Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 36, 37, 38
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1630201
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: กรอบ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 23:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

taurus13 ผู้เขียน:
TIBBY ผู้เขียน:
benzL6 ผู้เขียน:
มีกรอบใสใส่มั้ยครับ ของใครใส่กรอบใสอยู่ลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
กรอบพลาสติกนี่ต้องของอะไรครับถึงจะดีดี ทน ๆ หน่อย

ผมว่าใช้ซองพ้าดีกว่าครับ

ถุงแบบนี้ซื้อได้ที่ร้านไหนอ่ะครับ ศูนย์ โซนี มีขายอ่ะป่าวครับ

ซื้อที่ the mall งาม ครับราคา 170 แต่มีคนซื้อคนละร้านกับผม
เค้าซื้อมาแค่ 130 เองครับ ที่ศูนย์มีขายป่าวไม่รู้อ่ะ เพราะมันของแท้ป่าวก็ไม่รู้
ตอนซื้อคนขายบอกของแท้ แต่ข้างในไม่มีป้ายอะไรที่บงบอกว่าเป็นของ SE เลย
ดูแล้วเหมื่อนคนขายมันจะหลอกผม แต่ไม่เป็นไรซองมันสวยดี เนื้อพ้าก็ดีด้วย
ข้างในก็นิ่มดี ถ้าเอาไปบอกคนอื่นว่าของแท้ผมว่าเค้าก็เชื่ออ่ะ 555

Oldster ผู้เขียน:
ผมใช้ซองหนังแบบนี้ครับ

ซื้อจาก ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ราคา 150 บาทครับ

แวะมาบอก ผมเพิ่งไป MBK มา ร้านใกล้ๆ นาซ่าขายอยู่ 80 ถ้าใครผ่านไปก็อย่าลืมไปสอยมาใช้
คิๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 11:15  

พอดีจะสอยหูฟังดีๆมาใช้
แต่มิรู้จะซื้อตัวไหนดี
ระหว่าง HPM - 75 กับ HPM - 82
ถ้าเทียบคุณภาพเสียงอย่างเดียว(ไม่เกี่ยวกับรีโมท)ตัวไหนดีกว่ากับครับ
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: gv435
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 20:57  

งงๆอะ ผู้เขียน:
คือตอนนี้ผมใช้บลูทูธGV435 กะ k550i อยู่อะครับ ผมอยากถามพี่ๆว่า วิธีเช็คแบตฯของ GV435 นี่คือให้กดปุ่ม เปิด/ปิด 1ครั้ง แล้วดูไฟกระพริบใช่มั้ยครับ อยากถามว่ากระพริบแบบไหนถึงเรียกว่าแบตจะหมดหรือครับ และวิธีการชาร์ตแบตฯเพื่อถนอมแบตฯนี่ต้องชาร์ตยังไงหรอครับ คือใช้ให้หมดแล้วค่อยชาร์ต หรือ ชาร์ตวัน/วันครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

อันนี้ผมไม่รู้อ่ะไม่เคยใช้อ่ะครับลองโพสถามที่
http://www.se-society.com/forum/index.php
ดูละกันครับ
คิๆ ผู้เขียน:
พอดีจะสอยหูฟังดีๆมาใช้
แต่มิรู้จะซื้อตัวไหนดี
ระหว่าง HPM - 75 กับ HPM - 82
ถ้าเทียบคุณภาพเสียงอย่างเดียว(ไม่เกี่ยวกับรีโมท)ตัวไหนดีกว่ากับครับ
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

hpm-75 ดีกว่าแน่นอนครับ เพราะหูฟังของ hpm-82 ก็คือตัวเดียวกันกับ
hpm-70 อ่ะครับ hpm-75 เสียงดีกว่าแน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 21:22  

ถ้าจะส่งให้ศูนย์เคลมคือต้องไม่เกินกี่เดือนอะคะ

เพราะว่าซื้อมาตั้งเเต่เดือน เมษา เเล้วอ่า

เเล้วก็ด้วยความซน ไปหาไรมาเเงะๆตรงที่พูดเเล้วด้วย -*-

เลยอยากจะซื้ออันใหม่อะค่ะ เเต่ว่าใช้คุยเเค่อย่างเดียว

อยากไม่รู้ว่าจะซื้อเเบบไหนดี

เเนะนำทีค่ะ ขอบคุนค่ะ
คิๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 22:02  

ขอบคุณคร๊าบ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 00:35  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าจะส่งให้ศูนย์เคลมคือต้องไม่เกินกี่เดือนอะคะ

เพราะว่าซื้อมาตั้งเเต่เดือน เมษา เเล้วอ่า

เเล้วก็ด้วยความซน ไปหาไรมาเเงะๆตรงที่พูดเเล้วด้วย -*-

เลยอยากจะซื้ออันใหม่อะค่ะ เเต่ว่าใช้คุยเเค่อย่างเดียว

อยากไม่รู้ว่าจะซื้อเเบบไหนดี

เเนะนำทีค่ะ ขอบคุนค่ะ

ถ้าจะส่งศูนย์ก็ไม่มีจำกัดอายุครับ ถ้าอยู่ในประกันก็ไม่เสียค่าแรงครับ
คิดแต่ค่าอะไหร่ แต่ถ้าเป็นแบบนี้ก็พยามหาข้ออ้างให้มันไม่เป็นความผิดเราอ่ะครับ
อย่างมันหลุดมานี่ก็อย่าไปบอกว่าเราแกะมันออกครับ บอกมันหลุดเอง ถ้าไม่มีรอยงัด
ผมว่าอาจจะฟรีครับไม่เสียเงินเลยซักบาท ประกันปกติก็จะอยู่ที่ 1 ปีครับ
ถ้าจะให้ดีไปช่วงเช้าครับเพื่อเค้ามีอะไหร่ก็จะได้เปลี่ยนแล้วรอรับวันนั้นเลย
narawut255
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 16:41  

จู่ๆ เครื่องก็ร้อนขึ้นมา คุยได้ซักสิบนาทีเท่านั้น ซื้อมาประมาณ 1 เดือน ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาอะไร เครื่องก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เลยเอาไปถามศูนย์ ศูนย์บอกว่าเป็นเรื่องปกติ รุ่นนี้ร้อนเป็นปกติ เอ่อ ... Question Question

ก็เลยยืนยันว่า ก่อนหน้านี้มันไม่ร้อนขนาดนี้ เค้าก็เลยยอมเอาไปตรวจให้ บอกว่าอีก 2-3 สัปดาห์ ค่อยให้ไปรับเครื่อง แต่เจ้าหน้าที่ยังยืนยันว่า ช่างอาจจะไม่ได้แก้ไขอะไรให้ เพราะมันร้อนเป็นปกติของรุ่นนี้

อืม ... สงสัยต้องขายทิ้ง ถ้ายังแก้ไม่หาย ใครจะซื้อก็ลองโทรดูก่อนนะคับว่า รับได้กับความร้อนตรงนี้มั้ย
penkin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 17:46  

narawut255 ผู้เขียน:
จู่ๆ เครื่องก็ร้อนขึ้นมา คุยได้ซักสิบนาทีเท่านั้น ซื้อมาประมาณ 1 เดือน ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาอะไร เครื่องก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เลยเอาไปถามศูนย์ ศูนย์บอกว่าเป็นเรื่องปกติ รุ่นนี้ร้อนเป็นปกติ เอ่อ ... Question Question

ก็เลยยืนยันว่า ก่อนหน้านี้มันไม่ร้อนขนาดนี้ เค้าก็เลยยอมเอาไปตรวจให้ บอกว่าอีก 2-3 สัปดาห์ ค่อยให้ไปรับเครื่อง แต่เจ้าหน้าที่ยังยืนยันว่า ช่างอาจจะไม่ได้แก้ไขอะไรให้ เพราะมันร้อนเป็นปกติของรุ่นนี้

อืม ... สงสัยต้องขายทิ้ง ถ้ายังแก้ไม่หาย ใครจะซื้อก็ลองโทรดูก่อนนะคับว่า รับได้กับความร้อนตรงนี้มั้ย

บางคนไม่เป็นนะ เหมือนคุณ tuarus 13 อ่ะ ใช้มา 2 เครื่องไม่เป็งไรเรยค่ะ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 19:19  

กับหน้าตาของ walkman ที่เปลี่ยนไป สวยกว่าตัวเดิม
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 19:40  

narawut255 ผู้เขียน:

ผมคุยประมาณ 15 นาที เครื่องก็ร้อนนะ แต่ไม่มาก แค่อุ่น ๆ น่ะ เป็นปกติครับ
ผมซื้อมาได้ 5 เดือนแล้วครับ คุยนานเต็มที่ก็ครึ่ง ชม. ก็ร้อนนะ แต่ไม่มาก รู้สึกว่าเป็นธรรมดาของรุ่นนี้ครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 23:50  

ผมคุยนานๆ เป็นประจำครับ ตั้งแต่ 30 นาที บางที ชั่วโมงกว่า
นานสุด เกือบ ๆ ชม.ครึ่ง แต่เวลาคุยนาน ๆ ผมจะกดให้ไฟจอมันดับไปเลยครับ
สำหรับตัวเครื่องก็ไม่ร้อนแบบผิดปกตินะครับ ผมใส่กรอบใส ครอบทั้งอันอีกตะหาก(ปิดปุ่ม) เทียบกะ โนเกีย 1110 ที่เคยใช้ คุยนาน ๆ เครื่องร้อนมาก แต่แบตทนมาก ๆ
Somz o
Year's Star

หัวข้อ : eiei
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 23:51  

Laughing โดนส่วนตัวชอบรุ่นนี้อ่ะแต่อยากเปลี่ยนแล้ว รู้สึกไม่ค่อยถนัดมือเท่าไรเลย

รู้สึกว่ามันเล็กไป ปุ่มกดก้อเล็ก แต่ความสวยงามหรูหรา สมราคา

เต็ม 10 หั้ย 8.5 ละกันสําหรับรุ่นนี้ อิอิ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 00:26  

cybershotk790 ผู้เขียน:

กับหน้าตาของ walkman ที่เปลี่ยนไป สวยกว่าตัวเดิม

เอาหน้าจอ walkman 2.0 มาให้ดูครับ
ว่าสวยป่าว (อันนี้คือ k550 อัพเป็น w610 นะครับเลยมี walkman)

Frenethic
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 01:20  

อ้างถึง:
อ้างถึง:
Frenethic ผู้เขียน:
ไอ้ปุ่ม Hot Key สำหรับเข้า Internet ที่เป็นรูปโลกอยู่ทางซ้ายมือ มัน Disable ไม่ให้ใช้งานได้ไหมครับ

เวลาโทรเสร็จหมาดๆ แล้วเครื่องยังไม่ได้ Lock ปุ่ม ยัดเข้ากระเป๋าเลย แล้วเดินไปเดินมาบางทีมันไปโดนปุ่มนั้น ทำให้เข้า Internet เองอยู่บ่อยๆ

เดือนที่แล้วโดนค่า Edge ไป เกือบๆ 200 บาท ทั้งๆ ที่ไม่ได้จะเข้าเองเลย

อันนี้มันไม่มีอ่ะครับ แต่แก้ได้ง่ายๆครับตั้งหน้าเวปไว้ให้เป็นเวปที่เข้าไม่ได้อ่ะครับ
อย่างเช่นเติมเลข 0 ไว้หน้าชื่อเวป ครับ

ขอวีธีที่ละเอียดนิดนึงได้ไหมครับ คือปกติไม่ได้แตะเกี่ยวกับส่วนนี้เลย

Web ที่เข้าประจำ ก็น่าจะเป็น Web ของ Dtac นะครับ เท่าที่เห็น
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 21:24  

อ้างถึง:
อ้างถึง:
ไอ้ปุ่ม Hot Key สำหรับเข้า Internet ที่เป็นรูปโลกอยู่ทางซ้ายมือ มัน Disable ไม่ให้ใช้งานได้ไหมครับ

เวลาโทรเสร็จหมาดๆ แล้วเครื่องยังไม่ได้ Lock ปุ่ม ยัดเข้ากระเป๋าเลย แล้วเดินไปเดินมาบางทีมันไปโดนปุ่มนั้น ทำให้เข้า Internet เองอยู่บ่อยๆ

เดือนที่แล้วโดนค่า Edge ไป เกือบๆ 200 บาท ทั้งๆ ที่ไม่ได้จะเข้าเองเลย

อันนี้มันไม่มีอ่ะครับ แต่แก้ได้ง่ายๆครับตั้งหน้าเวปไว้ให้เป็นเวปที่เข้าไม่ได้อ่ะครับ
อย่างเช่นเติมเลข 0 ไว้หน้าชื่อเวป ครับ

ขอวีธีที่ละเอียดนิดนึงได้ไหมครับ คือปกติไม่ได้แตะเกี่ยวกับส่วนนี้เลย

Web ที่เข้าประจำ ก็น่าจะเป็น Web ของ Dtac นะครับ เท่าที่เห็น

ผมก็ไม่ได้ใช้ GPRS ด้วยอ่ะครับแต่ว่าวิธีนี้เคยไปอ่านเจอมาจากที่ไหนจำไม่ได้เหมื่อนกัน
คือปกติกดโดนปุ่มด้านซ้ายมันก็จะต่อ GPRS แล้วก็จะเข้าไปหน้าเวปที่เราตั้งไว้ใช่มั๊ยครับ
เราก็เปลี่ยน ULR ของเวปนั้นอ่ะครับโดยการเติมอะไรไปก็ได้ครับที่หน้า URL นั้นอย่างเช่น
http://board.siamphone.com/ เราก็เปลี่ยนเป็น 0http://board.siamphone.com/
แค่นี้อ่ะครับ
pbyap
Year's Star

จังหวัด: Rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 11:40  

เอารูป K550 สีม่วงมาให้เพื่อน ๆ ดูกันครับ

เพิ่มเติมครับ Lot นี้ เค้าให้ M2 เพิ่มเป็น 128 MB แล้วครับ
เพราะเพื่อนก็ใช้รุ่นนี้สีดำ แต่โดนขโมย (น่าจะเป็นคนที่ทำงานเดียวกัน Sad ) ก็ไปซื้อรุ่นเดิม ประชดชีวิต แต่ทางร้านไม่มีสีดำ มีแต่สีขาว กะสีม่วง เพื่อนเลยสอยมาซะ

ขนาดคนขายยังไม่รู้เลย ว่า mem เพิ่มให้แล้ว
khunpakin
Year's Star

หัวข้อ : Memory stick 1GB มันทำเครื่องผมติ๊งต๊องไปแร้วววว
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 20:31  

วันนี้ผมไปซื้อ mem 1 GB ของ sandisk มาอันนึง ก้อเอาใส่ พอเปิดเครื่องแล้วปรากฏว่าช้ามากๆ แล้วยังเปิดเพลงฟังไม่ได้ด้วยครับ มันเดี้ยง ค้างไปเรย พอเอาอันเก่า 64MB ใส่มันทำงานได้ปกติ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมข้ามขั้นตอนไหนไปรึป่าวเนี่ย หรือว่ามันเป็นปกติครับ หรือว่า 1GB นี่มันมากเกินไป
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Memory stick 1GB มันทำเครื่องผมติ๊งต๊องไปแร้วววว
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 00:17  

khunpakin ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปซื้อ mem 1 GB ของ sandisk มาอันนึง ก้อเอาใส่ พอเปิดเครื่องแล้วปรากฏว่าช้ามากๆ แล้วยังเปิดเพลงฟังไม่ได้ด้วยครับ มันเดี้ยง ค้างไปเรย พอเอาอันเก่า 64MB ใส่มันทำงานได้ปกติ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมข้ามขั้นตอนไหนไปรึป่าวเนี่ย หรือว่ามันเป็นปกติครับ หรือว่า 1GB นี่มันมากเกินไป

ไม่ได้มากเกินไปเลยครับ ผมใช้ 1G อยู่ไม่มีปัญหาเลยครับ แล้วถึงแมมจะมากไปก็ไม่มีผลครับ
ถ้าเกิดยังไม่ใส่ไฟล์ให้ถึงความจุที่เครื่องมันเกินรับได้ มีคนใส่ 2G ยังไม่มีปัญหาเลยครับ
ผมว่าแมมน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะครับ แต่เวลาซื้อควรจะขอลองแมมดูก่อนนะครับ
ลองเอาแมมไปใช้กับ com แล้วก๊อปไฟล์ดูครับว่ามีอาการผิดปกติบ้างป่าว

pbyap ผู้เขียน:
เอารูป K550 สีม่วงมาให้เพื่อน ๆ ดูกันครับ

เพิ่มเติมครับ Lot นี้ เค้าให้ M2 เพิ่มเป็น 128 MB แล้วครับ
เพราะเพื่อนก็ใช้รุ่นนี้สีดำ แต่โดนขโมย (น่าจะเป็นคนที่ทำงานเดียวกัน Sad ) ก็ไปซื้อรุ่นเดิม ประชดชีวิต แต่ทางร้านไม่มีสีดำ มีแต่สีขาว กะสีม่วง เพื่อนเลยสอยมาซะ

ขนาดคนขายยังไม่รู้เลย ว่า mem เพิ่มให้แล้ว

น่าจะเผิ่มแมมให้ตั้งนานแล้วอ่ะครับ 64m มันน้อยเกินไปจริงๆอ่ะ
อยากเ็ห็นรูปเครื่องจริง อ่ะครับว่าสวยป่าว ^ ^
Khunpakinl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Memory stick 1GB มันทำเครื่องผมติ๊งต๊องไปแร้วววว
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 00:54  

khunpakin ผู้เขียน:

ไม่ได้มากเกินไปเลยครับ ผมใช้ 1G อยู่ไม่มีปัญหาเลยครับ แล้วถึงแมมจะมากไปก็ไม่มีผลครับ
ถ้าเกิดยังไม่ใส่ไฟล์ให้ถึงความจุที่เครื่องมันเกินรับได้ มีคนใส่ 2G ยังไม่มีปัญหาเลยครับ
ผมว่าแมมน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะครับ แต่เวลาซื้อควรจะขอลองแมมดูก่อนนะครับ
ลองเอาแมมไปใช้กับ com แล้วก๊อปไฟล์ดูครับว่ามีอาการผิดปกติบ้างป่าว

pbyap ผู้เขียน:

น่าจะเผิ่มแมมให้ตั้งนานแล้วอ่ะครับ 64m มันน้อยเกินไปจริงๆอ่ะ
อยากเ็ห็นรูปเครื่องจริง อ่ะครับว่าสวยป่าว ^ ^

ผมลองลบข้อมูลออกจาก M2 1GB ออกทั้งหมดแล้วเปิดเครื่อง ปรากฏว่าทำงานได้ตามปกติครับ ไม่ช้า ไม่หน่วง ไม่ค้าง จึงต่อ fast port เข้ากะเครื่องคอมแล้วเอาเพลง VDO และ ภาพจาก Mem ตัวเก่าลง ปรากฏว่าอาการเหมือนเดิมครับ พอลองเปิดเพลงฟัง มันค้างไปเรย เงียบ ดับก้อไม่ด้าย อาการไม่ค่อยดีครับ หรือว่าผมต้องใช้มันไปโดยที่ไม่ต้องใส่ข้อมูลอะไรเลย เอ้อ ... แล้วจาซื้อมาทามมายเนี่ย.... ผมไปซื้อมาจาก DATA IT พันทิพอ่ะครับ หวังว่าคงจะเอาไปเคลมได้ แต่ผมว่ามันน่าจะปกตินะครับ เพราะโอนถ่าย คัดลอกข้อมูลจากเครื่องไปได้ตามปกติ เสียบ fast port แล้วก้อเจอตามแปกติเหมือนอันเก่า พอมาเปิดเครื่องเท่านั้นแหละ เป็นเรื่องเรย ขอคำแนะนำหน่อยเถอะครับ ได้โปรด พลี้สสสสส.... (ไม่งั้นจะซื้อรุ่นแบบสากกะเบือไปเรย จะได้ไม่ต้องคาดหวังว่าจะทำอะไรให้ได้ ฮือๆๆๆ) Neutral Crying or Very sad Crying or Very sad
webmasters
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 10:07  

ซื้อมาแล้วจ้า สดใหม่ K550i สีขาว สดใส แจ่มมาก
แถม mem 128M เห็นเจ้าของร้านบอก นานๆจะโชคดีเจอ mem 128 ไม่รู้จริงป่าว

ตื่นเต้นๆ นึกอะไรไม่ออกเลย สวยมาก เลยอยากถามหน่อยครับ

1. แบต K550i นี่ตอนแรกต้องดูแลยังไงครับ ตอนแรกนี่ต้องชาร์จกี่ชมครับ และต้องใช้ให้หมดแล้วค่อยชาร์จหรือห้ามให้หมดแล้วชาร์จเรื่อยๆครับ

2. ผมตั้งใจว่าอยากได้หูฟังสีขาว sony มีหูฟังสีขาวไหมครับ จะได้เข้ากัน
แต่ใจจริงอยากลองใช้หูฟังของ iPod แต่อยากรู้ว่า ระหว่างหูฟังของ sony กับของ iPod อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ

หมดและ ขอบคุณครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 12:35  

webmasters ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วจ้า สดใหม่ K550i สีขาว สดใส แจ่มมาก
แถม mem 128M เห็นเจ้าของร้านบอก นานๆจะโชคดีเจอ mem 128 ไม่รู้จริงป่าว

ตื่นเต้นๆ นึกอะไรไม่ออกเลย สวยมาก เลยอยากถามหน่อยครับ

1. แบต K550i นี่ตอนแรกต้องดูแลยังไงครับ ตอนแรกนี่ต้องชาร์จกี่ชมครับ และต้องใช้ให้หมดแล้วค่อยชาร์จหรือห้ามให้หมดแล้วชาร์จเรื่อยๆครับ

2. ผมตั้งใจว่าอยากได้หูฟังสีขาว sony มีหูฟังสีขาวไหมครับ จะได้เข้ากัน
แต่ใจจริงอยากลองใช้หูฟังของ iPod แต่อยากรู้ว่า ระหว่างหูฟังของ sony กับของ iPod อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ

4 ช.ม. ครับไม่ต้องรอจนหมดครับเหลือซัก 30% ก็ชาร์จได้เลยครับ

มีครับผมแนะนำ HPM-75 ครับสีจะออกเงินๆหน่อย เสียงดีด้วยครับราคาประมาณ 1600 ครับ
แต่ถ้าอยากได้เป็น HPM-70 ก็มีเหมื่อนกันครับสวยกว่า HPM-75 แต่เสียงสู้ HPM-75 ไม่ได้ครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทดลองไฟล์ MP4 นี้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 12:40  

kj 2nd ผู้เขียน:
ผมได้ทดลองแปลงไฟล์ VDO เพื่อเล่นใน MP4 ซึ่งทดสอบกับมือถืหลายรุ่นก็เล่นได้ แต่พอทดสอบกับ K750 W810 แล้วมันกระตุกครับ เลยขอความร่วมมือจากท่านๆที่ใช้เครื่อง K550 ว่าพอเล่นได้หรือเปล่าครับ

กระทู้ใน Pantip ที่ตั้ง
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5870822/T5870822.html

ไฟล์ที่อยากให้ K550 ลองเล่น
http://rapidshare.com/files/59301053/23vv_002.mp4.html

58 วินาที 2.65 MB 176x144 QCIF

ลองแล้วครับเล่นได้มีกระตุกตอนที่เริ่มต้นที่มันเป็นถาพเลือนขึ้นก่อนจะมีชื่อเรื่องขึ้มมาอ่ะครับ
แล้วก็ตอนตัวหนังสือชื่อเรื่องมันกลายเป็นขนนกแล้วก็ปลิวหายไป จะกระตุกตอนที่ขนนก
มาใกล้หน้าจอนิดนึงครับ แต่โดยรวมแล้วก็ดูได้สบายครับ ไม่มีอาการเสียงไม่ตรงกัยถาพ
เพราะว่ามันกระตุกแค่นิดเดียวเองครับ อาการนี้เป็นเพราะว่าแปลงไฟล์มาโดยใช้ bitrate สูง
มากเกินไปครับ ถ้าลดลงมาซักนิดนึงก็ดูได้โดยไม่กระตุกแล้วครับ แล้วก็ w610 หรือ k550
จะสามารถเล่นไฟล์ VDO ขนาดใหญหรือเล็กกว่า หน้าจอได้ครับ มันเลือกได้ว่าจะเล่นไฟล์
ขนาดเท่าหน้าจอหรือว่า เท่าขนาดต้นฉบับ หรือจะซูมก็ได้ครับ เครื่อง w610 หรือ k550
เห็นเค้าบอกว่าอาการหน่วงก็น้อยกว่า w810 ครับ ผมคิดว่ามันน่าจะประมวลผลได้เร็วกว่า
w810 ครับ เครื่องที่ใช้ทดสอบของผมเป็น k550 แต่ว่าผ่านการ mod เป็น w610 นะครับ

4 ช.ม. ครับไม่ต้องรอจนหมดครับเหลือซัก 30% ก็ชาร์จได้เลยครับ

มีครับผมแนะนำ HPM-75 ครับสีจะออกเงินๆหน่อย เสียงดีด้วยครับราคาประมาณ 1600 ครับ
แต่ถ้าอยากได้เป็น HPM-70 ก็มีเหมื่อนกันครับสวยกว่า HPM-75 แต่เสียงสู้ HPM-75 ไม่ได้ครับ

kj 2nd ผู้เขียน:
ผมได้ทดลองแปลงไฟล์ VDO เพื่อเล่นใน MP4 ซึ่งทดสอบกับมือถืหลายรุ่นก็เล่นได้ แต่พอทดสอบกับ K750 W810 แล้วมันกระตุกครับ เลยขอความร่วมมือจากท่านๆที่ใช้เครื่อง K550 ว่าพอเล่นได้หรือเปล่าครับ

กระทู้ใน Pantip ที่ตั้ง
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5870822/T5870822.html

ไฟล์ที่อยากให้ K550 ลองเล่น
http://rapidshare.com/files/59301053/23vv_002.mp4.html

58 วินาที 2.65 MB 176x144 QCIF

ลองแล้วครับเล่นได้มีกระตุกตอนที่เริ่มต้นที่มันเป็นถาพเลือนขึ้นก่อนจะมีชื่อเรื่องขึ้มมาอ่ะครับ
แล้วก็ตอนตัวหนังสือชื่อเรื่องมันกลายเป็นขนนกแล้วก็ปลิวหายไป จะกระตุกตอนที่ขนนก
มาใกล้หน้าจอนิดนึงครับ แต่โดยรวมแล้วก็ดูได้สบายครับ ไม่มีอาการเสียงไม่ตรงกัยถาพ
เพราะว่ามันกระตุกแค่นิดเดียวเองครับ อาการนี้เป็นเพราะว่าแปลงไฟล์มาโดยใช้ bitrate สูง
มากเกินไปครับ ถ้าลดลงมาซักนิดนึงก็ดูได้โดยไม่กระตุกแล้วครับ แล้วก็ w610 หรือ k550
จะสามารถเล่นไฟล์ VDO ขนาดใหญหรือเล็กกว่า หน้าจอได้ครับ มันเลือกได้ว่าจะเล่นไฟล์
ขนาดเท่าหน้าจอหรือว่า เท่าขนาดต้นฉบับ หรือจะซูมก็ได้ครับ เครื่อง w610 หรือ k550
เห็นเค้าบอกว่าอาการหน่วงก็น้อยกว่า w810 ครับ ผมคิดว่ามันน่าจะประมวลผลได้เร็วกว่า
w810 ครับ เครื่องที่ใช้ทดสอบของผมเป็น k550 แต่ว่าผ่านการ mod เป็น w610 นะครับ

Khunpakinl ผู้เขียน:

ผมลองลบข้อมูลออกจาก M2 1GB ออกทั้งหมดแล้วเปิดเครื่อง ปรากฏว่าทำงานได้ตามปกติครับ ไม่ช้า ไม่หน่วง ไม่ค้าง จึงต่อ fast port เข้ากะเครื่องคอมแล้วเอาเพลง VDO และ ภาพจาก Mem ตัวเก่าลง ปรากฏว่าอาการเหมือนเดิมครับ พอลองเปิดเพลงฟัง มันค้างไปเรย เงียบ ดับก้อไม่ด้าย อาการไม่ค่อยดีครับ หรือว่าผมต้องใช้มันไปโดยที่ไม่ต้องใส่ข้อมูลอะไรเลย เอ้อ ... แล้วจาซื้อมาทามมายเนี่ย.... ผมไปซื้อมาจาก DATA IT พันทิพอ่ะครับ หวังว่าคงจะเอาไปเคลมได้ แต่ผมว่ามันน่าจะปกตินะครับ เพราะโอนถ่าย คัดลอกข้อมูลจากเครื่องไปได้ตามปกติ เสียบ fast port แล้วก้อเจอตามแปกติเหมือนอันเก่า พอมาเปิดเครื่องเท่านั้นแหละ เป็นเรื่องเรย ขอคำแนะนำหน่อยเถอะครับ ได้โปรด พลี้สสสสส.... (ไม่งั้นจะซื้อรุ่นแบบสากกะเบือไปเรย จะได้ไม่ต้องคาดหวังว่าจะทำอะไรให้ได้ ฮือๆๆๆ) Neutral Crying or Very sad Crying or Very sad

งั้นเอาไปเข้าศูนย์ดูครับ ให้ที่ศูนยืเค้าเช็คดูครับว่าเป็นที่แมมหรือว่าเป็นเครื่อง แนะนำ
ศูนย์ใหญ่ที่บางแขนครับ พนักงานน่ารักดีด้วย 555
lazydul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผิดปกติไม๊ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 21:21  

เพิ่งถอยเมม M2 2GB มาแต่มันดันโชว์ว่ามีอยู่ 1950MB ถือว่าผิดปกติไม๊คับ(ของ SanDisk 1700บาท) มันควรจะเป็น 2048MB ไม่ใช่เหรอคับ
lazydul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องแฟรชครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 21:42  

มีทางไหนที่จะใช้แฟรชได้บ้างไม๊ครับตัวเนี้ยครับ[url]http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=289[/url] เพราะจากตรงนี้เค้าบอกใช้ไม่ได้ [url]http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=37[/url]
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผิดปกติไม๊ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 03:55  

lazydul ผู้เขียน:
เพิ่งถอยเมม M2 2GB มาแต่มันดันโชว์ว่ามีอยู่ 1950MB ถือว่าผิดปกติไม๊คับ(ของ SanDisk 1700บาท) มันควรจะเป็น 2048MB ไม่ใช่เหรอคับ

ปกตินะคับ ของผม 1กิกส์มันจะขึ้นไม่เต็มคับ 1กิกของผมราวๆ 980 กว่าๆ
webmasters
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 11:16  

เครื่องผมมันเป็นอะไรไม่รู้ครับ มี msg เข้ามาใหม่ให้อ่านตลอดเลย
เหมือนเป็น msg โฆษณา

ใช้ 12call ครับ แก้ไขยังไงดีครับ มันรบกวนมากๆเลยครับ
------------------------------------------------------------------
อีกข้อคือ ผมใช้ Bluetooth Network Connection ต่อกับมือถือแล้วมันต่อ Internet Auto เลยครับ มีวิธีให้มันไม่ต่อ Auto ไหมครับ
------------------------------------------------------------------
อีกข้อคือผมมี ความคิดว่าอยากจะใช้ มือถือ ต่อกับ com ผ่าน Bluetooth แล้วเล่นเพลงในเครื่อง com เลยมันพอจะทำได้ไหมครับ ขี้เกียจโอนไฟล์เข้ามือถือ แฮะๆ
อีกข้อนะครับ ข้อสุดท้ายละ
K550i สามารถฟัง FM โดยไม่ต้องเสียบหูฟัง headphone ได้ไหมครับ ผมเห็นแว๊บๆในเว็บเหมือนมันจะทำได้ ^^

thankyou ~~
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 21:24  

สงสัยจะติดไวรัวอ่ะคับ ชื่อ system.exe เซ็งเลย มันจะมีโปรแกรมป้องกันไวรัสสำหรับ K550i มั้ยครับ แล้ว ผมใช้ Nod32 แสกนและลบ พอมั้ยครับ หรือต้องทำไงถึงจะเอามันออกได้ แต่เครื่องก็ยังปกตินะครับ
Oh-O
Year's Star

หัวข้อ : ม่วง..... ว้าว ๆๆ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 23:02  

เพิ่งเห็นแต่ในรูปนี่แหละ ยังไม่ได้เจอของจริงเลย แรงได้ใจจริง ๆ

แต่อยากได้ช็อคกิ้งพิงค์อ้ะ SE ไม่ยอมทำแน่ ๆ

--------------

ก้มหน้าใช้ NK ต่อไป...สักวันต้องลองใช้ SE ให้ได้
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ม่วง..... ว้าว ๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 00:17  

Oh-O ผู้เขียน:
เพิ่งเห็นแต่ในรูปนี่แหละ ยังไม่ได้เจอของจริงเลย แรงได้ใจจริง ๆ

แต่อยากได้ช็อคกิ้งพิงค์อ้ะ SE ไม่ยอมทำแน่ ๆ

--------------

ก้มหน้าใช้ NK ต่อไป...สักวันต้องลองใช้ SE ให้ได้

แนะนำ w580 เลยครับสีชมพูหวานจับใจเลย ไม่ใช่เครื่องตัวเครื่องนะครับ
หูฟังยังสีชมพูเลยครับโดนดีมั๊ยครับผมเห็นแล้วยังชอบเลยอ่ะ โดยเฉพาะหูฟังสีชมพูนี่อ่ะ
มันโดนดีจริงแต่จะให้ผมใช้ก็เกรงใจอ่ะ

สงสัยจะติดไวรัวอ่ะคับ ชื่อ system.exe เซ็งเลย มันจะมีโปรแกรมป้องกันไวรัสสำหรับ K550i มั้ยครับ แล้ว ผมใช้ Nod32 แสกนและลบ พอมั้ยครับ หรือต้องทำไงถึงจะเอามันออกได้ แต่เครื่องก็ยังปกตินะครับ

คือ k550 มันไม่ใช่พวกซิมเบี้ยนน่ะครับเรื่องไวรัสนี่มีโอกาศโดนแต่ก็คงไม่มีพลอ่ะครับ
มีโออกาศน้อยมากครับที่ k550 จะมีอากการแปลกๆเพราะไวรัส ถ้ากลัวว่ายังมีไวรัส
อยูู่ในเครื่องอีกลองหาโปรแกรมอื่นมันสแกนดูอีกสิครับอย่างเช่น bitdefender หรือร่มแดง
เพราะผมไม่ค่อยมั่นใจใน nod32 เท่าไหร่อ่ะครับเคยใช้มันแล้วแต่โดนไวรัสแถมลบไม่ออก
เลยเปลี่ยนมาใช้ bitdefender แทน ผมว่ามันไว้ใจได้มากกว่า nod32 อ่ะครับ
แต่มันจะหน่วงๆเครื่องซักหน่อย

มีทางไหนที่จะใช้แฟรชได้บ้างไม๊ครับตัวเนี้ยครับhttp://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=289 เพราะจากตรงนี้เค้าบอกใช้ไม่ได้ http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=37

อันนี้ผมว่าคงต้องรอตัวใหม่มาอ่ะครับ

เครื่องผมมันเป็นอะไรไม่รู้ครับ มี msg เข้ามาใหม่ให้อ่านตลอดเลย
เหมือนเป็น msg โฆษณา

ใช้ 12call ครับ แก้ไขยังไงดีครับ มันรบกวนมากๆเลยครับ
จำได้ว่ามันสามารถยกเลิกได้นะครับ ลองถามที่ 12call ดูครับ
อีกข้อคือ ผมใช้ Bluetooth Network Connection ต่อกับมือถือแล้วมันต่อ Internet Auto เลยครับ มีวิธีให้มันไม่ต่อ Auto ไหมครับ
อันนี้ไม่รู้อ่ะผมไม่เคยใช้ Bluetooth เลยอ่ะ
อีกข้อคือผมมี ความคิดว่าอยากจะใช้ มือถือ ต่อกับ com ผ่าน Bluetooth แล้วเล่นเพลงในเครื่อง com เลยมันพอจะทำได้ไหมครับ ขี้เกียจโอนไฟล์เข้ามือถือ แฮะๆ
รู้สึกว่ามันจะสามารถใช้เป็นรีโมทควบคุมการเล่นเพลงในเครื่องคอมได้นะครับ
แต่ผมไม่เคยลองเพราะไม่มี Bluetooth อ่ะครับลองใช้ดูละกันนะครับไปที่เมนูความบังเทิง
แล้วเลือกที่รโมทคอนโทรนอ่ะครับ
อีกข้อนะครับ ข้อสุดท้ายละ
K550i สามารถฟัง FM โดยไม่ต้องเสียบหูฟัง headphone ได้ไหมครับ ผมเห็นแว๊บๆในเว็บเหมือนมันจะทำได้ ^^

ถ้าเป็นพวก k750 สามารถทำได้ครับแต่มันเป็นการ modifi เครื่องนะครับ
k550 น่าจะทำได้เหมื่อนกันครับเพราะโปรแกรม Far ที่ใช้ในการ mod เครื่อง
ก็สามารถใช้กับ k550 ได้แล้ว แต่การ mod เครื่องทำให้ประกันหมดนะครับจนกว่าจะทำให้เครื่องกลับเป็นสภาพเดิม
thankyou ~~

เป็นเรื่องปกติครับ เพราะว่ามันก็มีบางไฟล์ที่โทรศัพท์มันสร้างขึ้นเองครับ
อย่างใน com ก็เหมื่อนกันครับ แค่คุณเปิดโพเดอร์ขึ้นมามันก็จะมีการสร้างไฟล์
ไว้ในโพเดอร์นั้นแล้วครับ เพียงแต่มันซ่อนไว้เท่านั้นเองครับ หรือแมมที่ไว้ใช้กับ
พวกกล้องดิจิตอลก็เหมื่อนกันครับ เป็นเรื่องปกติครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 22:53  

[size]
ทำไงดีครับ แฟ้ม อัลบั้มจากกล้อง ของเมมโมรี่การ์ด หายไปครับเข้าเมนู ตัวจัดการไฟล์ > บนเมมโมรี่สติ๊ก
แฟ้มอัลบั้มจากกล้อง หายไปครับ เลยโอนภาพไม่ได้เลย จะทำไงให้มันกลับมาครับ
แต่ในหน้ารวมมันยังโชว์อยู่นะครับ และ ในส่วนของ ในเครื่อง ก็ยังมีแฟ้มอัลบั้มจากกล้องอยู่
ผมลอง ตั้งค่ารีเซทเครื่อง ถอดแบต ถอดเมม เสียบใหม่ มันก็ยังไม่มา
[/size]
นะโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่าจะไปอัพได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ??
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 23:49  

cybershotk790 ผู้เขียน:

เอาหน้าจอ walkman 2.0 มาให้ดูครับ
ว่าสวยป่าว (อันนี้คือ k550 อัพเป็น w610 นะครับเลยมี walkman)

อยากทราบว่าจะไปอัพได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ??
jjibjoyce
Year's Star

หัวข้อ : jjibjoyce
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 01:28  

ที่กระทู้นี้เลยครับ
http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=11123
pongsk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 22:00  

เครื่องมันร้อนมากๆ ขณะที่คุยโทรศัพทนี่เป็นเรื่องปกติป่ะ หรือว่าเครื่องมีปัญหาอ่ะเพิ่งซื้อมาไม่ถึงสัปดาห์เอง
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 23:00  

pongsk ผู้เขียน:
เครื่องมันร้อนมากๆ ขณะที่คุยโทรศัพทนี่เป็นเรื่องปกติป่ะ หรือว่าเครื่องมีปัญหาอ่ะเพิ่งซื้อมาไม่ถึงสัปดาห์เอง

ผมใช้อยู่ไม่ร้อนอ่ะแต่มีคนบ่นเรื่องเครื่องร้อนกันหลายคนแล้วอ่ะ
ลองเอาไปเช็คที่ศุนย์ดูละกันครับ
ฺำBenzL6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Virus
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 06:52  

[size]
ทำไงดีครับ แฟ้ม อัลบั้มจากกล้อง ของเมมโมรี่การ์ด หายไปครับเข้าเมนู ตัวจัดการไฟล์ > บนเมมโมรี่สติ๊ก
แฟ้มอัลบั้มจากกล้อง หายไปครับ เลยโอนภาพไม่ได้เลย จะทำไงให้มันกลับมาครับ
แต่ในหน้ารวมมันยังโชว์อยู่นะครับ และ ในส่วนของ ในเครื่อง ก็ยังมีแฟ้มอัลบั้มจากกล้องอยู่
ผมลอง ตั้งค่ารีเซทเครื่อง ถอดแบต ถอดเมม เสียบใหม่ มันก็ยังไม่มา
[/size]

แก้หายแล้วคับ โดยการ format เมมใหม่ แฟ้มเมนูหายไปตั้งแต่โดนไวรัส ทำไมถึงบอกไวรัสไม่มีผลล่ะคับ ผมโดนเต็ม ๆ เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 11:35  

pongsk ผู้เขียน:

หุหุ.. เจอเหมือนกานคุย แค่ 5-10 นาที เครื่องร้อนมากเลย ไปติดต่อร้านที่ซื้อ ทีแรกทางร้านเปลี่ยนแบตให้ แต่ก็ไม่หาย ก็กลับไปอีกครั้งทีนี้ ทางร้านก็เลยเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้มาเลยครับ.. เพิ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อ อาทิตย์ ที่ 7 ต.ค. 50 ได้เครื่องใหม่มา หายแล้วครับ ดีขึ้นเยอะไม่ร้อนแล้วครับ คุยไป 30 นาที ยังแค่อุ่นๆ นิดๆ เอง แนะนำให้ไปเปลี่ยนเครื่องจากร้านที่ซื้อมาครับ (ถ้ายังอยู่ช่วงเวลาของร้านที่สามารถเปลี่ยนได้นะครับ) ..^^ ถ้าไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ คงต้องไปเข้าศูนย์อะครับ ยังงัยลองไปติดต่อดูนะครับ ^^
3G Phone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 15:48  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรกจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 36, 37, 38

ไปยังหัวข้อ: