Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอคำแนะนำ dopod c720w

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3251
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอคำแนะนำ dopod c720w
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 18:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งจะใช้ ppc เป็นครั้งแรกคับ ก็พอจะใช้ได้คับ แต่มีเรื่องนึงอยากรบกวนคับ ตอนนี้ใช้ dopod c720w คับ อยากได้ program anti virus พร้อมกับวิธีลงโปรแกรมด้วยคับ อีกอย่างนะคับ ผมเปิดบลูธูท แล้วปรากฎว่า รับส่งfile ไม่เป็นคับ เพราะเครื่องอื่นมองไม่เห็นเครื่องผม ผมจะส่งให้เครื่องอื่นก็ไม่ได้คับ ไม่ทราบว่าต้องทำไง ยังไงรบกวนหน่อยนะคับ มือใหม่จริงๆ คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
stbc2003
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 21:29  

start\setting\connections\bluetooth\ ติ๊ก TURN ON BLUETOOTH + Make this device discoverable to other device

ถ้าเปิด Turn on Bluetooth อย่างเดียวใช้กับหูฟัง Bluetooth

ลองดูนะค่ะ
kunjanlex
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 10:27  

เรื่อง Bluetooth
เข้าไป setting Bluetooth ให้คนอื่นมองเห้นก่อนอย่างทีคุณ stbc2003 ตอบ

ถ้ายังส่งไฟล์ไม่ได้ เข้าไป set ที่ service File transfer เอา Authorization required ออกไปก่อน จะส่งไฟล์ได้

แต่ไม่แนะนำให้เอาออกตลอด
chaithong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 00:20  

ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: