Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 :: O2 Atom ของผมมันส่ง message ไม่ได้อะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3376
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: SuperEarth OvO"
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : :: O2 Atom ของผมมันส่ง message ไม่ได้อะครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 21:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอกด send แล้วมันก็ขึ้นว่า message cannot be sent อา ทำยังไงดีครับ
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 23:59  

messages ปกติหรือ mms ครับ

ถ้าเป็น mms คุณต้องตรวจดูว่า ตั้งค่า gprsถูกหรือเปล่าน่ะครับ หรือถ้าถูกแล้วยังส่งไม่ได้ ก็ให้ลองกดปุ๋ม flight mode ดู แล้วค่อยกดเปิดระบบอีกทีครับ
ichiteru
Year's Star

จังหวัด: SuperEarth OvO"
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 00:21  

พอกด send แล้ว message ที่ผมพิมพ์มันก็เด้งไปอยู่ที่ outbox อะครับ แล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นเลย พอประมาณซัก 2 นาทีแล้วมันก็ขึ้นว่า Your message cannot be sent อะครับ

:: ลอง rest & ทำ flight mode แล้วก็เปิดอีกรอบแล้วอะครับ ก็ยังส่งไม่ไ้เหมือนเดิม

T_T
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 10:10  

อย่างกับการตั้งค่าของการส่ง messages ไม่ถูกต้องเลย แล้วก่อนหน้านี้คุรส่งได้ไหมละครับ หรือว่าส่งไม่ได้มาตลอดครับ
beauti_ry
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 23:57  

อาจเป็นเพราะลงโปรแกรมบางอย่าง ทำให้ไม่สามารถส่งmessageได้ค่ะ เมื่อก่อนเคยเป็นค่ะ แต่พอลองresetเครื่องใหม่ทั้งหมด ก็ส่งได้เหมือนเดิมค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: