Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 35, 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1630339
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 13:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

Caramell ผู้เขียน:
taurus13 ผู้เขียน:
kate_k550i ผู้เขียน:
ซื้อ mem M2 กันที่ไหนอ่ะ ตอนนี้หาซื้อไม่ได้เลย ที่พันธุ์ทิพย์ก็ไม่มี Hardwhere House ก็หมด มีบางที่ของ sandisk ก็ราคา เกือบ 1300 แน่ ที่ซื้อกัน 800-900 ซื้อกันที่ไหนคะ อยากได้มากเลย

ผมซื้อ Hardwhere House อ่ะครับ แต่ก็ตั้งแต่เดือนที่แล้ว
ตอนต้นๆเดือนนู่นอ่ะครับ ซื้อมา 980 อ่ะครับ ประกัน 5 ปี

ผมก็ซื้อที่ Hardware House เหมือนกันคับ
ร้านเค้ามีหลายสาขานะ ลองไปถามสาขาอื่นดูละกันคับ

ไว้พรุ่งนี้ไปดูมาให้ละกันว่าที่สาขาพันทิพย์งามวงวานยังมีอยู่รึเปล่า
แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นๆจะมาบอกครับ
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 13:12  

narawut255 ผู้เขียน:
คือ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองคับ ก็พอใจคับ .........
แต่มีอยู่เรื่องที่เป็นปัญหา คือ เครื่องมันร้อนมากเลยคับ คุยไปได้ประมาณ 5 นาที จะเริ่มร้อน ร้อนมากคับ ไม่ทราบว่าปกติมั้ย จริงๆก็พอจะทราบนะคับว่าเครื่องมันจะร้อน เพราะมันบาง แต่ไม่คิดว่าจะร้อนขนาดนี้

ไม่ทราบว่า เครื่องอื่นเป็นแบบนี้มั้ยคับ รึว่า เครื่องผมร้อนเร็วผิดปกติ ต้องเอาไปให้ศูนย์ดูมั้ยคับเนี่ย

ผมคุยไป ช.ม. ยังไม่ร้อนเลยครับ ถ้าจับที่แบทก็จะรู้สึกอุ่นแค่นิดๆอ่ะ
ถ้าคุณใส่ซองซิลิโคลนหรือพสาติกอันนี้ก็คงร้อนแน่อ่ะครับ แต่แค่ 5 นาทีไม่น่าจะร้อน
ผมว่าเอาไปเข้าศูนย์ดีกว่าครับ เครื่องน่าจะผิดปกติแล้วอ่ะครับ

ibanez179 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ใช้ k550i เหมือนกันโดยรวมก็ชอบหมดนะครับ

แต่ผมอยากรู้ว่าทำไมรูปที่ถ่ายมาแล้วลงคอม เวลาดูแล้วมันชัดไม่เท่าเครื่อง n70 ของแฟนผมเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่กล้องผมไม่ดีรึเปล่า เพราะภาพดูเหมือนแตกๆ ไม่ค่อยชัด แต่จากเครื่องแฟนลงคอมแล้วชัดแจ๋วเลยอ่ะครับ

ผมว่า k550 ถ่ายได้ชัดกว่า n70 นะครับ แต่ถ้าถ่ายในที่แสงน้อย อ่ะจะมี noise เป็นจุดๆอ่ะ
ที่คุณถ่ายแล้วไม่ชัดนี่เพราะว่าคุณไม่ได้รอให้กล้องมันจับโพกัสได้ก่อนรึเปล่าครับ
เพราะตัวนี้เป็น auto focus นะครับ ต้องรอให้มันจับโพกัสได้ก่อนแล้วค่อยถ่ายครับ
วิธีถ่ายของพวก auto focus ก็กดชัทเตอร์แค่ครึ่งนึงก่อนครับ มันจะมีกรอบ สีเหลี่ยม
ขึ้นมาที่กลางภาพ รอนิดนึงกรอบสีเหลี่ยมสีขาวจะเป็นสีเขียว ถ้าเป็นสีเขียวเมื่อไหร่
ก็กดชัตเอตร์ลงไปอีกครับ เอารูปจาก k550 มาให้ดูครับเผิ่งถ่ายเมื่อว่านเอง

ผมเลือกโหมดวัดแสงให้เป็นจุดภาพก็ชัดนะพี่

Shot with K550i at 2007-08-20
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 15:41  

^
^
^
^
เง้อออออ ยางแบนซะงั้น อิอิ
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 17:50  

อัพ FW แร้วดีขึ้นจิงอ่ะ จะได้อัพมั่ง
ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 18:08  

ซื้อมาได้ 6 วันละครับ โดยรวมก็ชอบนะครับ แต่เครื่องผมว่ามีข้อเสียอย่างเดียว ผมซื้อมาแล้วไม่ค่อยมีใครโทรหาเนี่ยดิครับ แย่จิงๆ อิอิ
ขอถามอีกหน่อยนะครับ หน้าจอแสดงผมของ k550i กับ Nokia N72 อันไหนคมขัดกว่ากันเหรอครับ พอดีเพื่อนๆ ผมเค้าทักรุ่น k550i ของผมเนี่ยอะคับ ว่าจอมันไม่คมเหรอ

ขอบคุณหลายๆ อีกครั้งเด้อ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 18:40  

ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 6 วันละครับ โดยรวมก็ชอบนะครับ แต่เครื่องผมว่ามีข้อเสียอย่างเดียว ผมซื้อมาแล้วไม่ค่อยมีใครโทรหาเนี่ยดิครับ แย่จิงๆ อิอิ
ขอถามอีกหน่อยนะครับ หน้าจอแสดงผมของ k550i กับ Nokia N72 อันไหนคมขัดกว่ากันเหรอครับ พอดีเพื่อนๆ ผมเค้าทักรุ่น k550i ของผมเนี่ยอะคับ ว่าจอมันไม่คมเหรอ

จำนวนสีเท่ากัน ของ k550 176 x 220 พิกเซล (1.9") ของ n72= 176 x 208 พิกเซล (2.1")
ดูแค่นี้ก้อน่าจะบอกได้ว่า จอที่มีจำนวนพิกเซลละเอียดกว่าจะแสดงผลได้สวยกว่า นอกจากว่าภาพหน้าจอคุณมันไม่ได้เรื่องจริงๆ Wink
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 19:00  

jsan ผู้เขียน:
^
^
^
^
เง้อออออ ยางแบนซะงั้น อิอิ

ไม่ตรงเลือกโหมดวัดแสงเป็นจุดก็ได้ครับ ผมใช้แต่โหมดวัดแสงปกติตลอดเลยอ่ะครับ
โหมดการวัดแสงแบบเฉลี่ยจะให้ความสำคัญ หรือน้ำหนักในการเฉลี่ยกับ
ค่าแสงที่บริเวณกึ่งกลางภาพ (ปกติ 7 เปอร์เซ็นต์ของภาพทั้งหมด) มากกว่าครึ่งหนึ่ง ส่วนน้ำหนักในการเฉลี่ยที่เหลือจะพิจารณาจากมุมของภาพทั้งสี่ประกอบกัน โหมดวัดแสงแบบเฉพาะจุด เป็นการวัดแสงโดยพิจารณาจุดใดจุดหนึ่งในภาพเท่านั้น
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 22:23  

ถ้าเทียบกับ K810 จะเป็นไงบ้างครับ

ในเรื่องของวัสดุกับกล้อง (ถ้าตัดเรื่อง 2 ล้าน กับ 3 ล้าน พิกเซลออกไป)
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 22:54  

คู่มืออธิบาย พวกลูกเล่นเมนูกล้อง ละเอียดมั้ยครับ สนใจ K550 คับ
อีกไม่นาน คงต้องขอคำแนะนำการใช้บ้างนะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 23:11  

k810 ดีกว่าครับทั้งเรื่องวัสดุแล้วก็กล้องเลยครับ นู่นเค้าเป็น cyber-shot รุ่นใหญครับ
แต่ผมว่า k550 สวยกว่าแล้วก็ ผมไม่ชอบพวกจอยโยกอ่ะครับ
เห็นเพื่อนใช้แล้วมันเสียง่ายอ่ะครับ แถมผมถนัดแบบนี้มากกว่าอ่ะครับ

benzL6 ผู้เขียน:
คู่มืออธิบาย พวกลูกเล่นเมนูกล้อง ละเอียดมั้ยครับ สนใจ K550 คับ
อีกไม่นาน คงต้องขอคำแนะนำการใช้บ้างนะครับ

ลองดูเองเลยครับ คู่มือได้มาแทบจะไม่ได้อ่านเลยอ่ะ ลองดูเอาครับ
ถ้าสงสัยค่อยเปิดดู แต่ถ้าหาไม่เจอก็มาถามที่นี่เลยครับ
ลูกเล่นกล้องมันก็คล้ายๆกับกล้อง Cyber-shot อ่ะครับ
คู่มือมันในเวปก็มีให้โหลดด้วยครับจะลองโหลดไปดูก่อนจะซื้อก็ได้ครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_2_2&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10745
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 11:56  

คือ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองคับ ก็พอใจคับ .........
แต่มีอยู่เรื่องที่เป็นปัญหา คือ เครื่องมันร้อนมากเลยคับ คุยไปได้ประมาณ 5 นาที จะเริ่มร้อน ร้อนมากคับ ไม่ทราบว่าปกติมั้ย จริงๆก็พอจะทราบนะคับว่าเครื่องมันจะร้อน เพราะมันบาง แต่ไม่คิดว่าจะร้อนขนาดนี้

ไม่ทราบว่า เครื่องอื่นเป็นแบบนี้มั้ยคับ รึว่า เครื่องผมร้อนเร็วผิดปกติ ต้องเอาไปให้ศูนย์ดูมั้ยคับเนี่ย

w610i ของผมก้อเป็นครับ คุยไม่ถึง 10 นาที ร้อนมากๆ ว่าจะเอาไปเช็คที่ศูนย์อยู่เหมือนกันอ่า Question
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 17:56  

M2 วันนี้ไปดูที่ hardware house ที่พันทิพย์งามวงวาน มาแล้วครับ
ไม่มีของเลย เหอะๆ ขนาดราคามันสูงกว่าแมมอื่นแต่กลับขายดีซะงั้น
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 18:57  

รุ่นนี้มี edge ไหมครับ
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 19:05  

Marcus ผู้เขียน:

w610i ของผมก้อเป็นครับ คุยไม่ถึง 10 นาที ร้อนมากๆ ว่าจะเอาไปเช็คที่ศูนย์อยู่เหมือนกันอ่า Question

ของผมไม่เป็นครับ 5 นาที เนี้ย สบายๆๆๆ

แต่ถ้าขึ้นชั่วโมง ก็ มีอุ่นๆๆ น่ะครับ Razz Razz
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 19:07  

M2 วันนี้ไปดูที่ hardware house ที่พันทิพย์งามวงวาน มาแล้วครับ
ไม่มีของเลย เหอะๆ ขนาดราคามันสูงกว่าแมมอื่นแต่กลับขายดีซะงั้น

Shocked Shocked ดีไม่เจอตอนมาใหม่ๆๆ 2000 อัพ คิดแล้วคิดอีกกว่าจะซื้อ

ตอนนี้ ไม่เกิน พัน แล้ว ก็ถือว่าไม่แพงแล้วครับ อ่อ แล้วแต่ยี่ห้อ ด้วยน่ะครับ

รุ่นนี้มี edge ไหมครับ

>>> มีครับ คลาส 10 Very Happy Very Happy ถ้าจำไม่ผิด
เราเองอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 20:11  

TIBBY ผู้เขียน:
ตอนนี้ ซอฟแวร์ของ K550i เป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วครับ
ผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 14 สค ดูที่เครื่องมับบอกว่าเป็นซอฟแวร์
ตัวนี้อยู่ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเก่าหรือใหม่อ่ะครับ R1jD001
แล้วอัพผ่าน NET ผ่าน เครื่อง PC ได้หรือเปล่าครับ ต้องไป
อัพตรงไหนอ่ะครับ

ที่่นี่เลยครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps7&zone=ps&fid=21839&numItems=18

ตอนแรกว่าจะอัพผ่านคอมฯแต่ลอง
เข้าไปในเวปแล้วลองกดๆk550i ดูเลือก
อัพเดต > เลือก Dtac Internet แล้วรอ
สักพัก มันก็โหลด ปี๊ดๆ แป็บเดียวเสร็จ
เฉยเลย ได้ตัวนี้มาน่าจะล่าสุดใช่ป่ะคับ
R6BC002
070607

ลองเล่นๆดูแล้ว มันก็เหมือนเดิม ไม่รู้ว่า
ตัวใหม่ที่ได้มามันดีกว่ายังงงๆอยู่

ทำไงอ่ะครับ ช่วยบอกละเอียดๆให้หน่อย เข้าไปแล้วหาไม่เจอ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 20:13  

ดูจาก spec แล้ว k550i กับ k810i ไม่มี edge นี่นา
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 20:31  

Shot at 2007-08-21

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199830&postdays=0&postorder=asc&start=100&sid=1c57fd95ec15eb37e22006d8342a3d5c
pbyap
Year's Star

จังหวัด: Rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 20:33  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ดูจาก spec แล้ว k550i กับ k810i ไม่มี edge นี่นา

มีแน่นอน ล้านเปอร์เซ็นต์ ใช้อยู่ครับ
ตัว E ขึ้นตลอดเลยครับ (บริเวณแสดงสัญญาณ บนจอมือถือซ้ายบน)
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 21:33  

cybershotk790 ผู้เขียน:
ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง ผู้เขียน:

จำนวนสีเท่ากัน ของ k550 176 x 220 พิกเซล (1.9") ของ n72= 176 x 208 พิกเซล (2.1")
ดูแค่นี้ก้อน่าจะบอกได้ว่า จอที่มีจำนวนพิกเซลละเอียดกว่าจะแสดงผลได้สวยกว่า นอกจากว่าภาพหน้าจอคุณมันไม่ได้เรื่องจริงๆ Wink

เพื่อนก็ใช้ N72 อยู่ค่ะ แต่เราว่าจอของ K550i คมกว่าและชัดกว่าน่ะ แต่ออกแดดแล้วสีจอจะจืดไปเลยเพราะเป็นTFD ถ้าอยู่ในที่ร่มใช้ภาพพื้นหลังเหมือนกัน K550i ดูสวยสดใสกว่าค่ะ
ปล.เราใช้ W610i อยู่คุณสมบัติจอเหมือน K550i นี่แหละ Wink
kate_k550i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ทำไงอ่ะ หาซื้อ M2 ไม่ล่ายแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 21:46  

ทำไงอ่ะ หาซื้อ M2 ของ sandisk ไม่ล่ายแล้ว เจอแต่ของ sony ซื้อไม่ลงจริ๊ง..จริง ถ้าไปเดินหาที่มาบุญครองจะมีไหม เนี่ย Embarassed
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไงอ่ะ หาซื้อ M2 ไม่ล่ายแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 23:00  

ทำไงอ่ะ หาซื้อ M2 ของ sandisk ไม่ล่ายแล้ว เจอแต่ของ sony ซื้อไม่ลงจริ๊ง..จริง ถ้าไปเดินหาที่มาบุญครองจะมีไหม เนี่ย Embarassed

โอ๊ะ โอ ของขาดตลาดซะงั้น Shocked
อดใจรออีกซักอาทิตย์ละกันคับ เดี๋ยวเค้าก็ต้องสั่งของมาขายใหม่
ดีกว่าไปซื้อของแพงนะ Wink
istylez...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 23:37  

PSP Phone PS1Xi

Concept Phone ผมเองครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 13:19  

เราเองอ่ะ ผู้เขียน:
ตอนนี้ ซอฟแวร์ของ K550i เป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วครับ
ผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 14 สค ดูที่เครื่องมับบอกว่าเป็นซอฟแวร์
ตัวนี้อยู่ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเก่าหรือใหม่อ่ะครับ R1jD001
แล้วอัพผ่าน NET ผ่าน เครื่อง PC ได้หรือเปล่าครับ ต้องไป
อัพตรงไหนอ่ะครับ

ที่่นี่เลยครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps7&zone=ps&fid=21839&numItems=18

ตอนแรกว่าจะอัพผ่านคอมฯแต่ลอง
เข้าไปในเวปแล้วลองกดๆk550i ดูเลือก
อัพเดต > เลือก Dtac Internet แล้วรอ
สักพัก มันก็โหลด ปี๊ดๆ แป็บเดียวเสร็จ
เฉยเลย ได้ตัวนี้มาน่าจะล่าสุดใช่ป่ะคับ
R6BC002
070607

ลองเล่นๆดูแล้ว มันก็เหมือนเดิม ไม่รู้ว่า
ตัวใหม่ที่ได้มามันดีกว่ายังงงๆอยู่

ทำไงอ่ะครับ ช่วยบอกละเอียดๆให้หน่อย เข้าไปแล้วหาไม่เจอ

ผมลองเข้าไปก็ไม่เจอเหมื่อนกันครับ ไม่รู้มันหายไปไหนอ่ะ แต่ไม่เป็นไรครับ
ผมเอาไฟล์ในเครื่องมาอัพให้แทนละกันครับ แบ่งเป็น 2 ไฟล์เพราะเวปมันให้อัพได้ไม่เกิน
ไฟล์ละ 30M น่ะครับแต่ไฟล์มันดันขนาด 33M โหลดไปทั้ง 2 ไฟล์เลยนะครับ
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Wi-Fi
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 15:04  

มาป่วนค่ะ แอบอ่านทุกวันเลย

พี่ค่ะk550 ไม่สามารถรับ Wi-Fi ได้ใช่มั้ยคะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Wi-Fi
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 16:50  

1112 ผู้เขียน:
มาป่วนค่ะ แอบอ่านทุกวันเลย

พี่ค่ะk550 ไม่สามารถรับ Wi-Fi ได้ใช่มั้ยคะ

ถ้าจะเอา WI-FI ต้องดูที่รุ่นนักธุรกิจอ่ะครับ อย่างเช่น
P1i P990i W960i อ่ะครับมี พวกมือนถือรุ่นเล็กๆ
มันไม่มี WI-FI หรอกครับ
GapLuv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 19:26  

พี่ครับ อยากรู้อ่ะครับว่าถ้าจะเปลี่ยนกรอบนี่มันต้องทำยังไงอ่ะครับ Question
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 19:53  

ไม่ลองไป the mall งามวงวาน หละครับ มีร้านhardware house เหมือนกัน ผมก็ไปถอยจากที่นั่นมาก็ซัก2อาทิดได้และ ก็แอบงงอะครับ ที่ตัวเมมบอกsandisk ที่กล่องบอก trandcend เฉยเลย แต่ก็ใช้ได้ดีครับ ประกันร้าน lifetime ขำๆ ไม่คิดไรมากใช้ได้เป็นพอ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 21:40  

pipethereal ผู้เขียน:

ไม่ลองไป the mall งามวงวาน หละครับ มีร้านhardware house เหมือนกัน ผมก็ไปถอยจากที่นั่นมาก็ซัก2อาทิดได้และ ก็แอบงงอะครับ ที่ตัวเมมบอกsandisk ที่กล่องบอก trandcend เฉยเลย แต่ก็ใช้ได้ดีครับ ประกันร้าน lifetime ขำๆ ไม่คิดไรมากใช้ได้เป็นพอ

เหมื่อนกันเลยครับ trandcend เหมื่อนกันแต่ตัวแมมเป็นของ sandisk แต่ตอนผมซื้ออ่ะ
มันรัประกันแค่ 5 ปีอ่ะสิครับ แต่คิดว่าถ้ามีปัญหาก็หลังจาก 5 ปีแล้วก็คงไม่เป็นไร
เค้าก็คงให้อยู่ในประกันเหมื่อนกันมั๊ง คิดว่างั้นนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 01:19  

pipethereal ผู้เขียน:

อยากทราบว่าซื้อมาเท่าไหร่ครับ ผมก็อยู่เเถวนั้นเหมือนกันกะว่าจะไปหาซื้ออยู่พอดีเลย Laughing
ljk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 07:07  

ตกลง M2 นี่ซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ เอาละแวกฝั่งธน น่ะคับ รึต้องพันทิพ ที่เดียว
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 07:29  

ljk ผู้เขียน:
ตกลง M2 นี่ซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ เอาละแวกฝั่งธน น่ะคับ รึต้องพันทิพ ที่เดียว

ไม่จำเป็นต้องเป็นที่พันทิพย์หรอกครับ ตอนนี้มันหายากเพราะของมันขาดอ่ะครับ
สักพักเดี๋ยวก็คงมาใหม่พร้อมกับราคาที่น่าจะถูกลง แต่ผมซื้อจากร้าน hardware house
เพราะมันเป็นร้านใหญอ่ะครับมีหลายสาขา แล้วก็จากที่เคยซื้อมามันไม่ค่อยมีปัญหาเวลา
ที่จะส่งซ่อมอ่ะครับ ผมเชื่อใจในประกันของร้านเค้าน่ะ
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 14:48  

มาเสริม คุณ taurus13 อะครับ ผมซื้อ hardware house ประมาณ 1000 บาท
.....33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 17:46  

ตอนนี้เครื่องศูนย์ราคาเท่าไรคับ แล้วซื้อมาแถมอะไรให้มั่ง
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 18:49  

.....33 ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องศูนย์ราคาเท่าไรคับ แล้วซื้อมาแถมอะไรให้มั่ง

Jaymarts 7,790 บาท ครับ
ก็มี k550 1 เครื่อง
สาย usb 1 เส้น
หูฟัง hpm62 1 เส้น
ที่ชาตร์ 1 อัน
คู่มือ 2 แล่ม
CD 1แผ่น
แมม 64m 1อัน
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : กรอบ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 21:22  

มีกรอบใสใส่มั้ยครับ ของใครใส่กรอบใสอยู่ลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
กรอบพลาสติกนี่ต้องของอะไรครับถึงจะดีดี ทน ๆ หน่อย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กรอบ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 21:33  

มีกรอบใสใส่มั้ยครับ ของใครใส่กรอบใสอยู่ลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
กรอบพลาสติกนี่ต้องของอะไรครับถึงจะดีดี ทน ๆ หน่อย

ผมว่าใช้ซองพ้าดีกว่าครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 08:20  

จากการเห็นคนใช้กรอบพลาสติก มักจะอยู่ไม่ถึงเดือนนะ

เพราะพอใช้ไปแล้วไอส่วนที่ปิดตรงหน้าจอ มันจะเป็นลอยเยอะมากๆ ทำให้ดูไม่ชัดเจน และ ไมสวย เนื่องจากมีรอยขีดข่วนมาก

เมื่อใช้ไปนานๆ กรอบพลาสติกจะไม่ค่อยมีความยืดหยุ่นเหมือนซิลิโคน ทำให้กรอบส่วนด้านข้างๆมักจะเป็นร้าว หรือแตกเอาง่ายๆ

อีกอย่างเมื่อใส่กรอบใสแล้วทำให้เครื่องหนาขึ้นด้วย ผมจึงไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เลยเลือกใส่ซิลิโคนคับ ตอนนี้ใส่มา 3เดือนกว่าแล้วคับ
pottt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอรูปหูฟัง HPM-62 ด้วยครับเผื่อเจอของปลอม
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 12:31  

ขอรูปหูฟัง HPM-62 ด้วยครับเผื่อเจอของปลอม
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอรูปหูฟัง HPM-62 ด้วยครับเผื่อเจอของปลอม
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 12:42  

pottt ผู้เขียน:
ขอรูปหูฟัง HPM-62 ด้วยครับเผื่อเจอของปลอม

hpm-62 ไม่น่าจะมีของปลอมนะครับ เพราะไม่เป็นที่ต้องการของตลาด
ถ้าเป็น hpm-70 สิครับปลอมเยอะมาก บางที่ปลอมได้เนียนมากจนดูข้างนอกไม่รู้อ่ะครับ
TIBBY
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:34  

ถุงแบบนี้ซื้อได้ที่ร้านไหนอ่ะครับ ศูนย์ โซนี มีขายอ่ะป่าวครับ
TIBBY
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:39  

ยิ่งใช้ยิ่งชอบอ่ะครับ กล้องชัดดี ไม่อยากจะเชื่อว่านี่คือกล้องจากมือถืออ่ะ
TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:43  

อันนี้ใช้แฟลต ช่วยถ่ายในโรงรถแสงค่อนข้างน้อย

TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:46  

อันนี้ถ่ายย้อนแสงในโรงรถ มืดพอสมควร ใช้แฟลตช่วย ภาพดีกว่าที่คิด
boyd_napper
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : teat ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 18:35  

K550i ของผมเองๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รวมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 20:20  

ขอถามอีกนิดนะคับ
1. แบตนี้ตกลง มันเป็นไอออน หรือ โพลีเมอ คับ แล้วใช้ทนดีมั้ยคับ
ปกติใช้กันอยู่ได้นานแค่ไหนครับ เพราะผมใช้โทรออกวันนึงเยอะเหมือนกัน
2. มีข้อเสีย อะไรที่เราควรเช็คเป็นพิเศษตอนซื้อมั้ยครับ เช่น ดู เดดพิกเซล หรือ อะไรมั้ย
3. เวลาใช้สายเสียบกับ com นี่ มันจะขึ้นเป็นไดฟมาเลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรใช่มั้ย
4. พอร์ต เสียบที่อยู่ด้านข้างนั้น ที่ใช้ ๆ มาเริ่มมีปัญหาอะไรบ้างรึยังครับ
5. เมม 1Gใส่ไปมันจะอืด ๆ มั้ยคับ เพราะผมไม่ค่อยได้เน้นฟังเพลง รึจะหาซื้อแค่ 512 ดี
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 20:36  

ถุงแบบนี้ซื้อได้ที่ร้านไหนอ่ะครับ ศูนย์ โซนี มีขายอ่ะป่าวครับ

ซื้อที่ the mall งาม ครับราคา 170 แต่มีคนซื้อคนละร้านกับผม
เค้าซื้อมาแค่ 130 เองครับ ที่ศูนย์มีขายป่าวไม่รู้อ่ะ เพราะมันของแท้ป่าวก็ไม่รู้
ตอนซื้อคนขายบอกของแท้ แต่ข้างในไม่มีป้ายอะไรที่บงบอกว่าเป็นของ SE เลย
ดูแล้วเหมื่อนคนขายมันจะหลอกผม แต่ไม่เป็นไรซองมันสวยดี เนื้อพ้าก็ดีด้วย
ข้างในก็นิ่มดี ถ้าเอาไปบอกคนอื่นว่าของแท้ผมว่าเค้าก็เชื่ออ่ะ 555

ขอถามอีกนิดนะคับ
1. แบตนี้ตกลง มันเป็นไอออน หรือ โพลีเมอ คับ แล้วใช้ทนดีมั้ยคับ
ปกติใช้กันอยู่ได้นานแค่ไหนครับ เพราะผมใช้โทรออกวันนึงเยอะเหมือนกัน
2. มีข้อเสีย อะไรที่เราควรเช็คเป็นพิเศษตอนซื้อมั้ยครับ เช่น ดู เดดพิกเซล หรือ อะไรมั้ย
3. เวลาใช้สายเสียบกับ com นี่ มันจะขึ้นเป็นไดฟมาเลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรใช่มั้ย
4. พอร์ต เสียบที่อยู่ด้านข้างนั้น ที่ใช้ ๆ มาเริ่มมีปัญหาอะไรบ้างรึยังครับ
5. เมม 1Gใส่ไปมันจะอืด ๆ มั้ยคับ เพราะผมไม่ค่อยได้เน้นฟังเพลง รึจะหาซื้อแค่ 512 ดี

1. แบตเป็นโพลิเมอร์ครับ ใช้ได้ทนดีครับแบตสูงสุดของ SE นี่ก็เป็น BST-40
จะมีความจุอยู่ที่ 1120 mAh รุ่นที่สามารถใช้ได้อันได้แก่ P1i
ส่วนรองลงมาก็เป็น BST-33 จะแบ่งออกเป็น 2 ความจุอันได้แต่
900 mAh รุ่นที่สามารถใช้ได้อันได้แก่
W900i W300i
Z530i Z800i
950 mAh รุ่นที่สามารถใช้ได้อันได้แก่
W950i W910i W880i W850i W660i W610i
K810i K800i K790i K550i
Z750i Z610i
P990i M600i
เพราะงั้นรับรองความอึดครับแต่ช่วงเริ่มต้นใช้ตอนแรกๆก็ต้องทำใจครับ
แบตมันจะหมดไวมาก แต่ผ่านไปประมาณ อาทิตย์นึงมันก็จะอึดขึ้นครับ
เห็นความจุน้อยๆ แต่ทนนะครับ เพราะเจ้า k550 มันกินไฟน้อย

2. ก็มีครับกด >*<<*<* เพื่อเข้าไปเช็คการทำงานของเครื่องครับ
แล้วก็ดูเรื่องการประกอบเครื่องครับว่ามีส่วนไหนที่มันมีตำหนิหรือว่ากดแล้ว
มีเสียงกรอบๆแกรบๆบ้างป่าว

3. สามารถทำได้ 2 อย่างเลยครับ ถ้าไม่ลงโปรแกรมมันจะขึ้นเป็นไดฟ์มาให้เลย
แต่โทรศัพท์จะไม่สามารถใช้งานได้ ถ้าลงโปรแกรมแล้ว จะสามารถใช้โทรศัพท์
ได้พร้อมกับที่เชื่อต่อกับคอมอยู่ แต่จะไม่ได้ขึ้นเป็นไดฟ์นะครับ

4. ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ มีแค่บางทีมันสกปรกก็เช็ดมันซะหน่อย
แค่นั้นเองครับ

5. ผมใช้แมม 1G อยู่ใส่ไปจนเกือบๆเต็มยังไม่มีอาการอืดให้เห็นเลยครับ
k550 นี่เร็วกว่า รุ่น w810 อีกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 22:06  

ขอถามหน่อยครับ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
ซื้อที่ศูนย์ไหนดีกว่ากันครับ
เจมารท์แถมอะไรเพิ่มรึป่าวครับ ... ราคาเท่าไหร่

แล้วศูนย์ โซนี่กับ ล๊อกเล่ย์ เค้าขายราคาเท่าไหร่ครับ ใครรู้ช่วยบอกที

กำลัง ลังเลอยู๋ครับ ว่าจะซื้อ k750i หรือ k550i ดี ราคาต่างกันพอสควร ถ้ารวมเงินที่ต้องซื้อเมมโมรี่เพิ่มอ่ะน่ะ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 22:36  

ขอบคุณ คุณtaurus13 มาก ๆ เลยนะคับ กระจ่างเลย
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 22:39  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
เจมารท์แถมอะไรเพิ่มรึป่าวครับ ... ราคาเท่าไหร่

แล้วศูนย์ โซนี่กับ ล๊อกเล่ย์ เค้าขายราคาเท่าไหร่ครับ ใครรู้ช่วยบอกที

กำลัง ลังเลอยู๋ครับ ว่าจะซื้อ k750i หรือ k550i ดี ราคาต่างกันพอสควร ถ้ารวมเงินที่ต้องซื้อเมมโมรี่เพิ่มอ่ะน่ะ

K 750 มันก็ดีนะคับ แต่มันเก่าไปแล้วคับ และ รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องเสียงสนทนาด้วย
ถ้างบถึง K550 เลยคับ
pp parker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: teat ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 23:15  

boyd_napper ผู้เขียน:
K550i ของผมเองๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รวมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไปได้มายังไงเหรอครับ
ผมอยากได้ซอง spider-man มากเลย
อรรถตา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 23:40  

รบกวนช่วยบอกวิธีปิดไฟไม่ให้ชาร์จขณะต่อโทรศัพท์เข้ากับเครื่อง PC ด้วยครับ กลัวแบตพังครับ เพราะผมชอบต่ออัพเพลงเรื่อย เวลาต่อเครื่องโทรศัพท์จะมีรูปฟ้าผ่า แล้วก็ชาร์จไฟไปด้วยคือผมไม่อยากชาร์จไฟอะครับ
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 00:04  

>*<<*<*

Service setting

Charging off
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 00:31  

ผมใช้ซองหนังแบบนี้ครับ

ซื้อจาก ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ราคา 150 บาทครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 08:13  

Anonymous ผู้เขียน:

ลองไปดูในนี้สิครับเพื่อจะช่วยในการตัดสินใจได้
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=7602&postdays=0&postorder=asc&start=0
ดูท่าทางส่วนใหญคนก้จะใช้เป็นซองใส่โทรศัพท์มากกว่าใช้ซิลิโคลนหรือกรอบพลสติกนะครับ
ซองหนังข้างบนสวยดีอ่ะข้างในน่าจะนิ่มมาก
ชองพ้า spider-man นี่มันได้ตอนที่ซื้อเครื่องช่วงมีโปรโมชั่นของ spider-man อ่ะครับ
แต่รุ่นไหนจำไม่ได้อ่ะ ของผมตอนซื้อก็ได้เป็นเสื้อยืด spider-man มาเพราะซื้อช่วงมี โปร
พอดีตอนนั้นก็อยากได้เป็นซองพ้าเหมื่อนกัน มันสวยอีกอ่ะ
jack_sway
Year's Star

หัวข้อ : อยากโชว์บ้างจังอิอิ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 10:37  

อยากโชว์บ้างจังค้าบ ใช้กรอบใสแล้วฝุ่นเข้าเพียบเลยคับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 11:28  

ใส่ซองนี่แหละครับดีสุดแล้ว ไม่มีปัญหาเรื่องสกปรกแล้วก็ความร้อนด้วย
แถมซองแบบผมมันไม่ลืนด้วยครับไม่มีปัญหาเวลาใส่โทรศัพท์ใน
กระเป๋ากางเกงแล้วร่วงด้วย เพราะขนาดจะหยิบออกมาเองมันยัง
ไม่ค่อยจะยอมออกเลยครับ มันเป็นเหมื่อนพ้ากำหมะหยี่อ่ะ
555
~~sonokoza~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 16:10  

อยากทราบว่า มีวิธีตั้งค่าเสียงเตือน เวลามีคนโทเข้ามา รึส่งข้อความมา แล้วเราไม่รุมั้ยคะ
แบบ สมมติโทสับไม่อย่กะตัว แล้วระหว่างนั้นมีคนโทเข้ามา ซึ่งเราก้ไม่รุใช่มั้ยคะ
อยากให้มีเสียงเตือนบอกน่ะค่ะ ซัก5นาที 10นาที ดังตี๊ดซักทีอ่ะค่ะ
เราจะได้ไปกดดูว่าไคโทมา ไรงี้อ่ะค่ะ
เราอธิบายไม่ค่อยถูก พอจะนึกออกมั้ยอ่ะคะ
>O<
gk1micro6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k550i ลบ logo ได้หรือไม่ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 16:38  

ใน k550i สามารถ ลบ logo operator ได้หรือไม่ครับ
gk1micro6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k550i ลบ logo ได้หรือไม่ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 16:39  

ใน k550i สามารถ ลบ logo operator ได้หรือไม่ครับ
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 17:59  

~~sonokoza~~ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า มีวิธีตั้งค่าเสียงเตือน เวลามีคนโทเข้ามา รึส่งข้อความมา แล้วเราไม่รุมั้ยคะ
แบบ สมมติโทสับไม่อย่กะตัว แล้วระหว่างนั้นมีคนโทเข้ามา ซึ่งเราก้ไม่รุใช่มั้ยคะ
อยากให้มีเสียงเตือนบอกน่ะค่ะ ซัก5นาที 10นาที ดังตี๊ดซักทีอ่ะค่ะ
เราจะได้ไปกดดูว่าไคโทมา ไรงี้อ่ะค่ะ
เราอธิบายไม่ค่อยถูก พอจะนึกออกมั้ยอ่ะคะ
>O<

รุ่นนี้ไม่มีระบบนี้ครับ ไม่ทราบว่า ยี่ห้ออื่นมีเปล่าคัรบ ลองยกตัวอย่างได้มั๊ยครับ คือว่า ผมยังไม่เคยเห้นอ่ะ แหะๆ Shocked Shocked

gk1micro6 ผู้เขียน:

ไมไ่ด้ครับ แต่สามารถใช้โปรแกรมทำธีมปรับสีให้มันกลมกลืนกับตัวหนังสือ logo ได้ครับ
Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 18:44  

>O<

รุ่นนี้ไม่มีระบบนี้ครับ ไม่ทราบว่า ยี่ห้ออื่นมีเปล่าคัรบ ลองยกตัวอย่างได้มั๊ยครับ คือว่า ผมยังไม่เคยเห้นอ่ะ แหะๆ Shocked Shocked

Laughing

เคยใช้โมโตอ่ะค่ะ ถ้ามีคนโทมา รึ ส่งข้อความมา ละเราไม่รุ
มันก้จะเตือน ตี๊ดๆ ทุก 5 นาทีเรยอ่ะค่ะ
สงสัยรุ่นนี้คงไม่มีจิงๆแหละค่ะ

ปล.อยากไปติดฟิล์มกันรอย ซื้อมาเดือนนึงแร้ว เพิ่งจะอยากติด ช้าไปมั้ยอ่ะเคอะ
>.<
ละจะไปติดที่ไหนดีอ่ะคะ ฟิวเจอร์ได้รึป่าว รึMBK ดี
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาป่วนค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 19:01  

ขอนอกเรื่องหน่อยคะ ตือว่ามีครายพอจะทราบมั้ยคะว่าเว็บ
www.x-raymobile.com and www.se-club.net หายไปใหน
แบบว่ามะได้เข้าไปดูแป็บเดียวน้อยใจหายไปเลยซะงั้น
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 19:36  

^
^
^
ว่ากันว่า โดนเมน หมดอายุ ชั่วคราว ?? น่ะครับ

แต่เดี๋ยวคงกลับมาอีกครับ รอสักพัก

ปล.อยากไปติดฟิล์มกันรอย ซื้อมาเดือนนึงแร้ว เพิ่งจะอยากติด ช้าไปมั้ยอ่ะเคอะ
>.<
ละจะไปติดที่ไหนดีอ่ะคะ ฟิวเจอร์ได้รึป่าว รึMBK ดี

ไม่ช้าแล้วล่ะคับ ติดเร็วก้อยิง่ดีครับ แต่ว่าที่ไหนดีกวานั้น ผมมะยู้้

ผมมะใช่คนบ้านนี้ ผมอยู่เหนือนู้นนน ครับ แหะๆ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 20:52  

>O<

Laughing

เคยใช้โมโตอ่ะค่ะ ถ้ามีคนโทมา รึ ส่งข้อความมา ละเราไม่รุ
มันก้จะเตือน ตี๊ดๆ ทุก 5 นาทีเรยอ่ะค่ะ
สงสัยรุ่นนี้คงไม่มีจิงๆแหละค่ะ

>.<

ผมก็พึ่งรู้ว่านะครับ ว่าของโมโตมีระบบแบบนี้
ส่วนเรื่องติดฟิลม์เท่าที่เคยติดมา 2 ร้าน
ร้านแรกราคา 160 บาท ร้านที่ 2 นี่ติดมาราคา 100 บาท
แต่ว่าซองที่ใส่ฟิลม์เหมื่อนกันเลย แต่ว่าเรื่องฟิล์มถ้าอยากรู้
ลองไปอ่านหน้า 57 ดูสิครับอยู่ต้นๆหน้าเลย

ไม่ได้อ่ะครับถ้าจะลบอีกไม่นานก็คงทำได้วิธีเดียวกับพวก k750 อ่ะครับ
poisonpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 22:10  

จากราคาและ Function ก็ไปถอยมาแล้วง้าบบ.....K550i
ก็ถือว่าคุ้มค่าทีเดียวเชียว แต่ติดใจอยู่นี๊ดส์นึง......

1.ทำไม...? ถ่ายสภาพแสงน้อยถึงมี Noise เยอะ (จุดเล็กๆเยอะๆๆๆ) ไม่ต่างไรกับกล้อง Nokia เลย
ซึ่งลองเทียบกับ W810i ซึ่งเป็น Walkman จะเก็บแสงได้สีอิ่มมาก ไม่ค่อยเห็น Noise เลย
ทั้งที่ K550i เป็นตระกูล Cyber shot แท้ๆ ไหงงี้หว้าาาา......

2.ในโหมดปกติ ทำไมถึงซูมกล้องไม่ได้อ่ะครับ ต้องเป็นโหมด VDO หรือโหมดอื่นใดถึงซูมได้
เป็นปกติของกล้องหรือผมผิดปกติหว่า

รบกวนผู้รู้ด้วยงับ.......ขอบคุณล่วงหน้าก๊าบบบ....
poisonpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 22:28  

จากราคาและ Function ก็ไปถอยมาแล้วง้าบบ.....K550i
ก็ถือว่าคุ้มค่าทีเดียวเชียว แต่ติดใจอยู่นี๊ดส์นึง......

1.ทำไม...? ถ่ายสภาพแสงน้อยถึงมี Noise เยอะ (จุดเล็กๆเยอะๆๆๆ) ไม่ต่างไรกับกล้อง Nokia เลย
ซึ่งลองเทียบกับ W810i ซึ่งเป็น Walkman จะเก็บแสงได้สีอิ่มมาก ไม่ค่อยเห็น Noise เลย
ทั้งที่ K550i เป็นตระกูล Cyber shot แท้ๆ ไหงงี้หว้าาาา......

2.ในโหมดปกติ ทำไมถึงซูมกล้องไม่ได้อ่ะครับ ต้องเป็นโหมด VDO หรือโหมดอื่นใดถึงซูมได้
เป็นปกติของกล้องหรือผมผิดปกติหว่า

รบกวนผู้รู้ด้วยงับ.......ขอบคุณล่วงหน้าก๊าบบบ....
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 22:28  

poisonpaul ผู้เขียน:

1. ใช่ครับผมก็ผิดหวังกับเรื่องในข้อนี้เหมื่อนกันคิดว่า เค้าคงจะแก้ปัญหานี้ให้ในอนาคตครับ
ต้องรอดู FW ตัวต่อๆไป เพราะเจ้า w810 นี่ FW เค้าพัฒนาไปเยอะแล้วครับ

2. ถ้าจะถ่ายภาพแบบซูมนี่ต้องเป็นโหมด VGA ครับถึงจะซูมได้

Ps. แต่ถ้าเป็นพวกชอบโมเครื่องก็รออีกไม่นานก็คงจะโมเจ้า k550 ได้ครับ
ถ้าโมแล้วกล้องก็น่าจะสามารถถ่ายได้ระดับเดียวกับ w810 ล่ะครับ
poisonpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 22:47  

ขอบคุณครับ... ทันใจดีจัง
เพราะกำลังร้อนใจ จะไปเปลี่ยนเป็น W810i
แต่ไม่รู้ว่าตัวเองโง่หรือบ้าไปแล้ว
เพราะเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน แต่ว่าจะไปเทิร์นใหม่พรุ่งนี้แล้ว
ที่ซื้อเพราะมีความหวังเรื่องกล้องมาก ก็เลยไม่เอา W810i
ซึ่งแพงกว่าประมาณ 1500(แต่ก็จะได้หูฟัง อินเอียร์ด้วยนะ)
ปกติ SE น่าจะมีชื่อเสียงเรื่องกล้องอยู่แล้วนะครับ ไม่น่าเลย....
ใช้ 2-3 วัน คงราคาตกสัก 500-1000 กระมังครับ

คงต้องขออนุญาตนอกใจ K550i แล้วละครับ
poison ivy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 22:51  

เพราะกำลังร้อนใจ จะไปเปลี่ยนเป็น W810i
แต่ไม่รู้ว่าตัวเองโง่หรือบ้าไปแล้ว
เพราะเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน แต่ว่าจะไปเทิร์นใหม่พรุ่งนี้แล้ว
ที่ซื้อเพราะมีความหวังเรื่องกล้องมาก ก็เลยไม่เอา W810i
ซึ่งแพงกว่าประมาณ 1500(แต่ก็จะได้หูฟัง อินเอียร์ด้วยนะ)
ปกติ SE น่าจะมีชื่อเสียงเรื่องกล้องอยู่แล้วนะครับ ไม่น่าเลย....
ใช้ 2-3 วัน คงราคาตกสัก 500-1000 กระมังครับ

คงต้องขออนุญาตนอกใจ K550i แล้วละครับ
[quote] ขายเลยค่ะ ขายเลย W810i เจ๋งสุดแระค่ะ Laughing
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 23:13  

[quote="poison ivy"]

อ้างถึง:
ขายเลยค่ะ ขายเลย W810i เจ๋งสุดแระค่ะ Laughing

ถ้าจะเอาไปเปลี่ยนเป็น w810 มันก็จะมีบางอย่างที่ต้องเสียไปนะครับ
อย่างเช่นการที่ k550 สามารถดู VDO เต็มจอได้ไม่ว่าไฟล์จะขนาดเล็กหรือใหญ่กว่า
ถ้าเป็น w810 ไฟล์ขนาดใหญกว่าน่าจอก็จะดูไม่ได้ ได้ฟังแต่เสียงครับ
อย่างอื่นก็มีอีกนิดๆหน่อยๆ แต่ w810 ก็มีบางอย่างที่ดีกว่าเหมื่อนกันนะครับ
แต่สิ่งที่ k550 ได้เพิ่มจาก w810 มันก็เยอะนะครับ
~~Master~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 23:15  

อยากทราบว่ากล้องของรุ่นไหนถ่ายรูปได้ดีกว่ากันเหรอครับระหว่าง k550i กับ w810i Rolling Eyes
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 23:25  

~~Master~~ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากล้องของรุ่นไหนถ่ายรูปได้ดีกว่ากันเหรอครับระหว่าง k550i กับ w810i Rolling Eyes

ตอนนี้ k550 มีปัญหาในการถ่ายรูปในที่ๆมีแสงน้อยครับ
ซึ่ง w810 ไม่มีปัญหาครับ ส่วนต่อไปอนาคต k550
อาจจะได้รับการปรับปรุ่งให้ดีขึ้นก็ได้ครับ ส่วนถ้าถ่าย
ในที่มีแสงสวา่งพอนี่ไม่ต้องห่วงครับ k550 นี่ถ่ายรูปได้แจ่ม
ไม่ต่างจาก w810 หรอกครับ
ฺฺฺbbn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 07:51  

>O<

Laughing

>.<

ผมก็พึ่งรู้ว่านะครับ ว่าของโมโตมีระบบแบบนี้
ส่วนเรื่องติดฟิลม์เท่าที่เคยติดมา 2 ร้าน
ร้านแรกราคา 160 บาท ร้านที่ 2 นี่ติดมาราคา 100 บาท
แต่ว่าซองที่ใส่ฟิลม์เหมื่อนกันเลย แต่ว่าเรื่องฟิล์มถ้าอยากรู้
ลองไปอ่านหน้า 57 ดูสิครับอยู่ต้นๆหน้าเลย

ไม่ได้อ่ะครับถ้าจะลบอีกไม่นานก็คงทำได้วิธีเดียวกับพวก k750 อ่ะครับ

- ใช่คับ MOTO มีระบบ เตือน สมมุติมีคนโทรมาแต่เราไม่ได้รับ
มันจะมีปิ๊ปเตือนเราเป็นระยะ ๆ ครับ แล้ว เมนู สายโทรเข้า โทรออก จะบอกรายละเอียดการโทรทั้งหมดเลยครับ ว่า รับตอนไหน คุยไปกี่นาที
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 08:07  

--- ก็มีครับกด >*<<*<* เพื่อเข้าไปเช็คการทำงานของเครื่องครับ
แล้วก็ดูเรื่องการประกอบเครื่องครับว่ามีส่วนไหนที่มันมีตำหนิหรือว่ากดแล้ว
----------} ทำไมผมกดตาม >*<<*<* กับ Z610i มันไม่เห็นจะขึ้นอะไรเลยอ่ะครับ

--- ตกลงคุยนาน ๆ มันจะมีปัญหา เครื่องร้อนมั้ยครับ

--- ใครจะไปงานศูนย์สิริกิต ฝากเช็คราคา+ของแถม ในงานหน่อยสิครั
ณัฐพงศ์ ชาญเกรียติก้อง
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนอีกแล้วครับท่าน
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 13:44  

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ คือว่า เวลารับเมสเซสของเครื่องผมอะครับ มันไม่เรียงตามข้อความใหม่-เก่าอะครับ มันเรียงกันค่อนข้างมั่วเลย เลยไม่รู้ว่าอันไหนของใหม่ มีวิธีปรับเปลียนไหมครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
aofiizz
Year's Star

หัวข้อ : เวลาโทรอยู่ทำมัยไฟเครื่องถึงไม่ดับครับ คุยเป็นชั่วโมงมันก็ติดอยู่
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 17:22  

เวลาโทรอยู่ทำมัยไฟเครื่องถึงไม่ดับครับ คุยเป็นชั่วโมงมันก็ติดอยู่อย่างนั้น

หาที่ปรับก็ไม่เจอ เหอะช่วยทีครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 22:20  

ถ้าตั้งถ่ายภาพเปนแบบ VGA คุณภาพมันจะแย่กว่าแบบ 2M 1M มั้ยอ่ะคะ
รึต่างกันแค่ขนาดภาพเฉยๆ
champpion..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 22:34  

เราสามารถไปอัพ fm ได้ที่ไหนบ้างครับ เเล้ววันเดียวรอรับกลับได้เลยไหม เเละเมม512 ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่เเล้วครับ Laughing ขอบคุณครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 22:49  

อยากได้อีก feature นึงที่ เคยเห็นเพื่อนที่ใช้ moto มี

คือ การ auto redial ไปเรื่อยๆ ถ้ามีอีกฝั่งรับ แล้วจะมีเสียงดังที่เครื่องเรา

จะได้ไม่ต้องคอยแนบหู หรือดูหน้าจอตลอดเวลา
มื่อใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 23:13  

ใช้k550iมาได้อาทิตย์แล้ว
ปรากฎว่ามันไม่เก็บเบอร์โทรเข้า เบอร์โทรออกเลย
misscall ก็ไม่เก็บเบอร์แต่แต่ว่า misscall
ไม่รุ้ว่าผม set ผิด หรือ software หรือเครื่องมีปัญหา ครับ
ช่วยด้วยครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 23:18  

--- ก็มีครับกด >*<<*<* เพื่อเข้าไปเช็คการทำงานของเครื่องครับ
----------} ทำไมผมกดตาม >*<<*<* กับ Z610i มันไม่เห็นจะขึ้นอะไรเลยอ่ะครับ

--- ตกลงคุยนาน ๆ มันจะมีปัญหา เครื่องร้อนมั้ยครับ

--- ใครจะไปงานศูนย์สิริกิต ฝากเช็คราคา+ของแถม ในงานหน่อยสิครั

z610 ผมก็ไม่รู้นะแต่ว่าปกติแล้ว ของ SE มันก็เช็ควิธีนี้กันทั้งนั้นนะครับ
คุยนานๆผมก็ไม่ร้อนนะครับ
รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ คือว่า เวลารับเมสเซสของเครื่องผมอะครับ มันไม่เรียงตามข้อความใหม่-เก่าอะครับ มันเรียงกันค่อนข้างมั่วเลย เลยไม่รู้ว่าอันไหนของใหม่ มีวิธีปรับเปลียนไหมครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ของผมมันก็เรียงตามวันที่ที่ส่งมานะครับ
ผมว่าที่มันดูว่ามั่วนี่น่าจะเป็นเพราะว่า
มีข้อความเข้ามาตอนที่ยังไม่ได้ตั้งวันและเวลารึเปล่าครับ

aofiizz ผู้เขียน:
เวลาโทรอยู่ทำมัยไฟเครื่องถึงไม่ดับครับ คุยเป็นชั่วโมงมันก็ติดอยู่อย่างนั้น

หาที่ปรับก็ไม่เจอ เหอะช่วยทีครับ

ไม่ยากเลยครับ กด ลง 1ที มันจะเข้าเมนูรายชื่อ
ทิ้งไว้ซักพัก หน้าจอมันก็จะดับไปเองครับ
ถ้าอยากให้มันดับเร็วๆก็กดล็อกเครื่องครับ
แป๊บเดียวก็ดับครับ

ถ้าตั้งถ่ายภาพเปนแบบ VGA คุณภาพมันจะแย่กว่าแบบ 2M 1M มั้ยอ่ะคะ
รึต่างกันแค่ขนาดภาพเฉยๆ

ไม่รู้เหมื่อนกันอ่ะ ดูแล้วมันก็ไม่ค่อยต่างกันนะ
ลองถ่ายแล้วเทียบกันดูสิครับ เห็นขนาดอ่ะครับ
ที่ต่างกัน เห็นได้ชัดเลย

champpion.. ผู้เขียน:
เราสามารถไปอัพ fm ได้ที่ไหนบ้างครับ เเล้ววันเดียวรอรับกลับได้เลยไหม เเละเมม512 ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่เเล้วครับ Laughing ขอบคุณครับ

ที่ศูนย์ก็ได้ครับรอรับเครื่องได้เลยครับ
หรือจะอัพเองก็ได้นะครับ จะอัพผ่าน GPRS
หรือว่าจะใช้คอมอัพก็ได้นะครับ ดูได้ที่นี่เลยครับ
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=1619

อยากได้อีก feature นึงที่ เคยเห็นเพื่อนที่ใช้ moto มี

คือ การ auto redial ไปเรื่อยๆ ถ้ามีอีกฝั่งรับ แล้วจะมีเสียงดังที่เครื่องเรา

จะได้ไม่ต้องคอยแนบหู หรือดูหน้าจอตลอดเวลา

อันนี้ไม่รู้เหมื่อนกันอ่ะครับ
disordered
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 16:14  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
แล้วก็ ถ้าจะซื้อที่มาบุญครองหรือแถวๆนั้นซื้อที่ร้านไหนดีคะ
แล้วมีของแถมอะไรบ้างคะ

+++
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 17:12  

มื่อใหม่ ผู้เขียน:
ใช้k550iมาได้อาทิตย์แล้ว
ปรากฎว่ามันไม่เก็บเบอร์โทรเข้า เบอร์โทรออกเลย
misscall ก็ไม่เก็บเบอร์แต่แต่ว่า misscall
ไม่รุ้ว่าผม set ผิด หรือ software หรือเครื่องมีปัญหา ครับ
ช่วยด้วยครับ

ตั้งเวลาและวันที่เรียบร้อยรึยังครับ
ถ้าตั้งแล้วก็ลองกดลบรายชื่อโทรเข้า รับ และไม่ได้รับสาย
ออกให้หมดดูนะครับว่าหายป่าว ถ้าไม่หายลองรีเซ็ทเครื่องดูครับ
ถ้ารีเซ็ทเครื่องแล้วยังไม่หายก็เอาเข้าศูนย์ล็อกซ์เลยเลยครับ
ให้เค้าจัดการให้ คิดว่ามีปัญหาที่ SW รอรับวันนั้นได้เลย
แต่ผมว่าแค่ ตั้งเวลาวันที่แล้วลบรายชื่อทิ้ง ก็คงหายแล้วล่ะครับ

disordered ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
แล้วก็ ถ้าจะซื้อที่มาบุญครองหรือแถวๆนั้นซื้อที่ร้านไหนดีคะ
แล้วมีของแถมอะไรบ้างคะ

+++

ราคากลาง 7,150 บาท
Blistel 7,490 บาท
Jaymarts 7,790 บาท ครับ
ก็มี k550 1 เครื่อง
สาย usb 1 เส้น
หูฟัง hpm62 1 เส้น
ที่ชาตร์ 1 อัน
คู่มือ 2 แล่ม
CD 1แผ่น
แมม 64m 1อัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taurus13 เมื่อวันที่ 29 Aug 2007 17:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
poisonpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 17:18  

กลับมาแล้วคร้าบบบบ.....กลับมาพร้อม K550i ตัวเดิม

หลังจากกลุ้มใจเรื่อง Noise ของภาพที่เกิดในการถ่ายในสภาพแสงน้อย
ของ K550i อยู่หลายคืน
ก็เลยไปลองหลายๆรุ่นรวมทั้งพี่ใหญ่ CyberShot อย่าง K790iและK810i
รวมทั้ง W810i ที่ เอสพลานาด รัชดา มาเมื่อวานนี้
ก่อนอื่นต้องชมเชยการบริการของศูนย์ ว่าประทับใจมาก ดีกว่าที่เคยใช้ I-Momile ราวฟ้ากับเหว

ก็ต้องสารภาพว่าตัวเองจับ DSLR มาพอสมควร จึงเกิดอาการอุปาทานขึ้นคั่นกลาง
บวกกับเชื่อมั่นใน SE ว่าเจ๋งที่สุดในบรรดามือถือ เลยขุ่นเคืองกับผลของภาพที่เกิด Noise

ซึ่งจากการทดสอบพบว่ามี Noise เกิดกับทุกตัวลดหลั่นกันไป แต่ไม่ต่างกันมาก
ทั้งนี้ W810i ยังคงได้เปรียบกล้องตระกูล K ที่ทดลองอยู่
เนื่องจากมีการชดเชยแสง ให้สว่างขึ้น และจนทำให้สีเพี้ยน แต่มี Noise ไม่มาก
เหมาะกับการถ่ายฉุกเฉินในเวลากลางคืนรับรองไม่พลาด

หลังจากนั้นก็ได้ไปแลกเครื่องใช้กับ W810i หนึ่งวัน ก็รู้สึกว่าW810i เริ่ม Out แล้ว
เรื่องสีแสดงผลยังห่างชั้นกับ K550i (สู้Kไม่ได้)
แต่เรื่องเสียงคงต้องยอมเพราะพี่แกเป็น Walkman โดยกำเนิด
แต่ไม่ต่างกันจนน่าเกลียด Drop เล็กน้อยเท่านั้น หากได้หูฟังดีๆอาจจะใกล้เคียง

เรื่องความคงทนยังไม่แน่ใจต้องรอดูกันยาวๆ

ต้องขอบคุณพี่ taurus13 ที่ให้ความกระจ่าง
ตอนนี้ต้องขอร่วมวงไพบูลย์ K550i ด้วยคนคร้าบบบบบ....
kate_k550i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : MOBILE EXPO 2007
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 17:26  

ถ้าจะเอาเครื่องไป อัพ FW ที่งาน ได้มะ เขามีมาบริการป่าว Razz
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 17:36  

กลับมาแล้วคร้าบบบบ.....กลับมาพร้อม K550i ตัวเดิม

หลังจากกลุ้มใจเรื่อง Noise ของภาพที่เกิดในการถ่ายในสภาพแสงน้อย
ก็เลยไปลองหลายๆรุ่นรวมทั้งพี่ใหญ่ CyberShot อย่าง K790iและK810i
รวมทั้ง W810i ที่ เอสพลานาด รัชดา มาเมื่อวานนี้
ก่อนอื่นต้องชมเชยการบริการของศูนย์ ว่าประทับใจมาก ดีกว่าที่เคยใช้ I-Momile ราวฟ้ากับเหว

ก็ต้องสารภาพว่าตัวเองจับ DSLR มาพอสมควร จึงเกิดอาการอุปาทานขึ้นคั่นกลาง
บวกกับเชื่อมั่นใน SE ว่าเจ๋งที่สุดในบรรดามือถือ เลยขุ่นเคืองกับผลของภาพที่เกิด Noise

ซึ่งจากการทดสอบพบว่ามี Noise เกิดกับทุกตัวลดหลั่นกันไป แต่ไม่ต่างกันมาก
ทั้งนี้ W810i ยังคงได้เปรียบกล้องตระกูล K ที่ทดลองอยู่
เนื่องจากมีการชดเชยแสง ให้สว่างขึ้น และจนทำให้สีเพี้ยน แต่มี Noise ไม่มาก
เหมาะกับการถ่ายฉุกเฉินในเวลากลางคืนรับรองไม่พลาด

หลังจากนั้นก็ได้ไปแลกเครื่องใช้กับ W810i หนึ่งวัน ก็รู้สึกว่าW810i เริ่ม Out แล้ว
เรื่องสีแสดงผลยังห่างชั้นกับ K550i (สู้Kไม่ได้)
แต่เรื่องเสียงคงต้องยอมเพราะพี่แกเป็น Walkman โดยกำเนิด
แต่ไม่ต่างกันจนน่าเกลียด Drop เล็กน้อยเท่านั้น หากได้หูฟังดีๆอาจจะใกล้เคียง

เรื่องความคงทนยังไม่แน่ใจต้องรอดูกันยาวๆ

ต้องขอบคุณพี่ taurus13 ที่ให้ความกระจ่าง
ตอนนี้ต้องขอร่วมวงไพบูลย์ K550i ด้วยคนคร้าบบบบบ....

ยินดีต้อนรับครับ ผมก็ไม่เคยลองกล้องของพวก k810 แต่เห็นเค้าว่ามันแจ๋งจริง
แล้วก็ไม่เห็นพวกรุ่นใหญเค้ามาบ่นเรื่อง noise เวลาถ่ายกลางคืนเลย
เจ้า w810 ก็ไม่มีปัญหาเหมื่อนกัน หน้าจอของเจ้า w810 มันก็ได้เปรียบ
ตรงที่ไม่แพ้แดดเหมื่อน k550 อ่ะครับแต่ k550 ดูสวยกว่าจริงๆครับ
จริงๆผมก็อยากจะลองกล้องของพวก k810 เหมื่อนกันนะครับว่ามัน
ดีกว่า k550 เยอะป่าว เพราะสำหรับผม ก็ติดใจตรงที่กล้องมันถ่าย
ที่มืดไม่ค่อยได้นี่ล่ะครับ แล้วก็โหมดตั้งเวลาเตือนน่าจะเผิ่มรายการได้อ่ะ
มีแค่ 5 รายการไม่พอใช้เลย อย่างอื่นนี่ ok เลยครับ

ถ้าจะเอาเครื่องไป อัพ FW ที่งาน ได้มะ เขามีมาบริการป่าว Razz

อันนี้ไม่รู้เหมื่อนกันนะครับ
แต่ถ้าเนทที่บ้านเป็น ADSL ผมว่าอัพกับคอมเองเลยดีกว่าครับ
ผมอัพแค่ประมาณ 7 นาทีเอง ข้อมูลไม่หายด้วย อัพที่ศูนย์
ข้อมูลอาจจะหายต้อง ก๊อปลงคอมไว้ก่อนนะครับ
kate_k550i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : การ อัพ FW
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 14:03  

การ อัพ FW แล้วเราทำตามขั้นตอนทุกอย่าง พอตอนกด C ค้างไว้มันก็มีข้อความ ว่ากำลังเตรียมโหลดไฟล์มาแค่แว่บเดียวแล้วทุกอย่างก็เงียบมีแต่ไฟที่โทรศัพท์ขึ้นสีน้ำเงินตลอดแต่ว่าปล่อยทิ้งไว้เกือบ ชม. ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น แล้วจะทำอย่างไง หรือเราจะรู้ได้ไงว่ามัน อัพ FW หรือป่าว ใช้ ADSL แล้วค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 22:09  

k550i ต้องติดแผ่นกันรอยด้วยไหมครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่ และซื้อที่ไหนดีครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: การ อัพ FW
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 23:09  

การ อัพ FW แล้วเราทำตามขั้นตอนทุกอย่าง พอตอนกด C ค้างไว้มันก็มีข้อความ ว่ากำลังเตรียมโหลดไฟล์มาแค่แว่บเดียวแล้วทุกอย่างก็เงียบมีแต่ไฟที่โทรศัพท์ขึ้นสีน้ำเงินตลอดแต่ว่าปล่อยทิ้งไว้เกือบ ชม. ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น แล้วจะทำอย่างไง หรือเราจะรู้ได้ไงว่ามัน อัพ FW หรือป่าว ใช้ ADSL แล้วค่ะ

ตอนกด c ค้างไว้พอต่อกับคอมแล้วมันจะต้องไม่มีอะไรเกิดขึ้นที่โทรศัพท์เลยนะครับ
ส่วนที่โปรแกรมที่เครื่องคอมมันจะบอกมหดเลยครับว่ากำลังทำอะไรอยู่
ทั้งตอนโหลดไฟล์ แล้วก็ตอนลง FW เลยครับ

k550i ต้องติดแผ่นกันรอยด้วยไหมครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่ และซื้อที่ไหนดีครับ

ไม่ติดก็ได้ครับแล้วแต่อ่ะครับ แต่ติดไว้มันก็ดีกว่าไม่ติดอ่ะครับ
หน้าจอได้ไม่เป็นรอย เพราะมีฟิล์มป้องกันเอไว้ไงครับ
ราคามันก็มีหลายราคาอ่ะครับ ผมเคยติดมา 2 ร้าน ร้านแรก 160
ร้านที่ 2 ราคา 100
disordered
Year's Star

จังหวัด: Bernabeu
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:21  

มาเป็นสมาชิกใหม่ด้วยอีกคนค่ะ >___<*

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่งาน เครื่องสีขาว
(ตอนแรกจะเอาสีดำ แต่พอจับแล้วมันเป็นรอยนิ้วมืออ่า)
ได้แถมที่ชาร์ตในรถมา (ซึ่งคงจะไม่ได้ใช้ __ __")
ส่วนกิ๊ฟเซตของแถมความจริงต้องได้ชุดเครื่องสำอางค์
แต่ของยังไม่มาเลยได้แก้วน้ำกะสมุดมาแทน

ตอนนี้ยังงงๆอยู่ อ่านคู่มือก็ไม่ค่อยเข้าใจ
เหมือนใช้เอนเกจคิวดีมานานมากๆมันเลยชินอ่ะ
มีปัญหามาถามนิดหน่อยค่ะ

...

จะซูมเข้าซูมออก แต่มันขึ้นว่า โหมดนี้ใช้ซูมไม่ได้
เลยสงสัยว่าต้องโหมดไหนถึงจะใช้ได้คะ?

เราโทรคุยไปประมาณ 10 นาที รู้สึกว่าแบตเริ่มร้อน หน้าจอก็ร้อน
ผิดปกติเปล่าคะ? คือตั้งแต่ซื้อมาใช้โทรไปครั้งเดียวอ่ะ เลยไม่รู้ว่ามันเป็นตลอดเลยรึเปล่า

ถ้าเราจะเอาริงโทนที่เราตัดเอาไว้ในคอมลงมือถือเนี่ย
ลากไฟล์ไปปล่อยในโฟลเดอร์ได้เลยรึเปล่าคะ?

ถ้าเราจะลงเพลงนี่เราต้องเอาลงไว้ในโฟลเดอร์อะไรคะ?

พอไม่ได้ใช้งานอะไรไฟหน้าจอก็ดับ ทีนี้มันดำมืดหมดเลย
ถ้าเราจะเซ็ตข้อความให้มันขึ้นไว้ได้มั้ยคะ เหมือนเป็นสกรีนเซิฟเวอร์อ่า

...

ขอถามแค่นี้ก่อนละกันค่ะ แหะแหะ

*ฝากตัวด้วยนะคะ ^^

...

[EDIT]

กรี๊ดดดดดดดด พี่คะ เพิ่งไปอ่านหน้าแรกๆ
สีขาวใช้ไปนานๆมันจะเหลืองจริงหรอคะ???
โอ้วจอร์จจจจจจจจ เอาไปเปลี่ยนได้มั้ยเนี่ยยยยย T_________T*

+++
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 18:47  

disordered ผู้เขียน:
มาเป็นสมาชิกใหม่ด้วยอีกคนค่ะ >___<*

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่งาน เครื่องสีขาว
(ตอนแรกจะเอาสีดำ แต่พอจับแล้วมันเป็นรอยนิ้วมืออ่า)
ได้แถมที่ชาร์ตในรถมา (ซึ่งคงจะไม่ได้ใช้ __ __")
ส่วนกิ๊ฟเซตของแถมความจริงต้องได้ชุดเครื่องสำอางค์
แต่ของยังไม่มาเลยได้แก้วน้ำกะสมุดมาแทน

ตอนนี้ยังงงๆอยู่ อ่านคู่มือก็ไม่ค่อยเข้าใจ
เหมือนใช้เอนเกจคิวดีมานานมากๆมันเลยชินอ่ะ
มีปัญหามาถามนิดหน่อยค่ะ

...

จะซูมเข้าซูมออก แต่มันขึ้นว่า โหมดนี้ใช้ซูมไม่ได้
เลยสงสัยว่าต้องโหมดไหนถึงจะใช้ได้คะ?

เราโทรคุยไปประมาณ 10 นาที รู้สึกว่าแบตเริ่มร้อน หน้าจอก็ร้อน
ผิดปกติเปล่าคะ? คือตั้งแต่ซื้อมาใช้โทรไปครั้งเดียวอ่ะ เลยไม่รู้ว่ามันเป็นตลอดเลยรึเปล่า

ถ้าเราจะเอาริงโทนที่เราตัดเอาไว้ในคอมลงมือถือเนี่ย
ลากไฟล์ไปปล่อยในโฟลเดอร์ได้เลยรึเปล่าคะ?

ถ้าเราจะลงเพลงนี่เราต้องเอาลงไว้ในโฟลเดอร์อะไรคะ?

พอไม่ได้ใช้งานอะไรไฟหน้าจอก็ดับ ทีนี้มันดำมืดหมดเลย
ถ้าเราจะเซ็ตข้อความให้มันขึ้นไว้ได้มั้ยคะ เหมือนเป็นสกรีนเซิฟเวอร์อ่า

...

ขอถามแค่นี้ก่อนละกันค่ะ แหะแหะ

*ฝากตัวด้วยนะคะ ^^

...

[EDIT]

กรี๊ดดดดดดดด พี่คะ เพิ่งไปอ่านหน้าแรกๆ
สีขาวใช้ไปนานๆมันจะเหลืองจริงหรอคะ???
โอ้วจอร์จจจจจจจจ เอาไปเปลี่ยนได้มั้ยเนี่ยยยยย T_________T*

+++

ซูมนี่ต้องเปลี่ยนไปที่โหมด VGA ครับ
ส่วนเรื่องเครื่องร้อนนี่ผมคุยได้เป็น ช.ม. เลยครับ
ไม่ร้อนครับ เห็นมีหลายคนเหมื่อนกันครับ ที่คุยแล้วร้อน
มีคนซื้อจาก IEC เค้าเอาเครื่องใหม่ให้เลยครับ
ส่วนเรื่องที่ว่าใช้แล้วมันจะเหลื่องอันนี้ยังไม่เห็มมีใครบ่น
ว่าเหลื่องเลยนะครับ ผมก็ใช้มาหลายเดือนแล้วก็ไม่เหลืองครับ
เรื่องริงโทนนี่ก็เอามาวางลงในโพเดอร์เฉยๆได้เลยครับ
โพเดอร์ที่ไว้ใส่ก็ music ครับจะใส่ในโพเดอร์ไหนในโพเดอร์ music
ก็ได้ครับ เรื่องสกีนเซอร์เวอร์นี่มันก็มีให้ตั้งครับ แต่แป๊บเดียวมันก็ดับไปครับ
ถ้าจะให้ไม่ดับนี่ทำไม่ได้อ่ะครับ
แล้วก็ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ
^ ^
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 20:38  

ใช้ดีๆก็ไม่เหลืองง่ายๆหรอกคับ แต่ผมใช้สีดำนะ เพราะไม่ค่อยรักษา 55+

ตรงข้างๆปุ่มกดชัตเตอร์มันเป็นรอย อย่างเซงเลย สงสัยเพราะตกแน่ๆเลย*-*
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 20:51  

scholarly-se ผู้เขียน:
ใช้ดีๆก็ไม่เหลืองง่ายๆหรอกคับ แต่ผมใช้สีดำนะ เพราะไม่ค่อยรักษา 55+

ตรงข้างๆปุ่มกดชัตเตอร์มันเป็นรอย อย่างเซงเลย สงสัยเพราะตกแน่ๆเลย*-*

ดูจากวัสดุแล้วมันก็เป็นพลาสติกที่พ่นสีเอาอ่ะครับ มันก็ไม่น่าจะเหลืองนะครับ
ถ้าเหลื่องนี่ก็เปลี่ยนกรอบได้ครับแต่ก็แพงหน่อยอ่ะครับ
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 21:07  

ผมทำเจ้า k550i ตกน้ำอ่ะคับ
แล้วมันก้อเปิดไม่ติด แบตก้อมาบวมอีก
แถมเจ้า M2 ก้อเสียอีก เซ็งมากกกก
อยากทราบว่าพอจะมีร้านไหนเค้ารับซ่อมที่ไว้ใจได้บ้างคับบ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 21:39  

GM ผู้เขียน:
แล้วมันก้อเปิดไม่ติด แบตก้อมาบวมอีก
แถมเจ้า M2 ก้อเสียอีก เซ็งมากกกก
อยากทราบว่าพอจะมีร้านไหนเค้ารับซ่อมที่ไว้ใจได้บ้างคับบ

เข้าศูนย์ล็อกซเลย์เลยครับไว้ใจได้
แต่ m2 ไม่น่าจะเสียนะครับ ผมก็ไม่แน่ใจ
ไม่เคยทำ m2 ตกน้ำด้วย ความจริงถ้าตกน้ำ
ก็รีบเอาเครื่องขึ้นมาแล้วถอดแบทเลยครับ
แล้วก็เอา แมม กับ sim ออก ทิ้งไว้ให้เครื่องแห้งสนิท
แล้วค่อยลองเปิดเครื่องใหม่ อาการก็น่าจะไม่หนักนะครับ
ผมเคยนั่งไซดแล้วล้มลงในน้ำท่วม ก็รีบเอาแบทออก
แล้วก็พอเครื่องแห้งเปิดมาใหม่มันก็ใช้ได้ปกติครับ
ตอนนั้นนึกว่าจะหาไม่เจอด้วยซ้ำน้ำมันขุ่นๆอ่ะมันตก
ลงแบบจมไปเลยอ่ะแต่ตอนหลังก็โดนขโมยมันเอาไปซะ
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 22:44  

เข้าศูนย์ล็อกซเลย์เลยครับไว้ใจได้
แต่ m2 ไม่น่าจะเสียนะครับ ผมก็ไม่แน่ใจ
ไม่เคยทำ m2 ตกน้ำด้วย ความจริงถ้าตกน้ำ
ก็รีบเอาเครื่องขึ้นมาแล้วถอดแบทเลยครับ
แล้วก็เอา แมม กับ sim ออก ทิ้งไว้ให้เครื่องแห้งสนิท
แล้วค่อยลองเปิดเครื่องใหม่ อาการก็น่าจะไม่หนักนะครับ
ผมเคยนั่งไซดแล้วล้มลงในน้ำท่วม ก็รีบเอาแบทออก
แล้วก็พอเครื่องแห้งเปิดมาใหม่มันก็ใช้ได้ปกติครับ
ตอนนั้นนึกว่าจะหาไม่เจอด้วยซ้ำน้ำมันขุ่นๆอ่ะมันตก
ลงแบบจมไปเลยอ่ะแต่ตอนหลังก็โดนขโมยมันเอาไปซะ

ไม่ทราบว่ามันจะต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรรึป่าวคับ ประมาณเท่าไหร่คับ
แล้วมันจะซ่อมได้จริงรึป่าวคับ เพราะว่าถ้าไม่ได้ก้อจะ
ไปซื้อเครื่องใหม่เลย ไม่อยากไปเสียเวลา+ความรู้สึก

ปล. ศูนย์ล๊อกซ์เล่อยู่ที่ไหนหรอคับ แล้วส่งเครื่องซ่อมนี่นานป่ะคับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 00:04  

ไม่ทราบว่ามันจะต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรรึป่าวคับ ประมาณเท่าไหร่คับ
แล้วมันจะซ่อมได้จริงรึป่าวคับ เพราะว่าถ้าไม่ได้ก้อจะ
ไปซื้อเครื่องใหม่เลย ไม่อยากไปเสียเวลา+ความรู้สึก

ปล. ศูนย์ล๊อกซ์เล่อยู่ที่ไหนหรอคับ แล้วส่งเครื่องซ่อมนี่นานป่ะคับ

http://www.loxleyshop.com/shop.htm
ถ้ายังอยู่ในประกันเครื่องมีปัญหาก็ฟรีอ่ะครับ
แต่ถ้าปัญหาจากผู้ใช้นี่ไม่นับครับ อย่างมือถือตกน้ำหรือว่าทำเครื่องตก
อันนี้ต้อเสียค่าอะไหร่ครับ แต่ไม่เสียค่าบริการ ส่วนนานแค่ไหนอันนี้ผมไม่ทราบอ่ะครับ
ถ้ามันไม่เป็นไรมากก็อาจจะรอรับเครื่องได้เลย ผมเคยไปที่ศูนย์ใหญ่ที่บางแขน
มีกาแฟในดืมด้วยครับหนังสือก็มีให้อ่าน ลองไปให้เค้าเช็คดูละกันนะครับ ถ้าเกิด
มันอาการหนักมากๆซ่อมไม่คุ้มก็ซื้อเครื่องใหม่ที่นู่นก็ได้ครับ
ตอนเอาเครื่องไปถ้าเค้าไม่ถามว่าเครื่องตกน้ำมารึเปล่าก็อย่าไปบอกเค้าครับ
เพื่อเค้าไม่รู้จะได้ไม่ต้องเสียตังค์
Ps. พนักงานน่ารักด้วยที่บางแขนนะ อิ อิ อิ
ขอให้โชคดีครับ
poisonpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 02:17  

Evil or Very Mad

ว่า w810i ของเรา out หรอ จามไว้เยย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 09:45  

Evil or Very Mad

ว่า w810i ของเรา out หรอ จามไว้เยย

มันแล้วแต่คนน่ะครับบางคน k750 เค้ายังคิดว่าน่าใช้ก็มี
เพราะว่าสิ่งที่เผิ่มเข้ามาสำหรับบางคนเค้าไม่ได้ต้องการ
เค้าก็ซื้อในสิ่งที่เค้าต้องการ w810 k750 w800 ผมว่า
3 รุ่นนี้มันก็ยังน่าใช้อยู่นะครับ แต่ตอนซื้อผมก็มาซื้อ k550
เพราะผมกะจะใช้อีกนานเลย แล้วก็ชอบตัวเครื่องที่มันบางอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 35, 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: