Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนผู้รู้เรื่องเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ GPRS กับ สาย DATA

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4011
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนผู้รู้เรื่องเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ GPRS กับ สาย DATA
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 15:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนผู้รู้เรื่องเกี่ยวกับการต่อเชื่อมต่อ GPRS กับ สาย DATALINK อย่างไหนความเร็วในการรับจะดีกว่าครับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 16:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

โดยปกติการเชื่อมต่อผ่านสาย DataLink ผ่าน USB Port นั้น ความเร็วในการเชื่อมต่อ Port จะได้เร็วกว่าและเสถียรกว่าการเชื่อมต่อกับ Bluetooth ครับ

แต่ในกรณีของ PPC นั้น เท่าที่ผมลองดูแล้ว ต้องเชื่อมต่อผ่าน Microsoft ActiveSync แล้วตั้งค่าเป็นการเชื่อมต่อผ่าน Modem ซึ่งให้ผลไม่แตกต่างกันมากนักครับ ไม่เหมือนกับเครื่องโทรศัพท์มือถือประเภทที่ใช้ Symbian OS เช่น Nokia PC Suite เป็นต้นครับ จะเชื่อมต่อผ่าน USB ใช้ร่วมกับตัวโปรแกรมง่ายมากครับ และเสถียรกว่าด้วยครับ

ลองทดสอบดูด้วยตัวเองดีกว่าครับ
Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: