Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC Touch - เอชทีซี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 174 / เข้าชม: 1287263
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Touch - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 14:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Touch - เอชทีซี
รีวิวมือถือ : http://www.siamphone.com/review/2007/htc/htc_touch/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/touch.htm

รีวิวมือถือ HTC Touch Wasabi : http://www.siamphone.com/review/2007/htc/htc_touch_wasabi/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 07 Nov 2007 18:30; ทั้งหมด 3 ครั้ง
g_tree
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 15:17  

น่าใช้ดีนะครับ Wink
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 15:55  

ถูๆๆๆ ไถ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย e_lle_z เมื่อวันที่ 21 Sep 2007 17:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tatao2499
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: trang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 18:27  

ทุกอย่างดีไปโม้ด เสียอยู่อย่าง งิงิงิงิงิ

ยังไม่ได้ซื้อใช้ 555555
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 19:37  

โอ้ อลังการงานสร้าง
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 00:18  

เดี๋ยวต้องมีคนถามว่า ระหว่าง Touch กับ ตัวนี้ ตัวนั้น ตัวโน้น เลือกอันไหนดีค่ะ ครับ

Cool ดักไว้ก่อนเลยว่า รุ่นนี้ สเปกพื้นฐาน แต่ได้ TouchFlo และ Design ที่สวยงาม

CPU พอใช้งาน อยากแรงก็หาโปรแกรมมา OC ได้นะครับอย่าไปกังวล ส่วน OS WM6

อีกหน่อยคงมี Customized ROM ให้เราเล่น

ดูสิ แค่เมืองนอกเปิดตัวไปได้ไม่น่า xda-developers ก็งัดเอา HTC Touch Home
มาเป็น Plugin ให้เราได้ใช้งานในเครื่องเก่าๆ

ส่วน HTC default Theme หรือแม้กระทั่ง HTC Audio Manager , Dialer Skin
ก็งัดมาให้เราได้นำมาลงเครื่องใช้งาน ได้เกือบเหมือน Touch แล้ว

ข้อมูลจาก mrplam.com

ก็สรุป ถ้ามีงบประมาณ และชอบในความสวย ก็ตามแต่ละบุคคลจะจับจ่ายนะครับ
ไม่ทราบว่า ในงาน Commart Thailand 2007 จะมีสีขาว มาจำหน่ายพร้อมกันหรือไหม
แต่เห็นในรูปจากบ้างเว็บมีนะ ก็แล้วแต่ใครจะชอบสีไหน ละครับ

ส่วนราคาเป็นไปตามตลาดบ้านเรา 3-4 เดือนต้องปรับตัวลง Razz

รอสัก 15900 ค่อยถอยสำหรับผม หยอดกระปุกไปก่อน

ปล. หาก siamphone ว่างเว้นจากการ review รุ่นอื่น ก็ฝากตัวนี้ไว้ด้วยนะครับ review HTC Touch Evil or Very Mad [/img]
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 05:02  

ชอบแค่ TOUCH FLO อย่างเดียวอ่ะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 10:00  

UI สวยดีแฮะ
ชอบ TouchFLO Very Happy
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 10:24  

น่าจะมีหลายหลายสี แบบ 838Proนะ
อย่างสีแดงอะไรประมาณเนี่ยอิอิ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:28  

สีดำ สีเขียวๆ อะไรนั้น เรียกไม่ถูก แต่สวยสุดดดดดดดดดดด

CAVE MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 23:31  

มี GPS build in ไว้ในเครื่องหรือเปล่าครับและถ้าไม่มีสามารถลงโปรแกรมได้หรือเปล่า..... หากเทียบกับ ASUS P535 และ Dopod P800wแล้วตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ วานกูรูช่วยตอบทีนะครับ....... ขอบคุณครับ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 23:47  

ซื้อมาละ(คนอื่นนะ) อิอิ
Design โดยรวมดูดี เวลาชาร์ตไฟ มีไฟออกตรงหูฟังสีส้ม ๆ ดั่ว อิอิ

ทำ menu เลียนแบบ iPhone อะ แต่ไม่เนีนยเท่าไหร่ ต้องออกแรกกดบนจดมากก่าเอามือลูด ๆ เปลี่ยน menu มากไปนิดครับ

เปลี่ยน menu รู้สึกหนวง ๆ ไปนะ (ก็ windows นิ๊) เวลาเปลี่ยนไป menu นั้น menu นี้อ่ะครับ สมกะราคาดี

ยังไงก็ยังรัก Symbian อยู่ดีครับ ยังมิคิดเปลี่ยนใจ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 01:31  

CAVE MAN ผู้เขียน:
มี GPS build in ไว้ในเครื่องหรือเปล่าครับและถ้าไม่มีสามารถลงโปรแกรมได้หรือเปล่า..... หากเทียบกับ ASUS P535 และ Dopod P800wแล้วตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ วานกูรูช่วยตอบทีนะครับ....... ขอบคุณครับ

GPS build in ไม่มีครับ แต่ถ้าจะใช้ GPS ก็หา GPS Bluetooth มา pair ครับผม
ถ้าเทียบ กับ P535 กับ P800w มันคนละคลาสกันนะครับ
อย่าเอา เครื่องโรงงานไปเทียบ 2J [P535] และ 1J [P800w]
P535 ไม่มี FM ไม่มี EDGE กล้องชัดกว่า CPU แรงกว่า P800w
เลือกเอานะครับ P800w มี AGPS ไม่ต้องมานั่งค้นหาดาวเทียม lol

เอาน้องทัชไปเทียบไม่ได้หรอ เค้าเน้น บาง สวย น่ารัก คิคิ

wutk ผู้เขียน:
ยังไงก็ยังรัก Symbian อยู่ดีครับ ยังมิคิดเปลี่ยนใจ

ผมชอบ WM ตรงเล่นไฟล์มีเดีย และชอบ SMS เลยจิ้มเอามันกว่าพิมพ์
และอีกอย่าง ท่องเนต ง่ายกว่าด้วย เช็ค email msn voip โทรฟรีไม่มีชาร์จ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 01:32  

Clock น้อง Touch สัก 240 ดูสิครับ ลื่นๆ กำลังดี คิคิ Cool
ฟราน
Year's Star

หัวข้อ : O2 ATOM EXEC & HTC Touch
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 16:23  

ระหว่าง O2 ATOM EXEC กับ HTC Touch อันไหนน่าใช้กว่ากัน เอาเรื่องความคงทนอ่ะครับ แล้วก็ ผมไม่เน้น GPS วานท่านผู้รู้ ตอบทีนะครับซื้อไม่ถูกจริงๆ เพราะตอนนี้ N73 ที่ใช้อยู่กะลังมีปัญหา Crying or Very sad ต้องการเปลี่ยนเครื่องด่วน
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 17:56  

มาดูกันว่า 19,900 บาท ซื้อมาแล้วจะคุ้มหรือไม่

- การออกแบบ มีความกระทัดรัด เรียบง่าย แต่ดูดี
- จุดเด่นที่ OS : Windows Mobile 6 และกล้อง 2 ล้านพิกเซล
- พิเศษที่มี Touch FLO แต่ฟังก์ชั่นที่ให้มายังน้อยไปหน่อย เรียกได้ว่ากลายเป็นเมนูทางลัด ที่เรียกใช้งานได้ผ่านปลายนิ้ว
- หน้าจอ Today ผมชอบครับ มีการพยากรณ์อากาศให้ด้วย แต่เสียค่าบริการ GPRS
- เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่าน Wi-Fi
- จุดด้อยหนีไม้พ้นเรื่องของ CPU ที่ให้มาน้อยนิด ทำให้ตัวเครื่องหน่วงไปหน่อย
- คุณภาพสัญญาณในการสนทนา ถือว่าใช้ได้ครับ ไม่มีเสียงรบกวน
- ลำโพงตัวเครื่อง ไม่ดังมากครับ แต่ก็ไม่เลวร้ายอะไร
- ระบบสั่น ไม่แรงเท่าที่ควร
- ตัวเครื่องมาพร้อมซองใส่นุ่มๆ สวยหรูดีครับ

มีอีกจุดที่ให้ไปลองคิดกันว่ามันเป็นข้อดีหรือข้อเสีย คือช่องใส่เมมโมรี่การ์ด กับซิมการ์ด มันอยู่ด้านข้าง ที่เห็นเป็นขอบสีเงินนั่นเอง วิธีแกะต้องเปิดฝาหลังออกก่อน จึงแงะออกมาได้ ก็ยอมรับว่าออกแบบได้เด่นกว่ารุ่นอื่น แต่ใช้ไปนานๆ มันอาจจะขาดออกมาได้

สุดท้ายผมมีตัวอย่างภายถ่ายมาให้ชมกัน ถ่ายมุมเดิม แต่ต่างช่วงเวลา พิจารณากันเอาเอง

Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 23:40  

ขอบคุณมากครับ เรื่องตัวอย่างรูปถ่าย
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 22:38  

อยากได้ๆๆๆมากกก Shocked Shocked Shocked
NaruJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 00:40  

ถอยมาแล้วคับวันนี้ Y_Y ยืนวนหน้าร้าน 2ชม.กว่า ก็ตัดสินใจเดินไปปิดบัญชี บัตร Debit ทั้งสองใบ Y_Y

เล่นไปสักพัก หายเสียดายตัง ชอบดีไซน์มั่กๆ

ผมรู้จัก HTC Touch เมื่อวันก่อนเอง
NaruJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 00:30  

เจ๊ดดดด ซองหายไปแล้ว ยังไม่ถึง 24ชม.เลย Y_Y

มันมีขายป่าวอ่ะคับ ชอบซะด้วยจิ
TangPom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : t
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 16:30  

รอรุ่นถัดไปที่สเปคเครื่องสูงกว่านี้ดีกว่าอ่ะ รุ่นนี้ CPU ช้าไปหน่อย คงตั้งใจเอามาเปิดตัวในตลาดเมืองไทย แต่เห็นในโฆษณาแล้วชอบมากเลย TouchFLO เีนี่ย
lan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 23:15  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
คือ wifi นี่ ถ้าผมไปนั่งตามร้านกาแฟที่มีป้าย wifi ของ true ก็คือผมสามารถเล่น internet โดยใช้ wifi ได้เลยใช่ป่าวครับ แล้วมันมีข้อดี เสียอะไรรึป่าวครับ เช่น ช้าเหลือเกิน ฯ

รบกวนด้วยครับ Wink
lan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 23:20  

รบกวนอีกเรื่องครับ

wifi ก็คือ Wlan ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ Wink
ju ju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 20:59  

อยากถามว่า htc ที่ออกมามีกี่สี แล้วที่ตลาดวางขาย
มีกี่สี เพราะเท่าที่เห็นมีแต่สีดำ แต่พออ่านกระทู้
แล้วเห็นพูดถึงสีอื่น ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ Razz
NoMAd--bo~y
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 21:30  

อยากทราบว่าถ้าเกิดเราไปซื้อที่ HongKong เเล้วตัวนี้จะมีภาษาไทยหรืออ่านออกเขียนไทยได้รึป่าวอ้ะครับ
เพราะว่าเห็นสมัยนี้เวลาซื้อกล้องหรืออะไรก็จะมีภาษาไทยมาให้หมดเเล้ว
รบกวนผุ้รู้ตอบทีนะครับ
ขอบคุณมากครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 15:44  

lan ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
คือ wifi นี่ ถ้าผมไปนั่งตามร้านกาแฟที่มีป้าย wifi ของ true ก็คือผมสามารถเล่น internet โดยใช้ wifi ได้เลยใช่ป่าวครับ แล้วมันมีข้อดี เสียอะไรรึป่าวครับ เช่น ช้าเหลือเกิน ฯ

รบกวนด้วยครับ Wink

ใช่ครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าคุณต้องใช้ซิมการ์ดของ True ด้วยหรือป่าวนะ

เรื่องความเร็ว ไม่ต้องกังวลครับ เร็วกว่าใช้ EDGE แน่นอน
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 15:47  

Wi-Fi (Wireless Fidelity)
มีชื่ออย่างเป็นทางการว่า IEEE 802.11x หรือจะเรียกว่าระบบแลนไร้สายก็ได้ (Wireless Lan) โดยเป็นการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตผ่านช่องสัญญาณความถี่ 204 GHz ด้วยความเร็วสูงสุด 11 MB/s ทำให้สามารถพกพา PDA หรือโน้ตบุ๊คที่มีการ์ดแลนไปใช้งานได้โดยไม่ต้องพึ่งพาสายโทรศัพท์แต่ต้องอยู่ในรัศมีการให้บริการจากจุดเชื่อมต่อ (Hot Spot) ซึ่งจะครอบคลุมระยะไกล 300 ฟุตในอาคาร และ 300 เมตรสำหรับนอกอาคาร

wireless LAN
ระบบ LAN ไร้สาย,
การต่อโหนดหรือกลุ่มของโหนดเข้ามายังเครือข่ายหลักโดยใช้คลื่นวิทยุหรือแสงอินฟราเรดแทนสายเคเบิล วิธีการดังกล่าวแบ่งออกได้ดังนี้ คือ

- Infrared line of sight : ใช้คลื่นแสงความถี่สูงสุดส่งข้อมุงระหว่าโหนดในระยะห่างไม่เกิน 24.2 เมตรหรือ 80 ฟุต โดยไม่มีสิ่งใดมาขวาง และผ่านผนังปูนไม่ได้

- Hight-frequery radio : ใช้สัญญาณวิทยุความถี่สูงส่งข้อมูลระหว่างโหนด ในระยะห่างตั้งแต่ 12 เมตร จนถึง 40 เมตร (40-120 ฟุต) ขึ้นกับสิ่งกีดขวางต่าง ๆ และจะทะลุผนังบาง ๆ ได้ แต่ผนังปูนยังผ่านไม่ได้

- Spread-spectrum radio : ช่วงความถี่คลื่นวิทยุสั้น ๆ ที่ใช้กับระบบ LAN ไร้สายได้โดยไม่ต้องได้รับการตรวจสอบจาก FCC โดยที่แต่ละโหนดอยู่ห่างกันได้ไม่เกิน 33.5 เมตร หรือ 110 ฟุต ในสภาพแวดล้อมแบบปิดหมด และจะไกลกว่านี้หากอยู่ในที่โล่งมากขระบบ LAN ไร้สายไม่ได้นำมาใช้ในเครือข่ายทั้งหมด แต่ใช้แทนสายเคเบิลในเครือข่ายบางส่วน เหนือต่อกลุ่มเครือข่ายที่ยังใช้
บุคคลทั่วไปจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 23:09  

15900 เจอกัน Very Happy
googleMAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 10:48  

บุคคลทั่วไปจ้า ผู้เขียน:
15900 เจอกัน Very Happy

คิดเหมือนกันเลย ^^ แต่คงต้องสิ้นปีโน้นแหละมั้ง
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 11:24  

Surprised
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 15:34  

16900 ดีกว่าครับ สงสารรุ่นอื่น Razz
อะโอะคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 03:57  

ต้องซื้อบัตรครับ แต่บางแห่งฟรี เช่น แบล็คแคนยอน (สะกดมะถูก)
jamesfunny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 10:50  

กลายเป็นหนึ่งในใจผมไปแล้ววว ^^

รอห้ายลด มาก่อน เหอะ

ซักวันจะต้องเก็บเงินค่าขนมห้ายด้ายตัวนี้แหละ

(ขอพ่อผ่อนห้ายแล้วจ่ายที่หลังดีไหมเนี่ย 555+ )

ความฝัน PDA ตกมาที่ตัวนี้แว้วว ~
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 18:13  

Artz-15 Jun 2007 00:18 ผู้เขียน:

ปล. หาก siamphone ว่างเว้นจากการ review รุ่นอื่น ก็ฝากตัวนี้ไว้ด้วยนะครับ review HTC Touch Evil or Very Mad

ขอบคุณมากครับที่ Review เครื่องให้แล้ว เยี่ยมจริงๆ

ส่วนเพื่อนๆที่อ่าน review แล้วมีคำถามผมคิดไว้คราวๆนะครับ

เครื่อง Touch ตัวนี้ การใช้งานอยู่ในพื้นฐานถ้าเทียบกับ Dopod 818Pro
เหมือนเอามาแต่งองค์ทรงเครื่องใหม่ บางกว่าเดิม และมี TouchFLO ที่เพิ่มเข้ามาครับ

ถามว่าคุ้มไหมกับเงิน ที่เสียไป ต้องย้อนกลับไปมองตัวคุณเองมากกว่า ว่าต้องการ
ใช้งานในขนาดความเร็วระดับนี้ และเทคโนโลยี TouchFLO ที่เป็นเอกลักษณ์
แต่คงจะมีในรุ่นอื่นๆ ของ HTC และ อาจมีเป็น Plugin เสริมในรุ่นอื่นๆ ด้วย

เพราะฉะนั้น การเลือกซื้อขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละบุคคล นะครับ
Tomm N 71
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 08:46  

ถ้าเปรียบเทียบในบรรดาพ๊อคเก๊ตทั้งหมด ผมว่าดูพอด หรือเอชทีซี เป็นตัวเดียวที่รับผิดชอบและให้อะไรใหม่ๆกับคนใช้มากที่สุด แม้เจ้าตัวทัชโฟล จะเรี่ยวแรงน้อยไปนิด คิดเร็วๆไม่ได้ แต่มันก็เพียงพอต่อคนใช้งานประจำวัน ผมใช้แปดสามแปดโปร ก็เหลือๆนะครับ จะเร็วจะแรงไปถึงไหน เป็นตัวนึงที่น่าสนใจทีเดียว หลังขายทิ้งไปเป็นโน๊ตบุ๊คมานาน ถ้าเอาสเปคแรงๆกว่านี้ก็คงต้องเลือกตัวอื่นๆครับ ตัวนี้เหมาะกับคนชอบเอวบางร่างน้อย ถ้าชอบอวบๆก็มีให้เลือกอีก ส่วนผมชอบสมส่วนครับเลยคบกับเอ็นเก้าห้าไปแล้วอิอิอิ
kazuma--.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 22:18  

ใช้ภาไทยไม่ได้หรอครับ พอดีอยากซื้ออ่ะครับ Sad
Artz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 09:02  

kazuma--. ผู้เขียน:
ใช้ภาไทยไม่ได้หรอครับ พอดีอยากซื้ออ่ะครับ Sad

แห๋ม ใช้ได้สิครับ เพียงแต่เครื่องที่ review อาจจะไม่ได้ลงภาษาไทย
ซึ่งมีหลายค่าย Thai-G ThaiWinCE ครับ บางรุ่นอาจแถมมาให้แล้วในตัว
zpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 17:09  

อ้างถึง:
การ์ดหน่วยความจำ microSD (T-Flash) - สูงสุด 1 GB

สูงสุด 1 GB เองหรอ .. ตอนนี้ใช้ K750i เมม 1 GB ก้อใส่ไม่พอแล้วอ่า
ถ้าเปน PDA มีข้อมมูลมากขึ้น ก้อยิ่งไม่พอสิ :(
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 23:09  

zpink ผู้เขียน:
อ้างถึง:
การ์ดหน่วยความจำ microSD (T-Flash) - สูงสุด 1 GB

สูงสุด 1 GB เองหรอ .. ตอนนี้ใช้ K750i เมม 1 GB ก้อใส่ไม่พอแล้วอ่า
ถ้าเปน PDA มีข้อมมูลมากขึ้น ก้อยิ่งไม่พอสิ Sad

ข้อมูลเบื้องต้นนะครับ ใส่ 2GB อยู่ได้สบายครับ

และที่สำคัญรองรับ microSDHC ด้วย มีใน HTC Dopod U1000 ด้วยเช่นกันครับ
และ Sandisk microSDHC 4 , 8 GB ออกมาแล้วครับ ราคายังมิทราบ ^o^

แถมท้ายครับ ภาพจากกล้อง HTC Touch !!! โดยนางแบบจำเป็น
(ใครไม่ทราบ แต่เปิดไปเจอ) ต้องขออภัยด้วยครับ กลัวโดนจับ - -" กฏหมายใหม่มาแรง

googleMAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 23:31  

จะซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดให้ตัวเองซะแร้วว ไม่รอให้มานลงเหลือ 15900 ละ อยากได้มากกก ใช้บัตร citibank มันคืนเงินให้ 5% หนะนะ เหมือนกับซื้อได้ราวๆ 18900 อิอิ ต้องซื้อก่อนวันเกิดตัวเองเหอๆ เด๋วมันจะไม่ได้คืนเงิน ฮี่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 23:37  

โทดทีครับ ไม่ได้เช็คนาน. ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลดีๆนะครับ.

เชษ ผู้เขียน:

Wi-Fi (Wireless Fidelity)
มีชื่ออย่างเป็นทางการว่า IEEE 802.11x หรือจะเรียกว่าระบบแลนไร้สายก็ได้ (Wireless Lan) โดยเป็นการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตผ่านช่องสัญญาณความถี่ 204 GHz ด้วยความเร็วสูงสุด 11 MB/s ทำให้สามารถพกพา PDA หรือโน้ตบุ๊คที่มีการ์ดแลนไปใช้งานได้โดยไม่ต้องพึ่งพาสายโทรศัพท์แต่ต้องอยู่ในรัศมีการให้บริการจากจุดเชื่อมต่อ (Hot Spot) ซึ่งจะครอบคลุมระยะไกล 300 ฟุตในอาคาร และ 300 เมตรสำหรับนอกอาคาร

wireless LAN
ระบบ LAN ไร้สาย,
การต่อโหนดหรือกลุ่มของโหนดเข้ามายังเครือข่ายหลักโดยใช้คลื่นวิทยุหรือแสงอินฟราเรดแทนสายเคเบิล วิธีการดังกล่าวแบ่งออกได้ดังนี้ คือ

- Infrared line of sight : ใช้คลื่นแสงความถี่สูงสุดส่งข้อมุงระหว่าโหนดในระยะห่างไม่เกิน 24.2 เมตรหรือ 80 ฟุต โดยไม่มีสิ่งใดมาขวาง และผ่านผนังปูนไม่ได้

- Hight-frequery radio : ใช้สัญญาณวิทยุความถี่สูงส่งข้อมูลระหว่างโหนด ในระยะห่างตั้งแต่ 12 เมตร จนถึง 40 เมตร (40-120 ฟุต) ขึ้นกับสิ่งกีดขวางต่าง ๆ และจะทะลุผนังบาง ๆ ได้ แต่ผนังปูนยังผ่านไม่ได้

- Spread-spectrum radio : ช่วงความถี่คลื่นวิทยุสั้น ๆ ที่ใช้กับระบบ LAN ไร้สายได้โดยไม่ต้องได้รับการตรวจสอบจาก FCC โดยที่แต่ละโหนดอยู่ห่างกันได้ไม่เกิน 33.5 เมตร หรือ 110 ฟุต ในสภาพแวดล้อมแบบปิดหมด และจะไกลกว่านี้หากอยู่ในที่โล่งมากขระบบ LAN ไร้สายไม่ได้นำมาใช้ในเครือข่ายทั้งหมด แต่ใช้แทนสายเคเบิลในเครือข่ายบางส่วน เหนือต่อกลุ่มเครือข่ายที่ยังใช้
ArtArt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 12:34  

เป็น Pocket PC phone ที่ สเปคเครื่อง O.K. ดีครับ เป็น touchflo มีทั้ง Wifi และ Edge
หายากนะครับ ส่วนใหญ่ตัวอื่นๆจะให้มาอย่างใดอย่างนึงเท่านั้น

ห่วงอยู่เรื่องเดียว ถามคนที่ใช้แล้ว เครื่องมัน delay มากไหมครับ ถามหน่อย ????
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 14:42  

ArtArt ผู้เขียน:
เป็น Pocket PC phone ที่ สเปคเครื่อง O.K. ดีครับ เป็น touchflo มีทั้ง Wifi และ Edge
หายากนะครับ ส่วนใหญ่ตัวอื่นๆจะให้มาอย่างใดอย่างนึงเท่านั้น

ห่วงอยู่เรื่องเดียว ถามคนที่ใช้แล้ว เครื่องมัน delay มากไหมครับ ถามหน่อย ????

อาการหน่วงนั้นย่อมเกิดขึ้นได้ตลอดครับผมแต่โดยทั่วไป ถ้าพูดถึงการใช้งาน
ทั่วไป HTC Touch ไม่หน่วงนะครับ แต่ก็ถ้าต้องการความแรงขึ้นต้องลงโปรแกรม Clock
CPU สัก 240mhz ครับ หรืออาจจะ up rom ตามเว็บ pdamobiz ก็ได้เช่นกันครับ
จะทำให้ เครื่องเราเร็วแรง ขึ้นมาทันใจได้เลย (แต่มีความเสี่ยงในการ up rom)

ปล.เป็นไงครับ คุณภาพของภาพถ่ายจากกล้อง HTC Touch Twisted Evil
zpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 15:21  

Artz ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ถ้าเปน PDA มีข้อมมูลมากขึ้น ก้อยิ่งไม่พอสิ :(

ข้อมูลเบื้องต้นนะครับ ใส่ 2GB อยู่ได้สบายครับ

และที่สำคัญรองรับ microSDHC ด้วย มีใน HTC Dopod U1000 ด้วยเช่นกันครับ
และ Sandisk microSDHC 4 , 8 GB ออกมาแล้วครับ ราคายังมิทราบ ^o^

อ่า ขอบคุนค่ะ สำหรับคำตอบ ^^
8 GB ค่อยยังชั่วหน่อย แต่ช้าแหงเลย
ลังเลจัง ตอนนี้ 2 จิต 2 ใจ กะ SE W960i (แต่ SE มันเปน Symbian)
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 23:13  

ต้องเลือกเองครับ แต่ดูให้คุ้มกับเงินด้วยละกันครับ เงินทองหายาก

SE W960i คงจะแพงเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ

ส่วน Symbian เทียบกับ WM ถ้า Symbian เป็นแบบ W960i

อันนี้เลือกอยากเหมือนกันนะ ครับ แต่ถ้ามองในมุมโปรแกรมรองรับอื่น WM เป็นต่อมากครับ
CheezyCin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 23:16  

อ้างถึง:

ถ้าเปน PDA มีข้อมมูลมากขึ้น ก้อยิ่งไม่พอสิ Sad

อ่า ขอบคุนค่ะ สำหรับคำตอบ ^^
8 GB ค่อยยังชั่วหน่อย แต่ช้าแหงเลย
ลังเลจัง ตอนนี้ 2 จิต 2 ใจ กะ SE W960i (แต่ SE มันเปน Symbian)

*0* เครื่องนี้ใส่การ์ดความจำเกิน 1 กิ๊กได้หรอ เห็นเค้าบอกว่า สูงสุด 1 GB
หรือต้องทำไรเพื่อให้ ใส่เกิน ได้ครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ
~Noonam~
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ๆ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 08:44  

อยากได้สีขาวค่ะ มีขายที่ไหนบ้างหรือยังค่ะ
akesammy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 10:55  

อยากถามเพื่อน ๆ ที่ใช้มาแล้วคับว่าผมอยากได้ PDA Phone แต่มีประสพการณ์ไม่ดีตอนใช้ 02 อ่ะคับ เลยอยากถามว่ามันยังมีปัญหาแบบนี้อยู่กับ HTC หรือเปล่าครับเพราะถ้ามีจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนจะยอมใช้ Nokia เหมือนเดิมครับ

- ตอนผมใช้ O2 สัญญาณแย่มากเวลาขับรถแล้วคุยโทรสับสายจะหลุดตลอดเหมือนใช้ PCT เลยครับ
- ด้วยความที่มันเป็น Touch Screen เพราะฉะนั้นเวลาคุยโทรสับแล้วหน้าแนบกับกับโทรสับมันเลยกดไปโน่นไปนี่เองโดยอัตโนมัติ
- กล้องถ่ายรูปไม่ชัดมาก ๆ ถ่ายออกมาแล้วเหมือนรูปย้อนแสงอยู่ตลอดเวลา

แล้วก็มีปัญหาอย่างอื่นอีกนิดหน่อยแต่ผมเข้าใจว่ามันเป็นเพราะ Feature ของ PDA กับ โทรสับอาจจะแตกต่างกัน แต่ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบผมนิดนึงนะครับขอบคุณมาก ๆล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 12:17  

แบบนี้แก้ไม่ยากซื้อ small talk bluetooth ซิคับ ท่าน
เครื่องก้อตั้งแพง small talk ไม่กี่ตังค์
zpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 13:29  

ต้องเลือกเองครับ แต่ดูให้คุ้มกับเงินด้วยละกันครับ เงินทองหายาก

SE W960i คงจะแพงเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ

ส่วน Symbian เทียบกับ WM ถ้า Symbian เป็นแบบ W960i

อันนี้เลือกอยากเหมือนกันนะ ครับ แต่ถ้ามองในมุมโปรแกรมรองรับอื่น WM เป็นต่อมากครับ

เห็นด้วยกับทุกประโยคเลยค่ะ ^^

แต่ตัดสินใจแล้ว HTC Touch นี่แหละ ตอนแรกว่าจะรอลดลงเหลือซัก 15k แล้วค่อยซื้อ
แต่พอดีรุ่นน้องจะไป HK ขายอยุ่ 13k เอาเรยทันที :lol:

พูดถึง SE W960i มือถือในฝันจิงๆ (สำหรับตอนนี้) แต่ไม่รุ้เมื่อไรจะขาย + แพงชัวร์เลย .. ตัดใจค่ะ :cry:
nhonkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 22:00  

กะลังคิดหนักเหมือนกันอ่ะว่า การใช้งานจะเป็นยังไงบ้าง เพราะเป็นคนใช้โทรเยอะ sms บ่อยมากๆ (เป็นการแจ้งเปิด ปิด service ของที่ทำงาน)

ที่ห่วงก็คงจะเป็นเรื่องตอนกดหน้าจอนี่แหละ กลัวว่ามันจะบอบบางหรือเปล่า เพราะใช้เยอะจริงๆ บางวันต้องชอร์ตแบต 2 รอบ(ใช้ nokia 1600 แบตปกติ) ไม่รู้ว่ามันจะทนทานมากขนาดไหนครับ

ส่วนเรื่องที่หน้าจอเป็นแบบทัชสกรีนเนี่ยกลัวเหมือนกันที่จะไปโดนนั่นโดนนี่ ไม่ทราบว่าเป็นปัญหามากหรือเปล่า เพราะไม่ค่อยชอบใช้ BT เท่าไหร่
pop_th
Year's Star

หัวข้อ : ไม่เคยใช้อ่ะ แต่ว่าจะไปถอยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 23:08  

อยากรู้ว่า pda phone พวกนี้ เวลามันสั่นพร้อมเสียง เวลาสายเข้าได้ป่ะคับ แล้วก็เลือกสั่นอย่างเดียวได้ช่ายป่ะคับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่เคยใช้อ่ะ แต่ว่าจะไปถอยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 09:48  

pop_th ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า pda phone พวกนี้ เวลามันสั่นพร้อมเสียง เวลาสายเข้าได้ป่ะคับ แล้วก็เลือกสั่นอย่างเดียวได้ช่ายป่ะคับ

ได้ครับ
pop_th
Year's Star

หัวข้อ : เขาว่า กันว่า มันจะเปลี่ยน กรอบได้ จิงๆเหรอคับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 23:22  

ไปเดินดูมา อ่ะ คนขายเชียร์หย่ายเลย บอกว่า อีกหน่อยคงเปลี่ยนกรอบได้แบบ โนเกีย จิงๆ เหรอ แล้ว ของเล่น ที่มันจะมาทำให้เราต้องเสียตัง อีกมันจะเป็นพวกไรอ่ะ ฟันสีฟ้า แบบต่างๆเหรอ คับ แล้วมีฟันสีฟ้าที่มีวิทยุในตัว ด้วยมีป่ะ เพราะว่ารุ่นนี้ มันไม่มีวิทยุนิน่า ช่ายม่ะ
tharinster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 16:08  

พอดีเพิ่งจะหันมาลองศึกษาพวก PDA Phone เลยยังไม่ค่อยมีความรู้มากนัก อิอิ มือใหม่นะคับ

คือผมก็ไม่ค่อยรู้จักว่า CPU OMAP850 หรือพวก Intel XScale PXA 270 มันมีข้อดีข้อเสียยังไง แต่ที่เห็นคือ speed เทียบกับของ O2 ดูเหมือน HTC ตัวนี้ speed ของ CPU จะดูน้อยๆ (รึป่าว) ส่วน O2 ตอนนี้ ราคาตกลงมาเยอะมาก ผมเลยเริ่มสับสนงงงวยกับตัวเองว่า จะเอาไงกะชีวิตดี

กัวว่าถ้าซื้อ HTC Touch แล้วใช้ไปสักพัก มันจะอืดรึป่าว แถมราคาตกเร็วอีก แต่ก็อยากได้ เหะๆ มีความคิดเห็นยังไงกันบ้างคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 00:32  

เทคโนโลยี มาเร็วไปเร็วครับ

PDA ต้องเลือกดีๆ ควรเลือกให้เหมาะสมกับตัวเรา กับการใช้งานเรา

ยกตัวอย่างง่ายๆ หลักๆ

Asus P535 - 29900 เปิดตัว ปีก่อน 2006
ราคาเคยปรับลงมาดังนี้ 29900>26900>24900>21900 ผมคราวๆนะ
ตอนนี้ แตะๆ 2 หมื่นนิดๆ ครับ
ของแถมเพียบ เหมือนเช่นเคย

สรุปตอนนี้เครื่อง top รุ่นเก่า ราคากำลัง ลงเลยครับ
Asus P535 Dopod P800w - Dopod D810
-------------------------------------------------------------------

ถ้าคุณเพิ่มเริ่มศึกษา เริ่มมอง
ควรมองเครื่องที่คุ้มค่า หลักๆ CPU กลางๆ
รองรับ EDGE และ ควรมี GPS และ ROM 256MB ขึ้นไป

กลับมาเรื่อง Touch หลังจากเปิดตัวไป 2 เดือนกะว่าได้
คาดว่าสิ้นเดือนนี้คงจะโดนปรับคาตัวลง 1-2 พันครับ

เพราะรุ่นพี่ ลงมาเทียบเคียงแล้ว Dopod P800w - Asus P535

ส่วนคู่แข่ง Asus P526 - Mio A701 (ลืมจำไม่ค่อยได้)
สองตัวนี้มี GPS แต่ไม่มี wifi เลยโดนเมินไปนิดหน่อย

ผมเห็นในเว็บ mrplam มีบทความการเลือกซื้อเครื่อง ด้วยงบ 19900

http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=798

ลองแวะไปอ่านดู

กลับมาเรื่อง Touch อีกรอบ ถ้าผมคาดการณ์ไม่ผิด ราคาใหม่จะอยู่ที่ 17900 ครับ

ถึงตอนนั้น แล้วแต่ใครจะเลือกละครับ เพราะเค้าขายรูปทรงที่สวยงาม

หรือท่านจะรอ Touch II ก็ตามสบายครับ ส่วนผมขอใช้ Touch ไปเรื่อยๆ ก่อน
pop_th
Year's Star

หัวข้อ : อยากร้อง ดังๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 23:55  

ถอยมาแล้ว จ้า น่ารักจิงๆ เลย ดำมะเมี่ยม ไม่อยาก รอรุ่น หลากสี เห็น เค้าว่ากันว่า จะมาสิ้นเดือนนี้ อ่ะ สงสัยมาในงาน ที่ ศูนย์ ประชุม แน่ เลยยยย

ตอนนี้ มีแล้ว บอกได้คำเดียวว่า แหล่ม มากๆ คับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 18:30  

ตอนนี้ใช้สีดำ ครับ ส่วนเพื่อนผมมันรอสีขาว บางร้านจำหน่ายแล้วแต่เป็นเครื่องหิ้ว

เครื่องประกันสีขาวยังหาไม่เจอเลย
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ศูนย์บริการ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 14:46  

ศูนย์บริการของ htc เป็นไงบ้างครับ ใครมีข้อมูลหรือประสบการณ์บ้าง กำลังจะซื้อ แต่อาจจะรอให้ราคาลงก่อนครับ
RamZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้เปรียบเทียบให้ทีครับ ระหว่าง htc กับ Dopod P800W
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 21:59  

ผมกำลังสนใจ 2 รุ่นนี้อยู่ครับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่(เทใจให้htc มากว่านิดนึง) รบกวนเปรียบเทียบข้อดีข้อเสีย 2 รุ่นนี้ให้ทีครับ และผมอยากทราบว่าเวลาคุยโทรศัพท์(ทั้ง2รุ่นนี้) เสียงสนทนามันก้องมั้ยครับ ผมขาย O2 stealth ทิ้งไปเพราะว่า เวลาคุยมันจะก้องมากๆเลยส่วนมากผมจะคุยโทศัพท์ซะเป็นส่วนใหญ่ เลยเซงๆเรื่องเสียงก้อง ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
New Kids
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช้าไหมครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 01:35  

อยากถามคนที่ใช้แล้วว่า ความรุ้สึกในการตอบสนองเวลาทำงานมันช้าไหมครับ
ขอบคุณคับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่มาบุญครอง โดนกล่อมจนได้
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 11:18  

เพิ่งซื้อมาเมือวาน 19500 อ่ะ
ก้อช้าอยู่บ้างคับ บางโปรแกรม
มันก้อเหมือน ppc อื่นๆ อ่ะ ยิ่งลงโปรแกรมเยอะยิ่งช้า
แต่เอาdesign อ่ะสวยดี
เท่าทีลองใช้มาหนึ่งวัน หน้าจอจะตอบสนอง delay นิดนึงอาจะเป็นเพราะ ram มันน้อยไปนิด
แต่โดยรวมโอเค เสียงชัดดีคับ ลำโพงก้อดังดี ส่วนที่เหลือลึกๆกว่านี้ขอลองดูก่อนนะคับ
assfsdfsd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 00:52  

ไม่ทราบว่ามีัวแทนจำหน่อยในไทยป่าวครับ แล้วถ้าเสียจะส่งซ่อมที่ไหนได้อ่ะครับ
trdz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 10:18  

SIS thailand นำเข้าครับ ..เพื่อนป๋มทำงานอยู่ อุอุ มีศูนย์บริการด้วย ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ศูนย์บริการ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 16:34  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
ศูนย์บริการของ htc เป็นไงบ้างครับ ใครมีข้อมูลหรือประสบการณ์บ้าง กำลังจะซื้อ แต่อาจจะรอให้ราคาลงก่อนครับ

เพื่อนผมใช้อยู่ จู่ๆ จอดับไปเคลมผ่านร้านไดโนเสาร์ฟอร์จูน ใช้เวลา 5 วันทำการได้เครื่อง ถ้าไปเคลมที่ตัวแทนเอง(ไม่แน่ใจว่าใคร คนเดียวกับดูพอด) คงไม่ถึง 3 วัน ปรากฎว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วไม่มีปัญหาอะไรอีก รวมๆ บริการดีครับได้ฟังจากเพื่อนที่ใช้ดูพอด หลายคง CONFIRM ครับดี
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ศูนย์บริการ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 12:10  

Anonymous ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:

เพื่อนผมใช้อยู่ จู่ๆ จอดับไปเคลมผ่านร้านไดโนเสาร์ฟอร์จูน ใช้เวลา 5 วันทำการได้เครื่อง ถ้าไปเคลมที่ตัวแทนเอง(ไม่แน่ใจว่าใคร คนเดียวกับดูพอด) คงไม่ถึง 3 วัน ปรากฎว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วไม่มีปัญหาอะไรอีก รวมๆ บริการดีครับได้ฟังจากเพื่อนที่ใช้ดูพอด หลายคง CONFIRM ครับดี

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ซื้อมาแล้วครับ

ใช้งานหลักจากมากไปน้อย คือ โทร ส่งข้อความ ms outlook email Net.
ใช้งานดีคุ้มค่าครับ มีช้าบ้างนิดหน่อย แต่ไม่ถึงขนาดรำคาญ
ใช้งานเยอะแบตอยู่ได้หนึ่งวัน
ใช้งานน้อย แบตอยู่ได้สองวัน ครับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 20:56  

ข่าวยังไม่ได้กรองนะครับคาดว่ากลางเดือนเหลือ 17900 ครับผม เตรียมเฮ ครับ Rolling Eyes
onefinday2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาสัปดาห์กว่า จอมีรอยช้ำเฉย
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 03:37  

ผมเพิ่งซื้อจากมาบุญครอง สัปดาห์กว่า ใช้ๆไป พอโชว์ user information แล้วหน้าจอมันจะเป็นสีพื้นขาว เลยสังเกตุเห็นว่า หน้าจอมีสีเทาๆ กลมๆ เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณครึ่งเซ็นต์ เอาไปให้ร้านทีั่ซื้อดู แล้วเค้าเอาไปถามร้านขายส่งที่เค้าตัดเครื่องมา บอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ เพราะอาจเกิดจากการใช้ ทั้งๆที่ผมใช้ถนอมมาก ซื้อซิลิโคนมาใส่แล้วยังใช้ซองที่ให้มาด้วยอีกชั้น
บอกว่าไม่รับประกันหน้าจอ
สุดท้ายบอกว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้แต่ต้องจ่าย สี่พัน
ผมก็บอกว่าผมไม่ยอมเพราะซื้อมารักษามากๆ คนขายก็เอาไปคุยให้อีกที สุดท้ายบอกว่ายอมซ่อมให้แต่ใช้เวลาสองสัปดาห์

ถ้าได้เครื่องคืนมาจะเอามาเล่าให้ฟังครับ ว่าเค้าซ่อมให้จริงหรือเปล่า
LuCaS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 14:45  

เราใช้ O2 อยู่มันเน่ามากๆ จาเปนไปใช้ Samsung แล้ว ไปถอย u700 มาได้วันศุกนี้ แต่เราก้อชอบ ppc ชอบ function แต่เจอแล้วเป็นแบบนี้เซ็งเลย
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 09:44  

หน้าตาเหมือนmp4ของcube เสียชื่อหมด ก้อบmp4
pommanuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 12:57  

ใช้แล้ว ก็ โอเคครับ รูปทรงสวยดี Touch Flo ก็ใช้ดีครับ
ราคาก็ยังไม่เห็นลงเลยครับ แต่เห็นแล้วก็ชอบ เลยซื้อเลยครับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 09:14  

ลงแล้วนะสำหรับ ฟอจูนครับ 18599 บาท แถม Car Changer

แลกซื้อ Jabra BT135 - ในราคา 840 บาท

สิ้นเดือนคงจะปรับลงกันทั่วหน้าแล้วครับผม

ส่วนท่านใด ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี รัก Touch ในรูปทรงก็ ซื้อ Touch ไป
แต่ถ้ารัก ใน Flo ของ Touch ท่านลองดูใน youtube
เป็น rom ของ Dopod P800w - ที่สามารถใช้งาน Flo เหมือน Touch
ซึ่งราคาก็ใกล้เคียงกันมาก แถมได้ GPS มาด้วย ก็เลือกกันดูครับ

Amazing HTC Artemis touchflo Cube v1.24AE & HTC Home 6

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/JC79YQbNXXE&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/JC79YQbNXXE&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=JC79YQbNXXE
Tombass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้วใครมีปัญหากับ MSN Messenger บ้าง มองม่ายเห็นเพื่อนๆออนไลน์
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 02:59  

ใช้แล้วใครมีปัญหากับ MSN Messenger บ้าง มองม่ายเห็นเพื่อนๆออนไลน์
ใครแก้ได้ช่วยบอกที

จะอัพ ROM ตัวใหม่ ก็ยังใจไม่ถึงพอ มีใครแก้ด้วยวิธีอื่นได้บ้างหรือยัง
โหลด ROM มาแร๊ว ยังทำใจอยู่เรย

แต่ขอ confirm ว่า Overclock แร๊ว เร็วขึ้นทันตาเห็นจริง ๆ
เพราะตอนนี้ O/C ไปรันอยู่ที่ 260 MHz อยู่ ใช้มาเดือนแร๊วยังไม่พบปัญหาอื่น ๆ

ส่วนเรื่อง MSN Messenger เป็นมาตั้งแต่ยังไม่ O/C เลยครับ
Tombass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมมม .. เห็นเค้าว่า ROM ใหม่ในตัวสีเขียวแก้เรื่อง MSN แล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 03:10  

อืมมม .. เห็นเค้าว่า ROM ใหม่ในตัวสีเขียวแก้ MSN Messenger แล้ว จริงป่าวครับ?
แล้วจะเอาเครื่องรุ่นสีดำไปให้ 0 อัพให้เค้าจะทำให้ไม๊ครับ?
คือแบบอยากได้ Official ROM อ่ะครับ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องการรับประกันอ่ะครับ

แหะ ๆ ใครอยู่ SIS ช่วยมาบอกหน่อยเร๊ว ...
รอราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอราคาอยู่ รุ่นใหม่ก็จะมาอีก
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 10:46  

MBK 18000 ถ้วนครับ ไปมาวันอาทิตย์
คงเพราะ I-phone มาักันเพียบแล้ว
มีมือสองวางอยู่ 14000-15000
รอราคา Touch มานาน ว่าจะสอยแล้ว HTC Slide ดันออกที่เมืองนอกอีก ไม่ได้ซื้อสักที
ชอบเล่น GPS ง่ะ
dokung
Year's Star

หัวข้อ : HTC TOUCH VS IPHONE
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 00:58  

กำลังสนใจระหว่าง htc touch กับ iphone ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 10:05  

หน้าตาเหมือนmp4ที่บ้านเลย ก็อบมาป่ะ(mp4ซื้อมาปีนึงแล้ว)
nhonkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 22:33  

commart & it ราคาเท่าไหร่ ใครไปดูมาแล้วมั่งครรับ
LifeStyle1988
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2007 21:32  

GPS หายไปไหนหว่า

น่าเสียดายสุดๆ

ถ้ามีGPS นี่ เวิร์กมาก
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 22:07  

พูดอีกก็ถูกอีก การตลาดนะครับ ทำใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 10:20  

ถ้ามี gps ราคาพุ่งแน่เลยอ่ะ แถมคาดว่ารูปทรงน่าจะใหญ่หรือหนากว่านี้หน่ะนะ ผมว่าขนาดนี้กำลังพอดีแล้ว

ที่งาน ict2007 เชียงใหม่ราคา 19900 แถม bt stereo ราคา 2450(เค้าว่างั้น)

ก็ยังอยากได้ แต่รอราคาให้มันลงกว่านี้หน่อยดีกว่า ซัก 15-17000 ก็โอเคละ ปีใหม่ๆ ลงเท้ออ เพี้ยง
opt.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับ 15000 บาท ใช้มา 5 เดือน
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:21  

สภาพเครื่องใหม่ ไม่เตยตก หรือมีรอยใดๆ ใส่ซองของแท้ตลอด เครื่องศูนย์ ประกัน ครบ ของครบ ปิดกันรอยหน้าจอแล้ว 081-694 0470
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 01:23  

ถ้ามี gps ราคาพุ่งแน่เลยอ่ะ แถมคาดว่ารูปทรงน่าจะใหญ่หรือหนากว่านี้หน่ะนะ ผมว่าขนาดนี้กำลังพอดีแล้ว

ที่งาน ict2007 เชียงใหม่ราคา 19900 แถม bt stereo ราคา 2450(เค้าว่างั้น)

ก็ยังอยากได้ แต่รอราคาให้มันลงกว่านี้หน่อยดีกว่า ซัก 15-17000 ก็โอเคละ ปีใหม่ๆ ลงเท้ออ เพี้ยง

BT มันเป็นการตลาดในการจะลดราคาครับ เลยต้องแถมสินค้า ตัว BT นั้นก็อยู่ใน
เกรด C เพราะพลาสติกที่ทำจะกรอบๆ เสียงก็จะอ่อน ไปนิดครับ ขนาดเปลีย่นหูฟัง sony
ถึงหูผมไม่ทอง

ส่วนราคา อาจจะลงเร็ววันนี้เพราะตัว Touch dual ตัวสไลด์ เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว
เห็นราคา 22900 นะ (ถ้าจำไม่ผิด) cpu 400 rom 256 ram 128 แต่จอ 2.6 + ไม่มี wifi
แต่มี 3G ใครยอมรับได้ก็ถอยเลยครับ

แต่ให้สังเหตุนิด > ตัว ซิมถอดแบตใส่ > soft reset > ถอดฝาแบตแล้วจะเจอรูจิ้ม (ลำบากแท้)
แต่ดีหน่อยตรง micro sd card ถอดง่าย ก็แล้วแต่ท่านชอบนะครับ

อ้อ มีอีกตัว ผมเรียก Touch III (#3) แล้วกัน ตัวที่เป็นสีแดง และสีขาว อะนะ
เห็นว่า CPU > ไม่ 200 เท่าเดิม ก็ 400 เหมือน Dual
คือ Touch I (ตัวแรก) ไปเปลี่ยน CPU > Rom 256 + Ram > เห็นราคา 20900 นะ
ถ้าผมจำไม่ผิดอีกเช่นกัน ... ตัวนี้เข้ามาอาจทำให้ ตัว Touch I ตกไปแต่คงอีกนาน อาจสัก
3-4 เดือน เพราะดูจาก Dual เพิ่งเปิดตัว

Wink
godgi3921
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 13:29  

เห็นแล้วก็อยากได้ อย่างวาแหละ รอสิ้นปีก่อนละกัน อยากได้ๆ ถึง ram rom จะน้อย แต่ก็น่าจะดีกว่า 818pro แหละตัวมันทั้งใหญ่ทั้งหนัก ตัวนี้คงคล้ายๆกันแต่รูปลักษณ์สวยกว่าเล็กกว่า ดูดีกว่า อิอิ :)
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 17:13  

ไม่ทราบว่ามีใครมีปัญหาเหมือนกันบ้างค่ะ คือเวลาที่มี Message เข้าไม่สามารถ Set Defult ให้

ลงเมมโมรี่การ์ดได้ แต่มันจะไปลงที่ความจำเครื่องเลย ทำให้หน่วยความจำเครื่องเต็ม พอเวลาส่ง

บลูทูธเพลงก็จะส่งไม่ได้เพราะความจำเครื่องเต็ม ไม่รู้ว่าจะเซตยังไง ถ้าใครทราบรบกวนบอกด้วย

ค่ะขอบคุณมากค่ะ

...........................

เห็นมีคนถาม ใครใช้แล้วทำได้อย่างที่เค้าถามตอบที เพราะผมก็ต้องได้ใช้เหมือนกัน
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 23:43  

อ้อ ว่าแต่ขอถามอีกหน่อยเรื่องของ rom / ram ของตัวใหม่ที่มีมากขึ้น จะช่วยทำให้ touch ไวมากขึ้นด้วยหรือเปล่า แล้วก็จะแตกต่างกันมากขนาดไหนครับ คือจะคุ้มไหม ถ้าเพิ่มไปอีก 1000 เพื่อที่จะให้ rom/ram มากขึ้น

อ้อ อยากให้ทำ review touch Enhanced Version ด้วย ว่าจะต่างจากตัวเก่ามากขนาดไหน
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 14:58  

Cool เปิดตัวกันไปแล้ว HTC Touch Color สีใหม่ก็ สีแดง(สด) สีขาว(มุก)

แห๋มเห็นแล้วอยาก เอาน้องทัชตัวเก่าไปฝากคนอื่นเลี้ยง

----------------------------------------------------------------------------------------------

ผมคิดว่าการตลาด คงจะต้องมีการปรับตัวสำหรับ Touch 1st (19900 > 15900)

เพราะตัวใหม่ Color หรือ Enhanced จะทำตลาด 20900 ไปสักพัก (3-4 เดือน)

----------------------------------------------------------------------------------------------

การที่ memory เต็มนั้น สาเหตุหลักๆ มาจากไฟล์ที่เราใช้งานหรือ เซฟลงใน Storage
ตัวเครื่อง เช่น Temp data file ของ Internet ที่เราเปิดเว็บ เราควรย้ายให้มันไปลง
ใน Card memory > ไว้จะแปะลิงค์การปรับแต่งให้

ส่วนคำถามว่า Rom , Ram ที่เพิ่มขึ้น ช่วยให้ Touch เร็วขึ้นไหม ต้องบอกก่อนเลยว่า
การใช้งานยังคงไม่เร็วขึ้นมาก เพราะ Cpu ยังเป็นตัวเดิม

การที่ Rom เพิ่มมากขึ้น ก็สามารถทำให้ เราเก็บข้อมูลในเครื่องได้มากขึ้นเช่นกัน
(ยังไม่นับการใช้งาน Rom ที่ปรับแต่ง ซึ่งอาจรีดเอาไฟล์ที่ไม่สำคัญออกไป)
ซึ่งเราก็สามารถเพิ่มได้จาก memory card > ซึ่งวันหน้าก็คงจะมี 4 , 8GB ออกมาจำหน่าย

การที่ Ram เพิ่มมากขึ้น ก็สามารถทำให้เราใช้งานโปรแกรม หลายๆ ตัวได้อย่างพร้อม
กัน ซึ่ง.. ผมคิดว่ามันอยู่ที่การใช้งานแต่ละบุคคลมากกว่า ..
ผมคนหนึ่งละ ไม่เปิดใช้งานเยอะขนาดนั้น อย่างมาก MSN IE เช็คเมล์ อาจเปิดเกมส์
หรือ ดูหนังไปด้วย > memory ก็เหลือ 10-15mb

และจะเร็วขึ้นหากใช้ cuztomize rom ที่มีการปรับแต่ง pagepool ซึ่งก็แล้วแต่ละท่านจะ
ทดสอบกันเอาเอง แต่สำหรับผม เพียงแค่ Rom Simple ก็เพียงพอต่อการใช้งานแล้ว

ปล. ผมใช้ Rom Simple 1.5 > Storage 54.93MB ใช้งานไป 24.74MB
ติดตั้งโปรแกรม 5-6 ตัว , SMS เกือบ 70 ฉบับ ยังเหลือให้ใช้งาน อีก 30.19MB

ส่วน Ram 51.92MB พื้นฐาน หลังจาก SoftReset จะเหลือให้ 24-24.5MB ครับ

Simple V1.5 ซ้าย >>> ต่างจาก ตัว Office ขวา มากที่เดียว

ส่วนการติดตั้งไม่ยากอย่างที่คิดครับ ลองไปอ่านได้ตามลิงค์ >>> คลิกที่นี้

ส่วนท่านที่กำลังมองนั้น ไม่ต้องคิดมากครับถ้าจะซื้อ Touch ตอนนี้ เลือก Color ไปเลย
20900 แต่ถ้ารออีกสักนิดได้ ผมว่า Touch 1st ต้องปรับตัวลงแน่ๆ ท่านค่อยตัดสินใจว่า
ราคาที่ต่างกันกับ Rom , Ram มันคุ้มไหม ????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 20:38  

เทียบกับ พวก symbian เช่น p1i ของ SE อันไหนน่าเล่นกว่า กัน ราคาใกล้ๆกัน
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 22:12  

ในมุมมองผม Symbian™ OS v9.1 - UIQ 3.0 กับ Windows Mobile (PPC)
ผมขอแยกตรงส่วน input ในการ ป้อนตัวอักษรไทย
PPC จะมีภาษีเหนือกว่านะครับ

รองลงมาจะเป็นเรื่องของ โปรแกรมต่างๆที่รองรับ

-----------------------------------------------------------------------

ตัว Sony Ericsson P1i จัดว่าเป็นการพัฒนา Symbian มากกว่าก่อนเลยที่เดียว
จากเมื่อก่อน SB > จะแตกต่างกับ PPC ในเรื่องหน้าจอสัมผัส ( TouchScreen )
หรือ เรื่องการใช้งาน Browser สำหรับใช้งาน Internet
และที่สำคัญ PPC > สามารถใช้งาน MSN ได้ดีกว่ามาก เพราะการ Input

-----------------------------------------------------------------------

ฉะนั้นการที่เราจะเลือกใช้งาน OS ตัวไหนผมว่าควรเลือกให้เหมาะสำหรับตัวเอง
บางคนไม่ชอบอะไรวุ่นวาย > ก็สนใจ SB ในรุ่นต่างๆ
ส่วนใหญ่เลือกซื้อมองไปเน้นทางด้าน multimedia + กล้อง + memory
รูปร่างที่สวยงาม ... ไม่ได้มองการใช้งานจริงๆ สักเท่าไร (อันนี้ขอบ่น)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 07:31  

รุ่นนี้ ในกล่อง ให้อะไรมาบ้างครับ
gewiss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 13:05  

ตัวRom ใหม่ มีสีดำป่ะฮะ
adome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ล่าสุดราคาเท่าไหร่เหรอครับ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 15:36  

ล่าสุดราคาเท่าไหร่เหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 14:01  

ใช้ ไวไฟ สะดวกเปล่า เริ่มใช้ต้องตั้งค่าอะไรยุ่งยากเปล่า ถ้าเป็นเหมือนโนตบุก ก็ดี เจอแล้ว
เลือกคอนเนก ใส่ระหัส ก็ใช้ได้เลย เมื่อกี่อ่านข้างล่างวิธีติดตั้งไวไฟของ o2 ทำไมมันยุ่งยากจังอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 19:26  

มันติดไวรัสได้เหมือนคอมพิวเตอร์เปล่า แล้วลงวินโดว์ได้เปล่า บอกทีครับ กะลังจะซื้อ
มีโปรแกรมฆ่าไวรัสเปล่า
กิ๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการคำชี้แนะ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 19:44  

ต้องการเพิ่มเติมเสียงในการเตือนประชุมหรือตั้งปลุก htc tuch เพราะเสียงที่มีอยู่สั้นและเบามากไม่สามารถที่จะเตือนเราให้รู้ตัวได้ มีวิธีการไหนที่จะ add เสียงเพลงเพิ่มได้บ้างคะ
Very Happy Smile Surprised Rolling Eyes
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 13:16  

รุ่นนี้ ในกล่อง ให้อะไรมาบ้างครับ

มี small talk memory 1 g คู่มือ 1 เล่ม adapter ซองหนังใส่ตัวเครือง ปากกาให้มาเผื่อไว้อีก 1 สาย usb ต่อคอม 1 เส้น

ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน (25/11/07) ที่ฟอร์จูนมาราคา 19,300 สีดำ rom 256/ ram 128 แถมหนังสือสูตรสำเร็จ htc 1 เล่ม ผ้าเช็ดหน้าจอ ซิลิโคน ตัดสินใจซื้อเลยเมื่อวาน -*- กะมาเดินดูเฉยๆอะนะ

ส่วนเรื่องราคาราคา 19,300 สีดำ ram 256/rom 126 แต่ถ้าตัวรุ่น ram 128 / rom 64 ราคาจะเท่ากัน แต่ว่าจะได้แถม bt sterio มาให้ด้วย
สีใหม่ๆ เช่น แดง ขาว ราคา แพงกว่า 1000 ครับ แต่ที่ดูแล้วผมชอบสีดำมากกว่า คงแล้วแต่คนชอบละครับ

อ้างถึง:
ใช้ ไวไฟ สะดวกเปล่า เริ่มใช้ต้องตั้งค่าอะไรยุ่งยากเปล่า ถ้าเป็นเหมือนโนตบุก ก็ดี เจอแล้ว
เลือกคอนเนก ใส่ระหัส ก็ใช้ได้เลย เมื่อกี่อ่านข้างล่างวิธีติดตั้งไวไฟของ o2 ทำไมมันยุ่งยากจังอะ

อันนี้ผมลองใช้วันนี้แล้วใช้ได้ ตั้งค่าไม่ยาก แต่ไม่รู้ว่า O2 เป็นยังไงอะนะ ก็เลยบอกไม่ได้ว่าขากกว่ากันมากไหม แต่เท่าที่ลองเซ็ตนี่ไม่ยากมาก ทำตามหนังสือที่แถมมาอะแหละ ^^

อ้างถึง:
มันติดไวรัสได้เหมือนคอมพิวเตอร์เปล่า แล้วลงวินโดว์ได้เปล่า บอกทีครับ กะลังจะซื้อ
มีโปรแกรมฆ่าไวรัสเปล่า

อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน เพราะเพิ่งเคยใช้ แต่ถ้าลงไว้ก่อนก็น่าจะดี แต่ตอนนี้ผมยังไม่ลง ขอลองเล่นให้คล่องๆก่อนแล้วค่อยลงอีกที กันไว้..

กิ๊บ ผู้เขียน:
ต้องการเพิ่มเติมเสียงในการเตือนประชุมหรือตั้งปลุก htc tuch เพราะเสียงที่มีอยู่สั้นและเบามากไม่สามารถที่จะเตือนเราให้รู้ตัวได้ มีวิธีการไหนที่จะ add เสียงเพลงเพิ่มได้บ้างคะ
:D :) :o :roll:

ถ้าเตือน reminders ให้เข้าไปที่ setting sound&notifications เลือก event ให้เป็น reminders

ถ้าที่ปลุกก็เข้าไปที่ setting system clock & alarm > alarm

ส่วนเรื่องที่จะเอาเสียงอะไรนี่ของตัวเครื่องที่มีให้มันอาจจะไม่ทำให้เรารู้สึกได้เพราะรู้สึกมันจะนุ่นๆ ก็ต้องหาเสียงแล้วก็แปลงมาเป็น .wav นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย godgi3921 เมื่อวันที่ 26 Nov 2007 17:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 13:28  

ทำให้เห็น memory card แล้วโดยผ่านโทรศัพย์ อยากจะถามว่า ถ้าเราส่งข้อมูลเข้าโทรผ่านตัวโทรเองเนี่ย มันช้าไหม เพราะผมลองดูไฟล์ mp3 ขนาด 4m ใช้เวลาเกือบ 1 นาที ถือว่าปกติไหม

แล้วถ้าปกตินี่ มีวิธีที่จะส่งข้อมูลเข้าไปได้ไวกว่านี้หรือเปล่าถ้าไม่ต้องถอด memory card ออกมาหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย godgi3921 เมื่อวันที่ 26 Nov 2007 17:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kimna
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 19:49  

แล้วเครื่องแบบนี้ เวลาคุยโทรศัพท์ แก้มเราจะไปสัมผัสหน้าจอ ไหมครับ หรือว่าเค้าใช้ small talk กันหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 20:55  

kimna ผู้เขียน:
แล้วเครื่องแบบนี้ เวลาคุยโทรศัพท์ แก้มเราจะไปสัมผัสหน้าจอ ไหมครับ หรือว่าเค้าใช้ small talk กันหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

เรื่องสัมผัสนี่คงขึ้นอยู่กับวิธีการจับโทรศัพย์ของแต่ละคนนะครับ บางคนก็จะชิดแก้ม บางคนก็จะเอาหูชิดกับลำโพงตัวเครื่องจะห่างจากแก้มออกมาหน่อยนึงและไม่โดน

ผมก็ถือแบบหลังแหละครับ ส่วนเรื้อง small talk นี่ก้แล้วแต่นะว่าชอบใช้หรือเปล่า แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้ เพราะสายมันระโยงระยางไปหน่อย แต่ถ้าเป็น BT น่าจะโอเค ก็ยังไม่ได้ซื้อมาใช้หน่ะนะ แบบ หมดงบ =+=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 18:52  

godgi3921 ผู้เขียน:

มี small talk memory 1 g คู่มือ 1 เล่ม adapter ซองหนังใส่ตัวเครือง ปากกาให้มาเผื่อไว้อีก 1 สาย usb ต่อคอม 1 เส้น

ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน (25/11/07) ที่ฟอร์จูนมาราคา 19,300 สีดำ rom 256/ ram 128 แถมหนังสือสูตรสำเร็จ htc 1 เล่ม ผ้าเช็ดหน้าจอ ซิลิโคน ตัดสินใจซื้อเลยเมื่อวาน -*- กะมาเดินดูเฉยๆอะนะ

ส่วนเรื่องราคาราคา 19,300 สีดำ ram 256/rom 126 แต่ถ้าตัวรุ่น ram 128 / rom 64 ราคาจะเท่ากัน แต่ว่าจะได้แถม bt sterio มาให้ด้วย
สีใหม่ๆ เช่น แดง ขาว ราคา แพงกว่า 1000 ครับ แต่ที่ดูแล้วผมชอบสีดำมากกว่า คงแล้วแต่คนชอบละครับ

ซื้อร้านไหนครับ platinum รึป่าวครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: