Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6300 - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1143 / เข้าชม: 3269332
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6300 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 21:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6300 - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/6300/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6300.htm

โนเกีย 6300 ขาว : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6300_white.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Jan 2007 20:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:24  

โห 16.7 ล้านสี ราคาหมื่นสองก็มะแพงเท่าไหร่ Twisted Evil
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:32  

เีริ่มมาแนวสลิม

สีดำ-เงิน ตัดๆกัน แนวๆ SE เลยอ้ะ
**TotO**
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:43  

ดูจากฟังก์ชั่นรวมๆก้ไม่ต่างจาก 6233 เท่าไหร่ครับ ยกเว้นก็แค่สีหน้าจอ
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:43  

สวยอะ เหมือนสไลด์ เลย แต่มะช่าย

อิอิ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:48  

รุ่นนี้สวยดีอ่ะ คุณสมบัติก็ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยดี
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 00:50  

ใช่เลยทีเดียว
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 04:12  

ลูกเล่นใช้ได้ หน้าตากลางๆ
morgan_xp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 05:23  

Very Happy ฮ่า.... ไหงมันถ่าย vdo ได้แค่นั้นอ่ะคับ ... ด้อยก่า 6233 อีกนะเนี่ย ไม่ใช่ ซิมเบี้ยนซะหน่อยนะ Very Happy
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 07:51  

ดี
gobbi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช่ห่วยกว่า6233อีก วีดีโอ น่าจะดีกว่านี้หน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 11:45  

ทำไมวีดีโอแย่กว่า6233อีก ยิ่งทำยิ่งแย่ลงแหะ
เทพเจ้าไร้สาระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความเห็นของเทพเจ้าไร้สาระ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 11:49  

อืม สวยมั่ก ๆ แต่ด้อยกว่า
N70-1 ของผมอยู่ดีค้าบ
พูดถึงคุณสมบัติ 6233 ดีกว่าคับ
กะว่าเบื่อซิมเบี้ยนแล้วจะสอย
6233 มาใช้ซะหน่อย
แต่พอเจอ 6300 เกือบเปลี่ยนใจแล้ว
ออกแบบสวยดีนะ กว่า 6233 นิดหน่อย
แต่พอดูคุณสมบัติ 6233 ดีกว่าเยอะเลยค้าบ
Nokia พลาดอีกแล้วคับท่าน
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 19:05  

เรียบดี บางดี
แต่ราคาถูกกว่านี้ก็จะดี
sd1015901
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 19:13  

โหบางเรียบแต่สุดอยดเลยคับแต่ทามไมไม่ใส่wifiมาให้เลยอ่ะคับกับอินฟาเรตจาได้ครบจิงๆ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 19:42  

บางดีจัง เหมือนเอาหลายๆรุ่นมารวมกันเลย ทั้งN91/3230/6234

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SAVKRZROR เมื่อวันที่ 01 Dec 2006 21:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:01  

สวยดีอ่ะ น่าใช้
นึกว่าโนเกียจะไม่ทำโทรศัพท์บาง ๆ ซะอีก

ชอบเวลาพกมันสะดวกดี
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:19  

3230 - New Look !!!
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 17:42  

ปุ่มไม่คิดเลยนะ เหมือน SE เด๊ะเลย
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 6300 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 18:24  

11.7 มิลลิเมตร พึ่งเห็นNOKIAทำออกมาบาง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 23:32  

ตอนแรก เห็นรูปเล็กๆ สไลด์นิหว่า

เปิดมาดู เอ๊า 3230 ใหม่

ดูฟังชั่น งะ 6233

แต่ 6233 สวยกว่าอะ ( ชอบอะนะ )

คือปุ่ม 6233 มันสีดำ หรูกว่าอันนี้
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 06:25  

คล้าย3230เลย ต่างตรงที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 14:13  

ไม่ได้เปิดมาเป็น symbian แล้วผิดด้วยหลอครับเนี่ย...
ผมว่ามันก็โออยู่หลอก
สำหรับคนชอบมือถือบางๆที่หายากจาก Nokia
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:50  

อย่าลืมกันบางอย่างนะครับ โทรศัทพ์ที่เป็น Symbian นั้น ลูกค้ามากมายก็ไม่ชอบใช้ ถ้าการที่โทรศัทพ์นั้นจะเป็น Symbian แล้วต้องราคาสูงขึ้น นั้นก็เป็นความคิดที่ผิด Spec ของเครื่องที่สูง กับความสามารถใหม่ๆ ในด้าน Hardware บวกกับ Design ใหม่ๆ หรือมุ่งที่จะเสนอบางอย่างในรุ่นนี้ ก็ถือว่ารุ่นนี้ไม่เลวเลยนะครับ บางกว่าเครื่องพวก Symbian อยู่มาก ก็ได้ใจคนมาเยอะนะ ในครั้งแรกที่เห็นและได้ถือว่า เบาและบาง กว่าที่ขายๆ กันอยู่ และจอภาพที่ 16ล้านสี อีก รุ่นนี้ไม่ได้เสนอแนวความคิดแบบเดียวกับ N-Series หรือ Symbian phone หรือ Music phone ใดๆ อย่าลืมว่าลูกค้ามีหลากหลายกลุ่มจะออกมาซ้ำๆ มีจุดเด่นเหมือนกันหมด แล้วอย่างนี้ลูกค้าก็ไม่ได้เจอสิ่งใหม่ๆ ที่อาจสู้รุ่นก่อนไม่ได้แต่คุ้มค่าและเหมาะสมกว่า หลายๆ คนอาจต้องการแค่เครื่องบาง จอสวย แสงดี กับ design ที่กำลังดี พกพาได้สะสม ราคาไม่แพง คนกลุ่มนี้มีอีกมากนะครับ ที่จะซื้อ
Cheeky.angle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:37  

คือสนใจรุ่นนี้จัง อยากรู้ราคาเท่าไหร่ แล้วถ่ายวีดีโอแค่นี้มันเวิคมั๊ยอ่ะคะ คือไม่ค่อยรู้ไรมากอ่ะคะ ช่วยแนะนำและแจกแจงที มีงบประมาณ 12500 แล้วเมมนี่ต้องซื้อเพิ่มเองใช่อะเปล่า เพราะเห็นเค้าไม่ได้เขียนไว้ว่ามีอยู่ในชุด
0051byte
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 09:53  

น่าสนแฮะ บางดีคับ
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 18:15  

เดี๊ยวนี้เห็นโนเกียทำหน้าจอ16.7ล้านสีซะ ตรึม เริ่มจาก6131แล้วรุ่นค่อยตามมา
จริงมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 23:15  

อ่านะ ผู้เขียน:
ปุ่มไม่คิดเลยนะ เหมือน SE เด๊ะเลย

ไม่นะ!!

เป็นแบบโนเกียสุดๆ

มันคือ 6280 แบบสไลด์ไม่ได้ตะหากล่ะ!! เหมือนเป๊ะเลย Cool
หญิงใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 07:56  

Takeshi Tamazakio ผู้เขียน:
ตอนแรก เห็นรูปเล็กๆ สไลด์นิหว่า

เปิดมาดู เอ๊า 3230 ใหม่

ดูฟังชั่น งะ 6233

แต่ 6233 สวยกว่าอะ ( ชอบอะนะ )

คือปุ่ม 6233 มันสีดำ หรูกว่าอันนี้

6233 หน้าตาเป็นไงคะหญิง ไม่เคยเห็นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 15:21  

สรุปแล้ว ตกลงรุ่นนี้มันเวิคอ่ะเปล่า ถ่ายวีดีโอมันได้แค่ไหนอ่ะคะ ไม่เข้าใจที่เค้าเขียนไว้ ช่วยอธิบายที แล้วถ้ารุ่นนี้เทียบกับ Sony W800i อันไหนเจ๋งกว่ากาน

ช่วยแนะนำหน่อยเห๊อะค่ะ สับสนกับ 2 รุ่นนี้ ว่าจะซื้อ แต่ต้องเลือกอันที่ดีที่สุด เพราะเราซื้อทีนึงก้อใช้นานเลยอ่ะคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 20:59  

Cheeky.angle ผู้เขียน:
สรุปแล้ว ตกลงรุ่นนี้มันเวิคอ่ะเปล่า ถ่ายวีดีโอมันได้แค่ไหนอ่ะคะ ไม่เข้าใจที่เค้าเขียนไว้ ช่วยอธิบายที แล้วถ้ารุ่นนี้เทียบกับ Sony W800i อันไหนเจ๋งกว่ากาน

ช่วยแนะนำหน่อยเห๊อะค่ะ สับสนกับ 2 รุ่นนี้ ว่าจะซื้อ แต่ต้องเลือกอันที่ดีที่สุด เพราะเราซื้อทีนึงก้อใช้นานเลยอ่ะคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

รุ่นนี้โนเกียจัดให้เป็นมือถือระดับกลางครับ อย่าคาดหวังกับความสามารถว่าจะต้องดีอย่างที่ใจหวัง ลูกเล่นต่างๆนั้นก็ตามพื้นฐานของมือถือระดับกลางนั่นล่ะครับ มีทุกอย่างพร้อม ผิวหน้าเครื่องเป็นสแตนเสสตีลก็ถือว่าดีครับ ความบางมันจะทำให้จำเป็นต้องลดความสามารถบางอย่างออกเช่น อินฟราเรด กล้องดิจิตอลถ่ายวีดีโอความละเอียดน้อย (6300 วีดีโอความละเอียด 176 x 144 พิกเซล)

ถ้านำมาเทียบกับ W800i แล้ว 6300 จะน่าใช้กว่านะครับเพราะว่ามีจอแสดงผลขนาดใหญ่สีสันเต็มสูบความละเอียดสูง อีกอย่างระบบซีรีย์ 40 นั้นพัฒนาเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆซึ่งการทำงานจะสมบูรณ์กว่า W800i ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆก็มีตามเทคโนโลยีใหม่ๆเข้ามา แต่หากจะเป็นเรื่องความเป็นจุดยืนด้านบันเทิง W800i ก็ยังเป็นรุ่นที่ให้ภาพถ่ายคมชัดและเสียงที่ดีอยู่ครับ (เพียงแต่ฟังก์ชั่นอื่นๆสู้ 6300 ไม่ได้เท่านั้นเอง)

การถ่ายวีดีโอในรุ่นใหม่ๆนี้มันจะถ่ายได้เรื่อยๆจนกว่าหน่วยความจำที่เหลือจะเต็ม แต่ 6300 คงไม่เหมาะกับการเน้นถ่ายวีดีโอครับ (และ W800i ก็ไม่เหมาะกับการเน้นถ่ายวีดีโอเช่นกัน) ก็ต้องลองหารุ่นอื่นน่ะครับ รุ่นนี้เค้าเน้นขายความบางกับลูกเล่นกลางๆไม่มีอะไรให้โดดเด่นสะดุดตามากนัก กระแสเลยไม่แรงถ้าเทียบกับ Nseries หรือ ซีรีย์เฉพาะกิจ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 23:39  

(BANK) ผู้เขียน:

รุ่นนี้โนเกียจัดให้เป็นมือถือระดับกลางครับ อย่าคาดหวังกับความสามารถว่าจะต้องดีอย่างที่ใจหวัง ลูกเล่นต่างๆนั้นก็ตามพื้นฐานของมือถือระดับกลางนั่นล่ะครับ มีทุกอย่างพร้อม ผิวหน้าเครื่องเป็นสแตนเสสตีลก็ถือว่าดีครับ ความบางมันจะทำให้จำเป็นต้องลดความสามารถบางอย่างออกเช่น อินฟราเรด กล้องดิจิตอลถ่ายวีดีโอความละเอียดน้อย (6300 วีดีโอความละเอียด 176 x 144 พิกเซล)

ถ้านำมาเทียบกับ W800i แล้ว 6300 จะน่าใช้กว่านะครับเพราะว่ามีจอแสดงผลขนาดใหญ่สีสันเต็มสูบความละเอียดสูง อีกอย่างระบบซีรีย์ 40 นั้นพัฒนาเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆซึ่งการทำงานจะสมบูรณ์กว่า W800i ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆก็มีตามเทคโนโลยีใหม่ๆเข้ามา แต่หากจะเป็นเรื่องความเป็นจุดยืนด้านบันเทิง W800i ก็ยังเป็นรุ่นที่ให้ภาพถ่ายคมชัดและเสียงที่ดีอยู่ครับ (เพียงแต่ฟังก์ชั่นอื่นๆสู้ 6300 ไม่ได้เท่านั้นเอง)

การถ่ายวีดีโอในรุ่นใหม่ๆนี้มันจะถ่ายได้เรื่อยๆจนกว่าหน่วยความจำที่เหลือจะเต็ม แต่ 6300 คงไม่เหมาะกับการเน้นถ่ายวีดีโอครับ (และ W800i ก็ไม่เหมาะกับการเน้นถ่ายวีดีโอเช่นกัน) ก็ต้องลองหารุ่นอื่นน่ะครับ รุ่นนี้เค้าเน้นขายความบางกับลูกเล่นกลางๆไม่มีอะไรให้โดดเด่นสะดุดตามากนัก กระแสเลยไม่แรงถ้าเทียบกับ Nseries หรือ ซีรีย์เฉพาะกิจ

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ แต่สำหรับเรา ที่ถามเรื่องวีดีโอไปเพราะเห็นมีคนเม้นท์ว่าไม่เวิค ก้อเลยลองถามดู แต่จิงๆ เราไม่ได้ใส่ใจกับวีดีโอเท่าไหร่ ในเมื่อ ทั้ง 2 รุ่น วีดีโอไม่เวิคเหมือนกาน แต่เราเป็นคนชอบฟังเพลงมากๆ แล้วก็ถ่ายรูป ดังนั้นเราเลือก W800i คงจะเวิคกว่า คิดว่างั้นมั๊ย
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 00:30  

สุดท้ายโนเกียก็ยอมกินยาลดความอ้วน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 00:32  

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ แต่สำหรับเรา ที่ถามเรื่องวีดีโอไปเพราะเห็นมีคนเม้นท์ว่าไม่เวิค ก้อเลยลองถามดู แต่จิงๆ เราไม่ได้ใส่ใจกับวีดีโอเท่าไหร่ ในเมื่อ ทั้ง 2 รุ่น วีดีโอไม่เวิคเหมือนกาน แต่เราเป็นคนชอบฟังเพลงมากๆ แล้วก็ถ่ายรูป ดังนั้นเราเลือก W800i คงจะเวิคกว่า คิดว่างั้นมั๊ย

ก็ถือว่าดีนะครับสำหรับ W800i ใช้ฟังเพลง ถ่ายรูปทำได้ดี แล้วก็ราคาไม่แพงมากจนเกินไปด้วย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 00:40  

ก็ถือว่าดีนะครับสำหรับ W800i ใช้ฟังเพลง ถ่ายรูปทำได้ดี แล้วก็ราคาไม่แพงมากจนเกินไปด้วย

ขอบคุณที่ช่วยให้เราตัดตัวช้อยส์ออกได้ง่ายขึ้น ตอนนี้ W800i อยู่เต็มใจและ รอเวลาซื้อ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 22:26  

fcn; Nokia 3230 ทุบจอให้บางลง ลบด้วย ปุ่ม os, c, ดินสอ = Nokia 6300

ปล. น่าจะมีไฟส่องมาให้ด้วยนะ!!
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 22:29  

ขอบคุณที่ช่วยให้เราตัดตัวช้อยส์ออกได้ง่ายขึ้น ตอนนี้ W800i อยู่เต็มใจและ รอเวลาซื้อ

รีบๆซื้อหน่อยนะครับ w800 มือ1เค้าเก็บไปจนจะหมดตลาดแล้วครับ (ตั้งแต่ w810 คลอดออกมา)
ที่มีอยู่ตอนนี้มากกว่าครึ่งเป็นเครื่อง built ครับ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 00:42  

taiki-aik ผู้เขียน:

รีบๆซื้อหน่อยนะครับ w800 มือ1เค้าเก็บไปจนจะหมดตลาดแล้วครับ (ตั้งแต่ w810 คลอดออกมา)
ที่มีอยู่ตอนนี้มากกว่าครึ่งเป็นเครื่อง built ครับ

เครื่อง build คืออะไรเหรอครับ ผมเพิ่งดูพวกมือถือได้ไม่นานน่ะครับ Confused
ขอแสดงความเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 19:26  

ถ้าไม่เน้นถ่ายรูปเท่าไหร่ แต่ชอบฟังเพลง ทำไมไม่เล่น W700i ล่ะคะ ฟังก์ชั่นคล้ายกัน แต่ถูกกว่านะ อย่างอื่นเราก็ว่าคล้าย ๆ กัน ต่างกันที่หน่วยความจำและสีค่ะ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 23:59  

คิดๆดู ผมไม่ชอบเฮะสงสัยไม่ถูกสเป็ก เหมือนว่าราคาแรงใช้ได้ทีเดียว ด้วยราคาแล้วไม่ปรับคุณภาพเสียงหรือกล้อง สงสัยจะโดนโซนี่กินหมดเลย น่ากลัว
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : แบร่
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 13:07  

บางดี แต่มันยาวๆไงไม่รู้
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 16:17  

สวยจัง ลงตัวทุกอย่าง
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 19:58  

มองจากด้านข้าง ก้สวยดี เหมือน E50 เลยอ่ะ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 14:10  

ต่างจาก 6233 ยังไงหรอ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 19:57  

3230จุติหรอคับแทบไม่แตกต่างแย่ง6233มาอีกบางๆกัวหักอ่ะคับพวกหนาๆยังพอทนหน่อยอ่านะ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 19:57  

3230จุติหรอคับแทบไม่แตกต่างแย่ง6233มาอีกบางๆกัวหักอ่ะคับพวกหนาๆยังพอทนหน่อยอ่านะ
Np\Q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 12:29  

รุ่นนี้ มาบุญครอง ขายอยู่เท่าไหร่มีใครรูบ้างคะ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 15:18  

Neutral เมื่อไหร่จะออกน้าาา ชอบมากเลยรุ่นนี้
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 18:32  

เอา 6131 มาทำแท่งนั่นเอง
myharddisk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 19:06  

ตัวเครื่องทำจากอะไรครับ อลูมิเนียม หรือ สแตนเลส ครับ
ถ้า สแตนเลส ล่ะก็ซื้อเลย
พงศ์ธร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 19:14  

คล้าย N91-1 ครับ ชอบมาก
neo 2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โดยรวมส่วนตัว
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 00:52  

Very Happy ก็ดีนะแต่รู้สึกยาวปายหน่อย แต่ราคานี้น่าจะเป็น simbian นะ เพราะผมชอบตรงที่สามารถเพิ่มไรเข้าไปเองด้าย ถึงแม้มือถือจะตกรุ่นแต่ก็ยังมีโปรแกรมมาให้เล่นอยู่เสมอๆ มันก็ทำไม่ให้เบื่อ และยิ่งบางด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่ ถ่ายรูปไม่ค่อยเน้นนะ เพราะคิดว่ามือถือไว้ถ่ายเล่นๆดีกว่า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 20:09  

myharddisk ผู้เขียน:
ตัวเครื่องทำจากอะไรครับ อลูมิเนียม หรือ สแตนเลส ครับ
ถ้า สแตนเลส ล่ะก็ซื้อเลย

ผิวหน้ากากเป็นสแตนเลส สตีลครับ
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 22:01  

มีใครซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วบ้างอ่ะครับ ช่วยมาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ แล้วตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ครับ
Aarang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 23:29  

boatboat ผู้เขียน:

อยากทราบเหมือนกันคับ Razz
aRachik
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 12:07  

มันยังไม่ออกไม่ใช่หรอ ?

รึว่าออกแล้ว

^^*
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 13:09  

Aarang ผู้เขียน:

เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซะงั้น
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:55  

เอาไรมากกะถ่ายวิดีโอ เครื่องผมตอนนี้ยังไม่เคยถ่ายเกิน1นาทีเลย พวกจะเอาไปถ่ายเป็นชั่วโมงๆ มันได้ใช้จริงป่ะเหอะ สงสัยจริงๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 21:52  

6300 น้อยกว่า 6233 ตรงที่ ...
-ไม่มีอินฟราเรด
-ถ่ายวีดีโอความละเอียดต่ำ

6300 มากกว่า 6233 ตรงที่
-หน้าจอแสดงผล 16.7 ล้านสี
-ใช้ miniUSB แทน pop-port
-บลูทูธรองรับ A2DP ใช้กับหูฟังสเตอริโอไร้สายได้
-ตัวเครื่องบางๆ

รวมๆใกล้เคียงกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย - BankZ - เมื่อวันที่ 25 Dec 2006 18:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 00:16  

ว่าแต่อยากทราบจังว่า จะวางขายเมื่อไหร่ครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
visanuu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 00:25  

http://www.mobile-review.com/review/nokia-6300-en.shtml
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 14:10  

6300 น้อยกว่า 6233 ตรงที่ ...
-ไม่มีอินฟราเรด
-ถ่ายวีดีโอความละเอียดต่ำ

6300 มากกว่า 6233 ตรงที่
-หน้าจอแสดงผล 16.7 ล้านสี
-ใช้ miniUSB แทน pop-port
-บลูทูธรองรับ A2DP ใช้กับหูฟังสเตอริโอไร้สายได้
-ตัวเครื่องบางๆ

รวมๆใกล้เคียงกันครับ

ขอบใจนะ
nueng22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 17:17  

เห็นตัวจริงของ 6300 แล้วนะครับ

สวยกว่าดีนะ บางมากๆๆ
อย่างเร็ว ก้อจะออกตลาด ต้นก.พ.แหละ
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:29  

สัมผัสแรกที่ทดลองจับ บางและหนักค่ะ
fight
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 22:39  

อยากรู่เมือนกันครับงว่าจะวางขายเมื่อไหร่และราคาเท่าไหร่ครับ
มันมีสีอื่นปะงับสีนี้มันยังไม่โดนอะ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 00:44  

คาดว่าจะมีสีดำ แดง น้ำเงินน่ะครับ (แต่ก็ยังไม่ชัวนะ)
แล้วก็จะออกมาทีหลังสีำเงินนี่ Surprised
GageRiver
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 10:24  

รุ่นนี้น่าซื้อครับ เรียบๆ ดูใช้ได้นานดี แต่ 12,000 ผมคงรออีกซะพักใหญ่ๆ
somkanay somtawin
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 16:20  

stainlass-stell oh! ไม่ต้องง้อซิมเบี้ยนแล้ว ฟังชั่นสูงลิบ ตัวเครื่องก๊องแก็ง โปรแกรมที่ใช้งานได้จริงๆ มีไม่กี่ตัว ลาเลยซิมเบี้ยนโฟน
Oh lun la Oh lunla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 23:20  

ผมไม่เห็นว่ามันจะสวยตรงไหนอ่ะ หน้าตาแนวรุ่น 2XXX
แปลกอ่ะ แต่อย่ามาว่าเรานะ ความชอบคนเราบังคับกันไม่ได้หรอก
KEWQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 01:03  

แล้วไอกล้องอะแบบไม่มีPLayBackแบบรุ่นนี้มันแตกต่างกะมีเพย์แบคยังไงหรอ
กล้องวิดิโอมันชัดมากน้อยแค่หนัยอ่า
ชัดปามานรุ่นไหนอะ
KEwTy~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 02:00  

บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
- ขนาดวีดีโอ QCIF (176 x 144 พิกเซล), 15 เฟรมต่อวินาที
- รูปแบบไฟล์วีดีโอ : .3GPP และ H.263 (Video format)

อทิบาย3อันนี้หน่อยสิ
vampire opera
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 12:41  

อยากได้มากค่ะ รอมานานแล้วเมื่อไหร่จะขายซักที
กะว่าจะไปซื้อในงาน expo ที่ศูนย์ศิริกิต์เดือนหน้ากุมภาพันธ์ :D

From : Lee http://www.unitedlady.com/mamboweb/
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 16:25  

KEwTy~* ผู้เขียน:
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
- ขนาดวีดีโอ QCIF (176 x 144 พิกเซล), 15 เฟรมต่อวินาที
- รูปแบบไฟล์วีดีโอ : .3GPP และ H.263 (Video format)

อทิบาย3อันนี้หน่อยสิ

-*- อธิบายยังไงล่ะครับ ก็บอกอยู่แล้วนี่นา

6300 บันทึกวีดีโอได้ 2 ขนาด คือ 128 x 96, 176 x 144 พิกเซล
ความเร็ว 15 เฟรมต่อวินาที รูปแบบไฟล์ 3GP, H.263

ความเร็ว เฟรมต่อวินาที (fps) มีความสำคัญอย่างไร
fps ยิ่งมีมากก็จำทำให้วีดีโอมีความต่อเนื่องไม่กระตุก (Smooth)
ถ้าจะให้ดี ควรบันทึกได้ 30 เฟรมต่อวินาที แต่โทรศัพท์มือถือโดยมากยังคงเป็น 15 fps อยู่
ยกเว้นรุ่นที่เน้นบันทึกวีดีโอจริง ๆ

สำหรับ 6300 ดูจากรูปอาจไม่สวยนัก
แต่ตัวจริง ตัวเครื่องบางดี มีน้ำหนักพอควร ผมว่ามันสวยน่าใช้
ด้านหน้าดูดี ๆ กรอบสีดำจะคล้ายมือถือฝาสไลด์ ปุ่มกดตัวเลขออกสไตล์ 3230, 3250
จะว่าไปออกแบบมาให้ดูเหมือนมือถือฝาสไลด์เปิดค้าง แต่คุณจะไม่รู้สึกแบบนั้นเลย

มาที่คุณภาพของเสียงนะครับ 6300 มีลำโพงด้านหลัง ให้เสียงดังลั่นห้องนอน
ความไพเราะของคุณภาพเสียงให้เกณฑ์เป็นที่น่าพอใจ

จุดเด่นอื่น ๆ 6300 มีไฟกระพริบด้านข้าง ผมพยายามดูว่ามันจะกระพริบเวลาไหน
สรุปว่าตอนเปิดเครื่องเท่านั้น -*- คิดว่าจะกระพริบตอนเล่นเพลงเสียอีก
อย่างไรก็ตามที่ผมลองใช้เป็นตัวเครื่อง DEMO ไม่ใช่รุ่นที่จะวางจำหน่ายจริง ๆ
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 23:56  

ใครช่วยตัดสินใจหน่อยสิว่าจะซื้อ 6300 หรือ 6288 ดี เพราะราคาใกล้เคียงกันเลย Question
stangs001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 08:19  

ลังเลเหมือนข้างบนเลย 6300 VS 6288 รอดู 6300อยู่น่ะเนี่ย จะได้ฟฟันธงซักที
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 09:00  

ลังเล ผู้เขียน:
ใครช่วยตัดสินใจหน่อยสิว่าจะซื้อ 6300 หรือ 6288 ดี เพราะราคาใกล้เคียงกันเลย Question

stangs001 ผู้เขียน:
ลังเลเหมือนข้างบนเลย 6300 VS 6288 รอดู 6300อยู่น่ะเนี่ย จะได้ฟฟันธงซักที

คุณสมบัติรวมๆ 6300 จะดูเหมือนน้อยกว่า 6288 อยู่นิดนึงครับ และก็มีบางอย่างที่มากกว่าด้วย อยู่ที่การใช้งานบันเทิงมากน้อยแค่ไหน ก็อย่างในส่วนของการถ่ายวีดีโอก็อาจเป็นปัจจัยหนึ่งในการตัดสิน เพราะ 6300 ถ่ายวีดีโอที่ความละเอียดต่ำ ส่วน 6288 ทำได้ที่ความละเอียดสูง ใครอยากถ่ายวีดีโอได้ใหญ่ๆก็น่าจะเลือก 6288 ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆก็พอกัน

ประมาณว่าถ้าใครไม่คิดมากก็ให้เลือก 6300 เลยครับ ใครที่คิดว่าอยากได้อะไรที่มากกว่าก็เลือก 6288
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 14:39  

คุณสมบัติรวมๆ 6300 จะดูเหมือนน้อยกว่า 6288 อยู่นิดนึงครับ และก็มีบางอย่างที่มากกว่าด้วย อยู่ที่การใช้งานบันเทิงมากน้อยแค่ไหน ก็อย่างในส่วนของการถ่ายวีดีโอก็อาจเป็นปัจจัยหนึ่งในการตัดสิน เพราะ 6300 ถ่ายวีดีโอที่ความละเอียดต่ำ ส่วน 6288 ทำได้ที่ความละเอียดสูง ใครอยากถ่ายวีดีโอได้ใหญ่ๆก็น่าจะเลือก 6288 ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆก็พอกัน

ประมาณว่าถ้าใครไม่คิดมากก็ให้เลือก 6300 เลยครับ ใครที่คิดว่าอยากได้อะไรที่มากกว่าก็เลือก 6288

Thank ja ไม่รู้ 6300 จะวางเมื่อไหร่หน่ะซิ เนี่ย
nueng22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 13:07  

Anonymous ผู้เขียน:

Thank ja ไม่รู้ 6300 จะวางเมื่อไหร่หน่ะซิ เนี่ย

6300 ก่ะ 6288 ดีไซน์ก้อต่างกันแล้วล่ะ
ส่วนอื่นๆๆ ก้ออยู่ที่คนใช้มากกว่านะ

ส่วนราคาเนี่ย 9500-10000 บาทนะ
มาช่วงก.พ.นี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 13:18  

รุ่นนี้รองรับไฟล์ WMAไหมครับ
เนื่องจากรุ่นก่อน เช่น 6233,7373 ไฟลประเภทนี้เช่นกัน
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 15:46  

รุ่นนี้ลำโพงเป็น stereo 3D เหมือน 6233 มั้ยครับ แล้วเสียงออกลำโพงดีเทียบเท่า 6233 มั้ยครับ
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 16:43  

รองรับไฟล์ WMA ครับ

http://forum.nokia.com/devices/6300
Joe_programer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..............Nokia 6300 ................
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 18:00  

Shocked โดนสุด ๆ ผมชอบตั้งแต่แรกเห็นเลยครับ

Very Happy เดี๋ยวใช้ 5300 ไปก่อนปีหนึ่ง แล้วต่อไปจะซื้อรุ่นนี้แน่นอน Exclamation
+_+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 18:08  

ราคากลางมาแล้วครับ 9670 บาท ที่เวบ mlinkครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 19:17  

David_kop ผู้เขียน:
รุ่นนี้ลำโพงเป็น stereo 3D เหมือน 6233 มั้ยครับ แล้วเสียงออกลำโพงดีเทียบเท่า 6233 มั้ยครับ

"มาที่คุณภาพของเสียงนะครับ 6300 มีลำโพงด้านหลัง ให้เสียงดังลั่นห้องนอน
ความไพเราะของคุณภาพเสียงให้เกณฑ์เป็นที่น่าพอใจ"

ขอโทษครับ เข้าใจผิดอย่างแรง (ผมโง่ด้วย) !!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย - BankZ - เมื่อวันที่ 17 Jan 2007 21:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
stangs001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 19:19  

+_+ ผู้เขียน:
ราคากลางมาแล้วครับ 9670 บาท ที่เวบ mlinkครับ

ราคาก็ 9670 โอแล้ว รอดูที่อื่นก่อน ให้ MEM.128 MB ก็พอไหว ไปดู 6288 มาแล้วดีน่ะ แต่ไม่ถูกใจแฮะ ยอมรอรุ่น6300 ดีกว่า ชอบคมเข้มผอมบาง เห็นแล้วปิ๊งๆๆๆ
อืม...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 19:46  

David_kop ผู้เขียน:

ลำโพงสเตอริโอธรรมดาตัวเดียวด้านหลังเครื่องครับ (ไม่ 3 มิติ) ส่วนเรื่องเสียงขอก๊อบปี้ข้อความของพี่เชษด้านบน

"มาที่คุณภาพของเสียงนะครับ 6300 มีลำโพงด้านหลัง ให้เสียงดังลั่นห้องนอน
ความไพเราะของคุณภาพเสียงให้เกณฑ์เป็นที่น่าพอใจ"

ลำโพงเป็นmonoครับ - -ไม่ใช่ stereo
แต่ออกหูฟังเป็น stereoครับ
อาจจะสับสนคำที่ว่า 3D stereo speaker ในความหมายจริงๆก็คือ เป็นลำโพงแยกซ้ายขวา ที่บอกว่าเป็น3Dก็คือให้มิติฟังรู้ว่ามาจากลำโพงด้านใหนซ้ายหรือขวา (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเพลงด้วย และโดยทั่วไปตำแหน่งการวางลำโพงซ้ายขวาของมือถือใกล้กันมาก ทำให้แยกได้ยากครับ)

โดยปกติstereo speaker จะมีความาสามารถ3D อยู่แล้วครับ
ส่วนลำโพงเดียวmonoนั่นไม่มีความสำมารถนี้แน่นอนครับ

- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 21:23  

^
^
^
ขอบคุณครับที่ทำให้ผมตาสว่าง (แอบเป็นแฟนโนเกียมานานขอลดโนเกียให้เป็นแค่กิ๊กแล้วครับ เบื่อโนเกีย)
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช่ห่วยกว่า6233อีก วีดีโอ น่าจะดีกว่านี้หน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 16:08  

gobbi ผู้เขียน:
ทำไมวีดีโอแย่กว่า6233อีก ยิ่งทำยิ่งแย่ลงแหะ

ไม่งั้นรุ่นเก่า ๆ ก็ขายไม่ได้สิคับ เค้าก็เห่มาซื้อรุ่นใหม่ที่ดีกว่ากันหมดสี แล้วไอ้ที่เหลือละ ??
อาจไม่ใช่แค่นั้น อีกอย่างเราไม่ใช่ผู้ผลิตก็เลยเลือกทำไม่ได้ แต่เราเลือกซื้อได้ ถ้าคิดว่าการถ่ายวีดีโอไม่ใช่ชีวิตที่ต้อง need ก็ไม่เห็นต้องหนักใจ

Ps ไม่ได้ว่าใครเป็นการส่วนตัวนะคับ พอดีว่า Quote มาเป็นหัวเฉย ๆ
eroda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 23:13  

ราคาเปิดตัว เก้าพันกว่าหรือครับ ผมสนใจที่มันมีช่องเสียบหูฟัง แต่ไม่รู้ใช่ขนาด3.5มม. หรือเปล่า Question
shorkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 12:53  

อยากทราบว่า

1. ในส่วนของสมุดโทรศัพท์ สามารถเพิ่มกลุ่มได้มากสุดกี่กลุ่มครับ
2. ในส่วนของสมุดโทรศัพท์ รายชื่อที่เมมเข้าไป สามารถแยกตั้งชื่อในแต่ละเบอร์ย่อยได้เปล่า อย่างเช่นตั้งชื่อว่า abc แล้วเมมเบอร์ไว้ 5 เบอร์ ในแต่ละเบอร์สามารถตั้งชื่อต่างหากแยกตามเบอร์ทั้ง 5 เบอร์ได้เปล่า
3. การ์ดที่ใส่เพิ่ม สามารถถอดออกได้เลยโดยที่ไม่ต้องปิดเครื่องใช่เปล่า
4. ความอึดของแบตอยู่ในเกณฑ์พอใช้ได้เปล่า
5. ปุ่มกดเป็นตัวอักษรภาษาไทย ผมเห็นในรูปมีแต่ตัวอักษรภาษาอังกฤษ
6. ระบบเสียงในส่วนของเวลาคนโทรมา ไม่ทราบว่าเสียงดังแค่ไหนครับ แล้วเวลาคุยกับคนอื่น เสียงที่ได้ยินดังแค่ไหน
7. ระบบสั่น สั่นมากเปล่าครับ ผมเคยใช้บางเครื่องแทบไม่สั่นเลย
ตอบแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 18:29  

shorkung ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

1. ในส่วนของสมุดโทรศัพท์ สามารถเพิ่มกลุ่มได้มากสุดกี่กลุ่มครับ
2. ในส่วนของสมุดโทรศัพท์ รายชื่อที่เมมเข้าไป สามารถแยกตั้งชื่อในแต่ละเบอร์ย่อยได้เปล่า อย่างเช่นตั้งชื่อว่า abc แล้วเมมเบอร์ไว้ 5 เบอร์ ในแต่ละเบอร์สามารถตั้งชื่อต่างหากแยกตามเบอร์ทั้ง 5 เบอร์ได้เปล่า
3. การ์ดที่ใส่เพิ่ม สามารถถอดออกได้เลยโดยที่ไม่ต้องปิดเครื่องใช่เปล่า
4. ความอึดของแบตอยู่ในเกณฑ์พอใช้ได้เปล่า
5. ปุ่มกดเป็นตัวอักษรภาษาไทย ผมเห็นในรูปมีแต่ตัวอักษรภาษาอังกฤษ
6. ระบบเสียงในส่วนของเวลาคนโทรมา ไม่ทราบว่าเสียงดังแค่ไหนครับ แล้วเวลาคุยกับคนอื่น เสียงที่ได้ยินดังแค่ไหน
7. ระบบสั่น สั่นมากเปล่าครับ ผมเคยใช้บางเครื่องแทบไม่สั่นเลย

1.ได้ไม่จำกัดครับ
2.ไม่ได้ครับ
3.ได้ครับ เป็น hot-swappable
4.ถือว่าดีึครับ
5.เครื่อง0 แป้นไทย พิมพ์ไทยรวมถึง predictiveไทย อ่านไทย เมนูไทยครบครับ
6.กับ7.ไม่น่ามีปัญหาอะไร
bobobaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้จัง
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 19:19  

รุ่นนี้เล็งไว้นานแล้วนะ ชอบมากเลย เมื่อไหร่จะวางขายซะที
นา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:15  

อยากถาม ถ้า เปรียบ เทียบระหว่าง Samsung X820 กับ nokia6300 นี้ ว่าซื้ออันไหนน่าจามีกว่ากัน
กะลังตัดสินใจซื้ออยู่ ชอบทั้ง2เลยย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 23:04  

รุ่นนี้ราคา 9,670 บาทครับ ราคาจาก Mlink
ฺBigDaddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 23:38  

ไม่ใช่ว่าถูกๆไม่ดีนะครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมมันถึงราคาไม่ถึงหมื่น ทั้งๆที่คุณสมบัติมันน่าจะราคาประมาณ 15,000 นู้น ฟังก์ชั่นเพียบ รองรับเก็บทั้งหมด ตัวเครื่องเป็นสแตนเลสอีก หรือเป็นเพราะมันไม่ใช่ซิมเปี่ยนเลยราคาเท่านี้ คือสงสัยหน่ะครับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วย ขอบคุณครับ

ปล.แต่อย่างไรก็จะซื้อ รอวันขายอย่างจดจ่อ หึหึ
stangs001s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 14:00  

สรุปว่ามันมีวางขายหรือยังเนี่ย หรือมีแต่ราคากลางที่ MLINK ให้ดูหว่า จะซื้อกั๊บผม [/b]
นายแว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 17:26  

งามแต๊งามวา
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 18:01  

ฺBigDaddy ผู้เขียน:
ไม่ใช่ว่าถูกๆไม่ดีนะครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมมันถึงราคาไม่ถึงหมื่น ทั้งๆที่คุณสมบัติมันน่าจะราคาประมาณ 15,000 นู้น ฟังก์ชั่นเพียบ รองรับเก็บทั้งหมด ตัวเครื่องเป็นสแตนเลสอีก หรือเป็นเพราะมันไม่ใช่ซิมเปี่ยนเลยราคาเท่านี้ คือสงสัยหน่ะครับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วย ขอบคุณครับ

ปล.แต่อย่างไรก็จะซื้อ รอวันขายอย่างจดจ่อ หึหึ

เรื่องนี้ผมก็ไม่ทราบแน่นอนนะครับว่าเป็นเพราะอะไร ดูอย่าง 6233 กับ 5300 สิครับ
6233 เปิดตัวมาราคา 11,690 บาท (ราคาตกเร็วมาก)
5300 เปิดตัวราคา 9,690 บาท
ทั้งๆที่คุณสมบัติก็ครอบคลุมมากๆเช่นกัน
เป็นไปได้หรือเปล่าว่ามันอาจจะไม่ได้รองรับ 3G ด้วย ไม่มี Infrared วีดีโอถ่ายได้ความละเอียดแค่ QCIF ราคาเลยอาจจะไม่ได้สูงมาก
ปล.แค่คิดเล่นๆน่ะครับ อย่าซีเรียสเลยนะครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 18:17  

stangs001s ผู้เขียน:
สรุปว่ามันมีวางขายหรือยังเนี่ย หรือมีแต่ราคากลางที่ MLINK ให้ดูหว่า จะซื้อกั๊บผม [/b]

ขายแล้วล่ะครับ แต่คิดว่าคงยังไม่ทุกศูนย์ที่มีของอ่ะครับ
แล้วก็ราคาที่ Mlink นั้น เป็นราคาขายเลยครับ ไม่ใช่ราคากลาง
พนแทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 00:40  

วันนี้เห็นที่ MBK ราคา 9000
สวยดีนะ บางดี แต่หน้าตามันยาวๆ ไม่สมส่วนยังไงไม่รู้
จอสวยมาก พอดีมีคนซื้อแล้วลอง เลยขอเล่นดูนิหน่อยครับ
Na na
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 12:31  

ร้านไหน อ่ะคะ 9000 พัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: