Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3110 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1081 / เข้าชม: 2304698
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 16:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อไรจาขายล่ะ
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 19:43  

รอมาตั้งแต่เปิดตัวแล้วเมื่อไรจาขาย
ผู้ใช้โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าคิดครับ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 09:49  

Rolling Eyes มือถือลูกเล่นครบราคาถูกแบบนี้มันแปลกๆอยู่นะ ยิ่งของโนเกียของดีแต่ถูกนี่มันต้องมีไรแน่ๆ.........ฮึๆๆ ถ้ามีออกมาจริงๆยี่ฮ้ออื่นดับแน่เลย ราคา 5พันกว่าๆเอง (มันจะมีขายในไทยป่าวหว่า)
mooshadow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 11:40  

3110=3310+จอสี กล้อง วิทยุ mp3 เปลี่ยนบอดี้ รึป่าว(ทนเหมือนเดิมมั้ย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 13:31  

อยากได้มากเลยครับ เพราะตอนนี้เครื่องผมที่มีอยู่พังมาก ไม่มีเสียงเลย ฝาปิดด้านหลังก้อหาย Crying or Very sad ไปตามหา และถามตามร้านต่างๆก้อบอกว่ายังไม่มาครับ ขนาดถามร้านโนเกียยังบอกไม่ได้เลยครับ อยากสั่งจองมากๆ จะได้ทราบวันเวลาที่แน่นอนว่าจะได้ตอนไหน เอาเป็นว่าผมจะอดทนถึงต้นเดือน พ.ค. ละกันครับ ถ้าไม่มาวางขาย ผมจะซื้อซัมซุงครับ พี่น้อง Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 15:29  

รอมาตั้งแต่เปิดตัวแล้วคับพี่น้อง 2 เดือนแล้วจามาขายเมื่อไรคับ พี่น้องคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 17:09  

ใจเย็นๆหน่อยครับพี่น้อง ยังไงรุ่นนี้มันก็ออกมาแน่ๆครับ โนเกียเองก็คงไม่อยากที่จะให้ซัมซุง
เอาตลาดรุ่นเล็กๆได้หรอกครับ การปล่อยตัวนี้มาสังหารนั้น หลายตัวของซัมซุงมีหวังได้เซ็ง
กันไปตามๆกันครับ อีกอย่างหนึ่งคือเวปหลักของโนเกียก็ออกมาระบุทั้งรายละเอียดและราคา
เรียบร้อย ดังนั้นรุ่นนี้เข้าไทยแน่นอน ไม่หมือนบางรุ่นที่เอามาโชว์หรา บอกว่าเร็วๆนี้ แล้ว
เอาออกจากระบบไป แต่รุ่นนี้ไม่ใช่นะครับ 3110 เข้าแน่นอน ก็อย่างที่บอกว่าไตรมาสที่ 2
มันก็อยู่ในช่วงเดือนนี้ถึงเดือนมิถุนายนนี้ครับ ส่วนคนที่ใจร้อนไปซื้อรุ่นอื่นก่อนนี่ตามใจนะครับ
แต่อยากให้อดทนรอนิดนึง ผมเองก็อยากได้เหมือนคุณๆนั่นแหละครับ

Arrow ปล.งานนี้ 3110 ออกมาเมื่อไร รุ่นเล็กของรุ่นไหนๆก็ต้องหนาวๆไปตามๆกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 19:05  

ตอนนี้จายังไม่มีเครื่องใช้ก็จารอรอๆๆๆ Arrow นานเท่าไรก็รอ Arrow Very Happy Smile Surprised Shocked Confused Cool Laughing คับพี่น้องงงงงงงงงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 00:14  

ผมคิดว่าน่าจะออกประมาณ พ.ค. นี้นะครับ สัญชาติญาณของผมผิดพลาดเสมอ อิอิ Laughing Laughing
ถ้าไปถามพวกศูนย์โนเกียยังไงเขาก็ไม่รู้หรอกครับ ขนาดตอนนั้นไปถามรุ่น 6300 เขายังไม่มีคำตอบให้เลย ตอนนั้น 6300 มีขายแล้วนะ เพียงแต่ว่ามันขายดีจนเกลี้ยง ในระหว่างรอของล็อตใหม่นี่แหละ ทางศูนย์ไม่รู้เรื่องราวไรหรอกครับ รอก็คือรออ่ะ Sad Sad Sad
cm nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 14:25  

ก็เวปหลักโนเกีย เขาว่าวางขายปลายเดือนเมษายน นิคับ รอๆ กันหน่อยครับ
ผมก็รอเหมือนกัน อิอิ
XCXC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 18:42  

cm nokia ผู้เขียน:
ก็เวปหลักโนเกีย เขาว่าวางขายปลายเดือนเมษายน นิคับ รอๆ กันหน่อยครับ

มีบอกด้วยเหรอครับ? ขอlinkไปดูหน่อยได้มั๊ยครับ
cm nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 10:18  

XCXC ผู้เขียน:
cm nokia ผู้เขียน:

มีบอกด้วยเหรอครับ? ขอlinkไปดูหน่อยได้มั๊ยครับ

เปลี่ยนไปแล้วอ่ะคับ เป็น เม.ย.-มิ.ย.
ลิงค์เดียวกับข้างบนน่ะคับ
http://www.nokia.co.th/nokia/0,,101019,00.html
zoxoco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 16:38  

Classic จริง ๆ เลยครับ น่าใช้ดีนะ ไม่แพงมาก

ที่ไม่แพงมากคงเพราะหน้าตาที่ Classic จริง ๆ เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 18:09  

มันจาหมดความอดทนไหมนะ วางจำหน่ายช้าจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 12:41  

Embarassed ข้างบนน่ะไปดูตรงไหนมานะ Embarassed
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 20:19  

รอ...ฉันรอ3110ที่ฉันฝัน รอแม้ไม่รู้วัน...ที่มันจะมา รอ...ฉันเลือกจะรอแม้ต้องมีน้ำตา

เพลง รอ3110ที่ฉันฝัน (มาจาก รอ...หนึ่งคนที่ฉันฝัน กุ๊กไก่ buzz Music )
______________________________________________________-__
อยากได๋ อยากได๋ ไม่แพงด้วย ช่วงนี้ยิ่งไม่มีมือถือใช้อยู่ เด๋วปะเดินไปหา Nokia ที่ 0ใหญ่เลย ไปรื้อโกดังจ่ายราคาตามเว็บของNokia(เถื่อนไปอะเปล่าเรานิ) นานาจิตตัง อยากได๋อ่าาาาาา

*************************จบ**************************

*รอจนมะปลื้มแล้วนะ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 22:14  

ราคา 5620
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 22:45  

มีขายที่ร้านยัง Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 12:31  

ตาฟาดไปรึป่าวฟะ เมื่อคืน เวปสยามโฟน เปลี่ยนราคาเป็น 5,620 บอกว่าวางจำหน่าย เมษายน 2550 มาวันนี้ 19 เม.ย. 50 เปลี่ยนเป็นแบบเดิมอีกแล้ว 6,500 บาท วางจำหน่ายใตรมาส 2 โค ตะ ระ งงงงงงงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 17:48  

เขาไม่ได้ตาฝาดหรอกฮะ เขาไม่ได้ดูในสยามโซน เวปนี้ราคาบางทีก็ไม่ตรง
แต่เขาดูมาจาก เอ็มลิ้งค์ ไม่งั้นก็ที่นี่ คลิกเลย
http://www.nokia.co.th/nokia/0,,96169,00.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 17:50  

แล้วสยามโฟนก็ตั้งราคา 6500 มาแต่ไหนแต่ไรแล้วคร้าบบ ไม่ได้เพิ่งมาเปลี่ยนหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 17:51  

แต่ไหงวันนี้เปลี่ยนราคาลงกลับอีกแล้วอ่ะ งง
ไม่บอก :P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 18:18  

เครื่องเข้าภายในเดือนนี้แน่ครับCool
ส่วนราคาก็ 5620 บาทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 21:56  

ข้อมูลทั่วไป Nokia 3110 Classic - โนเกีย
- Simply Connect -
เปิดตัวครั้งแรก 13 กุมภาพันธ์ 2007 (สยามโฟนฯ)
ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 2 ปี 2007 (เมษายน 50)
ราคาเปิดตัว 5,620 บาท (เมษายน 50)

ข้อความจาก สยามโซนอ่ะคับ
vinpm1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 19:30  

wit25 ผู้เขียน:
แบตรหัส BL-5C ทำไมความจุ มันไม่เหมือนเดิม ในรุ่น 1110 ก็รหัสนี้ แต่ความจุ 900 mah งงจริงๆ แต่ก็ถือว่าแบตรหัสนี้อึดจริงๆครับ

คุณเข้าใจถูกแล้วคับ แบตรุ่นนี้ที่ถูกคือ 970 mAh
ที่ถูกต้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 00:34  

vinpm1 ผู้เขียน:
wit25 ผู้เขียน:
แบตรหัส BL-5C ทำไมความจุ มันไม่เหมือนเดิม ในรุ่น 1110 ก็รหัสนี้ แต่ความจุ 900 mah งงจริงๆ แต่ก็ถือว่าแบตรหัสนี้อึดจริงๆครับ

คุณเข้าใจถูกแล้วคับ แบตรุ่นนี้ที่ถูกคือ 970 mAh

คุณรู้จิงหรือปล่าวครับ
BL-5Cหน่ะแรกเริ่มเดิมทีที่ 850mAh-->900-->970-->1020mAh
สำหรับรุ่นนี้หน่ะเป็นรุ่นแรกที่ใช้1020mAhสำหรับBL-5C
เเdfs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 12:40  

วางขายยังอะครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 13:54  

เเdfs ผู้เขียน:
วางขายยังอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 16:44  

แล้วขอถามเรื่องแบตเตอรี่หน่อยสิครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
คือว่ารุ่นที่ใช้แบตมิลลิแอมป์อย่างนึงแวไปใช้แบบมิลลิแอมป์มากกว่าจะเป็นอย่างไรครับ
เช่นเครื่องมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า หรือว่าสามารถใช้แทนกันได้ด้วยดี ถ้าเป็นอย่างนั้น
ผมจะได้ซื้อแบตที่มีความจุของไฟมากกว่ามาเปลี่ยนครับ คือว่าสงสัยมากๆครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 17:10  

จะมาพร้อมกันทีเดียวกับ N 76 ป่าวหว่า???
kAtwOmAn
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 19:16  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วขอถามเรื่องแบตเตอรี่หน่อยสิครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
คือว่ารุ่นที่ใช้แบตมิลลิแอมป์อย่างนึงแวไปใช้แบบมิลลิแอมป์มากกว่าจะเป็นอย่างไรครับ
เช่นเครื่องมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า หรือว่าสามารถใช้แทนกันได้ด้วยดี ถ้าเป็นอย่างนั้น
ผมจะได้ซื้อแบตที่มีความจุของไฟมากกว่ามาเปลี่ยนครับ คือว่าสงสัยมากๆครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

รุ่นนี้คุ้มดี น่าใช้มากค่ะ ถ้าต้องการใช้โทรศัพท์มือหนึ่ง แต่ถ้าเป็นเรา คงไปซื้อรุ่น 5500 มือสองมาใช้ดีกว่า ราคาก็อยู่ราวๆ สี่ถึงห้าพันบาท ฟังค์ชั่นคุ้มกว่าค่ะ

ส่วนเรื่องแบตสามารถใช้ได้ค่ะ แต่ถ้าใช้แบตที่มิลลิแอมป์มากขึ้น แบตมันจะหนาขึ้น แล้วจะปิดฝาหลังได้หรือป่าวก็ต้องลองดูนะคะ เคยลองกะบางรุ่นแล้วปิดฝาหลังไม่ได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 21:24  

อยากได้โทสับใช้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 22:43  

kAtwOmAn ผู้เขียน:

รุ่นนี้คุ้มดี น่าใช้มากค่ะ ถ้าต้องการใช้โทรศัพท์มือหนึ่ง แต่ถ้าเป็นเรา คงไปซื้อรุ่น 5500 มือสองมาใช้ดีกว่า ราคาก็อยู่ราวๆ สี่ถึงห้าพันบาท ฟังค์ชั่นคุ้มกว่าค่ะ

ส่วนเรื่องแบตสามารถใช้ได้ค่ะ แต่ถ้าใช้แบตที่มิลลิแอมป์มากขึ้น แบตมันจะหนาขึ้น แล้วจะปิดฝาหลังได้หรือป่าวก็ต้องลองดูนะคะ เคยลองกะบางรุ่นแล้วปิดฝาหลังไม่ได้ค่ะ

แล้วปัญหาแทรกซ้อนมันไม่มีเหรอครับผม ผมเคยลองใช้เหมือนกันครับ มันก็ใช้ได้
แต่กลัวว่าจะมีปัญหาในระยะยาวหรือเปล่า เท่านั้นอ่ะครับ เพราะใช้ BL-4C อยู่อ่ะครับ
นกเขา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3100
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 07:04  

ต้นเดือน พค. มาแน่นอน
IT MAN
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 16:36  

ข้อสังเกต รุ่นนี้คงจะไม่ได้แถมเมม ใช่หรือไม่

อุปกรณ์มาตรฐาน

ตัวเครื่อง
แบตเตอรี่ Li-ion BL-5C 1,000 mAh จำนวน 1 ก้อน
อุปกรณ์ชาร์จเร็วแบบ AC-3
ชุดหูฟังสตอริโอ 1 เส้น HS-47
คู่มือการใช้งานไทย/อังกฤษ 1 เล่ม

ที่มา http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000354&Logo=Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 07:48  

รู้ได้ไง ว่า เดือน พ. ค. จะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 08:48  

เมื่อไหร่จะมาซักทีอ่ะ เอาแน่ๆ อ่ะค่ะ ใครที่รุช่วยตอบที รอมานานแย้วอ่ะ เครื่องเก่าก็จะแย่แล้วว กลัวว่าคุยๆอยู่มันจะระเบิดซะก่อน.... Rolling Eyes
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 11:29  

Surprised เดี่ยวก็มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:11  

กทม.มีขายยังครับ ลงคลิปวีดีดอได้ไหม ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ สั่งซื้อจากไหนดี
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 19:08  

กทม.มีขายยังครับ ลงคลิปวีดีดอได้ไหม ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ สั่งซื้อจากไหนดี

ยังไม่วางขายในตอนนี้ค่ะ สามารถลงคลิปวิดิโอได้ ถ่ายคลิปก็ได้ ฟัง MP3 ก็ได้ FM ก็ได้ แถมกล้องตั้ง1.3ล้านพิกเซล ในราคาที่จะเปิดตัวประมาณ 5,620 บาทค่ะ ศูนย์ที่จะมีขายแน่ๆคือ Mshop ค่ะ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 19:16  

รุ่นนี้รองรับระบบ Active Standby หรือเปล่าครับ
มีแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:45  

Sincerely ผู้เขียน:
รุ่นนี้รองรับระบบ Active Standby หรือเปล่าครับ

มีครับ active standy เป็น feature สำหรับ series 40 3rd edtion ทุกรุ่นอยู่แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 11:40  

รอ....รอ..รอกานต่อปาย อยากทราบวันแน่ๆ อ่ะ เครื่องนี้ที่ใช้อยู่จะไม่ไหวแล้วนะนี่...
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 15:34  

อดทนอีกหน่อยนะครับ ไม่นานเครื่องศูนย์คงวางขายแล้ว

รุ่นนี้ถือว่าคุ้มค่า คุ้มราคามากมาย ฟังค์ชั่นครบครันตามใน SPEC. ของสยามโฟน

ข้อด้อยที่พบมี 2 อย่างคือ จอแสดงผลที่ไม่สดใสมากนัก กับช่องใส่เมมโมรี่การ์ดที่อยู่ใต้แบตเตอรี่ ทำให้ต้องปิดเครื่อง/ถอดแบตฯทุกครั้งที่ต้องการเปลี่ยน แต่เค้าก็มีการเชื่อมต่ออื่น ๆ มาให้แก้เซ็ง ราคา 5 พันกว่าบาท โนเกียใส่มาให้ขนาดนี้ก็ถือว่าสุดยอดมาก ๆ แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:18  

โทรศัพเครืองเก่า มันรวนมากแล้ว รอก่อนดีใหม หรือจะตัดใจซือซื้อ6233 หาผู้เชียวชาญช่วยตอนหน่อย Very Happy
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 18:33  

มีแน่ ผู้เขียน:
Sincerely ผู้เขียน:

มีครับ active standy เป็น feature สำหรับ series 40 3rd edtion ทุกรุ่นอยู่แล้วครับ

โอ้ถ้ารองรับจริงอย่างที่บอก เห็นทีคงต้องรอซะแล้ว Laughing
5620บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 19:16  

ไม่ต้องรอแล้วครับ มีขายทั่วไปแล้ว......
IT MAN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 19:24  

5620บาท ผู้เขียน:
ไม่ต้องรอแล้วครับ มีขายทั่วไปแล้ว......

จริงอ่ะ Shocked Shocked Shocked ที่ศูนย์ไหนมีขายอ่ะ.....(ซื้อที่ศูนย์ชัวร์กว่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:01  

จริงรึเปล่าคับพี่น้องที่ว่ามีขายทั่วไปแล้ว อยากได้มากๆๆๆ
inuchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:34  

มีขายที่ไหนอ่ะ ใครรู้บอกที ที่ศูนย์มีแล้วหรือยัง
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:58  

inuchan ผู้เขียน:

มีขายที่ไหนอ่ะ ใครรู้บอกที ที่ศูนย์มีแล้วหรือยัง
.

เห็นทาง Jaymarts บอกว่าของจะมาพรุ่งนี้ และจะส่งไปสาขาต่างๆครบถ้วนภายในอาทิตย์นี้
NK 3110 Classic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:28  

มาแล้วจริงนะ จะได้ทุบกระปุก Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:57  

แปลกนะ ถูกกว่า รุ่น 6600 อยากรู้จัง 6600 มีไรดี ราคาถึงยังอยู่ที่ประมาณ 7,000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 06:30  

Active Standby คืออะไรค่ะม่ายรู้จักอ่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 06:32  

แล้วปุ่มกดจะเป็นภาษาไทยไหมอ่า มือถือพังแล้วรอรุ่นนี้อยู่ไม่ได้โทรหาใครเลยเรา มาไวๆๆหน่อยครับพี่น้อง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 10:17  

Active Standby คืออะไรค่ะม่ายรู้จักอ่าค่ะ
จอแสดงเกี่ยวกับ ไอคอนที่ใช้บ่อย/ปฏิทิน/บันทึกครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 10:18  

แล้วปุ่มกดจะเป็นภาษาไทยไหมอ่า มือถือพังแล้วรอรุ่นนี้อยู่ไม่ได้โทรหาใครเลยเรา มาไวๆๆหน่อยครับพี่น้อง
แน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:33  

มาแล้วจริงๆ ป่าวคะนี่ จะได้ไปซื้ออาทิตย์นี้เลย เพราะตอนนี้จะแย่แล้วค้า...
ขาไม่ประจำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 15:17  

m-link มีขายแล้วคับ 5620

มีใครซื้อมามั่งยังเอ่ย ดีไม่ดียังไงบอกกันด้วยนะคับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:17  

Surprised มีคนซื้อมาใช้รึยัง
มีข้อสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:05  

ถ้าจะซื้อระหว่าง 6300 ++++ 3110classicจะเลือกอะไรดี จะไปซื้อเร็วนี้อะ
annnywa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:35  

อยากได้ใครซื้อมาแล้วบ้างบอกหน่อยดีป่าวเป็นไง แล้วตกลงแถมเมมมั้ยอ่ะจะได้ซื้อถูกจ้า Very Happy
yagami23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 19:54  

ร้านm-link มีขายที่ไหนมั่งอ่ะครับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 19:57  

ร้านM-Link อยู๋ไหนอ่ะครับ ซีคอนมีร้านนี้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:22  

ซีคอนมีคับ

อยู่ตรงแถวๆ ร้าน black canyon ชั้น G โซนโรบินสัน
เห็นนานแล้วนะ ไม่แน่ใจตอนนี้ยังอยู่รึป่าว

^^*
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:37  

น่าจะมีรีวิวมาเลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 10:01  

เหอๆๆๆๆ

ลองไปดูแบบ 3d มาแล้ว โคดหรูเลยอ่ะ

ดูในเว็บโนเกียอ่ะ

http://europe.nokia.com/A4346050

เข้าไปดูกันน่ะ หรูมาก หรูกว่าในรูปที่เว็บนี้อีก ( ซึ่งคิดว่าของจริงคงไม่เป็นแบบใน 3d แน่ๆ )

++++++++++++++++

รุ่นนี้กระแสตอบรับค่อนข้างดีแฮะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 10:07  

เอารูปมาให้ดูอ่ะ มะรุ้เคยดูกันยังนะ

รูปนี้ ดูไปดูมา ก็คล้ายๆ N72 อยุบ้าง

ด้านล่างน่ะ มีช่องเสียบ MiniUSB ด้วย ( เหนเค้าเขียนมาว่างี้ )

http://europe.nokia.com/A4346050 ---- ลองไปดูแบบ 3D ดูนะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แต่ตอนนี้คงใกล้วางขายแล้ว ไปดูของจริงเลยก็ได้ เหอๆๆๆ
3110 classic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:30  

วันนี้เห็นตัวจริงแล้ว สวยดีครับ
ที่ฟอร์จูน ร้าน ais ราคา 5590 บาท Laughing
เซรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:56  

เราเพิ่งไปซื้อ 3110 classic มาหน้าจอ 65536 สีอะ หน้าจอไม่ชัดเลยไหนบอกว่า สองแสนกว่า เซรงมากๆเลย
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 22:39  

เซรง ผู้เขียน:
เราเพิ่งไปซื้อ 3110 classic มาหน้าจอ 65536 สีอะ หน้าจอไม่ชัดเลยไหนบอกว่า สองแสนกว่า เซรงมากๆเลย

เพิ่งซื้อเหรอ แล้วทำไมถึงซื้อละ ไม่ได้ลองก่อนซื้อเหรอ ตาบอดสีอ่ะป่าว รู้ทั้งรู้ว่าหน้าจอไม่ชัดแล้วซื้อทำแป๊ะไรค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:13  

โจคุง ผู้เขียน:
เซรง ผู้เขียน:

เพิ่งซื้อเหรอ แล้วทำไมถึงซื้อละ ไม่ได้ลองก่อนซื้อเหรอ ตาบอดสีอ่ะป่าว รู้ทั้งรู้ว่าหน้าจอไม่ชัดแล้วซื้อทำแป๊ะไรค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

มันจะเป็นไปได้เหรอที่หน้าจอแค่65kอ่ะ ในเวบโนเกียเอ็งยังบอกว่า หน้าจอ Active TFT 262,144 สี, QVGA 128 x 160 พิกเซล ขนาด 1.8 นิ้ว
ตามนี้อ่ะ http://www.nokia.co.th/nokia/0,8764,101020,00.html
pa_12
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ : เข้ามารอด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:24  

ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจรุ่นนี้เหมือนกัน

และอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับตัวเครื่องจาก ท่านผู้รู้และคนที่ได้ซื้อมาแล้ว

โปรดให้ข้อมูลการใช็ด้วย

ขอบคุณครับ
pa_12
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:29  

ใครซื้อมาใช้แล้วบ้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
แจ้งข้อมูลการใช้ให้ทราบหน่อย
เพื่อประกอบการตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 09:55  

เริ่มลังเลซะแล้วตกลงยังไงกัน มีผู้รู้มาตอบด้วย อย่าเถียงกันพี่น้อง
fireball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : AXL ROSE กับ SLASH ตอนนี้มันทำอะไรกันอยู่ว่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 11:25  

หน้าจอไม่ชัดนะ แต่ก็คุ้มกับราคาล่ะ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 18:16  

สมควรที่จอไม่เนียนอ่ะ จำนวนพิกเซลมันต่ำไปสำหรับจอใหญ่ขนาดนี้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 07:23  

ไม่ชัดก็ไม่ต้องซื้อดิ ก็ไปลองดูของก่อนดิครับไม่ชัดก็ไม่เอา ใครจะมาบังคับให้ซื้อละครับ
ราคา 5พันก่าจะเอาแจ่มหมดเลยเหรอได้ลูกเล่นมาเยอะแล้วจะเอาสมบูรณ์ก็ไปซื้อรุ่นอื่นสิครับหมื่นกว่า+ ขี้เกียจฟังคำบ่นครับผม แต่ผมจะซื้อรุ่นนี้รอวันวางขาย จบแม่ไม่ปลื้ม
mon555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 07:53  

ผมไปซื้อมาละ 5500 ซื้อ mem อีก1GB ใส่เพลงไป400mb ก้อโหลดเร็วดี หน้าจอมันไม่ละเอียดเท่าไร แต่ไม่เสียใจ ขอบอกว่าคุ้มมาก 5000 เอง Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 09:23  

มีขายที่ไหนเหรอจ๊ะที่รักบอกหน่อยสิ
namko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 10:13  

เหอๆ ไปดูมาแล้วที่ศูนย์ 5620 บาท
แต่ค่อนข้างผิดหวังอ่ะ ดูตัวเครื่องเปราะๆยังงัยไม่รู้
ดูในรูปดูออกมาก็โอเคนะ แต่ตัวจิงน่ากัว
สงสัยตกทีเดียวกะจาย แต่ก็เข้าใจนะเรื่องราคา
แล้วเขาก็แถมเมมให้ด้วยนะ 64
แต่ก็ไม่ได้ซื้ออ่ะ เสียดายที่รอมานาน
ก็เลยตกลงปลงใจกับ 6233 ไปเรียบร้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:56  

รบกวนผู้รู้เทียบกันกับ 6151 ให้หน่อยสิครับ
ว่าทั้งสองรุ่นนี้มีอะไรที่แตกต่างกันบ้างครับ
jeabpower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 17:43  

ซื้อมาใช้แล้วครับ คล้าย 6300 ต่างกันที่กล้อง กับความละเอียดหน้าจอ รับรองว่าคุ้ม ที่มาบุญครอง ร้าน NASA PHONE 5250 เอง เอาอะไรมากกับราคานี้ เมม 1 G 370 บาท แค่นี้ก็คุ้มแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 18:37  

หน้าจอที่บอกว่าไม่ชัดนี่ขนาดไหนเหรอ
ถ้าเหมือนๆกันกับพวกซี่รี่ส์ 40 ทั่วไปอื่นๆ เช่น 6080, 6111, 6151, 7360
ที่มีความละเอียดระดับ 128 X160 pixel นี่ถือว่าแจ่มแล้วกับราคานี้
(แต่ถ้าเหมือนกะ 6070 คงไม่ค่อยเวิร์คเท่าไร เพราะจอเป็นแบบ CSTN)
แล้วเสียงจากลำโพงเวลาคุยชัดเจนดีไหม
คงไม่ใช่รุ่นที่เอา 6151 มาปรับหน้ากาก (เพราะ6151ปุ่มพาวเวอร์มันห่วย)
แล้วลดราคาลงนะ กำลังตัดสินใจว่าจะเอารุ่นนี้หรือ W200i อยู่อ่ะ
ส่วนตัวแล้วคิดว่าชอบเพลง แต่ตัวมันติดที่ว่าของโซนี่มันมีแค่อินฟราเรดอ่ะ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 18:41  

เดาได้ว่าคงไม่ต่างจาก 6151 แค่ปรับรูปลักษณ์
B R C
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 23:52  

ใช้มาสองวันแล้วน่ะครับ ซื้อมาตั้งแต่วันแรกเลย
ดูๆ แล้วไม่มีปัญหาอะไร ถูกใจตรงทีราคาถูกดีเนี่ยแหละครับ
(ตรง Music Player อ่านชื่อเพลงภาษาไทยไม่ออกอะคับ ...)
คนนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6233/3110
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 03:15  

ผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบ6233กับ3110ให้หน่อยซิครับว่ารุ่นไหนคุ้มค่ากว่ากัน

6233 ราคา 7200 บาท / 3110 ราคา 5620 บาท ต่างกัน 1580 บาท

รูปลักษณ์ภายนอก 6233 ออกมานานพอสมควร ค่อนข้างชินตาแล้ว อาจดูไม่ตึ่นตาตื่นใจเท่า 3110 ครับ

การเชื่อมต่อ ใกล้เคียงกัน ต่างกันตรง3110มีUSBพอร์ต การโอนถ่ายข้อมูลแตกต่างกันมากไหมครับ ช่วยคอมเมนต์หน่อย

ความละเอียดของหน้าจอ 6233 240 x 320 ขนาด2" กล้อง2ล้าน/3110 128 x 160 1.8" กล้อง1.3ล้าน แหม!ข้อนี้3110ด้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด แต่ก็นั่นแหละ ก็ตามราคาที่แตกต่าง อันนี้ต้องชั่งใจอย่างมากครับ

3110ไม่แถมmicroSD Card แต่มีหน่วยความจำภายใน 9 MB /6233 หน่วยความจำภายใน 6 MB ให้microSD Card มา128MBอีกต่างหาก

6233ถ่ายภาพวีดีโอความละเอียดระดับ VGA (640x480 Pixels)/3110ถ่ายภาพวีดีโอ (QCIF : 176x144 Pixels) ดูความละเอียดแตกต่างพอสมควร แต่ไม่เข้าใจความแตกต่างระหว่าง VGAของ6233กับQCIFของ3110ครับ

ระบบเสียงและลำโพงคู่ของ6233น่าจะเป็นจุดเด่นที่ไม่ทราบว่า3110จะสู้ได้แค่ไหน

6233มี3G /3110ไม่มี แม้ว่าจะยังไม่ได้ใช้ก็ตาม

ไม่ทราบว่ายังมีความแตกต่างส่วนอื่นอีกหรือไม่ช่วยคอมเมนท์ด้วยครับ

สุดท้ายสรุปความคุ้มค่าระหว่าง2รุ่นนี้ให้หน่อย ในราคาที่ต่างกัน 1580 บาท

เชิญผู้รู้ที่มีประสบการณ์การใช้งานทั้ง2รุ่นออกความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 09:40  

ขอถามด้วยคนนะค้า...
- มีสีไรบ้างอ่ะ
- เสียงพูดคุยดังชัดดีป่าวว
- แล้วเสียงเรียกเข้าด้วย เป็นไงคะ ชัดหรือแตกอ่ะป่าว
- หน้าจอนี่ไม่ชัดเลยเหรอคะ แล้วตัวใหญ่มั๋ย ปุ่มกดเล็กกดยากอ่ะป่าว แบบว่าผู้ใหญ่ใช้
น่ะค่ะ
- สำคัญในกล่องมีไรมาให้บ้างอ่ะคะ
- ถ้ารุ่นนี้คิดว่าไม่เวิรค์แล้วซื้อรุ่นไหนดีคะ ที่ราคาประมาณนี้แล้วคุณสมบัตโอเชอ่ะ...ยี่ห้ออื่นก็
ได้ค่ะ แต่ถ้าได้โนเกียจะดีมาก

ขอบคุณนะค้า....อุส่าห์รอมาตั้งนาน ดันจะมาไม่เวิร์กซะงั้นอ่ะ
No_gear07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:27  

ไปลองที่ศูนย์ Nokia มา มีสีดำ สีเดียว
ซื้อตอนนี้มีแต่แบตต์ หูฟัง กับที่ชาร์ตให้ ไม่แถมการ์ด
สีหน้าจอไม่ค่อยสดใส ความละเอียดพอใช้ได้ สมราคา ฟังชั่นเยอะดี
ที่ไม่ค่อยประทับใจคือ เพลง mp3 เสียงไม่ค่อยดี ทางพนักงานของศูนย์ Nokia เองก็บอกว่าเป็นเสียงระบบ Mono (ถ้าเน้นฟังเพลงด้วยขอแนะนำเป็น N series มากกว่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6233/3110
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:27  

คนนอก ผู้เขียน:
ผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบ6233กับ3110ให้หน่อยซิครับว่ารุ่นไหนคุ้มค่ากว่ากัน

6233 ราคา 7200 บาท / 3110 ราคา 5620 บาท ต่างกัน 1580 บาท

รูปลักษณ์ภายนอก 6233 ออกมานานพอสมควร ค่อนข้างชินตาแล้ว อาจดูไม่ตึ่นตาตื่นใจเท่า 3110 ครับ

การเชื่อมต่อ ใกล้เคียงกัน ต่างกันตรง3110มีUSBพอร์ต การโอนถ่ายข้อมูลแตกต่างกันมากไหมครับ ช่วยคอมเมนต์หน่อย

ความละเอียดของหน้าจอ 6233 240 x 320 ขนาด2" กล้อง2ล้าน/3110 128 x 160 1.8" กล้อง1.3ล้าน แหม!ข้อนี้3110ด้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด แต่ก็นั่นแหละ ก็ตามราคาที่แตกต่าง อันนี้ต้องชั่งใจอย่างมากครับ

3110ไม่แถมmicroSD Card แต่มีหน่วยความจำภายใน 9 MB /6233 หน่วยความจำภายใน 6 MB ให้microSD Card มา128MBอีกต่างหาก

6233ถ่ายภาพวีดีโอความละเอียดระดับ VGA (640x480 Pixels)/3110ถ่ายภาพวีดีโอ (QCIF : 176x144 Pixels) ดูความละเอียดแตกต่างพอสมควร แต่ไม่เข้าใจความแตกต่างระหว่าง VGAของ6233กับQCIFของ3110ครับ

ระบบเสียงและลำโพงคู่ของ6233น่าจะเป็นจุดเด่นที่ไม่ทราบว่า3110จะสู้ได้แค่ไหน

6233มี3G /3110ไม่มี แม้ว่าจะยังไม่ได้ใช้ก็ตาม

ไม่ทราบว่ายังมีความแตกต่างส่วนอื่นอีกหรือไม่ช่วยคอมเมนท์ด้วยครับ

สุดท้ายสรุปความคุ้มค่าระหว่าง2รุ่นนี้ให้หน่อย ในราคาที่ต่างกัน 1580 บาท

เชิญผู้รู้ที่มีประสบการณ์การใช้งานทั้ง2รุ่นออกความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ผมยังไม่เคยใช้ 3110 หรอกนะครับ แต่ถ้าเทียบกันแล้วผมว่า 6233 น่าใช้กว่าครับ
เพราะ 3110 เหมือนเป็นรุ่นที่เอา 6151 มาปรับปรุง ถ้าราคาห่างกันแค่ 1580 บาท
ผมว่ายังไง 6233 ก็คุ้มค่ากว่า เนื่องจากเป็นรุ่นที่รองรับ 3G ไว้แล้ว (ไม่แน่ว่าจะมา
ตอนไหน) ลำโพงคู่พิฆาต หน้าจออลังการกว่ามาก (อันนี้ผมเทียบจากหน้าจอ 6300
ของผมกับหน้าจอ 6111 ของพ่อผม จะดูรู้เลยว่าแจ่มกว่า) ส่วนกล้องที่ได้ผมว่าคุณภาพ
ใกล้เคียงกัน แค่ขนาดต่างกันเท่านั้นเอง เพราะ 6233 ไม่มีแฟลช แต่บางมุมก็ภาพ
สวยดี คุ้มค่ามาก วีดีโอเจ๋งกว่าเห็นๆ (อันนี้เคยดูของเพื่อน 6270 วีดีโอระดับ VGA
แจ่มมาก ส่วนแบบ QCIF มันควรจะหมดยุคไปแล้ว 6300ผมก็QCIF น่าจะเป็นCIFได้ละ)
แล้วพอร์ต USB นั้นโอนข้อมูลไม่ต่างกันหรอก แค่แบบ Pop-port หาซื้อสายดาต้าแพง
กว่าแบบ mini USB เท่านั้นเองครับ (เทียบจากโอนโดย 6300 ของผมกะ 6111 ของพ่อ)
เรื่องการ์ดความจำก็ใช้ Micro SD เหมือนกัน เดี๋ยวนี้ราคาการ์ด 1G ถูกกว่าเก่ามาก

กล่าวโดยสรุป ถ้าให้ความคุ้มค่ามากกว่าก็จะเป็น 6233 จะได้เต็มประสิทธิภาพกว่ามากครับ
แต่ถ้าเราไม่ค่อยได้ใช้อะไรมาก ก็มีแค่โทรออก-รับสาย ใช้กล้องถ่ายภาพบ้าง และใช้
โทรศัพท์เอาไว้ฟังเพลงเวลาไปนอกบ้านโดยขี้เกียจเอาพวกเครื่องเล่น MP3 ไป แค่นี้
3110 ก็ตอบสนองกับชีวิตความต้องการของคุณได้หมดแล้ว เพราะ 3110 ก็คุ้มค่ากับราคา
6233 ก็คุ้มกับราคาเช่นกัน ขึ้นกับว่าคุณใช้งานประสิทธิภาพของมันมากขนาดไหน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:32  

No_gear07 ผู้เขียน:
ไปลองที่ศูนย์ Nokia มา มีสีดำ สีเดียว
ซื้อตอนนี้มีแต่แบตต์ หูฟัง กับที่ชาร์ตให้ ไม่แถมการ์ด
สีหน้าจอไม่ค่อยสดใส ความละเอียดพอใช้ได้ สมราคา ฟังชั่นเยอะดี
ที่ไม่ค่อยประทับใจคือ เพลง mp3 เสียงไม่ค่อยดี ทางพนักงานของศูนย์ Nokia เองก็บอกว่าเป็นเสียงระบบ Mono (ถ้าเน้นฟังเพลงด้วยขอแนะนำเป็น N series มากกว่า)

แต่ผมว่าถ้าเน้นฟังเพลงควรมอง 5700 ที่กำลังจะเข้ามาขาย หรือ N91 จะดีกว่านะครับ
เพราะว่าเจ้า 2 ตัวนี้มีระบบไฮไฟ และมีชิบประมวลผลด้านเสียงแยกต่างหาก ทำให้
เวลาใช้หูฟังของยี่ห้อดีๆ ฟังแล้วจะสุดยอดมาก ถ้าฟังเพลงของ 3110 เป็นโมโน งั้นผมว่า
6233 ก็เจ๋งกว่างั้นดิ แต่ก็อย่างว่าแหละ คนละราคากัน
G007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:40  

ถามนิดซิคับ เปลี่ยนสี อักษรตรงไหนเหรอหาไม่เจออะครับ
(เห็นมีแต่สีอักษรโหมสแตนบายอะ)
-อักษรที่หน้าจออะครับหาไม่เจอ พอภาพพื้นหลังเป็นสีเข้ม
มองไม่เห็นตัวหนังสือเลยอะครับ
-แล้วเวลาไปซื้อเมนใส่นี่ ชื่อเมนรุ่นนี้เรียกว่าอะไรคับราคาประมาณเท่าไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6233/3110
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:50  

คนนอก ผู้เขียน:

เรื่องวีดีโออ่ะครับ ทั้ง 2 รุ่นยังคงถ่ายได้ที่ระดับ 15 เฟรม/วินาที เหมือนกัน ความไวใน
การขยับของการเคลื่อนไหวจึงเท่าๆกัน เพียงแค่ของ 6233 มันทำภาพได้ละเอียดกว่ามาก
ทำให้เรามองภาพคนในวีดีโอจะดูไม่เพี้ยนมากเท่ากับแบบของ 3110 ( คิดง่ายๆ ก็คงคล้ายๆ
กันกับถ่ายภาพนิ่งระดับ VGA กับแบบระดับ 2M นั่นแหละครับ แค่ขนาดขยาย แต่คุณภาพ
ก็ยังใกล้กัน แต่อันนี้เป็นเฉพาะบางรุ่นกับบางรุ่นเท่านั้นนะครับ ) ถ้าผมอธิบายซับซ้อนไป
ก็ให้คนอื่นมาอธิบายแทนละกันนะครับ T^T
G007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 11:27  

G007 ผู้เขียน:
ถามนิดซิคับ เปลี่ยนสี อักษรตรงไหนเหรอหาไม่เจออะครับ
(เห็นมีแต่สีอักษรโหมสแตนบายอะ)
-อักษรที่หน้าจออะครับหาไม่เจอ พอภาพพื้นหลังเป็นสีเข้ม
มองไม่เห็นตัวหนังสือเลยอะครับ
-แล้วเวลาไปซื้อเมนใส่นี่ ชื่อเมนรุ่นนี้เรียกว่าอะไรคับราคาประมาณเท่าไร

ถามต่ออีกนิด
-เห็นในคู่มือบอกว่าเมื่อใช้โหมดประหยัดพลังงานแล้วเมื่อไม่มีการกดใดๆๆแล้วหน้าจอก็จะขึ้นเวลาดิจิตอลมาแต่ผมรอดูมาตั้งนานมันก็แค่ไฟจอดับลงไม่เห็นมีนาฬิกาขึ้นมาเลย
(เปิดโหมดประหยัดพลังงานแล้วนะ)
nutprinceton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 18:24  

ถามคนที่ซื้อหน่อยสิคะ ว่าฟังเพลงชัดไหม

ถ่ายรูปให้ดูได้ไหมคะ

โหลดโปรแกรม ดิก อะไรได้รึเปล่าอ่า..

เสียงโทร-เข้า ชัดไหมคะ

รอรุ่นนี้มานานๆๆ มากค่ะ
หมีพูลลลล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3110c-edge
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 22:47  

ตอนนี้ซื้อมาแล้วค่ะ 3110c
- เสียงก็ใช้ได้ค่ะ
- ภาพที่ถ่ายออกมาจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่เวลาถ่ายภาพเคลื่อนไหวก็แจ่มกว่าค่ะ
- ฟังก์ชันทุกอย่างก็โอเคค่ะ โดยส่วนตัวแล้วซื้อมาคิดว่าคุ้มน่ะค่ะ
** แต่ตอนนี้กำลังลองทดสอบฟังก์ชันในเครื่องค่ะ เกี่ยวกับ edge ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ปกติก็ไม่เคยต่อเน็ตผ่านทางมือถือค่ะ เพิ่งจะลองใช้
คือเวลาเปิดเครื่อง 3110c มาจะมีตัว E ขึ้นมาสัก 1 นาที ก็หายไป(ใช้ชิม one 2 call)
พอไปที่เชื่อมต่อ มีแค่ gprs-internet
จึงอยากทราบว่า
1. เมื่อเปิดเครื่อง หน้าจอตัว E ขึ้นมาสัก 1 นาที แต่ในเครื่องตรงที่ "เชื่อมต่อ" มีแต่ gprs-internet แล้วเราจะสามารถเชื่อมต่อ edge ได้ยังไงค่ะ
2. ขั้นตอนการเชื่อม edge ต้องทำไงบ้างค่ะ
3. ปัจจัยในการเชื่อมต่อ edge ต้องมีไรบ้างค่ะ
4. E ที่ขึ้นมาแป้บเดียวจะสามารถติดต่อ edge ได้รึป่าว
*5. ถ้าท่านที่ซื้อ 3110c มาใช้แล้วช่วยตอบทีน่ะค่ะว่าสามารถใช้ edge ได้จิงรึป่าว
ช่วยแนะนำทีน่ะค่ะ ไม่รู้เรื่องจิงๆ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 00:49  

รู้เพียงว่าสัญลักษณ์ E ในกรอบสี่เหลี่ยมนั้น นั่นแหละคือการเชื่อมต่อแบบเอดจ์
ถ้าเป็นการเชื่อมต่อแบบจีพีอาร์เอสก็จะขึ้นสัญลักษณ์ G ในกรอบสี่เหลี่ยม ซึ่งการ
เชื่อมต่อแบบเอดจ์นั้นไม่จำเป็นต้องตั้งค่า แค่เพียงอยู่ในพื้นที่บริการที่มีสัญญาณก็พอ
(เหมือนกับไวเลสแลน) การเสียค่าใช่จ่ายรู้สึกจะเท่ากันกับค่าจีพีอาร์เอสล่ะมั้งครับ
ลองตรวจสอบกับผู้ให้บริการละกัน ส่วนถ้าบางครั้งที่มันขึ้นตัว E แล้วก็เปลี่ยนกลับไปเป็น
ตัว G นั้น แสดงว่าบริเวณนั้น เอดจ์ยังสัญญาณไม่แรงพอจึงเปลี่ยนกลับกลายลงไปเป็น
จีพีอาร์เอสครับ เครื่องผมเป็นบ่อย (แต่ไม่ใช่รุ่น 3110 หรอกนะ) การส่งข้อมูลแบบ
เอดจ์นั้นก็เหมือนกันกับจีพีอาร์เอสแหละครับ เพียงข้อมูลส่งได้เร็วกว่า

ส่วนเรื่องกล้องนั้นผมว่า ให้คุณลองเอาลงเครื่องคอมก่อนแล้วค่อยตัดสินใจว่ามันชัดหรือไม่นะครับ
เพราะว่าการดูในจอมือถือจะไม่ค่อยชัดแน่นอนครับ เพราะความละเอียดจอที่ทำได้เพียง 128X160
pixel เองครับ ส่วนวีดีโอผมว่ายังไงก็เท่ากันกะรุ่นอื่นๆที่ความละเอียดระดับ QCIF นะครับ
klah
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 07:13  

ถอยมาแล้วครับ

เมื่อวันที่ 30 เมษายน

ราคา 6900 บาท

มี
เครื่อง
ที่ชาร์จ
แบต
หูฟัง smalltalk
คู่มือ
เมม 512

ไม่รู้ว่าครบไหม สงสัยโดนหนอกมาแน่ๆ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 07:49  

klah ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ

เมื่อวันที่ 30 เมษายน

ราคา 6900 บาท

มี
เครื่อง
ที่ชาร์จ
แบต
หูฟัง smalltalk
คู่มือ
เมม 512

ไม่รู้ว่าครบไหม สงสัยโดนหนอกมาแน่ๆ

6900 เลยเหรอ
มขวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 10:32  

No_gear07 ผู้เขียน:

แต่ผมว่าถ้าเน้นฟังเพลงควรมอง 5700 ที่กำลังจะเข้ามาขาย หรือ N91 จะดีกว่านะครับ
เพราะว่าเจ้า 2 ตัวนี้มีระบบไฮไฟ และมีชิบประมวลผลด้านเสียงแยกต่างหาก ทำให้
เวลาใช้หูฟังของยี่ห้อดีๆ ฟังแล้วจะสุดยอดมาก ถ้าฟังเพลงของ 3110 เป็นโมโน งั้นผมว่า
6233 ก็เจ๋งกว่างั้นดิ แต่ก็อย่างว่าแหละ คนละราคากัน

เข้าใจแล้วว่าทำไมที่ร้านแนะนำให้เพิ่มเงินอีกหน่อย ซึ้อ 6233 ดีกว่า 3110
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: