Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6300 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1143 / เข้าชม: 3270809
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 12:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ร้านไหน อ่ะคะ 9000 พัน
smean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 16:52  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี โมเด็ม ด้วยป่ะครับ
david_kop
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 18:45  

วางขายแล้วหรอครับเนี่ย ที่ไหนจะรีบไปสอย
numpik
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : วางขายที่ร้าน MFA 59 ชั้น 4 มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 19:46  

ไปซื้อ 6233 มา คนขายแกะแล้ว ดันมองไปเห็น 6300 โชว์อยู่ในตู้
ชอบมาก เพราะบางกว่า อย่างอื่นไม่รู้
เราซื้อ 6233 มาราคา 9,100 บาท
เจ้า 6300 ราคา 9,500 บาท
เสียดายสุด ๆ เฮ้อ ทำไงดี ใครช่วยปลอบใจหน่อย ว่า 6233 ดีกว่าชัวร์ป่าว
เพราะเราซื้อมาแล้ว แง ๆ Crying or Very sad
0051byte
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 20:02  

ซื้อมาแระคับ 9670เรย -*- ซื้อศูนย์เรย เหอๆ
numpik
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 20:05  

0051byte ผู้เขียน:
ซื้อมาแระคับ 9670เรย -*- ซื้อศูนย์เรย เหอๆ

ทำไมมันถูกกว่า N73 เยอะขนาดนี้ รูปร่างคล้ายกันมาก แค่กล้องตัวเดียว ต่างกันตั้ง 7 พันกว่าเลยเหยอ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 23:47  

เล่นของเพื่อนแล้ว..เพื่อนที่ทำงานซื้อมาแว้วมะวานที่mbkร้านข้างๆติดกะร้านนาซ่า ขาย 8,900 แถมmicroSD 128+กระเป๋าใส่เครื่องในกล่องด้วย ตัวเครื่องด้านหลังฝาปิดแบตเป็นสเตนเลสแท้ๆทั้งแผ่นเลย ส่วนกรอบด้านหน้าเป็นสเตนเลสบางส่วน(เฉพาะสีเงิน) ส่วนหัวเครื่องที่เป็นพลาสติกสีดำเคลือบเงาเลอะและเป็นรอยขนแมวง่ายมากคงต้องดูแลให้ดี รูปทรงบางและแบนมาก ปุ่มกดตัวเลขเป็นยางเคลือบสีเงิน+พลาสติกใสแบบปุ่มPCTด้านบน เพื่อนบอกว่าสวยชอบๆ แต่เราว่ามันไม่ค่อยสมส่วน(แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะ)

ภาพนิ่งถ่ายออกมาแล้วลงคอมแย่กว่า 6233 ของเพื่อนอีกคนเยอะเลย ภาพนิ่งของ 6300 เหมือน 3250 ตรงกลางภาพจะแดงๆ สีเพี้ยนมากจนสังเกตได้ชัด ถ้าถ่ายวิดีโอนี่ไม่ต้องพูดถึง นรกกับสวรรค์เลยครับ แบตไม่ค่อยทนเท่าไร(เทียบกับ6233) Sad
visanuu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 00:53  

พวก application ต่างๆ มีอะไรบ้างครับ
1.เครื่องแปลงหน่วย
2.เวลาทั่วโลก
3.เกมส์ soduko มีไหมครับ
เหรอ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 12:37  

Anonymous ผู้เขียน:
เล่นของเพื่อนแล้ว..เพื่อนที่ทำงานซื้อมาแว้วมะวานที่mbkร้านข้างๆติดกะร้านนาซ่า ขาย 8,900 แถมmicroSD 128+กระเป๋าใส่เครื่องในกล่องด้วย ตัวเครื่องด้านหลังฝาปิดแบตเป็นสเตนเลสแท้ๆทั้งแผ่นเลย ส่วนกรอบด้านหน้าเป็นสเตนเลสบางส่วน(เฉพาะสีเงิน) ส่วนหัวเครื่องที่เป็นพลาสติกสีดำเคลือบเงาเลอะและเป็นรอยขนแมวง่ายมากคงต้องดูแลให้ดี รูปทรงบางและแบนมาก ปุ่มกดตัวเลขเป็นยางเคลือบสีเงิน+พลาสติกใสแบบปุ่มPCTด้านบน เพื่อนบอกว่าสวยชอบๆ แต่เราว่ามันไม่ค่อยสมส่วน(แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะ)

ภาพนิ่งถ่ายออกมาแล้วลงคอมแย่กว่า 6233 ของเพื่อนอีกคนเยอะเลย ภาพนิ่งของ 6300 เหมือน 3250 ตรงกลางภาพจะแดงๆ สีเพี้ยนมากจนสังเกตได้ชัด ถ้าถ่ายวิดีโอนี่ไม่ต้องพูดถึง นรกกับสวรรค์เลยครับ แบตไม่ค่อยทนเท่าไร(เทียบกับ6233) Sad

ตอนแรก ซื้อ 6233 แล้ว นึกเสียดาย สรุปว่าอันไหนคุ้มค่ากว่า เพราะราคาต่างกัน 400-500 บาทเอง ชี้แนะหน่อยเด้อ
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาย data link
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 16:31  

ไปซื้อมาแล้วครับ ไม่ทราบว่าทำไมไม่แถมสาย data link มาให้ด้วย เซ็งเลย ส่วนรูปลักษณ์ภายนอกก็ OK ดีครับ ขอคำแนะนำด้ยครับ
KHardcore
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 16:47  

ถอยมาแล้วครับ ที่ มาบุญดอง 9200 ศูนย์ MFA

ทุกอย่าง OK หมดเลยครับ บางกระทัดรัด ใส่กระเป๋ากางเกงไม่ตุงเกะกะเลย ดีจริงๆ
หน้าจอใหญ่ ตัวอักษรดูชัดเจนดีครับ เสียง rington เวลาปรับดังสุดนี่ดังมากๆครับ

ชอบมากครับ ดีมากๆ เห็นในเว็ปเมื่อวานตอนเช้าตอนบ่ายไปดูของจริง เลยถอยเลยครับ
Perfect มาก ๆ

แต่เครื่องที่ซื้อมามี theme แค่อันเดียวเองอ่าาาา ไม่รู้ที่ไหนมีให้ download theme สำหรับรุ่นนี้ครับ

เหมาะมากสำหรับท่านที่มีความต้องการแบบผมครับ
- รับโทร
- ใช้ถ่ายรูปเล่น ไม่คิดมากเรื่องคุณภาพภาพ (ผมก็ไม่รว่ารุ่นี้คุณภาพการถ่ายรูปมันดีหรือไม่ดีครับ แตที่ผมใช้มือถือ่ผมไม่สนใจเรื่องนี้ครับ ไว้ถ่ายเล่นเฉยๆ)
- มี bluetooth
- ขนาดเบาบางจอใหญ่ใส่เป๋ากางเกงไม่ตุงเกะกะ
- ringtone mp3
- Search Contact รวดเร็ว (ไม่รู้ยี่ห้ออื่นใช้เหมือนโนเกียหรือเปล่า
แต่ผมเปลี่ยนมาสามสี่ยี่ห้อ ก็รู้สึกไม่สะดวกเท่าของโนเกียครับ)
- ระบบเมนูไม่อืด อันนี้สำคัญมากครับ เพราะไม่งั้นจะหงุดหงิดมากครับเวลากดอะไรแล้วมันหน่วงๆ ยิ่งบางยีั่ห้อกดปุ่มผิดจอดับไปสองวิ น่ารำคาญมาก (เก็บกดมากับบางรุ่นบางยี่ห้อที่ใช้มาครับ)
- ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมเฉยๆ ครับ ใครไม่เห็นด้วยไม่เป็นไรครับ แต่สำหรับผมรุ่นนี้ใช่เลยสำหรับความต้องการแบบผมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 17:19  

เหรอ? ผู้เขียน:

ตอนแรก ซื้อ 6233 แล้ว นึกเสียดาย สรุปว่าอันไหนคุ้มค่ากว่า เพราะราคาต่างกัน 400-500 บาทเอง ชี้แนะหน่อยเด้อ

อันไหนคุ้มกว่าขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละบุคคลนะเราว่า อย่าง 6233 ข้อดีก็อยู่ที่กล้องดีกว่า วีดีโอชัดกว่า ลำโพงดีกว่า ส่วน 6300 วัสดุจะดูดีกว่า ทั้ง2ตัวนี้ฟังก์ชั่นใกล้เคียงกัน ถ้าเป็นเราเน้นใช้งานมากก็จะเลือก 6233 อ่ะ แต่เพื่อนเรามันบอกว่าเน้นหรู อยากได้ตัวเครื่องที่เป็นสเตนเสสแต่ไม่เน้นใช้งานอะไรเท่าไร ฟังค์ชั่นต่างๆมีไว้แค่ประดับเครื่องก็พอ มันก็เลยตัดสินใจซื้อ 6300 อ่ะ
kath_ai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 21:05  

อยากได้ครับ
stangs .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 00:39  

เมื่อวันอังคารไปเดิน Mallงามฯ ไม่เห็นเจอเลย เซ็ง ใครเห็นแล้วบ้าง แถวงามวงศ์วาน บอกข่อยแน้้้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 14:12  

รอหน่อยเดี๋ยว 6233 ราคาลงฮวบ
หุหุ หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ๋วจริง
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 14:25  

ซื้อมาแล้นค้าบ สุดยอดจริงๆ เลิกใช้ Nokia ไปเกือบ 3 ปี กลับมาตัวนี้ยอมรับจริงๆค้าบ ครบครันตรงกับความต้องการมั่กๆ
nutty2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vvvvv
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 15:45  

kath_ai ผู้เขียน:
อยากได้ครับ

:

http://www.m-shop.co.th/OnemobileNew.asp?brandname=2&model=400&Modelname=6300

ไปดูตามรายระเอียดนี้เลยครับ

เลืกไม่ถูกเลย 6233 กับ 6300 อันไหนดี อยากได้คุณภาพเสียงมากกว่า เอาไว้ฟังเพลง

กับฟังวิทยุครับ คนรู้ช่วยๆที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: vvvvv
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 16:43  

nutty2006 ผู้เขียน:
kath_ai ผู้เขียน:
อยากได้ครับ

:

http://www.m-shop.co.th/OnemobileNew.asp?brandname=2&model=400&Modelname=6300

ไปดูตามรายระเอียดนี้เลยครับ

เลืกไม่ถูกเลย 6233 กับ 6300 อันไหนดี อยากได้คุณภาพเสียงมากกว่า เอาไว้ฟังเพลง

กับฟังวิทยุครับ คนรู้ช่วยๆที

คุณภาพเสียงมากกว่า จะไปยากอะไร ก็ต้อง 6233 ดิ่ ง่ายๆ Laughing
near_angle
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 10:52  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ

ถ้าใช้งานทั่วไป...ก้อดีน่ะค่ะ Very Happy

เวลาถ่ายรูปแล้วกล้องถ่ายสวยดี Very Happy Very Happy

แต่ถ่ายวีดีโอไม่ดีเลยอะ Sad

ส่วย Thames เราไปโหลดที่ http://www.ownskin.com

ได้มาเพียบรุ่นอื่นก้อมีน่ะ...โหลดฟรี!!ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 17:16  

อ้างถึง:
Thames เราไปโหลดที่ http://www.ownskin.com
ขอบใจจ้า รุ่นนี้ต้องมองนานๆ ถึงสวย มองผิวเผินมันจะแบนๆเรียบๆยังไงม๊ะรู้ แถมฝาปิดช่องดาต้าแกะยากชะมัด
sweetsweet
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 22:44  

คนที่ซื้อแล้ว
เสียงสนทนา ชัดดีไหมครับ
ขอบคุณครับ

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 11:46  

sweetsweet ผู้เขียน:
คนที่ซื้อแล้ว
เสียงสนทนา ชัดดีไหมครับ
ขอบคุณครับ

Wink

ชัดแจ๋วเลยล๊ะ แต่ที่ชอบมากคือจอ ภาพออกมาสวยดี อิอิ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 14:10  

สอบถามคนที่ซื้อแล้ว ว่ามีพวก application และ games อะไรบ้างครับ
1.world clock เวลาทั่วโลก
2.converter เครื่องแปลงหน่วย
3.มีเกมส์อะไรบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 16:36  

สอบถามคนที่ซื้อแล้ว ว่ามีพวก application และ games อะไรบ้างครับ
1.world clock เวลาทั่วโลก
2.converter เครื่องแปลงหน่วย
3.มีเกมส์อะไรบ้างครับ

มี WOlrd Clock, Converter มาให้ด้วยครับ
เกมส์ ก็มี SNake II,Golf, Sudoku ครับ
นู๋ข้าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 18:29  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ

รูปลักษณ์ภายนอกดูดี บางใช้ได้เลย น้ำหนักกำลังดีอ่ะนะคะ

ฟังกชั่นถือว่ากำลังพอดีๆเลยหล่ะค่ะ

แบบว่าดีนะคะ
ai_nui
Year's Star

หัวข้อ : วันนี้จะไปซื้อมาแล้วล่ะ ปรากฎว่าของหมด
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 22:27  

ไปดูที่ฟิวเจอร์รังสิตมา ราคา 8850 บาท (ร้าน Install) แต่ว่าของหมด เป็นไปได้ไงเนี๊ยยยย
wwt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 13:53  

6300 มีโอกาสลงถึง 5500บาทไหมครับ
scaleMe
Year's Star

จังหวัด: phisanulok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 16:23  

ถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมจะเพิ่มเม็มจาก 128 ที่แถมให้ เป็น 1 GB แต่จะนำข้อมูลพื้นฐานจาก เม็มของโนเกียที่แถมมาให้มาใส่ไว้ในเม็มใหม่อย่างไรครับ เพราะพยายามก็อปจากเม็มเดิมแต่เครื่องไม่ยอมครับ

ไม่รู้จริงๆครับ

ข้อมูลเพิ่มเพื่อผู้จะตัดสินใจ

ข้อดี
1. ตัวเครื่องบาง 11 มิล.ว่า
2. เป็นบาร์ไทท์ ใช้สดวก
3. เครื่องแข็งแรงดี

ข้อเสีย
1. ถ่านหมดไวเหมาะสำหรับผู้โทรไม่มากนัก
2. อุปกรณ์แถมน้อย (มีซอง+เครื่อง+ถ่าน+cd+book+smalltalk+สายชาร์ทเร็ว)
3. และไม่ใช่ซิมเบี้ยน
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 16:48  

scaleMe ผู้เขียน:
ถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมจะเพิ่มเม็มจาก 128 ที่แถมให้ เป็น 1 GB แต่จะนำข้อมูลพื้นฐานจาก เม็มของโนเกียที่แถมมาให้มาใส่ไว้ในเม็มใหม่อย่างไรครับ เพราะพยายามก็อปจากเม็มเดิมแต่เครื่องไม่ยอมครับ

ไม่รู้จริงๆครับ

ข้อมูลเพิ่มเพื่อผู้จะตัดสินใจ

ข้อดี
1. ตัวเครื่องบาง 11 มิล.ว่า
2. เป็นบาร์ไทท์ ใช้สดวก
3. เครื่องแข็งแรงดี

ข้อเสีย
1. ถ่านหมดไวเหมาะสำหรับผู้โทรไม่มากนัก
2. อุปกรณ์แถมน้อย (มีซอง+เครื่อง+ถ่าน+cd+book+smalltalk+สายชาร์ทเร็ว)
3. และไม่ใช่ซิมเบี้ยน

ที่ Copy ไม่ได้ เพราะไฟล์ถูก protect ไว้ครับ ไม่สามารถย้ายหรือทำอะไรได้ครับ
เพราะเหมือนกับเป็นไฟล์ลิขสิทธิ์ (copyright)
u4312030
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 17:45  

แบตหมดเร็วจริงหรือคับ
ประมาณไหน
รบกวนอธิบายทีนะคับ ถ้าชอบฟังเพลงด้วยอ่ะคับ
ขอบคุณล่วงหน้า
ai_nui
Year's Star

หัวข้อ : ตกลง 6300 คุ้มไหมเนี๊ย
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 23:02  

เท่าที่ดู spec. ของ 6300 ก็โอเคนะ
อยากรู้ว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง เจออะไรบ้าง ดีหรือแย่มากกว่ากัน
กดห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ความเห็นของเทพเจ้าไร้สาระ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 23:02  

เทพเจ้าไร้สาระ ผู้เขียน:
อืม สวยมั่ก ๆ แต่ด้อยกว่า
N70-1 ของผมอยู่ดีค้าบ
พูดถึงคุณสมบัติ 6233 ดีกว่าคับ
กะว่าเบื่อซิมเบี้ยนแล้วจะสอย
6233 มาใช้ซะหน่อย
แต่พอเจอ 6300 เกือบเปลี่ยนใจแล้ว
ออกแบบสวยดีนะ กว่า 6233 นิดหน่อย
แต่พอดูคุณสมบัติ 6233 ดีกว่าเยอะเลยค้าบ
Nokia พลาดอีกแล้วคับท่าน

เข้าใจมั้ยว่ามือถือ Nokia ทำมาเป็นสิบๆ รุ่นเพื่อสนองความต้องการของคนสิบๆ Lifestyle ไม่มีทางที่ Nokia จะทำมือถือที่มีพร้อมหมดทุก Function ..... ฝันไปได้เลย น้องงงง
ขอโพสด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องราคา
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 08:46  

อยากตั้งคำถามว่า...โนเกียร์ทำไมแพงจังเลย...ขอท่านผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายช่วยบอกหน่อย ครับ แพงเพราะอะไร ถ้าจะเปรียบเทียบลูกเล่นระหว่างโนเกียร์กับไอโมบาย ก็ไม่แตกต่างกันแต่ราคาโนเกียร์แพงกว่าตั้งครึ่งต่อครึ่งแน่ะ... Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตกลง 6300 คุ้มไหมเนี๊ย
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 08:57  

ai_nui ผู้เขียน:
เท่าที่ดู spec. ของ 6300 ก็โอเคนะ
อยากรู้ว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง เจออะไรบ้าง ดีหรือแย่มากกว่ากัน

สำหรับผมนะครับ ทุกอย่าง OK มากครับ ชอบที่รูปร่างและขนาดครับ

แต่ก็มีสิ่งที่คิดว่าไม่สะดวก
คือ
1.ช่องต่อ USB แกะยากครับ (ผมใช้ Bluetoothเอาครับ)
2. ถ้าจะเอา micro sd ออก ต้องเปิดฝาหลังก่อนครับ
3. แบ๋ต ผมอยู่ได้ประมาณ 3 วันครับ (ผมไม่ฟังเพลงครับ ใช้ พูดคุยไม่เยอะ (เปิดใช้ หูฟัง bluetooth ตอนกลางวัน)
4. ซองหนังที่แถมมา มันคับมากครับ ต้องระเบิดก่อนใช้ครับ วันที่ซื้อไม่รู้ยัดเข้าไป กว่าจะเอาออกได้ปาไปครึ่งชม ครับ

สิ่งที่สะดวก
1. ช่องหูฟังใช้เป็นแบบเข็ม (ผมก็ไม่รู้เรียกว่าอะไร แต่ไม่ใช่ pop port เป็นแบบสมัยก่อนครับ ใส่ง่ายสะดวกดีครับ )
2. หน้าจอใหญ่ดี ตัวอักษรใน contact อ่านง่ายสบายตาเวลา search
3. เสียง ลำโฟงก็ชัดเจนดีครับ เวลาเปิดดังสุด มันดังมากเลยครับ
4. เสียงคุยโทรศัพท์ก็ชัดเจนดีครับไม่มีปัญหาว่าเบาไปครับ
5. รูปร่างหน้าตา สวยงาม บาง พกสะดวกหยิบใช้สบายครับ
6. กล้อง ถ้าถ่ายในที่แสงน้อย ภาพจะไม่ชัดครับ
6. อย่างอื่น ก็เหมือนรุ่น 40 ของ Nokia ครับ
jikkadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การเพิ่มเม็ม
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 16:42  

ตกลงว่า มันเพิ่มเม็มได้ไหมนี้ จาก 128 เป็น 1G อะ เห็น ว่ามันจะมีปัญหาอ่ะ รบกวนผู้รบกวนด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 18:36  

ก็ oK ครับ

ซื้อจาก MBK 9200

ผมว่ามันดีกว่า symbian นะ เมื่อก่อนใช้อยู่ แฮ็งทุกวันเลย ตอบสนองมือช้ามาก

พอมาลองเครื่องนี้ Ok เลยครับตอบสนองมือเร็วดี

เสียง เพลง Ok ครับ ชัดใส่ ๆ ดี

ถ่ายรูปพอก็ใช้ได้ ผมไม่เน็นส่วนนี้

ถูกใจที่บาง และดูกระชับ แน่นหนาดี

จอสี สวยมาก 16.7 ล้านสี

แบท ถ้า เล่นมาก ฟังเพลง ดู clip บ่อย ๆ วันเดียวหมด ถ้าคุยโทรศัพปกติของผม ได้ 3 วัน

Usb เปิดยาก ต้องเปิดฝาหลัง ถึงเปิดได้เพราะมีสายดึงไว้ ผมเลยตัดมันออก ตอนนี้ก็สบาย
เปิดง่ายโดยไม่ต้องเปิดฝาหลัง

เมนูก็เหมือนทั่ว ๆไป ใช้งายง่าย

บันทึก คลื่นวิทยุได้ 20 คลื่น

ลองซื้อไปเล่นดูครับ

ลาแล้ว symbian ลงอะไรได้หมด แต่ แฮ็งบ่อย ๆ ก็เหมือนเราซื้อคอม spec หวย มาใช้นั้นแหละพอเล่นมากก็ลวนไปหมด แบบ spec มา 10 คนเขียนโปรแกรมก็พยายมให้เป็น 20
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
~Tu@~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 19:12  

ซื้อมาแล้วคับ ที่ The Mall หายากจิงๆคับ -*- เดินทั่วห้างยังไม่มีโชคดีที่ไปเจอที่ โซนในห้างอะคับ It Mall อะคับ 9670 ไม่ลดเลย -.- แต่อย่างว่าคับของมันร้อนหาร้านไหนก็ไม่เจอ ของผมเป็บแบบ นี้อะคับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การเพิ่มเม็ม
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 19:46  

jikkadoo ผู้เขียน:
ตกลงว่า มันเพิ่มเม็มได้ไหมนี้ จาก 128 เป็น 1G อะ เห็น ว่ามันจะมีปัญหาอ่ะ รบกวนผู้รบกวนด้วยครับ

เราเปลี่ยนเป็น 1G ของคิงสตัน ก็มะมีปัญหานิ๊ แถมโอนถ่ายข้อมูลทางบูลทูธด้วย ขี้เกียจแกะตูดมัน แกะยากชะมัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 20:02  

ถ่ายโอนข้อมูลลงคอมผ่านทางบลูธูทยังไงคะพี่ ต้องลงโปรแกรมอะไรหรือไม่อย่างไรคะ

ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 20:11  

รองรับmulti taskingหรือเปล่าครับ แบบว่าฟังเพลงอยู่แล้วออกมาทำอย่างอื่นอ่ะ

แล้วถ้าจะเปลี่ยนเอาแบตที่มีความจุมากกว่านี้ของรุ่นที่ใกล้เคียงกันมาใส่ได้ไหมอ่ะคับ

ขอบคุงคับ
Meringue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6300 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 21:16  

ปุ่มตัวเลขมันเป็น Stainless รึป่าวครับ ถ้าเป็น SS ก้อดีจะได้ไม่ลอก ขอบคุณครับ Very Happy
Meringue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6300 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 21:20  

รบกวนอีกเรื่องครับ เครื่องนี้ลง program dictionary ได้รึป่าวครับ. ขอบคุณครับ Very Happy
jikkadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดัน
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 21:56  

ดัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 23:15  

อยากถามหน่อยครับสำหรับคนที่เคยใช้หน้าจอ 262,144 สีกับ 16 ล้านสี ดูด้วยตาแล้วมันต่างกันมากไหมครับ (อยากได้จอสวยๆอ่า)
Iด็กน้oย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 09:59  

เปลี่ยนหน้ากากได้ไหมครับ อินฟาเรต ใช้ทำอะไรครับ มีความสำคัญอย่างไรครับ
richierid
Year's Star

หัวข้อ : แถมมั้ย
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 11:30  

ใครที่ซื้อมาแล้ว อยากรู้ว่า มันแถมสาย usb มารึเปล่า
richierid
Year's Star

หัวข้อ : อาไรมั่ง
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 11:31  

แล้วคนที่ซื้อมาได้อาไรแถมมามั่งคับ
nobita999999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 14:36  

ใครมีวิธีแก้ให้ถ่ายรูปแล้วไม่เป็นแดงๆตรงกลางจอป่าวครับ
ถ่ายออกมาแล้วตลกๆครับ โดยเฉพาะเวลาถ่ายหน้าคน มันแดงแต่ตรงกลางจอ
เรื่องอื่นๆดีโม๊ด ยกเว้นเรื่องนี้เรื่องเดียว
ถ้าแก้ไม่ได้ก็ทำใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 15:59  

nobita999999 ผู้เขียน:
ใครมีวิธีแก้ให้ถ่ายรูปแล้วไม่เป็นแดงๆตรงกลางจอป่าวครับ
ถ่ายออกมาแล้วตลกๆครับ โดยเฉพาะเวลาถ่ายหน้าคน มันแดงแต่ตรงกลางจอ
เรื่องอื่นๆดีโม๊ด ยกเว้นเรื่องนี้เรื่องเดียว
ถ้าแก้ไม่ได้ก็ทำใจ

ผมถ่ายก็ชัดดีนี่ครับ รูปนี้ก็ถ่ายจากเครื่องไม่ได้ตกแต่งอะไรอ่ะครับ (แดงๆที่หน้าผากเป็นปานนะครับไม่ใช่จุดแดงจากเครื่อง)

~Tu@~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 18:35  

เค้าแถม แค่ ที่ชาร์จ อย่างเดวอะคับ นอกนั้นไม่มี สาย USB ก็ไม่มี ต้องใช้ Bluetooth เอาอ่าคับ ตจอนนี้ผมยังต้องใช้ Notebook โอนข้อมูลอยู่เลยเพราะคอมใหญ่ ยังไม่ได้ซื้อ Bluetooth Dongle -*-

ปล. Theme ที่แถมมามีแค่อันเดิมๆอะคับ อยากได้ต้องโหลดเอา ฟรีจาก http://www11.ownskin.com/theme?m=11:Nokia+6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อาไรมั่ง
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 19:45  

richierid ผู้เขียน:
แล้วคนที่ซื้อมาได้อาไรแถมมามั่งคับ

ืัที่ซื้อมาแถมรายการดังต่อไปนีข้างในกล่องครับ
- CD Programs (PC Suit และโปรแกรมต่างๆ พวกแต่งรูปภาพ)
- วอร์ชาร์ต
- Small Talk
- ซองหนัง (สวยดีครับ แต่ต้องระเบิดก่อนใช้ เพราะมันแน่นมาก)
- Micro SD 128 MB
- คู่มือ

** ไม่มีแถม Mini USB ให้ครับ แต่หาซื้อเอาไม่ยากครับ หาซื้อง่ายกว่าสาย Link แบบ Pop Port เยอะครับ ถูกกว่าด้วย
ตัวโม่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 22:11  

ซื้อมาแล้วครับ ชอบมาก ซื้อ มา 9,000 บาท แต่ดันซื้อมาผิด ศูนย์ ซื้อของ MFA มาอ่ะ แต่อยากได้ของ UD มากกว่า ขอเปลี่ยนที่ร้านเขาก้อไม่ให้เปลี่ยนอ่ะ ใครที่จะซื้อใหม่บอกด้วยนะครับ ให้ค่าเปลี่ยน 200 บาทคับ 0816416687
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 6300
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 23:35  

ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ เดินหาอยู่หลายวันเหมือนกัน ของหมดเกลี้ยง ท่าทางขายดีจิง รู้สึกชอบมากๆ สีชัดใส เสียงก็ดังเพราะดี ซื้อมา 8890 เอง
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 23:35  

ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ เดินหาอยู่หลายวันเหมือนกัน ของหมดเกลี้ยง ท่าทางขายดีจิง รู้สึกชอบมากๆ สีชัดใส เสียงก็ดังเพราะดี ซื้อมา 8890 เอง
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 01:56  

ทำไมเวลามีคนโทรเข้า เสียงเรียกเข้ามันจะเบาไปประมาณ 3วินาทีจากนั้นถึงค่อยดัง เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหมและมีวิธีแก้ไหมช่วยตอบหน่อย ขอบคุณคับ
logic
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6300
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 12:18  

maxxy ผู้เขียน:
ทำไมเวลามีคนโทรเข้า เสียงเรียกเข้ามันจะเบาไปประมาณ 3วินาทีจากนั้นถึงค่อยดัง เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหมและมีวิธีแก้ไหมช่วยตอบหน่อย ขอบคุณคับ

หลังๆมา โนเกียทำงี้ทุกรุ่นครับ ยกเว้นพวก symbian

ถ้าผิิดประการใดขออภัยด้วยนะ
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 14:19  

logic ผู้เขียน:
maxxy ผู้เขียน:

หลังๆมา โนเกียทำงี้ทุกรุ่นครับ ยกเว้นพวก symbian

ถ้าผิิดประการใดขออภัยด้วยนะ
ขอบคุณมากคับ
nongjoez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลำโพง 6300 กับ 6233 อันไหนดังกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 16:07  

ลำโพง 6300 กับ 6233 อันไหนดังกว่ากันครับ
คิดว่าเสียงรุ่นไหนดังกว่า หรือ เพราะกว่ากันครับ
อยากรู้ง่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 21:25  

ถ้าเอา 6300 เทียบกับ N70 N72 อันไหนดีกว่ากับงับ???

ในเรื่องของภาพจากกล้อง เสียงเพลง หน้าจอ

ความช้าของเครื่อง ความอึดของแบต แล้วก็พวกลูกเล่นต่างๆ
อยากรู้ง่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 21:26  

ถ้าเอา 6300 เทียบกับ N70 N72 อันไหนดีกว่ากับงับ???

ในเรื่องของภาพจากกล้อง เสียงเพลง หน้าจอ

ความช้าของเครื่อง ความอึดของแบต แล้วก็พวกลูกเล่นต่างๆ
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 00:24  

อยากรู้ง่า ผู้เขียน:

6300 ไม่ใช้ซิมเบี้ยนอะ เลยหมดปัญหาเรื่องความอืดและเอ๋อเหมือน70 72 เสียง ภาพ และสี ยืนยันว่า 6300 ดีกว่าเยอะ เรื่องแบตอะ เล่นเต็มที่ก็ 2 วันนะ เท่าที่ใช้อยู่ ลูกเล่นต่างอาจจะไม่มีอะไรมาก เพราะว่าไม่ใช่ซิมเบี้ยน
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 01:07  

มีไคแปะกันหน้าจอเป็นรอยให้เจ้า 6300 แล้วมั่งแล้วอ่ะคับ ??

เดินหาที่เซ็นทรัลบางนา ยังม่ะมีซักร้านเลย มีแต่บอกให้รออีกประมาณอาทิตย์นึง

แต่ผมยังไม่ได้แกะกันรอยของเดิมที่ติดมาให้ออกเลย แต่..

ผมมีความรู้สึกว่าสีหน้าจอมันสดแบบแปลกๆไงไม่รู้อ่ะ คือสีมันคมชัดมากๆ

จะเป็นเพราะยังไม่แกะกันรอยออก รึว่าคิดมากไปเองไม่รู้นะ รึว่าจะแกะไปเลยดี ???

รึรอแกะตอนไปแปะกันรอยที่ร้านดีหว่า ?? เฮ้ออ...อออ Confused

ปล.ซองหนังสวยดี แต่ถอดออกยากชะมัด Exclamation Exclamation Mad ต้องทำการ ระเบิด อย่างที่เค้าว่า Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย veezar8 เมื่อวันที่ 04 Feb 2007 01:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pigletna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 04:20  

ผมเพิ่งซื้อมาได้สองวันครับ 9200 บาท ที่ Mlink มาบุญครอง

เครื่องบาง สวยงามมากครับ ผมว่าคุ้มค่านะกับราคาขนาดนี้

มีปัญหาอยากจะถามว่า เครื่องนี้จะสามารถเซ็ตรูปภาพของเบอร์ต่างๆในเครื่องได้ไหมครับ คือแบบว่าเวลามีเบอร์โทรเข้าก็จะโชว์รูปของคนนั้นครับ ไม่ทราบว่าทำได้รึป่าว ผมหาไม่เจอหงะ

ขอบคุณครับ
pigletna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 04:20  

ผมเพิ่งซื้อมาได้สองวันครับ 9200 บาท ที่ Mlink มาบุญครอง

เครื่องบาง สวยงามมากครับ ผมว่าคุ้มค่านะกับราคาขนาดนี้

มีปัญหาอยากจะถามว่า เครื่องนี้จะสามารถเซ็ตรูปภาพของเบอร์ต่างๆในเครื่องได้ไหมครับ คือแบบว่าเวลามีเบอร์โทรเข้าก็จะโชว์รูปของคนนั้นครับ ไม่ทราบว่าทำได้รึป่าว ผมหาไม่เจอหงะ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 07:05  

pigletna ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ทำได้ครับ ตอน edit contact ก็ เลือกเมนู Add Detail ครับ มีทั้งให้ใส่ ภาพ , ringtone , และ รูปสึกว่าใส่จะ video ได้ด้วยครับ
Iด็กน้oe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 10:35  

เปิดเพลงตลอดติดต่อกัน ได้กี่ ช.ม. ครับ แล้วกรอบเปลี่ยนได้หรือเปล่า ระบบสั่นมันสั่นแรงดีหรือป่าว ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลำโพง 6300 กับ 6233 อันไหนดังกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 11:04  

nongjoez ผู้เขียน:
ลำโพง 6300 กับ 6233 อันไหนดังกว่ากันครับ
คิดว่าเสียงรุ่นไหนดังกว่า หรือ เพราะกว่ากันครับ

อืมมคำถามนี้ไม่มีคนตอบเลยอยากรู้ๆ ครับ ช่วยตอบดี กำลังมอง 2 รุ่นนี้เหมือนกันอยากรู้ว่าอันไหนมันดีกว่า
PacDaMan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 11:10  

ซื้อมาเมื่อวานนี้ครับท่าน 9,440 บาท
ชอบๆบางดีครับ หน้าจอสีสวย เสียงเรียกเข้าก็ชัดและเพราะใช้ได้เรย Very Happy

ราคานี้ผมว่าคุ้มนะครับท่าน Shocked
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลำโพง 6300 กับ 6233 อันไหนดังกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 21:13  

nongjoez ผู้เขียน:

ผมว่าน่าจะเป็น 6233 นะครับ
zerozerox2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 21:55  

สงสัยเรื่องกล้องอ่ะครับ

มีหลายคนบ่นว่าถ่ายรูปออกมาแล้วสีเพี้ยน แถมตรงกลางจะเป็นโทนสีออกแดง ๆ

ปัญหานี้ เป็นที่ตัวกล้อง หรือ ว่าซอฟต์แวร์ครับ

มีวิธีแก้ได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 23:33  

6300 ถ้าเราเอาเมมของเครื่องอื่นมาใส่ได้รึเปล่าคับ เช่น ของ3250อะคับ(512mb) เป็นไมโครเอสดี เหมือนกาน มันจะใส่ด้วยกันได้ไหมคับ
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 01:04  

6300 ถ้าเราเอาเมมของเครื่องอื่นมาใส่ได้รึเปล่าคับ เช่น ของ3250อะคับ(512mb) เป็นไมโครเอสดี เหมือนกาน มันจะใส่ด้วยกันได้ไหมคับ

ใส่ได้แน่นอนครับ ยิ่งเดอาเมมของ 3250 มาใส่ยิ่งใช้ได้เลยคับ ลองแล้ว
nine_moo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 10:14  

ผมซื้อมา 9,440 ที่ MBK
ท่านไปหาได้ไง 9,200 หุหุหุ เก่งมากเลย
หรือว่าซื้อตอนเค้าเปิดร้าน นะ อิอิอิ ไม่ดีเลย

ท่านใดที่ลังเล กำลังตัดสินใจ ซื้อไปเถอะคุ้มค่า นะท่าน
เสียงเรียกเข้าใส FM แจ่ม ไม่ได้โม้นะ

แต่กล้องถ่ายสู้กล้องผมไม่ได้ ของ Cannon 2 ล้าน เท่ากันแต่แจ่มกว่าเยอะอิอิอิ

ตัวเครื่อง และดูหรูนะท่าน เหมาะสำหรับผู้มีรสนิยมแต่งบน้อย อย่างผม อิอิอิ
mrjava_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมส์จาวา3D-2D+โปรแกรมเสริม+การทำโมเด็ม+โหลดวอลเปเปอร์+ธีม>>>ฟรี
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 12:53  

เกมส์จาวา 3Dและ2Dสำหรับมือถือที่รองรับจาวาสำหรับNOKIA โปรแกรมJAVA-SIS ต่างๆเช่นโปรแกรมค้นหาตำแหน่ง(GPS),MSN,QQ,ดิกส์ชันนารี่และอื่นๆกว่า50โปรแกรม และมีวิธีการการนำมือถือมาทำโมเด็มสำหรับเล่นบนคอมพิวเตอร์ และเล็กๆน้อยๆสำหรับตกแต่งเครื่องเช่นวอลเปเปอร์ ธีมสวยๆกว่า130ธีมครับ
++อัพลงเว็บให้โหลดกันฟรีๆครับ++> *** BANNED ***
ritthirongc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : Re: การเพิ่มเม็ม
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 23:29  

jikkadoo ผู้เขียน:

==============
ผมเพิ่มแล้วครับ เป็น 1GB. โดยผม copy ทุกอย่างจากของเดิมที่ NOKIA ให้มาโดยต่อ PC Suite โดยใช้สาย mini USB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 02:38  

เอ่อ ... ระเบิดซองหนัง นี่ มันคืออะไรคะ ฟังดูรุนแรงจัง
mเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 10:15  

อยากรุว่ารุ่นนี้ลำโพงเปงแบบ stereo 3d หรือเปล่าง่ะจ๊ะ ..+
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 12:20  

ผมว่าดีทีเดียวเรยหละครับ

ลองเอามาเล่น ๆ ดู

ใช้ได้เรยจิง ๆ ในราคา 8 พัน 8
noom007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 13:04  

ผมขอถ้ามนิดครับผมจะดูไฟล์ นามสกุล avi เป็นไฟล์เพลงคาราโอเกะ มันสามารถดูได้ไหมครับ ถ้าดูได้ต้องทำยังงัยครับผม ขอบคุณมากครับ
radishio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 13:35  

ซื้อมา เมื่อ 2 วันที่แล้ว ....
สวยมากค่ะ...เสียงก็ดี ฟังเพลงเพราะมากๆ ค่ะ

ส่วนช่อง mini usb ต้องรู้หลัก แล้วจะแกะได้ ไม่ยากค่ะ ....
ชอบค่ะ...โดยส่วนตัวว่าคุ้มค่ะ ..กับราคา 9200

แต่ติดเรื่อง ซองหนังที่ฝืดมากๆ ค่ะ .....

ใครมีวิธี ระเบิดซองดีๆ มั่งคะ ..บอกหน่อยจิ....T T
ก่อนนี้ เอาผ้ายัดก็ไม่อยู่
ตอนนี้ เอาเครื่องยัดไว้ครึ่งนึงแล้วค่ะ....กัวเอาเข้า-ออก แล้วเป็นรอยอ่ะ ฝืดมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 16:10  

Mem. เท่าไหร่ครับ
copyingMicroSD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธี copy microSD
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 17:21  

คือตอนนี้ซื้อ microSD 1GB มาเพิ่มอะคับ ของ Kingston แล้วทีนี้อยากทราบว่าจะ copy พวก game, app จาก microSD ของ nokia มาลงอันใหม่ยังไง เนื่องจากมันไม่ยอมอะคับ Sad
khong18
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 17:45  

ซื้อมาแล้ววันนี้ ร้าน nasa 8,720 บาท ติดกันรอยร้านข้าง 140 บาท

แจ๋วมากๆ

Fuction PTT นี่คืออะไรเหรอครับ ไว้ทำอะไรเอ่ย ขอบคุณครับ
tnoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 22:34  

อ่านในอีกเวป (thiamobilecenter) เหนในข้อมูลบอกว่า รุ่นนี้มีสีมาตราฐาน2สีคือ สีเงินกับ สีดำ

อยากถามว่ารุ่นนี้มี สีดำ ด้วยรึปล่าว เพราะถ้ามีจริงๆคงจะรอสีดำอ่ะค่ะ

รบกวนผู้ที่รู้ช่วยตอบบที Please ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 22:46  

การ์ด128ที่มันบันทึกข้อมูลโนเกียไว้ทุกอย่างอ่ะ
จาย้ายไปการ์ด1กิ๊ก..โดยย้ายโดยMini USB
แล้วถ้าย้ายแล้วต้องยังต้องเสียบการ์ด128อยุ่ป่ะอะ
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขาย 6300
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 23:46  

ขาย 6300 สภาพมือหนึ่ง ซื้อมายังไม่ครบอาทิตย์ ครบกล่อง เครื่องศูนย์ ขาย 8000 บ ถ้วน
ติดต่อ โต 086-7925139
llun`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระเบิดซองหนัง nk6300 [ฟังเค้ามาอีกที]
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 01:48  

เอากระดาษยัดไปในซองหนังให้แน่นแล้วไปตากแดดครับ 1-2 วัน
ตนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 09:02  

อยากทราบว่าเสียงเวลาสนทนาชัดไหมครับ อ่านในแล้วยังไม่แน่ใจกระทู้แล้วยังไม่แน่ใจครับ แล้วภาพที่ถ่ายชัดไหมครับเมื่อเทียบกับ i-mobile608ครับ เพราะเสียงเวลาคุยเบามากจนอยากปาทิ้งแต่ภาพถ่ายโอเคครับ ใครทราบช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
nine_moo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 11:22  

เสียงระหว่างสนทนา ชัดเจนครับท่าน
แต่แหม เสียอย่างหนึ่ง ซื้ออาทิตย์ที่แล้ว นะ ตอนนี้ราคาแหละ ลงเร็วไปนิสนึง Sad เลย

ใส่ MP3 ลงไปฟังเพลงผ่านหูฟังของเค้า เสียงแจ่มครับ หุหุหุ
yumyimp
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วมีข้อสงสัยค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 11:59  

ไปถอยมาแล้วค่ะ 2 วันก่อน ที่มาบุญครอง 8,750 ลองเล่น ๆ ดูแล้วก็มีข้อสงสัยอยากถามผู้รู้ค่ะ

1. เมมที่ให้มาของ Nokia ไม่มี adapter มาให้ด้วยเหรอค่ะ คนขายบอกว่ารุ่นหลัง ๆ ไม่ได้มีให้ แล้วเมมก็ใส่มาในเครื่องเลยด้วยอ่ะ

2. มีวิธีจะปรับความสว่างของหน้าจอมั๊ยค่ะ ให้มันดับเร็วขึ้น เพราะว่าหน้าจอค้างนานมาก ๆ ก่อนจะดับ มันเปลืองแบ็ตมาก ๆ เลยค่ะ

3. เนื่องจากแบ็ตหมดเร็วมาก ๆ อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีขายแท่นชาร์ตอยู่รึเปล่าค่ะ คือกะจะซื้อแบ็ตอีกก้อนมาชาร์ตสำรองอ่ะคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

นอกจากนี้แล้วก็ชอบมาก ๆ เลยค่ะ จอสีคมชัดมาก ๆ เสียงเรียกเข้าก็ดังไพเราะดี ไม่แตกพร่า การสั่นเตือนแรง เสียงสนทนาดังชัดเจนค่ะ อ้อ แต่เป็นรอยนิ้วมือง่ายเหมือนกันนะคะ ตอนนี้ยังไม่มีซองซิลิโคน น่ากลัวจะเป็นรอยขนแมวเหมือนกันค่ะ
wit225
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 14:28  

6300 เวลาหน้าจอดับมืดสแตนบายมีโชว์นาฬิกาไหมครับ แล้วถ้ามีมิสคอลจะโชว์ไอคอนมิสคอนตอนสแตนบายจอมืดไหมครับ
the one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 17:52  

คือว่า .........................มานมีแฟรช ป่ะคับ

และ...........................ราคา เท่าไหร่แล้ว ตอนนี้ อ่ะ
jikkadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 21:06  

ศูนย์ TG 8700 ครับ กำลังชาร์ต แบต อยู่ พอใจ มาก
rubyray
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Bluetooth ลงเมมเลยได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 21:54  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ เวลาที่เรารับ Bluetooth เราจะเซฟลงเมมเลยได้มั้ยครับ หรือว่ามเป็น message แล้วค่อยเซฟลงเมมทีหลังแบบรุ่นก่อนๆ
ถ้าใช่แบบนี้ก้อ Bluetooth ไฟล์ใหญ่ๆไม่ได้สิครับ อ่านดูเค้าเขียนว่าเมมมีแค่ 7.8mb เอง
เด็กอีโว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300กับ5300
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:29  

ผมว่าสองรุ่นนี้ก็น่าใช้ทั้งสองรุ่น แต่5300เก่ากว่าถูกกว่าแล้วก็มีอ็อพชั่นน้อยกว่า แต่ว่า6300ทำไมเค้าถึงไม่ใส่อินฟาเรดเล่า ถ้า6300ใส่อินฟาเรดนี่ผมว่าจะมีคนใช้มากกว่านี้ แล้วผมก็อยากรู้ราคาปัจจุบันด้วยครับ(05/02/50)จะขอบคุณมากเลยครับถ้าตอบ Smile
0051byte
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: Bluetooth ลงเมมเลยได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:12  

rubyray ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้ เวลาที่เรารับ Bluetooth เราจะเซฟลงเมมเลยได้มั้ยครับ หรือว่ามเป็น message แล้วค่อยเซฟลงเมมทีหลังแบบรุ่นก่อนๆ
ถ้าใช่แบบนี้ก้อ Bluetooth ไฟล์ใหญ่ๆไม่ได้สิครับ อ่านดูเค้าเขียนว่าเมมมีแค่ 7.8mb เอง

ส่งได้นิครับ รุ้สึกว่าถ้าเครื่องไม่พอมันก็จะไปลงที่memmoryมั้งครับ
sspk
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธี copy microSD
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:42  

[quote="copyingMicroSD"]คือตอนนี้ซื้อ microSD 1GB มาเพิ่มอะคับ ของ Kingston แล้วทีนี้อยากทราบว่าจะ copy พวก game, app จาก microSD ของ nokia มาลงอันใหม่ยังไง เนื่องจากมันไม่ยอมอะคับ Sad[/quote
ไปที่เมนู>คลังภาพ>การ์ดความจำ>เลือกแฟ้มข้อมูล>เปิด>ตัวเลือก>ย้ายไปเก็บไว้ที่เครื่องก่อน(เครื่องจะถามให้เลือกโฟลเดอร์เป้าหมาย)ให้เลือกไปไว้ที่ไฟล์ที่ได้รับย้ายทีละไฟล์จนหมดจากนั้นไส่การ์ดอันใหม่เข้าไปแล้วย้ายกลับมาเก็บที่การ์ดอันใหม่ จบ ขอให้มีความสุขกับ6300เครื่องใหม่ของคุณ Laughing
maxxy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วมีข้อสงสัยค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 00:30  

yumyimp ผู้เขียน:
ไปถอยมาแล้วค่ะ 2 วันก่อน ที่มาบุญครอง 8,750 ลองเล่น ๆ ดูแล้วก็มีข้อสงสัยอยากถามผู้รู้ค่ะ

1. เมมที่ให้มาของ Nokia ไม่มี adapter มาให้ด้วยเหรอค่ะ คนขายบอกว่ารุ่นหลัง ๆ ไม่ได้มีให้ แล้วเมมก็ใส่มาในเครื่องเลยด้วยอ่ะ

2. มีวิธีจะปรับความสว่างของหน้าจอมั๊ยค่ะ ให้มันดับเร็วขึ้น เพราะว่าหน้าจอค้างนานมาก ๆ ก่อนจะดับ มันเปลืองแบ็ตมาก ๆ เลยค่ะ

3. เนื่องจากแบ็ตหมดเร็วมาก ๆ อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีขายแท่นชาร์ตอยู่รึเปล่าค่ะ คือกะจะซื้อแบ็ตอีกก้อนมาชาร์ตสำรองอ่ะคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

นอกจากนี้แล้วก็ชอบมาก ๆ เลยค่ะ จอสีคมชัดมาก ๆ เสียงเรียกเข้าก็ดังไพเราะดี ไม่แตกพร่า การสั่นเตือนแรง เสียงสนทนาดังชัดเจนค่ะ อ้อ แต่เป็นรอยนิ้วมือง่ายเหมือนกันนะคะ ตอนนี้ยังไม่มีซองซิลิโคน น่ากลัวจะเป็นรอยขนแมวเหมือนกันค่ะ

ที่เซนทรัลลาดพร้าว มีขายนะ ซิลิโคน ไปซื้อมาแล้ว 200 บ
AraiGunJa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 10:02  

ซื้อมาแล้ว แต่ยังโหลด ringtoneไม่ได้เลย สงสัยเครื่องยังรุ่นใหม่อยู่
jikkadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mem
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 10:26  

หาซื้อ mem 2GB ได้ที่ไหน ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: