Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1586977
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 02:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอ่อ ใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะว่า
สามารถเอาไปต่อเนต เหมือนโนเกียได้มั้ยอ่ะคะ
Chester Bennington
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 12:26  

VuNsAi ผู้เขียน:
เอ่อ ใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะว่า
สามารถเอาไปต่อเนต เหมือนโนเกียได้มั้ยอ่ะคะ

ไม่ได้ครับ เพราะว่าของ ไอโมบายไม่มีโมเดมในตัวครับ ต้องเอามาเชื่อมต่อกับบูลธูทอีกทีนึงครับ
FM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 13:24  

ตอนนี้ใช้สีชมพูมาได้เกือบเดือนแหละ พอใจมากกกก กล้องคมชัดดีทีเดียว
ขอแนะนำคนซื้อให้ใช้สีชมพูนะ เพราะมันออกมาใหม่ เพื่อนเราใช้สีดำอะ พอถ่ายรูปออกมาคุณภาพต่างกับสีชมพูลิบลับเลย ทั้งๆที่ก็ปรับค่าอย่างอื่นเหมือนกันหมด
P.K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 22:11  

ตอนนี้ราคาเหลือประมาณเท่าไรแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 23:08  

ถ้าเป็น ราคาศูนย์ และร้านมือถือทั่วไป ราคาอยู่ที่ 5990 บาท ครับ
ถ้าซื้อ ที่ร้านไอโมบาย แถมเมม 1 กิ๊ก ถ้า ซื้อ ร้าน อื่น ๆ แถม 512
ถ้าราคาที่ร้านขายส่ง เช่น นาซ่า น่าจะ ประมาณ 5400-5600 ไม่แน่ใจ
torlek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 611. good
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 23:28  

ใช้สี เงิน ลำโพงฟ้า ทุกอย่างดี มีปัญหาโหลดเพลงจากคอมฯเข้าเครื่องนิดหน่อย สงสัยคอมฯมีปัญหา เพราะโหลดจากเครื่องอื่นได้

ราคาระดับนี้ 5790 บ.ถือว่าคุ้มแล้ว และคงจะลงไปอีก Very Happy
santaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมจาวา
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 18:11  

n70 เล่น CM 2007 เร็วกว่าเพราะ CPU ในเครื่องมันแรงและดีกว่าไอโมบายอยุ่นะครับ เพราะไอโมบายเพิ่งเริ่มพัฒนา java เอง อีกสักรุ่นสองรุ่นคงดีขึ้นละ พวก nokia CPuมันแรง ชนิดที่เล่นเกมส์ ซิมเบี้ยน พวก3D ได้เลย ไอโมบายยังเล่น 3D java ยังไม่ได้อยู่เลยครับ

อย่างนี้ถ้าผมเปลี่ยนจาก 1 กิ๊กมาใช้การ์ด 128 หรือ 256จะทำให้โหลดเร็วขึ้นรึเปล่าคับ
ไวรัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกมจาวา
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 02:04  

santaya ผู้เขียน:
n70 เล่น CM 2007 เร็วกว่าเพราะ CPU ในเครื่องมันแรงและดีกว่าไอโมบายอยุ่นะครับ เพราะไอโมบายเพิ่งเริ่มพัฒนา java เอง อีกสักรุ่นสองรุ่นคงดีขึ้นละ พวก nokia CPuมันแรง ชนิดที่เล่นเกมส์ ซิมเบี้ยน พวก3D ได้เลย ไอโมบายยังเล่น 3D java ยังไม่ได้อยู่เลยครับ

อย่างนี้ถ้าผมเปลี่ยนจาก 1 กิ๊กมาใช้การ์ด 128 หรือ 256จะทำให้โหลดเร็วขึ้นรึเปล่าคับ

มันไม่ได้เกี่ยวกับการ์ดครับ มันอยู่ที่ระบบของเครื่อง
ballmakoto2200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 11:03  

เปลี่ยนการ์ดจะมากหรือน้อยก็ไม่ช่วยให้ มันเร็วขึ้นครับ เป็นที่ตัวCPU ของเครื่องอยู่แล้วเหมือนเครื่องคอมนี่แหละ รอรุ่นใหม่ๆนะครับคงจะดีขึ้นกว่านี้ อีกหน่อยโทรศัพท์มือถือก็เล่นเกมส์ได้ภาพเท่า ps1-ps2 แล้ว
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์คับ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 20:40  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์คับ ราคา ที่ซื้อมา 5500 บาทนะ
ddd56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 21:15  

ช่วยด้วยค่า เสียบสายดาต้า แล้วมันไม่โชว์ในคอมอ่ะแต่ว่ามัน ชาร์ตแบตนะคะ ทำไงดี
skyblue
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 08:27  

ddd56 ผู้เขียน:
ช่วยด้วยค่า เสียบสายดาต้า แล้วมันไม่โชว์ในคอมอ่ะแต่ว่ามัน ชาร์ตแบตนะคะ ทำไงดี

กดปุ่มปิดเครื่องคับ แล้วจามองเห็นทั้ง 2 ไดว์
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมส์ จาวา ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 13:11  

เกมส์ Hugo & Fernando สำหรับ ลง 611 ครับ หน้าจอ 240* 320 พอดีเป๊ะ
ใคร คุ้น ๆ กับ เกม นี้ บ้างเอ่ย ก็ เกมส์ ฮิวโก้ นี่เอง ที่เคยฮิต ทาง โทรศัทน์ ช่อง 7 เมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้วไงครับ เกิดทันกันไหม เนี่ย
ที่แบบว่า ต้องโทรศัพท์ เข้าไปรอคิว แล้ว กด เล่นเกมส์ ผ่านแป้นโทรศัพท์ เพื่อบังคับตัวฮิวโก้ ในจอทีวี ผ่านทางช่อง 7 ไงครับ
ลองโหลดไปเล่นกันดู นะครับ

Hugo & Fernando (Hovr) v.1.1.3
http://download5.getjar.com/downloads/web/pub/13710/HugoFernando_out_nokia40_midp2-240x320.jar

เล่นได้ไม่ได้ ช่วยตอบ ๆ กันด้วยนะครับ จะได้ หามาลงให้อีก ถ้า ไม่ช่วยตอบ ก็ คงขี้เกียจเอามาลงให้อีกละ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 17:31  

ต้องขอโทษด้วยครับ เพื่อน ๆ อิอิ
พอดี เกมส์ ฮิวโก้ ข้างบนที่ผมเอามาให้โหลด มันโหลดลงเครื่องได้ นะ แต่ว่าเวลาเล่นมันเสีย ตังค์ พอดี ผม เพิ่ง ลอง ติดตั้ง ดู ในเครื่อ
โทรศัพท์ ผม อะครับ
ยังงัย ขออภัยมา ณ. ที่นี้
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คลับ 611
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:04  

ผมลองทำเวป คลับ คนใช้ I MOBILE 611 ไว้สำหรับรวบรวม เกมส์โปรแกรม จาวา วอลเปเปอร์ สกรีนเซฟเวอร์ และ ไฟลด์ MP4 ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการเริ่มทำครับ
ยังงัย อยากให้เพื่อน ๆ ที่ใช้ และชอบ 611 เข้าไป ช่วยกัน เติมแต่ง คลับ แห่ง นี้ครับ
ผมรออยู่นะครับ มาเป็น ชาว 611 club ด้วยกันนะครับ มีอะไร จะได้ แบ่งปันกัน
เห็นของ โซนี่ของ โนเกียร์ เขามีคลับเฉพาะรุ่นกัน 611 ก็ขอมีกะเขาบ้าง
http://my.2poon.com/my/index.php?MEMOBILE611
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 23:10  

ไปซื้อมาแล้วคะ สีชมพูน่ารักดี พอดีแฟนซื้อให้ก่อนแล้วค่อยผ่อนคืนทีหลัง (T.T)
ที่เดอะมอลล์บางกะปิ ศูนย์ไอโมบายโดยตรงเลย(กลัวมีปัญหา)
พอดีมีโปรโมชั่นอยู่ ซื้อ 1 กิ๊ก ราคา 5690 บาทแต่ถ้าซื้อ 512 ก็ราคา 5490 โปรจะหมดวันที่ 30 มิถุนายนนะค่ะ
ขอเล่าเรื่องไม่ประทับใจพนักงานละกันนะ
พนักงานถามอะไรก็ตอบไม่ได้อ่ะ เราก็ทำหน้างงๆว่าอ้าวพนักงานยังไม่รู้เรื่องเลยมาขายได้ไง
พอดีเราดันไปกดให้เพลงมันช้าลง(เหมือนเทปยืดอะค่ะ) จริงๆก็รู้อยู่แล้วละว่ากดตรงไหน ก็อยากให้พนักงานเค้าลองแก้ให้เหมือนเดิม เค้าก็หาทางทำให้เหมือนเดิมตั้งนาน แต่ดันตอบว่าไม่รู้ทำไมมันเป็นอย่างนี้ เราก็คิดว่านะว่าพนักงานไม่มีความรู้เบื้องต้นเลยจริงๆ สรุปก็คือถามอะไรไปตอบไม่ได้สักอย่าง อ๋อมีอย่างหนึ่งที่ตอบเราได้ พอดีถามว่า ถ้าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันเลยใช่ไหมคะ พนักงานตอบกลับมาว่าไม่เปลี่ยนคะ แต่จะดูอาการเครื่องให้ (ถ้าเป็นบางท่านก็คงไม่ซื้อแล้วละ แต่ความอยากมันเข้าสิงอ่ะจิ)
โอ๊ย อะไรให้มันกันหนักหนาละเนี้ยสุดท้ายก็เสี่ยงดวงซื้อมาเพราะลองเครื่องแล้วไม่มีปัญหาอะไร (สาธุขอให้อย่ามีปัญหาเลย)
ระหว่างลองระบบเครื่อง พนักงานพยายามจะออกใบเสร็จให้ จริงๆแล้วเราก็ตั้งใจมาซื้อแล้วละ
ก็เลยไม่ได้อะไรมาก แค่รำคาญนิดนึง
ก็รู้นะว่าอยากจะทำยอดแต่แบบนี้มันก็นะ...เสียความรู้สึก
แต่สุดท้ายแล้วก็เอามันมา หลังจากลองจนหน่ำใจ...เอิ๊กๆ เล่าสู่กันฟังนะคะ
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 09:15  

หลังจากปล่อยชาร์ตมา 10 ชั่วโมงเปิดเครื่องดูตอนเช้า ทำไมเครื่องมันถึงได้ร้อนมากๆอ่ะ
เราชารต์นานไปหรือเปล่า ก็ชาร์ตครั้งแรกเค้าบอกว่าให้ชาร์ต 10 ชั่วโมง ไหงมันถึงได้ร้อนขนาดนี้ ลองปล่อยให้เครื่องเย็นลงเอง ผ่านไปชั่วโมงกว่าๆ เครื่องก็ยังร้อนอยู่ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ก็เลยลองปิดเครื่องดู ทิ้งไว้ประมาณครึ่งชัวโมง ก็โอเคขึ้นแล้ว แต่ๆๆๆๆ พอลองเล่นเครื่อง 15 นาทีแบตหมดแล้วอ่า ทำไงดีละเนี้ย สรุปตอนนี้ก็รอมันชาร์ตไปก่อนละกัน ใครมีปัญหาอย่างเราบ้างไหมอ่ะคะ แล้วมีทางแก้หรือเปล่า จะไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ไหมเนี้ย
Zame
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 09:18  

อยากได้หูฟัง..บลูทูธ ....แนะนำหน่อยคับ

TV out ทำไงอ่ะ...แนะนำหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาทำลำโพง และก็หูฟัง ที่แถมมากับ 611 ให้ใส่ปิ๊ง กันเถอะครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 11:30  

kaee13 ผู้เขียน:
เครื่องเสียงเมื่อเล่นไปนานๆ จะทำให้มีสนามแม่เหล็กตกค้างอยู่ตามสายเสียบระหว่างเครื่อง
และสายลำโพงหรือหูฟังเครื่องเล่น MP3 ทั่วๆไป
ทำให้เสียงไม่ใสฟังแล้วไม่ลื่นหูสำหรับเซียน • หูทองคำ • อย่างเรา ๆ

วิธีการแก้ไข

ให้คุณเปิดเล่นไฟล์เสียงแทรคนี้

----- ดาวน์โหลดได้ที่นี่ ไฟล์ประมาณ 5 MB แตกออกประมาน 10 MB ----

http://www.savefile.com/files/825653

อย่างน้อยสัก 3 รอบ ติดต่อกัน เปิดในระดับเสียงที่คุณฟังโดยปกติ คุณจะรู้สึกว่าเสียงเพลงที่ออกมาจากลำโพงจะใสสะอาดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด สำหรับเซียนหูทองคำ เปิดบ่อย ๆ สักอาทิตย์ละครั้ง ๆ ละ 3 รอบติด ๆ กัน จะมากกว่านี้เราก็ไม่ว่ากัน
ผมเอาแทรคนี้ใส่ลงไปใน ipod แล้วเปิดเล่น เพื่อล้างสนามแม่เหล็ก ก็ได้ผลดีครับ เสียงสะอาดขึ้นมาก และที่สำคัญไม่ส่งผลเสียใดๆกับเครื่องเสียงครับ ลองดูก็ไม่เสียหาย

ข้อควรพึงระวัง

1. อย่าเปิดดังเกินกว่าที่ฟังโดยปกติ ทางที่ดีเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น สัก 3 นาที
2. ไม่แนะนำให้บีบอัดเป็น format อื่นนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------

การทำเช่นนี้จะเป็นการไล่คลื่นความถี่ที่ละจุด จากต่ำสุดแถว 4Hz ไปเรื่อยๆ จนถึงราวๆ 25000Hz ( ผมวัดได้ถึงแค่นี้ ) ซึ่งถ้าฟังกับโปรแกรมที่ฟังประจำพวก Winamp หรือ Window media player พอซักวินาทีที่ 55.5 ถึง 56.5 จะได้ยินเสียงตู๊ดแล้วก็จะไม่ได้ยินเสียงอะไรอีก เพราะเสียงที่ออกมานั้นจะเป็นคลื่นความถี่สูงเกินกว่าลำโพง หูฟัง ซาวน์การ์ด หรือหูคนก็แล้วแต่ ที่จะได้ยิน สูงขนาดยุงบินหนีลำโพงเลย (แนะนำว่าหากยุงเยอะให้ลองเปิดไล่ยุง เผื่อยุงจะบินหนี อิอิ) ซึ่งหูคนปกติจะรับได้ตั้งแต่ราวๆ 16Hz - 20000Hz เท่านั้น ( แต่ถ้าลำโพงมียี่ห้อหน่อยจะรู้สึกได้ว่ายัง วี๊ด ๆ อยู่ )

หลักการก็ประมาณว่าจะทำให้ดอกลำโพงขยายตัวครบทุกย่าน ออกจะคล้าย ๆ การเบิร์นลำโพง หรือหูฟังที่ซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก ซึ่งจะทำให้เสียงแข็ง ๆ แต่ถ้าฟังไปเรื่อย ๆ ใช้ ๆ ไปซัก 100 ชั่วโมง ก็จะเริ่มอยู่ตัวขึ้นนะครับ

credit: GolfaSakurA

แต่ถ้าใช้ไฟลด์เสียงนี้ เปิด เบิร์นลำโพง หรือหูฟัง เราก็ ไม่จำเป็นต้องรอ ให้ใช้หูฟัง หรือลำโพงไปถึง 100 ชัวโมง ลำโพง หูฟัง ของเราก็จะใสแจ๋วขึ้นครับ

ผมลองใช้กับ I MOBILE 611 ของผมแล้ว ลำโพง ดูจะเสียง ใสขึ้น ไม่รู้อุปทานไปเองหรือปล่าวนะครับ แล้วก็ ใช้เบิร์นกับ หูฟังที่แถมมากับเครื่อง ก็ดูเหมือนว่า หูฟังจะให้เสียงใสขึ้น นะครับ

ยังงัย ก็ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ ได้ผลไม่ได้ผลยังงัย บอกกันด้วยนะครับ

+++++++++++++++++++++++++
download ไม่ได้ ทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 13:01  

มะปราง ผู้เขียน:
หลังจากปล่อยชาร์ตมา 10 ชั่วโมงเปิดเครื่องดูตอนเช้า ทำไมเครื่องมันถึงได้ร้อนมากๆอ่ะ
เราชารต์นานไปหรือเปล่า ก็ชาร์ตครั้งแรกเค้าบอกว่าให้ชาร์ต 10 ชั่วโมง ไหงมันถึงได้ร้อนขนาดนี้ ลองปล่อยให้เครื่องเย็นลงเอง ผ่านไปชั่วโมงกว่าๆ เครื่องก็ยังร้อนอยู่ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ก็เลยลองปิดเครื่องดู ทิ้งไว้ประมาณครึ่งชัวโมง ก็โอเคขึ้นแล้ว แต่ๆๆๆๆ พอลองเล่นเครื่อง 15 นาทีแบตหมดแล้วอ่า ทำไงดีละเนี้ย สรุปตอนนี้ก็รอมันชาร์ตไปก่อนละกัน ใครมีปัญหาอย่างเราบ้างไหมอ่ะคะ แล้วมีทางแก้หรือเปล่า จะไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ไหมเนี้ย

ลองปิดเครื่องแล้วชาร์ตดู นะครับ ถ้า ยัง เป็น อยู่
อาจจะเป็น ที่สายชาร์ต หรือ อาจจะเป็น ที่แบต
ยังงัย ซื้อมา ไม่เกิน 7 วัน เอาไปให้ที่ศูนย์ ดูให้ได้ครับ
ศูนย์อาจ เปลี่ยนแบตให้
หรือ เปลี่ยนสายชาร์ตให้ หรือ ลงโปรแกรมให้ใหม่
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาทำลำโพง และก็หูฟัง ที่แถมมากับ 611 ให้ใส่ปิ๊ง กันเถอะครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 13:58  

Anonymous ผู้เขียน:
kaee13 ผู้เขียน:
เครื่องเสียงเมื่อเล่นไปนานๆ จะทำให้มีสนามแม่เหล็กตกค้างอยู่ตามสายเสียบระหว่างเครื่อง
และสายลำโพงหรือหูฟังเครื่องเล่น MP3 ทั่วๆไป
ทำให้เสียงไม่ใสฟังแล้วไม่ลื่นหูสำหรับเซียน • หูทองคำ • อย่างเรา ๆ

วิธีการแก้ไข

ให้คุณเปิดเล่นไฟล์เสียงแทรคนี้

----- ดาวน์โหลดได้ที่นี่ ไฟล์ประมาณ 5 MB แตกออกประมาน 10 MB ----

http://www.savefile.com/files/852557

อย่างน้อยสัก 3 รอบ ติดต่อกัน เปิดในระดับเสียงที่คุณฟังโดยปกติ คุณจะรู้สึกว่าเสียงเพลงที่ออกมาจากลำโพงจะใสสะอาดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด สำหรับเซียนหูทองคำ เปิดบ่อย ๆ สักอาทิตย์ละครั้ง ๆ ละ 3 รอบติด ๆ กัน จะมากกว่านี้เราก็ไม่ว่ากัน
ผมเอาแทรคนี้ใส่ลงไปใน ipod แล้วเปิดเล่น เพื่อล้างสนามแม่เหล็ก ก็ได้ผลดีครับ เสียงสะอาดขึ้นมาก และที่สำคัญไม่ส่งผลเสียใดๆกับเครื่องเสียงครับ ลองดูก็ไม่เสียหาย

ข้อควรพึงระวัง

1. อย่าเปิดดังเกินกว่าที่ฟังโดยปกติ ทางที่ดีเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น สัก 3 นาที
2. ไม่แนะนำให้บีบอัดเป็น format อื่นนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------

การทำเช่นนี้จะเป็นการไล่คลื่นความถี่ที่ละจุด จากต่ำสุดแถว 4Hz ไปเรื่อยๆ จนถึงราวๆ 25000Hz ( ผมวัดได้ถึงแค่นี้ ) ซึ่งถ้าฟังกับโปรแกรมที่ฟังประจำพวก Winamp หรือ Window media player พอซักวินาทีที่ 55.5 ถึง 56.5 จะได้ยินเสียงตู๊ดแล้วก็จะไม่ได้ยินเสียงอะไรอีก เพราะเสียงที่ออกมานั้นจะเป็นคลื่นความถี่สูงเกินกว่าลำโพง หูฟัง ซาวน์การ์ด หรือหูคนก็แล้วแต่ ที่จะได้ยิน สูงขนาดยุงบินหนีลำโพงเลย (แนะนำว่าหากยุงเยอะให้ลองเปิดไล่ยุง เผื่อยุงจะบินหนี อิอิ) ซึ่งหูคนปกติจะรับได้ตั้งแต่ราวๆ 16Hz - 20000Hz เท่านั้น ( แต่ถ้าลำโพงมียี่ห้อหน่อยจะรู้สึกได้ว่ายัง วี๊ด ๆ อยู่ )

หลักการก็ประมาณว่าจะทำให้ดอกลำโพงขยายตัวครบทุกย่าน ออกจะคล้าย ๆ การเบิร์นลำโพง หรือหูฟังที่ซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก ซึ่งจะทำให้เสียงแข็ง ๆ แต่ถ้าฟังไปเรื่อย ๆ ใช้ ๆ ไปซัก 100 ชั่วโมง ก็จะเริ่มอยู่ตัวขึ้นนะครับ

credit: GolfaSakurA

แต่ถ้าใช้ไฟลด์เสียงนี้ เปิด เบิร์นลำโพง หรือหูฟัง เราก็ ไม่จำเป็นต้องรอ ให้ใช้หูฟัง หรือลำโพงไปถึง 100 ชัวโมง ลำโพง หูฟัง ของเราก็จะใสแจ๋วขึ้นครับ

ผมลองใช้กับ I MOBILE 611 ของผมแล้ว ลำโพง ดูจะเสียง ใสขึ้น ไม่รู้อุปทานไปเองหรือปล่าวนะครับ แล้วก็ ใช้เบิร์นกับ หูฟังที่แถมมากับเครื่อง ก็ดูเหมือนว่า หูฟังจะให้เสียงใสขึ้น นะครับ

ยังงัย ก็ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ ได้ผลไม่ได้ผลยังงัย บอกกันด้วยนะครับ

+++++++++++++++++++++++++
download ไม่ได้ ทำไงดี

http://www.savefile.com/files/852557

แก้ไขลิ้งค์ให้ใหม่แล้วนะครับ ได้ไม่ได้ยังงัย ช่วยแจ้งด้วยนะครับ
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 15:33  

ตอนนี้เปิดเครื่องไม่ได้แล้วอะไรกันเนี้ย เฮ้อ ไปศูนย์ดีกว่าเดี๋ยวกลับมาเล่าให้ฟัง...เฮ้อ!!!
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 15:37  

เฮ้อ ตอนนี้เปิดเครื่องไม่ติดแล้ว เซ็งจิตกำลังจะไปศูนย์ซื้อมาเมื่อวานเองนะเนี้ย
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 16:56  

TV out ทำไงอ่ะ...มันมีแต่เสียงงงงงงงงงงงงงงงงง
ไปทำเครื่องหลานที่สระรี ก้อไม่ได้เหมือนกัน
ทำตามทุกอย่างที่บอกแล้ว เซ็งเป็ด.....
********มันมีแต่เสียงอย่างเดียว**********
เรื่องอื่นใช้ได้หมด ดีมาก 611 ตัวเนี่ย
ของเรา 4 เดือนแล้วไม่เคยเป็นไร ดวงดีมั่งเนอะ
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 21:06  

สุดท้ายหลังจากซื้อมายังไม่ครบ 24 ชั่วโมงเลยพังซะแล้ว 611 สีชมพูของฉัน
ยังดีนะที่ศูนย์เค้าเอาไปเช็คแล้วบอกว่าเครื่องมีปัญหา เราก็เลยบอกว่าเพิ่งซื้อเมื่อวานเองเนี้ยนะ เค้าก็เลยเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
แล้วก็บอกว่าเครื่องใหม่เปลี่ยนให้แต่มีของสีดำ ทำไงได้ก็ต้องเอาสีดำมาแทน นอกจากไม่ได้สีชมพูแล้วนะ ยังได้สีดำที่ใหม่ของเราแต่เก่าของคนอื่นมาด้วยเนี้ยสิ เจ็บใจซะมัด อุตสาห์ซื้อของมือหนึ่งที่ศูนย์แทนๆ มีปัญหาทุกทีเราก็เช็คระบบอะไรเรียบร้อย พนักงานก็เอาใบเสร็จไป
ไม่ยอมคืนด้วยอ่ะ เค้าบอกว่าต้องยื่นเรื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ก็คิดว่าอ้าวแล้วถ้าเครื่องใหม่ที่ได้มาเกิดมันเสียอีกจะเอาใบเสร็จที่ไหนให้ละ เค้าก็บอกให้ซ่อมเอาอยู่ในใบประกัน ก็ยังพอฟังเหตุผลขึ้น แต่ที่รับไม่ได้สุดๆก็คือ ไอ้เครื่องใหม่ที่ได้มา มันติดวอยร์รับประกันเดือน 5 ทั้งๆที่เราซื้อเครื่องเดือน 6 !!! อย่างนี้เท่ากับว่าเราเสียประกันไปฟรีๆ 1 เดือนเต็มๆ พอกันที่ครั้งนี้คงเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายที่จะซื้อของไอโมบายแล้วละ ไม่ไหวบริการหลังการขายห่วยมาก
พนักงานที่รับเรื่องอ่ะพูดดีบริการดี แต่พนักงานขายนี้สิทุเรศสุดๆ (เดอะมอลล์บางกะปิ)
DS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://my.2poon.com/my/index.php?MEMOBILE611
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 21:15  

http://my.2poon.com/my/index.php?MEMOBILE611

ดีจังคับ ผมสมัครเป็นสมาชิกแล้ว
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย อิอิ

ทำไมผมถึงเขียน reply ในนั้นไม่ได้
แนะนำหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: http://my.2poon.com/my/index.php?MEMOBILE611
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 22:16  

DS ผู้เขียน:

ดีจังคับ ผมสมัครเป็นสมาชิกแล้ว
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย อิอิ

ทำไมผมถึงเขียน reply ในนั้นไม่ได้
แนะนำหน่อยคับ

ขอบคุณมากครับ ที่แวะไปสมัครเป็นสมาชิก ยังงัย ไปแชร์ไปพูดคุยกันได้นะครับ
ส่วนเรื่องการ reply ก็ รี ได้ตามปกติ นะครับ ยังงัย อย่าลืม login ก่อนรีพลายหรือตั้งกระทู้นะครับ
TV OUT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 22:40  

hoinone33 ผู้เขียน:
TV out ทำไงอ่ะ...มันมีแต่เสียงงงงงงงงงงงงงงงงง
ไปทำเครื่องหลานที่สระรี ก้อไม่ได้เหมือนกัน
ทำตามทุกอย่างที่บอกแล้ว เซ็งเป็ด.....
********มันมีแต่เสียงอย่างเดียว**********
เรื่องอื่นใช้ได้หมด ดีมาก 611 ตัวเนี่ย
ของเรา 4 เดือนแล้วไม่เคยเป็นไร ดวงดีมั่งเนอะ

ยังเสียบสาย TV out ไม่ออกอีกหรอครับ
ต้องถามก่อนว่า ทีวี ที่คุณ จะเสียบเข้าเนี่ย เป็น แบบโพรเกสซีฟหรือปล่าว
แบบพวก โซนี่ รุ่น 29 นิ้ว อะไร พวกนั้นอะครับ ที่รูเอวี สำหรับเสียบมันจะมีมากกว่า 3 รู ถ้าเป็น ทีวีแบบนั้น ผมก็เคยลองแล้วครับ มีแต่เสียงเหมือนกัน
แต่ถ้าเป็น ทีวีแบบทั่ว ๆ ไปธรรมดา ที่มี รูเอวีเพียงแค่รู Audio กับรู Vedio เท่านั้นก็สามารถเปิดได้ครับ สายเอวี 2 ออก 1 คือ มีหัวสีแดงกับขาว แดงคือ วีดีโอ ขาว คือ ออดิโอ

ก่อนอื่น ต้อง เสียบสายเข้ากับ โทรศัพท์ ให้ มันขึ้น สัญลักษณ์ TV OUT ก่อนนะครับ ถ้ามันขึ้นว่า หูฟัง มันจะไม่มีภาพ ให้ถอดออกแล้วลองเสียบใหม่ จนกว่ามันจะขึ้นว่า TV OUT

หลังจากนั้น เสียบสาย Audio ก่อน สายสีแดง นั่นแหละครับ ภาพในหน้าจอโทรศัพท์ ก็ จะขึ้นที่หน้าจอทีวี อย่าลืม เปิดช่อง วีดีโอด้วยนะครับที่ทีวี ภาพในจอโทรศัพท์ ของเราก็จะขึ้นไปอยู่บนหน้าจอทีวี

หลังจากนั้นเสียบหัวสีขาวเข้ากับ ช่อง ออดิโอ ทีนี้ เสียงจากดทรศัพท์ ก็จะเข้าทีวี แต่ เสียงที่ลำโพง โทรศัพท์ ก็จะยังดังอยู่นะครับ

ทีนี้ บนจอโทรทัศ คุณก็จะปรากฎภาพเหมือนในจอโทรศัพท์ ทุกประการ ไม่ว่า หน้าจอโทรศัพท์ คุณจะเข้าเมนูไหน หน้าจอ ทีวีก็จะเป็นตามนั้น

ทีนี้คุณจะใช้ดู คลิป ในโทรศัพท์ ทางจอทีวี ก็ทำได้ แล้ว ครับ ถ้า อยากให้ มันเต็ม จอ ก็ กด * คลิปที่หน้าจอทีวี จะ เต็มจอ แต่ในโทรศัพท์ จะไม่เต็มนะครับในกรณี เสียบสายเอวีอยู่ แต่ถ้าไม่เสียบ ในดทรศัพท์ ก็จะเต็มจอครับ
นอกจากใช้ดู คลิปแล้ว การต่อ TV out ยังมีประโยชน์ ในการเล่นเกมส์จาวา ด้วยครับ เมื่อกี้นี้ผม ทดลอง เสียบสาย TV out แล้ว เปิด เข้าไป เล่นเกมส์จาวา เป็นเกมส์ มาริโอ โอ้แม่เจ้า เหมือนได้ย้อนกลับไปสูยุค แฟมมิลี่ วีดีโอเกมส์ เจ๋ง มาก ๆ ครับ เสียอย่างเดียว มันไม่สามารถทำให้เต็มจอได้ แต่แค่นี้ก็อลังการแล้วละครับพี่น้อง
คุ้มหว่ะ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 22:52  

หลังจากเมื่อกี้ผมค้นพบวิธีทำให้โทรศัพท์ กลายเป็น วีดีโอเกมส์ แล้ว เมื่อกี้ผม นั่ง กด ไปมา พบว่า เวลาที่เรา เข้าหน้าจอ เล่นเพลง mp 3
เราสามารถ ครับ สามารถ ปรับ EQ อีควอไลเซอร์ และก็ปรับ เสียงเอฟเฟค 3D
ได้ผ่านทางแป้นโทรศัพท์ โดยไม่ต้องเข้าเมนูครับ มีแป้นลัดครับ รู้กันหรือยังเอ่ย

ก็คือ ถ้าเราอยากปรับ EQ เราก็กด * ดอกจัน ครับ แล้วสังเกตุดูที่หน้าจอโทรศัพท์ครับ ตรงสัญลักษณ์ EQ ตรงนี้ สัญลัษณ์คลื่นเสียงก็จะเปลี่ยนไปตามที่เรากดเลือก แต่มันจะไม่แสดงตัวอักษณว่าเราเลือกเป็น EQ แบบไหนนะครับ

แล้วทีนี้ ถ้าเราอยากจะเปลี่ยนเสียง เอฟเฟค 3D ก็ให้กด ตรงเครื่องหมาย # สี่เหลี่ยม ครับ พอกดแล้วสังเกตุดูครับว่าตรงหน้าจอ ตัวหนังสื่อ ที่บอกลักษณะ ของ 3D ใน ((3D)) จะเปลี่ยนไปตามที่เราเลือก เช่น ((CHURCH)) ((SHOWER)) เป็นต้นครับ

แต่เคล็ดลับนี้จะใช้ได้ เพื่อน ๆ ต้อง อยู่ที่หน้าจอ เครื่องเล่นเสียงเท่านั้นนะครับ
ถ้าฟังเพลงแล้วออกมาที่หน้าเมนูโทรศัพท์ อื่นจะทำไม่ได้ครับ
kiraedae
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 01:11  

- คนที่ซื้อช่วงเดือน มิ.ย. เป็นต้นมายังเจอปัญหาแบตฯขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่อีกป่าวคะ (เข้าใจว่าเค้าน่าจะอัพโปรแกรมใหม่สำหรับล๊อตหลัง ๆ แล้ว)
- อัดเสียงชัดป่าว เผื่อเอาไปอัดเสียงอาจารย์ตอนเรียน เคยใช้รุ่น 603 อัดเสียงเบามาก ไม่ค่อยได้ยินเลย

อยากรู้เพราะกำลังจาตัดสินใจซื้อแล้ว
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 07:20  

kiraedae ผู้เขียน:
- คนที่ซื้อช่วงเดือน มิ.ย. เป็นต้นมายังเจอปัญหาแบตฯขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่อีกป่าวคะ (เข้าใจว่าเค้าน่าจะอัพโปรแกรมใหม่สำหรับล๊อตหลัง ๆ แล้ว)
- อัดเสียงชัดป่าว เผื่อเอาไปอัดเสียงอาจารย์ตอนเรียน เคยใช้รุ่น 603 อัดเสียงเบามาก ไม่ค่อยได้ยินเลย

อยากรู้เพราะกำลังจาตัดสินใจซื้อแล้ว

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ ว่าเค้าอัพหรือยังแต่เราซื้อวันที่ 29 มิถุนา ซื้อมายังไม่ครบวันเลยก็พังไปแล้ว แบตร้อนแถมหมดเร็วมาก 15 นาทีหมดแล้วจาก 4 ขีดอะ ก็เลยต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างที่บอกไปข้างบนโน่น ยังไงก็คงเป็นเพราะเราโชคไม่ดีเองละมั่ง แต่ได้เครื่องใหม่มาก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ จะบอกว่าเลือกไม่ดีก็คงไม่ใช่ เพราะยังไงพอชารต์ 10 ชั่วโมงเพิ่งรู้ว่า
มันมีปัญหาที่แบตกับสายชร์ต ก็ขอให้โชคดี ได้ของดีละกันนะค่ะ
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 13:00  

โหดไปๆ ขอโทษด้วยคับ แต่ไม่ได้ว่าไร ก็แค่รอให้คนไทยเขาพัฒนาไปอีกขั้นดิคับ แล้วคุณจะเห็น คุณค่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย dexpunk007 เมื่อวันที่ 01 Jul 2007 21:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
naoszone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 15:43  

โปรแกรมดิชเชนารี่ เนี่ยขอลิ้งค์โหลดใหม่ได้ไหมครับ
คือลิงค์เก่ามันเสียแล้วอ่ะ ช่วยแนะนำวิธีการลง
ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 16:39  

โปรแกรม leklekdict เข้าไปโหลดได้ในคลับ 611 เลยครับ
any things we can get any where we can go I MOBILE611
http://bbz.topdue.com/index.php?MEMOBILE611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : savefile
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 20:47  

ทำไมเข้า savefile.com ไม่ได้เลย อยากดาวน์โหลด มากๆ ไม่เข้าใจจริงๆ
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 21:16  

ไม่ได้ว่าของไทยไม่ดีนี้คะ ถ้าไม่ดีก็คงไม่ซื้อตั้งแต่แรกแล้วละ ก็แค่บอกตามความเป็นจริง เครื่องที่ดิฉันซื้อมามันเป็นแบบนี้ก็บอกให้คนอื่นรู้เพื่อใช้เป็นองค์ประกอบการตัดสินใจ จะซื้อหรือไม่ก็ไม่เกียวกับเราสักหน่อย ก่อนที่จะมาว่าคนอื่นเค้า
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 21:31  

ไม่ได้ว่าของไทยไม่ดีนี้คะ ถ้าไม่ดีก็คงไม่ซื้อตั้งแต่แรกแล้วละ ก็แค่บอกตามความเป็นจริง เครื่องที่ดิฉันซื้อมามันเป็นแบบนี้ก็บอกให้คนอื่นรู้เพื่อใช้เป็นองค์ประกอบการตัดสินใจ จะซื้อหรือไม่ก็ไม่เกียวกับเราสักหน่อย ก่อนที่จะมาว่าคนอื่นเค้า -*-

ผมไม่ได้ว่าคุณนะ คุณมะปรางคับ ผมหมายถึงเรปบนๆนู่นอ่า ที่มันบอกว่าโนเกียดีไรเนี่ย
ให้เข้าใจด้วยนะคร้าบบบบบบบบ
อ่าๆๆ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: savefile
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 00:23  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมเข้า savefile.com ไม่ได้เลย อยากดาวน์โหลด มากๆ ไม่เข้าใจจริงๆ

savefile ก็เข้าได้ตามปกติอยู่นี่ครับ
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 08:44  

iampod ผู้เขียน:
อ้างถึง:
611 ของผมตั้งเสียงเรียกเข้าตามรายชื่อไม่ได้ครับ
ผมทำหลายครั้งแล้ว เช่น ผมเลือกชื่อ A เป็นเพลงที่ 1
แล้วเลือกชื่อ B เป็นเพลงที่ 2
พอกลับไปดูที่ชื่อ A มันกลับกลายเป็นเพลงที่ 2 ซะนี้
ผมไม่แน่ใจว่าผมทำอะไๆรผิดรึเปล่า หรือว่าเครื่องเป็นอ่ะไร
หรือว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ ช่วยผมทีนะครับ

seedbc
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 20:52 [ 124.120.236.150 ]

ของผมก็ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกแต่ละเบอร์ไม่ได้เหมือนกันคับเพราะอะไรใครรู้มั่งคับ

คนซื้อแล้ว
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:24 [ 124.121.116.41 ]

ต้อง copy ชื่อไปอยู่ในเครื่อง จึงจะทำได้ ถ้าอยู่บนซิมทำไม่ได้

คนซื้อแล้ว
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:53 [ 124.121.116.41 ]

เปลี่ยนได้ตามกลุ่มที่ตั้งไว้ เท่านั้น ที่ผมทำได้ เปลี่ยนเป็นคนๆ ทำไม่ได้

คนซื้อแล้ว
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 23:10 [ 124.121.116.41 ]

ลองไปทำดูหลายอย่าง พบว่าถ้าเลือกdefault ตั้งเป็น MIDI ทำได้ถ้าเลือก MP3 ทำได้เพลงเดียว แต่ถ้าตั้งกลุ่มก็จะแยกตามกลุ่มได้ โดยเพลงถูกกำหนดไว้ในกลุ่ม แต่ก็สามารถเพิ่มกลุ่มได

คนซื้อแล้ว
SP Guest

ใคร ทำได้ บ้างครับ
ช่วยยืนยันหน่อย
จะได้ ทำบ้าง ครับ

เราก็ทำไม่ได้เหมือนกันอ่ะคะ ตั้งเสียงกลุ่มก็แล้ว เปลี่ยนเป็นคนๆก็แล้ว มันก็ยังเป็นเสียงกริ๊งๆ เหมือนเดิม รายชื่อที่เมมก็ เมมในตัวเครื่องเลยนะ ก็ทำไม่ได้ โมโหเลยลบรายชื่อทิ้งหมดเลย
แล้วลองเปลี่ยนเสียงดูที่ตั้งค่าเสียงก็ไม่ได้ ขนาดเปลี่ยนเป็น poly ที่เครื่องให้มาก็ไม่ได้ จนปัญญาแล้ว....ใครก็ได้ช่วยหนูที
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 09:50  

เล่าเหตุการณ์ ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อ ไอโมบาย 611 ที่ศูนย์ไอโมบาย เดอะมอลล์บางกะปิ
29 มิถุนายน 2550

นับตั้งแต่วันแรกที่ซื้อจนถึงวันนี้ 611 ก็ยังสร้างความยุ่งยากในชีวิตมากขึ้นเรื่อยๆ

วันแรกที่ซื้อเครื่องมาสีชมพู
หลังจากชาร์จไป 10 ชั่วโมง (ปิดเครื่องชาร์จ) เครื่องร้อนมากๆ แบตลดเร็วอยู่ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็หมด (ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใช้อะไรมากเลย)

หลังจากแบตใกล้หมดก็ชาร์จอีกรอบ พอแบตเต็มก็อาการเดิมคือเครื่องร้อน ต้องปิดเครื่องรอให้มันเย็นลงเอง หลังจากนั้นใช้โทรศัพท์คุยกับเพื่อนอีก 5 นาทีแบตเหลือ 1 ขีดจากก่อนโทรชาร์จจนเต็ม...ก็เลยปืดเครื่อง ชาร์จรอบที่ 3 จากนั้นเปิดเครื่องไม่ติดอีกเลย

ทั้งๆที่ซื้อมาใช้ยังไม่ถึง 24 ชั่วโมงด้วยซ้ำ!!

รีบเอาไปให้ทางศูนย์ดู ดีนะที่ยังเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แต่เครืองใหม่ที่เปลี่ยนให้มันก็คือเครื่องเก่าจากคนอื่นอยู่ดี (ที่รู้ว่าเป็นเครื่องเก่าจากคนอื่นก็เพราะว่า หนังสือคู่มือมันถูกพับ ตัวมัดสายชาร์จ ชุดหูฟังเคยโดนแกะ แล้วสุดท้ายเจ็บใจสุดก็วอยรับประกันมันของเดือน 5ทั้งๆที่เราซื้อเดือน 6) ก็ไม่ต้องเดาเลยว่า เครื่องเก่าของคนอื่นก็คือมีปัญหาแน่ๆ ก็เตรียมใจไว้แล้ว แต่ก็ทำไงได้ศูนย์บอกว่ามีเครื่องนี้เครื่องเดียว มันไม่มีทางเลือกแล้วไง ก็เลยต้องเอามา

หลังจากใช้เครื่องที่ได้มาใหม่ ก็เช๊คระบบทุกอย่างโอเคหมด ชารจ์แบตไม่มีปัญหาอะไร เครื่องไม่ร้อน และแบตเครื่องนี้ขอบอกว่าโครตอึดเลย แต่ก็เจอปัญหาอีกจนได้
บ้างคนก็อาจจะคิดว่ามันปัญหาเล็กน้อย แต่ในเมื่อเราจ่ายเงินครบทุกอย่างเราก็สมควรที่จะได้ตรงตามสเป็คที่บอก ตอนนี้ปัญหาที่เจอคือ เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ไม่ได้ อย่าว่าแต่ mp3 เลย แค่เสียง poly ยังเปลี่ยนไม่ได้เลย เวลาใครโทรเข้ามามันก็ดังงแค่ กริ๊งๆ เสียงโบราณๆ
ทำทุกวิถีทาง รีเช๊ตเครื่อง ทำทุกอย่างที่อ่านมาจากทางเวป ให้ call center ช่วยจนหมดปัญญา (พี่call center พูดจาดีมาก) สุดท้ายก็ต้องไปศูนย์อีกรอบ ซื้อมา 3 วันไปศูนย์ 3 รอบ

วันนี้ไปศูนย์ก็คงต้องส่งซ่อมอย่างเดียว

ป.ล ไม่เคยคิดว่ามันจะมีปัญหามาก แฟนก็เตือน ตอนตัดสินใจซื้อก็เพราะอยากสนับสนุนของไทย ไม่คิดว่าเราจะเป็นคนที่โชคร้ายซับซ้อนเรื้อรังมากขนาดนี้
อีกอย่างน่าจะเชื่อคนที่เตือนๆไว้ เพราะคนที่เตือนก็คือคนที่เคยใช้งานจริงๆ
เพิ่งมาสำนึกเมื่อเจอกับตัวเอง

เป็นอุทาหรณ์เตือนใจใครหลายๆคนละกัน แต่ถ้าโชคดีก็ดีใจด้วยละกันนะ ก็มีอีกหลายคนที่ซื้อมาแล้วมีไม่มีปัญหา ก็ต้องลองเสี่ยงเอา ขออย่าให้ใครเป็นเหมือนเราอีกเลย
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 13:23  

iampod ผู้เขียน:
อ้างถึง:
611 ของผมตั้งเสียงเรียกเข้าตามรายชื่อไม่ได้ครับ
ผมทำหลายครั้งแล้ว เช่น ผมเลือกชื่อ A เป็นเพลงที่ 1
แล้วเลือกชื่อ B เป็นเพลงที่ 2
พอกลับไปดูที่ชื่อ A มันกลับกลายเป็นเพลงที่ 2 ซะนี้
ผมไม่แน่ใจว่าผมทำอะไๆรผิดรึเปล่า หรือว่าเครื่องเป็นอ่ะไร
หรือว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ ช่วยผมทีนะครับ

seedbc
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 20:52 [ 124.120.236.150 ]

ของผมก็ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกแต่ละเบอร์ไม่ได้เหมือนกันคับเพราะอะไรใครรู้มั่งคับ

คนซื้อแล้ว
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:24 [ 124.121.116.41 ]

ต้อง copy ชื่อไปอยู่ในเครื่อง จึงจะทำได้ ถ้าอยู่บนซิมทำไม่ได้

คนซื้อแล้ว
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:53 [ 124.121.116.41 ]

เปลี่ยนได้ตามกลุ่มที่ตั้งไว้ เท่านั้น ที่ผมทำได้ เปลี่ยนเป็นคนๆ ทำไม่ได้

คนซื้อแล้ว
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 23:10 [ 124.121.116.41 ]

ลองไปทำดูหลายอย่าง พบว่าถ้าเลือกdefault ตั้งเป็น MIDI ทำได้ถ้าเลือก MP3 ทำได้เพลงเดียว แต่ถ้าตั้งกลุ่มก็จะแยกตามกลุ่มได้ โดยเพลงถูกกำหนดไว้ในกลุ่ม แต่ก็สามารถเพิ่มกลุ่มได

คนซื้อแล้ว
SP Guest

ใคร ทำได้ บ้างครับ
ช่วยยืนยันหน่อย
จะได้ ทำบ้าง ครับ

เราก็ทำไม่ได้เหมือนกันอ่ะคะ ตั้งเสียงกลุ่มก็แล้ว เปลี่ยนเป็นคนๆก็แล้ว มันก็ยังเป็นเสียงกริ๊งๆ เหมือนเดิม รายชื่อที่เมมก็ เมมในตัวเครื่องเลยนะ ก็ทำไม่ได้ โมโหเลยลบรายชื่อทิ้งหมดเลย
แล้วลองเปลี่ยนเสียงดูที่ตั้งค่าเสียงก็ไม่ได้ ขนาดเปลี่ยนเป็น poly ที่เครื่องให้มาก็ไม่ได้ จนปัญญาแล้ว....ใครก็ได้ช่วยหนูที

ต้องเมมชื่อลงเครื่อง แล้วลบเบอร์ในซิมออกด้วย ไม่ง้านเครื่องจาแยกไม่ออกคับ แล้วเข้าไปแก้ไขรายชื่อในเครื่อง เลือกเสียงเรียกเข้าที่ชอบ แล้วเซฟด้วย รับรองไม่ผิดหวัง แล้วก้อขอแสดงความเหนจัยกาคุณมะปรางด้วยที่เจอเคื่องที่ไม่มีคุณภาพ เปนใครก้อเซ็ง
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 16:56  

games สำหรับหน้าจอ 230 340 สำหรับ ไอโมบาย 611
ไพเรท ออฟคาริเบียน 3
ไดท์ ฮาร์ท 4
ไอ้แมงมุม 3
มาริโอ้
โปรแกรม เล็กเล็กดิก
ฟรี ๆ ที่คลับ 611 ครับ

http://my.2poon.com/my/?MEMOBILE611
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 21:05  

วันนี้ไปทีศูนย์ให้เค้าแก้ไขให้ทุกอย่างก็เรียบร้อยแล้ว

เครื่องไม่มีปัญหาอย่างนี้สบายใจขึ้นเป็นกองเลย

ก็ต้องขอบคุณที่คุณ skyblue ให้คำแนะนำนะคะ
แล้วก็ขอโทษ คุณ dexpunk007 ด้วยคะ
สงสัยกำลังหงุดหงิดก็เลยคิดไปไกล...เข้าใจผิดกันเลย T.T
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 11:36  

วันนี้ไปทีศูนย์ให้เค้าแก้ไขให้ทุกอย่างก็เรียบร้อยแล้ว

เครื่องไม่มีปัญหาอย่างนี้สบายใจขึ้นเป็นกองเลย

ก็ต้องขอบคุณที่คุณ skyblue ให้คำแนะนำนะคะ
แล้วก็ขอโทษ คุณ dexpunk007 ด้วยคะ
สงสัยกำลังหงุดหงิดก็เลยคิดไปไกล...เข้าใจผิดกันเลย T.T

ดีใจด้วยคับ ไงเราก้อผู้ใช้ด้วยกันมีอะไรก้อควรแบ่งปันกัน ถ้าสนใจโหลดเพลงแนะนำไปที่

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=198965&postdays=0&postorder=asc&start=200
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 18:07  

ผมอยากได้เมม 1gb <<<~ราคาเท่าไหร่คับใครพอทราบ ผมใส่กรอบใสอ่าๆ ไม่ถึงอาทิตย์กรอบแตก -*- เวงกำจริงๆ มะเคยทำตก สงสัยคุยโหดอ่านะ
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 18:09  

เดียวผมจะสร้างเว็บเกี่ยวกับ 611 คับ ยังไงก็จะร่วมมือกะคุณไรแหล่ะเนี่ยอ่านะ

ผมจะสร้างเล่นๆคับ ไม่มีไรทำ เอิ๊กส์ๆ

หาคนแจกโปรแกรมและเพลงอยู่คับ สนใจติดต่อ
lonelyboy_emo@hotmail.com
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 18:10  

ผมว่าไปเช็คที่ศุน์ย์บ่อยๆก็ดีนะคับ
เครื่องของเราจะได้สุขภาพดี อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : upload
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 20:28  

ช่วย upload ที่อื่นได้ใหม ที่นี่ไม่ support resume download
สงสารเนทเต่าหน่อยเน้อ
santaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Clup I-Mobie
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 22:26  

คลับที่คุณ keep13ทำเป็นสิ่งที่ดีมาก น่าจะเปลี่ยนชื่อคลับนะคับ เช่น คับของชาวi-mobie
จะได้ดูกว้างกว่าเดิมเพราะนี่จะเป็นที่ๆผู้ใช้i-mobiem6ทุกรุ่นได้เข้ามาแบ่งปันกันดูเป็นทางการมากขึ้น ตัวผมเองก้อไม่ได้ใช้ 611 แต่ก้อได้สิ่งต่างๆไปมากมายจากคลับนี้ นับแต่นี้ไปเราชาว
i-mobiedก้อจะไม่น้อยหน้าพวกแบร์นดดังๆอีกต่อไป สิ่งที่พวกคุณร่วมกันทำมันเยี่ยมมากๆ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 02:50  

พอดีแวะ มาดูครับ
เดี๋ยววันหลังจะลองเข้าไปสมัครสมาชิกในคลับด้วยคนนะครับ และก็ดีใจกับคุณมะปรางด้วย ที่เครื่องเป็นปกติดีแล้ว จะได้ใช้กันอย่างมีความสุขครับ

เออ...
คือผมก็ขอเสริมเรื่องแบตฯ ของเจ้า 611 นี่นะครับ
บางคนก็บอกว่าแบตหมดเร็ว บางคนก็บอกว่าแบตค่อนข้างอึด

ผมเลยลองทดสอบ การใช้งานดู โดยการพยายามใช้มือถือให้น้อยที่สุด เพื่อที่จะดูว่าจะสามารถอยู่ได้นานเท่าไหร่
ผลปรากฏว่า ผมได้เริ่มชาร์ต ครั้งล่าสุดเมื่อตอนกลางคืนของวันที่ 30 มิถุนายน
หลังจากนั้น ก็มีบางช่วงผมเอามือถือไป ถ่ายรูปบ้างเล็กน้อย เอาไปโทรออกและรับสายพอประมาณ(รวมทั้งหมด ไม่ถึง 20 นาที) ดูวีดีโอ 3-4 คลิป(คลิปละ 2-3 นาที) และก็กดดูรูปในมือถืออีกนิดหน่อย
ก็สามารถอยู่ได้ถึง 4 วัน จนแบตเหลือขีดเดียวแต่ยังไม่หมด (ชาร์ตอีกครั้งวันที่ 4 กรกฎา ตอนกลางคืน)

ซึ่งหากใครลองใช้ 611 ไม่เท่าไหร่แล้ว แบตหมดเร็วเหมือนคุณ มะปราง ก็แนะนำให้ส่งศูนย์ อะครับ

แต่ในกรณีถ้าเราเป็นคนใช้มือถือเยอะอยู่แล้ว ขอบอกไว้ก่อนครับ บางทีก็อาจจะอยู่ได้แค่ สอง สาม วันเองครับ
หรือถ้าคุยติดกันหลายชั่วโมง หรือใช้งานหนักๆ ต่อกันหลายชั่วโมง ก็อาจจะอยู่ไม่ถึงวันก็ได้ครับ อันนี้ก็ถือว่าปกติครับ...

หากผิดพลาดประการใดเดี๋ยวจะมาแก้ไขนะครับ.. Very Happy
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 07:03  

twister ผู้เขียน:
พอดีแวะ มาดูครับ
เดี๋ยววันหลังจะลองเข้าไปสมัครสมาชิกในคลับด้วยคนนะครับ และก็ดีใจกับคุณมะปรางด้วย ที่เครื่องเป็นปกติดีแล้ว จะได้ใช้กันอย่างมีความสุขครับ

เออ...
คือผมก็ขอเสริมเรื่องแบตฯ ของเจ้า 611 นี่นะครับ
บางคนก็บอกว่าแบตหมดเร็ว บางคนก็บอกว่าแบตค่อนข้างอึด

ผมเลยลองทดสอบ การใช้งานดู โดยการพยายามใช้มือถือให้น้อยที่สุด เพื่อที่จะดูว่าจะสามารถอยู่ได้นานเท่าไหร่
ผลปรากฏว่า ผมได้เริ่มชาร์ต ครั้งล่าสุดเมื่อตอนกลางคืนของวันที่ 30 มิถุนายน
หลังจากนั้น ก็มีบางช่วงผมเอามือถือไป ถ่ายรูปบ้างเล็กน้อย เอาไปโทรออกและรับสายพอประมาณ(รวมทั้งหมด ไม่ถึง 20 นาที) ดูวีดีโอ 3-4 คลิป(คลิปละ 2-3 นาที) และก็กดดูรูปในมือถืออีกนิดหน่อย
ก็สามารถอยู่ได้ถึง 4 วัน จนแบตเหลือขีดเดียวแต่ยังไม่หมด (ชาร์ตอีกครั้งวันที่ 4 กรกฎา ตอนกลางคืน)

ซึ่งหากใครลองใช้ 611 ไม่เท่าไหร่แล้ว แบตหมดเร็วเหมือนคุณ มะปราง ก็แนะนำให้ส่งศูนย์ อะครับ

แต่ในกรณีถ้าเราเป็นคนใช้มือถือเยอะอยู่แล้ว ขอบอกไว้ก่อนครับ บางทีก็อาจจะอยู่ได้แค่ สอง สาม วันเองครับ
หรือถ้าคุยติดกันหลายชั่วโมง หรือใช้งานหนักๆ ต่อกันหลายชั่วโมง ก็อาจจะอยู่ไม่ถึงวันก็ได้ครับ อันนี้ก็ถือว่าปกติครับ...

หากผิดพลาดประการใดเดี๋ยวจะมาแก้ไขนะครับ.. Very Happy

ถูกต้องนะคร้าบบ ของผม เล่นโปรแกรมmsnบนมือถือ พอจะล๊อคอิน มันค้างเลยหน้าจอเป็นสีขาวผมเลยแกะแบ๊ตแล้วใส่ใหม่ คับ *-* ส่วนเรืองแบ๊ต ถ้าคนใช้น้อยก็จะอยู่ได้นานคับ ถ้าโทรศัพท์มาก ฟังเพลงมาก และก็ชอบถ่ายรูป ผมว่า แบ๊ตหมดเร็วคับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 10:55  

ยังเสียบสาย TV out ไม่ออกอีกหรอครับ
ต้องถามก่อนว่า ทีวี ที่คุณ จะเสียบเข้าเนี่ย เป็น แบบโพรเกสซีฟหรือปล่าว
แบบพวก โซนี่ รุ่น 29 นิ้ว อะไร พวกนั้นอะครับ ที่รูเอวี สำหรับเสียบมันจะมีมากกว่า 3 รู ถ้าเป็น ทีวีแบบนั้น ผมก็เคยลองแล้วครับ มีแต่เสียงเหมือนกัน
แต่ถ้าเป็น ทีวีแบบทั่ว ๆ ไปธรรมดา ที่มี รูเอวีเพียงแค่รู Audio กับรู Vedio เท่านั้นก็สามารถเปิดได้ครับ สายเอวี 2 ออก 1 คือ มีหัวสีแดงกับขาว แดงคือ วีดีโอ ขาว คือ ออดิโอ

ก่อนอื่น ต้อง เสียบสายเข้ากับ โทรศัพท์ ให้ มันขึ้น สัญลักษณ์ TV OUT ก่อนนะครับ ถ้ามันขึ้นว่า หูฟัง มันจะไม่มีภาพ ให้ถอดออกแล้วลองเสียบใหม่ จนกว่ามันจะขึ้นว่า TV OUT

หลังจากนั้น เสียบสาย Audio ก่อน สายสีแดง นั่นแหละครับ ภาพในหน้าจอโทรศัพท์ ก็ จะขึ้นที่หน้าจอทีวี อย่าลืม เปิดช่อง วีดีโอด้วยนะครับที่ทีวี ภาพในจอโทรศัพท์ ของเราก็จะขึ้นไปอยู่บนหน้าจอทีวี

หลังจากนั้นเสียบหัวสีขาวเข้ากับ ช่อง ออดิโอ ทีนี้ เสียงจากดทรศัพท์ ก็จะเข้าทีวี แต่ เสียงที่ลำโพง โทรศัพท์ ก็จะยังดังอยู่นะครับ

ทีนี้ บนจอโทรทัศ คุณก็จะปรากฎภาพเหมือนในจอโทรศัพท์ ทุกประการ ไม่ว่า หน้าจอโทรศัพท์ คุณจะเข้าเมนูไหน หน้าจอ ทีวีก็จะเป็นตามนั้น

ทีนี้คุณจะใช้ดู คลิป ในโทรศัพท์ ทางจอทีวี ก็ทำได้ แล้ว ครับ ถ้า อยากให้ มันเต็ม จอ ก็ กด * คลิปที่หน้าจอทีวี จะ เต็มจอ แต่ในโทรศัพท์ จะไม่เต็มนะครับในกรณี เสียบสายเอวีอยู่ แต่ถ้าไม่เสียบ ในดทรศัพท์ ก็จะเต็มจอครับ
นอกจากใช้ดู คลิปแล้ว การต่อ TV out ยังมีประโยชน์ ในการเล่นเกมส์จาวา ด้วยครับ เมื่อกี้นี้ผม ทดลอง เสียบสาย TV out แล้ว เปิด เข้าไป เล่นเกมส์จาวา เป็นเกมส์ มาริโอ โอ้แม่เจ้า เหมือนได้ย้อนกลับไปสูยุค แฟมมิลี่ วีดีโอเกมส์ เจ๋ง มาก ๆ ครับ เสียอย่างเดียว มันไม่สามารถทำให้เต็มจอได้ แต่แค่นี้ก็อลังการแล้วละครับพี่น้อง
คุ้มหว่ะ

* Razz Mad Shocked Arrow *********คุณสุดยอดจริงๆ แต่ยังไม่ได้ลองทำนะ
ยังหาโทรทัศแบบนั้นไม่ได้ แต่ขอขอบคุณมากมากจ้ะ******** Razz Smile Sad Surprised Laughing
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Clup I-Mobie
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 14:35  

คลับที่คุณ keep13ทำเป็นสิ่งที่ดีมาก น่าจะเปลี่ยนชื่อคลับนะคับ เช่น คับของชาวi-mobie
จะได้ดูกว้างกว่าเดิมเพราะนี่จะเป็นที่ๆผู้ใช้i-mobiem6ทุกรุ่นได้เข้ามาแบ่งปันกันดูเป็นทางการมากขึ้น ตัวผมเองก้อไม่ได้ใช้ 611 แต่ก้อได้สิ่งต่างๆไปมากมายจากคลับนี้ นับแต่นี้ไปเราชาว
i-mobiedก้อจะไม่น้อยหน้าพวกแบร์นดดังๆอีกต่อไป สิ่งที่พวกคุณร่วมกันทำมันเยี่ยมมากๆ

^_^ เดิมที ที่เริ่มทำคลับนี้ขึ้นมา เพราะ ประทับใจในตัว ของ ไอโมบาย 611 นะครับ แบบว่า ลูกเล่นคุ้มเกินราคา แต่แบบว่า หายากเหลือเกิน สำหรับคอนเทนต่าง ๆ ที่เหมาะสมกับไอโมบาย เพราะไม่ค่อยมีเวปบอร์ด หรือ เวปคลับไหน ทำขึ้น เพื่อไปโมบายอย่างเป็นทางการ ที่เข้าไปเจอมามีอยู่ 2 บอร์ด มั้ง ครับ เป็นบอร์ด คลับ 611 บอร์ด หนึ่ง แต่ว่า ก็ ร้าง เหลือเกิน สงสัย เจ้าของเวปบอร์ดไม่ค่อยมีเวลามาทำ
และก็ อีกคลับหนึ่งเป็นคลับของ ไอโมบาย 902 ซึ่ง เป็น คลับที่ดีมาก แฟนคลับเหนียวแน่น เห็นแล้วน่าภูมิใจ แต่ก็ นั่น แหละครับ คอนเทนต่าง ๆ เรื่องราว ต่าง ๆ มันก็ หนักไปทาง 902 ผม ก็ เลย เอา วะ ในเมื่อเป็นเช่นนี้ สร้างคลับขึ้นมาเองเลยดีกว่า สำหรับ คนใช้ 611 โดยเฉพาะ แต่ คนใช้ ไอโมบาย รุ่น อื่น ๆ ก็ แวะ เข้าไป แจมได้นะครับ ยินดี มาก ๆ เพียงแต่ว่า เนื้อหาหลัก ผม จะเน้นหนักไปที่ 611 เพราะ ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ส่วนถ้าใครต้องการให้ผม เพิ่มเติม ในส่วนของ ไอโมบาย รุ่น อื่น ๆ ก็ ยินดีครับ หรือ จะเข้ามามีส่วนร่วมกันในการเป็น โมเดอเรเตอร์ เพื่อ ความเข้มข้น และรู้จริง เกี่ยวกับ ไอโมบายรุ่นนั้น ๆ ก็ เยี่ยมเลย ครับ ยินดี ต้อนรับเสมอ ยังงัย ก็ ฝาก คลับคนรัก 611 ด้วยนะครับ
อ๋อ ส่วนเรื่อง เปลี่ยนชื่อ www. คงจะไม่สามารถเปลี่ยนชื่อได้ นะครับ เพราะ ลงทะเบียนเป็ฯ MEMOBILE611 ไปแย้ว วววว แต่ ถ้าจะเป็นการเปลี่ยน หัวเวป หรือ ชื่อ ป้ายในเวป ก็ โฮเค ครับ อาจสามารถปรับเปลี่ยนได้ ยังงัย มีไปเดียอะไร ก็ ไปเสนอ กันได้ ที่เวป หรือ จะฝากข้อความไว้ ที่นี่ก็ได้ นะครับ ยินดี รับฟัง เสมอ
ฝากด้วยนะครับ เดี๋ยวผมว่า จะ ทำการพรีวิว วิธีการใช้ 611 แบบ มีรูปประกอบ การใช้ ในส่วนต่าง ๆ แต่คงต้องใช้เวลาสักแปป นะครับ เพราะ ในส่วนนี้ผม ทดลองทำคนเดียว อยู่ อะครับ ^_^

http://my.2poon.com/my/?MEMOBILE611
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 17:13  

hoinone33 ผู้เขียน:

คุ้มหว่ะ

* Razz Mad Shocked Arrow *********คุณสุดยอดจริงๆ แต่ยังไม่ได้ลองทำนะ
ยังหาโทรทัศแบบนั้นไม่ได้ แต่ขอขอบคุณมากมากจ้ะ******** Razz Smile Sad Surprised Laughing

ว้า ว้า ว้า ว้า ว้า แย่ จาง แย่จาง
ผมให้ข้อมูล ผิด อะครับ แอบ อาย เล็ก น้อย
จริง ๆ แล้ว อาจจะไม่ได้เกี่ยวกับทีวี ก็ ได้ ครับ ว่า เป็น ทีวี ธรรมดา หรือ โปรเกรซซีฟ
พอดี วันก่อน ที่ผม ลองกับทีวีโปรเกรซซีฟ แล้ว มัน ไม่มีภาพ มีแต่ เสียง เพราะ ผม เสียบกับ ตัวแปลง ที่แถมมากับ กล่อง
ส่วน ตอนที่ผมลองกับโทรทัศน์แบบธรรมดา ผม ใช้ แจ๊คตัวแปลง ที่ซื้อมาต่างหาก รู้สึกจะเป็น แจ๊คตัวเเปลงของโนเกีย มั้ง ครับ เป็น ของ แฟนผม อะ

ทีนี้ วันนี้ ผม ลอง ดู อีกที ครับ กับโทรทัศน์ธรรมดา ๆ นี่แหละ แต่ลองใช้เสียบกับ ตัวแปลง ที่แถมมากับตัวเครื่องในกล่อง ปรากฎว่า มีแต่เสียงครับ จะทำยังไง วิธีไหน ก็ มาแต่เสียง ผม เลย ลอง กลับ ไปใช้ ตัวแจ๊คตัวแปลง ของโนเกีย หรือ เพื่อน ๆ อาจจะไปซื้อ แจ๊คตัวแปลงมาจากร้านขายเครื่องเสียง ก็ได้ ปรากฏว่า มันติดครับ มาทั้งภาพและเสียง โดยไม่จำเป็นว่าจะต้อง เสียบแดง ก่อน หรือ ขาวก่อน เสียบขาคู่ ตีลังกา ม้วนหน้า หกตลบ ก็ มาทั้งภาพและเสียงพร้อมกันเลยครับ
แหม๋ ๆๆๆๆ ผม นี่ โง่ แถม ปล่อยไก่ มาตั้ง นาน อายจัง ต้อง ขอโทษ คุณ hoinone33
และเพื่อน ๆ ไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ 555 อย่าถือสากันน้า

สรุป ที่เสียบ สาย TV OUT กันไม่ได้ มีแต่เสียงไม่มีภาพ จากการทดลอง พบว่า สาย แจ๊คตัวแปลง ที่แถมมากับ มือถือ 611 ของเรา มัน ส่งสัญญาณภาพ บ่ ได้ ครับ
ต้องไปซื้อ แจ๊คตัวแปลง มาใหม่ ครับ ถึง จะใช้ได้ เน้อ
ทีนี้หละ แหล่ม เลยครับบ จะดู หนัง ดูMV จะเล่นเกมส์ผ่านจอทีวี เหมือนเล่น เกมส์เพลย์ ก็ ง่าย นิดเดียวแล้วละครับ ทีนี้
(-^-!!) สาธุ หวังว่า การทดลองคราวนี้คงไม่ผิดพลาดนะครับ อายจางงงงง
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 18:51  

ดังนั้น ขอไถ่โทษที่เผยแพร่ความรู้ผิด ๆ ด้วยการจัดทำสื่อการเรียนการสอน เรื่อง การต่อสาย TV OUT

^_^ ผู้เขียน:

1. สาย แจ๊คตัวแปลงที่แถมมากับเครื่อง พับเก็บใส่กระเป๋าไปได้เลยครับ ใช้ต่อทำสาย TV OUT บ่ได้

2.ตัวแจ๊คตัวแปลงที่ใช้ได้ ควรซื้อหามาใหม่ หรือ หยิบยิม ของ ใครก็ได้ ที่มีลักษณะ หน้าตา คล้ายดังนี้

3.สายเอวี ที่สามารถใช้ได้ คือ สายเอวี 2 ออก 1 คือ มีหัวสีแดงกับขาว แดงคือ วีดีโอ ขาว คือ ออดิโอ ครับ หน้าตามันเป็นอย่างนี้.................นี่เองงงงงง

4.ก่อนอื่น ต้อง เสียบสายเข้ากับ โทรศัพท์ ให้ มันขึ้น สัญลักษณ์ TV OUT ก่อนนะครับ ถ้ามันขึ้นว่า หูฟัง มันจะไม่มีภาพ ให้ถอดออกแล้วลองเสียบใหม่ จนกว่ามันจะขึ้นว่า TV OUT ดังรูป

5.หลังจากนั้น เสียบสาย Audio ก่อน ด้วยหัวสีแดง นั่นแหละครับ ภาพในหน้าจอโทรศัพท์ ก็ จะขึ้นที่หน้าจอทีวี อย่าลืม เปิดช่อง วีดีโอด้วยนะครับที่ทีวี ภาพในจอโทรศัพท์ ของเราก็จะขึ้นไปอยู่บนหน้าจอทีวี
หลังจากนั้นเสียบหัวสีขาวเข้ากับ ช่อง ออดิโอ ทีนี้ เสียงจากโทรศัพท์ ก็จะเข้าทีวีด้วย
แต่ เสียงที่ลำโพง โทรศัพท์ ก็จะยังดังอยู่นะครับ

6.ทีนี้ บนจอโทรทัศ คุณก็จะปรากฎภาพเหมือนในจอโทรศัพท์ ทุกประการ ไม่ว่า หน้าจอโทรศัพท์ คุณจะเข้าเมนูไหน หน้าจอ ทีวีก็จะเป็นตามนั้น

7.ทีนี้คุณจะใช้ดู คลิป ในโทรศัพท์ ทางจอทีวี ก็ทำได้ แล้ว ครับ

8.ถ้า อยากให้ มันเต็ม จอ ก็ กด * คลิปที่หน้าจอทีวี จะ เต็มจอ แต่ในโทรศัพท์ จะไม่เต็มนะครับในกรณี เสียบสายเอวีอยู่ แต่ถ้าไม่เสียบ ในโทรศัพท์ ก็จะเต็มจอครับ

9.นอกจากใช้ดู คลิปแล้ว การต่อ TV out ยังมีประโยชน์ ในการเล่นเกมส์จาวา ด้วยครับ เมื่อกี้นี้ผม ทดลอง เสียบสาย TV out แล้ว เปิด เข้าไป เล่นเกมส์จาวา เป็นเกมส์ มาริโอ

และเกมไอ้แมงมุม โอ้แม่เจ้า เหมือนได้ย้อนกลับไปสูยุค แฟมมิลี่ วีดีโอเกมส์ เจ๋ง มาก ๆ ครับ เสียอย่างเดียว มันไม่สามารถทำให้เต็มจอได้ แต่แค่นี้ก็อลังการแล้วละครับพี่น้อง
คุ้มหว่ะ

หวังว่าเพื่อน ๆ ที่ใช้ 611 ทุกคนน่าจะทำตามได้ แล้ว สามารถต่อสาย TV OUT จาก 611 สู่ TV ได้เสียทีนะครับผม (- - #! ปาดเหงื่อเล็กน้อย)

วันนี้ เซฟเวอร์ ของ เวปบอร์ด คนรัก 611 เดี้ยงอยู่นะจ๊ะ ยังงัย ถ้า เข้าได้ แล้ว จะ มาแจ้งให้ทราบ นะครับ เห้อ เหนื่อย จาง
aomtiton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วบบอกหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 16:37  

ถ้าเปรียบเทียบ i-mobile 611 และ Nokia 3110 Classic ตัวไหนดีกว่า บ้างช่วยบอกหน่อยค่ะ
naoszone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 19:46  

ท้าจะใช้ 611 เล่นเว็ปแคมต้องลงโปรแกรมอ่ะไรอ่ะครับ
แล้วหูฟังของ 611 หาซื้อได้จากไหนมั้ง ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
พอดีที่มันแถมมาให้ ใส่ รู มันไม่ได้ครับ สงสัยเขาให้สายมาผิด

รบกวนด้วยนะครับ
มะปราง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 20:39  

naoszone ผู้เขียน:
ท้าจะใช้ 611 เล่นเว็ปแคมต้องลงโปรแกรมอ่ะไรอ่ะครับ
แล้วหูฟังของ 611 หาซื้อได้จากไหนมั้ง ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
พอดีที่มันแถมมาให้ ใส่ รู มันไม่ได้ครับ สงสัยเขาให้สายมาผิด

หูฟังที่เค้าแถมมาต้องเสียบกับอีกสายตัวนึ่งก่อนนะคะ เอาสายที่รูเล็กๆเสียบเข้ากับตัวมือถือ แลวเอาสายหูฟังเสีบยเข้ากับสายนั้นอีกทีนึง ลองดูนะ
dexpunk007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 23:01  

สุดยอดครับ คุณเก๋ ไฮโซ มาลิโอไอโซครับ 555555+
เคยเล่นแต่ในพวกเกมบอย เครื่องเล่นต่างๆ นี้จากมือถือต่อทีวีครับ สุดยอดๆ
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 01:11  

ตอนนี้คลับคนรัก 611 เปลี่ยน บอร์ดใหม่แล้วนะครับผม
สาเหตุเนื่องจากบอร์ดเก่าเดี้ยงครับไม่สามารถใช้การได้อีก
ผมจึงทำการหาเวปบอร์ดแห่งใหม่ มาทดแทน
คือที่นี่ครับ
http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=imobile611
ช่วงนี้เพิ่งเริ่มต้นทำใหม่ บอร์ด อาจจะยังมีอะไรไม่มากนัก แต่จะพยายามอัพให้เรื่อย ๆ นะครับ
ยังงัยช่วงนี้เปิดรับสมัคร โมเดเรเตอร์ และก็สมาชิกชาวคลับ อยู่ด้วยนะครับ
ช่วยกันสร้างคลับไอโมบาย ด้วยกันนะครับ
naoszone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 17:51  

หูฟังที่เค้าแถมมาต้องเสียบกับอีกสายตัวนึ่งก่อนนะคะ เอาสายที่รูเล็กๆเสียบเข้ากับตัวมือถือ แลวเอาสายหูฟังเสีบยเข้ากับสายนั้นอีกทีนึง ลองดูนะ

สายมันขาดไปแล้วอ่ะจิครับ ตอนแลกนึกว่าเขาให้ผิดมา
ผมเลยแงะเล่นสะงั้น แล้วทีนี้จะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
funkyfairy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 21:40  

เราใช้หูฟัง Sony อ่ะ แบบ sterio เสียงแจ่มมากๆ ราคาก้อไม่แพงด้วย 300 บ. เอง
เราซื้อที่ ศูนย์ไอโมบาย ชั้น 1 ตรงประตูทางจอดรถ ที่เดอะมอล บางกะปิค่ะ
ลองซื้อไปลองใช้ดูนะ เสียงแจ่มมากๆ ขอบอก แถมรู้สึกว่ามันจะตัดเสียงรบกวนรอบข้าง
ได้ด้วย เพราะลองเปรียบเทียบกะหูฟังทั่วๆ ไป แบบของ โนเกีย ไรเงี๊ยะ หูฟังของ
Sony รุ่นอะไรจำไม่ได้อ่ะ แต่ว่าราคา 300 บ. ของแท้นะ เด๋วหาว่าของปลอม งิงิ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 23:13  

ว้า ว้า ว้า ว้า ว้า แย่ จาง แย่จาง
ผมให้ข้อมูล ผิด อะครับ แอบ อาย เล็ก น้อย
จริง ๆ แล้ว อาจจะไม่ได้เกี่ยวกับทีวี ก็ ได้ ครับ ว่า เป็น ทีวี ธรรมดา หรือ โปรเกรซซีฟ
พอดี วันก่อน ที่ผม ลองกับทีวีโปรเกรซซีฟ แล้ว มัน ไม่มีภาพ มีแต่ เสียง เพราะ ผม เสียบกับ ตัวแปลง ที่แถมมากับ กล่อง
ส่วน ตอนที่ผมลองกับโทรทัศน์แบบธรรมดา ผม ใช้ แจ๊คตัวแปลง ที่ซื้อมาต่างหาก รู้สึกจะเป็น แจ๊คตัวเเปลงของโนเกีย มั้ง ครับ เป็น ของ แฟนผม อะ

ทีนี้ วันนี้ ผม ลอง ดู อีกที ครับ กับโทรทัศน์ธรรมดา ๆ นี่แหละ แต่ลองใช้เสียบกับ ตัวแปลง ที่แถมมากับตัวเครื่องในกล่อง ปรากฎว่า มีแต่เสียงครับ จะทำยังไง วิธีไหน ก็ มาแต่เสียง ผม เลย ลอง กลับ ไปใช้ ตัวแจ๊คตัวแปลง ของโนเกีย หรือ เพื่อน ๆ อาจจะไปซื้อ แจ๊คตัวแปลงมาจากร้านขายเครื่องเสียง ก็ได้ ปรากฏว่า มันติดครับ มาทั้งภาพและเสียง โดยไม่จำเป็นว่าจะต้อง เสียบแดง ก่อน หรือ ขาวก่อน เสียบขาคู่ ตีลังกา ม้วนหน้า หกตลบ ก็ มาทั้งภาพและเสียงพร้อมกันเลยครับ
แหม๋ ๆๆๆๆ ผม นี่ โง่ แถม ปล่อยไก่ มาตั้ง นาน อายจัง ต้อง ขอโทษ คุณ hoinone33
และเพื่อน ๆ ไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ 555 อย่าถือสากันน้า

สรุป ที่เสียบ สาย TV OUT กันไม่ได้ มีแต่เสียงไม่มีภาพ จากการทดลอง พบว่า สาย แจ๊คตัวแปลง ที่แถมมากับ มือถือ 611 ของเรา มัน ส่งสัญญาณภาพ บ่ ได้ ครับ
ต้องไปซื้อ แจ๊คตัวแปลง มาใหม่ ครับ ถึง จะใช้ได้ เน้อ
ทีนี้หละ แหล่ม เลยครับบ จะดู หนัง ดูMV จะเล่นเกมส์ผ่านจอทีวี เหมือนเล่น เกมส์เพลย์ ก็ ง่าย นิดเดียวแล้วละครับ ทีนี้
(-^-!!) สาธุ หวังว่า การทดลองคราวนี้คงไม่ผิดพลาดนะครับ อายจางงงงง

****************ว่าแล้วไงคุณสุดยอดจริงๆที่บอกเรื่องนี้
******ที่สำคัญ กล้ายอมรับแบบไม่หน้าเชื่อเลย เด็ดจริงๆ*****

เชื่อมั้ยอ่านที่แรก ขนลุกเลย (สาบาน )ตรงที่ว่ากล้ายอมรับ และสุดๆเลยก็คือ........คุณ.
ตามลองทำเรื่อง สาย TV OUT ของเราให้มาตลอด(เป็นเดือนๆแล้ว )เพราะเราทำทุกอย่างที่บอกจริงๆ Very Happy Smile Sad ..หวังว่าเทียวนี้ชัวร์นะ ขอบคุณมากจ้า Smile Very Happy Laughing Neutral Wink Cool Very Happy
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 23:20  

ขอบคุณครับ คุณhoinone33 แหะ ๆ ผิด ผม ก็ ยอมรับว่าผิดครับ อิอิ
แต่รับรองเที่ยวนี้ ชัวร์ ครับ เอาหัวเป็นประกัน เพราะผมได้ไปลองกับทีวีที่เป็นแบบโพรแกสซีฟมาแล้ว ที่ทำงานผมเอง อิอิ นั่งเล่นเกมส์ มาริโอ้ ออกทีวี สบายใจเชิบ เพื่อน ยัง แอบ ค้อน ว่า โทรศัพท์ อะไร ไฮเทคขนาดนี้
ชัวร์ ครับ งวดนี้ ชัวร์ ทำตามรูป และ ตามวิธีที่บอกเลยนะครับ ไม่ออก นี่มาสกายคิก ผมได้ เลย อิอิ (สาธุ ออกทีเถอะ ไม่งั้น ซวยแน่ตรู)

ยังงัยถ้า สะดวก รบกวน แวะไปเยี่ยมเยียน เวปบอร์ด คลับคนรัก611 คลับใหม่ที่ผมพึ่ง อัพ ด้วยนะครับ บอดเก่า ที่2poon เดี้ยงแล้ว
เข้าบอร์ดนี้แทนนะครับ http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=imobile611

มาเป็นแฟนคลับ611 ด้วยกัน เน้อ
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 23:22  

เล่นเวปแคม 611 ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเลยครับ ต่อ สาย USB เข้ากับ คอม แล้ว ที่หน้า จอโทรศัพท์ ให้เลือก เวปแคม จากนั้น เปิดโปรแกรม MSN หรือ แคมฟรอก ในมือถือ แค่นี้ก็ เล่นได้แล้วครับ แต่ มันจะ ทึม ๆ หน่อย นะ ครับ ถ้า เล่น กลางคืน ในห้อง แสงมันจะไม่ค่อยสว่าง
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 23:24  

****************ว่าแล้วไงคุณสุดยอดจริงๆที่บอกเรื่องนี้
******ที่สำคัญ กล้ายอมรับแบบไม่หน้าเชื่อเลย เด็ดจริงๆ*****

เชื่อมั้ยอ่านที่แรก ขนลุกเลย (สาบาน )ตรงที่ว่ากล้ายอมรับ และสุดๆเลยก็คือ........คุณ.
ตามลองทำเรื่อง สาย TV OUT ของเราให้มาตลอด(เป็นเดือนๆแล้ว )เพราะเราทำทุกอย่างที่บอกจริงๆ ..หวังว่าเทียวนี้ชัวร์นะ ขอบคุณมากจ้า
***************//////////////

*/คนอื่นๆทำกันได้นานแล้วหรอ.....เงียบเลย**
อย่าหัวเราะนะ เราทำได้เมื่อไรจากลับมาบอกนะ**
อย่าลืมขอบคุณ คุณ kaee13 นะจ้าจะบอกให้..................
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 23:30  

เล่นอยู่พร้อมกันหรอเนี่ย คุณ kaee13
เดี่ยวจะเขาไปแวบใหม่นะ
ขอบคุณอีกครั้งนะ
kaee13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 00:05  

ครับ ผมไม่ต้อง ขอบคุณ อะไร ก็ได้ครับ เพียงแต่มาบอกว่า ทำตามแล้ว มันทำได้ ผมก็ โล่ง อกแล้ว ครับ อิอิ อย่าลืม เข้าไป เป็นสมาชิกเวปคลับ 611 น้าครับ ^_^
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 22:01  

ผมก็ยังไม่เคย ต่อ tv ได้เลย เดี๋ยวจะไปลองทำตามดูนะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 21:49  

เครื่องหล่นแล้วมันดับเองอ่า ใครเป็นบ้าง ??!!..

ส่วนมากเพื่อนๆใส่เพลงลงเครื่องได้ประมาณกี่เพลงเหรอ ?
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 09:43  

Posted: 10 Jul 2007 21:49 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

เครื่องหล่นแล้วมันดับเองอ่า ใครเป็นบ้าง ??!!..

ส่วนมากเพื่อนๆใส่เพลงลงเครื่องได้ประมาณกี่เพลงเหรอ ?

Crying or Very sad Laughing Surprised Sad Smile Very Happy Shocked Mad Rolling Eyes ประมาณ90เพลงนะ ถ้าไม่มีข้อมูลอื่นเช่น คลิป รูปถาพ มันจะได้ เป็นร้อยเพลง

สำหรับ ความจุ 512 แมกนะ แต่ถ้า โนเกีย มันมีโปรแกรมบีบทำเป็น mp3
ทำให้ใช้พื้นที่น้อยลง ของเรา 611 ทำได้อะเปล่าก็ไม่รู้ แต่น่าจะทำได้นะ Cool Laughing Surprised Sad Smile Very Happy Evil or Very Mad Question

ส่วนเครื่องดับ ....ขอบอกว่ามันอยู่ที่ความรุนแรงของการหล่น
ไม่มีใครรู้หรอก ถ้าหล่นแรงเปิดเครื่องใช้ได้ก็ ok แล้วนะ ฮิวๆๆ55++

Crying or Very sad Sad Smile Very Happy ฝากคุณ kaee13 ยังไม่ได้ไปซื้อหัวเสียบเลย(ราคาเท่าไหร่กลัวโดนหลอก)
ไม่ได้ลืมนะ ทำได้เมื่อไหร่จ้าบอกด่วนเลย Very Happy Surprised Laughing Question Arrow Wink
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 11:47  

โปรแกรมบีบไฟล์ให้เล็กลง จุเพลงได้เพิ่มอีกเท่าตัวคับ

http://www.uploadtoday.com/download/?125194fad8784a4d20ffd5af919c7c06

วีธีการใช้งาน เสียงอาจด้อยลงเล็กน้อย ไม่น่าเกลียดหรอกคับ

http://www.uploadtoday.com/download/?038b2ebe4b237b8f4b51191d9320cb5a

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย skyblue เมื่อวันที่ 14 Jul 2007 16:24; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-MOBILE CLUB คลับคนรัก 611
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 09:20  

http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=imobile611
เว็ปเปิดใหม่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 10:12  

skyblue ผู้เขียน:
โปรแกรมบีบไฟล์ให้เล็กลง จุเพลงได้เพิ่มอีกเท่าตัวคับ

http://www.uploadtoday.com/download/?125194fad8784a4d20ffd5af919c7c06

คุณภาพเสียงห่วยลงอีกครึ่ง เอาเหอะใครจะใช้ก็ตามใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 03:44  

ถามสักนิดครับ

1. ใครลง Opera mini แล้วใช้ได้บ้าง ? ส่วนตัวผมลงแล้ว เครื่องรีสตาร์ทเอง
2. เกมส์จาวา บางเกมส์ ลงแล้ว เล่นไม่ได้ โหลดค้างไว้ที่ 75% ก่อนเข้าเกมส์ ใครเป็นบ้าง (พื้นที่เหลือเยอะ แต่ก้อยังเล่นไม่ได้)
3. ลำโพง เสียงไม่ค่อยเท่ากัน เราจะมีวิธีเช็คเสียงยังงัยบ้าง?
คนฟังเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 19:05  

ก๊อปมาทั้งดุ้นเลย
http://www.dmisc.com/free/wb/show_posts.php?board=imobile611&TID=125

อ้างถึง:

ใครที่รู้แล้วก็อย่าว่าผมนะครับ

ใน File mp3 จะมีตัวแปรที่เกี่ยวข้องกับคุณภาพเสียงอยู่ 2 ตัว คือ

1. Audio Sample Rate

2. Bit Rate

โดยปรกติ File MP3 ทั่ว ๆ ไป จะ มีขนาด

Audio Sample Rate = 44 khz (kilo Heartz เป้นหน่วยวัความถี่เสียง ยิ่งมากจะเก็บช่วงความกว้างของความถี่ได้มากขึ้น)

Bitrate = 128 kbps ( kilobit per second (พันบิตต่อวินาที) ยิ่งมากจะเก็บรายละเอียดเสียงได้มากตามไปด้วย )

ด้วยรายละเอียดขนาดนี้ จะเก็บเพลงความยาวประมาณ 3 นาที ด้วยขนาด File 3-4 MB

แต่มีใครเคยสงสัยไหมว่า ทำไมเสียงจาก mp3 จึงไม่เพราะเท่าเสียงจาก CD ทั้ง ๆ ที่ค่า Audio Sample Rate เท่ากัน

นั้นเป็นเพราะว่า Bitrate ของ mp3 เพียงแค่ 128 kbps ไม่สามารถที่จะเก็บรายละเอียดได้เท่ากับ CD

ที่มีค่า Bitrate สูงถึง 1411 kbps (ซึ่งมันมากเกินความจำเป็น ของหูคนธรรมดา)

แล้วจะทำยังงัยล่ะ ทำได้่ครับโดยเพิ่มขนาด Bitrate ใน MP3 ให้สูงขึ้น ในที่นี่ ก็คือ Bitrate ขนาด 320 kbps

เราจะได้เพลง mp3 ที่มีคุณภาพของเสียงแทบไม่ต่างจาก CD

ในกรณที่ฟังกับเครื่องเสียงทั่ว ๆ ไป ไม่ใช่เครื่องเสียงราคาแสน

แต่ มีแต่ ด้วยรายละเอียดขนาดนี้ จะเก็บเพลงความยาวประมาณ 3 นาที ด้วยขนาด File 8-10 MB ซึ่งใหญ่ไปเปลืองพื้นที่

แล้วจะทำไงดีล่ะ เล็กไปก็เสียงไม่ดี ใหญ่ไปก็เปลืองเนื้อที่ มีวิธีครับ

โดยการใช้ เทคโนโลยี ที่ ชื่อ VBR (variable bitrate)

โดยการทำให้ MP3 มีขนาด Bitrate อยู่ระหว่าง 128 - 320 kbps ปรับไปตามความหนาแน่งของเสียงในแต่ละช่วง

ซึ่งจะทำให้ เพลงที่มีความยาว ประมาณ 3 นาที ลดขนาดลงเหลือ File 4 - 8 MB ขึ้นอยู่กับเพลง แต่ละเพลง ครับ

ตามรูป

อันนี้เป็น File ที่ผมแปลงเองจาก CD คุณภาพเสียงของ File VBR ดีกว่า ขนาด 128 kbps แน่นอน

(หูผมนะ คนอื่นจะเป็นยังงัย อันนี้ผมไม่รู้)

แต่กับขนาด 320 kbps ผมยังฟังไม่ออก แต่ได้่ขนาดไฟล์ที่เล็กกว่า อันนี้ ok ครับ

ทีนี้มาถึงวิธีทำเราจะทำ MP3 แบบ VBR ได้ยังงัย

ทำโดยด้วยโปรแกรมที่ผมเคยโพสไว้ให้นี่แหละครับ

http://www.dmisc.com/free/wb/show_posts.php?board=imobile611&TID=53

โดยการตั้งค่า MP3 ใหม่ตามรูปนี้ครับ

เพลงเท่านี้เมื่อเราทำการ Convert File ก็จะได้ mp3 คุณภาพสูงแต่ขนาดเล็กได้ครับ

อ้อ แต่บอกไว้ก่อนนะว่า เอา File mp3 ทั่วๆไปมาทำไม่ได้ผลนะครับ เพราะมันถูกลดคุณภาพมาแล้ว

แนะนำให้ทำกับ cd ที่ท่านซื้อมาเท่านั้นครับ และก็ CD ลิขสิทธิ์ ด้วยนะครับ

สำหรับโปรแกรมลด ขนาด mp3 ที่บอกว่าดีกันนัก กันหนา ก็ใช้ วิธีนี้แหละครับ แต่จะ

ลดขนาด Audio Sample Rate ลงเหลือ 22 KHz

ลดขนาก Bit Rate ลงเหลือ 96 kbps

ซึ่งแน่นอน ขนาดไฟล์ลดลง แต่คุณภาพเสียงก็จะลดลงตามไปด้วยครับ

อาจจะเขียนไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มีเวลาจะมาขัดเกลาใหม่ครับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 10:56  

ข้างบนตอบได้ดีมากเลย แต่เราว่าไม่ต้องบีบ
เราก็ฟังไม่หมดอยู่แล้วนะ เอาคุณภาพเสียงก่อนดีกว่า
แต่ได้ความรู้เป็นอย่างมากเลย เยี่ยมจริงๆเลย โอ้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 17:28  

I-Mobile 611 เปลี่ยนกรอบโทรศัพท์ได้รึป่าวเอ่ย ????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 18:57  

I-Mobile 611 เปลี่ยนหน้ากากโทรศัพท์ได้รึป่าวเอ่ย ????

Question Question
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 23:59  

คิดว่าไม่น่าจะได้นะ เพราะ กรอบด้านหน้าใช้ น็อตยึดไว้ ถ้าคิดจะเปลี่ยน คงต้องให้ศูนย์เปลี่ยนให้มั้งครับ ถ้าเราถอดเอง เครื่องอาจจะมีปัญหาได้ อีกอย่างคือมันไม่มีกรอบขายเหมือน ของโนเกียบางรุ่นหนะ ถ้าจะเปลี่ยนอะไร คงต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวมั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 18:00  

คิดว่าไม่น่าจะได้นะ เพราะ กรอบด้านหน้าใช้ น็อตยึดไว้ ถ้าคิดจะเปลี่ยน คงต้องให้ศูนย์เปลี่ยนให้มั้งครับ ถ้าเราถอดเอง เครื่องอาจจะมีปัญหาได้ อีกอย่างคือมันไม่มีกรอบขายเหมือน ของโนเกียบางรุ่นหนะ ถ้าจะเปลี่ยนอะไร คงต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวมั้งครับ

เคยเห็นหน้ากาก 611 ขายอยู่ตรงแถวๆเซ็นคาเบียลอ่า
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 00:28  

หน้ากากที่ว่านี่เป็นยังไงเหรอครับ
เป็นแบบกรอบใสหรือปล่าวครับ ถ้ามีขายจริง เราก็คงต้องซื้อไขควงเฉพาะ มาขันน็อตของมือถือออกอีกหนะครับ
เพราะน็อตที่ว่า ไม่ใช่น็อตทั่วไป แต่เป็นขนาดเล็ก รู้สึกเหมือนจะมี 6 แฉก มั้งครับ
คนที่เปลี่ยนคงจะต้อง เป็นคนที่พอมีความรู้หรือมีอุปกรณ์สำหรับเปลี่ยนหนะครับ

แน่ใจนะครับว่าไม่ใช่กรอบใส
Zame
Year's Star

หัวข้อ : GPRS
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 19:49  

ตั้งค่า GPRS ทำไงงับ....ของDtac
qbang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 13:48  

ผมได้มือถือ imobile 611 มาเป็นของขวัญครับ แต่ว่ามีมือถืออยู่แล้ว เลยคิดว่าจะขาย ยังไม่ได้ใช้เลย ยังไม่ได้ชาร์ตแบตเป็นเครื่องศุนย์นะครับ mem 1 GB ขาย 5000 นะครับ ถ้าใครสนใจติดต่อ 0853081902 ได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 15:17  

หน้ากากที่ว่านี่เป็นยังไงเหรอครับ
เป็นแบบกรอบใสหรือปล่าวครับ ถ้ามีขายจริง เราก็คงต้องซื้อไขควงเฉพาะ มาขันน็อตของมือถือออกอีกหนะครับ
เพราะน็อตที่ว่า ไม่ใช่น็อตทั่วไป แต่เป็นขนาดเล็ก รู้สึกเหมือนจะมี 6 แฉก มั้งครับ
คนที่เปลี่ยนคงจะต้อง เป็นคนที่พอมีความรู้หรือมีอุปกรณ์สำหรับเปลี่ยนหนะครับ

แน่ใจนะครับว่าไม่ใช่กรอบใส

ไปดูมาแล้วครับที่เซ็นทรัลปิ่น ต้องเปลี่ยนที่ศูนย์นะคับ ราคา 700 กว่าๆ
leon_belmonts
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรก็ได้
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 16:57  

คุณ qbang จะขายจริงเปล่าครับ สีอะไรครับผมขอซื้อ แต่ขอลองเครื่องก่อนได้ไหมครับ ^ ^

ปล. ผมขอซื้อจริงๆ 0814678218 w.d._belmont@hotmail.com Razz
leon_belmonts
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรก็ได้
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 17:00  

คุณ qbang จะขายจริงเปล่าครับ สีอะไรครับผมขอซื้อ แต่ขอลองเครื่องก่อนได้ไหมครับ ^ ^

ปล. ผมขอซื้อจริงๆ w.d._belmont@hotmail.com
หมีล่ะเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 13:00  

น้องสาวผมใช้แล้วทำเครื่องหล่น ปรากฏว่าซักพักมันดับไปเฉยๆ ทีนี้ ปุ่ม วางสายก็ใช้งานไม่ได้ กดไม่ได้ ก็เลยเปิดเครื่องไม่ได้ ก็เลยเอาไปซ่อมที่ ศูนย์ MBk ไปถึงก็แจ้งพนักงานตามอาการที่มันเป็น เค้าก็ตรวจเช็คให้แล้วบอกว่า ยังอยู่ในประกันซ่อมฟรี จะโทรแจ้งอีกทีว่าได้เมื่อไหร่ ผมก็โอเค กลับบ้าน พอตกเย็นเค้าโทรมาแจ้งแล้วว่า เครื่องเคยมีการแกะซ่อมมาก่อน
จึงหมดประกัน และค่าซ่อมที่ต้องเสียคือ ค่าบอร์ด เพราะบอร์ดมีปัญหา ต้องเสียเงิน 4900 บาท โห ผมอึ้งเลย ซื้อโทรศัพท์มาเมื่อเดือน มีนา ที่ผ่านมาไม่เคยมีปัญหาไม่เคยแกะ แล้วก็ไม่โง่ขนาดที่จะเอาไปแกะซ่อมที่ไหน ในเมื่อเรามีประกัน มาเจอพนักงานแจ้งมาแบบนี้ ก็ งง ครับ ผมก็เถียงอ่ะว่าไม่เคยแกะไม่เคยซ่อม แล้วจะเป็นไปได้ยังไง ทางพนักงานก็บอกว่าช่างตรวจสอบแล้วพบอาการแบบนั้นจึงแจ้งมา ให้เข้าไปเซ็นยินยอม ว่าจะซ่อมหรือไม่อีกที

เคยเจอเคสแบบนี้ไหมครับท่านๆ ผมละเง็ง จิงๆ Surprised
ขอเกม cm2007หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกมจาวา
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 15:00  

ขอเกม cm2007หน่อยอยากเล่นมากๆ
anna1113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 16:57  

ขอทราบราคา 611 สีดำ ราคาปัจจุบัน เท่าไรคะ
แถมเมมเท่าไร คะ

ขอบคุณคะ
chocolate01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 17:57  

ทำไม กล้องมันสีเพี้ยนละเนี่ย

เอาแผ่นปิดออกแล้วด้วย

ถ่ายโหมดปกติทุกอย่าง

ถ่ายเสื้อสีม่วง มันออกมาเป็นสี ฟ้า

สีที่ได้ไม่ตรงกับของจริงเลยอะ

ถามหน่อย ไอ้ 50 HZ 60Hz มันไว้ทำไรอะ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 00:20  

chocolate01 ผู้เขียน:
ทำไม กล้องมันสีเพี้ยนละเนี่ย

เอาแผ่นปิดออกแล้วด้วย

ถ่ายโหมดปกติทุกอย่าง

ถ่ายเสื้อสีม่วง มันออกมาเป็นสี ฟ้า

สีที่ได้ไม่ตรงกับของจริงเลยอะ

ถามหน่อย ไอ้ 50 HZ 60Hz มันไว้ทำไรอะ

ตั้งค่า EV ไว้เท่าไหร่ละครับ ถ่ายตอนกี่โมง แสงพอหรือปล่าว
ผมมักจะตั้งไว้ที่ 0 เวลาถ่ายบริเวณที่มีแสงดี สีที่ได้ให้สมจริงกว่ากล้อง SONY ของผมเสียอีก แต่คุณภาพก็คงเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว ราคาระดับนี้ผมว่าคุ้มสุดๆ แล้ว
arsenal14henry
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : อยากได้ จาวา cm2007ครับ ใครมีโหลดมาให้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 19:21  

อยากได้ จาวา cm2007ครับ ใครมีโหลดมาให้หน่อยครับ
arsenal14henry
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : อยากได้ จาวา cm2007ครับ ใครมีโหลดมาให้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 19:28  

คุณคนที่ แบ่งปันเกมจาวาให้ ต้องขอบคุณจิงๆ ผมใช้ 612 ก้อเล่นได้ แต่มีเกมนึงเล่นมะได้ ชื่อ amcient emprie 2 เข้าไปที่หน้าเมนูได้แต่พอเลือก play แล้วจะขึ้น error ทุกที แล้วก้อ ดาวที่คุณให้คะแนนความสนุกของเกมผมว่าไม่ตรงนะ เท่าที่ลองเล่นดู มีดังนี้
cm 2007 ***** มันสุดๆ จนมะอยากวาง <เมียด่าถึงยอมเลิก>อิอิ ตอนแรกว่าจะลบเพราะโหลดนานมากๆๆ แต่พอลองอดทนรอตอนนี้ติดงอมเลย555555555
sim*** น่าจะพอนะ ภาพสวยระบบดีแต่มะค่อยหนุกช้าด้วยกว่าจะเลื่อนลูกศรที
darkness fear***พอใช้นะ
photo fish****ตอนแรกก้อไม่สนใจเท่าไหร่ก้อแค่ถ่ายภาพปลามะมีอะไรแต่พอตั้งใจเล่นสนุกทีเดียว กับการถ่ายภาพปลาพันธ์ต่างๆ ลงในสมุดให้ได้ครบ
bomberman****เกมเด็กๆแต่สนุกมากโดยเฉพาะโหมด vs comแต่สักพักก้อเบื่อ
ฟันธง ***** cm 2007มันส์โคด amcient emprie 2จะเล่นได้ไงตอบหน่อยคับท่าจะหนุก
อยากได้ จาวา cm2007ครับ ใครมีโหลดมาให้หน่อยครับ www.kong-arsenal@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 19:48  

อยากได้อะไรเกี่ยวกับ 611
เข้าไปที่นี่เลยคับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 15:20  

ทำไมกล้องมันขื้นโมดูลกล้องไม่พร้อมหล่ะ

แก้ไงค่ะ
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 12:53  

ถ้าไฟล์หนังเป็นแบบ wide screen เนี้ยจะดูได้หรือเปล่าอะครับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 14:25  

Very Happy Laughing ทำ ทีวีเอาร์ ได้แล้ว แต่มีเคล็ดเพิ่มเติมนะ
...กว่าจะได้ ซื้อสายผิด ไปหลายบาท เอานะชัวๆเลยที่นี้
1.ซื้อหัวเสียบ 611 ของเราที่มี สีดำหรือสีไรก็ได้ แต่ๆๆๆๆให้มันมีแค่ 2 ขีด เท่านั้นๆๆๆ
ราคา 20-25 บาท
2.ซื้อสาย av -ขาว-แดง 2 หัวพอ แต่เจ็ดที่จะไปเสียบไอ้ตัวข้อที่ 1 ข้างบน
ต้องมี 2 ขีดเหมือนกันเท่านั้นไม่งั้น มันจะมีแต่เสียงอย่างเดียว ราคา 90-100 บาท
ที่นี้เล่นได้ ล้านเปอร์ ลองผิดมาเยอะหละ โทรศัพค์เราเป็นอะไร หน้าจอโทรทัศน์ก็
เป็นอย่างนั้น คลิปเล็กๆ ดู 29 นิ้วแจ่มเลย เสียงดีสำหรับโทรทัศน์สเตริโอนะ
เล่นได้หมดกับ ทีวี ทุกเครื่อง มีกี่รูก็เล่นได้ แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆย้ำๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันต้องมีแค่ 2ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขีด เท่านั้น
(เพื่อคนไม่รู้ 2 ขีดที่ว่าดูตรงไหน ก็ดูสายอะเด็บเตอร์ที่แถมมากับเครื่องซิ
มันมีอยู่ 3 ขีดหรือ 3 รอบนั้นเอง ทีนี้ใครดูไม่ได้อีกก็ขายไปเหอะ บอกไปสุดแล้ว
611 สุดยอดเนอะ น้อยที่จะทำได้แบบ 611เรา ง่ายด้วย แต่เส้นผมบังอะ)
***********ทั้งนี้ต้องขอบคุณ kaee 13 ด้วยที่ช่วยลองผิดลองถูกกันมา เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ****
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 15:01  

Very Happy Smile Sad Surprised Very Happy Very Happy Very Happy แถมอีกหน่อยสำหรับคนที่ยังไม่เก้ต กับการตั้งค่า
วีดีโอ หรือ กล้อง นะ เอา.จัดไป (ตั้งขณะกำลังถ่ายเลยนะ มันจะเห็นภาพเลย)
1.วีดีโอ ตั้งที่เลข 1-3
2.กล้องถ่ายรูป 1-7 ดอก 4เหลี่ยม ลบข้อมูล หน้าจอ

แค่นี้แหละสุดยอดเลย เจ๋งวะ

**********แต่ที่คาใจมากๆๆๆๆๆๆเลยคือ ตั้งค่า เอฟเฟ็ค มันมีไว้ทำเกลืออะไร
เยอะแยะ ทั้งๆที่มันใช้ได้แค่ normal อย่างเดียวเท่านั้น ที่ดูได้ชัด
ทั้ง วีดีโอ และ กล้องถ่ายรูป ใครรู้ช่วยเกาให้หน่อย คันฉิบ 555+..***********

อีกหน่อย อันนี้ความคิดเรานะ แล้วแต่ชอบ เรื่องเสียง
.......ถ้าใช้หูฟัง ป๊อบเสียงดีสุด เอฟเฟ็ค 3d church
.......ถ้าฟังจากลำโพง ใช้ ทั่วไป หรือ ผู้ใช้ ตั้งค่าเอาเอง ถ้าฟังป็อบ มันแตก
เอฟเฟ็ค ตัวเดียวกัน สุดยอดลองดูนะ แล้วแต่คน
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing Laughing พอแล้ว ชั่วโมงกว่าแล้ว ได้แค่นี้แหละ ใครทำได้แล้วเขามาบอกกันมั้งเนอะ เพราะ 611 ยังไม่ตกร่นหรอก ยังแรงอยู่ ทีเด็ดคือ ทีวีเอาร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Arrow Arrow Arrow
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 15:19  

Very Happy Razz ไหนๆแล้วก็ จัดไปอีก แต่เคยมีคนลงมาแล้ว เดียวหาว่าโขมย ซีน

........ตั้งเสียงหน้าจอเครื่องเล่นเสียงนะ
ดอกจัน ตั้งค่า อีควอไรเซอร์
สี่เหลี่ยม - เอฟเฟ็ค..............
****วีธีคือการ จำรูปแบบเอานะสำหรับ อีควอไรเซอร์
ว่ารูปยังงี้เป็นเสียงอะไร.....ถ้า เอฟเฟ็ค มีภาษาอังกฤษ บอกเลย****

Very Happy Shocked บายๆจริงๆ วันนี้ Arrow
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: