Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1587208
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แก่ข่าวค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 15:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

wisi ผู้เขียน:
รุ่น 611 กับ 609i อันไหนดีกว่าตรงไหนช่วยอธิบายด้วยนะครับ

611กินขาดค่ะ ดีตรงที่ว่า 611 ลำโพงจะดังกว่าหลายเท่าเลยล่ะค่ะ ขนาดเราเปิดเบาสุดแล้วมันยังดังกว่า 609i เลยอ่ะ เราทดลองมาแล้ว พอดีว่าเพื่อนเราใช้ 609i อยู่น่ะค่ะ แต่กล้องมันเท่ากัน ไม่มีแฟลชเหมือนกัน แต่เมมและแบตต่างกัน แบต611จะทนกว่านานกว่า เมม611จะเยอะกว่า[img][/img]
nu_nu123
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพิมเมม611
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 22:52  

ถ้าเพิมเมมi611เป็น2Gbได้ป่าวครับ
tetay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 21:24  

http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=imobile611

มันเข้าไม่ได้แล้วง่ะ มีเว็บอื่นป่าวคับ ที่มีสำหรับ ชาว imobile 611
chocolate01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิมเมม611
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 22:56  

nu_nu123 ผู้เขียน:
ถ้าเพิมเมมi611เป็น2Gbได้ป่าวครับ

ไม่ได้ค้าบ มากสุด 1 GB
chocolate01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 21:56  

เซ็ง...วันนี้เอาเครื่องไปจะให้ที่ 0 สาขาเซ็้นทรัล ปิ่นเกล้ามัน แก้อาการลำโพงทำงานหลังวางสาย
ไปถึงเจอพนักงานผู้หญฺิงหญ้าตาก็โอ ถามมาทำไร ก็บอกอาการเครื่อง เจ๊แกบอกให้ทิ้งเครื่องไว้ 3 วัน เราก็บอกว่าแค่อัพ software ใหม่ แกก็บอกง้ันใช้เวลา 3 ชม คุยไปคุยมา
แกพูดว่า ก็เครื่องมันราคาแค่เนี้ย มันก็ได้แค่เนี้ยอะ โห..ฟังแล้วแบบว่าเสียความรู้สึกมากๆอะ หน้าตาก็ดี ไม่หน้า...เลย

ตกลงแล้วเรื่องบริการหลังการขายของ i-mobile(ส่วนของพนักงาน)มันก็ยังห่วย(0 ส่วนใหญ่)อยู่ดี

สรุป ไป 0 เดอะมอลล์ บางแค ดีก่า พูดจาดี บริการทันใจ
demon031
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 22:04  

chocolate01 ผู้เขียน:
เซ็ง...วันนี้เอาเครื่องไปจะให้ที่ 0 สาขาเซ็้นทรัล ปิ่นเกล้ามัน แก้อาการลำโพงทำงานหลังวางสาย
ไปถึงเจอพนักงานผู้หญฺิงหญ้าตาก็โอ ถามมาทำไร ก็บอกอาการเครื่อง เจ๊แกบอกให้ทิ้งเครื่องไว้ 3 วัน เราก็บอกว่าแค่อัพ software ใหม่ แกก็บอกง้ันใช้เวลา 3 ชม คุยไปคุยมา
แกพูดว่า ก็เครื่องมันราคาแค่เนี้ย มันก็ได้แค่เนี้ยอะ โห..ฟังแล้วแบบว่าเสียความรู้สึกมากๆอะ หน้าตาก็ดี ไม่หน้า...เลย

ตกลงแล้วเรื่องบริการหลังการขายของ i-mobile(ส่วนของพนักงาน)มันก็ยังห่วย(0 ส่วนใหญ่)อยู่ดี

สรุป ไป 0 เดอะมอลล์ บางแค ดีก่า พูดจาดี บริการทันใจ

เห็นด้วยครับ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิก็บริการดี ซ่อมเร็วด้วยครับ

ที่เซ็นปิ่นนี่ ไม่ไหวจิงๆเซงงงงง
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 00:10  

น่าเห็นใจคนโดนบริการแย่ๆ เหมือนกัน
ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยเอาเครื่องไปที่ศูนย์ซักครั้งเลย
น่าจะเอาไปบอกหัวหน้าใหญ่ ให้ไล่ออกให้หมดเลยเนอะ พนักงานแบบนี้ รับไว้ก็จะมีแต่เสียลูกค้า

ของดีๆ ราคาถูกก็มีเยอะแยะ ไม่รู้จริงก็เอาออกเถอะ พนักงานพวกนี้

แต่ถ้าสวยจริงก็เสียดายหน้าตาเหมือนกันเนอะ อิอิ

หน้าสวยปากเสีย เหอๆๆๆ Laughing
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 06:10  

demon031 ผู้เขียน:
chocolate01 ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิก็บริการดี ซ่อมเร็วด้วยครับ

ที่เซ็นปิ่นนี่ ไม่ไหวจิงๆเซงงงงง

เจ๊พนักงานคนนั้น โคตรกล้าเลย
นี่ขนาดอยู่ใน 0 ของบริษัทตัวเองยังกล้าพูดขนาดนี้เลย
ถ้าผมเป็นผู้จัดการสาขานั้นผมรู้ผมไล่ออกเลยนะเนี่ย
เหอ เหอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 13:03  

อยากทราบว่า ทำยังไงถึงจะย้ายรูปจากเครื่องลงเมมได้พร้อมกันทีละหลายๆรูปน่ะค่ะ
mailovepack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาI-mobile611
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 20:45  

สำหรับคนที่ต้องการทราบราคาของI-mobile-611นะคับ ผมไปกดูมาที่ศูนย์เดอะมอลล์บางกะปิ(ชั้นล่าง)อยู่ที่ประมาณ5300บาทคับแต่ไม่แน่ใจนะครับว่าแถมเมมมาเท่าไรแต่ผมไปดูมาที่ตะวันนานะคับราคาสีดำ-ส้มอยู่ที่ประมาณ5200แถมเมม1gbและประกันอีก1ปีคับแถมซีรีโคนอีก1อัน(ไม่แน่ใจว่าร้านอืนแถมหรือป่าวนะคับ)
บอกปัญหาการใช้งานนะคับ ซื้อมาควรชาร์ตแบตอย่างน้อยประมาณ15ชั่วโมงขึ้นไปเพราะผมลองด้วยตัวเองแล้วชาร์ตยังไม่ทันเต็มเลยคับเอาออกมาแล้วก็เกิดปัญหาแบตกินไฟมากใช้ไม่นานก็แบตหมดและก็อย่าถอดสายusbหรือปิดเปิดเครื่องบ่อยๆนะคับเครื่องมันจะรวนคับที่ของผมใช้อะนะคับมันเป็นอย่างนี้กะลังเครียดอยู่คับเพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิดเลย กล้องก็ถือว่าโอเคนะคับสมราคาดีเอารูปลงเครื่องแล้วเปิดจะชัดมากๆคับแต่ถ่ายเองแล้วมันยังไงๆไม่รู้สิคับมันดูมืดๆอะคับแต่ก็เยี่ยมนะคับการแสดงผลหน้าจอไรต่างๆก็ถือว่าเยี่ยมมากสำหรับรุ่นนี้ไทยทำไทยใช้ ตอบปัญหาข้อข้องใจนะคับใครอยากทราบรายระเอียดอีกก็แอดเมลผมไว้นะครับmai_woody@hotmail.com หวังว่าข้อมูลที่ให้คงจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่ต้องการทราบข้อมูลโทรศัพท์มือถือรุ่นนี้นะคับ
เอกชัยTK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 22:43  

ขอถาม 3 ข้อนะครับ
1. การถ่ายวิดีโอ ขนาด352x288 พิกเซล อยู่ที่กี่เฟรมต่อวินาทีอ่ะครับ มันลื่นป่าว
2. การจะโหลดไฟล์หนังลงมือถือ ต้องเป็นไฟล์วิดีโอขนาดเท่าไร 640*480 ได้หรือป่าว
3. 611 ตัวนี้รองรับการฟังเพลงmp3แบบ Stereo Bluetooth หรือป่าวคับ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 23:03  

เอกชัยTK ผู้เขียน:
ขอถาม 3 ข้อนะครับ
1. การถ่ายวิดีโอ ขนาด352x288 พิกเซล อยู่ที่กี่เฟรมต่อวินาทีอ่ะครับ มันลื่นป่าว
2. การจะโหลดไฟล์หนังลงมือถือ ต้องเป็นไฟล์วิดีโอขนาดเท่าไร 640*480 ได้หรือป่าว
3. 611 ตัวนี้รองรับการฟังเพลงmp3แบบ Stereo Bluetooth หรือป่าวคับ

1. 30เฟรมต่อวิ
2. 320*240
3. รองรับครับ
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 23:15  

คลับคนรักไอโมบาย 611 เดิม เดี้ยงไปแล้วครับเนื่องจากผู้ให้บริการเวปบอณ์ด dmisc มีปัญหาเล็กน้อยครับ
ตอนนี้ คลับ 611 ย้ายบ้านไปที่

http://imobile611.informe.com/forum/index.php

แล้วนะครับ ข้อมูลอาจจะยังไม่เรียบร้อย หรือยังไม่มีอะไรเลย
ช่วงนี้กำลังพยายามอัพข้อมูลอยู่ครับ
ยังงัย สมาชิกบอณ์ด เก่า รับกวนเข้าไปสมัครใหม่ที่บอร์ดใหม่นี้นะครับ

kaee13
เก๋ครับ เจ้าสำนัก611
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 01:15  

หวัดดีครับ คุณเก๋ เจ้าสำนัก
เดี๋ยวว่างๆ จะเข้าไปสมัครสมาชิกอีกนะครับ แต่เสียดายเวปอันเก่าจัง อุตส่าห์ช่วยโพสไปตั้งเยอะ เห็นมีคนเข้ามาโพสอะไรดีๆ ตั้งมากมาย คงจะต้องมาช่วยกันทำเวปขึ้นใหม่อีกครั้ง
ยังไง ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะเข้าไปแจมอีก ถือได้ว่าเป็นเวปชุมชนคนใช้ 611 ที่ดีมากๆ เวปหนึ่งเลยครับ
ขอให้เวปนี้มีต่อไป สู้ๆๆ ครับ
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 16:10  

เราใช้ๆมาแล้วอ่ะนะ เราซื้อมาเมื่อวันอาทิดนี่เอง อาทิดที่ 5 สิงหา อะ ซื้อสีชมพูมา อยากบอกว่าหน้าจอก็ชัดดีค่ะ 2.0 จริงค่ะก็ถือว่ามะค่อยใหญ่เท่าไร กล้องก็พอทนได้ อิอิ พอดูได้น่ะ ราคาที่เราซื้อมาคือ 5590

***พูดถึงคนที่แสดงความคิดเห็นแล้ว เราว่า ไอ-โมบายนั้น เป็นมือถือสำหรับคนที่งบน้อยแต่อยากใช้ของที่ฟังก์ชั่นครบ เรื่องเลียนแบบนั้นเป็นเรื่องธรรมดา มือถือทุกยี่ห้อทุกรุ่นทั้งหมดมีเป็นหมื่นๆเครื่องได้มั้ง มันจะไม่ซ้ำเลยก็เป็นไปไม่ได้นะคะ อาจจะซ้ำแต่มันก็มีส่วนคล้ายนี่คะ ไม่ได้เหมือนไปซะหมด คนที่มีเงินทำไมชอบดูถูกล่ะคะ คุณมีเงินมากพอที่จะซื้อของดีๆแล้วคุณจะมาบอร์ดนี้ทำไมกัน แบรนด์ไทย ก็จริง ก็ราคามันให้มาแค่นี้ก็ดีแล้ว จะเอาวิเศษวิสงอะไรมากมาย ราคาแค่นี้ มันก็ได้แค่นี้แหละค่ะ ไอ้เรื่องที่ว่ายี่ห้อไอโมบายนี้ใช้ไม่ดี พังง่าย ไอ้นู่นพัง ไอ้นี่พังนั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับแบรนไหนๆหรอกค่ะ มันขึ้นอยู่กับว่าคนที่ใช้จะใช้แบบทนุถนอมรึป่าว อย่างโนเกียเลย ตอนที่พ่อเราใช้ n70 ทำไมมันถึงชอบค้างล่ะ เพราะมันเป็นแบรนไทยหรือ???
.........เราอาจจะแสดงความคิดเห็นแบบเห็นแก่ตัวหรือความคิดตัวเองเป็นใหญ่ แต่นี่มันออกมาจากใจค่ะ คนอื่นๆจะมองยังไงก็ได้จะมองว่าเราไม่มีเหตุผลก็ได้ แต่อยากบอกว่า เราเพิ่ง อายุ 14 ใช่ เรายังเป็นเด็ก แต่เด็ก...ก็สามารค้้านผู้ใหญ่ได้ อิอิอิ
tetayza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://imobile611.informe.com/forum/index.php
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 21:05  

ทุกปัญญาเกี่ยวกับ imobile 611 มีคำตอบคับ

http://imobile611.informe.com/forum/index.php <<<----- คลิกเลย ๆ ๆ ๆ

มาเป็นครอบครัว Imobile611 กันคับ
skyblue
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ : Re: - - "
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 14:46  

musiclive ผู้เขียน:
เราใช้ๆมาแล้วอ่ะนะ เราซื้อมาเมื่อวันอาทิดนี่เอง อาทิดที่ 5 สิงหา อะ ซื้อสีชมพูมา อยากบอกว่าหน้าจอก็ชัดดีค่ะ 2.0 จริงค่ะก็ถือว่ามะค่อยใหญ่เท่าไร กล้องก็พอทนได้ อิอิ พอดูได้น่ะ ราคาที่เราซื้อมาคือ 5590

***พูดถึงคนที่แสดงความคิดเห็นแล้ว เราว่า ไอ-โมบายนั้น เป็นมือถือสำหรับคนที่งบน้อยแต่อยากใช้ของที่ฟังก์ชั่นครบ เรื่องเลียนแบบนั้นเป็นเรื่องธรรมดา มือถือทุกยี่ห้อทุกรุ่นทั้งหมดมีเป็นหมื่นๆเครื่องได้มั้ง มันจะไม่ซ้ำเลยก็เป็นไปไม่ได้นะคะ อาจจะซ้ำแต่มันก็มีส่วนคล้ายนี่คะ ไม่ได้เหมือนไปซะหมด คนที่มีเงินทำไมชอบดูถูกล่ะคะ คุณมีเงินมากพอที่จะซื้อของดีๆแล้วคุณจะมาบอร์ดนี้ทำไมกัน แบรนด์ไทย ก็จริง ก็ราคามันให้มาแค่นี้ก็ดีแล้ว จะเอาวิเศษวิสงอะไรมากมาย ราคาแค่นี้ มันก็ได้แค่นี้แหละค่ะ ไอ้เรื่องที่ว่ายี่ห้อไอโมบายนี้ใช้ไม่ดี พังง่าย ไอ้นู่นพัง ไอ้นี่พังนั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับแบรนไหนๆหรอกค่ะ มันขึ้นอยู่กับว่าคนที่ใช้จะใช้แบบทนุถนอมรึป่าว อย่างโนเกียเลย ตอนที่พ่อเราใช้ n70 ทำไมมันถึงชอบค้างล่ะ เพราะมันเป็นแบรนไทยหรือ???
.........เราอาจจะแสดงความคิดเห็นแบบเห็นแก่ตัวหรือความคิดตัวเองเป็นใหญ่ แต่นี่มันออกมาจากใจค่ะ คนอื่นๆจะมองยังไงก็ได้จะมองว่าเราไม่มีเหตุผลก็ได้ แต่อยากบอกว่า เราเพิ่ง อายุ 14 ใช่ เรายังเป็นเด็ก แต่เด็ก...ก็สามารค้้านผู้ใหญ่ได้ อิอิอิ

พูดได้ถูกจัยจิงๆ ขอชม
araibaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วนครับ i-611
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 11:08  

ขายด่วนครับ 611 สีดำ แถมเมมให้ 1 GB พร้อม Adaptor Card และ พลาสติกกันรอย สถาพโดยรวม 95% ไม่เคยตก ใส่ซิลิโคนตลอด ซื้อมาได้ 3 เดือน ขาย 4500 ครับ ติดต่อตามอีเมล์นี้นะครับ araibaa@gmail.com
ว่าจะผ่านเลยไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 18:20  

แบ่งปันประสบการณ์การซื้อมือถือไอโมบาย 2 เครื่องในเวลาไม่ถึงหนึ่งเดือน พบว่า
คนขายท่าทางจะมีปัญหาทางอารมณ์น้า อุตส่าห์กัดฟันซื้อในศูนย์ไอโมบายแท้ๆ
เครื่องแรก แค่ถามโปรโมชั่นในใบปลิว...คนขายก็ไม่พอใจ บอกว่า ถ้าอยากได้โปรนี้น้องก็ไปหาที่สมัครเองแล้วค่อยมาซื้อละกัน...ทั้งๆที่ไอ้ที่เชิญชวนให้สมัครน่ะ บริษัทต้องการฐานข้อมูลลูกค้าไม่ใช่เหรอ---คงคิดว่าเครื่องถูกแล้วก็เลยไม่อยากขายถูกกว่านี้แล้วม้างงงง รึหน้าตาเรามันกระจอกดูไม่มีเงินถึงห้าพันรึไงก็ไม่รู้
เครื่องสองก็ไม่ต่างกัน...เรารึกลับไปซื้อที่สาขาใกล้ๆบ้าน(แบบว่าเสียจะได้ซ่อมง่ายๆ...เพราะเจอดีกับเครื่องแรกมาแล้ว) รอบแรกขอดูเครื่อง(จริง) คนขายก็ทำหน้าตาซังกะตายไม่อยากจะหยิบให้ ไม่มีคำแนะนำอะไรทั้งนั้น บอกแค่ว่า เครื่องแพงกว่าดีกว่าลูกเดียว (ก็611เจ้าของกระทู้นี่แหละ) ไม่มีการเปรียบเทียบสีหรืออะไรให้ดูทั้งนั้น โอ้...ชีวิต Shocked
รอบสองกลับไปใหม่ ก็อาการเดิมอยากจะได้เงินแต่ไม่ให้ข้อมูล ไม่มีแนะนำโปรอะไรทั้งนั้น...ต้องกระเสือกกระสนดูโปรเอาเอง กึ่งๆเถียงกับคนขายอีกต่างหาก มีแอบหมกราคาด้วยประมาณว่า ราคาที่โชว์เป็นราคาโปร แต่จริงๆเป็นราคาขายจริงๆไม่ใช่โปร คือก็ไม่ค่อยเข้าใจง่ะ แบบแถมmem 1 gb เล่นตั้งราคา 5990 พอถามดูบอกขายที่ 5500นิดๆ เหมือนจะถูกนะแต่ถ้าเอาmemน้อยกว่าราคาแค่ 5290 แต่โทษเหอะนะ ราคาโชว์นี่ 5290 เนียนสุดๆ และที่ร้ายกว่านั้น ถ้าคุณเป็นสมาชิกตัวเดิมที่มีปัญหารอบแรก...ราคาจาก 5500 จะเหลือแค่ 5315 ถ้าเอาตัว5290 จะเหลือ 5025 คนขายก็บอกคนซื้อหน้าตาเฉยเลยว่า แพงกว่ากัน 10-20 บาทเอง เราก็เอ๋อกินแพงกว่า10-20 บาทที่ไหนเนี่ย พอทวนใหม่ให้ชัวร์ๆก็งัดลูกเล่นมาอีก ประมาณว่า mem 1 gbนี่ตั้งเกือบ 700 น้า น้องเพิ่มอีกสามร้อยก็ได้memเพิ่มอีกครึ่งนึง อือพี่ 700 นี่ราคาปีไหนเหรอตอนนี้mem 1 gbนึงราคาถึง 400 ก็เก่งแล้ว กว่าจะได้มือถือราคาห้าพันต้นๆหนึ่งเครื่องเล่นสมองหมาปัญญาควายกำเริบเลยครับทั่น...กลยุทธ์การขายหรือหลอกลวงผู้ซื้อว้า ระหว่างการตรวจสอบเครื่อง...ก็ให้เราดูเอาเอง...ขอย้ำไม่มีคำแนะนำถึงลูกเล่นพิสดารที่เครื่องทำได้เลย ประหนึ่งว่าใส่แบตใส่ซิมเสร็จก็อัญเชิญลูกค้าที่เคารพรักกลับบ้านไปซะ....ลูกค้าท่านใหม่จะได้เข้ามาได้---อย่าทำชั้นเสียเวลาทำมาหากิน แหม..ไอ้ที่จ่ายให้ไปก็ต้องทำมาหารับประทานมาเหมือนกันนะ จำไม่ได้ด้วยซ้ำว่าตอนออกจากร้านได้ยินคำว่า"ขอบคุณค่ะ"รึป่าว---ไม่นึกเลยว่า การอุดหนุนของไทยในศูนย์ตัวแทนจำหน่ายจะน่าปวดใจถึงเพียงนี้--เค้าอยากได้เงิน...เราก็อยากได้ของที่คุ้มกับเงินเหมือนกัน ไอ้เราก็ว่าเราคิดไม่ผิดแล้วนะที่จะใช้ของไทย เจออย่างนี้...เซ็ง
ก็บอกกล่าวกันไปเผื่อใครๆเค้าจะได้ยินและช่วยพัฒนาอะไรๆให้มันดีกว่านี้หน่อย(ขอแค่หน่อยเดียวจิงๆ) ก็ต่อให้เครื่องคุณดี ลูกเล่นอลังการ ไม่พังไม่ซ่อม แต่เจอคนขายอย่างงี้ก็น่าคิด...ให้กหนักๆหน่อยเหมือนกันนะนี่
นี่ยังไม่นับบริการหลังการขายที่เจอมากับตัวอีกนะ....เครื่องพังก็ไม่รู้ว่าพังตรงไหน..เพราะอะไรเปลี่ยนอะไรไปก็ยังไม่ค่อยแน่ใจ...รู้แค่อยู่ในประกันและไม่ต้องจ่ายตังค์
แต่ก็ไม่เป็นไรนะ เพราะมันคงเป็นเหตุการณ์เฉพาะเรา และการตัดสินใจซื้อก็ไม่ได้อยู่แค่บริการของพนักงาน เพียงแต่มันทำให้การซื้อสินค้าไม่สมบรูณ์น่ะ...และอาจก็แค่จะขาด brand royalty ไปคนสองคนเท่าน้านเอง...ผู้ผลิตไม่เดือดร้อนหรอก Twisted Evil...จริงมั้ย???
BeCheese
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอร์ด I-Mobile 611
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 19:10  

เฮ้! เพื่อนๆสมาชิกบอร์ด I-Mobile 611 เจ้าค๊า ตอนนี้บอร์ดใหม่ของเรา [http://imobile611.informe.com/forum/index.php] เข้าไม่ได้อีกแย้ว พี่เก๋ เจ้าสำนักของเรา ไม่นิ่งนอนใจ เปิดบอร์ดสำรองไว้แล้วนะค๊า เข้าไปกันเลยดูกันเลยน้า ที่

http://www.my-forums.net/index.php

เนื่องจากบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่ และบอร์ดเก่าๆ ยังเข้าไม่ได้ จึงยังมีข้อมูลอยู่น้อยมาก แต่ก็อยากให้เพื่อนๆอย่าพึ่งท้อที่จะกลับมาร่วมกันนะคะ เจ้าสำนักยังไม่ท้อเลยน้า แล้วเจอกันในบอร์ดใหม่นะเจ้าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอร์ด I-Mobile 611
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 19:50  

BeCheese ผู้เขียน:
เฮ้! เพื่อนๆสมาชิกบอร์ด I-Mobile 611 เจ้าค๊า ตอนนี้บอร์ดใหม่ของเรา [http://imobile611.informe.com/forum/index.php] เข้าไม่ได้อีกแย้ว พี่เก๋ เจ้าสำนักของเรา ไม่นิ่งนอนใจ เปิดบอร์ดสำรองไว้แล้วนะค๊า เข้าไปกันเลยดูกันเลยน้า ที่

http://www.my-forums.net/index.php

เนื่องจากบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่ และบอร์ดเก่าๆ ยังเข้าไม่ได้ จึงยังมีข้อมูลอยู่น้อยมาก แต่ก็อยากให้เพื่อนๆอย่าพึ่งท้อที่จะกลับมาร่วมกันนะคะ เจ้าสำนักยังไม่ท้อเลยน้า แล้วเจอกันในบอร์ดใหม่นะเจ้าคะ

ขออภัย เข้าที่นี่นะค๊า http://www.my-forums.net/index.php?mforum=imobile611
นิ๊งหน่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีงับ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 21:05  

โทดนะครับ มันใช้แทนกล้องเวปแคมยังไงอ่ะ บอกทีจิจาทามง่ะ Smile
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: บอร์ด I-Mobile 611
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 23:38  

Anonymous ผู้เขียน:
BeCheese ผู้เขียน:

ขออภัย เข้าที่นี่นะค๊า http://www.my-forums.net/index.php?mforum=imobile611

ขอบคุณน้องชีสมาก ๆ ครับ ที่ช่วยมาประชาสัมพันธ์์
ตอนนี้ เวป http://imobile611.informe.com/forum/
กลับมาใช้ได้แล้ว ยังงัย บอร์ด http://www.my-forums.net/index.php?mforum=imobile611
เราก็จะเก็บไว้เป็นบอร์ดสำรองนะครับผม เผื่อ บอร์ด บนใช้การไม่ได้้

kaee13
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 09:00  

ว่าจะผ่านเลยไป ผู้เขียน:
แบ่งปันประสบการณ์การซื้อมือถือไอโมบาย 2 เครื่องในเวลาไม่ถึงหนึ่งเดือน พบว่า
คนขายท่าทางจะมีปัญหาทางอารมณ์น้า อุตส่าห์กัดฟันซื้อในศูนย์ไอโมบายแท้ๆ
เครื่องแรก แค่ถามโปรโมชั่นในใบปลิว...คนขายก็ไม่พอใจ บอกว่า ถ้าอยากได้โปรนี้น้องก็ไปหาที่สมัครเองแล้วค่อยมาซื้อละกัน...ทั้งๆที่ไอ้ที่เชิญชวนให้สมัครน่ะ บริษัทต้องการฐานข้อมูลลูกค้าไม่ใช่เหรอ---คงคิดว่าเครื่องถูกแล้วก็เลยไม่อยากขายถูกกว่านี้แล้วม้างงงง รึหน้าตาเรามันกระจอกดูไม่มีเงินถึงห้าพันรึไงก็ไม่รู้
เครื่องสองก็ไม่ต่างกัน...เรารึกลับไปซื้อที่สาขาใกล้ๆบ้าน(แบบว่าเสียจะได้ซ่อมง่ายๆ...เพราะเจอดีกับเครื่องแรกมาแล้ว) รอบแรกขอดูเครื่อง(จริง) คนขายก็ทำหน้าตาซังกะตายไม่อยากจะหยิบให้ ไม่มีคำแนะนำอะไรทั้งนั้น บอกแค่ว่า เครื่องแพงกว่าดีกว่าลูกเดียว (ก็611เจ้าของกระทู้นี่แหละ) ไม่มีการเปรียบเทียบสีหรืออะไรให้ดูทั้งนั้น โอ้...ชีวิต Shocked
รอบสองกลับไปใหม่ ก็อาการเดิมอยากจะได้เงินแต่ไม่ให้ข้อมูล ไม่มีแนะนำโปรอะไรทั้งนั้น...ต้องกระเสือกกระสนดูโปรเอาเอง กึ่งๆเถียงกับคนขายอีกต่างหาก มีแอบหมกราคาด้วยประมาณว่า ราคาที่โชว์เป็นราคาโปร แต่จริงๆเป็นราคาขายจริงๆไม่ใช่โปร คือก็ไม่ค่อยเข้าใจง่ะ แบบแถมmem 1 gb เล่นตั้งราคา 5990 พอถามดูบอกขายที่ 5500นิดๆ เหมือนจะถูกนะแต่ถ้าเอาmemน้อยกว่าราคาแค่ 5290 แต่โทษเหอะนะ ราคาโชว์นี่ 5290 เนียนสุดๆ และที่ร้ายกว่านั้น ถ้าคุณเป็นสมาชิกตัวเดิมที่มีปัญหารอบแรก...ราคาจาก 5500 จะเหลือแค่ 5315 ถ้าเอาตัว5290 จะเหลือ 5025 คนขายก็บอกคนซื้อหน้าตาเฉยเลยว่า แพงกว่ากัน 10-20 บาทเอง เราก็เอ๋อกินแพงกว่า10-20 บาทที่ไหนเนี่ย พอทวนใหม่ให้ชัวร์ๆก็งัดลูกเล่นมาอีก ประมาณว่า mem 1 gbนี่ตั้งเกือบ 700 น้า น้องเพิ่มอีกสามร้อยก็ได้memเพิ่มอีกครึ่งนึง อือพี่ 700 นี่ราคาปีไหนเหรอตอนนี้mem 1 gbนึงราคาถึง 400 ก็เก่งแล้ว กว่าจะได้มือถือราคาห้าพันต้นๆหนึ่งเครื่องเล่นสมองหมาปัญญาควายกำเริบเลยครับทั่น...กลยุทธ์การขายหรือหลอกลวงผู้ซื้อว้า ระหว่างการตรวจสอบเครื่อง...ก็ให้เราดูเอาเอง...ขอย้ำไม่มีคำแนะนำถึงลูกเล่นพิสดารที่เครื่องทำได้เลย ประหนึ่งว่าใส่แบตใส่ซิมเสร็จก็อัญเชิญลูกค้าที่เคารพรักกลับบ้านไปซะ....ลูกค้าท่านใหม่จะได้เข้ามาได้---อย่าทำชั้นเสียเวลาทำมาหากิน แหม..ไอ้ที่จ่ายให้ไปก็ต้องทำมาหารับประทานมาเหมือนกันนะ จำไม่ได้ด้วยซ้ำว่าตอนออกจากร้านได้ยินคำว่า"ขอบคุณค่ะ"รึป่าว---ไม่นึกเลยว่า การอุดหนุนของไทยในศูนย์ตัวแทนจำหน่ายจะน่าปวดใจถึงเพียงนี้--เค้าอยากได้เงิน...เราก็อยากได้ของที่คุ้มกับเงินเหมือนกัน ไอ้เราก็ว่าเราคิดไม่ผิดแล้วนะที่จะใช้ของไทย เจออย่างนี้...เซ็ง
ก็บอกกล่าวกันไปเผื่อใครๆเค้าจะได้ยินและช่วยพัฒนาอะไรๆให้มันดีกว่านี้หน่อย(ขอแค่หน่อยเดียวจิงๆ) ก็ต่อให้เครื่องคุณดี ลูกเล่นอลังการ ไม่พังไม่ซ่อม แต่เจอคนขายอย่างงี้ก็น่าคิด...ให้กหนักๆหน่อยเหมือนกันนะนี่
นี่ยังไม่นับบริการหลังการขายที่เจอมากับตัวอีกนะ....เครื่องพังก็ไม่รู้ว่าพังตรงไหน..เพราะอะไรเปลี่ยนอะไรไปก็ยังไม่ค่อยแน่ใจ...รู้แค่อยู่ในประกันและไม่ต้องจ่ายตังค์
แต่ก็ไม่เป็นไรนะ เพราะมันคงเป็นเหตุการณ์เฉพาะเรา และการตัดสินใจซื้อก็ไม่ได้อยู่แค่บริการของพนักงาน เพียงแต่มันทำให้การซื้อสินค้าไม่สมบรูณ์น่ะ...และอาจก็แค่จะขาด brand royalty ไปคนสองคนเท่าน้านเอง...ผู้ผลิตไม่เดือดร้อนหรอก Twisted Evil...จริงมั้ย???

ผมว่าคงโชคร้ายมาก ๆ แหละครับ ที่ไปเจอคนขายแบบนั้น คนเราร้อยคนก็ร้อยอย่าง
เงินอยู่ในมือเรา ถ้าเขาไม่ให้ข้อมูลอะไรเลยเราก็เดินออกจากร้านได้นะครับ ไม่ต้องไปง้อมัน เรามาซื้อของนะครับไม่ได้มาขอมันใช้ฟรี ๆ

แต่ผมว่า ส่วนหนึ่ง เราคนซื้อเอง ก่อนจะตัดสินใจว่าอยากจะซื้อโทรศัพท์ซักเครื่อง เนี่ย อย่าเอาอารมร์ว่าอยากได้มาก แล้วรีบไปซื้อเป็นที่ตั้งนะครับ
ควรจะใจเย็นนิดนึง แล้วก็เข้ามาหาข้อมูลจากในเวปต่าง ๆ เนี่ยก่อน
ว่า เครื่องที่เราอยากได้มันทำอะไรได้บ้างมีลูกเล่นอะไรยังงัย
แล้วมันมีข้อเสีย หรือ จุดที่ต้องระวังยังงัย เพื่อว่าตอนที่เราไปเลือกซื้อที่ร้านเราจะได้ตรวจสอบได้ถูกแล้ว เอาไปอธิบายให้คนขายฟังได้ จริง ๆ อันนี้ผมพูดจริง ๆ ว่าเอาไปอธิบายให้คนขายฟัง เพราะคนขายโทรศัพท์ส่วนใหญ่ หวังพึ่งอะไรมันไม่ค่อยได้เลยจริงๆ ขนาดถามว่า 611 เปิดวีดีโอเต็มหน้าจอได้ไหม มันยังบอกว่า ไม่ได้เลย
คนขายมันก็ สักแต่มานั่งเฝ้าตู้ ไปวัน ๆ เท่านั้นอะครับ ไม่ได้ สนใจหาความรู้อะไรมาไว้ตอบลูกค้า น้อยคนนักที่จะอธิบายบอกนู้นนี่นั่นให้ลูกค้าได้ชื่นใจได้

ยังงัยเสียเราผู้บริโภคเอง ในยุคนี้เป็นยุคข่าวสาร ยุคอินเตอร์เน็ท เราคงต้องมีความฉลาดในการหาข้อมูล กันมากขึ้นนะครับ

อย่างผมเอง ด้วยความที่จะไปหวัง อะไร กับศูนย์บริการหรือ ร้านค้าในเรื่องของ ข้อมูลไม่ค่อยได้ ผมก็เลยตั้ง เวปคลับคนใช้ 611 ขึ้นมา เพื่อเป็นที่ปรึกษา และให้ความรู้กันเอง ระหว่างผู้ใช้ เพื่อที่จะได้ สามารถใช้สินค้าของเราให้ได้เกิดประโยชน์อย่างเต็มที่ และไม่เสียอารมร์ในกรณีที่เครื่องเป็นอะไร แล้ว หาคำตอบไม่ได้เลย
อย่างน้อย มาเจอคนที่ใช้เครื่องรุ่นเดียว กัน ได้พูดคุยกัน มันก็ทำให้เรารู้สึกดีขึ้น

อย่าลืมว่าเราเป็นลูกค้า ยังงัย เราก็มีสิทธิในการตัดสินใจ เราควรจะจ่ายเงินให้มันไหม นะครับ เพราะ ร้าน หรือศูนย์ที่ขายไอโมบายไม่ได้มีร้านเดียว ศูนย์เดียว
โชคดีสุดตรีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โชคดี. . .
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 16:51  

ใช้มาหลายรุ่นแล้วนะ ไอโมบายน่ะ

จำได้ว่าซื้อรุ่น 602 มาอ่ะ

อืม ตั้งแต่ ม2 หล่ะมั๊ง ไม่ก็ ม1 อ่ะ

ตอนนี้ม4 แล้ว แม่ยังใช้อยู่เลย

ไอโมบาย มันไม่ได้ไม่ดีนี่คะ

ใช้มาหลายรุ่นแล้วอ่ะนะ ก็ ดีทุกเครื่อง

ไม่เจอปัญหาเลย ไม่เคยเข้าศูนย์ด้วย

ตอนนี้ ใช้ 609i อยู่ ก็โอเค

อยากได้ 611 แต่ไม่อยากซื้อใหม่ เพราะโทสับล้นบ้าน -*-

อยากได้มานานและอ่ะ

เหนบ่นๆกันว่า ไอโมบายไม่ดี

ใช้แล้วพัง ก็ใช้มาหลายปีแล้วไม่เห็นพังนิ - -

อืม มันอยู่ที่คนใช้อ่ะ ถ้าคิดว่า จะทำหล่นบ่อยๆอ่ะนะ

แนะนำให้ใช้ nokia3310 &3315 เพราะว่ามันถึกดี

Laughing
anna1113
Year's Star

หัวข้อ : anna1113
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 16:55  

ซื้อ ไอโมบาย 611 สีดำมา รูปร่างหน้าตาสวยมากๆ เหมือน Se มาก
คุณสมบัติทุกอย่างเหมาะสมกับราคา แถมเล่นเกมส์ได้ทั้งคืน
กล้องก็ชัด

เพลงเปิดได้ดังดี

หน้าจอสีสดใส

แบตคงทน

โดยรวมแล้ว ดีทุกอย่าง ชอบไอโมบาย 611 มากๆๆ

ถ้าใครยังไม่ได้ซื้อ ก้อไปซื้อ ซะ นะ อิออิอ แล้วจะรู้ว่า แบรนไทยก็สุ้เค้าได้เหมือนกานอิอิอ
คนใช้ 611 อีกคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 21:20  

พึ่งไปซื้อ 611 มาเมื่อวานนี้เองค่ะ ชอบมากๆเลย ทำได้ทุกอย่างดี ปกติก็เคยใช้ i mobile มาก่อนอยู่แล้วค่ะ เลยไม่กลัวเท่าไหร่
แต่อยากจะถามหน่อยค่ะว่า จุกต่อ tv out กับสายต่อนะค่ะ จะหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างค่ะ พอจะรู้มั้ยค่ะ และราคาประมาณเท่าไหร่ และ อยากทราบว่า java game ที่มีมากับเครื่องถ้าเล่นจะเสียตังมั้ยค่ะ แล้วสามารถลงโปรแกรมแบบโนเกียได้มั้ย (โปรแกรมทั่วไปนะค่ะที่เขารับลงกัน) และถ้าเป็นสำหรับตัว 611 ส่วนใหญ่เขาจะลงโปรแกรมอะไรกันบ้างค่ะ
ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 15:04  

ทุกคำตอบของทุกคำถาม ไอโมบาย611 คุยกันได้ที่
http://imobile611.informe.com/forum/index.php

ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 12:07  

มีเครื่องนึงครับต้องการขาย เครื่องสีดำ Mem 1 gb. สภาพดีไม่เคยตกเคยหล่น ขาย 3,800 ครับอุปกรณ์อยู่ครบทุกอย่าง (กล่อง+ที่ชาร์ต+หูฟัง+คู่มือ+ติดแผ่นกันรอยให้แล้วด้วย) ยังอยู่ในประกันเพราะซื้อมาเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา ที่ขายเพราะตอนนี้หันไปเล่น mio gps แล้วครับ ใครสนใจก็โทรมาได้ 086-5150422 ชื่อหน่อยครับ
b_girl2001
Year's Star

หัวข้อ : ลำโพงดังข้างเดียวค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 15:24  

ซื้อ 611 ใช้สี silver ค่อ ซื้อมาเมื่อวันที่ 31 ก.ค.50
แร้วลำโพงดังข้างเดียวอะ ดังข้างบน ข้างล่างมันเบามากเรยค่ะ
(เทียบกะเครื่องเของเพื่อนนะ) ถ้าเอาเข้าศูนย์เขาต้องแกะเครื่องเราช่ายป่าวคะ
โดยรวมๆ แร้วทุกอย่างก้อโอเคค่ะ เสียอย่างเดียวเรื่องลำโพง
ใครเจอปัญหาเหมือนเราบ้างอ่ะ เซ็งเรย T_T
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: - - "
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 00:16  

skyblue ผู้เขียน:

พูดได้ถูกจัยจิงๆ ขอชม

ขอบคุณที่ชมค่ะ คุณ skyblue คุณคงอายุประมาณ 10 กว่าๆเหมือนเราอ่ะดิ
poppatykyyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 14:22  

ดูไฟล์วิดีโอนามสกุลไรบ้างอ่ะครับ :roll:
sarusaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:21  

คือว่าเคยใช้แต่มือถือแบบพับ ไม่รู้ว่ามือถือแบบไม่พับ เวลาเราไม่ได้กดเล่นหน้าจอมันจะดำมืดไม่หมดเลยรึเปล่าคะ คือมันเป็นจอดำแต่พอกดปุ่มภาพมันก็จะขึ้นน่ะคะ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:43  

sarusaru ผู้เขียน:
คือว่าเคยใช้แต่มือถือแบบพับ ไม่รู้ว่ามือถือแบบไม่พับ เวลาเราไม่ได้กดเล่นหน้าจอมันจะดำมืดไม่หมดเลยรึเปล่าคะ คือมันเป็นจอดำแต่พอกดปุ่มภาพมันก็จะขึ้นน่ะคะ

ใช่แล้วคับ ตอนไม่ใช้งานจอจะมืด ตอนโทรบางรุ่นไฟหน้าจอจะสว่างตลอดเวลา
sarusaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 16:08  

สำหรับ 611 นี่ไฟจะดับช่ายป่ะคะ ยังไงก็ขอบคุณมากคะที่ช่วยตอบให้ ขอบคุณมากมายคะ ^ ^
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 11:49  

sarusaru ผู้เขียน:
สำหรับ 611 นี่ไฟจะดับช่ายป่ะคะ ยังไงก็ขอบคุณมากคะที่ช่วยตอบให้ ขอบคุณมากมายคะ ^ ^

611 ไฟหน้าจอจะดับ ถูกแล้วคับ ไม่เปนรัยคับสังคมแห่งการแบ่งปัน
sarusaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 17:23  

ทำไมเวลาดูวีดีโอในเครื่อง611แล้วมันกดขยายไม่ได้อ่ะคะ คือกด*แล้วมันไม่ขยายภาพให้เต็มหน้าจอ ต้องปรับตรงไหนอ่ะเป่าคะ แต่เวลากดดูภาพถ่ายในแกลลอลี่กดขยายให้ต็มจอ*ได้อ่ะคะ บอกทีคะ ไม่ได้หมายความถึงซูมนะคะ แต่หมายถึงให้มันเต็มหน้าจอฉยๆอ่ะคะ
naoszone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 23:38  

+++
+++
+++
+++
+++
+++
+++
+++
+++
อยากถามหน่อยอ่ะครับ ลำโพง 611 ของผมมันแตกแล้วอ่ะครับ
จะเอาไปเข้าศูนย์นี่ เขาจะซ่อมให้ได้ไหมครับ แล้วราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ
+++
+++
+++
+++
+++
+++
+++
+++
+++
SEclub naja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แหะๆๆ ว่าแล้วเชียว
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 02:18  

เห็นกระทู้แรกๆละชมดีจัง มีปะทะคารมกันด้วย มาเปิดหน้าหลังๆ เครื่องเสีย มีปัญหา ปรึกษากันใหญ่เลย โฮ๊ะๆๆๆๆ
aeo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 05:37  

ดูไฟล์วิดีโอนามสกุลไรบ้าง ช่วยบอกที อยากรู้อ่ะครับ ขอบคุณมาก
anna1113
Year's Star

หัวข้อ : anna1113
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 18:17  

ใช้งานโทรศัพท์ มาเดือนกว่าๆๆแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย
ฟังเพลงได้ชัดมาก แต่ส่วนมากจะฟังกับหูฟัง เสียงดีมากๆ
และอีกอย่างก็กลัวว่าลำโพงจะแตก ต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะไม่ชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยๆ มันเปลืองเงิน
เพื่อนขอซื้อต่อยังไม่คิดจะขายเลยอะ เมมตั้ง 1กิ๊กก พื้นที่เหลือเฟือ โห้ อิอิอ
แถมเล่นเกมได้ ตลอดเวลา

โหห ไม่เชื่อ ก้อลองดู ของถุกและดีมีเจงๆๆนะคะ
เด็กปืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัดสินใจไม่ถูก
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 20:55  

ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่อิอิ เพราะอันเก่าใกล้พัง ยอมรับเลยครับของโนเกียถึกตกจนกระเด็นไปไกลไม่ดับเลยผมใช้2650ของโนเกียอะรุ่นพับใช้มาได้หลายปีละแต่ตอนนี้มันไม่มีสันยานเลยอยากจะเปลี่ยนใหม่ตัดใจไม่ถูกอะระหว่างโนเกีย3110กับไอโมบาย611เนี้ยอยากทราบว่าอันไหนดีกว่ากันเพราะราคาพอๆๆกันเลยไอโมบายก็ดีช่วยชาติอิอิ
Razz Razz Razz Razz

[list=]ใช้ไอโฒบายช่วยชาติ!!!!!!!!!!!![/list]
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แหะๆๆ ว่าแล้วเชียว
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 03:16  

SEclub naja ผู้เขียน:
เห็นกระทู้แรกๆละชมดีจัง มีปะทะคารมกันด้วย มาเปิดหน้าหลังๆ เครื่องเสีย มีปัญหา ปรึกษากันใหญ่เลย โฮ๊ะๆๆๆๆ

ผมเห็นก็เป็นอย่างนี้ทุกยี่ห้อแหละครับ ไม่จำเป็นว่าเป็นของ ไอโมบาย

ของ Nokia, SE ฯลฯ ก็ออกแนวนี้ทั้งนั้นแหละครับ ของบางยี่ห้อ บางรุ่นที่ดังๆ ผมไปอ่านแล้ว ปัญหายังเยอะกว่า 611 ไม่รู้กี่เท่า

ไม่เชื่อก็ศึกษาเปรียบเทียบดูกันเอาเองและตัดสินกันเอาเองนะครับ

หรือว่าตั้งใจเข้ามาก่อกวนรึปล่าวเอ่ย คนที่เขาเข้ามาก็อยากมาแลกเปลี่ยน พูดคุย ปรึกษาปัญหา และช่วยกันแนะนำ อะไรดีก็บอกว่าดี อะไรเป็นปัญหาก็ช่วยกันแก้ไข

ถ้าคนไทยมัวแต่ด่ากัน ว่าคนนู้นไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ แล้วไม่ยอมช่วยกันแก้ไขปัญหา ไม่หาทางออกของปัญหา แล้วเมื่อไหร่ประเทศไทยจะไปรอดละครับ พี่น้อง

มีปัญหาก็ปรึกษากันนะครับ แลกเปลี่ยนความรู้ (ผมจะได้รู้ด้วย อิอิ)

หรือเข้ามาคุยกันที่ชุมชนดีๆ ของคนรัก 611 หรือไอโมบายรุ่นไหนก็ได้ ที่นี่เลยครับ

เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 13:35  

aeo ผู้เขียน:
ดูไฟล์วิดีโอนามสกุลไรบ้าง ช่วยบอกที อยากรู้อ่ะครับ ขอบคุณมาก

.3gp และ .mp4
ขอบอกว่าไฟล์ mp4 ดูชัดมากๆ เหมือนดูทีมีเลย Laughing
เด็กปืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 20:14  

มันจะวางขายไปจนถึงเมื่อไหร่หรอไอโมบาย611เนี้ย
ผมว่าจะซื้อตอนเดือนตุลาพฤจิกาเนี้ย
a123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 21:44  

ดูข้อความ MMS ตรงไหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอครับ ช่วยบอกที ขอบคุณมากครับ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 09:21  

a123 ผู้เขียน:
ดูข้อความ MMS ตรงไหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอครับ ช่วยบอกที ขอบคุณมากครับ

เข้าตรง บริการ / WAP / ถาดเข้าข้อความบริการ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 09:25  

เด็กปืน ผู้เขียน:
มันจะวางขายไปจนถึงเมื่อไหร่หรอไอโมบาย611เนี้ย
ผมว่าจะซื้อตอนเดือนตุลาพฤจิกาเนี้ย

น่าจะยังมีขายอีกนานพอสมควร ตอนนี้ราคาที่ศูนย์ 5490 แถมเมตั้ง 1 gig น่าสนใจมากเลย ตอนแรกได้แค่ 512 เมกเอง
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยู่มาแล้วเดือน
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 00:05  

เย้ๆๆๆๆ อยู่มาแล้วเดือนนึง ไม่พังโว้ยยย อิอิอิ อ่อ เคยหน้าจอดับครั้งเดียว ใช้ดีมากมาย แต่ยังเสียดายไม่หาย มันน่าจะมีแฟลช
คนิล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อรุ่นอะไรดี ระหว่าง imobile 611 & Wins B8
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 01:42  

คือเรา จะซื้อโทรศัพท์ใหม่
ที่ดูๆ อยู่ก็ มี 2 ตัวนี้ ที่สนใจ i-mobile 611 & wins B8
แต่ว่า ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกรุ่นไหน ดี
ใครเคยลองใช้ ช่วยเปลี่ยบเทียบข้อแตกต่างให้หน่อยนะคะ
รุ่นไหน น่าใช้กว่ากัน
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 14:33  

ผมถอยมา สามเครื่อง
เมื่อ 27/8/50 1เครื่อง สีดำ
ละก็ วันที่ 1/9/50 อีกสองเครื่อง สีชมพู กะ สีดำ

ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 04:01  

พนักงานของ ไอ โมบายเป็นเหมือนกันหมดไหมนี้ เจอหน้าไม่ค่อยบอกบุญมาน่ะครับ :roll:
เครื่องนี้ผมใช่อยู่ไม่มีปัญหา แต่จะยกให้แม่
ผมเลยไปซื้อแบตเตอรี่ใหม่ เจอพนักงานหน้าบอกบุญไม่รับง่ะ พูดจาไม่ดีด้วย เล่าให้เพื่อนฟัง
เพื่อนก็เคยได้ยินมาบ้างว่า พนักงานบริการไม่ค่อยดี ได้ยินมาหลายคน ถ้าเรื่องนี้จริงน่ะ
สงสัยจะต้องปรับปรุงด่วน ก่อนลูกค้าจะหนีน่ะแบบนี้ ของเขาดีแล้วเหลือแต่ ตน ยังดีไม่พอ
(แต่ก็ดีแล้วน่ะครับ) เอาใจเชียร์ ไอโมบาย ต่อไปครับผม
76ers
Year's Star

หัวข้อ : มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 12:38  

ตอนซื้อมาแรกๆก็ดี แต่ผ่านไปได้ไม่ถึง 2 เดือน เครื่องก็เริ่มดับเอง แถมตอนนี้เสียบหูฟังก็ไม่ได้เสียบแล้วขึ้น TV OUT ตลอดเลยค่ะ
M249
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 14:27  

ตอนนี้ ราคา เท่าไรอะมือ1 นะ แถวๆ บางกะปิ แนะนำร้านให้ทีนะครับ
sarusaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 20:53  

เราซื้อมาเมื่อประมาณ25-26สิงหาคม ที่เซ็นทรัลพระราม2 ราคา 5070บาท เมม1g อ่ะคะ ก็ใช้ได้ดีเลยนะคะ คนขายพูดเพราะมาก เปิดเครื่องใหม่มาให้ดูเลย อุปกรณ์ครบทุกอย่าง เค้าขายดีมาก เหลือแต่สีดำส้มก็เลยซื้อมา1เครื่อง ใช้ดีคะ เสียงเพราะดี เราไม่ได้ดูชื่อร้านอ่ะ พอไปถึงก็ดูๆๆๆๆแล้วก็ซื้อเลย-*- เดินดูดีๆละกันคะ คนขายหนุ่มหน่อยผิวขาว พูดเพราะๆ ไม่ใช่ร้านศูนย์ เป็นร้านเล็กๆอ่ะ

ปล.ถึงแม้จะรู้ว่ามันเสียงดี แต่การที่เราใช้อย่างถนอม อย่าไปลองอะไรแผลงก็ทำให้โทรศัพท์เราทนไม่ใช่หรอคะ แหะๆ
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยู่มาแล้วเดือน
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 14:21  

เย้ๆๆๆๆ อยู่มาแล้วเดือนนึง ไม่พังโว้ยยย อิอิอิ อ่อ เคยหน้าจอดับครั้งเดียว ใช้ดีมากมาย แต่ยังเสียดายไม่หาย มันน่าจะมีแฟลช

ผมว่า อย่ารอให้หน้าจอดับเป็นครั้งที่ 2 เลย แนะนำว่าให้ไปอัฟเฟิร์ม น่ะครับ (ฟรีจ้า ที่ศูนย์)
จีนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 16:33  

ซื้อมาได้ 2 วันแล้วจ้า ลำโพงเสียงดังดีมั่กๆ จอสวย ถ่ายรูปก็โอ วิดีโอก็แจ่ม
ฟัง FM ได้ชัดแจ๋วเลย ยังไม่มีงอแงเลยจ้า
ราคา 5290 บาท แถมซองซิลิโคน และเมม 1 กิ๊ก
ที่ร้าน Target ฟอร์จูน รัชดา

ตอนแรกว่าจะไปซื้ที่โลตัส เพราะลงโฆษณาว่า 4990 แต่ไม่แถมไรเลย เลยเดินดูแถวนั้น
เล่นๆ แต่ได้คุ้มกว่าโลตัสอีก
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 09:02  

76ers ผู้เขียน:
ตอนซื้อมาแรกๆก็ดี แต่ผ่านไปได้ไม่ถึง 2 เดือน เครื่องก็เริ่มดับเอง แถมตอนนี้เสียบหูฟังก็ไม่ได้เสียบแล้วขึ้น TV OUT ตลอดเลยค่ะ

เคล็ดลับการเสียบหูฟัง นะครับ

ถ้า จะเสียบหูฟัง ให้ เสียบแจ็คหูฟัง แบบ จิ้มพรวดเข้าไปเร็ว ๆ ทีเดียวเลย มันจะขึ้นหูฟังให้ครับ

แต่ถ้าจะ ให้มันขึ้น TV OUT วิธีเสียบ ให้ทำตรงกันข้ามกับวิธีเสียบหูฟัง
นั่นคือ ให้ค่อย ๆ เสียบแจ็ตเข้าไปครับ
แล้ว ให้เสียบเป็นสองขยัก คือ แหย่เข้าไปเบา ๆ ขยักหนึ่ง ก่อน
แล้วก็ค่อย ๆ ดันเข้าไปต่อจนสุด มันจะขึ้น TV OUT ให้ครับ

ลองไปทำดู นะครับ ทีนี้ ก็ไม่หงุดหงิดละวัน จะเสียบ หูฟัง ดัน ขึ้นทีวี เอาท์ หรือจะเสียบ ทีวีเอาท์ ดันขึ้นหูฟัง
anna66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 21:29  

ลงเกมส์ยังไงอ่ะครับ
อาซาฮิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 23:36  

611 เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ ดูๆ แล้วมันมีน๊อตด้วย หน้าจอมันลายอ่ะ อยากเปลี่ยนจังเลย ทำยังไงดีค่ะเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 17:58  

อาซาฮิ ผู้เขียน:
611 เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ ดูๆ แล้วมันมีน๊อตด้วย หน้าจอมันลายอ่ะ อยากเปลี่ยนจังเลย ทำยังไงดีค่ะเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน๊า

เปลี่ยนได้คับ เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ แต่แพงคับ 700 บาท
เด็กปืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 19:53  

ผมเห็นที่โลตัสขาย4900บาทเองถูกดี Laughing Laughing Laughing
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 16:46  

javascript:emoticon(':D')
Very Happyซื้อมา 3 วัน 5200 บาท คลังพลาซ่า โคราช เสียง ดี ดัง เมมเยอะ ดู mp4 ได้ พึ่งต่อ Tv Out เป็น
แต่ กล้องนี่สิ เกิด dead พิกเซล กลางภาพเลยสีแดงหนึ่งจุด เห็นจากการเอาภาพมาเปิดในคอมแล้วขยาย เปิดในโทรศัพท์ไม่เห็น

javascript:emoticon(':evil:')
Evil or Very Madกล้องไม่ค่อยชัด ถ่ายในที่่ร่มไม่ดีเท่าไร ต้องถ่ายกลางวันบ่ายๆๆๆแดดไม่แรง กลางแจ้งถึงจะสวยjavascript:emoticon(':twisted:')
Twisted Evil

javascript:emoticon(':)')
Smileไม่มีอัคติอะไรหรอก ชอบของถูก
metzkong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 17:12  

ซื้อมาได้ 2 เดือนแล้วค่ะ แบตเคยเจ๊ง ชาร์ตไม่เข้า เอาไปให้ที่ร้านดูเค้าบอกให้ไปที่ บ. ตรงแจ้งวัฒนะ ช่างบอกต้องเปลี่ยนแผงเมนบอร์ด เราก็เออๆตามเค้าไป คือไม่รุ้เรื่องอ่ะค่ะ กลับมาก็ใช้ได้ปกติ

แต่ตอนนี้พอเราเสียบสาย usb มันจะขึ้นเป็นชาร์ตไฟทุกครั้งเลย ไม่รุ้ทำยังไงดี ก่อนหน้านี้ก็เป็น คือเสียบสายชาร์ต แต่หน้าจอมันขึ้นเป็นแบบเหมือนตอนเสียบ usb น่ะค่ะ พออาการนั้นหาย ก็มาเจอแบบนี้อีก

เห็นคนอื่นเค้าใช้ก็แฮปปี้ดี ไม่มีปัญหา วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ตอนนี้เครียดเลย ขอบคุณค่ะ Sad Sad Sad
...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 21:39  

ลงคลิปลงยังงัยอ่ะค่ะ
เราลงแร้วมัยดูไม่ได้อ่ะ ไฟลwmv.อ่ะค่ะ
หรือต้องแปลงเปนอย่างอื่น ขอโปรแกรม วิทีแปลงด้วยค่ะ ทำงัยดี ช่วยเราด้วยนะอยากลงคลิป ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 13:07  

ลองอ่านข้อความในกระทู้ให้หมดก่อนก็ดีน่ะครับ
ตัวเครื่อง 611 รองรับแค่ .3gp และ .mp4 (ซึ่งชัดมากๆ)
สดๆร้อนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอร่วมแจมด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 17:01  

* เมื่อวานเพิ่งไปเดินซื้อมา หลังจากนั่งอ่าน Comment ที่สุดแสนจะมันส์มาทั้งวัน ตกเย็นไปที่ จัสโก้รัชดา ซื้อ 611 มาในราคา 5170 บาท + MicroSD 1 Gb + แผ่นกันรอย อยู่ชั้น 3 จำชื่อร้านไม่ได้(แต่อยู่ติดบันไดเลื่อนด้านใน) ส่วนอีกร้านรู้สึกจะชื่อ mobilelife มี 612 ด้วย ราคา 7xxx ตอนนี้เหลือเครื่องเดียว
* หลังจากลองเล่นเกือบทั้งคืน ยังไม่พบปัญหา ยังเหลือเวลาอีก 6 วัน ต้องรีบทดสอบ
* แต่ที่แน่ๆ เวลาฟังเพลง แบตลดลงเร็วจิงๆคับ แต่อาจเป็นเพราะผมฟังเพลงจากใน MicroSD เลยใช้แบตมากกว่าเดิม....มากกว่า

** โดยรวมคุ้มค่ามากๆคับ ภาพ และเสียง ชัดแจ๋ว **
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 15:43  

จริง ๆ รูป ที่ถ่ายจาก 611 ก็ ชัดพอสมควรนะ
ซื้อมาแล้วได้แกะ พลาสติกที่ปิดหน้ากล้องออกหรือยังเอ่ย
ผมก็ใช้ 611 ถ่าย รุปออกมาแล้ว อย่างแจ่ม ไม่เชื่อดูได้

ส่วน วิธีการแปลงไฟลด์ คลิปเป็น mp4 สำหรับเอาไปดูในโทรศัพท์ รวมทั้งวิธีการหาคลิป จาก เวปไซด์ ต่าง ๆ รวมทั้ง เกมส์ จาวา และ อีกสารพัด
ได้จากเวปคลับคนรักไอโมบาย 611 ได้ครับ

http://imobile611.informe.com/
kanna021
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านไฟล์วีดีโอขนาดเท่าไร
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 22:35  

รบกวนถามผู้ใช้ i-mobile611หน่อยนะคะ
อยากราบว่าเครื่องรุ่นนี้สามารถอ่านไฟล์วีดีโอที่มีขนาดหน้าต่าง 320x240pixelได้หรือไม่คะ
เพราะเห็นหน้าจอขนาด qvga แต่ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะอ่านได้หรือไม่
ไปขอพนักงานเปิดดูในคู่มือก็ไม่ได้แจ้งไว้ค่ะ พอดีอยากได้ที่อ่านได้ชัดๆน่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Embarassed
HelloDS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 02:29  

รองรับถึง 352x288 เลยครับ
HelloDS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 23:01  

เพิ่มเติมอีกนิดครับ เจ้าตัวนี้มันรองรับเมมถึง 2 gb ได้ครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร แค่นี้แหล่ะ
cookiejan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 11:58  

ชอบรุ่นนี้มากๆเลย ซื้อมาจะ 2 อาทิตย์แล้ว
ก่อนซื้อว่าจะเล่น SE แต่โคตรเเพงเลย แล้วกก็มีคนบอกแต่ว่า i-mobile ไม่ดี
ก็ลังเล แต่พอซื้อมาแล้ว ประทับใจมากๆเลย ถึงแม้เสียงจะเพี้ยนไปจากเดิม
เราค่อนข้างจะเล่นเยอะ เพราะชอบมัลติมีเดีย แล้วรุ่นนี้มีครบทุกอย่างที่เราต้องการเลย
บลูทูธก็โอเค พึ่งจะเล่นแบรนไทยเป็นครั้งแรก ประทับใจภาพวิดีโอมากๆ ชัดมาก รัก 611

anywhere WE CAN GO.
max_mobile
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 17:26  

max_mobile ผู้เขียน:
nextstep ผู้เขียน:
ทำเครื่องตกโยไม่ได้ตั้งใจ จอมันขาวๆอ่ะคับ เซ็งเลยไม่รู้ว่าจะเสียตังเท่าไหร่ T^T
เพื่อนๆก็ระวังๆ หน่อยนะครับ อย่าทำตก (หรือว่าของผมมันตกแรง..........มากกกก) ใครพอจะทราบอาการว่าเปนเพราะอะ คือแบบว่า
จอมองเห็นเมนู และก็ภาพอะไรหมด แต่มันเป็นขีดๆ แล้วเปนฝ้าขาวๆ ซื้อมาไม่มกี่วัน ดันทำตก(ซวย) สงสัยคงต้องส่งซ่อม 5555
แล้วมันจะแพงป่ะเนี่ย >*<
ใครเปนอาการแบบนี้บ้าง เข้าศูนย์เลยดีมั้ยคับ

แล้วตอนนี้ซ่อมหรือยังอ่ะ เครื่องเราก็เป็นเมื่อกี้นี้เอง เป็นสีขาวไปครึ่งจอ แล้วก็เป็นขีดๆๆ

ใครรู้อาการนี้บ้าง แล้วซ่อมราคาแพงมั้ย หรือไปซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า ใครรู้บอกทีจ้า

จะได้ไปซ่อมซักทีอ่า

ช่วยตอบทีจ้า แต่ของเราไม่ใช่รู้นี้นะ ของเรา609i ใช้มา9เดือนอ่า
newbie11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 21:17  

ลงเกมส์ไงอ่ะครับ ผมลงไม่เป็นอ่ะ ใครรู้บอกทีครับ เครื่องผมไม่มีเกมส์เล่นเลยอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 13:33  

รูปทั้งหมด ผมไม่ได้เปิดฟังชั่น Night น่ะ (ปุ่มเบอร์ 3) มันก็เลยอาจจะมืดไปซักนิด
nintendo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 611+i
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 12:04  

(เท่าที่ยืมเอาของคนอื่นมาฟัง) ผมว่า 611 เสียงดีครับ ดังกระหึมเลย กับลำโพง 2 ดอก
ส่วนกล้องก็ ok. น่ะ เทียบกับพวก แบนด์ดังอื่นๆได้เลย
แต่ที่ชอบมากก็คือ เสาอากาศภายในนี้แหละ ทำให้เปิดวิทยุได้เลยไม่ต้องง้อหูฟัง

(ยืม)จากการทดสอบเปิดเพลงอัด 8 ชม.วันทำงาน ติดต่อกันมาเกือบ 2 เดือน
ยังไม่เจอปัญหาใดๆเลย เยี่ยมมาก (ต่างจากรุ่นก่อนเยอะมาก)
ผมเลยคิดว่าไอโมบายพัฒนารุ่นใหม่ๆได้ทัดเทียมกับแบนด์ดังๆได้แล้วน่ะ

ผมเลยกะว่ารอราคาลงกว่านี้ จะซื้อมาใช้สักเครื่องครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 611+i
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 22:09  

nintendo ผู้เขียน:
(เท่าที่ยืมเอาของคนอื่นมาฟัง) ผมว่า 611 เสียงดีครับ ดังกระหึมเลย กับลำโพง 2 ดอก
ส่วนกล้องก็ ok. น่ะ เทียบกับพวก แบนด์ดังอื่นๆได้เลย
แต่ที่ชอบมากก็คือ เสาอากาศภายในนี้แหละ ทำให้เปิดวิทยุได้เลยไม่ต้องง้อหูฟัง

(ยืม)จากการทดสอบเปิดเพลงอัด 8 ชม.วันทำงาน ติดต่อกันมาเกือบ 2 เดือน
ยังไม่เจอปัญหาใดๆเลย เยี่ยมมาก (ต่างจากรุ่นก่อนเยอะมาก)
ผมเลยคิดว่าไอโมบายพัฒนารุ่นใหม่ๆได้ทัดเทียมกับแบนด์ดังๆได้แล้วน่ะ

ผมเลยกะว่ารอราคาลงกว่านี้ จะซื้อมาใช้สักเครื่องครับ

ผมว่าถ้ารอให้ราคาลงกว่านี้ คงอีกนานเลยครับ
อาจจะลงมาแค่ไม่กี่ร้อย นะครับ

ถ้าอยากซื้อ หรือต้องการใช้จริงๆ ก็ซื้อมาลองเลยดีกว่านะครับ แต่ก็ควรศึกษาจากในเวปให้ดีด้วย หากเกิดปัญหาจะได้รู้แนวทางแก้ไข จะได้ไม่ต้องเสียความรู้สึกภายหลัง

แต่ถ้าไม่รีบมากนัก ก็อาจจะรอหารุ่นอื่น ที่เข้ามาตีตลาดในภายหลังก็ได้ครับ คิดว่าในอนาคต อาจจะมีตัวใหม่ ราคา พอๆ กับ 611 แต่คุณสมบัติดีกว่าก็เป็นได้ครับ

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ อันนี้เป็นแค่ความคิดของผมเฉยๆ หนะ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วย Very Happy
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 10:02  

ถูกต้องครับ ถ้า คิดว่า จะซื้อ หรือต้องการใช้ ก็ ซื้อเลย
เพราะ ตัว 611 นี่ ออกมา ได้ เกือบปีแล้วนะครับ ราคามันคงไม่ลงไปกว่านี้แล้ว เพราะทุกวันนี้ถ้าราคาต่ำสุดที่หาซื้อได้ของ 611 ตามร้านขายส่งที่มาบุญครองก็ประมาณ 4000 กว่า ๆ
มันคงไม่ถูกไปกว่านี้แล้วอะครับ ถ้าจะซื้อก็ ซื้อได้เลย
ไม่คุ้ม ครับ หากว่า จะรอไปอีก 4-5 เดือน เพื่อให้มันราคาลงไปอีก
เพราะ ถึง ตอนนั้น มันจะมีดทรศัพท์ รุ่น อื่น ๆ ที่ราคามัน เท่า ๆ กับ 611 ตอนเปิดตัว คือ 6990 บาท แต่ ลูกเล่นเพียบกว่า เช่นตอนนี้ ก็มีแล้ว พวกมือถือ ที่ดูทีวีได้ในตัว ด้วยเสาหนวดกุ้งขาเดียว เล็ก ๆ เหมือนเสาวิทยุเอฟเอ็ม
คุณก็จะหันไปสนใจตัวนั้น แล้ว ก็ มานั่งคิดอีกว่า เดี๋ยวตัวใหม่มันต้อง ลดราคาอีก คุณ ก็ นั่งรอมันจนกว่าราคาจะลงจนถูกที่สุดอีก
สรุป ไม่ได้ใช้โทรศัพท์ ซักที เพราะ มัวแต่รอจนกว่ามันจะลงจนสุดติ่งราคา

สรุป ชอบตัวไหน รอให้มันออกมา แล้วราคาลงไปสัก 10-15% ก็ ตัดสินใจซื้อได้เลย ครับ หลังจากนั้น ถ้า มีรุ่นใหม่ออกมาแล้วเราอยากได้อีก ก็ ขาย ตัวเก่า แล้ว ไปซื้อตัวใหม่ ก็ ยังได้ ยังถือว่าคุ้ม เพราะ ได้ใช้ ทั้งตัวเก่า และสามารถเปลี่ยนไปเล่นตัวใหม่ได้ ถ้าชอบเปลี่ยนโทรศัพท์
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 15:26  

คิดดีๆนะครับ รุ่นนี้ซื้อมาทำอะไร ถ้าถ่ายรูป เจ๋งเป้ง เลยแหละ

แต่ถ้าซื้อมาฟังเพลงไม่ดีแน่ เสียงไม่ดีทั้งหูฟัีง ทั้งลำโพง (Test จากการนำหูฟังชุดเดียวกันไปใช้กับรุ่น อื่น (313) )

313 เสียงดัง เพาะดี ไม่มีเสียงรบกวน (เครื่องเก่าผมให้พี่แล้ว)
611 เสียงเบากว่าปกติ มีเสียงรบกวน ตอนไปซื้อหูฟังแทบทะเลาะกับร้านขายเลยแหละ ขนาดแพงเสียงยังไม่ดี แต่ร้านมันบอกว่าเสียงดี หูฟัง ipod 300 บาท

กับมาบ้านลองกับ 313 ดังหูแทบแตก

อาจเป็นเพราะช่องเดียวมันใช้ประโยชน์สองอย่าง (TV OUT กับ หูฟัง ) ผมโทษตัวเครื่อง
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 15:32  

คุณ SP Guest เกิดเรื่องไม่ดีแล้ว กล้องคุณมี เดด พิกเซล ดู ภาพที่คุณโพส

มีจุดสีแดง สีขาว ตัดกับสีดำของ เมมโมรี่ อย่างชัดเจนเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 23:43  

gmsg006 ผู้เขียน:
คุณ SP Guest เกิดเรื่องไม่ดีแล้ว กล้องคุณมี เดด พิกเซล ดู ภาพที่คุณโพส

มีจุดสีแดง สีขาว ตัดกับสีดำของ เมมโมรี่ อย่างชัดเจนเลย

เป็นทุกเครื่องครับ ผมลองไปเปลี่ยนมือถืออีกอันนึงมาแล้ว เขาบอกเป็นเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่ามากน้อยแค่ไหน เท่านั้นเอง...แต่ส่วนตัวแล้วผมแค่เอามาถ่ายเพื่อดูได้ครับ เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่ (มีกล้องต่างหาก 5 ล้านพิกเซลอยู่แว้ววว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเกมแล้วเครื่อง
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 15:00  

ผมซื้อมาได้ 5 เดือนกว่า ไม่มีปัญหาไรเลย ดีมากคุ้มสุดๆๆเลยอ่ะ กล้องก็ชัด บลูทูธก็ได้เร็วด้วย แต่พอมาเล่นเกมจาวา บ่อยเข้าๆ เครื่องเริ่มดับ ถี่ๆมาก เลยตั้งค่าจากโรงงานหลายครั้งเลย มันก็นานๆถึงจะดับแต่ก็ดับอยู่ดี ใครมีทางแก้ช่วยโพสหน่อย คือไม่อยากเอาเข้าศูน์มันรอนานเพราะเขาจะต้องส่งเข้าศูนย์ใหญ่ และอยากอัพเกรดเฟิร์มแวด้วยนะ ขอบคุณกัปปป
amp1125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 11:17  

ผมชอบนะตัวนี้ฟงัชั่นใช้ได้เลยครับ เสียงดีมากๆ อุปกรณ์ก็ครบ เมมก็เยอะ ซื้อมาจาก power buy 4990 + 1 gb ดีครับ
P@
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงเกมแล้วเครื่อง
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 15:31  

ผมซื้อมาได้ 5 เดือนกว่า ไม่มีปัญหาไรเลย ดีมากคุ้มสุดๆๆเลยอ่ะ กล้องก็ชัด บลูทูธก็ได้เร็วด้วย แต่พอมาเล่นเกมจาวา บ่อยเข้าๆ เครื่องเริ่มดับ ถี่ๆมาก เลยตั้งค่าจากโรงงานหลายครั้งเลย มันก็นานๆถึงจะดับแต่ก็ดับอยู่ดี ใครมีทางแก้ช่วยโพสหน่อย คือไม่อยากเอาเข้าศูน์มันรอนานเพราะเขาจะต้องส่งเข้าศูนย์ใหญ่ และอยากอัพเกรดเฟิร์มแวด้วยนะ ขอบคุณกัปปป

ใช่ค่ะ เครื่องดับเหมือนกัน ใช้มาได้ 6 เดือน กว่า ๆ แล้ว ไม่รู้ว่าจะทำยังงัย
ส่วนอย่างอื่น ก็ดี อ้อ ตอนนี้ หูฟังเจ๊ง ไปแล้ว Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 22:06  

[quote="kaee13"]จริง ๆ รูป ที่ถ่ายจาก 611 ก็ ชัดพอสมควรนะ
ซื้อมาแล้วได้แกะ พลาสติกที่ปิดหน้ากล้องออกหรือยังเอ่ย

ไม่ทราบว่ามันจะเป็นพลาสติกใส ๆ ยื่นออกมานอกเลนส์ให้แกะเหมือนหน้าจอหรือเปล่าคะ
เพราะว่าเพิ่งจะซื้อมาไปเห็นมีพลาสติก แต่เลนส์กล้องเป็นสีฟ้า ๆ มัว ๆ อ่ะค่ะ
besiki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i love 611
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 00:19  

ซื้อมาแย้ว วันนี้เลย เสียงดังดีมากเลยค่ะ เสียงก็เพราะดีนะ ภาพชัด
สวยด้วย เราซื้อสี ดำ มา ตอนแรกก็ลังเล เพราะมีคนบอกว่าไอโมบายไม่ค่อยดี แต่แม่เราก็ใช้ของไอโมบาย เพื่อนเราก็ใช้ ก็ใช้มานานนะ หนึ่งปีขึ้นอ่ะ เราก็เลยคิดว่าลองหน่อยก็ไม่เห็นเสียหาย แบรนด์ของคนไทยด้วยกันช่วยๆ กัน .... ปรากฏว่า ดีอ่ะ ดีใจที่ตัดสินใจซื้อเครื่องนี้มา ไม่ผิดหวัง เดี๋ยวจะลองใช้ต่อไปเรื่อยๆ ถ้ายังไงจะบอกนะคะ Laughing Surprised Laughing Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 02:08  

ใครมีโปรมแกรมลงดิกในรุ่นนี้บ้างคะ อยากได้ง่ะ
โตงเตง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี.....611
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 04:42  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ 5,700 ได้ mem 2 gig ปกติ 1gig เค้าขาย 5,200 ขอพี่เค้าเอา โดยรวมดีมากลงเกมต่างๆ จากjavaได้ เห็นคนใช้เยอะ คุณสมบัติเยี่ยม เลยถอยมาลองดู
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 23:00  

[quote="Anonymous"]
kaee13 ผู้เขียน:
จริง ๆ รูป ที่ถ่ายจาก 611 ก็ ชัดพอสมควรนะ

ไม่ทราบว่ามันจะเป็นพลาสติกใส ๆ ยื่นออกมานอกเลนส์ให้แกะเหมือนหน้าจอหรือเปล่าคะ
เพราะว่าเพิ่งจะซื้อมาไปเห็นมีพลาสติก แต่เลนส์กล้องเป็นสีฟ้า ๆ มัว ๆ อ่ะค่ะ

พลาสติกที่สีฟ้าๆ มัวๆ นั่นแหละครับถูกแล้ว แกะออกเลยครับ รูปจะแจ่มขึ้นเยอะเลยครับ
Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 611 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 15:57  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 611 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/imobile/611/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/611.htm

Crying or Very sad Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 15:28  

[quote="twister"]
kaee13 ผู้เขียน:

พลาสติกที่สีฟ้าๆ มัวๆ นั่นแหละครับถูกแล้ว แกะออกเลยครับ รูปจะแจ่มขึ้นเยอะเลยครับ
Very Happy

เพิ่งจะรู้ว่าตัวเองนี่ฉลาดจริง ๆ หลงแงะพลาสติกสีฟ้ามัว ๆ ตรงเลนส์อยู่ตั้งนาน ที่ไหนได้ต้องแกะหน้ากากด้านหลังออกก่อน ถึงจะแกะพลาสติกออกได้ ดีนะไม่แงะซะเป็นรอย เซ็งตัวเอง Crying or Very sad
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดี.....611
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2007 16:40  

โตงเตง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ 5,700 ได้ mem 2 gig ปกติ 1gig เค้าขาย 5,200 ขอพี่เค้าเอา โดยรวมดีมากลงเกมต่างๆ จากjavaได้ เห็นคนใช้เยอะ คุณสมบัติเยี่ยม เลยถอยมาลองดู

ซื้อที่ไหนหรองับ

mem 2 gig หง่า

พอดีอยากได้ จาซื้อมั่ง

อิอิ
Factured
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของไทยไม่ดีอย่างไง
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2007 17:32  

คุณเปนคนไทยปะ ดูถูกเขาไปทั่ว ของคุณดีนักเหรอ มันก็มาจากที่เดียวกันนั่นแหละ แล้วก็มาทำตลาดกันเอง ถ้าคุณดูถูกของคนไทยเท่ากับกุณดูถูกสินค้าขอคุณเองด้วย คุณที่ดูถูกคุณคงใช้ของที่ผลิตใน USA และสั่งเข้ามาเพียง 1 เครื่องมั่งหรือไม่ ก็ไม่ใช่คนไทย
แย่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 11:00  

Evil or Very Mad ซื้อมา3อาทิตย์แรกชาร์ตไฟไม่เข้า ไปที่ศูนย์บอกว่าชาร์ตไฟเสีย ถัดมาอีก2อาทิตย์เครื่องดับไปเลย เอาส่งศูนย์บอกว่าอีก2อาทิตย์มารับ พอรับแล้วถามว่าเป็นอะไรพนักงานไม่ตอบแฮะ ใช้อีก3วัน คุยๆอยู่เสียงหายซะงั้น ปัจจุบันขายทิ้งเรียบร้อยคับทั่น ตาดีได้ตาร้ายเสียจริงๆยี่ห้อนี้ Sad
[ M ] i N T*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่า
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 11:22  

มานมีกี่สีอ่า ช่วยบอกที มีรูปมาให้ดูด้วยก้อดีนะ
[ M ] i N T*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่า
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 11:23  

มานมีกี่สีอ่า ช่วยบอกที มีรูปมาให้ดูด้วยก้อดีนะ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ : Re: ง่า
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 10:40  

[ M ] i N T* ผู้เขียน:

มี 3 สี ดำ เทา ชมพู
ไม่รู้ตัวเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 10:34  

ถามหน่อยสิ หูฟัง 611 มันเป็นแบบไหน พอดีเราจะซื้ออ่ะ เป็นแบบ อิน เอีย หรือเปล่า หรือเป็นแบบธรรมดา เราเกลียดแบบอินเอีย มันเหมือนคนหูดับอ่ะ ตอบหน่อยนะ เราจะซื้อเย็นนี้แล้วอ่ะ ด่วน ๆ

ขอบคุณค่ะ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 12:58  

ไม่รู้ตัวเอง ผู้เขียน:
ถามหน่อยสิ หูฟัง 611 มันเป็นแบบไหน พอดีเราจะซื้ออ่ะ เป็นแบบ อิน เอีย หรือเปล่า หรือเป็นแบบธรรมดา เราเกลียดแบบอินเอีย มันเหมือนคนหูดับอ่ะ ตอบหน่อยนะ เราจะซื้อเย็นนี้แล้วอ่ะ ด่วน ๆ

ขอบคุณค่ะ

เปนแบบธรรมดาคับ แต่เป็นขนาด 3.5 มิล สามารถซื้อหูฟังที่เสียงดีๆมาเปลี่ยนได้
สาเหตุหน้าจอดับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาเหตุหน้าจอดับ...สามารถแก้ไขให้หายได้ด้วยตนเอง
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 10:11  

I-Mobile 611 ใครที่เจอปัญหา อยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปเอง สาเหตุมีอยู่ 2 ส่วน ครับ(จากการสังเกตุ) และสามารถแก้ไขให้หายได้ด้วยตนเอง

ส่วนแรก... ปัญหาจากผู้ใช้งาน
อธิบายส่วนแรก : ผมใช้งานมา 2 เดือนแรกไม่มีปัญหา หลังจากนั้นเข้าเดือนที่สาม อาการก็เริ่มเป็นอย่างที่เค้าโพสต์กัน แต่สิ่งหนึ่งที่ผมสังเกตุเห็นก็คือ ช่วงที่มีอาการหน้าจอดับ ผมเสียบ ชาร์จไฟบ่อยครั้งและไม่นาน เช่น 10 นาทีบ้าง, 15 นาทีบ้าง, 20 นาทีบ้าง
หลังจากนั้น...ผมลองเสียบ ชาร์จไฟให้นานขึ้น(เสียบ Charge ทิ้งไว้ก่อนนอน) หลังจากนั้นตอนเช้าเอามาใช้งานเครื่องเป็นปกติไม่มีอาการดับเองอีกเลย

ส่วนที่สอง... ปัญหาจากเครื่อง
อธิบายส่วนที่สอง : สาเหตุเกิดจากเครื่องแสดงสถานะ Battery ไม่ถูกต้อง และไม่เตือนแบต Low ก่อนที่จะดับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: