Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความมั่นใจ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 4476
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 14:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอความมั่นใจหน่อยว่าจะซื้อ T610 ดีหรือเปล่า เห็นพวกช่างบอกว่า ถ้าเสียแล้วอะไหล่ก็ไม่มี แล้วส่วนที่เสียส่วนไหนจะเสียมากที่สุด แต่เท่าที่อ่านกระทู้มายังไม่มีใครบอกเรื่องปัญหาของอะไหล่เลยนะคะ มีแต่คนบอกว่าดี คนที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Manchester_United
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2003 16:17  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอความมั่นใจหน่อยว่าจะซื้อ T610 ดีหรือเปล่า เห็นพวกช่างบอกว่า ถ้าเสียแล้วอะไหล่ก็ไม่มี แล้วส่วนที่เสียส่วนไหนจะเสียมากที่สุด แต่เท่าที่อ่านกระทู้มายังไม่มีใครบอกเรื่องปัญหาของอะไหล่เลยนะคะ มีแต่คนบอกว่าดี คนที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

อานนี้ปมมะรู้นะก๊าบ แต่แนะนำให้ ลองติดต่อ ที่ ลอกเลซ์ ดูจิก๊าบ น่าจาได้เนื้อความมากก่านะก๊าบ ลองติดต่อดูก๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 13:12  

Anonymous ผู้เขียน:

ถ้าเครื่องของคุณเป็นเครื่องศูนย์ คุณสามารถนำเครื่องเข้าตรวงเช็คที่ศูนย์ loxley บางเขน ได้นี่ค่ะ ยกเว้นว่าเป็นเครื่อง AIS และยังอยู่ใน warranty ต้องส่งเข้าที่ศูนย์ AIS แต่ถ้าหมดรับประกันส่งที่ loxley บางเขนก็ได้ค่ะ เพราะ Loxley เป็นศูนย์ซ่อมที่ support กับ Sonyericsson มีช่างที่ชำนาญทางเครื่อง SE อยู่แล้วและรับซ่อมเฉพาะ SE เท่านั้น อย่างนี้แล้วคุณคิดว่าไม่มีอะไหล่ คงไม่ได้นะค่ะ แต่ถ้าคุณนำไปซ่อมที่อื่นเค้าคงจะไม่มีอะไหล่ เนื่องจากอะไหล่ของ SE คงจะมีราคาสูงพอสมควรค่ะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 22:27  

คุณซื้อเครื่อง SE ศูนย์ไหนก็ตาม เวลามีปัญหาก็ต้องนำส่งศูนย์นั้น หากซื้อเครื่องศูนย์ AIS ก็ต้องนำส่งศูนย์ AIS นั่นถูกต้องครับ!
แต่คุณทราบไหมว่า ศูนย์ไหนๆ ก็ตาม สุดท้ายก็ต้องส่งมาซ่อมที่ Loxley แหละครับ
ไม่เชื้อโทรไปถาม Loxley บางเขนดูสิครับ 02-512-2383
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2003 20:33  

looker เมื่อวันที่: 10 Sep 2003 10:27 pm หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

คุณซื้อเครื่อง SE ศูนย์ไหนก็ตาม เวลามีปัญหาก็ต้องนำส่งศูนย์นั้น หากซื้อเครื่องศูนย์ AIS ก็ต้องนำส่งศูนย์ AIS นั่นถูกต้องครับ!
แต่คุณทราบไหมว่า ศูนย์ไหนๆ ก็ตาม สุดท้ายก็ต้องส่งมาซ่อมที่ Loxley แหละครับ
ไม่เชื้อโทรไปถาม Loxley บางเขนดูสิครับ 02-512-2383
.
.
.เหงด้วยคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2003 15:21  

รู้สึกว่าเวลาโซนี่ของเสียจะซ่อมยากครับ เค้าไม่มีอะไรให้ เพราะ PDA เค้ายังไม่แนะนำให้ซื้อของโซนี่เลยอ่ะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2003 16:58  

แต่ se ไม่ใช่ของโซนี่ยี่ห้อเดียวนี่ครับ 0 ล๊อคเล่แต่เดิมก็รับซ่อมของยี่ห้ออีริคสัน
Phone_SE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 16:14  

looker ผู้เขียน:

แต่processงานของแต่ละเครือข่ายไม่เหมือนกันนะค่ะ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นของ AIS เค้าจะซ่อมเองก่อนถ้าเค้าซ่อมไม่ได้จริง ๆ วิธีสุดท้ายที่เค้าจะทำได้ก็คือส่งไปที่ Loxley แต่ถ้าเป็นของเครือข่ายอื่นเค้าจะส่งไปที่ Loxley โดยตรงค่ะ ซึ่งตรงส่วนนี้จะได้เปรียบตรงที่ช่างของ Loxley จะเป็นช่างที่ชำนาญทางเครื่อง SE โดยตรง อะไหล่ก็เป็นของ SE เหมือนกัน ไม่เชื่อก็ลองโทรไปถามช่างที่บางเขนดูก็ได้ค่ะ ที่ 02-5139988 ค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 16:38  

แต่ซือ้ก้อได้ครับ เซ็งเลย มันนี้โดนตอกย้ำหลายครับเรื่องมือถือ..........ผมมันเลว ผมผิด ผมมันชั่วเอง ฮือๆๆ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2003 21:57  

ซื้อเลยครับ ไม่รู้นะผมว่าน่าจะดีกว่า 7250i

หรือ ป่าวไม่รู้นะเพราะส่วนมากที่เห็นมาเขาว่ารุ่นนี้ดีอ่ะ ทั้ง บลูทูด

สีที่เยอะกว่า หน้าจอใหญ่กว่า อ่ะ เล็กกว่าด้วย นิดนึง เดี๋ยวก็มีอุปกรณ์ เสริมที่เป็น flash

มาด้วย แต่ไม่รู้ว่าจะดีขนาดใหนนะผมว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 03:45  

โอ้ เพิ่งเห็นไฟแฟลชสำหรับ T610 นะครับเนี่ย มีข้อมูลละเอียดกว่านี้ไหมครับ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 13:04  

ในเว็บ โซนี่อิริคสันนั่นแหละครับ แต่มันเป็นภาษาอังกฤษนะ

แต่นี่ มีไรจะมาบอก มีขายแล้วเห็นด้วย อันเล็กนิดเดียวเอง

ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ บอกแค่นี้แหละครับ เดี๋ยวหาว่าโฆษณา เดี๋ยวหมดด้วย อิ อิ

1,900 ฿
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 20:00  

พอทราบราคาแล้วหล่ะครับว่า 1900 บาท ที่ร้าน mobile collection ลองไปหาดูได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: