Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1650 - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 89 / เข้าชม: 562809
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 1650 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 1650 - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/1650.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:11  

ดีไซน์ดูบวมๆเกินๆเหมือนมีเค้ามีจาก E70 ดูเหมือนโนเกียเน้นเอาฟังวิทยุเข้าไว้ก่อนเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย - BankZ - เมื่อวันที่ 03 May 2007 19:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:15  

รุ่นนี้มีวิทยุมาด้วย ดูผ่านๆปุ่มก็คล้ายกับ 2626
☺☻&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:57  

โอ้!! ซีรีย์1 จอยัก!!! เสียงMP3 น่าจะบอกหน่วยความจำด้วยอ่ะ เป็นซีรี่ย์1ที่คุ้มค่ามากๆครับ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:07  

จอใหญ่ผิด series 1 ทั่วไปแฮะ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:13  

มีไฟฉายด้วย
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:31  

น่าใช้จัง Laughing Laughing Laughing
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:33  

ไฟฉาย Mp3Ringtone FM Oops !!! Gooooodddddddddddd!!!!!!!!!!!!!!!

Seris 1 ประหยัด ยัด Options แบบผิดปกติโนเกีย ถ้าเป็นNokia แต่ก่อนมีนี่ขาดนี่ มีนู้นขาดนั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริง ๆ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 08:09  

น่าจะจริง ๆ ด้วย
Embarassed
Laughing
แครอทจ๋า
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:13  

สีแดง-ครีม ช่างกลมกลืนเสียนี่กระไร สวยเริ่ดหรู
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 1650 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:41  

สวยหรู ต่างจากราคา
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:06  

สนทนา 8 ชั่วโมง โอ๊วเเม่เจ้า เยี่ยมจิงๆ
IT MAN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:52  

ดูหรูไฮโซดีเหมือนกันน่ะนี่ Laughing Laughing Laughing

ราคาไม่สูงแฮ่ะ ช่วงนี้โนเกีย ออกมาแต่ละรุ่นนี้ เยอะมาก

ปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ด้านราคา และ คุณสมบัติของโทรศัพท์มาก

เน้นราคาไม่สูงมาก มีลูกเล่นโทรศัพท์และรุ่นมากขึ้น เพื่อ ลดช่องว่างช่วงราคาต่างๆมากขึ้น

เห็นค่ายอื่นอื่นๆๆ ก็ขยับมาเหมือนกัน ยังจะเปิดศึกชิงผู้นำทางการตลาดเลย
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 17:03  

สวยใสน่าใช้ดี กว่าจะได้ฟัง fm ก็จ่ายเพิ่มอีกเป็น1000 (1200,1208)
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:17  

อยากเห็นรูปด้านหลังจัง
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 08:44  

จอใหญ่ดีจัง Very Happy
oiloffline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 21:29  

นี่คือคำตอบสำหรับมือถือเด็กนักเรียนปัจจุบัน

ราคาพอเหมาะสำหรับกระเป๋าพ่อแม่ยุคคนทำงาน

เห้อ อยากได้จริ๊ง เก็บตังซื้อดีฝ่า ดูแล้วทนดี Confused
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 04:01  

oiloffline ผู้เขียน:
นี่คือคำตอบสำหรับมือถือเด็กนักเรียนปัจจุบัน

ราคาพอเหมาะสำหรับกระเป๋าพ่อแม่ยุคคนทำงาน

เห้อ อยากได้จริ๊ง เก็บตังซื้อดีฝ่า ดูแล้วทนดี Confused

เห็นด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 02:48  

หือ...........โทนสีรุ่นนี้ใช้สวยนะเนี่ย ทั้งสองสีเลย รูปทรงดูน่าคบดี แต่ม่ายรู้ตัวจริงจะสวยเหมือนในรูปนี่อ๊ะป่าวดิ่ รอๆ Shocked Shocked
นู๋น้อยN-gage
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:36  

จะวางขายเมื่อไหร่อะคะ จะได้แนะนำพ่อให้ซื้อ เพราะมือถือพ่อกดปุ่มไม่ค่อยติดแล้ว อีกอย่าง พ่อจะได้ฟังวิทยุเวลาขายของได้ด้วย แต่ไม่น่าจะเปนสีทองเลยอะ ดูแก่ไปหน่อย อิอิ อยากให้มันมีสีดำทั้งเครื่องเลยน่าจะสวย
leely
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไหร่จะออกกกกกกกกกก
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:18  

เปิดอ่านข้อมมูลรุ่นนี้ก็ถูกใจไม่น้อย รอนานแล้วนะ ใครรู้บ้างว่าจะวางเมื่อไหร่ รวบกวนบอกเป็บุญหน่อยค่ะ ว่จะซื้อให้แม่ในวันเกิด แต่เน่ยเลยวันเกิดมาแลวก็ยังไม่ออกักกะที Crying or Very sad
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 20:51  

หวังว่าจะแถมหูฟังให้ด้วยน๊า
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 17:36  

รุ่นนี้ถ้าตัวจริงมาแล้วการประกอบแน่นหนาไม่ก๋องแก๋งรับรองว่ายอดขายถล่มทลายแน่ๆ
single
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไรจะออกตะ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 09:24  

ช่วยบอกหน่อยออกวันไหนอ่ารอมานานแล้ว
eeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : eeee
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 11:19  

ว้ากกๆๆๆๆๆๆเมื่อไรจะขายซักทีeeeee
TangPom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าใช้
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 23:34  

ราคาเป็นมิตรมาก ดีไซน์เรียบๆ ดูดี ดูจากรูปตัวเครื่องน่าจะบางเบา แถมมีวิทยุให้ฟังเพลินๆ ด้วย โหลดริงโทน mp3 ได้ แต่ไม่เห็นบอกว่าหน่วยความจำเท่าไหร่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 19:02  

ราคาจาก iec 2590 ครับ
33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 22:54  

มีคายทราบมั้ยอ่ะค๊ะ ว่าจาวางเมื่อไหร่ คือสนทนา 8 ชม อยากได้มากกกกกกกกก

รอซื้ออยุอ่ะค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะค๊ะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 11:31  

ราคาจาก mlink 2250บาทครับ
แว้นแว้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 14:28  

ซื้อมาแว้นที่ MBK 2150 Bht. แต่มันใช้ MP3 ม่ายด้ายเน้อ ฮือๆ มามุขเดิมอีกแว้นโนเกีย Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้วเป็นไงบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 13:33  

ผู้ที่ได้เป็นเจ้ของแล้ว ผู้ที่ได้เป็นเจ้ของแล้ว มาบอกเล่ากันหน่อยคะ
อยากซื้อให้แม่
BigLeely
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แงง งง หลอกให้รอ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 00:19  

ไปเดินหาดูเหมือนกันเลยคะ แต่ไม่เห็นเลยยยยย ตกลงรุ่นนี้ออกหรือยังคะ
386
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 1650
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:16  

บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 500 รายชื่อ

นี่คือรวมในซิมด้วยหรือเปล่า หรือเฉพาะในเครื่อง?

จอใหญ่น่าจะเล่นเกม java ได้นะครับ
kaesa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 18:11  

รุ่นนี้ยังไม่มีวางขายครับ เพราะทางโนเกียคงยังไม่ปล่อยตัวนี้ออกมาฆ่าเจ้า2626 เพราะสเป็คพอกันแต่รุ่นนี้จอใหญ่กว่า ขืนออกมาราคาถูกกว่า 2626 ตามสนิทสิครับ ไปสอบถามที่ศูนย์โนเกียเซลยังบอกเลยว่ารุ่นนี้ทางเราไม่ได้สั่งมาขายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 19:52  

081-7882110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 15:31  

จะเปลี่ยนเครื่องสำรอง 3310 เพราะมันจะเดี้ยงอยู่แล้ว
มาเป็นเจ้าตัวเนี้ย เมื่อไหร่จะมาซักทีน๊า
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 14:12  

รอจนจะไปซื้อยี่ห้ออื่นอยู่แล้วนะเนี่ย ไม่ออกมาซะที เฮ้อ
รอรอรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 10:35  

Twisted Evil Twisted Evil ปาเข้าเดือน พ.ย. แล้ว ของยังไม่มีเลยทั่น
จารอไม่ไหวละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ออกแล้วออกมาโชว์ทำไมหว่า
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 13:00  

ถ้าไม่ออกก้ออย่าเอามาโชว์เลย โนเกีย เอ้ย เสียสุขภาพจิตเปล่าๆว่ะ Evil or Very Mad
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 22:33  

ตอนนี้เหลือพันกว่าแร้วนิ เหนในเว็บบอก
จัดไป - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 18:58  

ToEi'z ผู้เขียน:
ตอนนี้เหลือพันกว่าแร้วนิ เหนในเว็บบอก

เว็บใหนหรอครับที่ว่าพันกว่า

mlink ล่าสุดบอกว่าราคาลงจาก 2250 มาที่ 2140 บาท แล้วครับ

http://www.mlink.co.th/Documents/mlinkprice.pdf

ที่ Nokia Asia ก็บอกว่าavailable แล้วเช่นกัน

คิดว่าของน่าจะเข้าอีกซักสัปดาห์ครับ
ออกแล้วๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 19:05  

mlink บอกว่าของเข้าแล้วครับ
รอกระจายตามสาขา2-3วันครับ
big_leely
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาแล้ววว
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 00:51  

มาแล้ววว เห็นที่ร้น mfa ซีคอน ที่ร้านบอกมาตัวเดียว (ตลก) เพิ่งมาวันนี้ พอดีแวะไปซื้อของสังหรณ์ใจเลยแวะดู ไม่มีตัวโมเดลให้ดูด้วย เลยอ้อนให้น้องที่ร้านใส่ถ่านให้ลองของจริงเลย เอาเข้าจริงไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เพราะคาดหวังไว้เยอะ ยังไงรอฟังความเห็นท่านอื่นต่อไปดีกว่า
PROmISE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 20:25  

มาแล้วครับ ซื้อมาลองแล้ว ก้คุ้มกะ 2250 บาทอ่ะนะครับ

เดินทั่วพันทิป(งาม) หาไม่ได้เรย เลยลองไปดูืัที่เดอะมอลล์(งาม)

เจออยุ่ร้านเดวเอง

ขนาดที่ศุนย์โนเกียยังไม่มีเรย - -*

ความแข็งแรงคงทนใช้ได้เลย

เพราะผมทำหล่นไปหนึ่งตุ๊บไม่สะเทือน

จอใหญ่มองเห็นชัดดี โมเดลสวย

คุ้มค่าครับ
bullyskyice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ nokia 1650
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 20:38  

ซื้อที่เชียงใหม่ครับ ราคา 2130 บาท สวยดี ไฟฉายแรงดี(ความชอบส่วนตัว) เก็บชื่อได้เยอะดี คุ้มค่า แต่ตอนนี้สงสัยว่าเกม ฟุตบอล เหมือนจะไม่ค่อยดีครับ ลองไปที่ศูนย์โนเกียแล้วเครื่องอื่นก็เป็นเหมือนกัน ที่ฉากด้านบนจะมองไม่เห็นโกลด์น่ะครับ ยังไงก็ฝากทางศูนย์แจ้งไปแล้วครับ รอคำตอบสักวันสองวัน แต่โดยรวมแล้วชอบครับ เพราะสวยดี หุหุ มือถือจอสีเครื่องแรกต่อจาก nokia 3310
หัดใช้มือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 13:30  

ไม่มี gprs / waps

แล้วจะโหลดริงโทนได้จากไหนมั่งอ่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 10:35  

รุ่นนี้ตัดเพลง MP3 มาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหม
รน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 22:22  

ปุ่มกดไม่สวยเลย
ถ้าปุมกดดีกว่านี้ จะดูดีมากเลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 23:28  

สีแดง ครีม ยังกับเบาะหนังรถสปอร์ตบางรุ่น
Mr.Ken
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 13:42  

ซื้อให้แม่เป็นของขวัญปีใหม่ดีกว่า
( แม่ชอบรึเปล่าไม่รู้...แต่คนซื้อชอบ ก็แล้วกัน )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 16:10  

หัดใช้มือถือ ผู้เขียน:

แล้วจะโหลดริงโทนได้จากไหนมั่งอ่าครับ

พักนี้มือถือฉลาดออกมาเยอะนะครับ เเบบมีวิทยุเเล้วตัดGPRS Wapออก ขอเเนะว่าไม่ควรซื้อเพราะจะโหลดอะไรไม่ได้เลย ราคาตัวนี้อยูเเค่1900ก็โอเเล้ว
1650
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 11:53  

รู้สึกว่าราคาเปิดตัวแพงไปนะ
รอราคาลงสัก 200-300 ค่อยซื้อดีกว่า
ราคากับฟังก์ชั่นไม่สัมพันธ์กันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 14:59  

Anonymous ผู้เขียน:
หัดใช้มือถือ ผู้เขียน:

พักนี้มือถือฉลาดออกมาเยอะนะครับ เเบบมีวิทยุเเล้วตัดGPRS Wapออก ขอเเนะว่าไม่ควรซื้อเพราะจะโหลดอะไรไม่ได้เลย ราคาตัวนี้อยูเเค่1900ก็โอเเล้ว

แล้ว ตกลง MMS มีหรือเปล่าครับ
ถ้ามี MMS อย่างน้อย ก็ยังส่งไฟล์รูปกับเสียงมาจากเครื่องอื่นได้
แต่ถ้าไม่มีก็แย่สิ งั้นใช้จอสี จะโหลด Wallpaper จากไหนละครับ

แล้วใช้ Mini-USB แบบรุ่น 1110 ได้หรือเปล่าครับเนี่ย
3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 12:09  

Nokia 1650 กับ Nokia 2610 การใช้งานอะไรดีกว่ากัน น่าจะเลือกรุ่นไหนดีกว่า
ไม่น่าซื้อมาเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 19:03  

ซื้อรุ่นนี้มาให้พ่อแทน 3310 เห็นมีจอสีแล้ว รับ MP3-grade, 32-chord polyphonic
MIDI ringing tones ป้ายโฆษณา spec รุ่นที่ powerbuy ก็บอกว่ามี mp3

แต่ดันไม่ให้ gprs + wap ซึ่งน่าจะมีในมือถือทุกรุ่นในยุคนี้ ปรากฎว่าโหลดริงโทนอะไร
ไม่ได้เลย แล้วแม่มจะทำ mp3 มาทำปลาร้าอะไรครับ

ห่วยกว่า 3310 อีกเหรอเนี่ยย น่าผิดหวังครับ เสียดายตังค์จริงๆ Evil or Very Mad
เซ็งคนเรื่องมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะเอาอะไรมากมาย
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 18:05  

ไม่น่าซื้อมาเลย ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้มาให้พ่อแทน 3310 เห็นมีจอสีแล้ว รับ MP3-grade, 32-chord polyphonic
MIDI ringing tones ป้ายโฆษณา spec รุ่นที่ powerbuy ก็บอกว่ามี mp3

แต่ดันไม่ให้ gprs + wap ซึ่งน่าจะมีในมือถือทุกรุ่นในยุคนี้ ปรากฎว่าโหลดริงโทนอะไร
ไม่ได้เลย แล้วแม่มจะทำ mp3 มาทำปลาร้าอะไรครับ

ห่วยกว่า 3310 อีกเหรอเนี่ยย น่าผิดหวังครับ เสียดายตังค์จริงๆ Evil or Very Mad

Laughing งั้นก็เอาไปขว้างทิ้งดิ พันกว่าบาทจะเอาอะไรมากมายครับเพ่ Laughing
ใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 23:51  

ใช้มาประมาณ เกือบ 2 อาทิตย์ สุดๆๆอ่ะ ดีมาก

แบตอึดทนนาน คุยจนหลับ

ใช้เป็นเครื่องที่ 2 ที่ไม่เน้นเทคโนมากแต่เน้นโทร

สวยหรู เราใช้สีดำนะ สีแดงก็สวยเห็นแล้ว แต่ว่าใช้ไปนานๆๆอาจจะดำง่ายหน่อย

วิทยุ โอ ไฟฉายโอ เสียงโอ

ประกอบก็แข็แรง ราคาไม่เว่อร์ 2100 เจมาร์ทจ๊ะ

แล้วก็ให้หูฟังสเตอริโอ แบบที่ใช้กับ 6500 Slide ด้วย (เครื่องหลักเรา)

รับรอง คุ้มจ๊ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:59  

ใส ผู้เขียน:
ใช้มาประมาณ เกือบ 2 อาทิตย์ สุดๆๆอ่ะ ดีมาก

แบตอึดทนนาน คุยจนหลับ

ใช้เป็นเครื่องที่ 2 ที่ไม่เน้นเทคโนมากแต่เน้นโทร

สวยหรู เราใช้สีดำนะ สีแดงก็สวยเห็นแล้ว แต่ว่าใช้ไปนานๆๆอาจจะดำง่ายหน่อย

วิทยุ โอ ไฟฉายโอ เสียงโอ

ประกอบก็แข็แรง ราคาไม่เว่อร์ 2100 เจมาร์ทจ๊ะ

แล้วก็ให้หูฟังสเตอริโอ แบบที่ใช้กับ 6500 Slide ด้วย (เครื่องหลักเรา)

รับรอง คุ้มจ๊ะ

เหมาะกับเป็นเครื่องรองเลยครับ เล็กเเต่อึด
Flik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มค่าครับ
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 08:18  

ผมเพิ่งได้มาเดือนเลือกซื้อเร็ว ๆ นี้อ่ะคับ พอดีมือถือป้าเสีย (Moto รุ่นไรก็ไม่รู้ อยู่ ๆ ก็โทรออกไม่ได้ซะงั้น) ก็เลยอยากซื้อ nokia ให้แกเพราะทนดี ไปเดือนเลือกหลายร้าน ก็มี 1208, 1650 แล้วก็ 2310 ราคาก็ 1250, 1800 กะ 1750 ตามลำดับ ที่น่าสนใจและสบายกระเป๋าหลานรายได้น้อยแบบผม เหอ ๆ ต้องทำใจนะคับว่ารุ่นที่บอกมาเนี่ยทุกรุ่นไม่มี WAP ไม่มี GPRS แต่สิ่งที่โดดเด้งออกมาสำหรับ 1650 คือจอ 120x168 คับ ใหญ่ใช้ได้เลยแหละ อื่น ๆ มันแค่ 98x65 เล็กกว่ากันเยอะนะ แล้วก็ความละเอียด pixel ของจอภาพ ยอมรับเลยว่า 1650 ทำได้ดีมาก ภาพคมชัด จัดเก็บข้อมูลง่าย เวลาเลือกเมนูต่าง ๆ ก็สบายตาในราคาที่ไม่ถึงสองพันแบบนี้ ผมว่าหายากนะ สำหรับเสียงที่มี MP3 ที่มีมาให้ในเครื่องโอพอใช้ได้คับ เสียงถือว่าดีนะ ส่วน Load เพิ่มไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคับ ไปให้ร้านเอาสาย Data link up ให้ก็ได้ แบตก็ถือว่าอึดกว่ารุ่นก่อน ๆ มากครับ คุยได้ตั้ง 8 ชม. รุ่นก่อน ๆ 4-6 ชมก็เก่งละ ไฟฉากก็สว่างใช้ได้ ส่วนอื่น ๆ ก็ถือว่าโอเคหมดครับ (ติอยู่นิดเดียวเรื่องปุ่มกด มันติดกันเป็นพรืด คนนิ้วใหญ่แบบผมกดแล้วมักจะไปโดนปุ่มอื่นด้วยอ่ะคับ แล้วสี backlight ของแป้นปุ่มเป็นสีเหลืองแบบเครื่อง 3310 ในอดีต คิดว่าอาจจะเอาไปเปลี่ยนสีไฟเป็นสีขาวให้ป้าในเร็ว ๆ นี้ แต่ต้องเก็บตังค์ก่อน เหอ ๆ)

สรุปว่า มือถือรุ่น 1650 สำหรับผมถือว่าคุ้มค่ามากครับสำหรับผู้เริ่มต้น เน้นคุยและรับส่งข้อความทั่วไปและไม่ค่อยเน้น Function การทำงาน แต่ถ้าอยากได้ Funciton ที่เพิ่มขึ้น ก็คงต้องเพิ่มอีกพันนึงเป็นอย่างน้อยครับ ประมาณเกือบ 3000 บาทถึงจะได้รุ่นที่มี Function GPRS, WAP เพิ่มขึ้นมา ถ้าไงก่อนซื้อก็ลองตัดสินใจกันก่อนดี ๆ นะครับ เพราะราคาส่วนต่างเนี่ย ซื้อมือถือจอสีอย่าง 1208 ได้อีกเครื่อง หรือเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ 1650 เป็นสองเครื่องให้คนข้างตัวที่เรารักได้ใช้อีกเครื่องเชียวนะครับ ประหยัดช่วยชาติและช่วยอนาคตนะคับทุก ๆ คน ขอให้มีความสุขกับการใช้ 1650 ทุกคนครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุ้มค่าครับ
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 23:31  

Flik ผู้เขียน:
ผมเพิ่งได้มาเดือนเลือกซื้อเร็ว ๆ นี้อ่ะคับ พอดีมือถือป้าเสีย (Moto รุ่นไรก็ไม่รู้ อยู่ ๆ ก็โทรออกไม่ได้ซะงั้น) ก็เลยอยากซื้อ nokia ให้แกเพราะทนดี ไปเดือนเลือกหลายร้าน ก็มี 1208, 1650 แล้วก็ 2310 ราคาก็ 1250, 1800 กะ 1750 ตามลำดับ ที่น่าสนใจและสบายกระเป๋าหลานรายได้น้อยแบบผม เหอ ๆ ต้องทำใจนะคับว่ารุ่นที่บอกมาเนี่ยทุกรุ่นไม่มี WAP ไม่มี GPRS แต่สิ่งที่โดดเด้งออกมาสำหรับ 1650 คือจอ 120x168 คับ ใหญ่ใช้ได้เลยแหละ อื่น ๆ มันแค่ 98x65 เล็กกว่ากันเยอะนะ แล้วก็ความละเอียด pixel ของจอภาพ ยอมรับเลยว่า 1650 ทำได้ดีมาก ภาพคมชัด จัดเก็บข้อมูลง่าย เวลาเลือกเมนูต่าง ๆ ก็สบายตาในราคาที่ไม่ถึงสองพันแบบนี้ ผมว่าหายากนะ สำหรับเสียงที่มี MP3 ที่มีมาให้ในเครื่องโอพอใช้ได้คับ เสียงถือว่าดีนะ ส่วน Load เพิ่มไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคับ ไปให้ร้านเอาสาย Data link up ให้ก็ได้ แบตก็ถือว่าอึดกว่ารุ่นก่อน ๆ มากครับ คุยได้ตั้ง 8 ชม. รุ่นก่อน ๆ 4-6 ชมก็เก่งละ ไฟฉากก็สว่างใช้ได้ ส่วนอื่น ๆ ก็ถือว่าโอเคหมดครับ (ติอยู่นิดเดียวเรื่องปุ่มกด มันติดกันเป็นพรืด คนนิ้วใหญ่แบบผมกดแล้วมักจะไปโดนปุ่มอื่นด้วยอ่ะคับ แล้วสี backlight ของแป้นปุ่มเป็นสีเหลืองแบบเครื่อง 3310 ในอดีต คิดว่าอาจจะเอาไปเปลี่ยนสีไฟเป็นสีขาวให้ป้าในเร็ว ๆ นี้ แต่ต้องเก็บตังค์ก่อน เหอ ๆ)

สรุปว่า มือถือรุ่น 1650 สำหรับผมถือว่าคุ้มค่ามากครับสำหรับผู้เริ่มต้น เน้นคุยและรับส่งข้อความทั่วไปและไม่ค่อยเน้น Function การทำงาน แต่ถ้าอยากได้ Funciton ที่เพิ่มขึ้น ก็คงต้องเพิ่มอีกพันนึงเป็นอย่างน้อยครับ ประมาณเกือบ 3000 บาทถึงจะได้รุ่นที่มี Function GPRS, WAP เพิ่มขึ้นมา ถ้าไงก่อนซื้อก็ลองตัดสินใจกันก่อนดี ๆ นะครับ เพราะราคาส่วนต่างเนี่ย ซื้อมือถือจอสีอย่าง 1208 ได้อีกเครื่อง หรือเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ 1650 เป็นสองเครื่องให้คนข้างตัวที่เรารักได้ใช้อีกเครื่องเชียวนะครับ ประหยัดช่วยชาติและช่วยอนาคตนะคับทุก ๆ คน ขอให้มีความสุขกับการใช้ 1650 ทุกคนครับ

ขอให้โชคดีกับเครื่องนะครับ ใช้ให้คุ้ม Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 03:49  

การประมวลผลค่อนข้างช้า โนเกีย 1110i ยังไวกว่าเห็นๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 22:04  

Anonymous ผู้เขียน:
การประมวลผลค่อนข้างช้า โนเกีย 1110i ยังไวกว่าเห็นๆ

รุ่นนั้น มันไวอยู่เเล้วครับ ก็ไม่มีอะไรมากนี่หน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 01:23  

เกมส์ฟุตบอล ประตูมันหายไปไหนอ่ะ Embarassed
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 11:18  

รุ่นนี้มันมีความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่คะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 14:28  

อยากซื้อ ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันมีความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่คะ

8 mb ครับ
KuRaKu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 18:06  

มีประชุมสายปะคะรุ่นนี้
mhumuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 14:27  

อยากทราบว่า n 1650 สามารถกำหนดเสียงเรียกเข้าเฉพาะหมายเลขได้ไหมค่ะ

จะซื้อให้คุณพ่อค่ะ
เยลลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 21:47  

mhumuu ผู้เขียน:
อยากทราบว่า n 1650 สามารถกำหนดเสียงเรียกเข้าเฉพาะหมายเลขได้ไหมค่ะ

ได้ค่ะ กดในเมนูรายชื่อ เลือกกำหนดเสียงค่ะ Very Happy
mhumuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 09:59  

เยลลี่ ผู้เขียน:
mhumuu ผู้เขียน:

ได้ค่ะ กดในเมนูรายชื่อ เลือกกำหนดเสียงค่ะ Very Happy

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยววันนี้จะไปซื้อแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 17:45  

รุ่นนี้คุ้มก่า 2310 ที่โลตัสเอามาลดราคาอีก
ชอบๆ สวยดี จอสวยก่าเยอะ
ดีนะที่ซื้อรุ่นนี้ให้น้อง Wink
3120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบที
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 20:11  

รุ่นนี้มันหน่วงมากเลยหรอคะ
ใครใช้แล้วบอกหน่อย
ปุ่มกดเหมือนไม่ค่อยดีหือเป่า
เอ็นโร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีลำโพงนอก
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 16:29  

ไม่มีลำโพงนอก ไม่น่าใช้ สู้ 1209 ไม่ได้
ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งเห็น
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 14:54  

เพิ่งเห็นจอขนาด 128x160 ที่เป็น S30
black-040819
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 13:53  

ซื้อมาใช้แล้วจากการเล่นเมนูเครื่องแล้วถือว่าอยู่ในระดับดีครับ หน่วงนิดๆนิดเดียวจริงๆไม่มีปัญหา รูปทรงอยู่ที่ความพอใจแต่ละคนมอง(ของผมสีดำน้ำตาล)สวยดี ด้านวิทยุเสียงยังไม่ใช่สเตอริโอครับเสียงเป็นโมโนแต่ก็ฟังดีครับ ปุ่มกดเป็นยางกดยากนิดนึงเพราะต้องกดแรงหน่อยและปุ่มติดกัน ตอนพักหน้าจอเป็นนาฬิกาจริงแต่มองไม่เห็นตัวเลขโชว์ นอกนั้นผมว่าดีน่ะให้ 75% เต็ม 100% เลย หยิบมาโทรแล้วไม่น่าอายใครเลยด้วยลวดลายสีสันและวัสดุ[/b]
black-040819
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 13:53  

ซื้อมาใช้แล้วจากการเล่นเมนูเครื่องแล้วถือว่าอยู่ในระดับดีครับ หน่วงนิดๆนิดเดียวจริงๆไม่มีปัญหา รูปทรงอยู่ที่ความพอใจแต่ละคนมอง(ของผมสีดำน้ำตาล)สวยดี ด้านวิทยุเสียงยังไม่ใช่สเตอริโอครับเสียงเป็นโมโนแต่ก็ฟังดีครับ ปุ่มกดเป็นยางกดยากนิดนึงเพราะต้องกดแรงหน่อยและปุ่มติดกัน ตอนพักหน้าจอเป็นนาฬิกาจริงแต่มองไม่เห็นตัวเลขโชว์ นอกนั้นผมว่าดีน่ะให้ 75% เต็ม 100% เลย หยิบมาโทรแล้วไม่น่าอายใครเลยด้วยลวดลายสีสันและวัสดุ[/b]
11111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 03:13  

ซื้อมาแล้ว 1400บาท ร้านขายส่ง MBK แบตอึดมาก คุยทั้งวันขีดแบตไม่ลดเลย
ลูกค้า Nokia1650
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 21:24  

ซื้อมาวันนี้เท่าที่ดูก็โอเคดีครับ
แต่อยากรู้ว่า Wallpaper นอกจากที่มีในเครื่อง
หาเพิ่มเองได้ไหมครับ
(กรณีที่มีสาย USB แบบที่ช่างใช้)
fatty faey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 23:51  

เสียใจกับท่านที่เจอะปัญหาคนก่อนหน้าจริงๆคับ

แต่จากที่ผมใช้มากว่า 4 เดือน
เคยทำตกหนักๆมากว่า 5 ครั้ง แบบฝาหลังกระจาย มันก็ไม่สะทกสะท้าน เครื่องไม่ดับใส่ฝาหลังคุยต่อเฉยเลย
ที่ใช้มาก็มีเปลี่ยน Keypad ยาง ไป 1 ครั้ง -50 บาท..ที่มากับเครื่องใช้ไม่ถึงเดือนก็โป่งยวบ :[
และ ไอ้ยางอันเทียมที่ซื้อมาใหม่ใช้ดีกว่าของแท้อีก ก็เลยไม่มีปัญหา

สรุปว่ารุ่นนี้ผมว่าก็ใช้ดีสมราคาของมันนะคับ ประมาณว่าไม่รักไม่ชังแต่ใช้แล้วไม่ปวดหัว เคยใช้มาหลายยี่ห้อที่แพงๆๆกว่า ถึงลูกเล่นเยอะกว่า แต่เรื่องการโทรพื้นฐาน(ทั้งใน-นอกอาคาร)ไม่มีเจ้าไหนให้ feeling ได้ดีเท่าโนเกีย แม้จะรุ่นล่างสุดอย่างนี้ก็เหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 15:28  

ซื้อใช้มา 2 เดือน ชาร์ทแบตนับครั้งได้เลยครับ
แบตอึดมาก เปิดเครื่องไว้รอรับสาย คุยบ้าง
ชาร์ทรอบนึงอยู่ได้ 9-10 วัน เลยทีเดียว
ถูกใจมาก
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 16:08  

ราคาลดเหลือ1500เองนะ..สนใจมานานเหมือนกันนะรุ่นนี้
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครซื้อแล้วบ้าง?
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 18:37  

ใครซื้อมาใช้แล้ว ช่วยตอบด้วยค่ะ

1. ประชุมสายได้หรือเปล่า
2. มีฟังก์ชั่นปฏิเสธสายที่ไม่ต้องการรับหรือเปล่า
3. ตั้งค่าโอนสายเฉพาะเบอร์ทีต้องการได้หรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 17:56  

ฟังวิทยุ ผ่านsmallTalk ทำไมเสียงเบา กว่า ฟังออกลำโพง
แล้วก็คุย ผ่านsmallTalk ทำไมเสียงเบา กว่า เปิดสปีคเกอร์โฟน
ทั้งที่ ปรับระดับไว้ สุดแล้ว ทัง้ฟังก์ชั่น วิทยุ และเสียงสนทนา
ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นอ่ะเปล่า พอดี ฟังเทียบกะรุ่น 3110 เปิดสุดทุกอย่างดังกว่าเยอะเลย
dongdong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 11:27  

ซื้อมาจะให้ผู้ใหญ่ใช้ เลยลองเอามาเล่นดู โดยรวมใช้งานได้ดีสมเป็นโทรศัพท์พื้นฐาน

ชอบมากตรงที่ FM จูนละเอียดถึง .05 Sony ที่ใช่อยู่ ได้ที่ .10 เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 20:09  

ไม่ทราบว่าตั้งเสียงเรียกเข้าให้ดังขึ้นเรื่องได้ไหมครับผม...หาไม่เจอเลย
MarkZn123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2009 19:14  

ทำไมโนเกียไม่ทำ รุ่นที่ลงท้ายว่า

Xpress radio

บ้างเนอะ

ว่าป้ะ

ดูแปลกใหม่ดี
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 555+
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 09:26  

MarkZn123 ผู้เขียน:
ทำไมโนเกียไม่ทำ รุ่นที่ลงท้ายว่า

บ้างเนอะ

ว่าป้ะ

ออกมาแลว
Xpress radioหนะ

รู้สึกว่าหมดยุคมือถือที่มี่แต่EDGE GPRSแต่ทำไรมิได้ โทรออก รับสายอย่างเดียว แบบ6100อ่า หมดไปตั่งแต่2610แล้ว
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: 555+
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 08:39  

Anycall110 ผู้เขียน:
MarkZn123 ผู้เขียน:

บ้างเนอะ

ว่าป้ะ

ออกมาแลว
Xpress radioหนะ

รู้สึกว่าหมดยุคมือถือที่มี่แต่EDGE GPRSแต่ทำไรมิได้ โทรออก รับสายอย่างเดียว แบบ6100อ่า หมดไปตั่งแต่2610แล้ว

www.nokia.co.th/5030
นี้แหละ
XpressRadio Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: Nokia 1650 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 19:35  

2630 ยังขายดีแหะ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: