Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 17, 18, 19 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1632782
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 02:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากเขียน ผู้เขียน:
ขอถามคำถามโง่ๆเลยนะครับ ผมใช้ระบบ truemove อะครับ แล้วอยากจะเล่น netอะครับ ต้องเซ็ตอัพยังไง คืออยากลองเล่นเนตบนมือถือดูอะครับ Smile Smile Smile

ต้องโทรไปขอเปิดใช้บริการก่อนนะครับ และแนะนำให้ใช้แบบคิดค่าบริการเป็นนาทีครับ
nakedeyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 03:08  

k550i VS n70 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า k550i กะ n70 เทียบกันอันไหนน่าใช้ก่ากัน ผู้รุ้ตอบทีคับ

อยู่ที่คุณจะชอบอ่ะครับ ชอบ ซิมเบี้ยน หรือ ทอสับธรรมดาล่ะครับ บอกได้เลย ว่ากล้อง โซนี่ชัดกว่าในด้านการถ่ายรูป แต่ถ่ายวีดีโอ แพ้ n70 ขาดลอย กล้อง n70 ถ่ายวีดีโอได้ไม่มีสะดุดเลย แต่เสียง โซนี่ ชนะใสๆ ครับ ยิ่งฟังจากหูฟังด้วยนะ โซนี่ดังกระหึ่ม แต่ n70 สำหรับผมแล้วใส่หูฟังยังมะได้เรื่อง แต่ว่า n70 สามารถลงโปรแกรมต่างๆได้เยอะ เช่น blacklist โปรแกรมซ่อนไฟล์หนัง ภาพ อื่นๆ โปรแกรมโชว์ภาพเต็มจอ แล้วก็อื่นๆอีกเยอะ ส่วน โซนี่ก็มีบางโปรแกรมที่สามารถลงได้ครับ ไม่เยอะเหมือนซิมเบี้ยน ก็เลือกเอาเองละกันครับ ไปหยิบไปจับ ไปทดลองเล่นหรือฟังเพลงจากเครื่องจริง ช่วยในการตัดสินใจครับ ในเวบนี้คงเป็นแค่ไกด์นำทางจ้ะ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 03:41  

Very Happy เพิ่งเปลี่ยนมาเล่น se ครั้งเเรกกับตัวนี้ครับประทับใจกับความคุ้มค่าครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ[img][/img]
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 03:56  

iwata_kana ผู้เขียน:
of_kub ผู้เขียน:
ถ้าถ่ายโหมดปกติ จะซูมไม่ได้อ่ะคับ มันมีปัญหาหรือป่าวคับ
หรือต้องตั้งอาไรหรือป่าวคับ

ขอบคุณคับ
ปกติครับ ถ้าถ่ายขนาด MP
ปีับถ่าย VGA สามารถซูมได้ 2.2 เท่า
วิดีโอซูมได้ 4 เท่า

อันนี้ พี่ Looker เคยโพสไว้แล้วครับผมเลยนำมาให้อ่านกันอีกที http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199830&postdays=0&postorder=asc&start=180
Looker ผู้เขียน:

เสริมให้อีกนิดคับ..
หากคุณตั้งขนาดภาพไว้ที่ 1-2 MP จะซูมม่ะได้ก็เพราะเขารู้ว่าถ้าคุณตั้งขนาดภาพประมาณนี้ต้องเอาไปอัดลงกระดาษแหง๋ๆ เขาถึงทำม่ะให้มันซูมได้ไง! เพราะขืนอัดออกมาภาพแตกกระจายเสียยี่ห้อเขาหมด!

แต่ถ้าคุณถ่ายภาพเก็บไว้ในมือถือหรือโหลดลงคอมพ์ไว้ดูเล่นหรือแนบไฟล์ไปกะอีเมล์/MMS แค่ VGA ก็พอ จะไปตั้งขนาดใหญ่กว่านี้ทำไมให้มันเปลืองพื้นที่ แระเขาก็รู้ว่าถ้าคุณคิดจะถ่ายภาพเพื่ออัดลงกระดาษคุณคงไม่ตั้งขนาดภาพไว้ที่ VGA หรอกเพราะความละเอียดมันไม่พอที่จะอัดลงกระดาษได้ เขาก็เรยทำให้มันซูมได้ อยากซูมเท่าไหร่ซูมไปเรย..(ม่ะเกิน 2.2 เท่านะ laughing6)

สรุปก็คือ SE ยังม่ะมีมือถือติดกล้องรุ่นไหนใส่ Optical ซูมมาให้นะ แต่ในอนาคตต้องมีแน่นอน เวลาคุณไปซื้อกล้องดิจิตอลจริงก็ให้ดูที่ Optical ซูม ยิ่งซูมได้ใกล้เท่าไหร่ยิ่งดี ซึ่งส่วนใหญ่ก็ซูมได้ประมาณ 3X ส่วนดิจิตอลซูมก็ 4X แต่มีหรือม่ะมีก้อได้นะ อุอุ laughing6

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i ขนาด VGA ซูม (ดิจิตอล) 1.8 เท่า เปิดโหมด Macro ไม่เปิด Photo light (ชัดดีแต่แตกคับ)
of_kub
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : โหลดคับ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 04:46  

ผมอยากรู้ว่า K550i เปลี่ยนธีมได้ไหมคับ หรือใช้รวมกับรุ่นอื่นได้ป่าวคับ(รุ่นไหนบ้าง)

และมีเว็บโหลดธีมฟรีมั้ยคับ

ขอบคุณคับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: โหลดคับ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 09:10  

nust ผู้เขียน:
Very Happy เพิ่งเปลี่ยนมาเล่น se ครั้งเเรกกับตัวนี้ครับประทับใจกับความคุ้มค่าครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ[img][/img]

วันนี้ไปซื้อมาแล้วคับ ก็เพราะอ่านจากบอร์ดนี้แหละคับ

ผมอยากถามว่ามีบอร์ดสำหรับ K550i เลยป่าวคับ เพราะคนใช้เยอะ ประมาณว่ารวบรวม ธีม โปรแกรม อะไรประมาณนี้อ่ะคับ ถ้ามีขอลิงค์ด้วยนะคับ

ขอบคุณนะคับ

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

เลื่อนขึ้นไปข้างบนสุดแร้วคลิ๊กที่คำว่า ค้นหา อยู่ใกล้ๆ โลโก้ Siamphone อ่ะคับ แร้วใส่ Keywords ว่า K550i คลิ๊กปุ่ม ค้นหา เด๋วมันหาให้เองคับ

m a y t e e ผู้เขียน:
Jozephinz ผู้เขียน:
ถ้าใช้ k550i สีขาว ใช้ไปนานๆ จะเหลืองไม๊อ่ะ น่ากลัวจัง

ผมไม่เคยใช้มือถือสีขาวนะ แต่ผมสังเกตว่าขนาดรถสีขาวคันละเป็นล้านดูแลเคลือบสีอย่างดียังหมองได้ แล้วมือถือเครื่องละแปดเก้าพันจะไม่หมองได้อย่างไร Laughing

m a y t e e ผู้เขียน:
k550i VS n70 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า k550i กะ n70 เทียบกันอันไหนน่าใช้ก่ากัน ผู้รุ้ตอบทีคับ

เทียบมวยคนละรุ่นเลยนะนั่น แต่รุ่นเล็กอย่าง K550i น่าจะน็อกรุ่นกลาง+เก่าอย่าง N70 ได้ไม่ยาก

ผมก็ไม่เคยใช้ทั้งคู่ รอคนเคยใช้ทั่งคู่มาฟันธงอีกทีแระกัน

คุณ maytee เปรียบได้น่าฟังมาก คงม่ะต้องฟันธงแร้วมั้งคับ laughing6

ผมอยากรู้ว่า K550i เปลี่ยนธีมได้ไหมคับ หรือใช้รวมกับรุ่นอื่นได้ป่าวคับ(รุ่นไหนบ้าง)

ขอบคุณคับ

k550i สามารถใช้ themes รุ่น K750i ได้ คลิ๊กที่นี่ มีให้โหลดเพียบ สวยๆ ทั้งนั้น ฟรีด้วยเอ้า!! laughing6
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Dictionary Program
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:46  

โปรแกรม Dictionary ต้องติดตั้งยังไงครับ Help me Please!!
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: Dictionary Program
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:58  

Syam ผู้เขียน:
โปรแกรม Dictionary ต้องติดตั้งยังไงครับ Help me Please!!

1.ลากไฟล์ dict เข้า other
2.เข้า Floder Other
3.กดที่ไฟล์ dict
4.เลือกว่าจะติดตั้งที่ไหน
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:08  

ใจ นึง ก็รัก รุ่น K550i อีกใจ นึงก็ อยากได้ W610I แต่ ทำไม W610I ไม่มีวี่แวว จะมีทีท่าจะวางขายเลย ไม่ทราบว่า ที่เค้าว่า กันว่า W610i ราคา 11900 นี่ไปเห็น ที่ไหนมา

ป.ล. ตอนนนี้อยากเสียเงินครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: of_kub
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:10  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วคับ ก็เพราะอ่านจากบอร์ดนี้แหละคับ

ผมอยากถามว่ามีบอร์ดสำหรับ K550i เลยป่าวคับ เพราะคนใช้เยอะ ประมาณว่ารวบรวม ธีม โปรแกรม อะไรประมาณนี้อ่ะคับ ถ้ามีขอลิงค์ด้วยนะคับ

ขอบคุณนะคับ

www.se-society.com
www.se-club.net

สมัครสมาชิกแล้วโหลดเลยคับ เกม ธีม โปรแกรมต่างๆ เพียบคับผม
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Twilight portrait Mode
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:12  

Twilight portrait Mode
โหมดถ่ายภาพกลางคืนหรือในที่แสงน้อยที่ให้แสงสีสมจริงดูแร้วไม่เบื่อ..
Camera model: K550i
Shoot mode: Normal
Scenes: Twilight portrait
Picture size: VGA (640x480 px)
Photo light: Turn off
Effects: Off
White balance: Auto
Picture quality: Fine
Date/time taken: 29 Apr. 2007/04:30 pm
*Twilight portrait mode จะบังคับ Focus เป็น Auto แระไม่มี Metering mode ให้เลือก

ภาพขยายใหญ่ด้วยคอมพ์ขนาด 640x853 px เพื่อความเหมาะสม

ภาพข้างล่างทั้งหมดเป็น Original Size (VGA) ไม่ซูม

ผมเคยเรียนหลายครั้งแร้วว่า มือถือติดกล้องจะใช้ซูมแบบ Digital หากคุณถ่ายภาพโดยไม่ซูมแร้วเอามาขยายให้ใหญ่ด้วยคอมพ์ก็ม่ะต่างกะถ่ายด้วย Digital ซูม ยิ่งขยายภาพใหญ่เท่าไหร่คุณภาพก็ยิ่งลดลงเท่านั้น!

ภาพบนสุดเป็นภาพถ่ายในแนวตั้งขนาด VGA แร้วเอามาขยายด้วยคอมพ์ให้ได้ขนาด 640x853 px เพื่อให้ได้ความกว้างเท่ากับภาพถ่ายในแนวนอน (640 px) เวลานำมาโพสติดๆ กันจะดูสวยงามเป็นระเบียบ หากสังเกตุให้ดีจะเห็นว่าภาพแตกพอสมควร..

K550i โทรศัพท์กล้องที่ให้คุณเก็บภาพประทับใจได้ทุกที่ทุกเวลาไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนเวลาใดก็ตาม.. กล้องสามารถบันทึก วัน/เดือน/ปี แระเวลาลงในภาพเพื่อให้คุณหวนรำลึกถึงเรื่องราวอันหวานชื่นหรือขมขื่นว่าเกิดขึ้นที่ไหนแระเมื่อใด..laughing6

Sony Ericsson K800i Ferrari Edition laughing6
The new SonyEricsson K800i Ferrari special edition phone. Painted in bright and cool looking Ferrar Red color, this special edition SonyEricsson K800i isn’t any regular K800 phone that you see people carrying on the streets.

No official word yet when if this will be available for the masses or just a limited edition version? This just might be Sony Ericsson's way giving us something special before the very soon to be released k810i.

โปรแกรม Dictionary คลิ๊กที่นี่ หากต้องการคำศัพท์เยอะ คำแปลน้อยเลือก เวอร์ชั่น 0.3.2 (อังกฤษ > ไทย 88,000 คำ, ไทย > อังกฤษ 40,000 คำ) เลือกเวอร์ชั่น 0.3.3 หากต้องการคำแปลละเอียดยิบ แต่คำศัพท์น้อย (อังกฤษ > ไทย 37,000 คำ, ไทย > อังกฤษ 40,000 คำ)

ดาวน์โหลดเสร็จต้อง unzip ก่อน แร้ว Extract ซะ เลือกเอาเฉพาะไฟล์นามสกุล .jar โหลดลงมือถือผ่านสาย USB ดาต้าลิงค์หรือ BT ไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ Other (แนะนำว่าควรใส่ในโฟลเดอร์ Other ใน M2)

จากนั้นมาที่มือถือ เข้าไปที่ File manager > Other > เลื่อนหาไฟล์ฯ ที่โหลดมา กด Install มันจะให้เลือกติดตั้งใน Apps. หรือ Games แนะนำให้เลือก Games เพราะคุณสามารถ add ไปไว้ใน My shortcuts ได้ เวลาเรียกใช้งานก็สะดวกดีคับ
...................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 30 Apr 2007 12:47; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:21  

แง..หลังจากมั่ว Extrack file ลงเครื่องแล้วมันจะมี Folder ขึ้นมา LekLekDictL ครับ
พอกดเข้าไป จะมี..
1.Bin
2.res
3.scr
แล้วต้องทำไงต่อครับ..
ลองเข้าที่ bin ดูแล้วมันมี icon แสดงอยู่สามตัวเลยลองเข้าไอ้ที่เป็นรูป Jawa ครับปรากฏว่า
"Operation failed"
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:37  

P'Looker ครับ ผม Download มาเรียบร้อยแล้ว..
แต่ Extract ดูแล้ว ไม่เห็น File ที่นามสกุล .jar เลยครับ
(Version: LekLekDictL-src-0.3.2)
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:47  

m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:48  

แง..หลังจากมั่ว Extrack file ลงเครื่องแล้วมันจะมี Folder ขึ้นมา LekLekDictL ครับ
1.Bin
2.res
3.scr
ลองเข้าที่ bin ดูแล้วมันมี icon แสดงอยู่สามตัวเลยลองเข้าไอ้ที่เป็นรูป Jawa ครับปรากฏว่า

Extract แค่ครั้งเดียวพอครับ จากนั้นจะได้ไฟล์ดังนี้

แล้วก็เอาไฟล์ .jar (ถ้าดูไม่รู้ ก็ดูที่ขนาดไฟล์เอาก็ได้) ไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ other ในมือถือเพื่อเตรียมติดตั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 30 Apr 2007 11:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:54  

1.Bin
2.res
3.scr

หากคุณ Extract ถูกต้องจะได้เป็น 3 ไฟล์คือ GPL, LekLekDictL.jad และ LekLekDictL.jar ให้เลือก LekLekDictL.jar โหลดลงเครื่องคับ

หลังจาก Install ไฟล์ .jar ที่โหลดมาแร้วเลือกติดตั้งโปรแกรมฯ ในโฟลเดอร์ Games ก็สามารถเปิดใช้งานได้เรย..

คุณสามารถค้นหาคำศัพท์แบบไขว้ไปมาระหว่าง อังกฤษ > ไทย หรือ ไทย > อังกฤษ ได้โดยกด Switch Vi กด More > Copy & paste > Mark & copy ก็อปคำศัพท์ที่ต้องการไขว้ กดปุ่ม Back แร้วลบคำศัพท์เดิมในช่อง Input search word ทิ้ง กด More > Copy & paste > Paste กด Ok กด Lookup..

ส่วนไฟล์ .jar ที่โหลดลงมือถือครั้งแรกในโฟลเดอร์ Other จะลบทิ้งหรือเก็บไว้ส่งต่อให้เพื่อนทาง E-mail, IrDa หรือ BT ก็ได้

ปล. เพื่อนๆ พี่ๆ หลายคนพยายามช่วยเหลือคุณให้ทำได้สำเร็จนะคับ
.......................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 01 May 2007 00:45; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 12:14  

เย้..สำเร็จแล้วครับ..ตอนนี้ก็มีทั้งมือถือ, MP3, เกมส์, กล้อง แล้วก็ Dictionary.. ..(มีเกมส์ให้ดาน์โหลดฟรีบ้างมั๊ยอ่ะครับ)

ต้องกราบขอบพระคุณงามๆเป็นอย่างสูง ที่ช่วยชี้ทางกระจ่างครับ..
ขอให้ผลบุญในครั้งนี้ส่งผลให้บ่ายนี้ถูกหวยกันทุกๆนะคร้าบบบ..
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 12:17  

เย้..สำเร็จแล้วครับ..ตอนนี้ก็มีทั้งมือถือ, MP3, เกมส์, กล้อง แล้วก็ Dictionary.. ..(มีเกมส์ให้ดาน์โหลดฟรีบ้างมั๊ยอ่ะครับ)

คุณ scholarly-se แนะนำเวบไว้ที่โพสสุดท้ายหน้าที่แล้วครับ
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 13:33  

ลองโพสดูมั่งครับ..ไปงานเพื่อนมาเมื่อวาน

รูปนี้นายแบบแอบหลบหลังเกสรครับ (ใช้ Marcro)

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 13:46  

คุณ Syam ควร resize รูปให้ได้ขนาด VGA หรือ 640x480 px ก่อนนำมาโพสนะคับ รูปข้างบนผมแก้ไขให้แร้ว..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 30 Apr 2007 13:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 13:47  

พี่ Looker ครับ k550i นี่ลง Flash Lite ได้มั้ยครับ
ทำยังไงครับ เห็น เมนูแล้วอยากใช้มากเลย Very Happy

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 13:59  

PrinceBird ผู้เขียน:
พี่ Looker ครับ k550i นี่ลง Flash Lite ได้มั้ยครับ
ทำยังไงครับ เห็น เมนูแล้วอยากใช้มากเลย Very Happy

ยังม่ะเคยลองอ่ะคับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 14:02  

K550i ไม่รองรับ Flash Lite ครับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 14:52  

Shocked เศร้าเลย ฝันสลาย Crying or Very sad
ขอบคุงงับ

เอา wallpaper มาฝากจ้าา ที่จริงทำไว้เป็น theme แต่ upload ไม่เปงง่าา

palamic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 18:02  

คือ ลังเลระหว่าง w810i กับ k550i รุ่นไหนดีกว่ากันอ่า
จาซื้อพุ่งนี้แร้วค้าบบบ
ช่วยบอกข้อดี ข้อเสียให้ที
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 20:38  

หากคุณ Extract ถูกต้องจะได้เป็น 3 ไฟล์คือ GPL, LekLekDictL.jad และ LekLekDictL.jar ให้เลือก LekLekDictL.jar โหลดลงเครื่องคับ
หลังจาก Install ไฟล์ .jar ที่โหลดมาแร้วเลือกติดตั้งโปรแกรมฯ ในโฟลเดอร์ Games ก็สามารถเปิดใช้งานได้เรย..
ส่วนไฟล์ .jar ที่โหลดลงมือถือครั้งแรกในโฟลเดอร์ Other จะลบทิ้งหรือเก็บไว้ส่งต่อให้เพื่อนทาง E-mail, IrDa หรือ BT ก็ได้

ผมติดตั้งลงโทรศัพท์ของผมเรียบร้อยครับ ขอบคุณพี่ Looker มาก ๆ ครับ มี Dict ใช้แล้วเย้ ๆ

พี่ Looker ครับ ถ้าเพื่อนผมใช้ SE W880i จะใช้ LekLekDict ver0.3.3 ได้รึเปล่าครับ จะได้ส่งให้เพื่อนครับ Question
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 21:56  

Oldster ผู้เขียน:

ผมติดตั้งลงโทรศัพท์ของผมเรียบร้อยครับ ขอบคุณพี่ Looker มาก ๆ ครับ มี Dict ใช้แล้วเย้ ๆ

พี่ Looker ครับ ถ้าเพื่อนผมใช้ SE W880i จะใช้ LekLekDict ver0.3.3 ได้รึเปล่าครับ จะได้ส่งให้เพื่อนครับ Question
ได้ครับ เนื่องจาก LLD ไม่ได้จำกัดขนาดหน้าจอครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 22:18  

ถ่ายรถโมเดลครับ Marco + Flash

Mitsubishi Eclipse

comicboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 22:43  

Shocked เศร้าเลย ฝันสลาย Crying or Very sad
ขอบคุงงับ

เอา wallpaper มาฝากจ้าา ที่จริงทำไว้เป็น theme แต่ ไม่เปงง่าา

สวยมากๆเลยคับ อยากได้เป็นธีมจางเลยอ่ะคับ แหะๆ uploadไม่เปง ส่งมาทางเมลล์ก็ได้คับ อิอิ เด๋วอับให้ comic_boy_hup@hotmail.com
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:43  

comicboy ผู้เขียน:
สวยมากๆเลยคับ อยากได้เป็นธีมจางเลยอ่ะคับ แหะๆ uploadไม่เปง ส่งมาทางเมลล์ก็ได้คับ อิอิ เด๋วอับให้ comic_boy_hup@hotmail.com

ส่งให้แล้วครับ ฝากอัพโหลดแบ่งปันกันด้วยนะครับ

comicboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:53  

อับแล้วค้าบบบ

http://www.thupload.com/download/37b0c11adc17467f95f3ef9105af4248.html

เครดิต p ่ PrinceBird หุหุ ขอบคุงค้าบบบบ

ปล.แก้ไขลิ้งเรียบร้อแล้วคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย comicboy เมื่อวันที่ 01 May 2007 14:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 00:38  

ดาวน์โหลดไม่ได้ครับบบบ
JeMb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 03:34  

ผมทามมือถือตกพื้นอ่ะครับสูงประมาณโต๊ะคอมอ่ะทำให้เสียงมันเบาลงไปเลยอ่ะครับ....ทำยังไงดีอ่ะครับตอบทีได้อ่ะป่าว sadddมากมาย
มอม่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 03:42  

ไปเท่วชลบุรีไป หาดจอมเทียนเลยถ่ายรูปมาเล่นๆ มือสั่นมากๆเพราะไม่ได้นอน
แถมอัดกาแฟไปอีกหลายป๋อง 55+

ภาพ พาโน ครั้งแรกและครั้งเดียวฮะ ถ่ายไม่เปนอะ

ลองแมโครดู กระโดดถ่ายฮะ มันสูง -*-

แมโครอีก

ท้องฟ้า

nattaboora
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : รายงานตัวค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 08:25  

ซื้อมาอาทิตย์นึงแล้วค่ะ (หลังจากตัดใจขายเจ้าอ้วนสุดที่รัก NK7710 ไปให้คนรู้จักเค้าดูแลมันต่อ) SE k550i สีขาวน่ารักมากเลย ชอบทุกอย่างเลยค่ะ เปลี่ยนมาใช้เจ้านี่เพราะเห็นว่าถ่ายรูปออกมาแจ่มดีมาก เอาไว้ถ่ายรูปเด็กๆ เทียบกับ N70 ของพี่ชายภาพออกมาสู้ไม่ได้เลย แต่ขอถามนิดนึง ว่าเสียงเพลงจาก speaker นี่ถ้าเปิดสุดมันจะไม่ค่อยเพราะใช่มั้ยคะ คนอื่นเป็นเหมือนเรามั้ยคะ เป็นปัญหาเดียวที่เจอค่ะ นอกจากเรื่องเมมแพง อ้อ ตอนนี้หา Sandisk 1 Gic ได้ในราคา 1500 พร้อม Adapter มีที่ไหนถูกกว่านี้มั้ยคะ เจอในเวบค่ะ เราอยู่บ้านเดียวกับน้อง Prince bird น่ะ สงสัยน้องเค้าเป็นชาวมอนอแน่เลยเห็นอยู่พะเยาด้วย เป็นอาจารย์หรือเปล่าคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 08:26  

JeMb ผู้เขียน:
ผมทามมือถือตกพื้นอ่ะครับสูงประมาณโต๊ะคอมอ่ะทำให้เสียงมันเบาลงไปเลยอ่ะครับ....ทำยังไงดีอ่ะครับตอบทีได้อ่ะป่าว sadddมากมาย

เครื่องตกแร้วเสียงค่อยลง จริงๆ แร้วเราอาจอุปาทานไปเองก็ได้ ลองทำตามนี้ดูก่อนคับ

1. เข้าไปที่ Music player > Now playing > More > Settings > Stereo widening ถ้าเลือกเป็น On เสียงจะค่อยลงแต่กระจายกว้างขึ้น แต่ถ้าเลือกเป็น Off เสียงจะดังขึ้นแต่ออกมาตรงๆ ไม่กระจาย

2. Restart เครื่อง แร้วลองฟังดู หากแน่ใจว่าเสียงค่อยลงไม่เหมือนเดิมจริงๆ ต้องนำเครื่องเข้าศูนย์ฯ จะมีค่าใช้จ่ายหากช่างฯ ตรวจพบว่าสาเหตุเกิดจากคุณทำเครื่องตกหล่น เพราะการรับประกันฯ ไม่ครอบคลุมถึงอุบัติเหตุ แต่ถ้าเครื่องไม่มีรอยตกหรือชิ้นส่วนกระเทาะ/บิ่น/แตก/ร้าว คุณก็บอกแค่อาการผิดปรกติม่ะต้องบอกว่าทำตกมา ช่างฯ จะเป็นผู้พิจารณาแระฟันธงเอง..ซึ่งหากก้ำกึ่งเป็นไปได้ว่าเครื่องอาจผิดปรกติเองเขาก็ม่ะคิดตังค์นะ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โหลดคับ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 11:39  

ขอบคุณคับ

k550i สามารถใช้ themes รุ่น K750i ได้ คลิ๊กที่นี่ มีให้โหลดเพียบ สวยๆ ทั้งนั้น ฟรีด้วยเอ้า!! laughing6

เสริมพี่Lookerค่ะ

link นีก็ฟรีค่ะสวยด้วย www4.ownskin.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 12:06  

Anonymous ผู้เขียน:

link นีก็ฟรีค่ะสวยด้วย www4.ownskin.com

link ที่ให้มาพี่ว่าม่ะน่าใช่นะ นี่ป่าว? www.4ownskin.com
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 12:33  

comicboy ผู้เขียน:
อับแล้วค้าบบบ

http://www.esnips.com/doc/4f4ea523-1239-4430-b566-29900963b9d2/CyberShot_Walkman

เครดิต p' PrinceBird หุหุ ขอบคุงค้าบบบบ

Bad Link ครับแก้ไขด้วยนะครับ Very Happy

nattaboora ผู้เขียน:
ซื้อมาอาทิตย์นึงแล้วค่ะ (หลังจากตัดใจขายเจ้าอ้วนสุดที่รัก NK7710 ไปให้คนรู้จักเค้าดูแลมันต่อ) SE k550i สีขาวน่ารักมากเลย ชอบทุกอย่างเลยค่ะ เปลี่ยนมาใช้เจ้านี่เพราะเห็นว่าถ่ายรูปออกมาแจ่มดีมาก เอาไว้ถ่ายรูปเด็กๆ เทียบกับ N70 ของพี่ชายภาพออกมาสู้ไม่ได้เลย แต่ขอถามนิดนึง ว่าเสียงเพลงจาก speaker นี่ถ้าเปิดสุดมันจะไม่ค่อยเพราะใช่มั้ยคะ คนอื่นเป็นเหมือนเรามั้ยคะ เป็นปัญหาเดียวที่เจอค่ะ นอกจากเรื่องเมมแพง อ้อ ตอนนี้หา Sandisk 1 Gic ได้ในราคา 1500 พร้อม Adapter มีที่ไหนถูกกว่านี้มั้ยคะ เจอในเวบค่ะ เราอยู่บ้านเดียวกับน้อง Prince bird น่ะ สงสัยน้องเค้าเป็นชาวมอนอแน่เลยเห็นอยู่พะเยาด้วย เป็นอาจารย์หรือเปล่าคะ

ผมซื้อที่ TopLand ครับ ตรงร้าน Power Buy โซนมือถือครับ 1690 บาท
ปล. ผมเป็นนิสิตชั้นปีที่ 4 ครับ อย่าพึ่งให้ผมแก่เลย อิอิ Very Happy

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่ Looker ครับ p990i นี่เราถอด ฝาฟลิบด้านหน้าออกได้รึเปล่าครับตรงที่เป็นตัวเลข มันไม่สวยอ่ะ แล้วตอนนี้ยังมีขายอยู่รึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลิงค์นี้ชัวร์ค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:06  

Anonymous ผู้เขียน:

link ที่ให้มาพี่ว่าม่ะน่าใช่นะ นี่ป่าว? www.4ownskin.com

www4.ownskin.com ชัวร์ค่ลองดูซิคะ ทีแรกก็ว่ามานแปลกแต่ชัวร์ค่ะ เพราะโหลดประจำแถมแนะนำให้คนในofficeโหลดอีกต่างหาก
SaTAN~*
Year's Star

หัวข้อ : สงัสยอ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:11  

แบบว่าเวลาเราถ่ายรูปมานจาขึ้นบอกว่าเปงรูปที่เท่าไหร่ สมมุต DSC 00023 แบบนี้อ่ะค่ะ พอเรากดไม่เอาถ่ายใหม่ รูปต่อไป มานก้อขึ้น DSC 00024 เรยอ่ะค่ะ จาให้มานรีเซ็ต กลับไปเปง DSC00023 ไม่ได้หรอค่ะมานจาต่อไปเรื่อยๆๆ เรยหรอ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงัสยอ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:21  

SaTAN~* ผู้เขียน:
แบบว่าเวลาเราถ่ายรูปมานจาขึ้นบอกว่าเปงรูปที่เท่าไหร่ สมมุต DSC 00023 แบบนี้อ่ะค่ะ พอเรากดไม่เอาถ่ายใหม่ รูปต่อไป มานก้อขึ้น DSC 00024 เรยอ่ะค่ะ จาให้มานรีเซ็ต กลับไปเปง DSC00023 ไม่ได้หรอค่ะมานจาต่อไปเรื่อยๆๆ เรยหรอ

ให้กลับเป็น DSC00023 ไม่ได้ครับแต่ให้กลับเป็น 1 ใหม่ได้ โดยเปิดฟังก์ชันกล้อง > การตั้งค่า > รีเซ็ตเลขไฟล์ ครับ
Untitled *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:25  

เฮ้อ ทำไมคนอื่นเค้าใช้กันดี๊ดี ส่วนป๋มใช้แล้วห่วยคนเดียวง่ะ Crying or Very sad

แบบว่า ใช้สมอลทอร์คก้อแล้ว หูฟังบลูทูธก้อแล้ว แบ็ตก้อยังร้อน

เลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็น 7390 แทน เสียดาย เจ้ารุ่นนี้เหมือนกันน่ะ ใช้มา 2 อาทิตย์กว่าเอง

เพราะถ่ายรูปได้สวยและคมจิงๆ เฮ้อออ T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:26  

ต้องกราบขอบพระคุณงามๆเป็นอย่างสูง ที่ช่วยชี้ทางกระจ่างครับ..
ขอให้ผลบุญในครั้งนี้ส่งผลให้บ่ายนี้ถูกหวยกันทุกๆนะคร้าบบบ..

www.seclub.net ครับ freeeeeeeeeeeeee
SaTAN~*
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:29  

ให้กลับเป็น DSC00023 ไม่ได้ครับแต่ให้กลับเป็น 1 ใหม่ได้ โดยเปิดฟังก์ชันกล้อง > การตั้งค่า > รีเซ็ตเลขไฟล์ ครับ

ตงไหนอ่ะค่ะต้องเปิดกล้องก่องหรอ หาไม่เจออ๊ะ ><!!!! ช่วยบอกอีกทีน้า คุงจ้า
JeMb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:31  

JeMb ผู้เขียน:

เครื่องตกแร้วเสียงค่อยลง จริงๆ แร้วเราอาจอุปาทานไปเองก็ได้ ลองทำตามนี้ดูก่อนคับ

1. เข้าไปที่ Music player > Now playing > More > Settings > Stereo widening ถ้าเลือกเป็น On เสียงจะค่อยลงแต่กระจายกว้างขึ้น แต่ถ้าเลือกเป็น Off เสียงจะดังขึ้นแต่ออกมาตรงๆ ไม่กระจาย

2. Restart เครื่อง แร้วลองฟังดู หากแน่ใจว่าเสียงค่อยลงไม่เหมือนเดิมจริงๆ ต้องนำเครื่องเข้าศูนย์ฯ จะมีค่าใช้จ่ายหากช่างฯ ตรวจพบว่าสาเหตุเกิดจากคุณทำเครื่องตกหล่น เพราะการรับประกันฯ ไม่ครอบคลุมถึงอุบัติเหตุ แต่ถ้าเครื่องไม่มีรอยตกหรือชิ้นส่วนกระเทาะ/บิ่น/แตก/ร้าว คุณก็บอกแค่อาการผิดปรกติม่ะต้องบอกว่าทำตกมา ช่างฯ จะเป็นผู้พิจารณาแระฟันธงเอง..ซึ่งหากก้ำกึ่งเป็นไปได้ว่าเครื่องอาจผิดปรกติเองเขาก็ม่ะคิดตังค์นะ laughing6

ขอบคุงมากครับพี่ลุก.....
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:46  

ตงไหนอ่ะค่ะต้องเปิดกล้องก่องหรอ หาไม่เจออ๊ะ ><!!!! ช่วยบอกอีกทีน้า คุงจ้า

ใช่ครับ เปิดกล้องก่อน แล้วกดการตั้งค่า โดยกดที่ softkey ซ้าย จะเข้าสู่การตั้งค่าของกล้อง จากนั้นเลื่อนไปเมนู รองสุดท้ายครับ " รีเซ็ตเลขไฟล์ " จากนั้นกดตกลงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 01 May 2007 14:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SaTAN~*
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:55  

ใช่ครับ เปิดกล้องก่อน แล้วกดการตั้งค่า โดยกดที่ softkey ซ้าย จะเข้าสู่การตั้งค่าของกล้อง จากนั้นเลื่อนไปเมนู รองสุดท้ายครับ " รีเซ็ตเลขไฟล์ " จากนั้นกดตกลงครับ

ลองดูแระอ่ะจ้า มานไม่มีอ่ะ ทำไงดีอ่ะทีนี้ มานมี สลับไปที่กล้องวีดีโอ โหมดถ่ายภาพ ฉาก ขนาดรูปภาพ โฟกัส เปิดแสง เปิดตั้งเวลถ่ายภาพ เอฟเฟ็ค White balance โหมดวัดแสง คุณภาพของรูปภาพ เสียงชัตเตอร์ เปิดเวลาและวันที่
บันทึกไปยัง มีแค่นี้เองอ่ะ แสดงว่าของคนอื่นมีมากก่านี้หรอ ม่ายมีทำไงได้อ่ะ แงแง
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2007 14:08  

ลองดูแระอ่ะจ้า มานไม่มีอ่ะ ทำไงดีอ่ะทีนี้ มานมี สลับไปที่กล้องวีดีโอ โหมดถ่ายภาพ ฉาก ขนาดรูปภาพ โฟกัส เปิดแสง เปิดตั้งเวลถ่ายภาพ เอฟเฟ็ค White balance โหมดวัดแสง คุณภาพของรูปภาพ เสียงชัตเตอร์ เปิดเวลาและวันที่
บันทึกไปยัง มีแค่นี้เองอ่ะ แสดงว่าของคนอื่นมีมากก่านี้หรอ ม่ายมีทำไงได้อ่ะ แงแง

คุณเก็บภาพในโทรศัพท์รึเปล่าครับ คุณต้องเปลี่ยนที่เก็บมาเป็น ใน Memory Stick ก่อนครับ โดยการเปลี่ยนให้ไปที่เมนู บันทึกไปยัง แล้วเลือก Memory Stick

แต่มีข้อแม้ว่าการที่คุณจะรีเซ็ตเลขไฟล์ได้นั้น ในโฟลเดอร์ที่เก็บภาพของคุณจะต้องไม่มีภาพใดอยู่ในนั้น ถ้าหากมีภาพอยู่ มันจะรันเลขต่อเนื่องไปเรื่อยๆครับ ถ้าอยากรีเช็ต ให้ย้ายรูปไปโฟล์เดอร์อื่น หรือย้ายรูปลงคอมก่อน จากนั้นกด รีเซ็ตลขไฟล์ครับ สาเหตุที่ต้องทำโฟล์เดอร์นั้นให้ว่างก่อนถึง รีเซ็ตได้นั้น เพื่อป้องกันไม่ให้รูปมีชื่อซ้ำกันครับ ถ้ามีรูปอยู่แล้วการรีเซ็ตจะไม่เห็นผลครับ

หวังว่าคราวนี้คงได้แล้วนะครับ Very Happy
SaTAN~*
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2007 14:33  

คุณเก็บภาพในโทรศัพท์รึเปล่าครับ คุณต้องเปลี่ยนที่เก็บมาเป็น ใน Memory Stick ก่อนครับ โดยการเปลี่ยนให้ไปที่เมนู บันทึกไปยัง แล้วเลือก Memory Stick

แต่มีข้อแม้ว่าการที่คุณจะรีเซ็ตเลขไฟล์ได้นั้น ในโฟลเดอร์ที่เก็บภาพของคุณจะต้องไม่มีภาพใดอยู่ในนั้น ถ้าหากมีภาพอยู่ มันจะรันเลขต่อเนื่องไปเรื่อยๆครับ ถ้าอยากรีเช็ต ให้ย้ายรูปไปโฟล์เดอร์อื่น หรือย้ายรูปลงคอมก่อน จากนั้นกด รีเซ็ตลขไฟล์ครับ สาเหตุที่ต้องทำโฟล์เดอร์นั้นให้ว่างก่อนถึง รีเซ็ตได้นั้น เพื่อป้องกันไม่ให้รูปมีชื่อซ้ำกันครับ ถ้ามีรูปอยู่แล้วการรีเซ็ตจะไม่เห็นผลครับ

หวังว่าคราวนี้คงได้แล้วนะครับ Very Happy

ได้แว้วค่ะ ขอบคุง มากมาย^^
of_kub
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 18:46  

ผมขอบคุณทุกๆกระทู้ ที่เข้ามาตอบนะคับ ช่วยผมได้เยอะเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 19:07  

พี่ Looker ครับ p990i นี่เราถอด ฝาฟลิบด้านหน้าออกได้รึเปล่าครับตรงที่เป็นตัวเลข มันไม่สวยอ่ะ แล้วตอนนี้ยังมีขายอยู่รึเปล่าครับ

ได้จิ ทำให้เครื่องดูบางลงจมเรยแหละ..
ซื้อตอนนี้คุ้มสุดๆ เหลือม่ะถึง 2 หมื่น options เพียบ!

Untitled * ผู้เขียน:
เฮ้อ ทำไมคนอื่นเค้าใช้กันดี๊ดี ส่วนป๋มใช้แล้วห่วยคนเดียวง่ะ Crying or Very sad

แบบว่า ใช้สมอลทอร์คก้อแล้ว หูฟังบลูทูธก้อแล้ว แบ็ตก้อยังร้อน

เลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็น 7390 แทน เสียดาย เจ้ารุ่นนี้เหมือนกันน่ะ ใช้มา 2 อาทิตย์กว่าเอง

เพราะถ่ายรูปได้สวยและคมจิงๆ เฮ้อออ T^T

รุ่นนี้เขาขายกันโครมๆ คุ้มค่าเงินที่สุดแร้วขณะนี้ คุณ pbyap พาพวกไปปล้น เอ๊ย! ไปซื้อ 3 เครื่องรวดแร้วเข้ามาโพสไว้ในหน้าที่ผ่านมา ผมก็อปมาให้อ่านอยู่ข้างล่างนี่คับ

pbyap ผู้เขียน:
เมื่อวานเพิ่งไปถอยมาครับ 3 เครื่องรวด (ของผม กะเพื่อนอีก 2 คน) อยู่เทสต์จนร้านปิดเลย
หลังสอยมาแล้ว ท้องก็ร้องบ้างครับ เลยไปทานข้าวในร้านไก่ทอดชื่อดังเป็นการตบท้ายการช๊อปปิ้ง
V
V

ปล. มือสั่นเล็กน้อย เพราะหิวครับ
khaodin
Year's Star

หัวข้อ : อย่างนี้ปกติไหมคับ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:10  

พึงถอยมาได้ 3 วันครับ ขอร่วมวงใช้ K550i ด้วยคนนะครับ
มีอะไรอยากถามครับคือว่ามันเยอะอ่านไม่ไหวอาจจะซ้ำแล้วยังไงช่วยเชื่อมโยงให้ด้วยนะครับ

1. ขณะคุยอยู่ไฟหน้าจอจะติดตลอดเวลา ปกติป่าวคับ
2. ขณะใช้ฟังวิทยุการเลื่อนช่องที่เก็บไว้ใช้กดที่ไมโครโฟนได้ไหม ของผมกดไม่ได้

สุดท้ายนี้ขอบคุณมากนะครับที่ทำให้ผมตัดสินใจเอาเครื่องนี้
เปิดมาเจอเห็นว่าดีๆๆๆ เลยคว้ามาแล้วครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อย่างนี้ปกติไหมคับ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:34  

khaodin ผู้เขียน:
พึงถอยมาได้ 3 วันครับ ขอร่วมวงใช้ K550i ด้วยคนนะครับ
มีอะไรอยากถามครับคือว่ามันเยอะอ่านไม่ไหวอาจจะซ้ำแล้วยังไงช่วยเชื่อมโยงให้ด้วยนะครับ

1. ขณะคุยอยู่ไฟหน้าจอจะติดตลอดเวลา ปกติป่าวคับ
2. ขณะใช้ฟังวิทยุการเลื่อนช่องที่เก็บไว้ใช้กดที่ไมโครโฟนได้ไหม ของผมกดไม่ได้

สุดท้ายนี้ขอบคุณมากนะครับที่ทำให้ผมตัดสินใจเอาเครื่องนี้
เปิดมาเจอเห็นว่าดีๆๆๆ เลยคว้ามาแล้วครับ

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

1. เครื่องคุณปรกติคับ
2. ปุ่มที่อยู่บนแท่งไมค์ที่สายหูฟังฯ เอาไว้กดรับ/ยกเลิกสาย ใช้เปลี่ยนช่องสถานีวิทยุที่ล็อคไว้ม่ะได้คับ
khaodin
Year's Star

หัวข้อ : Re: อย่างนี้ปกติไหมคับ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:45  

khaodin ผู้เขียน:

1. เครื่องคุณปรกติคับ
2. ปุ่มที่อยู่บนแท่งไมค์ที่สายหูฟังฯ เอาไว้กดรับ/ยกเลิกสาย ใช้เปลี่ยนช่องสถานีวิทยุที่ล็อคไว้ม่ะได้คับ

***ขอบคุณมากๆครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Let's Celebrate on The 40th Page of The K550i
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:57  

........Let's Celebrate on The 40th Page of The K550i
...............occasion5 มาร่วมฉลองชัยบอร์ด K550i ขึ้นสู่หน้าที่ 40 แร้ว occasion5

.........................................................

......................................................

K550i with MDS-60

occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5
occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 08 May 2007 21:56; ทั้งหมด 5 ครั้ง
งึมๆๆ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 21:09  

พึงจะถอยมางับ ชอบมากๆ เพราะบอร์ดนี้ล่ะ Laughing แล้วก็เจอข้อเสียเข้าจนได้
เวลาดูคลิปวีดีโอ มันเร่งให้เล่นเร็วขึ้นไม่ได้หรอครับ คือบางทีดูไปแล้วยังไม่จบ ต้องกลับมาดูตั้งแต่ต้นใหม่เลย Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 21:22  

งึมๆๆ ^^ ผู้เขียน:
พึงจะถอยมางับ ชอบมากๆ เพราะบอร์ดนี้ล่ะ Laughing แล้วก็เจอข้อเสียเข้าจนได้
เวลาดูคลิปวีดีโอ มันเร่งให้เล่นเร็วขึ้นไม่ได้หรอครับ คือบางทีดูไปแล้วยังไม่จบ ต้องกลับมาดูตั้งแต่ต้นใหม่เลย Crying or Very sad

ถ้าคุณหมายถึง "กรอ" เดินหน้าหรือถอยหลังก็กดปุ่ม Navi-key left หรือ right ค้างไว้ ขึ้นอยู่กะว่าคุณสั่งเล่นวีดีโอในแนวตั้งหรือแนวนอนซึ่งทิศทางการกดปุ่มก็จะปรับเปลี่ยนตามไปด้วย หากกดแร้วปล่อยจะเป็นการเปลี่ยน track

คุณสามารถกรอเพลงหรือเปลี่ยน track ใน Music player ได้ด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 01 May 2007 21:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 21:23  

ต้องเล่นใน Video Player เท่านั้นครับ
งึมๆๆ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 21:30  

ถ้าคุณหมายถึง "กรอ" เดินหน้าหรือถอยหลังก็กดปุ่ม Navi-key left หรือ right ค้างไว้ ขึ้นอยู่กะว่าคุณสั่งเล่นวีดีโอในแนวตั้งหรือแนวนอนซึ่งทิศทางการกดปุ่มก็จะปรับเปลี่ยนตามไปด้วย หากกดแร้วปล่อยจะเป็นการเปลี่ยน track

คุณสามารถกรอเพลงหรือเปลี่ยน track ใน Music player ได้ด้วย

ขอบคุณมากๆคร้าบบบ Razz
แบบนี้ค่อยสะดวกขึ้นหน่อย แต่ก็ดูไม่ออกอยู่ดีกว่า กรอ ไปถึงไหนแล้ว Confused
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 21:33  

ได้จิ ทำให้เครื่องดูบางลงจมเรยแหละ..
ซื้อตอนนี้คุ้มสุดๆ เหลือม่ะถึง 2 หมื่น options เพียบ!

แถวนี้ไม่มีขายครับ หาซื้อมาทั้งวัน ไปส่งเพื่อนซื้ออะครับ ตอนนี้มันได้ HP6828 มาแทนแล้วครับ เป็น Pocket PC Phone
thenext
Year's Star

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:39  

เรื่อง..F/Wตัวใหม่งะคับ ผมเห็นมีคนบอกมาใหม่แล้วคับ R1KC001 อยากทราบว่ามีใครไปอัพมาแล้วมั้งคับ***อยากรู้ว่าตัวใหม่ดีกว่าตัวเก่ายังไงคับ (คุนคับ)
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:44  

thenext ผู้เขียน:
เรื่อง..F/Wตัวใหม่งะคับ ผมเห็นมีคนบอกมาใหม่แล้วคับ R1KC001 อยากทราบว่ามีใครไปอัพมาแล้วมั้งคับ***อยากรู้ว่าตัวใหม่ดีกว่าตัวเก่ายังไงคับ (คุนคับ)
ณ ตอนนี้ยัง R1JD001 ครับ
1/1/2550
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 23:31  

หุหุผมถอยมาได้1สัปดาล๊ะถอยสีขาวมา หุหุเห็นว่าสวยดีกลมกลืนกันดีไม่เหมือนสีดำมันตัดๆกันแบบไม่เนียนอ่ะ (ส่วนตัวมากๆ)
ตอนแรกกะจะซื้อ 7390เสียด้วยซ้ำเพราะราคาใกล้เคียงกันแต่7390เหนือกว่าหลายๆเรื่องแต่พอคุยไปคุยมากะเจ้าของ
ร้านที่ขายให้ก็เรยยมาตกลงปลงใจที่se k550i นี้หล่ะเพราะขี้เกียจหาธีม+โปรแกรมใหม่เพราะเครื่องเก่าใช้w550i 55 รุ่นนี้ดีมากมายครับแต่ลำโพงสู้ตัวเก่าผมมิได้ แต่กล้องกินขาดจิงๆจองามหลาย
อืมขอถามพี่Lookerว่ารุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้ม๊ะเห็นตอนนี้มีลายสไปเดอร์แมนออกมาอยากได้ง่ะ อิอิ คลั่งไคล้สไปเดอร์แมน 555+
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 23:32  

thenext ผู้เขียน:
ณ ตอนนี้ยัง R1JD001 ครับ
1/1/2550
R1KC001 รุ้สึกจาเป็นของเมืองนอกนะครับของเมืองไทยยังไม่มี
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 23:34  

อืมถามพี่ี่Lookerอีกเรื่องคือว่าสีขาวใช้ไปนานๆแล้วจาเหลืองจริงหรอกัวจังเรยยย
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 00:05  

เอ้า ฉลอง
occasion5

ฉลอง 40 หน้าด้วยการ

แจกธีม Walkman ของ W610i ครับ

http://upload.siamza.com/download.php?id=41792
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 00:33  

tarata_14 ผู้เขียน:
หุหุผมถอยมาได้1สัปดาล๊ะถอยสีขาวมา หุหุเห็นว่าสวยดีกลมกลืนกันดีไม่เหมือนสีดำมันตัดๆกันแบบไม่เนียนอ่ะ (ส่วนตัวมากๆ)
ตอนแรกกะจะซื้อ 7390เสียด้วยซ้ำเพราะราคาใกล้เคียงกันแต่7390เหนือกว่าหลายๆเรื่องแต่พอคุยไปคุยมากะเจ้าของ
ร้านที่ขายให้ก็เรยยมาตกลงปลงใจที่se k550i นี้หล่ะเพราะขี้เกียจหาธีม+โปรแกรมใหม่เพราะเครื่องเก่าใช้w550i 55 รุ่นนี้ดีมากมายครับแต่ลำโพงสู้ตัวเก่าผมมิได้ แต่กล้องกินขาดจิงๆจองามหลาย
อืมขอถามพี่Lookerว่ารุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้ม๊ะเห็นตอนนี้มีลายสไปเดอร์แมนออกมาอยากได้ง่ะ อิอิ คลั่งไคล้สไปเดอร์แมน 555+

รุ่นนี้ถอดเปลี่ยนหน้ากากเองม่ะได้ ต้องให้ช่างศูนย์ฯ เป็นผู้ถอดเปลี่ยนให้เพราะมีผลต่อประกันฯ

เท่าที่พี่ทราบมา..รุ่นที่ถอดเปลี่ยนหน้ากากได้มักมีปัญหาเรื่องฝุ่นเข้า ต้องเป็นภาระคอยถอดออกมาเช็ดทำความสะอาดบ่อยๆ หน้ากากของแท้ชุดนึงก็หลายตังค์ สิ้นเปลืองเงินทองโดยใช่เหตุ แระหากจอสวยๆ ฝุ่นเข้าไปสะสมมากๆ ก็ม่ะค่อยแจ่มนะ

อืมถามพี่ี่Lookerอีกเรื่องคือว่าสีขาวใช้ไปนานๆแล้วจาเหลืองจริงหรอกัวจังเรยยย

เหลืองแน่คับ แต่ช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กะการใช้งานของแต่ละคน เอ้า..แถมแกงส้มไข่ทอดชะอมให้หิวเล่น

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i, Macro focus, Turn off Photo light

เอ้า ฉลอง
occasion5

V
V

http://upload.siamza.com/download.php?id=41792

อ่านะ..เครื่องยังม่ะเห็น theme มาแร้วหรอเนี่ย? scratch
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Let's Celebrate on The 40th Page of The K550i
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 02:35  

........Let's Celebrate on The 40th Page of The K550i
...............occasion5 มาร่วมฉลองชัยบอร์ด K550i ขึ้นสู่หน้าที่ 40 แร้ว occasion5

.........................................................

......................................................

โอ้ว !! Dance กระจายไปเลยครับ พี่ Looker ด้านหลังรูปบนนี่สงสัยไม่พอแหง ๆ ครับ (แค่ขวดเดียว) occasion5
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 09:28  

เอ้า ฉลอง
occasion5

V
V

อ่านะ..เครื่องยังม่ะเห็น theme มาแร้วหรอเนี่ย? scratch
เป็นธีม Original ครับ
ซึ่งรุ่นที่มี Walkman 2.0 จะมีครับ เห็นว่าสวยเลยเอามาฝากครับ
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 11:10  

ฉลองด้วยคนคร๊าบบบ...
ติดตามมาตั้งกะมีสองหน้า
ตัดใจซื้อ(เพราะพี่ Lookerตอบคำถามเคลียร์มากๆ )เอาก็ตอนหน้าที่ 12 (ต้องวางแผนทำให้เครื่อง i-603 เจ๊งก่อนไม่งั้นก็คงซื้อตั้งแต่อ่านบอร์ดหน้าที่ 3 แล้ว)
เข้ามาขอความช่วยเหลือหน้า 38-39...
ตอนนี้ก็ 40 แล้ว..เร็วจัง Applause
Looker
Year's Star

หัวข้อ : ร่วมฉลองหน้าที่ 40 ด้วยแนวคิดสร้างสรรค์ที่ม่ะเหมือนใคร..
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 14:23  

ร่วมฉลองหน้าที่ 40 ด้วยแนวคิดสร้างสรรค์ที่ม่ะเหมือนใคร..
........มาทำที่ใส่อุปกรณ์มือถือจากวัสดุเหลือใช้กันเถอะ! laughing6

อุปกรณ์: กระป๋องพลาสติกขนาดเท่ากันจำนวน 3 ใบ, แผ่น CD ที่ม่ะใช้แร้ว, เทปกาวสองหน้า, ปากกาเมจิก แระกรรไกร

ตัดเทปกาวสองหน้าขนาดพอประมาณจำนวน 9 ชิ้น

นำมาติดที่ก้นกระป๋องๆ ละ 3 ชิ้น (ติดตามรูปนะ)

หงายแผ่น CD เอาด้านเงาขึ้น นำกระป๋องทั้ง 3 ใบมาจัดเรียงให้ได้ตำแหน่งที่สมดุลย์ แร้วใช้ปากการเมจิก mark ไว้

ลอกเอาส่วนที่เป็นกระดาษออกแร้วนำมาติดลงบนแผ่น CD ในตำแหน่งที่ mark ไว้ทีละใบจนครบทั้ง 3 ใบ กดให้แน่น

เสร็จแร้วคับ คราวนี้จะใส่อะไรดีล่ะ? ผมใส่หูฟังฯ, สาย USB, webcam กะ BT แบบ Headset อาร์ตสุดๆ เรยขอบอก! laughing6

ไม่ว่าจะมองมุมไหนก็ดูสวยงามทันสมัย ที่สำคัญ "ฝีมือเราเอง" ม่ะต้องไปหาซื้อ'ไรมาใส่ให้เปลืองตังค์ laughing6

เวลาจะเคลื่อนย้ายก็เอานิ้วหนีบที่ปากถ้วยทั้ง 3 แร้วยก สะด๊วกกก..สะดวกอ่ะ laughing6

บางคนอาจสงสัยว่า แร้วจะหากระป๋องขนาดพอเหมาะเหล่านี้ได้ที่ไหน? นี่เรยคับ.."เต้าหู้นมสดเจ้าจุก" กระป๋องละยี่จิบ (ม่ะได้ค่าโฆษณานะ laughing6 ) มีขายตามร้านเซเว่นฯ ทั่วไป (อยู่ในตู้แช่อ่ะ)

ที่ใส่อุปกรณ์ฯ นี้จะช่วยจัดโต๊ะคอมพ์ของคุณให้เป็นระเบียบ ประหยัดเนื้อที่ เวลาหยิบใช้ก็สะดวกดี อ้อ! กาวตราช้างเอาม่ะอยู่นะ ลองแร้ว เทปกาวสองหน้า work สุดคับ laughing6
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 16:52  

อิอิ Shocked พี่ Looker มาแนว D.I.Y (do it your self ) ซะแว้ว
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 20:09  

สุดยอดมากๆครับ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 22:57  

พี่Lookerคับรุ่นนี้รองรับเมมสูงสุดเท่าไรหรอครับเข้าไปเช็ค2-3เว็บล๊ะไม่เห็นมีเว็บไหนบอกเลยว่ารับสูงสุดเท่าไร คือถ้าได้ถึง2Gbก็จะรอซื้อ2Gbอ่าครับแต่ถ้าไม่ถึงก็แค่1Gbพอ (เม็มแพงเวอร์มากๆคุณสมบัติก็สู้พวกSDไม่ได้(รึป่าว?)เห็นว่าช้ากว่าพวกSDอีกไม่เข้าใจSEเรย
เมมแพงมากส์(ปล.บ่นระบายอารมตอนนี้กะลังสับสนว่าจะเอาเงินไปซื้อเมมหรือเป๋าจาคอบใบใหม่ดี^^))
อยากให้รุ่นนี้ฮิทติดลมบนจังเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
davedevil
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามท่าน Looker เนี่ยมันคืออะไรครับ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:20  

ราม*ไม่ได้ลอกอิน*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:55  

พี่ลุกเก้อร์...
หลังจากที่ยังไม่ได้เอาทอสับไปซ่อม...
ปรากด ม่ะกี๊ ทำทอสับตกอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(บ้าไปแล้ว)
ดัง ตุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย
หลายจังหวะมาก
ตกจากที่สุงกว่าคั้งแรกอีก
เครียดมากๆ
แต่ลองเช็คกล้อง + ลำโพง ก้อปกติดี
(กล้องยังมีเส้นสีดำพาดอยุ่เหมือนเดิม)

แต่

หลังจากนี้...
สงสัยต้องเอาทอสับเข้าห้อง ICU แล้วมั้ง

หม่อมแม่ด่าแน่เรย ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วจะเอาความคืบคลานมาบอกนะคับ T^T
of_kub
Year's Star

หัวข้อ : สงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:56  

ยินดีกับ 40 หน้าด้วยนะคับ

อยากถามว่า F/W จาอัพยังไงหรอคับ อัพที่ไหนคับ แล้วอัพทำไมคับ

ขอบคุณคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:15  

ยินดีกับ 40 หน้าด้วยนะคับ

อยากถามว่า F/W จาอัพยังไงหรอคับ อัพที่ไหนคับ แล้วอัพทำไมคับ

ขอบคุณคับ
อัพที่บ้านได้เลยครับ

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=3486 ครับ

1.เลือกภาษา
2.กด เริ่มต้น
3.กด ตกลง
4.เลือกรุ่นที่จะอัพ
5.ปิดเครื่อง
6.กด C ค้าง
7.เสียบสายดาต้า
8.เครื่องจะตรวจ FW ให้
ถ้าเจอ FW ใหม่
9.รอโหลด FW
10.รออัพ FW
11.ถ้าสำเร็จ ใส่ซิม เปิดเครื่อง

ตามภาพประกอบในเวปนั้นครับ

----------------------------------

อัพเพื่อแก้ Bug ในเครื่องครับ
of_kub
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:41  

ขอบคุณ iwata_kana นะคับ
แก้ bug คือไรคับเหมือนอัพเดตโปรแกรมป่าวคับ

ขอบคุณคับ
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 01:09  

k550i นี่เล่นไฟล์อะไรได้บ้างอะครับ อยากเอา vdo มาลงเลย ลอง avi,mpg,wmv อ่านไม่ได้เลย - -*
ปัจจุบันใช้ T200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้องใจครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 05:17  

กำลังจะซื้ออยู่อาทิตย์นี้แล้วเชียวแต่ดันไปสะดุดกับกระทู้นี้เข้า http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=3072 ภาพถ่ายตอนกลางคืนที่ได้มันแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดขนาดนี้เลยเหรอครับ แล้วเรื่องของการลงcamdriver8.8ในK750 แล้วได้ภาพที่ดีขึ้นแล้วกับใน K550 มันมีบ้างหรือเปล่าครับหรือเป็นข้อจำกัดที่ตัวฮาร์ดแวร
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 09:37  

ขอบคุณ iwata_kana นะคับ
แก้ bug คือไรคับเหมือนอัพเดตโปรแกรมป่าวคับ

ขอบคุณคับ
ใช่เลยครับ

maiden ผู้เขียน:
k550i นี่เล่นไฟล์อะไรได้บ้างอะครับ อยากเอา vdo มาลงเลย ลอง avi,mpg,wmv อ่านไม่ได้เลย - -*
ตอนนี้ที่ผมลอง
.3gp/.mp4/.rm อ่านได้ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ข้องใจครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 09:43  

พี่Lookerคับรุ่นนี้รองรับเมมสูงสุดเท่าไรหรอครับเข้าไปเช็ค2-3เว็บล๊ะไม่เห็นมีเว็บไหนบอกเลยว่ารับสูงสุดเท่าไร คือถ้าได้ถึง2Gbก็จะรอซื้อ2Gbอ่าครับแต่ถ้าไม่ถึงก็แค่1Gbพอ (เม็มแพงเวอร์มากๆคุณสมบัติก็สู้พวกSDไม่ได้(รึป่าว?)เห็นว่าช้ากว่าพวกSDอีกไม่เข้าใจSEเรย
เมมแพงมากส์(ปล.บ่นระบายอารมตอนนี้กะลังสับสนว่าจะเอาเงินไปซื้อเมมหรือเป๋าจาคอบใบใหม่ดี^^))
อยากให้รุ่นนี้ฮิทติดลมบนจังเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

คุณไปเช็คที่เวปอื่นม่ะมีบอก แต่ที่นี่บอกละเอียดยิบมีภาพประกอบด้วย คลิ๊กที่นี่ แร้วเลื่อนหาดู..อยู่แถวบนๆ นั่นแหละ

M2 ตอนนี้ม่ะแพงแร้วนะ ตอนออกมาแรกๆ ขนาด 1GB ของ Sony แท้ 3490 บาท ขนาด 512 MP 2290 บาท แระขนาด 256 MP 1390 บาท มาบุญครองยังม่ะมีเรยอ่ะ ต้องซื้อที่ศูนย์ Sony หรือ Sub-Dealer เท่านั้น!

maiden ผู้เขียน:

หลักๆ หากเป็นไฟล์ Video ก็ .3gp .mp4 .wmv ถ้าไฟล์ Audio ก็ .mp3 .m4a .wma สำหรับ .wmv ยังมีปัญหาเครื่องไม่ยอมเล่น คงต้องรอ up FW คับ

ปัญหาของคุณลอง convert ไฟล์เป็น .3gp รับรองเล่นฉลุย..

ปัจจุบันใช้ T200 ผู้เขียน:
กำลังจะซื้ออยู่อาทิตย์นี้แล้วเชียวแต่ดันไปสะดุดกับกระทู้นี้เข้า http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=3072 ภาพถ่ายตอนกลางคืนที่ได้มันแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดขนาดนี้เลยเหรอครับ แล้วเรื่องของการลงcamdriver8.8ในK750 แล้วได้ภาพที่ดีขึ้นแล้วกับใน K550 มันมีบ้างหรือเปล่าครับหรือเป็นข้อจำกัดที่ตัวฮาร์ดแวร

เรื่องการถ่ายภาพนอกเหนือจากคุณภาพของกล้องแร้ว คุณภาพแสงถือเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งที่จะถ่ายภาพให้ออกมาเนียนสวยและคมชัด ไม่ว่ากล้องดิจิตอลจริงหรือมือถือติดกล้องก็ต้องอาศัยแสงช่วยในการถ่ายภาพทั้งนั้น! การถ่ายภาพกลางคืนหรือในที่แสงน้อยจึงต้องอาศัยโปรแกรมเปิดภาพหรือ Photo shop ช่วยเพิ่มแสงหรือลบ Noise, etc.

เวป link ที่คุณให้มาเป็นการถ่ายภาพกลางคืนที่มีแสงน้อยซึ่งจริงๆ แร้วภาพพวกนี้ม่ะมีใครเอามาอัดลงกระดาษหรอกคับ เขาถ่ายเพื่อเปรียบเทียบความสามารถกล้องระหว่าง K550i กะ K750i แต่การใช้งานจริงเรามักมองหามุมที่มีแสงดีๆ เพื่อถ่ายรูป หากตรงนี้มืดแต่ตรงนั้นมืดกว่าก็ต้องถ่ายตรงนี้ แระหากเปรียบ K550i กะ K750i ก็เหมือนม่ะม่วงที่ใกล้เก็บเกี่ยวกะมะม่วงสุกงอมคาต้นใกล้ร่วงหล่นพื้น..

K550i เพิ่งออกมาได้เพียง 2 เดือนเศษ ศูนย์ฯ ยังม่ะมี FW ตัวไหนออกมาให้ up ในขณะที่ K750i up มาม่ะรู้กี่ตลบแร้วแระคิดว่าคงม่ะมี FW ใหม่กว่านี้อีกเพราะได้ข่าวว่าเขาเลิกผลิตไปแร้ว บางเวปทดสอบถ่ายภาพแบบ Outdoor ตอนกลางวันเขาก็ว่า K550i แจ่มกว่า หรือการถ่ายภาพแบบ Indoor โทนสีออกมาไม่เหมือนกันก็แร้วแต่คนชอบ จะเอามาตัดสินว่ารุ่นไหนดีกว่ากันคงม่ะได้!

ผมเคยโพสตัวอย่างภาพศิลปะถ่ายภายใต้แสงเทียนเพียงเล่มเดียวแระถ่ายภายใต้แสงไฟแบบ Incandescent รวมทั้งภาพถ่ายด้วย Twilight portrait mode ตั้งเยอะแยะในหน้าก่อนๆ อยากให้คุณลองย้อนกลับไปดู ซึ่งผมจำม่ะได้แร้วว่าอยู่หน้าไหนมั่ง แต่รู้ว่าเยอะก็แร้วกัน

สำหรับผมแร้วกล้อง K550i ม่ะได้เป็นรอง K750i นะ ต่างมีดีมีด้อยแลกกันคนละหมัด แต่ความสามารถโดยรวมแร้ว K550i กินขาด! เวป link ที่คุณให้มา..บทสรุปเขาก็บอกว่ายังงัย K550i ก็คุ้มกว่า แระผมเชื่อว่าราคาที่ต่างกันแค่พันเศษ คนส่วนใหญ่เลือก K550i คับ!
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 10:12  

แหวะเต้าหู้นมสดกินแล้วจะอ้วกแตก(^^;)ขอแจ้งข้อเสีย(รึป่าว?)อีกข้อที่ผมไม่ชอบนะคือเตรื่องนี้VDO qqcifเอง176*144 SEไม่ยอมพัฒนาเลยอย่าน้อยน่าจะcifได้แล้ว เชอะ ช่างมันกล้องสวยให้อภัยได้อิอิ ฟาหลังบอบบางมากกลัวมันหักจังเรยหุหุ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 10:15  

แหวะเต้าหู้นมสดกินแล้วจะอ้วกแตก(^^;)ขอแจ้งข้อเสีย(รึป่าว?)อีกข้อที่ผมไม่ชอบนะคือเตรื่องนี้VDO qqcifเอง176*144 SEไม่ยอมพัฒนาเลยอย่าน้อยน่าจะcifได้แล้ว เชอะ ช่างมันกล้องสวยให้อภัยได้อิอิ ฟาหลังบอบบางมากกลัวมันหักจังเรยหุหุ

มันสมราคาหนู..
เต้าหู้นมสดพี่กินทีนึง 2-3 ถ้วยนะ laughing6
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 10:48  

ขอโชว์รูปมั่งหุหุ(อาจไม่ค่อยสวยเพราะใส่ซิลิโคนแล้วชัตเตอร์กดยากมาก)
ภาพจากหาดจ้าวหลาวจันทรบุรี อิอิ พอดีไปเลี้ยงส่งเพื่อนเพื่อนมันติดเตรียมทหาร

ปิดท้ายด้วยอาหาร มันคือปลาอะไรสักอย่างชุบแป้งทอดเนี่ยหละ

หุหุภาพอาหารไม่ได้เปิดมาโครอ่ะตอนแรกนึกว่ามันออโต้มาโคร
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามท่าน Looker เนี่ยมันคืออะไรครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 11:13  

davedevil ผู้เขียน:

ดูม่ะค่อยสวยเรยสงสัยกะจะทำให้เป็นมือถือสำหรับกล้องจอใหญ่มากๆหวังว่าคงเข้าไทยนะคับรุ่นนี้และก็หวังอีกว่าคงเสถียร+วัสดุดีกว่าน้องNokรุ่นก่อนๆนะเอาวัสดุใ้ดีเท่า
Seได้ก็พอหุหุถึงจาน่าเล่น (แอบปันใจเล็กน้อยแต่รุ่นนี้ดูเวอร์ไงม๊ะรุ้ซื้อกล้องจริงแทนดีก่ามั้ย)
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามท่าน Looker เนี่ยมันคืออะไรครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 11:28  

davedevil ผู้เขียน:

ดูม่ะค่อยสวยเรยสงสัยกะจะทำให้เป็นมือถือสำหรับกล้องจอใหญ่มากๆหวังว่าคงเข้าไทยนะคับรุ่นนี้และก็หวังอีกว่าคงเสถียร+วัสดุดีกว่าน้องNokรุ่นก่อนๆนะเอาวัสดุใ้ดีเท่า
Seได้ก็พอหุหุถึงจาน่าเล่น (แอบปันใจเล็กน้อยแต่รุ่นนี้ดูเวอร์ไงม๊ะรุ้ซื้อกล้องจริงแทนดีก่ามั้ย)
เป็นรูปตัดต่อครับ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 11:34  

k550i ทำไมรูลำโพงเล็กจัง ถ้าเทียบกับ w610i
หวังว่าเสียงคงดังเท่ากันใช่ไม๊
ดังเท่า k750i ไม๊เนี่ย แง่มๆๆ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 12:22  

ถามอีกเรื่องครับ สิ่งผมไม่ชอบk750i คือจอมันเล็กอ่ะครับ
ไม่รู้ k550i จอมันใหญ่ขึ้นรึเปล่า แฟนผมใช้ z710i จอมันยาวขึ้นมานิดนึงอ่ะ
ถ้า k550i จอมันใหญ่เท่า Z710i ก็ ok เลยคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 13:02  

Jozephinz ผู้เขียน:
ถามอีกเรื่องครับ สิ่งผมไม่ชอบk750i คือจอมันเล็กอ่ะครับ
ไม่รู้ k550i จอมันใหญ่ขึ้นรึเปล่า แฟนผมใช้ z710i จอมันยาวขึ้นมานิดนึงอ่ะ
ถ้า k550i จอมันใหญ่เท่า Z710i ก็ ok เลยคับ

ต่างกันนิดเดียวคับ
K750i 1.8 นิ้ว
K550i 1.9 นิ้ว
killerlich
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 18:14  

อยากถามเรื่องการเล่นเพลงหน่อยคร๊าบ ผมลองหลายรอบและ เครื่องเล่นเพลงเนี่ย

มันใช้เล่นเพลงเดียวซ้ำๆ ไม่ได้เหรอคร๊าบ >.<
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 18:42  

killerlich ผู้เขียน:
อยากถามเรื่องการเล่นเพลงหน่อยคร๊าบ ผมลองหลายรอบและ เครื่องเล่นเพลงเนี่ย

มันใช้เล่นเพลงเดียวซ้ำๆ ไม่ได้เหรอคร๊าบ >.<

มิได้คับต้องทำในplay list แล้วเลื อกเพลงเดียวแล้วเลือกเล่นซ้ำอ่ะคับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:24  

ซื้อมาแล้วจ้า 8990 หน้าตา สวยกว่าที่ดูในเว็ปอีก เครื่องดูไม่ใหญ่ เหมือนดูในคอม
พอใจมากๆๆๆๆๆๆๆ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:44  

ยินดีด้วยก่าสมาชิก K550i คนใหม่ครับผม
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ร่วมฉลองหน้าที่ 40 ด้วยแนวคิดสร้างสรรค์ที่ม่ะเหมือนใคร..
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 00:51  

ร่วมฉลองหน้าที่ 40 ด้วยแนวคิดสร้างสรรค์ที่ม่ะเหมือนใคร..
........มาทำที่ใส่อุปกรณ์มือถือจากวัสดุเหลือใช้กันเถอะ! laughing6

ตายแระ หายไป 5-6 วัน หน้าเพิ่มบึมเรย (40 แว้ววววววว ร่วมฉลอง เย้เย~~)

ขอให้พี่ลุ๊กเกอร์อยู่เปนมิ่งขวัญปวงชนแห่งบอร์ด k550i อีกนานๆ Laughing
(อย่าเพิ่งเปลี่ยนเครื่องซะหละ)

แร้วก้ออุปกรณ์พวกนั้นอ่ะ
ถ้าพันซะเรียบร้อยขนาดน้านม่ายต้องมีกล่องใส่ก้อด้ายม้าง Wink
(ปกติออกแนวโยนๆ ไปเรย............แร้วมันก้อพันกันคับท่าน = =")

ปล.ไปเจอเพื่อนมา มานซื้อ k550i ด้วย วู้วววววว
(ซื้อเหมือนกันโดยม่ายด้ายนัด....แต่ของมานสีขาวอ่ะ)

ถึงคุณราม
ป่านนี้ยังม่ายด้ายซ่อมอีก กำจิงๆ = ="
แถมยังทำตกเพิ่มอีก......โอ่เอ๊ ม่ายเปนรายน้า Laughing
gado
Year's Star

หัวข้อ : โหลด Opera mini อันไหนคับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 00:53  

ต้องเลือกโหลดตัวไหนเหรอคับ เข้าไป http://www.operamini.com/download/pc/ แล้วไม่เห็นมีให้โหลดของรุ่นนี้เลยคับ

ต้องเลือกโหลดของรุ่นอื่นแทนรึป่าว
thomasjain48
Year's Star

หัวข้อ : ในที่สุด
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 01:31  

ในที่สุดมือถือสุดที่รักของผมมันก็หล่นกระแทกพื้น2จังหวะทำให้ส่วนหัวกับก้นมันเป็นรอยตรงที่มันเป็น fram ที่เป็นสีเงินเป็นรอยอย่างเห็นได้ชัดไช่ตรงที่เป็นพลาสติกนะครับอยากทราบว่าถ้าไปเปลี่ยนที่ 0 จะสามารถเปลี่ยนตรงที่เป็น fram ได้ไหมครับกรุณาตอบด้วนนะครับ
of_kub
Year's Star

หัวข้อ : ดูแล
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 03:48  

อยากถามว่าเราจาดูแลเครื่องข้างในมันยังไงบ้างคับ แบบว่าต่อไปนานเครื่องไม่รวนอ่ะคับ

และอยากรู้ว่าเล่น วีดีโอ ไฟล์นามสกุลอะไรชัดสุดคับ

ขอบคุณคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 17, 18, 19 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: