Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามการติดตั้งโปรแกรม Ringo

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3736
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามการติดตั้งโปรแกรม Ringo
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 23:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ pda m500 และโหลดโปรแกรม ringo สำหรับ win 2003 แต่เมื่อ save แล้วไม่สามารถ run โปรแกรมได้ หากใครทราบช่วยตอบด้วยครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามการติดตั้งโปรแกรม Ringo
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 11:44  

สิริโชค ละเอียด ผู้เขียน:
ผมใช้ pda m500 และโหลดโปรแกรม ringo สำหรับ win 2003 แต่เมื่อ save แล้วไม่สามารถ run โปรแกรมได้ หากใครทราบช่วยตอบด้วยครับ

เมื่อโหลดโปรแกรมไปแล้วให้แตกไฟล์ออกจากนั้น copy ไฟล์ ElectricPocketRingo2003SEv126.sa เอาไปไว้ใน PDA ของคุณ ไว้ใน memory card ก็ได้
จากนั้นใช้โปรแกรมประเภท File Explorer เข้าไปค้นหาไฟล์ ElectricPocketRingo2003SEv126.sa แล้วคลิกทีหนึ่ง เครื่องจะทำการติดตั้งโปรแกรมให้ครับ จากนั้นก็สามารถใช้งานได้

- -" ผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่งด้วยสิ เข้าใจไหมคับ
pigdome
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามการติดตั้งโปรแกรม Ringo
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 19:42  

เชษ ผู้เขียน:
สิริโชค ละเอียด ผู้เขียน:

เมื่อโหลดโปรแกรมไปแล้วให้แตกไฟล์ออกจากนั้น copy ไฟล์ ElectricPocketRingo2003SEv126.sa เอาไปไว้ใน PDA ของคุณ ไว้ใน memory card ก็ได้
จากนั้นใช้โปรแกรมประเภท File Explorer เข้าไปค้นหาไฟล์ ElectricPocketRingo2003SEv126.sa แล้วคลิกทีหนึ่ง เครื่องจะทำการติดตั้งโปรแกรมให้ครับ จากนั้นก็สามารถใช้งานได้

- -" ผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่งด้วยสิ เข้าใจไหมคับ

ขอขอบคุณครับ แต่ยังไม่ run ครับ
bluecream4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 22:24  

ตอบให้ที่นี่แล้วนะคะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=185485&sid=4ca8d3f01bbcfb04faef7799a84df5f7

Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: