Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K850i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 792720
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 14:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

เท่าที่ใช้มาหนึ่งอาทิตย์ โดยรวมผมว่าก็ใช้ได้ครับ เรื่องปุ่มสัมผัสนี่จะอืดบ้างเวลาที่เราสัมผัสหลายๆ ครั้งติดกันครับ เหมือนเครื่องมันรับคำสั่งแล้วพยายามจะทำตาม แต่สั่งหลายครั้งเลยเอ๋อประมาณนั้น :lol:

มีทริ๊กอยู่นิดหนึ่ง เวลากดปุ่มสัมผัสเพื่อให้ได้ผลมากที่สุดไม่ควรกดตรงขีดที่ให้สัมผัสลงไปตรงๆ แต่ให้ใช้นิ้วแตะสัมผัสแบบล่างขึ้นบน เหมือนเราติ๊กเครืองหมายถูกครับ อย่างนี้จะทำให้เข้าเมนูได้ง่ายและแน่นอนกว่า

เมื่อศุกร์ที่แล้วก่อนจะซื้อ SE K850i ผมก็ลังเลอยู่ระหว่างตัวนี้กับ NK N82 แต่ผมว่าดีไซน์ของ SE สวยกว่าและคิดว่ากล้องน่าจะดีกว่า N82 ด้วย เลยตัดสินใจซื้อมาครับ อีกอย่างคือ N82 เป็น symbian phone ก็จริงแต่หาโปรแกรมมาลงยากเสียเหลือเกิน เพราะดันเป็นเวอร์ชั่นรุ่นใหม่ ยังไม่ค่อยมีโปรแกรมมารองรับ ดังนั้นจึงไม่ค่อยมีประโยชน์สักเท่าไหร่

ยอมรับครับว่า SE K850i ตัวนี้เปิดตัวมาที่ราคาสูงจริงๆ แต่ย้อนกลับไปดูตอน K790i เปิดตัวตอนแรกก็ราคาใกล้เคียงกันครับ คิดว่าอีกหน่อยถ้าราคาลงมาอยู่หมื่นกลางๆ คงมีคนซื้อใช้เพิ่มขึ้นแน่นอน
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามผู้ใช้จิง
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 19:26  

Dt|nexT ผู้เขียน:
swew ผู้เขียน:
***************สอบถามผู้ใช้ครับ****************

คืออยากรู้ว่าปุ่มสัมผัส 3 ปุ่ม มีปัญหาป่าวคับ

แล้วระบบยังรวนๆ อืดๆอยู่รึป่าวคับ

----------------------------------thank you very much

ปุ่มสัมผัสเวลาโทรถ้าใบกูเราไปสัมผัสโดน มันก็จเข้าเมนูไปต่างๆนาๆเลยคับ แล้วอาการอืดนี่คือ อืดเป็นบางเวลาบางฟังก์ชั่นครับ

กดยากหน่อยคับ ไม่ค่อยติดเท่าไร ส่วนเรื่องอืดผมว่าไม่นะ

มันจะติดแค่ว่า มันไม่จับความร้อนเท่าไร เท่านั้นเอง

แล้วอีกอย่าง มันไม่มันเอาซะเลย
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 18:24  

ปุ่มสัมผัสกดไม่ค่อยติดหรอคับ

เซงงงงงงงงงงงงงงงงงงงเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
fghsghtr et 53
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 11:58  

K850i วางคีย์แบบนี้ใช้งานยากมาก ยังไงก็คงไม่ชินง่ายๆ หรืออาจไม่ชินเลย ในเครื่องแถมเกมส์เทนนิสมาให้ ด้วย navi ที่วางครอบอยู่ระหว่างเลข 2 กับ เลย 5 ทำให้การเล่นเกมส์เป็นไปด้วยความลำบาก

ไม่เห็นมีความจำเป็นต้องวางคีย์หรือทำคีย์ให้เล็กแบบนี้ ใช้คีย์แบบเดียวกับรุ่น K790i จะดีที่สุด

ใช้แบตเตอรี่เล็กลง เหลือแค่ 930 mAh รุ่นที่ผ่าน ๆ มาได้ถึง 950 mAh

กล้อง 5 ล้านน่าผิดหวัง ไม่ได้อะไรมากไปกว่าภาพที่ใหญ่ขึ้น

ใช้ M2 ได้ถึง 4GB แต่ของ Sony เองก็ไม่มีขาย ต้องไปซื้อของ Sandisk ถึงตอนนี้ Sandisk M2 มีถึง 8GB แล้วด้วย

ใช้ Micro SD ได้ แต่ก็ไม่ใช่ Micro SDHC ดังนั้นถึงถูกจำกัดอยู่ที่ 2GB

ราคาเปิดตัวแพง แพงมาก ๆ เพิ่มเงินอีกหน่อยได้ P1i แล้ว

สรุปคือ ถ้าใช้ K790i, K800i หรือ K810i อยู่แล้ว ก็ยังไม่ควรเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ คอยดูรุ่นที่จะมาแทน K850i ดีกว่า
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 13:50  

ใครว่ารูปที่ได้จากมือถือติดกล้องรุ่นนี้ห่วย ลองมาดูนี่ซิครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6093101/T6093101.html

เรื่องของเรื่องก็คือ SE K850i เปิดตัวมาแพงไปเท่านั้นเอง ลองถ้าเปิดขายอยู่แถว 14,900 บาท หรือถูกกว่านั้นขี้คร้านจะมีแต่คนมาแย่งซื้อ แล้วผลตอบร้บมันก็ต้องตรงกันข้ามกับตอนนี้[/img]
ปอป่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 09:28  

ผมสงสัยจริงๆว่าคนที่บ่นในกระทู้นี้ได้สัมผัสจริงๆ บ้างหรือเปล่าครับ ปุ่มที่ว่ากดยากน่ะผมว่า ผมสามารถกดได้โดยไม่ต้องมอง สบายกว่าโทรศัพท์ที่เคยใช้อีก กล้องก็ใช้ได้ดี ถ้าไม่เอาไปเปรียบเทียบกับกล้อง cybershot ตัวจริง ถ่ายรูปขึ้นจอ LCD projector ได้เลย
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 18:23  

สัมผัสจริงๆแล้วล่ะคร้าบ ที่ศูนย์ SE เซ็นทรัลเวิร์ด ปุ่มกดไม่ชินเลย

ระบบสัมผัสก็ไม่ค่อยไว แต่ตอนไม่อยากให้สัมผัสก็ดันทำงานซะงั้น(ลองแนบหูดู)

เห็นด้วยกับท่านอื่นๆ ไปซื้อ K790i ดีกว่ามั้ย Laughing

เหมือนเอา K790i มาขยายเป็น 5 ล้าน + ลดสีสันลงให้ดูจืดหน่อย

แต่เอามาย่อภาพลง ก็สวยเหมือนกับ K790i อยู่แล้วอันนี้ไม่แปลก

คอย K900i ไม่ก็สอย N82 ไปเลยดีกว่า หุหุ
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่ายยยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 08:12  

petitel ผู้เขียน:
ใครว่ารูปที่ได้จากมือถือติดกล้องรุ่นนี้ห่วย ลองมาดูนี่ซิครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6093101/T6093101.html

เรื่องของเรื่องก็คือ SE K850i เปิดตัวมาแพงไปเท่านั้นเอง ลองถ้าเปิดขายอยู่แถว 14,900 บาท หรือถูกกว่านั้นขี้คร้านจะมีแต่คนมาแย่งซื้อ แล้วผลตอบร้บมันก็ต้องตรงกันข้ามกับตอนนี้[/img]

ถูกต้องที่สุดถ้าราคาถูก ได้ขนาดนี้ก็ถือว่าดีเยี่ยม แต่ตงกันข้าม???
ผู้หลับไหล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ให้คำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 02:50  

เพื่อนๆK850iอัพเวอร์ชั้นได้แล้วแก้อาการแฮงค์ ปุ่มสัมผัส3ปุ่ม ตอบสนองดีมากๆ แนะนำใช้ปลายนิ้วแบบปัดๆ รับรองตอบสนองทันใจ ผมใช้ไมโครเอสดีแบบ4กิ๊กแบบไฮสปีดด้วยราคา1990บาท เวอรืชั้นคือ R1CA037 ครับ ที่เหลือจะมาบอกให้ทราบที่หลัง Very Happy
i like w550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 18:54  

ภาพสวยจังเลย อยากได้ Shocked อยากได้ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 18:38  

FW ตัวใหม่ทำให้ k850 สมกับที่รอคอย ภาพสุดแจ่มเลยครับ ราคาน่าจะปรับใหม่แล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 18:40  

มีธีมสวยๆ ให้โหลดฟรี่ที่ www.esato.com หรือ www.mobiles24.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 18:53  

ผลทดสอบ ขนาดภาพรูปที่ถ่ายจาก กล้อง 5 M มาแล้วครับ
ดูตาม link นี้ได้เลยครับ

http://www.gsmarena.com/5_megapixel_faceoff-review-191.php

ผลสรุป
http://www.gsmarena.com/5_megapixel_faceoff-review-191p2.php

โดยรวมรูปที่ถ่ายจากกล้อง K850i ผมว่า สู้ N95 8GB ไม่ได้เลยนะครับ
ผมอยากให้ SE K850i มีคุณภาพรูปที่ถ่ายได้ออกมาดีกว่านี้นะครับ สู้ต่อไปนะครับ SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 17:31  

ปุ่มสัมผัส ทั้งสาม เขาไม่มีไว้ให้กดนะครับ เขาไว้ให้สัมผัส แค่ใช้นิ้วปัดลงเบาๆก็ทำงานแล้ว ไม่ต้องไม่กดนะครับ เดี๋ยวพัง ให้สัมผัสสสสสสสสสสสสสสสสสสส Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 08:05  

บางรูปจาก k850 เพิ่งลองถ่าย

ลองเล่นดูแล้วติดใจครับลูกเล่นเพียบเริ่มชินและชอบปุ่มสัมผัสเข้าแล้ว Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 08:09  

อีกรูปครับ
chi82
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 21:59  

ที่บอกกันว่ารูปสู้N95ไม่ได้เลยนี่แนะนำว่าลองกลับไปดูดีๆนะครับ รูปจากN95จะเห็นว่าnoiseน้อย แต่เป็นเพราะตัวกล้องปรับใช้noise reductionเยอะมาก จนรายละเอียดไม่มีเหลือ เห็นเป็นปื้นๆเหมือนสีน้ำ

ลองดูพวกรูปวิวที่เห็นรายละเอียดมากๆ ของN95ยังห่างไกล K850 เยอะครับ noise reductionเยอะๆแบบนี้พวกกล้องดิจิถูกๆชอบใช้กัน ทำให้ภาพเหมือนเนียน แต่จริงๆไม่มีรายละเอียดเลยครับ
Xenon Flash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 22:37  

chi82 ผู้เขียน:
ที่บอกกันว่ารูปสู้N95ไม่ได้เลยนี่แนะนำว่าลองกลับไปดูดีๆนะครับ รูปจากN95จะเห็นว่าnoiseน้อย แต่เป็นเพราะตัวกล้องปรับใช้noise reductionเยอะมาก จนรายละเอียดไม่มีเหลือ เห็นเป็นปื้นๆเหมือนสีน้ำ

ลองดูพวกรูปวิวที่เห็นรายละเอียดมากๆ ของN95ยังห่างไกล K850 เยอะครับ noise reductionเยอะๆแบบนี้พวกกล้องดิจิถูกๆชอบใช้กัน ทำให้ภาพเหมือนเนียน แต่จริงๆไม่มีรายละเอียดเลยครับ

มีรูปมาให้ดูมั้ยอ่ะครับ แต่ผมมีรูปจากเว็บรีวิวข้างบนอ่ะ กลับเห็นว่า K850i แย่กว่าทุกแบรนด์เลยจริงๆ ถึงขนาดจะดูกี่ทีแล้วนะเนี่ย

นี่รูปคร็อปจากไฟล์ 5 ล้านพิกเซล รูป D คือ K850i รุ่นอื่นๆจะเห็นวิวฉากหลังตึกชัดเจนกว่า สีสันเข้มกว่า ที่เห็นเป็นปื้นๆเหมือนสีน้ำคือรูป D นะเนี่ย มีรูปอื่นๆให้เทียบอีกเยอะเลย ไว้มีข้อสงสัยอีกจะเอามาโพสใหม่
K850i ดับอนาถ Neutral
Xenon Flash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 23:44  

อ่อ แล้วอยากจะบอกอีกว่ามือถือทุกรุ่นก็ noise reduction กันหมดแระคร้าบ เพียงแต่รุ่นไหนทำออกมาได้ดีกว่าเท่านั้น
เคยสงสัยมั้ยว่า 5 ล้านพิกเซลในมือถือทำไมมันไม่สวยเอาซะเลย
แต่ถ่ายจากกล้องดิจิตอล 5 ล้านทำไมมันถึงแจ่มเหลือเกิน เพราะกลไกการทำงานมันซับซ้อนกว่าเยอะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=228590
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 23:06  

มีปัญญาก็ซื้อใช้เถอะครับ ผมคนนึงที่ใช้อยู่ก็ประทับใจทุกอย่าง ภาพถ่ายมาก็สวยกว่า k790
อีก ที่เห็นยกนั่นยกนี่มาอ้างนี่ถ้าไม่ซื้อของเขาใช้ก็ไปเห่าแถวอื่นเลยไป รำคาญ และก็ไม่เห็นแม่งจะใช้สักยี่ห้อที่มันพูดถึงนั่นแหล่ะ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 23:17  

ถ่ายตอนข้ามสะพานไปเซนทรัลลาดพร้าวตอน ทุ่มกว่าๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 09:23  

ภาพถ่ายตอนกลางคืน noise เยอะนะ แต่ก็พอรับได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 19:31  

เอารูปถ่ายจากมือคนใช้มาโพสน์โชว์จะดีกว่าครับ เพราะมาจากคนใช้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 08:04  

ถ่าย เปิดแฟลต ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 23:00  

chi82 ผู้เขียน:
ที่บอกกันว่ารูปสู้N95ไม่ได้เลยนี่แนะนำว่าลองกลับไปดูดีๆนะครับ ของN95ยังห่างไกล K850 เยอะครับ

อันนี้จาก N82 ครับ ถ่ายโดยผู้ใช้จริงๆเลย

เปิดแฟลช

Laughing Laughing Laughing
พูดผิดพูดใหม่ได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 18:06  

จาก k850 ตอนเย็นๆ

แลกเปลี่ยนกันครับ Cool
นะว่าโจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 18:58  

คอนนี้ ราคา ศุนย์ อยุ่ที่เท่ารัย แล้ว ว่า k790i ตอนนี้ หาไม่ได้เลย ที่ mbk ไม่มีขายเลย มีแต่มือ 2 อยากได้ มือ 1จัง ไม่ได้ คงเอ้า k810i แหง่ๆๆ แต่ เป็น รอย ง่าย จิงๆ ว่าแต่ ปุม สัมพัส ของ k850i อยุ่ ตรงไหน ที่ 3 ปุ่ม อ่ะ

ขอ อีก นิด ถ้าจะเอ้า k790i เราไป ถามมาวันนี้เค้า บอกว่า ศุนย์ ใหญ ก็หมด แล้ว ศูนย์ ย่อย ที่ อืน จะมีป่าว เช่น ต่างจังหวัด หรือ ห่าง อ่ะ
เรโทรสโปก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 22:15  

แว้ก... รูปถ่ายจากสองรุ่นช่างแตกต่าง Shocked

รุ่นแรกหยั่งกะถ่ายจากกล้องดิจิตอล อีกรุ่น... อย่าว่ากันนะ สีสันเหมือนภาพย้อนยุคยังไงไม่รู้สิ... ตรงถ้วยน้ำเงินนอยส์กระจาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 08:02  

เรโทรสโปก ผู้เขียน:
แว้ก... รูปถ่ายจากสองรุ่นช่างแตกต่าง Shocked

รุ่นแรกหยั่งกะถ่ายจากกล้องดิจิตอล อีกรุ่น... อย่าว่ากันนะ สีสันเหมือนภาพย้อนยุคยังไงไม่รู้สิ... ตรงถ้วยน้ำเงินนอยส์กระจาย

ครับสีเหมือนดูแล้วย้อนยุค ผมถ่ายเองดูแล้วยังรู้สึกเหมือนกันแหล่ะครับ แต่รูปจริงๆมันสีนี้เลยนะครับ รุปดอกไม้ก็สีซีดเพราะตากแดดตากฝนจนสีไม่เหลือแล้ว และแก้วสีน้ำเงินที่เห็นเหมือน
noise เพราะเป็นฝุ่นเกาะและลายเนื้อวัสดุที่ทำครับ ผมอ่านที่คุนว่าแล้ว ผมก็เดินไปดูของจริง มันก็ดูเหมือนมี noise แต่ความจริงมันเป็นฝุ่นเกาะและลายเนื้อวัสุดุทีทำแก้วกาแฟครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 13:46  

จาก k850 Neutral

ขี้เกี่ยจเอาลง ต้องลองถ่ายบ่อยๆอะครับ ให้รู้ว่า สภาวะแบบนี้ต้องเลือกฉาก หรือตั้งค่าการถ่ายตัวไหนให้ภาพออกมาสวยสมจริง [/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 15:29  

กับ k850 Smile

ลองดูอีกทีครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 01:37  

ประจาน k850 กันชัดๆ ...... อิอิ อย่าถือเลยนะครับ ผมว่าโซนี่ ตัวนี้พลาดมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 07:42  

คนไม่ได้ใช้จริงๆ ก็นั่งเทียนคิดเอาหล่ะครับว่าไม่ดี เพราะใจมันไม่ชอบอยู่แล้ว เหมือนกะเราไม่ชอบโนเกียนั่นแหล่ะ ยังไงก็ไม่เอามาใช้แน่ๆ ไม่ได้ใช้จริงๆก็ไม่ต้องมาแถความเขลาหรอก นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 13:23  

ผมเห็นภาพจากกล้องรุ่นนี้ ขอบอกว่าไม่คิดอยากจะใช้เลยครับ!!! เพราะใช้ K810i อยู่ มั่นใจถ่ายได้ดีกว่านี้

เห็นภาพจากบอร์ดพันทิพทำไมถึงสวยกว่านี้อ่า อยู่ที่คนถ่ายด้วยแระ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 16:30  

มันขึ้นอยู่กับรูปที่ถ่ายด้วยครับ สภาพที่ถ่าย ถ้ากลางแดดแสงเยอะๆ รุ่นไหนก็ถ่ายสวยทั้งนั้นแม้กระทั่งกล้องของ se 2.0 เมกะพิกเซล ก็ทำได้ เหมือนโนเกีย n82 รูปข้างบนนั่นแหล่ะ คือมันอยู่ที่สภาพแสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 12:41  

k850 Smile

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 19:13  

k850 Smile [/img]
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k 850i
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:03  

ราคาลงแล้วนี้ครับ..
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: k 850i
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:42  

นนรนน ผู้เขียน:
ราคาลงแล้วนี้ครับ..

Jaymart ตอนนี้เหลือ 16,900 บาท

ปล. รูปข้างบนนี่เจอ'ไรก็ถ่ายหมดเรยหรอ?
หมูกระทะน่ากลัวอ่ะ evil4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 13:10  

hahaha ได้มาครอบครองแล้ว 19500 แน่ะ แต่เครื่องศูนย์น่ะ

ทำไมJaymart ขายถูกจัง ราคาเน้จิงๆหรอ

สาวกรุ่นเน้ส่วนใหญ่ใช้สีไหนกันคับ

ขอลิงค์โหลดเกมส์(ฟรี)หน่อย uoy knaht
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 22:07  

อ้อ... ช่วยเอาเกมส์ที่มากะเครื่อง ลงให้ทีด้วยครับ

พอดีของผมมันหายไปอะคับ
iminn
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 01:32  

คุณคนที่โพสรูปจาก K850 ครับ.

รบกวนช่วยถ่ายรูปในโหมด ถ่ายภาพบุคล/แสงนีออน,แสงตอนกลางวัน/ระยะโฟกัส 3-10 เมตร.

ถ่ายตอนไหนก็ได้ครับ เช้า,กลางวัน,เย็น,ค่ำ แล้วเอามาโพสให้ผมดูทีครับ.

ปล.กำลังจะซื้อ (ยังไงก็ซื้อ)...เอิ๊กๆๆ.

ขอบคุณครับ. Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 10:42  

ถามอะไรหน่อยสิครับ พี่ Looker พอดีพ่อผมจะไปญี่ปุ่นอ่ะ แล้วถามว่าถ้าซื้อเครื่องจากที่นั่นมา

ใช้ในบ้านเรามันจะใช้ได้ไหมครับ แล้วที่ญี่ปุ่นนี่เค้าใช้ระบบแบบเดียวกับบ้านเราด้วยรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 12:06  

all in one กับ k850 Very Happy

k850 กับ อารม walkman
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 19:34  

Anonymous ผู้เขียน:
ถามอะไรหน่อยสิครับ พี่ Looker พอดีพ่อผมจะไปญี่ปุ่นอ่ะ แล้วถามว่าถ้าซื้อเครื่องจากที่นั่นมา

ใช้ในบ้านเรามันจะใช้ได้ไหมครับ แล้วที่ญี่ปุ่นนี่เค้าใช้ระบบแบบเดียวกับบ้านเราด้วยรึป่าวครับ

ซื้อมาก็ต้อง Unlock ก่อนถึงจะใส่ซิมบ้านเราได้ ไม่มีภาษาไทยต้องไปจ้างตามร้านลงให้ ศูนย์ฯ ไม่รับทำให้อ่ะ ปุ่มกดไม่มีภาษาไทยแต่ซื้อเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ ได้ อ้อ!..รุ่นนี้ภาษาไทยไม่ได้อยู่บนปุ่มแต่อยู่ข้างๆ ปุ่มต้องเปลี่ยนฝาหน้าอ่ะ และหากเครื่องมีปัญหาเอาเข้าศูนย์ฯ จะมีค่าใช้จ่ายทุกกรณีรวมทั้งการ upgrade FW ด้วย

พี่แนะนำว่าซื้อเครื่องศูนย์ฯ เหอะ ตอนนี้เหลือ 16,900 บาท หากเครื่องมีปัญหาจากการใช้งานตามปรกติเอาเข้าศูนย์ฯ บาทนึงก็ไม่ต้องควัก แถม upgrade FW ฟรี 1 ปี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 21:08  

กับ k850 Embarassed
ดีด๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 11:52  

กับ k850 Embarassed

ภาพจาก K850i ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6145991/T6145991.html ไม่รู้ FW ตัวใหม่จะดีสู้ N82 ได้ไหม
Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 12:20  

ไม่ต้องรอ fw ใหม่หรอกครับ ตัวปัจจุบัน ก็สุดยอดอยู่แล้ว มันขึ้นอยู่กับความรู้และเข้าใจฟังชั่นกล้องถ่ายรูปของ k850 ไม่ใช่กล้องปัญญาอ่อน รูปที่พันทิพ บอกได้เลยว่าปัจจุบันเจ้าของ k850 คนนั้นเค้าต้องถ่ายภาพได้ดีกว่าที่โพสไว้แล้วแน่นอน ฟันธง ถ้าคนมันไม่ชอบและไม่คิดจะใช้โซนี่ยังไงมันก้อติ เหมือนผมไม่เคยคิดที่จะมองโนเกียเลย มีคนนึงที่กระทู้ของ LG viewty บอกว่าอยากขอแลก n95 ที่เค้าใช้อยู กับ viewty นึกดูครับ มันไม่มีอะไรดีสุดหรอก
มันอยู่ที่ใจคนที่ใช้นั่นแหล่ะที่จะบอกว่าอันไหนดีที่สุด และตอนนี้ที่เราใช้ k850 อยู่ ก็ยังอยากได้ w960 เลย กลุ้มใจจริงๆ กิเลสคนเราไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ Question Arrow Evil or Very Mad

มันขึ้นอยู่กับคุณผู้ตัดสินใจครับ Rolling Eyes Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 13:30  

ยังมี Samsung G800 อีกตัวนึงนะครับ ที่มาแรงเหมือนกัน กล้อง 5ล้านพิกเซล + 3x ออฟติคอล + แฟลชซีนอน

ไปดูภาพเปรียบเทียบระหว่าง K850i กับ G800 กัน ว่าใครจะอยู่ ใครจะไป

[url=http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?p=235628#235628 /]สงคราม 5ล้านพิกเซล ระหว่าง SE K850i VS. SS G800 คับ[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 13:31  

http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?p=235628#235628

สงคราม 5ล้านพิกเซล ระหว่าง SE K850i VS. SS G800 คับ

(ทำไมโพสเปงลิ้งไม่ได้หว่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 15:47  

ดีครับผู้ใช้จะได้มีทางเลือกเยอะๆ Razz

เอามันทุกตัวเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 17:14  

http://www.gsmarena.com/showpic.php3?sImg=reviewsimg/samsung-g800/camera/crops/crop_001.jpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 18:20  

Looker ผู้เขียน:

ซื้อมาก็ต้อง Unlock ก่อนถึงจะใส่ซิมบ้านเราได้ ไม่มีภาษาไทยต้องไปจ้างตามร้านลงให้ ศูนย์ฯ ไม่รับทำให้อ่ะ ปุ่มกดไม่มีภาษาไทยแต่ซื้อเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ ได้ อ้อ!..รุ่นนี้ภาษาไทยไม่ได้อยู่บนปุ่มแต่อยู่ข้างๆ ปุ่มต้องเปลี่ยนฝาหน้าอ่ะ และหากเครื่องมีปัญหาเอาเข้าศูนย์ฯ จะมีค่าใช้จ่ายทุกกรณีรวมทั้งการ upgrade FW ด้วย

พี่แนะนำว่าซื้อเครื่องศูนย์ฯ เหอะ ตอนนี้เหลือ 16,900 บาท หากเครื่องมีปัญหาจากการใช้งานตามปรกติเอาเข้าศูนย์ฯ บาทนึงก็ไม่ต้องควัก แถม upgrade FW ฟรี 1 ปี

ขอบคุณมากครับพี่ Looker งั้นไม่เอาดีกว่ากัวพัง Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 19:19  

ไอ้ เปรียบภาพถ่าย gs camera นี่ใครเป็นคนถ่ายเหรอครับ ถ่ายกี่ครั้งแล้วจึงเอามาเปรียบเที่ยบอะครับ มันไม่น่าเชื่อถือเลยแม้แต่น้อย หรือใครจะเชื่อก็ตามสะบาย ช่างภาพมืออาชีพยังต้องเล่นกล้องอาชีพของตัวเองจนชำนาญทุกอย่าง ไม่ใช่กดแค่ครั้งสองครั้งแล้วบอกว่าชัด ไม่ชัด นะครับท่านนนน Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 19:29  

แล้วแต่ความชอบ ก็มัน 5 mega pixcel

ในระดับ 5 ล้านพิกเซล คุนจะไว้ใจเลือกตัวไหนมาเป็นมือถือคู่ใจ Wink
ดีด๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 22:18  

แล้ว G800 กล้องเป็นไงครับสู้ N82 กับ K850i ได้ไหมครับมีรูปถ่ายจาก G800 บ้างไหม อยากเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 23:04  

ดีด๊า ผู้เขียน:
แล้ว G800 กล้องเป็นไงครับสู้ N82 กับ K850i ได้ไหมครับมีรูปถ่ายจาก G800 บ้างไหม อยากเห็น

G800 ก็มีแต่ในเว็ปเมืองนอกอ่าแหละ
เพราะมันยังไม่ขายในไทยนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 07:38  

ดีด๊า ผู้เขียน:

G800 ก็มีแต่ในเว็ปเมืองนอกอ่าแหละ
เพราะมันยังไม่ขายในไทยนิ

ไปดูกระทู้ ที่ g800 ครับ มีขายแล้วในงาน ไปลองเล่น หรือชื้อมาใช้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 07:50  

อารมการถ่ายภาพ

Shocked Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 20:08  

มือถือ กล้อง 5 mega pixcel optcal soom xenon flash auto focus,wifi,จอ 16 ล้านสี touch screen 3 นิ้ว,หนา 10 mm,หนัก
90 gm,jack 3.5 mm, HD 30 gig, ระบบ symbian หรือ wm 6.0 ราคา ไม่เกินสองหมื่น
จะมีเปล่านะ Razz Question
ดีด๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 21:30  

เพื่อนๆมีรูปถ่ายจาก K850i หลังอัพ FW บ้างไหมครับ อยากดูง่ะ ว่าอัพแล้วภาพจะดีมากน้อยกว่าเดิมมากไหม Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 19:06  

อยากได้ w960 มากๆครับ ใครสนใจอยากได้ k850 บ้างครับ ใช้ไม่ถึงเดือน ขาย 15000
สภาพ 100 % ติดต่อได้ที่ 0866396642 คุยกันได้ครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 21:40  

สีไม่ค่อยเข้มเท่าไหร่เลย แต่ก็ดูธรรมชาติดี

แต่ว่าไปแล้ว k790 น่าจะคุ้มกว่า
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 23:33  

ขอให้ช่วยลงวิดีโอสาธิตให้หน่อยคับ

พอดีต่อกะคอมแล้วมันหายไปไหนมะรูอะคับ

ขอบคุณมั่กๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 07:49  

dew_ec ผู้เขียน:
ขอให้ช่วยลงวิดีโอสาธิตให้หน่อยคับ

พอดีต่อกะคอมแล้วมันหายไปไหนมะรูอะคับ

ขอบคุณมั่กๆคับ

หาได้จาก www.youtube.com เพราะผมก็เอา demo tour w960 มาใส่เครื่องจากเวบนี้แหล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 12:13  

FW ตัวใหม่สามารถอัพได้ที่ไหนบ้างครับ

คือผมอัพเองไม่เป็นครับผม Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 08:23  

ข้อมูล FW ตัวล่าสุดที่อัพได้ยังเป็น R1CA037 อยู่ครับ
k978
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 19:42  

อยากได้ w960 มากๆครับ ใครสนใจอยากได้ k850 บ้างครับ ใช้ไม่ถึงเดือน ขาย 15000
สภาพ 100 % ติดต่อได้ที่ 0866396642 คุยกันได้ครับ

ถ้ายังไม่ได้ขาย โทรมาได้เลย อยากได้มาก ๆ ๆ 0816683556 (เอ็กซ์)
HENrY366
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 21:01  

ชอบรุ่นนี้จิงๆ อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:28  

k978 ผู้เขียน:

ถ้ายังไม่ได้ขาย โทรมาได้เลย อยากได้มาก ๆ ๆ 0816683556 (เอ็กซ์)

เครื่องนี้ครับ

นี่แหล่ะครับ อารมแห่ง cybershot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 20:22  

Rolling Eyes
810w
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 20:57  

ราคาสูงไป MBK ก็ได้ มือสอง
g465
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 21:00  

810w ผู้เขียน:

ใน se-society.com เหลือ 16,900 บาทแล้ว แค่เดือนกว่า ๆ ลงมา 3,000 กว่าแล้ว ... รออีกหน่อยได้ถูกกว่านี้แน่ค่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 21:21  

g465 ผู้เขียน:
810w ผู้เขียน:

ใน se-society.com เหลือ 16,900 บาทแล้ว แค่เดือนกว่า ๆ ลงมา 3,000 กว่าแล้ว ... รออีกหน่อยได้ถูกกว่านี้แน่ค่ะ Laughing

ปล่อยไปแล้วครับ ช่วง 4 โมงเย็นนี่เอง 15000 บาท บวกค่าจัดส่ง 100 ครับ ดีใจกับท่านผู้ได้ไปนะครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 13:00  

มือถือโซนนี่รุ่น ใหม่ ก็ซูมเลนข้างในแล้วนะครับ พวก cybershot t series เพราะฉะนั้นการที่
มือถือบางรุ่นทำให้ซูมเลนด้านนอกทำให้ให้เครื่องหนาขึ้นนะครับ ใครที่รอให้มันเหมือนกล้องกว่านี้ก็แสดงว่า ย้อนเทคโนโลยีนะครับ ฉนั้น k850 ที่ซูมเลนภาพใน นี่ดูดีสุดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 13:01  

กล้องถ่ายรูปแท้ๆโซนี่รุ่น ใหม่ ก็ซูมเลนข้างในแล้วนะครับ พวก cybershot t series เพราะฉะนั้นการที่
มือถือบางรุ่นทำให้ซูมเลนด้านนอกทำให้ให้เครื่องหนาขึ้นนะครับ ใครที่รอให้มันเหมือนกล้องกว่านี้ก็แสดงว่า ย้อนเทคโนโลยีนะครับ ฉนั้น k850 ที่ซูมเลนภาพใน นี่ดูดีสุดครับ
Cam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 15:53  

อ่อ อยากรู้ด้วยว่า มันมีฝาปิดกล้องจริงรึป่าว

เพราะไปเล่นที่เซ็นทรัลเวิด ตัวปิดกล้องอัตโนมัติดันอยู่ข้างใน และมีพลาสติกใสทับอีกชั้น
Shocked
กล้วเป็นรอยขีดข่วนที่ฝาข้างนอกน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 16:08  

Cam ผู้เขียน:
อ่อ อยากรู้ด้วยว่า มันมีฝาปิดกล้องจริงรึป่าว

เพราะไปเล่นที่เซ็นทรัลเวิด ตัวปิดกล้องอัตโนมัติดันอยู่ข้างใน และมีพลาสติกใสทับอีกชั้น
Shocked
กล้วเป็นรอยขีดข่วนที่ฝาข้างนอกน่ะ

มีครับ เวลากดเพื่อถ่ายภาพ หรือฟังชั่นกล้อง ฝาสีดำที่ปิดเลนส์จะเลื่อนเปิดเพื่อถ่ายรูป และจะปิดเองเมื่อออกจากฟังชั่นถ่ายรูป
jojo.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สับสนวุ่นวาย
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 20:42  

ตอนนี้ดูๆอยู่2รุ่นคือ
1.SE k850i
2.ku990

ส่วนตัวชอบคุณสมบัติของทั้ง 2 แบบ
เลยเลือกไม่ได้ว่าจะเอาอะไรดีหนอ โน่นก็ดี นี่ก็ชอบ เฮ้อ~(หนักใจ - -")

ขอรบกวนท่านผู้มีจิตใจเมตตา
โปรดชี้แนะด้วยว่าอันไหนดีกว่ากัน มีข้อเปรียบเทียบก็ดีมากๆค่ะ ^^

อ้อ แล้วที่อยากรู้อีกอย่างคือ2รุ่นนี้ อันไหนเก็บmsgได้มากกว่ากัน ผู้รู้โปรดช่วยทีนะคะ
ตอนนี้ซีเครียดมากเลยๆ แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สับสนวุ่นวาย
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 07:29  

jojo. ผู้เขียน:
ตอนนี้ดูๆอยู่2รุ่นคือ
1.SE k850i
2.ku990

ส่วนตัวชอบคุณสมบัติของทั้ง 2 แบบ
เลยเลือกไม่ได้ว่าจะเอาอะไรดีหนอ โน่นก็ดี นี่ก็ชอบ เฮ้อ~(หนักใจ - -")

Arrow อยากให้เข้าไปอ่านกระทู้ที่กระทู้ lg ว่าคนที่ใช้อยู่เค้าบอกว่ามีข้อเสียอย่างไรและ
เรารับได้หรือเปล่า และให้ไปที่ร้านแล้วพิจารณาพร้อมๆกันเลย ว่าเราอยากถือตัวไหน
ขอรบกวนท่านผู้มีจิตใจเมตตา
โปรดชี้แนะด้วยว่าอันไหนดีกว่ากัน มีข้อเปรียบเทียบก็ดีมากๆค่ะ ^^

อ้อ แล้วที่อยากรู้อีกอย่างคือ2รุ่นนี้ อันไหนเก็บmsgได้มากกว่ากัน ผู้รู้โปรดช่วยทีนะคะ
ตอนนี้ซีเครียดมากเลยๆ แหะๆ

Arrow ของ k850 เก็บได้ทั้งเครื่องและเมม ขึ้นอยู่กับว่าเรามีว่างเท่าไหร่ ส่วน lg ไม่เคยใช้
และตอนนี้ของ k850 ลดราคาเหลือ 16900 บาท รีบใครอยากได้ก็ซื้อเลยครับ เดี๋ยวรอไป
ก็มีรุ่นใหม่ออกมาให้เรารออีก เป็นอันว่าไม่ได้รุ่นที่ชอบสักที
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : เอาใจช่วย
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 01:11  

ทำไมคนส่วนมากถึงชอบว่ารุ่นนี้จังค่ะ

ม๊ะก่อน k790 ออกมา ก้ว่ากันยังงี๊แหระ ไม่ดียังงู๊นไม่ดียังงี๊ เพราะ FW เขาพัฒนาให้เรื่อย ๆ มันก็ดีเองแหระ

....เอาใจช่วย k850 คร่า...
CuenYtheCuTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 14:27  

อยากได้รุ่นนี้ของโซนี่มากสุดเยยอะ โดยส่วนตัวชอบฟังเพลงกะลำโพงใหญ่ๆ กะชอบถ่ายภาพ เลยมะค่อยสนพวก Walkman อะนะ
CuenYtheCuTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 14:29  

อีกอย่างครับ ที่ชอบรุ่นนี้มาก สงสัยว่าไมยี่ห้ออื่น มันออกแบบให้โทสับที่กล้องชัดๆอะ ด้านหลังต้องมีไรนูนๆออกมาเยอะๆด้วยอะคับ ผมว่ามันไม่สวยเลยยยยยยยยยยยยยยยย (โซนี่คงรู้จากรุ่น K ที่ผ่านๆมา เลยปรับปรุง 555+) แบบว่าถูกใจดีไซน์รุ่นนี้มากคับ
Avril2u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกยาก
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 20:14  

กำลังจะซื้อ......แต่ไม่รู้จะเอาสีน้ำเงินหรือสีเขียวดี

สีไหนสวยกว่า.....ชอบน้ำเงินแต่ขอบมันเป็นสีเงิน อยากได้ขอบดำเหมือนตัวเครื่องแบบสีเขียวอ่ะ ........สีไหนสวยกว่ากันค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 20:54  

สวยหมดเลยครับ แต่เลือกยากนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 15:18  

fw ใหม่แก้ปัญหาเรื่องปุ่มสัมผัสสามปุ่มใต้จอหรือยังครับ วันก่อนไปลองเล่นเครื่องที่ศูนย์โซนี่Central World สัมผัสปุ่มแล้วบางทีก็ไม่ทำงาน เหมือนไม่ค่อยไว ตัวนั้น fw จะเป็นตัวเก่า ลงท้ายด้วย 29 ครับ

แล้วfwใหม่ สีของรูปถ่ายสดขึ้นหรือเปล่าครับ fwเก่ารุ้สึกสีจืดๆ(เทียบกับ W810i ที่ใช้อยู่)

ขอบคุณครับ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 17:29  

FW ใหม่ตอนเน้อยู่ที่ลงท้ายด้วย37นะครับ

แต่อยากถามคุณLooker ครับ ว่า ทำไมผมเอาไฟล์จากแผ่นมาแปลงเปน mp4 แล้วเอาลงเครื่อง พอลองเล่นดู เสียงกะภาพดันไม่ตรงกัน และหน่วงมากขึ้นเรื่อยๆเลยครับ

มันเปนที่อะไรครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 17:38  

ลืมบอกไปครับ ว่า เล่นในคอม ภาพและเสียงก็ตรงดีครับ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 20:55  

เล่นเทียบกับกล้องจริงเลยเหรอเนี่ย
ถ้า k850 + wifi นี่เจ๋งเลย
หรือ w960 + กล้อง 5 ล้าน +xenon flash นี่ละก้อ ยอดเจ๋งๆ Very Happy
เพ็ญสุข สรอดิศัยกุล
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 13:31  

อ่านะ
ahoaho
Year's Star

หัวข้อ : ummm
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 23:21  

อารมการถ่ายภาพ

Shocked Rolling Eyes

จะแข่งกันชัดไปถึงไหนเนี่ย ทำไมไม่ไปเลือกกล้องดิจิตอลแทนซะเลยล่ะ นี่มันมือถือมันก็ต้องมีอะไรแตกต่างกันบ้าง ต่างคนก็ต่างมีสไตย์ของแต่ล่ะคน.... แต่ถ้าเทียบภายนอก850iดีไซด์ผสมกับไฟได้ดีมากๆ ลองไปดูSEรุ่นอื่นๆซิว่ามีปุ่มกดผสมกับไฟได้แบบนี้ไหม g800เน้นสีเงินตามเคย ดูธรรมดาเหมือนSamsungทั่วไป N92กิ๊กก๊อกมากดูเป็นพลาสตืกทั้งแท่ง ข้างหลังไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงเลย+ไม่สวยเท่าไหร่ LGก็ดูเบอะบะ(พกกล้องดิจิตอลเลยซะดีกว่า)
BaLLisTa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 23:48  

ตอนนี้ k850i เหลือกี่บาทแล้วงับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 23:40  

แล้ว K850i กะ W960i อันไหนมันน่าเล่นกว่ากันอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 07:47  

ว่าจะเอารูปสวยๆมาลงสักหน่อย สู้อุตส่าห์ไปถ่ายถึง พระตำหนักภูพิง ดอกไม้สวยมากๆ
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k850i
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 13:46  

ไม่สน N95
ไม่ชอบ viewty
ไม่รัก G800
อยากถามว่าถ้าจะเอา k850 มาถ่ายรูปแล้วล้างอัด จะได้ภาพที่ดีหรือไม่ ชอบตัวนี้มากไม่ต้องเปรียบเทียบกับรุ่นอื่น แค่อยากรู้ว่าคุณภาพของภาพเมื่ออัดออกมาแล้วจะดีหรือ(ย้ำไม่ต้องเทียบกับรุ่นอื่น k790 ก็ไม่ต้อง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: k850i
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 14:07  

อืม ผู้เขียน:
ไม่สน N95
ไม่ชอบ viewty
ไม่รัก G800
อยากถามว่าถ้าจะเอา k850 มาถ่ายรูปแล้วล้างอัด จะได้ภาพที่ดีหรือไม่ ชอบตัวนี้มากไม่ต้องเปรียบเทียบกับรุ่นอื่น แค่อยากรู้ว่าคุณภาพของภาพเมื่ออัดออกมาแล้วจะดีหรือ(ย้ำไม่ต้องเทียบกับรุ่นอื่น k790 ก็ไม่ต้อง)

คุณภาพเยี่ยมครับ แต่ต้องเข้าใจฟังชั่นกล้องด้วยจึงจะถ่ายออกมาสวย เพราะมันมีลูกเล่นเยอะกว่า k790 ผมก็ถ่ายและใช้แทนกล้อง โซนี่อยู่ปกติครับ แฟนใช้ cybershot t2 ผมใฃ้ k850i
dum2zeed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 23:32  

เอานี่ไปดูก่อนคับ รอต่อไปสำหรับตัวใหม่ของ SE อิอิ

Specifications :

K900i - Dual mode UMTS (2100MHz) - GPRS 900/1800/1900 MHz for Europe, Asia Pacific, Middle East, Africa
K900c - Dual mode UMTS (2100MHz) - GPRS 900/1800/1900 MHz for Mainland China. (Launch dependent on availability of 3G services.)

K890i Tri Band EDGE 900/1800/1900 MHz for Europe, Asia Pacific, Americas
K890a Tri Band EDGE 850/1800/1900 MHz for Americas
K890c Tri Band EDGE 900/1800/1900 MHz for Mainland China

K900 and K890 – Features at a glance:

Imaging & Messaging

7.2 Mega pixel with Auto Focus Camera
Xenon Flash
BestPic™
Video and image stabilizer function
2.3” QVGA 262K TFT display
Active lens cover
Photo keys
Cyber-shot™ user interface
Memory for 100 pictures (at 7.2 MP), 128 MB internal user memory
QVGA Video recording/playback (30fps)
Adobe picture/video PC SW
3x Optical zoom
16x Digital zoom
Auto red eye reduction
DPOF & PictBridge
Time line view of pictures
Picture Blogging (powered by Blogger)
PictureDJ ™ and VideoDJ™
Standard push e-mail (P-IMAP) support
VGA camera for Video Telephony
Entertainment

Music Player (MP3, AAC, AAC+, eAAC+ support)
Video Player
Stereo Bluetooth profile (A2DP)
Music DJ™
OMA DRM phase 1.x
Streaming Audio/Video
3D games
A/B buttons for horizontal games support
RDS FM radio
Connectivity

Bluetooth® 2.0
IrDA
HTML Full Browser with RSS readers
USB 2.0 Mass storage
External antenna connector
Memory Stick Micro™ (M2™) slot / Mini-SD™
Flight mode
Multitasking
USB cable, stereo portable handsfree and PC software in the box
Talk time: up to 9 hours GSM/3.5 hours UMTS
Standby time: up to 350 hours
Size: 117 x 48 x 11 (13) mm
Weight: 101 grams[img][/img][img][/img]
SE user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 01:41  

Shocked Shocked K890i ดีไซท์สุดยอดเลย โดนจัยจังจัง Shocked Shocked
ตอนนี้ Very Happy Very Happy W910 Very Happy Very Happy โดนใจเพราะน่าจอใหญ่ดี SE สุดยอดดดดดดดดดด Exclamation
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 01:55  

อยากถามคุณLooker ครับ ว่า ทำไมผมเอาไฟล์จากแผ่นมาแปลงเปน mp4 แล้วเอาลง

เครื่อง พอลองเล่นดู เสียงกะภาพดันไม่ตรงกัน และหน่วงมากขึ้นเรื่อยๆเลยครับ

แต่เล่นในคอมก็ตรงกันดีครับ

มันเปนที่อะไรครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 09:21  

Photoshop ชัวร์คับ!

dew_ec ผู้เขียน:
อยากถามคุณLooker ครับ ว่า ทำไมผมเอาไฟล์จากแผ่นมาแปลงเปน mp4 แล้วเอาลง

เครื่อง พอลองเล่นดู เสียงกะภาพดันไม่ตรงกัน และหน่วงมากขึ้นเรื่อยๆเลยครับ

แต่เล่นในคอมก็ตรงกันดีครับ

ลอง convert เป็น .3gp ดูคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: