Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3110 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1081 / เข้าชม: 2304879
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 16:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากให้โชว์รูปตอนมีคนโทรเข้าแบบเต็มรูปครับไม่ทราบต้องตั้งค่ายังไงหรือปรับความกว้างยาวของภาพยังไงบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ
puddputt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 17:46  

ผมต่อเนต จาก dtac มีเอด ความเร็ว 460 kbps ทำไมมันช้าจังอ่ะครับ โหลดช้ามาก พอๆกับต่อกับสายโทสับเลย หรือว่ามันต้องตั้งค่าอ่ะไรในเครื่องป่าว หรืออยู่ที่เครือข่าย คนเล่นเยอะช่วยตอบที
eveza!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 12:31  

คือของเรามันเป็นอะไรก็ไม่รู้คือตอนนั้นเอามาเสียบกับสาย usb แบบที่มีที่ชารจ์ด้วยต่อเข้าคอม แต่พอเราดึงแค่รู usb ออกแต่เหลือรูชารจ์แบตเอาไว้มันก็ขึ้นคำว่าชารจ์แบต เราตกใจก็เลยดึงออกแล้วมันก็ค้าง หน้าชารจ์แบตเอาไว้ เราตกใจเลยกดปิดเครื่องพอเปิดใหม่ก็ใช้ได้

แต่เมื่อวานชารจ์แบตจนเต็มถอดตอนประมาณ 5 ทุ่ม พอตื่อนเช้ามาตอน 8 โมงแบตลดไป 1 ขีด แล้วก็ฟังเพลงได้เพลงเดียวก็ลดมาอีก 1 ขีด เลยเอาไปให้ศูนย์ดูเขาบอกว่าให้กลับไปชารจ์ให้ครบ 3 ครั้งถ้าเป็นอีกค่อยเอากลับมา

เราก็เลยอยากถามว่าตอนที่เราดึง usb ออกเหลือแต่ที่ชารจ์แบต แล้วมันค้างเป็นสาเหตุที่ทำให้แบตเก็บไม่อยู่หรือเปล่า(ถ้าใช่ศูนย์จะรับประกันมั้ยยังไม่ถึง 7 วัน)

กำลังกลุ้มใจมากเลย......................................... Sad
ซื้อได้ 3 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 13:04  

ทำไมพอเราสมัคร GPRS แล้วมานเล่นเน็ตในโทสับไม่ได้อ่า

มานขึ้นว่า "การเชื่อมต่อข้อมูลแบบแพคเก็ตใช้ไม่ได้" >>> "ลิงค์ไม่พร้อม"

แต่เราก็สมัครครบหมดแล้วนะ

จะครบ 24 ชม.แล้ว ยังเล่นไม่ได้เลย T_T

โทรไป 1175 ก้อแล้ว ยังเล่นไม่ได้อีก เค้าก็ส่งข้อความการตั้งค่าเป็น AIS มาให้เราจัดเก็บแล้ว ทำไมยังเล่นไม่ได้อีกหว่า...

เราใช้รายวันของ 1-2-call วันละ 39 บาท 24 ชม.
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 13:17  

puddputt ผู้เขียน:
ผมต่อเนต จาก dtac มีเอด ความเร็ว 460 kbps ทำไมมันช้าจังอ่ะครับ โหลดช้ามาก พอๆกับต่อกับสายโทสับเลย หรือว่ามันต้องตั้งค่าอ่ะไรในเครื่องป่าว หรืออยู่ที่เครือข่าย คนเล่นเยอะช่วยตอบที

460 kbps เป็นความเร็วสูงสุดครับ เเต่ยังไงก็ตาม ความเร็วจิงๆ สําหรับเอดจ์ สูงสุดได้ 110-130 kbps ก็หรูมากเเล้วครับ

สําหรับความเร็วของคุณที่ช้านั้น อยู่ที่ๆ คุณเล่นครับ สัญญานอาจจะไม่เต็มที่ เเละถ้าเเถวนั้นคนใช้เยอะอีก ก็ไปกันใหญ่เลยครับ ช้า !
ซื้อได้ 3 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 13:49  

ซื้อได้ 3 วัน ผู้เขียน:
ทำไมพอเราสมัคร GPRS แล้วมานเล่นเน็ตในโทสับไม่ได้อ่า

มานขึ้นว่า "การเชื่อมต่อข้อมูลแบบแพคเก็ตใช้ไม่ได้" >>> "ลิงค์ไม่พร้อม"

จะครบ 24 ชม.แล้ว ยังเล่นไม่ได้เลย T_T

โทรไป 1175 ก้อแล้ว ยังเล่นไม่ได้อีก เค้าก็ส่งข้อความการตั้งค่าเป็น AIS มาให้เราจัดเก็บแล้ว ทำไมยังเล่นไม่ได้อีกหว่า...

เราใช้รายวันของ 1-2-call วันละ 39 บาท 24 ชม.

^
^
^
ต้องตั้งค่าไรเพิ่มรึป่าวคะ Question

Crying or Very sad ซื้อมาก็เพื่อทำเป็นโมเด็มเล่นเนตนะเนี่ย ToT
Trusty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 12:00  

วันนี้ไม่มีอะไรมาก แค่มาเล่าประสบการณ์ประทับใจต่อมือถือรุ่นนี้ ว่ามัน อึด ทน ถึก จริงๆ
เมื่อสองวันก่อน เราทำมือถือตกน้ำ หรือจะพูดให้ถูกคือแช่น้ำมากกว่า ลืมไว้ในกางเกงค่ะ แล้วเอาไปซัก ซักไปได้3-4 ตัว หยิบกางเกงตัวนี้ขึ้นมาพอดี ตกใจอย่างแรง เราก็ถอดแบต ทิ้งไว้ในถังข้าวสารประมาณ 1 วัน แล้วเอาไปให้ที่ร้านเช็ดคราบน้ำ และเป่าให้แห้ง ก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม ย้ำว่าเหมือนเดิมมาก ไม่มีตรงไหนบกพร่องเลย เราเทส การคุย เสียงฟังชัด ทั้งฝ่ายเรา และฝ่ายที่คุยกะเรา ถ่ายรูป ต่อเน็ต บลูทูธ เหมือนเดิมทุกอย่างเลย ดีใจมาก นึกว่าจะต้องจากกันเสียแล้ว ใช้มา 6 เดือน ไม่มีปัญหาหนักใจ แต่ก็เจอปัญหาเดียวกะเพื่อนๆที่เครื่องรีสตาร์ท ตอนเฟิร์มแวร์ 05.50 แต่พออัพเป็น 6.01 ก็ใช้ได้ดีเสถียรมากๆเลย รักโนเกียรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ จบข่าว...
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 19:43  

ซื้อได้ 3 วัน ผู้เขียน:

ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อ่ะค่ะ

เพใช้เจ้า3110cต่อเป็นโมเด็มเล่นอยู่อ่ะค่ะ

มีปํญหานิดนึง ไมเวลาโหลดเพลงแล้วเก็บไว้ที่ความจำเมม มันชอบติดๆดับๆอ่ะค่ะ

ต้องลบหน่วยความจำการ์ดก่อนมันถึงจาปกติ สงสัยจาติดไวรัสหรือป่าวค่ะ ช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ

..มีหวังต้องลบประจำ
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แคตตาล็อก
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 21:38  

ใครเคยทำโนเกียแคตตาล็อกหายมั่ง

โหลดไม่ได้เรยอ่ะ

ของโนเกีย3110c

ช่วยหน่อยนะค่ะ
gigimon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Udon thani
หัวข้อ : วิธีแก้เครื่องค้างอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 16:01  

1.ให้ลบแทร็กเพลงออกให้หมด ไม่ลบก็เครื่องอ่านภาษาไทยม่ะออกนะ
2.อย่าลงพลงเยอะเกินไปสัก60-70น่าจะไม่ค้างของเราลง 59เพลงก็ไม่ค้าง
3.อย่าใส่วีดีโอที่มีข้อมูลเยอะๆคือไฟล์เดียว 7เมกประมาณนี้ให้ใส่สักประมาณ4เมก
4.ให้เหลือพื้นที่ว่างให้ตัวเครื่องเยอะๆ ทีม หรือเสียงเรียกเข้าให้เก็บไว้ที่เครื่อง
เครื่องเราว่างประมาณ 4.3 เมก แบบว่าเก็บทั้งหมดไว้ที่การ์ด

ปล.พอเราทำแบบนี้เครื่องไม่ค้างแต่เวลาเอาไฟล์วีดีโอลงไฟล์เดียว 20กว่าเมก ค้างเลย พอเอาออกไม่เป็นไรอ่ะ ก็เลยไม่ใส่วีดีโอพวกนั้นเลยใส่วีดีโอแต่ล่ะไฟล์ไม่เกิน5เมก ก็ไม่เป็นรายนะน่าจะขึ้นอยู่กะไฟล์นะ ของเรายังดีๆอยู่ปิดเครื่องเปิดใหม่หลายๆรอบไม่เป็นราย เมมที่ใช้ก็ 1 GB ไม่รู้จะซื้อมาไมเยอะก็ม่ะรู้เซง เปงไงก็บอกกันมั่งนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีแก้เครื่องค้างอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 17:12  

gigimon ผู้เขียน:
1.ให้ลบแทร็กเพลงออกให้หมด ไม่ลบก็เครื่องอ่านภาษาไทยม่ะออกนะ
2.อย่าลงพลงเยอะเกินไปสัก60-70น่าจะไม่ค้างของเราลง 59เพลงก็ไม่ค้าง
3.อย่าใส่วีดีโอที่มีข้อมูลเยอะๆคือไฟล์เดียว 7เมกประมาณนี้ให้ใส่สักประมาณ4เมก
4.ให้เหลือพื้นที่ว่างให้ตัวเครื่องเยอะๆ ทีม หรือเสียงเรียกเข้าให้เก็บไว้ที่เครื่อง
เครื่องเราว่างประมาณ 4.3 เมก แบบว่าเก็บทั้งหมดไว้ที่การ์ด

ปล.พอเราทำแบบนี้เครื่องไม่ค้างแต่เวลาเอาไฟล์วีดีโอลงไฟล์เดียว 20กว่าเมก ค้างเลย พอเอาออกไม่เป็นไรอ่ะ ก็เลยไม่ใส่วีดีโอพวกนั้นเลยใส่วีดีโอแต่ล่ะไฟล์ไม่เกิน5เมก ก็ไม่เป็นรายนะน่าจะขึ้นอยู่กะไฟล์นะ ของเรายังดีๆอยู่ปิดเครื่องเปิดใหม่หลายๆรอบไม่เป็นราย เมมที่ใช้ก็ 1 GB ไม่รู้จะซื้อมาไมเยอะก็ม่ะรู้เซง เปงไงก็บอกกันมั่งนะ
sumet_sk1
Year's Star

จังหวัด: korat
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 10:51  

รบกวนถามนิดนึงครับว่า

ทำอย่างไรให้ลำโพงมันดังกว่าที่เป็นอยู่ เพราะ เวลาผมใช้ ringtone หรือ เสียงเตือนที่ให้มากับเครื่องเสียงมันเบาจังเลย
(รบกวนโพสต์) บอกกันบ้างนะครับบบบ
dekseedz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา 3110 ติดเครื่องใช้อักษร คับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 18:59  

มันติดเครื่องใช้อักษรคับ ขึ้นตตอนผมเสียบสายหูฟังแล้วกดเข้าโหมดเพลง แก้งัยหรอคับ
ก้านกล้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 11:12  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ ไปถามราคามา 3 ร้าน (เดอะมอลล์รามคำแหง3)

ร้านแรก เป็นช๊อปโนเกีย แถม MicroSD 1 GB 4950 บาท

ร้าน2 เป็นตู้ขายทั่วไป 3950 ต้องซื้อ MicroSD แยกเอง (1 GB=700)

ร้าน IEC แถม MicroSD 512 MB 4150 บาท (ซื้อร้านนี้แหละค่ะ)

ลองใช้ดูก็โอเคนะคะ แต่หน้าจอเล็กไปหน่อย (เดิมใช้3230) อิอิ อาจจะยังไม่คุ้นเคย แต่เสียง SMS เบาค่ะ ตั้งไว้ดังแล้ว ก็ยังเบาอยู่ (หรือตั้งไม่เป็นก็ไม่รู้นะคะ)

เล่าสู่กันฟังค่ะ เผื่อเป็นตัวเลือกช่วยตัดสินใจ

ปล.กล้องซูม 8 เท่า ก็ชัดดีค่ะ // โทรออกด้วยเสียงได้ แต่เป็นเสียงที่เครื่องกำหนดให้อ่ะ :-(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 20:12  

3110c

3590 บาท มีคนอนุเคราะห์เมมฟรีให้อีก ดีจริง...อิ..อิ...

....ใช้เเล้วดีไม่มีปัญหาใดมากวนใจ..
....ต่อคอม..เล่นเน็ท..มีลูกเล่น..เกินราคา

ข้อแนะนำ พยายามเหลือพื้นที่ตัวเครื่องให้เยอะๆไว้

...เป็นรุ่นที่คุ้มเกินราคา...แล่มจริงๆ
gigimon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครอยากได้ Mem MicroSD 1GB บ้าง
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 06:32  

สำหรับคนที่อยากได้ Mem MicroSD 1GB ของโทรศัพท์รุ่นนี้
เราอยากเปลี่ยนกับ Mem MicroSD 512 MB นะ ใครมี MicroSD 512 MBมาเปลี่ยนกะเราได้
ของเรายี่ห้อ NCP ฟรีนะ
ของเราดีๆอยู่เลยเราม่ะอยากได้อ่ะเลยอยากเปลี่ยนขอที่สภาพดี ใช้งานได้นะ
สนใจเมล์มานะที่ gigimon15@gmail.com
ผู้อ่อนต่อโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 14:49  

รบกวนช่วยหน่อยนะคะ

คือเพิ่งถอย nokia 3110 c มาได้ 3 อาทิตย์ค่ะ

ก็เคยเจอปัญหาเครื่องค้าง ลองปิดแล้วเปิดใหม่ก็หายค่ะ

ไม่กี่วันก่อนรู้สึกเริ่มมีอาการคุยไปได้ประมาณ 10 นาทีเครื่องร้อนมากค่ะ

แต่ตอนนี้ตกใจมากค่ะ คือเครื่องดับเปิดไม่ติดค่ะ Shocked
ตอนกดเปิด มันจะพยามยามเปิดอยู่ 3 ครั้ง แล้วก็ดับไปเลยค่ะ

วอนผู้รู้ช่วยบอกทีเถอะนะคะ ว่าต้องทำยังไงบ้าง อุตส่าเก็บตังค์ซื้อ ทำไมเป็นแบบนี้นะ Crying or Very sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:51  

ผู้อ่อนต่อโลก ผู้เขียน:

คือเพิ่งถอย nokia 3110 c มาได้ 3 อาทิตย์ค่ะ

ก็เคยเจอปัญหาเครื่องค้าง ลองปิดแล้วเปิดใหม่ก็หายค่ะ

ไม่กี่วันก่อนรู้สึกเริ่มมีอาการคุยไปได้ประมาณ 10 นาทีเครื่องร้อนมากค่ะ

แต่ตอนนี้ตกใจมากค่ะ คือเครื่องดับเปิดไม่ติดค่ะ Shocked
ตอนกดเปิด มันจะพยามยามเปิดอยู่ 3 ครั้ง แล้วก็ดับไปเลยค่ะ

วอนผู้รู้ช่วยบอกทีเถอะนะคะ ว่าต้องทำยังไงบ้าง อุตส่าเก็บตังค์ซื้อ ทำไมเป็นแบบนี้นะ Crying or Very sad

ic จ่ายไฟมีปัญหาครับ ซึ่งจ่ายไฟมากเกินไป ทําให้เครื่องร้อนเเละทําให้ส่วนอื่นพังในที่สุด

ลองเข้าศูนย์ดูนะครับ ประกันยังมีอยู่
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 02:34  

แล้วถ้าเคื่องมันติดๆดับเฉพาะตอนเข้าเน็ตล่ะค่ะ

มันติดๆดับๆเวลาทีเข้าเน็ตที่ตัวเครื่อง

แต่เวลามาต่อกะคอมก็เล่นเน็ตปกติอะค่ะ

เล่นในมือถือไมได้เลย

อืมของเพก็เป็นว่าคุยประมาณ 15นาทีมันจาร้อน
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 03:53  

ผู้อ่อนต่อโลก ผู้เขียน:

แฟลตเครื่องสถานเดียวครับท่านอาการนี้เพราะเครื่องผมก็เป็นครับ

อ้างถึง:
แล้วถ้าเคื่องมันติดๆดับเฉพาะตอนเข้าเน็ตล่ะค่ะ

มันติดๆดับๆเวลาทีเข้าเน็ตที่ตัวเครื่อง

แต่เวลามาต่อกะคอมก็เล่นเน็ตปกติอะค่ะ

อืมของเพก็เป็นว่าคุยประมาณ 15นาทีมันจาร้อน

อาการนี้เกิดจากการใส่เมมไว้ในเครื่องครับ
ลองถอดเมมครับ(เพราะบางทีอาการมันมาจากอาการเมมมันช็อตครับท่าน)

ปล.ปัญหาติดๆดับๆถ้าหนักมากต้องแก้ไขด้วยการนำเครื่องไปแฟลตครับท่าน
gigimon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องเรคื่องดับๆติดๆ
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 09:12  

ก็คือเราดูพวกที่ใส่เมม 1GB จะมีปัญหามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ส่วนพวกที่ใส่เมม 512 256 เนี่ยจะไม่มีปัญหาเลย รับรอง
หาเมมใหม่อ่ะ เราใช้ 1GB กะลังจะหาซื้อ 512 มาใช้แทน
เครื่องเรากะเป็น
แต่อาเรา กะเพื่อน ที่ใช้เมม 512 กะ 256 มันม่ะเปงรายเลยขนาดใส่เพลง 96 เพลง
ตอนอัปเดจไม่มีปัญกาสักนิด ไอ้เราดิใส่เยอะเปงเลย
a+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องเรคื่องดับๆติดๆ
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 10:05  

gigimon ผู้เขียน:
ก็คือเราดูพวกที่ใส่เมม 1GB จะมีปัญหามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ส่วนพวกที่ใส่เมม 512 256 เนี่ยจะไม่มีปัญหาเลย รับรอง
หาเมมใหม่อ่ะ เราใช้ 1GB กะลังจะหาซื้อ 512 มาใช้แทน
เครื่องเรากะเป็น
แต่อาเรา กะเพื่อน ที่ใช้เมม 512 กะ 256 มันม่ะเปงรายเลยขนาดใส่เพลง 96 เพลง
ตอนอัปเดจไม่มีปัญกาสักนิด ไอ้เราดิใส่เยอะเปงเลย

ใส่ 2G ก็ไม่เคยมีปัญหาอันใดนะแม้ซักครั้ง ใช้มา 6-7 เดือนแล้ว
เพ2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2008 20:52  

อ้างถึง:

อาการนี้เกิดจากการใส่เมมไว้ในเครื่องครับ
ลองถอดเมมครับ(เพราะบางทีอาการมันมาจากอาการเมมมันช็อตครับท่าน)

ปล.ปัญหาติดๆดับๆถ้าหนักมากต้องแก้ไขด้วยการนำเครื่องไปแฟลตครับท่าน[/quote]

.....ขอบคุณค่ะ..
gigimon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 13:44  

แล้วใช้เมม 1 GB ช่ายป่ะ
เมม 1GB ชอบมีปัญหา ของเราซื้อใหม่แล้ว 512 ไม่มีปัญหาเลย
Mr.XP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 13:10  

เวลาดูภาพบางภาพมันชอบขึ้นว่า Memory not Enough อ่ะครับ มันเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอ ไฟล์ก็ไม่เสียนะครับ

ปล.ภาพผมไว้ในการ์ดนะครับ
Ntaare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอฟเฟ็คแสง
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 02:06  

สงสัยครับว่า ไอ้เอฟเฟ็คแสงที่อยู่ในหัวข้อปรับแต่งรูปแบบนั้น
มันมีไว้ทำไรครับ คือตอนแรกนึกว่า ทำให้เวลาคนดทรเข้ามันกระพริบแสง
แต่พอเปิดใช้มันก็ไม่มีไรเกิดขึ้น
งงครับ
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 17:46  

Mr.XP ผู้เขียน:
เวลาดูภาพบางภาพมันชอบขึ้นว่า Memory not Enough อ่ะครับ มันเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอ ไฟล์ก็ไม่เสียนะครับ

ปล.ภาพผมไว้ในการ์ดนะครับ

เมมเต็ม ไม่ก้ เมมมีปัญหา หรือสลอตเมม
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้รุ่นไรน่าใช้
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 19:00  

เพื่อนๆค่ะ มีโทรศัพท์อะไรน่าใช้ แต่ราคาถูกมั่งค่ะ ขอมีmp3ด้วยนะ งบ 3000-5000

เพื่อนเพฝากมาถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอ Bug F/W 60.01 ค้าบ
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 19:19  

เจอ Bug F/W 60.01 ค้าบ

คือเปลี่ยนแบตไปมาแล้ว ที่นี้เข้าฟังเพลงไม่ได้ครับ
อัพเดทรายการคลอดเลย

มีใครเป็นบ้าง
csicm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปอัพเป็น v06.02 มาแล้วมันมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 20:20  

คือเมื่อวานผมไปอัพ V จาก V05 ตัวเก่ามาเป็น V06.02 มาครับ ลืมบอกไปซื้อเครื่องได้ 4เดือนแล้ว คือพอรับเครื่องมา เบอร์โทรที่อยู่ในซิมผมหายหมดเลยครับ สอบถามเจ้าหน้าที่เขาก็บอกว่าซิมมีปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับตัวเครื่อง ผมก็ไปที่0ของระบบที่ผมใช้เขาก็บอกว่าซิมไม่ได้มีปัญหาอะไรเพราะถ้ามีปัญหาจะไม่มีสัญญาณ ผมก็เลยไม่รู้ทำไง กลับมาถึงบ้านลองกดเมนูดูเล่นๆก็สังเกตุว่าเมนูสนทนาหายไปครับหาที่ไหนก็ไม่ได้เลย จะโทรไปถามที่ โนเกีย เขาก็ไม่รับสายกัน (สาขาเชียงใหม่นะครับ) จะให้ไปเองมันก็ไม่ค่อยมีเวลา ก็เลยอยากจะถามท่านที่ไปอัพเป็น V06.02 มาแล้วใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ Sad
Alaha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : light effect
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 22:06  

สงสัยครับว่า ไอ้เอฟเฟ็คแสงที่อยู่ในหัวข้อปรับแต่งรูปแบบนั้น
มันมีไว้ทำไรครับ คือตอนแรกนึกว่า ทำให้เวลาคนดทรเข้ามันกระพริบแสง
แต่พอเปิดใช้มันก็ไม่มีไรเกิดขึ้น
งงครับ

==> ผมก็สงสัยเหมือนกันครับว่า light effect มันคืออะไร มันอยู่ในหัวข้อการปรับแต่งในรูปแบบอ่ะครับ
ใครรู้ช่วยบอกที
Darth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 23:15  

.
ทำไมผมใช้ แล้วเสียง Ring Tone มันเบาจังครับ เป็นเพราะ FW หรือเปล่า

ผมเพิงซื้อมา เองครับ

มีวืธีแก้ไขหรือไม่ครับ
topiaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนสอบถามเลนส์กล้องของเพื่อนๆด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 23:25  

คือว่าผมซื้อมาสองเครื่องคือของผมกับแม่ตั้งแต่ใช้งานยังไม่มีปัญหาอย่างที่เพื่อนๆว่าเลยครับแต่พอหันกล้องมาของแม่ผมจะมีเลนส์สีเขียว-ดำอีกชั้นหนึ่งซึ่งเหมือนกับที่รีวิวแต่ของผมไม่มีครับเห็นเป็นสีเหลี่ยมมีน็อตชันอยู่ด้วยเรียบๆไม่ทราบว่าจะเป็นปัญหาอะไรหรือผิดปกติอะไรไหมครับแล้วถ้าไปขอใส่ที่ศูนย์ในกรณีที่ศูนย์ลืมใส่ให้ให้ได้ไหมครับราคาเท่าไหร่.......................ปล.ผมประทับใจกับรุ่นนี้มากครับ
ImEmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปอัพเป็น v06.02 มาแล้วมันมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 09:37  

csicm ผู้เขียน:
คือเมื่อวานผมไปอัพ V จาก V05 ตัวเก่ามาเป็น V06.02 มาครับ ลืมบอกไปซื้อเครื่องได้ 4เดือนแล้ว คือพอรับเครื่องมา เบอร์โทรที่อยู่ในซิมผมหายหมดเลยครับ สอบถามเจ้าหน้าที่เขาก็บอกว่าซิมมีปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับตัวเครื่อง ผมก็ไปที่0ของระบบที่ผมใช้เขาก็บอกว่าซิมไม่ได้มีปัญหาอะไรเพราะถ้ามีปัญหาจะไม่มีสัญญาณ ผมก็เลยไม่รู้ทำไง กลับมาถึงบ้านลองกดเมนูดูเล่นๆก็สังเกตุว่าเมนูสนทนาหายไปครับหาที่ไหนก็ไม่ได้เลย จะโทรไปถามที่ โนเกีย เขาก็ไม่รับสายกัน (สาขาเชียงใหม่นะครับ) จะให้ไปเองมันก็ไม่ค่อยมีเวลา ก็เลยอยากจะถามท่านที่ไปอัพเป็น V06.02 มาแล้วใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ Sad

เมนู push-to-talk ของผมก็หายครับ ไปอัพจากเดิมที่ศูนย์เชียงใหม่เหมือนกัน
แต่เบอร์ในซิมไม่หายนะครับ เพราะว่าศูนย์เค้าไม่ได้เอาซิมไปด้วยตอนอัพ
ลองตั้งค่าที่เครื่องดูละยังครับ ให้เครื่องมองเห็นเบอร์ที่บันทึกไว้ในซิม
ไม่งั้นเครื่องจะไม่อ่านเบอร์ที่อยู่ในซิมนะครับ
อยู่เชียงใหม่เหรอครับ คนเชียงใหม่เหมือนกัน
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปอัพเป็น v06.02 มาแล้วมันมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 17:31  

เพก็เคยโทรหาศูนย์โนเกียอ่ะนะ ไม่มีใครรับสายเลย โทรไปตั้งหลายรอบ เซ็ง!!
DemonEdge
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: light effect
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 00:06  

Alaha ผู้เขียน:
งงครับ

==> ผมก็สงสัยเหมือนกันครับว่า light effect มันคืออะไร มันอยู่ในหัวข้อการปรับแต่งในรูปแบบอ่ะครับ

light effect คือ การตั้งให้โทรศัพท์กระพริบไฟที่เครื่องตอนที่เราไม่ได้รับสายอะครับ ... คือแบบ ถ้ามี Miss Call นอกจากหน้าจอจะแสดงคำว่า Miss Call แล้ว ..จะกระพริบเป็นจังหวะต่อเนื่องกันอะครับ ประมาณ 4-5 วิต่อครั้ง ... ไม่รุ้ว่ามีประโยชน์อะไร แต่ผมว่ามันช่วยให้สังเกตง่ายขึ้นว่า มีสายที่ไม่ได้รับอยู่ (ปกติผมปิด Feature นี้นะ เพราะว่าประโยชน์น้อย เมื่อเทียบกับว่า มันคงเปลืองแบตไปหน่อย ถ้าให้กระพริบนานๆ)
mpkrgpok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 10:25  

ลองโทรเบอร์นี้ครับ

Nokia center 022552111
pgjppekf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 10:30  

ลองปรับอีควอไลเซอร์ให้ดังสุด(ไว้ให้สายเข้า)
แล้วปรับเสียงแค่ 4
แต่เวลาจะฟังเพลงต้องกลับมาใช้อีควอไลเซอร์ที่ไม่ดังนักไม่งันหูแตกครับ
jhgtjs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนสอบถามเลนส์กล้องของเพื่อนๆด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 10:32  

อันที่รีวิวทำในจีน ส่วนอีกแบบทำในเกาหลี
kpijyiprj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 10:42  

memmory cardต้องฟอร์มแอ๊ดก่อนใช้
โดยเข้าไปที่การล้างความจำก่อนครับ

และพยามเหลือพื้นที่ในเครื่องให้มากที่สุดไว้ครับ แล้วปัญหาจะไม่มี
ของผมทิ้งทุกอย่างที่ทิ้งได้ จนเมม เหลือ 6.2
JlM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 15:11  

ของเพื่อนผมฝาหลังมันลอก ลอกเป็นจุดๆ เครื่องติดๆดับๆอะ(ไปอัพมาแล้วหลายรอบไม่หายอะ) กล้องเขียวอะ Twisted Evil
ป.ล. มันซื้อมือถือพร้อมๆกับผม มันใช้โครตถนอม ของผม MOTO K1 ยังเป็นไรเลย
Alaha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 01:08  

DemonEdge ผู้เขียน:
Alaha ผู้เขียน:
งงครับ

light effect คือ การตั้งให้โทรศัพท์กระพริบไฟที่เครื่องตอนที่เราไม่ได้รับสายอะครับ ... คือแบบ ถ้ามี Miss Call นอกจากหน้าจอจะแสดงคำว่า Miss Call แล้ว ..จะกระพริบเป็นจังหวะต่อเนื่องกันอะครับ ประมาณ 4-5 วิต่อครั้ง ... ไม่รุ้ว่ามีประโยชน์อะไร แต่ผมว่ามันช่วยให้สังเกตง่ายขึ้นว่า มีสายที่ไม่ได้รับอยู่ (ปกติผมปิด Feature นี้นะ เพราะว่าประโยชน์น้อย เมื่อเทียบกับว่า มันคงเปลืองแบตไปหน่อย ถ้าให้กระพริบนานๆ)

ขอบคุณมากๆ ครับเพิ่งลองเปิดแล้วยืมเครื่องเพื่อนยิงมาแล้วรอดู
ผมว่าเปลืองแบต แล้วก็ไม่ค่อยมีประโยชน์จริงๆ แหละครับ
JugjunG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 03:20  

94312487 ผู้เขียน:
ผมสงสัยคับ ว่ารุ่นนี้ใช้A2DPได้ แล้วใช้AVRCPได้ป่าวคับ
แล้วท่าเราซื้อหูฟังบลูทูธ แบบธรรมดามาแล้ว จะใช้ได้ป่าว รึว่าต้องซื้อแบบสเตอริโออย่างเดียว

ใช้ได้ครับ ทั้ง A2DP + AVRCP แล้วก็ HFP
ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ

Bluetooth Profiles:
A2DP, AVRCP, BIP, BPP, DUN, FTP, GOEP, HFP, OPP, PAN, SAP, SDAP
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 00:53  

เพ2 ผู้เขียน:

เพก็เคยโทรหาศูนย์โนเกียอ่ะนะ ไม่มีใครรับสายเลย โทรไปตั้งหลายรอบ เซ็ง!!

ลองตั้งค่าตามเดิมดูครับท่าน
กด *#7780#

จากนั้นกดรหัสเครื่อง 12345 (เป็นรหัสเดิมของโนเกียแต่ถ้าเปลี่ยนต้องกดรหัสที่เปลี่ยน)

ปล.ลองดูครับท่าน(อันนี้ผมรับรองผลได้เลยนะครับว่าไอค่อนมันจะกลับมาแน่นอน)

ปล2.การอัฟเฟรมแวร์จะทำให้รายชื่อและเบอร์โทรรวมทั้งข้อมูลในเมมที่ใส่ติดเครื่องจะหายไปแบบถาวรครับ
(แต่ถ้าไปแฟลตเครื่องรายการต่างจะอยู่ครบครับ) Smile
yak_3110c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 3110 c เครื่องติดๆดับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 22:14  

***จากการใช้มาพักหนึ่ง สำหรับท่านที่มีปัญหา น่าจะเกิดจากการลงเพลงในเมมโมรี่การ์ดครับ
วิธีแก้ไข
1.ให้ฟอร์แมตเมมก่อน โดยฟอร์แมตจากเครื่องโทรศัพท์
2.ถอดเมมออกจากเครื่อง
3.ลงเพลงในเครื่อง(เมนู Music Files) โดยลงเพลงผ่าน Nokia PC Suit ไว้สัก 1 เพลง
4.ใส่เมมโมรี่การ์ด
5.ลงเพลงในการ์ด
6.อัพเดตคลังเพลง
7.ใช้งานตามปกติ
ข้อสำคัญ อย่าลบไฟล์เพลงที่ลงไว้ในเครื่อง (เมนู Music File) นะครับ
ลองดูนะครับ สำหรับเครื่องที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ไม่เคยเกิดปัญหาอีกเลย
ขอให้มีความสุขกับ 3110c ครับผม
siam555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุด
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 18:49  

ซื้อเทเลวิซ เดอะมอลล์ บางแค 3750 บาท
PinG_JanG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 20:26  

เราเพิ่งซื้อมาวันนี้ที่ MBK 3,710 บาทอ่ะ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 c เครื่องติดๆดับ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 00:59  

yak_3110c ผู้เขียน:
***จากการใช้มาพักหนึ่ง สำหรับท่านที่มีปัญหา น่าจะเกิดจากการลงเพลงในเมมโมรี่การ์ดครับ
วิธีแก้ไข
1.ให้ฟอร์แมตเมมก่อน โดยฟอร์แมตจากเครื่องโทรศัพท์
3.ลงเพลงในเครื่อง(เมนู Music Files) โดยลงเพลงผ่าน Nokia PC Suit ไว้สัก 1 เพลง
ข้อสำคัญ อย่าลบไฟล์เพลงที่ลงไว้ในเครื่อง (เมนู Music File) นะครับ
ลองดูนะครับ สำหรับเครื่องที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ไม่เคยเกิดปัญหาอีกเลย
ขอให้มีความสุขกับ 3110c ครับผม

ใครติดๆดับลองวิธีของคุณ yak_3110c ดูครับ
ใช้ได้ผลด้วยนะครับท่าน Very Happy
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 17:13  

PinG_JanG ผู้เขียน:
เราเพิ่งซื้อมาวันนี้ที่ MBK 3,710 บาทอ่ะ

MBK น่าจะต่ำกว่า 3350
yoมาสเตอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 18:32  

ต้องเอาไป อัพ เฟิร์มแวร์ ครับผม
ถ้าเครื่องใครค้าง หรือเปิดไม่ติด
เพราะใช้ เมม 1 GB

ต้องเอาเครื่อง อัพเฟิร์มแวร์ ที่ศูนย์โนเกียนะครับ
ฟรี ครับ

ใช้เวลาประมาณ 3 ชม. ครับ

เวอร์ชั่น เฟิร์มแวร์ ล่าสุด คือ

V 06.02
03-03-08

วิธีเช็คว่า โทรศัพท์ตัวเอง เฟิร์มแวร์ เวอร์ชั่นไหน (โนเกีย)

กด

*#0000#

ครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 00:44  

JigkoXsee ผู้เขียน:
PinG_JanG ผู้เขียน:

MBK น่าจะต่ำกว่า 3350

ดูที่เซียร์รังสิตร้านศูนย์เทเลวิสพี่แกเล่นขาย 3,9xx ครับท่าน(แพงกว่าMBKตั้งแยอะ)
สงสัยจะรวมประกันรึเปล่าครับท่าน

ปล.พอดีว่าจะซื้อให้น้องสาว(อยู่ม.1)ใช้น่ะครับ
เลยรอตระเวนดูอีกรอบ
สงสัยคงจะซื้อที่โลตัสสระบุรีเอาดีกว่าครับท่านเพราะบวกลบค่ารถมีค่าเท่ากันอยู่ดี

ปล2.ทำไมที่เซียร์ขายแพงบรรลัยเลยล่ะครับ Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 15:34  

อยากใช้หูฟังที่มีแจ๊ค 3.5 mm. มาฟังกับ 3110c ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะหาสายแปลงให้เสียบกับโทรศัพท์ได้ที่ไหนบ้างครับ ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ(เดินหาแถวคลองถม บ้านหม้อแล้วไม่มีเลยครับ) ขอชื่อร้านด้วยก็ดี ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 15:44  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากใช้หูฟังที่มีแจ๊ค 3.5 mm. มาฟังกับ 3110c ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะหาสายแปลงให้เสียบกับโทรศัพท์ได้ที่ไหนบ้างครับ ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ(เดินหาแถวคลองถม บ้านหม้อแล้วไม่มีเลยครับ) ขอชื่อร้านด้วยก็ดี ขอบคุณครับ

ผมว่าหาไม่ยากเท่าไรนะ ปกติตามร้านตู้ ร้านมือถือทั่วไปจะมีขายกันเยอะ เเล้วเเต่ว่าร้านไหนจะโขกราคามากกว่ากัน ที่ถูกสุดๆ ตัวละ 10-20 บ. เดินหาดีๆ ละกัน
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 14:35  

ใครเบื่อแล้วต้องการขายติดต่อได้นะคับ

minobu_122531@hotmail.com

ขออย่าเกิน 2500 นะ
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หนูชอบ sumsung มากกว่าค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 22:31  

minobu17 ผู้เขียน:
ใครเบื่อแล้วต้องการขายติดต่อได้นะคับ

minobu_122531@hotmail.com

ขออย่าเกิน 2500 นะ

เบื่อแล้วค่ะ เพราะใช้มาตั้งแต่เดือนกันยา 2007 แล้ว
และใช้แค่เดือนแรกที่ใช้ก้อรู้เลยว่าหนูชอบ sumsung มากกว่า
(ก่อนหน้านั้นใช้ sumsung มาก่อนค่ะ)

เท่าที่ใช้มา ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนะ เพื่อนๆชมกันใหญ่เลยว่า เสียงเพราะมากมาย
เวลาเปิดลำโพงนะ ภูมิใจอวดอย่างยิ่ง 555++ เสียงเพราะจนไม่อายตระกูล N เลยล่ะ
หนูซื้อ 4500 แน่ะ ใช้ถนอมที่สุดค่ะ สภาพยัง 95%
(หักค่าถลอกที่มุมซ้ายล่าง 5% ..เป็นตอนไหนก้อไม่รุ๊ - - แต่เครื่องให้ 100 % เลยค่ะ)

แต่ยังไม่ขายหรอกค่ะ 5555++ (แล้วจะบอกทำไม เน๊อะ).......เพราะยังหารุ่น sumsung ที่ถูกใจ+ถูกราคาไม่ได้ 5555++
อยากได้ sumsung ฝาพับ หรือสไลด์สีขาวอ่ะ ราคาก้ออย่าเกิน 6000 เหอะๆๆ
ใครมีรุ่นดีๆแนะนำกันมั่งนะ

ไว้หารุ่นถูกใจเจอแย้ว จะมาขายต่อบอร์ดนี้นะ อิอิอิ (มีการหาลูกค้า ไว้ล่วงหน้า)

ปล. กำหนดการที่กล่าวมานี้ อาจมีการยกเลิกได้ หากคุณพ่อไม่อนุมัติให้ซื้อเครื่องใหม่ เอิ๊กๆๆๆ
mvedia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มสีลอก
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 09:57  

เห็นหลายคนใช้แล้วปุ่มตรงกลางลอก
ใครมีวิธีป้องกันอย่างไรบ้าง แนะนำหน่อยครับ
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปุ่มสีลอก
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 14:12  

mvedia ผู้เขียน:
เห็นหลายคนใช้แล้วปุ่มตรงกลางลอก
ใครมีวิธีป้องกันอย่างไรบ้าง แนะนำหน่อยครับ

ผมว่าใส่ปอกซิลีโคนน่าจะเอาอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย JigkoXsee เมื่อวันที่ 26 Jun 2008 18:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปุ่มสีลอก
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 06:40  

mvedia ผู้เขียน:

ผมใช้ครึ่งปีแล้วครับยังไม่ลอกเลยนะ(นี่ขนาดเล่นเกมส์อย่างเมามันส์แล้วนะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 16:51  

ข้อเสีย ของ 3110c
1.เวลาย้ายไฟล์เพลงออก-เข้า บ่อย ๆ แล้วอพเดตคลังเพลงจะมีอาการ จอมืดแล้วขึ้มาใหม่แล้วดับ
2.ไม่มีเกมมากเท่าไรที่รองรับรุ่นนี้ มีไม่มาก

แจก WAP โหลดเกมฟรีๆๆ
แล่ม มั่กๆ ลองดูฟรีทุกอย่าง ยกเว้น ค่า GPRS นะ
http://wap.waptrick.com/main#
ลองดูละกาน Laughing
pupae21
Year's Star

หัวข้อ : อย่าใช้เลย nokia 3110 c
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 11:26  

รุ่นนี้เราใช้แค่ 3 เดือนเองซื้อมามือ 1 น่ะ ตอนนี้จำนำไปแล้วได้มา 1500 ก็เลยไม่ไปไถ่แล้ว
เครื่องมันมีปัญหามากเลย
เครื่องชอบดับและเป็นไฟน้าจอสีขาวดับๆ ติดๆ ขนาดฟอร์แมตลบข้อมูลในการด์ออกหมดเราใช้การด์ 1 gig มันก็ยังไม่หาย เลยเอาการด์ออกก็ยังดับๆติดๆ เลือกตั้งค่าตามเดิมจากโรงงานมันก็ยังเป็นอยู่ เศร้าเสียดายเงินอะ อย่าใช้เลยขอเตือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 16:45  

ปรับเสียงดังสุดแล้วแต่ทำไมเก็บในเป๋ากางเกงยังไม่ค่อยได้ยินเลยครับ ยิ่งไปเดินตามศูนย์การค้ายิ่งไม่ได้ยินเลย ใครมีวิธีปรับให้ดัง ๆ แบบถาวรบ้างมั้ยครับ แล้วระบบสั่นทำไมสั่นเบาจังใครมีวิธีอะไรดี ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 21:28  

ปรับเสียงดังสุดแล้วแต่ทำไมเก็บในเป๋ากางเกงยังไม่ค่อยได้ยินเลยครับ ยิ่งไปเดินตามศูนย์การค้ายิ่งไม่ได้ยินเลย ใครมีวิธีปรับให้ดัง ๆ แบบถาวรบ้างมั้ยครับ แล้วระบบสั่นทำไมสั่นเบาจังใครมีวิธีอะไรดี ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

คือยั่งงี้ครัับท่าน
เนื่องจากจุดปล่อยเสียง(ช่องปล่อยเสียง)มีเพียงแค่ด้านหลังเพียงจุดเดียว(แล้วไม่ใช่ช่อง่แบบรังผึ้งอีกต่างหาก)
จึงทำให้การกระจายเสียงมันทำได้ไม่ค่อยดีครับเมื่ออยู่ในที่แคบและมีบางส่วนที่ไปปิดช่องเสียง
ส่วนเรื่องระบบสั่นนั้นบางท่านเอาใส่กระเป๋าของกางเกงยีนส์อาจจะทำให้ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่นะครับ
เมื่อเวลามีสายเข้าหรือข้อความเข้าอะไรประมาณนี้ครับ

ส่วนวิธีแก้ไขนะครับคือให้ท่านหาบลูทูธหูฟังมาใช้ซักตัวครับ
ซึ่งมีแบบหูเดี่ยวกับหูคู่ครับซึ่งจะทำให้เราไม่ต้องพะว้าพะวงเกี่ยวกับสายโทรเข้าครับ
แต่ก็มีข้อเสียเรื่องสัญญาณถ้าเป็นหูฟังที่ไม่ได้คุณภาพล่ะก็เสียงมันจะขาดๆครับ
และแนะนำให้ดูแบบที่มีปุ่มรับสายกับปุ่มเพิ่มเสียงลดเสียงครับท่าน(สะดวกจริงๆครับ)

ส่วนวิธีที่สองก็ใช้สมอลทอล์กที่แถมมาให้ครับ
ถึงแม้ว่าบางคนไม่ชอบมีสายก็ตามทีนะครับ
แต่บอกได้เลยครับสัญญาณเสียงดีกว่าหูฟังบลูทูธมากครับ(เปรียบเทียบได้ดั่งฟ้ากับเหวใต้ทะเลลึกครับ) Very Happy
แต่ก็มีข้อเสียที่สายของสมอลทอล์กบางทีมันเกะกะครับ(บางคนก็แพ้สายครับเช่นคอเป็นผื่นคันครับ)

ปล.บางทีอุปสงค์กันอุปทานเราไม่เหมือนกันนะครับ
ดังนั้นคนที่จะเลือกได้ก็คือคนใช้เท่านนั้นครับท่าน Cool
type35
Year's Star

หัวข้อ : Re: อย่าใช้เลย nokia 3110 c
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 17:15  

pupae21 ผู้เขียน:
รุ่นนี้เราใช้แค่ 3 เดือนเองซื้อมามือ 1 น่ะ ตอนนี้จำนำไปแล้วได้มา 1500 ก็เลยไม่ไปไถ่แล้ว
เครื่องมันมีปัญหามากเลย
เครื่องชอบดับและเป็นไฟน้าจอสีขาวดับๆ ติดๆ ขนาดฟอร์แมตลบข้อมูลในการด์ออกหมดเราใช้การด์ 1 gig มันก็ยังไม่หาย เลยเอาการด์ออกก็ยังดับๆติดๆ เลือกตั้งค่าตามเดิมจากโรงงานมันก็ยังเป็นอยู่ เศร้าเสียดายเงินอะ อย่าใช้เลยขอเตือน

ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับอาการแบบเดียวกันเลยแต่ว่า ผมเอาไปซ่อมที่ศูนย์โนเกียแคร์เชียงใหม่เขาอัพเฟิร์มแวร์ให้จาก 05.50 เป็น 06.02 รอวันเดียวก็ได้เครื่อง ใช้มาได้อาทิตย์นึงก็ไม่มีอาการอย่างที่ว่านะครับ
JugjunG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 23:13  

วันนี้ไปอัพมาครับ ใช้ 5.50 อยู่นาน เพราะรีสตาร์ทจนชินแล้ว
วันนี้ฤกษ์ดีเลยไปอัพที่ศูนย์มาครับ ได้ v 6.60 แล้วครับ

Nokia 3110c
V 06.60
21-05-08
RM-237
(c) Nokia.

Language:
V 06.60
21-05-08
RM-237
(c) Nokia.
U

จากการที่อัพมานะครับ ใช้มา 1 วัน ยังไม่มีอาการ รีสตาร์ท (อัพเดทเพลงไป 2 ครั้ง)
มีเพลงใน Mem 1.2 GB
Free Mem Phone 3.2 MB
ยังปกติ ทุกอย่างครับ

v 06.60
- ชื่อเพลงยาวๆ ยังเป็น Unknown อยู่
- แสดงวันที่ด้วย ในหน้าจอ ที่มีนาฬิกา
- อย่างอื่นยังไม่ได้ดูละเอียด

ถ้ามีปัญหาประการใด จะมารายงานให้ทราบกันอีกครั้ง
ใครใช้แล้วพบปัญหาช่วยบอกด้วยนะครับ

ปล. เมมอันเดิมไม่ได้ Format ใหม่ (Kingstons 2GB)
Vanquish
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 23:44  

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ 3310 Classic ครับ

เพิ่งซื้อวันนี้สี Graphite ครับ เครื่องผลิตเมื่อ 21/06/51 เองครับ ได้ FW 6.02
เพิ่มเมมไป 1 GB ยังไม่ลงเพลงเลย

พอใจกับเครื่องนี้มากๆ ครับ หลังจากใช้เจ้า 7610 มา 5 ปีแล้ว (ปุ่มกดไม่ได้หลายตัวแล้ว T_T)

ปล.1 ขอบคุณทุกๆ ท่านสำหรับข้อมูลดีๆ ที่ปาเข้าไป 20 หน้าแล้ว ข้อมูลประกอบการตัดสินใจได้ดีมากครับ Very Happy

ปล.2 ขอบคุณพี่ JugjunG ด้วยนะครับ สำหรับข่าว FW ใหม่ คิดว่าวันพฤหัสนี้จะเอาไปอัพก่อนลงเพลงแล้วกัน Very Happy
klaoiesss
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : klaoiesss
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 10:43  

มีคำถาม 2 ข้อครับ

1. คุณภาพของเสียงในการ ฟังเพลง เป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับ n70

2. ระหว่างทำการสนทนา มีตัวจับเวลา มั้ยครับ ว่าเราสนทนาไปแล้ว กี่นาที อ่ะครับ
okjopdfjk[
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปรับเสียงดังสุดแล้วแต่ทำไมเก็บในเป๋ากางเกงยังไม่ค่อยได้ยินเลยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 17:41  

[quote="Anonymous"]ปรับเสียงดังสุดแล้วแต่ทำไมเก็บในเป๋ากางเกงยังไม่ค่อยได้ยินเลยครับ ยิ่งไปเดินตามศูนย์การค้ายิ่งไม่ได้ยินเลย ใครมีวิธีปรับให้ดัง ๆ แบบถาวรบ้างมั้ยครับ แล้วระบบสั่นทำไมสั่นเบาจังใครมีวิธีอะไรดี ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปรับที่ อีควอไลเซอร์ 1ให้สุดๆ เอาไว้รับสาย
แล้วอีกควอไลเซอร์ 2 เอาไว้ฟังเพลงครับ
JugjunG
Year's Star

หัวข้อ : Re: klaoiesss
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 17:44  

klaoiesss ผู้เขียน:
มีคำถาม 2 ข้อครับ

1. คุณภาพของเสียงในการ ฟังเพลง เป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับ n70

2. ระหว่างทำการสนทนา มีตัวจับเวลา มั้ยครับ ว่าเราสนทนาไปแล้ว กี่นาที อ่ะครับ

1. ไม่ทราบครับไม่เคยใช้ N70 แต่ตอนนี้ต่อกับ หูฟัง BT (A2DP) ของ Sony เสีงยดีมากมาย (หูแพงไปหน่อย)

2. ไม่มีครับ สรุปแค่ตอนวางสาย ว่าใช้ไปเท่าไหร่
(จิงๆ อยากดู ก็กดเข้าไปในเมนูแล้ว เลือกเวลาที่ใช้สายล่าสุด มันก็นับๆ ให้ดูนะ แต่แค่ต้องกดเข้าไป ถ้าอยากรู้ว่ากี่นาที)
oigpoikg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 c เครื่องติดๆดับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 17:44  

จากการใช้มาพักหนึ่ง สำหรับท่านที่มีปัญหา น่าจะเกิดจากการลงเพลงในเมมโมรี่การ์ดครับ
วิธีแก้ไข
อัพเฟริมร์แวร์ที่ศุนย์ แล้ว....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 19:37  

JugjunG ผู้เขียน:
วันนี้ไปอัพมาครับ ใช้ 5.50 อยู่นาน เพราะรีสตาร์ทจนชินแล้ว
วันนี้ฤกษ์ดีเลยไปอัพที่ศูนย์มาครับ ได้ v 6.60 แล้วครับ

Nokia 3110c
V 06.60
21-05-08
RM-237
(c) Nokia.

Language:
V 06.60
21-05-08
RM-237
(c) Nokia.
U

จากการที่อัพมานะครับ ใช้มา 1 วัน ยังไม่มีอาการ รีสตาร์ท (อัพเดทเพลงไป 2 ครั้ง)
มีเพลงใน Mem 1.2 GB
Free Mem Phone 3.2 MB
ยังปกติ ทุกอย่างครับ

v 06.60
- ชื่อเพลงยาวๆ ยังเป็น Unknown อยู่
- แสดงวันที่ด้วย ในหน้าจอ ที่มีนาฬิกา
- อย่างอื่นยังไม่ได้ดูละเอียด

ถ้ามีปัญหาประการใด จะมารายงานให้ทราบกันอีกครั้ง
ใครใช้แล้วพบปัญหาช่วยบอกด้วยนะครับ

ปล. เมมอันเดิมไม่ได้ Format ใหม่ (Kingstons 2GB)

ใน web ของ nokia ยังไม่ยอมปล่อย v6.6 มาซะทียังเป็น V5.5 อยู่เลย
ne-ne'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 c ดู Vdo ยังไง?
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 15:12  

ใครรู้ช่วยทีค่ะ
รบกวนด้วย

1. มันเล่น vdo ได้เปล่า
2. ถ้าเล่นได้ต้องเป็น File อะไร
3. หรือต้องลงโปรแกมอะไร

อยากดู MV.ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
JugjunG
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 c ดู Vdo ยังไง?
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 19:39  

ne-ne' ผู้เขียน:
ใครรู้ช่วยทีค่ะ
รบกวนด้วย

1. มันเล่น vdo ได้เปล่า
2. ถ้าเล่นได้ต้องเป็น File อะไร
3. หรือต้องลงโปรแกมอะไร

อยากดู MV.ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

1. มันเล่นได้
2. Video Formats:3GPP formats (H.263),H.264/AVC,MPEG-4
3. เล่นได้เลยไม่ต้องเพิ่ม (แปลงไฟล์มาให้ถูกแล้วกัน)
chrisvv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 12:29  

[quote="papayatop"]

ใช้ small talk adapter ของ i-mobile รุ่น 609
ต่อกับ jack 3.5 mm ได้ และใช้เป็น small talk ได้ด้วย
PhIx'zIne
Year's Star

จังหวัด: Chan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:17  

ตอนนี้เหลือราคาเท่าไหร่อ่ะคับ ??

คุ้มมากๆเลยรุ่นนี้ 55 + *

..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 22:51  

PhIx'zIne ผู้เขียน:
ตอนนี้เหลือราคาเท่าไหร่อ่ะคับ ??

คุ้มมากๆเลยรุ่นนี้ 55 + *

..

ราวสามพันปลาย - สี่พันต้นๆได้นะครับ

รุ่นนี้ดีมากๆเลย เสียแค่ต้องอัพเฟริ์มแวร์บ่อยแค่นั้นเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 00:54  

[quote="chrisvv"]
papayatop ผู้เขียน:

ใช้ small talk adapter ของ i-mobile รุ่น 609
ต่อกับ jack 3.5 mm ได้ และใช้เป็น small talk ได้ด้วย

609 เนี่ยคือรุ่นของโทรฯ i-mobile ใช่มั้ยครับ ถ้าซื้อมาแล้วใช้ต่อได้เลยหรือต้องแปลงอะไรอีกเปล่าครับ เพราะเคยไปถามที่ศูนย์ i-mobile เค้าบอกว่ามันใช้กับของ nokia ไม่ได้เพราะเสียบได้แต่เสียงไม่ออกครับ

ปล.ไม่ทราบว่าคุณใช้ adapter รุ่นนี้กับ 3110c เลยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมจะได้ไปซื้อมาเลยไม่ต้องลอง เพราะดูว่าคนขายเค้าไม่อยากขายให้คนใช้โทรฯยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ของเค้าครับ แล้วตัวนี้ที่ราคาประมาณ 98 บาทใช่มั้ยครับ(ถ้าได้รหัสสินค้าด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับผม)

ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับข้อมูลทุกอย่างให้กับผู้ที่ไม่รู้ครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 01:34  

ตัวแปลงจากหัว 3.5 เป็น 2.5
ผมเองไปซื้อแค่ตัวละ 30 บาทเอง(ที่เซียร์รังสิต)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 22:16  

kyoung2 ผู้เขียน:
ตัวแปลงจากหัว 3.5 เป็น 2.5
ผมเองไปซื้อแค่ตัวละ 30 บาทเอง(ที่เซียร์รังสิต)

แล้วตัวนี้ใช้เป็นสมอลทอล์คไม่ได้ใช่มั้ยครับ
คุณภาพเสียงที่ได้เป็นไงมั่งครับ drop ลงเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล Very Happy
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 18:58  

อยากถามว่าหระหว่าง รุ่นนี้กับ Samsung E 250 อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ

พอดีพี่สาวอยากได้มือถือราคาถูกๆมาใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตอ่าคับ

แล้วสองรุ่นนี้อันไหนต่อเน็ตดีกว่ากันคับ... ^_^
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 19:56  

minobu17 ผู้เขียน:
อยากถามว่าหระหว่าง รุ่นนี้กับ Samsung E 250 อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ

พอดีพี่สาวอยากได้มือถือราคาถูกๆมาใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตอ่าคับ

แล้วสองรุ่นนี้อันไหนต่อเน็ตดีกว่ากันคับ... ^_^

ตอบไว้ใน Pantip ที่นึงเเล้ว ก็ลงที่นี่อีกอันละกัน

ผมเชียร์ 3110c. ครับ อย่างน้อยเเค่เเบตก็ชนะเเล้ว อึดกว่าเเน่นอน อีกทั้งยังเป็นรูปทรงเเท่งมีความทนทานมากกว่า

ฟังก์ชั่นรวมๆ ก็ดีกว่าด้วย เเม้จะเพิ่มเงินอีกซะ 600 ก็ว่าคุ้มอยู่ดี Very Happy
จะซือ้แล้วค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 02:13  

3110c ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะคะ
เห็นในศูนย์ nokia ขาย 5000 แถมบูธูทจำรุ่นไมได้
ถ้าซื้อตามร้านธรรมดาราคาอยู่เท่าไหร่ และจะไว้ใจได้มั๊ยคะ
l3en
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 12:01  

ขออนุญาติเอาลิงค์มาแปะหน่อยคับ

แจก จริง ๆ แจก จะ ๆ มากกว่า 450 จาวาเกมส์ สำหรับ nokia 3110c และจอ 128x160

http://www.geo-mobile.com/nuke/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=74572
haward
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 15:34  

อยากถามว่ารุ่นนี้ กับ i-mobile 318i ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันอ่ะ

เพิ่งอีกพันนึกก็โอเคนะ ถ้ารุ่นนี้ดีกว่า หรือว่าจะรอ 3110 evolve ดีอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 16:00  

haward ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นนี้ กับ i-mobile 318i ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันอ่ะ

เพิ่งอีกพันนึกก็โอเคนะ ถ้ารุ่นนี้ดีกว่า หรือว่าจะรอ 3110 evolve ดีอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยครับ

จุดประสงค์ใช้งานคล้ายๆ กันคือ จับฉ่ายราคาประหยัด

ข้อดีของ 3110c. ที่เหนือกว่า 318i คือ การเชื่อมต่อครับ ซึ่งเล่น edge ได้สบายๆ ซึ่ง i-mobile (ทุกรุ่น) ไม่มีด้วยซํ้า , เ้เบตอึดกว่า เเละการใช้งานที่ง่ายกว่าครับ

ถ้างบคุณไม่เกิน 4000 บ. เเนะนํา 3110c. จะดีกว่า ส่วนตัว evolve ไม่เข้าไทยครับ (ถ้ามาก็มานานล่ะ) Very Happy
Cage304
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 02:22  

Rolling Eyes ซื้อมาใช้ 2 เดือนแล้วยังไม่เกิดปัญหาอะไร

ตรงเสียงเรียกเข้าดังไม่กระจายเท่าไหร่ อยู่ในห้าง ที่ๆคนเยอะๆก็ใช้สมอลทอร์คได้โดยที่ตัวเองไม่รู้สึกรำคาญอะไร

Wink อีกอย่างถูกใช้ที่แบตอึดดีนี่แหละ
ถ้าชอบไฮเทคคกว่านี้ ซื้อไว้เลี้ยงเป็นน้องๆ N ก็ไม่มีปัญหา
itonic
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 09:48  

ซื้อมา 2 วันแล้วค่ะ
ราคา 3,690 บาท ที่ศูนย์ Dtac ที่ MBK
และ Mem 200 บาท 1 Gb. Kington

เท่าที่ใช้งานมา ยังไม่เจออาการผิดปกติแต่อย่างใด
ส่งเพลงกับ บลูทูล ร่วมกับโปรแกรม pc suit ก็รวดเร็วดีคะ
(รู้สึกว่ารับ-ส่ง เร็วกว่า บลูทูล เครื่องอื่นด้วยซ้ำ คิดไปเองป่าวหว่า?)

ทีแรกไม่คิดจะซื้อ เพื่อนๆ ก็บอกให้ซื้อรุ่นแพงๆ ไปเลย (แต่ใจยังลังเล)
เลยไปดูตัวจริงเทียบกะราคา เป็นรุ่นที่คุ้มค่ามากเลยค่ะ

หากต้องการฟังเพลงบ้าง ถ่ายรูปบ้าง มี fm เล่นเกมส์ได้อีก
รุ่นนี้ก็เพียงพอแล้วนะ ไม่ต้องซื้อแพงๆ ให้เปลืองกะตังค์เลยค่ะ

ใช้งานแบบพอเพียงๆ Laughing

สีใหม่ก็สวย ดูหรูเหมือนกันนะอ่ะ
mailing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 22:32  

ผมใช้มาเกือบๆ 1 ปีละยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

ซื้อมานี้ถือว่าคุ้มเลยกะราคาที่ขายเนี่ย

Very Happy
polch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเดือนเสียและ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 18:58  

เพิ่งซื้อมาได้เดือนพอดี เล่นพลงไม่ได้ซะและขึ้น อัพเดทคลังเพลงตลอดไม่ยอมเล่นไม่รู้เป็นไรวันที่ 12 สิงหา ว่าจะเอาไปส่งศูนย์ซ่อมอยู่พอดี นึกว่าโนเกียจาทนไม่ได้เรื่องเหมือนกันผิดหวังจริงๆอุตส่าห์ซื้อของแบนเนมบอกได้คำเดียวว่า ห่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ก็ต้องทนใช้เพิ่งซื้อมา
Sad
มาลิก
Year's Star

หัวข้อ : หน้าจอโนเกีย 3110 c ของผมแตก
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 22:51  

ไม่ทราบว่าหน้าจอโนเกีย ราคาประมาณเท่าไรครับ
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 02:07  

เพิ่งซื้อ 3110 มาใหม่ครับ
แต่ว่าพอชาร์จเนี่ยมันไม่ยอมจะเต็มซะที
ไอคอนที่บอกปริมาณเบตฯก้อวิ่งตลอดเลย
ไม่ทราบว่าเป็นปกติป่าวคับ
ปล.ผมเปิดเครื่องชาร์จครับ
rivaldo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การต่อ Internet
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 17:43  

ในการเล่น Internet
-บอกให้ใช้ PC SUIT เวอร์ชั่น 7.0 และใช้สายลิงค์รุ่น DKE-2 แต่พบปัญหาว่า สาย DKE-2 รองรับ PC-SUIT เวอร์ชัน 6.8
-จึงแนะนำให้โหลด PC SUIT เวอร์ชั่น 6.8 หรือใช้จากแผ่นที่ได้ตอนซื้อสายลิงค์ได้
FarJung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 21:13  

เพิ่งซื้อ 3110c มาค่ะ อยากทราบว่าปกติไฟที่หน้าจอกับตัวเครื่องเนี้ยกว่าจะดับใช้เวลานานไหมค่ะ คือเครื่องของเรารู้สึกมันนานจังเลย ประมาณ 1 นาทีได้มั้งค่ะ หรือสามารถตั้งค่าให้มันเร็วกว่านี้ได้ไหมค่ะ กลัวมันจะเปลืองแบตนะค่ะ
แล้วก็ลำโพงเวลาเปิดเสียงเรียกเข้าที่ดังสุดจะรู้สึกว่าเสียงมันแตกๆนะค่ะ ไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่าค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
เพ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาเดือนเสียและ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:57  

polch ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาได้เดือนพอดี เล่นพลงไม่ได้ซะและขึ้น อัพเดทคลังเพลงตลอดไม่ยอมเล่นไม่รู้เป็นไรวันที่ 12 สิงหา ว่าจะเอาไปส่งศูนย์ซ่อมอยู่พอดี นึกว่าโนเกียจาทนไม่ได้เรื่องเหมือนกันผิดหวังจริงๆอุตส่าห์ซื้อของแบนเนมบอกได้คำเดียวว่า ห่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ก็ต้องทนใช้เพิ่งซื้อมา
Sad

เพก็ใช้อยู่นะค่ะ ซื้อมาประมาณ ปลายเดือนเมษา

ถ้าใส่เพลงไว้เยอะๆ แล้วปิดเครื่อง เปิดใหม่ จอมันจะติดๆดับ

แล้วจะให้เราอัพเดตเพลงด้วย ถ้าไม่อัพมันก็จะดับไปเลย

ซื้อมาแรกๆเซงมากเรยที่มันติดๆดับ

แต่ตอนนี้ไม่ค่อยติดๆ ดับแล้ว
ลองใส่เพลงประมาณทีละ 5เพลงแล้วอัพเดตคลังเพลงดูอ่ะค่ะ
ต่อเน็ตเล่นสบายใจ อิอิ
P o P z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แปลกจัง
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 10:53  

ผมใช้มา 9 เดือนแล้วครับ ปัญหาที่พบก็นานๆ ทีจะเป็นก็คือ เล่นเพลงแล้วมีสะดุดบ้าง เป็นแล้วก็หาย อาจจะเป็นบางช่วง แต่ไม่บ่อย

อีกปัญหานึงคือ ลงเพลงแล้วสั่ง update library บางทีมันไม่ยอมอัพครับ ต้องเปิดปิดเครื่องถึงจะหาย

ส่วนปัญหาอื่นๆ ไม่เจอครับ สำหรับความคุ้มค่าให้เต็มร้อยครับ ตอนซื้อจ่ายไป 4950 ค่าเครื่อง 4450 + เมม 1 G อีก 500 ฟังเพลงเสียงโอเคเลยครับ ขนาดฟังด้วยหูสมอลทอล์คธรรมดา คิดว่าถ้าซื้อหูดีๆ มาเสียงดีไม่แพ้ยี่ห้ออื่นเลย

ตอนนี้เริ่มเบื่อๆ แล้วอยากเปลี่ยนเหมือนกัน หุหุ จะลองเล่นยี่ห้ออื่นบ้าง ใช้แต่โนเกียมาตลอด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แปลกจัง
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 16:47  

ผมเพิ่งซื้อมาจากโลตัสนะครับ เมื่อวันที่ 22 ส.ค.51
เลยลองกด*#92702689#เช็คอี่มี่ดู
อี่มี่ตรงครับ แต่ตรงวันผลิตกลายเป็น made 092007 เฉยเลย
มันหมายความว่าไงครับ หรือเค้าเอาเครื่องเก่ามาอัพ
ใส่กล่องใหม่แล้วขาย
ก็ระวังกันด้วยนะครับขนาดเครื่องศูนย์ MFA แท้ๆ
นึกว่าจะได้ของดี กลายเป็นของเก่ามาย้อมแมว เซ็ง.. Sad
WPT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องการกด pause ค้างไว้
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 19:22  

เนื่องจากไฟล์ที่ผมฟังมีความยาวมาก เมื่อต้องไปทำงานอย่างอื่น จึงไม่อยากกลับมาเริ่มฟังตั้งแต่ต้นใหม่ ในเมนู music player ถ้าเรากด pause ค้างไว้ เป็นวัน จะมีผลต่อการทำงานของเครื่องหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 10:42  

ผมเพิ่งซื้อมาจากโลตัสนะครับ เมื่อวันที่ 22 ส.ค.51
เลยลองกด*#92702689#เช็คอี่มี่ดู
อี่มี่ตรงครับ แต่ตรงวันผลิตกลายเป็น made 092007 เฉยเลย
มันหมายความว่าไงครับ หรือเค้าเอาเครื่องเก่ามาอัพ
ก็ระวังกันด้วยนะครับขนาดเครื่องศูนย์ MFA แท้ๆ
นึกว่าจะได้ของดี กลายเป็นของเก่ามาย้อมแมว เซ็ง.. Sad

รุ่นนี้มันยังออกมาไม่ถึงหนึ่งปีเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 19:01  

*** ผู้เขียน:

รุ่นนี้มันยังออกมาไม่ถึงหนึ่งปีเลย

ถ้า Life Time ของเครื่อง ตอนที่ซื้อมาเป็น 0
ก็ไม่น่าจะเป็นเครื่องย้อมนะครับ
earthsmile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมยัง งง อยู่
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 12:17  

คือว่าผมจะเอารุ่นนี้ต่อเข้า PC เพื่อเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต
แต่อยากเชื่อต่อ แบบ EDGE อะครับอยากทราบว่าจะเชื่อมต่อแบบไหนถึงเป็นการเชื่อมต่อแบบEDGE
kapom7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: ผมยัง งง อยู่
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 13:43  

earthsmile ผู้เขียน:
คือว่าผมจะเอารุ่นนี้ต่อเข้า PC เพื่อเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต
แต่อยากเชื่อต่อ แบบ EDGE อะครับอยากทราบว่าจะเชื่อมต่อแบบไหนถึงเป็นการเชื่อมต่อแบบEDGE

คือถ้าอยู่ในพื้นที่ที่มีการใช้บริการEDGE Gprs ก็จะเชื่อมต่อเป็นEDGEเองคับ พื่นที่ส่วนใหญ่จะอยู่ในเมืองครับ ถ้าจำไม่ผิดEDGE จะวิ่งอยู่ 115kb/s (Dtac)น่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: