Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนผู้รู้ เรื่อง การถ่ายโอนข้อมูล ของ O2 หน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3273
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนผู้รู้ เรื่อง การถ่ายโอนข้อมูล ของ O2 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 00:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ตอนนี้เพิ่งซื้อ O2 Exec มาได้ 2 วันอ่ะค่ะ กำลังหัดลองเล่นอยู่

แล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่า ถ่ายโอนข้อมูลจากเครื่องไปคอมอ่ะค่ะ มันทำได้

แต่คือมันมีพวกรูป พวกเพลงที่มันอยู่ในคอมอ่ะค่ะ แล้วอยากจะโอนไปที่มือถือค่ะ

มันทำไม่ได้อ่ะ -*- (รวมถึงธีม รูป เพลง)

คือแบบว่าเพิ่งหัดเล่นเองอ่ะค่ะ วอนผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้วยค่ะ
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 08:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุณต้องลง active sync ก่อนครับ แล้ว restart คอมสักรอบ ก็เรียบร้อยครับ

แต่ใช้วิธีที่คุณว่าในการถ่ายโอนเพลงมันจะช้า ผมว่าวิธีนี้เหมาะสำหรับ คุณเก็บ contacts notes ไว้ใน outlook น่ะครับ

ถ้าคุณต้องการส่ง file ต่างๆ คุณใช้ cardreader เอาจะสะดวกกว่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: