Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มือถือ FOMO รุ่น D901iS ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 13545
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ FOMO รุ่น D901iS ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 18:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเพิ่งได้มือถือของ FOMO รุ่น D901iS มาค่ะ จากญี่ปุ่น ไม่แน่ใจว่าสามารถมาแก้อีมี่ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ คือเห็นมี ซิมการ์ด ด้วยค่ะ ดูจากในเว็บเห็นเรียกรุ่นนี้ว่า
Mitsubishi D901iS ไม่รู้ว่าพอจะทำให้ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
ถ้าใช้ได้ต้องใช้ซิมการ์ดของระบบไหนคะ
V800i
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : FOMO รุ่น D901iS ไม่แน่ใจว่าใช้ได้รึเปล่านะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 00:43  

เพราะเท่าที่ตรวจดูเคลือค่ายที่รองรับกับรุ่นนี้ ไม่แสดงว่า รองรับ GSM แต่ขอมูลนี้ผมก็ไม่ร้อยเปอร์เซนนะครับ แต่ถ้าตัวนี้ FOMA™ M1000 รองรับและใช้ในไทยได้แล้วครับ ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมยังไงแล้วจะมาโพส์ลงให้ครับ
รูปข้างบนเป็น FOMA™ M1000 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: FOMO รุ่น D901iS ไม่แน่ใจว่าใช้ได้รึเปล่านะครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 12:37  

ขอถามหนอ่ยค่ะ
แล้วตอนนี้รุ่น FOMA D901i ใช้ที่ไทได้ไหมค่ะ ?
ช่วยตอบหน่อยค่ะ
thank you.
sinister
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มือถือ FOMO รุ่น D901iS ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 16:27  

ใช้ในไทยไม่ได้ค่ะ

เพราะ ก็มี FOMA F902iS เหมือนกันค่ะ

ใช้ไม่ได้เหมือนกัน

แต่ตอนนี้หาวิธีอยู่อ่ะค่ะเผื่อจะใช้ได้

แต่ 99 เปอเซนต์คือ คาดว่าจะใช้ไม่ได้

เพราะความถี่ไม่เหมือนกันค่ะ

ไม่น่าจะมีรองรับ GSM ถ้ามีก็คงดีค่ะ

ถ้าใช้ได้แล้วบอกกันมั่งนะคะ

Email : zozineties_emo@hotmail.com
สาวลาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือถือ FOMO รุ่น D901iS ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 13:52  

ขอบคุณนะค่ะ ที่ช่วยตอบ
เสยดายจัง ที่ใช้ไม่ได้
bikinibibi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 16:26  

9,990 บาท ค่ะ สีชมพู ใครสนใจ ติดต่อไ้ด้ค่ะ
0841476880

ดูรายละเอียดได้ค่า

http://nanalady.com/newView.php?qID=33783
สาวลาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ FOMA รุ่น P901i ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 21:09  

แล้ว FOMA รุ่น P901i ใช้ในเมืองไทยได้ไหมคะ
ช่วยตอบให้หน่อยค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: