Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เวลาเสียบสายUSBแล้วขึ้นว่าแอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำอยู่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 7830
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : เวลาเสียบสายUSBแล้วขึ้นว่าแอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำอยู่
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 19:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

เวลาเสียบสาย USB แล้วอะคับ

แล้วกดเลือก "แหล่งเก็บข้อมูล"

มันขึ้นว่า "แอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำอยู่"

แล้วก็เปิดไม่ได้เลยอะคับ

ถอดสายเสียบใหม่แล้วก็เหมือนเดิม ปิด-เปิดเครื่องใหม่ ลองเสียบดูก็เหมือนเดิม

ดูแล้วก็ไม่มีอะไรที่กำลังใช้การ์ดอยู่เลย

อยากรู้ว่ามันเกี่ยวกับอะไรแล้วจะต้องทำยังไงครับ..?

ขอบคุณครับ

Question
- Loogzo -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เวลาเสียบสายUSBแล้วขึ้นว่าแอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 16:28  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วกดเลือก "แหล่งเก็บข้อมูล" มันขึ้นว่า"แอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำอยู่" แล้วก็เปิดไม่ได้เลยอะคับ

เข้าไปที่ control panel ของวินโดวส์
ไปที่หัวข้อ Nokia Connection Manager แล้วเลือกยกเลิกการเชื่อมต่อชนิดอื่น ๆ ทั้งหมดดูครับ

มันเป็นผลจากการเชื่อมต่อ ใช้งาน*แอปพลิเคชั่น อย่างใดอย่างหนึ่ง (เรียกง่าย ๆ ก็โปรแกรมน่ะแหละ) ของ pc suite ในคอมพ์เราครับ
โดยเฉพาะเมื่อปิดค้างไปดื้อ ๆ ขณะที่ข้อมูลระบบยังคิดว่ามีการใช้งานเชื่อมต่อกันอยู่

เมื่อเกิดอาการแบบนี้ขึ้น
ก็ต้องไปยกเลิก เคลียร์การใช้งานทิ้งให้หมดก่อน ถึงจะทำอย่างอื่นต่อได้ตามปกติครับ

---------------------------------------------------------------------------------
ปล. ที่จริงเรา ไม่จำเป็นต้องใช้คุณสมบัติของ Nokia PCSuite ก็ได้นะครับ
ในกรณีที่ต้องการเข้าถึงหน่วยความจำ ไม่ว่าจะภายในเครื่อง หรือการ์ด
คลิกเข้าไปเปิดหาข้อมูลตรง ๆ ในตัวไดร์ฟจากในหมวด my computer เลยก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เวลาเสียบสายUSBแล้วขึ้นว่าแอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 22:34  

- Loogzo - ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
แล้วกดเลือก "แหล่งเก็บข้อมูล" มันขึ้นว่า"แอปพลิเคชั่นอื่นใช้การ์ดหน่วยความจำอยู่" แล้วก็เปิดไม่ได้เลยอะคับ

เข้าไปที่ control panel ของวินโดวส์
ไปที่หัวข้อ Nokia Connection Manager แล้วเลือกยกเลิกการเชื่อมต่อชนิดอื่น ๆ ทั้งหมดดูครับ

มันเป็นผลจากการเชื่อมต่อ ใช้งาน*แอปพลิเคชั่น อย่างใดอย่างหนึ่ง (เรียกง่าย ๆ ก็โปรแกรมน่ะแหละ) ของ pc suite ในคอมพ์เราครับ
โดยเฉพาะเมื่อปิดค้างไปดื้อ ๆ ขณะที่ข้อมูลระบบยังคิดว่ามีการใช้งานเชื่อมต่อกันอยู่

เมื่อเกิดอาการแบบนี้ขึ้น
ก็ต้องไปยกเลิก เคลียร์การใช้งานทิ้งให้หมดก่อน ถึงจะทำอย่างอื่นต่อได้ตามปกติครับ

---------------------------------------------------------------------------------
ปล. ที่จริงเรา ไม่จำเป็นต้องใช้คุณสมบัติของ Nokia PCSuite ก็ได้นะครับ
ในกรณีที่ต้องการเข้าถึงหน่วยความจำ ไม่ว่าจะภายในเครื่อง หรือการ์ด
คลิกเข้าไปเปิดหาข้อมูลตรง ๆ ในตัวไดร์ฟจากในหมวด my computer เลยก็ได้

ขอบคุณมาก ๆ ครับ จะลองดู

Very Happy
Anyneiada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 23:02  

ขออนุญาตขุดหน่อยนะครับ

คือว่า ผมหาไฟล์ Nokia Connection Manager ไรเนี่ย ไม่เจออะครับ

ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันอยู่ตรงไหนนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 17:13  

Anyneiada ผู้เขียน:
ขออนุญาตขุดหน่อยนะครับ

คือว่า ผมหาไฟล์ Nokia Connection Manager ไรเนี่ย ไม่เจออะครับ

ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันอยู่ตรงไหนนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับ^^

เป็นเหมือนกันเลยคะ
คือวิธีที่คุณLoogzoบอก
คือ ที่ตัวเครื่องไม่ได้ลงโปรแกรม pc suite อ่ะคะ
จำเป็นต้องลงใช่มั้ยคะ
แจ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vbvb
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 16:13  

คุณใช้ theme อยุ่คับ ผมแก้ได้ละ คือ ถ้าคุณ เอา ธีม ที่คุณใช้อยุ่ในเมม มันนะขึ้นแบบนั้น

วิธีแก้ ก็ ย้าย ธีมที่คุณใช้ไปลงในเครื่องก่อน หรือ เปลี่ยนไปใช้ ธีมที่มากับเครื่อง ก็ใช้ได้ละ
Me1'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: vbvb
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 14:27  

แจ้ ผู้เขียน:
คุณใช้ theme อยุ่คับ ผมแก้ได้ละ คือ ถ้าคุณ เอา ธีม ที่คุณใช้อยุ่ในเมม มันนะขึ้นแบบนั้น

วิธีแก้ ก็ ย้าย ธีมที่คุณใช้ไปลงในเครื่องก่อน หรือ เปลี่ยนไปใช้ ธีมที่มากับเครื่อง ก็ใช้ได้ละ

Laughing สุดยอดค่ะ ! หาวิธีแก้ตั้งนาน เทพจริงอะไรจริงน่ะเนี่ย !
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: