Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 15, 16, 17 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1632467
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ดีจ้า
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพราะบอร์ดนี้แท้ๆเลย ทำให้เราต้องเสียตัง
ไปถอยมาตั้งกะวันที่ 29 มีนา' 9,400 สีดำ
เลยต้องออกมาแสดงตัวซักหน่อย ขอเป็นสาวก K550i ด้วยคนเน้อ
Laughing
ตั้งกะ ซื้อมา มะมีปัญหาอะไร แถมเข้ามาอ่านในบอร์ดนี้
ก็ได้ความรู้มากมายแบบไม่ต้องสงสัยอะไรเพิ่มเติม
(เพราะบอร์ดนี้ตอบทุกความสงสัย เลยไม่เคยออกมาแสดงตัวเลย)
ขอบคุณทุกๆท่านนะค้า ที่ช่วยให้ตัดสินใจซื้อเจ้า K550i
โดยไม่ลังเล เดินเข้าไปปุ๊บบอกคนขาย ปั๊บเอารุ่นนี้
(แบบไม่ต้องพิจาณาคนขายงงเลย) Shocked

แล้ววันหลังจาเอารูปมาอวด ถ่ายเก็บไว้เต็มเลย
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 17:21  

โดยไม่รอช้า ขอโพสรูปด้วยคน (กำลังว่าง)
อันนี้ต้นไม้ที่สูงที่สุดใประเทศ มีอายุประมาณ 700 ปี

อีกมุมนึง

เอารูปดอกไม้มั่ง เห็นฮิตกันเหลือเกิน Razz

มันดูแปลกๆ ยังไมมะรุ่ เพิ่งหัดถ่ายตอนกำลังเห่อมือถือใหม่ Rolling Eyes
40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:47  

วันนี้กลายเปนคนบ้าไปเล้ย ได้เครื่อง k 550iสีขาวมาใหม่ สวยงามมากเลยคะ ขอบคุณบอร์ดนี้มั่กๆนะคะ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:48  

ซื้อซิลิโคนมาแล้วค้าบผม 200บาท สีดำ ตอนแรกลองสีขาวใส ใส่ละมันดูไม่เข้า

เลยเอาสีดำ เครื่องเลยออกแนวเน้นดำเข้าไปอีก ฮาๆ Laughing Laughing
DJung-K550i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Voice Control การควบคุมเสียง
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:18  

คุณLookerครับ,

ผมเจออีกข้อเสียหนึ่งคือ ปัญหาในส่วนการใช้งานภาค "การควบคุมเสียง Voice Control" โดยเฉพาะคำสั่งด้าน Voice dialing ผมได้ทดลองกับเครื่อง K550i ทั้งหมดรวม 3 เครื่องแล้ว ปรากฎว่า มีอาการเสีย ได้บ้างไม่ได้บ้าง คือ การอัดเสียงชื่อContactจะยากมากเพราะเครื่องจะไม่ค่อยอัดเสียงชื่อContactให้เลย หลังจากอัดชื่อContactได้แล้วก็ จะโทรออกโดยใข้เสียงเรียกชื่อContactนั้นยากมากๆ มีอาการErrorอย่างชัดเจน ผมได้ต่อหูฟัง+ไมค์กับเครื่องตลอดเวลาที่ใช้งานและเครื่องที่ใช้เป็นของศูนย์ทั้งหมด ผมเชื่อว่าน่าจะมีข้อผิดพลาด(Bugs)ในSoftware/Firmware Versionนี้ คงไม่ใช่การเสียของส่วนHardware ผมได้โทรแจ้งฝ่ายCallCenterของSEแล้ว แต่ไม่รู้เขาแจ้งfeedbackต่อไปให้ฝ่ายเทคนิครึเปล่า อยากให้คุณLookerกับ เพื่อนๆ ลองใช้งานfeature-Voice Control นี้ดูว่ามีปัญหาบ้างไหม แล้วไม่รู้ว่า SE จะมี Software/Firmware Version ใหม่ๆมาแก้ปัญหารึเปล่า
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ : Re: Voice Control การควบคุมเสียง
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:46  

waran ผู้เขียน:
เพราะบอร์ดนี้แท้ๆเลย ทำให้เราต้องเสียตัง
ไปถอยมาตั้งกะวันที่ 29 มีนา' 9,400 สีดำ
เลยต้องออกมาแสดงตัวซักหน่อย ขอเป็นสาวก K550i ด้วยคนเน้อ
Laughing
ตั้งกะ ซื้อมา มะมีปัญหาอะไร แถมเข้ามาอ่านในบอร์ดนี้
ก็ได้ความรู้มากมายแบบไม่ต้องสงสัยอะไรเพิ่มเติม
(เพราะบอร์ดนี้ตอบทุกความสงสัย เลยไม่เคยออกมาแสดงตัวเลย)
ขอบคุณทุกๆท่านนะค้า ที่ช่วยให้ตัดสินใจซื้อเจ้า K550i
โดยไม่ลังเล เดินเข้าไปปุ๊บบอกคนขาย ปั๊บเอารุ่นนี้
(แบบไม่ต้องพิจาณาคนขายงงเลย) Shocked

แล้ววันหลังจาเอารูปมาอวด ถ่ายเก็บไว้เต็มเลย

ยินดีต้อนรับครับ ชอบรูปต้นไม้ครับ แสงดูอาร์ตดี แม้เป็นการถ่ายย้อนแสงแต่ก้อให้ความรู้สึกได้ถึงความยิ่งใหญ่ของผืนป่า

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

40 ผู้เขียน:
วันนี้กลายเปนคนบ้าไปเล้ย ได้เครื่อง k 550iสีขาวมาใหม่ สวยงามมากเลยคะ ขอบคุณบอร์ดนี้มั่กๆนะคะ

Shocked ถึงกับเป็นบ้าไปเลยเหรอครับ ยินดีด้วยนะครับกับโทรศัพท์เครื่องใหม่ รับรองว่าพอใช้แล้วคุณจะต้องรัก k550i เหมือนอย่างที่พวกเราในบอร์ดนี้รักกัน รักษาดีๆน้าาา เดี๋ยวสีขาวเปลี่ยนเป็นเหลืองแล้วจะเป็นบ้ามากกว่าเดิม อิอิ Laughing

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

scholarly-se ผู้เขียน:
ซื้อซิลิโคนมาแล้วค้าบผม 200บาท สีดำ ตอนแรกลองสีขาวใส ใส่ละมันดูไม่เข้า

เลยเอาสีดำ เครื่องเลยออกแนวเน้นดำเข้าไปอีก ฮาๆ Laughing Laughing

ใส่ถุงยาง เฮ้ยม่ายช่าย ถุงซิลิโคน ระวังจะอึดอัดนะครับ อากาศยิ่งร้อนๆอยู่ อีกอย่างความรู้สึกจากการสัมผัส(โทรศัพท์) จะลดลงนะครับ Laughing วัสดุเค้าออกจะดี เรียบเนียนน่าสัมผัส

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

DJung-K550i ผู้เขียน:

ผมเจออีกข้อเสียหนึ่งคือ ปัญหาในส่วนการใช้งานภาค "การควบคุมเสียง Voice Control" โดยเฉพาะคำสั่งด้าน Voice dialing ผมได้ทดลองกับเครื่อง K550i ทั้งหมดรวม 3 เครื่องแล้ว ปรากฎว่า มีอาการเสีย ได้บ้างไม่ได้บ้าง คือ การอัดเสียงชื่อContactจะยากมากเพราะเครื่องจะไม่ค่อยอัดเสียงชื่อContactให้เลย หลังจากอัดชื่อContactได้แล้วก็ จะโทรออกโดยใข้เสียงเรียกชื่อContactนั้นยากมากๆ มีอาการErrorอย่างชัดเจน ผมได้ต่อหูฟัง+ไมค์กับเครื่องตลอดเวลาที่ใช้งานและเครื่องที่ใช้เป็นของศูนย์ทั้งหมด ผมเชื่อว่าน่าจะมีข้อผิดพลาด(Bugs)ในSoftware/Firmware Versionนี้ คงไม่ใช่การเสียของส่วนHardware ผมได้โทรแจ้งฝ่ายCallCenterของSEแล้ว แต่ไม่รู้เขาแจ้งfeedbackต่อไปให้ฝ่ายเทคนิครึเปล่า อยากให้คุณLookerกับ เพื่อนๆ ลองใช้งานfeature-Voice Control นี้ดูว่ามีปัญหาบ้างไหม แล้วไม่รู้ว่า SE จะมี Software/Firmware Version ใหม่ๆมาแก้ปัญหารึเปล่า

ไม่เจอปัญหาใดๆครับ สามารถใช้งานได้ดี ผมลองใช้ตอนอยู่ในบ้านแล้วก้อเปิดทีวีเสียงดังด้วย
โทรศัพท์ยังสามารถโทรออกได้อย่างถูกต้อง แต่ผมว่ากดหาชื่อเอาเร็วกว่านะ

ปล. อกหักครับวันนี้ เสียดายนาตาลี Crying or Very sad
thenext
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามเรื่อง//F/W--
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 23:13  

ผมเห็นมีคนบอกว่าตัวไหม่มาแล้ว...f/w..ขอถามว่าตัวนี้แก้อะไรดีขึ้นคับ************************
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามเรื่อง//F/W--
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 23:47  

thenext ผู้เขียน:
ผมเห็นมีคนบอกว่าตัวไหม่มาแล้ว...f/w..ขอถามว่าตัวนี้แก้อะไรดีขึ้นคับ************************

เรื่องนี้เห็นบอกแค่ว่า มีข่าวว่ามาแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการยืนยันจากเฮียเลยครับ
วันนั้นวันอาทิตย์ เฮียว่าวันจันทร์จะโทรไปถาม สงสัยเฮียลืมไปแล้ว แก่แล้วก้องี้ อิอิ Laughing ยังไงรอเฮีย Looker เค้ามาบอกละกันนะ
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 00:17  

เราก้อใส่ 200 เท่ากันเรย วู้วววววววว

ม่ายรุโดนหลอกป่าว 555
(นี่ต่อแร้วนะ เหอะๆ)

แต่เราใส่สีขาวอ่ะ เนื่องจากแม่สั่ง
(เดี๋ยวสีขาวมันก้อเป็นสีดำเองนะแหละ)

ตอนนี้สีเครื่องเรยดูแปร่งๆ ดี เหอะๆ
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 00:23  

โดยไม่รอช้า ขอโพสรูปด้วยคน (กำลังว่าง)

มันดูแปลกๆ ยังไมมะรุ่ เพิ่งหัดถ่ายตอนกำลังเห่อมือถือใหม่ Rolling Eyes

ชอบรุปนี้อ่ะ ชอบแสง สวยดี อุอุ

ปล. เปงอาการปกติของคนเห่อมือถืออ่านะ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 00:36  

ทำไม คุณ k!Dt^Ng ไม่สมัคร Member ละครับ
minkiiZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 00:43  

ขอถามหน่อยนะคะ
พอดีว่าอาจไม่ได้ตามอ่านน่ะค่ะ
ตอนแรกจาซื้อN6300
พอดีเจอรุ่นนี้ อ่านมาประมาณ4-5หน้า
เปลียนใจทันทีเลยค่ะ
ชี้แจงก่อนนะคะ
- ใช้โทรเข้า-โทรออก
- ใช้ถ่ายรูป กล้อง2ล้านได้ใจพอแร้ว
- ใช้ฟังเพลง ความจุกลางๆประมาณ512นี่มีมั้ยคะ ราคาเท่าไหร่
- คงไม่ได้เล่นเน็ทอ่ะค่ะ เพราะไม่ถนัดเท่าไหร่
คิดว่าคุ้มมั้ยคะที่จาซื้อรุ่นนี้น่ะค่ะ????
คำถามนะคะ
1. มีโปรแกรมดิคชันนารีให้โหลดลงเครื่องมั้ยคะ
2. ฟิล์มกันรอยนี่คือไรคะ ติดตรงไหน (โชว์โง่กันเลยยย)
3. แล้วสติ๊กเกอร์ที่พี่เบิร์ดบอกว่าลอกตังแต่วันแรกตรงไหนคะ ที่เขียนว่า2.0หรือป่าว
4. เฟิร์มแวร์นี่คืออารายอ่ะค้า (โชว์บ้านนอกไปเลย-*-)

***ขอบคุณนะคะ*** Smile
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 00:51  

สมัครแร้วได้อารัยอ่ะ

M2 1G ฟรีอ่ะเป่า Laughing
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 01:03  

minkiiZ ผู้เขียน:
พอดีเจอรุ่นนี้ อ่านมาประมาณ4-5หน้า
- ใช้ถ่ายรูป กล้อง2ล้านได้ใจพอแร้ว
- ใช้ฟังเพลง ความจุกลางๆประมาณ512นี่มีมั้ยคะ ราคาเท่าไหร่
- คงไม่ได้เล่นเน็ทอ่ะค่ะ เพราะไม่ถนัดเท่าไหร่
คิดว่าคุ้มมั้ยคะที่จาซื้อรุ่นนี้น่ะค่ะ????
คำถามนะคะ
1. มีโปรแกรมดิคชันนารีให้โหลดลงเครื่องมั้ยคะ
2. ฟิล์มกันรอยนี่คือไรคะ ติดตรงไหน (โชว์โง่กันเลยยย)
3. แล้วสติ๊กเกอร์ที่พี่เบิร์ดบอกว่าลอกตังแต่วันแรกตรงไหนคะ ที่เขียนว่า2.0หรือป่าว
4. เฟิร์มแวร์นี่คืออารายอ่ะค้า (โชว์บ้านนอกไปเลย-*-)

นับเป็นคนที่ตัดสินใจไวมากครับ อ่าน 3-4 หน้าก้อเปลี่ยนใจเลย แต่จริงๆแล้วอ่านแค่หน้าเดียวก้อพอแล้วครับ อิอิ

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ โดยส่วนตัวผมแล้ว คิดว่ารุ่นนี้เป็นโทรศัพท์ที่คุ้มค่าที่สุดนับตั้งแต่ซื้อมาเลย ด้วยความสามารถที่ให้มาอย่างครบครัน ด้วยราคาแค่ 8990 (ตอนนี้อาจจะถูกกว่านี้อีก) เผลอๆเราอาจจะได้กำไรซะด้วยซ้ำ เพราะตัวผมใช้มาหมดแล้วไม่ว่าจะเป็น Symbien Smartphone หรือ แม้กระทั้ง Pocket PC ที่เป็น Windows Mobile ยังไม่ได้รู้สึกดีขนาดนี้เลย ผมว่ามันเล็กและเบาดีครับ PocketPc นี่ใส่กางเกงทีกระเป่าตุงเลย

ส่วนคำถามนะครับ
- มีครับ เป็นโปรแกรมที่เขียนด้วยจาวา ส่วนเว็บโหลดก้อหาได้ในบอร์ดนี้แหละครับ ต้องใช้ความสามารถหาเอาครับ

- ฟิล์มกันรอย เป็นแผ่นสุญญากาศครับ ไม่เป็นกาว เป็นแผ่นใสๆ ไว้ปิดตรงหน้าจอเพื่อป้องกันรอย หรือคราบเหงื่อบนใบหน้า เมื่อลอกออกจะไม่มีคราบกาวหลงเหลือติดอยู่ที่จอครับ มีขนาดเท่ากับหน้าจอโทรศัพท์แต่ละรุ่นเลย (ตอนใช้ PocketPC Phone ผมยังลอกมาล้างน้ำแล้วแปะใหม่เลย เพราะมันแผ่นตั้งห้าร้อยกว่าบาทไม่แปะก้อไม่ได้เพราะเป็นจอสัมผัส แต่ของโทรศัพท์แผ่นร้อยกว่าบาทครับ)

- เป็นแผ่นฟิล์มใสๆ(บางกว่าฟิล์มกันรอย และหลุดง่ายกว่า) ที่แปะมาจากโรงงานเพื่อป้องกันชิ้นส่วนที่มีความใสเป็นรอยครับ รุ่นนี้แปะมาสามที่ คือที่จอ พอร์ตอินฟาเรด และตรงแฟลชบนกล้องครับ ไม่เกี่ยวกะ 2.0 ตรงนั้นสกรีนติดผิววัสดุเลยครับ ไม่หลุดง่ายๆหรอก

- เฟิร์มแวร์เป็นซอฟแวร์ประเภทหนึ่งครับ ใช้ติดต่อกับส่วนโทรศัพท์ที่เป็นฮาร์ดแวร์ ช่วยให้เราสามารถทำงานใช้โทรศัพท์ได้ครับ ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์ก้อคือ ตัว windows หรือ mac นั่นเอง

ขนาด M2 มีตั้งแต่ 256 MB, 512 MB, 1 GB ถึง 2 GB ครับส่วนราคา M2 512 นี่ผมไม่ทราบจริงๆครับ จำไม่ได้แล้ว พอดีตอนไปซื้อสนใจแต่ 1GB

k!Dt^Ng ผู้เขียน:

จะได้เห็นหน้าค่าตากันบ้างไงจ๊ะ ให้ตายสิ ผู้หญิงนี่งกเหมือนกันหมดทั้งโลกเลยรึไงนะ ชอบจังของฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 01:27; ทั้งหมด 4 ครั้ง
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 01:11  

รุ่นนี้ คุ้มจิ แต่แนะนำ w810i เพิ่มอีกรุ่นละกัน (ถ่ายรุปสวย+ฟังเพลงเพราะ)
แต่เราซื้อเครื่องนี้เพาะเรื่องเดียวเรยคือบางอ่ะ เหอะๆ (เหตุผลดีมั่กๆ)
อ้างถึง:

คำถามนี้แอบม่ายเข้าจัยแฮะ = ="
หมายถึงเมมที่รองรับสูงสุดอ่ะเป่า รึ๊ราคา M2
(รอคนอื่นมาตอบดีก่า เด๋วเราตอบมั่ว หุหุ)

คำถามนะคะ

1.โปรแกรมน่าจะมีนะ (รอคนรู้จิงมาตอบดีก่า) คือโปรแกรมที่ลงได้มันต้องเปน Java อ่ะ...รุแค่นี้ = ="
2. ฟิล์มกันรอยใช้ติดตรงหน้าจออ่ะ กันหน้าจอสวยๆของเราเปนรอย หุหุ
3. ให้พี่เบิร์ด (นึกถึงเบิร์ดธงไชยแฮะ เหอะๆ Laughing ) มาตอบละกัน
4. เหมือนจาเปนรุ่นของซอฟแวร์เป่าหว่า เราก้อม่ายด้ายรุอารัยมากร๊อก (แค่ว่างงานเรยมานั่งตอบเล่น = =")

ปล.ลองตอบคำถามดูมั่ง ไม่รุช่วยอารัยได้เป่าเนี่ย Laughing

>>>EDIT<<<
พี่เบิร์ดเค้าตอบไปหมดแร้วอ่า TTOTT
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 01:24  

PrinceBird ผู้เขียน:

จะได้เห็นหน้าค่าตากันบ้างไงจ๊ะ ให้ตายสิ ผู้หญิงนี่งกเหมือนกันหมดทั้งโลกเลยรึไงนะ ชอบจังของฟรี

เฮ่ย ทำไมรุว่าเราเปนผุหญิงวะ Shocked
(เอาให้มานงงเพศกานไปเรย กร๊ากๆๆๆ) Laughing
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 01:31  

เฮ่ย ทำไมรุว่าเราเปนผุหญิงวะ Shocked
(เอาให้มานงงเพศกานไปเรย กร๊ากๆๆๆ) Laughing

แล้วตกลงเป็น หญิง ชาย หรือว่าเพศตรงกลางละครับ พอดีตอบโพสข้างบน เห็นคำว่า "คะ" เยอะไปหน่อย เลยเบลอๆ 555

ปล. ดึกแล้วยังไม่หลับไม่นอนอีก (ห้ามเถียงนะว่าแล้วทำไมเรายังไม่นอน) Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 12:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 01:41  

แล้วตกลงเป็น หญิง ชาย หรือว่าเพศตรงกลางละครับ พอดีตอบโพสข้างบน เห็นคำว่า "คะ" เยอะไปหน่อย เลยเบลอๆ 555

ปล. ดึกแล้วยังไม่หลับไม่นอนอีก (ห้ามเถียงนะว่าแล้วทำไมเรายังไม่นอน) Very Happy

อะไรที่เปนความลับก้อปล่อยให้เปนความลับต่อไปเหอะนะ Laughing

ยังม่ายนอนเพราะดูไฟว์ไลฟ์อยู่ เด๋วนอน เหอะๆ
(เวง จบพอดี...นอนแระ ราตรีสวัสดิ์)

ปล.มานจาทำให้บอร์ดดูไร้สาระไปมะนี่
(เด๋วพี่ลุ๊กเกอร์มาลบพอดี เหอะๆ) Laughing
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 04:17  

Very Happy เพิ่งเคยใช้ se รุ่นนี้เป็นครั้งเเรกก็รู้สึกถึงความคุ้มค่าครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: Voice Control การควบคุมเสียง
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 08:56  

ฟังก์ชั่น Voice control เท่าที่เคยทดลองใช้มาหลายๆ รุ่นรวมทั้งรุ่นนี้ก็เหมือนๆ กันนะ คือถ้าจะให้ work จริงๆ ก็ต้องใช้งานในตัวอาคาร หรือที่เงียบๆ ไม่ว่าจะเป็นตอนอัดเสียงหรือเรียกใช้งาน

เสียงคนเราตอนเช้ากะตอนเย็นม่ะเหมือนกันอ่ะ บางทีคนโทรมาก็รู้ทันทีว่าเราเพิ่งตื่นนอน เวลาม่ะสบายหรือเป็นหวัดเสียงก็เปลี่ยน นอกจากนี้เสียงยังบอกอารมณ์ได้ด้วย ตอนอัดเสียงอารมณ์นึง แต่ตอนเรียกใช้งานอีกอารมณ์นึงมันก็หาม่ะเจอซะแระ!..ถ้าจะให้ดีตอนอัดเสียงควรพูดให้เป็นธรรมชาติที่สุด ถ้าเก๊กเสียงหล่อก็ต้องเก๊กให้เหมือนตอนเรียกใช้งาน..

บางชื่อเปล่งเสียงคล้ายกันมันก็งงๆ เช่น ต้อย กะ เต้ย พูดต้อยมันต่อหาเต้ยเฉยเรยอ่ะ บางคนม่ะยอมแพ้กดทิ้งพูดใหม่มันก็ต่อหาเต้ยอีก..ยิ่งพูดเสียงก็ยิ่งดังเพราะม่ะโหเรยลืมตัว..หันมามองรอบข้างคนมองตรึมหาว่าบ้า!

จริงๆ แร้วฟังก์ชั่นนี้ม่ะค่อยจำเป็นเท่าไหร่หรอก แต่ก็ต้องมีเพราะยี่ห้ออื่นเขาก็มีกัน คนที่ใช้งานจริงๆ ผมว่าน้อยนะ ส่วนใหญ่ก็แค่ทดลองใช้ พอรู้ว่ามันต๊องก็ถอยกรูด..กดหาเอาง่ายกว่าเยอะคับ! laughing6

เรื่องนี้เห็นบอกแค่ว่า มีข่าวว่ามาแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการยืนยันจากเฮียเลยครับ
วันนั้นวันอาทิตย์ เฮียว่าวันจันทร์จะโทรไปถาม สงสัยเฮียลืมไปแล้ว แก่แล้วก้องี้ อิอิ Laughing ยังไงรอเฮีย Looker เค้ามาบอกละกันนะ

เช็คให้แร้ว..ยังเป็น FW version เดิม R1JD001 ม่ะมีใหม่กว่านี้ (ข้อมูล ณ วันที่ 25 เม.ย. 2550)
คุณ PrinceBird ม่ะแก่หรอก ปากงี้อยู่ม่ะทันแก่งัย...

ปล. อกหักครับวันนี้ เสียดายนาตาลี Crying or Very sad

นาตาลีคิดถูกแร้ว..สวยแต่ต้องเป็นหม้ายคงม่ะแจ่มหรอก อุอุ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 12:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:11  

Looker ผู้เขียน:

คุณ PrinceBird ม่ะแก่หรอก ปากงี้อยู่ม่ะทันแก่งัย...

นาตาลีคิดถูกแร้ว..สวยแต่ต้องเป็นหม้ายคงม่ะแจ่มหรอก อุอุ laughing6

ขอโทษงั๊บ เฮีย กลัวแย้วไม่อยากมีเรื่องกับผู้มีอิทธิพลแถวนี้ อิอิ เดี๋ยวโดนสั่งเก็บ

แง๊ๆ นาตาลี นางฟ้าของช้าาน เสร็จบอลไปแย้ว

Shocked หุหุ Level up!!!! แล้วจาก Cool Member เป็น Mobile Member ยังกะเล่นเกมส์ออนไลน์ Very Happy
DJung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:20  

ฟังก์ชั่น Voice control เท่าที่เคยทดลองใช้มาหลายๆ รุ่นรวมทั้งรุ่นนี้ก็เหมือนๆ กันนะ คือถ้าจะให้ work จริงๆ ก็ต้องใช้งานในตัวอาคาร หรือที่เงียบๆ ไม่ว่าจะเป็นตอนอัดเสียงหรือเรียกใช้งาน

เสียงคนเราตอนเช้ากะตอนเย็นม่ะเหมือนกันอ่ะ บางทีคนโทรมาก็รู้ทันทีว่าเราเพิ่งตื่นนอน เวลาม่ะสบายหรือเป็นหวัดเสียงก็เปลี่ยน นอกจากนี้เสียงยังบอกอารมณ์ได้ด้วย ตอนอัดเสียงอารมณ์นึง แต่ตอนเรียกใช้งานอีกอารมณ์นึงมันก็หาม่ะเจอซะแระ!..ถ้าจะให้ดีตอนอัดเสียงควรพูดให้เป็นธรรมชาติที่สุด ถ้าเก๊กเสียงหล่อก็ต้องเก๊กให้เหมือนตอนเรียกใช้งาน..

บางชื่อเปล่งเสียงคล้ายกันมันก็งงๆ เช่น ต้อย กะ เต้ย พูดต้อยมันต่อหาเต้ยเฉยเรยอ่ะ บางคนม่ะยอมแพ้กดทิ้งพูดใหม่มันก็ต่อหาเต้ยอีก..ยิ่งพูดเสียงก็ยิ่งดังเพราะม่ะโหเรยลืมตัว..หันมามองรอบข้างคนมองตรึมหาว่าบ้า!

จริงๆ แร้วฟังก์ชั่นนี้ม่ะค่อยจำเป็นเท่าไหร่หรอก แต่ก็ต้องมีเพราะยี่ห้ออื่นเขาก็มีกัน คนที่ใช้งานจริงๆ ผมว่าน้อยนะ ส่วนใหญ่ก็แค่ทดลองใช้ พอรู้ว่ามันต๊องก็ถอยกรูด..กดหาเอาง่ายกว่าเยอะคับ! laughing6

เช็คให้แร้ว..ยังเหมือนเดิม R1JD001 ม่ะมีใหม่กว่านี้ (ข้อมูล ณ วันที่ 25 เม.ย. 2550)

ปล. คุณ PrinceBird คงม่ะแก่หรอก ปากงี้อยู่ม่ะทันแก่งัย อุอุ laughing6

เรื่อง Voice Control :
ถ้าคุณมีรายชื่อContactที่มากกว่า 300 ชื่อ คุณจะอยากใช้ Voice Control ครับ แล้วก็ปัญหาหลักที่เป็นคือ เครื่องไม่ยอมอัดเสียงชื่อContactตั้งแต่ขั้นแรกให้เลย ซึ่งไม่น่าเกิดกับเครื่องเกรดระดับนี้อย่าง SonyEricsson เลยนะครับ ( เมื่อเทียบกับเครื่องระดับเดียวกันที่ทำได้ เช่น Nokia , Moto) .........ก็เพียงแต่ไม่อยากผิดหวังนะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:25  

DJung ผู้เขียน:
ถ้าคุณมีรายชื่อContactที่มากกว่า 300 ชื่อ คุณจะอยากใช้ Voice Control ครับ แล้วก็ปัญหาหลักที่เป็นคือ เครื่องไม่ยอมอัดเสียงชื่อContactตั้งแต่ขั้นแรกให้เลย ซึ่งไม่น่าเกิดกับเครื่องเกรดระดับนี้อย่าง SonyEricsson เลยนะครับ ( เมื่อเทียบกับเครื่องระดับเดียวกันที่ทำได้ เช่น Nokia , Moto) .........ก็เพียงแต่ไม่อยากผิดหวังนะครับ

คุณ PrinceBird ยืนยันแร้วว่าเครื่องเขาสามารถใช้งานได้ เครื่องผมก็ทำได้ ถ้าคุณต้องการใช้งาน Voice control แต่มีปัญหาอย่างที่เล่ามารบกวนเอาเข้าศูนย์ฯ เรยคับ

อ้อ..เครื่องผม contacts เกิน 300 ชื่อนะ แต่ยังยืนยันว่ากดปุ่มค้นหาชื่อง่ายกว่าคับ

นี่คับ Voice dialing ที่ผม add เข้าไป ถ้ากด Play มันจะออกเสียงที่เราอัดเข้าไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 17:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
rarmz
Year's Star

จังหวัด: Pathumthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:31  

หายไป 2-3 วัน กลับมา หน้าเพิ่มตรูมเรย

และแล้ว ความซวยก้อบังเกิดกะผมคับ ทุกทั่นนน (มีซาวด์นประกอบด้วยจะดีมาก)

คือ ม่ะวันนั้นด้วยความงั่ง+งี่เง่าของผม
เอามือถือสุดที่รัก K550i นี่แหละ (สั่ยถุงผ้าอยุ่) วางไว้บนตัก (นั่งอยุ่บนเก้าอี้)
แล้วก้อลุกขึ้นโดย "ลืม" ไปว่า มือถืออยุ่ที่ตักของตัวเอง
รุสึกตัวอีกที หันไปเจอทอสับนอนแอ้งแม้งอยุ่กะพื้นแร๊ว (กรี๊ดดดดดดดดดดดด)
สาบานได้เลยว่า ตอนลุกขึ้น+ทอสับตก ไม่ได้ยินเสียงร้องซักแอะ เย้ยยย
ไม่ช๊ายยยยยย ไม่ได้ยินเสียงดัง "ตุ๊บ" หรือไรเงี๊ยะเลยซักนิดอ่ะคับ

แล้วข้าพเจ้าก้อรี๊บบบบบบบบ รีบไปช้อนทอสับสุดที่รักขึ้นมาจากพื้นนนน
(น้ามตาตกในรอบที่ 1)

ตอนนั้นลองเชคเครื่องดูก้อไม่มีปันหาอะไร (เหตุเกิดตอนกลางวัน)

พอตกเยน ตอนดึกๆ
ลองมาดูอีกที กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ที่จอมันเปนเส้นคล้ายๆกะ dead pixel ไรนั่นง่ะ (เกี่ยวกันไหม?)
จากด้านซ้ายของจอไปถึงด้านขวา กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
(น้ามตาตกในรอบที่ 2)

ถ้าจะเอาเข้าศุนย์แล้วใช้ความกะล่อน+มารยาของตัวเอง
แล้วตอแห[-]ไป เค้าจะเชื่อไหมง่ะ
ถ้าบอกว่า "อยุ่ดีๆ มันก้อเปนอย่างงี้อ่ะคับ"
เค้าจะเชื่อไหมง่ะ?
(จะมีใครโง่เชื่อมั๊ยเนี่ยะ?)

แต่ถ้าต้องเสียตังจริงๆ ก้อยอมอ่ะ เพื่อความสุขใจของผมเอง
แล้วววถ้าต้องซ่อม ต้อไปศูนย์ Loxley ที่บางเขน เลยป่าวนั่น?

Guru ทั้งหลายช่วยตอบด้วยค๊าบบบ
เซ็งเป็ดมากๆเลยตอนนี้

thx a lot*

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rarmz เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 17:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:41  

ร่ายซะยืดยาว..สรุปว่าโทรศัพท์ตกพื้นแร้วจอมีปัญหาว่างั้นเหอะ!

รุ่นนี้ยังใหม่อยู่..พี่ม่ะแน่ใจว่าจอมันมายัง? งัยลองโทรเช็คอะไหล่กะทางศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนก่อนคับ 02-515-8383

งัยก็เสียเงินแหง๋ๆ โกหกไปจะเสียทั้งเงินเสียทั้งหน้า พี่ม่ะแนะนำนะ บอกเขาไปตามตรงแร้วขออนุโลมเรื่องค่าใช้จ่ายบอกว่าเราเพิ่งใช้ SE ครั้งแรก ม่ะได้ตั้งใจอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ เขาอาจม่ะคิดค่าแรงก็ได้ อยู่ที่เราพูดอ่ะคับ..

อ้อ..ถ้าจอข้างในแตกหลายตังค์นะขอบอก..งัยอย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้ หากโทรเช็คแร้วมีอะไหล่ค่อยเอาเข้าศูนย์ฯ ให้เขาประเมินราคาซ่อมก่อนแร้วค่อยว่ากันอีกที..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 12:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:42  

DJung ผู้เขียน:

คุณ PrinceBird ยืนยันแร้วว่าเครื่องเขาสามารถใช้งานได้ เครื่องผมก็ทำได้ ถ้าคุณต้องการใช้งาน Voice control แต่มีปัญหาอย่างที่เล่ามารบกวนเอาเข้าศูนย์ฯ เรยคับ

อ้อ..เครื่องผม contacts เกิน 300 ชื่อนะ แต่ยังยืนยันว่ากดปุ่มค้นหาชื่อง่ายกว่าคับ

เมื่อกี้ผมลองทดสอบอีกทีครับ ยืนยันว่าไม่มีปัญหา เพราะผมทดสอบพูดหลายๆแบบ ทั้งพูดช้า พูดเร็ว พูดเสียงทุ้ม พูดเสียงแหลม(เล็กๆเลย) พูดเอื่อยๆ แม้แต่พูดไม่ครบ อย่างเช่นผมโทรเข้าเบอร์บ้าน ผมบันทึกไว้ที่ "บ้านพิษณุโลก" แต่ตอนพูดแค่ "บ้านพิดโลก" โทรศัพท์ก็สามารถโทรออกได้อย่างไม่มีปัญหา แต่ผมว่ากดเอาเร็วนะ คุณก้อพิมพ์ตัวอักษรตัวแรก หรืออาจเพิ่มตัวที่สองไปด้วย โทรศัพท์จะกรองเอาแต่เบอร์ที่เกี่ยวข้องให้ครับ จะเร็วมาก

ปล. เทคนิคการใช้งานด้วยเสียงแนะนำให้ใช้หลายๆคำจะดีกว่าครับ เพราะเมื่อคำยาวขึ้นโอกาสที่ software จะตรวจสอบความเข้ากันได้ของคลื่นเสียงที่พูด กับเสียงที่บันทึกก้อจะมีสูงขึ้นครับ การเช็คข้อผิดพลาดก้อดีขึ้น เช่น ถ้าอัดชื่อ "แอน" จะมีเพียงคำเดียวการตรวจสอบก้อยาก แต่ถ้าอัดเป็น "แอนนี่" อย่างน้อย software จะได้สามารถตรวจสอบได้ทั้งสองคำ โอกาสพลาดจะน้อยครับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:50  

rarmz ผู้เขียน:

พอตกเยน ตอนดึกๆ
ลองมาดูอีกที กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ที่จอมันเปนเส้นคล้ายๆกะ dead pixel ไรนั่นง่ะ (เกี่ยวกันไหม?)
จากด้านซ้ายของจอไปถึงด้านขวา กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
(น้ามตาตกในรอบที่ 2)

อย่างที่พี่ Looker พูดแหละครับ บอกเค้าไปเถอะเรื่องแบบนี้โอกาสที่มันจะเกิดเองค่อนข้างยาก ผมว่านะบางทีถ้าโชคดีอาจแค่ สาย pair ที่เชื่อมจอกับบอร์ดเคลื่อนก็ได้ครับ ผมไม่รู้ว่าจอแบบนี้ใช้เทคนิคการผลิตแบบไหน จะบอบบางมากรีเปล่า แต่ถ้าเป็น TFT ตกแค่นี้ไม่น่าเป็นไรครับ เครื่องเก่าผมที่เป็น symbien ตกเป็นประจำ สิบกว่าครั้งได้ ไม่เป็นไรเลย ส่วนใหญ่จะหลุดมือตอนไขประตูเข้าบ้านครับ ตกสูงกว่าของคุณอีก

อยากรู้เรื่องจอเพิ่มเติม ก้อนี่เลยครับ http://www.ud.co.th/ud_web/http/eng/news/screen.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 13:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:55  

มันอยู่ที่จังหวะนะ.. ถ้าตกถูกจังหวะครั้งเดียวก็จอด!!
เครื่องคุณ rarmz คงตกจังหวะ Rock & Roll เรยน้ามตาตกในอ่ะคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 13:33  

เมื่อวันก่อนลองเอาไฟล์ .rm มาใส่ K550i

ไฟล์วิดีโอ และไฟล์สตรีมมิ่ง เปิดได้ด้วย

โดยตัว R จะอยู่ขวามือ ตามวงกลมสีแดงครับ

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 13:36  

หายไปหลายวันเรยนะคุณ iwata_kana
Looker
Year's Star

หัวข้อ : ซาละเปาทอดเจ้าอร่อย!
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 13:38  

ซาละเปาทอดเจ้าอร่อย!
ภาพถ่ายโหมด Normal, Macro focus, Turn off Photo light

rarmz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 13:56  

ถึงพี่ลุกเก้อร์

ผมว่าจอผมม่ะแตกนา มัน(น่าจะ)คล้ายๆกะที่ที่พี่ PrinceBird บอกง่ะ
(พุดปลอบใจตัวเองอย่างแรง)

เพราะผมว่า มันตกจากระดับตักผมถึงพื้นประมานไม่เกิน เอ่อ ... ไม่เกิน 4 ช่วงทอสับ K550i อ่ะคับ
(ลองวัดๆดูกันน๊า พอดีหาไม่บรรทัดไม่เจอ 555+)
บวกกับตอนตกมันอยุ่ในซองผ้าอ่ะ (แต่ไม่รุช่วยได้เยอะป่าวอ่ะดิ)

ผมกลัวโทไปที่ศุนย์+ไปด้วยตัวเองแล้วพุดไรแล้วเจ้าหน้าทีเค้างงกะที่ผมพุดอ่ะดิ
ยิ่งไม่รุเรื่องมือถืออยุ่ด้วย ออกแนวสักแต่ว่าใช้นะฮะ - -*
(มี SE FC นิสัยอย่างนี้ มันน่าปลื้มไหมเนี่ยะ!!!)
ตกลง ผมควรโทหา หรือเอาเครื่องไปซ่อมเลยล่ะเนี่ยะ?
(บางเขน ไกลมั่กกกกกกกกกกกกกกก)

link ที่พี่ PrinceBird เอามาไห้ เปนประโยชน์มั่กๆ แต่กับผม ผมโง่คับ 555+ ไม่เข้าใจ 555+

คัยว่าผมตกแบบ Rock 'n Roll ตกแบบ R 'n B ตะหาก (ไพเราะเสนาะหูมากกว่าอีก 555+)

ดีนะ พี่ลุกเก้อร์ เอารุปมาลงตอนผมอิ่มแล้ว กรั่กๆๆ เลยรอดไป เอิ้กกก

ขอบคุนสำหรับทุก advice นะคับ

RrMz`,,

ps. 555+ เยอะเกิ๊นนนนนนนน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rarmz เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 17:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 13:58  

หายไปหลายวันเรยนะคุณ iwata_kana
ดีครับ Looker

ปล.FW ตัวใหม่ R1CK001 มาแล้วครับที่ศูนย์
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 14:10  

ต้องมีนมข้นหวานด้วยครับ รับรองสุดย้ออด Very Happy

iwata_kana ผู้เขียน:

ปล.FW ตัวใหม่ R1CK001 มาแล้วครับที่ศูนย์

แล้วจะอัพผ่าน โทรศัพท์ ได้เมื่อไรละครับ ไม่สะดวกที่จะไปศูนย์
แล้วทราบรึยังครับว่า FW ใหม่ ปรับปรุงอะไรบ้าง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 14:21  

แล้วจะอัพผ่าน โทรศัพท์ ได้เมื่อไรละครับ ไม่สะดวกที่จะไปศูนย์
แล้วทราบรึยังครับว่า FW ใหม่ ปรับปรุงอะไรบ้าง
เร็วๆ นี้ครับ
ตอนนี้ของผมผ่าน FOTA บอกว่าล่าสุดครับ
orny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 14:35  

รุสึกตัวอีกที หันไปเจอทอสับนอนแอ้งแม้งอยุ่กะพื้นแร๊ว (กรี๊ดดดดดดดดดดดด)
สาบานได้เลยว่า ตอนลุกขึ้น+ทอสับตก [u]ไม่ได้ยินเสียงร้องซักแอะ เย้ยยย [/u]
ไม่ช๊ายยยยยย ไม่ได้ยินเสียงดัง "ตุ๊บ" หรือไรเงี๊ยะเลยซักนิดอ่ะคับ

แล้วข้าพเจ้าก้อรี๊บบบบบบบบ รีบไปช้อนทอสับสุดที่รักขึ้นมาจากพื้นนนน

โทรสับนะไม่ใช่ แมวหล่นจาได้มีเสียง แต่เห็นใจค่ะตอนนั้นใช้น้องK700i หล่นเหมือนกัน ต้องไปเปลี่ยน lcd เศร้าเลย[img][/img][img][/img]
rarmz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 14:56  

เอ้ออออออออ เพิ่งสังเกตุว่า ไอ dead pixel ไรนั่น
มันจะปรากดเฉพาะตอนที่เข้าสุ่ camera mode เท่านั้นอ่ะคับ
(เท่าที่เหนนะ)

เปิด lens > ก้อเหนเลย

สงสัยเปนที่กล้องแล้วมั้งเนี่ยะ

ตกลง คงต้องเสียตังแล้วมั้งงงง T^T

บางนา ไปทางไหนล่ะนี่? บ้านน๊อกกกกกก บ้านนอก*

อ้ออ ขอวีธีกด check dead pixel ด้วยคับ ที่ทำไห้จอเปน สี สาม สี อ่ะคับ

ขอบคุนมากคับผม
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 15:05  

เอ้ออออออออ เพิ่งสังเกตุว่า ไอ dead pixel ไรนั่น
มันจะปรากดเฉพาะตอนที่เข้าสุ่ camera mode เท่านั้นอ่ะคับ

สงสัยเปนที่กล้องแล้วมั้งเนี่ยะ

ตกลง คงต้องเสียตังแล้วมั้งงงง T^T

บางนา ไปทางไหนล่ะนี่? บ้านน๊อกกกกกก บ้านนอก*

อ้ออ ขอวีธีกด check dead pixel ด้วยคับ ที่ทำไห้จอเปน สี สาม สี อ่ะคับ

จากหน้าจอปกติกด ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * ไม่ต้องสนใจว่ามันจะขึ้นอะไร

แล้วไปที่ ทดสอบบริการ -> หน้าจอหลักครับ
ถ้าเป็นเมนูอังกฤษก้อ อันที่ 3 แล้วก้ออันแรกครับ
new bie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 15:46  

ขอถามนิสนึงนะ เสลาถ่ายภาพเปิดโหมด ถ่ายภาพกีฬาอ่ะ ทำไมมันดูมืดๆจัง แล้วแบบนี้จะถ่ายรู้เรื่องหรอ หรือว่าเปนที่เครื่องเราเครื่องเดียวเนี่ย -*-
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 15:52  

new bie ผู้เขียน:
ขอถามนิสนึงนะ เสลาถ่ายภาพเปิดโหมด ถ่ายภาพกีฬาอ่ะ ทำไมมันดูมืดๆจัง แล้วแบบนี้จะถ่ายรู้เรื่องหรอ หรือว่าเปนที่เครื่องเราเครื่องเดียวเนี่ย -*-

ลองปรับค่า EV ครับ ให้กดปุ่มบังคับทิศทางไปทางซ้าย (ในแนวนอน) ครับ
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:20  

new bie ผู้เขียน:

เครื่องเราก้อเปน อย่าตกใจไป Laughing
orny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเป็นสมาชิกง่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:22  

ช่วยด้วยค่ะ มานบอกว่าเมลล์นี้สมัครไปแล้ว หรือว่า เราจาเอ๋อจำไม่ได้ว่าเคยสมัคร ทำงัยหล่คะในกรณีอย่างงี้

ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะพี่ลุคเกอร์ อย่าว่ากันนะคะ
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากเป็นสมาชิกง่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:29  

orny ผู้เขียน:
ช่วยด้วยค่ะ มานบอกว่าเมลล์นี้สมัครไปแล้ว หรือว่า เราจาเอ๋อจำไม่ได้ว่าเคยสมัคร ทำงัยหล่คะในกรณีอย่างงี้

ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะพี่ลุคเกอร์ อย่าว่ากันนะคะ

ไม่เห็นต้องเปนเรย เหมือนเราไง Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:51  

ศูนย์ฯ ไหนล่ะ? เมื่อเช้าผมโทรไปเช็คที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน เขาบอกว่า ยังม่ะเข้ามานะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:53  

ผมตกแบบ เบๆ เดะๆ มาแร้ว2ครั้ง

ครั้งแรกเสียบสายusb กะคอม[พอดีมัดสายusbให้มันสั้นลงด้วย] แล้วมือไปทำอีท่าไหนไม่รู้ปัด สาย usb แล้วเครื่องก็ค่อยๆ ไหลตกจากโต๊ะคอมไปแบบสลิง Laughing Laughing

ครั้งสอง โต๊ะคอมเหมือนเดิม มันมีซีดีวางเป็นชั้นๆข้างคอมอยู่ ตกตอนพึ่งตื่นๆ เบลอๆ กำลังจะเอาโทรศัพท์ไปวางบนโต๊ะคอม [มันมืด] แล้วก็แทนที่จะวางบนคอมดันไปวางบนกองซีดีตรงพื้น Razz Razz

ดีนะไม่พัง

ปล. ตอนนี้มีซิลิโคน คงอุ่นใจขึ้นนิสนึง Twisted Evil Twisted Evil
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:15  

ถึงพี่ลุกเก้อร์

ผมว่าจอผมม่ะแตกนา มัน(น่าจะ)คล้ายๆกะที่ที่พี่ PrinceBird บอกง่ะ
(พุดปลอบใจตัวเองอย่างแรง)

เพราะผมว่า มันตกจากระดับตักผมถึงพื้นประมานไม่เกิน เอ่อ ... ไม่เกิน 4 ช่วงทอสับ K550i อ่ะคับ
(ลองวัดๆดูกันน๊า พอดีหาไม่บรรทัดไม่เจอ 555+)
บวกกับตอนตกมันอยุ่ในซองผ้าอ่ะ (แต่ไม่รุช่วยได้เยอะป่าวอ่ะดิ)

ผมกลัวโทไปที่ศุนย์+ไปด้วยตัวเองแล้วพุดไรแล้วเจ้าหน้าทีเค้างงกะที่ผมพุดอ่ะดิ
ยิ่งไม่รุเรื่องมือถืออยุ่ด้วย ออกแนวสักแต่ว่าใช้นะฮะ - -*
(มี SE FC นิสัยอย่างนี้ มันน่าปลื้มไหมเนี่ยะ!!!)
ตกลง ผมควรโทหา หรือเอาเครื่องไปซ่อมเลยล่ะเนี่ยะ?
(บางนา ไกลมั่กกกกกกกกกกกกกกก)

ก็บอกว่าอย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข่ เอ๊ย! ไข้..
จอม่ะแตกก็ดีแร้ว ถ้าแตกล่ะก็หลายตังค์

แต่ถ้ากล้องเจ๊งก็หลายตังค์นะ! laughing6

ดีนะ พี่ลุกเก้อร์ เอารุปมาลงตอนผมอิ่มแล้ว กรั่กๆๆ เลยรอดไป เอิ้กกก

ทำไมหรอ? จะกินคอมพ์หรืองัย? laughing6

[b]เอ้ออออออออ เพิ่งสังเกตุว่า ไอ dead pixel ไรนั่น

จากหน้าจอปกติกด ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * ไม่ต้องสนใจว่ามันจะขึ้นอะไร

แล้วไปที่ ทดสอบบริการ -> หน้าจอหลักครับ
ถ้าเป็นเมนูอังกฤษก้อ อันที่ 3 แล้วก้ออันแรกครับ

อ่ะ แปะให้อีกทีแร้วกัน

แผนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (ที่นี่ support เครื่องศูนย์ไทยทุกศูนย์คับ)

ศูนย์บริการโทรศัพท์มือถือ SONY ERICSSON ใกล้บ้านคุณ

เชียงใหม่ 244/2 ถ.วัวลาย ต.หายยา
อ.เมือง จ.เชียงใหม่
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.00น. - 17.00น.
โทร. 0 5320 2468-71
.
ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ศูนย์การค้าฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น 3 โซน IT MOBILE
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 10.30น. - 21.00น.
เวลาทำการ เสาร์-อาทิตย์ 10.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2958 0927-8
.
ซีคอนแสควร์ ศูนย์การค้าซีคอนแสควร์ ชั้น 2 ห้อง 2031บี โซนน้ำพุ
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 10.30น. - 21.00น.
เวลาทำการ เสาร์-อาทิตย์ 10.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2721 8285-6

ซันทาวเวอร์ (ตึกทานตะวัน) อาคารซันทาวเวอร์ เอ ถ.พหลโยธิน ชั้น 1
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.30น. - 17.30น.
โทร. 0 2617 6986-8
.
คลองเตย อาคารล็อกซเล่ย์สำนักงานใหญ่คลองเตย ชั้นใต้ดิน ถ.ณ ระนอง
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.00น. - 17.00น.
โทร. 0 2348 8684-5, 0 2348 8687
.
บางกะปิ ศูนย์การค้าเดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น 3 บริเวณดิจิตอลโซน
เวลาทำการ จันทร์ - อาทิตย์ 11.00น. - 20.00น.
โทร. 0 2734 0067-8
.
ปิ่นเกล้า ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ชั้น 3 โซนลิฟท์แก้ว
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 11.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2433 3193-4, 0 2433 3277
.
แฟชั่นไอส์แลนด์ ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ ชั้น 2F โซนบิ๊กซี
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 11.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2947 5663-5

รัตนาธิเบศร์ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลทาวน์ รัตนาธิเบศร์ ห้อง A-16 ชั้น 2 โซนโทรศัพท์มือถือ
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 10.00น. - 21.00น.
เวลาทำการ เสาร์-อาทิตย์ 10.00น. - 22.00น.
โทร. 0 2525 4516-8
.
หลักสี่ (ไอทีแสควร์) IT SQUARE ห้อง A-45,A46 ชั้น 1 อาคารหลักสี่พลาซ่า
เวลาทำการ จันทร์ - อาทิตย์ 11.00น. - 20.00น.
โทร. 0 2576 0385-7
.
ABAC 2 บางนา ABAC SHOPPING PLAZA มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ วิทยาเขตบางนา
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.30น. - 17.30น.
โทร. 0 2707 0364, 0 2707 0367
.
มาบุญครอง
(LG SHOP) ห้อง A05 โซน E สยามวันวาน มาบุญครองเซ็นเตอร์
เวลาทำการ จันทร์ - อาทิตย์ 11.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2611 4922

ตัวแทนผู้ให้บริการในต่างจังหวัด
ชื่อศูนย์ สถานที่ตั้ง / เวลาทำการ ประเภทของบริการ
จุดรับ-ส่ง
(Drop Point) ตรวจ
ซ่อมเครื่อง Upgrade Software
ภาคเหนือ
สุโขทัย บจก.โชคชัย (1991) สวรรคโลก 42,43 ถ.ศรีสัชนาลัย ต.เมืองสวรรคโลก อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย โทร. 0 5564 1481-2,0 5564 1219, 0 5564 2278

ภาคอีสาน
อุดรธานี หจก.อุดรโฟนเทค 232/6 ถ.อุดรดุษฎี ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี โทร. 0 4223 0001-7
ขอนแก่น หจก.ธีระรัตน์ 728/28 ถ.หน้าเมือง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 โทร.0 4322 6098
อุบลราชธานี บจก.ราชบุตรเทเลคอม 469/3-5 ถ.อุปลีสาน ต.ในเมือง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 โทร.0 4526 1316-8
นครราชสีมา บจก.โคราช เทเลคอม ไวร์เลส 130/20-21 ถ.มิตรภาพ-หนองคาย ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000 โทร. 0 4429 5881-2

ภาคตะวันออก
ชลบุรี บจก.เทเลแว็ป 8 ถ.ประโยชน์เนื่องจำนงค์1 ต.บ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20170 โทร. 0 3844 5775

ภาคใต้
หาดใหญ่ บจก.บุญชัยธุรกิจ หาดใหญ่ 369,371 ถ. ศุภสารรังสรรค์ ต. หาดใหญ่ อ. หาดใหญ่ จ. สงขลา 90110 โทร. 0 7423 0200
สุราษฏร์ธานี บจก.สิริสิน เทเลคอม 60/12 ถ.ดอนนก ต.ตลาด อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี โทร 0 7722 3777
ภูเก็ต บจก. ซิลค์เทเลคอม 22/68-69 อาคารวานิช ถ.หลวงพ่อวัดฉลอง อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000 โทร. 0 7623 2505-7

*Sony Ericsson บางรุ่น สามารถ Upgrade ผ่านทางเวปไซต์ได้ สอบถามวิธีการ Upgrade Software ที่ Sony Ericsson Callcenter โทร. 0 2248 3030

กรณีต้องการส่งเครื่องซ่อมจากต่างจังหวัด เข้ามาซ่อมที่ศูนย์บริการใหญ่ทางไปรษณีย์

กรุณาระบุ ชื่อผู้ส่งซ่อม ที่อยู่ เบอร์ติดต่อกลับ พร้อมแนบสำเนาใบเสร็จรับเงิน และระบุอาการเสียโดยละเอียด
ส่งเครื่องพร้อมเอกสารทั้งหมดมาที่

บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) แผนกบริการโทรศัพท์มือถือ
เลขที่ 2 ซ.เขมไชย ถ.พหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

orny ผู้เขียน:

เมล์แจ้งที่นี่คับ webmaster@siamphone.com
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:24  

ศูนย์ฯ ไหนล่ะ? เมื่อเช้าผมโทรไปเช็คที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน เขาบอกว่า ยังม่ะเข้ามานะ
/me หน้าแตกครับ
rarmz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:26  

งั้นนน ถ้าสมมุติผมไปที่ศุนย์ของ SE ที่ฟิวเจอร์รังสิต เค้าจะแก้ได้ไหมอ่ะคับ?
หรือต้องไปที่ศุนย์ Loxley บางเขนเลย?
(พอดีบ้านไกล้ฟิวเจอร์ รังสิตที่สุดและอ่ะคับ)

ตกลง ผมว่า เปนที่กล้องแล้วล่ะ เพราะลองกดตามที่พี่ PrinceBird บอก จอผมก้อปกติดี
แต่พอเปิด Lens มันก้อมีเส้นพาดจากซ้ายไปขวาขึ้นมาทันทีอ่ะ
ถ่ายรุปออกมาก้อปกติดีนะคับ แต่อย่างที่บอก มันมีเส้นขีดขึ้นมาตอนเปิด lens ง่ะ T^T

เสียตังอีกแล้ววววววว อ๊ากกกกกกก

พี่ลุกเก้อร์ว่าไงคับบบ???
k550i nobody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mig33
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:34  

nokuim ผู้เขียน:
คือซื้อมาแล้ว แต่อยากได้ โปรแกรม msn ที่เป็น java ที่รองรับกับรุ่นนี้ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีหรือยังครับ เพราะผมลองหาดูแล้ว ของ im ก็มีแต่ไม่รองรับกับรุ่นนี้

จะ chat ผ่านเวป ก็ลำบากๆ ไงพิกล Embarassed

ขอบคุณมากครับ

ลองmig33 ดูนะครับ ใช้ได้ทั้ง msn & yahoo

http://www.mig33.com/indexif.phphttp://www.getjar.com/products/3481/mig33
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:49  

ตอนสมัครลองใช้ของ thaimail ดูนะคับ

ผมใช้ฮอทเมลสมัครไม่ได้ เลยใช้ thaimail ดู ได้เลย

www.thaimail.com
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:56  

งั้นนน ถ้าสมมุติผมไปที่ศุนย์ของ SE ที่ฟิวเจอร์รังสิต เค้าจะแก้ได้ไหมอ่ะคับ?
หรือต้องไปที่ศุนย์ Loxley บางเขนเลย?
(พอดีบ้านไกล้ฟิวเจอร์ รังสิตที่สุดและอ่ะคับ)

ตกลง ผมว่า เปนที่กล้องแล้วล่ะ เพราะลองกดตามที่พี่ PrinceBird บอก จอผมก้อปกติดี
แต่พอเปิด Lens มันก้อมีเส้นพาดจากซ้ายไปขวาขึ้นมาทันทีอ่ะ
ถ่ายรุปออกมาก้อปกติดีนะคับ แต่อย่างที่บอก มันมีเส้นขีดขึ้นมาตอนเปิด lens ง่ะ T^T

เสียตังอีกแล้ววววววว อ๊ากกกกกกก

รูปที่ถ่ายแล้ว มีเส้นอยู่บนภาพมั้ยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 17:58  

/me หน้าแตกครับ

ม่ะเป็นไรคับ คุณ iwata_kana ทำคุณประโยชน์ให้บอร์ดฯ มากมาย การให้ข้อมูลบางครั้งก็อาจคลาดเคลื่อนได้..

เรื่องของเรื่องก็คือ มีผู้สอบถามเข้ามาผมก็เรยโทรไปเช็คเมื่อเช้านี้เอง (จริงๆ แร้วก็เกือบเที่ยงแร้วนะ) laughing6

ถ้าคุณเอาไปที่ศูนย์บริการใหญ่ฯ บางเขน คุณสามารถนั่งรอรับเครื่องได้เรย..(ในกรณีที่มีอะไหล่)
หากคุณเอาไปที่ศูนย์ฯ บริการย่อยอาจต้องทิ้งเครื่องไว้นะ

งัยโทรเช็คอะไหล่โดยเล่าอาการให้เจ้าหน้าที่ฟังก่อน จะได้ม่ะเสียเที่ยว..
พี่ภาวนาขอให้คุณโชคดีเครื่องม่ะเป็นไรมากคับ Pray
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 18:43  

มาดูรูปแนวอาร์ตๆกันบ้างครับ ดูแล้วให้อารมณ์เหงาจับใจทีเดียว(ยิ่งเหงาๆอยู่ด้วย หลังจากอกหักจากนาตาลี Crying or Very sad ) ทุกรูปถ่ายเวลาต่อเนื่องกันแต่ใช้โหมดถ่ายภาพที่แตกต่างกัน แต่จำไม่ได้แล้วว่าอันไหนใช้โหมดไหน เหอๆ แต่ผมชอบรูปที่สามนะ สวยดี Very Happy

อันนี้เริ่มค่ำมาอีกหน่อยครับ ถ่ายคนละมุมกับสามรูปแรก ไม่มีดวงอาทิตย์แล้ว ภาพจึงไม่ย้อนแสงทำให้เห็นรายละเอียดพื้นที่ได้ดีขึ้น และภาพที่ออกมาให้อารมณ์ที่แตกต่างกัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 19:19; ทั้งหมด 6 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 18:55  

รูปสวยมั่กๆ คับ

ปล. กินน้ำใบบัวบกเยอะๆ แก้อกหักฟกช้ำดำเขียว laughing6
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 19:00  

รูปสวยมั่กๆ คับ

ปล. กินน้ำใบบัวบกเยอะๆ แก้อกหักฟกช้ำดำเขียว laughing6

ผมว่า กินน้ำแห้วดีกว่า แง่วว
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีข้อความ pop up ที่หน้าจอให้ลงทะเบียน SE
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 19:37  

พี่ Looker ครับ
วันนี้เวลาประมาณ 18.30 น. ได้มีข้อความ pop up ที่หน้าจอ SE550i ของผม ผมอ่านดู
คร่าว ๆ เป็นข้อความเกี่ยวกับการลงทะเบียนของ SE โดยให้เราตอบ Yes หรือ No
แต่พอดีผมกำลังติดธุระต้องคุยกับลูกค้าอยู่ เลยปล่อยให้หน้าจอดับไป (หน้าจอดำไม่มีภาพ)
พอทำธุระเสร็จก็จะกดดูข้อความ แต่ลืมไปดันไปกดปุ่ม soft key ด้านขวา ที่ดันเป็นปุ่ม No
ซะด้วย ข้อความที่ pop up หน้าจอ ก็หายไปเลย ผมลองเข้าไปดูที่ inbox ก็ไม่พบข้อความ
ดังกล่าว อย่างนี้ผมต้องทำอย่างไรดีครับ เพื่อที่จะลงทะเบียนกับ SE ครับ Crying or Very sad

คราวหน้าถ้าหน้าจอดับไป ผมจะไม่กดปุ่ม soft key อีกแล้ว กดปุ่มตัวเลขดีกว่า

ปล. ในกล่องโทรศัพท์ มีบัตรรับประกันผลิตภัณฑ์ Warranty Card แนบมาด้วย
ผมต้องทำอย่างไรครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีข้อความ pop up ที่หน้าจอให้ลงทะเบียน SE
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:33  

Oldster ผู้เขียน:
วันนี้เวลาประมาณ 18.30 น. ได้มีข้อความ pop up ที่หน้าจอ SE550i ของผม ผมอ่านดู
คร่าว ๆ เป็นข้อความเกี่ยวกับการลงทะเบียนของ SE โดยให้เราตอบ Yes หรือ No
แต่พอดีผมกำลังติดธุระต้องคุยกับลูกค้าอยู่ เลยปล่อยให้หน้าจอดับไป (หน้าจอดำไม่มีภาพ)
พอทำธุระเสร็จก็จะกดดูข้อความ แต่ลืมไปดันไปกดปุ่ม soft key ด้านขวา ที่ดันเป็นปุ่ม No
ซะด้วย ข้อความที่ pop up หน้าจอ ก็หายไปเลย ผมลองเข้าไปดูที่ inbox ก็ไม่พบข้อความ
ดังกล่าว อย่างนี้ผมต้องทำอย่างไรดีครับ เพื่อที่จะลงทะเบียนกับ SE ครับ Crying or Very sad

คราวหน้าถ้าหน้าจอดับไป ผมจะไม่กดปุ่ม soft key อีกแล้ว กดปุ่มตัวเลขดีกว่า

ปล. ในกล่องโทรศัพท์ มีบัตรรับประกันผลิตภัณฑ์ Warranty Card แนบมาด้วย

พี่เข้าใจว่าเป็นการสุ่มลงทะเบียนลูกค้าแบบ online (Random registration) เพราะพี่ใช้มาก็หลายรุ่นม่ะเห็นได้รับ'ไรส่งมาแบบนี้เรยอ่ะ
สรุปก็คือม่ะต้องทำ'ไรทั้งนั้น เก็บใบเสร็จฯ รับเงินไว้ให้ดีแร้วกัน เวลาเอาเครื่องเข้าศูนย์ฯ ก็เอาใบเสร็จฯ ติดตัวไปด้วย (เฉพาะครั้งแรก) เพราะร้านที่คุณซื้ออาจม่ะได้แจ้งข้อมูลเข้ามาที่ศูนย์ฯ ว่าเครื่องถูกขายออกไปตั้งแต่เมื่อไหร่ เจ้าหน้าที่ฯ เช็ค IMEI เครื่องได้ว่าเป็นเครื่องศูนย์ฯ ไหน แต่ไม่ทราบวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ เจ้าหน้าที่ฯ ก็จะเรียกใบเสร็จฯ จากคุณเพื่อบันทึกข้อมูลลงในระบบ แระถือเอาวันเดือนปีที่ระบุในใบเสร็จฯ เป็นสำคัญ..

ถูกต้องแร้วคับ ถ้าหน้าจอดับไป ควรกดปุ่มใดๆ ก็ได้ยกเว้นปุ่ม Soft key เก่งจังน้องเรา!..อุอุ laughing6

เรื่องใบรับประกัน Warranty Card ที่แนบมาในกล่องพี่ม่ะเคยส่งนะ ส่งหรือม่ะส่งก็มีค่าเท่ากัน เขาดู IMEI เครื่องเป็นหลักคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 20:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีข้อความ pop up ที่หน้าจอให้ลงทะเบียน SE
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:54  

พี่เข้าใจว่าเป็นการสุ่มลงทะเบียนลูกค้าแบบ online (Random registration) เพราะพี่ใช้มาก็หลายรุ่นม่ะเห็นได้รับ'ไรส่งมาแบบนี้เรยอ่ะ
สรุปก็คือม่ะต้องทำ'ไรทั้งนั้น เก็บใบเสร็จฯ รับเงินไว้ให้ดีแร้วกัน เวลาเอาเครื่องเข้าศูนย์ฯ ก็เอาใบเสร็จฯ ติดตัวไปด้วย (เฉพาะครั้งแรก) เพราะร้านที่คุณซื้ออาจม่ะได้แจ้งข้อมูลเข้ามาที่ศูนย์ฯ ว่าเครื่องถูกขายออกไปตั้งแต่เมื่อไหร่ เจ้าหน้าที่ฯ เช็ค IMEI เครื่องได้ว่าเป็นเครื่องศูนย์ฯ ไหน แต่ไม่ทราบวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ เจ้าหน้าที่ฯ ก็จะเรียกใบเสร็จฯ จากคุณเพื่อบันทึกข้อมูลลงในระบบ แระถือเอาวันเดือนปีที่ระบุในใบเสร็จฯ เป็นสำคัญ..

ถูกต้องแร้วคับ ถ้าหน้าจอดับไป ควรกดปุ่มใดๆ ก็ได้ยกเว้นปุ่ม Soft key เก่งจังน้องเรา!..อุอุ laughing6

เรื่องใบรับประกัน Warranty Card ที่แนบมาในกล่องพี่ม่ะเคยส่งนะ ส่งหรือม่ะส่งก็มีค่าเท่ากัน เขาดู IMEI เครื่องเป็นหลักคับ

ขอบคุณพี่ Looker มาก ๆ ครับ ตอบไวดีจัง
ตอนผมไปซื้อน่ะ ทางร้านไม่ได้ให้ใบเสร็จครับ ผมใช้บัตรเครดิตซื้อแต่ผมเก็บสลิปบัตรไว้ครับ
ไม่รู้ใช้แทนกันได้รึเปล่าครับ ผมซื้อที่ร้าน Blisstel ครับ
Bee(TM)
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:56  

ตอนผมไปซื้อน่ะ ทางร้านไม่ได้ให้ใบเสร็จครับ ผมใช้บัตรเครดิตซื้อแต่ผมเก็บสลิปบัตรไว้ครับ
ไม่รู้ใช้แทนกันได้รึเปล่าครับ ผมซื้อที่ร้าน Blisstel ครับ

เก็บไว้ให้ดีครับ
ปล.พี่ Looker ได้ PM ของบีหรือยังครับ (เว็ป SE-Society นะครับ)
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:10  

MrBee(R) ผู้เขียน:

เก็บไว้ให้ดีครับ

จริงๆ แร้วเขาต้องออกใบเสร็จฯ ให้คุณนะ..แต่สลิปบัตรเครดิตก็ใช้ได้ในกรณีขออนุโลมอ่ะ
หากเป็นร้านตู้หรือร้านเล็กๆ ทั่วไป เขาจะออกใบเสร็จฯ ธรรมดาที่เป็นเล่มๆ มีขายทั่วไป ขอให้ระบุชื่อร้าน/สถานที่ตั้ง/วันเดือนปี/รุ่น/ราคา/ก็ใช้ได้แร้ว ใบเสร็จฯ พวกนี้ม่ะมีผลต่อภาษีหรือการเบิกจ่ายใดๆ เป็นข้อตกลงระหว่างร้านค้ากะศูนย์ฯ

MrBee(R) ผู้เขียน:
ปล.พี่ Looker ได้ PM ของบีหรือยังครับ (เว็ป SE-Society นะครับ)

ได้รับแร้วคับ ไวดีจริงๆ
คือพี่เข้าไปดูรูปแระรายละเอียดรุ่น P700i อ่ะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 21:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ราม*ไม่ได้ลอกอิน*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:32  

ตอบพี่ PrinceBird
เพิ่งจะสังเกตเจอม่ะกี๊เหมือนกัน มีเส้นสีดำคาดอยุ่บนรุปด้วยอ่ะ แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ
สงสัยได้ซื้อเครื่องไหม่แน่ๆเลย ฮือออออออ

พี่ลุกเก้อร์คับ ผมกลัวโทไปแล้ว เจ้าหน้าที่เค้าม่ะเข้าใจที่ผมพุดอ่ะ - -

เอาไงดีน๊อออออออ เครียดดดดดดดดดดดดด

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:38  

ราม*ไม่ได้ลอกอิน* ผู้เขียน:
ตอบพี่ PrinceBird
เพิ่งจะสังเกตเจอม่ะกี๊เหมือนกัน มีเส้นสีดำคาดอยุ่บนรุปด้วยอ่ะ แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ
สงสัยได้ซื้อเครื่องไหม่แน่ๆเลย ฮือออออออ

พี่ลุกเก้อร์คับ ผมกลัวโทไปแล้ว เจ้าหน้าที่เค้าม่ะเข้าใจที่ผมพุดอ่ะ - -

เอาไงดีน๊อออออออ เครียดดดดดดดดดดดดด

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็บอกอาการเขาไปอย่างที่คุณเข้ามาโพสนั่นแหละ ค่อยๆ พูดลิ้นจะได้ม่ะพันกัน อย่าไปเผลอกรี๊ดดดดดดดใส่โทรศัพท์ล่ะเด๋วเขาตกใจ..
แต่เชื่อเหอะเจ้าหน้าที่ฯ เขาต้องบอกให้คุณเอาเครื่องไปให้ช่างฯ ดู!
................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 Apr 2007 22:04; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:59  

ว่าแล้ว ก้อได้เวลาขึ้นเขียง
สงสัยโทไปเสด แล้วต้องหาคู่ขา เอ๊ย เพื่อนไปด้วยและ
พอดีอยุ่บ้านนอก ไปบางเขน(ศูนย์ไหย่)ไม่ถูก กร๊ากกกก*

ได้เรื่องยังไง แล้วจะมาบอกอีกทีนะคับบบ

(เสียตังอีกแล้ว เอิงเงยยยยย)
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:17  

สงสัยโทไปเสด แล้วต้องหาคู่ขา เอ๊ย เพื่อนไปด้วยและ
พอดีอยุ่บ้านนอก ไปบางเขน(ศูนย์ไหย่)ไม่ถูก กร๊ากกกก*

ได้เรื่องยังไง แล้วจะมาบอกอีกทีนะคับบบ

คุณรามสู้สู้ เย้เย~ (บ้า!!!) Laughing
ผ่านมา.(อีกแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:18  

ขอถามหน่อยครับ

รุ่นนี้นั้น พอร์ทด้านข้างนั้นใช้ทั้งชาร์ทแบต และเสียบสายหูฟังด้วย ใช่หรือเปล่าครับ

ก็คือ ถ้าผมจะชทร์ทแบตไปด้วย พร้อมทั้งคุยทางสมอลล์ทอล์กไม่ได้ใช่ไหมครับ

อีกข้อครับ สายหูฟังที่แถมมาด้วย ใช้ฟังเพลงอย่างเดียว หรือว่าเป้นสมอลทอลืกได้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:26  

ผ่านมา.(อีกแล้ว) ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ

รุ่นนี้นั้น พอร์ทด้านข้างนั้นใช้ทั้งชาร์ทแบต และเสียบสายหูฟังด้วย ใช่หรือเปล่าครับ

ก็คือ ถ้าผมจะชทร์ทแบตไปด้วย พร้อมทั้งคุยทางสมอลล์ทอล์กไม่ได้ใช่ไหมครับ

อีกข้อครับ สายหูฟังที่แถมมาด้วย ใช้ฟังเพลงอย่างเดียว หรือว่าเป้นสมอลทอลืกได้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ต้องมีที่ชาร์จรุ่น CST-75 ครับ ถึงจะชาร์จและเสียบสายหูฟังได้หร้อมกันครับ หูฟังที่แถมมาด้วย เป็นได้ทั้ง 2 อย่างครับ ทั้ง Smalltalk และ ฟังเพลง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:36  

เสริมน้องบีข้างบน..

สายชาร์จฯ แบบ 2 พอร์ต CST-75
ผ่านมา (อีกแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:44  

ขอบคุณที่ตอบครับ

เอ่อ แล้วราคาเท่าไหร่เหรอครับ สายชาร์ทตัวนั้นน่ะครับ

คือว่าผมมันขาเม้าท์หนอ่ยอ่ะครับ ถามไว้เผื่อกรณีไม่แบตไม่พอ

รับรองถอยรุ่นนี้แน่ๆครับ ตัวเก่า จมน้ำตายในถุงกันน้ำตอนสงกรานตืเรียบร้อยครับ แหะๆ

คาดว่าประมาณต้นเดือน ถ้าได้มาจะมาสมัครสมาชิกนะครับ Wink Wink
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:44  

คุณรามสู้สู้ เย้เย~ (บ้า!!!) Laughing

คุณ rarmz หรือ ราม*ไม่ได้ลอกอิน* เวลาเข้ามาโพสข้อความก็กรี๊ดดดดดดด กร๊าดดดดดดดด กร๊ากกกกกกกกกกกก!!
แต่พอให้โทรไปศูนย์ฯ กลับจ๋อยเรย!!..laughing6
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:21  

มันมีอะไรอย่างนี้ด้วยเรอะ Shocked น่าจะให้มาแทนที่ชาร์ตธรรมดา เป็นอุปกรณ์มาตรฐานไปเลยนะครับ รับรองขายดีขึ้นอีก 25% (มั่วเอา) อิอิ ตอนนี้ใช้ Bluetooth เอา แต่ว่าแบตมันเริ่มเสือมแล้ว ว่างๆคุณ MrBee(R) ช่วยเอาราคาอุปกรณ์เสริมมาโพสให้หน่อยนะครับ บนเว็บไม่เห็นบอกราคาเลย ขอบคุณค้าาาบ ผมอยากได้หูฟังบลูทูธที่เป็นสเตอริโออ่ะครับ HBH-DS970 ไม่งั้นก็ HPM-82 ครับ

ปล. คุณ MrBee(R) นี่ต้องเป็นลูกชายเจ้าของ sony แหงเลยรู้หมดทุกอย่าง อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 00:35; ทั้งหมด 3 ครั้ง
~** minkiiZ **~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:32  

ขอบคุณพี่เบิร์ดนะคะ ตอบเร็วดีจัง

มะวานรูปยังหัวดำอยู่เลย

วันนี้รูปหัวแดงแล้วเหรอคะ ^^
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:40  

~** minkiiZ **~ ผู้เขียน:
ขอบคุณพี่เบิร์ดนะคะ ตอบเร็วดีจัง

ช่วงนี้ทำ Senior Project อยู่หน้าคอมทั้งวัน เลยตอบไวครับ ว่าแต่ช่างสังเกตกันจริงนะครับ ที่จริงมันก็สีเดียวกันแหละครับ พอดีรูปเก่าถ่ายในห้อง รูปนี้อยู่(ค่อนข้าง)กลางแดดครับ Very Happy

พี่ Looker ครับมันมีโปรแกรมทำ theme ที่ให้เราเปลี่ยน icon menu เองได้มั้ยครับ ตอนนี้ใช้ ThemesCreator-v3.11 อยู่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 00:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:56  

มันมีอะไรอย่างนี้ด้วยเรอะ Shocked น่าจะให้มาแทนที่ชาร์ตธรรมดา เป็นอุปกรณ์มาตรฐานไปเลยนะครับ รับรองขายดีขึ้นอีก 25% (มั่วเอา) อิอิ ตอนนี้ใช้ Bluetooth เอา แต่ว่าแบตมันเริ่มเสือมแล้ว ว่างๆคุณ MrBee(R) ช่วยเอาราคาอุปกรณ์เสริมมาโพสให้หน่อยนะครับ บนเว็บไม่เห็นบอกราคาเลย ขอบคุณค้าาาบ

ปล. คุณ MrBee(R) นี่ต้องเป็นลูกชายเจ้าของ sony แหงเลยรู้หมดทุกอย่าง อิอิ

สายชาร์จรุ่นนี้ เหมือนกับรุ่น SE W880i หรือเปล่าครับ พอดีเพื่อนผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 01:00  

พี่ลุกเก้อร์ชอบแซวง่ะ

โหยยยยยย เปนใครก้อจ๋อยทั้งนั้นแหละคับ มือถือพังนิ ไม่ใช่แฟนทิ้ง
เย้ยยยยยยย เกี่ยวกันไหม???

แล้วจะเอาความคืบคลาน เอ๊ยยย คืบหน้า มาบอกนะคับ
comicboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 01:18  

ผมตกแบบ เบๆ เดะๆ มาแร้ว2ครั้ง

ครั้งแรกเสียบสายusb กะคอม[พอดีมัดสายusbให้มันสั้นลงด้วย] แล้วมือไปทำอีท่าไหนไม่รู้ปัด สาย usb แล้วเครื่องก็ค่อยๆ ไหลตกจากโต๊ะคอมไปแบบสลิง Laughing Laughing

ครั้งสอง โต๊ะคอมเหมือนเดิม มันมีซีดีวางเป็นชั้นๆข้างคอมอยู่ ตกตอนพึ่งตื่นๆ เบลอๆ กำลังจะเอาโทรศัพท์ไปวางบนโต๊ะคอม [มันมืด] แล้วก็แทนที่จะวางบนคอมดันไปวางบนกองซีดีตรงพื้น Razz Razz

ดีนะไม่พัง

ปล. ตอนนี้มีซิลิโคน คงอุ่นใจขึ้นนิสนึง Twisted Evil Twisted Evil

ตกจากโต๊ะคอมเหมือนกานเลยคับ แต่ผมสูงก่าโต๊ะคอมนิดหน่อย ตกจาหน้าจอคอมอ่ะคับ สองรอบ รอบแรกลงพื้นรอบสองลงแค่่โต๊ะคอมคับ ตกห่างกานไม่เกิน2นาทีเลยอ่ะคับ โชคดีที่เครื่องม่ะเปงรายยย ตอนมานตกจายหายแว๊บบบเลยอ่ะคับ มือสั่นตัวสั่นปายหมดกลัวมานพัง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : HBH-DS970
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 08:48  

ผมอยากได้หูฟังบลูทูธที่เป็นสเตอริโออ่ะครับ HBH-DS970

HBH-DS970 หูฟังสเตอริโอ Bluetooth

...............ส่วนนี้ถอดได้....................................................ส่วนนี้ปรับระดับได้

มีกล่องสำหรับเก็บหูฟังฯ แถมมาให้ด้วยคับ

คุณทราบไหม? สายชาร์จฯ BT ก็สามารถชาร์จฯ มือถือรุ่นใหม่ที่ขั้วต่อเป็นแบบ
Fast port ได้

ในขณะเดียวกัน สายชาร์จฯ มาตรฐาน (CST-60) ก็สามารถชาร์จฯ BT ทุกรุ่นที่ออกวางจำหน่ายตั้งแต่ปี 2006 เป็นตันไปได้ด้วย

*ยกเว้นสายชาร์จฯ แบบ 2 พอร์ต (CST-75) ไม่สามารถใช้ชาร์จฯ BT ได้ ชาร์จฯ ได้แต่มือถือรุ่นใหม่ที่ขั้วต่อเป็นแบบ Fast port เท่านั้น!

*นี่คือแนวความคิดที่ไม่ซ้ำใครของทีมงานวิศวกรค่าย Sony Ericsson ที่ออกแบบให้อุปกรณ์ฯ ต่างๆ สามารถประยุกต์ใช้งานด้วยกันได้อย่างชาญฉลาดและแยบยล..

หมายความว่า หากคุณใช้โทรศัพท์มือถือและ BT รุ่นใหม่ของ Sony Ericsson และจำเป็นต้องเดินทางก็พกสายชาร์จฯ ไปเส้นเดียว เส้นไหนก็ได้เพราะสามารถใช้ด้วยกันได้..

**สำหรับโทรศัพท์รุ่น P990i W880i K790i และ W850i สายชาร์จฯ จะเป็นแบบ 2 พอร์ต (CST-75) ไม่สามารถใช้ชาร์จฯ BT ได้ แต่สายชาร์จฯ BT สามารถชาร์จฯ โทรศัพท์ดังกล่าวได้หมด!

ผ่านมา (อีกแล้ว) ผู้เขียน:
ขอบคุณที่ตอบครับ

เอ่อ แล้วราคาเท่าไหร่เหรอครับ สายชาร์ทตัวนั้นน่ะครับ

คือว่าผมมันขาเม้าท์หนอ่ยอ่ะครับ ถามไว้เผื่อกรณีไม่แบตไม่พอ

รับรองถอยรุ่นนี้แน่ๆครับ ตัวเก่า จมน้ำตายในถุงกันน้ำตอนสงกรานตืเรียบร้อยครับ แหะๆ

คาดว่าประมาณต้นเดือน ถ้าได้มาจะมาสมัครสมาชิกนะครับ Wink Wink

พี่ Looker ครับมันมีโปรแกรมทำ theme ที่ให้เราเปลี่ยน icon menu เองได้มั้ยครับ ตอนนี้ใช้ ThemesCreator-v3.11 อยู่

โปรแกรมฯ ที่คุณใช้อยู่นั่นเจ๋งแร้วนะ จะเอาเจ๋งกว่านี้เด๋วให้คุณ maytee เข้ามาแนะนำแร้วกัน..

มันมีอะไรอย่างนี้ด้วยเรอะ Shocked น่าจะให้มาแทนที่ชาร์ตธรรมดา เป็นอุปกรณ์มาตรฐานไปเลยนะครับ รับรองขายดีขึ้นอีก 25% (มั่วเอา) อิอิ ตอนนี้ใช้ Bluetooth เอา แต่ว่าแบตมันเริ่มเสือมแล้ว ว่างๆคุณ MrBee(R) ช่วยเอาราคาอุปกรณ์เสริมมาโพสให้หน่อยนะครับ บนเว็บไม่เห็นบอกราคาเลย ขอบคุณค้าาาบ

สายชาร์จรุ่นนี้ เหมือนกับรุ่น SE W880i หรือเปล่าครับ พอดีเพื่อนผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

ใช่แร้วคับ หากเป็น SE รุ่นสองหมื่น up หรือหมื่นปลายๆ หรือหมื่นกลางๆ (ราคาเปิดตัว) เช่น P990i W880i K790i W850i จะแถม CST-75 หากต้องการก็หาซื้อได้ตาม Loxley shop, SE shop มาบุญครอง (ของหิ้ว) ผมก็เห็นมีนะ เส้นนึงตกราวๆ 890 บาทคับ

CST-75 สามารถชาร์จแบตฯ ให้โทรศัพท์ร่วมกับหูฟังฯ หรือสาย USB ดาต้าลิงค์ได้

.
m a y t e e
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 10:05  

~** minkiiZ **~ ผู้เขียน:

ช่วงนี้ทำ Senior Project อยู่หน้าคอมทั้งวัน เลยตอบไวครับ ว่าแต่ช่างสังเกตกันจริงนะครับ ที่จริงมันก็สีเดียวกันแหละครับ พอดีรูปเก่าถ่ายในห้อง รูปนี้อยู่(ค่อนข้าง)กลางแดดครับ Very Happy

ThemesCreator เอาไว้ทำธีมอย่างเดียวครับ หากจะแก้เมนู วิธีทำค่อนข้างจะซับซ้อนนิดนึง และไม่แน่ใจว่า K550i ทำได้หรือยัง(เพราะยังไม่มีคนเอามาลองทำ) แต่ถ้าเป็น K750i W810i W810i W300i สามารถทำได้แล้ว โดยที่ W810i และ W300i สามารถใช้เมนูแบบ Flash Lite ได้ด้วย

หากสนใจศึกษาลองเข้าไปอ่านดูได้ครับที่
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15115
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15158
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=9451
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 10:25  

นั่นไงมาแร้ว!..น้อง maytee เสือปืนไว..อุอุ laughing6
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 10:59  

เคยอ่านเจอตั้งกะหน้าแรกๆ ว่า
"เลือก Service settings เลือก Charging เป็น Off
ทีนี้เวลาคุณเชื่อมต่อสาย USB ดาต้าลิงค์กะคอมพ์แล้วเลือก Phone mode แบตฯ จะไม่ถูกชาร์จฯ
แต่แบตฯ จะถูกชาร์จฯ ทุกกรณีหากคุณเลือกโหมด File transfer คับ"
ก็เลือก Charging เป็น off นะ แต่ทำไมเวลาต่อสาย USB กะคอมพ์
โหมด File Transfer มะเห็นมันจะชาร์จเลยอ่ะ (เวลาต่อมันก็มีรูปสายฟ้านะ)
เสียบไว้ประมาณ 2ชั่วโมงกว่าๆ แบตเหลือไม่ถึง 30% ทุกที ทั้งที่ชาร์จมาไว้เต็ม

อีกอันนึง อันนี้สงสัยเมื่อเช้า + เคือง Evil or Very Mad
ทำไมเวลาเสียบสายชาร์จ แล้วเสียงปลุกมันไม่ดังละ???
มันก็ปลุกนะแต่ไม่มีเสียง
(อุตสาห์ตั้งปลุกไว้ตอนตีหนึ่งครึ่งกะจะดู เชลซีvsวิเวอร์พูล boxing ซะหน่อย)
รู้สึกตัวอีกที เจ็ดโมงเช้า เคืองมั่กๆ อดเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 11:21  

"เลือก Service settings เลือก Charging เป็น Off
ทีนี้เวลาคุณเชื่อมต่อสาย USB ดาต้าลิงค์กะคอมพ์แล้วเลือก Phone mode แบตฯ จะไม่ถูกชาร์จฯ
แต่แบตฯ จะถูกชาร์จฯ ทุกกรณีหากคุณเลือกโหมด File transfer คับ"
ก็เลือก Charging เป็น off นะ แต่ทำไมเวลาต่อสาย USB กะคอมพ์
โหมด File Transfer มะเห็นมันจะชาร์จเลยอ่ะ (เวลาต่อมันก็มีรูปสายฟ้านะ)
เสียบไว้ประมาณ 2ชั่วโมงกว่าๆ แบตเหลือไม่ถึง 30% ทุกที ทั้งที่ชาร์จมาไว้เต็ม

อีกอันนึง อันนี้สงสัยเมื่อเช้า + เคือง Evil or Very Mad
ทำไมเวลาเสียบสายชาร์จ แล้วเสียงปลุกมันไม่ดังละ???
(อุตสาห์ตั้งปลุกไว้ตอนตีหนึ่งครึ่งกะจะดู เชลซีvsวิเวอร์พูล boxing ซะหน่อย)
รู้สึกตัวอีกที เจ็ดโมงเช้า เคืองมั่กๆ อดเลย

จริงๆ แร้วม่ะอาจเรียกได้ว่าเป็นการชาร์จแบตฯ โดยตรงนะ เพราะแบตฯ จะได้รับกระแสไฟอ่อนๆ จาก Hub ส่งมาเลี้ยงให้มีพลังงานเพียงพอในการ Transfer ข้อมูลกะคอมพ์ได้นานเท่าที่ต้องการ แต่ถ้าคุณใช้งานโทรศัพท์ไปด้วยเครื่องอาจดับไปเรย..(เรื่องนี้ผมเคยโพสไว้แร้วนี่)

เรื่องตั้งปลุกเครื่องผมม่ะเป็นนะ จะต่อสายชาร์จฯ หรือไม่ จะเปิดหรือปิดเครื่องก็ปลุกทั้งนั้น เครื่องจะสั่น (ในกรณีตั้งสั่นไว้) พร้อมเสียงปลุกที่ค่อยๆ ดังขึ้นเรื่อยๆ จนสุดความสามารถของเครื่องคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 11:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
noob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 11:43  

โหมดถ่ายภาพนิ่งอ่ะ กล้องมานช้ากว่า n70 ป่ะ ?
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 11:43  

จริงๆ แร้วม่ะอาจเรียกได้ว่าเป็นการชาร์จแบตฯ โดยตรงนะ เพราะแบตฯ จะได้รับกระแสไฟอ่อนๆ จาก Hub ส่งมาเลี้ยงให้มีพลังงานเพียงพอในการ Transfer ข้อมูลกะคอมพ์ได้นานเท่าที่ต้องการ แต่ถ้าคุณใช้งานโทรศัพท์ไปด้วยเครื่องอาจดับไปเรย..(เรื่องนี้ผมเคยโพสไว้แร้วนี่)

เรื่องตั้งปลุกเครื่องผมม่ะเป็นนะ จะต่อสายชาร์จฯ หรือไม่ จะเปิดหรือปิดเครื่องก็ปลุกทั้งนั้น เครื่องจะสั่น (ในกรณีตั้งสั่นไว้) พร้อมเสียงปลุกที่ค่อยๆ ดังขึ้นเรื่อยๆ จนสุดความสามารถของเครื่องคับ

คือว่ามันก็ปลุกนะ และปลุกซ้ำทุกๆ 9 นาทีด้วยตามปกติ
แต่ที่ผิดปกติคือ มันไม่มีเสียงปลุก
เมื่อกี้ลองตั้งปลุกโดยที่ไม่ได้เสียบสายชาร์จ มันดังนะ
แบบนี้เรียกว่าเครื่องมีปัญหาได้มั๊ยนี่
noob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:10  

คือ ผมอยากรู้ว่า
กล้องรุ่นนี้มันสู้กล้องของ nokia N70 ได้มั้ยอ่ะคับ
ผมพึ่งซื้อรุ่นนี้มา แล้วกล้องมันดูช้าๆกว่าของ N70 เพื่อนผมอ่ะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:16  

คือว่ามันก็ปลุกนะ และปลุกซ้ำทุกๆ 9 นาทีด้วยตามปกติ
แต่ที่ผิดปกติคือ มันไม่มีเสียงปลุก
เมื่อกี้ลองตั้งปลุกโดยที่ไม่ได้เสียบสายชาร์จ มันดังนะ
แบบนี้เรียกว่าเครื่องมีปัญหาได้มั๊ยนี่

เครื่องอาจ Error ชั่วคราวก็ได้ ลอง restart เครื่องแร้วเข้าไปเลือก Alarm signal ใหม่ จากนั้นทดลองตั้งปลุกดู สำหรับเครื่องผมตั้งปลุกแบบ Recurrent alarm ทุกวันๆ ละ 4 เวลามันทำหน้าที่ได้อย่างแม่นยำม่ะเคยพลาดแม้แต่ครั้งเดียว กระทั่งเอาต่อลำโพง MDS-60 ฟังข่าวตอนเย็นช่วงออกกำลังกาย (ตั้งปลุกไว้ตอน 6 โมงเย็น) มันยังปลุกเรย..

อ้อ! หากคุณเข้าไปที่ File manager > Music แล้วเปลี่ยนแปลง/แก้ไขไฟล์เพลงที่ตั้งปลุกไว้เช่น Rename/ย้าย/ลบ เครื่องจะเปลี่ยนเสียงปลุกเป็นเสียง default ที่มากะเครื่องคือ Greeting จนกว่าคุณจะเข้าไปกำหนดเสียงปลุกใหม่อีกครั้ง

ปล. ไม่ว่าเครื่องจะมีอาการแปลกๆ แบบไหนให้เห็น การ restart เครื่องจะช่วยแก้ปัญหาเบื้องต้นได้คับ

noob ผู้เขียน:
กล้องรุ่นนี้มันสู้กล้องของ nokia N70 ได้มั้ยอ่ะคับ
ผมพึ่งซื้อรุ่นนี้มา แล้วกล้องมันดูช้าๆกว่าของ N70 เพื่อนผมอ่ะคับ

ถ้ามันช้ากว่านิดหน่อย แต่ภาพออกมาแจ่มกว่าก็ Ok นะ
แต่ถ้ากล้องเร็วแต่ภาพออกมาห่วยกว่าผมว่าใครๆ ก็เลือกอันแรก จริงไหมคับ?

ผมม่ะเคยใช้ N70 นะ แต่ดูจาก Spec กล้องแร้ว K550i เจ๋งกว่าหลายขุมคับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ : Re: HBH-DS970
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:27  

HBH-DS970 หูฟังสเตอริโอ Bluetooth

พี่ Looker เอามายั่วแล้วใยไม่ยอมบอกราคาละครับ แล้วผมจาไปขูดรีดมาม้าถูกได้ยังไงละคร้าาบ Very Happy

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

m a y t e e ผู้เขียน:

ThemesCreator เอาไว้ทำธีมอย่างเดียวครับ หากจะแก้เมนู วิธีทำค่อนข้างจะซับซ้อนนิดนึง และไม่แน่ใจว่า K550i ทำได้หรือยัง(เพราะยังไม่มีคนเอามาลองทำ) แต่ถ้าเป็น K750i W810i W810i W300i สามารถทำได้แล้ว โดยที่ W810i และ W300i สามารถใช้เมนูแบบ Flash Lite ได้ด้วย

หากสนใจศึกษาลองเข้าไปอ่านดูได้ครับที่
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15115
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15158
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=9451

ขอบคุณครับพี่ m a y t e e แต่สงสัยตรงที่ว่า K750i นี่มีโครงสร้าง software เหมือนกับ k550i มั้ยครับ ถ้าเหมือนกันงั้น ทำบน k750i ได้แสดงว่าต้องทำบน k550i ได้สิครับ แต่ถ้าไม่ใช่นี่ก้อเศร้าเลย เพราะเห็นแล้วอยากได้มากเลย หน้านี้อ่ะครับ

ปล. k750i นี่มี flash Lite รึเปล่าครับ กำลังศึกษาอยู่ Wink

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ลองอ่านดู รู้สึกว่าจะเป็นอะไรที่ค่อนข้างเสี่ยงเหมือนกันนะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:09  

พี่ Looker เอามายั่วแล้วใยไม่ยอมบอกราคาละครับ แล้วผมจาไปขูดรีดมาม้าถูกได้ยังไงละคร้าาบ Very Happy

HBH-DS970 นี่พี่เคยโพสไว้ในบอร์ด P990i และ K790i นานแร้วน้อง ตอนนั้นราคาศูนย์ 4,590 บาท (ออกมาแรกๆ 4,950 บาท แต่เข็นม่ะค่อยไปเรยลดลงมา) มาบุญครองขายราวๆ 3,900-4,100 บาท ตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ที่ 2 พันปลายๆ ถึง 3 พันต้นๆ นะ

P990i with HBH-DS970
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:20  

HBH-DS970 นี่พี่เคยโพสไว้ในบอร์ด P990i และ K790i นานแร้วน้อง ตอนนั้นราคาศูนย์ 4,590 บาท (ออกมาแรกๆ 4,950 บาท แต่เข็นม่ะค่อยไปเรยลดลงมา) มาบุญครองขายราวๆ 3,900-4,100 บาท ตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ที่ 2 พันปลายๆ ถึง 3 พันต้นๆ นะ

P990i with HBH-DS970

Shocked แพงอ่ะ มีหวังโดนมาม้าตบคว่ำแน่เยย
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Help
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:59  

ถามเรื่องเมมหน่อยคับ สงสัยนิดหน่อย
ถ้าซื้อของsanddisk ตัวadaptorนี่sanddiskจะให้อันที่เล็กกว่าsony แล้วมันใช้เสียบกะ card reader ที่ขายทั่วไปได้เลยปะคับ บางทีขี้เกียจพกสายdataไปที่อื่นๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: Help
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 14:03  

Shocked แพงอ่ะ มีหวังโดนมาม้าตบคว่ำแน่เยย

อย่าลืมเอา K550i ถ่ายตอนโดนตบมาโพสให้ดูด้วยนะ อยากดูอ่ะ..
ตั้งโหมด Sport นะจะได้จับภาพทัน! laughing6

อ้อ! เปิด Photo light ด้วยนะ!

pipethereal ผู้เขียน:
ถามเรื่องเมมหน่อยคับ สงสัยนิดหน่อย
ถ้าซื้อของsanddisk ตัวadaptorนี่sanddiskจะให้อันที่เล็กกว่าsony แล้วมันใช้เสียบกะ card reader ที่ขายทั่วไปได้เลยปะคับ บางทีขี้เกียจพกสายdataไปที่อื่นๆ

ส่วนใหญ่ Card reader จะรองรับการ์ดแบบ Memory Stick (MS) นะ แต่ก็มีบางรุ่นรองรับทั้ง MS แระ MSD (Memory Stick Duo)

Adaptor สำหรับแปลง MSD เป็น MS จะม่ะสามารถใส่ M2 ได้ ต้องเป็น Adaptor สำหรับแปลง M2 เป็น MS โดยเฉพาะ หากไม่มี คุณจำเป็นต้องเอา Adaptor สำหรับแปลง M2 ให้เป็น MSD แร้วค่อยเอามาใส่ Adaptor สำหรับแปลง MSD เป็น MS งงป่าวเนี่ย?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 14:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
กิ๊ก 550i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 14:05  

noob ผู้เขียน:

เคยลองถ่ายภาพด้วย N70 มาบ้าง เมื่อเทียบกับ K550i ความไวชัตเตอร์ ไม่ต่างกันมากนะค๊ะ ไม่แน่ใจว่าภาวะแสงจะเกี่ยวรึป่าวหน๋อ ยังไงคงต้องให้คนที่เล่นกล้อง DSLR หรือ SLR มาช่วยตอบแทน อิอิ แต่โดยส่วนตัวที่มาเลือกใช้ K550i เพราะว่า N70 ตัวใหญ่น้ำหนักแยะ(กว่า) เวลาถ่ายภาพเล็งนานๆแล้วมือสั่น เลยได้ภาพไหวๆประจำเลย Embarassed ถ้าดูภาพที่โทรศัพท์จะไม่เห็นว่าเบลอ แต่ว่าถ้านำภาพลงคอมฯแล้วจะเห็นชัดค่ะว่า บะบะเบลอออออ

อันนี้มือใหม่ K550i หัดถ่ายจ๊า~

PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ : Re: Help
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 14:11  

อย่าลืมเอา K550i ถ่ายตอนโดนตบมาโพสให้ดูด้วยนะ อยากดูอ่ะ..
ตั้งโหมด Sport นะจะได้จับภาพทัน! laughing6

อ้อ! เปิด Photo light ด้วยนะ!

ถ้าผมมีเวลาทำได้ขนาดนั้นนะ ผมเปิดเเนบไปแย้ว ไม่อยู่หรอก Laughing

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

กิ๊ก 550i ผู้เขียน:

อันนี้มือใหม่ K550i หัดถ่ายจ๊า~

สวยครับ ชอบรูปนี้ องค์ประกอบดูงามแต้ๆ
jasmines_ize
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 15:10  

หลังจากที่อ่านบอร์ดนี้มานาน ก็ตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อเจ้า K550i เนี่ยเหละ

แล้วว่าใครพอจะทราบบ้างว่า บัตร KTC มันมีผ่อน0% ไหมครับ แล้วที่ศูนย์อะไร
คือว่าผมไม่อยากจายทีเดียวเลยอ่ะครับ เพราะว่าต้องเจี๊ยดเงินไปซื้อmem+หูฟังอีก

แล้วราคาเครื่องศูนย์ตอนนี้เท่าไรครับ ราคาmem 1กิ๊กด้วยครับ
เพราะผมก่ะว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้หละฮะ

ขอบคุณมากๆครับ Very Happy
40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:25  

พี่ๆคะคือถ้าจะโหลดเพลง mp3 ลงเครื่อง เอาจากเว็ บ(ที่มันฟรีๆ)จะต้องทำยังงัยอ่าคะ ทำไม่เปนเพราะไม่เคยเล่นโทสับมาก่อนคะ เพราะตอนนี้ยังไม่เปิดเทอมสูบของเพื่อนไม่ได้คะ 555+
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:26  

เอ่อ ครือว่า.......

ไปเผลอลบไฟล์เสียง classic รัยสักอย่างอ่ะ
ที่เปงเสียงกริ๊งๆ อ่ะ (เหมือนโทรศัพท์บ้าน)

ปกติใช้เปงเสียงปลุก (มานดังน่ารำคาญดีLaughing )
ตอนนี้เรยม่ายรุเอาเสียงรัยดี

มีวิธีเอาเสียงนี้กลับมามั๊ยอ่ะ

รึ๊คัยแนะนำเสียงปลุกแบบสุดๆ ที

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบ
เรางี่เง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:54  

เออ...คือว่าเสียงของรุ่นนี้ทำไมไม่ค่อยดังเลยอ่าขนาดเข้าไปที่ตั้งค่าปรับเสียงดังสุดแล้วนะ หรือว่าต้องไปดังเสียงที่ไหน?? สงสัยเรางี่เง่าเองไม่รุว่าไปดังเสียงเรียกเข้าที่ไหน
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:58  

พี่ๆคะคือถ้าจะโหลดเพลง mp3 ลงเครื่อง เอาจากเว็ บ(ที่มันฟรีๆ)จะต้องทำยังงัยอ่าคะ ทำไม่เปนเพราะไม่เคยเล่นโทสับมาก่อนคะ เพราะตอนนี้ยังไม่เปิดเทอมสูบของเพื่อนไม่ได้คะ 555+

หมายถึงโหลดผ่านคอมหรือว่าโหลดลงโทรศัพท์โดยตรงเลยละครับ ถ้าโหลดผ่านคอมเว็บฟรีมันก้อมีครับ แต่ผิดกฏหมาย จึงให้ไม่ได้ครับ ถ้าจะให้ถูกกฎหมายก้อมีเว็บนี้ครับ แต่เสียตังค์แต่ก็ไม่ได้แพงมาก ลองดูครับ

http://music.trueworld.net/musicstore/
http://www.ikeyclub.com/

แต่ถ้าโหลดผ่านมือถือเลยนี่คงจะต้อง Playnow ตรงเมนูเลยครับ แต่เสียตังค์ ใช้ไงนี่ไม่รู้ครับ รอให้คนที่เคยใช้มาบอกก้อแล้วกัน

ไปเผลอลบไฟล์เสียง classic รัยสักอย่างอ่ะ
ที่เปงเสียงกริ๊งๆ อ่ะ (เหมือนโทรศัพท์บ้าน)

ปกติใช้เปงเสียงปลุก (มานดังน่ารำคาญดีLaughing )

มีวิธีเอาเสียงนี้กลับมามั๊ยอ่ะ

รึ๊คัยแนะนำเสียงปลุกแบบสุดๆ ที

ลบไปแล้วเหมือนกัน แต่ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่ามีคนเคยโพสเรื่องนี้ไว้แล้วครับ ลองหาในโพสเก่าๆดูนะ เสียงปลุกตอนนี้ใช้เพลง MSN ของ เฟย์ ฟาง แก้ว ครับ ตื่นเพราะเสียง ตึ่ง ตึ๊ง ตึง เหมือนเสียงใน MSN ครับ (พอดีเป็นคนตื่นง่ายครับ)

เรางี่เง่า ผู้เขียน:
เออ...คือว่าเสียงของรุ่นนี้ทำไมไม่ค่อยดังเลยอ่าขนาดเข้าไปที่ตั้งค่าปรับเสียงดังสุดแล้วนะ หรือว่าต้องไปดังเสียงที่ไหน?? สงสัยเรางี่เง่าเองไม่รุว่าไปดังเสียงเรียกเข้าที่ไหน

เสียงอะไรครับที่ไม่ดัง เสียงสนทนารึว่าเสียงเรียกเข้า ถ้าเสียงสนทนาระหว่างคุยก็ให้กดปุ่มปรับระดับเสียงที่ด้านข้างครับ แต่ถ้าเสียงเรียกเข้าก้อไปที่ เมนู >> การตั้งค่า >> เสียงและเสียงเตือน >> ระดับเสียงกริ่ง ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กับคุณภาพไฟล์ที่นำมาเป็นเสียงเรียกเข้าด้วยครับ

แต่ผมว่าเสียงมันก็ดังดีนะครับ เสียงสนทนาผมก็ปรับไม่สุด เหลืออีกสองจุด
เสียงเรียกเข้าผมตั้งที่ 6 เองครับจาก 8

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 20:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 17:19  

เสียงเรียกเข้ามันไม่เห็นดังเลยง่ะ ตั้งระดับ 8 ดังสุดเลยแล้วน้ะ หรือว่าเครื่องของเรามีปัญหาร๋อคะ เพราะตอนเทียบเสียงกะโซนี่ของคุณพ่อเสียงเครื่องคุณพ่อยังดัง ชัด แจ่มก่าเลยง่า
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 17:49  

เสียงเรียกเข้ามันไม่เห็นดังเลยง่ะ ตั้งระดับ 8 ดังสุดเลยแล้วน้ะ หรือว่าเครื่องของเรามีปัญหาร๋อคะ เพราะตอนเทียบเสียงกะโซนี่ของคุณพ่อเสียงเครื่องคุณพ่อยังดัง ชัด แจ่มก่าเลยง่า

เราตั้งแค่ 5 ก้อว่าดังแร้วนะ
มานขึ้นอยู่กับคุณภาพไฟล์ที่ใช้ด้วยอ่ะ
(ว่าตามป๋าเบิร์ดเค้าไป) Laughing

To.ป๋าเบิร์ด
ไอ้ที่ว่าหาตามโพสเก่าๆ นี่ใช่ที่เค้าโพสไฟล์เพลงในเทคป๊ะนั้น
เด๋วพ่อจะตกจัยตื่นมาแทนมั๊ยเนี่ย

ตอนนี้ใช้เสียงกุ๊กกุ กุ๊กกุ (แบบพวกนาฬิกาดังตอนครบชั่วโมงอ่านะ)
แต่มานม่ายมีประสิทธิภาพเร้ยอ่ะ ตื่นแร้วปิดทุกที (รึ๊ปันหามันอยู่ที่ตัวเราหว่า) Question
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 17:50  

jasmines_ize ผู้เขียน:
หลังจากที่อ่านบอร์ดนี้มานาน ก็ตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อเจ้า K550i เนี่ยเหละ

แล้วว่าใครพอจะทราบบ้างว่า บัตร KTC มันมีผ่อน0% ไหมครับ แล้วที่ศูนย์อะไร
คือว่าผมไม่อยากจายทีเดียวเลยอ่ะครับ เพราะว่าต้องเจี๊ยดเงินไปซื้อmem+หูฟังอีก

แล้วราคาเครื่องศูนย์ตอนนี้เท่าไรครับ ราคาmem 1กิ๊กด้วยครับ
เพราะผมก่ะว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้หละฮะ

ขอบคุณมากๆครับ Very Happy

ทำไมคุณไม่โทรถาม Customer service บัตรเครดิตของคุณล่ะ? บัตรพวกนี้ส่วนใหญ่จับมือกะห้างสรรพสินค้าฯ บางทีผ่อนดอกเบี้ย 0% แร้วยังได้ของแถมด้วยล่ะ อืม..

ราคาเครื่องศูนย์ฯ ขณะนี้อยู่ที่ 8,990 บาท M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1GB ราคาอยู่ที่ 1690 บาท

ใช่แร้ว..เสียง Classic phone ถ้าอยากได้ทิ้งเมล์ไว้เด๋วส่งให้..ว่าแต่จะให้เท่าไหร่ล่ะ? laughing6

หากคุณตั้งระดับ 8 แร้วก็ได้แค่นั้นแหละ ขึ้นอยู่กะไฟล์เพลงที่เอามาตั้งด้วย แต่เครื่องผมเสียงม่ะค่อยนะ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 17:57  

เราตั้งแค่ 5 ก้อว่าดังแร้วนะ
มานขึ้นอยู่กับคุณภาพไฟล์ที่ใช้ด้วยอ่ะ
(ว่าตามป๋าเบิร์ดเค้าไป) Laughing

To.ป๋าเบิร์ด
ไอ้ที่ว่าหาตามโพสเก่าๆ นี่ใช่ที่เค้าโพสไฟล์เพลงในเทคป๊ะนั้น
เด๋วพ่อจะตกจัยตื่นมาแทนมั๊ยเนี่ย

ตอนนี้ใช้เสียงกุ๊กกุ กุ๊กกุ (แบบพวกนาฬิกาดังตอนครบชั่วโมงอ่านะ)
แต่มานม่ายมีประสิทธิภาพเร้ยอ่ะ ตื่นแร้วปิดทุกที (รึ๊ปันหามันอยู่ที่ตัวเราหว่า) Question

โพสเก่าๆเคยถามเรื่อง ไฟล์ classic นี่ทีนึงแล้วครับ
แต่มานม่ายมีประสิทธิภาพเร้ยอ่ะ ตื่นแร้วปิดทุกที (รึ๊ปันหามันอยู่ที่ตัวเราหว่า) Question << อย่างนี้เอาเสียงระเบิดลงมาใช้ มานก้อม่ายตื่นหรอก

กลายเป็นป๋าไปแล้ว รึเนี่ย ดูเค้าเรียกผมสิ เฮีย Looker

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 18:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 15, 16, 17 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: