Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1630303
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : M 2
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 16:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ครายกะลังหา M 2 อยู่ต้องไปที่งาน Mobile Expo ถ้าเป็นของ Sandisk 1 GB ราคา 990 บาท - 2 GB ราคา 1790 บาท แต่ถ้าเป็นยี่ห้อ Transcend(แพคเกจ) แต่ตัว M2 มันเป็นของSandisk รับประกัน 2 ปี 1 GB ราคา 880 บาท อิอิ Very Happy ในที่สุดก็หาได้ซะที Wink
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยี่ห้อนี้อย่าไปใช้ครับห่วยมากๆ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:13  

heropopeye ผู้เขียน:
มันถอดเปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยพี่น้อง งี้ก็เปลี่ยนไปมา2สีได้เลย ในอนาคตอาจมีสีให้เปลี่ยนเยอะกว่านี้ แต่มันตัดมาโคร กับพาราโนม่า ออกใช่มั๊ยอะคับ คือมันไม่เห็นบอกไรเลย :shock:
ยี่ห้อนี้อย่าไปใช้ครับห่วยมากๆผมใช้ k500i ซื้อมา10000กว่า ใช้ปีกว่าหมดประกันพอดีพังเลย ไม่เคยทำหล่นส่งศูนบอกระบบชาจไฟพัง ค่าซ่อม3000กว่า เก็บ3000เพิ่มอีกหน่อยไปซื้อโนเกียดีกว่า ระบบชาจแบตยี่ห้อนี้ห่วยมาก เป็นเขี้ยวสัมผัส สัมผัสบ้างไม่สัมผัสบ้างจนพัง ห่วยมากๆ เคยใช้โนเกียทำหล่นแรง3-4ที ไม่มีพัง อย่าไปใช้คับยี่ห้อนี้ เด๋วจะช้ำใจแบบผม
disordered
Year's Star

จังหวัด: Bernabeu
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:52  

พี่คะหนูสงสัยอีกแล้ว

เวลามีคนโทรเข้าอ่ะค่ะ มันเซ็ตให้มีรูปขึ้นด้วยได้มั้ยคะ?

*อันที่แล้วขอบคุณพี่ taurus13 ด้วยนะคะที่ช่วยตอบ

+++
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 19:01  

ซื้อมาเมื่อกี้เองครับ สงสัยเรื่อง การฟังเพลงน่ะครับ
ต้องฟังจากเมนูไหนครับ เครื่องเล่นเพลงรึป่าว แล้วต้องเลือกเพลงใส่ยังไงครับ งง ๆ มาก
ตอนนี้ใส่เพลง เข้าไป 10 เพลง ในเมมเครื่องนะครับ แต่เปิดฟังยังไงอ่ะคับ
ถ่ายรูปดู แล้ว ชัดดี คับ ไม่รู้จะโพสยังไง
ตอนนี้ชาร์จอยู่ สงสัยอะไรจะมาถามใหม่ ขอบคุณคับ
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยี่ห้อนี้อย่าไปใช้ครับห่วยมากๆ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 19:46  

ห่วย ผู้เขียน:
ยี่ห้อนี้อย่าไปใช้ครับห่วยมากๆผมใช้ k500i ซื้อมา10000กว่า ใช้ปีกว่าหมดประกันพอดีพังเลย ไม่เคยทำหล่นส่งศูนบอกระบบชาจไฟพัง ค่าซ่อม3000กว่า เก็บ3000เพิ่มอีกหน่อยไปซื้อโนเกียดีกว่า ระบบชาจแบตยี่ห้อนี้ห่วยมาก เป็นเขี้ยวสัมผัส สัมผัสบ้างไม่สัมผัสบ้างจนพัง ห่วยมากๆ เคยใช้โนเกียทำหล่นแรง3-4ที ไม่มีพัง อย่าไปใช้คับยี่ห้อนี้ เด๋วจะช้ำใจแบบผม

คนใช้ห่วยมากกว่ามั๊งครับ ผมว่าของมันก้ดีนี่ครับ ใช้ได้ตั้งปีกว่า ส่วนระบบชาร์ท ผมว่าอยุ่ที่ลักษณะการใช้มากว่าครับ ว่าแต่ละครั้ง ชาร์ทยังไง ถอดยังไง ฯลฯ ของทุกอย่างมันก็มีระบเสื่อมของมันด้วยนี่ครับ

ส่วนโนเกียที่ว่าตก 3-4 ทีไม่มีพัง ถ้าเป้น 3310 ผมเชื่อครับ ว่าแกร่งจริง แต่รุ่นใหม่ๆนี่
กล้ารับประกันมั๊ยล่ะครับ แค่การใช้งานปกติ ก็แฮงค์วันละกี่ครั้ง แถมอืดยังกับเต่า ซื้อมาไม่กี่วัน สีถลอก ปุ่มแตก ปุ่มหลุด อันไหนห่วยกว่ากันครับ

ผมก็ไม่ได้จะบอกว่ายี่ห้อนี้ดีเลิศ กว่ามากมาย ปัญหามันก็มีครับ มีเหมือนกันทุกยี่ห้อ และสภาพเสื่อมก็มีตามอายุการใช้งาน ยิ่งปัจจุบันยิงเร็วกว่ารุ่นเก่าๆ ที่ใช้กันข้ามปีข้ามชาต
แต่ผมว่าคุณไม่ควรมาบอกว่ายี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ มันห่วย อย่าใช้ แนะนำถึงปัญหาและให้ข้อมุล พื่อประกอบการตัดสินใจของคนอื่นสิครับ ถ้าจะพูดแบบคุณ ต่างก็ยกข้อด้อยของแต่ละยี่ห้อมาอ้าง เถียงกันยังไงก็ไม่จบ เพระาบอกแล้วว่า มันมีปัญหาเหมือนกันทั้งนั้น อยุ่ที่ว่าคนจะเลือกซื้อเลือกใช้ข้อดีข้อด้อยยังไง ให้เหมาะสมกับตัวเอง ใช้เองเลือกเอง ดีกว่าฟังความเห็นห่วยๆของคุณครับ !
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 19:55  

disordered ผู้เขียน:

เวลามีคนโทรเข้าอ่ะค่ะ มันเซ็ตให้มีรูปขึ้นด้วยได้มั้ยคะ?

*อันที่แล้วขอบคุณพี่ taurus13 ด้วยนะคะที่ช่วยตอบ

+++

ได้ครับผม ถ้าคุณเมมชื่อไว้แล้ว ก้เข้าไปตามนี่นะครับ อ้อ ผมเป้นเมนูภาษาไทยนะครับ แหะ ๆ

ไปที่ เมนู รายชื่อ >>>เลือกรายชื่อคนที่คุณต้องการใส่รูป >>> กดเพิ่มเติม >>>เลื่อกไปที่แก้ไขรายชื่อ >>>ก็จะมีให้เราใส่รายละเอียดของชื่อนี้ได้ครับ ลองกดเลื่อนไปทางขวาดู มีให้ใส่เยอะแยะเลยครับ ..
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 20:02  

benzL6 ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อกี้เองครับ สงสัยเรื่อง การฟังเพลงน่ะครับ
ต้องฟังจากเมนูไหนครับ เครื่องเล่นเพลงรึป่าว แล้วต้องเลือกเพลงใส่ยังไงครับ งง ๆ มาก
ตอนนี้ใส่เพลง เข้าไป 10 เพลง ในเมมเครื่องนะครับ แต่เปิดฟังยังไงอ่ะคับ
ถ่ายรูปดู แล้ว ชัดดี คับ ไม่รู้จะโพสยังไง
ตอนนี้ชาร์จอยู่ สงสัยอะไรจะมาถามใหม่ ขอบคุณคับ

ใช้เครื่องเล่นเพลงน่ัั่นแหล่ะครับ สวนการเลือกเพลง ผมจำไมไ่ด้แล้ว เพราะเปลี่ยนเป้นอย่างอื่นไปแล้ว แหะๆ ไงก็ลองเปิดหน้่าเก่าๆ ดูก็ได้ครับ มีข้อมุลเพียบ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ยี่ห้อนี้อย่าไปใช้ครับห่วยมากๆ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 20:09  

ห่วย ผู้เขียน:
heropopeye ผู้เขียน:
มันถอดเปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยพี่น้อง งี้ก็เปลี่ยนไปมา2สีได้เลย ในอนาคตอาจมีสีให้เปลี่ยนเยอะกว่านี้ แต่มันตัดมาโคร กับพาราโนม่า ออกใช่มั๊ยอะคับ คือมันไม่เห็นบอกไรเลย Shocked

ผมว่าที่ใช้แล้วฟังมันก็แล้วแต่คนใช้แล้วก็เครื่องด้วยอ่ะครับคนใช้ se มา3ปีไม่ฟังมันก็มี
คนใช้ nk ไม่ถึงปีแล้วฟังมันก็มีอ่ะ ส่วนบอกว่าระบบชาจห่วยเพราะว่ามันเขี้ยวสัมพัส
มันก็ไม่ต่างจาก nk เท่าไหร่หรอกครับ ยังไงมันก็คือเอาหน้าทองเหลืองมาสัมพัสกันอยู่ดี
ต่างกันที่ nk เป็นแจ๊ค สกปรกเข้าไปยาก แต่มันก็ทำความสะอาดยากเหมื่อนกัน
ของ se มันออกมาลอยหน้าลอยตากันเห็นๆ มันสกปรกง่าย แต่ก็ทำความสะอาดง่ายครับ
แต่สงสัยจังว่าไปอ่านหน้าไหนมา

disordered ผู้เขียน:

+++

ได้ครับแต่มันไม่มีระบบเปลี่ยนแบบเป็นกลุ่มนะครับต้องทีละคนอ่ะ
ถ้าจะเอาแบบเป็นกลุ่มผมแนะนำว่าเสียงเรียกเข้าหรือรูปของกลุ่ม
ให้เปลี่ยนเป็นชื่อของกลุ่มไปเลยครับ พอจะเปลี่ยนทีนึงก็ใช้ชื่อเดิม
ตามกลุ่มแล้วก็วางทับไปเลยได้ไม่ต้องเปลี่ยใหม่ยกกลุ่ม
ส่วนวิธีเปลี่ยนก็ตามนี้เลยละกันนะครับ
รายชื่อ >> เผิ่มเติม >> แก้ไขรายชื่อ แล้วทีนี้จะมีเมนูด้านบนอยู่ 5 อัน
เลือกไปอันที่ 3 ครับ ก็จะมีให้เลือกรูปภาพแล้วก็เสียงเรียกเข้าครับ

ใช่ครับฟังจากเมนูเครื่องเล่นแพลงครับ แล้วก็เลือกเลงใส่ยังไง
จะไม่เลือกเลยก็ได้ครับให้มันเล่นทั้งหมดก็ได้ แต่ผมแนะนำว่าให้สร้าง
เพลย์ลิสต์ ขึ้มาดีกว่าครับจะได้เล่นเฉพาะเพลงที่เราต้องการ
วิธีสร้างก็ไม่ยากหรอกครับ เข้าไปที่เครื่องเล่นเพลง แล้วก็ไปที่
เพลย์ลิสต์ >> รายชื่อเพลงใหม่ แล้วก็ใส่ชื่อของ เพลย์ลิสต์
ที่ต้องการสร้างไป กด ตกลง ที่นี้ มันก็จะให้เราเลือกเพลงแล้วครับ
ว่าจะเอาเพลงไรลงไปใน เพลย์ลิสต์ ของเราบ้าง จะเลือกทั้งโพเดอร์
หรือจะเลือกเป็นเพลงก็ได้ครับ วิธี เผิ่มก็แค่กด ไปที่โพเดอร์หรือเพลงที่ต้องการ
แล้วกด มาร์ก แล้วก็ไปที่เพลงอื่นที่ต้องการเผิ่มอีก กด มาร์ก พอเลือกจนครบแล้ว
ก็กด เผิ่มเติมครับ ก็จะมีให้เลือกอยู่ 2 อย่างคือ ยกเลิก กับ เผิ่ม
ถ้ากดยกเลิกก็คือการยกเลิกการ มาร์ก ถ้ากดเผิ่ม ก็คือการเผิ่มเพลงลงใน เพลย์ลิสต์
ทีนี้เวลาจะเล่นก็ไปที่ เพลย์ลิสต์ แล้วก็เลือกที่ชื่อ เพลย์ลิสต์ ที่เราตั้งไว้เมื่อกี๊
มันจะโชว์รายชื่อเพลงทั้งหมดที่มีอยู่ใน เพลย์ลิสต์ ที่เราตั้งไว้ ก็กดเล่นได้เลยครับ
ละอียดยิบเลยครับ ลองทำดูนะครับถ้าเป็นเพลงไทยมันจะเป็นภาษาจีน มีวิธีแก้ครับ
ไปดูที่นี่ละกันครับ http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=375
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 21:25  

เมื่อกี้ลองโทรออก 20 นาที โดยคุยผ่านหูฟัง สังเกตุว่าจอมันดับแบบหรี่ แต่ไม่มืด
จะทำไงให้มันดับมืดไปเลยมั้ยครับ รึปกติของมันที่เวลาคุยจอจะไม่ดับ
แล้ว ล๊อคปุ่มกดยังไงอ่ะคับ ตั้งล๊อคอัตโนมัติ ได้มั้ยครับ
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 22:26  

จะดีใจป่าวนี่

5555 พูดไม่ถูก อิอิ ถ่ายไม่เก่นเน้อรูปไม่ค่อยชัด
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 01:59  

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ซูนี่ อีริคสัม

หามาจากไหนเนี่ย โฮ่ๆๆๆ Shocked Shocked Shocked
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 08:38  

เมื่อกี้ลองโทรออก 20 นาที โดยคุยผ่านหูฟัง สังเกตุว่าจอมันดับแบบหรี่ แต่ไม่มืด
จะทำไงให้มันดับมืดไปเลยมั้ยครับ รึปกติของมันที่เวลาคุยจอจะไม่ดับ
แล้ว ล๊อคปุ่มกดยังไงอ่ะคับ ตั้งล๊อคอัตโนมัติ ได้มั้ยครับ

ไม่ยากเลยครับ กด ลง 1ที มันจะเข้าเมนูรายชื่อ
ทิ้งไว้ซักพัก หน้าจอมันก็จะดับไปเองครับ
ถ้าอยากให้มันดับเร็วๆก็กดล็อกเครื่องครับ
แป๊บเดียวก็ดับครับ
kittikunoc
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : ซื้อมาแล้วคร้าบ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 13:53  

หลังจากที่ได้มอง อ่านกระทู้นี้ และนั่งหงอย มาหลายวัน
สุดท้าย ก็ได้ทำการลงมือ ถอยมาแล้ว K550i สีดำคับ
ซื้อวันที่ 1 กันยายน 2550 เลยคร้าบ ..
.. มีไรก็ขอรบกวนถามพวกพี่ ๆ นะคร้าบ ..
kate_k550i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : nonstop 2 hr.
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 15:22  

วันนี้คุยกะเพื่อนแบบ nonstop เป็นเวลา 2 ชม.กะ 3 นาที มะมีปัญหาแบตร้อนเลยแค่อุ่นๆๆนี๊ดเดียวเองค่ะ Laughing
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 16:53  

ราคาล่าสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

วันนี้ไปเห็นที่ jay marts ราคา 7,490 บาท ได้ mem 128 mb

รุ่นนี้ที่ไม่ชอบอย่างเดียวในใจคือ fast port อยู่ซ้ายมืออ่ะครับ

เวลาจะติดอุปกรณื มันดูแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ ..... มีใครคิดเหมือนกันบ้าง
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 17:03  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ราคาล่าสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

วันนี้ไปเห็นที่ jay marts ราคา 7,490 บาท ได้ mem 128 mb

รุ่นนี้ที่ไม่ชอบอย่างเดียวในใจคือ fast port อยู่ซ้ายมืออ่ะครับ

เวลาจะติดอุปกรณื มันดูแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ ..... มีใครคิดเหมือนกันบ้าง

ราคากลางตอนนี้ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ

ส่วนเรื่องพอร์ต ตอนแรกผมก็แปลก แต่ใช้ไปก้อไม่รุ้สึกอะไรครับ แต่ว่าเวลาผมฟังเพลงอยู่ด้วยแล้วแล้วจะถ่ายรูป เอียงเครื่องมาโดยไม่ถอดสาย เห้อๆๆ รู้สึกว่ามันกลับช่วยทำให้เรามือนิ่งขึ้นกว่าเดิม จับตัวเครื่องได้มั่นคงขึ้นแฮะ ลองดูครับ
Heineken_07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 00:12  

ก็เข้ามาแอบอ่านเรื่อยๆครับ จนกระทั่งวันนี้ 2/9/07 ตกลงปลงใจเข้าไปงาน Thailand Mobile Expo ที่ศูนย์สิริกิตต์มา เดินวนรอบงานตั้งแต่ บ่าย 2 จนถึง 6 โมงเย็น

สรุปคือ เครื่อง เจมาร์ท 7410 บาท (แต่ระบุว่าเป็นเครื่องโชว์)
เจมาร์ทที่บูธ SE เค้าบอกว่าเป็นดีลเลอร์ 7290 บาท แถมชาร์จรถ,เสื้อ อุปกรณ์ก็ มาตรฐาน
บลิสเทล 7290 อุปกรณ์มาตรฐาน แถมเสื้อ (ไปแลกที่บูธ SE)
True Shop 6490 อุปกรณ์มาตรฐาน (สายชาร์จ,หูฟัง,M2 64MB,ซีดีรอม,สายดาต้า,ซีดีบอยด์ โกสิยะพงษ์,เสื้อ+ถุงกระดาษจาก บูธ SE สุดท้ายเด็ดสุด สติ๊กเกอร์รูปจตุคาม -*- แล้วก็เบอร์โทรน้องคนที่ขายเครื่องนี้ให้ ฮ่าๆๆ อยู่ทรูชอป สาขาพระราม 1 ใกล้ๆสนามกีฬาแห่งชาติ

สรุปก็คือ ผมก้ได้มาใช้สมใจอยาก สีดำครับ ใช้โทรเกิน 10 นาทีแล้ว ไม่ร้อนแบบที่บางท่านประสบกัน ติดกันรอยในงาน 59 บาท ครับ ไม่แพง ถุงผ้าก็ 60 บาท มีโลโก้ วอร์คแมน SE ครับ

FW ดันเป็นตัวเก่าระบุ 23-1-2007 ครับ คงจะทำการอัพเร็วๆนี้ ลืมซื้อ M2 ในงานซะงั้น 5555+ ไว้ค่อยไปซื้อครับ เข้ากทม เกือบทุกอาทิตย์อยู่แล้ว

ฝากตัวกับหัว เป็นสาวก SE k550i ด้วยคนครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 00:26  

เรื่องพอร์ตนั้น ผมว่าเค้าดีไซน์มา ให้ลักษณะ การใช้งานถ่ายรูปในแนวนอน
เวลาถ่ายอุ้งมือมันต้องจับตรงตูดเครื่องอ่ะคับ พอนึกออกป่ะ เค้าเลยออกแบบมาให้อยู่ด้านข้างแทน พวกเหงื่อที่มือ อะไรแบบเนี้ยได้ไม่เข้าไป
แถมชาร์จไป ถ่ายไปได้เลย ไม่เกะกะ
และด้านหลังเครื่อง ตรงฝาหลังด้านล่าง ๆ ที่มันจะนูนเป็นสัน ๆ ขึ้นมานั้น
แบบเดียวกะกล้อง ดิจิตอล เลยคับ เพื่อให้จับถนัดมือ
( เดาเอานะคับ ) ดีไซน์สุดยอดจริง ๆ

ว่าแต่ จะไปโหลดธีมจ๊าบ ๆ จากไหนได้บ้างคับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 00:30  

โชว์รูปหน่อย
ไม่ได้อ่ะ โพสรูปยังไงอ่ะคับ
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 08:15  

เรื่องพอร์ตนั้น ผมว่าเค้าดีไซน์มา ให้ลักษณะ การใช้งานถ่ายรูปในแนวนอน
เวลาถ่ายอุ้งมือมันต้องจับตรงตูดเครื่องอ่ะคับ พอนึกออกป่ะ เค้าเลยออกแบบมาให้อยู่ด้านข้างแทน พวกเหงื่อที่มือ อะไรแบบเนี้ยได้ไม่เข้าไป
แถมชาร์จไป ถ่ายไปได้เลย ไม่เกะกะ
และด้านหลังเครื่อง ตรงฝาหลังด้านล่าง ๆ ที่มันจะนูนเป็นสัน ๆ ขึ้นมานั้น
แบบเดียวกะกล้อง ดิจิตอล เลยคับ เพื่อให้จับถนัดมือ
( เดาเอานะคับ ) ดีไซน์สุดยอดจริง ๆ

ว่าแต่ จะไปโหลดธีมจ๊าบ ๆ จากไหนได้บ้างคับ

ลองเข้าไปสมัครสมาชิกที่ www.zedge.net สิครับ มีอะไรๆ ให้โหลดเพียบ ขอย้ำว่าฟรี
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 08:52  

ง่าทำไมซื้อซองกับติดฟิล์มได้ถูกกันจังเลยอ่ะ
ผมติดฟิล์มมา 160 กับ 100 ส่วนซองพ้า 170
อยากจะร้องไห้ T_T
http://www.se-society.com/forum/index.php
http://www.seclub.com/forum/index.php?sid=d2e371ef7853f0da37af5851a7219ece
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 11:08  

ทำไงย้ายตัวเลขนาฬิกาไปอยู่ฝั่งซ้ายได้มั้ยครับ แล้วก็ ตัวอักษรเครือข่ายที่มันอยู่ตรงกลาง จะย้ายไว้ริม ๆ ได้มั้ยครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 12:43  

อ้างถึง:
True Shop 6490 อุปกรณ์มาตรฐาน (สายชาร์จ,หูฟัง,M2 64MB,ซีดีรอม,สายดาต้า,ซีดีบอยด์ โกสิยะพงษ์,เสื้อ+ถุงกระดาษจาก บูธ SE

True Shop ถูกขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย ......

นอกงานจะได้เห็นราคานี้เมื่อไหร่เนี่ย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 13:30  

ทำไงย้ายตัวเลขนาฬิกาไปอยู่ฝั่งซ้ายได้มั้ยครับ แล้วก็ ตัวอักษรเครือข่ายที่มันอยู่ตรงกลาง จะย้ายไว้ริม ๆ ได้มั้ยครับ

ย้ายไม่ได้อ่ะครับ จะไปย้ายมันยังไงอ่ะ ถ้าจะเอาออกอ่ะพวก k750 หรือ w810
อ่ะทำได้
kate_k550i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อันนี้ก็ของฟรี สำหรับ k550 นะคะ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 17:54  

http://www.myk550.lasyk.net/K550i/Themes/ อันนี้ก็ของฟรี สำหรับ k550 นะคะ Wink
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 18:26  

j30a ผู้เขียน:
จะดีใจป่าวนี่

5555 พูดไม่ถูก อิอิ ถ่ายไม่เก่นเน้อรูปไม่ค่อยชัด

โห้ยๆๆๆ มันข้ามมาหาเราแล้วเหรอเนี้ย *-*

น่าดีใจที่รุ่นที่ใช่ ดัง จนมันต้อง copy มาขาย

แล้วมีราคามันไหมอ่ะครับ อ่อ สเป็ค คร่าวๆๆ ด้วยเน้อ
disordered
Year's Star

จังหวัด: Bernabeu
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 19:15  

ขอเอารูปมาโชว์มั่ง
ในฐานะที่เป็นตากล้องสายคอสเพลย์ ก็ต้องถ่ายรูปคอสเพลย์นะ

...

แถมๆ ไปกินมาที่ FFF อร่อยดีเหมือนกัน
แต่แอบแพงนะ __ __"

+++
อรรถตา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 21:24  

ซอฟแวร์ R1JD001 กับ R6BC002 ต่างกันอย่างไรบ้าง เวอณชั่นไหนดีกว่ากัน รบกวนเพื่อนช่วยบอกด้วยครับ กำลังตัดสินใจอยู่ ว่าจะ อัพดีหรือเปล่า ขอบคุณครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 21:52  

อรรถตา ผู้เขียน:
ซอฟแวร์ R1JD001 กับ R6BC002 ต่างกันอย่างไรบ้าง เวอณชั่นไหนดีกว่ากัน รบกวนเพื่อนช่วยบอกด้วยครับ กำลังตัดสินใจอยู่ ว่าจะ อัพดีหรือเปล่า ขอบคุณครับ

Video Preview หายไปครับ แล้วก็เวอร์ชั่นกล้องเป็น 2.3 รู้สึกหาโพกัสได้เร็วขึ้นครับ
lazydul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำโปรแกรมครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 14:46  

OperaMini ออกเวอร์ชั่นทดลอง 4 Beta 2 ทดลองใช้แล้วดีมากเลย ลองใช้เบราเซอร์ของ มือถือไปดาวโหลดได้ที่ www.operamini.com เรียกได้ว่าเป็นโปรแกรมดีสุดสำหรับมือถือในรอบปีได้เลยครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: แนะนำโปรแกรมครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 18:07  

lazydul ผู้เขียน:
OperaMini ออกเวอร์ชั่นทดลอง 4 Beta 2 ทดลองใช้แล้วดีมากเลย ลองใช้เบราเซอร์ของ มือถือไปดาวโหลดได้ที่ www.operamini.com เรียกได้ว่าเป็นโปรแกรมดีสุดสำหรับมือถือในรอบปีได้เลยครับ
มายืนยันครับ ดีจริงๆ
เล่นเวปในแนวนอนได้
~~sonokoza~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 20:57  

เอาโทสับต่อกะคอมแร้วมันไม่ขึ้นไดรอ่ะค่ะ ทำไงดีอ่ะคะ
ปกติมันก้ขึ้นดี นี่ลองทั้ง แบบโอนไฟล์ และแบบโทสับ อ่ะค่ะ มันก้ไม่ขึ้น

อ๊าก เครียด >.<
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 06:55  

ทำไมเวลาอัดเสียงระหว่างคุย เสียงคนที่พูดกับผมเบามาก ๆ เลยอ่ะคับ สามารถไปปรับเร่งได้ตรงไหนมั้ยครับ แต่เสียงที่เราพูดไปนี่ก็ชัดเจนดี
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 19:51  

ทำไมเวลาอัดเสียงระหว่างคุย เสียงคนที่พูดกับผมเบามาก ๆ เลยอ่ะคับ สามารถไปปรับเร่งได้ตรงไหนมั้ยครับ แต่เสียงที่เราพูดไปนี่ก็ชัดเจนดี

ใช่ครับอันนี้เคยมีคนบอกเหมื่อนกันอ่ะแต่แก้ไงไม่รู้อ่ะ
xcha
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 21:58  

สีเงินๆตรงข้างไฟแฟลชของผมมันลอกอ่ะครับ Sad
ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบบ้างหรือเปล่าครับ ว่าทางศูนย์เค้าจะให้เปลี่ยนหรือเปล่า (ยังอยู่ในระยะประกันครับ)
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 22:08  

xcha ผู้เขียน:
สีเงินๆตรงข้างไฟแฟลชของผมมันลอกอ่ะครับ Sad
ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบบ้างหรือเปล่าครับ ว่าทางศูนย์เค้าจะให้เปลี่ยนหรือเปล่า (ยังอยู่ในระยะประกันครับ)

มันเป็นโครเมียมหนะ ของผมก็ลอกหนะ แต่ใช้มา 5เดือนละ เหอๆ

แต่ไม่ได้ลอกน่าเกียดนะคับ ลอกนิสๆ
fowl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 14:26  

พึ่งซื้อเจ้า k550i จาก jaymart มา 7490
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 17:47  

ผมจะส่งเพลงและรูปจาก SE K550i ไปหา Nokia N80 แต่มันหา N80 ไม่เจออ่ะคับ
แต่ N80 หาเครื่องผมเจอ และ ส่งทั้งเพลงและรูปเข้าเครื่องผมได้
หรือมันต้อง เซตอะไร ยังไง หรือมันจะผิดปกติรึป่าวคับ
แต่ กับ SE ด้วยกัน มันรับ-ส่งได้ไม่มีปัญหาเลยอ่ะคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 20:05  

ผมจะส่งเพลงและรูปจาก SE K550i ไปหา Nokia N80 แต่มันหา N80 ไม่เจออ่ะคับ
แต่ N80 หาเครื่องผมเจอ และ ส่งทั้งเพลงและรูปเข้าเครื่องผมได้
หรือมันต้อง เซตอะไร ยังไง หรือมันจะผิดปกติรึป่าวคับ
แต่ กับ SE ด้วยกัน มันรับ-ส่งได้ไม่มีปัญหาเลยอ่ะคับ

เคยลองเช็คของ n80 หรือป่าวคับ ลองเครื่องอื่นส่ง n80 ดูนะคับ

เพราะผมเคยส่งให้เพื่อนไม่ได้ แต่รับได้ แล้วเครื่องเพื่อนมันก็รับของคนอื่นไม่ได้

เลยใช้อินฟาเรดส่งให้มัน เหอๆ

ปล. วันนี้ทำ ตกอีกแล้วหงะ ตกไปตรงล้อรถ ดีนะรถเค้าไม่ไป บอกให้หยุดไว้*-* ไม่งั้นเละ เหอๆ
~~Master~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 18:50  

คือผมจะไปซื้อรุ่นนี้วันพรุ่งนี้อ่ะคับ ต้องตรวจสอบอารายยังไงบ้างอ่ะคับ
ขอเปนสมาชิกบอร์ดนี้ด้วยคนคร้าบบ notworthy
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 07:56  

~~Master~~ ผู้เขียน:
คือผมจะไปซื้อรุ่นนี้วันพรุ่งนี้อ่ะคับ ต้องตรวจสอบอารายยังไงบ้างอ่ะคับ
ขอเปนสมาชิกบอร์ดนี้ด้วยคนคร้าบบ notworthy

ก็ลองกดเช็คพวกหน้าจอ ปุ่มกด ไฟแฟลช ลองถ่ายรูปดู เช็คว่าออโต้โฟกัสทำงานมั้ย
ประมาณนี้อ่ะคับ ดูสภาพตัวเครื่องให้ดีว่ามีรอยไรมั้ย
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 07:58  

ถ้าจะอัพ firmware เองผ่านทางมือถือเลยตัวล่าสุด มันจะมีข้อดี-เสีย ยังไงบ้างครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 09:15  

ถ้าจะอัพ firmware เองผ่านทางมือถือเลยตัวล่าสุด มันจะมีข้อดี-เสีย ยังไงบ้างครับ

ข้อดีคือ ข้อมูลในเครื่องไม่หายครับ อยู่ครบเหมื่อนเดิม
สะดวกครับไม่ต้องเดินทางให้เสียเวลา และเร็วกว่าให้ที่ศูนย์อัพให้ด้วยครับ
ข้อเสีย ต้องมีการ download FW ก่อนครับถ้าเกิดว่าเนทไม่ใช่
ADSL นี่ก็อย่าอัพเองเลยครับ ถ้าเนทแรงก็ไม่มีปัญหา

Ps. ผมเนท 1M โหลด FW ประมาณ 3 นาที ลง FW อีกประมาณ 4 นาที
รวมๆแล้วไม่เกิน 8 นาทีเสร็จครับ ถ้าให้ศูนย์อัพเกื่อบ 3 ช.ม. ครับ
ต้องก๊อปข้อมูลต่างๆลงคอมไว้ก่อนด้วยครับเพราะหายหมดเลย

กด >*<<*<* ครับแล้วก็จะมีเมนูให้เช็คระบบต่างๆของเครื่อง
แล้วก็ดูเรื่องเสียงลำโพงว่าแตกหรือซ่ามั๊ย การประกอปตัวเครื่องหนาแน่ดีมั๊ย
~~Master~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 14:22  

ซื้อมาแล้วคร้าบบบ กำลังชาร์ตแบตอยู่ครับ Very Happy
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 14:53  

รูปคับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5775190/T5775190.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5791473/T5791473.html
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 15:23  

ซื้อมาแล้วคร้าบบบ กำลังชาร์ตแบตอยู่ครับ Very Happy

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ คุณ benzL6 ด้วยครับ รูปสวยดีครับ
แต่เจ้า k550 เป็นโรคกลัวที่มืดจริงๆครับ หวังว่า ต่อไปคงหายครับ
nongnet2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่ม ">"
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 21:16  

กด >*<<*<*

นู๋หาปุ่ม ">" ไม่เจอคะ มันอยู่ตรงไหนคะ
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปุ่ม ">"
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 21:30  

nongnet2 ผู้เขียน:
กด >*<<*<*

นู๋หาปุ่ม ">" ไม่เจอคะ มันอยู่ตรงไหนคะ

ปุ่มตรงกลางครับ ที่มี 4 ทิศทางครับ ดูรูปด้านล่างครับ

Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 09:48  

กด >*<<*<*

ที่ให้กดนะ หมายความว่าอย่างงี้ครับ...
ให้กด ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)
กดไปทาง ขวา* ซ้ายซ้าย* ซ้าย*
โดยไม่ต้องสนใจว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับหน้าจอตอนกดปุ่มนะครับ
ม่ายช่ายให้หาปุ่ม > ครับพี่น้อง
MirkwoodElfy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 17:58  

ซื้อน้องเค 550 ไอ สีขาวมาได้เกือบเดือนนึงแล้วค่ะ
ที่ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ก็เพราะว่าเธอมีพร้อมตามที่ต้องการ บวกกับเครื่องเก่าเป็นโซนี่ฯ อยู่แล้ว
ไม่อยากเปลี่ยนยี่ห้อ ยิ่งได้เข้ามาอ่านบอร์ดนี้ยิ่งทำให้สนใจรุ่นนี้มากขึ้น เลยตัดสินใจซื้อมาค่ะ
ไม่ผิดหวังจริงๆ ตั้งแต่ซื้อมาจากศูนย์โซนี่ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ
ใช้งานได้ดีมาก บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยม Embarassed
~~Master~~
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 20:02  

Mr.K (C) ผู้เขียน:
กด >*<<*<*

ที่ให้กดนะ หมายความว่าอย่างงี้ครับ...
ให้กด ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)
กดไปทาง ขวา* ซ้ายซ้าย* ซ้าย*
โดยไม่ต้องสนใจว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับหน้าจอตอนกดปุ่มนะครับ
ม่ายช่ายให้หาปุ่ม > ครับพี่น้อง

เพิ่มเติมครับคือว่า กดตอนที่ไม่ได้ล๊อคปุ่มกดนะครับ ไม่ได้ไปพิมเป็นข้อความอ่ะครับเมื่อกดครบแล้วจะมีเมนูแสดงขึ้นมาคร้าบบ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 07:06  

MirkwoodElfy ผู้เขียน:
ซื้อน้องเค 550 ไอ สีขาวมาได้เกือบเดือนนึงแล้วค่ะ
ที่ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ก็เพราะว่าเธอมีพร้อมตามที่ต้องการ บวกกับเครื่องเก่าเป็นโซนี่ฯ อยู่แล้ว
ไม่อยากเปลี่ยนยี่ห้อ ยิ่งได้เข้ามาอ่านบอร์ดนี้ยิ่งทำให้สนใจรุ่นนี้มากขึ้น เลยตัดสินใจซื้อมาค่ะ
ไม่ผิดหวังจริงๆ ตั้งแต่ซื้อมาจากศูนย์โซนี่ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ
ใช้งานได้ดีมาก บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยม Embarassed

ตอนแรกผมก็กะจะซื้อศูนย์นี้ครับ ที่เซ็นปิ่นเนี่ย แต่พนักงานขาย ห่วยแตกมาก ๆ หน้าตาไม่รับแขก ถามไรก็ไม่อยากจะตอบ เลยไปได้ที่ เจมาร์ทแทน ราคาเท่ากัน เครื่องศูนย์เหมือนกัน อยากจะให้ทาง โซนี่ไปปรับปรุงเรื่องนี้ซะหน่อย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 22:56  

ตอนแรกผมก็กะจะซื้อศูนย์นี้ครับ ที่เซ็นปิ่นเนี่ย แต่พนักงานขาย ห่วยแตกมาก ๆ หน้าตาไม่รับแขก ถามไรก็ไม่อยากจะตอบ เลยไปได้ที่ เจมาร์ทแทน ราคาเท่ากัน เครื่องศูนย์เหมือนกัน อยากจะให้ทาง โซนี่ไปปรับปรุงเรื่องนี้ซะหน่อย

เห็นมีแต่คนบ่นเรื่องศูนย์ที่เซ็นปิ่น ผมก็ไม่เคยไปไม่รู้ว่ามันห่วยขนาดไหน
ผมไปศูนย์ใหญที่บางแขน พนักงานก็ดีครับน่ารักดีด้วย 555 ส่วนคนขายผมก็ไม่เคย
ไปถามอะไรเค้านะแต่เห็นมีคนอื่นไปถามเค้าก็อธิบายให้นะครับ ไม่มีแสดงอาการไม่พอใจให้เห็น
ช่วงนี้ศูนย์ที่บางแขนเค้าจะคนเยอะหน่อย เพราะมีพวกธุรกิจขายตรงมานั่งเต็มไปหมดเลย
เกิดอาการรำคาญนิดหน่อยเหมื่อนกันเพราะปกติไปจะมีคนไม่เยอะเลือกที่นั่งได้ตามสบาย
จะเดินไปไหนก็สะดวก แต่เดี๋ยวนี้คนเต็มเลย แถมย้ายเก้าอี้แล้วไม่ยอมเก็บเข้าที่เดิมด้วย
บางทีจะเดินไปหยิบหนังสือมานั่งอ่านก็ ติดคนอื่นอีก อยากให้เค้าย้ายพวกนี้ออกไปอ่ะ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 07:13  

เวลาเราอ่านข้อความอ่ะครับ พอกดออก มันจะชอบถามว่า ผู้ส่งจะให้ตอบกลับอะไรสักอย่าง เราจะตั้งยังไงไม่ให้มันขึ้นได้มั้ยครับ อ้อ แล้วเวลาถ่ายรูปเนี่ย เรากดโฟกัสจับกรอบสี่เหลี่ยมตรงกลางเขียวแล้ว ไอ้เม็ดกลม ๆ มุมบนซ้ายที่มันขึ้นสีเขียวด้วยนี่คืออะไรครับ
MirkwoodElfy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 10:42  

taurus13 ผู้เขียน:

เห็นมีแต่คนบ่นเรื่องศูนย์ที่เซ็นปิ่น ผมก็ไม่เคยไปไม่รู้ว่ามันห่วยขนาดไหน
ผมไปศูนย์ใหญที่บางแขน พนักงานก็ดีครับน่ารักดีด้วย 555 ส่วนคนขายผมก็ไม่เคย
ไปถามอะไรเค้านะแต่เห็นมีคนอื่นไปถามเค้าก็อธิบายให้นะครับ ไม่มีแสดงอาการไม่พอใจให้เห็น
ช่วงนี้ศูนย์ที่บางแขนเค้าจะคนเยอะหน่อย เพราะมีพวกธุรกิจขายตรงมานั่งเต็มไปหมดเลย
เกิดอาการรำคาญนิดหน่อยเหมื่อนกันเพราะปกติไปจะมีคนไม่เยอะเลือกที่นั่งได้ตามสบาย
จะเดินไปไหนก็สะดวก แต่เดี๋ยวนี้คนเต็มเลย แถมย้ายเก้าอี้แล้วไม่ยอมเก็บเข้าที่เดิมด้วย
บางทีจะเดินไปหยิบหนังสือมานั่งอ่านก็ ติดคนอื่นอีก อยากให้เค้าย้ายพวกนี้ออกไปอ่ะ

ตอนที่ดิฉันไปซื้อโชคดีที่เจอพนักงานดีมากๆเลยค่ะ คอยบริการ ถามอะไรก็ตอบได้ อำนวยความสะดวกทุกอย่างเลย บางทีอาจจะอยู่ในช่วงปรับปรุงให้การบริการมั้งคะ ให้โอกาสเค้าหน่อย Laughing
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 19:47  

ตอนนี้ที่ศูนย์ SE บางแขนเวลารับเครื่องกลับเค้าจะให้กรอกแบบสอบถามด้วยครับ
แล้วก็ยังมีโทรมาให้ตอบบแบบสอบถามทางโทรศัพท์ด้วย เป็นเรื่องการบริการ
ของที่ศูนย์ คิดว่าทางผู้บริหารของ SE คงเริ่มรู้แล้วว่ามีลูกค้าบ่นเรื่องการบริการ
คิดว่าน่าจะได้เห็นการปรับปรุงในไม่ช้านี้ แล้วตอนนี้มีศูนย์เปิดใหม่ที่แอ๊กพาหนาดด้วยครับ

เวลาเราอ่านข้อความอ่ะครับ พอกดออก มันจะชอบถามว่า ผู้ส่งจะให้ตอบกลับอะไรสักอย่าง เราจะตั้งยังไงไม่ให้มันขึ้นได้มั้ยครับ อ้อ แล้วเวลาถ่ายรูปเนี่ย เรากดโฟกัสจับกรอบสี่เหลี่ยมตรงกลางเขียวแล้ว ไอ้เม็ดกลม ๆ มุมบนซ้ายที่มันขึ้นสีเขียวด้วยนี่คืออะไรครับ

เวลาอ่านข้อความเสร็จผมก็กดออกมันก็ออกเลยนะครับ ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยครับ
ส่วนเม็ดกลมๆเขียวๆก็เป็นตัวบอกเรื่องโพกัสน่ะครับ เหมื่อของกล้องดิจิตอลทั่วๆไป
คือถ้ามันกระพริบก็คือมันกำลังปรับโพกัสอยู่ แต่ถ้ามันไม่กระพริบก็คือมันจับโพกัสได้แล้ว

Ps. ตอนนี้สามารถอัพเป็น w610 ได้แล้วนะครับถ้าอัพแล้วประกันหายนะครับจนกว่าจะอัพกลับเป็น
k550 ถึงจะได้ประกันกลับมาครับ
ส่วนอัพแล้วได้อะไรที่เผิ่มมาก็จะมี
ได้ walkman 2.0 แล้วก็สามารถใช้ธีมที่เป็น flash menu ได้ แล้วก็มี โปรแกรม
Music Mate ครับ ปุ่มรูปลูกโลก จะกลายเป็นปุ่ม walkman แทนครับแล้วก็
มีเกม QuadraPop
ส่วนที่จะหายไปก็จะมี กรอบรูปในกล้องจะลดลงครับ แล้วก็ สวิทที่ฝาปิดกล้องจะหายไป
จากที่เปิดฝาปิดกล้องแล้วสามารถถ่ายรูปได้ทันที จะกลายเป็นว่าต้อง ปลดล๊อกปุ่มก่อน
แล้วค่อยกดปุ่มถ่ายรูปเพื่อเข้าโหมดกล้อง แล้วก็ต้องเปิดฝาปิดกล้องด้วยครับ
ส่วนโทรเกรม ของ k550 ผมมีนะครับได้มาจากคุณ เมธี น่ะครับมีโปรแกรม
Facewarp , MOBILEPRINT , Photomate , PuzzleSlider(อันนี้เกมนะครับ)
วิธีอัพไปที่นี่เลยครับ http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=11123
มอบเคดิทให้คุณ jsan ครับ ถ้าไม่ได้คุณ jsan ผมก็คงไม่ได้อัพเป็น w610 แน่ๆ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 23:05  

แบตผม มันปกติมั้ยครับ อยู่ได้ไม่ถึง 48ชม.เลยอ่ะคับ ผมจะโทรออกประมาณ วันละ1.30-2 ชม. กดเล่นบ้างนิดหน่อย ไม่ได้ฟังเพลงอะไรเลย ชาร์จทั้งคืน ถึงตี5 จะไปหมดช่วงเย็นๆ อีกวัน แบบนี้ปกติมั้ยครับ รึมันควรอยู่ได้นานกว่านี้
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 23:11  

ตอนนี้ที่ศูนย์ SE บางแขนเวลารับเครื่องกลับเค้าจะให้กรอกแบบสอบถามด้วยครับ
แล้วก็ยังมีโทรมาให้ตอบบแบบสอบถามทางโทรศัพท์ด้วย เป็นเรื่องการบริการ
ของที่ศูนย์ คิดว่าทางผู้บริหารของ SE คงเริ่มรู้แล้วว่ามีลูกค้าบ่นเรื่องการบริการ
คิดว่าน่าจะได้เห็นการปรับปรุงในไม่ช้านี้ แล้วตอนนี้มีศูนย์เปิดใหม่ที่แอ๊กพาหนาดด้วยครับ

เวลาอ่านข้อความเสร็จผมก็กดออกมันก็ออกเลยนะครับ ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยครับ
ส่วนเม็ดกลมๆเขียวๆก็เป็นตัวบอกเรื่องโพกัสน่ะครับ เหมื่อของกล้องดิจิตอลทั่วๆไป
คือถ้ามันกระพริบก็คือมันกำลังปรับโพกัสอยู่ แต่ถ้ามันไม่กระพริบก็คือมันจับโพกัสได้แล้ว

Ps. ตอนนี้สามารถอัพเป็น w610 ได้แล้วนะครับถ้าอัพแล้วประกันหายนะครับจนกว่าจะอัพกลับเป็น
k550 ถึงจะได้ประกันกลับมาครับ
ส่วนอัพแล้วได้อะไรที่เผิ่มมาก็จะมี
ได้ walkman 2.0 แล้วก็สามารถใช้ธีมที่เป็น flash menu ได้ แล้วก็มี โปรแกรม
Music Mate ครับ ปุ่มรูปลูกโลก จะกลายเป็นปุ่ม walkman แทนครับแล้วก็
มีเกม QuadraPop
ส่วนที่จะหายไปก็จะมี กรอบรูปในกล้องจะลดลงครับ แล้วก็ สวิทที่ฝาปิดกล้องจะหายไป
จากที่เปิดฝาปิดกล้องแล้วสามารถถ่ายรูปได้ทันที จะกลายเป็นว่าต้อง ปลดล๊อกปุ่มก่อน
แล้วค่อยกดปุ่มถ่ายรูปเพื่อเข้าโหมดกล้อง แล้วก็ต้องเปิดฝาปิดกล้องด้วยครับ
ส่วนโทรเกรม ของ k550 ผมมีนะครับได้มาจากคุณ เมธี น่ะครับมีโปรแกรม
Facewarp , MOBILEPRINT , Photomate , PuzzleSlider(อันนี้เกมนะครับ)
วิธีอัพไปที่นี่เลยครับ http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=11123
มอบเคดิทให้คุณ jsan ครับ ถ้าไม่ได้คุณ jsan ผมก็คงไม่ได้อัพเป็น w610 แน่ๆ

เวลาเราเข้าเมนูลึกๆ เข้าไป เราสามารถกดปุ่มไหนให้มันเด้งออกมาหน้าจอเลยได้มั้ยครับ ปกติผมใช้กดปุ่ม ลูกศรใต้ปุ่มโทรออก ค่อย ๆ ไล่ออกมาทีละเมนู รู้สึกช้าอ่ะครับ
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 00:13  

กดปุ่มลูกศรค้างไว้ครับ
Heineken_07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 00:36  

แบตผม มันปกติมั้ยครับ อยู่ได้ไม่ถึง 48ชม.เลยอ่ะคับ ผมจะโทรออกประมาณ วันละ1.30-2 ชม. กดเล่นบ้างนิดหน่อย ไม่ได้ฟังเพลงอะไรเลย ชาร์จทั้งคืน ถึงตี5 จะไปหมดช่วงเย็นๆ อีกวัน แบบนี้ปกติมั้ยครับ รึมันควรอยู่ได้นานกว่านี้

จากความเดิมไปซื้อมาศูนย์ true shop ในงานไทยแลนด์โมบาย เมื่อต้นเดือนนะครับ
แบตทนมาก 3 วัน โดยประมาณ คุยก็ ราวๆ วันละ 1-2 ชม.เป็นอย่างน้อย เปิดเพลงฟังบ่อยมาก ถ่ายรูป วันละ 2-3 ครั้งๆ 10 ช๊อต ได้
ต่อเนต EDGE ประมาณวันละ 1-2 ชม. ผ่านสาย USE ครับ

รับส่งข้อมูล บลูทูธ ดีใช้ได้ ไม่ติดขัด (ติดก็ตรงยังไม่ได้เพิ่ม M2 เนี่ยแหละ อิอิ) ชาร์จครั้งที่ 3 แล้วครับตั้งแต่ซื้อมา 3 ครั้งที่ผ่านมา ชาร์จ 12 ชม.เต็มเพื่อกระตุ้นเซลล์แบตเตอรี่ หลังจากนี้คงชาร์จแค่เต็มแล้วคงเอาออก เพราะกลัวเสื่อม

อื่นๆนอกจากนี้ก็ คำพูดอิจฉาจากเพื่อนร่วมงานครับ ว่ารุ่นนี้ ครบเครื่องจริงๆ เล็ก บาง ฟังก์ชั่นครบ แต่ไม่ยักมีครัยไปซื้อมาใช้ตาม 5555+ สงสัยกลัวซ้ำ

อยากอัพเฟิร์มแวร์ เป็น กล้อง 2.3 แล้ว ชัตเตอร์ไวขึ้นจังครับ แต่ไม่รู้วิธี รบกวนขอวิธี ทำ ด้วยครับ บ้านไม่มีเนตครับ ต่อผ่าน EDGE บ่อยครั้ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 07:08  

Heineken_07 ผู้เขียน:

จากความเดิมไปซื้อมาศูนย์ true shop ในงานไทยแลนด์โมบาย เมื่อต้นเดือนนะครับ
แบตทนมาก 3 วัน โดยประมาณ คุยก็ ราวๆ วันละ 1-2 ชม.เป็นอย่างน้อย เปิดเพลงฟังบ่อยมาก ถ่ายรูป วันละ 2-3 ครั้งๆ 10 ช๊อต ได้
ต่อเนต EDGE ประมาณวันละ 1-2 ชม. ผ่านสาย USE ครับ

รับส่งข้อมูล บลูทูธ ดีใช้ได้ ไม่ติดขัด (ติดก็ตรงยังไม่ได้เพิ่ม M2 เนี่ยแหละ อิอิ) ชาร์จครั้งที่ 3 แล้วครับตั้งแต่ซื้อมา 3 ครั้งที่ผ่านมา ชาร์จ 12 ชม.เต็มเพื่อกระตุ้นเซลล์แบตเตอรี่ หลังจากนี้คงชาร์จแค่เต็มแล้วคงเอาออก เพราะกลัวเสื่อม

อื่นๆนอกจากนี้ก็ คำพูดอิจฉาจากเพื่อนร่วมงานครับ ว่ารุ่นนี้ ครบเครื่องจริงๆ เล็ก บาง ฟังก์ชั่นครบ แต่ไม่ยักมีครัยไปซื้อมาใช้ตาม 5555+ สงสัยกลัวซ้ำ

อยากอัพเฟิร์มแวร์ เป็น กล้อง 2.3 แล้ว ชัตเตอร์ไวขึ้นจังครับ แต่ไม่รู้วิธี รบกวนขอวิธี ทำ ด้วยครับ บ้านไม่มีเนตครับ ต่อผ่าน EDGE บ่อยครั้ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งี้แบตผมเสื่อมป่าวครับเนี่ย ถ้าเราเอาไปเคลมได้มั้ยครับ เค้าจะเช็คยังไงครับว่ามันเสื่อม แล้วเคลมยากมั้ยครับ ต้องไปที่ไหน
Wichit.NoName
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากให้หน้าจอแสดงวันในสัปดาห์
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 11:25  

ผมอยากให้หน้าจอแสดงวันในสัปดาห์ เช่น จันทร์ อังคาร หรือ จ. อ. ก็ได้ครับ จะต้องไปกำหนดที่ตรงไหนครับ ผมหาอยู่นานแล้วไม่เจอสักที เลยอยากมาถาม กูรู K550i ช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 19:28  

คือถ้าเผิ่งซื้อมาใหม่ๆตอนแรกๆแบทจะหมดไวหน่อยครับ แต่พอชาตร์ไปหลายๆครั้ง
เดี๋ยวมันก็จะอึดเองครับ รับรองไม่หมดไวเหมื่อนที่เป็นอยู่แน่นอนครับ

เวลาเราเข้าเมนูลึกๆ เข้าไป เราสามารถกดปุ่มไหนให้มันเด้งออกมาหน้าจอเลยได้มั้ยครับ ปกติผมใช้กดปุ่ม ลูกศรใต้ปุ่มโทรออก ค่อย ๆ ไล่ออกมาทีละเมนู รู้สึกช้าอ่ะครับ

กดปุ่มลูกศรค้างไว้ครับ

Wichit.NoName ผู้เขียน:
ผมอยากให้หน้าจอแสดงวันในสัปดาห์ เช่น จันทร์ อังคาร หรือ จ. อ. ก็ได้ครับ จะต้องไปกำหนดที่ตรงไหนครับ ผมหาอยู่นานแล้วไม่เจอสักที เลยอยากมาถาม กูรู K550i ช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

ไม่ได้อ่ะครับมีรูปแบบให้ตั้งอยู่ปรับได้ที่
การตั้งค่า > เวลาและวันที่ > วันที่ > รูปแบบ

Heineken_07 ผู้เขียน:

เข้าไปดูที่นี่เลยครับมีรูปให้ดูเลยง่ายดี
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=2732
hansol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไม่ทราบว่ามีที่ไหนมีสายหัว RS232 Data Cable มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 16:01  

http://www.allmobileaccessories.co.uk/buy/product_sonyericsson_drs-11.shtml

มีใครพอจะรุ้บ้างไมครับว่าหรอซื้อ สายแบบ RS232 Data Cable ใช้กับ k550i ได้ที่ไหน
นู๋สงสัยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นานเท่าไร
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 01:01  

ขอถามหน่อยนะคร่า

ว่าถ้าฟังเพลง
มันจะได้ประมานกี่ชั่วโมง

แบบว่าฟังอย่าเดียวอ่า

รบกวนด้วยน้า^0^
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: นานเท่าไร
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 12:58  

นู๋สงสัยย ผู้เขียน:

ได้เกือบ 24 ช.ม.อ่ะครับ ผมเคยลองเปิดทิ้งไว้ดูอ่ะ
ใช้หูฟังนะครับ เกิน 20 ช.ม.แน่ๆ มีใช้คุยบ้างนิดๆหน่อยๆ

อันนี้ไม่เคยเจออ่ะครับ จะเอาไปทำอะไรอ่ะครับ
ถ้าอยากได้คงต้องซื้อจากเวปนอกหรือหาตามพวก ebay อ่ะครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 19:32  

สรุปถ้าใช้งานปกติ คุยหนัก ๆ + ถ่ายรูปบ้างนี่ แบตทนดีคับ ยกเว้นเล่นเกมส์ ที่จะทำให้แบตหมดไว
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 20:50  

เบๆ 2วันผมมีฟังเพลง เหลือ 50% อ่ะคับ
hansol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: นานเท่าไร
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 22:09  

เอามาใช้ในงาน ระบบ ครับ เป็นระบบแบบเก่า ที่ต้องใช้ comport ครับ ตอนนี้ต้องพก 2 เครื่อง คือ nokia 6610 ไปด้วย ถ้ามีสายจะได้สะดวกขึ้นอีกหน่อย
ขอบคุณครับ

นู๋สงสัยย ผู้เขียน:

ได้เกือบ 24 ช.ม.อ่ะครับ ผมเคยลองเปิดทิ้งไว้ดูอ่ะ
ใช้หูฟังนะครับ เกิน 20 ช.ม.แน่ๆ มีใช้คุยบ้างนิดๆหน่อยๆ

อันนี้ไม่เคยเจออ่ะครับ จะเอาไปทำอะไรอ่ะครับ
ถ้าอยากได้คงต้องซื้อจากเวปนอกหรือหาตามพวก ebay อ่ะครับ
SaTAN~*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 22:35  

ทำ มือถือ ตกน้าม ไปแว้วอ่ะค่ะ ทามยางไง ดี แงงงงงงงง มานหมดประกัน เยยป่าวอ่ะค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 21:14  

SaTAN~* ผู้เขียน:
ทำ มือถือ ตกน้าม ไปแว้วอ่ะค่ะ ทามยางไง ดี แงงงงงงงง มานหมดประกัน เยยป่าวอ่ะค่ะ

ไม่หมดประกันหรอกครับ เพียงแต่ว่าการซ่อมครั้งนี้ต้องเสียค่าอุปกรณ์ครับ
ถ้าเกิดว่ามีการต้องเปลี่ยนอะไหร่ ส่วนค่าบริการน่าจะไม่เสียนะครับ
ไม่ชัวร์นะครับ ลองโทรไปถามที่ศูนย์ดูละกันนะครับ แต่ประกันไม่น่าจะหมดครับ
ไม่ต้องตกใจครับ
laolom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 22:43  

รบกวนถามคุณ tauras13 หน่อยค้าบ
1.แฟลชแบบลูกครึ่งกะแฟลชแบบเต็มมีไรต่างกันม่างค้าบ(เหงในเว็บseclub.com)
2.fw ของ k550 กะ w610 เป็นแบบเดียวกันหรือป่าวค้าบ เผื่อแฟลชไปแล้วจะได้ไม่ต้องงงเรื่อง fw แล้วก้อกลัวคุณภาพกล้องจะลดลงด้วย เนื่องจากเปลี่ยนจาก cyber-shot >>> walkman
3.ไฟล์ของจาวาใช่นามสกุลเปง .jar หรือป่าวค้าบ เหงอ่านเจอในเว็บว่า แฟลชแล้ว พวก facewrap หายไปแต่สามารถเอามาลงใหม่ได้ เพราะเปงจาวา ใช่ป่าวค้าบ
4.ราคามือถือ+เมมอยู่ที่เท่าไรค้าบ ว่าจะไปถอยต้นเดือนตุลาแล้วค้าบ
ขอบคุณค้าบ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 01:13  

laolom ผู้เขียน:
รบกวนถามคุณ tauras13 หน่อยค้าบ
1.แฟลชแบบลูกครึ่งกะแฟลชแบบเต็มมีไรต่างกันม่างค้าบ(เหงในเว็บseclub.com)
2.fw ของ k550 กะ w610 เป็นแบบเดียวกันหรือป่าวค้าบ เผื่อแฟลชไปแล้วจะได้ไม่ต้องงงเรื่อง fw แล้วก้อกลัวคุณภาพกล้องจะลดลงด้วย เนื่องจากเปลี่ยนจาก cyber-shot >>> walkman
3.ไฟล์ของจาวาใช่นามสกุลเปง .jar หรือป่าวค้าบ เหงอ่านเจอในเว็บว่า แฟลชแล้ว พวก facewrap หายไปแต่สามารถเอามาลงใหม่ได้ เพราะเปงจาวา ใช่ป่าวค้าบ
4.ราคามือถือ+เมมอยู่ที่เท่าไรค้าบ ว่าจะไปถอยต้นเดือนตุลาแล้วค้าบ
ขอบคุณค้าบ

1. แบบเต็มกับลูกครึ่งต่างกันนะครับ ถ้าทำแบบเต็มเครื่องเราก็คือ w610 ไปเลยครับ
ถ้าแบบลูกครึ่ง จากที่ผมลองดูมันก็ยังเป็น k550 ที่พสมกับ w610 ครับ มี walkman
แต่ที่ผมทำแล้วมันไม่มีเมนูถาษาไทยครับแล้วมีปัญหาอย่างนึงคือพอมีคนโทรเข้ามา
หน้าจอไม่ยอมสว่างครับ เลยไม่รู้ว่าใครโทรเข้ามาแต่สามารถรับสายได้เหมื่อนปกติครับ
การที่เป็นลูกครึ่งสามารถอัพกลับเป็น k550 ได้อย่างง่ายดายเลยครับ แค่ใช้โปรแกรมของ
SE อัพเหมื่อนปกติก็กลับเป็น k550 แล้วครับ แต่ถ้าอัพแบบเต็มอันนี้ถ้าต้องการจะกลับเป็น k550
ก็ต้องทำเหมื่อนกับที่อัพเป็น w610 อ่ะครับ แต่ต้องใช้ไฟล์ของ k550 แทนครับซึ่งจะยุ่งยากกว่า
2. ชื่อ FW มันเหมื่อนกันครับเรื่องคุณภาพกล้องอันนี้ไม่ต้องห่วงครับมันใช้ camdrive
ตัวเดียวกันเลยครับ
3. ใช่ครับเป็นนามสกุล .jar ครับ แล้วโปรเกรมผมก็มี link ให้โหลดแล้วครับ
อยู่ในหน้านี้เลยครับที่ผมบอกเรื่องอัพ k550 เป็น w610 น่ะครับ
4. ราคามือถือ Jaymarts 7,490 บาท ครับ ส่วน แมมนี่มันแถมมา 64M ครับ
ถ้าไม่พอใช้ ตอนนี้ 1G ของ sandisk อยู่ประมาณ 900 มั๊งครับ
penkin
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 23:57  

อยากรู้มากมายค่ะ รบกวน ผู้รู้ทั้งหลายของกระทู้นี้ ช่วยพิจารณาทีสิคะว่า nokia 6300 กะ SE k550i อันไหนน่าซื้อมากกว่ากัน นะคะ นะคะ บอกหน่อย
tae010
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีคับ พี่น้อง
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 00:37  

วันนี้เพิ่งไปซื้อมาอะครับ หลังจากที่ได้อ่าน comment มาตั้งนาน
ตอนแรกเลือกระหว่าง K550i กับ K530i แต่พอไปดูที่ MBK จริงๆ ชอบ
K 550i มากกว่าคับ แล้วของผมที่ซื้อมา ไม่ได้สีดำหรือสีขาวอะคับ
แต่ว่ามันเป็นสีม่วง Very Happy Very Happy Very Happy จ๊าบมากกกก พนักงานบอกว่า lot ใหม่เพิ่งมาอะคับ
ตอนนี้ชาร์จแบตอยู่อะคับ Laughing Laughing Laughing สมัครเป็นสมาชิกด้วยคนคับ
norrow
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 08:50  

ระหว่าง k550i กับ w810i คุณสมบัติของกล้อง กับคุณภาพของเสียง รุ่นไหนดีกว่ากันครับ และแบตเตอรี่ของทั้ง 2 รุ่นรุ่นไหนดีกว่ากันครับ ผมลังเลงระหว่าง 2 รุ่นนี้นะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากถอยมือถือใหม่จะแย่อยู่แล้ว ขอบคุณครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 19:35  

norrow ผู้เขียน:
ระหว่าง k550i กับ w810i คุณสมบัติของกล้อง กับคุณภาพของเสียง รุ่นไหนดีกว่ากันครับ และแบตเตอรี่ของทั้ง 2 รุ่นรุ่นไหนดีกว่ากันครับ ผมลังเลงระหว่าง 2 รุ่นนี้นะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากถอยมือถือใหม่จะแย่อยู่แล้ว ขอบคุณครับ

กล้องกับเสียงนี่ต้องให้ w810 อ่ะครับ k550 มันเผิ่งมาใหม่ FW ยังสู้ FW ของ w810
ที่ออกมานานแล้วไม่ได้หรอกครับ ต่อไป k550 อาจจะถ่ายรูปได้ดีกว่า w810 หรือสู ้w810
ไม่ได้เหมื่อนเดิมก็ได้แต่ส่วนเรื่องแบท k550 จะเป็น 950mA แต่ w810 จะเป็น 900mA
แต่ก็ใช่ว่าแบทเยอะกว่าจะใช้ได้นานกว่าเสมอไปนะครับ ต้องดูเรื่องขนาดของหน้าจอด้วย
แล้วก็อื่นๆอีก อย่างจอของ k550 จะเป็นแบบ TFD ซึ่งกินไฟน้อยกว่า w810 แต่ว่า
w810 ก็มีระบบปรับแสงตามสภาพแวดล้อมด้วย ซึ่งช้วนประหยัดไฟเหมื่อนกัน สรุปแล้ว
ไม่น่าจะต่างกันมากหรอกครับ 2 รุ่นนี้แบทต่างกันแค่ 50mA เองส่วนอยากได้รุ่นไหนลองดูที่
ี่http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=7407&postdays=0&postorder=asc&start=15
น่าจะช่วยในการตัดสินใจได้ครับ

tae010 ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งไปซื้อมาอะครับ หลังจากที่ได้อ่าน comment มาตั้งนาน
ตอนแรกเลือกระหว่าง K550i กับ K530i แต่พอไปดูที่ MBK จริงๆ ชอบ
K 550i มากกว่าคับ แล้วของผมที่ซื้อมา ไม่ได้สีดำหรือสีขาวอะคับ
แต่ว่ามันเป็นสีม่วง Very Happy Very Happy Very Happy จ๊าบมากกกก พนักงานบอกว่า lot ใหม่เพิ่งมาอะคับ
ตอนนี้ชาร์จแบตอยู่อะคับ Laughing Laughing Laughing สมัครเป็นสมาชิกด้วยคนคับ

ยินดีด้วยครับ แหมแต่ k550 สีม่วงนี่มันแหวกแนวดีจริงๆเลยครับ

penkin ผู้เขียน:
อยากรู้มากมายค่ะ รบกวน ผู้รู้ทั้งหลายของกระทู้นี้ ช่วยพิจารณาทีสิคะว่า nokia 6300 กะ SE k550i อันไหนน่าซื้อมากกว่ากัน นะคะ นะคะ บอกหน่อย

6300จะถ่าย VDO ได้ดีกว่าครับ แต่เรื่องกล้องกับเสียงอันนี้ k550 กินขาดเลยครับ
ส่วนเรื่องหน้าจอ 6300 จะใหญกว่าครับแต่ว่า k550 จะดูคมกว่านะครับแต่จอ k550
จะสู้แดดไม่ค่อยได้ครับเจอแดดแรงๆนี่มองแทบไม่เห็นเลย

Ps. ย้ายมาอยู่ในหมวดกระทู้มือถือร้อนแรงแห่งปีไปแล้ว 555
penkin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 21:56  

ขอบคุณค่ะ คุณ taurus13 ว่าแต่ไอ้สีม่วงนี่ราคาเท่ากับสีอื่นหรือเปล่าเนี่ย
แล้วเวลาส่ง sms ไม่มีปัญหากันใช่ไหมคะ
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 05:32  

tae010 ผู้เขียน:

ยินดีด้วยครับ แหมแต่ k550 สีม่วงนี่มันแหวกแนวดีจริงๆเลยครับ

เอารูป K550 สีม่วงมาให้เพื่อน ๆ ดูกันครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 15:20  

ขอบคุณค่ะ คุณ taurus13 ว่าแต่ไอ้สีม่วงนี่ราคาเท่ากับสีอื่นหรือเปล่าเนี่ย
แล้วเวลาส่ง sms ไม่มีปัญหากันใช่ไหมคะ

ราคาเท่ากันทุกสีครับส่ง sms ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิครับ
มีคนเจอปัญหาอะไรมาหรอครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 17:42  

สีม่วงสวยมาก ๆ ขอถามคนใช้ opera หน่อยครับ จะดูแนวนอน ทำไงอ่ะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 19:23  

สีม่วงสวยมาก ๆ ขอถามคนใช้ opera หน่อยครับ จะดูแนวนอน ทำไงอ่ะครับ

อันนี้รู้สึกว่าจะต้องเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดอ่ะครับที่ทำได้
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ingiii
Year's Star

หัวข้อ : gugu
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 14:44  

เราซื้อสีม่วงมาใช้ได้หลายอาทิตแล้วราคาเท่าเดิมค่ะ...สวยดี Very Happy Very Happy
penkin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 19:12  

เปลี่ยนหน้ากากได้มะอ่ะ อยากได้มันทั้ง 3 สีเรย เลือกไม่ถูก.... แง๊ะ
penkin
Year's Star

หัวข้อ : นู๋เรื่องมาก
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 19:56  

อ้อ.. แล้วซื้อตอนนี้ ปัญหาต่างๆที่อ่านๆมาจะมะมีใช่ป่ะคะ เช่น เสียงคู่สนทนาเบา แบตร้อน ไฟแฟลชเหลือง ฯลฯ (จิงๆก็อ่านๆมา แต่มันหลายหน้าจนตาลายหมดแร้..ค่ะ)
ปล. แล้วสีขาว เค้าว่ามันออกครีมๆ ไม่ขาวแจ่มเหมือนในโฆษณาเนี่ย จิงป่าวคะ? ว่าจะซื้อที่โลตัสแถวบ้าน
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: นู๋เรื่องมาก
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 20:20  

อ้อ.. แล้วซื้อตอนนี้ ปัญหาต่างๆที่อ่านๆมาจะมะมีใช่ป่ะคะ เช่น เสียงคู่สนทนาเบา แบตร้อน ไฟแฟลชเหลือง ฯลฯ (จิงๆก็อ่านๆมา แต่มันหลายหน้าจนตาลายหมดแร้..ค่ะ)
ปล. แล้วสีขาว เค้าว่ามันออกครีมๆ ไม่ขาวแจ่มเหมือนในโฆษณาเนี่ย จิงป่าวคะ? ว่าจะซื้อที่โลตัสแถวบ้าน

ปัญหานี่มันแล้วแต่เครื่องครับ เพราะอย่างเครื่องผมตั้งแต่ซื้อมามีปัญหาเดียวคือกรอบมีปัญหา
แค่เค้าประกอปมาไม่ดีแต่ได้รับการแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ แล้วผมก็จับมาตั้ง 2 เครื่องแล้วอ่ะ
เครื่องที่ 2 ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เรื่องสีขาวมันไม่ใช่ขาวแจ่มครับ มันเป็นขาวแบบ
สีมุกอ่ะครับผมว่ามันสวยกว่าขาวแบบปกติอีกนะครับ อันนี้ลองไปดูเครื่องจริงดูได้ครับ
ตามตู้ที่ตั้งโชว์อ่ะครับ ผมว่าอย่างนี้ไม่เรียกว่าเรื่องมากหรอกครับ จะซื้อทั้งทีก็ต้องอยากได้ของที่สมบูรณ์มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ เป็นเรื่องปกติครับ

เปลี่ยนหน้ากากได้มะอ่ะ อยากได้มันทั้ง 3 สีเรย เลือกไม่ถูก.... แง๊ะ

เปลี่ยนที่ศูนย์ได้เลยครับถ้ายังอยู่ในประกันเสียค่ากรอบอย่างเดียวราคานี่เค้าแยกชิ้นนะครับ
ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ต้องลองโทรไปถามดูครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 07:22  

เปลี่ยนแต่ฝาหลังได้ป่ะ ฮาๆ

เครื่องดำ ฝาม่วง Crying or Very sad Crying or Very sad ฮาๆ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 08:44  

scholarly-se ผู้เขียน:
เปลี่ยนแต่ฝาหลังได้ป่ะ ฮาๆ

เครื่องดำ ฝาม่วง Crying or Very sad Crying or Very sad ฮาๆ

ได้ครับเค้าขายแยกชิ้นอยู่แล้วครับ
asdasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 11:19  

เวลาถ่ายภาพในที่แสงน้อยๆ ภาพจะมืดมาก ถึงกับมองไม่เห็นเลย ซึ่งเทียบกับกล้อง nokia มองเห็นชัดมากๆ (ยืม 6288 เพื่อนเทียบเลย) มีวิธีแก้ไหมคับ

อย่างเช่นเวลาถ่ายในรถเมล์ตอนมืดๆ จอดำไม่เห็นอะไรเลย แต่พอใช้ nokia เพื่อนถ่าย เห็นชัดมากๆคับ

อันนี้ถือเป็นจุดตายของ Cybershot รึเปล่า
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 18:03  

ฝาหลังเครื่องผม กรอบแกรบมากเลยครับ แก้ได้มั้ยครับ อ้อ แล้วถามคนเล่น OPERA ท่องเว็บนิดนึงนะครับ เวลาเข้าเวบไซต์ต่าง ๆ แล้วทีนี้มันจะมีเป็น Temporary internet file
เหมือนคอมมั้ยครับ หรือ เวลาเล่นเวบเสร็จมันจะมีข้อมูลอะไรค้างอยู่มั้ยครับ
รู้สึกมันเมมเครื่องมันน้อยๆลง ต้อง clear ตรงไหน ยังไงมั้ยครับ
laolom
Year's Star

หัวข้อ : การแฟลชลูกครึ่งกะตัวเต็ม
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 20:34  

รบกวน คุณtaurus13 อีกทีนะค้าบ เท่าที่ได้อ่านๆข้องมูลจากเว็บ seclub.com แล้วการแฟลชเป็น w610i แบบเต็มตัว=เครื่อง w610i เครื่องใหม่เลย แล้วอยากทราบว่าในส่วนของลูกครึ่งนั้น มีไรเพิ่มและลดไปจาก k550i บ้าง เช่นโปรแกรมไรเพิ่มมา ขาดหายไป การรองรับไฟล์ภาพและเพลง และวิดีโอ ข้อมูลในเครื่อง และถ้าเทียบกะตัวเต็มแล้ว มีไรต่างกันม่างค้าบ จะได้เอาข้อมูลไว้พิจารณาว่าแฟลชแบบไหนดี ขอบคุณค้าบ
laolom
Year's Star

หัวข้อ : เกี่ยวกับ fw ค้าบ
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 20:42  

เท่าที่ได้อ่านจากในเว็บนี้ ทำให้ทราบว่า fw ตัวใหม่ทำให้ camdirve 2.2>>>2.3 แต่ก้อทำให้วิดีโอพรีวิวหายไป ถ้าเกิดสมมติว่าผมอัพ fw เปงตัวล่าสุด แล้วรอ fw ตัวใหม่ออกมาแล้วอัพอีกที กะอัพตัวหลังสุดเลย จะให้ผลที่ต่างกันมั้ยครับ ใจก้ออยากให้ camdrive สูงขึ้น แต่ไม่อยากให้วิดีโอพรีวิว หายไปเลย ขอบคุณค้าบ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 23:54  

ฝาหลังเครื่องผม กรอบแกรบมากเลยครับ แก้ได้มั้ยครับ อ้อ แล้วถามคนเล่น OPERA ท่องเว็บนิดนึงนะครับ เวลาเข้าเวบไซต์ต่าง ๆ แล้วทีนี้มันจะมีเป็น Temporary internet file
เหมือนคอมมั้ยครับ หรือ เวลาเล่นเวบเสร็จมันจะมีข้อมูลอะไรค้างอยู่มั้ยครับ
รู้สึกมันเมมเครื่องมันน้อยๆลง ต้อง clear ตรงไหน ยังไงมั้ยครับ

อันนี้ลองเอาไปดูที่ศูนย์เลยครับไม่แน่อาจได้เปลี่ยนฟรีครับ เพราะเคยมีคนมีปัญหาเหมื่อนกัน
แล้วได้เปลี่ยนฝาหลังอันใหม่เลยฟรีๆครับ ส่วนเรื่อง OPERA ผมไม่เคยเล่น GPRS เลยอ่ะครับเลยไม่รู้

asdasd ผู้เขียน:
เวลาถ่ายภาพในที่แสงน้อยๆ ภาพจะมืดมาก ถึงกับมองไม่เห็นเลย ซึ่งเทียบกับกล้อง nokia มองเห็นชัดมากๆ (ยืม 6288 เพื่อนเทียบเลย) มีวิธีแก้ไหมคับ

อย่างเช่นเวลาถ่ายในรถเมล์ตอนมืดๆ จอดำไม่เห็นอะไรเลย แต่พอใช้ nokia เพื่อนถ่าย เห็นชัดมากๆคับ

อันนี้ถือเป็นจุดตายของ Cybershot รึเปล่า

ในตอนนี้ยังแก้ไม่ได้อ่ะครับ ได้แต่หวังรอ FW ตัวใหม่ๆว่าจะแก้ปัญหานี้ได้ป่าว
จะมีวิธีนึงก็คือไฟเฟรชน่ะครับที่ช่วยได้ แต่ที่ติดมากับ k550 ระยะที่แสงไปถึงมัน
น้อยมากครับเพราะเป็นแค่ LED ธรรมดา ถ้าอยากได้ให้มันไปได้ไกลกว่านี้ต้องซื้อ
เป็นอุปกรณ์ต่อเผิ่มครับ

รบกวน คุณtaurus13 อีกทีนะค้าบ เท่าที่ได้อ่านๆข้องมูลจากเว็บ seclub.com แล้วการแฟลชเป็น w610i แบบเต็มตัว=เครื่อง w610i เครื่องใหม่เลย แล้วอยากทราบว่าในส่วนของลูกครึ่งนั้น มีไรเพิ่มและลดไปจาก k550i บ้าง เช่นโปรแกรมไรเพิ่มมา ขาดหายไป การรองรับไฟล์ภาพและเพลง และวิดีโอ ข้อมูลในเครื่อง และถ้าเทียบกะตัวเต็มแล้ว มีไรต่างกันม่างค้าบ จะได้เอาข้อมูลไว้พิจารณาว่าแฟลชแบบไหนดี ขอบคุณค้าบ

โปรเกรมรู้สึกว่าจะยังเป็นของ k550 นะครับ ไม่มีโปรเกรมของ w610 ด้วยมั๊งครับไม่ค่อยแน่ใจ
เรื่องภาพไฟล์ VDO 2 รุ่นนี้เหมื่อนกันครับ ลองเข้าไปดูในกระทู้นะครับว่ามีอะไรต่างกันบ้างเผิ่งตอบไปก่อนจะมาตอบที่นี่เองครับ

เท่าที่ได้อ่านจากในเว็บนี้ ทำให้ทราบว่า fw ตัวใหม่ทำให้ camdirve 2.2>>>2.3 แต่ก้อทำให้วิดีโอพรีวิวหายไป ถ้าเกิดสมมติว่าผมอัพ fw เปงตัวล่าสุด แล้วรอ fw ตัวใหม่ออกมาแล้วอัพอีกที กะอัพตัวหลังสุดเลย จะให้ผลที่ต่างกันมั้ยครับ ใจก้ออยากให้ camdrive สูงขึ้น แต่ไม่อยากให้วิดีโอพรีวิว หายไปเลย ขอบคุณค้าบ

จะอัพตอนนี้หรือรออัพตัวหลังจากนี้ก็ได้ครับมีผลไม่ต่างกันครับ ต่างกันก็แค่ตอนนี้อ่ะครับว่าใช้ FW ตัวไหนอยู่น่ะครับ เพราะผมก็ใช้เป็น FW ตัวเดิมครับไม่ได้ใช้ตัวใหม่อ่ะครับ
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับ fw ค้าบ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 16:51  

ใช้เฟิร์มแวร์ตัวที่มีวิดีโอพรีวิว แล้วเปลี่ยน camdriver เป้นตัวที่ต้องการครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับ fw ค้าบ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 18:23  

jsan ผู้เขียน:

ใช้เฟิร์มแวร์ตัวที่มีวิดีโอพรีวิว แล้วเปลี่ยน camdriver เป้นตัวที่ต้องการครับ

เปลี่ยนเฉพาะ CamDriver ทำไงอ่าครับ
champpion..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรศัพท์หาย
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 20:24  

มีเรื่องจะสอบถามครับ พอดีผมทำโทรศัพท์รุ่นนี้หายไว้บนรถเเท๊กซี่จำได้เเต่สีรถเเต่จำทะเบียนไม่ได้ครับ เลยโทรเข้าเครื่อง โทรไปตอนเเรกไม่รับพอโทรไปเรื่อยเขากดรับเเต่ไม่พูดเเต่ได้ยินคุยกับใครสักคนว่ารุ่นนี้ปิดเครื่องยังไง ดูมันกวนจิง
เลยอยากจะถามว่าเราสามารถล็อกเครื่องได้ไหมครับหรือพอมีทางไหนที่จะได้คืนมั่งไหมครับ เสียดายพึ่งซื้อมา ยังผ่อนอิออนไม่หมดเลยเศร้าใจจริงชอบรุ่นนี้มากๆด้วย
ขอบคุณครับ
loliipopz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 21:39  

คือพอดีว่าสมอลทอล์คมันพังอะค่ะ

จะซื้อร้านไหนดีที่ไว้ใจ

เเล้วก็อยากทราบว่าถ้าซื้อเปนหัวต่อเเล้วเอาสายของอันอื่นมาต่อ

มันจะใช้ได้เหมือนกันมั้ยคะ

เอาไว้ใช้คุยอย่างเดียวอะค่ะ
Frenethic
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 18:01  

ไอ้ปุ่ม Hot Key สำหรับเข้า Internet ที่เป็นรูปโลกอยู่ทางซ้ายมือ มัน Disable ไม่ให้ใช้งานได้ไหมครับ

เวลาโทรเสร็จหมาดๆ แล้วเครื่องยังไม่ได้ Lock ปุ่ม ยัดเข้ากระเป๋าเลย แล้วเดินไปเดินมาบางทีมันไปโดนปุ่มนั้น ทำให้เข้า Internet เองอยู่บ่อยๆ

เดือนที่แล้วโดนค่า Edge ไป เกือบๆ 200 บาท ทั้งๆ ที่ไม่ได้จะเข้าเองเลย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 21:57  

loliipopz ผู้เขียน:
คือพอดีว่าสมอลทอล์คมันพังอะค่ะ

จะซื้อร้านไหนดีที่ไว้ใจ

เเล้วก็อยากทราบว่าถ้าซื้อเปนหัวต่อเเล้วเอาสายของอันอื่นมาต่อ
มันจะใช้ได้เหมือนกันมั้ยคะ

เอาไว้ใช้คุยอย่างเดียวอะค่ะ

มันฟังแบบไหนอ่ะครับ ถ้าไม่ใช่ไปทำสายขาดอะไรอย่างนี้
ลองโทรถามศุนย์ดูครับว่าเครมได้ป่าว แต่ถ้าเกิดว่าอยากจะได้
อันแบบที่มีหัวต่อสามารถเปลี่ยนหูฟังได้ด้วย ซื้อที่ศูนย์เลยก็ได้ครับ
ถ้าอยากได้เสียงดีๆ แนะนำ HPM-75 ครับเสียงดีมากครับ ราคาศูนย์
จะอยู่ที่ประมาณ 1,600 มั๊งครับ

champpion.. ผู้เขียน:
มีเรื่องจะสอบถามครับ พอดีผมทำโทรศัพท์รุ่นนี้หายไว้บนรถเเท๊กซี่จำได้เเต่สีรถเเต่จำทะเบียนไม่ได้ครับ เลยโทรเข้าเครื่อง โทรไปตอนเเรกไม่รับพอโทรไปเรื่อยเขากดรับเเต่ไม่พูดเเต่ได้ยินคุยกับใครสักคนว่ารุ่นนี้ปิดเครื่องยังไง ดูมันกวนจิง
เลยอยากจะถามว่าเราสามารถล็อกเครื่องได้ไหมครับหรือพอมีทางไหนที่จะได้คืนมั่งไหมครับ เสียดายพึ่งซื้อมา ยังผ่อนอิออนไม่หมดเลยเศร้าใจจริงชอบรุ่นนี้มากๆด้วย
ขอบคุณครับ

โทรไปบอกที่ศูนย์ได้เลยครับแต่ต้องรู้ EIMI ของเครื่องด้วยนะครับ (ดูได้จากข้างกล้องครับ)
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ไอ้พวกนี้มันเลวจริงๆ ถ้าใครเจอแบบนี้ผมขอแนะนำ
ให้ทำตามนี้นะครับ เพราะมันได้เครื่องไปก็เอาไปทำได้แค่ที่ทับกระดาษเท่านั้น
พวกคนประเถทนี้จะได้หมดๆไปซะที (มีโอกาศที่จะได้โทรศัพท์คืนด้วยนะครับ
เค้าจะล็อกเครื่องไว้ ไม่มีวันเเก้ได ้<ต้องให้ศูนย์เเก้ให้เท่านั้น> พอเเจ้งเเล้วคนอื่นที่ขโมยมา
จะไปที่ศูนย์เพื่อเเก้ไขเเล้วพนักงานก็จะถามว่าเลขโทรศพท์มือถือเลขไรถ้าเขาตอบไม่ได้
คุณก็ได้คืนเเต่ถ้าตอบได้ต้องเอากล่องโทรศํพท์มาพิสูจน์ครับเเต่ว่าโอกาสคืนนี้มีเเค่30%)

Frenethic ผู้เขียน:
ไอ้ปุ่ม Hot Key สำหรับเข้า Internet ที่เป็นรูปโลกอยู่ทางซ้ายมือ มัน Disable ไม่ให้ใช้งานได้ไหมครับ

เวลาโทรเสร็จหมาดๆ แล้วเครื่องยังไม่ได้ Lock ปุ่ม ยัดเข้ากระเป๋าเลย แล้วเดินไปเดินมาบางทีมันไปโดนปุ่มนั้น ทำให้เข้า Internet เองอยู่บ่อยๆ

เดือนที่แล้วโดนค่า Edge ไป เกือบๆ 200 บาท ทั้งๆ ที่ไม่ได้จะเข้าเองเลย

อันนี้มันไม่มีอ่ะครับ แต่แก้ได้ง่ายๆครับตั้งหน้าเวปไว้ให้เป็นเวปที่เข้าไม่ได้อ่ะครับ
อย่างเช่นเติมเลข 0 ไว้หน้าชื่อเวป ครับ

jsan ผู้เขียน:

เปลี่ยนเฉพาะ CamDriver ทำไงอ่าครับ

ถ้าเกิดมี ตัว camdriver ที่ต้องการสามารถใช้ XS++ ลงเฉพาะ camdriver ได้ครับ

PS. โทษทีครับมาตอบช้าไปหน่อย พอดีช่วงนี้ทำ project แล้วก็ สอบด้วยอ่ะครับ
วันนี้เผิ่งสอบเสร็จเอง มีแววได้ A 555 ดีใจ แต่ยังเหลือ project อีก - -"
งงๆอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gv435
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 23:56  

คือตอนนี้ผมใช้บลูทูธGV435 กะ k550i อยู่อะครับ ผมอยากถามพี่ๆว่า วิธีเช็คแบตฯของ GV435 นี่คือให้กดปุ่ม เปิด/ปิด 1ครั้ง แล้วดูไฟกระพริบใช่มั้ยครับ อยากถามว่ากระพริบแบบไหนถึงเรียกว่าแบตจะหมดหรือครับ และวิธีการชาร์ตแบตฯเพื่อถนอมแบตฯนี่ต้องชาร์ตยังไงหรอครับ คือใช้ให้หมดแล้วค่อยชาร์ต หรือ ชาร์ตวัน/วันครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: