Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 34, 35, 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1640290
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 11:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถึงตอนถ่าย2mจะzoomไม่ได้แต่พอถ่ายเสร็จก็ สามารถกดและซุมเข้าไปและ captureภาพได้

อาจจะดูยุ่งยาก แต่ของ มีแล้วจะ สนุกครับ

ปล.6300 จอสีเยอะกว่า กว้างกว่า แต่ก็กินไฟมากกว่า แต่เครื่องมันบางแบตเลยน้อย

ถ้าคิดเล่นมือถือบ่อยๆ คงมีชาตไฟกันทุกที่แน่ๆ Rolling Eyes
นี่เราเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 11:45  

ซื้อมาแล้วครับ วันศุกร์ที่ผ่านมานี่เอง ที่ เจมาร์ท ราคาลงพอดี เสียงดีครับ กล้องลูกเล่นเยอะดี ชอบมาโครและพาโนรามา ใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 12:23  

bestdevilz ผู้เขียน:
ถึงตอนถ่าย2mจะzoomไม่ได้แต่พอถ่ายเสร็จก็ สามารถกดและซุมเข้าไปและ captureภาพได้

อาจจะดูยุ่งยาก แต่ของ มีแล้วจะ สนุกครับ

ปล.6300 จอสีเยอะกว่า กว้างกว่า แต่ก็กินไฟมากกว่า แต่เครื่องมันบางแบตเลยน้อย

ถ้าคิดเล่นมือถือบ่อยๆ คงมีชาตไฟกันทุกที่แน่ๆ Rolling Eyes

เสริม คุณ bestdevilz

จอ 16 ล้านสีแระความละเอียดจอ (pixels) ที่สูงกว่าเป็นคุณสมบัติของจอม่ะเกี่ยวกะกล้องจึงม่ะมีผลต่อภาพที่ถ่ายออกมา บางคนบอกว่าสีสรรแระความสว่างแทบม่ะต่างกะจอ 262K ที่ Pixels เท่ากันแต่ซดแบตฯ ต่างกัน

นี่เราเอง ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ วันศุกร์ที่ผ่านมานี่เอง ที่ เจมาร์ท ราคาลงพอดี เสียงดีครับ กล้องลูกเล่นเยอะดี ชอบมาโครและพาโนรามา ใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

ผมเห็นมีคนเข้ามาบ่นในบอร์ด W660i แระ S500i ว่า SE เมนูยุ่งยากสู้ NK ไม่ได้ แระบอกว่าปุ่มแบบนี้กดยาก มักกดพลาดบ่อยๆ แต่คุณบอกว่าใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก แระยังไม่เจอปัญหาอะไร

นานาจิตตังคับ งัยก็ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ laughing6
นี่เราเอง2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 16:54  

เอ จาโหลดธีมได้ที่ไหนมั่งอ่ะ คุณlooker เคยตอบไว้หน้าไหนอ่ะ ผมหาไม่เจอ
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 17:18  

นี่เราเอง2 ผู้เขียน:
เอ จาโหลดธีมได้ที่ไหนมั่งอ่ะ คุณlooker เคยตอบไว้หน้าไหนอ่ะ ผมหาไม่เจอ

http://www.se-society.com/forum/viewforum.php?f=8&start=0&sid=9ba2c572e7b6eed1812844ea65d54f8b
ที่นี้ก็มีนะครับ
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 18:39  

Shocked Shocked

ใครจะว่าไง ก็ แล้วแต่ความคิดของแต่ล่ะคน

ตอนนี้ มี k550i+m2 1G + HPM 70 ก็พอแล้วคราบ

Wink แต่ขาดถุงผ้า Sony เฮ่อ หายังม่ายได้เลย
policekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 18:59  

วันนี้โทรศัพท์เป็นอะไรไม่รู้ครับ

อาการ คือมันไม่ขึ้นตัวหนังสือที่หน้าจอ

เช่นคำว่า Menu

และพอเลื่อนดู Contact มันก็ไม่ขึ้นตัวหนังสือที่ตั้งเป็นชื่อไว้

ขึ้นแต่เบอร์

แล้วก็ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เป็นปกติแล้วครับ

ไม่ทราบว่าอาการน่าเป็นห่วงรึเปล่าครับ

ใช้โทรศัพท์มาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ

เพิ่งมีอาการผิดปกติครั้งแรก
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 19:55  

sana ผู้เขียน:

ใครจะว่าไง ก็ แล้วแต่ความคิดของแต่ล่ะคน

ตอนนี้ มี k550i+m2 1G + HPM 70 ก็พอแล้วคราบ

Wink แต่ขาดถุงผ้า Sony เฮ่อ หายังม่ายได้เลย

สำหรับผมอยากได้ k550 + m2(1G) + HPM-82 อ่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มี HPM-8
แล้วก็มีความอยากอีกนิดนึง อยากให้โมได้อ่ะ จะสุดยอดไปเลยครับ
ส่วนถุงพ้า SE ผมว่าน่าจะหาไม่ยากนะครับลองดูที่ MBK ก็น่าจะมีนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 09:30  

policekop ผู้เขียน:
วันนี้โทรศัพท์เป็นอะไรไม่รู้ครับ

อาการ คือมันไม่ขึ้นตัวหนังสือที่หน้าจอ

เช่นคำว่า Menu

และพอเลื่อนดู Contact มันก็ไม่ขึ้นตัวหนังสือที่ตั้งเป็นชื่อไว้

ขึ้นแต่เบอร์

แล้วก็ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เป็นปกติแล้วครับ

ไม่ทราบว่าอาการน่าเป็นห่วงรึเปล่าครับ

ใช้โทรศัพท์มาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ

เพิ่งมีอาการผิดปกติครั้งแรก

เป็นอาการ error ซึ่งอาจเกิดขึ้นได้บางครั้งกะอุปกรณ์อีเล็คทรอนิคส์ทุกชนิด หากคุณปิด/เปิดเครื่องใหม่แร้วหายก็ม่ะเป็นไรคับ
ninechick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 11:42  

เอาภาพที่ถ่ายด้วย K550i มาให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ โหมดมาโครแล้วก็เดิมๆ

รูปนี้ออกจะมืดๆไปนิด
bestdevilz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 18:05  

ตอนนี้มีปัญหาอีกแล้ววว

วันนี้เอาภาพเข้ามา (2m)(เอามาsaveไว้ในpicture)แล้วพอมากดดูก็ซูมเข้าไปแล้วก็จะกดsave พอเซฟเสร็จ ไฟล์ที่เซฟกลับเปิดไม่ได้ เปน รูป เหมือนกับ เปนสัญลักษณ์ไฟล์ภาพแล้ว มีรอยฉีก มุมล่าง

แล้วเวลาเปิดไฟล์ ก็เปนสีดำหมด

มันเป็นที่อะไรละนี้ - -

ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับบ
whan01
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ มีปัญหาในโหมดการโทรของ k550i ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 18:40  

ช่วยด้วยครับ มีปัญหาในโหมดการโทรของ k550i ครับ

อาการเป็นแบบนี้ ครับ ไมทราบว่ามีใครเป็นแบบผม มั้ย ครับ

เวลาที่เราโทรออกหรือมีคนโทรเข้า ชื่อและเบอร์ในโหมดการโทรจะแสดงอยู่ระยะหนึ่ง

แล้วก็จะไม่ขึ้นชื่อใหม่อีกเลยครับ (ไม่ทราบว่ามันมีเต็มหรือเปล่าครับ)

ต้องคอยลบข้อมูลทั้งหมดอยู่เสมอๆ เบอร์หรือชื่อที่โทรเข้าและออกจึงจะขึ้น มาใหม่ครับ

ใครรู้วิธีแก้ ช่วย ผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับที่เสียสละเวลาเข้ามาอ่านและตอบข้อความของผม เป็นกรุณามากครับ

ขอบคุณครับ
kingmaster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 21:40  

อยากทราบว่าเล่นไฟล์ wma. ได้มั้ยคับ แล้วถ้าเปรียบเทียบกับ nokia 6288 อันไหนจะดีก่าคับ เสียงอันไหนดีก่าด้วยคับ
whan01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 01:55  

แบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ

ชาตร์แบตร์ไป คุยไป มันไม่เต็ม ซะที

จะเต็มได้ก็ต้องเลิกคุย

มีใครป็นแบบผมบ้างมั้ย ครับ

ขอบคุณครับที่เสียสละเวลาเข้ามาอ่านและตอบข้อความของผม เป็นกรุณามากครับ

ขอบคุณครับ
whan01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 02:01  

ตอนนี้ที่ IEC ราคาอยู่ที่ 7พันกว่าๆ เองครับ ถ้าผมจำไม่ผิด นะ

ไปถอยมาเมื่อ เสาร์ที่ผ่านมานี้เอง

(น้องใหม่ขอรายงานตัวครับ)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 09:17  

ninechick ผู้เขียน:
เอาภาพที่ถ่ายด้วย K550i มาให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ โหมดมาโครแล้วก็เดิมๆ
^
^
^

รูปนี้ออกจะมืดๆไปนิด

ลองปรับ White balance ให้ตรงกะสภาวะแสงจริงในขณะถ่าย กล้องจะชดเชยแสงสีขาวเข้าไป ภาพออกมาจะไม่เหลืองอย่างนี้คับ

bestdevilz ผู้เขียน:
ตอนนี้มีปัญหาอีกแล้ววว

วันนี้เอาภาพเข้ามา (2m)(เอามาsaveไว้ในpicture)แล้วพอมากดดูก็ซูมเข้าไปแล้วก็จะกดsave พอเซฟเสร็จ ไฟล์ที่เซฟกลับเปิดไม่ได้ เปน รูป เหมือนกับ เปนสัญลักษณ์ไฟล์ภาพแล้ว มีรอยฉีก มุมล่าง

แล้วเวลาเปิดไฟล์ ก็เปนสีดำหมด

มันเป็นที่อะไรละนี้ - -

ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับบ

ลองปิดแร้วเปิดเครื่องใหม่ดูคับ

kingmaster ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเล่นไฟล์ wma. ได้มั้ยคับ แล้วถ้าเปรียบเทียบกับ nokia 6288 อันไหนจะดีก่าคับ เสียงอันไหนดีก่าด้วยคับ

ไฟล์ .wma เล่นได้คับ
6288 ระบบ 3G/Tri-band มี EDGE จอใหญ่ (TFT-LCD) แระละเอียดกว่า หน่วยความจำในตัวเครื่อง 6 MB รองรับเมมภายนอก (miniSD) กล้อง 2.0 MP ม่ะมี AF/MF ม่ะมีฝาปิดเลนส์กล้อง

K550i ระบบ Quad-band มี EDGE จอเล็กกว่า pixels น้อยกว่าแต่ชนิดจอดีกว่า (TFD-LCD) หน่วยความจำในตัวเครื่อง 64-74 MB รองรับเมมภายนอก (M2) กล้อง 2.0 MP มี AF/MF มี Active lens cover ที่เลื่อนเปิดก็เข้าสู่เมนูกล้องพร้อมถ่ายภาพได้ทันที

สำหรับระบบ 3G แระความสามารถที่เกี่ยวข้องม่ะถือว่าเป็นข้อได้เปรียบเพราะยังใช้ม่ะได้ แต่ถ้ามี EDGE ใส่มาให้ก็ Ok คับ

whan01 ผู้เขียน:
แบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ

ชาตร์แบตร์ไป คุยไป มันไม่เต็ม ซะที

จะเต็มได้ก็ต้องเลิกคุย

มีใครป็นแบบผมบ้างมั้ย ครับ

ขอบคุณครับ

ปรกติชาร์จแบตฯ 4 ชั่วโมง แต่ถ้าชาร์จฯ ไปคุยไปก็ต้องเพิ่มเวลาชาร์จฯ คับ
ถ้าจะให้ดีปิดเครื่องแร้วชาร์จฯ ทิ้งไว้ตอนกลางคืน รุ่งเช้าค่อยถอดสายชาร์จฯ ออก

ตอนนี้ที่ IEC ราคาอยู่ที่ 7พันกว่าๆ เองครับ ถ้าผมจำไม่ผิด นะ

ไปถอยมาเมื่อ เสาร์ที่ผ่านมานี้เอง

(น้องใหม่ขอรายงานตัวครับ)

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ laughing6
kapoo
Year's Star

หัวข้อ : Bit Rate
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 14:29  

พี่น้องคร๊าบบบบบ จำได้ว่าเวลาเอาเพลงลงเครื่องให้ตั้ง Bit Rate ไว้ประมาน 128k ถ้าผมจะตั้งไว้ที่ 192k นอกจากจะทำให้เปลืองเมมแล้ว มันจะทำให้เสียงดีขึ้นหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบคร๊าบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 20:11  

ขอถามคนที่ใช้แล้วหน่อยครับ

- ตัวเครื่องมันสีลอกง่าย หรือลอกได้ป่าวครับ
- แล้วฝาปิดเลนส์นี่ เปิด-ปิด บ่อย มันจะเสื่อมสภาพได้ง่ายหรือป่าวครับ(เพราะำกะซื้อแล้วใช้นาน)
- ซื้อมือ 1 ปกติเค้าแถมไรมาให้มั้งครับ
- ถ้าคิดจะซื้อแล้วใช้สัก 2 ปีอัพ จะพอไหวป่าวครับ
- มอง W610i ไว้ แต่ชอบดีไซน์ของ K550i มากว่า แต่ไม่ชอบตรงที่ฝาปิดเลนส์มันเปิดได้นี่แหละ กลัวมันจะจากไปเร็วกว่าที่ควร
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 23:13  

Anonymous ผู้เขียน:

- ตัวเครื่องมันสีลอกง่าย หรือลอกได้ป่าวครับ
- แล้วฝาปิดเลนส์นี่ เปิด-ปิด บ่อย มันจะเสื่อมสภาพได้ง่ายหรือป่าวครับ(เพราะำกะซื้อแล้วใช้นาน)
- ซื้อมือ 1 ปกติเค้าแถมไรมาให้มั้งครับ
- ถ้าคิดจะซื้อแล้วใช้สัก 2 ปีอัพ จะพอไหวป่าวครับ
- มอง W610i ไว้ แต่ชอบดีไซน์ของ K550i มากว่า แต่ไม่ชอบตรงที่ฝาปิดเลนส์มันเปิดได้นี่แหละ กลัวมันจะจากไปเร็วกว่าที่ควร

ซื้อไปเหอะ คุ้มสุดแล้ว กล้องชัดมากใน2ล้านแล้วอ่ะ แถมเมม64เองอ่ะถ้าไม่ใส่อ่ะไรมากกพอนะ
tun004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 11:09  

ซื้อไปเหอะ คุ้มสุดแล้ว กล้องชัดมากใน2ล้านแล้วอ่ะ แถมเมม64เองอ่ะถ้าไม่ใส่อ่ะไรมากกพอนะ

สนับสนุนคับผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้ se ตอนแรกก้งงๆ อยู่ ตอนนี้เริ่มชินแล้วคับปุ่ม กดง่ายคับไม่ยาก แถมหน้าจอสดใสตระการตาจิงเลย
เชื่อใหมคับ ผมซื้อมา 1 อาทิตย์แล้ว ผมยังนั่ง งง กับเจ้า bluetooh เซ็ตกับหูฟังตั้งนานก็ทำไม่เป็นเลยไปให้ร้านเขาเซ็ตให้ ไม่ถึง5วิมั้งเสร็จแล้ว ผมก็พึ่งรู้นี้ละ เพราะผมเดินทางบ่อยมากๆ ก็เลยใช้ตัวนี้ k550i ถือว่าคุ้มคับ ขณะขับรถก้ไม่เป็นอุปสรรค์ เพราะมีเมนูที่เข้าถึงง่ายคับ
muay_ann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 16:18  

เพิ่งไปถอย k550 i มาคะ ที่ j-mart 7790 บาท ก็โอเคเลย
กำลังเห่อมั่กๆ แต่แอบขัดใจมันตั้งเปิด/ปิดเครื่องไม่ได้อ่ะ (เอ๊ะ..หรือทำได้)
คุ้มสุดยอดอ่ะ ใครที่ยังลังเลอยู่ ซื้อเลย เย้ เย้
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 00:17  

ช่วยด้วยครับ มีปัญหาในโหมดการโทรของ k550i ครับ

อาการเป็นแบบนี้ ครับ ไมทราบว่ามีใครเป็นแบบผม มั้ย ครับ

เวลาที่เราโทรออกหรือมีคนโทรเข้า ชื่อและเบอร์ในโหมดการโทรจะแสดงอยู่ระยะหนึ่ง

แล้วก็จะไม่ขึ้นชื่อใหม่อีกเลยครับ (ไม่ทราบว่ามันมีเต็มหรือเปล่าครับ)

ต้องคอยลบข้อมูลทั้งหมดอยู่เสมอๆ เบอร์หรือชื่อที่โทรเข้าและออกจึงจะขึ้น มาใหม่ครับ

ใครรู้วิธีแก้ ช่วย ผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

หากคุณถอดแบตฯ แระซิมออกมาแร้วใส่กลับเข้าไปใหม่ วันเดือนปีจะกลับเป็นค่าตั้งต้น คุณจำเป็นต้องเข้าไปที่เมนู Settings > Time & date แร้ว set เวลา/วันเดือนปีใหม่ จากนั้นเข้าไปลบข้อมูลการโทรฯ ทั้งหมดใน Call list เครื่องก็จะบันทึกข้อมูลการโทรฯ ให้เหมือนเดิมคับ

muay_ann ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอย k550 i มาคะ ที่ j-mart 7790 บาท ก็โอเคเลย
กำลังเห่อมั่กๆ แต่แอบขัดใจมันตั้งเปิด/ปิดเครื่องไม่ได้อ่ะ (เอ๊ะ..หรือทำได้)
คุ้มสุดยอดอ่ะ ใครที่ยังลังเลอยู่ ซื้อเลย เย้ เย้

ใช่แร้ว ตั้งเปิด/ปิดเครื่องม่ะได้อ่ะ
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 02:01  

พี่ Looker ครับ

ของผมข้างนอกเป้น k550i แต่ใส้มันเป้น w610i แล้วอ่ะ

งี๊ผมจะอยู่บอร์ดไหนดีเนี่ย แฮ่ๆๆ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 08:12  

jsan ผู้เขียน:

ของผมข้างนอกเป้น k550i แต่ใส้มันเป้น w610i แล้วอ่ะ

งี๊ผมจะอยู่บอร์ดไหนดีเนี่ย แฮ่ๆๆ

อัพ FW ของ w610 หรือว่าเปลี่ยนกรอบ k550 อ่ะครับ
ถ้าอัพ fw เป็น w610 ผมขอโปรแกรมด้วยสิครับ
จะทำบ้างอ่ะ
^ ^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 08:29  

อ้าว..ลูกครึ่งดิเนี่ย!
เอาไปตรวจ DNA เด๋วรู้ว่าต้องไปบอร์ดฯ ไหน? laughing6
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 15:50  

..อัพ FW ของ w610 หรือว่าเปลี่ยนกรอบ k550 อ่ะครับ
ถ้าอัพ fw เป็น w610 ผมขอโปรแกรมด้วยสิครับ
จะทำบ้างอ่ะ
^ ^..

----------------------------------------------------------

wotan นั่นแหล่ะครับ 7 ยูโร ค๊าบบ แหะๆ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 18:51  

..อัพ FW ของ w610 หรือว่าเปลี่ยนกรอบ k550 อ่ะครับ
จะทำบ้างอ่ะ
^ ^..

----------------------------------------------------------

wotan นั่นแหล่ะครับ 7 ยูโร ค๊าบบ แหะๆ

อ๋อนึกว่ามีโปเกรมอัพ free
ขอบคุณครับ
^ ^
Ps. ผมหายไปนานเลยแอบไปทำ project มาน่ะครับ
hansol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Sony 1 G ใจเย็นๆๆรอมันลงมาอีกหน่อย
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 03:10  

http://www.gigdigital.com/category.asp?cid=169

--
ของแท้ของปลอมช่วยวิจัยให้ทีงับ ราคาบาดใจ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Please Helpme!!
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 03:19  

taurus13 ผู้เขียน:
damonkey ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ...ผมทนไม่ได้แล้ว ขอคำปรึกษาทีว่าควรทำอย่างไรครับ?
ซื้อ k550i มาประมาณ3 อาทิตย์แล้ว เกิดอาการอย่างนี้มา 5 ครั้งได้ ช่วง2อาทิตย์แรกเปน็ประมาณ 4ครั้งแล้วหายไป นึกว่าคงไม่เป็นไรแล้ว เพิ่งมาเป็นวันนี้อีกรอบนึง

อาการเป็นดังนี้ครับ...

อยู่ๆ โทรศัพท์มันก็จะบอกว่า Memory Stick not inserted น่ะครับ แรกๆ ก้อนึกว่าผมใส่ไม่ดี แต่มันก็มี lock ของมันนี่นา ยังมันก็น่าจะได้นี่ครับ...เหมือนว่ามันหา M2 ไม่เจอซะงั้นอ่ะ อาการมันก็จะชัดเนื่องจากผมจะ save theme กับ ringtone ไว้ใน m2 น่ะครับ พอเป็นทีมันก็ยังกับเครื่อง reset เพราะ theme จะกลับเป็นอันแรกที่มากับเครื่อง+ringtone กลับเป็นปกติ พอปิดแล้วเปิดใหม่ มันก็จะถามว่า "Warning! all content on Memory Stick will be lost. Format Anyway?" ซึ่งผมก็ตอบ No ทุกครั้ง แล้วถอด-ใส่ M2 ใหม่ก็จะหาย ครั้งที่5แล้วเริ่มทนไม่ได้ละ

ตกลงมันเป็นที่เครื่องหรือปล่าวครับ? หรือเพื่อนๆ พี่ๆ เคยเจออาการเช่นนี้เหมือนกัน? ต้องเข้าศูนย์ไหมครับ? T_T เซ็งจิงๆ

ส่งศูนย์ล๊อกเลย์เลยครับ

โอว...ต้องไปศูนย์จริงๆรึนี่..พรุ่งนี้คงไปศูนย์ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ซ่อมได้ up f/w ได้เหมือนที่บางเขนใช่ไหมครับ? ต้องเอาอะไรไปด้วยไหมครับ?

ไปซ่อมรึยังคับของผมก็เป็นคับ ซ่อมแล้วเป็นไงบ้างคับ
ถ้าดีขึ้นจะได้เอาไปซ่อมบ้าง กลัวซ่อมแล้วแย่กว่าเดิม T.T
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Sony 1 G ใจเย็นๆๆรอมันลงมาอีกหน่อย
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 09:25  

hansol ผู้เขียน:
http://www.gigdigital.com/category.asp?cid=169

--
ของแท้ของปลอมช่วยวิจัยให้ทีงับ ราคาบาดใจ Very Happy

ของ sony มันมีทั้งแท้แล้วก็ปลอมแต่ดูไม่ออกอ่ะว่าแท้หรือปลอม
ผมว่าเอาของ sandisk มาใช้ก็ได้ครับราคาถูกกว่าแถมไม่มีของปลอมด้วย
ซื้อที่ร้าน hardware house ก็ได้ครับประกัน 5 ปี 1G ไม่ถึงพันครับ

พอดีมีโปรเกรมไว้แก้ถาษาจีนได้อีกตัวที่น่าใช้เลยเอามาแนะนำครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=640
ลองดูละกันครับมันแปลงได้ที่ละหลายไฟล์ครับสะดวกดี
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 12:16  

เมื่อวานเจอ

m2 sandisk ในร้านคอมพันทิพ ประกัน2ปี 880บาทคับ

ราคาเริ่มขยับใกล้ๆ พวกคิงส์ตันแว้ว
TIBBY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 13:00  

กำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่ อ่านๆดูแล้วคิดว่าคุ้มค่าทีเดียว
แต่ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อย คือ ผมอยากทราบว่า สาย USB
ที่เอาไว้ต่อกับมือถือ ถ้าเราเอาสายที่ว่าไปต่อกับพวกวิทยุ
หรือชุดเครื่องเสียงที่มีช่องให้เสียบ USB เราสามารถเอามือ
ถือตัวนี้ไปเสียบเพื่อเล่นเพลงในมือถือได้หรือเปล่า แล้วเวลา
มีโทรศัพท์มา จะรับได้ไหม หรือ ว่าพอเสียบสาย USB ก็ไม่
สามารถใช้มือถือได้

ปล เคยเอามือถือเพื่อน ยี่ห้อ Gnet แล้วเอาสาย USB ที่ให้
มาลองเสียบเข้าไปที่วิทยุรถ ปรากฎว่าเล่นเพลงในมือถือได้
ชื่อเพลง ชื่อศิลปินขึ้นที่หน้าจอวิทยุ แถมชาร์จแบตให้ด้วย
แต่ไม่สามารถใช้งานโทรศัพท์ได้ โทรไปไม่สัญญาณตอบรับ
เหมือนเป็นแค่เครื่องเล่น MP3 อย่างเดียว

เลยอยากทราบว่า k550 จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าอ่ะครับ
พอดี วิทยุในรถ สามารถต่อพวกกับเครืองเล่นเพลงภายนอก
ได้ผ่านระบบ USB และสามารถต่อกับเครื่องเล่น Ipod ได้
ด้วยนะครับ

อีกคำถามนึง
ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรแล้วครับ แล้วซื้อที่ร้านในชัวร์สุด
บ้านผมอยู่แถวบางกะปี
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 13:40  

TIBBY ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่ อ่านๆดูแล้วคิดว่าคุ้มค่าทีเดียว
แต่ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อย คือ ผมอยากทราบว่า สาย USB
ที่เอาไว้ต่อกับมือถือ ถ้าเราเอาสายที่ว่าไปต่อกับพวกวิทยุ
หรือชุดเครื่องเสียงที่มีช่องให้เสียบ USB เราสามารถเอามือ
ถือตัวนี้ไปเสียบเพื่อเล่นเพลงในมือถือได้หรือเปล่า แล้วเวลา
มีโทรศัพท์มา จะรับได้ไหม หรือ ว่าพอเสียบสาย USB ก็ไม่

ปล เคยเอามือถือเพื่อน ยี่ห้อ Gnet แล้วเอาสาย USB ที่ให้
มาลองเสียบเข้าไปที่วิทยุรถ ปรากฎว่าเล่นเพลงในมือถือได้
ชื่อเพลง ชื่อศิลปินขึ้นที่หน้าจอวิทยุ แถมชาร์จแบตให้ด้วย
แต่ไม่สามารถใช้งานโทรศัพท์ได้ โทรไปไม่สัญญาณตอบรับ
เหมือนเป็นแค่เครื่องเล่น MP3 อย่างเดียว

เลยอยากทราบว่า k550 จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าอ่ะครับ
พอดี วิทยุในรถ สามารถต่อพวกกับเครืองเล่นเพลงภายนอก
ได้ผ่านระบบ USB และสามารถต่อกับเครื่องเล่น Ipod ได้
ด้วยนะครับ

อีกคำถามนึง
ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรแล้วครับ แล้วซื้อที่ร้านในชัวร์สุด

ไม่เคยลองนะครับแต่ k550 มันสามารถเชื่อต่อได้ 2 โหมดครับ (USB นะครับ)
ถ้าเกิดเป็นต่อกับคอมอ่ะสามารถใช้โทรศัพท์ได้ด้วยถ้าลงโปรเกรมแล้วก็
เลือกเชื่อต่อในโหมดโทรศัพท์ แต่ถ้าเป็นพวกเครื่องเสียงนี่คงต้องเชื่อต่อ
โหมดโอนไฟล์ซึ่งโทรศัพท์จะไม่สามารถใช้งานได้ครับ
ผมว่าใช้ตัวที่แปลงจากหูฟังไปเป็นช่อง tape cassette ก็ได้นะครับ
รับรองเล่นเพลวได้พร้อมกับใช้โทรศัพท์ได้ แต่คงมีปัญหานิดหน่อยคือ
เวลาคุยโทรศัพท์ก็จะกลายเป็นเสียงที่เราคุยไปออกที่ลำโพงเครื่องเสียงแทน
ได้ยินกันหมดเลยครับ 5555
TIBBY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 13:58  

ด้วยนะครับ

อีกคำถามนึง

ไม่เคยลองนะครับแต่ k550 มันสามารถเชื่อต่อได้ 2 โหมดครับ (USB นะครับ)
ถ้าเกิดเป็นต่อกับคอมอ่ะสามารถใช้โทรศัพท์ได้ด้วยถ้าลงโปรเกรมแล้วก็
เลือกเชื่อต่อในโหมดโทรศัพท์ แต่ถ้าเป็นพวกเครื่องเสียงนี่คงต้องเชื่อต่อ
โหมดโอนไฟล์ซึ่งโทรศัพท์จะไม่สามารถใช้งานได้ครับ
ผมว่าใช้ตัวที่แปลงจากหูฟังไปเป็นช่อง tape cassette ก็ได้นะครับ
รับรองเล่นเพลวได้พร้อมกับใช้โทรศัพท์ได้ แต่คงมีปัญหานิดหน่อยคือ
เวลาคุยโทรศัพท์ก็จะกลายเป็นเสียงที่เราคุยไปออกที่ลำโพงเครื่องเสียงแทน

ขื่นเสียงออกลำโพงรถ ก็เสร็จกันพอดี โดยกิ๊กข่วน เขวี้ยงโทรสับกระจาย
แน่ๆเลย 5555

งั้นถามต่ออีกนิดนะครับ เจ้าสาย USB ที่ว่านี้คือ ปลั๊กที่เสียบข้างๆเครื่อง
ใช่ป่ะครับ ที่เวลาใช้งานต้องตะแคงเครื่องแนวนอนอ่ะ แล้วต้องลงโปรแกรม
อะไรเหรอครับ ถึงสามารถใช้โทรศัพท์ตอนต่อกับคอมฯได้อ่ะ ถ้าเอาโทรศัพท์
มาใช้แทน Handy drive ที่เก็บไฟล์เพลงได้นะสุดยอดเลย แต่คิดๆดูน่าจะได้
ต้องลองซื้อมือถือมาลอง เห็นวิทยุมินิคอมโปฯของค่ายโซนีเองยังต่อกับพวก
Handy Drive ได้เลย
policekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 18:54  

มีคำถาม 2 ข้อครับ

ข้อแรก ถ้าเราไปเปลี่ยนกรอบที่ศูนย์

เค้าเปลี่ยนด้านนอกให้หมดเลยรึเปล่าครับ

ตรงกล้อง + กรอบด้านหน้า + กรอบด้านหลัง + ปุ่ม ด้วยรึเปล่าครับ

แล้วราคาเท่าไรครับ

ส่วนอีกข้อที่จะถาม พิมพ์ไปพิมพ์มาลืมแล้วครับ

เดี๋ยวนึกออกจะมาถามใหม่ครับ

รบกวนด้วยครับพี่ๆ

edit

นึกออกแล้วครับ

สามารถ format memory โดยใช้ PC ได้รึเปล่าครับ

แล้วถ้า ฟอแมทไป Folder มาตรฐานที่มีใน Memory

ผมต้องมาสร้าง Folder เข้าไปใน Memory เองรึเปล่าครับหลังจากที่ Format เสร็จแล้ว
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 19:32  

ด้วยนะครับ

อีกคำถามนึง

ขื่นเสียงออกลำโพงรถ ก็เสร็จกันพอดี โดยกิ๊กข่วน เขวี้ยงโทรสับกระจาย
แน่ๆเลย 5555

งั้นถามต่ออีกนิดนะครับ เจ้าสาย USB ที่ว่านี้คือ ปลั๊กที่เสียบข้างๆเครื่อง
ใช่ป่ะครับ ที่เวลาใช้งานต้องตะแคงเครื่องแนวนอนอ่ะ แล้วต้องลงโปรแกรม
อะไรเหรอครับ ถึงสามารถใช้โทรศัพท์ตอนต่อกับคอมฯได้อ่ะ ถ้าเอาโทรศัพท์
มาใช้แทน Handy drive ที่เก็บไฟล์เพลงได้นะสุดยอดเลย แต่คิดๆดูน่าจะได้
ต้องลองซื้อมือถือมาลอง เห็นวิทยุมินิคอมโปฯของค่ายโซนีเองยังต่อกับพวก
Handy Drive ได้เลย

โปแกรมก็มาในกล่องตอนซื้อเลยครับ
ส่วนสาย USB ก็ถูกแล้วครับคือ ปลั๊กที่เสียบข้างๆเครื่องแหละครับ
แต่ก็ไม่ต้องตะแคงเครื่องนิครับ วางนอนปกติอ่ะครับจะคว่ำหรือหงายเครื่องก็ได้ครับ
Ps. ท่าทางจะกิ๊กเยอะล่ะสิครับระวังแฟนอ่านเจอในนี้นะครับ
555

มีคำถาม 2 ข้อครับ

ข้อแรก ถ้าเราไปเปลี่ยนกรอบที่ศูนย์

เค้าเปลี่ยนด้านนอกให้หมดเลยรึเปล่าครับ

ตรงกล้อง + กรอบด้านหน้า + กรอบด้านหลัง + ปุ่ม ด้วยรึเปล่าครับ

แล้วราคาเท่าไรครับ

ส่วนอีกข้อที่จะถาม พิมพ์ไปพิมพ์มาลืมแล้วครับ

เดี๋ยวนึกออกจะมาถามใหม่ครับ

รบกวนด้วยครับพี่ๆ

edit

นึกออกแล้วครับ

สามารถ format memory โดยใช้ PC ได้รึเปล่าครับ

แล้วถ้า ฟอแมทไป Folder มาตรฐานที่มีใน Memory

ผมต้องมาสร้าง Folder เข้าไปใน Memory เองรึเปล่าครับหลังจากที่ Format เสร็จแล้ว

จะเปลี่ยนหมดเลยหรือเปลี่ยนแค่บางชิ้นก็ได้ครับราคานี่ลองโทรไปถามดูได้ครับ
ส่วนเรื่องจะ format ก็สามารถใช้โทรศัพท์ format ได้เลยครับ
ข้อมูลหายหมดแต่โทรศัพท์จะสร้างโพเดอร์กับไฟล์ที่ต้องใช้ขึ้นมาใหม่ให้เองเลยครับ
policekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 10:47  

อ่าขอบคุณมากๆเลยครับผม
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 17:46  

http://www.aummobile.com/

ไปเจอมาครับ มีทั้ง HPM-70 HPM-82 เห็นถูกดีเลยเอามาให้ดู กัน

ลองเข้าไปดูกันน่ะ Wink Wink
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 18:08  

แต่ถ้าฟอแมทในเมม จะหายหมดเหลือแต่ ความว่างเปล่า

ต้องสร้างใหม่ โดยสร้างชื่อแบบเดิมก็ได้ตาม ในเครื่อง
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 19:08  

scholarly-se ผู้เขียน:
แต่ถ้าฟอแมทในเมม จะหายหมดเหลือแต่ ความว่างเปล่า

ต้องสร้างใหม่ โดยสร้างชื่อแบบเดิมก็ได้ตาม ในเครื่อง

ไม่จำเป็ต้องสร้างหรอกครับ พอ format จากคอม แล้ว
ข้อมมูลหายหมดก็สามารถนำไปใช้กับโทรศัพท์ได้เหมือนกันครับ
เพราะว่าเมือนำไปเสียบกับโทรศัพท์ โทรศัพท์ก็จะสร้างไฟล์และโพเดอร์
กลับขึ้นมาให้เองเลยครับ ไม่จำเป็นต้องสร้างเองเลยครับ
^ ^
PIGMY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 20:13  

ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์นึงแล้ว จะบอกว่าดีน๊ะ ฟังก์ชั่นครบดี
ตอนนี้ราคาเหลือแค่ 7790
Phantom_A
Year's Star

หัวข้อ : *_*
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 21:30  

Razz มีคนใช้รุ่นนี้เยอะจัง Surprised
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: *_*
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 22:34  

Phantom_A ผู้เขียน:
Razz มีคนใช้รุ่นนี้เยอะจัง Surprised

ผมว่ารุ่นนี้มันคุ้มดีอ่ะครับราคาไม่ถึงหมื่นแต่ได้ครบดีอ่ะ
สำหรับผมถ้าเกิดมีหูฟังดีๆแล้วก็ ซื้อแมมเผิ่มซะหน่อยนะ
แจ่มเลยครับ แล้วโมได้เมื่อไหร่มันจะสุดยอดเลยล่ะครับ
Mea Mea'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:12  

จะสอบถามนิดนึงค่ะ ว่า พอดีแบทหมดเกลี้ยงเลย(เปิดไม่ขึ้นแล้ว) แล้วทีนี้ที่ช๊าตแบทก็ไม่อยู่ด้วย ถ้าจะใช้สาย USB เสียบแล้วเลื่อกให้เป็นโหมด fire transfer ให้มันสามารถช๊าตได้ นี้สามารถทำได้มั้ยคะ พอดีลองทำแล้วเครื่องpc มันเหมือนหาโทรศัพท์ไม่เจออ่ะคะ แล้วถามอีกข้อนะคะ เวลาปิดแล้วเปิดโทรศัพท์ใหม่ ใช้เวลาซักเท่าไหร่ค่ะ รู้สึกว่าของเราจะใช้เวลานานมากเลย เกือบนาทีกว่าๆเลย ไม่ทราว่าปรกติหรือป่าว ไม่งั้นจะได้รีบไปเข้าศูนย์อ่ะคะ เพิ่งซื้อมาแค่ 2 เดือนเอง T_T"
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ภาพสนามแข่งขันแบดมินตัน กีฬามหาวิทยาลัยโลกถ่ายโดย K550i
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:33  

ภาพสนามแข่งขันแบดมินตัน กีฬามหาวิทยาลัยโลกถ่ายโดย K550i ณ ม.ธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต

2 ภาพบน ถ่ายโหมด Normal, Scenes : Sports, ขนาดภาพ 2MP ย่อให้เล็กลงเพื่อโพสในเวบบอร์ด

2 ภาพบน ถ่ายโหมด Normal, Scenes : Auto, ขนาดภาพ 2MP ย่อให้เล็กลงเพื่อโพสในเวบบอร์ด

== ข้อแตกต่างของ Scenes ทั้งสอง ดูได้จากแสงครับ Scenes แบบ Sports แสงจะสวยเป็นธรรมชาติกว่าแบบ Auto ==

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Oldster เมื่อวันที่ 14 Aug 2007 00:48; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ภาพสนามแข่งขันแบดมินตัน กีฬามหาวิทยาลัยโลกถ่ายโดย K550i
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:37  

ถ่ายภาพนักกีฬาขณะแข่งขันโดยถ่ายแบบ Burst, Scenes : Sports, ขนาดภาพแบบ VGA เลือกภาพที่ดีที่สุดใน 4 ภาพ ลดขนาดภาพเพื่อโพสลงบอร์ด

GokKaG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:50  

คือว่าลังเลใจอีกเเล้วอ่าคะ ระหว่าง SE K550i or Samsung D900i ช่วยเปรียบเทียบให้ทีนะคะ

1.อยากทราบว่าทั้ง 2 รุ่นนี้ ซับพอตการดาวโหลด พวก Java game ไหมอ่าคะ
เพราะกลัวซื้อไปแล้วหาโหลดเเล้วไม่ซับพอตนะคะ
2.รูปถ่ายระหว่าง 2 รุ่นนี้ รุ่นไหนคมชัดสีสวยกว่ากันนะคะ ถ่ายภาพยากง่ายกว่ากันไหม
3.ระบบการเปิดดูรูปในเครื่องอยากทราบว่าช้าไหมเนื่องจากบอร์ด D900i มีปัญหาตรงเปิดรุปในเครื่องช้ามาก

ปล.รบกวนเปรียบเทียบให้ทีนะคะเพราะคิดว่าคงใช้ระยะยาว สัก 2 ปีนะคะ
LanLa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 02:47  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ ไมค์ ยังดูดเสียง รอบข้างเหมือน SE รุ่นก่อนๆรึป่าวอ่ะจ้า
ก็ใช้ SE มาเหมือนกันแต่ว่าอยากจะเปลี่ยนอยู่เพราะว่ามันดูดเสียงรอบข้างมากเหลือเกิน
ถ้ายังไง รบกวน ผู้ใช้ มาตอบด้วยน่ะจ้า
อ่อ แล้วเสียงออกลำโพง เปนยังไงบ้าง ดีรึป่าว สู้พวกตระกูล W ได้มั้ยอ่ะค่ะ
อีกเรื่อง เมม ตอนนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอค่ะ ได้ข่าวมาว่าเมมแพง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 17:39  

พาชมภาพ ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต กีฬามหาลัยโลก มหาลัยน่าอยู่มั่กๆ

ว่ายน้ำๆ

ภาพจากยิมว่ายน้ำด้านบนสุดเลย

ยูโดครับ คนเยอะใช่เล่นนะเนี่ย
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 22:00  

LanLa ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้ ไมค์ ยังดูดเสียง รอบข้างเหมือน SE รุ่นก่อนๆรึป่าวอ่ะจ้า
ก็ใช้ SE มาเหมือนกันแต่ว่าอยากจะเปลี่ยนอยู่เพราะว่ามันดูดเสียงรอบข้างมากเหลือเกิน
ถ้ายังไง รบกวน ผู้ใช้ มาตอบด้วยน่ะจ้า
อ่อ แล้วเสียงออกลำโพง เปนยังไงบ้าง ดีรึป่าว สู้พวกตระกูล W ได้มั้ยอ่ะค่ะ
อีกเรื่อง เมม ตอนนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอค่ะ ได้ข่าวมาว่าเมมแพง

m2 ของ sandisk ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 880 บาท (ประกัน 2-5 ปี แล้วแต่ร้านคับ)
แต่ถ้าเป็นของ Sony ก็เอาราคาข้างบนคูณสองอะคับ Very Happy
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 22:18  

รูปแจ่มดีครับ ....

ว่าแต่ว่า ท่าไม่ได้แวะไปสนามฟุตบอลมั่งเร้ออ

เผื่อ Cybershot จะจับภาพเด็ดๆได้กีว่า คิรคริ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 22:42  

GokKaG ผู้เขียน:
คือว่าลังเลใจอีกเเล้วอ่าคะ ระหว่าง SE K550i or Samsung D900i ช่วยเปรียบเทียบให้ทีนะคะ

1.อยากทราบว่าทั้ง 2 รุ่นนี้ ซับพอตการดาวโหลด พวก Java game ไหมอ่าคะ
เพราะกลัวซื้อไปแล้วหาโหลดเเล้วไม่ซับพอตนะคะ
2.รูปถ่ายระหว่าง 2 รุ่นนี้ รุ่นไหนคมชัดสีสวยกว่ากันนะคะ ถ่ายภาพยากง่ายกว่ากันไหม
3.ระบบการเปิดดูรูปในเครื่องอยากทราบว่าช้าไหมเนื่องจากบอร์ด D900i มีปัญหาตรงเปิดรุปในเครื่องช้ามาก

ปล.รบกวนเปรียบเทียบให้ทีนะคะเพราะคิดว่าคงใช้ระยะยาว สัก 2 ปีนะคะ

1. java ใช้ได้ทั้งคู่ครับ
2. อันไหนชัดกว่านี่ไม่รู้อ่ะแต่ลูกเล่นกล้องคิดว่า k550 คงเยอะกว่าครับ
แต่ของ D900 เค้ากล้อง 3ล้าน k550 ยังแค่ 2ล้านครับ
3. เรื่องเปิดรูปนี่ k550 ไม่มีอาการช้าเลยครับ ต่อให้รูปเป็นนามสกุล BMP
ขนาดไฟล์ M กว่าๆยังไมมีอาการหน่วงเลยครับ ผมลองดูแล้ว

เรื่องไมค์ดูดเสียงรุ่นนี้ได้รับการแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ
เสียงลำโพงรุ่นนี้ก็ ok แล้วนะครับ ถ้าเทียบกับ w ก็สู้ได้ในบางรุ่นน่ะครับ
แมมราคามันก็จะลงเรื่อยๆแหละครับต่อไปก็จะถูกกว่าพวกรุ่น pro duo
คิดว่านะครับก็น่าจะเหมือนกับ RAM ของคอมอ่ะครับ DDR ตอนนี้ราคาแพงกว่า DDR2
ประมาณเท่าตัวได้อ่ะครับ ทั้งๆที่ตอนที่ DDR2 ออกมาตอนแรกมันแพงกว่า DDR ซะอีก
ส่วนราคา M2 ตอนนี้ถ้าของ sandesk ตอนนี้ 1G เหลือไม่ถึง 1000 แล้วครับ
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เอาภาพบรรยากาศในสนามมาฝาก
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 03:26  

ภาพนี้ สุดเขต กำลังกระโดดตบเลยครับ (ต้องดูดี ๆ นะครับ)
T_4wd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 16:50  

ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันจันทร์ที่ 14 สค ที่ผ่านมา
ราคา 7450 บาท ที่ร้าน บิสเทล ในห้าง แฟชั่น
ตอนแรกจะเอาสีดำ แต่ที่ร้านบอกว่าหมด ตอน
นี้มีแต่สีขาว เท่านั้นของเพิ่งมาส่งเมื่อวานนี้เอง

ตอนนี้กำลังงงๆอยู่ ขอถามหน่อยหล่ะกัน
1 เวลาเสียบสาย USB ใช้ได้แต่โหมด ทรานเฟอร์ อ่ะคับ โหมดโฟนอินใช้ไม่ได้
ไม่รู้เป็นอะไร ก็ลงแผ่นCDที่ให้มากับมือถือแล้วก็ใช้ไม่ได้อ่ะครับ

2 เวลาเราเอาเพลง MP3 มาใส่ในมือถือ
- เราต้องเอามันมาใส่ไว้ในโฟเดอร์ไหนอ่ะครับแล้วเราทำเป็นโฟเดอร์ที่เก็บเพลงไปข้างใน
แล้ว Copy ไปวางเลยได้หรือเปล่าหรือต้องcopy ใส่มือถือที่ล่ะเพลงอ่ะครับ

- ทำไมผม copy MV จากในคอมฯแล้วเอามาใส่ในมือถือแล้วมันบอกว่าเล่นไม่ได้อ่ะครับ
ไฟล์ที่copy มานามสกุล WMA และ AVI เล่นไม่ได้ทั้งคู่เลยอ่ะครับ หรือต้องเป็นไฟล์ .3GP
อย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ

3 ถ้าผมต้องการจะจัดการกับข้อมูลในโทรศัพท์ อย่าง รายชื่อ พร้อเบอร์โทร ผมต้องเข้าไปจัดการที่ไหนครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 17:33  

T_4wd ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันจันทร์ที่ 14 สค ที่ผ่านมา
ราคา 7450 บาท ที่ร้าน บิสเทล ในห้าง แฟชั่น
ตอนแรกจะเอาสีดำ แต่ที่ร้านบอกว่าหมด ตอน
นี้มีแต่สีขาว เท่านั้นของเพิ่งมาส่งเมื่อวานนี้เอง

ตอนนี้กำลังงงๆอยู่ ขอถามหน่อยหล่ะกัน
1 เวลาเสียบสาย USB ใช้ได้แต่โหมด ทรานเฟอร์ อ่ะคับ โหมดโฟนอินใช้ไม่ได้
ไม่รู้เป็นอะไร ก็ลงแผ่นCDที่ให้มากับมือถือแล้วก็ใช้ไม่ได้อ่ะครับ

2 เวลาเราเอาเพลง MP3 มาใส่ในมือถือ
- เราต้องเอามันมาใส่ไว้ในโฟเดอร์ไหนอ่ะครับแล้วเราทำเป็นโฟเดอร์ที่เก็บเพลงไปข้างใน
แล้ว Copy ไปวางเลยได้หรือเปล่าหรือต้องcopy ใส่มือถือที่ล่ะเพลงอ่ะครับ

- ทำไมผม copy MV จากในคอมฯแล้วเอามาใส่ในมือถือแล้วมันบอกว่าเล่นไม่ได้อ่ะครับ
ไฟล์ที่copy มานามสกุล WMA และ AVI เล่นไม่ได้ทั้งคู่เลยอ่ะครับ หรือต้องเป็นไฟล์ .3GP
อย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ

3 ถ้าผมต้องการจะจัดการกับข้อมูลในโทรศัพท์ อย่าง รายชื่อ พร้อเบอร์โทร ผมต้องเข้าไปจัดการที่ไหนครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิก k550 คนใหม่ครับ
1. ไปดูที่นี่ได้เลยครับ http://www.se-club.net/index.php?showtopic=22634
2. ไว้ที่โพเดอร์ music ครับพอเชื่อต่อแล้วที่แมมและเครื่องจะมีโพเดอร์ เหมื่อน
ใน File manager ของโทรศัพท์แหละครับ
นามสกุลที่เล่นได้ก็มี MP4 ด้วยครับส่วน wma ในอนาคตอาจจะได้ต้องรอดู FW ตัวต่อๆไป
3. จัดการที่รายไงครับ

Ps. คิดว่าพอลงเพลงได้เรียบร้อยแล้วก็คงมีอีกปัญหาคือมันอ่านถาษาไทยไม่ออก
เข้าไปดูที่นี่ได้เลยครับ http://www.se-club.net/index.php?showtopic=640
TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 18:50  

ทำตามลิงค์ที่คุณให้มาแล้ว ก็ไม่สำเร็จอ่ะครับ
มันจะขึ้นไอคอม รูปโทรศัพท์แล้วมีกากบาท แดงทับไว้
แล้วบอกเอาไว้ว่า "ไม่มีโทรศัพท์เคลื่อนที่ใดถูกเชื่อมต่อ"
รอเกิน 30 วินาทีก็ไม่ขึ้น ไอคอนแบบปรกติอ่ะครับ

แล้วลงรูปในบอร์ดยังไงอ่ะครับ Embarassed
pbyap
Year's Star

จังหวัด: Rayong
หัวข้อ : Pbyap
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 19:50  

Caramell ผู้เขียน:

m2 ของ sandisk ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 880 บาท (ประกัน 2-5 ปี แล้วแต่ร้านคับ)
แต่ถ้าเป็นของ Sony ก็เอาราคาข้างบนคูณสองอะคับ Very Happy

เป็น Sandisk ของแท้หรึป่าวครับ
พอดีเพื่อนจะไปฮ่องกง ว่าจะฝากซื้ออยู่ ถ้าราคาเร้าใจ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 19:57  

ทำตามลิงค์ที่คุณให้มาแล้ว ก็ไม่สำเร็จอ่ะครับ
มันจะขึ้นไอคอม รูปโทรศัพท์แล้วมีกากบาท แดงทับไว้
แล้วบอกเอาไว้ว่า "ไม่มีโทรศัพท์เคลื่อนที่ใดถูกเชื่อมต่อ"
รอเกิน 30 วินาทีก็ไม่ขึ้น ไอคอนแบบปรกติอ่ะครับ

แล้วลงรูปในบอร์ดยังไงอ่ะครับ Embarassed

แล้วที่โทรศัพท์ขึ้นให้เลือกโหมดที่จะเชื่อต่อรึเปล่าครับ
แต่ผมคิดว่าถ้ามันหาโทรศัพท์ไม่เจอนี่ลองทำความสะอาดหน้าคอนแทก
มันดูซะหน่อยครับน่าจะหายครับ
วิธีโพสรูป ไปทเวปไว้ฟากรูปอย่างี่ www.imageshack.us หรือ http://www.googeb.com/ หรือเวปอื่นก็ได้ครับ แล้วก็ upload รูป เสร็จแล้วเอา URL ตรง Hotlink for forums มาแปะที่โพสของเรา ก็จะได้รูปโชว์ขึ้นมาแบบนี้

pbyap ผู้เขียน:

เป็น Sandisk ของแท้หรึป่าวครับ
พอดีเพื่อนจะไปฮ่องกง ว่าจะฝากซื้ออยู่ ถ้าราคาเร้าใจ

เห็นเค้าบอกว่าของ sandesk ไม่มีของปลอมอ่ะครับถ้าของโซนี่อ่ะของปลอมมีแน่นอน
TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 20:21  

พอเสียบสาย USB มันก็ขึ้นให้เลือก
โหมด โอนไฟล์
โหมด โฟนอิน
โหมด ปรินเตอร์ (มั้ง)

พอกด โอนไฟล์ ก็ปรกติ ย้าย ถ่าย โอนไฟล์ได้ปรกติระหว่างคอมฯ กับ มือถือ

แต่พอลอง โฟนอิน มันก็เงียบ ที่คอมฯ ก็ขึ้นว่าไม่เจอโทรศัพท์อ่ะครับ รอเกิน
30 วิ ก็ไม่เห็นไอคอน ที่คอมฯ เลยอ่ะครับ Crying or Very sad
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 21:21  

พอเสียบสาย USB มันก็ขึ้นให้เลือก
โหมด โอนไฟล์
โหมด โฟนอิน
โหมด ปรินเตอร์ (มั้ง)

พอกด โอนไฟล์ ก็ปรกติ ย้าย ถ่าย โอนไฟล์ได้ปรกติระหว่างคอมฯ กับ มือถือ

แต่พอลอง โฟนอิน มันก็เงียบ ที่คอมฯ ก็ขึ้นว่าไม่เจอโทรศัพท์อ่ะครับ รอเกิน
30 วิ ก็ไม่เห็นไอคอน ที่คอมฯ เลยอ่ะครับ Crying or Very sad

ลองทำรูปดูนะครับแล้วดูว่ามีขึ้นเหมื่อนในกรอบสีแดงของผมป่าวอ่ะครับ(เริ่มจากคลิ๊กขวาที่ My Computer)

ถ้ามีขึ้เหมื่อนในรูปก็แสดงว่าคอมมันมองเห็นโทรศัพท์แล้วล่ะครับแต่ถ้าเกิดว่าไม่เหมื่อนนี่
ลองทำความสะอาดหน้าคอนแทคดูนะครับทั้งที่โทรศัพท์แล้วก็ที่สาย USB เลยครับ
policekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:38  

หูฟัง HPM82 กับ HPM70 อันไหนคุณภาพด้านเสียงดีกว่ากันครับ
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Pbyap
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:49  

[quote="pbyap]
พอดีเพื่อนจะไปฮ่องกง ว่าจะฝากซื้ออยู่ ถ้าราคาเร้าใจ[/quote]

m2 ของ sandisk 1G ราคา 880 บาท ของแท้แน่นอนคับ มีประกัน 2-5 ปี
ผมว่าราคาพอๆกันนะ ซื้อเมืองไทยดีกว่าคับ ซื้อปุ๊บ ได้ใช้ปั๊บ แถมมีประกันด้วย
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:52  

m2 ของ sandisk 1G ราคา 880 บาท ของแท้แน่นอนคับ มีประกัน 2-5 ปี
ผมว่าราคาพอๆกันนะ ซื้อเมืองไทยดีกว่าคับ ซื้อปุ๊บ ได้ใช้ปั๊บ แถมมีประกันด้วย[/quote]

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ประกัน sandisk เปลื่ยนเป็น ตลอดอายุการใช่งานแล้วน่ะ ครับ ไม่ใช่ 5 ปีแล้ว น่ะครับ
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:54  

หูฟัง HPM82 กับ HPM70 อันไหนคุณภาพด้านเสียงดีกว่ากันครับ

็HPM-82 จะสะดวกตอนเปลี่ยนเพลงน่ะครับ งบพอ ซื้อ เลยครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 00:04  

เรื่องเสียงไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ
ถ้าอยากได้เสียงดีๆซื้อหูฟังแยกดีกว่าครับ
แต่สำหรับผมตอนนี้ใช้ HPM 82 ครับ
ผมอยากได้รีโมทเฉยๆน่ะ ส่วนเรื่องเสียง
สำหรับผมแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 01:18  

สีขาวมายังครับ
nupla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 01:48  

เพิ่งซื้อโทรศัพท์มาได้สามวัน แต่รู้สึกว่าแบตหมดเร็วมากอ่าค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 07:41  

ผ่านมา ผู้เขียน:
สีขาวมายังครับ

มันมานานมากแล้วครับ

nupla ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อโทรศัพท์มาได้สามวัน แต่รู้สึกว่าแบตหมดเร็วมากอ่าค่ะ

ตอนแรกมันก็จะหมดเร็วแบบนี้ล่ะครับใช้ไปซักอาทิตย์ก็จะเริ่มอึดขึ้นเองครับ
ไม่ต้องห่วงครับ
jack_sway
Year's Star

หัวข้อ : ขอโชว์ลิเกหน่อยนะค้าบ ^^
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 10:41  

เห็นว่าตอนนี้กำลังมาแรงอิอิเลยลองเทรนด์ดูกับเขาสักหน่อย อีกอย่างที่ติดดูสามารถแกะสติ๊กเกอร์ออกแล้วไม่เป็นรอยอ่ะคับแล้วก็ใช้น้ำยาทำความสะอาดคอมเช็ดคราบสติ๊กเกอร์ออกได้คับ มีเว็บมาแนะนำในการแต่งมือถือแบบลิเกนะคับ ^^ http://www.crystalicing.com/gallery.asp

SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 19:13  

^
^
ดูไกลๆ หยั่งกะพวก vertu ฝังเพชร อิอิ

วันนี้ทำเครื่องตกจากมือตอนยืนอยู่ แต่ไม่มีอาการใดๆ และไม่เป็นลอย ไม่ลอก ค่อยโล่ง

n76 ของเพื่อนยังไม่ถึงเดือนเลยมันเยินซะละ เกือบหวิดตามมันไปซะแล้ว
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 20:36  

ของผมแค่เอาปากกาเขียนข้างหลังเฉยๆอ่ะครับ
ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 09:14  

คือว่าเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานนะคับ ที่ เจมาร์ท มีความรู้สึกว่าถ่ายรูปแล้วภาพมันอมเหลืองน่ะคับ ทั้งที่ปรับเปลี่ยนทุกโหมดแล้วคับ มันก้อยังเป็นอยู่ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขมั้ยคับ ถ้าไปศูนย์เค้าจะทำการแก้ไขให้เรา หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ด้วยหรือป่าวคับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 11:30  

^
^
^

-ลงแผ่น CD PC Suite
-restart คอมพ์
-ต่อสาย USB ที่คอมพ์แระโทรศัพท์ เลือก Phone mode แร้วมาที่หน้าจอคอมพ์ คลิ๊ก Start > Settings > Control panel > Add hardware > Next > รอสักครู่ > ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า Yes, I have already connected the hardware > Next แร้วเลื่อนหาดูในช่อง Installed hardware: ว่ามีอุปกรณ์ชื่อ Sony Ericsson Device 0XX USB... อยู่ 2 รายการอย่างในรูปข้างล่างหรือไม่ ถ้ามีก็แปลว่าเครื่องมองเห็น แต่ถ้าม่ะมีลองเปลี่ยนช่องเสียบ USB ที่คอมพ์แร้วทำการ Add hardware อีกครั้ง เมื่อคอมพ์มองเห็นอุปกรณ์ฯ ดังกล่าวให้ทำการ update ไดรเวอร์ USB DCU-60 ตามวิธีข้างล่าง (อย่าเพิ่งถอดสาย USB ออกนะ)

วิธี Update ไดรเวอร์ USB DCU-60
มาที่หน้าจอคอมพ์ คลิ๊กขวาที่ My computer > Properties > Hardware > Device Manager > คลิ๊กที่เครื่องหมาย + หน้าคำว่า Ports (COM&LPT) จะมีรายการย่อยแตกออกมา คุณจะเห็น "Sony Ericsson Device......." 2 รายการ (ดูภาพประกอบ)

ให้ทำการ Update ทีละรายการโดยคลิ๊กขวาที่รายการแรกก่อน > Update driver > ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า Install from a list or specific location (Advance) คลิ๊ก Next > ใส่จุดไข่ปลาหน้า Don't search. I will choose the driver to install คลิ๊ก Next > Next > รอจนมัน Update เสร็จ คลิ๊ก Finish แร้วกลับไป update ไดรเวอร์รายการที่สอง ทำแบบเดียวกันจนเสร็จ ถอดสาย USB ออก restart คอมพ์แร้วลองใช้งานดู

คลิ๊กขวาเพื่อ Update ไดรเวอร์รายการที่ 1

คลิ๊กขวาเพื่อ Update ไดรเวอร์รายการที่ 2

ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง ผู้เขียน:
คือว่าเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานนะคับ ที่ เจมาร์ท มีความรู้สึกว่าถ่ายรูปแล้วภาพมันอมเหลืองน่ะคับ ทั้งที่ปรับเปลี่ยนทุกโหมดแล้วคับ มันก้อยังเป็นอยู่ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขมั้ยคับ ถ้าไปศูนย์เค้าจะทำการแก้ไขให้เรา หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ด้วยหรือป่าวคับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะคับ

คุณปรับม่ะถูกอ่ะดิ!
สมมุติว่าคุณถ่ายภาพแบบ Indoor ภายใต้แสงจากหลอดไฟกลม เช่น หลอดไฟตามร้านขายของริมถนนก็ต้องเลือก White balance เป็น Incandescent กล้องจะชดเชยแสงสีขาวเข้าไปให้เกิดความสมดุลย์ในระดับสี ภาพที่ออกมาจะม่ะเหลือง

แต่ถ้าคุณถ่ายภาพแบบ Indoor ภายใต้แสงนีออนก็ต้องเลือก White balance เป็น Fluorescent กล้องจะปรับลดแสงสีขาวเพื่อให้เกิดความสมดุลย์ในระดับสี ภาพที่ออกมาจะม่ะขาวว่อก

ถ้าถ่ายภาพกลางแจ้งหรือ Outdoor ให้ตั้ง White balance เป็น Daylight หรือ Auto ก็ได้ แต่ถ้าเมฆหมอกอึมครึมคล้ายฝนกะลังมาก็ปรับเป็น Cloudy ลองดูคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 12:58  

ของผมแค่เอาปากกาเขียนข้างหลังเฉยๆอ่ะครับ
ใช่ปากกาอะไรเขียนหรอครับ เเล้วมันล้างออกได้ไหม สวยดีชอบๆ Laughing
Year's Star

หัวข้อ : ลองแว้วอะคับ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 14:39  

คือลองแว้วอะคับ มันก้อยังเหลืองๆ อยู่ คือผมถ่ายในห้องอะคับมันถึงออกอมเหลือง แต่ถ้าถ่าย outdoor รูปก้อยังโอเค ไม่ทราบว่า เอารูปลงในกระทู้ยังไงเหรอคับ ผมจะได้ลองลงให้ดูคับ รบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองแว้วอะคับ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 18:35  

ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง ผู้เขียน:
คือลองแว้วอะคับ มันก้อยังเหลืองๆ อยู่ คือผมถ่ายในห้องอะคับมันถึงออกอมเหลือง แต่ถ้าถ่าย outdoor รูปก้อยังโอเค ไม่ทราบว่า เอารูปลงในกระทู้ยังไงเหรอคับ ผมจะได้ลองลงให้ดูคับ รบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ

ลองเอารูปที่ถ่ายมาโพสดูสิครับบอกโหมดที่ใช้ถ่ายมาด้วยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ขอเป็น outdoor
นะครับเอาแบบที่มันมีแดด ด้วยนะครับ อยากเห็นว่ามันอมเหลื่องมากขนาดไหนอ่ะ

ใช่ปากกาอะไรเขียนหรอครับ เเล้วมันล้างออกได้ไหม สวยดีชอบๆ Laughing

ปากกาที่ผมใช้มันลบออกได้ครับตอนแรกๆเขียนไปหลายรอบเลย แต่พอใช้โดนเหงื่อหน่อยนี่
มันเลอะเต็มเลย แต่เอากระดาษหรือพ้าเปียกเช็ดออกครับ แต่ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ
ไม่รู้ว่าเพราะมันลอกออกจนเหลือไม่เยอะแล้วหรือว่ามันมันแห้งแล้ว ส่วนปากาที่ใช้ก็ด้ามนี้อ่ะครับ

cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 21:20  

บทพิสุจน์การถ่ายภาพสีม่วง
tonafx
Year's Star

หัวข้อ : ลองโพสดู
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 22:39  

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก คิดว่าปลายเดือนนี้ซื้อแน่ๆ ข้อมูลแน่นละ
ลองเอาภาพถ่ายจากเค 750 มาให้ดูไม่รูสวยป่าว
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยอีกแว้ว
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 16:42  

รบกวนอีกหนึ่งเรื่องนะครับ คือผมอยากจะได้วิธีการที่จะทำให้เพลงในเครื่องโชว์เป็นภาษาไทยอะครับ คือว่าเคยลองเปิดในกระทู้หน้านึงที่คุณ looker ลงรูปขั้นตอนการทำให้ดูน่ะคับ แต่ผมหามันไม่เจอ รบกวนคุณ looker ช่วยโพส รูป และวิธีการในการทำชื่อเพลงให้เป็นภาษาไทยให้หน่อยนะคับ ขอบคุณหลายๆ คับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยอีกแว้ว
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 17:47  

รบกวนอีกหนึ่งเรื่องนะครับ คือผมอยากจะได้วิธีการที่จะทำให้เพลงในเครื่องโชว์เป็นภาษาไทยอะครับ คือว่าเคยลองเปิดในกระทู้หน้านึงที่คุณ looker ลงรูปขั้นตอนการทำให้ดูน่ะคับ แต่ผมหามันไม่เจอ รบกวนคุณ looker ช่วยโพส รูป และวิธีการในการทำชื่อเพลงให้เป็นภาษาไทยให้หน่อยนะคับ ขอบคุณหลายๆ คับ

ลองดูที่หน้านี้เลยครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199832&start=1150
ลองดูเอานะครับ จะใช้ iTunes ก็ได้ครับในหน้านั้นก็มี Link วิธีใช้พร้อมที่ load โปรแกรม
ทั้งของ itunes แล้วก็ mp3tag เลยครับ ข้อแตกต่างของ 2โปรเกรมก็มีอยู่ในหน้านั้นด้วยครับ
หน้าเดียวมีครบเลย ^ ^

วิธีโพสรูป ไปเวปที่ไว้ฟากรูปอย่าง www.imageshack.us หรือ http://www.googeb.com/ หรือเวปอื่นก็ได้ครับ แล้วก็ upload รูป เสร็จแล้วเอา URL ตรง Hotlink for forums มาแปะที่โพสของเรา ก็จะได้รูปโชว์ขึ้นมาแบบนี้
~~Master~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 20:10  

คือผมจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อ่ะครับ แล้วก็ลังเลใจอยู่ 2 รุ่นคือ SE k550i กับ N72 จะซื้อรุ่นไหนดีครับ รบกวนช่วยบอกข้อดี ข้อด้อย ของแต่ละรุ่นหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 20:47  

ตอนนี้ K550i ราคาศูนย์ บลิสเทล และเจมาร์ท เท่าไหร่บ้างครับ เวปบลิสเทล ไม่อัพเดทเลย แต่มีคนบอก 7450 ผมเลยสับสนอะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 20:57  

~~Master~~ ผู้เขียน:
คือผมจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อ่ะครับ แล้วก็ลังเลใจอยู่ 2 รุ่นคือ SE k550i กับ N72 จะซื้อรุ่นไหนดีครับ รบกวนช่วยบอกข้อดี ข้อด้อย ของแต่ละรุ่นหน่อยครับ

ถ้าจะเอาซิมเบี้ยนก็ไปทาง nokia ได้เลยครับ แต่ถ้าจะเอาไว้ถ่ายรูปฟังเพลงไม่แน้นโปรเกรม
ไม่ต้องไปเอา nokia หรอกครับ
ส่วนข้อดีข้อเสีย k550 มันจะดีกว่าตรงกล้องอ่ะครับเห็นกันชัดๆเลยว่า k550 มันเป็น
ออโต้โพกัสครับ แล้วก็ลูกเล่นกล้องครับ k550 จะมีลูกเล่นเยอะกว่ามากเลยครับ แล้วจากที่ได้ลองจับ N72 ของเพื่อนมา K550 ไวกว่าด้วยครับ แบทก็อึดกว่าด้วยครับ ส่วนที่มันจะแย่กว่า N72 ก็มี เรื่องการถ่าย VDO ครับ แล้ว ก็แมมของ k550 มันแถม
มาให้น้อยไปหน่อย ซื้อเพิ่มราคาก็ยังแพงอยู่ แล้วก็หน้าจอ k550 เล็กกว่าแล้วก็็็
ไม่ค่อยสู้แดดเท่าไหร่
แต่ถ้าจะเอา N72 ผมว่ามอง N70 ตัว music ดูหน่อยก็ดีนะครับ
ดูแล้ว N70 ตัว music อาจจะคุ้มกว่า N72 ก็ได้

ตอนนี้ K550i ราคาศูนย์ บลิสเทล และเจมาร์ท เท่าไหร่บ้างครับ เวปบลิสเทล ไม่อัพเดทเลย แต่มีคนบอก 7450 ผมเลยสับสนอะครับ

รู้สึกว่าที่ บลิสเทล มันจะถูกกว่า เจมาร์ท นะประมาณ 300 มั๊ง
เจมาร์ท ตอนนี้ 7990 มั๊ง
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 21:08  

Blistel 7,490 บาท
Jaymarts 7,790 บาท
~~Master~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 08:41  

~~Master~~ ผู้เขียน:

ถ้าจะเอาซิมเบี้ยนก็ไปทาง nokia ได้เลยครับ แต่ถ้าจะเอาไว้ถ่ายรูปฟังเพลงไม่แน้นโปรเกรม
ไม่ต้องไปเอา nokia หรอกครับ
ส่วนข้อดีข้อเสีย k550 มันจะดีกว่าตรงกล้องอ่ะครับเห็นกันชัดๆเลยว่า k550 มันเป็น
ออโต้โพกัสครับ แล้วก็ลูกเล่นกล้องครับ k550 จะมีลูกเล่นเยอะกว่ามากเลยครับ แล้วจากที่ได้ลองจับ N72 ของเพื่อนมา K550 ไวกว่าด้วยครับ แบทก็อึดกว่าด้วยครับ ส่วนที่มันจะแย่กว่า N72 ก็มี เรื่องการถ่าย VDO ครับ แล้ว ก็แมมของ k550 มันแถม
มาให้น้อยไปหน่อย ซื้อเพิ่มราคาก็ยังแพงอยู่ แล้วก็หน้าจอ k550 เล็กกว่าแล้วก็็็
ไม่ค่อยสู้แดดเท่าไหร่
แต่ถ้าจะเอา N72 ผมว่ามอง N70 ตัว music ดูหน่อยก็ดีนะครับ
ดูแล้ว N70 ตัว music อาจจะคุ้มกว่า N72 ก็ได้

ขอบคุณครับ
pbyap
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 10:45  

pbyap ผู้เขียน:

เห็นเค้าบอกว่าของ sandesk ไม่มีของปลอมอ่ะครับถ้าของโซนี่อ่ะของปลอมมีแน่นอน

ขอบคุณมากครับ
pbyap
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 10:48  

sana ผู้เขียน:

ผมว่าราคาพอๆกันนะ ซื้อเมืองไทยดีกว่าคับ ซื้อปุ๊บ ได้ใช้ปั๊บ แถมมีประกันด้วย

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ประกัน sandisk เปลื่ยนเป็น ตลอดอายุการใช่งานแล้วน่ะ ครับ ไม่ใช่ 5 ปีแล้ว น่ะครับ[/quote]

ขอบคุณคร๊าบ แต่เพื่อนผมมันบินไปซะแล้ว
ยังดีที่ผมบอกราคาที่เมืองไทยไปก่อน

ี่บอกเพิ่มไปว่า "ถ้าราคาไม่เร้าใจ ก็ไม่ต้องซื้อ"
TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 10:56  

ตอนนี้ ซอฟแวร์ของ K550i เป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วครับ
ผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 14 สค ดูที่เครื่องมับบอกว่าเป็นซอฟแวร์
ตัวนี้อยู่ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเก่าหรือใหม่อ่ะครับ R1jD001
แล้วอัพผ่าน NET ผ่าน เครื่อง PC ได้หรือเปล่าครับ ต้องไป
อัพตรงไหนอ่ะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 11:32  

ตอนนี้ ซอฟแวร์ของ K550i เป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วครับ
ผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 14 สค ดูที่เครื่องมับบอกว่าเป็นซอฟแวร์
ตัวนี้อยู่ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเก่าหรือใหม่อ่ะครับ R1jD001
แล้วอัพผ่าน NET ผ่าน เครื่อง PC ได้หรือเปล่าครับ ต้องไป

ที่่นี่เลยครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps7&zone=ps&fid=21839&numItems=18
TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 14:00  

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps7&zone=ps&fid=21839&numItems=18

ตอนแรกว่าจะอัพผ่านคอมฯแต่ลอง
เข้าไปในเวปแล้วลองกดๆk550i ดูเลือก
อัพเดต > เลือก Dtac Internet แล้วรอ
สักพัก มันก็โหลด ปี๊ดๆ แป็บเดียวเสร็จ
เฉยเลย ได้ตัวนี้มาน่าจะล่าสุดใช่ป่ะคับ
R6BC002
070607

ลองเล่นๆดูแล้ว มันก็เหมือนเดิม ไม่รู้ว่า
ตัวใหม่ที่ได้มามันดีกว่ายังงงๆอยู่
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 15:43  

ตอนแรกว่าจะอัพผ่านคอมฯแต่ลอง
เข้าไปในเวปแล้วลองกดๆk550i ดูเลือก
อัพเดต > เลือก Dtac Internet แล้วรอ
สักพัก มันก็โหลด ปี๊ดๆ แป็บเดียวเสร็จ
เฉยเลย ได้ตัวนี้มาน่าจะล่าสุดใช่ป่ะคับ
R6BC002
070607

ลองเล่นๆดูแล้ว มันก็เหมือนเดิม ไม่รู้ว่า
ตัวใหม่ที่ได้มามันดีกว่ายังงงๆอยู่

Razz Razz เมนูมันเร็วขึ้น แล้วก็เปลี่ยน กล้อง เป็น 2.3 ครับ โฟกัสเป็นจรวดเลย *-*
kate_k550i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 20:31  

ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ ตอนนี้หาซื้อไม่ได้เลย ที่พันธุ์ทิพย์ก็ไม่มี Hardwhere House ก็หมด มีบางที่ของ sandisk ก็ราคา เกือบ 1300 แน่ ที่ซื้อกัน 800-900 ซื้อกันที่ไหนคะ อยากได้มากเลย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 20:48  

kate_k550i ผู้เขียน:
ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ ตอนนี้หาซื้อไม่ได้เลย ที่พันธุ์ทิพย์ก็ไม่มี Hardwhere House ก็หมด มีบางที่ของ sandisk ก็ราคา เกือบ 1300 แน่ ที่ซื้อกัน 800-900 ซื้อกันที่ไหนคะ อยากได้มากเลย

ผมซื้อ Hardwhere House อ่ะครับ แต่ก็ตั้งแต่เดือนที่แล้ว
ตอนต้นๆเดือนนู่นอ่ะครับ ซื้อมา 980 อ่ะครับ ประกัน 5 ปี
narawut255
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 23:05  

คือ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองคับ ก็พอใจคับ .........
แต่มีอยู่เรื่องที่เป็นปัญหา คือ เครื่องมันร้อนมากเลยคับ คุยไปได้ประมาณ 5 นาที จะเริ่มร้อน ร้อนมากคับ ไม่ทราบว่าปกติมั้ย จริงๆก็พอจะทราบนะคับว่าเครื่องมันจะร้อน เพราะมันบาง แต่ไม่คิดว่าจะร้อนขนาดนี้

ไม่ทราบว่า เครื่องอื่นเป็นแบบนี้มั้ยคับ รึว่า เครื่องผมร้อนเร็วผิดปกติ ต้องเอาไปให้ศูนย์ดูมั้ยคับเนี่ย
ibanez179
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 23:47  

สวัสดีครับ ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ใช้ k550i เหมือนกัน โดยรวมก็ชอบหมดนะครับ

แต่ผมอยากรู้ว่าทำไมรูปที่ถ่ายมาแล้วลงคอม เวลาดูแล้วมันชัดไม่เท่าเครื่อง n70 ของแฟนผมเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่กล้องผมไม่ดีรึเปล่า เพราะภาพดูเหมือนแตกๆ ไม่ค่อยชัด แต่จากเครื่องแฟนลงคอมแล้วชัดแจ๋วเลยอ่ะครับ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 07:49  

ibanez179 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ใช้ k550i เหมือนกัน โดยรวมก็ชอบหมดนะครับ

แต่ผมอยากรู้ว่าทำไมรูปที่ถ่ายมาแล้วลงคอม เวลาดูแล้วมันชัดไม่เท่าเครื่อง n70 ของแฟนผมเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่กล้องผมไม่ดีรึเปล่า เพราะภาพดูเหมือนแตกๆ ไม่ค่อยชัด แต่จากเครื่องแฟนลงคอมแล้วชัดแจ๋วเลยอ่ะครับ

ก่อนอื่นต้องเช็คก่อนว่าตั้งขนาดภาพถ่ายที่มือถือไว้เท่าไหร่ ถ้าเป็น ต่ำกว่า 2 megapixel
คือ ตั้งไว้ที่ 1 meg หรือ VGA นั้นแหล่ะมีปัญหาแน่นอน กับอีกอย่างขนาดที่หน้าจอคอมแสดงผลด้วย ขนาดภาพที่ลงโพสก้อมีผล สุดท้ายภาพถ่าย หรือฝีมือการถ่ายภาพไม่ดีจริงๆ ก็มีส่วนนะ Rolling Eyes อ้อภาพถ่ายมันโฟกัสเปล่าอะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 08:59  

narawut255 ผู้เขียน:
คือ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองคับ ก็พอใจคับ .........
แต่มีอยู่เรื่องที่เป็นปัญหา คือ เครื่องมันร้อนมากเลยคับ คุยไปได้ประมาณ 5 นาที จะเริ่มร้อน ร้อนมากคับ ไม่ทราบว่าปกติมั้ย จริงๆก็พอจะทราบนะคับว่าเครื่องมันจะร้อน เพราะมันบาง แต่ไม่คิดว่าจะร้อนขนาดนี้

ไม่ทราบว่า เครื่องอื่นเป็นแบบนี้มั้ยคับ รึว่า เครื่องผมร้อนเร็วผิดปกติ ต้องเอาไปให้ศูนย์ดูมั้ยคับเนี่ย

ผมคุยไป ช.ม. ยังไม่ร้อนเลยครับ ถ้าจับที่แบทก็จะรู้สึกอุ่นแค่นิดๆอ่ะ
ถ้าคุณใส่ซองซิลิโคลนหรือพสาติกอันนี้ก็คงร้อนแน่อ่ะครับ แต่แค่ 5 นาทีไม่น่าจะร้อน
ผมว่าเอาไปเข้าศูนย์ดีกว่าครับ เครื่องน่าจะผิดปกติแล้วอ่ะครับ

ibanez179 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ใช้ k550i เหมือนกันโดยรวมก็ชอบหมดนะครับ

ผมว่า k550 ถ่ายได้ชัดกว่า n70 นะครับ แต่ถ้าถ่ายในที่แสงน้อย อ่ะจะมี noise เป็นจุดๆอ่ะ
ที่คุณถ่ายแล้วไม่ชัดนี่เพราะว่าคุณไม่ได้รอให้กล้องมันจับโพกัสได้ก่อนรึเปล่าครับ
เพราะตัวนี้เป็น auto focus นะครับ ต้องรอให้มันจับโพกัสได้ก่อนแล้วค่อยถ่ายครับ
วิธีถ่ายของพวก auto focus ก็กดชัทเตอร์แค่ครึ่งนึงก่อนครับ มันจะมีกรอบ สีเหลี่ยม
ขึ้นมาที่กลางภาพ รอนิดนึงกรอบสีเหลี่ยมสีขาวจะเป็นสีเขียว ถ้าเป็นสีเขียวเมื่อไหร่
ก็กดชัตเอตร์ลงไปอีกครับ เอารูปจาก k550 มาให้ดูครับเผิ่งถ่ายเมื่อว่านเอง

Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 09:14  

ลองดูที่หน้านี้เลยครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199832&start=1150
ลองดูเอานะครับ จะใช้ iTunes ก็ได้ครับในหน้านั้นก็มี Link วิธีใช้พร้อมที่ load โปรแกรม
ทั้งของ itunes แล้วก็ mp3tag เลยครับ ข้อแตกต่างของ 2โปรเกรมก็มีอยู่ในหน้านั้นด้วยครับ
หน้าเดียวมีครบเลย ^ ^

วิธีโพสรูป ไปเวปที่ไว้ฟากรูปอย่าง www.imageshack.us หรือ http://www.googeb.com/ หรือเวปอื่นก็ได้ครับ แล้วก็ upload รูป เสร็จแล้วเอา URL ตรง Hotlink for forums มาแปะที่โพสของเรา ก็จะได้รูปโชว์ขึ้นมาแบบนี้

ขอบคุณหลายๆ เด้อ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 11:44  

Download โปรแกรม Mp3tag v2.38 มาแก้ code ไฟล์ .mp3 ที่มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยให้เครื่องสามารถอ่านได้
คลิ๊กที่นี่ คับ

วิธีการใช้งานโปรแกรม Mp3tag
ในกรณีที่ไฟล์ .mp3 มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอยู่แร้วให้เปิดโปรแกรม Mp3tag แร้วทำตามขั้นตอน 1 2 3 แระ 4 อย่างที่เห็นในภาพ

แต่ถ้าไฟล์ .mp3 ยังม่ะมีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทย หรือมีเพียงบางรายการ ก็ต้องเลือกทำทีละเพลงตามขั้นตอน 1 2 แระ 3 คับ

พอแก้ code เสร็จก็โหลดลงโทรศัพท์ได้เรย..เวลาเปิดฟังใน Music player หรือ Walkman player มันจะแสดงชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอย่างงี้เรยอ่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

W580i

W610i

K550i

W850i
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:22  

kate_k550i ผู้เขียน:

ผมซื้อ Hardwhere House อ่ะครับ แต่ก็ตั้งแต่เดือนที่แล้ว
ตอนต้นๆเดือนนู่นอ่ะครับ ซื้อมา 980 อ่ะครับ ประกัน 5 ปี

ผมก็ซื้อที่ Hardware House เหมือนกันคับ
ร้านเค้ามีหลายสาขานะ ลองไปถามสาขาอื่นดูละกันคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 34, 35, 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: