Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6300 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1143 / เข้าชม: 3269358
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: sameๆๆ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 02:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

meclub ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
คือมีข้อสงสัยเกี่ยวกับรุ่น6300คับ
คือเพื่อยของผมซื้อมาประมาณเกือบๆอาทิตย์นึงได้ละคับซื้อมาจาก mbk แล้วมีปัญหาดังนี้คับ
1.ปกติปุ่ม # มันจะกดค้างไว้แล้วจะปิดเสียงได้ใช่ไหมคับแต่ทำไมเพื่อนของผมและผมเองก็ลองกดดูปรากฎว่ากดแล้วมันไม่ยอมปิดเสียงให้เลยคับต้องทำยังไง
2.เพื่อนผมจะส่งบูลทูทให้ผมจาก6300ส่งให้ซัมซุง D820สามารถส่งให้ได้แต่พอผมจะส่งให้กลับหาเครื่อง6300ไม่เจออะคับงงมาแฟนของเพื่อนใช้โซนี่อีริคสันจะส่งให้ก็หาไม่เจอเกิดจากอะไรคับ
3.เราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องนี้เคยเปิดมาก่อนหน้าที่เราจะซื้อรึป่าวมีวิธีดูไหมใครทราบช่วยบอกด้วยนะคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ Neutral

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ปุ่ม # กดแล้ว ใช้ไม่ได้
รู้สึกแรกๆ จะใช้ได้อยู่ พอ up firmware 4.71 มันก็ใช้ไม่ได้เลย
ใครพอทราบสาเหตุช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ซื้อมาประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ จาก MBK แต่ให้ Nokia Care เค้า check ให้ อุปกรณ์ทุกอย่างแท้หมดค่ะ (โล่งงง อิอิ)

ปุ่ม # ใช้ได้ปกติ ปิดเสียงได้ค่ะ เปน firmware 4.71 เหมือนกันอะ แต่ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหา
เวลามีข้อคงามหรือสายไม่ได้รับ ไฟด้านข้างก็ขึ้น
ปกติส่วนวันเปิดใช้ ลองกลับไปดูหน้าก่อนๆอะค่ะ มีคนโพสไว้ให้แล้ววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:22  

6300 freshy ผู้เขียน:
คือมีข้อสงสัยเกี่ยวกับรุ่น6300คับ
คือเพื่อยของผมซื้อมาประมาณเกือบๆอาทิตย์นึงได้ละคับซื้อมาจาก mbk แล้วมีปัญหาดังนี้คับ
1.ปกติปุ่ม # มันจะกดค้างไว้แล้วจะปิดเสียงได้ใช่ไหมคับแต่ทำไมเพื่อนของผมและผมเองก็ลองกดดูปรากฎว่ากดแล้วมันไม่ยอมปิดเสียงให้เลยคับต้องทำยังไง
2.เพื่อนผมจะส่งบูลทูทให้ผมจาก6300ส่งให้ซัมซุง D820สามารถส่งให้ได้แต่พอผมจะส่งให้กลับหาเครื่อง6300ไม่เจออะคับงงมาแฟนของเพื่อนใช้โซนี่อีริคสันจะส่งให้ก็หาไม่เจอเกิดจากอะไรคับ
3.เราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องนี้เคยเปิดมาก่อนหน้าที่เราจะซื้อรึป่าวมีวิธีดูไหมใครทราบช่วยบอกด้วยนะคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ Neutral

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ปุ่ม # กดแล้ว ใช้ไม่ได้
รู้สึกแรกๆ จะใช้ได้อยู่ พอ up firmware 4.71 มันก็ใช้ไม่ได้เลย
ใครพอทราบสาเหตุช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ซื้อมาประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ จาก MBK แต่ให้ Nokia Care เค้า check ให้ อุปกรณ์ทุกอย่างแท้หมดค่ะ (โล่งงง อิอิ)

ปุ่ม # ใช้ได้ปกติ ปิดเสียงได้ค่ะ เปน firmware 4.71 เหมือนกันอะ แต่ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหา
เวลามีข้อคงามหรือสายไม่ได้รับ ไฟด้านข้างก็ขึ้น
ปกติส่วนวันเปิดใช้ ลองกลับไปดูหน้าก่อนๆอะค่ะ มีคนโพสไว้ให้แล้ววว

"แต่ให้ Nokia Care เค้า check ให้" อยู่ตรงไหนเหรอครับ อยู่ mbk ป่ะครับ ขอบคุณครับ
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:39  

เรื่องการกดปุ่มคีย์ัลัด # เพื่อเข้าโหมดไม่มีเสียง

เครื่องผมใช้งานได้ปกติตั้งแต่ Software ตัวเดิม จนมา Up ใหม่เป็น V4.71 ก็ยังปกติครับ

ยังไงลองเอาเครื่องเข้าไปที่ NokiaCareCenter หรือ MobileEasy IEC ก็ไ้ด้ครับ เพื่อให้ช่างเค้าเช็คให้ ทั้งสองศูนย์ใช้ช่างเหมือนกัน สลับหมุนเวียนย้ายไปมาเท่านั้นเองครับ

อาการนิดหน่อยอย่างนี้ เข้า MobileEasy ไม่รอนานครับ
Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cwitthawat เมื่อวันที่ 12 Jun 2007 12:59; ทั้งหมด 2 ครั้ง
cwitthawat
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:40  

00-00 ผู้เขียน:
ถ้าเราใส่ micro sd 1g แล้วเราใส่ข้อมูลจนเต็ม เครื่องมันจะมีการหน่วงเวลาเหรอป่าวครับ
ถ้ามีการหน่วงจะมีมากไหม

อาการหน่วงเครื่องมีแน่นอนครับ เพราะ CPU ที่ใ้ช้กับ 6300 ไม่ได้ออกแบบมาให้เร็วเหมือนกับที่ใช้งานระบบ Symbian ดังนั้นอาจจะมีบ้างครับ แต่มากหรือน้อยอย่างไร ยังไม่เคยลองครับ
Wink
6300 freshy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 02:33  

[quote="Anonymous"][quote="6300 freshy"]
[
"แต่ให้ Nokia Care เค้า check ให้" อยู่ตรงไหนเหรอครับ อยู่ mbk ป่ะครับ ขอบคุณครับ

ป่าวอะค่ะ พอดีพี่เปนวิดวะอยุ่ Nokia อะ ฝากเค้าไป

แต่ check ที่ Nokia Care ที่ไหนก็ได้นี่คะ ..

แล้ว MBK มี Nokia Care ด้วยหรอ ?? ไม่เคยเหนอะ
Nong_Maria
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 12:40  

ต่อ USB กับคอมไม่ได้

2 วันก่อน ยังได้อยู่เลย พอมาวันนี้มันไม่ขึ้นอะไรเลย

ผมยังไม่ได้ลง PCซูท นะ แต่ก้อเคยเชื่อมต่อได้อะครับ

เป็นเพราะอะไร ช่วยบอกหน่อยงับ
saratip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 23:22  

คือที่เพื่อน ๆ บอกกันว่าไฟ LED ที่อยู่ด้านข้างมันจะกระพริบเวลามีข้อความเข้าแล้วไม่ได้อ่าน
กับมีสายเข้าและไม่ได้รับ ทำไมของเรามันไม่เห็นกระพริบเลย จะกระพริบก็แค่ตอนเปิดเครื่องอ่ะ ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะเจ้าคะ
Nong_May
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 23:23  

ขอวิธีลงโปรแกรม Nokia PC Suite ด้วยครับ
Mobily
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 23:25  

saratip ผู้เขียน:
คือที่เพื่อน ๆ บอกกันว่าไฟ LED ที่อยู่ด้านข้างมันจะกระพริบเวลามีข้อความเข้าแล้วไม่ได้อ่าน
กับมีสายเข้าและไม่ได้รับ ทำไมของเรามันไม่เห็นกระพริบเลย จะกระพริบก็แค่ตอนเปิดเครื่องอ่ะ ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะเจ้าคะ

ไม่ได้ตั้งไรเลยอ่า มานกะพริบเองนะ

+++ แต่มีเรื่องสงสัยอะค่ะ .... เรื่องแบตอะค่ะ

โนเกียรุ่นก่อนๆ ถ้แบตหมด ก็จะเปิดเครื่องมาอยุ่ได้อีกนิดนึง เหมือนก๊อกสุดท้ายของมันอะ

คือ แบตหมด เครื่องดับ ก็เปิดมาได้แป๊บนึง อีก 2-3 ครั้ง

แต่รุ่นนี้ แบตหมด มันเปิดอีกซักนิ๊ซซซซซซ ไม่ได้แล้วหรอคะ คือหมดแล้วหมดเลยหรอ

ไม่เคยเจอยี่ห้อไหน รุ่นไหน เปนแบบนี้เลยอ่า ... อย่างน้อย ก๊กสุดท้าย น่าจะยังได้อีกนิดนึงอะ เปนงี้กันป่าวคะ ????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 15:40  

รุ่นนี้แบตหมดแล้วหมดตูดเลยครับ ถ้าจะได้ก็ติดปุ๊บดับปัปครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 06:24  

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ พอดีสนใจจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับ
ใครพอรู้ราคาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 10:05  

Nong_May ผู้เขียน:
ขอวิธีลงโปรแกรม Nokia PC Suite ด้วยครับ

ลองไปดูที่นี่ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=156062
ตี๋อินเตอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 11:20  

ตกลงน่าซื้อมั้ยครับรุ่นนี้อะ กำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนจาก 6630 มาเป็นรุ่นนี้ เห็นว่ามันเล็กดีมีวิทยุด้วย แต่กะจะรออีกหน่อย รู้สึกว่าราคาน่าจะลงไปอยู่แถวๆ 8,xxxจึงจะเหมาะสมกับราคา เพราะเห็นอยู่ที่9,xxx มานานแล้ว แล้วราคาข้างนอกก็อยู่ที่ 8,xxx แต่ของjaymart และ mlike อยู่ที่ 9,xxx ขอให้ลงมาเร็วๆเถอะ จะได้ถึอเครื่องบางๆสะที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 20:48  

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ พอดีสนใจจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับ
ใครพอรู้ราคาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

วันนี้ไปหาลามัว 7390 แล้วคนขายเค้าว่ามันแฮงก์บ่อยเลยแนะนำรุ่นนี้มาค่ะ
ราคา 8,900 ค่ะ ร้านอยู่ชั้นใต้ดิน ร้านเล็กๆสีแดงๆหน่อย แต่ไม่รู้ว่าราคานี้ทุกร้านมั้ยนะคะ
HiNaMoRi
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:22  

วันนี้ไปหาลามัว 7390 แล้วคนขายเค้าว่ามันแฮงก์บ่อยเลยแนะนำรุ่นนี้มาค่ะ
ราคา 8,900 ค่ะ ร้านอยู่ชั้นใต้ดิน ร้านเล็กๆสีแดงๆหน่อย แต่ไม่รู้ว่าราคานี้ทุกร้านมั้ยนะคะ

ร้านทีไหนค่ะ ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณค่ะ
Kazz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 18:38  

เพื่อนๆที่ไป up firmware 4.71 มาแล้ว
เครื่องดีขึ้นหรือป่าว
แล้วมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้างอะ
ช่วยบอกหน่อยนะ
จะได้ไปอัพบ้าง
6300 freshy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:56  

พี่คะ นู๋มีปัญหา เรื่องลงดิก LekLekDict ที่ให้ link ไว้หน้าก่อนๆ อะค่ะ

คือมันโหลดมาเปน winrar นู๋แตกไฟล์ลงในเครื่อง แล้วก็ copy ลงไปในเมม อะ

แต่พอเปิดใน มันบอกว่าใช้ไม่ได้ เพราะ file ไม่สนับสนุน อ่ะค่ะ

นู๋ทำผิดรึป่าวคะ ยังไงรบกวนแนะนำแบบละเอียดหน่อยนะคะ นู๋ทำไม่เปนจริงๆอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
jirote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดาวน์โหลด
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 23:52  

ผมอยากได้ โปรแกรมกับเกมส์6300 หาดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ
minax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 23:58  

ขอถามอะไรหน่อยครับ คือของผมตอนนี้มันมีปัญหาอยุ่ที่ว่าเวลาพิมไทยแล้วต้องใส่พยัญชนะบางตัวเช่น สระอุ ตัวสระเอ แล้วก้ตัวสระๆหลายๆตัวไม่มีให้กดเลย ไม่ว่าจะทั้งโหมดภาษาไทยหรือeng ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ รอบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หรือถ้ามีใครโพสไว้ที่หน้าไหลลิงค์ไหนรบกวนของลิงค์ด้วยครับผมลองกดหาดูแล้วไม่พบ ยังไงขอรบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับผม
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 10:56  

ไม่แน่ใจว่าคุณใช้โหมด T9 อยู่หรือเปล่าครับ สังเกตด้านบนที่แสดงอักษรที่เราจะเลือกใช้ ถ้ามีขีดอยู่ด้านหน้าดินสอเป็นโหมด T9 ครับ

ถ้าใช้อยู่ ปลด T9 ออกก่อนโดยกด # ครับ
ส่วนเรื่องสระอุ อูที่คุณแจ้ง ลองกด * ดูครับ หากปลด T9 ออกแล้ว น่าจะได้
Wink
Owen...99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 22:59  

รุ่นนี้มีลำโพงให้ฟังเพลงเหมือน6233หรือเปล่าครับ วานผู้รู้ช่วยตอบด่วนนะคร๊าบบ ขอบคุณครับ
S&Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 23:55  

ซื้อมาวันนี้เอง 2 เครื่องเลย (ของแฟนด้วย) FW 4.71 ลองใช้ดูแล้วทั้งสองเครื่องดีไม่มีปัญหาไรครับ Very Happy Very Happy Very Happy
Jeez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 03:43  

เพิ่งซิ้อมะวานครีบ 8700 ซองหนังสวยดีครับชอบ
แต่เสียอย่างตรงที่ Music Player มานอ่ะครับ
เพลงเดียวกานแต่แสดงเพิ่มเป็นสองไฟล์ชื่อไทยอัน จีนอันนึง
ทำไงให้มันเหลือแค่ไทยอันเดียวอ่ะครับ
Mumiim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขายคะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 12:13  

คือเราอยากขายรุ่นนี้อะ ไม่ทราบว่าราคาขายมันจะประมาณเท่าไหร่หรอ .....

ไม่ช่ายว่ามันไม่ดีนะ เพียงแค่เราอยากใช้รุ่นอื่นอะ เราชอบแบบเป็นฝาพับมากกว่าอะ....

ของครบทุกอย่างนะ ซื้อมือ 1 มา ขายก้อให้ของครบทุกอย่างเหมือนกัน นะ

...

..

อยากรู้จิงๆ นะว่าราคาขายมันจะตกอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
เออาราเนีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 22:55  

พี่คะ นู๋มีปัญหา เรื่องลงดิก LekLekDict ที่ให้ link ไว้หน้าก่อนๆ อะค่ะ

คือมันโหลดมาเปน winrar นู๋แตกไฟล์ลงในเครื่อง แล้วก็ copy ลงไปในเมม อะ

แต่พอเปิดใน มันบอกว่าใช้ไม่ได้ เพราะ file ไม่สนับสนุน อ่ะค่ะ

นู๋ทำผิดรึป่าวคะ ยังไงรบกวนแนะนำแบบละเอียดหน่อยนะคะ นู๋ทำไม่เปนจริงๆอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องแตกไฟล์นิคะ

เป็นไฟล์นามสกุล *.jar เอาวางในเมม แล้วใช้งานได้เลยค่ะ
user 6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:06  

โปรแกรมสำหรับ มือถือ S40 หรือ ใช้กับพวกที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยน อย่าง 6280 6288 6300 ครับ

implus โหลดที่นี่
รีโมท โหลดที่นี่

ข้อมูลเอามาจาก
http://www.geo-mobile.com/ สมัครก่อนถึงจะเข้าไปโหลดได้ครับ

อยากทราบด้วยคนค่ะว่า implus กับ รีโมท คืออะไร
คนชอบเดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 08:21  

Nong_Maria ผู้เขียน:
ต่อ USB กับคอมไม่ได้

2 วันก่อน ยังได้อยู่เลย พอมาวันนี้มันไม่ขึ้นอะไรเลย

ผมยังไม่ได้ลง PCซูท นะ แต่ก้อเคยเชื่อมต่อได้อะครับ

เป็นเพราะอะไร ช่วยบอกหน่อยงับ

คุณลองเปิดโปรแกรมพีซีสูทไว้ก่อนเสียบusbดิ
คนชอบเดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 08:24  

minax ผู้เขียน:
ขอถามอะไรหน่อยครับ คือของผมตอนนี้มันมีปัญหาอยุ่ที่ว่าเวลาพิมไทยแล้วต้องใส่พยัญชนะบางตัวเช่น สระอุ ตัวสระเอ แล้วก้ตัวสระๆหลายๆตัวไม่มีให้กดเลย ไม่ว่าจะทั้งโหมดภาษาไทยหรือeng ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ รอบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หรือถ้ามีใครโพสไว้ที่หน้าไหลลิงค์ไหนรบกวนของลิงค์ด้วยครับผมลองกดหาดูแล้วไม่พบ ยังไงขอรบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับผม

กดที่เลข 0 1 ครั้งแล้วมันก็จะขึ้นให้แต่ต้องเปี่ลนเป็นภาษาไทยก่อน
คนชอบเดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 08:27  

Mobily ผู้เขียน:

ไม่ได้ตั้งไรเลยอ่า มานกะพริบเองนะ

+++ แต่มีเรื่องสงสัยอะค่ะ .... เรื่องแบตอะค่ะ

โนเกียรุ่นก่อนๆ ถ้แบตหมด ก็จะเปิดเครื่องมาอยุ่ได้อีกนิดนึง เหมือนก๊อกสุดท้ายของมันอะ

คือ แบตหมด เครื่องดับ ก็เปิดมาได้แป๊บนึง อีก 2-3 ครั้ง

แต่รุ่นนี้ แบตหมด มันเปิดอีกซักนิ๊ซซซซซซ ไม่ได้แล้วหรอคะ คือหมดแล้วหมดเลยหรอ

ไม่เคยเจอยี่ห้อไหน รุ่นไหน เปนแบบนี้เลยอ่า ... อย่างน้อย ก๊กสุดท้าย น่าจะยังได้อีกนิดนึงอะ เปนงี้กันป่าวคะ ????????

เหมือนกันเลย
คนชอบเดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 08:29  

อยากรู้ว่าถ้าอัพเฟริมแวร์แล้วข้อมูลในเครื่องจะหมดมั้ยอะครับ Laughing Rolling Eyes
คนชอบเดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6300
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 08:52  

6300 ผู้เขียน:
คือ อยากจาถามว่าเมมโมรี่การ์ดของ 6300 นี่เค้าเรียกว่าอารายอ่ะ

มานเล็กมากๆอ่ะ

mini SD card หรอ ช่ายป่ะ

ครายรูบอกด้วยนะ

แทงกิ้ว

microsd
zomzan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 16:41  

รุ่นนี้...วิทยุทศนิยม..กี่ตำแหน่งครับ... :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 16:52  

สวยดีนะค่ะ กล้อง2ล้าน กับราคาไม่ถึงหมื่น คุ้มนะ ชอบ อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 09:31  

Posted: 29 Jun 2007 22:55 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

พี่คะ นู๋มีปัญหา เรื่องลงดิก ที่ให้ link LekLekDict ไว้หน้าก่อนๆ อะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องแตกไฟล์นิคะ

เป็นไฟล์นามสกุล *.jar เอาวางในเมม แล้วใช้งานได้เลยค่ะ

ผมขอ Link โปรแกรม LekLekDict ด้วยครับ เคยลงแล้วลงมะได้ง่ะ
songiggs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 15:13  

Rolling Eyes Rolling Eyes เมื่อวานเห็นที่โลตัสชลบุรี เครื่องศูนย์ Blisstel 8,800 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สิ้นสุดการรอคอย
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 07:02  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานเอง

6300 ราคา 8300

FM เป็น V.5.0 ด้วย

ดีใจมากมาย
หนูจำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สิ้นสุดการรอคอย
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 09:21  

ดีใจมากมาย

ซื้ร้านไหนครับ จะได้ตามไปซื้อ ของในกล่องได้ครับมั้ยครับ
แล้วทำไม fm เป็น v.5.0
แล้วมันเกียวอะไรกับ ที่เป็น firmware เป็น v.4.71 หรือเปล่า
Aod ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใส่ Micro Card ได้เท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 19:26  

รบกวนสอบท่านผู้รู้ด้วยครับ
ไม่ทราบว่าใส่ Micro Card ได้ความจุสูงสุดเท่าไร แล้วเครื่องไม่ Hang หรือมีปัญหาครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ Question
minamonz
Year's Star

หัวข้อ : ขอถาม
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 19:44  

จะถามว่าตอนนี้ 6300 มือ1 และ มือ2 อยู่ประมานเท่าไหร่ค่ะ
แร้วรุนนี้กะ N70 อารัยดีกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใส่ Micro Card ได้เท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 07:34  

Aod ครับ ผู้เขียน:
รบกวนสอบท่านผู้รู้ด้วยครับ
ไม่ทราบว่าใส่ Micro Card ได้ความจุสูงสุดเท่าไร แล้วเครื่องไม่ Hang หรือมีปัญหาครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ Question
ที่บ้านใส่ได้ 1 GM ไม่เป้นไรนะ
pjareeya
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: khon kaen
หัวข้อ : อยากได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 16:15  

ขอบอกว่าอยากได้มาก พึ่งเห็นโนเกียบางๆ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ฟังชั่นต่างๆ ก็โอเค ค่ะ
อันเก่าอายุครบ 1 ปี เริ่มละสังขารแล้วอ่ะค่ะ แงๆๆๆ อยากได้ๆๆๆๆ
sbb52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 12:25  

อยากถามว่า มันสามารถแสดงเวลาในระหว่างคุยได้มั้ยคะ ถ้าได้ ต้องทำยังไงบ้าง ขอบคุณค่า
โน๊ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 13:59  

ขายครับ 6300 ราคา 7000.-ถ้วนเครื่องซื้อมาตอนเดือน 5/50 อุปกรณ์ครบๆไม่มีรอย แถมซองซิโคนแท้ๆซื้อมาจากศูนย์โนเกีย4ร้อยก่าบาทด้วย การ์ด 128 เครื่องใช้งานได้ปกติดี ขายเพราะ จาเอาเงินไปซ่อมรถ
เศร้า................
สนใจโทร 08-1363-3568**
starwo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 08:04  

ตอนนี้เครื่องใหม่ๆจะเป็น FW 5.00 แล้วน่ะครับเพราะ ตอนนี้ล่าสุดก็เป็น 5.00 ผมพึ่งอัพให้พ่อมะกี้เองครับ เครื่องผมซื้อตั้งแต่วันแรกๆที่มันวางขายเลย เป็น FW 4.20 แต่ตอนนี้อัพใหม่เป็น 5.00 เลยครับ สำหรับข้อแตกต่างยังไม่รุ น่าจะคล้ายๆของเดิมมั้งครับ -*-

ปล.ผมก็ บ้าเห่ออะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 04:16  

โน๊ต ผู้เขียน:
ขายครับ 6300 ราคา 7000.-ถ้วนเครื่องซื้อมาตอนเดือน 5/50 อุปกรณ์ครบๆไม่มีรอย แถมซองซิโคนแท้ๆซื้อมาจากศูนย์โนเกีย4ร้อยก่าบาทด้วย การ์ด 128 เครื่องใช้งานได้ปกติดี ขายเพราะ จาเอาเงินไปซ่อมรถ
เศร้า................
สนใจโทร 08-1363-3568**

โถน่าสงสาร แต่ไม่ซื้อหรอก
เพราะว่ามีแย้ว
vew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 04:18  

เครื่อง เล่น mp3 ไม่ได้แบบต่อเนื่องมีวิธีแก้ไหมค่ะ
ถ้ามีวิธีแก้ที่ไหนมีบ้าง นอกจากส่งซ่อมที่ศูนย์นะ
ช่วยบอกที

กรุณาด้วยค่ะ
[[ psps ]]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 17:50  

อยากถามว่า

1.เราจะย้ายข้อความจากเครื่องลงเมมโมรี่ แล้วสามารถเปิดดูได้ยังไงอ่าค่า

ใครรู้ช่วยตอบด่วนนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สิ้นสุดการรอคอย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 18:23  

หนูจำไม ผู้เขียน:

ดีใจมากมาย

ซื้ร้านไหนครับ จะได้ตามไปซื้อ ของในกล่องได้ครับมั้ยครับ
แล้วทำไม fm เป็น v.5.0
แล้วมันเกียวอะไรกับ ที่เป็น firmware เป็น v.4.71 หรือเปล่า

ครบทุกอย่างเลยครับ(แกะกล่อง)

ตึกคอม ศรีราชา ชลบุรี

โดยรวมชอบนะครับ

ยกเว้นแบตเตอรี่

หมดเร็วไปนิด
JunoSan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 22:50  

มีหลายคำถามมากๆๆเลยครับเพิ่งใช้ครับ
1 เวลาโทรคุยกันไม่โชวเวลาเราคุยกันหรอครับ บอกตอนวางงะ ไม่ชอบเลย ปรับได้ไหม
2 ระดับเสียง ริงโทนมันไม่ค่อยดีเลยครับเช่นปรับ 3 ขีด เบาเกินไป ปรับ4ขีดก็ดังเกินไปอะครับทำไงดี
3 ไฟกระพริบนี่ แค่กระพริบหรอ บอกสถานนะเครื่องได้ไหม เช่น มีข้อความเข้าแล้วไม่ได้ดูมันจะกระพริบไรงี้ได้ไหมครับ
กิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 09:22  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานอะครับ 7620 บาท

เขาว่าเครื่องใหม่

พอจะทราบวิธีดูไหมครับว่าเคยเปิดใช้มาก่อนหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 02:37  

กิด ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานอะครับ 7620 บาท

เขาว่าเครื่องใหม่

พอจะทราบวิธีดูไหมครับว่าเคยเปิดใช้มาก่อนหรือเปล่า

ทำไมถูกจัง
gong-mobile
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 19:29  

6300 เล่นเกมส์ 3D ได้ไหมครับ ใครเคยลองแล้วบ้าง
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมมใหม่
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 21:37  

ใช้โนเกีย6300ครับ ผมไปซื้อเมม1Gbใหม่มาอันหนึ่ง ก๊อบรูปถ่าย เพลง วีดีโอคลิปจากเมมอันเก่าไปเมมอันไหม่ได้ แต่ทำไมเกมส์และapplication บางอย่างเช่นเล็กๆดิกซ์ จึงก๊อปไปเมมใหม่ไม่ได้ฮะ เพื่อนผู้รู้ช่วยตอบที ขอบคุณครับ
opp.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด้วย
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 19:46  

7000 บาทถ้วน เช่นกัน ไม่ค่อยได้ใครับ ซื้อมาจากศูนย์ ดีแทค อุปกรณ์ครบ หูฟังยังไม่ได้ใช้เลยคับ 081-6940470 โทรได้ตลอดคับ
Moozashi6300club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าFMเป็นV.5.0คืออะไรคร้าบรบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบ พึ่งซื้อมา
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 10:28  

Laughing อยากรู้ว่าFMเป็นV.5.0คืออะไรคร้าบรบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบ พึ่งซื้อมาได้2วันคร้าบ Laughing
Confused Razz Mad Embarassed Twisted Evil Rolling Eyes Wink Evil or Very Mad Confused Smile Sad Surprised Very Happy Shocked Embarassed
dhanaphong
Year's Star

หัวข้อ : เสียรึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 00:35  

เพิ่งได้มาวันนี้ใช้ได้ปกติ แต่ชาร์ตไฟเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง แล้ว บางทีก็มีแถบสีฟ้า ข้างๆ ขึนตลอดเวลา แล้วดึงปลั๊กออกก็แฮงค์ เสียเปล่าครับ แบบว่าถ้าวางไว้เฉยๆก็ชาร์ตได้ แต่ไปโดนนิดเดียว แฮงค์เลย งง
rotary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 09:19  

คนชอบเดา ผู้เขียน:
Mobily ผู้เขียน:

เหมือนกันเลย

รู้สึกแบตจะหมดแล้วจริงๆครับ ไม่เห็นเปิดรอรับสายได้นานเหมือนที่บอกไว้เลย
อยากรุค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 19:36  

อยากรุอ่าค่ะว่า
ถ้าถ่ายวีดีโอ ระหว่าง 6300 กะ 3110 รุ่นไหนมันดีกว่ากันหรอ
แล้วเรื่องเสียงล่ะคะ อันไหนโอกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 02:08  

เราจะ copy เพลงจากเครื่องคอมไป memory card อะ

คือเราเสียบ memory card เข้ากับ card reader

แต่มันทำไม่ได้อะ มันฟ้องว่า error copy

ประมาณว่า memory card มัน Lock อะ

ไม่สามารถทำอะไรกับ card นั้นได้เลยอะ

เราอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร

ใครมีวิธีแก้ ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 20:01  

OK ราคายุติธรรมดีครับ โยว์ เล่นกันได้ สบายมากแค่ 5500 เอง สุดยอด นายเจ๋งมากเลย Cool
tangzlol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 11:40  

ซื้อมาเมื่อวาน จากมาบุญครองครับ 7300 จากศูนย์ AIS

โอเคดีครับ เรื่อง เมม ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ฟังเพลงเสียบหูฟัง เสียงเยี่ยมเลย

แต่ขัดใจอยู่ที่เดียว มันตั้งให้โชว์เวลาาการคุย ขณะคุยได้หรือป่าวครับ ยังหาที่เซตไม่เจอเลย
Symbol
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 20:45  

แต่ขัดใจอยู่ที่เดียว มันตั้งให้โชว์เวลาาการคุย ขณะคุยได้หรือป่าวครับ ยังหาที่เซตไม่เจอเลย[/quote]

ใช่ครับผมก็หาไม่เจอ มท่าทางมันจะไม่มี ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

Firm ware ตอนนี้ เวอร์ชั่นไหน ใหม่สุดครับ
แล้วถ้าจะอัฟเราจะอัฟได้ยังไงครับ
ช่วยที
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 23:11  

ปัจจุบัน ทาง Nokia Update เป็นเวอร์ชั่น 5.0 ครับ

สามารถทำได้ด้วยตัวเอง ไปดูต่อที่

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=746399&highlight=#746399 Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 11:59  

ส่วนเรื่องตั้งค่าแสดงเวลาใช้สายขณะสนทนา เท่าที่ลองหาฟังก์ชั่นนี้ไม่มีครับ
tangzlol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 13:00  

มีวิธีเชคไหมครับว่า เฟิมแวร์ของเราเปนรุ่นอะำไร ขอวิธีเช๊คหน่อยครับ
kooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 15:01  

ตอนนี้ีราคาเท่าไหร่แย้วอ่ะครับ

ขอบคุณคับ
ซื้อแล้วคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้วมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 22:23  

ใช้ได้ อาทิตย์เดียวแล้ว รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องกล้อง กับเสียงเสียส่วนใหญ่คับ ขนาดปรับเสียงเต็มที่แล้ว ยังไม่ชัดเลย เพื่อนอยู่ชั้น 7 ผมอยู่ชั้น 8 ห่างกัน 1 เดียว ไม่ได้ยินมีเสียงแทรกตลอด น่าจะมีวิธีแก้นะ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 10:29  

tangzlol ผู้เขียน:
มีวิธีเชคไหมครับว่า เฟิมแวร์ของเราเปนรุ่นอะำไร ขอวิธีเช๊คหน่อยครับ

*#0000# ครับ

บรรทัดที่สอง แสดงเวอร์ชั่นของ Software เครื่องครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 10:41  

แจ้งเพื่อนๆนะครับ

ผม Upgrade Software เป็น Version 5.0 แล้วมีปัญหาการกดปุ่มลัด # เพื่อเข้า Silent Mode ไม่ได้

มีท่านใดเป็นบ้างครับ?

ยังไง ถ้ายังไม่ได้ Upgrade ก็ควรใช้ตัวก่อน 5.0 กันไปก่อนนะครับ

เพราะถ้า Upgrade ไม่สามารถกลับไปใช้ตัวต่ำกว่าได้ครับ
praphol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 13:49  

ผมเพิ่งซื้อมาไม่นานอ่ะครับ ทำไมเสียงเรียกเข้าเวลาเราตั้งไว้แล้ว นานๆไปมันกลับมาเป็นเสียง Nokia Tone เหมือนเดิมหรอครับ หรือเป็นเพราะเปลี่ยน theme กลับไปกลับมาหรอครับ ใครเป็นบ้างหรอ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 23:02  

ถ้าเปลี่ยนธีม เสียงเรียกเข้าก็จะเปลี่ยนนะคับ

เพราะ S40 มันเป็นแบบนี้ทุกรุ่นอ่ะ

ตอนนี้ ใครรู้ราคาล่าสุดบ้างคับ

ที่เห็นมัน 7690 ผมยังอยากได้อยู่เลยย
praphol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 10:51  

ที่มันเปลี่ยนเสียงนี่เรามีทางแก้ไม๊หรอครับ

ตอนนี้เห็นเพื่อนบอกว่าราคาที่ร้านนิด MBK ตอนนี้ขายอยู่ที่ 7150 คับ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 18:23  

เอ่อ ทางแก้หรอคับ
ผมคิดว่ามีทางเดียวนะ

คือ ไม่ต้องเปลี่ยนธีมน่ะคับ แหะๆ

ผมไม่แน่ใจซะด้วยสิ เพราะใช้คนละรุ่นกัน

แต่ไม่อยากไปตั้งค่าเสียงเรียกเข้าใหม่

ก็ต้องไม่เปลี่ยนธีมแหละคับ เป็นดีที่สุด

-*- โทษทีคับ จนปัญญาจริงๆ S40 เปนงี้แหละค้าบบ
Boku_no_natsuyasumi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 19:17  

FW5 มัน สัลบโปรไฟลเงียบ กับGeneral ไม่ได้อย่างเดียวหรอครับ
อันนี้ผมว่าไม่จำเป็นสำหรับผมอะ
แล้วอย่างอื่นหละครับ ดีกว่าเดิมใหม ผมใช่4.72 อยุ่ คิดว่ายังไม่เปลียนอะ จนกว่าจะได้คำตอบจากคนัเปลียน แล้วว่าดีกว่าเก่าขนาดไหน
artty_th
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 12:01  

มีซองหนังแท้จากกล่อง ไม่เคยใช้ สนใจ 0863130500 ครับ
ใหม่ 100% ครับ ไม่ชอบใช้อ่ะครับ
tangzlol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 16:26  

+ +

ดีนะวันนี้กะลังจะอัพ FW เป็น 5.0 เลย เข้ามาอ่านกระทู้ก่อน เห็นท่าน cwitthawat โพสไ้ว้เลยยังไม่อัพดีก่า อิอิ

เรื่องเสียงเรียกเข้า ถ้าเปลี่ยนธีม มันก้จะเปลี่ยนนะครับ รวมไปถึง เสียง sms หรือนาฬิกาปลุกต่างๆด้วย

เออ อีกอย่าง ผมสังเกตุมาว่า ถ้าปล่อยให้แบตหมดไปเลยเมื่อไร พอชาจขึ้นมาเปิดเครื่อง
ภาพพักหน้าจอที่ตั้งไว้ จะหายไป กลายเป็นภาพพักของธีมนั้นๆไปเอง
ถ้าแบตไม่หมดเครื่องไม่ดับ ก็จะไม่เป็นนะครับ ใครเป็นบ้างหว่า fw ผม 4.72 ครับ
starwo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 20:31  

ถามเพื่อนๆหน่อยครับ คือผมใช้ 6300 กับ หูฟัง bluetooth ของ Nokia รุ่นอะไรไม่รุ 700 อะครับ คืออยากทราบว่า เพื่อนๆที่ใช้ด้วยกนแล้วมีปัญหาไหมอะครับ คือผมใช้แล้วคู่สนทนาจะยินเราไม่ค่อยชัดอะครับ ไม่เกี่ยวกับสัญญานมือถืออะครับ เพราะลองใช้คุยกับเครื่องปกติก็ไม่มีปัญหา เปลี่ยนหูฟังมาใหม่ก็ยังเหมือนเดิมอะครับ -*-
kchuepibul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 13:20  

ผมไปซื้อมาราคา 7700 เมื่อวันศุกร์

ปรากฎว่าเมื่อวานเดินไปศูนย์ ดีแทค ที่ โรบินสันรัชดา

ประมาณ 6800 เองครับ ร้องให้เลย

ยืนร้องไห้จริงๆครับ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 22:39  

เหอๆๆๆ งั้นผมขอแสดงความเสียใจ

กับ rep. บนจริงๆนะคับ

เสียใจด้วยจริงๆ
jok01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 01:43  

ไม่ได้เข้ามานานเยย

ราคาเหลือ 6800 แล้วเหรอคับ โอ๊ววววว ขอร้องไห้ ด้วยคนได้ป่าวเนี่ย

คือว่า มีญหาอ่ะครับ ... ไม่ทราบว่าใครเป็นแบบผมมั่ง

คือ ผมใช้เมมโมรี่ 1 กิ๊ก มีเกม เพลง รูปถ่าย รวมๆแล้ว 200 เม้ก

แล้วอยู่ดีๆ (ไม่ได้ทำอะไรเลย) โฟลเดอร์ที่เก็บเกมส์ (ในเมมฯ) มันขึ้นมาบอกข้อมูลภายในโฟลเดอร์ว่า มีข้อมูล 3.7 Gb (ซึ่ง เมมผมมีแค่ 1 Gb) แต่พอดูขนาดไฟล์ที่ใช้ไปจากเมมฯมันก็ใช้ไปเท่าเดิมครับคือ 200 เม้ก ... ปกติโฟลเดอร์เกมส์ของผมมีข้อมูลแค่10กว่าเม้กเท่านั้น พอเข้าไปดู มันมีโฟลเดรอ์อะไรไม่รู้เต็มไปหมด (มีเป็น 100 เลย ไม่ได้โม้) เข้าไปก็มีเรื่อยๆ เป็นภาษาต่างดาวอีก และที่สำคัญ มันลบไม่ได้เลยครับ ส่วน เกมผม ไม่รู้หายไปไหนหมดครับ ...

มันเป็นอะไร พอจะทราบมั๊ยครับ แก้ไขยังไงครับ ใช่ไวรัสมั๊ย

แม้มันจะไม่ส่งผลกระทบอะไรต่อระบบ แต่มันก็น่าแปลกใจมากครับ ผมคิดว่ามันอาจจะเป็นที่ เมมฯมากกว่า

ขอบคุณครับ ที่รับฟัง และช่วยเหลือ
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 22:48  

ตอบคุณ jok01
ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ของผมฟังเพลงก็ไม่ได้ด้วย สาเหตุมันมาจากเมมรับคาดว่าจะโดนไวรัส เอายาให้กินด่วนแล้วก็รีบพาไปหาหมอ อ่ะๆล้อเล่นน่ะครับ เอาเข้าศูนย์เลยครับ ต้องอัพFW ใหม่ครับไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นแต่ต้องทิ้งเครื่องไว้นะครับประมาณ2-3วัน ไปที่ศูนย์โนเกียแคร์เลยครับ แต่ขอเตือนว่าให้สำรองข้อมูลในเครื่องไว้ด้วยไม่อย่างนั้นข้อมูลหายหมดนะครับ เดี๋ยวจะเหมือนผมเบอร์โทรสาวๆหายเกลี้ยงเลย ก็ตอนเอาไปที่ศูนย์พนักงานเค้าบอกว่าก็อปเบอร์ลงซิมให้แล้วนะ ที่ไหนได้พอเอามาดูไม่มีซักกะตัว ดีนะที่พนักงานสวยยังพอให้อภัยได้ไม่งั้นมีโวย... ครับ ก็ไม่ต้องกังวลอะไรมากครับของผมก็เป็นตอนเปลี่ยนเมมใหม่เหมือนกันลองพาไปหาหมอดูครับ เอ้ย!!พาไปศูนย์ดูครับ แล้วเดี๋ยวทุกอย่างก็เป็นเหมือนเดิม
hmoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 16:27  

kchuepibul ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาราคา 7700 เมื่อวันศุกร์

ปรากฎว่าเมื่อวานเดินไปศูนย์ ดีแทค ที่ โรบินสันรัชดา

ประมาณ 6800 เองครับ ร้องให้เลย

ยืนร้องไห้จริงๆครับ

ใช้ต่อเน็ตจากไอ้ 6300 ได้ไหมครับ

แล้วถ้าได้ความเร็วพอจะเล่นเวปแคมได้หรือเปล่า

หรือมีตัวอืนที่น่าส่นใจกว่านี้ครับ
hmoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 16:31  

Panu... ผู้เขียน:
ตอบคุณ jok01
ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ของผมฟังเพลงก็ไม่ได้ด้วย สาเหตุมันมาจากเมมรับคาดว่าจะโดนไวรัส เอายาให้กินด่วนแล้วก็รีบพาไปหาหมอ อ่ะๆล้อเล่นน่ะครับ เอาเข้าศูนย์เลยครับ ต้องอัพFW ใหม่ครับไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นแต่ต้องทิ้งเครื่องไว้นะครับประมาณ2-3วัน ไปที่ศูนย์โนเกียแคร์เลยครับ แต่ขอเตือนว่าให้สำรองข้อมูลในเครื่องไว้ด้วยไม่อย่างนั้นข้อมูลหายหมดนะครับ เดี๋ยวจะเหมือนผมเบอร์โทรสาวๆหายเกลี้ยงเลย ก็ตอนเอาไปที่ศูนย์พนักงานเค้าบอกว่าก็อปเบอร์ลงซิมให้แล้วนะ ที่ไหนได้พอเอามาดูไม่มีซักกะตัว ดีนะที่พนักงานสวยยังพอให้อภัยได้ไม่งั้นมีโวย... ครับ ก็ไม่ต้องกังวลอะไรมากครับของผมก็เป็นตอนเปลี่ยนเมมใหม่เหมือนกันลองพาไปหาหมอดูครับ เอ้ย!!พาไปศูนย์ดูครับ แล้วเดี๋ยวทุกอย่างก็เป็นเหมือนเดิม

ใช้ต่อเน็ตจากไอ้ 6300 ได้ไหมครับ

แล้วถ้าได้ความเร็วพอจะเล่นเวปแคมได้หรือเปล่า

หรือมีตัวอืนที่น่าส่นใจกว่านี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียรึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 08:28  

dhanaphong ผู้เขียน:
เพิ่งได้มาวันนี้ใช้ได้ปกติ แต่ชาร์ตไฟเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง แล้ว บางทีก็มีแถบสีฟ้า ข้างๆ ขึนตลอดเวลา แล้วดึงปลั๊กออกก็แฮงค์ เสียเปล่าครับ แบบว่าถ้าวางไว้เฉยๆก็ชาร์ตได้ แต่ไปโดนนิดเดียว แฮงค์เลย งง

คุณค่าเจ็งแล้วมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 09:26  

Lovers ผู้เขียน:
Theme
- Balloon.nth
- Motion Lights.nth
- Sunflower.nth
เป็น Theme ทีมาอยู่ใน เมม (micro sd card) ตอนที่ซื้อเครื่องมาตั้งแต่แรกอยู่แล้ว
แต่ตอนที่เอาเครื่องไปอัพ Firmware มันกลับมีอยู่ในเครื่องโดยที่ไม่สามารถลบออกได้ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะตัว Firmware ที่อัพ พรือ เจ้าหน้าที่ใส่ไว้ให้เอง
อยากจะถามผู้ที่รู้ว่า ตอนเราเอาเครื่องไปอัพ เราสามารถบอกเค้าได้รึไม่ว่า ไม่ต้องการ Theme ดังกล่าว เพราะรู้สึกว่าเปลื่องเมมในตัวเครื่องและมันก็เป็น Theme ที่มีอยู่แล้วไม่รู้จะมีซ่ำไว้ทำไม
ถ้าใครทราบ ว่าได้หรือไม่ได้ยังไง รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ช่วยหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 02:22  

คืออยากจะรู่ว่าป็นกันมั้ย
คือเวลาคุยอะค่ะ มันจะมีเสียงดังแบบ จี่ๆๆๆๆ ตลอดเลย ไม่ถึงกับดังมาก แต่ก็ลำคานอะ
เหมือนกับว่ามันเป็นเสียงของคลื่นโทรสับอะ
คนอื่นเป็นกันมั้ยคะ
T_T

เวลาไม่ได้คุย ลองเอาหูแนบโทรสับ ก็ไม่มีเสียงอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 02:32  

ช่วยตอบทีนะคะ
ขอบคุนมากๆๆๆค่ะ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ธรรมดาดีครับ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 20:18  

ตัวเครื่องธรรมดา เห็นแถวบ้านมีนใช้อยุ่ เครื่องก็สวยดีนี่ แต่เรื่องเสียก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่เหมือนบางรุ่นของ Nokia มากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 16:22  

cwitthawat ผู้เขียน:
แจ้งเพื่อนๆนะครับ

ผม Upgrade Software เป็น Version 5.0 แล้วมีปัญหาการกดปุ่มลัด # เพื่อเข้า Silent Mode ไม่ได้

มีท่านใดเป็นบ้างครับ?

ยังไง ถ้ายังไม่ได้ Upgrade ก็ควรใช้ตัวก่อน 5.0 กันไปก่อนนะครับ

เพราะถ้า Upgrade ไม่สามารถกลับไปใช้ตัวต่ำกว่าได้ครับ

ของเราเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน เป็น 5.0 นะ แต่ก็ใช้ได้นะ Shocked
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 15:12  

ผมใช้แล้ว ซื้อมาก่อนโฆษณา ออกอีก ตอนนั้นซื้อมา 8900 พอโฆษณาออกราคาพุ่งเลย

คืออยากถามว่า หน้าจอหลักอะ มันจะมีแถบสีฟ้าๆ ด้านบนกะด้านล่างอะ เราเอาแถบพวกนั้นออกได้มั้ย มันบัง ธีมด้านหลังอ่ะ ไม่ชอบ
jeik123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 14:43  

ตอนนี้ซื้อมาใช้ซักพักนึงแล้ว fw v.5 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เว้นแต่ bluetooth ซื้อมาของ itech ใช้แล้วฟังตรงข้ามไม่ค่อยได้ยิน ตอนซื้อเค้าบอกว่า เป็นที่ fw เอาไปอัพน่าจะหาย มีใครทราบเรื่องพวกนี้ไม๊ครับ
Kurt4196
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้วคับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 13:56  

หลังจากอ่านกระทู้ของ 6300 มานาน ก็ตัดสินใจไปถอยมา ใช้มาเกือบๆ อาทิตย์แล้ว อยากจะบอกว่า "เปอร์เฟ็ค" มากเลย ทั้งการออกแบบ และประสิทธิภาพ (ซึ่งปกติโนเกียไม่ค่อยจะให้มาคู่กันสักเท่าไหร่) หน้าจอใสปิ๊ง แถมปุ่มกดนุ่ม ลมุนมืออีกต่างหาก ตอนนี้ sirocco เครื่องเก่าวางนิ่งที่บ้านแล้วคับ สงสัยต้องเอาไปใช้ตอนเที่ยวผับอย่างเดียว เพราะสู้เจ้าหกพันสามนี่ไม่ได้สักกะอย่าง

คัยยังลังเล ผมขอบอกว่าถอยได้เลยคับ ยิ่งตอนนี้ถูกๆ อยู่ รับรอง "คุ้ม" ทุกสตางค์ที่จ่ายไปแน่นอน

เชื่อผม แล้วจะติดใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 09:50  

เสียงมันเบางี้เลยเหรอคะ Sad ม่ะรู้มาก่อนเลย เสียงโทรก็ไม่ดังมากนัก แล้วก็ริงโทนดังสู้ SE ไม่ได้จริงๆ =*= แต่จอและหน้าตาสวยคะ

ไอ้เสียงเบาถ้าปรับดังสุดแล้วมันยังมีที่อื่นจูนอีกไหมคะ เหมือนเคยได้ยินว่ามีบางรุ่นเซ็ทด้านในได้อีก ???
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 00:18  

คงไม่สามารถปรับเพิ่มได้แล้วครับ

แต่ส่วนตัวผมก็ว่าเสียงไม่เบานะครับ เคยใช้ PPC เบากว่าเยอะเลย

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า...รู้ๆกันอยู่ว่า SE เป็นหนึ่งเรื่องเสียงครับ แต่ Nokia ถือว่าไม่ค่อยพัฒนาเรื่องเสียงเทียบเคียงได้เลยครับ
Wink
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงดัง
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 11:07  

6300 ของผม ผมลองเขย่าดู มันมีเสียงดังอ่ะ เหมือนมีอะไรหลุด มีใครเป็นแบบนี้มั้งครับ มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ
NUM อดีต 73ME
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย73มาใช้รุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 01:31  

ส่ง73เข้า 0 IEC ครั้งแรกเครื่องแฮงค์เปลี่ยนเมนบอร์ด รอไป 3 อาทิตย์ แต่เครื่องไม่สมบูรณ์ หน้าจอมีเส้น จอยสติกปรับเสียงเวลาดูclipไม่ได้ หูฟังไม่ดัง นี่ขนาดเ้ข้าเข้า 0 แล้วนะ เลยเข้ารอบ2 แจ้งอาการตามนี้อีกรอบ คราวนี้รอไปอีกเกือบ3อาทิตย์ รับเครื่องกลับมาอาการไม่หายทำโครเมี่ยมหูฟังแตกอีก พนักงานที่ สนง.ใหญ่ผู้หญิงหน้าตาไม่รับลูกค้าเลยมันไม่น่าจะมาทำงานเลยที่นี่เลย น่ากลับไปอยู่บ้านกับสามี เลยเอาเครื่องไปขาย ได้9000บาทเศร้าตอนซื้อ18400 เลยตัดสินใจซื้อ6300 สุดยอดกับรุ่นนี้ คุณภาพเกินราคา
เราเอง.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 14:55  

ใครมีแหล่งโหลด theme 6300 สวยๆมั่งครับ แบบฟรีๆอ่ะนะ เห็นเพื่อนใช้SEแล้วโหลดมาสวยๆเต็มเลย อิจฉาๆ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 23:27  

Theme Theme

http://www.zedge.net/themes/1216/nokia-6300-themes/
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 17:59  

www5.ownskin.com
Very Happy Smile Surprised Shocked Confused
Kaa_JeAB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 22:19  

ทำไมเอารุปที่ถ่ายในมือถือ ลง คอมฯ มะได้อ่ะคะ ถามซื่อๆเลย มะรุ้เจงๆ ลองทำหลายครั้งแล้วอ่ะ ใช้สายดาต้าลิ้งค์ค่ะ

ปล.แต่เวลาเอารุป+เพลงในคอม ลงมือถือดันได้แฮะ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: