Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบข้อดี - ข้อเสีย ระหว่าง Sanyo scp-550 กับ Samsung sch-564

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3938
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? - ??????? ??????? Sanyo scp-550 ??? Samsung sch-564
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 23:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบข้อดี - ข้อเสีย
ระหว่าง
Sanyo scp-550 กับ Samsung sch-564 ของ Hutchค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Quiksilver Inc.
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Sydney
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 23:45  

ลองเข้าไปที่ -->
http://www.hutch.co.th/Hutch_handset_sanyo_th.htm เพื่อชมภาพและอ่านรายละเอียดของ SANYO SCP-550 และ
http://www.hutch.co.th/Hutch_handset_sumsung_th.htm เพื่อชมภาพและอ่านรายละเอียดของ Samsung
SCH-A564 แล้วลองเปรียบเทียบกันเองแล้วกันนะครับ เพราะผมไม่ทราบว่าคุณ Bee ชอบเครื่องที่มีลูกเล่นแบบไหนครับ
gus
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2003 06:16  

ความแตกต่างที่เห็นกันชัดๆๆคือ

1.sanyo มีหน้าจอ 65000 สี Samsung มีหน้าจอ 4096 สี
2.ลำโพงเรียกเข้า Sanyo อาจจะเบาไปนิด Samsung เสียกงกระหึ่ม
3.Sanyo มีกล้องในตัวไม่สิ้นเปลื้อง Samsung ต้องซื้อเป็นอุปกรณ์เสริมเพิ่มเติม
4.ชุออุปกรณ์ Sanyo มีเพียงแบตเท่านั้น Samsung อุปกรณ์ครบ แบต2 แท่นชาจ และสมอร์คทอร์ค

พิจารณาเองนะจ๊ะ
แวะมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 19:58  

ก่อนจะมาใช้ซันโย ผมเคยใช้ซัมซุงรุ่นT100มาก่อน ซึ่งเหมือนกับซัมซุงของhutchตรงที่รูปทรงภายนอกกับจอแสดงผลเท่านั้น ประสิทธิภาพโดยรวมถือว่าดีมาก แสงจากหน้าจอสว่างชัดเจนมากแม้มองในที่มีแดดจ้า ความคมชัดของสีสันสวยงามกว่าซันโยเล็กน้อย แต่ความละเอียดของจอภาพจะหยาบกว่า ซึ่งจะเห็นได้ชัดเจนเมื่อต่อกล้องใช้งาน เนื่องจากหน้าจอTFTของซัมซุงมีความละเอียดเพียง120x160พิคเซล แต่ซันโยจะเป็น144x176พิคเซล เสียงเรียกเข้าแบบ40โพลีมีความดังชัดเจนเทียบเท่ากับV200 ไฟสถานะเปลี่ยนได้หลายสี สรุปคือซัมซุงมีข้อดีที่ความสว่างสดใสของจอภาพและเสียงเรียกเข้าที่ไพเราะชัดเจน และซันโยมีข้อดีตรงกล้องดิจิตอลในตัวเครื่องและจอสีด้านนอก กับราคาไม่ถึง7000บาทผมว่าซื้อรุ่นไหนก้อคุ้ม แต่ซัมซุงมีข้อเสียที่สำคัญคือไม่มีซิมการ์ด ส่วนซันโยถ้าเสียงเรียกเข้าดังกว่าเดิม และจอภาพสว่างกว่าเดิมได้ล่ะก้อ ผมคงหลงใหลจนใช้ไปอีกนาน และเนื่องจากซัมซุงมีปัญหาตรงที่ภาพจากกล้องไม่คมชัดเท่าที่ควรสำหรับการเก็บรูปภาพที่สวยงามเราจึงต้องใช้การดาวน์โหลดจากhutchhomeหรือนำภาพจากคอมพิวเตอร์มาใส่แทน ก้อจะได้ภาพที่มีสีสันสดใสสวยงามเป็นอย่างมากเลยเชียวครับ ส่วนเครื่องเปล่ามือสองของซันโยและโมโต ที่มาบุญครองโซนโตคิวเริ่มมีมาขายแล้วนะครับ เครื่องเปล่าโมโตราคาประมาณ 2500 และซันโย 6500 บาทครับ
Quiksilver Inc.
Year's Star

จังหวัด: Sydney
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 22:47  

ต้องขอขอบคุณนะครับที่"แวะมาบอก"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: