Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เรื่องเกี่ยวกับการ Sync ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3161
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรื่องเกี่ยวกับการ Sync ครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 22:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีว่าเครื่องคอมเคย Sync กับ O2 Mini ไว้
พอเปลี่ยนเครื่องเป็น Dopod 838 เอามา Sync
เลยถูกมองเป็น Guest อ่ะครับ
จะทำยังให้ให้เครื่องคอมไม่มองเครื่องนี้เป็น Guest อ่ะ
ช่วยบอกหน่อยดิ เพราะถ้าเครื่องคอมเปิดเนตไว้แล้ว
จะไม่สามารถ Sync กะตัว Dopod ได้เลย
ต้องปิดเนตก่อน ถึงจะ Sync ได้อ่ะ
ไงช่วยสอนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad
tatao2499
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: trang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 13:09  

ลองเปลี่ยนชื่อตอนที่ใช้ในการเชื่อมต่อครับ อาจเป็นไปได้ว่ามันยังจำชื่อเก่าอยู่
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 00:09  

อืม..คุณลองลบชื่อใน active sync ดูสิครับ (ตรง mobile device ครับ) รับรองว่าได้แน่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: