Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W910i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1405 / เข้าชม: 1368630
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 12:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุณ Looker ครับ

ธีมที่เป็นนาฬิกาเนี่ย ใช้กัน รุ่น k750 i ได้มั้ยครับ ถ้าได้ รบกวนขอหน่อยได้มั้ยครับ

เมล์ผมครับ nipyee@hotmail.com

จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 22:54  

nipyee ผู้เขียน:
คุณ Looker ครับ

ธีมที่เป็นนาฬิกาเนี่ย ใช้กัน รุ่น k750 i ได้มั้ยครับ ถ้าได้ รบกวนขอหน่อยได้มั้ยครับ

เมล์ผมครับ nipyee@hotmail.com

จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ไม่ได้อ่ะ แต่ผมส่ง Dict ให้แล้วคับ

Themes นาฬิกาใช้ได้เฉพาะรุ่นที่ความละเอียดจอ 240x320 px และรองรับ Flash themes ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นเครื่องรุ่นใหม่ หากใครได้ใช้อาจลืมนาฬิกาข้อมือไปเลย เพราะเที่ยงตรงและแม่นยำเหมือนนาฬิกาจริง laughing6

berkana
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 07:43  

ขอธีมนาฬิกาด้วยค้ะ สวยมากเลย ละถ้ามีพวกแฟลชเมนูสวย ๆ ก็ขอด้วยนะค๊า
ที่มันมี ไฟล์ _destop.swf กับ *.thm ใช้คู่กันน่ะค้ะ

ช่วยส่งมาที่ lady_minkz@hotmail.com ค่ะ
WSD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครืองรีสตาทเองอะ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 09:36  

เออ ผมขอถามครับ ถ้ากด ปุมที่เครืองเร็วเครืองจะรีตัวเองรึเปล่าครับ

เครืองผมชอบ รีตัวเอง ครับ แต่ไม่มากนะครับ เฉลี่ย แล้ว อาทิตย์ ละครั้งอะครับ

เดือน1ก้ประมาณ4-5 ครั้งครับ

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

และก้อีกเรืองครับ ปรกติก้มะเคยทำนะครับกับเครืองรุ่นอื่นๆยี้ห้ออื่นก้ไม่เคยทำครับ

คือว่า..

ถ้าเราไม่อยากรับสายใครซักคนเนื่ย ตั้งยังไงครับ แบบว่าเวลาเค้าโทรมาแล้ว

ทำเหมือนเครืองเราปิด อะครับ แต่เบอร์อื่นๆ โทรใด้ปรกติอะครับ
Petchy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 18:45  

ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme น่ารักๆด้วยนะค้าบบ

ขอบคุณค้าบบ

final_relationship@homail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 10:00  

berkana ผู้เขียน:
ขอธีมนาฬิกาด้วยค้ะ สวยมากเลย ละถ้ามีพวกแฟลชเมนูสวย ๆ ก็ขอด้วยนะค๊า
ที่มันมี ไฟล์ _destop.swf กับ *.thm ใช้คู่กันน่ะค้ะ

ช่วยส่งมาที่ lady_minkz@hotmail.com ค่ะ

ส่งให้แล้วก๊ะ laughing6

WSD ผู้เขียน:
เออ ผมขอถามครับ ถ้ากด ปุมที่เครืองเร็วเครืองจะรีตัวเองรึเปล่าครับ

เครืองผมชอบ รีตัวเอง ครับ แต่ไม่มากนะครับ เฉลี่ย แล้ว อาทิตย์ ละครั้งอะครับ

เดือน1ก้ประมาณ4-5 ครั้งครับ

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

และก้อีกเรืองครับ ปรกติก้มะเคยทำนะครับกับเครืองรุ่นอื่นๆยี้ห้ออื่นก้ไม่เคยทำครับ

คือว่า..

ถ้าเราไม่อยากรับสายใครซักคนเนื่ย ตั้งยังไงครับ แบบว่าเวลาเค้าโทรมาแล้ว

ทำเหมือนเครืองเราปิด อะครับ แต่เบอร์อื่นๆ โทรใด้ปรกติอะครับ

FW ล่าสุดของรุ่นนี้คือ R1FA035 ซึ่งยังพบว่ามีอาการแฮ้งค์คือ restart ตัวเอง แต่ก็นานๆ เป็นครั้ง งัยลองตรวจสอบ FW เวอร์ชั่นเครื่องของคุณดู หากไม่ใช่ตามที่บอกรบกวนให้ up เลย แต่ถ้าใช่ก็สามารถ up ซ้ำได้ซึ่งเราเรียกว่า "การ flash FW"

วิธี flash FW ก็ทำเหมือน up FW หากในระหว่างดำเนินการโปรแกรมฯ แจ้งว่า "โทรศัพท์ของคุณมีซอฟแวร์รุ่นล่าสุดแล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "ติดตั้งใหม่" เด๋วมัน up ซ้ำให้คับ

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

Flash FW คลิ๊กที่นี่

เมนู Black list หรือเมนู Block สายของบุคคลที่ไม่พึงปรารถนาจะคุยด้วยในโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นๆ ใช้ไม่ได้ผลหรอกคับ เพราะหากเขาจ้องจะโทรตื้อคุณจริงๆ ถ้าโทรเข้าเครื่องคุณไม่ได้เขาก็เอาเครื่องอื่นโทรเข้ามา คุณจะรู้ได้ไงว่าใครโทรมา?

ด้วยแนวคิดที่ไม่ซ้ำใคร SE จึงใส่เมนู Accept calls มาให้ซึ่งจะทำหน้าที่คัดกรองสายเรียกเข้าโดยคุณสามารถกำหนดให้เครื่องรับทุกสาย (เป็นค่า Default ของเครื่อง) หรือรับเฉพาะสายที่อยู่ใน List (เครื่องจะให้คุณ add Contacts มาไว้ใน List สูงสุด 10 Contacts ซึ่งในแต่ละ Contact อาจมีมากกว่า 1 เบอร์ เช่น เบอร์มือถือ, เบอร์บ้าน, เบอร์ที่ทำงาน etc.) และไม่รับทุกสาย

หากบุคคลที่คุณไม่พึงปรารถนาจะคุยด้วยเอาโทรศัพท์เครื่องอื่นโทรเข้ามา ถ้าเบอร์นั้นๆ ไม่ได้อยู่ใน List ก็หมดสิทธิ์โทรติด แถมเครื่องยังบันทึกเบอร์และเวลาที่โทรเข้ามาเป็น Missed call ให้คุณทราบเหมือนมีเลขาฯ+บอดี้การ์ดส่วนตัวยังงัยยังงั้น! ซึ่งคุณสามารถเลือกโทรกลับเป็นรายบุคคลได้ laughing6

วิธีตั้งค่า Accept calls
เข้าไปที่เมนู Settings > กดขวาไปที่แท็ป Calls > Manage calls > Accept calls เลือก All callers (รับทุกสาย), Only from list (รับเฉพาะเบอร์ที่อยู่ใน List) หรือ None (ไม่รับทุกสาย)

หากคุณเลือก Only from list หรือ None จะมีสัญลักษณ์ปฏิเสธการรับสายโชว์ข้างบนเพื่อคอยเตือนให้คุณทราบว่าขณะนี้เครื่องกำลังคัดกรองสายที่โทรเข้ามา laughing6

Petchy ผู้เขียน:
ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme น่ารักๆด้วยนะค้าบบ

ขอบคุณค้าบบ

final_relationship@homail.com

ส่งให้แล้วก๊ะ แม้นามสกุลอีเมล์จะดูแปลกๆ แต่คิดว่าน่าจะไปถึงนะ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 12:57  

Shocked ถามคุณ looker ครับ ผมกดเข้า Menu Service เข้าไป set ค่าเพื่อการ charge ไฟ

ถามว่า ใน mold ของโทรศัพท์ เมื่อเสียบสาย USB กับคอม ไฟ charge หรือลองทั้ง on และ off คือต้องการให้ charge หรือ mold นี้ charge ไม่ได้ ตอนนี้ firmware R1FA035

ตอบด้วยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 14:28  

Anonymous ผู้เขียน:
Shocked ถามคุณ looker ครับ ผมกดเข้า Menu Service เข้าไป set ค่าเพื่อการ charge ไฟ

ถามว่า ใน mold ของโทรศัพท์ เมื่อเสียบสาย USB กับคอม ไฟ charge หรือลองทั้ง on และ off คือต้องการให้ charge หรือ mold นี้ charge ไม่ได้ ตอนนี้ firmware R1FA035

ตอบด้วยครับ

หากคุณเข้าไปที่เมนู Service > Service settings เลือก Charging เป็น On แบตฯ จะถูกชาร์จฯ เมื่อคุณต่อสาย USB กะคอมพ์แล้วเลือกการเชื่อมต่อแบบ Phone mode หากไม่ต้องการให้แบตฯ ถูกชาร์จฯ ก็เลือก Charging เป็น Off

แต่ไม่ว่าคุณจะเลือก Charging เป็น On หรือ Off แบตฯ ก็จะถูกชาร์จฯ ทุกกรณีเมื่อคุณเลือกการเชื่อมต่อแบบ Mass storage laughing6

ปล. เครื่องของคุณเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนี้คับ
มาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 18:25  

ไม่ทราบว่าตอนนี้เครื่องมือ 1 ยังมีจำหน่ายอยู่ไหมครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ใจอยากได้แบบที่เป็นแท่ง ๆ
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 10:58  

K.Looker พอดีผมใช้เจ้า W910i ของผมเนี่ย บันทึกงานเป็นประจำน่ะครับ
เพราะว่างานผมเป็นงานทดสอบต้อง ทำเป็นเวลาน่ะ
แต่ผมว่าระบบเตือนมันเบาไปอ่ะครับ และเตือนไวมาก ดังแค่ 2 ตื้ดเอง
ตรงนี้สามารถทำให้ดังกว่าเดิมหรือเปลี่ยนเสียงได้มั้ยอ่ะครับ
แต่ผมลองหาๆดู รู้สึกเหมือนจะไม่มีนะ
แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ Wink
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 12:21  

มาแว้ว ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าตอนนี้เครื่องมือ 1 ยังมีจำหน่ายอยู่ไหมครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ใจอยากได้แบบที่เป็นแท่ง ๆ

W Series ออกมารุ่นหลังๆ ส่วนใหญ่เป็นสไลด์กะฝาพับ หากคุณสนใจรุ่นนี้ก็รีบๆ หน่อยเพราะขณะนี้ตามศูนย์ฯ เริ่มหายากแล้วคับ laughing6

Batistuta ผู้เขียน:
K.Looker พอดีผมใช้เจ้า W910i ของผมเนี่ย บันทึกงานเป็นประจำน่ะครับ
เพราะว่างานผมเป็นงานทดสอบต้อง ทำเป็นเวลาน่ะ
แต่ผมว่าระบบเตือนมันเบาไปอ่ะครับ และเตือนไวมาก ดังแค่ 2 ตื้ดเอง
ตรงนี้สามารถทำให้ดังกว่าเดิมหรือเปลี่ยนเสียงได้มั้ยอ่ะครับ
แต่ผมลองหาๆดู รู้สึกเหมือนจะไม่มีนะ
แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ Wink

เปลี่ยนเสียงเตือนไม่ได้ แต่เสียงเตือนจะดังหรือค่อยก็ขึ้นอยู่กะ Ring volume ที่คุณตั้งไว้ และหากคุณก็ตั้ง Vibrating alert เป็น On เครื่องก็จะสั่นเตือนด้วยคับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 10:55  

Exclamation ไม่ charge ครับ...แม้จะตั้งให้เป็น ON

Looker ผู้เขียน:

ตอบด้วยครับ

หากคุณเข้าไปที่เมนู Service > Service settings เลือก Charging เป็น On แบตฯ จะถูกชาร์จฯ เมื่อคุณต่อสาย USB กะคอมพ์แล้วเลือกการเชื่อมต่อแบบ Phone mode หากไม่ต้องการให้แบตฯ ถูกชาร์จฯ ก็เลือก Charging เป็น Off

แต่ไม่ว่าคุณจะเลือก Charging เป็น On หรือ Off แบตฯ ก็จะถูกชาร์จฯ ทุกกรณีเมื่อคุณเลือกการเชื่อมต่อแบบ Mass storage laughing6

ปล. เครื่องของคุณเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนี้คับ
sangpetch
Year's Star

หัวข้อ : ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 11:28  

TO K.LOOKER
ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme น่ารักๆด้วยคนค๊า เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่มาบุญครองมีร้านเดียวที่STAR BEST เมล์ sangpetch.ch@rd.go.th
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 12:19  

Exclamation ไม่ charge ครับ...แม้จะตั้งให้เป็น ON

^
^
^

หากคุณเลือก Charging เป็น On เวลาต่อสาย USB กะคอมพ์เลือก Phone mode ถ้าแบตฯ ไม่ถูกชาร์จฯ ให้ถอดสายฯ ออกแล้วต่อใหม่ เลือก Phone mode ทำซ้ำๆ สัก 3-5 ครั้งหรือจนกว่าแบตฯ จะถูกชาร์จฯ หากทำสำเร็จครั้งต่อๆ ไปจะไม่มีปัญหา งัยลองดูคับ laughing6

sangpetch ผู้เขียน:
TO K.LOOKER
ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme น่ารักๆด้วยคนค๊า เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่มาบุญครองมีร้านเดียวที่STAR BEST เมล์ sangpetch.ch@rd.go.th

ส่งให้แล้วคับ

Themes น่ารักป่ะนี่ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คนส่งน่ารักสุดๆ นะขอบอก! laughing6
poojookkru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 12:49  

เครื่องมือ1เริ่มหายากแล้วหรอ
กะลังอยากได้
แล้วจะมึใหมะเนี่ย
sangpetch
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ Theme นาฬิกา กับ Theme
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 16:04  

TO K.LOOKER

ส่งให้แล้วคับ

Themes น่ารักป่ะนี่ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คนส่งน่ารักสุดๆ นะขอบอก! laughing6

ได้รับแล้วแต่ลงไม่เป็นเพราะบอกว่าลงเหมือนdict พอดีไม่มีไม่เคยใช้เลยลงไม่เป็น ขอบคุณมากที่ส่งมาให้ ศึกษาการลงอยู่
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 16:27  

TO K.LOOKER

ได้รับแล้วแต่ลงไม่เป็นเพราะบอกว่าลงเหมือนdict พอดีไม่มีไม่เคยใช้เลยลงไม่เป็น ขอบคุณมากที่ส่งมาให้ ศึกษาการลงอยู่

ผมส่ง Dict พร้อมวิธีลงให้ด้วยนี่คับ ไหง๋ลงไม่เป็นอ่ะ scratch
poojookkru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 22:34  

แงแง
แอบเสียดาย
เราตัดสินใจช้าไปหรอเนี่ย
poojookkru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 22:39  

ต้องการเครื่องมือสองสีแดง
หรือว่าสีอื่นก็ได้
ใครสนใจขายติดต่อได้ที่
do_pu_do@hotmail.com
sainted><
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 10:40  

รบกวนพี่ Looker ช่วยส่งธีมและโปรแกรมของรุ่นนี้ให้หน่อยคับ
ขอบคุนคับ

sainted_1986@hotmail.com
lamoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 19:09  

ได้รับ ธีม นานแล้วค่ะ ขอโทษที่มาขอบคุณช้า มากๆ ค่ะ นึกว่าขอบคุณไปแล้ว ^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 21:51  

sainted>< ผู้เขียน:
รบกวนพี่ Looker ช่วยส่งธีมและโปรแกรมของรุ่นนี้ให้หน่อยคับ
ขอบคุนคับ

sainted_1986@hotmail.com

ส่งให้แล้วคับ laughing6

lamoo ผู้เขียน:
ได้รับ ธีม นานแล้วค่ะ ขอโทษที่มาขอบคุณช้า มากๆ ค่ะ นึกว่าขอบคุณไปแล้ว ^^

laughing6
Woo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Woo
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 23:48  

รบกวนถามหน่อยคะ

ใครได้ซื้อ SE W910i มาใหม่บ้างคะ

พอดีว่า เราไปดูมาที่ Jaymart มันราคาประมาณ 6990

แล้วอยากรู้ว่ามันจามีของแถมอารายบ้างอ่าคะ

ใจจิงอยากได้ W508 มากเลย แต่ว่ามันเกินงบไปนิดนึง

ใครไปซื้อมาช่วยบอกทีนะ อยากให้มันคุ้ม ได้ของแถมด้วย

คุ้มๆ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 07:33  

ไม่ทราบว่า คุณ Looker พอจะมีโปรแกรมอ่านไฟล์ pdf มะคะ ตอนนี้ใช้ mobilepdf แต่ว่ามันให้ activate น่ะค่ะ ทำมะเป็น ขอบคุณค่ะ Embarassed
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 15:08  

Woo ผู้เขียน:

ใครได้ซื้อ SE W910i มาใหม่บ้างคะ

พอดีว่า เราไปดูมาที่ Jaymart มันราคาประมาณ 6990

แล้วอยากรู้ว่ามันจามีของแถมอารายบ้างอ่าคะ

ใจจิงอยากได้ W508 มากเลย แต่ว่ามันเกินงบไปนิดนึง

ใครไปซื้อมาช่วยบอกทีนะ อยากให้มันคุ้ม ได้ของแถมด้วย

คุ้มๆ อิอิ

คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6

ไม่ทราบว่า คุณ Looker พอจะมีโปรแกรมอ่านไฟล์ pdf มะคะ ตอนนี้ใช้ mobilepdf แต่ว่ามันให้ activate น่ะค่ะ ทำมะเป็น ขอบคุณค่ะ Embarassed

ไม่มีอ่ะ

หากคุณเน้นการใช้งาน Office ผมแนะนำให้ซื้อ Smartphone Symbian UIQ มาใช้ดีกั่ว จอใหญ่จิ้มได้เขียนได้ สะดวกกว่าเยอะ
ที่สำคัญ..คุณไม่ต้องไปหา'ไรมาลงให้เมื่อยเพราะมีทุกอย่างที่นักธุรกิจเขาใช้กัน อ้อ..พวกไฟล์ pdf หรือ pdf+ โหลดมาอ่านได้อย่างเดียว แก้ไขไม่ได้ สร้างเองก็ไม่ได้นะตัวเอง! อุอุ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 15:57  

Woo ผู้เขียน:

คุ้มๆ อิอิ

คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6

ไม่มีอ่ะ

หากคุณเน้นการใช้งาน Office ผมแนะนำให้ซื้อ Smartphone Symbian UIQ มาใช้ดีกั่ว จอใหญ่จิ้มได้เขียนได้ สะดวกกว่าเยอะ
ที่สำคัญ..คุณไม่ต้องไปหา'ไรมาลงให้เมื่อยเพราะมีทุกอย่างที่นักธุรกิจเขาใช้กัน อ้อ..พวกไฟล์ pdf หรือ pdf+ โหลดมาอ่านได้อย่างเดียว แก้ไขไม่ได้ สร้างเองก็ไม่ได้นะตัวเอง! อุอุ laughing6

แหม...คุณ Looker คะ เค้าเรียกว่าใช้มือถือให้ได้ประโยชน์สูงสุดค่ะ อิอิ Laughing
พรุ่งนี้ไวๆๆหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 14:09  

Wink คือว่าผม อยากได้ w910i

มาประมาน2เดือนละ

เดววันพรุ้งนี้จะไปซื้อละ

ผมไม่ค่อยมั่นใจว่ามันยังจะมีขายอยู่ป่าว

คือผมไปถามร้านใน BIG Cดาวคะนองไม่มีสักกะร้าน

เลยกะจะไป the mall ท่าพระเพราะว่ามีร้านขายดทีศัพท์เยอะ

เเต่มั้นใจเลยจามีป่าว เซงจัง พอเรามีเงินได้มันดันไม่มี พอเราไม่มีเงินนะมาวางขายกันเต็ม

เลยไม่รู้ทำไงถ้าไม่ได้w910iนะก็ไม่รู้จะซื้อรุ่นไรดี

เซง

เซง

เซง

เมื่อไรจะพรุ้งนี้ได้ไปซื้อสักที
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 20:22  

พึ่งซื้อวันนี้

พี่เก้อขอ dictหน่อยคับ

เเละอยากถามว่าตรงข้างๆๆเเถวระดับสันยานอะ

มันมีรูปโค้งๆๆสีเขียวเเละก็มีเลขเขียนว่า1เล็กๆๆ

มันจะบอกอะไรอะคับเเล้วทำไงให้หายอะพี่

nathaphon_123@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ........
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 20:58  

...... ผู้เขียน:
พึ่งซื้อวันนี้

พี่เก้อขอ dictหน่อยคับ

เเละอยากถามว่าตรงข้างๆๆเเถวระดับสันยานอะ

มันมีรูปโค้งๆๆสีเขียวเเละก็มีเลขเขียนว่า1เล็กๆๆ

มันจะบอกอะไรอะคับเเล้วทำไงให้หายอะพี่

nathaphon_123@hotmail.com

หากคุณใส่ซิมค่าย True ที่มีคุณสมบัติรองรับ 2 เบอร์ หน้าจอจะโชว์สัญลักษณ์รูปหูโทรศัพท์สีเขียวและมีเลข 1 หรือ 2 กำกับอยู่ข้างล่างเพื่อบอกให้ทราบว่าขณะนี้คุณใช้เบอร์ที่ 1 หรือ 2 อยู่ (แต่ทั้งนี้ตัวเครื่องต้องมีคุณสมบัติรองรับซิม 2 เบอร์ด้วย) หากคุณไม่ได้สมัครใช้ซิม 2 เบอร์ก็ไม่ต้องไปสนใจมัน laughing6

ปล. พี่ส่ง Dict กะ Themes ให้แล้ว และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W910i สุดคุ้มคนใหม่ด้วยคับ occasion5
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 13:28  

พี่คับช่วยบอกวิธีการลงเพลงหน่อยคับผมก็งได้เเต่มันไม่อยู่ในโฟเดอเดียวกัน

บอกวิธีการจัดการโฟเดอ การสร้างโฟเดอ การทำให้มันอยู่ในโฟเดอเดียวกันหน่อยคับ

เวลาเราเสียบUSBเลือกการจัดเก็บข้อมูลเเล้วเวลาถอดออกมันดับเเล้วก็ติดมาใหม่เเล้วธีมก็เปลี่ยนไปเป้นธีมเดิม

ใช้โซนี่ครั้งเเรก งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 13:51  

ขอบคุณสำหรับธีมเเละดิก

ตอนนี้หัดเล่นอยู่ๆๆๆ
12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 34
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 13:56  

คือว่าลงเพลงไทยเเล้วภาษาต่างดาว

ทำไงดีคับพี่

เก้อ
sss........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ssss
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 14:07  

จะดูยังไงคับว่า FW รุ่นอะไร

เเล้วรุ่นไหนล่าสุด

พี่เก้อตอบที
ghh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : opera mini
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 14:53  

>
>
>
ผมรบกวน ขอโปรแกรม opera หน่อยค้าบบ
>
>
>
eak.pcc@gmail.com (ขอบคุณมากคร้าบบ)
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: opera mini
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 14:57  

..... ผู้เขียน:
พี่คับช่วยบอกวิธีการลงเพลงหน่อยคับผมก็งได้เเต่มันไม่อยู่ในโฟเดอเดียวกัน

บอกวิธีการจัดการโฟเดอ การสร้างโฟเดอ การทำให้มันอยู่ในโฟเดอเดียวกันหน่อยคับ

เวลาเราเสียบUSBเลือกการจัดเก็บข้อมูลเเล้วเวลาถอดออกมันดับเเล้วก็ติดมาใหม่เเล้วธีมก็เปลี่ยนไปเป้นธีมเดิม

ใช้โซนี่ครั้งเเรก งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ลงแผ่น PC Suite ที่ให้มาในกล่องก่อน

ต่อสาย USB กะคอมพ์ เลือก Phone mode

มาที่หน้าจอคอมพ์
เปิดโปรแกรม PC Suite รอจนแถบเชื่อมต่อด้านบนโปรแกรมฯ เปลี่ยนเป็นสีเขียว

คลิ๊กที่เมนู Files ด้านซ้ายมือ (ถ้าไม่เห็นให้คลิ๊กหัวข้อ Editors ก็จะเห็น) รอสักครู่ หน้าต่างโปรแกรมฯ จะแบ่งเป็น 2 ช่อง ช่องซ้ายเป็นข้อมูลในคอมพ์ ช่องขวาเป็นข้อมูลในโทรศัพท์ซึ่งคุณจะเห็นเป็น 2 โฟลเดอร์ คือ Memory card (ข้อมูลใน M2) กะ Phone memory (ข้อมูลในตัวเครื่อง)

ให้คุณเปิดโฟลเดอร์ Memory card > Music เตรียมไว้ ซึ่งที่นี่คุณสามารถสร้างโฟลเดอร์ย่อยเพื่อจัดเก็บเพลงที่จะโอนมาให้เป็นระบบได้ จากนั้นเข้าไปหาเพลงที่ save ไว้ในคอมพ์ทางช่องซ้ายมือ เลือกเพลงที่ต้องการแล้วกดปุ่มโอนไฟล์ (ปุ่มศรชี้ไปทางขวา) ไปใส่ในโฟลเดอร์ Music ที่เปิดรอไว้ หรือใส่ในโฟลเดอร์ย่อยที่คุณสร้างขึ้น

หลังจากโอนเพลงเสร็จให้ยกเลิกการเชื่อมต่อแล้วถอดสาย USB ออก

มาที่โทรศัพท์มือถือ
เข้าไปที่ Walkman player > Options > My music > เลือกฟังเพลงจากชื่อศิลปิน (Artists) หรืออัลบั้ม (Albums) หรือชื่อเพลง (Tracks) หรือสร้าง Playlist แล้ว add เพลงที่คุณต้องการเข้าไป laughing6

12 ผู้เขียน:
คือว่าลงเพลงไทยเเล้วภาษาต่างดาว

ทำไงดีคับพี่

เก้อ

วิธีแก้เครื่องแสดงข้อมูลเพลงไทยเป็นภาษาจีนหรือภาษาต่างดาว คลิ๊กที่นี่ laughing6

วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่ laughing6

sss........ ผู้เขียน:
จะดูยังไงคับว่า FW รุ่นอะไร

เเล้วรุ่นไหนล่าสุด

พี่เก้อตอบที

เข้าไปที่เมนู Settings > Update service > Software version > ดูบรรทัดที่ 4 ถ้าใช่ R1FA035 ก็เป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุด แต่ถ้าไม่ใช่ก็ up ให้มันใช่ laughing6

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

กรณีเครื่องเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว แต่ยังพบปัญหาจุกจิกหรือแฮ้งค์บ่อยก็สามารถ flash FW หรือ up ซ้ำได้ laughing6

ghh ผู้เขียน:
>
>
>
ผมรบกวน ขอโปรแกรม opera หน่อยค้าบบ
>
>
>
eak.pcc@gmail.com (ขอบคุณมากคร้าบบ)

Opera Mini ต้องเอาโทรศัพท์ต่อเน็ทเข้าไปดาวน์โหลดเอง

เข้าไปที่เมนู Internet > Options > Go to > Enter address > พิมพ์ www.mini.opera.com/beta > Go to แล้วดาวน์โหลด Opera Mini 4.2 มาติดตั้งใน Applications laughing6
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 15:18  

ขอบคุณพี่ เก้อมากครับ

ที่คอยให้คำเเนะนำเเละช่วยเหลือมาตั้งเเต่ผมยังไม่ซื้อ

มาจนถึงซื้อเเล้วครับ

ขอให้พี่เก้อ(เเละผม)จงเจริญ

เเละที่ถามว่ามีไรจะถามอีกไม่

มีเเน่ครับเเต่ยังไม่ถึงเวลา
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ........
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 15:23  

........ ผู้เขียน:
ขอบคุณพี่ เก้อมากครับ

ที่คอยให้คำเเนะนำเเละช่วยเหลือมาตั้งเเต่ผมยังไม่ซื้อ

มาจนถึงซื้อเเล้วครับ

ขอให้พี่เก้อ(เเละผม)จงเจริญ

เเละที่ถามว่ามีไรจะถามอีกไม่

มีเเน่ครับเเต่ยังไม่ถึงเวลา

laughing6

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ จิ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนหลายชื่อ

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แบบน้องซาร่า คลิ๊กที่นี่
NaThaPhoN
Year's Star

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 17:43  

พี่เก้อ ผมสัมครเเล้วคับปม

อยากถามว่าจะเอาเพลงไปใน

SensMe ต้องทำไงอะครับบบบบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ......
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 19:28  

NaThaPhoN ผู้เขียน:
พี่เก้อ ผมสัมครเเล้วคับปม

อยากถามว่าจะเอาเพลงไปใน

SensMe ต้องทำไงอะครับบบบบ

ดีมาก! laughing6

SensMe คือการใช้โปรแกรม Media Manager (โหลดได้จากแผ่น PC Suite) จัดหมวดหมู่เพลงตามอารมณ์ของเพลงหรือ Mood songs โดยโปรแกรมฯ จะวิเคราะห์ท่วงทำนองจังหวะเร็วช้าแล้วฟันธงว่าเป็นเพลงประเภทเศร้าเหงาเปล่าเปลี่ยวเอกา หรือหนุกหนานหรรษารื่นเริงสโมสรเกษมศรีมณีสรร laughing6 จากนั้นค่อยโหลดลงโทรศัพท์ ทีนี้เราก็สามารถเข้าไปเลือกฟังเพลงใน SensMe ตามอารมณ์ของเพลงนั้นๆ ได้ยังงัยล่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

ปล. เคยมีคนเข้ามาโพสคำถามนี้และมีผู้รู้เข้ามาตอบไว้ในหน้า 11 หรือ คลิ๊กที่นี่ คับ
NaThaPhoN
Year's Star

หัวข้อ : 4 วันเเล้สซินะ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 09:13  

Very Happy เข้าสุ่วัน ที่ 4เเห่งการใช้ w910i

ต้องบอกว่า โครดชอบเลย

เพลงก็ดี เครื่องก็สวย

พี่เก้อ เราเปิด Mega bass เเล้วเปิด ลำโพง5ปุ่ม

มันจารับไหวไม เละอีกอย่างมันเปลี่ยนชื่อบลูทูล(ไม่รู้เขียนถูกป่าว)

อย่างไงอะพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: 4 วันเเล้สซินะ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 10:48  

Very Happy เข้าสุ่วัน ที่ 4เเห่งการใช้ w910i

ต้องบอกว่า โครดชอบเลย

เพลงก็ดี เครื่องก็สวย

พี่เก้อ เราเปิด Mega bass เเล้วเปิด ลำโพง5ปุ่ม

มันจารับไหวไม เละอีกอย่างมันเปลี่ยนชื่อบลูทูล(ไม่รู้เขียนถูกป่าว)

อย่างไงอะพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขึ้นอยู่กะคุณภาพของไฟล์เพลง ถ้า convert จากแผ่น Audio CD ที่เป็นแผ่นลิขสิทธิ์แท้ต่อให้ปรับ Mega Bass แล้วเปิดเสียงดังสุดยังงัยก็ไม่แตก ไอ่ที่แตกส่วนใหญ่ไปโหลดจากเวปมั่ง โหลดต่อๆ กันมามั่ง บางคนซื้อแผ่นผีมา convert เสียงออกมาห่วยแตกก็มาโทษโทรศัพท์

ถ้าหมายถึงเปลี่ยนชื่ออุปกรณ์ BT ที่เรา add เข้าไป เช่น หูฟัง Stereo BT (A2DP) หรือ หูฟังแบบ Headset ก็เข้าไปที่เมนู Settings > กด Navi-keys ซ้ายไปที่แท็ป Connectivity > Bluetooth > My devices > เลื่อนหาอุปกรณ์ที่ต้องการเปลี่ยนชื่อ > Options > Rename > Ok

แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนชื่อโทรศัพท์เป็นชื่ออื่นเวลาเปิด BT search หากันจะได้ไม่สับสนก็เข้าไปที่เมนู Settings > กด Navi-keys ซ้ายไปที่แท็ป Connectivity > Bluetooth > Phone name > แก้ไขชื่อที่ต้องการ > Ok laughing6

salawan
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ : ถอยมาแล้ววววววววว
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 16:00  

อยากได้ธิม นาฬิกาอะคับ

salawan_ffmusic_lpkgroup@hotmail.com

ขอบคุณมากนะคับ Laughing
salawan
Year's Star

หัวข้อ : ถอยมาแล้วคับ สีน้ำตาล
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 16:08  

อยากเปลี่ยนบอดี้ใหม่อะคับ

ชอบสีขาวทอง

ผมซื้อมาน้ำตาลทองอะ

ไม่ทราบถ้าจะเปลี่ยนประมาณราคาเท่าใหร่คับ

ของแท้
salawan
Year's Star

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 16:11  

ผมซื้อที่ตึกคอมขอนแก่น

ต่อได้ 6300

แพงป่าวคับ

เอออยากได้ธิมนาฬิกาทำไงอะคับ

salawan_ffmusic_lpkgroup@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...........
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 20:51  

salawan ผู้เขียน:
อยากเปลี่ยนบอดี้ใหม่อะคับ

ชอบสีขาวทอง

ผมซื้อมาน้ำตาลทองอะ

ไม่ทราบถ้าจะเปลี่ยนประมาณราคาเท่าใหร่คับ

ของแท้

เปลี่ยนบอดี้สีขาวขอบทองก็ต้องเปลี่ยนปุ่มด้วย หลายตังค์นะ
ต้องเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ ถ้าเปลี่ยนที่อื่นประกันฯ หายจ้อย (เปลี่ยนศูนย์ฯ ของแท้ชัวร์)

งัยลองโทรสอบถามราคาอะไหล่ที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน 02-515-8383 ถ้าทราบราคาแล้วอาจไม่อยากเปลี่ยนก็ได้ laughing6

ปล. หากเครื่องยังอยู่ในประกันฯ เสียแต่ค่าอะไหล่ไม่เสียค่าบริการคับ

salawan ผู้เขียน:
ผมซื้อที่ตึกคอมขอนแก่น

ต่อได้ 6300

แพงป่าวคับ

เอออยากได้ธิมนาฬิกาทำไงอะคับ

ถูกมากกกกก...คับ
พี่ส่ง Themes นาฬิกาให้แล้วคับ laughing6

massie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนขอโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 13:16  

คุณlooker รบกวนขอ โปรแกรมพื้นฐานที่จำเป็นในรุ่น w910i ด้วยค่ะ เช่น Dict ฯลฯ
แล้ะถ้าไม่รบกวนจนเกินไปขอ Theme กับเกมส์ ด้วยนะคะ *-* และอยากจะถามว่าสามารถดูหนังได้ไหมคะ และต้องลงโปรแกรมอะไรก่อน พอดีเพิ่งได้สีขาวขอบทองมาค่ะ ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

e-mail : massie_amm@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนขอโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 11:02  

massie ผู้เขียน:
คุณlooker รบกวนขอ โปรแกรมพื้นฐานที่จำเป็นในรุ่น w910i ด้วยค่ะ เช่น Dict ฯลฯ
แล้ะถ้าไม่รบกวนจนเกินไปขอ Theme กับเกมส์ ด้วยนะคะ *-* และอยากจะถามว่าสามารถดูหนังได้ไหมคะ และต้องลงโปรแกรมอะไรก่อน พอดีเพิ่งได้สีขาวขอบทองมาค่ะ ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

e-mail : massie_amm@hotmail.com

หากไฟล์หนังหรือวีดีโอจำพวก .3gp หรือ .mp4 สามารถโหลดมาดูได้เลย แต่ถ้าไม่ใช่ต้อง convert ให้เป็นไฟล์นามสกุลดังกล่าวก่อนจึงจะดูได้ หากคุณเลือก convert เป็น .3gp จะสามารถโหลดดูได้กะ SE ทุกรุ่นที่รองรับการเล่นวีดีโอเพราะเป็นไฟล์มาตรฐานของโทรศัพท์ค่ายนี้ laughing6

หากเป็นไฟล์หนังหรือวีดีโอทั่วไปผมแนะนำให้ convert เป็น .3gp เพราะจะได้ไฟล์ที่มีขนาดเล็กไม่เปลืองเมม แต่ถ้าเป็นไฟล์ MV (Music video) ควร convert เป็น .mp4 จะได้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าแต่ขนาดไฟล์จะใหญ่กว่า

ปล. ผมส่ง Dict กะ Themes นาฬิกาสวยๆ ที่ควรคู่กะ W910i อันเลิศหรูคู่ฐานะและหน้าตาของผู้ใช้อย่างเป็นที่สุดให้แล้วคับ laughing6
sompochn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 13:43  

อยู่ดีๆเครื่องผมก็เกิดมีอาการไมค์ดูดเสียงขึ้นมาครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
วางสายแล้วโทรใหม่ก็ยังเป็น คนที่รับสายผม ขนาดแค่คนเดินยังได้ยินเข้าไปเลยอ่ะ
แล้วก็บอกว่าดังมาก เหมือนเสียงอยู่ในตลาดสดเลยอ่ะ
ไม่รู้ตัวตัดเสียงรบกวนพังหรือป่าว ใช้มาได้ 1 ปีแล้วอ่ะ
ไครเคยเป็นบ้างมั้ยครับ
pong7710
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 19:24  

เมื่อวานเพิ่งไปถอย910มาครับ
ยังไม่ค่อยกล้าทำอะไรเท่าไหร่ครับ
แต่อยากได้ธีมสวยๆครับแล้วก็ขอวิธีการเอาธีมใส่ด้วยนะครับ
pong7710@hotmail.com
ติ๊กต๊อกๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 15:45  

ขอถามหน่อยนะค่ะ

คือว่า ตอนนี้มันมีจัดงานมือถืออ่ะค่ะ แล้วเราไปดูรุ่นนี้ (910)
เขาบอกว่าไม่มีแล้ว เขาก็เลยแนะนำรุ่น w595 ให้แทน
ซึ่งไอ้ 595 เน๊ยมันลด เหลืออยู่ 7400 + แถมเมม 2กิ๊ก + กระเป๋าลาก

ช่วยแนะนำหน่อยซิค่ะ มันลดราคาก็พอๆกันแล้ว สองรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง
และควรจะซื้อรุ่นไหนดี ?

รบกวนด้วยนะคะ พรุ่งนี้งานจะหมดแล้ว = 3 =
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 09:03  

ติ๊กต๊อกๆ ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะค่ะ

คือว่า ตอนนี้มันมีจัดงานมือถืออ่ะค่ะ แล้วเราไปดูรุ่นนี้ (910)
เขาบอกว่าไม่มีแล้ว เขาก็เลยแนะนำรุ่น w595 ให้แทน
ซึ่งไอ้ 595 เน๊ยมันลด เหลืออยู่ 7400 + แถมเมม 2กิ๊ก + กระเป๋าลาก

ช่วยแนะนำหน่อยซิค่ะ มันลดราคาก็พอๆกันแล้ว สองรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง
และควรจะซื้อรุ่นไหนดี ?

รบกวนด้วยนะคะ พรุ่งนี้งานจะหมดแล้ว = 3 =

W595 จอเล็กว่า, ไม่มีกล้องตัวหน้า, กล้องตัวหลัง 3.2 MP มี Geo-tagging แนบพิกัดสถานที่ถ่ายไปกะไฟล์ภาพ, เสียงลำโพงดีกว่า, แถมหูฟังฯ แบบ shared jack (ฟังพร้อมกันได้ 2 คน 4 หู) ถ้าราคา+ของแถมตามที่คุณว่าก็ซื้อได้เลยไม่แพงคับ laughing6
NaThaPhoN
Year's Star

หัวข้อ : มาเเว้ว
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 11:03  

ผมว่านะ ผมชอบw910iมากกว่า ก็ตรงที่ BODY

มันสวยเเล้ะจอใหญ่ ใช้ มา 10 วัน ต้องบอกว่า คุ้มจิงๆ พอเอาไปให้เพื่อนมันก็บอกว่า

จะซื้อรุ้นนเพราะว่าสวย พี่ เก้อ จาโหลดเกม มีเวปไร บ้างบอกน้องหน่อยนะ

คุ้มจิงงงงงง......โดนใจ.........วัยโก๋........

เคยไหม . . . ที่รักใครมาก จนไม่สนใจว่าเขาจะเป็นยังไง จะดี จะร้ายแค่ไหน
เคยไหม . . .ที่ยอมทำได้ทุกอย่าง เพื่อให้เขามีความสุข ถึงแม้ว่าตัวเราจะทุกข์
เคยไหม . . . ที่นึกถึงเขาทุกลมหายใจ นึกถึงเขาทุกครั้งที่หลับตา
เคยไหม . . . ที่เชื่อมั่นในคำสัญญาของเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าไม่มีวันเป็นไปได้
เคยไหม . . .ที่ยอมทำทุกอย่าง แม้ต้องเสียใจเพื่อแค่ให้เขายังอยู่กับเราต่อไป
เคยไหม . . . ที่ห่วงใครมาก ๆ จนไม่อยากให้ไปไหน
เคยไหม . . . ที่ทำตัววุ่นวาย จนทำให้เขารู้สึกรำคาญ
เคยไหม . . . ก่อนที่จะทำอะไรลงไป จะต้องนึกถึงความรู้สึกเขาก่อน
เคยไหม . . . ที่แค่เขาชมใครว่าสวย ว่าน่ารัก เราก็เก็บมาคิดมากจนทะเลาะกัน
เคยไหม . . . ที่อยากจะทำตัวให้ดูดี ให้น่ารัก เพื่อที่จะไม่ให้เขาไปสนใจใคร
เคยไหม . . . ที่ขี้หึง หึงแม้กระทั่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องล้อเล่น
เคยไหม . . . ที่ถูกใครทำร้ายหัวใจแล้วยังยอมให้เขากลับมาทำร้ายเหมือนเดิม
เคยไหม . . . ที่เขาทำในสิ่งที่อภัยให้ไม่ได้ แต่ก็ยังอภัยให้เขา
เคยไหม . . . ที่ต้องให้โอกาสเขาเปลี่ยนแปลงตัวเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้
เคยไหม . . . ที่คิดถึงเขา แล้วนั่งร้องไห้อยู่คนเดียวบ่อยๆ
เคยไหม . . . ที่อยากให้เขากลับมาอยู่ข้างกายเรา ทั้งที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: มาเเว้ว
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 22:17  

ผมว่านะ ผมชอบw910iมากกว่า ก็ตรงที่ BODY

มันสวยเเล้ะจอใหญ่ ใช้ มา 10 วัน ต้องบอกว่า คุ้มจิงๆ พอเอาไปให้เพื่อนมันก็บอกว่า

จะซื้อรุ้นนเพราะว่าสวย พี่ เก้อ จาโหลดเกม มีเวปไร บ้างบอกน้องหน่อยนะ

คุ้มจิงงงงงง......โดนใจ.........วัยโก๋........

เคยไหม . . . ที่รักใครมาก จนไม่สนใจว่าเขาจะเป็นยังไง จะดี จะร้ายแค่ไหน
เคยไหม . . .ที่ยอมทำได้ทุกอย่าง เพื่อให้เขามีความสุข ถึงแม้ว่าตัวเราจะทุกข์
เคยไหม . . . ที่นึกถึงเขาทุกลมหายใจ นึกถึงเขาทุกครั้งที่หลับตา
เคยไหม . . . ที่เชื่อมั่นในคำสัญญาของเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าไม่มีวันเป็นไปได้
เคยไหม . . .ที่ยอมทำทุกอย่าง แม้ต้องเสียใจเพื่อแค่ให้เขายังอยู่กับเราต่อไป
เคยไหม . . . ที่ห่วงใครมาก ๆ จนไม่อยากให้ไปไหน
เคยไหม . . . ที่ทำตัววุ่นวาย จนทำให้เขารู้สึกรำคาญ
เคยไหม . . . ก่อนที่จะทำอะไรลงไป จะต้องนึกถึงความรู้สึกเขาก่อน
เคยไหม . . . ที่แค่เขาชมใครว่าสวย ว่าน่ารัก เราก็เก็บมาคิดมากจนทะเลาะกัน
เคยไหม . . . ที่อยากจะทำตัวให้ดูดี ให้น่ารัก เพื่อที่จะไม่ให้เขาไปสนใจใคร
เคยไหม . . . ที่ขี้หึง หึงแม้กระทั่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องล้อเล่น
เคยไหม . . . ที่ถูกใครทำร้ายหัวใจแล้วยังยอมให้เขากลับมาทำร้ายเหมือนเดิม
เคยไหม . . . ที่เขาทำในสิ่งที่อภัยให้ไม่ได้ แต่ก็ยังอภัยให้เขา
เคยไหม . . . ที่ต้องให้โอกาสเขาเปลี่ยนแปลงตัวเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้
เคยไหม . . . ที่คิดถึงเขา แล้วนั่งร้องไห้อยู่คนเดียวบ่อยๆ
เคยไหม . . . ที่อยากให้เขากลับมาอยู่ข้างกายเรา ทั้งที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้

โหลดเกมส์ก็เวป SE ไง มีเป็นร้อย เกมส์ละ 40 บาทเอง laughing6

เอ่อ..วันนี้มาแปลก เป็น'ไรป่าว?
mumulin
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 17:22  

คนเดิมนะค่ะ พอดีวันนั้นลืมล็อกอิน -*-

เรารอซื้อ 910 ตอนวันเกิดดีกว่า ตอนนี้รอแม่อนุมัติ + เครื่องเก่าก็ยังใช้ได้อยู่ = =

ตอนแรกก็ชอบตัวนี้กว่า 595 อยู่แล้วอ่ะค่ะ

เสียงมันก็ไม่ได้อะไรมาก พอฟังได้ก็พอแล้วค่ะ

แต่..ปัญหานี่สิ ยังเลือกสีไม่ได้เลย -*-
ดำก็เรียบๆไปหน่อย
แดงเด่นไปมั๊ย
ขาวก็จะเปื้อนง่าย(ยิ่งเราใช้ละก็..)
ชมพูก็.. งาม ! แต่จะมีขายเร้อ..

คิดหนัก ๆ Rolling Eyes
NaThaPhoN
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 20:08  

โหพี่40 ไม่มีเงิน 555+

clear bass and clear Audio คือไรหรอพี่ ...
NaThaPhoN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 20:10  

ลืมบอกไปพอดีวันนั้นกำลัง เมายาดม เห้ยไม่ใช่

กำลังคึดถึงแฟนเขาไปต่าง จังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 21:26  

พี่ลุคครับไม่ทราบยังเข้ามาดูอยู่หรือเปล่า รบกวนขอ theme ที่เป็นนาฬิกาด้วยครับ

mail : danntepar @ hotmail.com ขอบคุณมากๆครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 09:11  

โหพี่40 ไม่มีเงิน 555+

clear bass and clear Audio คือไรหรอพี่ ...

Clear Bass and Clear Audio คือการปรับแต่ง Bass และคุณภาพเสียงเข้าไปใน EQ ที่เราเลือก หมายความว่า เราเลือก EQ ตัวไหนก็ปรับแต่งเพิ่มเติมได้หมด ซึ่งแตกต่างจาก EQ แบบ Mega Bass หรือ Bass ทั่วไปที่ fixed มาเลย ปรับแต่งเพิ่มเติมไม่ได้ laughing6

ลืมบอกไปพอดีวันนั้นกำลัง เมายาดม เห้ยไม่ใช่

กำลังคึดถึงแฟนเขาไปต่าง จังหวัด

laughing6

พี่ลุคครับไม่ทราบยังเข้ามาดูอยู่หรือเปล่า รบกวนขอ theme ที่เป็นนาฬิกาด้วยครับ

mail : danntepar @ hotmail.com ขอบคุณมากๆครับ

ส่งให้แล้วคับ laughing6
NaThaPhoN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 16:12  

พี่เก้อคับ ทำไมเวลา ขะเล่นเพลงใน

SensMe อะพี่มันไม่มีเสียงอะคับ ตอนเเรกยังมีอยู่เลยคับ

บอกผมที่....คับพี่เก้อสุดสวย เห้ยไม่ใช่หล่อต่างหาก
NaThaPhoN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 16:26  

พี่เก้อคับถ้าเราใฃ้ไปนานๆสไลมันจะ

ฟืดหรือเปล่าคับถ้าเป็นมีวิธีเเก้อย่างไรคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 18:12  

พี่เก้อคับ ทำไมเวลา ขะเล่นเพลงใน

SensMe อะพี่มันไม่มีเสียงอะคับ ตอนเเรกยังมีอยู่เลยคับ

บอกผมที่....คับพี่เก้อสุดสวย เห้ยไม่ใช่หล่อต่างหาก

ลองปิดเปิดเครื่องใหม่คับ laughing6

พี่เก้อคับถ้าเราใฃ้ไปนานๆสไลมันจะ

ฟืดหรือเปล่าคับถ้าเป็นมีวิธีเเก้อย่างไรคับ

ใหม่ๆ มันก็ฟิต ใช้ไปๆ มันก็ต้องหลวมเป็นธรรมดาของงี้ ช้าเร็วก็ขึ้นอยู่กะการใช้งานของแต่ละคน ที่สำคัญอย่าทำตกแล้วกัน laughing6
KimMie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 10:32  

คุณ Looker คะ เวลาเสียบหูฟัง แล้วจะตั้งไม่ให้เสียงเรียกเข้ามันดังออกมาข้างนอกได้ยังไงคะ

แบบว่า อยากได้ยินเสียงเรียกเข้าคนเดียวอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 10:52  

KimMie ผู้เขียน:
คุณ Looker คะ เวลาเสียบหูฟัง แล้วจะตั้งไม่ให้เสียงเรียกเข้ามันดังออกมาข้างนอกได้ยังไงคะ

แบบว่า อยากได้ยินเสียงเรียกเข้าคนเดียวอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เปิด Silent mode สิจ๊ะ
ที่หน้าจอ Standby กดปุ่ม # ค้างไว้เพื่อเปิด Silent mode ทีนี้พอมีสายเรียกเข้ามันจะดังในหูเรา หากต้องการปิด Silent mode ก็กดปุ่ม # ค้างไว้อีกที แค่นี้เอง ง่ายๆ laughing6
KimMie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 10:59  

ขอบคุณค่ะ

ที่หน้าจอ Standby กดปุ่ม # ค้างไว้เพื่อเปิด Silent mode ทีนี้พอมีสายเรียกเข้ามันจะดังในหูเรา หากต้องการปิด Silent mode ก็กดปุ่ม # ค้างไว้อีกที แค่นี้เอง ง่ายๆ laughing6

ขอบคุณมากค่ะ งมซะตั้งนาน ดันไปตั้งใน Profile Handfree แต่เวลาเสียบหูฟัง มันก็ไม่ขึ้น Profile Handfree ก็เลยงงอะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 11:19  

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ งมซะตั้งนาน ดันไปตั้งใน Profile Handfree แต่เวลาเสียบหูฟัง มันก็ไม่ขึ้น Profile Handfree ก็เลยงงอะ

เข้าไปตั้งใน Profiles > Handsfree ก็ได้อีกนั่นแหละ laughing6

ถ้าต่อหูฟังอยู่ให้ถอดออกก่อน แล้วเข้าไปที่เมนู Settings > Profiles > เลื่อนลงมาที่ Handsfree (อย่าเพิ่งกดเลือกนะ) > Options > View and edit > Silent mode > เลือกเป็น On

เลื่อนลงมาที่ Accessories > Select > Add > Portable h-free > Done

ทีนี้ทุกครั้งที่คุณต่อหูฟังฯ เครื่องจะเข้าสู่ Profile Handsfree และเปิด Silent mode ให้อัตโนมัติ พอถอดหูฟังฯ ก็จะกลับมาเป็น Profile Nomal ตามเดิมและปิด Siltent mode ให้อัตโนมัติเลยจ่ะ อุอุ laughing6
KimMie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 15:41  

ขอบคุณค่ะ

เข้าไปตั้งใน Profiles > Handsfree ก็ได้อีกนั่นแหละ laughing6

ถ้าต่อหูฟังอยู่ให้ถอดออกก่อน แล้วเข้าไปที่เมนู Settings > Profiles > เลื่อนลงมาที่ Handsfree (อย่าเพิ่งกดเลือกนะ) > Options > View and edit > Silent mode > เลือกเป็น On

เลื่อนลงมาที่ Accessories > Select > Add > Portable h-free > Done

ทีนี้ทุกครั้งที่คุณต่อหูฟังฯ เครื่องจะเข้าสู่ Profile Handsfree และเปิด Silent mode ให้อัตโนมัติ พอถอดหูฟังฯ ก็จะกลับมาเป็น Profile Nomal ตามเดิมและปิด Siltent mode ให้อัตโนมัติเลยจ่ะ อุอุ laughing6

แบบนี้ละค่ะ ที่ต้องการ ขอบคุณม๊ากมาก คุณ Looker ที่เก่งจริงๆ Laughing
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 14:34  

มือสองสภาพแจ่มๆ 90% ราคามันซักประมาณเท่าไหร่ครับ แถวร้านตู้บ้านผมบอกตั้ง 5,xxx ผมถอยหลังกรูดเลย ไม่ทราบว่าราคาตลาดมือสองมันอยู่ที่เท่าไหร่
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 21:29  

สุขสันต์วันแม่น้าทู๊กโคลลลล.. laughing6

^
^
^

แบบนี้ละค่ะ ที่ต้องการ ขอบคุณม๊ากมาก คุณ Looker ที่เก่งจริงๆ Laughing

laughing6

gettymaru ผู้เขียน:
มือสองสภาพแจ่มๆ 90% ราคามันซักประมาณเท่าไหร่ครับ แถวร้านตู้บ้านผมบอกตั้ง 5,xxx ผมถอยหลังกรูดเลย ไม่ทราบว่าราคาตลาดมือสองมันอยู่ที่เท่าไหร่

ถ้าซื้อกะเจ้าของโดยตรงก็ไม่ถึงหรอกคับ งัยลอง search หาหรือประกาศรับซื้อเครื่องมือสองใน Google ดู ถ้าสภาพดี อุปกรณ์ฯ ครบ ประกันฯ ยังเหลือก็ราวๆ 4,500 บาท laughing6
gettymaru
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:11  

gettymaru ผู้เขียน:

ถ้าซื้อกะเจ้าของโดยตรงก็ไม่ถึงหรอกคับ งัยลอง search หาหรือประกาศรับซื้อเครื่องมือสองใน Google ดู ถ้าสภาพดี อุปกรณ์ฯ ครบ ประกันฯ ยังเหลือก็ราวๆ 4,500 บาท :laughing6

ขอบคุณครับ เห็นว่าจอใหญ่ดีจะซื้อให้แม่ใช้ แถวต่างจังหวัดหายากมากครับ
PomPom +.+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W910i
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:22  

ผมเพิ่งได้เจ้า W910i เป็นของขวัญวันแม่ครับ 555 ล้อเล่น
ผมมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงของเจ้าเครื่องนี้เวลาเล่นเพลงแบบไม่ได้ใส่ Smalltalk
ผมรู้สึกว่าเสียงมันไม่ใส อู้อี้ยังไงก็ไม่รู้ เข้าไปปรับใน EQ ก็แล้วไม่เห็นดีขึ้นเลย
มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ปล.เพลง กับ ริงโทน ของผมส่วนใหญ่จะเป็นเพลงคลาสสิค
เครื่องสายพวกไวโอลินอะไรประมาณนี้อะครับอะครับ

สุดท้ายขอเวปกับโปรแกรมโหลด Theme และ Dict ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
PomPom +.+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: W910i
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:26  

PomPom +.+ ผู้เขียน:
ผมเพิ่งได้เจ้า W910i เป็นของขวัญวันแม่ครับ 555 ล้อเล่น
ผมมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงของเจ้าเครื่องนี้เวลาเล่นเพลงแบบไม่ได้ใส่ Smalltalk
ผมรู้สึกว่าเสียงมันไม่ใส อู้อี้ยังไงก็ไม่รู้ เข้าไปปรับใน EQ ก็แล้วไม่เห็นดีขึ้นเลย
มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ปล.เพลง กับ ริงโทน ของผมส่วนใหญ่จะเป็นเพลงคลาสสิค
เครื่องสายพวกไวโอลินอะไรประมาณนี้อะครับอะครับ

สุดท้ายขอเวปกับโปรแกรมโหลด Theme และ Dict ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ลืม E-mail ครับ suzurin-pom@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: W910i
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 09:16  

ลืม E-mail ครับ suzurin-pom@hotmail.com

เสียงลำโพงรุ่นนี้แหวกแนวกว่าชาวบ้าน คือ เสียงจะวูบๆ ไม่สม่ำเสมอ แล้วก็แหลมบาดหูแต่ดังได้ใจ วิธีแก้คือปรับ EQ แบบ Manual ลดเสียงแหลมลง แล้วปรับ Stereo widening เป็น On แต่ถ้าต่อหูฟังฯ หรือลำโพงที่เป็นอุปกรณ์เสริมก็แจ่มคับ

ผมส่ง Dict กะ Themes สวยๆ ให้แล้ว และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W910i สุดคุ้มคนใหม่ด้วยคับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 11:38  

เกิดเรื่องใหญ่แล้วคัรบ K.Looker
เจ้า W910i ผมเปิดไม่ติดซะแล้ว
**อาการเป็นงี้ครับ คือช่วงเย็นผมก็ชาร์จแบ็ตไว้ปกติ พอตื่นเช้ามาผมก็เอาที่ชาร์จออก
แล้วกดดูประกฏว่าพวกตัวหนังสือมันซ้อนทับกันและก็ขาดๆ หายๆ ผมก็เลยปิดแล้วจะเปิดใหม่
ทันใดนั้นเอง...มันเปิดไม่ติดแล้วครับ ทั้งถอดแบ็ต ทั้งถอดซิม ทั้งถอดการ์ด
มันทำท่าเหมือนจะติดนะ พอมันโชว์ สัญลักษณ์ SE แล้วมันก็ดับไปครับ
แล้วมันจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ถอดแบ็ตออก...ที่สำคัญคือหมดประกันแล้ว Confused
K.Looker พอจะทราบปัญหามั้ยครับ ถ้ายังไงก็ขอวิธิส่งศูนย์ด้วยตนเองด้วยนะครับ
เฮ้อ...ไม่รู้จะโดนซักกี่ตัง ปัญหาที่ว่ามาอยู่ดีๆก็เป็นนะครับ ไม่ได้ทำตกแล้วเป็น
วันก่อนเพิ่งดู TV ผ่าน 3G เองชัดๆมากๆ อิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 12:38  

เกิดเรื่องใหญ่แล้วคัรบ K.Looker
**อาการเป็นงี้ครับ คือช่วงเย็นผมก็ชาร์จแบ็ตไว้ปกติ พอตื่นเช้ามาผมก็เอาที่ชาร์จออก
แล้วกดดูประกฏว่าพวกตัวหนังสือมันซ้อนทับกันและก็ขาดๆ หายๆ ผมก็เลยปิดแล้วจะเปิดใหม่
ทันใดนั้นเอง...มันเปิดไม่ติดแล้วครับ ทั้งถอดแบ็ต ทั้งถอดซิม ทั้งถอดการ์ด
มันทำท่าเหมือนจะติดนะ พอมันโชว์ สัญลักษณ์ SE แล้วมันก็ดับไปครับ
แล้วมันจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ถอดแบ็ตออก...ที่สำคัญคือหมดประกันแล้ว Confused
K.Looker พอจะทราบปัญหามั้ยครับ ถ้ายังไงก็ขอวิธิส่งศูนย์ด้วยตนเองด้วยนะครับ
เฮ้อ...ไม่รู้จะโดนซักกี่ตัง ปัญหาที่ว่ามาอยู่ดีๆก็เป็นนะครับ ไม่ได้ทำตกแล้วเป็น
วันก่อนเพิ่งดู TV ผ่าน 3G เองชัดๆมากๆ อิอิ

คุณไม่ได้บอกว่าชาร์จฯ แล้วไฟเข้าป่าว? เห็นไอคอนแบตฯ ไหมว่าประจุไฟเต็มป่าว?

ลอง flash FW ดูก่อน ถ้าหายก็ไม่ต้องเสียตังค์ แต่ถ้าไม่หายก็เป็นที่ HW ต้องนำส่งศูนย์ฯ ถ้าไปศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย (กรณีไม่ต้องรอดูอาการ/ไม่ต้องรออะไหล่ และไม่ไปเย็นเกินไป) แต่ถ้าไม่สะดวกไปศูนย์บริการใหญ่ฯ จะส่งศูนย์บริการ SE ตามห้างฯ ก็ได้แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Aug 2009 10:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sompochn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 08:11  

คุณไม่ได้บอกว่าชาร์จฯ แล้วไฟเข้าป่าว? เห็นไอคอนแบตฯ ไหมว่าประจุไฟเต็มป่าว?

ลอง flash FW ดูก่อน ถ้าหายก็ไม่ต้องเสียตังค์ แต่ถ้าไม่หายก็เป็นที่ HW ต้องนำส่งศูนย์ฯ ถ้าไปศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย (กรณีไม่ต้องรอดูอาการ/ไม่ต้องรออะไหล่ และไม่ไปเย็นเกินไป) แต่ถ้าไม่สะดวกไปศูนย์บริการใหญ่ฯ จะส่งศูนย์บริการ SE ตามห้างฯ ก็ได้แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้ laughing6

เครื่องมันเปิดไม่ติดแล้วอ่ะครับเลยทำไรไม่ได้เลย ต่อกับคอมก็ไม่มีอะไนเกิดขึ้น
คงต้องส่งศูนย์สถานเดียว Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 10:28  

sompochn ผู้เขียน:
^
^
^

เครื่องมันเปิดไม่ติดแล้วอ่ะครับเลยทำไรไม่ได้เลย ต่อกับคอมก็ไม่มีอะไนเกิดขึ้น
คงต้องส่งศูนย์สถานเดียว Crying or Very sad

upgrade หรือ flash FW ไม่จำเป็นต้องเปิดเครื่องนี่ laughing6 แต่แบตฯ ต้องมีประจุไฟไม่น้อยกว่าครึ่งหนึ่ง และตั้งแต่เริ่มจนเสร็จสิ้นขั้นตอนเครื่องต้องไม่ติดขึ้นมาด้วย หากเครื่องติดขึ้นมาในระหว่างดำเนินการแปลว่าทำไม่ถูก ต้องกลับไปเริ่มใหม่ งัยลองทำดูก่อน ได้เรื่องงัยช่วยเข้ามาบอกด้วย
babyknighty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับกวนด้วยคับพี่ K.Looker
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 22:19  

พี่ K.Looker คับ ผมอยากขอความรุ้หน่อย

คือผมเป็นคนนึงที่ใช้ w910i โดยส่วนตัวชอบคับ ผมอยากทราบเรือ่ง flash menu อะคราฟ

คือผมชอบที่มานสามารถเล่น flash menu ได้แต่เวลาโหลดมามานกลับใช้ไม่ได้ ผมพอที่จะ

ศึกษามาเล็กน้อยเห็นว่าต้องโมโดยใช้โปรแกรมอะไรสักอย่าง แต่ถ้าทำไม่ดีเครื่องอาจจะเสียได้

พี่ช่วยแนะนำหน่อยได้ม่ะคับ ว่าพอมีวิธีไหนบ้างไหม ที่ผมจะสามารถใช้ flash menu หรือหาก

ต้องปรับแต่งต้องทำยังไง แล้วเป็นไปได้ผมขอตัวอยากด้วยนะคับ

ขอขอบคุณพี่อยากสูงคับ nava_power48@hotmail.com

ผมขอพวกเวปที่แจกพวก flash themes กะ flash menu ด้วยนะคับ ขอบคุนคราฟฟ
sompochn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 08:29  

^
^
^

upgrade หรือ flash FW ไม่จำเป็นต้องเปิดเครื่องนี่ laughing6 แต่แบตฯ ต้องมีประจุไฟไม่น้อยกว่าครึ่งหนึ่ง และตั้งแต่เริ่มจนเสร็จสิ้นขั้นตอนเครื่องต้องไม่ติดขึ้นมาด้วย หากเครื่องติดขึ้นมาในระหว่างดำเนินการแปลว่าทำไม่ถูก ต้องกลับไปเริ่มใหม่ งัยลองทำดูก่อน ได้เรื่องงัยช่วยเข้ามาบอกด้วย

ผมลองต่อแล้ว USB ไม่เกิดการเชื่อมต่ออ่ะครับแบบนี้จะอัพได้มั้ยอ่ะ
ปกติก็ปิดเครื่องครับต้องถอดแบ็ตไว้ด้วยไม่งั้นมันจะเปิดขึ้นมาเอง
แล้วมันก็จะ สั่นเหมือนตอนเปิดเครื่องครับ แล้วมันก็จะเป็นเรื่อย
เหมือน Restart ตัวเอง คือว่าง่ายๆ มันพยามๆ จะเปิดเครื่องแต่มันบูชไม่ขึ้นอ่ะครับ
ตอนต่อ USB (ใส่แบ็ตแล้ว) ทีแรกเครื่องก็สั่นขึ้นมาเหมือนตอนเปิดเครื่อง มีการเกิดการเชื่อมต่อได้ประมาณ 30 วินาที จากนั้นเครื่องก็ดับลงไปอีก แล้ว USB ก็หลุดไปครับ จากนั้นก็เครื่องก็เปิดตัวเองและดับลงไปอีก แต่ USB ไม่ตอบสนองแล้วครับ ถ้าไม่ยังไงก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Wink

ปล. ชาร์จแบ็ตก็อาการเดียวกันครับเลยชาร์จไม่ได้เลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: รับกวนด้วยคับพี่ K.Looker
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 13:09  

babyknighty ผู้เขียน:
พี่ K.Looker คับ ผมอยากขอความรุ้หน่อย

คือผมเป็นคนนึงที่ใช้ w910i โดยส่วนตัวชอบคับ ผมอยากทราบเรือ่ง flash menu อะคราฟ

คือผมชอบที่มานสามารถเล่น flash menu ได้แต่เวลาโหลดมามานกลับใช้ไม่ได้ ผมพอที่จะ

ศึกษามาเล็กน้อยเห็นว่าต้องโมโดยใช้โปรแกรมอะไรสักอย่าง แต่ถ้าทำไม่ดีเครื่องอาจจะเสียได้

พี่ช่วยแนะนำหน่อยได้ม่ะคับ ว่าพอมีวิธีไหนบ้างไหม ที่ผมจะสามารถใช้ flash menu หรือหาก

ต้องปรับแต่งต้องทำยังไง แล้วเป็นไปได้ผมขอตัวอยากด้วยนะคับ

ขอขอบคุณพี่อยากสูงคับ nava_power48@hotmail.com

ผมขอพวกเวปที่แจกพวก flash themes กะ flash menu ด้วยนะคับ ขอบคุนคราฟฟ

ปรกติ Flash menu จะมากะ Flash theme ซึ่ง SE จะใส่ Flash themes มาให้ 2-3 อัน (เฉพาะรุ่นที่รองรับ) หากคุณนำ Flash themes รุ่นอื่นที่ความละเอียดจอเท่ากันมาใส่ก็ใช้ได้แต่ Flash menu จะไม่ทำงาน

พี่ต้องขออภัยที่ไม่สามารถแนะนำเรื่องการ Modify เครื่องให้คุณได้ เพราะนอกจากจะเสี่ยงแล้วยังมีผลให้การรับประกันฯ สิ้นสุดลงด้วย
ส่วนเวปโหลด Themes ลองเข้าไปที่นี่คับ http://www.zedge.net/themes/1461/sony-ericsson-w910-themes/ laughing6

^
^
^

ผมลองต่อแล้ว USB ไม่เกิดการเชื่อมต่ออ่ะครับแบบนี้จะอัพได้มั้ยอ่ะ
ปกติก็ปิดเครื่องครับต้องถอดแบ็ตไว้ด้วยไม่งั้นมันจะเปิดขึ้นมาเอง
แล้วมันก็จะ สั่นเหมือนตอนเปิดเครื่องครับ แล้วมันก็จะเป็นเรื่อย
เหมือน Restart ตัวเอง คือว่าง่ายๆ มันพยามๆ จะเปิดเครื่องแต่มันบูชไม่ขึ้นอ่ะครับ
ตอนต่อ USB (ใส่แบ็ตแล้ว) ทีแรกเครื่องก็สั่นขึ้นมาเหมือนตอนเปิดเครื่อง มีการเกิดการเชื่อมต่อได้ประมาณ 30 วินาที จากนั้นเครื่องก็ดับลงไปอีก แล้ว USB ก็หลุดไปครับ จากนั้นก็เครื่องก็เปิดตัวเองและดับลงไปอีก แต่ USB ไม่ตอบสนองแล้วครับ ถ้าไม่ยังไงก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Wink

ปล. ชาร์จแบ็ตก็อาการเดียวกันครับเลยชาร์จไม่ได้เลย

หากคุณอ่านวิธีการ flash FW ที่ผมแนะนำให้ดีจะเห็นว่าตั้งแต่เริ่มจนเสร็จขั้นตอนโทรศัพท์ต้องไม่ติดขึ้นมา หากคุณสามารถทำให้โทรศัพท์ไม่ติดขึ้นมาได้ก็สามารถ flash FW ได้ ถ้าไม่ได้ก็นิมนต์ให้เอาเข้าศูนย์ฯ เลยคับ

เครื่องเพิ่งหมดประกันฯ จะมีค่าบริการ 350 บาท (ไม่รวมค่าอะไหล่) หากนี่เป็นการเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรกลองขออนุโลมยกเว้นค่าบริการหรือขอส่วนลดคิดว่าน่าจะได้คับ laughing6
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 16:20  

ใครมีธีม กะ โปรแกรมดิกชั่นนารี่มั้งครับ
ผมขอหน่อยครับ
ขอบคุนครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 18:13  

dko ผู้เขียน:
ใครมีธีม กะ โปรแกรมดิกชั่นนารี่มั้งครับ
ผมขอหน่อยครับ
ขอบคุนครับ

ส่งไปที่ไหนหรอ? laughing6
sompochn
Year's Star

หัวข้อ : Re: รับกวนด้วยคับพี่ K.Looker
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 09:10  

^
^
^

หากคุณอ่านวิธีการ flash FW ที่ผมแนะนำให้ดีจะเห็นว่าตั้งแต่เริ่มจนเสร็จขั้นตอนโทรศัพท์ต้องไม่ติดขึ้นมา หากคุณสามารถทำให้โทรศัพท์ไม่ติดขึ้นมาได้ก็สามารถ flash FW ได้ ถ้าไม่ได้ก็นิมนต์ให้เอาเข้าศูนย์ฯ เลยคับ

เครื่องเพิ่งหมดประกันฯ จะมีค่าบริการ 350 บาท (ไม่รวมค่าอะไหล่) หากนี่เป็นการเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรกลองขออนุโลมยกเว้นค่าบริการหรือขอส่วนลดคิดว่าน่าจะได้คับ laughing6

สำเร็จแล้วครับ K.Looker หลังจากที่ทำอยู่ 3 ครั้ง 2 ครั้งแรกมัน ขึ้น Error
ส่วนครั้งที่ 3 ก็ทำได้ครั้บ เครื่องติดแล้ว รู้สึกว่าอาการ เครื่อง Restart ก็จะหายไปด้วย
อาการเพลงสะดุดก็ไม่มีแล้วครับ อันนี้ทำที่คอมเพื่อนครับ ส่วนก่อนหน้านั้นที่ว่าไม่ได้
ผมทำที่ ที่ทำงาน เขาบล็อกการลงโปรแกรมครับเลยทำไม่ได้อุอุ เพิ่งรู้ Embarassed
ขอบคุณอีกทีสำหรับคำแนะนำครับ รู้สึกว่า PC Suite Version ใหม่หน้าตาการอัพเดต
จะเปลี่ยนไป...อิอิ
ปล. โชคดีที่ไม่เสียตัง Laughing
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 00:36  

^
^
^

สำเร็จแล้วครับ K.Looker หลังจากที่ทำอยู่ 3 ครั้ง 2 ครั้งแรกมัน ขึ้น Error
ส่วนครั้งที่ 3 ก็ทำได้ครั้บ เครื่องติดแล้ว รู้สึกว่าอาการ เครื่อง Restart ก็จะหายไปด้วย
อาการเพลงสะดุดก็ไม่มีแล้วครับ อันนี้ทำที่คอมเพื่อนครับ ส่วนก่อนหน้านั้นที่ว่าไม่ได้
ผมทำที่ ที่ทำงาน เขาบล็อกการลงโปรแกรมครับเลยทำไม่ได้อุอุ เพิ่งรู้ Embarassed
ขอบคุณอีกทีสำหรับคำแนะนำครับ รู้สึกว่า PC Suite Version ใหม่หน้าตาการอัพเดต
จะเปลี่ยนไป...อิอิ
ปล. โชคดีที่ไม่เสียตัง Laughing

ยินดีด้วยคับ laughing6

โปรแกรมที่คุณใช้ไม่ใช่ PC Suite นะ แต่เป็นโปรแกรม Update Service ซึ่งหากมีเวอร์ชั่นใหม่มันจะ Update ให้อัตโนมัติ เวอร์ชั่นล่าสุดขณะนี้คือ 2.9.7.22 หน้าตาสวยขึ้นแต่วิธีทำก็คล้ายๆ กัน ผมว่าจะ Update วิธี Upgrade/Flash FW ใหม่แต่ยังไม่มีเวลาเลยคับ เหนื่อยด้วย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ LOOKER
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 14:30  

คุณ LOOKER

รบกวนขอ ธีม กับ ดิกชั่นนารี่ มีอย่างอื่นแถมด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
น้องใหม่W910i Laughing

ake_gp@yahoo.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy
babyknighty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากคับ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 21:50  

พี่ locker ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำ

แต่พอมีวิธีไหนรึป่าวคับที่ไม่ต้องโมเครื่องแต่ก้อสามารถทำให้เครื่องเล่น flash menu ได้อะคับ

แล้วก้อ ผมรบกวนอีกนิด ผมอยากได้ โปรแกรม Dictionary English-Thai ที่ไช้ได้กะ W910i อะ

คับ ถ้าไงผมรบกวนพี่อีกทีนะคับ

nava_power48@hotmail.com นิ mail ผมคับ รบกวนดีคับพี่
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณมากคับ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 22:02  

คุณ LOOKER

รบกวนขอ ธีม กับ ดิกชั่นนารี่ มีอย่างอื่นแถมด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

รบกวนตรวจสอบอีเมล์ของคุณด้วย ผมส่งไปมันตีกลับคืนมา..

babyknighty ผู้เขียน:
พี่ locker ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำ

แต่พอมีวิธีไหนรึป่าวคับที่ไม่ต้องโมเครื่องแต่ก้อสามารถทำให้เครื่องเล่น flash menu ได้อะคับ

แล้วก้อ ผมรบกวนอีกนิด ผมอยากได้ โปรแกรม Dictionary English-Thai ที่ไช้ได้กะ W910i อะ

คับ ถ้าไงผมรบกวนพี่อีกทีนะคับ

nava_power48@hotmail.com นิ mail ผมคับ รบกวนดีคับพี่

พี่ต้องขออภัยอีกครั้งที่ไม่มีวิธีทำให้เครื่องเป็นอย่างที่คุณต้องการ..

Dict ที่พี่ส่งให้ไม่ธรรมดานะ เพราะนอกจากแปล E เป็น T แล้วยังแปล T เป็น E ได้ด้วย เป็นเวอร์ชั่นที่ดีที่สุดคือเน้นคำศัพท์เยอะ คำแปลไม่ต้องละเอียดนัก นอกจากนี้ยังใช้ได้กะ SE ทุกรุ่นที่รองรับ Java Apps.

นี่คือสิ่งที่พี่คัดสรรมาเป็นพิเศษเพื่อพวกเราชาว Sony Ericsson โดยเฉพาะ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุณ LOOKER
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 11:13  

คุณ LOOKER

ake_gp@yahoo.com (ake(ขีดล่าง)gp) หรือ @hotmail.com ก็ได้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
yeastBM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 12:57  

ขอถามหน่อยครับ
พอดีนำโทรศัพท์ไปฃ่อมเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้ว
ด้วยอาการหน้าจอมือ
ที่ศูนย์ SE ทางศูนย์ทำการเปลี่ยนจอให้
แล้วตอนนี้มันมีอาการหน้าจอมืดอีกแล้ว
มีใครพอรู้สาเหตุบ่างครับ
แล้วถ้าผมเอาไปเคลมจะได้มั้ยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 23:37  

yeastBM ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ
พอดีนำโทรศัพท์ไปฃ่อมเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้ว
ด้วยอาการหน้าจอมือ
ที่ศูนย์ SE ทางศูนย์ทำการเปลี่ยนจอให้
แล้วตอนนี้มันมีอาการหน้าจอมืดอีกแล้ว
มีใครพอรู้สาเหตุบ่างครับ
แล้วถ้าผมเอาไปเคลมจะได้มั้ยครับ

เคลมได้ตลอดภายในประกันฯ หากอาการเสียเกิดจากการใช้งานตามปรกติบาทนึงก็ไม่ต้องควักคับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 11:03  

คุณ Looker
ไม่ใช้ w595 บ้างหรือครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 14:04  

พี่เก้อคับ คือว่ารุ่นนี้มันพอจะมรกรอบกันรอยไมคับ

เเละอยากรู้ว่าสาเหตุมี่ทำให้ลำโพงเเตกมีอะไรบ้างอะคับ

เเละอีกอย่างถ้าใช้ไปเรื่อยๆเเล้วสไลมันฟืดๆจะทำไงอะพี่พอดีเหง สไลNOKIAของเพื่อนมันฟืดๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 17:27  

คุณ Looker
ไม่ใช้ w595 บ้างหรือครับ

ระหว่าง W910i กะ W595 ผมเลือก W910i ด้วยเหตุผลที่ว่ารูปลักษณ์สวยกว่า หรูกว่า จอใหญ่กว่า แถม USB Card reader CCR-60 และราคาถูกกว่า

... ผู้เขียน:
พี่เก้อคับ คือว่ารุ่นนี้มันพอจะมรกรอบกันรอยไมคับ

เเละอยากรู้ว่าสาเหตุมี่ทำให้ลำโพงเเตกมีอะไรบ้างอะคับ

เเละอีกอย่างถ้าใช้ไปเรื่อยๆเเล้วสไลมันฟืดๆจะทำไงอะพี่พอดีเหง สไลNOKIAของเพื่อนมันฟืดๆ

รุ่นนี้รูปลักษณ์สวยงามไม่ต้องไปใส่'ไรหรอก โทรเสร็จเอาใส่กระเป่ากางเกงให้ติดเป็นนิสัย นอกจากป้องกันเครื่องเป็นรอยแล้วยังป้องกันเครื่องหายด้วย

เพลงที่พี่ฟังอยู่ส่วนใหญ่ convert จากแผ่น Audio CD ที่เป็นแผ่นลิขสิทธิ์แท้เป็น .mp3 ตั้ง bit rate ไว้ที่ 128 kbps บางเพลงก็ 192 kbps โหลดลงโทรศัพท์กี่รุ่นๆ ใส่ Mega Bass เปิดเสียงดังสุดก็ไม่เห็นแตกเลย ส่วนใหญ่ที่แจ้งเข้ามาว่าเสียงแตกนั่นไปโหลดต่อๆ กันมา บางเพลงผ่านการปรับแต่งเสียงมา พอเร่งเสียงมันก็แตก

ส่วนเรื่องใช้ๆ ไปแล้วสไลด์ฝืดหรือหลวมสามารถนำไปให้ช่างที่ศูนย์ฯ ปรับตั้งฟรีภายในประกันฯ คับ laughing6
dekdoyhumyai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 14:43  

ชื่อเพลงมันเปนภาษาต่างดาวอ่ะครับ มีวิธีทำยังไงให้มันเป็นภาษาคนบ้างอ่ะครับ รบกวนท่าน Looker ช่วยกรุณาบอกหน่อยครับ แล้วรบกวนขอธีมสวยๆกะ โปรแกรม dict ด้วยนะครับ

pungpon_g@hotmail.com

ขอบคุณมากๆๆๆจริงๆครับ Laughing
Zerie
Year's Star

หัวข้อ : ขาย W910 สีขาวทอง ด่วน
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 15:08  

ขาย Sony W910 สีขาว-ทอง ด่วน
เพราะเจ้าของหมุนเงินไม่ทันค่ะ
สภาพเครื่อง 95% เป็นเครื่องบ้าน เจ้าของเอามาขายเอง
ไม่เคยทำตกเลยสักครั้ง ถนอมมากกกกกกกก ผู้หญิงใช้เอง
ขายยกกล่อง
- Small talk sony ของแท้
- Mem 1 G
- สาย Usb
- ที่เสียบ Mem card
- Sony Pc suite
- คู่มือการใช้งาน
- ประกันศูนย์ อีก 6 เดือน
- ติดกันรอยแล้ว
สงนราคา 4500 บาท ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่อยากเอาไปขายร้าน มันกดมาก
ติดต่อมาที่ zea_zaw_zeen@hotmail.com
หรือโทรมานิดดูของได้ แถวคลองสาน
ฟิวเจอร์บางแค เดอะมอลล์บางแค เซ็นทรัลพระราม2
โทร 0847716099 (ยิงมาก็ได้นะค่ะ) ซีจ้า
(ต่อรองได้นิดหน่อยนะ)
[/b]
Unny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ,,,
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 20:01  

พี่Lookerคะ

รบกวนขอธีม นาฬิกาละก็Dictionary

หน่อยค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุนมากๆๆๆเลยนะคะ

moonoiziie@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 10:14  

dekdoyhumyai ผู้เขียน:
ชื่อเพลงมันเปนภาษาต่างดาวอ่ะครับ มีวิธีทำยังไงให้มันเป็นภาษาคนบ้างอ่ะครับ รบกวนท่าน Looker ช่วยกรุณาบอกหน่อยครับ แล้วรบกวนขอธีมสวยๆกะ โปรแกรม dict ด้วยนะครับ

pungpon_g@hotmail.com

ขอบคุณมากๆๆๆจริงๆครับ Laughing

วิธีแก้เครื่องแสดงข้อมูลเพลงไทยเป็นภาษาจีนหรือภาษาต่างดาว คลิ๊กที่นี่
วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

ปล. สำหรับผู้ที่ขอ Dict กะ Themes มา ผมส่งให้แล้วคับ laughing6
tuku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอdict
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 11:00  

คุณLookerค่ะ ได้โหลดdictมาค่ะ พอแตกzipแล้วมันไม่มีjar มีแต่jad มันลงมือถือไม่ได้ค่ะ (leklekdict0.3.4) ทุกทีไม่เคยมีปัญหาเวลาโหลดเกม หรือโปรแกรมอื่น ขอรบกวนคุณช่วยส่งdictให้ด้วยแบบพร้อมใช้เลยได้มั้ยค่ะ tuksetthee@yahoo.com ช่วยอธิบายด้วยทำไมแตกแล้วไม่เจอjava ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ expert looker
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอdict
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 12:14  

tuku ผู้เขียน:
คุณLookerค่ะ ได้โหลดdictมาค่ะ พอแตกzipแล้วมันไม่มีjar มีแต่jad มันลงมือถือไม่ได้ค่ะ (leklekdict0.3.4) ทุกทีไม่เคยมีปัญหาเวลาโหลดเกม หรือโปรแกรมอื่น ขอรบกวนคุณช่วยส่งdictให้ด้วยแบบพร้อมใช้เลยได้มั้ยค่ะ tuksetthee@yahoo.com ช่วยอธิบายด้วยทำไมแตกแล้วไม่เจอjava ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ expert looker

ผมส่ง Dict ตัวที่ดีที่สุด เน้นคำศัพท์เยอะ คำแปลไม่ต้องละเอียดนัก สามารถแปล E > T และ T > E ได้พร้อมวิธีลงให้แล้วคับ laughing6
tuku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 15:13  

รวดเร็วทันใจ ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 00:31  

ตอนนี้ยังพอหามือถือรุ่นนี้สีดำแบบมือหนึ่งได้เปล่าครับ
แล้วราคาเท่าไหร่ ที่ไหน
รบกวนด้วยครับ Question
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: