Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ..............มือถือ Nokia จากลาว สุดยอด.............

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 27451
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ..............มือถือ Nokia จากลาว สุดยอด.............
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 18:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

Shocked ผมไปเที่ยวด่านช่องเม็ก มีโทรสับมือถือ Nokia ขายด้วย หลายรุ่น

ราคาประมาณ 3000-6000 บาท แล้วแต่ฟังชั่น

หน้าจอเป็นระบบสัมผัส(ใช้ปากกา ใช้นิ้วจิ้มได้) เล่น Mp3 รองรับบูลทูธ กล้อง 2 ล้าน และอื่น ๆ อีกเพียบ มีทุกอย่างที่โทรศัพท์ในไทยทำได้

ถ้าฟังชั่นเยอะขนาดนี้ ราคาโทรสับในไทย ประมาณไม่ต่ำกว่า 20,000-50,000 บาท

บอดี้โทรสับสวยมาก เหมือนโทรศัพท์ที่ขายในบ้านเราเปรี้ยบ บางเครื่องสวยกว่าที่ขายในไทยอีก

แต่น้ำหนักเบาเท่านั้นเอง ..จับดูรู้สึกเหมือนของปลอม (แต่มองผิวเผิน ไม่รู้)

และรุ่นโทรสับ รุ่นต่าง ๆ ผมว่ามันมั่ว ๆ ไปหน่อย

เช่น รุ่น N99 N77 เป็นต้น (โคตะระมั่ว)

อีกอย่าง... ไม่มีรับประกันนะครับ ถ้าเสีย ตัวใครตัวมัน Twisted Evil

Wink สรุป ผมยังไม่ได้ซื้อมาหรอก เพราะยังไม่มีเงิน แต่ใจจริงอยากได้สักเครื่องเหมือนกัน กะจะเอารุ่น Top ๆ เลย
- Loogzo -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:15  

โดยส่วนตัว ได้สัมผัส และลองเล่น
ด้วยกันสองรุ่นแล้วครับ คือ Nokia N95 (ปลอม) และ Nokia N83 (ปลอม) *ตัวหลังสัมผัสเฉย ๆ ไม่ได้เล่น

Nokia N95 ปลอม ถ้านับเฉพาะภายนอก
จะมีหน้าตาคล้ายคลึงกับ N95 ของจริง แต่ไม่มีส่วนที่สไลด์ปุ่มเมนูเพลงด้านบน และูขนาดหน้าจอจะอยู่ทีประมาณ่ 2.4" ไม่ถึง 2.6" (รู้สึกนะ ไม่ได้วัด) มีน้ำหนักเบา บอดี้ไม่หนามาก ส่วนวัสดุที่ใช้ ก็ถือว่าพอ ๆ กันกับของจริง (ให้มันได้งี้ -*-)

เปิดเครื่องออกมาจะเป็นโลโก้ Nokia (เข้าใจหลอกขายผู้ที่ไม่รู้ - -")
แต่พอเริ่มการใช้งาน ก็เป็นเมนูเฉพาะของเครื่อง ซึ่งสามารถใช้ปากกาสไตลัส จิ้มเลือกเมนูได้
ส่วนเรื่องคุณภาพหน้าจอ และเสียง ข้อนี้ต่างชัด !

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าถามว่า มันดีไหม ?
รู้สึกอย่างไร และแนะำนำให้ซื้อมาใช้ไหม ก็คงต้องบอกว่า นานาจิตตัง ครับ
คนรู้จักที่ซื้อมา (N95) ในราคา 5,xxx ก็เสียความรู้สึก ซื้อมาเพราะไม่รู้จริง ๆ จะพก จะใช้ ก็อาย จนต้องประกาศขายต่อ (และก็ไม่มีคนรอบตัวคนใดกล้าเอา)

แต่ถ้าคิดกลับกันว่า.. ผู้ที่ซื้อมาใช้ โดยที่ก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นของปลอม
แต่เห็นราคาถูก มีคุณสมบัติการใช้งานดี โดยที่ยอมรับได้ (ทั้งด้านการใช้งาน ความเสี่ยง และ คุณภาพของเครื่อง) ก็..ไม่ผิดกติกา แต่อย่างใด

เช่นเดียวกันกับเครื่องเล่น mp4 / vcd / dvd / กล้องดิจิตอล ยี่ห้อแปลก ๆ ที่วางขายกันเกลื่อนตามห้างนั่นแหละครับ
Joe_programer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 10:40  

Laughing ครับ ถ้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องอวดเพื่อน ๆ ก็น่าพกติดมือไว้ กันเหนียวนะครับ

ผมอยากซื้อไว้ใช้ แต่พกไว้เท่ ๆ เป็นเครื่องสำรอง

Rolling Eyes เพราะใช้เครื่องแท้ Nokia เป็นเครื่องหลักอยู่แล้ว

- Loogzo - ผู้เขียน:
โดยส่วนตัว ได้สัมผัส และลองเล่น
ด้วยกันสองรุ่นแล้วครับ คือ Nokia N95 (ปลอม) และ Nokia N83 (ปลอม) *ตัวหลังสัมผัสเฉย ๆ ไม่ได้เล่น

Nokia N95 ปลอม ถ้านับเฉพาะภายนอก
จะมีหน้าตาคล้ายคลึงกับ N95 ของจริง แต่ไม่มีส่วนที่สไลด์ปุ่มเมนูเพลงด้านบน และูขนาดหน้าจอจะอยู่ทีประมาณ่ 2.4" ไม่ถึง 2.6" (รู้สึกนะ ไม่ได้วัด) มีน้ำหนักเบา บอดี้ไม่หนามาก ส่วนวัสดุที่ใช้ ก็ถือว่าพอ ๆ กันกับของจริง (ให้มันได้งี้ -*-)

เปิดเครื่องออกมาจะเป็นโลโก้ Nokia (เข้าใจหลอกขายผู้ที่ไม่รู้ - -")
แต่พอเริ่มการใช้งาน ก็เป็นเมนูเฉพาะของเครื่อง ซึ่งสามารถใช้ปากกาสไตลัส จิ้มเลือกเมนูได้
ส่วนเรื่องคุณภาพหน้าจอ และเสียง ข้อนี้ต่างชัด !

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าถามว่า มันดีไหม ?
รู้สึกอย่างไร และแนะำนำให้ซื้อมาใช้ไหม ก็คงต้องบอกว่า นานาจิตตัง ครับ
คนรู้จักที่ซื้อมา (N95) ในราคา 5,xxx ก็เสียความรู้สึก ซื้อมาเพราะไม่รู้จริง ๆ จะพก จะใช้ ก็อาย จนต้องประกาศขายต่อ (และก็ไม่มีคนรอบตัวคนใดกล้าเอา)

แต่ถ้าคิดกลับกันว่า.. ผู้ที่ซื้อมาใช้ โดยที่ก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นของปลอม
แต่เห็นราคาถูก มีคุณสมบัติการใช้งานดี โดยที่ยอมรับได้ (ทั้งด้านการใช้งาน ความเสี่ยง และ คุณภาพของเครื่อง) ก็..ไม่ผิดกติกา แต่อย่างใด

เช่นเดียวกันกับเครื่องเล่น mp4 / vcd / dvd / กล้องดิจิตอล ยี่ห้อแปลก ๆ ที่วางขายกันเกลื่อนตามห้างนั่นแหละครับ
destinypooh
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: BKK bangna
หัวข้อ : ผมก็ใช้เครื่องหิ้วคับ N95i
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 11:04  

ผมว่าเค้าทำได้สวยที่เดียวคับ งานก็ถือว่าเนียบนะในราคา 5-6พันเนี่ยคับ เพราะว่ากล้องอะไรก็ใช้ได้เลยหละครับเสียงดีเหมือนกัน ก็ประมาณว่าเทียบกับ i-mobile ได้เลยครับ ถ้าราคาประมาณ 7-8 พัน ก็ลองใช้ดูครับ จริงๆแล้วที่ซื้อมาคืออยากรุ้ไงคับว่ามันเป็นยังไง เห็นเค้าบอกว่าเครื่องนอกมันเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ลองเองให้รุ้ไปเลยคับ วันหลังจะได้รุ้ว่าควรหรือไม่ควรซื้อ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n95 จากลาว
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 22:41  

ลองซื้อมาใช้ดู N95 ราคา 4000 บาท คุณภาพของภาพที่ถ่ายไม่ค่อยดี
ถ่ายวีดีโอ อัดเสียง ฟังเพลง ดูวีดีโอได้ โดยรวมพอใช้ สมน้ำสมเนื้อกับราคา
ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ใช้ได้ครับ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 13:49  

ผมใช้อยู่ครับ N95 ลาว มีคนเห็น ( เยอะมาก ) ก็ตกใขว่าผมซื้อมาได้ไงออกจากพงปรากฏว่าพอบอกของลาว 4000 กว่าๆเอง ก็มีบางคนอยากฝากซื้อ อยากไปลาวกันบ้างผมว่า ไม่จำเป้นต้องอาย อายทำเป็น มือถือไม่ได้วัดตัวเราซักกะหน่อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: