Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Apple iPhone - ไอโฟน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1014 / เข้าชม: 5496630
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 4367 ]
ดี - GOOD - 4
19%
 19%  [ 1146 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 219 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 126 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 150 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 6008

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
Got!T SHOP ผู้เขียน:
ถ้าสนใจรบกวนเข้าไปสมัครสมาชิกไว้ครับ
้http://www.got-iphone.com
ร้านเรา Got!T SHOP เป็นผู้นำเข้าอิสระ จดทะเบียนกับกระทรวงพาณิชย์
ช่วงเดือนกรกฎาคม 2007 จะนำเข้าตัว unlocked มาทดลองใช้
หากใช้งานได้ดี จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง Very Happy

ตกลงฟันธงว่ามีตัว unlock แน่หรอคับ

ไม่ฟันธงครับ แต่ถ้ามีจริงเราจะพิสูจน์ให้
Got!T SHOP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Got!T SHOP ผู้เขียน:
ถ้าสนใจรบกวนเข้าไปสมัครสมาชิกไว้ครับ
้http://www.got-iphone.com
ร้านเรา Got!T SHOP เป็นผู้นำเข้าอิสระ จดทะเบียนกับกระทรวงพาณิชย์
ช่วงเดือนกรกฎาคม 2007 จะนำเข้าตัว unlocked มาทดลองใช้
หากใช้งานได้ดี จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง Very Happy

ตกลงฟันธงว่ามีตัว unlock แน่หรอคับ

ไม่ฟันธงครับ ของปลอมมีเยอะมาก แต่ถ้ามีจริงเราจะเอามาให้ดู
bas_chrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

การ sync กับ outlook2007 ยังทำไม่ได้ครับ (ข้อมูลจาก microsoft)

-จะใช้ทำไม ครับ เมือมี isync, ical :P
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขำ.....ขำ

. iPhone ไม่รองรับพวกโปรแกรม Office ต่างๆที่เราใช้งานกันอยู่ >>ไม่เคยใช้ + ใช้ไม่เป็น
2. iPhone ไม่สามารถถอดเปลี่ยนแบตเตอรี่ได้ >> ก็ดีนิ แบตจะได้ไม่มั่ว ซื้อของอะไรมาใส่แล้วพัง เสียชื่อหมด
3. iPhone ไม่สามารถเชื่อมต่อ GPS >> มันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อ GPS และดิฉันคงไม่มีเวลามานั้งใช้หรอกคะ
4. iPhone ไม่รองรับ 3G หากต้องการนำไปใช้ในต่างประเทศ >> คงไม่มีหวังไปต่างประเทศหรอกคะ...
5. iPhone ไม่มี Stylus >> เค้าจะใส่ Multi-touch มาเพื่อ..?
6. iPhone หากมีแป้นพิมพ์ Keyboard ภาษาไทยในอนาคต อาจจะจิ้มลำบากสำหรับคนนิ้วใหญ่ๆ >> ดิฉันมือเล็กคะ
7. iPhone อาจจะถูก Lock อิมี่ เครื่องหากเป็นเครื่องที่จำหน่ายใน USA >>รับไม่ได้..แต่ไม่รู้ว่าจะ lock จิงเปล่า?
8. iPhone ไม่มี Expand memory สำหรับการเชื่อมต่อ Card ภายนอก >> 8G เกินพอสำหรับดิฉันคะ
9. iPhone อาจจะไม่สามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมอื่นๆได้ตามใจชอบเหมือน PDA phone >>ถึงลงได้ก็ใช้ไม่เป็นคะ

รวมๆแล้ว พอใจคะ อีกตั้งปีคงได้ถอยมาใช้แน่ๆ

ปล. ขอบคุณ apple ที่ยังใส่กล้องมาให้ ขอบคุณจิงๆๆ

post by Haidelihi

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
สงสัยคงเกิดมาเพื่อให้เจ๊แกใช้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขำ.....ขำ

cpforpalm ผู้เขียน:
. iPhone ไม่รองรับพวกโปรแกรม Office ต่างๆที่เราใช้งานกันอยู่ >>ไม่เคยใช้ + ใช้ไม่เป็น
2. iPhone ไม่สามารถถอดเปลี่ยนแบตเตอรี่ได้ >> ก็ดีนิ แบตจะได้ไม่มั่ว ซื้อของอะไรมาใส่แล้วพัง เสียชื่อหมด
3. iPhone ไม่สามารถเชื่อมต่อ GPS >> มันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อ GPS และดิฉันคงไม่มีเวลามานั้งใช้หรอกคะ
4. iPhone ไม่รองรับ 3G หากต้องการนำไปใช้ในต่างประเทศ >> คงไม่มีหวังไปต่างประเทศหรอกคะ...
5. iPhone ไม่มี Stylus >> เค้าจะใส่ Multi-touch มาเพื่อ..?
6. iPhone หากมีแป้นพิมพ์ Keyboard ภาษาไทยในอนาคต อาจจะจิ้มลำบากสำหรับคนนิ้วใหญ่ๆ >> ดิฉันมือเล็กคะ
7. iPhone อาจจะถูก Lock อิมี่ เครื่องหากเป็นเครื่องที่จำหน่ายใน USA >>รับไม่ได้..แต่ไม่รู้ว่าจะ lock จิงเปล่า?
8. iPhone ไม่มี Expand memory สำหรับการเชื่อมต่อ Card ภายนอก >> 8G เกินพอสำหรับดิฉันคะ
9. iPhone อาจจะไม่สามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมอื่นๆได้ตามใจชอบเหมือน PDA phone >>ถึงลงได้ก็ใช้ไม่เป็นคะ

รวมๆแล้ว พอใจคะ อีกตั้งปีคงได้ถอยมาใช้แน่ๆ

ปล. ขอบคุณ apple ที่ยังใส่กล้องมาให้ ขอบคุณจิงๆๆ

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
สงสัยคงเกิดมาเพื่อให้เจ๊แกใช้จริงๆ

นั่นสิ สงสัยเจ๊แกเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอาไอนี่แหละ หยอดกาปุกรอแระ มาเมืองไทยเมื่อไหร่เจอสอยแน่ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขำ.....ขำ

cpforpalm ผู้เขียน:

นั่นสิ สงสัยเจ๊แกเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ Laughing Laughing Laughing
แบบนี้ใช้ nokia 6230ก็พอ
.0.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอมั่งๆๆๆ

NAREE_KA ผู้เขียน:
นั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก จนหน้าสุดท้าย

แรกๆก็ดูให้ข้อมูลกันดี ไหงหลังๆหนุ่มๆทะเลาะกันล่ะจ๊ะ

โทรศัพท์หรือปัจจัย 5 ของมนุษย์ มันก็เป็นเรื่องส่วนบุคคล ใครชอบก็ใช้

ใครมีตังส์ก็ซื้อ ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ขออย่างเดียว อย่าไปขโมยตังส์ใครมาซื้อ เท่านั้นเอง

ขอแสดงความเห้นในฐานะผู้หญิงคนนึงนะคะ

เข้ามาดูแล้วก็ตื่นตาตื่นใจ ที่เห็น Apple ออก iPhone

เพราะชอบตั้งแต่ computer แล้ว ที่ชอบในที่นี้ หมายถึงดีไซน์ล้วนๆนะคะ

เพราะใช้ไม่เป็นหรอกค่ะ เห้นเพื่อน เห็นพี่ใช้ ก็ชอบไปนั่งดู

ไม่รู้เป็นไร รู้สึกได้ว่า มันเพลินในการนั่งดู com ของ Apple

อย่างเข้าสตาร์บัค ก็เห็นหนุ่มๆทั้งไทยและเทศ ใช้คอมทำงานกันอยู่

แต่คนที่ดึงความสนใจได้คือคนที่ใช้ Apple อันนี้ไม่ได้คิดไปเองคนเดียวนะคะ

เพื่อนๆที่อยู่ด้วยกัน ก็รู้สึกคล้ายๆกัน มองไปในทิศที่หนุ่มคนนั้นใช้งานอยู่เหมือนกัน 555

เข้าเรื่องๆๆ พอเห็นโทรศัพท์จากค่าย Apple ก็รู้สึก......ว้าวๆๆ.........

มันต้องเจ๋งแน่ๆ แต่แอบคิดนิดนึง อยากให้มีสีขาว เพราะชอบสีขาว (ตามประสาผู้หญิง)

แต่ถามว่าซื้อไหม๊ คำตอบคือ......ไม่หรอกค่ะ........

เหตุผลน่ะหรือ ก็เพราะว่า..........ใช้งานไม่ค่อยเป็นหรอก.........

ทุกวันนี้โทรศัพท์ก็ไว้รับสายคุณแฟน คุณเพื่อน คุณพ่อ คุณแม่ คุณน้อง คุณลุกค้า เท่านั้นเอง

ไม่ได้ใช้อย่างอื่นเลยจริงๆ แค่รับโทรศัพท์บุคคลที่พุดมา วันๆก็หมดเวลาแล้ว

ขนาด sms นี่เดือนนึง ยังส่งไม่ถึง 10 ครั้งเลย ดังนั้นฟังชั่นอื่นๆไม่ต้องพูดถึง

ถามว่าโทรศัพท์มีเกมส์อะไรบ้าง ยังตอบไม่ได้เลย เพราะไม่เคยใส่ใจ

เลยอยากจะบอกว่า เห็นหนุ่มๆปะทะคารมกันนั้น อ่านไปก็เริ่มขำๆเหมือนกัน

จริงๆก็อย่างที่หลายๆ คห. พูดคือ คนที่ชอบ อาจไม่ใช่คนที่ใช้ทุกคน (อย่างเราเป็นต้น)

ส่วนคนที่ใช้ หลายๆคน(ในอนาคต) ก็คงมีทั้งที่ใช้แล้วชอบ และไม่ชอบมั่งแหละ

เรียกว่า---- นานาจิตตัง -----

Apple ก็คือ Apple มันมีเสน่ห์ในตัวมันเอง (ขนาดใช้คอมมันไม่เป็น..... ยังแอบหลงรัก)

จึงไม่แปลกที่จะมีหลายๆคนคอยเชียร์ อยากเห็น อยากได้ อยากสัมผัส

(ทั้งพี่ ทั้งเพื่อน ก็เป็นสาวกไปเรียบร้อยแล้ว คาดว่าถ้า iPhone เข้ามาจริงๆ ก็คงเห็นพวกเค้าใช้)

ถึงแม้ว่าจะเป็นคนนึงที่ Apple คงไม่ได้กินเงิน แต่ก็เป็นคนนึงที่จะรอดูสิ่งใหม่ๆที่ทางค่ายนี้นำเสนอมา

พิมพ์มาตั้งนาน ไม่อยากเห็นหนุ่มๆทะเลาะกัน อยากให้มีแต่ข้อมูลดีๆ นำมาเสนอเพื่อนๆ

เพื่อสำหรับไว้พิจารณา ว่าโทรศัพท์เครื่องนี้ จะตอบโจทย์ความต้องการของแต่ละคนได้ไหม๊
Very Happy

ปล. ทุกวันนี้ยังใช้ samsung เครื่องเดิมมา 3 ปีแล้ว ใช้ดีเกินไปรึป่าว ไม่พังสักที ขนาดทำ

หล่นแบตกระจาย กระเด็น กระดอน ไม่รู้ตั้งกี่รอบ พอกลับมาประกอบกัน ก็โทรได้ตามปรกติ

แล้วเมื่อไรจะได้เครื่องใหม่กะเค้าละเนี๊ย 555

ผมเองก็เหมือนกัน ใช้ E398 มา 2 ปีกว่าแระ ไม่พังซักที เหอๆ อ้อเห็นข่าวบอกว่า iPhone เริ่มมีอุปกรณ์เสริมแล้วนะครับ คงจะคล้ายๆกับ iPod ที่มีอุปกรณ์เสริมเพียบในตอนนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[quote="ซิม...MacOSX เหอ"]แล้วมันจะใส่ซิมตรงใหนล่ะนี่ เหอ ๆๆๆ....ทั่นทั้งหลายเถียงกันแทบตายสังเกตมั๊ยฝาหลังมันเปิดไม่ได้...ใส่ซิมตรงใหนหรือต้องลงทะเบียนที่ศูนย์อย่างเดียว เติมเงินหมดสิทธ์ เอ้าเถียงกันเข้าไป เหอ เหอ

ลองดูจาก key note แล่วเหนอีตาจ๊อบแกบอกว่าใส่ซิมตรงหัวทอสับมานนี่ค๊าฟ ใครภาษาอังกิดแข็งแรงรบกวนมาชี้แจงที
มินท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าราคา 499 เหรียญ Us เท่ากับกี่บาทในไทย
grajomer
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Ahaaaaaaaaaaaaaaaaaa

รุ่นนี้เค้าเรียก " เกรียนเทพน่ะเพ่ "

เจ๋งดีครับชอบครับ แต่วางจำหน่ายในประเทศช้าไปรึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

bas_chrub ผู้เขียน:
การ sync กับ outlook2007 ยังทำไม่ได้ครับ (ข้อมูลจาก microsoft)

-จะใช้ทำไม ครับ เมือมี isync, ical Razz

หมายความว่าถ้าผมจะซื้อไอโฟนโดยที่ไม่มี pc หรือโน๊ตบุ๊คของ mac ผมก็ต้องไปซื้อมาใช้ด้วยใช่มะ
gsm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้คลื่นในไทยได้รึเปล่าคะ ไม่เห็นมีคนพูดถึง เห็นด้านบนบอกว่าใช้ได้ gsm 850, 900,1800 แต่เห็นบางคนบอกว่าใช้ได้แต่ระบบ ฮัท ผู้รู้ช่วยยืนยันทีจะได้ฝากพี่ซื้อที่เมกา เค้าส่งเว็บแบบไม่มีคอนเทคมาให้ ราคาประมาณ 20000-23000 ตามเว็บเลยค่ะ

http://www.unlockedgsmcell.com/page/page/4377341.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ส่วนตัวผม ผมคิดว่า เรื่องการเลือกซื้อ มือถือสักเครื่องเนี้ย
มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าโง่ ไม่โง่หรอก
เพียงแค่คุนซื้อมาใช้ แล้วคุนชอบ คุนก้อใช้ต่อ
ถ้าซื้อมาแล้วไม่ชอบ ทีหลังเวลาเค้าออกตัวใหม่คุนก้อแค่ไม่ต้องซื้อก้อแค่นั้น

ผมเคยเห็นบางคนซื้อ มือถือที่ฟังชั่นครบๆ ทำอะไรได้หลายๆอย่าง เช่นพวก ตระกูล N ทั้งหลาย แต่บางฟังชั่น ยังไม่เคยได้แตะได้ลองใช้เลยก้อมี คนพวกนั้นเค้าไม่ได้โง่หรอกครับแต่เพียงว่าเค้ายังหามือถือที่เหมาะกับตัวเองยังไม่เจอก้อแค่นั้น

บางคนใช้มิือถือ เครื่องหลายๆ หมื่น แต่ถ้าเค้าใช้แล้วเค้าชอบ เค้าพอใจแล้วไม่ได้ไปขโมยเงินใครมาซื้อ คุนๆ ทั้งหลายก้อไม่สมควรไปว่า หรือไปดูถูกคนอื่นเค้า

ps.ไม่ได้มีเจตนาที่จะมาว่าใครนะ แต่แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น
เชื่อได้หรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เชื่อได้หรือเปล่าอ่ะ
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

อ้างถึง:
กำ ผู้เขียน:
ของApple เจ๋งสุดยอดจริงๆๆ ยอมรับๆ แต่ที่อเมริกา Nseries เค้าออกรุ่นใหม่แล้ว N97 *-*
เป็น หน้าจอสัมผัส บางเฉียบ 2.0 ล้าน พิกเซล อีกไทยน่าจะเข้าอีกนาน เพราะราคา 30000 บาท ไทย T-T ( โดยประมาณนะ เพื่อนเอามาใช้ที่โรงเรียน - - ) ระบบต่างๆ ซับซ้อนกว่า Apple เยอะมากๆ ดูแล้วปวดหัว แต่รู้สึกว่ารุ่นนี้ แข่งกับ Apple ได้เลยคร้าบบบบ

แต่ตามความเห็นของผมคือ iPhones ดีที่สุดแล้ว

จากอเมริการึว่าของจีนคะ

จากจีนคับ สารพัดเอ็น Razz Razz
bas_chrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

-จะใช้ทำไม ครับ เมือมี isync, ical Razz

หมายความว่าถ้าผมจะซื้อไอโฟนโดยที่ไม่มี pc หรือโน๊ตบุ๊คของ mac ผมก็ต้องไปซื้อมาใช้ด้วยใช่มะ

อืมม อย่าลืมนะครับว่า Apple เป็นบริษัท ผลิตคอมพิวเตอร์ ไม่ใช่ ผลิตมือถือ อีกอย่างที่ออกช้าตอนนี้ทาง Apple อจจะทำ isync, ical ที่มาใช้กับ pc ก็ได้ เหมือน itunes ที่เอามาใช้กับไอพอด ที่เป็น windows ก็ได้นะคับ ( mac ก็เป็น PC เหมือนกัน )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ozegen ผู้เขียน:

สงสัยจะได้ปล่อย S700i ซักทีละครับใช้มานาน มาก ๆ ๆแล้ว.......
ปล. เฮีย Steve แกก็ไม่ได้หวังว่าจะเอารุ่นนี้มาชนกะใครหวังแค่ส่วนแบ่งเล็ก ๆ ๆซัก 1 เปอร์เซ็นต์ก็พอ.....มักน้อยจังนะเฮีย.55...

แนะนำว่าปล่อยในเน็ตดีที่สุดครับ
s700i ของผมสภาพดีมากๆ ขายตู้ได้แค่ 2,000 ถ้วน แทบจะกราบเท้าให้ซื้อกันเลย

ผมให้ 2500 เลยครับ อยากได้รุ่นนี้มากๆผมว่าโซนี่ทำอะไรได้สุดยอดจรองๆแล้วละครับ ถ้าจะขายขายต่อผมนะครับ หรือมากกว่า 2500 ก็ได้ครับสนใจซื้อ(ถ้าสภาพดีไม่มีรอยเท่าที่จะรับได้)
8265651
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อครับ

ozegen ผู้เขียน:

สงสัยจะได้ปล่อย S700i ซักทีละครับใช้มานาน มาก ๆ ๆแล้ว.......
ปล. เฮีย Steve แกก็ไม่ได้หวังว่าจะเอารุ่นนี้มาชนกะใครหวังแค่ส่วนแบ่งเล็ก ๆ ๆซัก 1 เปอร์เซ็นต์ก็พอ.....มักน้อยจังนะเฮีย.55...

แนะนำว่าปล่อยในเน็ตดีที่สุดครับ
s700i ของผมสภาพดีมากๆ ขายตู้ได้แค่ 2,000 ถ้วน แทบจะกราบเท้าให้ซื้อกันเลย

ผมให้ 2500 เลยครับ อยากได้รุ่นนี้มากๆผมว่าโซนี่ทำอะไรได้สุดยอดจรองๆแล้วละครับ ถ้าจะขายขายต่อผมนะครับ หรือมากกว่า 2500 ก็ได้ครับสนใจซื้อ(ถ้าสภาพดีไม่มีรอยเท่าที่จะรับได้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อืมม อย่าลืมนะครับว่า Apple เป็นบริษัท ผลิตคอมพิวเตอร์ ไม่ใช่ ผลิตมือถือ อีกอย่างที่ออกช้าตอนนี้ทาง Apple อจจะทำ isync, ical ที่มาใช้กับ pc ก็ได้ เหมือน itunes ที่เอามาใช้กับไอพอด ที่เป็น windows ก็ได้นะคับ ( mac ก็เป็น PC เหมือนกัน )

หลังจากที่แมคได้ปล่อย safari ให้ผู้ใช้ windows ได้ลิ้มลองกันก็น่าจะมีความเป็นไปได้สูงที่เค้าจะยอมปล่อย isync, ical ที่มาใช้กับ pc อย่างที่คุณว่าจิงๆ แบบนี้ค่อยน่าลุ้นหน่อย
กกหกหกดก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ

คือว่าใครรู้ตอบหน่อยนะครับ ผมอยากรู้ว่ามันสามารถลงโปรแกรม ทอล์กกิ้งดิค Talking dictionery ได้ไหม และพอมาในไทยราคาประมาณเท่าไหร่ได้ครับ Laughing Laughing
supertip
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :

ขอความ คิดเห็นเพื่อนๆ หน่อยสิว่า

ถ้าเราจะซื้อเอ็น 73ตอนนี้กับรอ เจ้า ไอโฟนเนีย
จะ รอหรือ ว่าเอาเอ็น 73 ดี ใครก็ได้บอก หน่อย
Ronaldoชั่วคราว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้ข่าวว่าที่เมกาออกแล้วนิครับไม่ทราบใครพอทราบข้อมูลบ้างว่าเป็นเช่นไร
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

supertip ผู้เขียน:
ขอความ คิดเห็นเพื่อนๆ หน่อยสิว่า

ถ้าเราจะซื้อเอ็น 73ตอนนี้กับรอ เจ้า ไอโฟนเนีย
จะ รอหรือ ว่าเอาเอ็น 73 ดี ใครก็ได้บอก หน่อย

ซื้อเอ็น73ก่อนเลย เพราะถึงตอนที่ไอโฟนออกมา เอ็น73ก็เริ่มตกรุ่นพอดีเลย Razz Razz
Migga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตลาดโทรศัพท์แรงแน่เลย

ถ้าตัวนี้ออกมาเมื่อไร ตลาดโทรศัพท์แรงแน่เลย . ..
interface แข่งกันกระจาย อิอิอิ
นี้แหละรอคอย Apple สู้ สู้
GuestX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Apple ประกาส ข้อมูลของ iPhone ล่าสุด

สนทนาได้ 8 ชม. ดูหนัง 7ชม. ฟังเพลง 16-24ชม. เล่นเน็ต 6 ชม.

GuestX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืม พร้อมเปลี่ยนหน้าจอใหม่ เพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งทนทานให้กับหน้าจอสัมผัส ตามรูปข้างบน

รูปนี้ เปรียบเทียบ ข้อมูลเก่าที่เคยประกาสมา กับ ข้อมูลใหม่ ล่าสุด เมื่อวันที่ 18 มิ.ย. 2007
OSX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://iphone.exteen.com/20070112/iphone-complete-video รีวิวการใช้งานเกือบครบของ iphone

รอนานมะไรจะมาสักที + + atom ฉานเน่าแระ
llooknum
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ถ้าซื้อมาจากเมกาแล้วใส่ซิมเราใช้ได้ทันทีเลยป่าววค่ะ

ถ้าซื้อมาจากเมกาแล้วใส่ซิมเราใช้ได้ทันทีเลยป่าววค่ะ
คือกำลังคิดจะฝากซื้ออยู่อะค่ะแต่กลัวว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้จากมือถือแสนสวยจะกลายร่างเป็นที่ทับกระดาษซะงั้น Rolling Eyes
ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ Very Happy
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีความจำภายนอกมั้ยอ่ะ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

I-Phone มีช่องใส่ซิมครับ อยู่หัวเครื่อง ใช้ไม้จิ้มเอาแบบ Nokia 7280อ่ะครับ โพสรูปขึ้นไม่เป็นอ่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SAVKRZROR เมื่อวันที่ 28 Jun 2007 20:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ท่านผู้นำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://www.apple.com/iphone/usingiphone/guidedtour.html

ลองไปดูกันเองนะคับ เป็นวีดีโอสาธิตการใช้งานต่างๆ

แอบเห็นเค้าเปิดไฟล์ .doc กะ .pdf จากอีเมล์ด้วยแหละคับ

ถึงตอนนี้apple อัพเดตความสามารถหลายอย่างมากเลยคับ

แต่ siamphone ไม่ยอมอัพเดตข้อมูลหน้าcatalog ซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

LoMAWaiNum ผู้เขียน:

ไม่มีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Ronaldoชั่วคราว ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่าที่เมกาออกแล้วนิครับไม่ทราบใครพอทราบข้อมูลบ้างว่าเป็นเช่นไร

ยังครับ วางขายวันที่ 29 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sync กับ outlook ได้แล้ว เปิดอ่านไฟล์ .doc .pdf ก็ได้อีก

ขออีกนิดได้มะพี่จ๊อบ ถ้าแก้ไข excel ได้นี่ซื้อชัวร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ

มันลงโปรแกรมทอล์กกิ้งดิกได้ปล่าวอะครับ อยากรู้ๆ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

สวย-เยี่ยม แต่ราคากระเป๋าอาจฉีก
ดูจาก iPod ถ้าซื้อจากต่างประเทศตีเป็นเงินไทย ตกราคาประมาณ 1,000 - 2,000 กว่าบาท
แต่เอาเข้ามาขายในประเทศไทย ราคากลับแพงขึ้นสุดๆ
...รุ่นนี้ สวย-ดี แต่ราคาไม่ถูกแน่ แต่ถ้าให้ใช้ก็เริ่ดดีนะ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

LoMAWaiNum ผู้เขียน:

ไม่มีอ่ะ

4 กับ 8 GB แค่นี้ก็เหลือเฟือสำหรับPDAแล้วครับ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..

HmU-wAn ผู้เขียน:
กำ ผู้เขียน:
ของApple เจ๋งสุดยอดจริงๆๆ ยอมรับๆ แต่ที่อเมริกา Nseries เค้าออกรุ่นใหม่แล้ว N97 *-*
เป็น หน้าจอสัมผัส บางเฉียบ 2.0 ล้าน พิกเซล อีกไทยน่าจะเข้าอีกนาน เพราะราคา 30000 บาท ไทย T-T ( โดยประมาณนะ เพื่อนเอามาใช้ที่โรงเรียน - - ) ระบบต่างๆ ซับซ้อนกว่า Apple เยอะมากๆ ดูแล้วปวดหัว แต่รู้สึกว่ารุ่นนี้ แข่งกับ Apple ได้เลยคร้าบบบบ

แต่ตามความเห็นของผมคือ iPhones ดีที่สุดแล้ว

จากอเมริการึว่าของจีนคะ

เดี๋ยวนี้เห็นว่า Nokia เองก็ออกมาเตือนเรื่องเครื่องนอก(ประเทศ) ที่ทำออกมาเลียนแบบเหมือนกันนะ
ใครที่สนใจซื้อ N ซีรี่ส์ รุ่นแปลกๆ ระวังให้ดีครับ = =";
เซ็งเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้อมูลจาก http://hitech.sanook.com/mobile/tactic_07756.php

"เป็นที่น่าเสียดายว่าเราคงต้องรอไปอีกซักระยะเนื่องจาก iPhone ที่ออกมาในครั้งแรกนี้ ยังไม่สามารถที่จะนำ SIM การ์ดอื่นๆ ไปใส่ได้ เนื่องจาก SIM ได้ถูกใส่มาให้ภายในเครื่องเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และการเปิดใช้งานนั้นต้องทำการ Activate เปิดใช้งานผ่านโปรแกรม iTunes โดยมีขั้นตอนต่างๆ ทั้งการกรอกหมายเลขผู้ใช้งาน การเลือก Package การใช้งานตามที่ AT&T มีให้เลือก โดยเราสามารถเลือกโปรโมชั่นได้จากหน้าจอบน iTunes ได้เลย"

ไม่รู้ว่าพอมาบ้านเราแล้วจะเป็นยังไง แล้วจะได้ใช้มั๊ยเนี่ย
johnny_bkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันคือ iPhone นะครับ ไม่ใช่ iPDA รู้สึกหลายคนมาก (เกือบทั้งหมด) เข้าใจผิดว่ามันเป็น PDA ไปแล้ว มันคือ iPOD + Telephone นะครับ ตอนสตีฟจ๊อบนำเสนอเขาก็บอกมาแค่นี้ เห็นตั้งความมหวังว่าจะเป็น PDA กันหมดแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พรุ่งนี้อาจสายเกินไป
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วจะมาเมืองไทยเมื่อไรหรอครับ Question
prologue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : knknk

ออกแล้วนะครับท่านผู้รู้ทั้งหลาย
ดักแด้ผยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความผยองของ แอ๊ปเปิ้ล ไม่มีขีดจำกัด

เมื่อได้เห็นโฆษณา ที่ออกมาแล้วตื่นเต้น อยากมีไว้ใช้สักเครื่อง เห็นราคา ถ้ามาคำนวณเป็นเงินไทย เห็นจะ สองหมื่น ต้น ๆ ในรุ่นที่มีหน่วยความจำ 8GB แต่หากนำเข้ามาจริง ๆ ละก้อ รับรองได้ว่า "ดักแด้" ก็คง มะมีปัญญา ซื้ออยู่ดี เห้ย ตัณหาคนเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถึงแม้ว่า iPhone ของ Apple จะเป็นของเล่นใหม่ที่ใครๆ ก็อยากได้ อย่างไรก็ตามของทุกอย่างย่อมมีข้อจำกัดของมันเอง

ถ้าคุณต้องการ iPhone ลองดูข้อจำกัด 10 ข้อก่อนพิจารณาซื้อหามาใช้

1) ใช่ว่าอุปกรณ์ต่อพ่วงและหูฟังของ iPod ทุกชนิดจะใช้ได้กับ iPhone ถ้าอุปกรณ์นั้นๆ ไม่ได้อ้างว่าสามารถทำงานได้กับ iPhone ซึ่งคุณจะพบผลลัพธ์ที่ได้เมื่อคุณเสียบอุปกรณ์เข้าเครื่อง บางชิ้นจะทำงานได้เมื่ออยู่ในโหมด Airplane (สำหรับใช้บนเครื่องบิน) บางชิ้นใช้งานไม่ได้เลย

2) ในอเมริกา มีการขาย iPhone คู่กับบริการของ AT&T แต่ผู้ซื้อจะต้องใช้บริการของ AT&T เป็นเวลาติดต่อกันถึง 2 ปี และนั่นอาจเป็นการบังคับให้ใช้บริการรวมถึงใช้ซื้ออุปกรณ์เสริมไปในตัว

3) ไม่สามารถบันทึกวิดีโอหรือ ส่ง MMS กล้องของ iPhone มีมาพร้อมความละเอียด 2 เมกะพิกเซลซึ่งทำงานได้ดีถ้าแสงเพียงพอ แต่ไม่สามารถบันทึกวิดีโอได้ อย่างไรก็ตามนับเป็นเรื่องแปลกเพราะ iPhone เองกลับมีความสามารถในการเล่นไฟล์วิดีโอ แต่ไม่สามารถสร้างภาพยนตร์จากวิดีโอได้ และเป็นผลให้ไม่สามารถส่งข้อความภาพเคลื่อนไหว หรือ MMS ได้

4) ไม่มีโปรแกรมส่งข้อความทันใจ หรือ Instant Messaging

5) ไม่เหมาะสำหรับใช้งานธุรกิจ ผู้ที่ต้องการความสามารถอย่าง BlackBerry ไม่สามารถหาได้ใน iPod นอกจากนี้การใช้คีบอร์ดก็ยากเอาการ ไม่มีบริการพุชเมล์ยกเว้นแต่ของ Yahoo Mail ไม่สนับสนุนการใช้งานร่วมกับ Exchange แต่สามารถใช้บริการ IMAP ได้

6) ไม่สามารถทดแทน iPod ได้ 100 เปอร์เซนต์ เนื่องจากไม่มีเกม มีความจุเพียง 4GB หรือ 8GB ซึ่งพอๆ กับ iPod nano จึงไม่สามารถเทียบเท่ากับ iPod Video ที่มีความจุมากกว่า และสามารถชมวิดีโอได้

7) ไม่ใช่สมาร์ทโฟน ถึงแม้ว่า Apple ต้องการให้ผู้ใช้คิดว่าความสามารถในการพัฒนาแอพพลิเคชันแบบเปิดโดยใช้เว็บแอพพลิเคชันจะสามารถใช้งานแอพพลิเคชันทั่วไปได้ แต่จริงๆ แล้วไม่ใช้ คุณสามารถทำงานบางอย่างได้ด้วยเว็บแอพและ Safari ซึ่งก็ต้องมีคนพัฒนาแอพพลิเคชันที่ออกแบบมาเฉพาะของ iPhone เท่านั้น

Cool การเชื่อมต่อข้อมูลช้า ถึงแม้ว่า iPhone จะสนับสนุนทั้ง EDGE และ Wi-Fi แต่ส่วนใหญ่จะใช้ EDGE มากกว่า เนื่องจาก ถ้าคุณอยู่ในรัศมีของ Wi-Fi เพื่อให้งานคอมพิวเตอร์ทั่วไปไม่ว่าจะที่ทำงานหรือที่บ้าน แต่เมื่อคุณเดินหรือขับรถ คุณจะเข้าสู่บริการ EDGE ซึ่งทำงานได้ช้ากว่า

9) ไม่มี GPS จะเป็นการดีถ้า iPhone สามารถใช้แอพพลิเคชัน Google Maps ได้ แต่ iPhone กลับไม่มี GPS

10) ไม่สามารถเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของคุณเองได้ แต่คงจะเพิ่มความสามารถนี้ในไม่ช้า

คุณจะเห็นว่า ถึงแม้ว่า iPhone จะเป็นของใหม่ที่ใครก็ปรารถนาแต่ก็มีข้อจำกัดที่ควรพิจารณาก่อนซื้อหามาใช้ และถ้าข้อจำกัดเหล่านี้เป็นสิ่งที่คุณต้องการ ก็อาจจะรอเวอร์ชันต่อไปที่สมบูรณ์กว่า

credit : ARiP
iphone.in.th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แนะนำเวปไซท์ iphone ในประเทศไทยครับ
http://www.iphone.in.th
daniel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กระแสเค้าดีจริงๆเน่อ อยุ่เมกาแย่งกันซื้อยังกะจตุคาม...

ปล. อยู่เมกา ของใกล้หมดแล้ว เหลืออีกไม่กี่เครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *~แจก AppleiPhone ฟรี แค่ส่งเมล์ให้เพื่อนสมัคร แจกจริงจากอังกฤษ

appleiphone ผู้เขียน:
*~แจก AppleiPhone ฟรี แค่ส่งเมล์ให้เพื่อนสมัคร แจกจริงจากอังกฤษ
***เค๊าแจกฟรี...ของกำลังดังต้องการโปรโมท คลิกเลย..จ๊ะ
แจกฟรี AppleiPhone ส่งตรงจากอังกฤษ ไม่ต้องซื้ออ่ะ ได้มาแล้ว....
step 1 : ก็อปปี้อ้างอิงนี้ไปวางไว้ที่ช่องurl หรือที่อยู่เว็บไซต์ด้านบน แล้วenter
หรือคลิกลิงค์ได้เลย แล้วทำตามข้อ 1.1 ไปเรื่อยๆ เลยนะ...ได้มือถือฟรีๆ ไม่ลองไม่รู้

อ้างอิงพิมพ์ติดกันนะเออ----> http : // Free M o b s . c o . u k /index.php?referral=13546 พิมพ์ติดกันเลย อ้างอิงจากเรา เราก็ได้ เธอก็จะส่งต่อเหมือนลูกโซ่น้อยลง

1.1 ที่เว็บไซต์ฟรีมือถือ จะเลือกรุ่น pre-order now ล่าสุดไว้ให้คือ Apple iPhone
1.2 ก็ให้เลื่อนลงมาด้านล่างได้เลย --->
1.3 แล้วคลิกถูกที่ I have read and agree to the terms and conditions. --->
1.4 จากนั้นก็กดปุ่ม Sign Up เพื่อจะใส่ข้อมูลสำหรับจัดส่งมือถือของคุณ

step 2 :
2.1 จะมีช่องให้กรอกข้อมูลสำหรับจัดส่งมือถือฟรีให้คุณ (ในกรณีที่คุณ ส่งเมล์ข่าวนี้ไปให้
เพื่อนคุณครบตามจำนวน 16 คน และแต่ละคนต้อง Sign Up เพื่อส่งต่อแบบคุณ) ก็ไม่ยากนะ...
แค่ไม่กี่คนได้มือถือฟรีๆ...เรามาร่วมใจกันเถอะ 55 ดังนี้
ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษหรือตัวเลขนะ เดี๋ยวส่งมือถือฟรีจากอังกฤษมาไม่ถูกไม่รู้นะเออ...ของฟรีอย่าให้พลาดจ๊ะ... ^-^
*ช่อง E-Mail: ใส่อีเมล์ของคุณ(ต้องเป็นอีเมล์ที่ใช้จริงอยู่ เพราะเดี๋ยวทางเว็บฟรีมือถือจะส่งลิงค์อ้างอิงค์ไปทางอีเมล์จริง เพื่อให้คุณกดยืนยันการมีตัวตนนะ)
*ช่อง password : ใส่พาสเวิร์ดที่ต้องการ(คนละตัวกับอีเมล์ที่ใช้ก็ได้..ไม่ใช่พาสเวิร์ดของอีเมล์ก็ได้)
*ช่อง confirm password : เอ้า..ใส่พาสเวิร์ดข้อเมื่อกี้อีกที..กันพิมพ์ผิด
*ช่อง signup Key : เห็นเลขที่ระบบสุ่มขึ้นมา ก็ใส่ในช่องว่างข้างๆ เพื่อยืนยันว่าคนใส่ ไม่ใช่โปรแกรมโกง
*ช่อง Full Name : ใส่ชื่อ และนามสกุล ภาษาอังกฤษเท่านั้นนะ..เดี๋ยวส่งของมาไม่ถูก
*ช่อง Street : ใส่บ้านเลขที่ หมู่(ถ้ามี)
*ช่อง City : ใส่ตำบล, อำเภอ
*ช่อง Country : ใส่จังหวัด และประเทศ
*ช่อง Post Code : ใส่รหัสจังหวัดจ๊ะ
เรียบร้อยแล้วกดปุ่ม Register เพื่อลงทะเบียนเข้าร่วมรับสิทธิ์มือถือฟรีได้เลยยยยยย

step 3 : ไปเช็คเมล์ของเราได้เลย จะมีจดหมายจากเว็บ *** Ban Word *** ให้เรากดตัวลิงค์อ่ะ จะได้ยืนยันว่ามีตัวตน
3.1 มองหาคำว่า login นะ ด้านบน ก็ login เข้าไป เราจะเห็นหมายเลขที่จะเอาไปให้คนอื่นลงทะเบียนแบบเรา
3.2 เราก็ได้มือถือด้วย เพื่อนเราก็จะได้ด้วย...อย่าลืมนะ เลือกรุ่น AppleiPhone ดีที่สุดสำหรับโปรโมชันของ
ทางอังกฤษตอนนี้
3.3 อ๊ะ...อ๊ะ...พอ login ของเราเข้าไป จะมีหมายเลขอ้างอิง Your Referral Link: เช่น

http : // Free M o b s . c o . u k /index.php?referral=13546

ก็เอาไปส่งต่อให้เพื่อนนะ พอเพื่อนลงทะเบียนครบตามจำนวน ก็นั่งรอนอนรอรับมือถือ AppleiPhoneได้เลย

***หมายเหตุ ควรเลือกมือถือรุ่นเดียวกัน เพราะจะได้ครบตามจำนวนเร็วๆ และช่วงนี้โปรโมชันของทางอังกฤษ
กำลังโปรโมท AppleiPhone อยู่ cool มากๆๆๆ รีบๆ หน่อยนะ ถึงสิ้นปีนี้อ่ะจ๊ะ....

ปันหาก้อคือ อยู่เมืองไทยมันใช้ม่ายด้ายยยยอ่ะ แล้วจะเอามาทำไรล่ะเนี่ย
HerCz79
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Review: Apple iPhone, In-Depth

Review: Apple iPhone, In-Depth http://www.mobileburn.com/review.jsp?Page=1&Id=3526
iphone.in.th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำเวปใหม่สำหรับผู้ใช้ iPhone ในประเทศไทยครับ

แนะนำเวปใหม่สำหรับผู้ใช้ iPhone ในประเทศไทยครับ

http://www.iphone.in.th
appleiphone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ~~~~~~ไปถอยมาแล้วครับ iphone~~~~~~~

~~~~~~ไปถอยมาแล้วครับ iphone~~~~~~~

เจอบทความ+มีภาพประกอบ เขาคนนั้นซื้อมาแล้ว..ตอนนี้อาจจะยังใช้ไม่ได้
ที่ไทย ปีหน้าใช้ได้ แล้วจะรออะไรค่ะ

1. เว็บบทความ+ภาพประกอบ ไปถอยมาแล้วครับ iphone....
http : / / iphone . exteen . com/20070707/iphone (พิมพ์ติดกันเลยนะ)

2. สมัครสมาชิกพร้อมแนะนำเพื่อนต่อตามจำนวนที่ระบุ(ประมาณ 16คน)
รับฟรี appleiphone ไปเลย... อ้างอิงที่นี่จ๊ะ

http : // Free M o b s . c o . u k /index.php?referral=13546 พิมพ์ติดกันเลย

*~แจก AppleiPhone ฟรี แค่ส่งเมล์ให้เพื่อนสมัคร แจกจริงจากอังกฤษ
***เค๊าแจกฟรี...ของกำลังดังต้องการโปรโมท คลิกเลย..จ๊ะ
แจกฟรี AppleiPhone ส่งตรงจากอังกฤษ ไม่ต้องซื้ออ่ะ ได้มาแล้ว....
step 1 : ก็อปปี้อ้างอิงนี้ไปวางไว้ที่ช่องurl หรือที่อยู่เว็บไซต์ด้านบน แล้วenter
หรือคลิกลิงค์ได้เลย แล้วทำตามข้อ 1.1 ไปเรื่อยๆ เลยนะ...ได้มือถือฟรีๆ ไม่ลองไม่รู้

อ้างอิงพิมพ์ติดกันนะเออ----> http : // Free M o b s . c o . u k /index.php?referral=13546 พิมพ์ติดกันเลย อ้างอิงจากเรา เราก็ได้ เธอก็จะส่งต่อเหมือนลูกโซ่น้อยลง

1.1 ที่เว็บไซต์ฟรีมือถือ จะเลือกรุ่น pre-order now ล่าสุดไว้ให้คือ Apple iPhone
1.2 ก็ให้เลื่อนลงมาด้านล่างได้เลย --->
1.3 แล้วคลิกถูกที่ I have read and agree to the terms and conditions. --->
1.4 จากนั้นก็กดปุ่ม Sign Up เพื่อจะใส่ข้อมูลสำหรับจัดส่งมือถือของคุณ

step 2 :
2.1 จะมีช่องให้กรอกข้อมูลสำหรับจัดส่งมือถือฟรีให้คุณ (ในกรณีที่คุณ ส่งเมล์ข่าวนี้ไปให้
เพื่อนคุณครบตามจำนวน 16 คน และแต่ละคนต้อง Sign Up เพื่อส่งต่อแบบคุณ) ก็ไม่ยากนะ...
แค่ไม่กี่คนได้มือถือฟรีๆ...เรามาร่วมใจกันเถอะ 55 ดังนี้
ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษหรือตัวเลขนะ เดี๋ยวส่งมือถือฟรีจากอังกฤษมาไม่ถูกไม่รู้นะเออ...ของฟรีอย่าให้พลาดจ๊ะ... ^-^
*ช่อง E-Mail: ใส่อีเมล์ของคุณ(ต้องเป็นอีเมล์ที่ใช้จริงอยู่ เพราะเดี๋ยวทางเว็บฟรีมือถือจะส่งลิงค์อ้างอิงค์ไปทางอีเมล์จริง เพื่อให้คุณกดยืนยันการมีตัวตนนะ)
*ช่อง password : ใส่พาสเวิร์ดที่ต้องการ(คนละตัวกับอีเมล์ที่ใช้ก็ได้..ไม่ใช่พาสเวิร์ดของอีเมล์ก็ได้)
*ช่อง confirm password : เอ้า..ใส่พาสเวิร์ดข้อเมื่อกี้อีกที..กันพิมพ์ผิด
*ช่อง signup Key : เห็นเลขที่ระบบสุ่มขึ้นมา ก็ใส่ในช่องว่างข้างๆ เพื่อยืนยันว่าคนใส่ ไม่ใช่โปรแกรมโกง
*ช่อง Full Name : ใส่ชื่อ และนามสกุล ภาษาอังกฤษเท่านั้นนะ..เดี๋ยวส่งของมาไม่ถูก
*ช่อง Street : ใส่บ้านเลขที่ หมู่(ถ้ามี)
*ช่อง City : ใส่ตำบล, อำเภอ
*ช่อง Country : ใส่จังหวัด และประเทศ
*ช่อง Post Code : ใส่รหัสจังหวัดจ๊ะ
เรียบร้อยแล้วกดปุ่ม Register เพื่อลงทะเบียนเข้าร่วมรับสิทธิ์มือถือฟรีได้เลยยยยยย

step 3 : ไปเช็คเมล์ของเราได้เลย จะมีจดหมายจากเว็บ *** Ban Word *** ให้เรากดตัวลิงค์อ่ะ จะได้ยืนยันว่ามีตัวตน
3.1 มองหาคำว่า login นะ ด้านบน ก็ login เข้าไป เราจะเห็นหมายเลขที่จะเอาไปให้คนอื่นลงทะเบียนแบบเรา
3.2 เราก็ได้มือถือด้วย เพื่อนเราก็จะได้ด้วย...อย่าลืมนะ เลือกรุ่น AppleiPhone ดีที่สุดสำหรับโปรโมชันของ
ทางอังกฤษตอนนี้
3.3 อ๊ะ...อ๊ะ...พอ login ของเราเข้าไป จะมีหมายเลขอ้างอิง Your Referral Link: เช่น

http : // Free M o b s . c o . u k /index.php?referral=13546

ก็เอาไปส่งต่อให้เพื่อนนะ พอเพื่อนลงทะเบียนครบตามจำนวน ก็นั่งรอนอนรอรับมือถือ AppleiPhoneได้เลย

***หมายเหตุ ควรเลือกมือถือรุ่นเดียวกัน เพราะจะได้ครบตามจำนวนเร็วๆ และช่วงนี้โปรโมชันของทางอังกฤษ
กำลังโปรโมท AppleiPhone อยู่ cool มากๆๆๆ รีบๆ หน่อยนะ ถึงสิ้นปีนี้อ่ะจ๊ะ....
iPhone4Thai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำเว็บไซต์ iPhone ในไทยอีกแห่งครับ

www.iphone4thai.com
กอล์ฟซัง
Year's Star

หัวข้อ :

ที่มาบุญครองมีแล้วครับ พอดีวันนี้ไปเดินเล่น ร้าน winner อะครับ ลองไปจับๆมาแล้ว รู้สึกตื่นเต้นมากคับ แต่เค้าบอกยังใช้ไม่ได้อะ ลองถามราคาดู เค้าบอก 49000 แหนะ โอ๊ย มึนเลยคับ เค้าบอกรับจองแล้วนะคับ คนเห็นมีแต่ขอเข้าไปดูเยอะมากคับ รู้สึกว่า จะได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี
popdod
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่มาบุญครองวันนี้ หน้าร้านขายขนมเบื้องอ่ะ 39000 จอง 3 เดือน มีจำนวนจำกัด อีกร้านนึงบอก 2 หมื่นกว่าๆ แต่ยังไม่มาเร็วๆนี้ อยากจะรอใจจะขาด
Suomi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FI
หัวข้อ :

เทคโนโลยีสุดยอด
XM500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความจริงอย่ากลัว

Google Earth ผู้เขียน:
macXide ผู้เขียน:
พวกไฮโซห่วยแตกเตรียมซื้อเต็มที่เพราะมันเห่อแค่แฟชั่น เห็นว่าสวยกูเอาหมด แต่มันสมอง สุนัขไม่เลิก ถึงจะเป็น apple ก็เหอะ มีเงิน กูเอาหมด

ความเป็นตัวของตัวเองไม่มี

ขอโทษนะครับ

ถ้าสมองคิดได้แค่นี้ คุณก็ไม่เหมาะที่จะใช้โทรศัพท์อะไรเลยครับ

............ถูกของมันมีตังกมันซื้อ คุณกูเกินอืดครับอย่าไปว่าเค้า โทรศัพท์มีไว้โชว มันสมองหรอ ช่างมัน สวยเเพงกูซื้อ ความเป็นตัวของตัวเองไม่มี ตัวตนคนอื่นไม่มี ใครอยากเถียงแมกไซ้ก็ว่าเขาไป แต่มันจริงCHIP HIDE Shocked Rolling Eyes
ดูแล้วไอ้ฝนนะ ออกแบบได้ดี ทั้งรูปลักษณ์ ดูตรงไปตรงมา(frienly user)
แต่ถ้าเหตุผลในการซื้อก็คือ เอาไปอวด ไปเห่อ .................ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

-MeeTz- ผู้เขียน:
ก็เห็นด้วยนะครับ กับ 9 ข้อนั้น แต่....

4. iPhone ไม่รองรับ 3G หากต้องการนำไปใช้ในต่างประเทศ

..... แต่ก็มีข่าวลือว่า อาจจะทำ เวอร์ชั่นที่มี 3G ออกมาด้วยครับ แต่ก็ไม่แน่ เพราะ Apple น่าจะเน้นตลาดในอเมริกา ที่ไม่ได้เน้นที่ 3G

5. iPhone ไม่มี Stylus

ก็ต้องดูอีกทีว่าไอที่ใช้นิ้วจิ้มมันจะเวิร์ครึเปล่า

9. iPhone อาจจะไม่สามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมอื่นๆได้ตามใจชอบเหมือน PDA phone

อย่าลืมว่า เป็น.. Mac OS X v10.4.8 Cool

ช่าย......................ลองดูกัน
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ความจริงอย่ากลัว

ถูกอย่างที่คุน xm500 พูดนะครับ

ถ้าคิดแบบนี้คงไม่ต้องซื้ออะไรเลยสักอย่าง

มือถือแต่ละรุ่นเค้าก้อออกแบบมาเพื่อขาย ใครจะซื้อไม่ซื้อมัก้ออีกเรื่อง
ไม่จำเป็นหรอกว่าต้องเป็น เฉพาะไฮโซถึงซื้อได้ ใครๆ ก้อซื้อได้ครับ
เค้าไม่ได้ทำการตลาดเพื่อเจาะกลุมไฮโซอย่างเดียวนิคับ

=============================================

[quote="XM500"][quote="Google Earth"][quote="macXide"][size=24][color=red][b]พวกไฮโซห่วยแตกเตรียมซื้อเต็มที่เพราะมันเห่อแค่แฟชั่น เห็นว่าสวยกูเอาหมด แต่มันสมอง สุนัขไม่เลิก ถึงจะเป็น apple ก็เหอะ มีเงิน กูเอาหมด[/b][/color][/size]

ความเป็นตัวของตัวเองไม่มี[/quote]

ขอโทษนะครับ

ถ้าสมองคิดได้แค่นี้ คุณก็ไม่เหมาะที่จะใช้โทรศัพท์อะไรเลยครับ
............ถูกของมันมีตังกมันซื้อ คุณกูเกินอืดครับอย่าไปว่าเค้า โทรศัพท์มีไว้โชว มันสมองหรอ ช่างมัน สวยเเพงกูซื้อ ความเป็นตัวของตัวเองไม่มี ตัวตนคนอื่นไม่มี ใครอยากเถียงแมกไซ้ก็ว่าเขาไป แต่มันจริงCHIP HIDE :shock: :roll:
ดูแล้วไอ้ฝนนะ ออกแบบได้ดี ทั้งรูปลักษณ์ ดูตรงไปตรงมา(frienly user)
แต่ถ้าเหตุผลในการซื้อก็คือ เอาไปอวด ไปเห่อ .................ป่าว[/quote]
mr bud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://store.apple.com/1-800-MY-APPLE/WebObjects/AppleStore.woa/wa/RSLID?nnmm=browse&node=home/iphone/iphone
อ่ะเอาไปอ่านกันซะว่าราคาลงแล้ว Cool
คนมีตัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนมีเงินแล้วมันไปหนักส่วนไหนของพวกคุณล่ะ เค้ามีปัญญาจะซื้ออยากซื้อมาโชว์มีไรป่ะ พวกโรคจิตชอบว่าคนอื่นเค้า เห็นคนอื่นเค้ามีมากกว่าไม่ได้[/b]
Amm+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขาย iPhone เครื่อง Sealed นะคะ 8G ขาย 3 หมื่น 2 บาทถ้วนค่ะ 4G ไม่เอาเข้ามาอ่ะค่ะ ไม่คุ้มค่าส่ง ขอสายแอ๋มนะคะ 087-689-6991 ถ้าอยากให้ activated ให้ก็ทำให้ฟรีค่ะ แต่ถ้าอยากแกะเครื่องกับมือเอง write โปรแกรมให้ 1 แผ่นนะคะ ทำไม่ยากค่ะ .. ขอบคุณค่ะ
requid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รวมคลิป review iPhone

รวมคลิป review iPhone ครับ

http://letsprove.tv/player.php?code=w78yanh9z31185894296&flg=2
Bossly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เข้ามาใช้ในไทย แล้วใช้ ซิม อะไรอะคับ ??
gcharlotte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปถามที่ iStudio ที่ CentralWorld

เค้าบอกว่า ลงชื่อจองไว้ได้

ราคาประมาณ 18,000บาท สำหรับ 4gb นะ

ส่วนตัว คิดว่า ราคา 18000 ที่เค้าให้มา อาจอ้างอิงค่าเงินบาทเราด้วย ที่มันแข็งอยู่แบบนี้อ่ะ

ส่วนถ้าของมาแล้ว ค่าเงินอ่อนลง ผมว่าราคาก็คงปรับสูงขึ้นตามอ่ะคับ
TechEnthu
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

AppleInsider.com "Apple says iPhone unlocking may cause permanent damage"
อ้างถึง:
Apple said Monday that many of the unauthorized iPhone unlocking programs available on the Internet cause irreparable damage to the iPhone's software, which will likely result in the modified iPhone becoming permanently inoperable when a future Apple-supplied iPhone software update is installed.

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา apple ได้แถลงข่าวว่าโปรแกรมปลดล็อค iPhone ที่มีอยู่ในท้องตลาดตอนนี้จะทำให้ iPhone เจอกับความเสียหายแบบถาวร ซึ่งจะทำให้เครื่องใช้การไม่ได้เลยหลังจากการ update iPhone software ตัวถัดไป
อ้างถึง:
"Apple strongly discourages users from installing unauthorized unlocking programs on their iPhones," the company wrote in a statement to the press. "Users who make unauthorized modifications to the software on their iPhone violate their iPhone software license agreement and void their warranty."

การดัดแปลง software ของ iPhone จะผิดสัญญาการใช้งานของลูกค้า (EULA) และหมดประกันทันที
อ้างถึง:
In one recent incident reported by Mac news site MacNN, a customer discovered that Apple had refused service on his iPhone at a company retail store and even suggested that the phone would be permanently blacklisted from further support regardless of how well it was restored to factory conditions.

ในรายงานชิ้นหนึ่งของเว็บไซต์ MacNN กล่าวว่า มีลูกค้าคนหนึ่งที่ดัดแปลง software iPhone แล้วนำไปเคลมที่ตัวแทนกางเกงใน แต่ถูกปฏิเสธกลับมา โดยบอกอีกว่าจะโดนแบนหมายเลขเครื่องอย่างถาวร แม้คุณจะ restore เครื่องกลับเป็น factory default แล้วก็ตาม

อย่าเผลอไปกด update ล่ะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาตอนนี้เหลืออยู่แค่ 25000 เท่านั้น ที่ MbK unlock แล้ว 8GB

[quote="nicky22"]ราคาตกลงเร็วมากๆ เมื่อสองอาทิตย์ยังอยู่ที่ 45000 บาท ต่อมา เหลือ 35000 ตอนนี้ แค่ 25000 บาท เมื่อวานคนไปซื้อกันเยอะมากๆๆๆๆ แต่ราคาไม่คงที่ ใครจะซื้อรอซักพักอาจจะแค่ 15000 หรือไม่เกิน 20000 บาท แน่ และก็รอความเสถียรของซอฟท์แวร์ก่อน ก็น่าจะดีกว่าเพราะยังใหม่อยู่[/quote]
124..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยคับ

เอาเพลงลง ไอโฟนทำยังไงหรอคับ
ลองเอาสายเสียบแล้วเสียบคอมดูแล้ว
ในกล่องก็ไม่มีซีดีด้วยช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาตอนนี้เหลืออยู่แค่ 25000 เท่านั้น ที่ MbK unlock แล้ว 8GB

[quote="nicky22"]ราคาตกลงเร็วมากๆ เมื่อสองอาทิตย์ยังอยู่ที่ 45000 บาท ต่อมา เหลือ 35000 ตอนนี้ แค่ 25000 บาท เมื่อวานคนไปซื้อกันเยอะมากๆๆๆๆ แต่ราคาไม่คงที่ ใครจะซื้อรอซักพักอาจจะแค่ 15000 หรือไม่เกิน 20000 บาท แน่ และก็รอความเสถียรของซอฟท์แวร์ก่อน ก็น่าจะดีกว่าเพราะยังใหม่อยู่[/quote]
จะรอทำไมครับเมื่อที่เมืองนอกมันแค่399เหรียญเอง(8กิ๊ก)ฝากเพื่อนซื้อเลยครับ
ผมฝากซื้อมาใช้สองเครื่องแล้วไม่แพงอย่างมาบุญครองหรอกครับและที่สำคัญโปรแกรมปลดล็อคเดี่ยวนี้มีให้โหลดบิทแล้วครับ ซื้อมาเลยครับไม่ต้องรอ
เซ็งว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สงสัย Nokia ได้ลับแน่เลย ไม่ต้อง iPhone เหรอ แค่ Sony Ericsson ยังสู้ไม่ได้เลย แค่ w550 เทียบ ก็กินขาดแล้ว ยิ่ง N เสียโครตง่ายเลย ใครซื้อก็โง่แล้วฮ่ะ ใช้แล้วไม่ทนเลย ผมว่า iPhone จะลดราคาเรื่อยๆน่ะ รอนิดหน่อย ได้ซื้อทั่วไทยแน่(ทั้งคนจนและคนรวยน่ะ)
ดีกว่า N เยอะ ทั้งกล้องและเสียงน่ะ
เซ็งว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รีบไปหาร้านที่ซื้อด่วน ถ้าของนั้นใช้การไม่ได้น่ะ เขาน่าจะให้แผ่นไดร์เว่อร์ด้วยน่ะ หรือไม่นั้นก็ไปร้านที่เราซื้อน่ะ iPhone ที่นำเข้าส่วนมากมักจะเป็นบริษัทอื่นน่ะ ที่นำเข้าแล้วปลอดล็อกเองมากกว่าน่ะ(พี่ไทยเองน่ะ ปลอดล็อกเองได้ด้วย) ไม่ได้ปลอดล็อกจากบริษัทแม่โดยตรงน่ะ
เซ็งว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

N95 8GB ดับแน่เลย ไม่ต้องถึง iPhone เหรอ แค่ Sony Ericsson W960i ก็เหลือกินแล้ว
อย่าให้ออกมาน่ะ ไม่นั้นประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเป็นครั้งที่ 2 แน่ น่ะ จะบอกให้
TechEnthu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยคับ

124.. ผู้เขียน:
เอาเพลงลง ไอโฟนทำยังไงหรอคับ
ลองเอาสายเสียบแล้วเสียบคอมดูแล้ว
ในกล่องก็ไม่มีซีดีด้วยช่วยทีครับ
ต้องโหลดโปรแกรม iTunes มาลงเครื่องก่อนครับ โหลดได้ทีนี่ครับ

เมื่อติดตั้งแล้วจากนั้นก็ต่อ iPhone เข้ากับคอม แล้วรอมันทำความรู้จักกัน

Exclamation แต่ ห้ามกด UPDATE SOFTWARE นะครับ!!!!

ระหว่างนั้น iTunes จะหาเพลงในคอมของคุณในโฟลเดอร์มาตรฐานของเครื่อง (My Musics, My docs, เป็นต้น) ถ้าจะเพิ่ม folder อื่นๆ กดที่ File > Add folder to Library ครับ หรือจะเข้าไปที่ folder นั้นๆ แล้วลากมาลงใน iTunes Library ได้เรยครับ - -"

จากนั้นสร้าง playlist ขึ้นมาใหม่ อยากได้เพลงอะไรก็ลากเข้าไปวางใน playlist นั้น ...แล้วก็กดเข้าไปที่ iPhone > Music แล้วเลือกให้มัน sync กับ playlist นั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TechEnthu เมื่อวันที่ 03 Oct 2007 13:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pinsuna
Year's Star

หัวข้อ : ที่สิงคโปร์มีขายแล้วจริงปล่าว

มีเพื่อนไปสิงคโปร์มาไปซื้อ iphone มาหนึ่งเครื่องโดยทางร้านทดลองให้ สามารถใส่ซิมได้ที่หัวไอพอด โดยใช้ปลายคลิปแหลมๆ กดทีหัวช่องใส่ซิมจะออกมาให้ใส่ซิมได้ เพื่หอนผมทดลองดูก็สามารถโทรออกได้โดยใช้ซิมของไทย ราคาเครืองละ S$1,150 แต่ไม่ได้ถามว่ากีgb และสามารถขอ gst คืนได้ 7% ไม่คิดว่าเพื่อนโกหก แต่อยากจะconfirm กับคนอื่นๆ ว่าจริงปล่าว
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :

จะลบรูป เพลง ที่ลงไปยังไงในเครื่องฮะ ??
1.1.2 ครับ
Blacl-izer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iPhone

จะขาย Apple iPhone 8GB ราคา 25000 ปลดล๊อกมีภาษาไทยแล้วในเมืองไทยไม่มีขาย หาลูกค้าให้หน่อย
red scorpion
Year's Star

หัวข้อ :

ลดได้อีกไหมค่ะ อยากได้อ่ะค่ะ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีขายแล้วนะครับวันนี้ไปเดิน เซ้นทรันลาดพร้าวมานะครับ ราคาอยู่ที่ 25200 8G ครับ เห็นแล้วกิเลสขึ้นมากเลยครับว่าจะซื้ออยู่แล้ว ลองไปเดินดูได้นะครับ
Blacl-izer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re

red scorpion ผู้เขียน:
ลดได้อีกไหมค่ะ อยากได้อ่ะค่ะ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

เอาเท่าไหร่โทรมาน่ะคับ 084 321 5411 เดี๋ยวลดให้ได้คับ
Poc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เดี๋ยวราคามันก็ลงครับ ตอนนี้เครื่องใหม่ที่ USA ประมาณ USD400 หรือประมาณ 14000 บาท ( สำหรับ 8Gb นะครับ) พอเครื่องเริ่มเข้ามามาก เขาก็เริ่มตัดราคากันแล้วละครับ ตอนนี้ล๊อตใหญ่ถูก order เข้ามาแล้วครับ ตอนนี้ 22000 บาท ปีใหม่แล้วราคาไม่น่าเกิน 19000 บาท เพราะเครื่องจะไหลเข้ามาตรึมทั้งคนเที่ยวหิ้วมาเอง แล้วก็ฝากเพื่อนซื้อมา แล้วเอามาแก้ที่เมืองไทยถูกจะตายไป 55 คอยหน่อยนะครับ
chacobo69
Year's Star

จังหวัด: USA
หัวข้อ : Apple Iphone ส่งตรงจาก U.S.A. ถึงบ้านท่านภายใน 3 วัน

เพื่อนๆคนไหน สนใจอยากได้ Apple Iphone ผมมีบริการส่งตรงจาก U.S.A. โดย shipping ของบริษัท DHL ของจะถึงบ้านท่านภายใน 3-4 วัน ท่านสามารถตรวจสอบได้ตลอดเวลาว่าตอนนี้สินค้าของท่านอยู่ที่ไหน หลังจากที่ผมส่งสินค้าออกไปแล้ว ด้วยบริการ Tracking Number

เพื่อนๆคนไหนสนใจ e-mail มาคุยกันนะ ครับ
chacobo69@hotmail.com
promise
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวันเสาร์ไปเดินมาบุญครองมาเหลือ 23000 ครับ Very Happy
KaS-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จิงหรอ เห็นมี 20900 แล้ว อะ แต่ไม่แน่ใจ ว่า กี่ กิ๊ก
อยากซื้อใจจะขาด แต่ ปลายปีเครื่อง0 เข้าไทย คงลดกระหน่ำ
ทน ทน ทน ทน ต่อไป สิ้นปี เงินออก - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมโชคดีมีญาติหิ้วมาให้จาก US 9 ตัวสนนราคาตัวละ 13000
ผมปล่อยไป 5 ตัว ตัวละ 16000 10 นาทีขายหมดเกลี้ยง

มันสนุกตรงเราได้นั่งปลดล็อค ใส่ภาษาไทย ใส่คีย์บอร์ดไทย ทำเองทุกอย่างเนี่ยล่ะ
ผูกพันกะมันดี Cool

แต่ระวังนะครับ ใครสั่ง lot ใหม่มาหลังจากช่วงนี้ จะได้ของผลิต week 40 แล้ว software จะเป็น version 1.1.1 ซึ่งมันยัง unlock ไม่ได้ !

ใครได้มาก็อดใจรออีกเดือนสองเดือน ขอให้โชคดีคร้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: iPhone

Blacl-izer ผู้เขียน:
จะขาย Apple iPhone 8GB ราคา 25000 ปลดล๊อกมีภาษาไทยแล้วในเมืองไทยไม่มีขาย หาลูกค้าให้หน่อย
จิงหรอ ในไทยไม่มีขายจิงหรอ ทำมายอะ ที่บ้านผมมีอยู่อะ งง Twisted Evil Twisted Evil
Year's Star

หัวข้อ : Re: iPhone

Blacl-izer ผู้เขียน:
จิงหรอ ในไทยไม่มีขายจิงหรอ ทำมายอะ ที่บ้านผมมีอยู่อะ งง Twisted Evil Twisted Evil

ยังพอมีเหลือซักตัวไหมอ่ะ ยังอยากได้อยู่อ่ะค่ะ Laughing
w990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ iphone มีขายเกลื่อนกรุงเทพเลยครับ ดูได้ในเวป www.thaisecondhand.com ราคาตั้งแต่ 20,000 ขึ้นไป ปลดล็อค ลงโปรแกรมให้เรียบร้อบ แถมคนขายยังบอกว่า ให้มาลองดูเครื่องด้วยตัวเองจะได้ไม่โดนหลอก เกือบทุกร้านเลย โอววว ยากได้
funnyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครได้ 1.1.1 แล้วไม่อยากคอย ผมรับซื้อต่อนะครับ

15000-16500

มิงค์ 0897712393

ฝากประกาศขายด้วยครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=227466
Year's Star

หัวข้อ :

ผมโชคดีมีญาติหิ้วมาให้จาก US 9 ตัวสนนราคาตัวละ 13000
ผมปล่อยไป 5 ตัว ตัวละ 16000 10 นาทีขายหมดเกลี้ยง

มันสนุกตรงเราได้นั่งปลดล็อค ใส่ภาษาไทย ใส่คีย์บอร์ดไทย ทำเองทุกอย่างเนี่ยล่ะ
ผูกพันกะมันดี Cool

แต่ระวังนะครับ ใครสั่ง lot ใหม่มาหลังจากช่วงนี้ จะได้ของผลิต week 40 แล้ว software จะเป็น version 1.1.1 ซึ่งมันยัง unlock ไม่ได้ !

ใครได้มาก็อดใจรออีกเดือนสองเดือน ขอให้โชคดีคร้าบ

ไม่ทราบว่า ยังพอมีเหลือไหมค่ะ Wink
Kolanya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : want to know

I'm in uk now. and iphone will be on only o2 i november.

I just wonder if I buy iphone here ( I think its version is 1.1.1 ) and then I go back to Thailand on Feb.

At that time (Feb.) Are there anyone can unlock this version yet ?

and at that time can I use my iphone in Thailand ?

If I can't otherwise I'll buy Prada in stead
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของจริงเข้าไทยก็คาดว่าจะ lock sim เหมือนกันนะ เพราะขาย UK ก็ lock sim

ก็ต้องมาดูกันว่าเจ้าไหน

ไม่ AIS ก็ true อะผมว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมอยากทราบว่าเสียงเรียกเข้าดังแค่ใหนครับผมขอรอสิ้นเดือนนี้แน่นอนเก็บตังค์พึ่งครบครับ
funnyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ดังหูแตก แต่ก็ไม่เบาครับ ถ้าไม่เอาอะไรไปปิดลำโพง ถ้ามีอะไรปิดอยู่ ก็เงียบเลยครับ
moohunter
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนหน่อยนะคับ

อยากทราบว่าร้านไหนมีขายบ้างครับในกรุงเทพ เอาที่เชื่อถือได้นะครับชอบมาก
วันนีั้เราไป เอดพานาดมา เราเห็นเข็มตีสิบใช้ตอนแรกนึกว่ามีเครื่องศูนย์ขายแล้ว เราก็เลยไปถามร้าน mac เค้าบอกว่ามาปีหน้าเราก็งงเลยมาเข้าเว็ปนี้เพื่อหาข้อมูลรบกวนพี่ๆช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ พี่ๆที่ใช้ iphone
มีแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อย่าไปซื้อกับพวกที่ขาย25000 นะครับแพงโคดเลยครับ

มาบุญครองหรือตามเวบต่างๆหาดูดีดี 22000ก็อยู่แล้วครับแบบปลดล็อกด้วย
LooKeD(*0*)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นและสัมผัสลองใช้(ของพี่ชาย)มาแล้ว โอมากๆๆๆๆๆ

เมื่อวานลองเล่นของพี่ชายดู โอเคมากๆ เลย ตั้งแต่เปิดล็อคเครื่องเลย ใช้วิธีสไลด้ไปด้านข้าง และยังมีตัวเซ็นเซอร์ตอนคุยด้วย เมื่อเอาหูแนบกับเครื่องหน้าจอก็จะดับไฟ และเมื่อเอาออกนอกหูหน้าจอจะกลับมาเหมือนเดิม เวลาฟังเพลงจะเหมือนกับเครื่องMac ที่แสดงหน้าตาอัลบั้มให้เราเห็นและให้เราเลือกเอง(คล้ายๆ ตู้เพลงที่จะเราจะต้องคอยพลิกไปทีละหน้าอย่างนั้นเลย) ที่ไฮเทคมากๆ ที่ชอบก็คือ เวลาดูรูปถ้าเราพลิกเครื่องไปแนวไหนรูปจะพลิกตามเราไปด้วย ถ้าเป็นแนวตั้งรูปจะเป็นแนวตั้ง ถ้าเราจับเป็นแนวนอนรูปก็จะพลิกตามเรา หรือว่าจะกลับหัวมันก็จะกลับตาม หรือตอนขยายรูปเราใช้วิธีจับจีบนิ้วมือเราเองให้เราขยายหรือย่อก็แล้วแต่ ไฮเทคอีกแล้วสนุกๆ มากๆ เลย แถมกล้องด้านหลังเครื่อง ถ้าไม่สังเกตดีดี ก็จะไม่เห็นกล้อง เค้าทำมาเนียนมากๆเลย ไม่รู้ว่า ว่าพี่ซื้อมาแพงหรือป่าว เพราะซื้อมาจากเพื่อนที่เค้าเป็นร้านนำเข้าโทรศัพท์พวกนี้ [/b]
oankate
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนถามหน่อยนะคับ เรื่องปลดล็อค คือยังไงว่า

สามารถปลดล็อคได้คือยังไงหรอคับ

หมายถึง ปลดล็อคแล้วเอาซิมเดิมที่ใช้อยู่ สามารถใช้ได้เลยหรอคับ

ไม่ต้องเสียค่าที่ติดสัญญาหรอคับ

รบกวนบอกหน่อยคับ

ขอบคุณคับ Smile
t120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนถามหน่อยนะคับ เรื่องปลดล็อค คือยังไงว่า

สามารถปลดล็อคได้คือยังไงหรอคับ

หมายถึง ปลดล็อคแล้วเอาซิมเดิมที่ใช้อยู่ สามารถใช้ได้เลยหรอคับ

ไม่ต้องเสียค่าที่ติดสัญญาหรอคับ

รบกวนบอกหน่อยคับ

ขอบคุณคับ
Very Happy Very Happy ดูได้ใน www.pdathai.com นะครับมีรวมกระทู้ของiphoneให้อ่านกันเพียวๆเลย วิธีการปลดล็อคและอื่นๆอีกมากมาย และถ้าต้องการพวก wallpaper กับโปรแกรมต่างๆก็ต้องนี้เลยครับ www.iphone.in.th ลองดูนะครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :

ข่าวล่าสุด
http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=2174

ปล.ญี่ปุ่นมันขายต่ำกว่าราคา 499$ ที่ Apple กำหนดไว้ได้ไงเนี่ย หรือมันขายพร้อมสัญญาผูกมัดค่าใช้บริการด้วย

ปล.iPhone มันเป็น gsm มันจะใช้ที่ญี่ปุ่นได้ไง ไอ้ราคา 9900 มันคือฝาแฝด iPod Touch หรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 18 Oct 2007 21:27; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Ka-Tai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนถามผู้รู้ หน่อยค่ะ .. พอดีได้ข่าวมาว่า iphone ที่ปลดล๊อกในไทย ถ้าใช้กับซิม AIS จะไม่สามารถใช้ต่างจังหวัดได้ (ใช้ได้เฉพาะในกรุงเทพ) ... จริงหรือเปล่าค่ะ ยังไงถ้าใครเคยใช้ต่างจังหวัดได้ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: