Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 200- ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 272 / เข้าชม: 768483
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 08:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้อ่ะคับ ว่า

ถ้าจะซื้อเม็ม 1 GB ซื้อจากไอโมบายเลยจะดีหรือป่าวคับ

เพราะเพิ่มแค่ 500.- เอง ราคาก็พอๆกะซื้อเองข้างนอก

เห็นมันมีแถมเพลงแถมไรมาให้ด้วยอ่ะ

อยากรู้ว่าซื้อพร้อมมือถือเลยจะดีไหม หรือว่าซื้อแยกเองดี
Bomberman75
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 13:19  

boyonline ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะคับ ว่า

ถ้าจะซื้อเม็ม 1 GB ซื้อจากไอโมบายเลยจะดีหรือป่าวคับ

เพราะเพิ่มแค่ 500.- เอง ราคาก็พอๆกะซื้อเองข้างนอก

เห็นมันมีแถมเพลงแถมไรมาให้ด้วยอ่ะ

อยากรู้ว่าซื้อพร้อมมือถือเลยจะดีไหม หรือว่าซื้อแยกเองดี

-------------------------------------------

ผมว่าราคาไม่ค่อยต่างกันมากนะครับ Micro 1 GB ของ Kingston ราคา 480 บาท บวกราคาเพิ่มอีกนิดก็ได้แถมเพลงด้วยนะครับ

แต่มันก็ขึ้นอยู่คุณจะคิดว่า men ที่ไอโมบายเค้าแถมให้นึ้นเป็นของยี่ห้ออะไรเทียบกับ Kingston ได้รึเปล่า และถ้าคุณคิดว่าเพลงที่เค้าแถมไม่ค่อยน่าสนใจหรือเราลงเพลงเองได้ ผมว่าไปซื้อเองก็น่าจะดีกว่านะครับ แต่สำหรับผมนะผมซื้อเองดีกว่าไม่ค่อยสนเพลงอ่ะ

ปล. ตอนนี้ผมค้นพบปัญหาใหม่สำหรับเครื่องของผม ใครเป็นบ้างรึเปล่าเวลาวางทิ้งไว้เฉยๆ แล้วไปหยิบเครื่องมาใช้แล้วเครื่องมันดับไปเอง ต้องเปิดเครื่องใหม่ ผมเป็นแบบนี้มาแล้ว 2 ครั้ง ใครเป็นบ้างช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำน่าเกลียดมากเลย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 15:46  

ราคาตั้งไว้ 1990 บาท แต่ในความเป็นจริง เห็นตั้งขายกัน 3300 บาท โดยอ้างว่า ทางไอโมบายขายส่งให้แพงมาก ต้องขายเกินราคา ขูดกันซิบๆเลยนะคนเรา น่าเกลียดจริงๆ
เซ็งโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 22:27  

เราไปที่ศูนย์มาอ่ะ เค้าบอกว่าของเพิ่งเข้าตอนเย็น แต่หมดแล้ว....
คงโดนเหมาไปขายแน่เลย เซ็งมากมาย
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 22:44  

ถ่ายวีดีโอได้ด้วยเหรอคับ

เห็นบางคนบอกไม่ได้

ตะกี้อ่านรีวิวแล้วบอกถ่ายได้
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 23:35  

----------------------------------

ถ่ายวีดีโอ ไม่ได้นะครับ ที่เค้าบอกว่าถ่ายภาพต่อเนื่องนั้นหมายถึงการถ่ายภาพนิ่งแบบหลายๆช๊อตในการกดถ่ายปุ่มชัตเตอร์เพียงครั้งเดียวนะครับ Confirm ครับถ่ายวีดีโอไม่ได้แน่นอนครับ...
น่าใช้แต่ยังไม่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเป็นการตลาดของบริษัท เขาครับรออีกสัก 2 เดือน
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 11:48  

ตอนนี้ไปหาดูมันจะเป็นราคาอย่างที่หลายคนเจอละครับ มันเป็นเทคนิคทางการตลาด เพื่อสร้างกระแสความต้องการสินค้า ให้มันวางขายไปอีกสัก 2 เดือน ใก้ล ๆ สิ้นสิ้นปีคอยดูสิ ราคาจะหล่นมรอยู่ ที่1,500-1,600 บาท พร้อมอุปกรณ์ ไม่เชื่อคอยดูซิ ( ไม่ต้องจ่ายแพง )
Ritmis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 11:54  

อยากได้เหมือนกัน แต่กลัวเสียงก้อง ทางนั้นได้ยินเสียงตัวเองตอนพูด ได้ยินทางเราก้อง ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะ เป็นป่าว ใช้แล้วบอกหน่อยเน้อ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 16:35  

ภาพถ่ายก็ไม่เลวนะครับ พอใช้ได้ ไม่เวอร์ไป
ส่วนลำโพงที่คงดีมั้งครับ (ประมาณ 313 ก็คงโอเค)
ส่วนจอมาจาก 313 เลย
อืม ก็ดี คุณสมบัติเยอะดี เล่นวิดีโอได้ด้วยป่
nm123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 16:40  

อืม น่าสนใจมากๆเลย
แต่ที่ไหนจะมีขายบ้างอะ แบบว่าราคา 1990 อะ
โทรไปถามของก็หมด เกือบทุกที่ แย่จัง
I-Mobile Club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 20:44  

Bomberman75 ผู้เขียน:

----------------------------------

ถ่ายวีดีโอ ไม่ได้นะครับ ที่เค้าบอกว่าถ่ายภาพต่อเนื่องนั้นหมายถึงการถ่ายภาพนิ่งแบบหลายๆช๊อตในการกดถ่ายปุ่มชัตเตอร์เพียงครั้งเดียวนะครับ Confirm ครับถ่ายวีดีโอไม่ได้แน่นอนครับ...

มีวิธีที่จะทำให้ถ่ายได้ครับ แต่ยังไม่สามารถเปิดเผยได้ในตอนนี้และในที่สาธารณะครับ อิอิ

ถ้าอยากทราบทิ้งเมล์ไว้ เดี๋ยวจะตอบกลับครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 22:24  

ขอวิธีการทำให้ถ่ายวิดิโอได้คร้าบบบ
exodus.qnb@gmail.com
ขอบคุณคร้าบบบบ จารอ
nutttttttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 00:16  

ขอด้วยครับ
nut_nicha@hotmail.com
ขอบคุนครับ
ลลิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หนูขอด้วยคะ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 10:21  

ขอด้วยคะ
ลลิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หนูขอด้วยคะ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 10:24  

ขอด้วยคะ ลืมบอก E-mail คะ

E-mail linle1@hotmail.com
แค่สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 13:20  

หลอกเอาเมลล์ ไปขายโฆษณา ป่าวครับ Neutral
สมรู้ร่วมคิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 18:18  

พวกที่ลงเมล์ไว้ เตรียมตัวรับเมล์ขยะได้เลยครับ เหอๆๆ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 22:40  

วันนี้ไปเดินดูที่คาร์ฟู อิสรภาพมา

ตอนแรกกะว่าไม่มีของหรอก

แต่บังเอิญมี ตั้ง 6 เครื่องแน่ะ

ซื้อมาใช้ก็โอเคนะ ดีมากเลย

เสียงเรียกเข้าดังดีมาก

ตอนนี้ยังติดเรื่องการ์ดอยู่เพราะยังไม่ได้ซื้อ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 22:51  

มีใครซื้อเครื่องสีดำมาหรือป่าวคับ

อยากบอกว่าเครื่องสีดำไม่เหมือนในรูปนะคับ

ปุ่มควบคุม+ปุ่มกดจะเป็นสีเทาๆคับ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 23:51  

ถามคุณ Bomberman75 คับ

ชาร์ตแบตครั้งแรก ต้องชาร์ตถึง 12 ชม.หรือป่าวคับ

เห็นในคู่มือบอกไว้

แล้วแบตต้องใช้ให้หมดเลยหรือป่าวคับ
i-mobile_phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 12:01  

จากที่ถามกันมามากเกี่ยวกับเรื่อง VDO นะค่ะ
ขอแจ้งดังนี้ค่ะ สำหรับ i-mobile 200 จะสามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้นะค่ะ แต่จะไม่สามารถถ่ายวิดีโอได้ค่ะ และสำหรับลูกค้าที่ซื้อไปในช่วงล็อตสินค้าแรก Software จะเป็น Software เก่า
ที่ทำให้ไม่สามารถเล่นไฟล์ วิดีโอได้ค่ะ ดังนั้นจึงขอรบกวนให้ลูกค้าที่ซื้อไอ - โมบาย 200
ไปแล้วไม่สามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้ นำเครื่องของท่านมาอัพเกรดที่ ศูนย์บริการของไอโมบายค่ะจะสามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้ตามปกตินะค่ะ ซึ่งทางศูนย์บริการจะไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆค่ะ

สำหรับร้านที่มีป้ายของไอ-โมบายติดอยู่นั้นขอเรียนให้ทราบว่าอาจจะเป็นดีลเลอร์เฟรนชายน์หรือร้านที่เป็นศูนย์บริการรับซ่อมเครื่องไอ-โมบายค่ะ ซึ่งท่านสามารถนำเครื่องไปอัพเกรดตามร้านต่างๆ ที่มีป้ายติดอยู่ได้ด้วยค่ะ

อีกประการหนึ่งที่อาจจะทำให้เครื่อง ไอ-โมบาย 200 ของท่านไม่สามารถเล่นไฟล์วิดีโอนั้นๆ ได้คือ ขนาดไวล์สกรีนของตัวไฟล์วิดีโอเองค่ะ ซึ่งไอ-โมบาย 200 จะสามารถเล่นไฟล์วิดีโอที่มีขนาด 176*144 ได้แต่หากไฟล์วิดีโอของท่านมีขนาดใหญ่กว่านี้ก็จะไม่สามารถแสดงผลได้ทางหน้าจอได้ค่ะ

ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านค่ะ
nattapol_com21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 15:09  

i-mobile_phone ผู้เขียน:
จากที่ถามกันมามากเกี่ยวกับเรื่อง VDO นะค่ะ
ขอแจ้งดังนี้ค่ะ สำหรับ i-mobile 200 จะสามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้นะค่ะ แต่จะไม่สามารถถ่ายวิดีโอได้ค่ะ และสำหรับลูกค้าที่ซื้อไปในช่วงล็อตสินค้าแรก Software จะเป็น Software เก่า
ที่ทำให้ไม่สามารถเล่นไฟล์ วิดีโอได้ค่ะ ดังนั้นจึงขอรบกวนให้ลูกค้าที่ซื้อไอ - โมบาย 200
ไปแล้วไม่สามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้ นำเครื่องของท่านมาอัพเกรดที่ ศูนย์บริการของไอโมบายค่ะจะสามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้ตามปกตินะค่ะ ซึ่งทางศูนย์บริการจะไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆค่ะ

สำหรับร้านที่มีป้ายของไอ-โมบายติดอยู่นั้นขอเรียนให้ทราบว่าอาจจะเป็นดีลเลอร์เฟรนชายน์หรือร้านที่เป็นศูนย์บริการรับซ่อมเครื่องไอ-โมบายค่ะ ซึ่งท่านสามารถนำเครื่องไปอัพเกรดตามร้านต่างๆ ที่มีป้ายติดอยู่ได้ด้วยค่ะ

อีกประการหนึ่งที่อาจจะทำให้เครื่อง ไอ-โมบาย 200 ของท่านไม่สามารถเล่นไฟล์วิดีโอนั้นๆ ได้คือ ขนาดไวล์สกรีนของตัวไฟล์วิดีโอเองค่ะ ซึ่งไอ-โมบาย 200 จะสามารถเล่นไฟล์วิดีโอที่มีขนาด 176*144 ได้แต่หากไฟล์วิดีโอของท่านมีขนาดใหญ่กว่านี้ก็จะไม่สามารถแสดงผลได้ทางหน้าจอได้ค่ะ

Thank for information

I've buy in yesterday.I'seen เล่นไฟล์วิดีโอ in my phone

I think I've buy in a new case

PM.nattapol_com21@hotmail.com
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 16:55  

เจ๋งมากๆครับ
ราคาขนาดนี้ ยังดูวีดีโอได้อีก เหลือเชื่อจิงๆ Embarassed
bacelona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 19:31  

หาซื้อไม่ได้อ่ะครับ
กระจ่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 20:00  

i - mobile ออกมาตอบเองแบบนี้ เคลียร์เลยครับ ขอบคุณมากครับ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 20:10  

ชาร์ตแบตครั้งแรก ต้องชาร์ตถึง 12 ชม.หรือป่าวคับ

แล้วแบตต้องใช้ให้หมดเลยหรือป่าวคับ

------------------------------------------------------------------------

สำหรับผมนะ ทำตามที่เค้าบอกไว้เลยครับ 12 ชม. ยาวเลย เค้าก็แนะนำว่าให้ใช้ให้หมดในคร้งแรกๆ ประมาณ 2-3 ครั้งผมก็ปฎิบัติตามนั้นครับ ก็ ok นะครับถ้าใช้งานไม่หนักมากก็อยู่ได้ 3-4 วันเลยครับ (ฟังเพลงน้อยมาก)

มีคำถามครับ ที่บอกว่ารุ่นนี้เล่น VDO ได้อ่ะครับ มันเล่น File นามสกุลอะไรได้บ้างครับ แล้วมันจะดู VDO จากตรงไหนครับ หรือดูในที่เก็บรูปได้เลยครับ รบกวนสอบถามด้วยครับผมจะได้ลองดูถ้าไม่ได้คงเป็น Lot แรกๆแน่ๆเลยครับ ขอบคุณนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 20:51  

แค่สงสัย ผู้เขียน:
หลอกเอาเมลล์ ไปขายโฆษณา ป่าวครับ Neutral

ไม่มีหลอกลวงใดๆทั้งสิ้นครับ

คนที่ลงเมล์ไว้คงได้รับข้อมูลแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 20:56  

i-mobile_phone ผู้เขียน:

น้องสาวท่านนี้ได้แจ้งวิธีเล่นไฟล์วีดิโอให้ทราบแล้วนะครับ

ส่วนเรื่องถ่ายวิดิโอนั้นทำได้ครับ ใบ้ให้ว่าหากท่านใจเย็นท่านถ่ายได้แน่ครับ อิอิ
ac-n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 23:55  

เมื่อไหร่ของลอตใหม่จะเข้าพอรู้ไหมครับ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 01:06  

ac-n ผู้เขียน:
เมื่อไหร่ของลอตใหม่จะเข้าพอรู้ไหมครับ

ผมได้ของล็อตใหม่มาแล้วคับ

คาดว่าคงออกล็อตใหม่ออกมาเลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 01:09  

Bomberman75 ผู้เขียน:

------------------------------------------------------------------------

สำหรับผมนะ ทำตามที่เค้าบอกไว้เลยครับ 12 ชม. ยาวเลย เค้าก็แนะนำว่าให้ใช้ให้หมดในคร้งแรกๆ ประมาณ 2-3 ครั้งผมก็ปฎิบัติตามนั้นครับ ก็ ok นะครับถ้าใช้งานไม่หนักมากก็อยู่ได้ 3-4 วันเลยครับ (ฟังเพลงน้อยมาก)

มีคำถามครับ ที่บอกว่ารุ่นนี้เล่น VDO ได้อ่ะครับ มันเล่น File นามสกุลอะไรได้บ้างครับ แล้วมันจะดู VDO จากตรงไหนครับ หรือดูในที่เก็บรูปได้เลยครับ รบกวนสอบถามด้วยครับผมจะได้ลองดูถ้าไม่ได้คงเป็น Lot แรกๆแน่ๆเลยครับ ขอบคุณนะครับ

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ

แต่ที่คุณ Bomberman75 ถามไว้ว่าเปิดวีดีโอจากตรงไหน

ตอบคับ

เมนู > บันเทิง&เกมส์ > เครื่องเล่นวีดีโอ

เดี๋ยวไว้ผมลองเทสไฟล์ต่างๆแล้วจะนำมาบอกนะคับ

ว่าสกุลไหนใช้ได้บ้างคับ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 01:11  

I-Mobile Club ผู้เขียน:

คนที่ลงเมล์ไว้คงได้รับข้อมูลแล้วนะครับ

ขอวิธีการด้วยจะได้ไหมคับ

pink_girlfriend@hotmail.com

ขอบคุณมากคับ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 03:24  

เจอปัญหาอีกแล้ว

วันนี้เพิ่งไปซื้อเมมมา

ลองเอาเพลงใส่ดู

ปรากฎว่าบางเพลงเล่นไม่ได้

มีใครเจอปัญหานี้บ้างคับ

การ์ดไม่เสียคับ ลองเอาการ์ดเสียบกะคอมเปิดฟังก็ปกติ

แต่เอามาเล่นในโทรศัพท์บางเพลงเล่นแต่ไม่มีเสียง

อย่างงี้ควรเอาไปเปลี่ยนไหมคับ
ลลิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่เขาสงสัยว่าเป็นเมล์ขยะ...ก้อจิงตามที่เขาสงสัยคะ
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 10:21  

หนูอยากได้วิธีการทำให้ I 200 ตัวที่หนูมีอยู่เนี๊ย ถ่ายวีดีโอได้คะตามที่บอกไว้ว่า"มีวิธีที่จะทำให้ถ่ายได้ครับ แต่ยังไม่สามารถเปิดเผยได้ในตอนนี้และในที่สาธารณะครับ อิอิ
ถ้าอยากทราบทิ้งเมล์ไว้ เดี๋ยวจะตอบกลับครับ" ไม่ใช่ส่งเมล์ไปบอกข่าวคราวจ๊ะ
moooum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอด้วยคนค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 11:58  

ขอโปรแกรมถ่าย VDO ด้วยคนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอด้วยคนค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 12:06  

moooum ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมถ่าย VDO ด้วยคนค่ะ

hamoooum@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอด้วยคน
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 16:29  

ขอวิธีการทำให้ถ่ายวิดิโอได้คร้าบบบ

homnarak@hotmail.com

ขอบคุณคร้าบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 16:39  

ขอด้วยค่ะ n_o_o_n@sanook.com
ซับโหยว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 19:36  

ขอด้วยดิครับพี่ b_a_p_e_x@hotmail.com ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 20:05  

ขี้เกียจตอบทางเมล์แล้วครับ ไม่ต้องลงเมล์ไว้แล้วครับ

แล้วขอโทษที่ทำให้หลายท่านเข้าใจผิดคิดว่าผมมีโปรแกรมทำให้i-mobile200 ถ่ายวิดิโอได้ครับ

ที่ i-mobile200 ถ่ายวิดิโอไม่ได้เป็นที่ตัว HardWare(Camera) ไม่มี Software ใดๆแก้ไขได้ครับ

เอาเป็นว่า i-mobile200 นี่ถ่ายวิดิโอไม่ได้ครับ

ถ้าอยากถ่ายได้รอปลายปีกับ i-mobile200i ครับ...จบ
popza59
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 09:07  

อ้าวแล้วตอนแรก พูดว่าทำได้ ตอนนี้บอกไม่ได้ หมายความว่าไงเนี่ย ต่อไปจะเชื่ออะไรได้มั้ย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 12:47  

อะไรทำได้หรือไม่ได้ ก็ควรจะบอกให้กระจ่างครับ ไม่ใช่ว่ามาทำเหมือนอยากเรียกร้องความสนใจแบบนี้ ถ่ายวีดีโอไม่ได้ก็ควรบอกครับ
จริงๆแล้วมันก็ไม่ Make Sense อยู่แล้วนะที่ตอนขายถ่ายวีดีโอไม่ได้แล้วสามารถมาทำให้ถ่ายได้ตอนหลัง แล้วทำไมไม่ทำให้มันถ่ายได้ตั้งแต่แรกไปเลยล่ะ ไม่ทราบว่าทำแบบนี้ต้องการอะไรเหรอ ทำแบบนี้มีแต่ประจานความไม่พร้อมของตัวเองแท้ๆ สร้างโทรศัพท์มาแต่ไม่พร้อมทางด้าน Solfware นิ
แล้วที่บอกว่าถ่ายวีดีโอได้แน่นอนนะแต่ต้องรอรุ่นใหม่อ่ะ ไม่ทราบว่าทำเพื่ออะไรครับ ต้องการฉุดยอดขายรุ่น 200 รึไง มันจะได้ขายดีให้น้อยลงรึเปล่า ถ้าผมเป็นหัวหน้าแผนกการตลาดคุณนะผมน่าจะพิจารณาตัวคุณครับ Laughing
otto_core218
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 18:23  

ไอ้ครวายยยยยยยย เถียงกันยุได้ แม่งมีอะไรก็ใช้ไปเหอะ
แค่นี้ก้อคุ้มแล้ว 1990 ฟังชันก์ขนาดนี้อ่ะ หาได้ที่ไหนฟระะะะะะ
เอ้ คนไทยพวกนิ ได้คืบอยากเอาสอก
เดี๋ยวสอยยย เลย แสดดดด.... Embarassed
2007_ki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 20:13  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ได้ราคา 2490 บาท แถมหูฟังกับสายชาร์ต แต่ใช้สายdata เสียบเข้า com ไม่ได้มันไม่อ่าน โทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าต้องซื้อแผ่น driver มาลง ก่อนหรือไม่ก็ต้องซื้อ mem card มาใส่จะเสียบเข้าคอมได้ ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยบอกที [/quote]
2007_ki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 20:15  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ได้ราคา 2490 บาท แถมหูฟังกับสายชาร์ต แต่ใช้สายdata เสียบเข้า com ไม่ได้มันไม่อ่าน โทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าต้องซื้อแผ่น driver มาลง ก่อนหรือไม่ก็ต้องซื้อ mem card มาใส่จะเสียบเข้าคอมได้ ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยบอกที
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 21:24  

ราคามาตรฐานมัน 1990 นะครับ แถมหูฟัง กะ ที่ชาร์ท ส่วนสายด้าต้าไม่มี แล้ว 2490 เพิ่มแค่สายดาต้า อ้ากกกกก มันโกงงงงงงงง แล้วสายดาต้าอ่ะ ไม่มีการ์ดมันก็เสียบได้มั้ง ไม่แน่ใจ แต่โอ้ววววว โคตรแพง ได้แค่สายดาต้า ไปด่ามันเรยยยยยย
boy28043
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 22:07  

2007_ki ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ได้ราคา 2490 บาท แถมหูฟังกับสายชาร์ต แต่ใช้สายdata เสียบเข้า com ไม่ได้มันไม่อ่าน โทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าต้องซื้อแผ่น driver มาลง ก่อนหรือไม่ก็ต้องซื้อ mem card มาใส่จะเสียบเข้าคอมได้ ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยบอกที

ปิดเครื่องก่อนเสียบหรือป่าวคับ

ถ้าไม่ปิดมันไม่อ่านนะ

ปล.boyonline กับ boy28043 คนเดียวกันนะ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 23:58  

--------------------------------------------------------------------------------------------------
อืม...ไม่จำเป็นต้องใช้ Driver เลยครับ (ถ้าใครบอกคุณแบบนั้นอาจมั่วไม่รู้จริงหรือโดนหลอกให้เสียเงินซื้อ Driver) หรือถ้าสะดวกที่จะถอด Micro SD ก็ใช้ Card Reader ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีใช้แค่สาย Data Link พอครับ ทำดังนี้ครับง่ายๆ

1.เสียบสาย Data เข้าที่พอร์ต USB ของเครื่องคอม ส่วนสายอีกข้างนึงเสียบเข้าที่ด้านข้างมือถือ ถ้ามือถือยังเปิดใช้งานอยู่หลังจากเสียบจะมีข้อความบนหน้าจอว่า
"ปิดเครื่องโทรศัพท์ และใช้งาน USB ?"

2.ให้เลือกตอบว่า "ใช่" เพื่อใช้งานเป็น USB ดังนั้นเครื่องก็จะปิดตัวลงเพื่อแปลงร่างเป็นเหมือน Flash Drive (ถ้าตอบ"ไม่ตกลง"ก็จะกลายเป็นการชาร์ทแบตฯผ่าน USB แทนครับ)

3.รอสักครู่เครื่องคอมก็จะเห็นมือถือกลายเป็น Drive เพิ่มเข้ามา (Removable Disk)

4.ใน Drive นั้น เราจะเจอ Folder 3 อันครับ คือ images , photos , music

5.ถ้าจะลงเพลง mp3 ก็ให้เข้าไปใน music แล้วก็ copy เพลงจากในเครื่องคอมไปเก็บไว้ใน Folder นี้ได้เลยครับ เป็นอันแล้วเสร็จครับ

ปล. ส่วนใครมี Card Reader อยู่แล้วถ้าจะทำแบบวิธีข้างต้นก็ได้ครับ ก็ใช้สายของ Card Reader นั้นแหละครับเสียบกับมือถือโดยตรง (ถ้ามันเสียบกันได้นะ) แทนสาย Data Link ไม่ต้องไปซื้อให้เปลืองเงินครับ (จะใช้สาย Data Link ของที่แถมมากับกล้องดิจิตัลบางรุ่นก็ได้นะ)
bignuttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 01:31  

รอของศูนย์ 1990.- อยู่อ่ะครับ
เมื่อไหร่จะเข้าก็ไม่รุ้แย่จัง
สาว นครฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกรุ่นอื่นดีกว่า I 315
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 11:52  

สาวคิดว่าน่าจะเลือกรุ่นอื่นดีกว่า แต่ก้อเป็นของ i-mobile นั่นแหละ สาวเลือก i-mobile 315
โดยเปรียบเทียบดังนี้คะ
I 200 ราคา ที่เขาอัพขึ้นมา 2 พันกว่าบาท แต่ I 315 ราคา ก้อ 2 พันกว่าบาท
I 200 เป็น ระบบ Dualband แต่ I 315 เป็น ระบบ Triband
I 200 กล้องดิจิตอลระดับ VGA แต่ I 315 กล้องดิจิตอล 300K (ก็พอๆกัน)
I 200 เล่น และบันทึก วีดีโอไม่ได้ แต่ I 315 บันทึกภาพวีดีโอ พร้อมเครื่องเล่น
นอกนั้นก้อเหมือนกันบันทึกเสียง เล่น MP3 และวิทยุ แล้วคุณจะเลือก แบบไหนดี
ปล. I 200 หายากด้วย
engineer27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอ200
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 13:34  

รุ่นนี้ ทำมาเพื่อการค้า เพื่อโฆษณา ผมว่าไม่แฟร์
1. บอดี พลาสติกแย่มาก ดูเหมือนกระป๋องใส่แป้ง บอบบาง ทั้งปุ่มกดยางเคลือบ
2. ราคา 1990 บาท ไม่ให้ mem ไม่ให้สาย data link หน่วยความจำในเครื่องก็ไม่มี ลงเพลงในเครื่องไม่ได้สักกะเพลง
3. ไม่สามารถส่งภาพ mms ได้ ไม่สามารถเล่น gprs ได้ คือ ประมาณ 1110 i
4. ราคาร้านขายปลีก อยู่ช่วง 2200 - 2900 บาท เนื่องจากเป็นกลยุทธ์การตลาด ไม่ปล่อยของ ปล่อยเป็นล๊อตๆ เห็นบางร้านบอกว่า ถ้าซื้อ i-200 1 เครื่องมาขาย ต้องบังคับซื้อรุ่นอื่นมา อีก 5-6 เครื่อง ?
ผมว่า สคบ น่าลองตรวจสอบดู.... เพราะคนซื้อเข้าใจผิดไปหมด นึกว่าจะมาแทน 510 แต่คนละเรื่องน่ะครับ ...
5. วิทยุรับได้แย่มาก ถ่ายวิดีโอไม่ได้
2007_ki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 22:28  

ขอบคุณนะคะคุณ Bomberman75 , boy28043 ทำตามที่บอกแล้วแต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดีหง่ะค่ะ มันจะขึ้นชาร์ตแบตอย่างเดียว แล้วก็ลองใช้สายdata กับmp4แล้วใช้ได้ค่ะ ไม่เสีย ต้องทำไงดีค่ะ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 23:49  

ขอบคุณนะคะคุณ Bomberman75 , boy28043 ทำตามที่บอกแล้วแต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดีหง่ะค่ะ มันจะขึ้นชาร์ตแบตอย่างเดียว แล้วก็ลองใช้สายdata กับmp4แล้วใช้ได้ค่ะ ไม่เสีย ต้องทำไงดีค่ะ

------------------------------------------------------------------------------------

ถามนิดนึงครับ เวลาที่ใส่เมมแล้วเคยลองเข้าไปดูที่เมนู "บันเทิง&เกมส์" รึเปล่าครับ ในข้อแรกมันจะมี่ "1.เครื่องเล่นเสียง" รึเปล่าครับ ถ้ามีก็แสดงว่าเครื่องอ่านเจอเมมนะ

สรุปแล้วคุณลอง Test สาย data กับเครื่องเล่น Mp4 แล้วไม่เสีย งั้นผมว่าลองเช็คตอนใส่เมมลงในเครื่องมือถือว่ามันใส่เรียบร้อยรึเปล่า ถ้าอาการยังเป็นแบบนี้อีกผมว่าน่าจะเป็นสองประเด็นนะ 1.เม็มเสีย 2.เครื่องเสีย ผมว่าความเป็นไปได้น่าจะเป็นข้อ2 มากว่านะครับ

ผมไม่ทราบว่าคุณซื้อเครื่องมากี่วันแล้ว ถ้าเครื่องเสียภายใน 7วัน ก็รีบไปเคลมเครื่องใหม่ได้เลยครับ I-mobile เค้ารับประกันนะครับ ถ้าซื้อในโลตัสเค้าก็รับประกันเปลี่ยนเช่นเดียวกันครับ ขอให้โชคดีครับ... Smile
LionKing112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 00:21  

รู้สึกฟังเพลงผ่านหูฟัง เสียงมันจะค่อยนะ ต้องเปิดเสียงสุดๆเลยอ่ะ

ถ้าอยู่ในที่เงียบๆมันก็เปิดระดับ4ได้แหล่ะ

แต่ออกมาข้างนอกบ้าน เปิดเสียงสุดแล้ว บางเพลงยังไม่ค่อยได้ยินเลย

มีใครเป็นบ้างมะ
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 09:44  

รุ่นนี้อย่าคิดมาก เหมือนซื้อมาจากLA(OS)(nokiaปลอม)
แค่สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 13:44  

ขี้เกียจตอบทางเมล์แล้วครับ ไม่ต้องลงเมล์ไว้แล้วครับ

แล้วขอโทษที่ทำให้หลายท่านเข้าใจผิดคิดว่าผมมีโปรแกรมทำให้i-mobile200 ถ่ายวิดิโอได้ครับ

ที่ i-mobile200 ถ่ายวิดิโอไม่ได้เป็นที่ตัว HardWare(Camera) ไม่มี Software ใดๆแก้ไขได้ครับ

เอาเป็นว่า i-mobile200 นี่ถ่ายวิดิโอไม่ได้ครับ

ถ้าอยากถ่ายได้รอปลายปีกับ i-mobile200i ครับ...จบ

ขำดีจังครับ อะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวบอกได้ เดี๋ยวบอกไม่ได้

ตกลงเข้ามาสร้างกระแสใช่ไหมครับ หลอกให้อยากแล้วจากไป

แล้วมีหยอดว่า รุ่น 200i จะออกมาอีก การตลาดทั้งนั้นเลยนะครับ Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 17:19  

ขำดีจังครับ อะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวบอกได้ เดี๋ยวบอกไม่ได้

ตกลงเข้ามาสร้างกระแสใช่ไหมครับ หลอกให้อยากแล้วจากไป

แล้วมีหยอดว่า รุ่น 200i จะออกมาอีก การตลาดทั้งนั้นเลยนะครับ Laughing

คอยดูนะจ๊ะที่รัก แ้ล้วจะหนาว!!
2007_ki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 18:47  

คือตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ mem ค่ะ แต่ลองเสียบสาย data แล้วไม่เข้าก็เลยคิดว่าน่าจะมีปัญหา ถ้าไม่มี mem มันจะไม่อ่านเหรอค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 20:38  

คือตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ mem ค่ะ แต่ลองเสียบสาย data แล้วไม่เข้าก็เลยคิดว่าน่าจะมีปัญหา ถ้าไม่มี mem มันจะไม่อ่านเหรอค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

------------------------------------------------------------------------------------------

นี่...ถ้าคุณบอกตั้งแต่แรกว่าในเครื่องยังไม่มี mem นะ ปัญหาก็จบแล้วนะ เพราะถ้าไม่มี mem มันก็แปลงร่างเป็น Flash Drive ไม่ได้สิครับ แล้วมันจะอ่านอะไรล่ะครับ รูปก็ถ่ายได้ไม่กี่รูปก็เต็มเครื่องแล้วนะ อีกอย่างถ้าคุณคิดจะฟังเพลงผ่านมือถือก็ไม่สามารถทำได้ครับถ้าไม่ใส่ mem นะครับ

ยังไงลองไปซื้อ mem มาใส่ก่อนดีกว่าครับ....แล้วค่อยว่ากัน Confused
โกหกหน้าด้านๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำเสียราคา
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 01:29  

เที่ยวโฆษณาว่าราคา1990บาท ทำเอาร้านขายโทรศัพท์แย่ตามกัน ราคาส่งยังไม่ได้เลย โกหกลูกค้าพอไปถามที่ศูนย์ไอโมบายบอกว่ามีขายแค่วันละ 5 เครื่อง โถ...พูดมาได้เที่ยวประกาศซะครึกโครมเอาเข้าจริงปล่อยออกมาน้อยมาก แน่จริงขายให้มากๆสิ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
lsd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mms และ Gprs ไม่มี
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 08:49  

รุ่น ไอโมบาย 200 ส่ง mms และ Gprs ไม่มี น่ะครับ
คือ เหมือน 1110i น่ะครับ
2007_ki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 10:45  

ขอบคุณมากนะคะ คุณBomberman75 คือกะว่าจะไปซื้อ mem พรุ่งนี้หง่ะค่ะ แต่มีปัญหาใหม่อีกแล้วคือว่านาฬิกาปลุก มันปลุกบ้างไม่ปลุกบ้าง โทรไปถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าให้ กดตั้งค่าจากโรงงานดู ก็ทำแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิม ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะคะ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 12:38  

ขอบคุณมากนะคะ คุณBomberman75 คือกะว่าจะไปซื้อ mem พรุ่งนี้หง่ะค่ะ แต่มีปัญหาใหม่อีกแล้วคือว่านาฬิกาปลุก มันปลุกบ้างไม่ปลุกบ้าง โทรไปถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าให้ กดตั้งค่าจากโรงงานดู ก็ทำแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิม ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะคะ

---------------------------------------------------------------------------------------
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับนาฬิกาปลุก ตั้งไว้ให้ปลุกทุกๆ 7.00 น. จันทร์-ศุกร์ มันจะปลุกให้แค่ครั้งแรกวันเดียวครับ วันอื่นๆก็จะไม่ปลุกเลย แต่ตรงหน้าจอก็จะขึ้นว่าตั้งนาฬิการปลุกไว้ ลองตรวจสอบสถานะก็ยังคงเปิดให้ปลุกอยู่
แต่ผมก็เฉยๆนะ ไม่ซีเรียสอะ แต่ถ้าสามารถแก้ไขได้ก็ ok นะ ผมถือว่าเป็นมือถือรุ่นขำๆนะ ราคา 1,990 บาท มันก็คงหวังอะไรมากไม่ได้ครับ เอาไว้ฟังเพลงเสียงแจ่มๆ ฟังวิทยุได้ด้วยอ่ะครับ แถมยังใช้เป็น Flash Drive เก็บข้อมูลได้อีก (กล้องก็งั้นๆอ่ะ พอถ่ายได้)....
ยังไงถ้าคุณ 2007_ki สามารถแก้ไขปัญหาได้ ก็ยังไงแจ้งเพื่อนๆ ในนี้ให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.... Razz Laughing Razz

ปล. ยังไงถ้าคุณ 2007_ki ไปซื้อเมมมาใส่แล้วแจ้งความคืบหน้าด้วยนะครับว่า work ไหม
ได้คืบ...เอาศอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไอ200
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 17:12  

engineer27 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ทำมาเพื่อการค้า เพื่อโฆษณา ผมว่าไม่แฟร์
1. บอดี พลาสติกแย่มาก ดูเหมือนกระป๋องใส่แป้ง บอบบาง ทั้งปุ่มกดยางเคลือบ
2. ราคา 1990 บาท ไม่ให้ mem ไม่ให้สาย data link หน่วยความจำในเครื่องก็ไม่มี ลงเพลงในเครื่องไม่ได้สักกะเพลง
3. ไม่สามารถส่งภาพ mms ได้ ไม่สามารถเล่น gprs ได้ คือ ประมาณ 1110 i
4. ราคาร้านขายปลีก อยู่ช่วง 2200 - 2900 บาท เนื่องจากเป็นกลยุทธ์การตลาด ไม่ปล่อยของ ปล่อยเป็นล๊อตๆ เห็นบางร้านบอกว่า ถ้าซื้อ i-200 1 เครื่องมาขาย ต้องบังคับซื้อรุ่นอื่นมา อีก 5-6 เครื่อง ?
ผมว่า สคบ น่าลองตรวจสอบดู.... เพราะคนซื้อเข้าใจผิดไปหมด นึกว่าจะมาแทน 510 แต่คนละเรื่องน่ะครับ ...
5. วิทยุรับได้แย่มาก ถ่ายวิดีโอไม่ได้

ราคาขนาดนี้จะเอาอะไรหนักหนาครับเพ่

แล้วเรื่องราคาอ่ะ เคยเห็นโฆษณาอื่นๆป่ะ ไอที่เป็นตัวดอกจันเล็กๆข้างล่างอ่ะ มีถมเถไป
2007_ki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 23:35  

ตอนนี้ราคา mem card อยู่ที่เท่าไหร่คะ คือวันนี้โทรไปถามที่ศูนย์ไอโมบาย เค้าบอกว่าตอนนี้มีแต่ 1 GB ราคา 690 บาท ถือว่าแพงรึเปล่าคะ ถ้าไม่จะได้ไปซื้อเลย ช่วยตอบด้วยนะคะ คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้หง่ะค่ะ
boy28043
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 02:14  

ตอนนี้ราคา mem card อยู่ที่เท่าไหร่คะ คือวันนี้โทรไปถามที่ศูนย์ไอโมบาย เค้าบอกว่าตอนนี้มีแต่ 1 GB ราคา 690 บาท ถือว่าแพงรึเปล่าคะ ถ้าไม่จะได้ไปซื้อเลย ช่วยตอบด้วยนะคะ คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้หง่ะค่ะ

ผมซื้อจากพันทิพย์ MicroSD 1 GB ของ Kingston ราคาแค่ 450 เอง
spicule
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ตากทุกร้านบอกว่า 2500-2800 บาท
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 22:55  

ไงเป็นงั้นไม่รู้ โก่งราคาหรือเปล่าแล้วโยนให้บริษัทว่าโฆษณาไม่ตรงกับราคาขายจริง
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 09:42  

มีใครซื้อในราคา 1990 บาทมั่ง
goodgbb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 20:48  

boatboat ผู้เขียน:
มีใครซื้อในราคา 1990 บาทมั่ง

คนส่วนใหญ่ก็ได้ราคา 1990 บาทกันนะ แนะนำว่าไปซื้อที่ โลตัส, คาฟู หรือ ศูนย์ไอโมบายจะดีกว่าซื้อตามร้านค้าย่อยนะ เค้าจะได้ไม่ค้ากำไรเกินควรกับเรา
GuarZiLa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 03:47  

พอมีคนทราบมัยคับ ว่า ซองซิลิโคนของรุ่นนี้มีออกมาว่างขายแล้วหรือยัง ถ้ามีเคยเจอที่ไหนช่วยบอกผมหน่อย ผมหาซื้อแถว รังสิตไม่ได้เลยอ่ะคับ เค้าบอกว่ายังไม่เข้ามาอ่ะ
piaro
Year's Star

หัวข้อ : 555555555
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 08:49  

เล่นไฟล์ .3GPและ MP4ได้
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 555555555
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 07:32  

piaro ผู้เขียน:
เล่นไฟล์ .3GPและ MP4ได้

ช่ายคับ

เข้ามายืนยันว่าเล่นได้คับ

หน้าจอก็แจ่มดีในระดับนึงคับสำหรับดูวีดีโอ
คนดวงซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนดวงซวย
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 15:07  

Confused ถูกดีจัง ถ้าหน้าจอกว้างกว่านี้คงดี

หันมาซื้อของถูกกันเถอะ ของแพงหายแล้วใจจะขาด

เพราะว่าเราเพิ่งโดนสดๆร้อนๆหายที่เป็นหมื่นใจจะขาด

ไม่ซื้ออีกแล้วของแพง ซื้อเครื่อ Confused งนี้ดีกว่าหายจะได้ไม่เสียดาย
เดือนมิถุนายน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 19:06  

วันนี้ไปซื้อมาแล้ว 2300 บาท

แบบว่ารอของจากโลตัสไม่ไหวอะ โทร.ไปถามกี่ที ๆ ก็บอกว่า ยังไม่มา อีก 2-3 วันจะมา

โทร.ไปอีกก็ยังไม่มา วันนี้เลยไปซื้อตามห้างอะ ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์

เค้าขาย 2399 แต่เค้าลดให้ไง เหอๆ ลดให้ 99 บาท กราบขอบพระคุณค่า ^^

ดีกว่าให้รอ พอดีเปงคนใจร้อนง่า (เอาแต่ใจมากกว่า) อยากได้ไรต้องได้เลยอะนะ -*-

มาถึงก็มาเล่น ยังไม่ได้ซื้อเมมเลยฟังเพลงไม่ได้ T^T ฟังวิทยุ ไปก่อน ก็ดี

แต่ไม่ดีหรอก เค้าบอกว่า ใช้หูฟัง ฟังเพลงหรือฟังไรจากมือถือเนี่ยไม่ดี

เพราะจาทำให้เปงโรคไรนี่แหละ อ่านข่าวมา หรือถ้าจาใช้หูฟังจริง ๆ ก็ไม่ควรใช้ติดต่อกัน

เป็นเวลานาน ๆ อะ ควรเปิดเสียงเปิดลำโพงจะดีกว่านะคะ เป็นห่วงค่ะ

ซี้อมาถูกใจดีอะ เสียงดังดีด้วย ส่วนเรื่องถ่ายรูปก็....ดีมั้งนะ ถ่ายแล้วสวยดี

แต่ยังไม่ได้เอาลงคอมดูเลย เพราะรุ่นนี้เค้าบอกไม่ได้แถมสายดาต้า -*-

ต้องไปหาซื้ออีก แง่ม ๆ

แล้วก็....วันก่อนเพิ่งซื้อกล้องไง เลยไม่เน้น

เน้น...รับสาย...โทร.ออก...ฟังเพลง ๆ นาน ๆ ที

เพราะมี MP3 ไว้ฟังอยู่แล้วไง เหอๆ

สรุปว่าดีนะคะ ถูกด้วย ดีมาก ๆ เลย อาจเพราะวันแรกมั้งคะ

ถ้าเจอปัญหาจะเข้ามาบอกค่ะ มาถามปรึกษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 22:28  

โทรไปถามศูนย์รัตนาธิเบตเรื่องอัพเกรดใช้ดูวีดีโอได้ เค้าบอกว่ายังทำไม่ได้อ่ะ เค้าบอกว่าให้ลองโทรมาสอบถามเป็นระยะๆ
no no
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : no
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 06:36  

ไม่ชอบแจ๊คเสียบหูฟังมันน่ะ ถอดเสียบบ่อยมันพังไว ใช้รุ่น 608 แจ๊คเสียบมันหลวมแล้ว น่าจะป็นรุ่นแบบ โซนี่ เสียบแบบพอร์ทเอา
taksiya_p
Year's Star

จังหวัด: samutsakorn
หัวข้อ : Re: i-mobile 200- ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 11:49  

ใครก็ได้ช่วยตอบทีคะ ว่ารุ่น i-mobile 200 รองรับ MicroSD ได้สูงสุดเท่าไรคะ มีแถมมากับเครื่องด้วยหรือเปล่า
boy28043
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile 200- ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 07:05  

taksiya_p ผู้เขียน:
ใครก็ได้ช่วยตอบทีคะ ว่ารุ่น i-mobile 200 รองรับ MicroSD ได้สูงสุดเท่าไรคะ มีแถมมากับเครื่องด้วยหรือเปล่า

รองรับได้สูงสุดเท่าไหร่ไม่รู้คับ แต่ 1GB นี่ได้แน่นอน และก็น่าจะเพียงพอด้วยคับ

ถ้าจะเอาเมมแถมกะตัวเครื่อง 1GB ก็เป็น 2490.- คับ ถ้าเครื่องเปล่าก็ 1990.-

ถ้าซื้อเมมเอง ที่พันทิพย์ 1GB ก็ราคา 420.- ของคิงตัน
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : เออ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 01:50  

ว่าจะไปซื้ออ่ะ แต่ว่า ราคา 1990 จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะ กลัวไปด่าแม่ค้า ว่าขี้โกง ครับ เพราะเป็นคนปากจัดจานอยู่แล้วช่วยหน่อยน่ะอยากได้ สีดำ เออ เคยใช้ ไอโมบาย 300 ในกล่องมือซีลีโคนแถมด้วย อยากรู้ว่า รุ่นนี้แถมมาด้วยป่าวอ่ะ
IsBil Wanhill
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 07:56  

boy28043 ผู้เขียน:
รองรับได้สูงสุดเท่าไหร่ไม่รู้คับ แต่ 1GB นี่ได้แน่นอน และก็น่าจะเพียงพอด้วยคับ

ถ้าจะเอาเมมแถมกะตัวเครื่อง 1GB ก็เป็น 2490.- คับ ถ้าเครื่องเปล่าก็ 1990.-

ไปซื้อที่ไหนเหรอครับ ผมจาไปซื้อบ้างอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 16:28  

ตอนนี้ใช้มา 9 วันแล้ว

วันแรกทะนุถนอมอย่างดี

3 วันผ่านไปก็เฉย ๆ แล้ว

วันก่อนนี่เปื้อนหมึกปากกาด้วย รู้งี้เอาเครื่องสีดำดีกว่า เหอๆ

แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะตอนนี้ จะมีก็แต่นาฬิกาปลุกนี่หละมั้ง

ตั้ง ทุกวัน แต่มันไม่ปลุกเลย ปลุกแค่วันแรก (เหมือนเคยมีใครโพสต์แบบนี้เหมือนกัน)

หรือเราไม่ได้ยินเสียงมันปลุกก็ได้ ไม่แน่ใจ หลับเพลินรึป่าว เหอๆ

ส่วนกล้องก็...มีรูปมาให้ดู ด้วย ก็ใช้ได้นะ

boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 03:07  

IsBil Wanhill ผู้เขียน:
boy28043 ผู้เขียน:

ไปซื้อที่ไหนเหรอครับ ผมจาไปซื้อบ้างอ่ะ

ผมซื้อคาร์ฟูอิสรภาพอ่ะ แต่มันมีแต่เครื่องเปล่า

เลยไปซื้อเมมเองที่พันทิพย์ 450.-
Black_Devil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย 200
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 13:09  

ซื้อมาใช้แล้ว ช่วงแรกก๊อดีอยู่หรอก แต่ว่า ใช้มาประมาน 2-3 อาทิด อยู่ๆ เครื่องก้อรวน แย่จังเลย เอาไปซ่อมแล้ว เพราะมีประกัน แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องจ่ายค่าซ่อมเพราะสาเหตุที่มันเสียไม่ได้เปนเพราะตัวเครื่อง น่าเกลียดมากเลย หาว่าเราไปทำเสียเอง ทั้งที่เราใช้แบบทนุถนอมมาก ใส่ซองอย่างดี ไม่เคยทำตก ไม่เคยโดนน้ำด้วย เราเสียดายมากเลย ตอนนี้ พอเปิดเครื่อง ได้สักพักเครื่องก้อจะดับ เวลาโทสักพักดับเองก้อมี แย่มากเลย ไม่น่าซื้อมาเลย รู้งี้ เราซื้อโซนี่แต่แรกก็ดีแล้ว ไม่น่าเห็นแก่ของถูกเลย Crying or Very sad
boy28043
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไอโมบาย 200
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 19:32  

Black_Devil ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว ช่วงแรกก๊อดีอยู่หรอก แต่ว่า ใช้มาประมาน 2-3 อาทิด อยู่ๆ เครื่องก้อรวน แย่จังเลย เอาไปซ่อมแล้ว เพราะมีประกัน แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องจ่ายค่าซ่อมเพราะสาเหตุที่มันเสียไม่ได้เปนเพราะตัวเครื่อง น่าเกลียดมากเลย หาว่าเราไปทำเสียเอง ทั้งที่เราใช้แบบทนุถนอมมาก ใส่ซองอย่างดี ไม่เคยทำตก ไม่เคยโดนน้ำด้วย เราเสียดายมากเลย ตอนนี้ พอเปิดเครื่อง ได้สักพักเครื่องก้อจะดับ เวลาโทสักพักดับเองก้อมี แย่มากเลย ไม่น่าซื้อมาเลย รู้งี้ เราซื้อโซนี่แต่แรกก็ดีแล้ว ไม่น่าเห็นแก่ของถูกเลย Crying or Very sad

ผมก็เป็นเหมือนกัน แต่เป็นที่ลำโพงอ่ะ

ใช้มาสัก 3 อาทิตย์ พอคนโทรมาเสียงเรียกเข้าดัง

ลำโพงมันมีเหมือนเสียงหมาหอนแทรกออกมาด้วย

ไม่รู้จะเอาไปซ่อมดีป่าว เพราะว่าตอนนี้ตัวเครื่องยังแทบจะไม่มีขายเลย

แล้วอะไหล่จะมีเหรอเนี่ย - -*
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 16:36  

[quote="เดือนมิถุนายน"]ตอนนี้ใช้มา 9 วันแล้ว

วันแรกทะนุถนอมอย่างดี

3 วันผ่านไปก็เฉย ๆ แล้ว

วันก่อนนี่เปื้อนหมึกปากกาด้วย รู้งี้เอาเครื่องสีดำดีกว่า เหอๆ

แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะตอนนี้ จะมีก็แต่นาฬิกาปลุกนี่หละมั้ง

ตั้ง ทุกวัน แต่มันไม่ปลุกเลย ปลุกแค่วันแรก (เหมือนเคยมีใครโพสต์แบบนี้เหมือนกัน)

หรือเราไม่ได้ยินเสียงมันปลุกก็ได้ ไม่แน่ใจ หลับเพลินรึป่าว เหอๆ

ส่วนกล้องก็...มีรูปมาให้ดู ด้วย ก็ใช้ได้นะ

-------------------------------------------------------------------------------------------

ผมก็มีปัญหาเดิมๆ ที่ยังแก้ไม่ได้อยู่

- เรื่องนาฬิกาปลุก ตั้งไว้ให้ปลุกทุกๆวัน แต่ดันปลุกแค่ตอนครั้งแรก ถ้าอยากให้ปลุกใหม่ก็ต้องตั้งเวลาใหม่ (ไม่รู้จะมีปลุกไว้ทำไม ต้องมาตั้งทุกๆวัน ?)

- เรื่องรายการที่ต้องทำ เราตั้งไว้หลายๆรายการ มันจะเตือนแค่รายการเดียวเท่านั้น คล้ายๆนาฬิกาปลุก (มีก็เหมือนไม่มี Nokia รุ่นเก่าของผม จอขาว-ดำ ยังทำหน้าที่ได้ดีกว่าเลย)

- เครื่องชอบ Re-Start เอง แรกๆก็เป็นไม่ค่อยบ่อย หลังๆชักเป็นบ่อยๆขึ้นนะ ปิดแล้วก็เปิดขึ้นมาเอง (ถ้ามันบกพร่องนักก็อย่าเอามาขายเลยนะ โก่งราคากันอีก...เสียชื่อ)

เคยโพสเรื่องพวกนี้ในกระทู้ในนี้บ้างแล้วนะครับ แต่ไม่เห็นมีเจ้าหน้าที่ของ I-Mobile มาตอบคำถามแก้ข้อสงสัยเลย (ทีเรื่องทำให้รุ่นนี้สามารถดู VDO ได้เข้ามาตอบกันจัง แถมยังต้องเอาเครื่องไป Upgrade ที่ศูนย์อีก แล้วเรื่องพื้นๆเด็กๆแบบนี้กลับเงียบ !!!) ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้างครับช่วยๆแจ้งกันหน่อยนะครับ ...แต่สำหรับผมคงไม่แก้ไขอะไรเพราะถือว่าคุณภาพสมกับราคา 1,990 บาท จริงๆก็คงไม่สมบูรณ์แบบพิกลพิการบ้าง คิดซะว่าเอาไว้เป็นเครื่องเล่น mp3 เพลินๆ ผมก็แค่เพียงแค่อยากรายงานปัญหาที่ใช้งานจริงให้ทุกๆคนทราบครับ สำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจจะซื้อจะได้รู้ไว้ จะได้ทำใจกับปัญหาต่างๆ หรืออาจตัดสินใจไม่ซื้อเลยก็ได้นะครับ

Very Happy Laughing Very Happy Laughing Very Happy Laughing Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 00:17  

ถ้าถามระดับความพึงพอใจใน i-mobile 200 นี้ (สำหรับเราใช้มา 11 วันน่ะ)

เต็ม 100

เราให้.... 85 นะ

สำหรับราคานี้

ถ่ายรูป

ฟังเพลง

ฟังวิทยุ

แต่ข้อเสียก็มีอย่างที่บอก ๆ ไป

นาฬิกาปลุก

ตอนนี้เริ่มมีเรื่อง...บันทึกรายการที่ต้องทำเหมือนกัน

แต่โดยรวมก็ ok นะ ไม่เสียดายหรอกถ้าจะมีปัญหาอะไรนิดหน่อยอะ

ขอแค่โทรได้ รับได้ ฟังเพลง ถ่ายรูปเล่น ประมาณนี้ก็พอใจแล้วแหละ

Laughing
i-mobile_phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 09:58  

จากที่ท่านลูกค้าแจ้งมาเกี่ยวกับเรื่องนาฬิกาปลุกและรายการที่ต้องทำ ทางเราได้ทำการตรวจสอบกับเครื่อง ไอ-โมบาย 200 ทีมีอยู่แล้วนะค่ะ ปรากฏว่าไม่มีอาการดังที่แจ้งมาเลยค่ะ สามารถใช้งานได้ตามปกติดีทุกอย่าง จึงอยากเรียนสอบถามค่ะว่า ท่านได้ทำอย่างไรบ้างค่ะ จึงทำให้เมนูเหล่านั้นใช้งานไม่ได้ เช่นเข้าเมนูอะไรก่อนหรือไม่ หรือว่าอยู่ดีๆ ก็เกิดอาการเสียขึ้นมาเอง หรือเครื่องของท่านมีอาการอื่นใดก่อนที่จะทำให้เกิดการใช้เมนูเหล่านั้นไม่ได้ ทางเราจะได้ทำการตรวจเช็คได้ถูกต้องค่ะ แต่หากเครื่องของท่านไม่ได้มีอะไรผิดปกติเลยแต่กลับใช้งานเมนูเหล่านั้นไม่ได้ อาจจะเป็นไปได้ว่าเครื่องของท่านอาจจะเกิดอาการแฮงค์ค่ะ ต้องรบกวนให้ท่านนำเครื่องของท่านไปทำการ upgrade software ที่ศูนย์บริการ ไอ-โมบายค่ะ
ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านค่ะ ที่ใช้บริการของ ไอ-โมบาย และขอขอบคุณที่แจ้งอาการเสียให้ทางเราได้ทราบและดำเนินการแก้ไขค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 17:05  

Anonymous ผู้เขียน:
มีเมมแถมมาด้วยครับ 1 Gb แถมเพลงอีก200 เพลงครับไม่ต้องซื้อเพิ่มนะ 1990 บาท ได้ครบ
หากไม่ได้แถมเมม คงโดน แฮบบ... แล้วล่ะเด้อ...จากศูนย์ครับ Laughing Laughing

ที่นี่ (จ.เลย) เห็นติดราคาไว้ 2220 บาท ไม่รู้ว่าเพิ่มหรือลดอะไหล่ไรบ้างหรือเปล่า แต่ทำไมแพงกว่าที่โฆษณาไว้ก็ไม่รู้ แต่จะซื้ออยู่รุ่นนี้
dendae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 11:55  

เหมาะกับนักเรียน
salvator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 18:19  

ราคา 1,990 บาท ยังมีอยู่จริงครับพี่น้อง ผมเพิ่งไปถอยมาเมื่อวันเสาร์เองครับที่โลตัสบางปะกอก ส่วนเรื่องฟังชั่นผมคิดว่าถ้าเทียบกับราคานี่คุ้มครับ

- กล้อง VGA คุณภาพดีระดับนึง แต่รูปค่อนข้างเล็กเหมาะสำหรับถ่ายเล่น
- ฟังวิทยุ / mp3 ได้ เสียงเบาไปหน่อย
- เล่นไฟล์ mp4 ได้ครับ ลองแปลงไฟล์หนังในคอมให้เป็น mp4 มาลองดูในเครื่องชัดดีครับ
- น่าเสียดายที่บันทึกเสียงไม่ได้

แค่นี้ก่อนครับ ยังทดลองไม่ครบ - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 15:21  

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อสีดำมาค่ะ

แต่สงสัยว่าทำไมสีดำที่ซื้อมาด้านหน้าตรงปุ่มกดจะเป็นสีเทาอ่ะค่ะ ส่วนในเวปนี้ดูจะดำสนิททั้งหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 18:39  

ตั้งนาฬิกาปลุกแบบวันจันทร์-ศุกร์ ปลุกครั้งเดียวเหมือนกันเลย

สรุปว่าต้องตั้งใหม่ทุกวันใช่ไหมคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 00:59  

ผมใส่เมมเข้าไป ข้อมูลในเมมมีทั้งรูปและเพลงครับ แต่พอเปิดมันเปิดได้แค่รูปครับ พอเลือกที่เพลงมันบอกว่าไม่มีรายการครับ ต้องทำไงเหรอครับ เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ที่เราเก็บเพลงหรือเปล่าครับ ไฟล์เพลงเป็นไฟล์ mp3 ครับผม
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 01:29  

ส่วนตัว ใช้อยู่หลายยี่ห้อ ครับ มันก้มีแฮ้งมีรวน กันทุกยี่ห้อแหละครับเครื่องละหมื่น2หมื่นยังเป็น ค้างรวนก็ปิดเปิดใหม่ หายก็ใช้ต่อ 1990 บาทเอง ผมว่ามันก็สมราคาแล้วนะ ออกจะมากเกินด้วย หรือถ้าคิดว่าไม่คุ้มไว้คุณผลิตมาขายกันเองซิ้ จะดูซิ้ว่าทำได้ดีกว่าi-mobileไหม ไม่ได้ชอบi-mobileเป็นพิเศษอ่ะไรนะ แต่ก็ภูมิใจในแบรนด์ ของคนไทย ปรับปรุงให้มันดีๆ ขึ้นไปละกันนะi-mobile ผมเอาใจช่วย เบื่อไอ้พวกแบรนด์ นอกแพงก็แพง ปัญหาก็ไม่น้อย ใช้ของไทยกันนี่แหละ ดีที่สุดแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 22:16  

ผมให้เล่นวีดีโอ มันขึ้นว่ากรุณารอสักครู่ แต่นานมากเลยอะ เป็นเหมือนกันป่าว
ooaoa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 00:16  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy อิอิวันนี้ไปซื้อมาแล้วงับที่โลตัสแจ้งวัฒนะ ล็อตใหม่พึ่งมาสีดำทั้งล็อตเลยครับ ราคา1990 จ้า
- ตัวเครื่อง
- แบต+ที่ชาจ
- หูฟัง+สมอลทอค
- คู่มือ
(น่าจะครบแล้วนะอิอิ)
ผมซื้อเมมเพิ่ม1กิก480บาทของapacer(สูงสุดใส่ได้เท่าไหร่ไม่รู้แต่แค่1กิกกะใช้ไม่ถึงแล้วงับ)
กาดรีดเดอที่มีสายมินิusb ซื้อมา 119 บาท(ถ้ามีสายมินิusb แล้วกะไม่ต้องซื้อกะได้)
รวมๆแล้วกะประมาณ2600 บาทงับ
-เมื่อแรกเห็น
กะทำมะดางับเรียบๆไม่สวยไม่ขี้เหร่
-เมื่อสัมผัส
เบามากงับเพราะกรอบเป็นพลาสติกหมดเลยทำให้น้ำหนักเบา ตัวเครื่องบางก่า3250หน่อย
การประกอบผมว่าทำได้ดีนะงับแน่นดี แต่เวลากำแน่นๆจะมีกรุ๊บๆหน่อยกะตรงฝาแบตเพราะว่า
มันบางมาก โดยรวมการประกอบทำได้เยี่ยมงับ
-หน้าจอ
เล็กไปนิดงับ ความละเอียดกะไม่มาก แต่ตัวอักษรใหญ่ดีงับ ไม่เหมือน3250ของผมจอใหญ่แต่ตัวอักษรเล็กนิดเดียว Surprised ควรซื้อที่กันหน้าจอเป็นรอยมาใส่อย่างยิ่งครับเพราะส่วนที่เป้นกระจกเยอะเกิน Wink
-ปุ่ม
ความรู้สึกส่วนตัวผมว่ามานแข็งไปนิดอ่ะออกแรงเยอะไปหน่อย(หรือเรามานแก่แล้ว Laughing )
ไม่รู้ว่ามานจะลอกง่ายป่าวนะ ต้องใช้ไปนานๆถึงจะรู้อ่ะ
-ลำโพง
คุยแบบแฮนฟรีได้งับ แต่ถ้าเปิดดังไปอีกฝ่ายจะได้ยินเสียงสะท้อน ทำให้เขาหงุดหงิดได้ แต่ถ้าเปิดเบาไปเรากะจะไม่ค่อยได้ยินงับ+ไม่ค่อยชัด
แต่น่าแปลกนะงับเวลาเปิดmp3ออกลำโพงเสียงที่ได้กลับชัดเจน+ดังดีงับ(เกือบๆจะเท่า3250เครื่องเก่าของผม เอามาเปิดเทียบกานเลยงับ)
-กล้อง
ถ้าเอาภาพที่ถ่ายไปดูในคอมจะใกล้เคียงกับ3250เลยงับ ถ้าดูในมือถือจะไม่ค่อยสวยเพราะความละเอียดของน่าจอมานน้อยงับ
ถ่ายวีดีโอไม่ได้นะ แต่อัพคลิปสกุล3gp,mp4 มาใส่เมมดูได้ Laughingถูกใจคอคลิปโป๊เลยอ่าสิ Cool
-วิทยุ
ต้องต่อหูฟังตลอด เปิดเสียงออกลำโพงไม่ได้ เสียงที่ได้จากหูฟังถือว่าดีฟังไม่เสียหูงับ Razz

-สรุป
เมื่อคำนึงถึงฟังชั่นการทำงานกับราคาแล้วถือว่าคุ้มค่ามากงับถึงจะขาดฟังชั่นบางอย่าง แต่แค่นี้ก็เกือบครบทุกอย่างแล้วงับ ใช้ง่ายไม่ยากไม่ซับซ้อนจับๆไม่นานเดี๋ยวก็คุ้นเองงับ
แต่ด่านสุดท้ายที่เจ้าไอโมบาย200นี้จะต้องพิสูจน์ตัวเองให้ได้ว่าดีจริงคือเรื่องของคุณภาพงับว่าจะทนไม้ทนมือแค่ไหน ใช้ไปนานๆจะรวน แฮง ปุ่มลอกง่ายไหม ผมกะพึ่งซื้อมาเลยไม่สามารถบอกตรงจุดนี้ได้ แต่ถ้ามานใช้ได้ถึง2ปี โดยที่ไม่งอแงผมกะว่าผ่านแล้ว ถ้าพ้น1ปีไปกะไม่เสียดายแล้วงับ Laughing ผมกำลังเล่นมัน ลองทำทุกอย่าง ใช้งานให้หนักๆอยู่ครับ เพราะยังอยู่ในช่วง 7 วัน ถ้ามีปัญหายังพอเอาไปเปลี่ยนได้

-น่าจะครบทุกส่วนแล้วนะงับ ถ้ามีอะไรสงสัยเพิ่มเติมกะโพสไว้งับ ว่างๆผมจะมาช่วยตอบ

ปล. ไม่รู้มานมีบลูทูธป่าวอ่ะ ผมยังหาไม่เจอ ยังไม่ได้ดูคู่มือให้ละเอียดแค่เปิดผ่านๆ Cool
ปล2. ไปซื้อโลตัสใกล้บ้านท่านหาซื้อง่ายสุดแล้วงับ แต่ ตจว. นี้ผมไม่ทราบว่ามีป่าวนะ
ถ้าไม่เห็นของวางให้ดู ลองสอบถามพนักงานดูก่อนครับบางทีของพึ่งมาเขายังไม่ทั้นได้
เอาไปวาง เช่นกรณีผมเขายังไม่ได้ติดสัญญาณกันขโมยเลยครับ ตามไปเอาถึงตู้เก็บ
สินค้าเลย Twisted Evil
ปล3. ผมใส่mp3ใส่เมมไปเกือบ200เพลง (ก๊อบจากซีดีไปเมม) บางเพลงมานไม่มีเสียงอ่ะ งง
เลย ไม่รู้ว่าเป้นเพราะอะไร หรือเป้นเพราะว่าเพลงมานเยอะไปหรือป่าว หรือใส่เมมความ
จุมากไป หรือต้องไปeditไฟล์เพลงในวินแอมก่อน ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยนะขอบคุณ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 18:19  

kingkero123 ผู้เขียน:
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy อิอิวันนี้ไปซื้อมาแล้วงับที่โลตัสแจ้งวัฒนะ ล็อตใหม่พึ่งมาสีดำทั้งล็อตเลยครับ ราคา1990 จ้า
- ตัวเครื่อง
- แบต+ที่ชาจ
- หูฟัง+สมอลทอค
- คู่มือ
(น่าจะครบแล้วนะอิอิ)
ผมซื้อเมมเพิ่ม1กิก480บาทของapacer(สูงสุดใส่ได้เท่าไหร่ไม่รู้แต่แค่1กิกกะใช้ไม่ถึงแล้วงับ)
กาดรีดเดอที่มีสายมินิusb ซื้อมา 119 บาท(ถ้ามีสายมินิusb แล้วกะไม่ต้องซื้อกะได้)
รวมๆแล้วกะประมาณ2600 บาทงับ
-เมื่อแรกเห็น
กะทำมะดางับเรียบๆไม่สวยไม่ขี้เหร่
-เมื่อสัมผัส
เบามากงับเพราะกรอบเป็นพลาสติกหมดเลยทำให้น้ำหนักเบา ตัวเครื่องบางก่า3250หน่อย
การประกอบผมว่าทำได้ดีนะงับแน่นดี แต่เวลากำแน่นๆจะมีกรุ๊บๆหน่อยกะตรงฝาแบตเพราะว่า
มันบางมาก โดยรวมการประกอบทำได้เยี่ยมงับ
-หน้าจอ
เล็กไปนิดงับ ความละเอียดกะไม่มาก แต่ตัวอักษรใหญ่ดีงับ ไม่เหมือน3250ของผมจอใหญ่แต่ตัวอักษรเล็กนิดเดียว Surprised ควรซื้อที่กันหน้าจอเป็นรอยมาใส่อย่างยิ่งครับเพราะส่วนที่เป้นกระจกเยอะเกิน Wink
-ปุ่ม
ความรู้สึกส่วนตัวผมว่ามานแข็งไปนิดอ่ะออกแรงเยอะไปหน่อย(หรือเรามานแก่แล้ว Laughing )
ไม่รู้ว่ามานจะลอกง่ายป่าวนะ ต้องใช้ไปนานๆถึงจะรู้อ่ะ
-ลำโพง
คุยแบบแฮนฟรีได้งับ แต่ถ้าเปิดดังไปอีกฝ่ายจะได้ยินเสียงสะท้อน ทำให้เขาหงุดหงิดได้ แต่ถ้าเปิดเบาไปเรากะจะไม่ค่อยได้ยินงับ+ไม่ค่อยชัด
แต่น่าแปลกนะงับเวลาเปิดmp3ออกลำโพงเสียงที่ได้กลับชัดเจน+ดังดีงับ(เกือบๆจะเท่า3250เครื่องเก่าของผม เอามาเปิดเทียบกานเลยงับ)
-กล้อง
ถ้าเอาภาพที่ถ่ายไปดูในคอมจะใกล้เคียงกับ3250เลยงับ ถ้าดูในมือถือจะไม่ค่อยสวยเพราะความละเอียดของน่าจอมานน้อยงับ
ถ่ายวีดีโอไม่ได้นะ แต่อัพคลิปสกุล3gp,mp4 มาใส่เมมดูได้ Laughingถูกใจคอคลิปโป๊เลยอ่าสิ Cool
-วิทยุ
ต้องต่อหูฟังตลอด เปิดเสียงออกลำโพงไม่ได้ เสียงที่ได้จากหูฟังถือว่าดีฟังไม่เสียหูงับ Razz

-สรุป
เมื่อคำนึงถึงฟังชั่นการทำงานกับราคาแล้วถือว่าคุ้มค่ามากงับถึงจะขาดฟังชั่นบางอย่าง แต่แค่นี้ก็เกือบครบทุกอย่างแล้วงับ ใช้ง่ายไม่ยากไม่ซับซ้อนจับๆไม่นานเดี๋ยวก็คุ้นเองงับ
แต่ด่านสุดท้ายที่เจ้าไอโมบาย200นี้จะต้องพิสูจน์ตัวเองให้ได้ว่าดีจริงคือเรื่องของคุณภาพงับว่าจะทนไม้ทนมือแค่ไหน ใช้ไปนานๆจะรวน แฮง ปุ่มลอกง่ายไหม ผมกะพึ่งซื้อมาเลยไม่สามารถบอกตรงจุดนี้ได้ แต่ถ้ามานใช้ได้ถึง2ปี โดยที่ไม่งอแงผมกะว่าผ่านแล้ว ถ้าพ้น1ปีไปกะไม่เสียดายแล้วงับ Laughing ผมกำลังเล่นมัน ลองทำทุกอย่าง ใช้งานให้หนักๆอยู่ครับ เพราะยังอยู่ในช่วง 7 วัน ถ้ามีปัญหายังพอเอาไปเปลี่ยนได้

-น่าจะครบทุกส่วนแล้วนะงับ ถ้ามีอะไรสงสัยเพิ่มเติมกะโพสไว้งับ ว่างๆผมจะมาช่วยตอบ

ปล. ไม่รู้มานมีบลูทูธป่าวอ่ะ ผมยังหาไม่เจอ ยังไม่ได้ดูคู่มือให้ละเอียดแค่เปิดผ่านๆ Cool
ปล2. ไปซื้อโลตัสใกล้บ้านท่านหาซื้อง่ายสุดแล้วงับ แต่ ตจว. นี้ผมไม่ทราบว่ามีป่าวนะ
ถ้าไม่เห็นของวางให้ดู ลองสอบถามพนักงานดูก่อนครับบางทีของพึ่งมาเขายังไม่ทั้นได้
เอาไปวาง เช่นกรณีผมเขายังไม่ได้ติดสัญญาณกันขโมยเลยครับ ตามไปเอาถึงตู้เก็บ
สินค้าเลย Twisted Evil
ปล3. ผมใส่mp3ใส่เมมไปเกือบ200เพลง (ก๊อบจากซีดีไปเมม) บางเพลงมานไม่มีเสียงอ่ะ งง
เลย ไม่รู้ว่าเป้นเพราะอะไร หรือเป้นเพราะว่าเพลงมานเยอะไปหรือป่าว หรือใส่เมมความ
จุมากไป หรือต้องไปeditไฟล์เพลงในวินแอมก่อน ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยนะขอบคุณ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณ kingkero123 ครับ

สำหรับ Blue Tooth นั้นไม่มีนะครับสำหรับรุ่นนี้ ความสามารถตามราคานะครับ แต่ยอมรับว่าใช้เป็น Mp3 เนี้ยะแจ่มจริงๆ Razz

ไหนๆ เห็นคุณได้เครื่องล๊อตใหม่สีดำมาแล้ว ผมรบกวนช่วยทดสอบปัญหาที่ผมเป็นสำหรับเครื่องสีขาวล๊อตแรกสุดให้หน่อยสิครับ ปัญหาผมที่เป็นดังนี้

1.นาฬิกาปลุก : ตั้งปลุกไว้ทุกๆวัน แต่จะปลุกเฉพาะครั้งแรกเท่านั้น
2.รายการที่ต้องทำ : ถ้าตั้งรายการล่าสุดมันจะเตือน แต่รายการถัดๆไปก็จะเงียบ Crying or Very sad
3.เครื่องจะดับเองและจะ Restart ใหม่เอง นานๆ เป็นที
4.อันนี้ปัญหาใหม่ครับเพิ่งเจอ หน้าจออยู่ดีๆ จะมืดไปเองครับสีดำเลย ถ้าจะให้หายต้องถอดแบตฯ ออกครับ

สำหรับปัญหาข้อ 1,2 ผมคิดว่าคุณ kingkero123 คงทดสอบได้ไม่ยาก ยังไงรบกวนด้วยครับ
สำหรับปัญหาข้อ 3,4 ผมคิดว่าอันนี้ผมคงซวยครับ เจอเครื่องที่มันมีปัญหา ถ้าคุณไม่เจอผมก็ขอยินดีด้วยครับ

ยังไงฝากรบกวนทดสอบและแจ้งผลให้เพื่อนๆ ในนี้ทราบด้วยนะครับ ผมก็อยากรู้นะว่าเคยมีเจ้าหน้าที่ของ I-mobile มาโพสแจ้งว่าปัญหาที่ผมเคยเจอนั้นอาจเกิดจากการที่เราไปทำอะไรกับเครื่องและอาจต้องเอาเครื่องมาเข้าศูนย์ ซึ่งผมคงไม่เอาเข้าหรอกครับผมเพราะผมคิดว่าคุณภาพตามราคาครับ แต่ก็อยากรู้ว่าทาง I-mobile เค้าได้แก้ปัญหาสำหรับเครื่องล๊อตใหม่บ้างรึเปล่าก็เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bomberman75 เมื่อวันที่ 08 Nov 2007 20:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
soul matyry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 20:57  

เราไปซื้อมาล่ะ เมมก็ไม่แถมอ่ะ ร้านที่โรเชียงใหม่หมดเม็ดอย่างแรง ไปซื้อเมมนะ 256MB ก้อ499บาทอ่ะ เครียด Shocked
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมากๆ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2007 23:19  

มีครบหมดเลย

การใช้งานวิดีโอ เป็นไฟล์ 3gpนะ

ส่วน เสียงนาฬิกาปลุก เป็นMP3 ไม่ได้

วิทยุ ก็เปิดได้ดี แต่เปิดลำโพงไม่ได้นะจ๊ะ

MP3 เสียงก็ใช้ได้ เปิดดังมากลำโพงจะระเบิดเลย เกือบสุดจะโอเค

เมม หรอ ใส่ 512 อ่า ยังไม่เป็นไรเลยนะ ได้มากสุด 1 gb มั้ง ใส่ไรมากมาย พักก่อน -*-

ดีๆ สุดคุ้ม ซื้อ แม่วังสื่อสาร สาขาสันป่าเรียง เชียงใหม่ 1990 ประกัน 5 วันเปลี่ยนเครื่อง
ประกันซ่อมไม่รู้

แต่ดีนะใช้อยู่ คุ้มมากๆ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 00:51  

ผมใส่เมม 1 กิ๊ก ใส่เพลงไม่ถึง 10 บางเพลงมีเสียง บางเพลงเล่นแต่ไม่มีเสียงเหมือนกันครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: