Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอา sunyo ของ Hutch ใช้กับ Dtac ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3578
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? sunyo ??? Hutch ?????? Dtac ?
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2003 14:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าจะนำเครื่อง Sunyo scp 550 ไปใช้กับระบบ Dtac ได้หรือไม่ คับ ถ้าได้ทำอย่างไรครับ
ช่วยตอบที่ครับ กำลังจะซื้อเครื่อง Sunyo
CyberDigger
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2003 15:49  

ใช้ไม่ได้ ครับ
s205@chaiyo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v680 ??????????????????? ??? ...............!!!!!!!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2003 19:18  

ทำยังใง V680 ถึงจะใช้ระบบอื่นได้
Kindaichi
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2003 22:23  

ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะเป็นเครื่องลูกข่ายคนละระบบกันคับ Hutch เป็น CDMA ส่วน DTAC เป็นระบบ GSM คับแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงคับ
wichaya sropas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 01:10  

Kindaichi ผู้เขียน:
ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะเป็นเครื่องลูกข่ายคนละระบบกันคับ Hutch เป็น CDMA ส่วน DTAC เป็นระบบ GSM คับแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงคับ

ครับ ต่างกันครับ ใช้ไม่ได้ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 03:15  

ให้นึกถึงการส่งสัญญาณแบบ อนาล๊อคและดิจิตอลครับ น่าจะเห็นภาพเลยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: