Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนพี่ๆที่ใช้ Xda ll แนะนำหน่อยผมใช้ไม่เป็นครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3354
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนพี่ๆที่ใช้ Xda ll แนะนำหน่อยผมใช้ไม่เป็นครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 02:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมได้เครื่องกะแท่นต่อเขาคอมมา
แต่ไม่มีโปรแกรม ไม่ทราบผมจะไปหาได้ที่ไหน
แล้วที่เค้าว่า ทำ ROm นี้ทำอะไรหรอครับราคาเท่าไร
ทำแล้วได้อะไรครับ แล้วตัว windo ผมเป็นตัวเวอร์ชัน 3
จะ UP เป็นเวอร์ชัน 5 ได้ไหมครับ แล้วตัวเวอร์ชัน 5เนีย
สามารถ แบกUp ข้อมุลกับโปรแกรมได้หรือปล่าวครับ
อีกอย่างเวลาเครื่องแฮงเนีย โปรแกรมหายหมดเลย เบอร์ก็หาย
จะแก้ไขยังไงดี ใจจริงๆ อยากชื่อแผ่นมาทำเองไม่ทราบหาได้ทีไหนครับ
ทั้ง Diver ตัวเครื่องแล้วก็โปรแกรมทั้วไป เพราะไปให้เค้าทำ
เดียวมันแฮงก็ต้องเอาไปทำอีก ขอบคุนครับ

ของผมรุ่น Xda ll ตัวเก่าๆไม่ใช้ mini นะครับ
ไม่ทราบพี่ๆจะให้ผมเริ่มตรงไหนก็ได้ ทำ rom ก่อน หรือว่ายังไงดีคับ

หรือพี่คนไหนเป็นช่างทำก็ post เบอร์ไว้หรือติดต่อกลับหาผมได้ ที่. . . . .
msn akarin244@hotmail.com เบอร์ 089-1067670 : kin
Ragemuii
Year's Star

จังหวัด: HKT
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนพี่ๆที่ใช้ Xda ll แนะนำหน่อยผมใช้ไม่เป็นครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 13:38  

อ่านจากกระทู้นี้ได้เลยนะครับ
http://www.pdamobiz.com/show_news.asp?NewsID=21505&PN=1

chinkaz ผู้เขียน:
คือผมได้เครื่องกะแท่นต่อเขาคอมมา
แต่ไม่มีโปรแกรม ไม่ทราบผมจะไปหาได้ที่ไหน
แล้วที่เค้าว่า ทำ ROm นี้ทำอะไรหรอครับราคาเท่าไร
ทำแล้วได้อะไรครับ แล้วตัว windo ผมเป็นตัวเวอร์ชัน 3
จะ UP เป็นเวอร์ชัน 5 ได้ไหมครับ แล้วตัวเวอร์ชัน 5เนีย
สามารถ แบกUp ข้อมุลกับโปรแกรมได้หรือปล่าวครับ
อีกอย่างเวลาเครื่องแฮงเนีย โปรแกรมหายหมดเลย เบอร์ก็หาย
จะแก้ไขยังไงดี ใจจริงๆ อยากชื่อแผ่นมาทำเองไม่ทราบหาได้ทีไหนครับ
ทั้ง Diver ตัวเครื่องแล้วก็โปรแกรมทั้วไป เพราะไปให้เค้าทำ
เดียวมันแฮงก็ต้องเอาไปทำอีก ขอบคุนครับ

ของผมรุ่น Xda ll ตัวเก่าๆไม่ใช้ mini นะครับ
ไม่ทราบพี่ๆจะให้ผมเริ่มตรงไหนก็ได้ ทำ rom ก่อน หรือว่ายังไงดีคับ

หรือพี่คนไหนเป็นช่างทำก็ post เบอร์ไว้หรือติดต่อกลับหาผมได้ ที่. . . . .
msn akarin244@hotmail.com เบอร์ 089-1067670 : kin
chinkaz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 17:18  

พี่ครับแล้วผมจะหา Diver ของรุ่นผมได้ที่ไหนครับ
คือต่อเข้าคอมแล้วมัน ขึ้นว่า file not ฟาว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 16:54  

chinkaz ผู้เขียน:
พี่ครับแล้วผมจะหา Diver ของรุ่นผมได้ที่ไหนครับ
คือต่อเข้าคอมแล้วมัน ขึ้นว่า file not ฟาว

วิธีเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ ให้ดาวน์โหลดโปรแกรม activesync
ลงคอมพิวเตอร์ เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว ค่อยเชื่อมต่อ Xda II จากนั้นทำตามขั้นตอน แล้วคอมพิวเตอร์จะพบมือถือเองครับ

ปล. ผมใช้ ActiveSync เวอร์ชั่น 4.2
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: