Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1630211
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 12:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ่ายรูปมาให้ดูคับ อาจไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะคับ

http://themes.modopo.com/index.php?cPath=4&language=de&m=53

เวปโหลดธีมคับ ยังมีน้อยอยู่คับ เพราะพึ่งออก
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 12:47  

ไปซื้อที่ร้าน J mart ที่ BK นี่ OK ไหมครับ มันจาไว้ใจได้ไหมเอ๋ย -*- ช่วยบอกทีครับ (พึ่งเปลี่ยนมือถือครับแรกหลังจากใช้รุ่นปาหัวหมาแตกมานานมาก)
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 13:07  

คุณ scholarly-se ฝีมือถ่ายรูปไม่เลวนะ แต่ควร resize เป็นขนาด VGA ก่อนเอามาโพส หรือตั้งขนาดภาพในโหมดกล้องเป็นขนาด VGA ก่อนถ่ายก็สะดวกดี

ภาพของคุณผมแก้ไขให้แร้วคับ

Emptiness ผู้เขียน:
ไปซื้อที่ร้าน J mart ที่ BK นี่ OK ไหมครับ มันจาไว้ใจได้ไหมเอ๋ย -*- ช่วยบอกทีครับ (พึ่งเปลี่ยนมือถือครับแรกหลังจากใช้รุ่นปาหัวหมาแตกมานานมาก)

ซื้อเครื่องศูนย์ฯ ไหนก็ได้ มีรับประกันฯ/upgrade ฟรี 1 ปี เอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนหรือศูนย์บริการย่อย Loxley ได้หมดคับ
may478
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 16:56  

ไม่ทราบว่า แบต อึด แค่ไหน แสตนบายได้กี่วัน อ่ะ ถ้า เทียบกับ k750 k790i
ขอบคุณมาก อ่า
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 17:17  

may478 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า แบต อึด แค่ไหน แสตนบายได้กี่วัน อ่ะ ถ้า เทียบกับ k750 k790i
ขอบคุณมาก อ่า

รุ่นนี้ให้แบตฯ BST-33 ขนาดความจุ 950 mAh เหมือนในรุ่น Hi-end รองรับความสามารถทางด้าน Multimedia อย่างครบครัน หลักๆ ก็เป็นโทรศัพท์ที่เน้นการใช้งานกล้อง ฟังเพลง เชื่อมต่อเน็ท ดาวน์โหลด/รับ-ส่งข้อมูล เล่นเกมส์ ฯลฯ

หากถามว่าแบตฯ อึดแค่ไหน? ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนคับ ไม่ว่ารุ่นไหนๆ หากซื้อมาแล้วใช้คุ้มก็ต้องชาร์จฯ ทุกวัน แต่ถ้าซื้อมาแล้วใช้มั่งไม่ใช้มั่ง หรือใช้อย่างละนิดอย่างละหน่อยก็อาจอยู่ได้ราวๆ 2-3 วัน

แต่ถ้าบอกว่าซื้อมาโทรอย่างเดียว (ก็ม่ะรู้จะซื้อรุ่นนี้ทำไม?) ก็ต้องถามต่อว่าแล้วโทรแบบไหนล่ะ? ถ้าโทรโหด เม๊าธฺกระจาย คุยทีเป็นชั่วโมงๆ ก็ต้องชาร์จฯ ทุกวัน ถึงได้บอกว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนงัยคับ..

เมื่อต่อโทรศัพท์กะลำโพง MDS-60 คุณสามารถฟัง MP3 หรือฟังวิทยุก็ได้ ในขณะเดียวกันแบตฯ ก็จะถูกชาร์จฯ ไปด้วยพร้อมกัน หมดปัญหาเรื่องแบตฯ อ่อนหรือหมดเมื่อคุณนำเครื่องออกมาใช้งาน (ผมฟังทุกคืนนะ ตอนเช้าหยิบออกมาแบตฯ ก็เต็มดี)
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 19:17  

เปิด-ปิด gprs ตรงไหนอ่ะคับ

โดดดูดตังไปเลย เศร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 19:32  

อ้าว ที่หน้าจอ standby อ่ะก้กดปุ่ม back ค้างไว้อ่ะครับ
มันก้จะตัดการเชื่อมต่อให้แล้วนิ ถ้าเชื่อมต่ออยุ่นะ
มะรถุ้ดิ k750 ผมทำแบบนี้อ่ะนะ Very Happy
may478
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 19:44  

อ้อ ลืมไป
ใช้ คุย วันล่ะ 2 ชม เล่น เกม ฟังเพลง อีก 2 ชม อ่ะจ๊ะ ประมาณนี้
ถามเพิ่ม แล้วเท่าที่พี่ใช้ ตาม ที่พี่ เล่นเลยนี่ แสตนบายได้กี่วันอ่า
ขอบคุณ จ้า
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 20:15  

scholarly-se ผู้เขียน:
m2 256 มีขายมั้ยคับ

1GB คุ้มกว่านะ 1900 เอง

http://www.memorytoday.com/modules.php?name=memory_upgrade&file=product_price

http://www.sonirodban.com/src/P_memory.htm
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 21:03  

Handy Came ผู้เขียน:
วันนี้ผมไป mbk มาครับ เจอ k550i สีขาวด้วยครับ ราคา 9900 บาทคนขายบอกว่าถ้าซื้อราคาลดอีกได้ครับ แล้วเค้าก็หยิบเครื่องให้ลองดู ผมว่าฝาหลังมันก๊องแก๊งจริง ๆด้วยครับ ดูที่ล็อค 4 จุดแล้ว ก็ล๊อกดี แต่ฝาหลังมันยังขยับได้อ่ะ แล้วเวลาจับเหมือนมันจะยุบ ๆอ่ะครับ ไม่รู้จาเป็นแบบนี้ทุกเครื่องป่าวอ่ะ เลยยังมะได้ซื้อ

มีสีขาวแล้วหรอครับ ร้านไหนอ่ะครับ เครื่อง 0 หรือเครื่องนอกอ่ะครับ เพราะไปถามมากี่ 0 ก็บอกว่าเครื่องสีขาวยังไม่มีเข้ามาอ่ะครับ
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 21:08  

Looker ผู้เขียน:
เห่อ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วล่ะ สีขาว (9500แหนะ)
แถมเม็ม512 1500 แพงรึป่าว??
มันรับประกันร้านอะ (ร้านวินเนอร์) >>ก็ดีนะลงโปรแกรมให้มากมาย ติดฟิลม์ให้ด้วย
แต่...
1.เบอร์โทร์เข้าออกเราไม่ขึ้นเลยอะทั้งmiss,dial,answer (แต่มีเบอร์ไรอยู่ไม่รุ พวกศูนย์1175แล้วก็เบอร์แบบ02 คาดว่าคงตอนเข้าลงโปรแกรม แล้วก็พวกgprsให้)
2.กล้อง จะซูมได้ต่อเมือ่เป็นvga เป็น1,2ล้านก็ซูมไม่ได้
3.แมสเสจ ปุ่มไม่มีภาษาไทยอะ(อันนี้ก็แหง) แต่มีt9ก็โอเค

มีใครเป็นเหมือนกันมั้ยอะ
พรุ่งนี้ว่าจะไปถามที่ร้าน หวังว่าคงจะแก้ไขได้ แล้วจะมาบอกอีกที

ตอบ คุณเห่อ

M2 ขนาด 512 MB ราคา 1,500 บาท ถ้าเป็นของ Sony แท้ก็ม่ะแพงนะ ตอนออกมาขายแรกๆ 2,290 บาทแน่ะ
1.เครื่องศูนย์ฯ โชว์หมดคับ
2.ใช่แร้ว ซูมได้แต่ขนาด VGA
3.เครื่องศูนย์ปุ่มกดมีภาษาไทยกำกับ T9 ก็มีทั้งไทยและอังกฤษคับ

ขอแสดงความยินดีกับสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ :occasion5

เอ๋.... K750i ที่ขนาด 1600*1200 ยังซูม digital ได้เลยอ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องลดขนาดเป็น VGA เลยอ่ะครับ ทำไมมันห่วยลงอ่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 22:11  

ใครจะว่ายังไงไม่รู้ แต่ผมติดลมกับการถ่ายรูปแว้ว

กระเป๋าตังผมเองค้บ

ปืนฉีดน้ำแบบถ้วยมาม่า ซื้อมาสงกรานต์ปีที่แล้ว

ลูกบอล ขนาดเท่าผลส้ม ตอนซื้อโทรศัพท์เขาแถม สงสัยไว้ปาเล่น 55+

สายชารจ์กับรถคับ ตอนซื้อเขาแถมมา ซองใส่ซื้อตอนซื้อเครื่องลด ครึ่งนึง 70บาท

ใช้ไฟแฟลชส่องถ่าย ทุกรูปนะคับ ถ้าถ่ายในที่ที่มีความสว่างเพียงพอจะยิ่งคมกว่านี้คับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 22:19  

david_kop ผู้เขียน:
เอ๋.... K750i ที่ขนาด 1600*1200 ยังซูม digital ได้เลยอ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องลดขนาดเป็น VGA เลยอ่ะครับ ทำไมมันห่วยลงอ่ะ

หลักการของกล้องดิจิตอลครับ ภาพขนาดใหญ่สุดจะใช้ Digital Zoom ไม่ได้ครับ ต้องเป็น size ที่เล็กลงครับ ถึงจะซูมได้ K750i lot ใหม่ Clara+ เลือกถ่ายภาพขนาด 2 ล้านพิกเซล ซูมไม่ได้ครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 23:16  

ทำได้จริงรึ ขนาดกล้องดิจิตอลทั่วๆ ไปยังทำดิจิตอลซูมไม่ได้เลย ถ้าตั้งขนาดใหญ่สุดจะทำได้แค่ออฟติคอลซูม แต่ถึงทำได้มันก็เป็นฟังก์ชั่นที่ผมไม่คิดจะใช้อยู่ดีเพราะ quality ของรูปจะแย่ลง
เห่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 23:31  

MrBee(R) ผู้เขียน:
ถ้าอยากได้ราคาที่ถูกกว่า เลือกยี่ห้อ SanDisk ครับ วันนี้ผมจะไปซื้อ M2 แบบ 1GB ครับ

เอ่อ.. อันที่บอกว่าซื้อมาจากร้านวินเนอร์ก็ยี่ห้อนี่แหละ พึ่งแกะดู(ตอนเราซื้อเค้าบอกว่าเม็มโซนี่มันแพงเดี๋ยวขายราคาทุนละกัน) แถมอันที่เค้าบอกว่ามากะเครื่อง(64mb)ก็ยี่ห้อนี้ ?? คือเค้าแอบเปลี่ยนหรือว่าไร หรือเราเข้าใจผิดอะ

(แต่เราก็พอใจกะเครื่องสีขาวนะ)
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 00:01  

^
^

สีขาวเครื่องศูนย์วางขายแล้วรึ ปุ่มมีภาษาไทยมั้ยครับ แล้วกล่องหน้าตาเหมือนที่คุณ looker เอามาให้ดูที่หน้าก่อนๆ หรือเปล่า
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 01:38  

ผมก็เพิ่งมีโอกาสได้ลองใช้ k550i มาเมื่อไม่นานมานี้เอง อยากเอาทิปอันนึงที่ผมชอบมากๆมาบอกกัน (ไม่รู้ว่าในคู่มือมีบอกไว้แล้วหรือยัง) คือเราสามารถใช้ปุ่มตรงกลางของ d-pad เป็นปุ่มถ่ายรูปแบบออโต้ได้ครับ คือเราแค่กดปุ่มแล้วปล่อย เครื่องมันจะทำการโฟกัสรูปแล้วถ่ายให้เองเลย เหมาะสำหรับคนที่ยังมือไม่นิ่งพอ หรือวันที่ขี้เกียจมากๆ Smile

สำหรับคนใช้ k750i อย่างผมมีความเห็นว่า โปรแกรมของกล้องตัวนี้พัฒนาไปมาก แทบจะเหมือน k790 เลยทีเดียว (ยกเว้น best pict กับ image stabilizer) ที่ผมชอบเป็นพิเศษคือ metering mode ที่มีให้เลือกทั้งแบบ normal และ spot แล้ว คราวนี้จะได้ถ่ายย้อนแสงได้แบบสบายๆซะที (แต่ยังไม่ได้ลองใช้เลย -_-') ทั้งการทำงานต่างๆ -: เมนู, การพรีวิวภาพและวิดีโอ, การซูมดูภาพที่ถ่ายไว้ ก็รวดเร็วขึ้นมาก, เสีงสนทนาก็ดีขึ้น ดังขึ้น, ฟอนท์ภาษาไทยใน web browser ที่แสดงผลได้สวยงามมากขึ้น

และที่สำคัญคือ... ไม่มีจอยสติ๊กแล้ว โอ้เย่! ถึงเจ้าจอยสติ๊กจะดูเท่และติสท์กว่า แต่ในการใช้งานจริงแล้ว ผมว่า เป็น d-pad น่าจะดีกว่า แถมไม่ต้องกังวลกับปัญเดิมๆของจอยสติ๊กอีกต่อไป (ตอนนี้ผมยังเลี่ยงการใชงานจอยสติ๊กอยู่เลยครับ กลัวเจ๊งมาก)

ส่วนข้อด้อยที่พบคือ
- ไม่มี quick share เสียแล้ว เวลาจะ transfer ข้อมูลกับคอมจะยุ่งยากขึ้นนิดหน่อย
- เสียงของ speaker ที่ถึงแม้จะดังขึ้น แต่ฟังไม่ค่อยรื่นหูเท่าของ k750i (แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้ใช้นะ)
- ปุ่มกดที่เล็ก กดแล้วเจ็บนิ้ว (แต่ใช้ๆไปซักพัก พอนิ้วด้านแล้วก็คงเฉยๆ Smile)
- ตัวเครื่องที่เวลาคุยไปนานๆ จะรู้สึกค่อนข้างร้อน กว่า k750i ที่แทบจะไม่รู้สึกเลย คิดว่าเป็นที่ความบางของเคสพลาสติก และปุ่มที่เป็นโลหะ
- ปุ่มล็อกฝาหลังที่ดูเปราะบางไปนิด
- ฝาปิดเลนส์ที่เปิดยากเกินไปหน่อย
- fastport ที่จนป่านนี้ก็ยังไม่รู้ว่าย้ายไปเพื่ออะไร นิ้วมันชอบไปโดน กลัวจะทำให้หน้าคอนแทคสกปรกเร็วกว่าที่ควร
- ปุ่มชัตเตอร์จังหวะที่สอง รู้สึกจะลึกไปนิด แต่ถ้าเรากดช้าๆ
ก็จะกลายเป็นเหมือนการกดแบบจังหวะเดียวที่นิ่มมาก ลดการสั่นไหวของมือขณะถ่ายภาพได้ดี
- ใช้กับ MXE-60 external flash module ไม่ได้ (มีคนบอกมา) แต่คงไม่ค่อยมีคนใช้หรอกกระมัง แต่เค้าว่าใช้แล้วให้ภาพในที่มืดที่ดีขึ้นจมเลยนะ
- ปุ่ม internet ที่เปลี่ยน short cut ไม่ได้... มีใครที่เลือกใช้ web browser ที่มากับเครื่องมากกว่า opera mini มั้ยเนี่ย -_-'
.
.

อาจจะมีคนค่อนแคะว่า k550i ก็แค่เหล้าเก่าในขวดใหม่ ของ k750i ตอนแรกผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน แถมไม่ชอบหน้าตามันอีกตะหาก แต่พอได้ลองใช้แล้วก็ต้องขอบอก ว่า k550i มีดีกว่าที่เห็น ถึงแม้ hardware ส่วนของกล้องอาจจะไม่ต่างกัน แต่ฟังก์ชันของกล้อง กับคุณสมบัติ+การใช้งานโดยรวม ที่ถูกปรับปรุงให้ดีขึ้นมาก ส่วนตัวผมมองว่าคุ้มค่ากับราคาที่เพิ่มขึ้น 2,000 บาทเมื่อเทียบกับราคาของ k750i ในปัจจุบันนี้ อย่างมากเลยทีเดียว Smile
boy7
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : เกมส์
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 04:16  

เกมส์โหลดจากที่ไหนได้บ้างคับ (ของฟรีนะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 11:41  

เอ่อ กะลังสงสัยว่ารุ่นนี้ฟังเพลงไฟล์ mp3 แล้วฟังเพลงไฟล์ wma ได้มัยคะ ขี้เกียจแปลงไฟล์แล้วอ่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 13:34  

หลักการของกล้องดิจิตอลครับ ภาพขนาดใหญ่สุดจะใช้ Digital Zoom ไม่ได้ครับ ต้องเป็น size ที่เล็กลงครับ ถึงจะซูมได้ K750i lot ใหม่ Clara+ เลือกถ่ายภาพขนาด 2 ล้านพิกเซล ซูมไม่ได้ครับ

m a y t e e ผู้เขียน:

ทำได้จริงรึ ขนาดกล้องดิจิตอลทั่วๆ ไปยังทำดิจิตอลซูมไม่ได้เลย ถ้าตั้งขนาดใหญ่สุดจะทำได้แค่ออฟติคอลซูม แต่ถึงทำได้มันก็เป็นฟังก์ชั่นที่ผมไม่คิดจะใช้อยู่ดีเพราะ quality ของรูปจะแย่ลง

เสริมให้อีกนิดคับ..
หากคุณตั้งขนาดภาพไว้ที่ 1-2 MP จะซูมม่ะได้ก็เพราะเขารู้ว่าถ้าคุณตั้งขนาดภาพประมาณนี้ต้องเอาไปอัดลงกระดาษแหง๋ๆ เขาถึงทำม่ะให้มันซูมได้ไง! เพราะขืนอัดออกมาภาพแตกกระจายเสียยี่ห้อเขาหมด!

แต่ถ้าคุณถ่ายภาพเก็บไว้ในมือถือหรือโหลดลงคอมพ์ไว้ดูเล่นหรือแนบไฟล์ไปกะอีเมล์/MMS แค่ VGA ก็พอ จะไปตั้งขนาดใหญ่กว่านี้ทำไมให้มันเปลืองพื้นที่ แระเขาก็รู้ว่าถ้าคุณคิดจะถ่ายภาพเพื่ออัดลงกระดาษคุณคงไม่ตั้งขนาดภาพไว้ที่ VGA หรอกเพราะความละเอียดมันไม่พอที่จะอัดลงกระดาษได้ เขาก็เรยทำให้มันซูมได้ อยากซูมเท่าไหร่ซูมไปเรย..(ม่ะเกิน 2.2 เท่านะ laughing6)

กล้องเขาม่ะได้ห่วย แต่เขาฉลาดที่คิดและทำออกมาแบบนี้! ต่ะก่อน K750i ตั้งขนาดภาพไว้ที่ 2 MP เคยซูมได้ แต่ล็อตล่าสุดซูมม่ะได้ก็ด้วยเหตุผลที่ร่ายมาซะยืดยาวนี่งัยคับ..

สรุปก็คือ SE ยังม่ะมีมือถือติดกล้องรุ่นไหนใส่ Optical ซูมมาให้นะ แต่ในอนาคตต้องมีแน่นอน เวลาคุณไปซื้อกล้องดิจิตอลจริงก็ให้ดูที่ Optical ซูม ยิ่งซูมได้ใกล้เท่าไหร่ยิ่งดี ซึ่งส่วนใหญ่ก็ซูมได้ประมาณ 3X ส่วนดิจิตอลซูมก็ 4X แต่มีหรือม่ะมีก้อได้นะ อุอุ laughing6

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i ขนาด VGA ซูม (ดิจิตอล) 1.8 เท่า เปิดโหมด Macro ไม่เปิด Photo light (ชัดดีแต่แตกคับ)

เห่อ ผู้เขียน:
ถ้าอยากได้ราคาที่ถูกกว่า เลือกยี่ห้อ SanDisk ครับ วันนี้ผมจะไปซื้อ M2 แบบ 1GB ครับ

เอ่อ.. อันที่บอกว่าซื้อมาจากร้านวินเนอร์ก็ยี่ห้อนี่แหละ พึ่งแกะดู(ตอนเราซื้อเค้าบอกว่าเม็มโซนี่มันแพงเดี๋ยวขายราคาทุนละกัน) แถมอันที่เค้าบอกว่ามากะเครื่อง(64mb)ก็ยี่ห้อนี้ ?? คือเค้าแอบเปลี่ยนหรือว่าไร หรือเราเข้าใจผิดอะ

(แต่เราก็พอใจกะเครื่องสีขาวนะ)

M2 ขนาด 64 MB ที่แถมมากะเครื่องศูนย์ฯ เป็นของ Sony คับ

อ่า..อันนี้ 1 GB..............................................................อันนี้ง่า..256 MB คับ
...

Anonymous ผู้เขียน:
เอ่อ กะลังสงสัยว่ารุ่นนี้ฟังเพลงไฟล์ mp3 แล้วฟังเพลงไฟล์ wma ได้มัยคะ ขี้เกียจแปลงไฟล์แล้วอ่ะ

อ่า Spec เครื่องเขาระบุไว้ว่ารองรับไฟล์ .mp3 .aac แระก็ .m4a ม่ะได้รองรับ .wma อ่ะคับ
demonfox
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 17:21  

หุหุหุหุ อิจฉาท่านพี่ Lookerจัง มีตั้งหลายรุ่น Laughing อืม.....ผมว่านะตัวนี้น่าสนใจ แต่เสียดายที่เพิ่งถอย W810i มาได้ไม่ถึงเดือน น่าจะรออีกหน่อย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 19:32  

ต้องไปถอยหูฟังอันใหม่มา เลยหงะ อันเก่าหลุดไปข้าง ไม่รู้หลุดหายไปไหน

ติดกรอบพลาสติกมาแล้วคับ มันติดไม่หมด เหลืออยู่ข้างบน

ตัดไม่เนียนเลยแต่ช่างเหอะ รอเฉพาะรุ่นมาค่อยติดใหม่
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 20:23  

demonfox ผู้เขียน:
หุหุหุหุ อิจฉาท่านพี่ Lookerจัง มีตั้งหลายรุ่น Laughing อืม.....ผมว่านะตัวนี้น่าสนใจ แต่เสียดายที่เพิ่งถอย W810i มาได้ไม่ถึงเดือน น่าจะรออีกหน่อย

อย่าอิจฉาเรย..เครื่องจริงที่ใช้อยู่ก็รุ่นนี้แหละ ม่ะเคยพกพาหลายเครื่องนะ เห็นบางคนมี 2-3 เครื่อง เครื่องนี้ไว้โทรออก เครื่องนั้นไว้รับสาย เครื่องโน้นไว้โทรตอนดึกๆ มีโปรฯ

ที่ขนเอามา Review ให้ดูน่ะของชาวบ้านทั้งนั้น!!..laughing6

ต้องไปถอยหูฟังอันใหม่มา เลยหงะ อันเก่าหลุดไปข้าง ไม่รู้หลุดหายไปไหน

ติดกรอบพลาสติกมาแล้วคับ มันติดไม่หมด เหลืออยู่ข้างบน

ตัดไม่เนียนเลยแต่ช่างเหอะ รอเฉพาะรุ่นมาค่อยติดใหม่

มันหลุดยังงัยอ่ะ ฟองน้ำกันขี้หูหรือตัวหูฟังที่เป็นลำโพงหลุดหายอ่ะ? โห..ใช้โหดนะ!!
รุ่นนี้จอ 1.9 นิ้ว แถมลึกลงไปม่ะได้เรียบเสมอกันเหมือนในรุ่น K750i ไม่งั้นคงเอามาแปะแทนกันได้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 20:55  

ไม่ใช่หูหลุดคับ สายขาด ผมฟังเพลงเสด แล้วยัดใส่กระเป๋ากางเกง พอจะฟังอีกที เหลือข้างเดียว งงเต๊กเลย

เอารูปมาโชว์คับ ถ้าถ่ายตอนมืด เปิดแสงแฟลช ยังไงก็ชัด

กล้องชอบมากๆ ลูกเล่นเยอะดีคับ

ใครซื้อไปใช้ ไม่ผิดหวังคับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 21:10  

สำหรับหูฟัง HPM-70 ราคา 1,390 บาท อาจแพงกว่านั้นครับ
ส่วนรุ่น HPM-82 เป็นหูฟังพร้อม remote ราคา 1,890 บาท
ใครที่เคยซื้ออุปกรณ์หรือมือถือที่ศูนย์ปิ่นเกล้า มาซื้ออีกรอบได้ส่วนลด 10 เปอร์เซ็นต์ครับ (ต้องบอกชื่อก่อนครับ)
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 23:38  

แหะๆ แต่ผมเป็นคนโลภมากครับ ถึงแม้ว่าการซูม digital ที่ 2 ล้านพิกเซลจะทำให้ภาพแตกและไม่สวยก็ตาม แต่อย่างน้อยซูมได้ก็น่าจะดีกว่าไม่ได้อ่ะครับ ใครอยากซูมก็มีซูมให้ใช้ได้ ใครอยากได้ภาพคมๆ ก็ไม่ต้องใช้การซูมอ่ะครับ (แบบว่าเกินดีกว่าขาดน่ะครับ)

Looker ผู้เขียน:

เสริมให้อีกนิดคับ..
หากคุณตั้งขนาดภาพไว้ที่ 1-2 MP จะซูมม่ะได้ก็เพราะเขารู้ว่าถ้าคุณตั้งขนาดภาพประมาณนี้ต้องเอาไปอัดลงกระดาษแหง๋ๆ เขาถึงทำม่ะให้มันซูมได้ไง! เพราะขืนอัดออกมาภาพแตกกระจายเสียยี่ห้อเขาหมด!

แต่ถ้าคุณถ่ายภาพเก็บไว้ในมือถือหรือโหลดลงคอมพ์ไว้ดูเล่นหรือแนบไฟล์ไปกะอีเมล์/MMS แค่ VGA ก็พอ จะไปตั้งขนาดใหญ่กว่านี้ทำไมให้มันเปลืองพื้นที่ แระเขาก็รู้ว่าถ้าคุณคิดจะถ่ายภาพเพื่ออัดลงกระดาษคุณคงไม่ตั้งขนาดภาพไว้ที่ VGA หรอกเพราะความละเอียดมันไม่พอที่จะอัดลงกระดาษได้ เขาก็เรยทำให้มันซูมได้ อยากซูมเท่าไหร่ซูมไปเรย..(ม่ะเกิน 2.2 เท่านะ :laughing6)

กล้องเขาม่ะได้ห่วย แต่เขาฉลาดที่คิดและทำออกมาแบบนี้! ต่ะก่อน K750i ตั้งขนาดภาพไว้ที่ 2 MP เคยซูมได้ แต่ล็อตล่าสุดซูมม่ะได้ก็ด้วยเหตุผลที่ร่ายมาซะยืดยาวนี่งัยคับ..

สรุปก็คือ SE ยังม่ะมีมือถือติดกล้องรุ่นไหนใส่ Optical ซูมมาให้นะ แต่ในอนาคตต้องมีแน่นอน เวลาคุณไปซื้อกล้องดิจิตอลจริงก็ให้ดูที่ Optical ซูม ยิ่งซูมได้ใกล้เท่าไหร่ยิ่งดี ซึ่งส่วนใหญ่ก็ซูมได้ประมาณ 3X ส่วนดิจิตอลซูมก็ 4X แต่มีหรือม่ะมีก้อได้นะ อุอุ :laughing6

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i ขนาด VGA ซูม (ดิจิตอล) 1.8 เท่า เปิดโหมด Macro ไม่เปิด Photo light (ชัดดีแต่แตกคับ)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 23:44  

เปิด-ปิด gprs ตรงไหนอ่ะคับ

โดดดูดตังไปเลย เศร้า

อ้าว ที่หน้าจอ standby อ่ะก้กดปุ่ม back ค้างไว้อ่ะครับ
มันก้จะตัดการเชื่อมต่อให้แล้วนิ ถ้าเชื่อมต่ออยุ่นะ
มะรถุ้ดิ k750 ผมทำแบบนี้อ่ะนะ Very Happy

ใช้แร้วคับ ทำแบบนั้นแหละ..กดปุ่ม Back ค้างไว้จนกว่าลูกโลกจะหายไป..
ถ้าลูกโลกมันยังอยู่ก้อดูดตังค์ไปเรื่อยๆ อ่ะดิ laughing6

เอ๋..แระนี่ใครกันล่ะเนี่ย? คุ้นๆ นะ ออุ laughing6

may478 ผู้เขียน:
อ้อ ลืมไป
ใช้ คุย วันล่ะ 2 ชม เล่น เกม ฟังเพลง อีก 2 ชม อ่ะจ๊ะ ประมาณนี้
ถามเพิ่ม แล้วเท่าที่พี่ใช้ ตาม ที่พี่ เล่นเลยนี่ แสตนบายได้กี่วันอ่า
ขอบคุณ จ้า

ถ้าใช้ประมาณนี้ นิมนต์ว่าชาร์จฯ ทุกวันอ่าคับ
เครื่องที่ผมที่ใช้อยู่ก็ชาร์จฯ ทุกวันเพราะใช้คุ้ม! เช้าจรดเย็นก็มีใช้โทรฯ ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเกมส์ เครื่องคิดเลข ออกกำลังกายช่วงเย็นก็ฟังวิทยุ ตกกลางคืนจะเข้านอนก็ต่อกะลำโพงฟังเพลงตอนเช้าเอาออกมาแบตฯ ก็เต็มใช้ได้ทั้งวันคับ

หากซื้อมาแล้วม่ะค่อยกล้าใช้ กลัวแบตฯ หมด กลัวว่าชาร์จฯ บ่อยๆ แบตฯ จะเสื่อม..ถ้าแบบนี้ผมม่ะเห็นด้วยนะ หากการเสื่อมอายุของแบตฯ แลกมาด้วยความสุขสนุกสนานในโลกของ Multimedia ก็ถือว่าคุ้มคับ..

ใครจะว่ายังไงไม่รู้ แต่ผมติดลมกับการถ่ายรูปแว้ว

กระเป๋าตังผมเองค้บ

กระเป๋าตังค์ดูแฟ่บไปเยอะเรยนะตั้งแต่ถอย K550i มาอ่ะ laughing6

K550i โทรศัพท์ + กล้อง Cyber-shot 2 MP + เครื่องเล่น MP3 + วิทยุ ราคาแค่ 9xxx บาท คุ้มที่สุดแร้วในขณะนี้!
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 09:22  

ผมว่านะ k550 อ่ะสวยกว่า k750 เยอะเลย
พี่เอามาแลกกะผมมั้ยอ่ะ นะๆ มาแลกกันอยากได้
Crying or Very sad
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 10:11  

พี่lookerคับ ลำโพงมันอยู่ตรงไหนหรอคับ ผมว่าฟังต้องกล้องจะดังสุด แต่ไม่เห็นลำโพงเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 10:47  

Good morning all!

sorn3x ผู้เขียน:
ผมว่านะ k550 อ่ะสวยกว่า k750 เยอะเลย
พี่เอามาแลกกะผมมั้ยอ่ะ นะๆ มาแลกกันอยากได้
Crying or Very sad

แลกแล้วแถมตังค์ป่าว?
แถมเท่าไหร่หรอ? Rolling Eyes

พี่lookerคับ ลำโพงมันอยู่ตรงไหนหรอคับ ผมว่าฟังต้องกล้องจะดังสุด แต่ไม่เห็นลำโพงเลย

อ่านะ..หาลำโพงม่ะเจออีก กำ..
นี่ไงลำโพ๊งงง..ลำโพง!! เสียงแจ่มบรรเจิดนะขอบอก!! อุอุ laughing6

gow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 11:08  

ไม่ทราบว่า เครื่อง สีขาว มาตามศูนย์ทั่วๆไปยังอ่ะครับ
อยาก จะซื้อแล้ว ครับ อิอิ อยากได้ สีขาว อ่ะ

ขอบคุณครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 11:51  

ผมได้ลองใช้งานดูแล้วครับ เชื่อว่าจะเป็นอีกรุ่นที่ได้รับความนิยม น่าจะมากกว่า K750i ตัวเครื่องใส่ฟังค์ชั่นมาครบครัน และเมื่อเอาไปเทียบกับ W880i ซึ่งวางขายพร้อมกัน ผมว่ายิ่งทำให้ K550i น่าซื้อขึ้นมากมาย

ฝาหลังของ K550i มีสลักยึด 2 จุด ถือว่าแน่นหนาแต่ไม่ยากในการแกะออก

เมื่อลองเอานิ้วกดที่ฝาหลังจะรู้สึกถึงความบอบบาง แต่ก็ไม่เป็นปัญหาเท่าไรนัก

สัญญาณในการสนทนาอยู่ในเกณฑ์ที่น่าพอใจ มีสัญญาณแกว่งบ้างเล็กน้อย

ผมชาร์จแบตจนเต็มแล้วสนทนาต่อเนื่องได้ 2 ชั่วโมง 40 นาที เครื่องก็เตือนแบตเตอรี่อ่อน

ส่วนฟังค์ชั่นภายในตาม Spec. เลยครับ ถือว่าน่าใช้งานมากมาย
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 13:21  

สีดำสวยอ่ะ ความคิดผมนะครับ
สวยมั่กๆ
<<<<<เอาN80ไปขายแล้วซื้อ k550i ดีก่า เหอๆๆๆๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 13:46  

gow ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า เครื่อง สีขาว มาตามศูนย์ทั่วๆไปยังอ่ะครับ
อยาก จะซื้อแล้ว ครับ อิอิ อยากได้ สีขาว อ่ะ

ขอบคุณครับ

ลองไปเดินหาดู ม่ะค่อยแน่ใจอ่ะคับ..(ระวังเครื่องนอกนะ)
ถ้าม่ะมีสีขาวก็สีดำเหอะ สวยออก!

สีดำรักษาง่ายกว่านะ สีขาวใช้ไม่กี่เดือนก็แก่ เอ๊ย! เก่า เจอเหงื่อผสมขี้มืออีกหน่อยก็เหลืองถือเดินแล้วหมองมัวราศรี..
สาวมองแล้วอาจเมิน.. หน้าตาก็ล๊อ..หล่อ แต่ทำไมมือถือกุ๊กกู๋จัง!!* laughing6

*ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะคับ ต้องขออภัยคนที่ชอบและซื้อสีขาวมาใช้แล้วด้วยนะคับ
MyStiQue`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 14:50  

ซื้อมาได้ อาทิตย์นึงแร้นส์ ๆ ๆ ๆๆ

ตอนแรกอยากได้สีขาว สวยมากๆ แต่ กลัวเหลือง เพราะมันเหลืองน่ากัวมากๆ

อะเค ดีมากมาย

แต่ กดปุ่มเร่งเสียงด้านขวามือ ยาก นิดหน่อย ระหว่างโทรอ่านะคะ

คลำนานมากก

โดยรวม เริดอลังการสมชื่อ Sony Ericsson ค่า
modku
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดังไหมคะ อยากได้ดังๆ คะ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 17:15  

เพราะเครื่องที่ใช้อยู่ไม่ค่อยได้ยิน จะโดนบ่นว่าทำไมไม่รับสาย ขอบคุณคะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 18:17  

ถ้าอยากดังมากก็ปรับเป็น นอกอาคารคับ มันเป็นระดับ8 เพราะปกติมันจะระดับ5
demonfox
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 19:07  

ชอบเทคนิคถ่ายรูปของท่านพี่ Looker จังครับ ถ่ายได้ออกมาเนียนจริงๆ Very Happy ว่างๆรบกวนท่านพี่ถ่ายทอดความรู้ด้วยนะครับ หุหุหุหุ แบบว่าอยากให้ W810i ถ่ายออกมาเนียนๆแบบตระกูล K บ้างอ่ะครับ (หุหุหุหุ ก็คิดว่าท่านพี่เล่นซื้อซะทุกรุ่นอ่ะครับ เพราะเจอพีท่านเล่นให้ข้อมูลผู้ใช้แทบทุกกระทู้ Laughing Laughing ) เฮ้อเซงเลยดันซื้อเร็วไปเดือนนึง Embarassed Crying or Very sad
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 19:14  

รวมพลคนใช้ k550i

อิๆ
lKa o ตูว ว* ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 20:45  

แง๊ อยากได้มากๆอ่า ซื้อกะศูนย์ เค้าจะให้ที่ชาร์ตกะรถมั้ยเนี่ยะ?
k550iนี่อ่านในกระทู้จนบรรลุและว่าไรเป็นไร 5 5+ ..... THXผู้รู้เจ้าค่ะ
แบบว่า .. อ่านจนรู้สึกว่า k550i มันดีและคุ้ม ทั้งๆที่ยังไม่เห็นของจริงเล่ย ย ย o_O\
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 21:13  

ซื้อ เจ-มารท์ บางใหญ่อ่ะ เขาแถม สงสัยเป็นบางสาขามั้งคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดังไหมคะ อยากได้ดังๆ คะ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 21:38  

modku ผู้เขียน:
เพราะเครื่องที่ใช้อยู่ไม่ค่อยได้ยิน จะโดนบ่นว่าทำไมไม่รับสาย ขอบคุณคะ

เสียงเรียกเข้าปรับได้ 8 ระดับ ถ้าปรับดังสุดล่ะก็ดังใช้ได้เรยคับ (เสียงออกทางลำโพงหลัง)
เสียงจากลำโพงสนทนาดังและชัดเจนดีกว่าหลายๆ รุ่นที่ผมเคยใช้มา คุยริมถนนก็ได้ยินชัดคับ
เสียงเพลงจากลำโพงหลังแจ่มบรรเจิดในตระกูล K series คับ

demonfox ผู้เขียน:
ชอบเทคนิคถ่ายรูปของท่านพี่ Looker จังครับ ถ่ายได้ออกมาเนียนจริงๆ Very Happy ว่างๆรบกวนท่านพี่ถ่ายทอดความรู้ด้วยนะครับ หุหุหุหุ แบบว่าอยากให้ W810i ถ่ายออกมาเนียนๆแบบตระกูล K บ้างอ่ะครับ (หุหุหุหุ ก็คิดว่าท่านพี่เล่นซื้อซะทุกรุ่นอ่ะครับ เพราะเจอพีท่านเล่นให้ข้อมูลผู้ใช้แทบทุกกระทู้ Laughing Laughing ) เฮ้อเซงเลยดันซื้อเร็วไปเดือนนึง Embarassed Crying or Very sad

ต้องถ่ายบ่อยๆ อ่ะคับ เด๋วมันเก่งเอง (ถ่ายรูปนะม่ะใช่ถ่ายอึ๊ laughing6)
ดูอย่างคุณ scholarly-se จิ เจออะไรเป็นถ่ายด่ะ! ฝีมือเรยดีขึ้นเป็นตับ เอ๊ย! เป็นลำดับ..อีกหน่อยคงเปิด Studio ได้เรย..

จริงๆ แล้วกล้อง W810i ไม่แพ้ K550i หรอก เพียงแต่ K550i เป็น Cyber-shot เลยมีฟังก์ชั่นให้เลือกใช้งานมากกว่า..

นุ้งหนู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 22:52  

เอ่อ พี่คะมันฟังไฟล์เพลง .wma ได้มั้ยอ่า มีบางเพลงที่เป็นไฟล์นี้

มีโปรแกรมไหนบ้างที่แปลงไฟล์เป็น mp3 บ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 00:07  

ผมเองเพิ่งได้ลองใช้ K550i มาพักนึงแล้ว รวมๆก็ปลื้มมันอยู่มาก แต่ติดอยู่นิดนึงตรงที่เวลาคุยโทรศัพท์นานๆแล้ว รู้สึกว่าเครื่องมันร้อนจนไม่สบายแก้มเลยทีเดียว เทียบกับตอนที่ใช้ K750i แล้ว แทบไม่มีความรู้สึกร้อนเลย

ก็เลยอยากถามท่านอื่นที่ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันว่า รู้สึกแบบเดียวกันหรือเปล่า เนื่องจากเครื่องเพิ่งซื้อมาไม่เกิน 7วัน จาก j-mart ถ้าท่านอื่นไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ผมจะได้ลองเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ดู หรือผมควรจะพามันไปเข้าศูนย์ se ให้เขาดูให้ก่อนจะดีมั้ยครับ?
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 00:53  

นุ้งหนู ผู้เขียน:
เอ่อ พี่คะมันฟังไฟล์เพลง .wma ได้มั้ยอ่า มีบางเพลงที่เป็นไฟล์นี้

มีโปรแกรมไหนบ้างที่แปลงไฟล์เป็น mp3 บ้างคะ

รุ่นนี้ Spec เครื่องม่ะได้ระบุว่ารองรับไฟล์ .wma นะ งัยลองโหลดแล้วเปิดฟังดูก่อนก็ได้ ถ้าไม่ได้ค่อย delete ทิ้ง..
ปรกติพี่ใช้โปรแกรม iTune แปลงเพลงจากแผ่น CD Audio เป็น .mp3 ตั้ง bit rate เป็น 128 kbps แล้วโหลดลงเครื่อง แต่ม่ะรุว่ามันแปลงไฟล์ .wma เป็น .mp3 ได้ป่าว? งัยลองดูก่อนแล้วกัน ได้หรือไม่ได้งัยก็เข้ามาบอกแล้วกัน..

ผมเองเพิ่งได้ลองใช้ K550i มาพักนึงแล้ว รวมๆก็ปลื้มมันอยู่มาก แต่ติดอยู่นิดนึงตรงที่เวลาคุยโทรศัพท์นานๆแล้ว รู้สึกว่าเครื่องมันร้อนจนไม่สบายแก้มเลยทีเดียว เทียบกับตอนที่ใช้ K750i แล้ว แทบไม่มีความรู้สึกร้อนเลย

ก็เลยอยากถามท่านอื่นที่ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันว่า รู้สึกแบบเดียวกันหรือเปล่า เนื่องจากเครื่องเพิ่งซื้อมาไม่เกิน 7วัน จาก j-mart ถ้าท่านอื่นไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ผมจะได้ลองเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ดู หรือผมควรจะพามันไปเข้าศูนย์ se ให้เขาดูให้ก่อนจะดีมั้ยครับ?

เครื่องรุ่นนี้บางกว่า K750i เยอะคับ การระบายความร้อนอาจไม่ดีเท่า..
เครื่องผมก็เป็นนะ แต่ผมคุยอย่างเก่งก็ไม่เกิน 10-15 นาที

สรุปก็คือ.. เครื่องของคุณปรกติแหละ หากคุณนำเครื่องไปเปลี่ยนคุณอาจได้เครื่องหมุนเวียน Total call time เพียบ! เอาหรอคับ? รุ่นนี้เสียงจากลำโพงสนทนาดังใช้ได้เรย หากอยู่ริมถนนก็ได้ยินชัดแจ๋ว ถ้าจำเป็นต้องคุยนานรบกวนต่อหูฟังฯ ดีกว่าคับ..
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 11:34  

SanDisk Memory Stick Micro (M2) ขนาด 1GB ราคาเพียง 1,690 บาท รีบจับจองด่วน

http://www.sandiskthailand.com/product/detail.php?id=73&bid=2206
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 16:42  

ปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียง แก้ไขหรื่อยังครับ ดีกว่าหรือเท่าเดิมถ้าเทียบกับ k750i
confuse man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบ SE K550 กับ LG KE600
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 17:03  

พอดีผมเห็นราคาของ SE K550 กับ LG KE600 เท่ากัน
รบกวนผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบได้ไหมครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 17:18  

อยากใช้ ผู้เขียน:
ปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียง แก้ไขหรื่อยังครับ ดีกว่าหรือเท่าเดิมถ้าเทียบกับ k750i

อ่านดูหน้าก่อนๆ สิครับ มีคน comment ไว้แล้ว
s-Opa!!*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 19:03  

คืออยากให้ช่วยเปรียบเทียบในแง่
หน้าจอ
เสียงลำโพง+หูฟัง
อื่นๆ
รุ่นนี้กะ N70me ทีครับเพราะรุ่นนี้ก็คุ้มใช่ย่อย
(ถ้าไม่มองในส่วนของระบบปฏิบัติการซิมเบียน)

------------------------------------------------------------------------------------ขอบคุณครับ Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 19:18  

หน้าจอผมว่า รุ่นนี้กินขาดคับ 176*220 จอ1.9 จอเล็กกว่า แถมจำนวนพิกเซลมากกว่า

ของ n70 176 * 208 จอ2.1 จอใหญ่แต่จำนวน พิกเซลน้อย

เสียงลำโพงผมว่าเคยฟังของ n70 ผมว่ามันก็ดังนะ แต่ว่ามันแตกอ่ะ

หูฟัง ของ n70 ไม่เคยฟังแต่ รุ่นนี้อยากได้ดีๆ ก็ซื้อ in-ear มาใช้ก็ได้ แต่ปกติ ก็แจ่มอยู่แล้วคับ

ซิมเบี้ยนซื้อมาก็ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม[เสียตังอีก]

บางโปรแกรมก็ไม่จำเป็นไม่ได้ใช้ บางโปรแกรม ใช้ไปเรื่อยๆก็เบื่อ

ถ้าไม่เก่งพวกคอมอย่าใช้เลยคับพวกซิมเบี้ยน เพาะถ้าลงไม่เป็นทำไม่เป็น ก็ต้องไปทำร้านโดนทีละ 200-300 เปลืองตังคับ

แต่มันก็แล้วแต่คุณแหละคับ ว่าชอบแบบไหน ของแบบนี้ไม่มีใครรู้ดีเท่าใจเราหรอกคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปรียบเทียบ SE K550 กับ LG KE600
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 19:27  

confuse man ผู้เขียน:
พอดีผมเห็นราคาของ SE K550 กับ LG KE600 เท่ากัน
รบกวนผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบได้ไหมครับ

ดูแล้วๆ สูสีคับ อยู่ที่ว่าชอบแบบไหน เพราะ LG KE600 ผมก็ไม่เคยใช้ ไม่เคยเห้นด้วย มันพึ่งขาย

ผมว่าk550iกล้องน่าจะดูเหนือกว่าหน่อย

k550iเป็นรองตรงที่m2 ของk550i ก็ราคาแพง แล้ว LG KE600 แถมเมม1กิกส์ด้วย

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่กับการตัดสินใจของคุณแหละคับ ว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน ทางที่ดีไปร้านลองเลยก็ดีคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : มาถ่ายภาพศิลปะด้วยกล้อง K550i กันเถอะ!
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 20:50  

มาถ่ายภาพศิลปะด้วยกล้อง K550i กันเถอะ!
ง่ายๆ คับ หา Subject เช่น รูปหล่อ/ปั้น/แกะสลักเก๋ๆ มาวางใกล้ๆ โคมไฟแบบ Incandescent light (หลอดกลมๆ นั่นแหละ) เลือกเอาว่าจะให้แสงส่องทางไหน?
จากนั้นก็ดับไฟดวงอื่นๆ ในห้องให้หมด หยิบ K550i มาตั้งโหมดกล้องตามที่โพสไว้ข้างล่าง มือต้องนิ่งๆ ถ่ายเสร็จก็เอาไปอัดลงกระดาษขนาด 8x10 หรือ 8x12 นิ้ว ใส่กรอบสวยๆ มองหามุมเหมาะๆ จะติดฝาผนังหรือวางตั้งก็กิ๊บเก๋สวยอย่าบอกใคร ที่สำคัญ..เวลามีคนถาม คุณสามารถตอบด้วยความภาคภูมิใจว่าเป็นฝีมือคุณเอง!
Shoot mode: Normal
Scenes: Auto
Picture size: 2 MP (1632x1224 px)
Focus: Macro
Photo light: Turn off
White balance: Auto
Metering mode: Normal
Picture quality: Fine

ภาพตัวอย่าง (Resize เหลือขนาด VGA (640X480 px) เพื่อความเหมาะสม)

ภาพถ่ายแบบเดียวกันแต่เปิด Photo light จะเห็นได้ว่าแสงเป็นตัวกำหนดให้ภาพออกมาได้อารมณ์แตกต่างกัน

K550i โทรศัพท์ + กล้อง Cyber-shot 2 MP + เครื่องเล่น MP3 + วิทยุ ราคาแค่ 9,XXX บาท คุ้มสุดคุ้มคับ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 Jan 2008 23:12; ทั้งหมด 6 ครั้ง
^^
Year's Star

หัวข้อ : ระวังๆ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 23:19  

เราซื้อสีขาว มาจากร้านวินเนอร์ล่ะ เค้าพูดประมาณว่าขายเม็มโซนี่ให้เรา 1500 (512k) แล้วเราไม่ได้เช็ค เรากลับมาดูแล้วเป็นเม็มของscandisk ทั้ง2อันเลย เม็ม64k ก็เปลี่ยน เราเลยไม่แน่ใจว่าเค้าให้เม็มของอะไรมา เช็คกันดีๆด้วยล่ะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ระวังๆ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 23:42  

^^ ผู้เขียน:
เราซื้อสีขาว มาจากร้านวินเนอร์ล่ะ เค้าพูดประมาณว่าขายเม็มโซนี่ให้เรา 1500 (512k) แล้วเราไม่ได้เช็ค เรากลับมาดูแล้วเป็นเม็มของscandisk ทั้ง2อันเลย เม็ม64k ก็เปลี่ยน เราเลยไม่แน่ใจว่าเค้าให้เม็มของอะไรมา เช็คกันดีๆด้วยล่ะ

ร้านวินเนอร์อีกแระ

สีขาวเครื่องศูนย์วางขายแล้วรึ ปุ่มมีภาษาไทยมั้ยครับ แล้วกล่องหน้าตาเหมือนที่คุณ looker เอามาให้ดูที่หน้าก่อนๆ หรือเปล่า

ปล. เมมขายให้แพงจัง ของ Sandisk ตอนนี้ 1GB แค่ 1690 เอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 08 Mar 2007 23:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 01:44  

อ่านดูหน้าก่อนๆ สิครับ มีคน comment ไว้แล้ว

อ่านอยู่ทุกวันยังไม่เห็นมีใครพูดถึงปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงในรุ่นk750 ว่ารุ่นk550ได้แก้ไขหรือยัง หรือเหมือนk750 เห็นแต่บอกว่าลำโพงดีกว่า อ่านหน้าก่อนๆหมดแย้ว(ทวนอีกที)ไม่มีพูดถึงเรื่องไมค์เลยครับ
ฝากด้วยนะครับ จะดีกว่าหรือเหมือนเดิม ก็ไม่เป็นไร แค่อยากรู้เป็นข้อมูล(ไม่เคยใช้k750 แต่เห็นพูดถึงเรื่องปัญหาไมค์ดูดเสียงกันเยอะ อ่ะครับ)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 09:00  

ซื้อแร้วก็แร้วกันคับ อย่าคิดไรมาก..
จริงๆ แล้วหากเป็นยี่ห้อ Sandisk แท้คุณภาพไม่แพ้ Sony เรยคับ บางคนบอกว่าดีกว่า Sony ซะด้วยซ้ำ!

ร้านวินเนอร์อีกแระ

ปล. เมมขายให้แพงจัง ของ Sandisk ตอนนี้ 1GB แค่ 1690 เอง

เครื่องหิ้วกะเครื่องศูนย์ฯ กล่องเหมือนกันเด๊ะ เพียงแต่เขาต้องมาลงโปรแกรมฯ เพื่อให้สามารถพิมพ์/อ่าน/รับ/ส่งข้อความภาษาไทยได้ แต่ปุ่มกดไม่มีภาษาไทยกำกับคับ (จริงๆ แล้วตัวเลขและตัวอักษรม่ะได้อยู่บนปุ่มนะ อยู่ที่ฝาหน้าต่ะหาก)

...

*สำหรับผู้ที่ซื้อเครื่องหิ้วหรือเครื่องนอก แต่อยากได้ฝาหน้าที่มีภาษาไทยกำกับเหมือนเครื่องศูนย์ฯ สามารถนำไปเปลี่ยนได้ที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน ที่นั่นรับเปลี่ยนเฉพาะ Hardware เท่านั้น ไม่รับลง Software ให้ (ยกเว้น upgrade FW) งัยลองโทรไปเช็คอะไหล่และสอบถามค่าใช้จ่ายได้ที่ 02-515-8383 คับ

ตัวเลขและตัวอักษรม่ะได้อยู่บนปุ่ม จึงต้องเปลี่ยนฝาหน้าคับ

อ่านอยู่ทุกวันยังไม่เห็นมีใครพูดถึงปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงในรุ่นk750 ว่ารุ่นk550ได้แก้ไขหรือยัง หรือเหมือนk750 เห็นแต่บอกว่าลำโพงดีกว่า อ่านหน้าก่อนๆหมดแย้ว(ทวนอีกที)ไม่มีพูดถึงเรื่องไมค์เลยครับ
ฝากด้วยนะครับ จะดีกว่าหรือเหมือนเดิม ก็ไม่เป็นไร แค่อยากรู้เป็นข้อมูล(ไม่เคยใช้k750 แต่เห็นพูดถึงเรื่องปัญหาไมค์ดูดเสียงกันเยอะ อ่ะครับ)

ส่วนใหญ่ผมจะใช้โทรศัพท์คุยใน Office หรือไม่ก็ในรถ แต่เมื่อเช้าลองเดินออกไปริมถนนแล้วต่อโทรศัพท์คุยกะเพื่อน ระหว่างคุยก็มีรถวิ่งไปวิ่งมาตลอด แล้วก็ถามมันว่าเสียงเป็นงัย? มันบอกว่าชัดดี ผมก็ถามต่อไปว่าแล้วฟังผมพูดรู้เรื่องไหม? เสียงรถเป็นปัญหาหรือป่าว? มันบอกว่า ได้ยินเสียงผมแซมด้วยเสียงรถ แต่เสียงผมดังและชัดเจนกว่า..

ผมบอกว่างั้นแค่นี้นะ มันก็ถามว่า มรึงโทรมาถามแค่นี้หรอ? ผมบอกว่า เออ แล้วก็รีบกดทิ้งขี้เกียจคุยต่อเด๋วมันด่าเอา!

สรุปก็คือ รุ่นนี้มีการพัฒนาและปรับปรุงอะไรๆ หลายๆ อย่าง หากคนเคยใช้ SE มาหลายๆ รุ่นก็จะทราบดี เช่น เสียงจากลำโพงสนทนาที่ดังฟังชัดขึ้นไม่ว่าจะคุยในหรือนอกอาคารรวมทั้งเรื่องไมค์ดูดเสียงก็ไม่มีปัญหาแล้ว หน้าจอแบบ TFD-LCD ที่คมชัดสีสวยสดสว่างไสวจนคุณต้องแปลกใจ รูปแบบ font ทั้ง Eng และ Thai เป็นแบบ Boldface (ตัวพิมพ์หนา) ซึ่งสวยงามและอ่านง่ายขึ้น การเข้าเมนูก็ทำได้รวดเร็วทันใจ กล้องชัดลูกเล่นเพียบ เสียงแจ่มบรรเจิดในตระกูล K series

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 09 Mar 2007 10:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 09:59  

ไมค์ดูดเสียงมันเป็นอุปสรรคมากเลยหรอคับ

ไม่เคยใช้ k750i อ่ะ พึ่งมาลองใช้ของโซนี่เครื่องแรกเนี่ยแหละ

เท่าที่ใช้ก็ไม่โดนเพื่อนบ่นเรื่อง เสียงแทรกอะไรนะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 10:21  

โทษที ผมอาจจะสื่อสารผิดไปหน่อย ผมหมายถีง comment ที่ผ่านๆ มา ไม่มีใครบ่นเรื่องไมค์ดูดเสียง น่าจะแสดงว่ามันไม่ใช่จุดด้อยของรุ่นนี้แล้ว (ผมก็ยังไม่เคยใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่อ่านๆ comment มามันก็รู้สึกแบบนั้น)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 09 Mar 2007 14:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 10:29  

เย้ แสดงว่าเป็นมือถือทีprefect แล้ว ได้เวลาเปลื่ยนมือถือใหม่แย้ว ไมค์ไม่ดูดเสียง ไม่มีจอยสติก ขอเวลาให้ราคาคงที่ก่อน อิอิ ในที่สุดก็เจอแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 12:44  

รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยหรอ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 12:51  

เย้ แสดงว่าเป็นมือถือทีprefect แล้ว ได้เวลาเปลื่ยนมือถือใหม่แย้ว ไมค์ไม่ดูดเสียง ไม่มีจอยสติก ขอเวลาให้ราคาคงที่ก่อน อิอิ ในที่สุดก็เจอแล้ว

อ่านะ..กลัวมันขายดีของขาดตลาดราคาพุ่งกระฉูดอ่ะดิ!

K550i ฟังวิทยุเสียงใสกิ๊ง ดังชัดเจนดีมาก สามารถเลือกฟังได้ทั้งระบบ Stereo และ Mono หรือจะเลือกฟังผ่านหูฟังฯ หรือลำโพงหลังก็ยังได้

หากฟัง MP3 สามารถเลือกปรับ EQ แบบ Manual ได้ (ปรับทีละช่องได้ตามต้องการ) รุ่น Hi-end บางรุ่นยังทำม่ะได้เรยนะจะบอกให้! แระหากต่อหูฟังฯ เสียงจะออกที่หูฟังฯ ถ้าต้องการให้เสียงออกทางลำโพงหล้งก็เอาหูฟังฯ ออกคับ

K550i มือถือ + กล้อง Cyber-shot 2 MP + เครื่องเล่น MP3 + วิทยุ ราคาประหยัดสุดยอดเทคโนโลยี คุ้มสุดคุ้มเรยคับ!

..............................................

รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยหรอ

เปลี่ยนเองม่ะได้ ต้องเอาไปให้ช่างศูนย์ฯ เปลี่ยนให้คับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 15:36  

ถามหน่อยครับ จะ format เมมโมรี่ K550i ทำอย่างไรครับ

มันเหมือนรุ่นอื่นๆ มั้ยครับ ที่ไปที่ file manager => more => format m.s.
xikIu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 19:16  

สวยมากๆ ฟังชั่นก็ดี
วันอาทิตย์นี้จะไปซื้อแล้วแหละ
อยากขอคำแนะนำหน่อยว่า
จะดูยังไง จะได้ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาอ่ะค่ะ

ป.ล. กระทุ้นี้ต้องปรบมือดังๆให้คุณ looker แบบจริงเลยอ่ะ สุดยอดๆ

แต่ว่าคุยนานๆแล้วร้อนนี่แย่เลย เราคุยนานอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 19:32  

เสียงลำโพงหลังดังไหมครับ เปิดดังสุดแล้วแตกป่ะครับ
หน้าเล็กมากไหมครับ
แล้วราคา m2 512mb และ 1 gb
ทั้งของแซนดิสและก็โซนี่อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : มาทำภาพศิลปะสวยๆ ประดับห้องด้วยกล้อง K550i กันคับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 19:56  

มาทำภาพศิลปะสวยๆ ประดับห้องด้วยกล้อง K550i กันคับ
หาซื้อเทียนสวยๆ มาจุดแล้วดับไฟในห้องให้หมด หยิบ K550i มาตั้งโหมดถ่ายภาพตามที่โพสไว้ข้างล่าง ถ่ายเสร็จเอาไปอัดใส่กระดาษขนาด 8X10 หรือ 8X12 นิ้วใส่กรอบสวยๆ ติดฝาผนังห้องได้เรยคับ..
Shoot mode: Normal
Scenes: Twilight portrait
Picture size: 2 MP (1632x1224 px)
Photo light: Turn off
Effects: Off
White balance: Auto
Picture quality: Fine

*หมายเหตุ Focus และ Metering mode จะหายไปเมื่อเลือก Scenes เป็น Twilight portrait

ภาพตัวอย่างคับ (Resize เป็นขนาด VGA เพื่อความเหมาะสม)

หากต้องการนำมาทำเป็น Wallpaper บนหน้าจอมือถือ ให้ลดขนาดภาพเป็น VGA แล้วโหลดลงมือถือเลือก Use as > Wallpaper > Standard

หรือถ้าเลือกเป็น Maximized ภาพก็จะใหญ่ขึ้นเต็มหน้าจอคับ

เอามาเป็น Wallpaper ที่หน้าจอคอมพ์ก็ยังไหว อุอุ laughing6

ร้านประจำโทรมาบอกว่า ฟิล์มกันรอยมาแร้ว แต่ยังม่ะว่างไปติดเรยอ่ะ ต้องขออภัยภาพเรยออกมาม่ะค่อยสวยเท่าที่ควรเพราะพลาสติกปิดหน้าจอที่มากะเครื่องมันบวมแร้วอ่ะ เวลาจะถ่ายหน้าจอแต่ละทีต้องเอานิ้วรีดให้มันเรียบ เซ็งเรยอ่ะ!

..............................................

ถามหน่อยครับ จะ format เมมโมรี่ K550i ทำอย่างไรครับ

มันเหมือนรุ่นอื่นๆ มั้ยครับ ที่ไปที่ file manager => more => format m.s.

รุ่นนี้เมนู Format Memory stick (M2) จะซ่อนลึกลงไปอีกนิดคับ
ไปที่ File manager > More > Memory status > Memory stick > More > Format M.S.

xikIu ผู้เขียน:
สวยมากๆ ฟังชั่นก็ดี
วันอาทิตย์นี้จะไปซื้อแล้วแหละ
อยากขอคำแนะนำหน่อยว่า
จะดูยังไง จะได้ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาอ่ะค่ะ

ป.ล. กระทุ้นี้ต้องปรบมือดังๆให้คุณ looker แบบจริงเลยอ่ะ สุดยอดๆ

แต่ว่าคุยนานๆแล้วร้อนนี่แย่เลย เราคุยนานอ่า

ซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงดีกว่า ศูนย์ฯ ไหนก็ได้คับ
รุ่นนี้ตัวบอดี้ Slim มั่กๆ การระบายความร้อนเรยไม่ดีเท่าที่ควร หากจำเป็นต้องคุยนานรบกวนต่อหูฟังฯ ดีกว่าคับ

ถ้าอยากรู้ว่ามัน Slim แค่ไหน ลองจับรุ่นนี้แล้วไปจับ W810i ดูจิ นั่นน่ะหนาไปเรยยย..

เสียงลำโพงหลังดังไหมครับ เปิดดังสุดแล้วแตกป่ะครับ
หน้าเล็กมากไหมครับ
แล้วราคา m2 512mb และ 1 gb
ทั้งของแซนดิสและก็โซนี่อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

เสียงลำโพงหลังแจ่มบรรเจิด ดังใช้ได้ ผมเปิด Volume จนสุดก็ม่ะเห็นแตกนะ จริงๆ แล้วอยากบอกว่าคุณภาพเสียงก็ขึ้นอยู่กับไฟล์เพลงที่คุณโหลดมาฟังด้วย หากคุณ convert เอง bit rate ไม่ควรต่ำกว่า 128 kbps นะ

รุ่นนี้ใช้จอแบบ TFD-LCD สีสวยสดสว่างไสวแลวิไลสุดพรรณนา ขนาดจอ 1.9 นิ้วสมส่วนลงตัวเป๊ะไม่เล็กไม่ใหญ่อ่ะคับ ราคา M2 ยี่ห้อ Sandisk คุณ maytee เอา link มาแปะไว้ข้างบน รบกวนลองเข้าไปดูก็แร้วกัน ส่วนยี่ห้อ Sony ราคา update ล่าสุดผมม่ะแน่ใจอ่ะ คุณ maytee ทราบป่าว? ถ้าทราบช่วยเข้ามาตอบหน่อยเร้วววว!! ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ..!!
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:21  

Sony Memory Stick Micro (M2) ขนาด 1GB ราคาเพียง 1,850 บาท รีบจับจองด่วน
http://www.memorytoday.com/modules.php?name=memory_upgrade&file=product_price

SanDisk Memory Stick Micro (M2) ขนาด 1GB ราคาเพียง 1,690 บาท รีบจับจองด่วน
http://www.sandiskthailand.com/product/detail.php?id=73&bid=2206
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:41  

รวดเร็วทันใจดีจริงๆ เรยน้องเรา..laughing6
ขอบคุณ คุณ maytee มั่กๆ เรยคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:57  

พี่looker ช่วยด้วย โดนไฟดูดอ่ะ พอเสียบสายusb แล้วจับตรงส่วนหัวมั้ง โดนดูดเลย สะดุ้งเลย เกิดจากอะไรอ่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 22:23  

พี่looker ช่วยด้วย โดนไฟดูดอ่ะ พอเสียบสายusb แล้วจับตรงส่วนหัวมั้ง โดนดูดเลย สะดุ้งเลย เกิดจากอะไรอ่ะ

ก็อย่าไปจับตรงที่เป็นโลหะจิ ซนอ่ะดิ จับโน่นจับนี่ ผมชี้ป่ะม่ะรุ?
ไอ่ตุ๊กกะตุ่นตุ๊กกะตาสงสัยเต็มห้องหงิ มีเซ็นเล่อมูนด้วยป่ะ? (พี่ชอบนะ อุอุ laughing6)

เด๋วนี้ฝีมือถ่ายรูปเข้าขั้นนะน้องเรา อีกหน่อยไปเปิด scholarly-se Studio ได้เรยอ่ะ

นี่..จับแบบนี้รั๊บรองม่ะดูดหรอก อืม..เล็บยาวอีกแระ เพิ่งตัดไปม่ะกี่วันเอง
^^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 23:48  

handfreeเวลาเราพูดแล้วคนที่คุยด้วยเค้าบอกเสียงก้องๆเหมือนอยู่ในห้องน้ำอะ คนอื่นเป็นป่าว แบตเราก็อยู่ได้วันเดียวเอง ขนาดช่วงนี้ยังไม่ได้ทำไรเท่าไหร่ คุยอย่างเดียว รวมๆประมาณ3ชม. ไม่ได้ฟังเพลงเลยยย
โลมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 01:44  

อยากได้รุ่นนี้จัง.....แต่ทำอะไรเกี่ยวกะคอมพ์ไม่เป็นอ่ะ ( โง่แล้วยังอยากหรูไฮ...5555++ )

คุณlooker มาสอนให้ที่บ้านหน่อยได้ป่าวคะ ?? ( ชวนดื้อๆด้านๆเลยนะเออ..)

ว่าแต่คุณlookerอ่ะ
เอา w 300 i ไปไว้ที่ไหนแระ...หลายใจจัง !
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 09:03  

ไม่อยากหรอกคับ เสียบสายusb ครั้งแรกก็ install จากนั้นเข้าไปมันก็เรียกขึ้นมาเอง

จากนั้นอยากได้อะไรก็ ลากใส่ๆ ถ้าหาคนสอน แปปเดียวก็เป็นคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 09:07  

The Elephant-Headed God พระพิฆเนศเทพแห่งศิลปะ
Dimensions: 480x640 px (VGA)
Date/time Picture taken: 09 Mar 2007/00:10 am
Camera model: K550i

handfreeเวลาเราพูดแล้วคนที่คุยด้วยเค้าบอกเสียงก้องๆเหมือนอยู่ในห้องน้ำอะ คนอื่นเป็นป่าว แบตเราก็อยู่ได้วันเดียวเอง ขนาดช่วงนี้ยังไม่ได้ทำไรเท่าไหร่ คุยอย่างเดียว รวมๆประมาณ3ชม. ไม่ได้ฟังเพลงเลยยย

ต่อหูฟังฯ คุยแล้วทางโน้นได้ยินเสียงเราก้องนั่นเป็นบางครั้งคับ ขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วย..
ผมเห็นบางคนเวลาต่อหูฟังฯ คุย ชอบหยิบตัวไมค์ขึ้นมาจ่อใกล้ๆ ปาก จริงๆ แล้วม่ะจำเป็นต้องทำอย่างนั้นก็ได้..

"คุยอย่างเดียว 3 ชั่วโมง ม่ะได้ฟังเพลงเร๊ยยย..แบตฯ อยู่ได้วันเดียวเอง" เหอะๆ..
คุณไข่เจียวยัดไส้เพิ่งเข้ามาโพสไว้หน้าที่แล้วว่า ชาร์จแบตฯ เต็มที่คุยได้ 2.40 ชั่วโมงมันก็ร้องเตือนแบตฯ อ่อนซะแร้ว คุณคุยได้ 3 ชั่วโมงยังเจ๋งกว่าเขาเรยอ่ะ..

โลมา ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้จัง.....แต่ทำอะไรเกี่ยวกะคอมพ์ไม่เป็นอ่ะ ( โง่แล้วยังอยากหรูไฮ...5555++ )

คุณlooker มาสอนให้ที่บ้านหน่อยได้ป่าวคะ ?? ( ชวนดื้อๆด้านๆเลยนะเออ..)

ว่าแต่คุณlookerอ่ะ
เอา w 300 i ไปไว้ที่ไหนแระ...หลายใจจัง !

อ่ะนะ..แระมี'ไรให้กินมั่งอ่ะ? ผมกินเก่งนะ อุอุ laughing6

ซังคนหลายใจ ซังคนหลายใจ...บ่ฮู้ผู้ใด..(เคยฟังป่าวเพลงนี้? เพราะดีนะ!)

ไม่อยากหรอกคับ เสียบสายusb ครั้งแรกก็ install จากนั้นเข้าไปมันก็เรียกขึ้นมาเอง

จากนั้นอยากได้อะไรก็ ลากใส่ๆ ถ้าหาคนสอน แปปเดียวก็เป็นคับ

ลง PC Suite ก่อนจิ..laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 11:04  

เครื่องศูนย์มารึยังอ่า ราคาเท่าไหร่คับ เอาศูนย์ TWZ น๊า
สุดยอดเลยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 12:22  

ขอถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วหน่อยนะครับว่า

-เวลาฟังเพลงเสียงดีมั้ยครับ ถ้าฟังจากหูฟังที่แถมมา
-แล้วถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับซีรี่ย์ W เสียงจะดีกว่าหูที่แถมมารึเปล่าครับ
-โปรแกรมที่ใช้ฟังเพลงมันคล้าย ๆ กับซีรี่ย์ W รึเปล่า

พอดีตอนนี้ใช้ W800i อยู่ ครับสภาพมันย่ำแย่มากก็เลยอยากเปลี่ยนเป็นตัวนี้เพราะ
หน้าตามันสวยดีครับ ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยนะครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 12:36  

เครื่องศูนย์ร้าน บริสเทล เจมารท์ loxley

twzไม่มีมั้งคับ

ฟังเพลงกะหูฟังที่ให้มาก็okคับ แต่ถ้าไปฟังกะหูวอคแมน เสียงเบสมันจะแรงขึ้นอ่ะคับ[แต่ผมไม่ค่อยชอบ]
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Siva พระศิวะเทพแห่งศรัทธา
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 12:41  

Siva พระศิวะเทพแห่งศรัทธา
Dimensions: 480X640 px
Date/time picture taken: 10 Mar 2007/12:08 pm
Camera model: K550i

ภาพข้างบนเป็นการประยุกต์เอา Subjects ที่มีอยู่ 2 ชิ้นมารวมกันแล้วจัดองค์ประกอบให้เหมาะสมก็จะได้ภาพใหม่ขึ้นมาโดยไม่ยาก... ผมเริ่มไม่ค่อยแน่ใจแล้วว่า K550i เป็นโทรศัพท์ติดกล้องหรือเป็นกล้องดิจิตอลที่โทรศัพท์ได้กันแน่?

สุดยอดเลยย ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วหน่อยนะครับว่า

-เวลาฟังเพลงเสียงดีมั้ยครับ ถ้าฟังจากหูฟังที่แถมมา
-แล้วถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับซีรี่ย์ W เสียงจะดีกว่าหูที่แถมมารึเปล่าครับ
-โปรแกรมที่ใช้ฟังเพลงมันคล้าย ๆ กับซีรี่ย์ W รึเปล่า

พอดีตอนนี้ใช้ W800i อยู่ ครับสภาพมันย่ำแย่มากก็เลยอยากเปลี่ยนเป็นตัวนี้เพราะ
หน้าตามันสวยดีครับ ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยนะครับ

-คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิดในตระกูล K series ไม่ว่าคุณจะต่อหูฟังฯ หรือฟังจากลำโพงหลัง ขอ confirm ว่าดีกว่า P990i และ M600i (ขึ้นอยู่กับคุณภาพของไฟล์เพลงที่คุณโหลดมาฟังด้วย หากคุณ convert เอง bit rate ควรเป็น 128 kbps)

-แน่นอนคับเพราะหูฟังฯ แบบ in-ears ป้องกันเสียงรอบข้างได้ดีกว่า

-คนละตัวกันคับ K series ใช้ Music player หรือ Media player ส่วน W series ใช้ Walkman player (ล่าสุดเวอร์ชั่น 2.0 คับ)

หากคุณเปลี่ยนเป็น K550i ล่ะก็คุ้มสุดๆ ขอบอก..
K550i โทรศัพท์ + กล้อง Cyber-shot 2 MP + เครื่องเล่น MP3 + วิทยุ เทคโนโลยีล้ำเลิศแค่ 9,XXX บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 Jan 2008 23:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 14:01  

ตอนนี้สติ๊กเกอร์กันรอยของ K550 ออกรึยังครับ ที่ มาบุมคลอง จามีมารึยัง ถ้ามีผมจาได้ไปซื้อซะที รอสติ๊กเกอร์กันรอยออกจาได้ไปถอยมาซะที
Vampire_Joo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 14:29  

ข้อเสียของ K550i มีอยู่อย่างเดียวคือไม่มี Mega Bass เพราะยุคหลัง SE เน้นชัดเจน ระหว่าง รุ่น W กับ K ถ้าให้เทียบกับ K750i ผมว่า K750i ยังเป็นรุ่นที่คุ้มและครบอยู่ดี เพราะกล้องชัด ฟังเพลงแจ่ม มีMaga Bass ด้วย ถึงแม้ว่า K750i จะไม่รองรับ เอดจ์ ไฟลท์โหมด A2DP ก็ตาม แต่ก็สมบูรณ์แบบ ในตัวของมันเองอยู่แล้วล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 16:07  

ตอนนี้สติ๊กเกอร์กันรอยของ K550 ออกรึยังครับ ที่ มาบุมคลอง จามีมารึยัง ถ้ามีผมจาได้ไปซื้อซะที รอสติ๊กเกอร์กันรอยออกจาได้ไปถอยมาซะที

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199830&postdays=0&postorder=asc&start=265
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 17:38  

คนข้างบนจาตอบอะไรผมเหรอ งงมาก -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 18:10  

คนข้างบนจาตอบอะไรผมเหรอ งงมาก -*-

ก็ให้อ่านโพสที่คุณ looker โพสไว้ไงครับ ลองอ่านดูรึยัง อยู่ใต้รูปที่คุณ looker ถ่ายไว้
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 18:47  

อ่านหมดแล้วครับ เค้าเขียนว่าร้านประจำโทรมาบอกว่ามาแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าร้านเค้ามันที่ไหนแล้วใช่ที่ BK ไหม ผมถึงได้ออกมาถามไงครับ แล้วก็นายเล่นให้ลิ้งมากดไปมันก็เข้าซะเต็มหน้าผมว่าให้เอาคำพูดเค้ามาใส่จาง่ายก่า -*-
hightop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:12  

เจมาร์ท เปนเครื่องหิ้วหรือเครื่องของศูนย์อ่าคับ

ช่วยเอารุปหูฟังที่ได้มาในกล่อง กะหูที่พี่looker มาลงให้ดูทีคับ

ตอนนี้กะลังดู K550i กับ Nokia 6300
กล้องของ nk6300กับk550iอันไหนชัดกว่าอะคับ nkหน้าจอมัน 16.7ล้านมีผลต่อความชัดของรูปไหมคับ แล้วเรื่องฟิล์มกันรอย ผมเจออยุ่เจ้า1 เขียนว่ารับติดฟิล์มกันรอยทุกยี่ห้อ
อันนี้ใช้ได้ไหมอ่าคับ

แล้ว K550i สภาพเครื่องมีปัญหาไรไหมคับ
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:18  

เครื่องเจมาทเปงเครื่องศูนย์ครับเหงในนี้เคยเขียนไว้ ส่วนข้อมูลอื่นๆมีครบทั้งหมด ยกเว้นเรื่อง กล้องระหว่าง โนเกีย กับ โซนี ไม่มี ครับ ลองอ่านดู เพราะผม จำม่ะได้ -*-

แล้ววานคนที่รู้เรื่อง สติ๊กเกอร์กันรอยของ K550 ว่ามีขายที่มาบุมคลองรึยัง ช่วยบอกผมหน่อยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:20  

จอ16ล้านสีไม่มีผลต่อกล้องนะ

ฟีลม์กันรอยท่าอยากติดจิงๆให้ร้านเค้าตัดให้ก็ได้ แต่มันแค่ไม่เนียน ติดขาดๆเกินๆ พอถูไถใช้ไปจนกว่าเฉพาะรุ่นมานจะมา

เจมารท์เป็นเครื่องศูนย์ ส่งซ่อมที่ ศูนย์ loxleyได้
dfszf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dfsf
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:22  

ผมอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้คับ รบกวนผู้รู้ตอบให้ทีนะคับ
- มีคนบอกว่าโทรศัพท์รุ่นนี้คุยนานแล้ว แบตร้อนจิงไหมคับ?
- ผมก็เป็นคนคุยนาน จะมีวิธีแก้อย่างไร?
- แล้วถ้าบางคน ไม่ชอบใช้ สมอลทอก แบตที่ร้อนจะทำให้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่า?
- กรณีแบตร้อน เป็นเฉพาะบางเครื่อง หรือ ว่าเกิดกรณีนี้กับทุกๆเครื่องคับ?

ผมอยากได้รุ่นนี้มากๆ แล้วก็กำลังจะซื้อ แต่พอมาเจอปัญหากรณีนี้
ก็เลยอยากทราบรายละเอียดอะคับ
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:50  

เท่าที่ผมอ่านๆมานะครับ เครื่องรุ่นนี้โทรนานจะร้อนทุกเครื่องครับ เพราะว่า
เครื่องค่อนข้างจาบาง และอีกอย่างคือปุ่มกดเปงเหล็กก็เลยทำให้ร้อน
จาแก้จิงๆก็คงต้องใช้ small talk แระครับ ผิดพลาดยังไงคงต้องรอผู้รู้มาตอบเพิ่ม

คุณ Looker ครับ ผมเหงที่โพสไว้ว่า ร้านประจำบอกว่าสติ๊กเกอร์มาแล้ว
ร้านนั้นใช่ที่ มาบุมคลองรึป่าวครับ แล้วถ้าไม่ใช่รู้ไหมครับว่ามันมีที่นั่นไหม ขอบคุงครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: dfsf
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 20:07  

เท่าที่ผมอ่านๆมานะครับ เครื่องรุ่นนี้โทรนานจะร้อนทุกเครื่องครับ เพราะว่า
เครื่องค่อนข้างจาบาง และอีกอย่างคือปุ่มกดเปงเหล็กก็เลยทำให้ร้อน
จาแก้จิงๆก็คงต้องใช้ small talk แระครับ ผิดพลาดยังไงคงต้องรอผู้รู้มาตอบเพิ่ม

คุณ Looker ครับ ผมเหงที่โพสไว้ว่า ร้านประจำบอกว่าสติ๊กเกอร์มาแล้ว
ร้านนั้นใช่ที่ มาบุมคลองรึป่าวครับ แล้วถ้าไม่ใช่รู้ไหมครับว่ามันมีที่นั่นไหม ขอบคุงครับ

ฟิล์มกันรอยมาแร้วคับ ไปติดได้ที่มาบุญครองชั้น 4 ลองเดินหาดูคับ..
อะไรก็แล้วแต่ถ้าที่นี่ยังไม่มีก็ไม่ต้องไปหาที่อื่น ที่นี่จะไวมาก มีก่อนเค๊าเพื่อนเรย!
ถ้าคุณซื้อเครื่องที่นั่นก็ให้เขาติดให้เรย เขามีบริการติดให้เสร็จสรรพ (บางร้านก็ติดเองบางร้านก็เดินเอาไปให้ร้านที่รู้จักกันติดให้) แต่ต้องจ่ายต่างหากนะ ราวๆ 150 บาทอ่าคับ

เอ่อ..มาบุมคลอง นี่มันแถวไหนอ่าคับ?

dfszf ผู้เขียน:
ผมอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้คับ รบกวนผู้รู้ตอบให้ทีนะคับ
- มีคนบอกว่าโทรศัพท์รุ่นนี้คุยนานแล้ว แบตร้อนจิงไหมคับ?
- ผมก็เป็นคนคุยนาน จะมีวิธีแก้อย่างไร?
- แล้วถ้าบางคน ไม่ชอบใช้ สมอลทอก แบตที่ร้อนจะทำให้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่า?
- กรณีแบตร้อน เป็นเฉพาะบางเครื่อง หรือ ว่าเกิดกรณีนี้กับทุกๆเครื่องคับ?

ผมอยากได้รุ่นนี้มากๆ แล้วก็กำลังจะซื้อ แต่พอมาเจอปัญหากรณีนี้
ก็เลยอยากทราบรายละเอียดอะคับ

เคยได้ยินแต่เวลาคุยนานๆ แล้วเครื่องร้อน ม่ะมีใครบอกว่าแบตฯ ร้อนนะ หากแบตฯ ร้อนนั่นมันแบตฯ ปลอมคุณภาพห่วย ถ้าแบตฯ แท้อย่างดีก็แค่อุ่นๆ รุ่นนี้ตัวเครื่องเพียวบางมั่กๆ การระบายความร้อนเลยม่ะค่อยดีเท่าที่ควร ทางแก้ก็คือ หากจำเป็นต้องคุยนานก็ต่อหูฟังฯ ที่แถมมาให้ม่ะต้องซื้อให้เปลืองตังค์ หรือหากมีหูฟัง BT แบบ Headset ล่ะก็แจ๋วไปเรย..

*หากคุณใช้หูฟังฯ รุ่น in-ears ต่อคุยโทรศัพท์นานๆ หูจะอื้อและเวียนหัว วิธีแก้ก็คือให้ดึงหูฟังฯ ออกข้างนึง แค่นี้ก็หมดปัญหาคับ..

หูฟัง BT แบบ Headset
.
hightop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:29  

ศูนย์ loxley มีอยุ่ที่ไหนบ้างคับ
แถว บางกะปิ ลาวพร้าวมีป่าวคับ

แล้วถ้าติดฟิล์มกันรอยไป แล้วแกะออกติดอันใหม่ หน้าจอจะเปนรอยไหมคับ

รบกวนผู้รุ้ตอบที
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:41  

hightop ผู้เขียน:
เจมาร์ท เปนเครื่องหิ้วหรือเครื่องของศูนย์อ่าคับ

ช่วยเอารุปหูฟังที่ได้มาในกล่อง กะหูที่พี่looker มาลงให้ดูทีคับ

ตอนนี้กะลังดู K550i กับ Nokia 6300
กล้องของ nk6300กับk550iอันไหนชัดกว่าอะคับ nkหน้าจอมัน 16.7ล้านมีผลต่อความชัดของรูปไหมคับ แล้วเรื่องฟิล์มกันรอย ผมเจออยุ่เจ้า1 เขียนว่ารับติดฟิล์มกันรอยทุกยี่ห้อ
อันนี้ใช้ได้ไหมอ่าคับ

แล้ว K550i สภาพเครื่องมีปัญหาไรไหมคับ

จอ16ล้านสีไม่มีผลต่อกล้องนะ

ฟีลม์กันรอยท่าอยากติดจิงๆให้ร้านเค้าตัดให้ก็ได้ แต่มันแค่ไม่เนียน ติดขาดๆเกินๆ พอถูไถใช้ไปจนกว่าเฉพาะรุ่นมานจะมา

เจมารท์เป็นเครื่องศูนย์ ส่งซ่อมที่ ศูนย์ loxleyได้

นี่คับ..หูฟังฯ ที่แถมมากะ K550i เป็นสีดำแบบเดียวกะที่แถมมากะ K790i เท่าที่ลองฟังดูคุณภาพเสียงดีใช้ได้เรยคับ

hightop ผู้เขียน:
ศูนย์ loxley มีอยุ่ที่ไหนบ้างคับ
แถว บางกะปิ ลาวพร้าวมีป่าวคับ

แล้วถ้าติดฟิล์มกันรอยไป แล้วแกะออกติดอันใหม่ หน้าจอจะเปนรอยไหมคับ

รบกวนผู้รุ้ตอบที

สอบถามเรื่องศูนย์ Loxley โทร 02-515-8383 คับ อ้อ..วันนี้กะพรุ่งนี้ม่ะต้องโทรไปนะเขาปิดทำการ
หากคุณอยากได้เครื่องศูนย์ Loxley ม่ะต้องซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงก็ได้นี่ ซื้อตามร้านทั่วไปหรือร้านตู้ก็ได้ บอกเขาว่าต้องการเครื่องศูนย์ Loxley เด๋วเขาหาให้แถมราคาถูกกว่าซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงด้วย แต่ต้องดูดีๆ นะ วิธีดูผมมีโพสไว้ในหน้าก่อนๆ หรือ คลิ๊กที่นี่ แล้วเลื่อนหาดูคับ

แระถ้าจะติดฟิล์มกันรอยหรือลอกออกแล้วติดอันใหม่ควรเอาไปให้ที่ร้านทำให้ดีกว่า เขามืออาชีพ ถ้าเป็นฟิล์มกันรอยสำหรับติดจอมือถือเวลาลอกออกมันไม่เป็นรอยหรอก รุ่นนี้ต้องติดฟิล์มฯ เฉพาะรุ่นของมันเนื่องจากหน้าจอจมลงไปม่ะได้เรียบเสมอกันเหมือนรุ่น K750i ไม่งั้นคงใช้แทนกันได้ แต่ถ้าเอามาตัดให้พอดีมันก็ไม่เนี๊ยบเหมือนที่คุณ scholarly-se ว่านั่นแหละ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 10 Mar 2007 22:24; ทั้งหมด 2 ครั้ง
tubyo
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 22:14  

ผมไม่ชอบรุ่นนี้อย่างเดียวคือ ไม่มี mega bass อะ ถ่ายรูปสวยใช่ได้นะ เเต่ต้องเปนที่ไม่ค่อยมีเเสงอะ ถ้าเปนที่ๆ มีเเสงผมว่า k750 ของผมดีก่าเยอะเลย เเต่ถ้าเปนถ่ายตอนกลางคืนหรือถ่ายในร่มผมว่า k550 ก้อดีก่าของผมเยอะมากเลยอะ เเต่กล้องรุ่นนี้เรวไหมคับ เพราะว่าที่ผมใช่อยู๋กล้องมันช้าอะ คือว่าถ่ายรูปเวลาเคลื่อนไหวเเล้วภาพมันจะเบลอๆอะนะ ผมไม่ค่อยรุเหมือนกานว่ากล้องที่มากกับมือถือรุ่นใหม่ๆมันจะเรวรึป่าว
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 23:55  

tubyo ผู้เขียน:
ผมไม่ชอบรุ่นนี้อย่างเดียวคือ ไม่มี mega bass อะ ถ่ายรูปสวยใช่ได้นะ เเต่ต้องเปนที่ไม่ค่อยมีเเสงอะ ถ้าเปนที่ๆ มีเเสงผมว่า k750 ของผมดีก่าเยอะเลย เเต่ถ้าเปนถ่ายตอนกลางคืนหรือถ่ายในร่มผมว่า k550 ก้อดีก่าของผมเยอะมากเลยอะ เเต่กล้องรุ่นนี้เรวไหมคับ เพราะว่าที่ผมใช่อยู๋กล้องมันช้าอะ คือว่าถ่ายรูปเวลาเคลื่อนไหวเเล้วภาพมันจะเบลอๆอะนะ ผมไม่ค่อยรุเหมือนกานว่ากล้องที่มากกับมือถือรุ่นใหม่ๆมันจะเรวรึป่าว

คุณทราบไหมว่า Mega Bass น่ะบางคนมีแต่ก็ม่ะได้ใช้นะ อย่างผมงี้เป็นต้น เคยใช้ W series มาตั้งกี่รุ่น (K750i ก็เคยใช้นะ) ก็แค่ลองๆ ฟังดูว่าเป็นงัย แต่ฟังจริงๆ ม่ะใช้หรอกปวดหัวอ่ะคับ!
รุ่นนี้ไม่มี Mega Bass ก็จริง แต่ปรับ EQ แบบ Manual ได้แบบช่องต่อช่องนะ จะเอาเสียงทุ้มหรือแหลมแค่ไหนยังงัยก้อได้..

K550i

รุ่นนี้ SE เขาเอา Cyber-shot มาการันตี เมนูฟังก์ชั่นในโหมดกล้องมีให้เลือกเพียบ! เยอะกว่า K750i แล้วกัน.. ก็แล้วแต่ว่าคุณจะถ่ายในสภาวะแสงแบบไหนก็เลือกให้ถูก ซึ่งต้องถ่ายบ่อยๆ เพื่อให้เกิดความคุ้นเคยและความชำนาญเพราะโหมดมันเยอะมาก ถึงแม้ไม่มีโหมด BestPics เหมือนในรุ่น K790i ที่กดแช๊ะเดียวได้ 9 ภาพแล้วมาเลือกเอา แต่ก็มีโหมด Burst กดแช๊ะเดียวได้ 4 ภาพซึ่งก็ใช้แทนกันได้ แล้วก็ใช้ดีซะด้วย!

ที่คุณบอกว่าถ่ายในที่มีแสงสู้กล้อง K750i ม่ะได้น่ะ ถ้าดูจากรูปบ่อน้ำพุที่ผมโพสไว้ในหน้า 4 นั่นมันโพล้เพล้อยู่รอมร่อแล้วคุณ ผมมีบอกไว้นี่ว่าถ่ายตอน 6 โมงเย็นกว่าๆ เด๋วพรุ่งนี้คุณเข้ามาดูใหม่ดิ ผมจะออกไปธุระตอนเที่ยงแร้วจะเก็บภาพแบบ Outdoor มาให้ดูกันจะจะ แต่ต้องเข้ามาดูตอนดึกๆ นะเพราะกว่าจะกลับก็หัวค่ำแร้วอ่ะ

ถามว่ากล้องรุ่นนี้เร็วไหม? ไม่เร็วทันใจจ๊อดแต่ก็ไม่ช้าเกินงาม ถ่ายเสร็จต้องมีลีลาค้างไว้เล็กน้อยจน Photo light ดับเป็นอันเสร็จพิธี อ้อ..ถ่ายภาพเคลื่อนไหวหรอ? เลือกโหมดกีฬาดิ ไวแค่ไหนก็จับอยู่ อุอุ laughing6

โหมดกีฬาหรือ Sports สำหรับถ่ายภาพเคลื่อนไหวที่มีแสงดีๆ โจรวิ่งราวยังจับอยู่เรยคุณ! เอาภาพไปพิมพ์ส่งให้ตำรวจรับรองจับไม่ผิดตัว!

Metering mode หากถ่ายภาพย้อนแสงหรือภาพที่มีความสว่างของฉากหลังตัดกับ Subject มากๆ เช่น ถ่ายภาพ A และด้านหลัง A เป็นทิวทัศน์ในตอนกลางวัน ให้เลือก Spot (ระบบวัดแสงเฉพาะจุด) แล้วเล็งกล้องไปที่ A กดแช๊ะ หน้า A จะขาวผ่องเหมือนใช้กวนอิม..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 11 Mar 2007 00:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tubyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 00:23  

เเต่มันส่วนตัวอะพี่ เพราะว่าผมฟังเเต่ mega bass อะคับ จะร๊อก จะเเจสจะยังไงผมก้อฟัง mega bass อุๆๆ ส่วนใหญ่ผมฟังพวก metal มากก่าไงคับผมจึงต้องใช้ mega bass เพราะเวลาผมเล่นเบสมันต้องฟังเบสจากเพลงก่อนไงคับอุๆๆๆ ไม่มี mega bass เเร้วมานดังไม่สะจายฮ่าๆๆๆ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 00:30  

เเต่มันส่วนตัวอะพี่ เพราะว่าผมฟังเเต่ mega bass อะคับ จะร๊อก จะเเจสจะยังไงผมก้อฟัง mega bass อุๆๆ ส่วนใหญ่ผมฟังพวก metal มากก่าไงคับผมจึงต้องใช้ mega bass เพราะเวลาผมเล่นเบสมันต้องฟังเบสจากเพลงก่อนไงคับอุๆๆๆ ไม่มี mega bass เเร้วมานดังไม่สะจายฮ่าๆๆๆ

งั้นก้อ K750i อย่างเดิมเหอะ..
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 00:42  

เบสเปิดหนักๆ ฟังแล้วปวดหัว ผมฟังเพลงปรับเบาแค่ครึ่งเดียวพออ่ะคับ เดียวจะไม่ได้ยินเสียงหยั่งอื่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย scholarly-se เมื่อวันที่ 11 Mar 2007 02:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tubyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 01:11  

เรามาดูภาพถ่ายเทียบในเเต่ช่วงเวลาของk550กับk750กันดีก่า ใครดูไปเเล้วก้อต้องโทดทีนะคับ [/url]http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=3182[url] [/url]
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 03:54  

ถ้าพิสมัยเบสตึ้บๆ คงต้องรอ w610i แล้วล่ะครับ

ส่วนผมหลังจากไปไขว้เขวมานาน ตอนนี้สรุปว่า K550i น่าจะชินไม้ชินมือมากที่สุดแล้วมั้ง เพราะตอนนี้ใช้ K750i อยู่ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรมาก แต่ได้ลูกเล่นกล้องจาก cybershot มาให้อีกเพียบ ว่าแต่ รอสีขาวอยู่นะ จนจะทนรอไม่ไหวแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 04:46  

รุ่นนี้เขาเน้นถ่ายรูปนี่ ไม่ได้เน้นฟังเพลง ถ้าเน้นฟังเพลง+เบสหนักๆ ก็น่าจะดูเป็น W series ดีกว่านะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: