Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อ อัท มา 2 ชม. ก็ใช้ได้แล้วค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3371
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ??? ?? 2 ??. ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 13:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องขอฝากตัว กะชาวฮัท ด้วยค่ะ เราพึ่งซื้อเครื่อง เมื่อเช้านี้ เสร็จเรียบร้อยประมาณ 10.00 น. ตอนนี้เวลา 13.12 น.ลองโทรออกดู ปรากฎว่าเครื่องใช้ได้แล้วค่ะ ซึ่งตอนแรกเตรียมใจไว้ประมาณ 4 วันอ่ะค่ะ (ซื้อมากที่ตึกยูไนเต็ดนะคะ) เครื่อง sanyo สีเงิน ล็อตสุดท้ายมาแล้วค่ะ ใครจะมาซื้อ ก็รีบ ๆ กันหน่อยค่ะ
Kindaichi
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 14:06  

ยินดีด้วยครับ

ช่วงหลังนี่ก็เปิดเบอร์ปกติแล้วนะครับ เพราะมีคนที่รู้จักไปเปิดเบอร์กันมาช่วงหลังนี่ก็บางคนก้อได้วันนั้นเลย หรือเท่าที่เจอนานสุดก็รอ 2 วันครับ

มันมีช่วงเปิดเบอร์ช้าแค่ช่วงที่คนแห่กันไปรับเครื่องเยอะๆ เมื่อต้นเดือนก่อนเท่านั้นเองครับ
CyberDigger
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 18:20  

ดีจังเลย ครับ
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 18:25  

คนรู้จักผมรอ3-4วันอ่ะ นานมาก ไม่รู้ทำไม
Kindaichi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 18:56  

ถ้าเป็นช่วงเดือนก่อนจะนานคับ เพราะตอนนั้นระบบการทำงานภายใน Hutch เกี่ยวกับพวกเอกสารอะไรพวกนี้ มีปัญหาหลายจุดครับ ประกอบกับมีลูกค้าเข้าไปจดทะเบียนช่วงนั้นเยอะมากๆ อะไรๆเลยออกมาแย่ไปหมดครับ เป็นความไม่พร้อม ของ Hutch เองนั่นแหละครับ ซึ่งก็คงได้รับโทษจากสังคมไปแล้วประมาณนึง 555

แต่ช่วงหลังนี่ดีขึ้นแล้วครับ หลังจากตัดโปร 780 ออกไป ก็ทำให้คนส่วนนึง ต้องคิดเยอะขึ้นแล้วหละคับ เพราะถ้าใช้ก็ต้องเจอขั้นต่ำ 1080 อย่างเดียว ประกอบกับมีข่าวเรื่องการบริการที่ไม่น่าประทับใจนี่เล่าสู่กันไปเรื่อยๆ ก็ทำให้คนอีกส่วนนึงคิดหนักในการเข้ามาในระบบครับ

แต่ก็ดีแล้วหละคับ ผมว่าค่อยๆเป็นค่อยๆไปบ้างก็ดีครับ ช่วงนี้เค้าควรหันไปปรับปรุงเครือข่าย ให้รองรับลูกค้าให้ได้มากขึ้น มากกว่าทำโปรโมรชั่นเป็นหลักแล้วหละครับ :-)

ก็ทราบมาจากทีมงานบางท่านนั่นแหละครับ ว่าภายในประมาณปีนี้หรือต้นปีหน้า เครือข่ายคงจะดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ในตอนนี้อีกครับ เพราะจะมีการ upgrade ปรับปรุงระบบให้สามารถรองรับผู้ใช้งานระดับ 1 ล้านเลขหมายครับ ก่อนที่จะ up ไปเป็นระบบ CDMA 2000 1X EV-DO ซึ่งจะใช้งานระบบข้อมูลได้เร็วขึ้นกว่านี้อีกเยอะเลยครับ

ก็ไม่รู้ว่าจะราคาคุยมั๊ยนะครับ ผมเองก็นำมาเล่าให้ฟังอีกรอบนึง ใครที่ใช้ๆระบบอยู่ จะได้รับฟังข่าวดีๆกะเค้ามั่ง :-)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 18:58  

อ๋อ...เข้าใจล่ะ ขอบคุณมากครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 19:00  

ไว้รอบูมมากกว่านี้อีกนิด บริการเนี๊ยบ แล้วรวดเร็วแบบที่ว่านี่ผมคงใช้มั่งอ่ะ จริงๆก็อยากใช้ระบบนี้นะ ติดตรงที่ว่า มีข่าวคราวมันมาเยอะ น่าสนใจๆๆๆ
Kindaichi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 19:07  

ครับ ถ้ายังไม่รีบนี่ รอดูปีหน้าหนะคับ น่าจะมีอะไรให้น่าสนใจเยอะขึ้นคับ ทั้งเทคโนโลยีเครือข่าย และตัวเครื่อง Terminal ใหม่ๆ อีกหลายรุ่นเลยคับ :D
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 19:13  

Kindaichi ผู้เขียน:
ครับ ถ้ายังไม่รีบนี่ รอดูปีหน้าหนะคับ น่าจะมีอะไรให้น่าสนใจเยอะขึ้นคับ ทั้งเทคโนโลยีเครือข่าย และตัวเครื่อง Terminal ใหม่ๆ อีกหลายรุ่นเลยคับ :D

คิดอย่างนั้นอยู่เหมือนกันครับที่ยังไม่ใช้ก็เพราะติดเรื่องนี้ล่ะ อีกอย่างโปรที่กระหน่ำโทรนี่ผมก้คงไม่ได้ใช้ทะลุเป้าขนาดนั้นเพราะใช้แค่เรื่องงานและคนรู้จักนิดหน่อย ใช้มากไปเดี๋ยวเป้าแตก อายเขาครับ ล้อเล่นนะ555.... อยากได้ LG kh5000 มากเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: