Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 contact ของ o2 stealth

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3800
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : contact ของ o2 stealth
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 13:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอรบกวนด้วยนะครับ

ผมใช้ o2 stealth อยู่ครับ

** มีปัญหาดังนี้ครับ

โดยปกติ ผมมีรายชื่อใน contact ประมาณ 300 รายชื่อ

แต่พอกดตัวเลขเพื่อ จะโทรออก( เบอร์ที่อยู่ในcontact)แล้ว ระบบ smart dialing ใน o2 phone plus จะไม่พบ ชื่อนั้นขึ้นมา แต่ถ้ากด โทรออก ก็จะขึ้นรายการกำลังโทรไปหาชื่อนั้น

ผมเลยลอง sync กับ outlook ผลปรากฎว่า มีชื่อใน contact ของ outlook แค่ 60 รายชื่อ

พอจะทราบวิธีแก้ปัญหาข้างบนนี้ ไหมครับ รบกวนด้วยนะครับ

ปล.ผมลองหาความแตกต่างระหว่าง 60 contact ที่ sync ได้ กับอีก 240 contact ที่เหลือ แล้วนะครับ ผลปรากฎว่าไม่พบความแตกต่าง ของข้อมูล ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการช่วยเหลือ ครับ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 15:53  

ต้องย้าย contact มาที่เครื่องคับ อาการนี้น่าจะอยู่ใน sim
kapoog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 19:17  

ทุกรายชื่อใน Contact อยู่ในเครื่องแล้วครับ

ใน Sim ไม่มี Contact แล้วครับ

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: