Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6300 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1143 / เข้าชม: 3270869
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 00:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

0000 Posted: 06 Sep 2007 11:07 หัวข้อ: เสียงดัง

--------------------------------------------------------------------------------

6300 ของผม ผมลองเขย่าดู มันมีเสียงดังอ่ะ เหมือนมีอะไรหลุด มีใครเป็นแบบนี้มั้งครับ มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ
-------------------------------------------------------------------------------
เสียงที่ดังไม่ได้มีอะไรหลุดหรอกครับ อย่าตกใจ เป็นเสียงของปุ่มเปิด-ปิดเครื่องกับปุ่มปรับระดับเสียงอ่ะครับ ลองเอานิ้วแตะไว้ที่ปุ่มไม่ให้มันขยับได้แล้วลองเขย่าดูใหม่ แค่นี้ก็ไม่มีเสียงแล้วครับ......
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 09:57  

Kaa_JeAB ผู้เขียน:
ทำไมเอารุปที่ถ่ายในมือถือ ลง คอมฯ มะได้อ่ะคะ ถามซื่อๆเลย มะรุ้เจงๆ ลองทำหลายครั้งแล้วอ่ะ ใช้สายดาต้าลิ้งค์ค่ะ

ปล.แต่เวลาเอารุป+เพลงในคอม ลงมือถือดันได้แฮะ Very Happy

เมื่อเชื่อมต่อเสร็จแล้ว เข้าไปที่ My computer>Other Nokia 6300>เข้าไปเลือกที่จัดเก็บภาพของมือถือ ใช้คำสั่ง Copy/Cut มาวางที่แฟ้มในเครื่องคอมได้เลยครับ
ยนย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 20:54  

คือว่า กำลังหาซื้อโทสับใหม่อะคะ

ระหว่าง

6233 .. 3110c .. 6300

จะซื้ออันไหนดีอะคะ

ช่วยบอกดี

ช่วยบอกแสดงความแตกต่างให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ
Boku_no_natsuyasumi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : N6300 ทำไมธีม ที่เปลี่ยนไอคอนเครื่องผมมันไม่ขยับอะครับ
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 19:57  

N6300 ทำไมธีม ที่เปลี่ยนไอคอนเครื่องผมมันไม่ขยับอะครับ ของคนอื่นทีทำงานเค้าขยับได้ครับ ของผมจะขยับได้เฉพาะอันที่ไม่เปลี่ยนไอคอน ถ้าธีมไหนเปลี่ยนมันจะไม่ขยับครับ เป็นตั่งแต่ firmware 4.71 พออับเป็น 5 นึกว่าจะหาก็กลับเหมือนเดิมงะ ไม่ขยับเลยครับ ปลับให้ขยับได้ไหมครับ ไอคอน อะ

แล้วคนที่ซื้อใหม่เห็นว่า fw 5 แล้ว กด # ค้างก็สลับโหมดได้ ของผมอับเป็น 5 แล้วไม่ได้อะครับ ขอ fw 5 ที่สัลบโหมดได้ด้วยครับ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยที
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 15:46  

ยนย ผู้เขียน:
คือว่า กำลังหาซื้อโทสับใหม่อะคะ

ระหว่าง

6233 .. 3110c .. 6300

จะซื้ออันไหนดีอะคะ

ช่วยบอกดี

ช่วยบอกแสดงความแตกต่างให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ

6300 เลยครับ จอสวยมาก ๆ
ข้อเสียผมว่ามีสองอย่างสำหรับผม คือแบตน้อยไปนิด กับปุ่ม soft key และ navigator key พอใช้ไปซักพักเหมือนมันจมลงไปนิด ๆ
~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 00:36  

เวลาอัดเสียง แล้วเอามาฟัง

ทำไมมันเบาจังอ่า

เป็นกันรึเปล่า??
อยากได้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา 6300
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 01:32  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว....ที่ไหนถูกสุดครับ?
ขอบคุณครับ
เบา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 22:13  

เพื่อนใช้ รุ่นนี้ อยุ่ เหนว่าเสียงเบาอะครับ ของผมใช้ v3x อยุ่ เสียงเบาจน จะเปลี่ยนเครื่องแล้วคับ อยากได้ 6233 ท่าจะเสียงดีอะครับ แต่ 6300 สวยกว่าเยอะ เลือกไม่ถูกเลย แต่เสียงเบาคงไม่ไหวอะ
bigcky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 00:57  

เพิ่งไปถอยมาวันนี้เองคับ NK6300 ราคา 7300 รวมเปลี่ยนการ์ดเป็น 1GB Kingston

ปัญหาคือ FW5.0 เปลี่ยน theme แล้ว Ringtone หายไปครับ
และทำไงจะให้ theme ที่โหลดมา มันเต็มจอครับ ผมโหลดจากเนตเข้าคอม แล้วส่งผ่าน Bluetooth พอเลือกธีมแล้ว มันไม่เต็มจอครับ เหลือขอบบน (ตรงนาฬิกากับ operator) และขอบล่าง (ตรงทีเป็นเมนู) จะทำไงดีคับให้มันเต็มหน้า
Benz-Benz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 18:05  

6300 นี่รองรับเมมได้ถึง 2 กิ๊ก ใช่ป่าวครับ

มีใครเคยลองใส่ 2 กิ๊กมั๊ยครับ มีปัญหาอะไรบ้างมั๊ย เครื่องหน่วงมากมั๊ยครับ
ไม่เอาเบาๆอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 19:51  

เพื่อนใช้ รุ่นนี้ อยุ่ เหนว่าเสียงเบาอะครับ ของผมใช้ v3x อยุ่ เสียงเบาจน จะเปลี่ยนเครื่องแล้วคับ อยากได้ 6233 ท่าจะเสียงดีอะครับ แต่ 6300 สวยกว่าเยอะ เลือกไม่ถูกเลย แต่เสียงเบาคงไม่ไหวอะ

ตอนนี้ ตัดสินในไม่ถูก 6233 6300 k550i
JabKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา 6300
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 22:08  

อยากได้มาก ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว....ที่ไหนถูกสุดครับ?
ขอบคุณครับ

ซื้อมาเมื่อวาน 71xx ครับ (จำไม่ได้ว่าเจ็ดพันหนึ่งร้อยกับอีกกี่สิบบาท) ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าที่ไหนถูกที่สุด แต่ผมซื้อที่ร้านนิดเทเลคอม มาบุญครองครับผม

ปล. เห็นมีคนบอกว่า NK 6300 มีสีใหม่ ตรงสีดำเปลี่ยนเป็นสีเงิน ไม่รู้เหมือนกันว่าข่าวลือ หรือว่าข่าวจริงนะครับ ผมไม่ได้เห็นกับตา แต่มาบอกข่าวเฉย ๆ ครับผม
bigcky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา 6300
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 23:11  

JabKung ผู้เขียน:

ซื้อมาเมื่อวาน 71xx ครับ (จำไม่ได้ว่าเจ็ดพันหนึ่งร้อยกับอีกกี่สิบบาท) ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าที่ไหนถูกที่สุด แต่ผมซื้อที่ร้านนิดเทเลคอม มาบุญครองครับผม

ปล. เห็นมีคนบอกว่า NK 6300 มีสีใหม่ ตรงสีดำเปลี่ยนเป็นสีเงิน ไม่รู้เหมือนกันว่าข่าวลือ หรือว่าข่าวจริงนะครับ ผมไม่ได้เห็นกับตา แต่มาบอกข่าวเฉย ๆ ครับผม

จริง ๆ แล้วเป็นสีขาวคับ แพงกว่าสีดำนิดหน่อย แต่ผมว่าสีดำสวยกว่าครับ

มีใครพอจะบอกได้ไหมคับว่า ทำยังไงให้ theme มันเต็มจอครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N6300 ทำไมธีม ที่เปลี่ยนไอคอนเครื่องผมมันไม่ขยับอะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 22:57  

Boku_no_natsuyasumi ผู้เขียน:
N6300 ทำไมธีม ที่เปลี่ยนไอคอนเครื่องผมมันไม่ขยับอะครับ ของคนอื่นทีทำงานเค้าขยับได้ครับ ของผมจะขยับได้เฉพาะอันที่ไม่เปลี่ยนไอคอน ถ้าธีมไหนเปลี่ยนมันจะไม่ขยับครับ เป็นตั่งแต่ firmware 4.71 พออับเป็น 5 นึกว่าจะหาก็กลับเหมือนเดิมงะ ไม่ขยับเลยครับ ปลับให้ขยับได้ไหมครับ ไอคอน อะ

แล้วคนที่ซื้อใหม่เห็นว่า fw 5 แล้ว กด # ค้างก็สลับโหมดได้ ของผมอับเป็น 5 แล้วไม่ได้อะครับ ขอ fw 5 ที่สัลบโหมดได้ด้วยครับ

ไม่มีใครตอบผมเลยหรอครับ เซ็งอยู่เนี่ยมัยไม่ขยับครับ ไอคอนผม
JabKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N6300 ทำไมธีม ที่เปลี่ยนไอคอนเครื่องผมมันไม่ขยับอะครับ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 07:46  

ไม่มีใครตอบผมเลยหรอครับ เซ็งอยู่เนี่ยมัยไม่ขยับครับ ไอคอนผม

ที่ไม่มีใครตอบ เพราะอาจจะไม่รู้ว่าแก้ยังไงก็ได้มั่งครับ
ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะลองเอาไปที่ศูนย์โนเกียแคร์ดูหน่ะครับ ว่าทำไมถึงกด # แล้วสลับโหมดไม่ได้ แล้วเผลอๆ ก็อาจจะให้ที่ศูนย์เค้าช่วยอัพ Frimware ให้เลยก็ได้มั่งครับ

ปล. ผมไม่รู้วิธีแก้ด้วยตนเองหน่ะครับ ถ้าตอบกำปั้นทุบดินไปหน่อยว่าให้เข้าศูนย์ก็ขออภัยด้วยละกันนะ ยังไงก็ลองรอคำตอบจากผู้รู้จริงๆ ละกัน
bigcky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 14:49  

JabKung ผู้เขียน:

ที่ไม่มีใครตอบ เพราะอาจจะไม่รู้ว่าแก้ยังไงก็ได้มั่งครับ
ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะลองเอาไปที่ศูนย์โนเกียแคร์ดูหน่ะครับ ว่าทำไมถึงกด # แล้วสลับโหมดไม่ได้ แล้วเผลอๆ ก็อาจจะให้ที่ศูนย์เค้าช่วยอัพ Frimware ให้เลยก็ได้มั่งครับ

ปล. ผมไม่รู้วิธีแก้ด้วยตนเองหน่ะครับ ถ้าตอบกำปั้นทุบดินไปหน่อยว่าให้เข้าศูนย์ก็ขออภัยด้วยละกันนะ ยังไงก็ลองรอคำตอบจากผู้รู้จริงๆ ละกัน

ผมพอทราบครับว่าเพราะอะไร ลองโหลดมาหลายๆ theme ดูสิคับ บางธีมก็ทำได้ บางธีมผมก็มีอาการเหมือนคุณ ผมว่าอยู่ที่ธีมน่ะคับ ว่าธีมอะไร
bigcky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : battery หมดเร็วมาก
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 14:53  

ใช้วันเดียวหมดครับ
ใช้คุยโทรศัพท์รวมแล้วไม่เกิน 1 ชั่วโมง
เปิดดูเวลาบ้าง
ไม่มีเล่นเกม ไม่มีฟังเพลง ถ่ายรูป 2 รูป
อยู่ได้ประมาณ 24-26 ชั่วโมงคับ
แบตผมเสื่อมรึ่ป่าวคับ เพิ่งซื้อมาแค่อาทิตย์เดียว
ถ้าแบตไม่เสื่อม มีแบตรุ่นไหนที่อยู่ได้นานกว่านี้มั้ยคับ
ขอคำแนะนำด้วยคับ
penkin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 23:47  

6300 กะ k550i อันไหนดีกว่าคะ อยากรู้จัง กะลังเลือกอยู่
ฟันธง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 15:08  

k550i ครับ ชัว 6300 สวยแต่รูปจูบไม่หอม ไม่คุ้ม ค่า กะ เงินแน่ๆ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 19:50  

ตอนนี้ Firmware มีให้โหลดถึง เวอรชั่นไหนแล้วครับ ผมใช้ 5.0 อะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 16:41  

ปล. ผมไม่รู้วิธีแก้ด้วยตนเองหน่ะครับ ถ้าตอบกำปั้นทุบดินไปหน่อยว่าให้เข้าศูนย์ก็ขออภัยด้วยละกันนะ ยังไงก็ลองรอคำตอบจากผู้รู้จริงๆ ละกัน[/quote]

ผมพอทราบครับว่าเพราะอะไร ลองโหลดมาหลายๆ theme ดูสิคับ บางธีมก็ทำได้ บางธีมผมก็มีอาการเหมือนคุณ ผมว่าอยู่ที่ธีมน่ะคับ ว่าธีมอะไร[/quote]

คือธีมของเครื่องคนอื่นเค้าขยับได้นะครับพอส่งมาลงเครื่องผมมันดันไม่ขยับซะงั้น
saksth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 00:15  

6300
saksth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 00:15  

6300 เลยคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 21:40  

แล้ว ทำไมเวลาเราเลือกเสียงเรียกเข้าระดับดังสุดเวลาคนโทรมา มันจะดัง เบาๆก่อน ประมาณ2-3วินาที แล้วค่อยจะดังสุดครับ ปรับดังสุดเลยทีเดียวได้ไหม หาไม่เจอครับ
keng2108
Year's Star

หัวข้อ : music player
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 10:35  

เพิ่งซื้อมาค่ะ version 5.0

มีปัญหากับ music player ค่ะ

คือ เวลา add เพลงใน favourites อ่ะคะ

พอเอาเพลงใหม่มา แล้ว กด update music labrary

เพลงใน favourites เดิม จะมั่วหมดเลย

ใครเป็นเหมือนกันมั่ง แล้วมันเกิดจากอะไรคะ
TToTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น้ำหยด
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 12:04  

ตรงช่องหูฟังสนทนาด้านหน้า มีโอกาสที่น้ำจะเข้าได้ไหมครับ คือ ของผมน้ำมันดันหยดลงตรงช่องหูฟังพอดี ถ้าน้ำเข้าจะมีผลอย่างไรบ้างป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยตอบน่อย
TATA_TAR
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนถามเวลาเปิดเครื่องงะ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 22:21  

รบกวนถามหน่อยค่ะ

คือเวลาเปิดเครื่อง แล้วจะมีสัญลักเด้งขึ้นมาเตือนว่า

" ไม่สามารถสนทนา ตรวจสอบการตั้งค่า "

ทุกครั้งเลยอ่ะค่ะ
อยากทราบวิธีแก้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า ^^
positron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง music player
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 22:42  

ผมอยากให้ music player(เครื่องเล่นเพลง) มันไปเล่นเพลงที่ folder อื่นบ้าง มันเล่นแต่ที่ folder "เพลง" อย่างเดียวครับ ทำไงดีครับ
แล้วถ้าตั้ง folder เพิ่มใน folder "เพลง" music player จะสามารถเล่นเพลงใน folder นั้นได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 08:54  

ตอนนี้จาซื้อมือถือใหม่ค่ะ
เลือกไม่ถูกระหว่าง NOKIA 6300 กัย SE W810i

วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะว่าเอาเครื่องไหนดีค่ะ
• เต่าน้อย •
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Answer Plzzzzz...
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 14:28  

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

คือว่า...............

ตอนนี้ใช้ 3230 มาปีก่าๆ แล้วค่ะ

ถ้าจะเปี่ยนเป็นรุ่น 6300 นี่

จะคุ้มไหมคะ

หรือใช้ 3230 ต่อไปดีก่า

เมื่อวานเพื่อนไปซื้อที่มาบุญครองมา 7000 ถ้วน....

แต่ไม่มีอุปกรต่อคอม มีแต่แผ่น โปรแกรม ละก็

ในเครื่องไม่มีเกมเลยสักอัน

กล้องวิดิโอ ภาพก็เหลี่ยมๆๆๆๆ

แต่รูปร่างภายนอก งามเกินห้ามใจ

ภาพถ่ายก็ไมมีแต้มแดงๆนะคะ

ภาพจอสวยมาก

เท่าที่อ่านๆมา เหมือนมีปัญหามากมาย ละก็ยุ่งยากเรื่องโอนถ่ายกับคอม

สรุปแล้ว ซื้อใหม่ดีไม๊คะนี่

โปรดช่วยตอบทีนะคะ ร้อนใจจนนอนไม่หลับค่ะ Sad [b]
MD9oki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 16:28  

อยากทราบว่าใช้ส่วนไหนของเครื่องต่อกับคอมคะ ?

ตอนซื้อมาไม่ได้มีส่วนที่จะต่อเข้าคอมมาให้อ่ะค่ะ .. งงมาก
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:48  

ข้างแจ็คเสียบหูฟังครับ มีแผ่นยางปิดอยู่
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:51  

การโอนถ่ายข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ ผมใช้มายังไม่เคยมีปัญหาครับ แถมผมใช้ต่ออินเตอร์เน็ตผ่าน EDGE ด้วยต่างหาก ตรงไหนที่ว่ามีปัญหาครับ

สายที่ต่อ เส้นละไม่เกิน 50 บาท ไปเลือกสายที่ใช้กับ MP3 Player ครับ ราคาไม่แพง ใช้งานได้ดีเหมือนกับสายที่เค้าขายกัน 400-500 ตามร้านมือถือ อย่าหลงกลโดนหลอกนะครับ

ผมชอบรุ่นนี้ที่การออกแบบ เพรียว วัสดุดี แค่นี้จบครับ
Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:53  

ถ้ามีปัญหาเรื่องการเชื่อมต่อ เมลล์มาที่ผมได้เลยครับ จะแนะให้เป็นขั้นตอนเลย

ช่วงนี้ ติดภารกิจงานประจำ ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยๆครับ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 17:43  

Firmware version 5.50 ออกมาแล้วนะครับ

ที่สังเกตเห็นก็คือ ปุ่ม # ใช้สลับ profile ได้เหมือนเดิมแล้วครับ
แล้วก็พอเรากดปุ่มโทรออกเพื่อดู log list
icon มันจะใหญ่้กว่าเดิม ทำให้ดูง่ายกว่าเดิม
runnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 19:32  

แบตเตอรี่ Li-Ion 860 mAh (BL-4C)
แบตเตอรี่ Li-Ion 900 mAh (BL-4C)
แบตเตอรี่ Li-Ion 900 mAh (BL-5C)
แบตเตอรี่ Li-Ion 860 mAh (BL-5C)

แบตรุ่นไหนใช้แทนรุ่นไหนได้บ้างหรอคะ
แบตเตอรี่ Li-Ion 900 mAh (BL-4C) มาใช้แทน แบตเตอรี่ Li-Ion 860 mAh (BL-4C) ได้ป่าวอะ รบกวนหน่ยอนะ พอดีไม่มีความเรื่องมือถือซักเท่าไหร่อะ

แล้วรุ่นนี้ประชุมสายได้ป่าวว
Bankwan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 02:01  

ตอนนี้ผมก้อใช้รุ่นนี้อยู่นะครับ ประทับใจกับจอมาก สวยสุดๆล่ะ ส่วนเรื่องของกล้องก้อไม่ขี้เหร่ครับ ถ่ายในที่แสงเพียงพอละก้อถือว่าดี ถ้าเจอสภาพที่แสงน้อยๆจะติด noise นะครับ ยิ่งกลางคืนเนี่ย noise กระจาย แต่ยังไง มือถือก้อคือมือถือนะครับ ใครอยากได้ถ่ายภาพสวยจับใจก้อไปซื้อกล้องถ่ายรูปแทน ไม่ต้องมาซื้อกล้องมือถือ เพราะระดับ 2 ล้านที่ทำมาในมือถือก้อนับว่าดีแล้วครับ ใช้แทนเวลาไม่ได้พกกล้องถ่ายรูปได้สบาย การเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ ทำได้สองทางคือ 1.สาย USB เป็นหัวต่อแบบ mini usb นะครับ สายเดียวกันกับกล้องดิจิตอลนั่นแหล่ะ ใช้ร่วมกันได้ ไร้ปัญหา 2. Bluetooth อันนี้ผมใช้เวลาต่อกะคอมพิวเตอร์โน้ตบุ้ค เพราะมันสะดวกดี ไม่ต้องหาสายมาต่อให้มันยุ่งยาก เรื่องของการเชื่อมต่อ GPRS?EDGE เพื่อเล่นอินเตอร์เน็ต ก้อสามารถทำได้ไม่มีปัญหาเช่นกัน สามวันก่อนผมใช้ต่อกะคอมพิวเตอร์เพื่อเล่นเน็ตผ่านทางโปรแกรม PC Suit ของโนเกีย (พอดีที่หอยังไม่ได้ใช้ WLAN) วันนั้นผมใช้ดาวโหลดโปรแกรมไป 110 MB ผ่าน EDGE ก้อเร็วใช้ได้นะครับ แต่ค่าบริการแพงไปหน่อย เหอะๆๆ หมดเป็นร้อยเหมือนกัน เรื่องที่ตัวเครื่องร้อนเวลาคุยก้อไม่ต้องห่วงครับ มันร้อนกันทุกรุ่น แต่ที่รุ่นอื่นๆไม่รู้สึกว่าร้อนก้อเพราะตัวเครื่องเป็นพลาสติก พลาสติกมีคุณสมบัติเป็นฉนวนความร้อนเลยกักความร้อนจากแบตไว้ข้างในเครื่อง เลยไม่ร้อนออกมาข้างนอก แต่ 6300 ฝาหลังเป็นแสตนเลสที่มีคุณสมบัติถ่ายเทความร้อนได้ มันเลยถ่ายเทความร้อนจากข้างในอออกมา เพราะฉะนั้นปกติครับ ไม่ต้องห่วง ดีซะอีกที่มันสามารถถ่ายเทความร้อนออกมาได้ ไม่เกิดความร้อนสะสมข้างในจนอาจเกิดอันตรายขึ้นนได้อยากบอกว่าใครที่คุยเยอะก้อต้องหมั่นชาร์จแบตกันมั่งนะครับ เพราะความจุมันน้อย โดยรวมแล้วผมชอบใจกับรุ่นนี้มากๆเลยล่ะ ทั้งดีไซน์และฟังชั่น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 19:54  

ขอลิ้งโหลด firmware 5.50 หน่อยครับ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 21:38  

http://europe.nokia.com/A4579163

กดตามรุ่นได้เลยครับ
เป็นตัว software updater
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 23:39  

ขอบคูรครับกำลังอัปเลย อิๆๆ

หวังว่าอาการไอค่อนไม่ขยับ บางธีมคงหายนะครับ เพราะผมเป็นอยู่
princebeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 01:09  

คือว่าผมเพิ่งซื้อมาอะคับ
แล้วมันหล่นทำให้ตัวเครื่องถลอก
(ตรงที่เป็นสีดำ)
มันสามารถเปลี่ยนได้รึป่าวคับ

และก็ทำไมเสียงริงโทน
มันจะดังเบาช่วงแรกแล้วแปบนึงมันก็จะดังขึ้นมาเลยอะคับ
ทั้งๆที่เลือกแบบดังต่อเนื่อง
ใครเป็นบ้างครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
pie~apple
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2007 21:47  

NK 6300 Batt เต็มเปิดทิ้งไว้ได้แค่ 12 ชม. ปรกติไหมครับ
papermoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2007 22:14  

รุ่น6300 แตกต่างกับรุ่น 6500 ยังไงบ้างอะครับ
แล้ว 6300 ตอนนี้มีสีไรบ้างอะครับ
ART3108
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายซองหนังแท้ โนเกีย 6300 ของแท้ 100% จากกล่อง ไม่เคยใช้
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 16:45  

ขายซองหนังแท้ โนเกีย 6300 ของแท้ 100% จากกล่อง ไม่เคยใช้

ขาย 400.- บาท

087-0709000
086-3130500
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 16:57  

plin ผู้เขียน:
NK 6300 Batt เต็มเปิดทิ้งไว้ได้แค่ 12 ชม. ปรกติไหมครับ

ผมว่าผิดปรกติแล้วล่ะ ของผมถ้าไม่ได้กดเล่นมันมากก็อยู่ได้สองวัน
Kajeab_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 22:02  

เวลาเล่นเพลงอ่ะค่ะ มันจะดึงมาเล่นหมดเลย ทั้งเสียงเพลงที่ตัดเป็นเสียงเรียกเข้า

คัยเป้นมั่งคะ อยากให้เล่นเฉพาะเพลงเต็มๆค่ะ ทำไงคะ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2007 23:35  

นี่เป็น theme aurora hue ของรุ่น 8600 luna นะครับ
ลองเอาไปใช้กันดู สวยดีเหมือนกัน
theme รุ่นหรู Surprised

http://download.yousendit.com/85AA973E3EDFDADA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 10:43  

อัป แล้ววววว ไอคอน ขยับได้แล้วจาก บางธีมของคนอื่นขยับผมผมไม่ขยับ

ส่วนเพลงmp3ถ้าจะฟังให้เลือกเพลงนั้นแล้ว Favourite เอาครับ
แล้วเวลาจะฟังให้เลือก favaourite list เอา
p_p1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ปัญหากับหูฟังBluetooth
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 14:16  

ผมใช้กับหูฟังBluetooth Plantronics Voyager510 แล้วมีปัญหาครับ
เวลาโทรฯ เข้า-ออก ปลายทางมักจะได้ยินเสียงเราขาดๆหายๆตลอดเวลา
จนต้องปิดหูฟังก่อน แล้วมาใช้ลำโพงของเครื่องแทน
เป็นบ่อยมากๆ ประมาณ 8ใน10ครั้งที่โทรฯ แต่ก่อนใช้กับV3iไม่เคยมีปัญหาเลย

อยากรู้ครับว่าfirmware5.50 มีอะไรที่ปรับปรุงเพิ่มจาก5.00บ้างครับ
ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับ อยากลองUpบ้างเผื่อจะแก้ไขปัญหาข้างต้นของผมได้

ขอบคณมากครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 23:06  

เมื่อก่อนเคยใช้งานร่วมกับหูฟัง BT สำหรับ SW ตัวแรกๆยังมีปัญหาเรื่องเสียงขาดๆหายๆที่ปลายทางครับ

ปัจจุบัน ไม่เป็นแล้วครับ ลิง Upgrade SW ใหม่ดูครับ
Wink
p_p1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณมากครับ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 00:37  

ขอขอบคุณ คุณcwitthawat มากๆครับ
ในเครื่องผมเป็น v.5.00ตั้งแต่ตอนซื้อมา เดี๋ยวจะลองลง5.50ดูนะครับเผื่อจะแก้ปัญหานี้ได้

ขอบคุณมากครับผม
ผู้ใช้คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะรู้
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 13:33  

พอดีมะวานไปซื้อ Nokia 6300 มาอะคับทีห้าม Big C
หาร้านที่ถูกสุดได้มา 6900 เลยตัดสินใจซื้อเลยทันที
เพราะซื้อมาลองเครื่อง ยังไม่ได้ปรับค่าใดๆมั้งสิ้น
ลองโทหาแฟนอะคับ แล้วไม่ทราบว่ามันมีเวลาบอกขณะโทหรือเปล่า
คือผมใช้มันไม่มีบอก แล้วพอวางสายก็ไม่มีสรุปค่าโท
ต้องเข้าไปเช็คที่เมนูการโทออกอะคับถึงจะรู้
เลยอยากทราบว่า รุ่นนี้สามารถปรับให้มีเวลาขณะ
โทรออกหรือรับสายหรือเปล่า และสรุปการโทด้วย
ผู้ใดที่รู้ทริคในการปรับเปลี่ยนเมนูบอกผมหน่อยคับ
หรือปรับไม่ได้กันแน่คับ ขอบคุณมากคับ
ง่า อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมๆ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 18:07  

ผมก็เป็นแบบคุณที่โพสข้างบนอะ
เหมือนกันเลย ตอบให้หน่อยงับ
ว่าเป็นมายังไง แล้วอีกอย่าง
ขอถามหน่อยคับ ว่าสาย Da ta link ของ
I-Mobile สามารถใช้ต่อคอมร่วมกับNokia 6300
ได้หรือเปล่าคับ บอกมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหากับหูฟังBluetooth
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 12:42  

p_p1818 ผู้เขียน:
ผมใช้กับหูฟังBluetooth Plantronics Voyager510 แล้วมีปัญหาครับ
เวลาโทรฯ เข้า-ออก ปลายทางมักจะได้ยินเสียงเราขาดๆหายๆตลอดเวลา
จนต้องปิดหูฟังก่อน แล้วมาใช้ลำโพงของเครื่องแทน
เป็นบ่อยมากๆ ประมาณ 8ใน10ครั้งที่โทรฯ แต่ก่อนใช้กับV3iไม่เคยมีปัญหาเลย

อยากรู้ครับว่าfirmware5.50 มีอะไรที่ปรับปรุงเพิ่มจาก5.00บ้างครับ
ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับ อยากลองUpบ้างเผื่อจะแก้ไขปัญหาข้างต้นของผมได้

ผมก็พบปัญหาเช่นเดียวกันครับ และได้ทดสอบวิธีแก้ปัญหาด้วยตนเองพบว่า ปัญหาเสียงขาด ๆ หาย ๆ จะไม่เกิดขึ้นหากฝ่ายปลายสายอยู่ในที่เงียบพอ ???
เพราะผมทดลองให้เพื่อนผมเอานิ้วอุดช่องไมโครโฟนตอนที่เพื่อนผมคุยกับผมอยู่ที่ป้ายรถเมล์ ปรากฎว่า อาการนี้หายไป
แต่แบบนี้มันเรียกว่าใช้การได้หรือครับ

ปล. ผมใช้ 6300 กับ Jabra 5020 (และได้ทดลองกับ Nokia Bh800 กับ itech อีกตัว ผลก็คือ อาการเหมือนกันหมด)

และได้เอาเครื่องไปส่งศูนย์ Nokia care มาแล้ว ต้องส่งเครื่องไปตรวจสอบที่ศูนย์ใหญ่ ใช้เวลา 10 วัน

พอเอาเครื่องกลับมาใช้ สังเกตว่าสัญญาณ Blue tooth แรงขึ้นทันตาเห็น (ระยะระหว่างหูฟังกับเครื่องไกลมากขึ้น connect ไวกว่าเดิม)
แต่แบตเตอรี่จากที่เคยหมดค่อนข้างเร็ว (1 วันครึ่ง ชาร์จที)
หมดเร็วกว่าเดิมชนิดรู้สึกได้ (บ่ายๆ ก็ต้องชาร์จแล้ว)

ใครกะว่าจะเอาเครื่องไปส่ง Nokia care ก็ทบทวนดูนะครับ

ไม่ทราบว่า firmware 5.5 แก้ไขเรื่องนี้หรือยัง???
p_p1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปัญหากับหูฟังBluetooth
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 15:40  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมก็พบปัญหาเช่นเดียวกันครับ และได้ทดสอบวิธีแก้ปัญหาด้วยตนเองพบว่า ปัญหาเสียงขาด ๆ หาย ๆ จะไม่เกิดขึ้นหากฝ่ายปลายสายอยู่ในที่เงียบพอ ???
เพราะผมทดลองให้เพื่อนผมเอานิ้วอุดช่องไมโครโฟนตอนที่เพื่อนผมคุยกับผมอยู่ที่ป้ายรถเมล์ ปรากฎว่า อาการนี้หายไป
แต่แบบนี้มันเรียกว่าใช้การได้หรือครับ

ปล. ผมใช้ 6300 กับ Jabra 5020 (และได้ทดลองกับ Nokia Bh800 กับ itech อีกตัว ผลก็คือ อาการเหมือนกันหมด)

และได้เอาเครื่องไปส่งศูนย์ Nokia care มาแล้ว ต้องส่งเครื่องไปตรวจสอบที่ศูนย์ใหญ่ ใช้เวลา 10 วัน

พอเอาเครื่องกลับมาใช้ สังเกตว่าสัญญาณ Blue tooth แรงขึ้นทันตาเห็น (ระยะระหว่างหูฟังกับเครื่องไกลมากขึ้น connect ไวกว่าเดิม)
แต่แบตเตอรี่จากที่เคยหมดค่อนข้างเร็ว (1 วันครึ่ง ชาร์จที)
หมดเร็วกว่าเดิมชนิดรู้สึกได้ (บ่ายๆ ก็ต้องชาร์จแล้ว)

ใครกะว่าจะเอาเครื่องไปส่ง Nokia care ก็ทบทวนดูนะครับ

ไม่ทราบว่า firmware 5.5 แก้ไขเรื่องนี้หรือยัง???

ผมUpเป็น5.50แล้วครับ ไม่หาย อาการยังเป็นเหมือนเดิมครับ Crying or Very sad
อ่านของคุณแล้วผมถึงบางอ้อเลยครับ ใช่จริงๆด้วย
เวลาที่ผมคุยกับเพื่อน ที่เค้าขับรถ หรืออยู่ในห้องเงียบๆ จะไม่เป็นครับ
แต่เวลาคุยกับเพื่อนอีกคนนึง ที่เค้าอยู่ในที่ๆมีเสียงค่อนข้างดัง เช่นริมถนน จะมีอาการเลยครับ
แต่ผมไม่กล้าส่งเข้าศูนย์นะครับ เพราะ
1. มันน๊านนนนนน....นาน กว่าจะได้คืน ตั้ง10วันแน่ะ
2. ผมว่าช่างของศูนย์ เค้าต้องไปปรับเพิ่มกำลังส่งของBluetooth ให้แรงมากขึ้นแน่ๆ
แบตเตอรี่จึงหมดเร็วขึ้นกว่าเดิม (ส่งศูนย์แล้ว อาการที่ว่าหายมั้ยครับ???)

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 12:08  

ผมUpเป็น5.50แล้วครับ ไม่หาย อาการยังเป็นเหมือนเดิมครับ Crying or Very sad
อ่านของคุณแล้วผมถึงบางอ้อเลยครับ ใช่จริงๆด้วย
เวลาที่ผมคุยกับเพื่อน ที่เค้าขับรถ หรืออยู่ในห้องเงียบๆ จะไม่เป็นครับ
แต่เวลาคุยกับเพื่อนอีกคนนึง ที่เค้าอยู่ในที่ๆมีเสียงค่อนข้างดัง เช่นริมถนน จะมีอาการเลยครับ
แต่ผมไม่กล้าส่งเข้าศูนย์นะครับ เพราะ
1. มันน๊านนนนนน....นาน กว่าจะได้คืน ตั้ง10วันแน่ะ
2. ผมว่าช่างของศูนย์ เค้าต้องไปปรับเพิ่มกำลังส่งของBluetooth ให้แรงมากขึ้นแน่ๆ
แบตเตอรี่จึงหมดเร็วขึ้นกว่าเดิม (ส่งศูนย์แล้ว อาการที่ว่าหายมั้ยครับ???)

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล Very Happy Very Happy Very Happy

ขออภัยครับ ลืมบอกไปว่าหลังเข้าศูนย์ Nokia care มา 10 วัน

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่พบอาการนี้ทุกท่าน.......

อาการก็ยังเหมือนเดิมครับ

โทรกลับไปถามทางศูนย์ เขาก็ให้ส่งเครื่องไปเช็คอีก สงสัยก็คงอีก 10 วันละมังครับ
แต่ผมไม่อยากส่งไปแล้ว เสียเวลามากครับ รอคิว 1 ชั่วโมง รอเครื่อง 10 วัน และนี่คงต้องซ้ำอีกรอบ เข็ดแล้ว.....

ถ้าต้องส่งศูนย์ูอีกรอบ ไม่รู้จะขอให้เขาปรับให้แบตมันหมดช้าลงหน่อยได้ไหม ตอนนี้ใช้งานลำบากมาก ครึ่งวันชาร์จ ทุกวันเลย แบตพังแน่งานนี้....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 12:00  

ถามหน่อยคับ
แล้วขณะโทอยู่ละ สามรถดูได้ไหมว่าโทไปกี่นาที
ปกติรุ่นอื่นๆบอกนิ รุ่นนี้ไม่มีบอกหรอ
แล้วตอนต่อสาย USB อะ
ทำไมมันขึ้นแต่ได๊ของเมมอะ
ได๊ของตัวเครื่องไม่เห็นมีเรยอะคับ
แล้วรหัสที่ติดกับตัวเครื่องงะ
รหัสแรกเลยคือรัหัสไรหรอ
จะปรับตั้งค่าคืนอย่างเดิมมันบอก
ใส่รหัส
แตไมรู้รหัสอะไร
p_p1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 13:17  

ขออภัยครับ ลืมบอกไปว่าหลังเข้าศูนย์ Nokia care มา 10 วัน

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่พบอาการนี้ทุกท่าน.......

โทรกลับไปถามทางศูนย์ เขาก็ให้ส่งเครื่องไปเช็คอีก สงสัยก็คงอีก 10 วันละมังครับ
แต่ผมไม่อยากส่งไปแล้ว เสียเวลามากครับ รอคิว 1 ชั่วโมง รอเครื่อง 10 วัน และนี่คงต้องซ้ำอีกรอบ เข็ดแล้ว.....

ถ้าต้องส่งศูนย์ูอีกรอบ ไม่รู้จะขอให้เขาปรับให้แบตมันหมดช้าลงหน่อยได้ไหม ตอนนี้ใช้งานลำบากมาก ครึ่งวันชาร์จ ทุกวันเลย แบตพังแน่งานนี้....

Alfissimo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยจ้า
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 20:54  

I_love_6300 ผู้เขียน:
motorolav3iii ผู้เขียน:
คือว่าผมเพิ่งซื้อ 6300 มา ทาง shop ให้ micro SD มา 128MB เราก็เลยไปซื้อ 1GB มาใส่
แต่ข้อมูลจาก การ์ด 128MB เนี่ย มัน copy มาไม่ได้ ผมก็เลยจะ backup ตามที่ในนี้แนะนำ
แต่แล้วดันโง่เอง ทำพลาด ทำไปทำมา ข้อมูลจากการ์ด128MB ที่ได้มากะเครื่องเนียะ หายหมดเลย พวก theme ที่มากะการ์ด หายหมดเลย เอาไปที่ศูนย์ทางศูนย์ก็ไม่ยอมลงให้ใหม่
ใครพอที่จะมีข้อมูล backup ที่มันมากะเครื่องตอนแรกมั่ง เราขอหน่อยได้หรือเปล่า
อยากได้ theme เหมือนเดิม แล้วก็อยากได้ เกม sudoku.swf ด้วย
ใครมีช่วยมาปล่อยทิ้งไว้หน่อยนะ เราอยากได้จริงๆไม่รู้จะทำยังไง
เพื่อนๆ เราก็ไม่มีใครใช้รุ่นนี้ เฮ้ออออออออ

ขอเมลล์หน่อยสิคะ จะส่งไปให้

go149@hotmail.com ครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ เพราะว่าไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ

ถ้า back up ไว้รบกวนส่งมาให้หน่อยครับ เผลอ format แล้วหายหมดเลย
trust_no6@hotmail.com
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 10:26  

ถามหน่อยคับ
แล้วขณะโทอยู่ละ สามรถดูได้ไหมว่าโทไปกี่นาที
ปกติรุ่นอื่นๆบอกนิ รุ่นนี้ไม่มีบอกหรอ
แล้วตอนต่อสาย USB อะ
ทำไมมันขึ้นแต่ได๊ของเมมอะ
ได๊ของตัวเครื่องไม่เห็นมีเรยอะคับ
แล้วรหัสที่ติดกับตัวเครื่องงะ
รหัสแรกเลยคือรัหัสไรหรอ
จะปรับตั้งค่าคืนอย่างเดิมมันบอก
ใส่รหัส
แตไมรู้รหัสอะไร

12345 ครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 12:02  

plin ผู้เขียน:

ทำไมน้อยจัง ของเราได้วันกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 16:44  

เห็นด้วย แบตหมดเร็ว เสียรมณ์
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ : Re: พอร์ทเชื่อมต่อ USB ของ 6300
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 21:50  

meez ผู้เขียน:
จะต้องแกะตัวที่มันปิดช่องเชื่อมต่อ USB ออกก่อนใช่มั้ยคะ

เเล้วจะต้องแกยังไง วิธี อะคะ

งานผู้มีความรู้ตอบนะคะ ^^

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

หันหน้าเครื่องเข้าหาตัว พลิกหาด้านล่างของเครื่อง

สังเกตว่า รู้เสียบที่ชาร์จอยู่ด้านซ้าย ถัดมาเป็นช่องเสียบหูฟัง ขวาสุดเป็นช่องเสียบสาย USB

ที่ช่องเสียบสายนี ด้านซ้ายจะมีร่องเล็กๆ เอาไว้ให้ใช้เล็บสอดเข้าไปเกี่ยวออกมาครับ แรกๆจะยากนิดหน่อย แต่หลังๆจะง่ายครับ
Wink
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 20:45  

ทำไมเวลาเราเลือกเสียงเรียกเข้าระดับดังสุดเวลาคนโทรมา มันจะเบาๆก่อน ประมาณ2-3วินาที แล้วค่อยจะดังสุดครับ อากให้ดังสุดตั้งแต่แรกเลย พอมีวิธีมั้ยคะ

คือเห็นหลายคนโพสปัญหานี้มาหลายครั้งแล้วอ่ะค่ะ แต่ไม่มีใครตอบเลย ใครพอรู้ก็รบกวนช่วยหน่อยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณมากค่ะ
อยากรุ้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีของ 6300
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 21:38  

คือว่าเท่าที่เว็ปเอารุปมาลงให้ดู 6300 มันมีสีแดงด้วยไม่ใช่หรอครับ

คือถ้าผมจะซื้อผมจะซื้อสีแดงอ่ะครับ

แล้วถ้าซื้อมาแล้วสามารถเปลี่ยนสีกรอบได้ป่าวครับ
OoตะIIง้วoO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 13:38  

โห 16.7 ล้านสี ราคาหมื่นสองก็มะแพงเท่าไหร่ Twisted Evil

อืมจิงง 16.7 ล้านสี ราคา 7100 ตอนนี้ ไม่แพงและน่าใช้ที่สุดค่ะ
แต่บังเอิญเพื่อนเราในกลุ่มอีก 2 คนก้อจะเอารุ่นนี้ เฮ้อเซงม่ะอยากซ้ำไค
สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นอีกรุ่นที่เล็งไว้แล้วแหละ N70 Black MusicEdition...
OoตะIIง้วoO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 13:39  

โห 16.7 ล้านสี ราคาหมื่นสองก็มะแพงเท่าไหร่ Twisted Evil

อืมจิงง 16.7 ล้านสี ราคา 7100 ตอนนี้ ไม่แพงและน่าใช้ที่สุดค่ะ
แต่บังเอิญเพื่อนเราในกลุ่มอีก 2 คนก้อจะเอารุ่นนี้ เฮ้อเซงม่ะอยากซ้ำไค
สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นอีกรุ่นที่เล็งไว้แล้วแหละ N70 Black MusicEdition...
SenTo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังมองหาเครื่องใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 12:13  

ขอถามผู้ที่รู้หรือได้เป็นเจ้าของเครื่องนี้แล้วอะครับว่าตอนซื้อเครื่องนี้มาแล้ว
ในกล่องมีอะไรบ้างครับ
การใช้งานของเครื่องนี้มีปัญหาหรือเปล่าครับ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
[/u]
tukkae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 21:31  

อยากทราบว่าตวนี้สามารถลง dict ได้หรือเปล่า คือผมลง lek lek ไปแล้วก็ไม่ได้ ลง motodict ก็ไม่ได้ แล้วมันใช้ดิกตัวไหนได้บ้างครับ แล้ว media player อ่ะครับ มันสามารถ add play list ได้หรือเปล่าครับล
ลาก่อน6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กำลังมองหาเครื่องใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 11:17  

SenTo ผู้เขียน:
ขอถามผู้ที่รู้หรือได้เป็นเจ้าของเครื่องนี้แล้วอะครับว่าตอนซื้อเครื่องนี้มาแล้ว
ในกล่องมีอะไรบ้างครับ
การใช้งานของเครื่องนี้มีปัญหาหรือเปล่าครับ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
[/u]

ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหากับการใช้กับหูฟังบลูทูชทุกเครื่องหรือเปล่านะ เครื่องผมก็เป็น เห็นข้อความข้างบนก็มีการพูดคุยกันเรื่องนี้อยู่ ส่วนตัวผมคงไม่ส่งซ่อมแล้วครับ เปลี่ยนใหม่ดีกว่า คราวหน้าคงต้องพกหูฟังบลูทูชไปลองตอนซื้อเครื่องด้วยซะแล้ว

***จากนี่ครับ

อ้างถึง:
Posted: 22 Nov 2007 13:17 หัวข้อ: Re: ปัญหากับหูฟังBluetooth

ผมUpเป็น5.50แล้วครับ ไม่หาย อาการยังเป็นเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
ssbm86
Year's Star

หัวข้อ : กำลังจะซื้อแล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 11:32  

สวัสดีครับทุกท่าน ผมขอข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้ใช้ Nokia 6300 หน่อยนะครับ พอดีจะซื้อให้แฟนสิ้นปีนี่แล้ว แต่กลัวผิดหวังมีปัณหา เพราะเครื่องราคาก็ใช้ย่อย และเป็นการเก็บเงินตลอดปีของผมกว่าจะได้ คือผมศึกษามาจาก ทั้งเว็บของไทย และ ของนอก ครับจากรุ่นนี่ สิ่งที่ต้องการทราบแบบแน่ชัดมีดดังนี่ครับ

1. แบตหมดเร็วจริงหรือไม่ครับ ยิ่งเห็นเป็น BL-4C ด้วย มันจะหมดเร็วแค่ไหนครับ แบบว่า คุยวันละ 2-3 ชม. ไม่เกินนี้(แต่ไม่ได้คุยติดต่อกันยาวนะครับ) และก็เล่นกล้องฟังเพลงบ้าง นี่จะอยู่ได้ถึงวันไหมครับ แบบว่า ชาจ์รตอนกลางคืน ใช้ถึง เย็นของอีกวันไหม (เปิดเครื่องไว้ด้วย) ครับ
2. ตัว body สามารถเปลี่ยนได้ไหมครับหรือถ้าหล่นแล้ว ต้องเข้าศูยน์เพื่อเปลี่ยน แล้วราคาจะแพงมากไหมครับ

3. ได้ข่าวว่า ล็อตหลังนี่ถ่ายรูปเวลาลงคอมแล้วภาพจะเหลืองเหรอครับ อันนี่ทำให้คิดหนักเลยเพราะเน้นไปทางนี่นะครับ ไปอ่านมาหลายที่เฉพาะในไทย บอกว่ามีปัณหานี่ครับ ตอนแรกได้ยินว่าเป็นเฉพาะรุ่นสีขาว ตอนนี่เป็นรุ่นสีดำแล้วด้วย(ต้องการสีดำ)

4. ถ้าใช้งานหนัก(เน้นทางด้านคุย) มันจะทนไหมครับเพราะเครื่องนี่คงใช้อีกหลายปีแน่ ที่สำคัญผมซื่อจากกรุงเทพไปที่บ้าน ต่างจังหวัดครับ ไม่อยากส่งไปส่งมา เข้าศูนย์ นานครับ

5. ตอนนี่ราคาเท่าใดแล้วครับ ถ้าเป็นแถวๆ The Mall บางกะปิ เพราะเห็นบางเว็บบอกราคาต่ำสุดตอนนี่ลงมาที่ 6500 แล้ว สิ้นปีนี่จะ ขึ้นไปอีกแค่ไหนนะ ผมมีงบ 7000 เท่านั้น (ร้านตู้ที่รู้จักบอกราคาอาจแพงขึ้นไปมากช่วงเดือนนี้ จนกว่าจะหลัง ตรุดจีน เฮ้อออ)
[โอ]โเพี้ยนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 13:49  

ของผมไม่มีปัญหาเรื่องหุฟังนะ

ไม่รุ้เหมือนกันของผมมีปัญหาแต่เรื่องเสียงเรียกเข้าน่ะคับ

มันจะดังเบาๆก่อนในช่วงแรกแล้วมันถึงจะดังสุด ทั้งๆที่ผมตั้งให้มันดังต่อเนื่องแล้วนะ

มันเปนอะไรหรอคับผมอยากให้มันดังสุดทีเดียวเลยจะทำยังไงหรอคับ

Nokia 6300 ตอนที่ผมซื้อมาที่มาบุญครอง ร้านนาซ่า 6580 บาทคับ

ที่เค้าบอกกล้องเหลืองอ่ะของผมไม่เปนนะ ตอนผมซื้อมาวันแรกกล้องเหลืองคับ

แต่พอใช้ไปซัก 2-3 วัน มันก้อหายเหลืองไปเอง ความชัดก้อโอนะถ้าถ่ายรุปวิว

เหอะๆ

ผมยัง งง เลย แต่ก้อดีและฮ่าๆๆ
[โอ]เพี้ยนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 13:54  

แต่เรื่องแบตอ่ะคับ

มันน้อยจิงๆของผมนะ ฟังเพลงวันละ ชั่วโมงนิดๆ ไม่ติดต่อนะ

โทก้อชั่วโมงกว่าๆ ถ่ายรุปก้อนิดหน่อย

แบตอยู่ได้วันต่อวันเลยคับ

ผมต้องชาร์ตทุกวันอ่ะ ชาร์ตทิ้งไว้ก่อนนอนทุกคืน

ถ้าเปนอย่างงี้ต่อไปเรื่อยๆแบตผมเสื่อมแน่ๆ
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 23:50  

ตอนนี้ที่ POWER BUY ลดเหลือ 6990
ถ้าใครมีบัตรเครดิต KTC ผ่อนได้0% 10เดือน แถมบัตรเติมเงิน DTAC อีก300บาท
คุ้มจริงๆ หมดเขต 2 มกราคม 2008
เอ11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 15:06  

6300 นี่ สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยคะ

มีที่ไหนขายบ้าง ราคาประมาณเท่าไร

ตอนนี้ทำหล่นบ่อย จนตัวเครื่องเป็นรอยเต็มไปหมดเลยค่ะ
นายแพน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อบกพร่อง 6300
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 13:07  

ผมว่า แบตเตอรี่หมดเร็วเกินไปนะ ใช้แปปเดียวก็หมด แล้วเวลาสนทนาทำไมเปิดเพลงด้วยไม่ได้ รุ่น 3110 ราคาถูกกว่ายังเปิดได้เลย Evil or Very Mad
นายแพน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 13:26  

ทำไมเวลาฟังเพลงจบแล้ว มันไม่แรนด้อมเพลงให้ หรือว่ามันไม่เปิดเพลงต่อไปให้ ผมต้องคอยมานั่งเปิดเองทีละเพลง เสียเวลา เซงด้วย ใครเป็นป่าว Evil or Very Mad
Neung111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยง (ขึ้นใกล้ๆสัญลักษณ์แบตเตอรี่)
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 10:58  

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้โดยรวมก็ถูกใจดีนะครับ ตอนนี้มีข้อสงสัยอยู่ว่าสัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยง เป็นเส้นสีเหลืองคล้ายรูปคลื่นเสียงหรือเส้นฟ้าผ่า จากที่สังเกตจะขึ้นเฉพาะตอนคุย มันคือสัญลักษณ์อะไร หาในคู่มือก็ไม่มีบอก ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
์ำNeung111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยง (ขึ้นใกล้ๆสัญลักษณ์แบตเตอรี่)
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 11:02  

Neung111 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้โดยรวมก็ถูกใจดีนะครับ ตอนนี้มีข้อสงสัยอยู่ว่าสัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยง เป็นเส้นสีเหลืองคล้ายรูปคลื่นเสียงหรือเส้นฟ้าผ่า จากที่สังเกตจะขึ้นเฉพาะตอนคุย มันคือสัญลักษณ์อะไร หาในคู่มือก็ไม่มีบอก ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

สัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยงนี่จาขึ้นข้างๆสัญลักษณ์แบตเตอรี่นะครับ
therdkwan
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 16:56  

มีเรื่องรบกวนหน่อย ตอนนี้มีงบประมาณ 10000 บาท ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้ออะไรดี

สิ่งที่อยากได้ก้อ
1. บลูทูธ
2. เสียงเรียกเข้าเป็น Truetone (ตอนนี้ก้อเป็นกันหมดเกือบทุกรุ่นหละ)
3. กล้องชัด ๆ หน่อย
4. เครื่องบาง ๆ
จริงแล้วก้ออยากได้เป็นฝาพัด เหมือนกัน แต่ว่าเพื่อนไม่ค่อยแนะนำ ก้อเลยไม่รู้ว่าจะตัดสินใจยังไงดี ช่วยหน่อยนะค่ะ

รุ่นที่ดูไว้ Sumsung D830 , Nokia6300 , Moto v3i , Nokia 5310

แต่ถ้าว่ามีรุ่นไหนแนะนำก้อบอกนะค่ะ เพราะว่ากำลังจะซื้อภายในอาทิตย์นี้แล้วอ่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยง (ขึ้นใกล้ๆสัญลักษณ์แบตเตอรี่)
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:55  

์ำNeung111 ผู้เขียน:

สัญสักษณ์รูปคลื่นเสี่ยงนี่จาขึ้นข้างๆสัญลักษณ์แบตเตอรี่นะครับ

มันเป็นสัญลักษณ์ที่บอกให้รู้ว่ามีการใช้สายครับ อย่างเวลาเราโทรออกก็ดูเอาก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องแนบหูเวลารอคนรับสาย
Neung111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 10:22  

- - ผู้เขียน:
์ำNeung111 ผู้เขียน:

มันเป็นสัญลักษณ์ที่บอกให้รู้ว่ามีการใช้สายครับ อย่างเวลาเราโทรออกก็ดูเอาก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องแนบหูเวลารอคนรับสาย

จากที่สังเกต สัญลักษณ์นี้จาไม่ได้ขึ้นตลอดหรือทุกครั้งที่มีการใช้สาย อย่างงี้เนี่ยเครื่องปรกติดีหรือป่าวครับ
ฟองสบู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายเชื่อม
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 08:47  

พึ่งซื้อมาเมือวาน 6500บาท
รุ้สึกงงว่าทามไมไม่มีสายเชื่อมต่อมาด้วย
แล้วจาเอาข้อมูลลงคอมยังไงค่ะ
Bestiezz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 18:27  

อยากรู้จัง ระหว่าง 6300 กับ 6120 อันไหน กล้องชัดกว่า แล้วลูกเล่นดีกว่า ใครเคยไช้แล้วช่วยตอบหน่อยน้า วัน เสา จะ ซื้อแล้ววววววววว
มิโด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แถบเหลืองๆอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 03:18  

ไอ้แถบเหลืองๆที่คล้ายๆสายฟ้า มันคือโหมดความชัดเจนเสียงครับ

ไม่เชื่อตอนโทรลองกดปุ่มซ้ายบนหนือปุ่มโทรอ่ะ มานจามีให้เลือกโหมดชัดเจนเสียง
ถ้ากดปิดมันจะไม่ขึ้นอ่ะครับ เอาไว้ใช้เวลาที่อยู่ในที่เสียงดังๆ

หรือเข้าเมนูตั้งค่า เข้าไปที่ โทรออก แล้วก็จามีเมนูชัดเจนเสียงครับ

ควรใช้ในที่ๆเสียงดังๆนะครับ ถ้าอยู่ในห้องเงียบๆจาได้ยินเหมือนเสียงแตกๆ ให้ปิดโมหดซะ

ผมรู้แค่นี้แหละครับ หุหุ[/quote]
มิโด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300 กะ 6120
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 03:22  

ผมว่า6120ดีกว่าครับ ทั้งกล้องและลูกเล่น มีแฟลช แถม6120เป็นซิมเปบี้ยนด้วยครับ

ความสามารถในการใช้งานน่าจาดีกว่า6300อยู่นะครับ จากการที่ลองเล่นของเพื่อนมาครับ

ถ้าไม่เน้นฟังก์ชันมาก ก็6300ครับ

แต่ถ้าเน้นลงโปรแกรมเสริมได้ ก็6120ครับ

แต่ซิมเบี้ยนติดไวรัสได้นะครับ ระวังด้วย
Neung111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แถบเหลืองๆอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 11:39  

มิโด ผู้เขียน:
ไอ้แถบเหลืองๆที่คล้ายๆสายฟ้า มันคือโหมดความชัดเจนเสียงครับ

ไม่เชื่อตอนโทรลองกดปุ่มซ้ายบนหนือปุ่มโทรอ่ะ มานจามีให้เลือกโหมดชัดเจนเสียง
ถ้ากดปิดมันจะไม่ขึ้นอ่ะครับ เอาไว้ใช้เวลาที่อยู่ในที่เสียงดังๆ

หรือเข้าเมนูตั้งค่า เข้าไปที่ โทรออก แล้วก็จามีเมนูชัดเจนเสียงครับ

ควรใช้ในที่ๆเสียงดังๆนะครับ ถ้าอยู่ในห้องเงียบๆจาได้ยินเหมือนเสียงแตกๆ ให้ปิดโมหดซะ

ผมรู้แค่นี้แหละครับ หุหุ
[/quote]

ขอบคุณครับ
6300newcolor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300 สีใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 23:10  

วันนี้ไปเดิน mbk มีสีใหม่ออกด้วยอ่ะ เป็นสีดำครับ ราคาแพงกว่าสีเก่า 50 บาท
สีดำ 6450
สำดำ-เงิน, สีขาว 6400 ราคา ณ 13/1/08
Gupazz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 13:58  

ตั้งค่าเซฟรูปไว้ที่เม็ม พอกดถ่ายรูป มันขึ้นว่า ไม่สนับสนุน ลักษณะไฟล์ ไรนี่ร่ะ
หรือบางที พอกดถ่ายรูป ลูกศร มันก้หมุนค้างยุ่ยั่งงั้น เคยทิ้งไว้ประมาร 2- 3 นาที
เครื่องร้อนจี๋เรย

เม็มเพิ่งซื้อมาใหม่ แต่พอจะลงไฟล์ มันขึ้น Cannot copy ______(ชื่อไฟล์) :The disk is write-protected
Remove the write-protection or use another disk

จะฟอร์แมต ก้ฟอร์แมต ไม่ได้
มันเป้นอะไรหรอ

แล้วตั้งค่าพาสเวิด เม็มโมรี่การ์อ่ะ มันเข้าไปดูตรงไหน

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 18:30  

ตั้ง password memory card เข้าไปที่
settings > security >security level ครับ
เลือกได้ว่าจะตั้งรักษาความปลอดภัยของเครื่องหรือของเมมโมรี่การ์ด
นายพลหยั่งรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 19:09  

อยากทราบว่า N 6300 การใช้งานดีหรือเปล่า[/list]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 15:21  

ทามมายนับวันโนเกียยิ่งทำลำโพงเบาลง

เราเอาของเพื่อนที่ซื้อมาตอนพฤษภาปี50มาเทียบกะของเราที่ซื้อตอนธันวา ลำโพงดังไม่เท่ากันแฮะ ของผมกว่า(ปรับค่าต่างๆให้เหมือนกันและก็ใช้เพลงTestเพลงเดียวกัน ไฟล์เดียวกัน) เศร้านะเนี่ย

ผมว่ารุ่นนี้ลำโพงทามไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะ สู้6233ไม่ได้ ดังกว่า แต่ฟังก์ชันครบครัน โอเคดี
jayt-z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 14:11  

วันนี้นั่งรถเมล์แล้วลองโทรดู..ฟังการสนทนาไม่รู้เรื่องเลย น่าจะเป็นจุดด้อยของ6300หรือปล่าว..ผมตั้งค่า voice clarityให้activeแล้วด้วยอ้า...มีวิธีแก้ไขป่ะครับ
lucky_D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 21:43  

VOIP รู้สึกจะย่อมาจาก Voice Over Internet Protocol มั๊ง
ง่ายๆ ก็ส่งเสียงไปทาง internet
มีมาเป็นชาติแล้ว ตั้งแต่ยังเรียนอยู่มหาลัย 6 ปีที่แล้ว เพื่อนคนนึงทำเรื่องนี้เป็น senior project
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : วาซาบิ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 19:11  

เปลี่ยนกรอปได้มะครับ
ไม่ต้องรู้หรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็งเป็ดว่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 15:33  

วันนี้จะไปเอาโทรศัพท์ที่ศูนย์แต่ดันไม่ได้โทรศัพท์กลับมาแถมต้องรออีก1อาทตย์ แม่_ง
โครตเสียความรู้สึกเลย......... ใครใช้6300 แล้วเอาเข้าศูนย์เรื่องกล้องเหลืองบ้างอ่ะ ช่วยมาบอกกันบ้างนะ..
chavalee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใส่ Micro Card ได้เท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 10:34  

Aod ครับ ผู้เขียน:
รบกวนสอบท่านผู้รู้ด้วยครับ
ไม่ทราบว่าใส่ Micro Card ได้ความจุสูงสุดเท่าไร แล้วเครื่องไม่ Hang หรือมีปัญหาครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ Question
ที่บ้านใส่ได้ 1 GM ไม่เป้นไรนะ

มีใครใส่ขนาด 2 gb แล้วบ้างคะ อยากรู้ว่ามีปัญหาเรื่องแ้ิฮงค์หรือช้าบ้างรึเปล่า เพราะตอนนี้ mem 2gb แค่ 400.- เองค่ะ ถูกจุดๆ Smile จะรีบไปหาซื้อมาใส่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 00:49  

มีซอง 6300 แท้ ของใหม่ 100%

แกะจากกล่อง

หาซื้อไม่ได้ตามศูนย์

ขาย 500.-

เหมาะเอาไว้ใช้เป็นอันสำรอง

087-070-9000

24 ชม.
paek_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 19:53  

ถอยมาแว้ว อาทิตย์ที่แล้ว ก็ใช้ๆดูละ มีข้อเสียต่างๆมาบอก(ข้อดีก็มีนะ แต่ไม่ขอพูดถึงเพราะถ้ามันไม่มีไรดีคงจะไม่ซื้ออะนะ - - )

1. แบตเลยครับ แบตน้อยมาก ลองไปส่องดูนะครับว่ากี่ mah แล้วจะกรี๊ด

2. เสียงริงโทนครับ ตั้งไว้ดังต่อเนื่อง 6300 นี่เล่นดังเบาๆซักครู่แล้วค่อยดังจริง ตามที่เราตั้งเสียงไว้

3. เรือนสแตนเลสทนทานดีครับ แต่ มันจะร้อนหูขึ้นเรื่อยๆ เมื่อคุยซัก 30 นาที+ ไม่เหมาะสำหรับขาเมาส์แบบไม่ใช้สมอลทอร์คนะ ผมว่า

4. กล้องครับ 2 mp ก็จริง แต่ ถ้าถ่ายในที่มืดเมื่อไรล่ะก็ เงาดำๆที่เห็นก็จะเป็นสีเขียวทันที ไม่เว้นแม้แต่ผมตัวเอง(โอ้ พระเจ้า !!!)

5. ระบบเสียงก็ ok นะครับ ตามสไตล์โนเกีย แต่ผมว่าถ้าอยากเล่นโนเกียและชอบเสียงเพลง ผมแนะนำว่าเก็บตังค์อีกนิด ซื้อพวก express music ดีกว่านะครับ คุ้มกว่าแน่นอน

โดยสรุป โนเกียก็ดีนะครับแบบกลางๆ ทางสายตรง ราคาแค่นี้กับสเปกนี้ก็สมกันแหละครับ แบรนด์เขาดังมานาน

ป.ล. สาวก nokia ไม่ต้องรุมประนามผมนะครับ เพราะเป็นแค่ความเห็นคนเก็บตังค์ซื้อเองคร้าบผม ^^
chavalee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใส่ Micro Card ได้เท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 12:47  

chavalee ผู้เขียน:
Aod ครับ ผู้เขียน:
รบกวนสอบท่านผู้รู้ด้วยครับ
ไม่ทราบว่าใส่ Micro Card ได้ความจุสูงสุดเท่าไร แล้วเครื่องไม่ Hang หรือมีปัญหาครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ Question
ที่บ้านใส่ได้ 1 GM ไม่เป้นไรนะ

มีใครใส่ขนาด 2 gb แล้วบ้างคะ อยากรู้ว่ามีปัญหาเรื่องแ้ิฮงค์หรือช้าบ้างรึเปล่า เพราะตอนนี้ mem 2gb แค่ 400.- เองค่ะ ถูกจุดๆ Smile จะรีบไปหาซื้อมาใส่

ซื้อ 2GB มาใส่แล้ว ใช้มาประมาณ 2 อาิทิตย์ ยังไม่มีปัญหาอันใดเลยเพื่อน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: