Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 การใช้งาน GPS

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5332
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : การใช้งาน GPS
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 02:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ hp 6828 ครับ ไม่ทราบว่าจะเซ็ตค่าการใช้งาน GPS ได้ไงครับ หรือว่าต้องมีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมไหมครับ
tu022
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: การใช้งาน GPS
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 22:25  

[quote="borpit.n"]ขอด้วยตคนครับ กรุณาสหน่อยนะครับ tu_022@hotmil.om
NSi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 11:33  

ก่อนอื่นต้องไปหา GPS Receiver มาก่อน เนื่องจากว่า HP rw6828 ไม่ได้มี GPS Build-in อย่างพวก Dopod P800W

GPS Receiver เดี๋ยวนี้ก็มีหลายแบบครับ ทั้งแบบที่เป็น SD Slot, CF Slot หรือว่าเป็นแบบ Bluetooth (ส่วนตัวชอบแบบ Bluetooth ครับ เพราะว่าถ้าเป็น PDA ก็เอาไปใช้ได้ ไม่ต้องกังวลว่าเครื่องใหม่มี Slot แบบไหน)

พอได้ GPS Receiver มาแล้ว ก็ Set ให้เครื่อง PDA ของเรากับ GPS Receiver มองเห็นกัน จากนั้นก็ลงโปรแกรม Map อย่างเช่น PowerMap ลงในเครื่อง PAD ของเรา (บางรุ่นก็มีแถมมา บางรุ่นก็ต้องซื้อเอานะครับ)

พอเรียบร้อยแล้ว ก็จะได้เล่น GPS สมใจละครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: