Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามเกี่ยวกับ O2 Xda II Mini ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 6118
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากถามเกี่ยวกับ O2 Xda II Mini ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 15:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ผมพึ่งจะเริ่มเล่น Pocket PC น่ะครับ แล้วเพิ่งจะได้มรดกเป็น O2 Xda II Mini มาน่ะครับเลยอยากจะทราบว่า

1. ผมต้องการต่อ O2 Xda II Mini เข้ากับ PC โดยใช้สาย USB ต้องลง Driver มั้ยครับ ถ้าต้องใช้ผมจะไปหาโหลดได้ที่ไหนครับ (คือผมไม่มีแผ่นอ่ะครับ)

2. O2 Xda II Mini ลองรับระบบ EDGE มั้ยครับ แล้วเป็น GPRS V.10 หรือป่าวครับถ้า ไม่ลองรับระบบ EDGE หรือไม่ใช่ GPRS V.10 ควรไปใช้ Pocket PC หรือ โทรศัพท์มือถือร่นไหนดีครับ ที่ราคาไม่แพงน่ะครับ

3. เว็บที่ Test ความเร็วเน็ตของ Pocket PC มีเว็บอะไรบ้างครับ คือผมลองเว็บ speedtest.adslthailand.com แล้วมันไม่ได้น่ะครับ

4. O2 Xda II Mini สามารถเล่นไฟล์ .MP4 ได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ[/b]
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 21:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. ใช่ครับ นี้ lnik active sync ครับ

http://mrpalm.ibizcyber.com/ppc_download/activesync42final.zip

2. ไม่มี EDGE ครับ ความเร็วในการเล่น ของ gprs ไม่เกิน 40k ครับ

3. เช็คได้ครับ โดยคุณต้องเช็คผ่าน browse ของเครื่อง แล้วไปตามเวบที่เค้ามีให้เช็คน่ะครับ

4. ได้ครับ แต่อยากให้ชัวร์ ควรลง tcpmp ครับ..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: