Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3110 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1081 / เข้าชม: 2304678
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 10:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปดูมาแล้ว จะซื้อให้แม่ สมราคาครับ

แต่อยากได้เครื่องเล็กกว่า บางกว่า จอสีสันสดใสละเอียด วัสดุดีกว่านี้
เลยตัดใจจะซื้อ 6300 ก็แพงกว่ามากทีเดียว
patton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 11:22  

อยากถามอ่ะครับว่าตกลงเสียง mp3 เป็นระบบเสียง mono ไม่ใช่ stereo เหรอครับเพราะดูเว็บโนเกียเห็นบอกว่าว่าเป็นระบบเสียงแบบ stereo ตกลงยังไงกันแน่ผู้รู้หรือผู้ที่ใช้แล้วช่วยตอบหน่อยครับ...........ขอบคุณครับ
klah
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 12:28  

เสียง stereo ครับ
ต้องเสียบหูฟังนะ

เพราะลำโพงที่ตัวเครื่อง มันมีตัวเดียว ฟังยังไงก็ mono
iPob!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:58  

รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 รึว่าเป็น midi 64 เสียงอ่ะครับ Confused Confused Confused

แล้วรุ่นนี้มันเป็น simbian40 ช่ายมะคับ แล้วมันต่างกับ simbian60 ขนาดไหน ไงบ้างเหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 10:55  

Anonymous ผู้เขียน:
โทรศัพเครืองเก่า มันรวนมากแล้ว รอก่อนดีใหม หรือจะตัดใจซือซื้อ6233 หาผู้เชียวชาญช่วยตอนหน่อย Very Happy
6233 ดูดีกว่าคับ ราคาตอนนี้ 7700 ถือว่าไม่แพง และถ้าเป็น music editon แล้วอยู่8600 แถวมเมม 512 ลำโพง ก็ถือว่าคุ้มครับ
=yt=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 11:20  

iPob! ผู้เขียน:
รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 รึว่าเป็น midi 64 เสียงอ่ะครับ Confused Confused Confused

แล้วรุ่นนี้มันเป็น simbian40 ช่ายมะคับ แล้วมันต่างกับ simbian60 ขนาดไหน ไงบ้างเหรอคับ

รุ่น 3110 เป็น Series 40 ครับไม่ใช่ Simbian
ส่วนพวกซิมเบี้ยนนั้นเป็น Series 60 ครับ ซึ่งใช้ระบบปฏิบัติการ Simbian Os
ในปัจจุบันนี้เวอร์ขั่นของซิมเบี้ยนล่าสุดคือ Simbian 9.2 3rd edition
แล้วถามว่ามันต่างกันยังไง ก็คงเพราะว่าซิมเบี้ยนมันมีโปรแกรมให้ลงได้ดีกว่า
ใช้งานได้หลากหลายกว่า มันเป็น Communication มากกว่ารุ่นธรรมดา
แต่รุ่นธรรมดาก็สามารถลงแอพพลิเคชั่นเพิ่มเติมได้ แต่ต้องเป็นแบบจาวา
ถ้าการใช้งานโทรศัพท์ของคุณไม่ได้ใช้อะไรมาก ผมว่าซิมเบี้ยนก็ไม่จำเป็น
เพราะว่าบางครั้งสิ่งที่มีเยอะๆ ก็ใช่ว่าจะดีที่สุด เครื่องเก่าผมใช้ซิมเบี้ยนนะครับ
แต่เดี๋ยวนี้ชอบรุ่นไหนก็ซื้อ เพราะส่วนตัวแล้วไม่ค่อยได้ลงโปรแกรม อีกอย่าง
ถ้าคุณเป็นคนเล่นมือถือใหม่ ผมว่าซิมเบี้ยนคงยังไม่ค่อยเหมาะหรอกครับ

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้านั้นรุ่นนี้รองรับแบบ MP3 ครับ แต่ถ้าเป็นแบบโพลี้โฟนิคแล้ว
มันจะแสดงเครื่องดนตรีได้ 64 ชิ้น(เข้าใจป่ะเนี่ย) พูดให้เข้าใจดีกว่านี้ก็คือ ถ้านามสกุล
ไฟล์เป็น .mid ก็จะแสดงเสียงโพลี้โฟนิค 64 ชิ้น ถ้าเป็นไฟล์นามสกุล .mp3 .aac พวกเนี้ย
ก็จะแสดงเสียงจริงครับ T^T ขึ้นกับนามสกุลไฟล์ของเสียงเรียกเข้าอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 12:05  

ขอถามด้วยคนนะค้า...
- ถ้ารุ่นนี้คิดว่าไม่เวิรค์แล้วซื้อรุ่นไหนดีคะ ที่ราคาประมาณนี้แล้วคุณสมบัตโอเชอ่ะ...ยี่ห้ออื่นก็
ได้ค่ะ แต่ถ้าได้โนเกียจะดีมาก

ขอบคุณนะค้า....อุส่าห์รอมาตั้งนาน ดันจะมาไม่เวิร์กซะงั้นอ่ะ

แหงล่ะครับตามราคา ผมว่ารุ่นที่ราคาใกล้เคียงกันที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันก็จะมี
1.W200i ของ Sony Ericsson 2. E250 ของ SAMSUNG 3. L7 ของ Motorola 4. KG320 ของ LG
มาดูกันที่แต่ละตัวนะครับ
1.ตัวแรกหน้าจอถือว่าไม่แจ่มมาก แต่เน้นฟังเพลงนี่แจ่มครับ (แต่การ์ด M2 ก็ยังแพงอยู่)
ข้อเสียคือมีแต่อินฟราเรดครับ กล้องนั้นมีโปรแกรมขยายภาพได้ถึงล้านพิกเซลล์ครับ
แต่กล้องจริงๆก็ความละเอียด VGA 300k pixel เท่านั้นเอง เพลง+ภาพ ถือว่าโอเคมาก
2.ตัวที่ 2 จากซัมซุง เคยเห็นจอแสดงผลมาแล้ว แม้ว่าสเปคเท่ากันกะรุ่นอื่นๆ แต่จอสวย
มากๆ เน้นความบาง หรูหรา สไลด์โฟน มีบลูทูธรองรับหูฟังสเตอรีโอ กล้อง VGA
3.ตัวที่สามของฝั่งยุโรป จอละเอียดกว่ารุ่นข้างบนทุกตัว พกพามากับความบาง วัสดุแข็งแรงมาก
กล้อง VGA แต่ถ่ายวีดีโอได้น้อยไปหน่อย การเชื่อมต่อมีทั้งบลูทูธ และมินิยูเอสบี
4.ตัวสุดท้ายจากเกาหลีอีกตัว มาในแนวช็อคโกแล็ต หน้าจอความละเอียดเท่ารุ่นของโมโต
กล้องอยู่ที่ 1.23 ล้าน มีฝาปิดสไลด์เลนส์กล้องด้วย มีแฟลชอีก ตัวเครื่องบางมากเช่นกัน
(โฆษณาแต่รุ่นบางๆนะเนี่ย) แต่ความจำในตัวเครื่องมี 128 MB ขยายด้วยการ์ดไม่ได้

ช่วงนี้เป็นช่วงที่หลายๆค่ายเอาตัวเล็กๆ มาฆ่ากันอ่ะครับ ยังไงผมก็คิดว่ากล้อง 1.3 ล้านของ
3110 ก็ยังเหมาะที่จะถ่ายเล่นๆ อยู่ดี ส่วนลูกเล่นอื่นๆ ก็หาเอาจากรุ่นอื่นๆละกันครับ อีกอย่าง
สำหรับคนที่ชอบความบางก็เลือกได้จาก 3 ตัวหลังนะครับ ส่วนเรื่องกล้องนั้น บางรุ่นแม้จะ
มีความละเอียดแค่ VGA แต่เวลาถ่ายแล้วเอาไปเปิดในคอมจะรู้ว่าแจ่มมากครับ บางทีชัดกว่า
ตัวล้านพิกเซลอีก (เคยเห็นกล้องถูกๆของเพื่อนราคาไม่ถึง 5 พันอ่ะ ความละเอียด 5 ล้านพิกเซล
ถ่ายออกมาไม่สู้ K790i 3.2 ล้านพิกเซลล์ของโซนี่เลยก็มี แถมภาพยังมัวมากๆอีกอ่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 12:18  

หน้าจอ+กล้อง แล้วก็ลำโพงเอาไว้อวดเสียงเรียกเข้าแบบกระหึ่ม แค่นี้ 6233 ก็ชนะ 3110 ล้ว
6233 แจ่มกว่าเห็นๆ แต่ก็ต่างกันเรื่องราคาด้วยแหละ หนักใจๆ
iPob!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 20:30  

[/quote]
รุ่น 3110 เป็น Series 40 ครับไม่ใช่ Simbian
ส่วนพวกซิมเบี้ยนนั้นเป็น Series 60 ครับ ซึ่งใช้ระบบปฏิบัติการ Simbian Os
ในปัจจุบันนี้เวอร์ขั่นของซิมเบี้ยนล่าสุดคือ Simbian 9.2 3rd edition
แล้วถามว่ามันต่างกันยังไง ก็คงเพราะว่าซิมเบี้ยนมันมีโปรแกรมให้ลงได้ดีกว่า
ใช้งานได้หลากหลายกว่า มันเป็น Communication มากกว่ารุ่นธรรมดา
แต่รุ่นธรรมดาก็สามารถลงแอพพลิเคชั่นเพิ่มเติมได้ แต่ต้องเป็นแบบจาวา
ถ้าการใช้งานโทรศัพท์ของคุณไม่ได้ใช้อะไรมาก ผมว่าซิมเบี้ยนก็ไม่จำเป็น
เพราะว่าบางครั้งสิ่งที่มีเยอะๆ ก็ใช่ว่าจะดีที่สุด เครื่องเก่าผมใช้ซิมเบี้ยนนะครับ
แต่เดี๋ยวนี้ชอบรุ่นไหนก็ซื้อ เพราะส่วนตัวแล้วไม่ค่อยได้ลงโปรแกรม อีกอย่าง
ถ้าคุณเป็นคนเล่นมือถือใหม่ ผมว่าซิมเบี้ยนคงยังไม่ค่อยเหมาะหรอกครับ

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้านั้นรุ่นนี้รองรับแบบ MP3 ครับ แต่ถ้าเป็นแบบโพลี้โฟนิคแล้ว
มันจะแสดงเครื่องดนตรีได้ 64 ชิ้น(เข้าใจป่ะเนี่ย) พูดให้เข้าใจดีกว่านี้ก็คือ ถ้านามสกุล
ไฟล์เป็น .mid ก็จะแสดงเสียงโพลี้โฟนิค 64 ชิ้น ถ้าเป็นไฟล์นามสกุล .mp3 .aac พวกเนี้ย
ก็จะแสดงเสียงจริงครับ T^T ขึ้นกับนามสกุลไฟล์ของเสียงเรียกเข้าอ่ะ[/quote]

ขอบคุณมากคับ ท่าน =yt= ค๊าบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 08:06  

ซื้อมาใช้แล้วแจ่มแบตอึดซิบเลย เพลงเสียงดีกว่ารุ่นเก่าๆอีกนะใส่หูฟังยิ่งแจ่มถ่ายรูปก็ใช้ได้เลยตามราคาแหละ ลูกเล่นก็เพียบนะ ซื้อมาแล้วคิดไม่ผิดหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 10:08  

พอดีเพิ่งออกมาจากหลังเขานะ ดีใหมหรือใช้อยู่ ดีนะ

ผมใช้ GPRS Modem ต่อเข้ากับComp. ใช้ทุกวันเลยสดวกดี 40ชม. 99 บาทคุ่ม
ผมก็ทิ้ง Handydrive 512 ตัวเก่าไปแล้ว เพราตัวนี้เสียบใช้ได้เหมือนกัน
กล่องก็เดินไปถ่ายรูปไป แบบคนเพิ่งเคยมีนะ ดีปล่าวไม่รู้แต่ใช้งานได้
ผมเสียบสายเข้า AUX ของวิทยุรถยนต์ประยัดค่าวิทยุติดรถยนต์ตัวใหม่ไปได้(เดิมมันฝังได้แต่เทปนะ)
ส่ง SMS ไม่ต้องพึ่ง T9 แล้ว ใช้พิมพ์ผ่าน Comp. ส่งออกไปได้เลย Copy เก็บได้อีก
สาย Link ข้อมูลซีอมา 20 บาท Mem 1 G 420บาทครับโอ้แม่เจ้า ถูก..
ใช้อัดเสียงเวลาประชุม ลูกค้าไม่รู้เรืองเลย เมือแค่เอาโทรศัพว่างไว้บนโต๊มั่วนิมไปได้
โทรเข้าโทรออกเหมือนเครืองเก่านะ แต่ต้องปรับตัวนิดหน่อยถึงเยอะ (เดิมSE)
ราคาเท่ากับเครืองเดิมที่เคยซื้อเมื่อ 4 ปีก่อนเลย

เรืองผมก็มีประมาลนี้ ไม่อยากไปหาข้อเสียเพราะซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 09:31  

ซื้อมาแล้วครับ ก็ดีในระดับเหมาะสมกับราคา แบตอึดจังฟังเพลงทั้งวันก็ได้ ถูกใจผมนะแต่คนอื่นไม่รู้ติ
77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 10:57  

พอดีเพิ่งออกมาจากหลังเขานะ ดีใหมหรือใช้อยู่ ดีนะ

ผมใช้ GPRS Modem ต่อเข้ากับComp. ใช้ทุกวันเลยสดวกดี 40ชม. 99 บาทคุ่ม
ผมก็ทิ้ง Handydrive 512 ตัวเก่าไปแล้ว เพราตัวนี้เสียบใช้ได้เหมือนกัน
กล่องก็เดินไปถ่ายรูปไป แบบคนเพิ่งเคยมีนะ ดีปล่าวไม่รู้แต่ใช้งานได้
ผมเสียบสายเข้า AUX ของวิทยุรถยนต์ประยัดค่าวิทยุติดรถยนต์ตัวใหม่ไปได้(เดิมมันฝังได้แต่เทปนะ)
ส่ง SMS ไม่ต้องพึ่ง T9 แล้ว ใช้พิมพ์ผ่าน Comp. ส่งออกไปได้เลย Copy เก็บได้อีก
สาย Link ข้อมูลซีอมา 20 บาท Mem 1 G 420บาทครับโอ้แม่เจ้า ถูก..
ใช้อัดเสียงเวลาประชุม ลูกค้าไม่รู้เรืองเลย เมือแค่เอาโทรศัพว่างไว้บนโต๊มั่วนิมไปได้
โทรเข้าโทรออกเหมือนเครืองเก่านะ แต่ต้องปรับตัวนิดหน่อยถึงเยอะ (เดิมSE)
ราคาเท่ากับเครืองเดิมที่เคยซื้อเมื่อ 4 ปีก่อนเลย

เรืองผมก็มีประมาลนี้ ไม่อยากไปหาข้อเสียเพราะซื้อมาแล้ว

ไม่ทราบว่าใช้ GPRS ของค่ายไหนครับ
จะนำมาใช้กับ Notebook บ้าง ถูกดีครับ
แล้ว mem นี่ซื้อที่ไหนครับ
Nutprinceton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลังเลๆ
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 00:44  

แนะนำหน่อยสิคะ ระหว่าง

Nokia 3110 classic กับ w300I กับรุ่นอื่นๆ ที่ราคาไม่เกิน 7000 อะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลังเลๆ
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 02:04  

Nutprinceton ผู้เขียน:

Nokia 3110 classic กับ w300I กับรุ่นอื่นๆ ที่ราคาไม่เกิน 7000 อะคะ

ไปดู3110 มาแล้ว....ตัดสินใจเพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ 6233 คุ้มกว่าเยอะครับ หน้าจอ กล้อง วัสดุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 09:04  

แหงล่ะครับตามราคา ผมว่ารุ่นที่ราคาใกล้เคียงกันที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันก็จะมี
1.W200i ของ Sony Ericsson 2. E250 ของ SAMSUNG 3. L7 ของ Motorola 4. KG320 ของ LG
1.ตัวแรกหน้าจอถือว่าไม่แจ่มมาก แต่เน้นฟังเพลงนี่แจ่มครับ (แต่การ์ด M2 ก็ยังแพงอยู่)
ข้อเสียคือมีแต่อินฟราเรดครับ กล้องนั้นมีโปรแกรมขยายภาพได้ถึงล้านพิกเซลล์ครับ
แต่กล้องจริงๆก็ความละเอียด VGA 300k pixel เท่านั้นเอง เพลง+ภาพ ถือว่าโอเคมาก
2.ตัวที่ 2 จากซัมซุง เคยเห็นจอแสดงผลมาแล้ว แม้ว่าสเปคเท่ากันกะรุ่นอื่นๆ แต่จอสวย
มากๆ เน้นความบาง หรูหรา สไลด์โฟน มีบลูทูธรองรับหูฟังสเตอรีโอ กล้อง VGA
3.ตัวที่สามของฝั่งยุโรป จอละเอียดกว่ารุ่นข้างบนทุกตัว พกพามากับความบาง วัสดุแข็งแรงมาก
กล้อง VGA แต่ถ่ายวีดีโอได้น้อยไปหน่อย การเชื่อมต่อมีทั้งบลูทูธ และมินิยูเอสบี
4.ตัวสุดท้ายจากเกาหลีอีกตัว มาในแนวช็อคโกแล็ต หน้าจอความละเอียดเท่ารุ่นของโมโต
กล้องอยู่ที่ 1.23 ล้าน มีฝาปิดสไลด์เลนส์กล้องด้วย มีแฟลชอีก ตัวเครื่องบางมากเช่นกัน
(โฆษณาแต่รุ่นบางๆนะเนี่ย) แต่ความจำในตัวเครื่องมี 128 MB ขยายด้วยการ์ดไม่ได้

ช่วงนี้เป็นช่วงที่หลายๆค่ายเอาตัวเล็กๆ มาฆ่ากันอ่ะครับ ยังไงผมก็คิดว่ากล้อง 1.3 ล้านของ
3110 ก็ยังเหมาะที่จะถ่ายเล่นๆ อยู่ดี ส่วนลูกเล่นอื่นๆ ก็หาเอาจากรุ่นอื่นๆละกันครับ อีกอย่าง
สำหรับคนที่ชอบความบางก็เลือกได้จาก 3 ตัวหลังนะครับ ส่วนเรื่องกล้องนั้น บางรุ่นแม้จะ
มีความละเอียดแค่ VGA แต่เวลาถ่ายแล้วเอาไปเปิดในคอมจะรู้ว่าแจ่มมากครับ บางทีชัดกว่า
ตัวล้านพิกเซลอีก (เคยเห็นกล้องถูกๆของเพื่อนราคาไม่ถึง 5 พันอ่ะ ความละเอียด 5 ล้านพิกเซล
ถ่ายออกมาไม่สู้ K790i 3.2 ล้านพิกเซลล์ของโซนี่เลยก็มี แถมภาพยังมัวมากๆอีกอ่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 09:05  

unno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3110
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 02:21  

ซื้อแล้วคะ ตัวเครื่อง แบต ที่ชาร์ตแบต หูฟัง คู่มือ
ไม่มีแถมเมมเลย ช่วยตอบหน่อยว่ามีอะไรอีกไหมค่ะ สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 11:43  

เมม 1 จิ๊กราคาไม่แพงครับ อย่างมากก็ 500 บาทอ่าครับ เขาเลยไม่แถม
อีกอย่างมันเป็นการสิ้นเปลืองครับถ้าเขาจะแถมมาให้ เพราะเครื่องนี้เขากดต้นทุนการผลิตลดลงมากแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 11:45  

ส่วนสายดาต้าลิ้งที่ไม่แถมมาให้อีก ก็เป็นเพราะว่ามันราคาเส้นละไม่กี่ตังอ่ะครับ
ประมาณเส้นละ 50 ไม่งั้นก็ถูกกว่า ไปถามร้านคอมเลยครับ
"พี่ครับขอซื้อสาย Mini USB หน่อยครับ "
เสดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 12:58  

[quote="Anonymous"]ส่วนสายดาต้าลิ้งที่ไม่แถมมาให้อีก ก็เป็นเพราะว่ามันราคาเส้นละไม่กี่ตังอ่ะครับ
ประมาณเส้นละ 50 ไม่งั้นก็ถูกกว่า ไปถามร้านคอมเลยครับ
"พี่ครับขอซื้อสาย Mini USB หน่อยครับ "[/quote]

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ ต่อคอมผ่านสายมินิย เอสบีแล้ว ชาร์จไปด้วยหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลังเลๆ
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 13:52  

Nutprinceton ผู้เขียน:

ไปดู3110 มาแล้ว....ตัดสินใจเพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ 6233 คุ้มกว่าเยอะครับ หน้าจอ กล้อง วัสดุ

ไปดูมาแล้วคะเมื่อวาน เลยซื้อ 6233 ^^

แต่ใครที่อยากซื้อ Nk3110 ก็ดีนะคะ แต่หน้าจอเล็กและสีไม่ถึง 2แสน คือต่างจาก 6233
ราคาที่เชียงใหม่ 5450 บาทคะ
asdt
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 23:46  

มันแถมแผ่น ไดร์เวอร์หรือเปล่าอ่ะ เพราะว่าจะเอาไว้ต่อกับคอมเล่นเน็ตครับ
seaz
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ซื้อแล้ว...
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 06:42  

ส่วนตัวนะครับ...
ผมว่าก็ดีนะครับ เสียงเรียกเข้าดังดี Razz แล้วที่สำคัญมีระบบตัดเสียงรบกวนด้วยนี่สิ (ชอบ ชอบ) ผมว่าคุ้มค่ามากนะครับที่จะซื้อรุ่นนี้ ถึงจะไม่แถมเมมก็เถอะ เพราะว่าราคาเครื่องก็ถูกแล้วนะครับ คุณสมบัติคับเครื่องมากๆ 555+ ซื้อแล้วครับ ไม่เสียใจหรอกครับ มีอินฟราเรดด้วย ไม่เหมือนโนเกียรุ่นใหญ่ๆ ที่ตัดอินฟราเรดออก
ซื้อเถอะครับ ไม่เสียใจหรอก คุ้มค่าสุดๆ Very Happy
seaz
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 06:47  

asdt ผู้เขียน:
มันแถมแผ่น ไดร์เวอร์หรือเปล่าอ่ะ เพราะว่าจะเอาไว้ต่อกับคอมเล่นเน็ตครับ

มันไม่แถมนะครับแผ่นไดร์เวอร์ แต่ดาวน์โหลดได้นะครับที่ http://www.nokia.co.th/nokia/0,,91762,00.html นะครับ แนะนำให้เลือกเป็นเวอร์ชั่น 6.83 แต่ขอให้เลือกเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษนะครับ เพราะว่าผมเคยโหลดภาษาไทยไปใช้กับ 7610 ของน้องสาวอ่ะ มันใช้ไม่ได้ ลองดูครับ Very Happy
นู๋โน๊ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 13:03  

รุ่นนี้มีโปรแกรมทำตีม หรือว่ามีที่ให้โหลดตีมไปใช้เองบ้างรีเปล่าค่ะ

ตีมที่ให้มา ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่อ่ะ Laughing

แต่ซื้อมาใช้แล้ว รุ่นนี้ไม่ผิดหวังนะคะ เสียงก้อโอเคอ่ะ แบตก้ออึดใช้ได้ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 22:20  

ราคาเหมาะกับเครื่อง แบตอึด ถือว่าเยี่ยมไปเลย
pa_12
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 22:50  

Laughing Laughing Laughing คือ แบบว่าสนใจรุ่นนี้+ติดตามมานานแล้ว อ่ะนะ...... Wink Wink
จึงอยากจะได้ข้อมูลจากคนที่ซื้อมาใช้แล้ว................... Rolling Eyes Rolling Eyes เพื่อประกอบการตัดสินใจ
Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes คือ........แบบว่า.........อ่า..กำลังเก็บตังค์ อ่ะนะ
ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 23:49  

เสียงดังและชัดใช้ได้คับ .. อีกอย่างดูไปดูมาผมว่ามันก็สวยดีนะในราคาสบายกระเป๋าแบบนี้ Laughing

ที่ผมไม่ชอบคือ กล้องมันไม่ชัดเท่าไหร่อะ

แล้วก็ของแถมมาให้น้อย มีแต่ หูฟังกับที่ชาร์จเท่านั้นเอง
n72re
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3110
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 16:17  

ออกแบบสวย น่าใช้ ฟังก์ชั่นครบแต่ราคาถูก ทำให้นึกถึงพวก i-mobile ทันทีเลย
พอร์ตเชื่อมต่อ usb น่าจะคล้ายกับพวกกล้องดิจิตอลป่ะ ถ้าเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์
แบบง่ายๆคงดี

กล้อง 1.3 ก็พอใช้ได้

ด้าน Memory ทันสมัยกับเขาสักที (เล็กดี)
รุ่นนี้เป็นแบบ MicroSD ด้วย แต่รับสูงสุดเท่าไรหว่า?

ออกแบบสวย ฟังก์ชั้นก็เยอะดี ราคาก็ถูก ขอให้ยอดขายทะลุเป้า เหน๋อ
Nokia 3110 สู้ๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 00:21  

หน้าจอน่าจะ 60000 เองนะ แต่ทำไม spec บอก 260000 ไปดูมาแล้วด้อยไปนิด แต่ก็ยังอยู่ในตัวเลือกครับ
kAtwOmAn
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 03:42  

ราคาเท่านี้กะฟังค์ชั่นครบ ก็สมน้ำสมเนื้อแล้วล่ะ และถ้าจะสีน้อยไปหน่อย กล้องคมชัดน้อยลง ก็ยังถือว่าพอรับได้ ใครที่ต้องการมือถือในราคาราวห้าพันต้นๆ ตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ดีมากเลยค่ะ ซึ่งตามปกติโนเกียได้ชื่อว่าเป็นจ้าวแห่งความกั๊กอยู่แล้ว แต่ตัวนี้ให้มาครบเลย ส่วนอุปกรณ์สายเคเบิ้ล หรือการ์ด ซื้อเพิ่มก็คงไม่กี่บาทเองค่ะ
โน๊ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 16:16  

สาย ยูเอสบี น่าจะหาซื้อง่ายนะ ราคาคงไม่แพง เพราะว่าใช้กับยี่ห้อง ไอโมบายได้อ่ะ

โชคดีที่อีกเครื่องเป็น ไอโมบาย เลยเอาสายมาใช้ด้วยกัน
flyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 16:29  

รุ่นนี้มี flight mode (เปิดเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์) มั้ยจ๊ะ
thongjan
Year's Star

หัวข้อ : มีสาย USB ของ 3110 ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 17:17  

ผมได้ซื้อสาย USB มาต่อกับ Nokia 3110 แล้วครับใช้ได้เลย ขอให้เป็นหัวเล็กเข้ากันได้หมดเลย ผมซื้อมาราคา 80 บาทเองครับ เอาไว้โหลดไฟล์ข้อมูลเพลงและภาพสะดวกดีครับ ไม่ต้องถอดหน่วยความจำให้เสียเวลาด้วย

โน๊ต ผู้เขียน:
สาย ยูเอสบี น่าจะหาซื้อง่ายนะ ราคาคงไม่แพง เพราะว่าใช้กับยี่ห้อง ไอโมบายได้อ่ะ

โชคดีที่อีกเครื่องเป็น ไอโมบาย เลยเอาสายมาใช้ด้วยกัน
escaple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 18:32  

ใครเคยได้ดู รีวิว ของ 3110 กันมาแล้วได้สังเกตุสิ่ิงผิดปกติกันมั้งหรือป่าวครับ
http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/3110_classic/page.htm

จากลิ้งค์ข้างบน ทุกท่านลองเข้าไปดูใน รูปตัวอย่างที่เค้าถ่ายมาให้ดูกันสิ แล้วพอเซฟมาลงเครื่องคอมพิวเตอร์ แล้วลองไปดูที่คุณสมบัตของไฟล์ จะพบว่าไฟล์นันมากล้องของ Nokia 5700 นะครับ ไม่ใช่3110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 18:46  

escaple ผู้เขียน:
ใครเคยได้ดู รีวิว ของ 3110 กันมาแล้วได้สังเกตุสิ่ิงผิดปกติกันมั้งหรือป่าวครับ
http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/3110_classic/page.htm

จากลิ้งค์ข้างบน ทุกท่านลองเข้าไปดูใน รูปตัวอย่างที่เค้าถ่ายมาให้ดูกันสิ แล้วพอเซฟมาลงเครื่องคอมพิวเตอร์ แล้วลองไปดูที่คุณสมบัตของไฟล์ จะพบว่าไฟล์นันมากล้องของ Nokia 5700 นะครับ ไม่ใช่3110

escaple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 18:51  

escaple ผู้เขียน:

ขอโทษด้วยครับ ที่รูปเล็กไป เลยต้องโพสหลายอัน อิอิ
มิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 02:26  

เฮ่ยยย จริงหรอเนี่ยเว็บสยามโฟนทำพิษแล้วไง
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 09:15  

เช็คมาแล้วเหมือนกันครับ ที่ exif ของรูปจะบอกไว้ ว่ามาจาก 5700 แน่นอนครับ
kilede
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 09:38  

แล้วใครถูกใครผิดเอ่ย
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 09:42  

อันนี้ 3110c ของผมเองครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 09:48  

ซื้อเครื่องนี้มาแล้วรู้สึกถูกใจมากๆครับ ราคาสบายกระเป๋าจริงๆ
เมื่อก่อนผมใช้ 6600
เอาไปเทิร์นเป็นเครื่องนี้ เพิ่มเงิน 3 พันนิดๆก็ได้ 3110c มาแล้วครับ

อยากสอบถามผู้รู้เรื่องสายดาต้านิดนึงด้วยครับ
คือเจ้ารุ่นนี้มันสามารถทำการ ซิงค์ กับ pc ได้ โดยใช้สายดาต้า
แต่สายที่ผมมีมันเป็น DKU-5 ซึ่งสามารถถ่ายโอนข้อมูลได้ปกติ แต่ ใช้ ซิงค์ รายชื่อใน outlook จาก pc suite 6.83 ไม่ได้ครับ
เขาบอกว่าต้องใช้สายดาต้า DKE-2 ผมลองไปหาดูแล้ว ไม่เจอเลยครับ
ไม่รู้ว่าต้องหาที่ไหนครับ
3110c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MP4
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 18:25  

ตอนนี้ซื้อมาใช้แล้วค่ะ 3110c ทุอย่างโอเคน่ะค่ะ ซื้อมาแล้วถูกใจ
แต่เวลาเพื่อนส่งไฟล์ .MP4 จากเครื่อง N70 ผ่าน บรูทูธ แล้วเปิดดูในเครื่องเรา (3110c) ทำไมมันบอกว่าไม่สามารถเปิดไฟล์ได้ ค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
kissdog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียง
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 19:12  

ของผมซื้อมาอ่ะคับ เสียงริงโทนมันค่อยๆดังขึ้น แต่ผมตั้งให้เป็นแบบดังต่อเนื่องแล้วนะ คัยเปนแบบผมบ้าง
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 19:47  

กล้องข้างหลังเปนไงอ่ะไม่เห็นมีรูปเลย
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 09:59  

โนเกียรุ่นใหม่ เสียงริงโทน ตอนแรกดังเบาแป๊บนึง แล้วค่อยดังปกติ สงสัยกลัวคนตกใจ
ราคาเท่านี้ก็บ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:12  

ที่หลายๆคนบอกว่าจอไม่สวยอ่ะ ผมว่ามันเป็นที่เรโซลูชั่นของจอมากกว่านะ
รุ่นนี้ใช้แบบ 128* 160 พิกเซล มันเลยดูไม่ค่อยชัดมาก เพราะสีที่เพิ่มมานั้น
ต่อให้เป็น 16 ล้านสี ยังไงมันก็ชัดขึ้นไม่ได้มากหรอก สายตาคุณดีขนาดมอง
จุดพิดเซลจุดนึงว่าสีมันเปลี่ยนแปลงจากสีนึงเป็นสีนึงเลยหรือ ส่วนกล้องที่บอก
ว่าไม่ชัดอ่ะ คุณรู้แล้วเหรอว่าไม่ชัดคืออย่างไร หรือคุณเปรียบว่ากล้อง 1.3ล้าน
มันชุดไม่เท่ากล้อง 2 ล้าน จะบอกให้ว่าถ้าคุณคิดแบบนี้ คุณคิดผิด เพราะว่า
จำนวนพิกเซลมันขยายขนาดเท่านั้นเอง แล้วอีกอย่างเอาภาพที่ขนาดสูงๆมาใส่
ไว้ที่หน้าจอความละเอียดเล็กเท่านี้ ต่อให้กล้อง 2 ล้านก็ดูว่ามันไม่ชัดอยู่ดี
อยากจะรู้ต้องต่อลงคอมดูเอาสิ ชิ
escapสe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 15:38  

ถามทุกท่านที่ซื้อมาใช้แล้วนะครับ

- หน้าจอที่ว่าไม่ชัดเี่นี่ยครับ มันแย่ขนาดไหนเหรอครับ หรือว่าพอรับได้
- วัสดุที่มาทำตัวเครื่องเป็นอย่างไรบ้างเหรอครับ
- เสียงจากหูฟัง และจากตัวเครื่องเป็นไงบ้างครับ

มาเล่าสู่กันฟังเพื่อการตัดสินใจหน่อยนะครับ
อ้างถึง:
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 15:48  

ผมว่าหน้าจอมันชัดนะครับ
ไม่แตก แต่ก็ไม่ได้คมกริบ

เสียงผมรับได้นะครับ แต่ถ้าฟังออกลำโพงมันเป็นโมโนครับ ก็จะไม่เต็มที่นัก
วัสดุผมว่าเยี่ยมนะ มันมีด้านข้างเป็น เรียกว่าอะไรดีล่ะ คล้ายๆยางแต่ดูดีกว่า ทำให้ไม่ลื่นมือครับ

ผมว่าคุ้มสุดๆ
ตอนนี้รักเครื่องนี้มากครับ

แต่ตอนที่ตัดสินใจซื้อ ผมต้องขอเขาลองเครื่องเลยนะครับ ไม่งั้นไม่เห็นภาพ
tkjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 17:11  

ใครเป็นแบบผมบ้างครับ เวลาถ่ายรูปด้วย 3110c รู้สึกว่ามันหน่วงประมาณหนึ่งถึงสองวินาที
nkhemmuk
Year's Star

หัวข้อ : คุ้มค่ามากๆ
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 17:32  

ผมว่าซื้อไปเถอะรุ่นนี้ ราคาแค่นี้ให้มาขนาดนี้ก็คุ้มสุดๆแล้ว ตรงไหนมันด้อยๆรอซัก3-4เดือนก็ถอยเครื่องใหม่มาเสริมช่องว่างที่ขาดหายแล้วเก็บเครื่องนี้ไว้ใช้อีกเบอร์(ที่โปรโมชั่นดีๆ)หรือไว้เป็นเครื่องสำรองเวลาเที่ยวตจว.เครื่องแพงๆจะได้ไม่ช้ำแค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 17:45  

tkjung ผู้เขียน:
ใครเป็นแบบผมบ้างครับ เวลาถ่ายรูปด้วย 3110c รู้สึกว่ามันหน่วงประมาณหนึ่งถึงสองวินาที

เป็นครับ

ไม่ว่าจะถ่ายที่ขนากใหญ่หรือเล็ก

หรือว่าเซฟใครเครื่องหรือเมมโมรี่

มันจะหน่วงประมาณนั้นครับ Rolling Eyes
ารสส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 17:55  

[quote]jannaibor[/quote]
MP4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีค่ะ MP4
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 19:59  

ใช้ 3110 ค่ะ เพิ่งซื้อมา เปิดไฟล์ MP4 ไม่ได้เหมือนกันค่ะ
แก้ไขยังไงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 21:07  

jannaibor ผู้เขียน:
tkjung ผู้เขียน:

เป็นครับ

ไม่ว่าจะถ่ายที่ขนากใหญ่หรือเล็ก

หรือว่าเซฟใครเครื่องหรือเมมโมรี่

มันจะหน่วงประมาณนั้นครับ Rolling Eyes

มันไม่ได้เป็นแต่ 3110 หรอกเด้อ รุ่นไหนมันก็เป็น ยิ่งพวกถ่ายได้หลายล้านยิ่งหน่วงกว่า
จะเอาอารายมากกะราคาเท่านี้เนี่ย ผมว่ามันก็คุ้มมากแล้วนะ ดีกว่าไปซื้อพวกไอโมบาย
แล้วใช้ได้ไม่นานก็เจ๊งแล้วยังเทอร์นไม่ได้ราคาอีก นี่เป็นรุ่นที่ดีอีกรุ่นของโนเกียแล้วนะ
ผมนึกว่ามันน่าจะอยู่ในหลักอนุกรม 6 ด้วยซ้ำ ไม่คิดว่ามันจะอยู่อนุกรม 3 หรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 21:20  

ราคาเท่านี้ใครอยากได้มือถือฟังเพลงดีๆก็ไปมองยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นเลยนะ
อย่าง 5700 นู่นไป (โฆษณาให้เขาอีก) อันนั้นเขามีระบบไฮไฟ
ลำโพงก็ 2 ตัว สุดยอด แต่ถ้าเอามาใช้งานทั่วไป 3110 ก็แจ่มแล้ว
นี่เชียร์สุดๆ ขนาดบางรุ่น อ๊ะ 6300 ก็ได้ มีแค่บลูทูธไม่เห็นจะมี
อินฟาเรดด้วยเลย แต่รุ่นนี้ 3110 มีครบ แถมใช้หูฟัง A2DP ได้อีก
แต่ว่าไฟล์ MP4 มันยังดูไม่ได้เหรอ อันนี้น่าสงสัยนะเนี่ย ถือว่า
หลอกลวงผู้บริโภคได้ป่าวเนี่ย ชิส์
โย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงกะสัย
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 22:35  

อยากสอบถามน่ะครับ
คือ3110cของผมน่ะ เวลาพูดเสียงดังๆแล้วจะมีเสียงเหมือนลำโพงแตกๆขึ้นมาที่หูฟังโทรสับฝั่งเราอะ
ส่วนฝั่งคนที่คุยด้วยเค้าบอกว่า เสียงจะไม่ค่อยชัด/แตกน่ะครับ
อยากรู้ว่าคนอื่นที่ใช้อยุ่เป็นไม๊ครับ
เวลาพูดเสียงดังๆน่ะครับ ถ้าพูดเบาๆปกติก้อไม่เป็นอะไร เพื่อนบอกเสียงชัดใสดี
(บังเอิญผมเป็นคนพูดเสียงดังน่ะครับ)
เพราะนี่เคลมมา1เครื่องแล้ว ต้องไปโวยวาย+ทำเรื่องตั้งนานกว่าจะเคลมได้ ที่ร้านนาซ่า Evil or Very Mad
แต่เครื่องใหม่ที่ได้มาก้อยังเปนอยู่ ... หรือผมโดนเครื่องเดิมแต่แก้IMEIหว่า? ทำได้ไม๊เนี่ย Sad

ปล.เป็นรุ่นที่น่าใช้รุ่นนึงนะครับ สำหรับราคา5,000นิดๆไม่เกิน5,500 เท่าที่ใช้มา คุ้มค่าครับ ตัวเครื่องทำได้ดูดีครับ ฟังก์ชันที่จำเป็นในการใช้งานครบครับ ใครจะซื้อหนับหนุนๆ Very Happy
nabuchi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 00:10  

ตกลงว่ามันมีวิทยุป่าวอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 08:58  

nabuchi ผู้เขียน:
ตกลงว่ามันมีวิทยุป่าวอ่า

มีครับ เป็นแบบ Visual FM Radio (ตอนี้ประเทศไทยยังไม่รองรับเลย) แต่ว่าถ้ามีเมมไว้ฟังเพลงแล้ว ผมว่าคุณจะต้องลืมวิทยุไปเลยล่ะ
โย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 10:03  

มีวิทยุครับ แต่ที่บอกว่าเป็น Visual FM Radio มันเป็นอย่างไรเหรอครับ
เพราะของผมก้อฟังได้ปกตินะ Very Happy
kong777
Year's Star

จังหวัด: ดาว M78
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 10:33  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ ก็โอเคดี เรื่องจอภาพก็พอใช้นะ ส่วนเสียงเพลง ถ้าปรับEqualizer ดีๆก็ไม่มีปัญหาอะไร เรื่องไฟล์ mp4 นี่ผมดูได้นะ

ราคาขนาดนี้ ได้ลูกเล่นขนาดนี้คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ แถมฟังค์ชั่นทุกอย่างที่มีให้ก็ไม่ใช่ห่วยๆนะงับ
โย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 10:36  

อ้างถึง:

อยากสอบถามน่ะครับ
คือ3110cของผมน่ะ เวลาพูดเสียงดังๆแล้วจะมีเสียงเหมือนลำโพงแตกๆขึ้นมาที่หูฟังโทรสับฝั่งเราอะ
ส่วนฝั่งคนที่คุยด้วยเค้าบอกว่า เสียงจะไม่ค่อยชัด/แตกน่ะครับ
อยากรู้ว่าคนอื่นที่ใช้อยุ่เป็นไม๊ครับ
เวลาพูดเสียงดังๆน่ะครับ ถ้าพูดเบาๆปกติก้อไม่เป็นอะไร เพื่อนบอกเสียงชัดใสดี
(บังเอิญผมเป็นคนพูดเสียงดังน่ะครับ)
เพราะนี่เคลมมา1เครื่องแล้ว ต้องไปโวยวาย+ทำเรื่องตั้งนานกว่าจะเคลมได้ ที่ร้านนาซ่า
แต่เครื่องใหม่ที่ได้มาก้อยังเปนอยู่ ... หรือผมโดนเครื่องเดิมแต่แก้IMEIหว่า? ทำได้ไม๊เนี่ย

ปล.เป็นรุ่นที่น่าใช้รุ่นนึงนะครับ สำหรับราคา5,000นิดๆไม่เกิน5,500 เท่าที่ใช้มา คุ้มค่าครับ ตัวเครื่องทำได้ดูดีครับ ฟังก์ชันที่จำเป็นในการใช้งานครบครับ ใครจะซื้อหนับหนุนๆ

เอ่ ไม่มีใครมีปัญหาเหมือนผมเลยเหรอครับ Crying or Very sad
ช ชัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 16:24  

ขอุถามผู้รู้ Nokia 3110c ทำอย่างไรถึงจะดู mp4 ได้ ช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยนะครับ มือใหม่หัดใช้ครับ ข้าน้อยขอคาราวะมานะที่นี้ Shame on you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 17:44  

โย ผู้เขียน:
มีวิทยุครับ แต่ที่บอกว่าเป็น Visual FM Radio มันเป็นอย่างไรเหรอครับ
เพราะของผมก้อฟังได้ปกตินะ Very Happy

คือมันเป็น FM เหมือนกันนี่แหละครับ แต่ว่าเราสามารถเล่นเกมและดาวน์โหลดเพลง
ผ่านสถานีวิทยุได้เลย จากดีเจได้ เหมือนอย่างเช่นคุณฟัง FM อยู่ คุณอยากได้เพลง
นี้หรือต้องการรู้รายละเอียดเพลงนี้ก็ไปจัดการได้เลยที่สถานีครับ

เรื่อง MP4 อ่ะครับ มันเป็นไฟล์แบบ .mp4a หรือเปล่า ผมไม่รุเหมือนกันอ่ะ
เคยเห็นไฟลล์แบบ MP4 มันไม่ได้มีแบบเดียวอ่ะครับ ถ้าแปลงไฟลล์เป็นแบบนึง
มันจะอ่านไม่ได้ แต่ลองเปลี่ยนเป็นอีกแบบนึงมันจะเล่นได้อ่ะ แต่ว่าถ้าเราดูไร
ในมือถืออ่ะ เวลาแปลงไฟล์ให้เราลดเฟรมต่อบิทลงด้วยก็จะดีนะครับ เสียงพูดกับ
ภาพมันจะได้ทันกัน เสียงจะได้ไม่ไปก่อนภาพ
kissdog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กลุ่ม
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 11:53  

ทำงัยอ่ะคับที่ไม่ให้มันโชว์กลุ่มต่างๆที่เราตั้งไว้ มันโชว์อยู่ในบันชีรายชื่ออ่ะคับ
thongjan
Year's Star

หัวข้อ : Nokia 3110
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 15:18  

ไม่ทราบว่าใครมีโปรแกรมแปลงไฟล์หนังให้เป็น MP4 แบบเต็มๆ บ้างครับ ยังไงช่วยส่งให้ผมได้มั้ยครับที่ thongjan_19@yahoo.com ผมยังไม่มีเลยครับ รบกวนผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะครับ
arkrachai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 20:45  

อ่าถามคนที่ซื้อแล้วหน่อยครับ ตัวเนี้ยมันมีสองลำโพงหรือเปล่าครับ เหมือนเห็นในรูปรีวิวแล้วมันจะ
มีลำโพงตรงด้านข้างกล่องอันหนึ่ง
แล้วตอนเปิดฝาหลังทางขวาด้านล่างมันจะมีอะไรกลมๆคล้ายๆลำโพงอันนั้นใช่ลำโพงป่าวอะครับ
ใครมีช่วยตอบหน่อยครับ สงสัยจริงๆ

อีกอันชัดๆ

มุมด้านขวา
arkrachai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 22:42  

อ่าถามไรหน่อยครับ

มีใครเคยใช้บริการ ศูนย์ Nokia บ้าง มันห่วยมากๆ เลยหรือครับ แล้วก็เครื่องรุ่นนี้ ยังไม่มีใครเจอเครื่องที่มีปัญหาใช่ไหมครับ
ช ชัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 12:04  

ผมอยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้ผลิดในจีนหรือเปล่า เพราะของผมเวลาเปิดเครื่องเล่นเพลง ชื่อเพลงจะเป็นภาษาจีน ของผมมีลำโพงตัวเดียว
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 13:00  

ของผมที่กล่องเขียนว่า
Made in Chaina ครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 13:02  

เพิ่มเติมครับ

ผมไม่เคยใช้โนเกียรุ่นอื่น นอกจาก 6600 3310
มาเจอรุ่นนี้ชอบตรงที่ปุ่มมันใหญ่ดีครับ
กดง่าย
แล้วก็เรื่องกล้อง สามารถใช้ปุ่มขึ้นลงบนโทรศัพท์ แทนการซูมได้ ถนัดดีครับ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 16:26  

jannaibor ผู้เขียน:
ของผมที่กล่องเขียนว่า
Made in Chaina ครับ

มือถือรุ่นใหม่ก็ผลิตที่จีนส่วนใหญ่ไม่ใช่เหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 17:29  

ปุ่นกดมีภาษาไทยด้วยใช่มั้ยคับ

ดูใน รีวิว ไม่เหนมี

แล้วเรื่องเสียงเพลง ฟังผ่านหู ฟังที่แถม มาเปนยังไง

เสียงokมั้ย

รบกวนใครใช้ ตอบหน่อยนะคับ

thx
heem
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 22:01  

คือว่าผมจะตั้งให้เมนูเป็นแบบนี้อย่างไรครับ

ลองหาทำดูแล้ว ไม่เจออะครับ (ขอผมมันเป็นแบบรายการอะ)
heem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 22:02  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ โดยรวมแล้ว ดีมากครับ

แล้วเรื่องเสียงเพลง ฟังผ่านหู ฟังที่แถม มาเปนยังไง

เสียงokมั้ย

thx

ของผมปุ่มกดมีภาษาไทยแสดงนะครับ

ส่วนเรื่องเพลง แจ่มมากๆ ทั้งลำโพงและหูฟัง Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 22:37  

ใช้รุ่นนี้อยู่ ..อยากถามเกี่ยวกับการส่งบลูทูธ เมื่อเปิดบูลทูธทั้งเครื่องรับ และเครื่องส่ง เมื่อเจอสัณญานกันแล้ว มันจะให้กรอกรหัสผ่าน ไม่ทราบว่ารหัสผ่านนี้คืออะไร...คือหมายเลขโทรศัพท์เครื่องที่ส่งรึเปล่า....ใครรู้ช่วยตอบที........
พอดีเป็นมือใหม่หัดใช้
โย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 01:28  

arkrachai ผู้เขียน:
อ่าถามไรหน่อยครับ

มีใครเคยใช้บริการ ศูนย์ Nokia บ้าง มันห่วยมากๆ เลยหรือครับ แล้วก็เครื่องรุ่นนี้ ยังไม่มีใครเจอเครื่องที่มีปัญหาใช่ไหมครับ

ศูนย์โนเกีย จากที่เคยเข้ารับบริการก้อค่อนข้างดีเสมอมานะครับ แต่ก้อไม่ได้เข้าบ่อย ล่าสุดก้อเข้าไปสอบถามเรื่องเคลมเครื่องนี่แหล่ะ ก้อตอบปัญหาดีครับ ok

ส่วนปัญหาเครื่องรุ่นนี้ ก้อตามที่ผมได้โพสไปก่อนหน้านี้ อยู่ในหน้า6มั้งนะฮะ
แต่ตอนนี้ก้อใช้เครื่องใหม่ที่ได้มาก้อ ก้อโอเคครับ เปนอาการตามที่บอกนิดหน่อย แต่พอรับได้ ไม่ได้แย่ครับ (ปกติผมเปนคนพูดเสียงดังด้วยละครับ คนอื่นใช้ไม่ค่อยเปน)

เสียงokมั้ย

thx

อ่อใน reviewเป็นเครื่อง Prototypeครับ ลองดูที่รูปที่ถอดแบตออกมาครับ จะเห็นเขียนว่าProtoอยู่ คือเป็นเครื่องต้นแบบอะไรยังงั้นครับ

เสียงเพลง ฟังผ่านหูฟังที่ได้มา โอเคครับ เสียงครับ อาจจะไม่ดีมากระดับที่หูทองเค้าว่ากันว่าดีครับ แต่ผมว่าเสียงชัดใสดีครับ ใช้งานทั่วไปโอเคเลย Very Happy
ส่วนลำโพงมีลำโพงเดียว เท่าที่ผมดูนะ เสียงก้อ โอเค ไม่ได้ดี ไม่ได้แย่ ลำโพงเดียว ถ้าเปนสเตอริโอก้อเปนแบบสเตอริโอเทียมละมั้งครับ Laughing
แต่เสียงก้อดังดีครับ

heem ผู้เขียน:
คือว่าผมจะตั้งให้เมนูเป็นแบบนี้อย่างไรครับ

ลองหาทำดูแล้ว ไม่เจออะครับ (ขอผมมันเป็นแบบรายการอะ)

ทำได้ครับ กดปุ่มmenu แล้วกดปุ่มซ้าย ที่เขียนว่าoptionครับ แล้วจะมีให้เลือก main menu view แล้วเลือกGridครับ
heem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 10:38  

โย ผู้เขียน:
heem ผู้เขียน:

ทำได้ครับ กดปุ่มmenu แล้วกดปุ่มซ้าย ที่เขียนว่าoptionครับ แล้วจะมีให้เลือก main menu view แล้วเลือกGridครับ

ขอบคุณครับ

แต่ลองทำเองได้ก่อนแล้วเมื่อคืน ^^"
heem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทีค่ะ MP4
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 12:52  

MP4 ผู้เขียน:
ใช้ 3110 ค่ะ เพิ่งซื้อมา เปิดไฟล์ MP4 ไม่ได้เหมือนกันค่ะ
แก้ไขยังไงค่ะ

เป็นเช่นกันครับ เครื่องเห็นไฟล แต่ขึ้นว่า

"ไม่สามารถเปิดไฟล์"
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 15:22  

[quote="Anonymous"]ใช้รุ่นนี้อยู่ ..อยากถามเกี่ยวกับการส่งบลูทูธ เมื่อเปิดบูลทูธทั้งเครื่องรับ และเครื่องส่ง เมื่อเจอสัณญานกันแล้ว มันจะให้กรอกรหัสผ่าน ไม่ทราบว่ารหัสผ่านนี้คืออะไร...คือหมายเลขโทรศัพท์เครื่องที่ส่งรึเปล่า....ใครรู้ช่วยตอบที........
พอดีเป็นมือใหม่หัดใช้[/quote]

ตอนทำการconnect ผ่านบลูทูธ ระหว่างมือถือ หรือ มือถือกับ PC จะมีการถามรหัส ให้ทำการกำหนดรหัสกันเองระหว่างผู้ใช้ทั้ง 2 ฝ่ายเช่น เครื่องที่1 เมื่อทำการติดต่อกับเครื่องที่ 2 เครื่องที่ 2 ก็จะมีคำสั่งให้กำหนดรหัส เมื่อใส่รหัสเสร็จ เครื่องที่1 ก็จะถามรหัสที่ผู้ใช้เครื่องที่ 2 ตั้งขึ้น ถ้ารหัสตรงกัน ก็ เป็นอันติดต่อได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 18:24  

แล้วตอนนี้เครื่อง0 อยู่ที่เท่าไรคับ
nokia 3110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 20:43  

ราคา 5620 นะที่เห็น
แต่เห็นที่เจมาทร์ 5990 นะแพงกว่า
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 21:02  

ใช้รุ่นนี้อยู่ ..อยากถามเกี่ยวกับการส่งบลูทูธ เมื่อเปิดบูลทูธทั้งเครื่องรับ และเครื่องส่ง เมื่อเจอสัณญานกันแล้ว มันจะให้กรอกรหัสผ่าน ไม่ทราบว่ารหัสผ่านนี้คืออะไร...คือหมายเลขโทรศัพท์เครื่องที่ส่งรึเปล่า....ใครรู้ช่วยตอบที........
พอดีเป็นมือใหม่หัดใช้

เป็นรหัส รักษาความปลอดภัย ให้ตั้งเอาเองเลย สมมุติกดไป 1234 ส่วนฝ่ายตรงข้าม ก็จะมี message box ถามรหัส ก็ให้เรากด 1234 ก็เท่านี้เองครับ
heem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 21:53  

อยากทราบว่าใครใช้รุ่นนี้แล้วเวลาโทรไปสัก 10-15 นาที จะรู้สึกร้อนๆหูบ้างไหมครับ (ร้อนที่เครื่องนะ)

เพราะเครื่องผมเวลาโทร 10-15 นาที มันจะร้อนที่หูอะครับ (แบบว่าร้อนจนรู้สึกได้ชัดมากๆ)
escaple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 22:16  

รอซื้อในงาน Mobile World @ CentralWorld จะดีกว่าป่าวครับ
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 00:48  

เรื่องเปิด MP4 ต้องดูว่าไฟล์วีดีโอต้นฉบับมีขนาดเท่าไรบางทีหน้าจอของเครื่องอาจไม่รองรับขนาดภาพวีดีโอ ต้องลอง convert ไฟล์วีดีโอให้มีขนาดภาพเล้กลงเผื่อจะใช้ได้(ดูจากไฟล์วีดีโอที่แถมมากับเครื่องว่าขนาดภาพเท่าไรปรับไฟล์ใหม่ที่ต้องการให้เท่ากับไฟล์เก่าก็น่าจะลองได้นะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รู้สึกร้อนหู
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 08:40  

ผมเป็นอะ ใช้ไปรู้สึกร้อนหู สังเกตุเองนะความร้อนน่าจะมาจากขั้วแบ็ตที่อยู่ด้านใน เคยใช้แต่ SE ไม่เป็นอย่างนี้ Surprised
IT MAN
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 09:49  

nokia 3110 ผู้เขียน:
ราคา 5620 นะที่เห็น
แต่เห็นที่เจมาทร์ 5990 นะแพงกว่า

นี่น่ะยังถูกกว่าตั้งเยอะ ช่วงต้นเดือนไปถามร้าน .....(ค่ายที่ทำระบบโทรศัพท์ด้วย พอดีไปจ่ายค่าโทรฯ แล้วเห็นวางขายเลยไปถามราคาดู) ในห้างแห่งหนึ่ง บอกราคา 7พันกว่า...โอ้แม่เจ้า...จอร์ด (ได้ยินมา 7พัน กว่าเท่าไรนี่ไม่อยากฟังแล้ว จะเดินออกจากร้านมันเลยอ่ะ) เซลส์ยังถามอีกน่ะ " เอาเลยไหมค่ะ " ถ้าซื้อไปนี่คงกินหญ้าแทนข้าวแล้วนี่

อัพเดทราคา ที่ศูนย์ กะ ตามร้าน ก็ดีครับ ไม่งันโดนโขกหัวแตกเลย
ช ชัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 10:31  

ผมอยากรู้ว่าไฟล์วีดีโอของรุ่นนี้มีขนาดภาพอยู่ที่เท่าไรครับ และมีเวบอะไรที่โหลดไฟล์วีดีโอลงบนมือถือได้บ้าง พอดีเป็นมือใหม่หัดใช้เพื่อนๆที่รู้ช่วยตอบที่ scratch salute salute Pray
BT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 11:23  

ผมใช้โนเกีย 3110 อยู่รู้สึกว่าทำไมแบ็ตมันถึงหมดไวจังต้องชาร์ททุกวันเลย บางที่ก็หมดก่อนวัน ปกติใช้โทรร่วมกับหูฟังวันละไม่น่าเกิน 100 นาที และถ่ายรูปบ้างไม่น่าเกิน 5 รูป ไม่ทราบว่ามันเป็นอาการปกติของเครื่องรุ่นนี้หรือป่าว ก่อนหน้านี้ผมใช้ 6070 ยังไม่เห็นแบ็ตหมดเร็วขนาดนี้เลย ยังอยู่ได้ถึงเกือบ 2 วันเลย มีใครเจอปัญหาแบบเดียวกับผมป่าวครับ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 15:44  

ตรวจสอบว่าแบตของแท้หรือเปล่า
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 17:05  

ของผมถ้าวันไหน ถ่ายรูปเยอะๆ ฟังเพลง ฟังวิทยุ นานๆ
หรือเรียกง่ายๆว่ายุ่งอยู่กับมันทั้งวัน ดูนู้นดูนี้ ซิงค์กับคอมบ้าง
วันนั้น จะเห็นแบตถอยลงไปเยอะเลยครับ แต่ไม่หมดครับ ข้ามวันได้

แต่วันไหนโทรอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ยุ่งกับมัน
ผมเคยอยู่ได้ 2 วัน ครึ่งครับ
kong777
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 23:01  

เรื่องไฟล์ mp4 ที่บางคนดูไม่ได้ อาจจะเป็นเพราะ codec ไม่ซัพพอร์ตกับเครื่องด้วยมั้งครับ ยังไงก็ลองหาโปรแกรม convert ไฟล์มาแปลงดู แต่ส่วนใหญ่ไม่ต้องแปลงก็น่าจะดูได้นะครับ

ลองหาโปรแกรม video convert master มาแปลงดูนะ เลือก codec แบบ h264 นะครับ
kabb
Year's Star

หัวข้อ : หน้าจอ กับ ขนาดหน้าจอ(พิกเซล)
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 11:12  

รบกวนถามผู้รู้ หรือผู้ใช้รุ่นนี้หน่อยครับ ว่า หน้าจอ 262,144 สี กับขนาดหน้าจอ 128x160 พิกเซล คือหน้าจอสี OK แต่พิกเซลน้อยมากไม่ OK มันจะออกมาเป็นยังไง ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันยังไงไม่รู้ แล้วแบบนี้ ภาพไม่แตกหรือครับ สีสวยแต่ภาพไม่ชัดหรือเปล่าครับ บางร้าน บอกว่า 3110 ไม่เป็น MP3 ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ ผมดูรุ่นนี้ กับ 6233 อยู่ กำลังจะซื้อ ผมว่า 6233 ฟังชั่นดี แต่ 3110 ดูรูปทรงคลาสสิคและก็น่าใช้กว่า ทำให้ตัดสินใจลำบาก หากมีผู้เคยใช้ทั้ง 2 รุ่น ช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยก็ดีครับ ภาพและเสียงของ 3110 แย่กว่า 6233 มากมายจนรับไม่ได้หรือเปล่าครับ
ผู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 14:58  

เอาสาย usb มาต่อ ไม่ต้องลงไดรเวอหรอฮะ แล้ว ภาพที่ถ่ายออกมา ดูในเครื่องดูไม่ค่อยชัด ถ้าเอาลงเครื่องจะชัดมั้ยฮะ
kong777
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 15:07  

เรื่องหน้าจอนี่ 6233 เอาไป 9 คะแนน ส่วน 3110 เอาไป 6หรือ7 คะแนนพอละกันครับ คือไม่ถึงกับห่วย แต่ก็ไม่ละเอียดมาก แต่ดูไฟล์วีดีโอชัดเจนพอได้นะครับ ส่วนภาพหน้าจอบางรูปก็สวย บางรูปก็ไม่สวย ต้องลองลงดู เพราะรูปที่แถมมากับเครื่อง ไม่ไหวซะเลย เอาภาพสวยๆลงแล้วแจ่มขึ้นเยอะ

เรื่องเสียง mp3 ดีหายห่วงครับ ยิ่งปรับ อีควอไลเซอร์ดีๆนี่ เสียงโอเคเลย แต่ขาดเบสไปนิดหน่อย

ส่วนเรื่องภาพถ่ายก็ตามมาตรฐานโนเกียครับ ไม่แตกต่างจากรุ่นอื่น แต่อยู่ในที่ร่มหรือแสงน้อย ต้องเปิดไนท์โหมดเข้าช่วยและก็เสียบแล้วเจอเป็น data storage เลยครับ ไม่ต้องลงไดร์เวอร์แล้ว สะดวกดี
newhands
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 16:43  

ตัวนี้สั่งให้เซฟ msg ไว้ในเม็มการ์ดได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 18:22  

อยากทราบว่าการบันทุกเสียงเปนอย่างไรบ้างคับ

พอดีว่าจะเอามาอัดเสียงไว้ จด ที่มหาลัย

ใคร ซื้อแล้ว ลอง รีวิว หน่อยคับ

ว่า โอเคมั้ย

ขอบคุณล่วงหน้า
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 21:48  

ตัวนี้ใช้เป็น modem ต่อ EDGE, GPRS กับ Notebook ได้ไหมครับ

พอดีเห็นมีบางกระทู้บอกว่าบางรุ่นจะใช้เป็น Modem ไม่ได้ เลยสงสัยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: