Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 200- ไอโมบาย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 272 / เข้าชม: 768486
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 200- ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 17:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 200- ไอโมบาย
รีวิวมือถือ : http://www.siamphone.com/review/2007/imobile/200/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/200.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 17 Sep 2007 21:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
AlucardBig
Year's Star

จังหวัด: แพร่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : AlucardBig
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 19:26  

คนแรกเลย จะดีเท่ารุ่นก่อนๆได้รึเปล่าน๊า หมอโอ๊คเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วย เหอะๆๆๆ
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 22:00  

หน้าตาธรรมดาครับ (หมายถึงโทรศัพท์...เดี่ยวแฟนคลับรุมกระทืบผม หาว่าไปว่าหมอโอ๊ค Laughing) แต่ลูกเล่นก็พอใช้ได้ คงจะเน้นฟังเพลง น่าจะขยายจอให้มันกว้างๆ ดูพื้นที่รอบจอจะเหลือเยอะ Confused
โอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 22:14  

มันไม่ได้อยู่ที่ว่ามีที่ว่างหรือเปล่ามันอยู่ที่ต้นทุนครับท่าน
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 23:38  

รุ่นนี้ก้อน่าใช เรียบดี
เสียดายซื้อ313มาแว้ววววว
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 20:16  

ฟังก์ชั่นดี

ราคาย่อมเยา เหมาะคับกับคนไทย
nai_ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 13:49  

:o :lol: 8) [img][u][b]จองเลยซื้อแน่นอน ฟังก์ชันครบ ราคาเบาๆๆๆ พอดีหามานานแล้วคับ เดือนกันยาซื้อแน่ๆ[/b][/u][/img]
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 15:50  

ถูกมากกกกกกกกก

ชอบสีขาววว
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 21:58  

ถ้าหายจะเสียดายมากมั้ย
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 00:20  

xergzeed ผู้เขียน:
ถ้าหายจะเสียดายมากมั้ย

เสียดายครับ
เสียดายsimที่มีเบอร์สาวๆที่อยู่ในเครื่อง
เอิ๊กๆ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 18:51  

สวยดีนะ ครับ ครบดี
ไม่มีที่อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 23:17  

ไม่สงสัยว่าเหมือนอะไรไปอีกนานล่ะมั่ง เมื่อก่อนมีแต่คนว่า ไอโมบาย เลียนแบบเขามาแล้วก็ว่าเสียๆหาย ความจริงมันแค่เหมือนนิ อิอิ รู้สึกว่า ไอโมบาย เริ่มไม่เหมือนใครแล้ว มันก็น่าหนับหนุนน่ะ เพราะไม่รู้ทำไมต้องจ่ายเงินหลักหมื่นแค่โทรศัพท์เครื่องเดียว หายก็ง่าย เจ้งก็ง่าย รู้สึกว่าเมื่อไหรจะใช้คุ้มน่ะจ่ายไปตั้งหมื่น
inkii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 23:50  

เง้อ....
ราคา 1990 เอง
มีกล้องด้วย
น่าสน ^.^
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 23:51  

รุ่นประหยัด ฟังชั่นครบ สำหรับผู้ที่งบน้อย ดีค่ะดี
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 01:06  

ใช้ไปเถอะคับ พี่น้อง ฟังชั้นพื้นฐานครบ ราคาถูก เครื่องหายก้อไม่เสียดาย เครื่องพัง ก้อไม่เสียความรู้สึกเท่าไร จิงมะ Laughing
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 14:33  

Embarassed สงสัยเปิด mp4 หรือ 3gp ไม่ได้ไม่เห็นมีบอก สงสัย สงสัย
แล้วไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีนะ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 17:25  

เล่นไฟล์วีดิโอไม่ได้คับ ถ่ายวิดีโอก็ไม่ได้ แต่1900บาทได้แค่นี้ก็คุ้มสุดๆแล้วละ สเป็คเหมือน
315 เลย แต่ดูแล้วถูกกว่า สวยกว่าอีกนะ
เซียนหรือเกรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 17:21  

ถ่ายวิดิโอได้พร้อมเสียงครับ

รองรับไฟล์ 3GP
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 18:58  

จอเล็กไปนะ คุณสมบัติก็โอเค
Yo !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 22:41  

ระหว่างรุ่นของหมอโอ๊ค กับ รุ่น Sony Ericsson K310i อันไหนดีกว่ากันค่ะ ตอบด่วนค่ะ !
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ : Re: - - "
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 01:34  

Yo ! ผู้เขียน:
ระหว่างรุ่นของหมอโอ๊ค กับ รุ่น Sony Ericsson K310i อันไหนดีกว่ากันค่ะ ตอบด่วนค่ะ !

ต้องบอกแบบนี้ครับ รุ่นของหมอโอ๊คน่าจะคุ้มกว่า ราคาไม่แพง แถมหน่วยความจำยังขยายออกได้เอาไว้ฟังเพลง ถ่ายรูป แถมมี FM ด้วย เครื่องเดียวได้เกือบหมด

แต่ถ้า K310i รูปทรงจะสวยกว่า จอใหญ่กว่า แต่ฟังก์ชั่นลูกเล่นจะค่อนข้างน้อยกว่าครับ เมมโมรี่ในตัวเครื่องก็ไม่สามารถขยายเพิ่มได้ มีมาให้แค่ 15 MB แต่เรื่องความคงทนของ K310i น่าจะดีกว่านะครับ

ปล. เรียกรุ่นหมอโอ๊คตามไปซะล่ะ - - (i-mobile 200)
Mr. Saimon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Good
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 15:17  

สวยดี ถูกด้วย..แล้วมัน ถ่าย-เล่น VDO / 3Gp ได้มั้ย..กะว่าจะซื้อนะเนี่ย
eak547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 23:52  

พอดีกำลังจะหาซื้อเครื่องเล่น mp3แบบมีfmพอดี เห็นแบบนี้ใช้โทรได้ด้วยเดี๋ยวคงต้องไปดูตัวจริงสักหน่อยละ ราคาไม่แพง+ใช้เมมอันเก่าได้แบบนี้น่าสนดีครับ
kohya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้คะ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 21:04  

อยากรู้ว่า i-mobile 200 เนี้ย วางขายแล้วรึยัง ไปเดินหาไม่เห็นมีเลย แล้วการ์ดเนี้ยต้องซื้อเพิ่มหรือว่ามีในเครื่องเลยคะ ใครรู้ช่วยตอบที จะให้จุ๊บ ๆๆ ทีนึง Embarassed Embarassed Embarassed
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 21:33  

ที่เชียงใหม่ ร้านไอโมบาย บอกว่าจะมาอาทิตย์หน้า แต่มีอีกร้านหนึ่งเพิ่งมาวันนี้ สีขาว 2340 บาท ไม่มีการ์ดให้ ไม่มีสายดาต้าให้ มีแค่หูฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 00:45  

มีเมมแถมมาด้วยครับ 1 Gb แถมเพลงอีก200 เพลงครับไม่ต้องซื้อเพิ่มนะ 1990 บาท ได้ครบ
หากไม่ได้แถมเมม คงโดน แฮบบ... แล้วล่ะเด้อ...จากศูนย์ครับ :lol: :lol:
ผ่านมาอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:05  

ขอบคุณครับ งั้นรอซื้อจากร้าน ไอโมบายแล้วกันครับ ร้านที่ว่า 2340 ไม่ใช่ร้านไอโมบาย เป็นร้านทั่วไปครับ
kohya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สถานที่ขาย
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 20:26  

ไม่ทราบว่า I-mobile สาขารังสิต หรือ แถว ๆ เซียร์ มีวางขายแล้วหรือยังคะ อยากรู้อ่า อยากใช้จะเต็มแก่ละ
คนกำลังสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถูกๆ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 21:28  

แล้วตกลง ไอโมบาย 200 มันดู MP4 กับ ถ่าย VDO ได้รึปล่าวครับ (ตอบชัดๆเน้น อย่างมั่นใจหน่อยครับ ต้องการฟันธง) Cool Cool Cool Cool
ผ่านมาอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 23:14  

คราวนี้ไปเจอที่โลตัส หางดง เชียงใหม่ครับ 1990 ไม่แถมเมม แล้วของก็หมดแล้วด้วย อดเลย
GTS20003
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ดีแน่นอน
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 08:29  

สวัสดีครับ

รูปทรงเรียบ ง่าย ราคาสบายๆ แถมเม็ม 1GB *0* พระเจ้าจอดร์

มีกล้อง Mp3 FM Twisted Evil

น่าสนใจใครซื้อมาแล้วบอกกันมั้งนะ
คนที่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดอย่างไรกับ i mobile 200
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 12:34  

น่ารักดีอยากได้บ้างจัง เครื่องเก่า i mobile310 ไม่ดีเลย ฟังได้แต่ mp3 กับ fm เอง ถ่ายรูปก็ไม่ได้ แต่ว่าจะเอาเครื่องใหม่อยู่ เอารุ่นนี้แหละ Surprised Wink Confused Smile Very Happy
77825
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ : สรุปให้ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 16:02  

ชุดมาตรฐานไม่ได้แถมเม็มนะครับ และไม่ได้แถมสายดาต้านะครับ มีเพียงตัวเครื่อง สายชาร์จ แบตเตอรี่ และคู่มือการใช้งาน เท่านั้นนะครับ ส่วนเม็มทาง ไอโมบาย ทำมาขายโดยรวมเป็นแพ็กเกจ มี เม็ม 1 gb + เพลง200เพลง ขายในราคา 690. บาท มีให้เลือก 4 แบบ สายดาต้าซื้อต่างหาก
-ส่วนราคาตอนนี้ ร้านส่วนใหญ่จะได้ราคาสูงกว่าที่ทางไอโมบายโฆษณาครับ ใครที่อยากได้มาใช้ก่อน ก็จำเป็นที่จะต้องจ่ายแพงกว่าถ้าจะเอาราคาที่ 1990 ให้ลองสอบถามที่ศูนย์ไอโมบาย ก็จะได้รับคำตอบว่าของหมด หรือไม่ก็ ยังไม่มา คงต้องรออีกนิด
-รุ่นนี้ ใช้จอของรุ่น 313 ครับ โดยรวม คือเอา 313 มาติดกล้อง
-อาจมีบางคนสงสัยว่าถ็ไม่ใส่เม็มแล้วจะลงเพลงในตัวเครื่องใด้ไหม ตอบว่าไม่ได้ครับ เพราะความจำมีนิดเดียว
เคลียร์ไหมครับ ขอบคุณ
ืn_geezon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบรายละเอียดครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 20:27  

คือผมอยากได้ครับ คือว่ามีงบน้อยครับเลยอยากได้ ขอรายละเอียดที่แน่นอนหน่อยครับ ว่าใช้งานอะไรได้มั่ง

เช่น เล่น mp4 หรือ 3gp ได้มั้ย
มีเมมแถมให้มั้ย
เล่นเน็ตกับคอมพิวเตอร์ได้มั้ย
มีสายดาต้าแถมให้มั้ย

ขอความกรุณาด้วยนะครับ หรือ ส่งเมล์มาบอกด้วยก็ดีครับ n_geezon@hotmail.com

ขอบคุณมากครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 09:54  

Skeibler ผู้เขียน:

ต้องบอกแบบนี้ครับ รุ่นของหมอโอ๊คน่าจะคุ้มกว่า ราคาไม่แพง แถมหน่วยความจำยังขยายออกได้เอาไว้ฟังเพลง ถ่ายรูป แถมมี FM ด้วย เครื่องเดียวได้เกือบหมด

แต่ถ้า K310i รูปทรงจะสวยกว่า จอใหญ่กว่า แต่ฟังก์ชั่นลูกเล่นจะค่อนข้างน้อยกว่าครับ เมมโมรี่ในตัวเครื่องก็ไม่สามารถขยายเพิ่มได้ มีมาให้แค่ 15 MB แต่เรื่องความคงทนของ K310i น่าจะดีกว่านะครับ

ปล. เรียกรุ่นหมอโอ๊คตามไปซะล่ะ - - (i-mobile 200)

แล้วบันทึกวีดีโอได้มั้ยอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 09:57  

ararr ผู้เขียน:
ใช้ไปเถอะคับ พี่น้อง ฟังชั้นพื้นฐานครบ ราคาถูก เครื่องหายก้อไม่เสียดาย เครื่องพัง ก้อไม่เสียความรู้สึกเท่าไร จิงมะ Laughing

จริงครับ Very Happy Very Happy
คนที่อยากได้มากๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย 200 สวยมั้ยดีไหม
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 16:33  

ขอถามอะไรหน่อยซิว่าตกลงแล้วนะไอโมบาย 200มันทำอะไรได้บ้าง แล้วมีเมมไหม สายดาต้าล่ะ เอาให้มันแน่ๆๆๆหน่อยนะ ชักจะเริ่มไม่สนใจรุ่นนี้แล้วซิเนี้ย กะว่าจะไปซื้อซักหน่อย Crying or Very sad Mad homework hippy2 pottytrain1
เจ้าเก่า*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 18:16  

อยากรู้ อ่าคะ อยากรู้ ว่า
เมม ต้องซื้อแยกเองใช่ไหมคะ ?
แล้วซื้อแยกเองประมานเท่ารัย

ส่วนบันทึกวีดิโอบันทึกได้ใช่ไหมคะ

คัยรู้บอกด้วยนะคะ
ขอบคุณคะ
kohya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 20:39  

วันนี้จะไปซื้อแล้วเนี้ย เค้าบอกต้องซื้อเพิ่มนู่นเพิ่มนี่ อะไรหนักหนา ตกลงจะขายเท่าไหร่ ไม่ชัดเจนเลย โฆษณาเกินจริงไปเป่า แจ้ง สคบ. จะดีไหมเนี้ย แล้วคนขายทำหน้าเหมือนไม่เต็มใจจะขายเลย ไปซื้อนะคะ ไม่ได้ไปขอทาน ห่วยจริง ๆ
kohya_x@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แหล่มดี
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 21:32  

ใครที่ซื้อแล้วขอถามหน่อยว่าลำโพงดังรึป่าวครับ ถ้าดังแบบ313ก็พอใจแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 22:27  

ไปถามตามห้างอ่ะ เครื่องเปล่าขาย 2400 - 2500 บาท อ่ะ ถามอยู่ 2- 3 ร้าน - -*

แล้วเค้าบอกว่าต้องซื้อพวกเม็ม หรืออุปกรณ์เสริมอื่นๆ ที่ต้องใช้แยกต่างหากอ่ะ -*-

ถามเจมาร์ท เค้าบอกครบชุด 3000+ บาท O.o

ตกลงมันกี่บาทกันแน่อ่ะ

ชักจะลังเลแล้วนะ ... ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยมาโพสบอกหน่อยว่าเป็นยังไงมั่งนะ
ผ่านไปมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มอลล์ บางกะปิ ข้างล่าง ขาย 2,200
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 10:52  

ถามแล้ว ร้านที่มีโลโก้ ไอโมบายใหญ่ๆ สองร้านเลย ขาย 2200 บอกว่า ราคา 1990 เป็นโปรโมชั่นของวันศุกร์เสาร์ ที่ผ่านมา
พอไปศูนย์ไอโมบาย บอกว่า ราคา 1990 แต่ไม่มีของต้องรอ แถมต้องซื้อการ์ดเพิ่มอีก ห้าร้อย

สรุปโดน หลอกจ่ะ แค่ไม่กี่ร้อย ก้อเสียความรู้สึกง่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 14:44  

Anonymous ผู้เขียน:
Skeibler ผู้เขียน:

แล้วบันทึกวีดีโอได้มั้ยอยากรู้

อ่านะครับ ผมว่า สีดำสวย เดี๋ยวจะซื้อละ

ปล.ผมก็เรียกรุ่หมอโอ๊ค เหมือนกัน (โทรศัพท์ หมอโอ๊ค)
saimon jj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่าย vdo ได้มั้ย เล่น 3gp/mp4 ได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 21:43  

อยากรู้ ว่า ถ่าย vdo ได้มั้ย เล่น 3gp/mp4 ได้มั้ย แค่เนี่ย มีใครตอบได้บ้าง ชี้ชัด ฟันธงหน่อย
ดูมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 01:51  

ไปดูโลตัส ที่ไอทีมอล มีวางอยู่เยอะแยะ ราคา1990บาท แต่ไม่มีรายละเอียดว่าข้างในกล่องมีอะไรบ้าง และยังไม่มีออกมาให้ลองเล่น เลยยังไม่ได้ซื้อ
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 02:05  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ ที่โลตัส วางขายเป็นกล่องๆเพียบเลย มีเฉพาะสีขาว ราคา 1,990 บาท ในกล่องมีดังนี้ครับ (ไปดูร้าน I-mobile มาหลายๆร้านยังไม่มีของเหมือนโลตัสนะครับ)
- ตัวเครื่อง
- แบตฯ
- ที่ชาร์ท
- สายหูฟัง ซึ่งเป็น Small Talk ในตัว
- คู่มือ + ใบรับประกัน

มีแค่นี้ครับ ของโลตัสรับประกันภายใน 7 วันหากเครื่องมีปัญหา เอาใบเสร็จมาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ครับ ผมซื้อที่โลตัสนวมินทร์นะครับของมีเพียบ

ส่วนสิ่งที่ต้องหาเพิ่มเติม
- สาย USB ก็สายธรรมดาๆอ่ะครับ หาได้ทั่วไป เส้นไม่กี่บาทนะ
- SD Micro ถ้าเอาขนาด 1 GB ราคาไม่เกิน 550 บาทนะครับ

การใช้งานทั่วไปถือว่าโอเค สมราคา ฟังวิทยุก็ OK นะ แต่กล้องก็ไม่ชัดอยู่แล้วครับ VGA ตามงบประมาณนะครับ ส่วนเรื่อง MP3 ยังไม่ได้ลองเพราะยังไม่ซื้อเมม

จึงเรียนมาให้ทราบนะครับ :D
thunwisit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 08:55  

ผมไปซื้อมาแล้วเมื่อ 1/9/50 ตอนนี้นาฬิกาปลุกไม่ยอมปลุก จอก็จะมืดๆ เวลาใช่งานเหมือนกับต้องเผาหัวก่อนถึงจะติดอ่ะ ทำงัยได้เนี่ย ไม่รู้ว่าร้านจะยอมเปลี่ยนเครืื่่องใหม่ให้หรือเปล่า ซื้อที่เดอะมอลล์บางแค
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 09:35  

วันนี้ว่าจะไปซื้อ MICRO SD CARD ไม่ทราบว่าใครซื้อมาลองใช้แล้วบ้าง ยี่อห้อไหนดีและไม่มีปัญหากับตัวเครื่องครับ แนะนำด้วยครับมือใหม่
Thank U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 15:26  

ฟัง วิทยุ ได้ป่าว
pre-chorus
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 04:07  

วิทยุ FM Radio มีน่ะตามที่บอก ครบแล้ว แต่ขอเป็น หมอเบิร์ด ไม่ได้หรอ ชอบ (แง้ว)
ส่วน microSD สุดสุดจุได้เท่าไรหรอ อยากรู้อ่าใครผ่านมาบอกที
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 10:38  

ซื้อ Mem แล้วครับ 1 GB. ของ Apacer ราคา 480 บาท ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 11:56  

วันนี้โทรไปถามศูนย์ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน ผู้ชายเสียงคล้ายกระเทยหรือเกย์ เค้าพูดไม่สุภาพเลย บอกว่า "มีคนจองแล้ว เหลือแค่ 10 เครื่องคุณจะมาทันรึเปล่าล่ะ?" ทำไมพูดอย่างกับเราจะไปขอเค้า นี่เราจะไปซื้อของเค้า จะเป็นลูกค้าเค้านะครับ ไม่เข้าใจเลย

ผมจะไม่ไปซื้อที่ไอโมบายสาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วานอีกตลอดไปเลย เสียความรู้สึกมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 12:01  

วันนี้โทรไปถามศูนย์ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน ผู้ชายเสียงคล้ายกระเทยหรือเกย์ เค้าพูดไม่สุภาพเลย บอกว่า "มีคนจองแล้ว เหลือแค่ 10 เครื่องคุณจะมาทันรึเปล่าล่ะ?" ทำไมพูดอย่างกับเราจะไปขอเค้า นี่เราจะไปซื้อของเค้า จะเป็นลูกค้าเค้านะครับ ไม่เข้าใจเลย

ผมจะไม่ไปซื้อที่ไอโมบายสาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วานอีกตลอดไปเลย เสียความรู้สึกมาก

ยังไม่หมด วันก่อนผมไปขอจองที่ร้าน ก็บอกไม่ให้้จอง แต่มาวันนี้บอกมีคนจองแล้ว มันยังไงกันแน่ ผมไม่เข้าใจเค้าเลยจริงๆ

ผมชอบเครื่องรุ่นนี้ แต่ผมเกลียดบริการศูนย์ไอโมบายที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานมากครับ
sano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : imobile200 ต่อเน็กได้ไม้
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 13:01  

Shocked วอนผู้ใจบุญ ช่วยบอหน่อยครับว่า imobile200 ใช่ต่อเน็ดกับเครื่องคอมพิวเตอร์ แบบ imobile308 ได้ไม้ครับ อยากทราบจริง ๆ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 14:56  

วันนี้ไปเดินดูราคาบนชั้น 4 MBK มาค่ะ พอดีเพื่อนมันอยากได้

ร้านขายส่ง NID telecom ==> เป็นร้านแรกที่เดินไปดู ติดราคาอยู่ 2,300
ด้วยความสงกะสัย เลยถามไปว่า "อ้าว..ทำไมขายแพงกว่าในโฆษณาทีวีละคะ"
พนง 1. ราคา 1990 สั่งแล้ว แต่ไม่มีของ
พนง 2. (เสริมขึ้นมา) ราคานั้นจะหาซื้อได้ที่ไหน สั่งไปยังไม่ได้เลย
พนง 3. (เสริมมาอีก) ราคา 1990 ไปหาซื้อมาให้หน่อยซิ (อ้าว....)
แล้วก็หันไปพูดกะลูกค้าคนอื่นอีกประมาณหาแนวร่วม
(เราผิดไรเนี่ย ...ถามแค่เนี้ย แล้วรีบเดินจากมา)

ศูนย์ i-mobile ==> ของหมด มาอีกทีอาทิตย์หน้า ราคาขายศูนย์ 2,450.- (..แง๊ว..)

เดินผ่านแว๊บๆ ไปอีกร้าน เห็นมีวางโชว์อยู่ 2-3 เครื่อง ติดราคา 22500.-

ร้าน Nasa ==> มีของ ขายอยู่ 2200.-

อุปกรณ์ ก็คงจะมีตามที่ท่านอื่นๆ บอกมาแบบมาตรฐาน

เซ็งจิต เลยรีบโทรไปบอกเพื่อน .... มรึงอย่ารีบซื้อเลย โฮะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 19:38  

ถ่ายรูปได้ ฟัง Mp.3 และ FM. ได้ ถ่ายรูปได้แล้วถ่ายรูปได้ไหม ผมดูโทรฯ ไม่ค่อยรู้เรื่อง
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 22:35  

รู้สึกว่าโชคดีจังไปเจอเครื่องกำลังลงวางขายใน Lotus วันแรกพอดีครับ (3ก.ย.) มีอยู่เกือบ 20 เครื่องได้ ตอนแรกก็ไม่รู้นะว่ามันเป็นเครื่องรุ่นใหม่ นึกว่ารุ่นเก่าๆแบบที่ Lotus ชอบเอามาวางขายถูกๆ ซื้อได้ราคา 1,990 บาท ไม่มีบวกราคาเพิ่มซื้อเมมเพิ่ม 480 บาท รวมเบ็ดเสร็จ 2,470 บาท ลงเพลงได้ 200 กว่าเพลงครับ (1 Gb) คุ้มๆจริงๆตามอัตภาพนะครับ

[u]จากการใช้งานมา 3 วัน สรุปได้ว่า[/u]
1.ไม่สามารถต่อเน็ตได้นะครับ (ถ้าใครลองแล้วได้ยังไงแจ้งด้วยครับ ผมอาจจะไม่รู้)
2.มีเฉพาะ SMS เก็บข้อความได้แต่ในซิมครับ
3.ไม่สามารถใช้รูปถ่ายแทนภาพคนโทรเข้าได้
4.กล้องคุณภาพแย่ครับ แต่ดีกว่าไม่มีนะครับ แต่แถม Function มาให้เยอะมากๆ แต่ดูๆแล้วก็ไม่ค่อยช่วยเรื่องคุณภาพได้เลยครับ
5.แบ่งกลุ่มรายชื่อเบอร์ได้ ครอบครัว,เพื่อน,ธุรกิจ,ฯลฯ ตั้งเสียงเฉพาะกลุ่มได้ แต่ไม่สามารถใช้เสียง MP3 ได้ในแต่ละกลุ่ม ถ้าอยากใช้เสียง MP3 ต้องไม่เอาเข้ากลุ่ม
6.การลงเพลงง่ายมากครับใช้ สายUSBทั่วๆไปได้ครับ ใครมีพวกสายของกล้องดิจิตัลที่มันใส่กันพอดีได้ก็ใช้ร่วมกันได้ครับ เวลาใช้ปิดเครื่องก่อนแล้วต่อสายเชื่อมกับคอมนะครับ สักพักก็จะเจอ Drive ใหม่ ลาก File ได้เลยครับ รองรับ Mp3 , WMA
7.เสียง MP3 เปิดออกลำโพงได้ครับ คุณภาพพอฟังได้ แต่ฟังจากหูฟังจะดีกว่านะครับ
8.วิทยุ FM รับสัญญาณได้ ok ครับ ฟังได้แต่ในหูฟังนะครับ ไม่สามารถใชเป็น Speaker ได้ครับ สามารถ mem คลื่นได้และสามารถตั้งชื่อสถานีได้
9.ไม่สามารถอัดเสียงได้ครับ
10.แบตฯ ถ้าใช้งานปกติอยู่ได้ 2-3 วันได้ครับ ถ้าฟัง MP3 เยอะหน่อย 1 วันก็หมดครับ
11.นาฬิกาปลุกปลุกได้ 3 เวลา สามารถตั้งได้ว่าจะ จันทร์-เสาร์ , จันทร์-ศุกร์ ,ทุกวัน, ครั้งเดียว แต่ต้องเปิดเครื่องนะครับ ถ้าปิดเครื่องแล้วจะไม่ทำการปลุก
12.ถ้าไม่ซื้อ Mem มาใส่ จะไม่สามารถเล่น Mp3 ได้เลยครับ มันจะเข้าโหมดนี้ไม่ได้
13.สามารถตั้งคีย์ลัด บน,ขวา,ล่าง เข้าเมนูพิเศษได้
14.ออกาไนเซอร์ มีนาฬิกาปลุก,ปฎิทิน,รายการต้องทำ,เวลาโลก,เครื่องคิดเลข,ตัวแปลงค่าหน่วย,อัตราแลกเปลี่ยน

เท่าที่นึกได้ครับ ตรงไหนที่ผมตอบผิดพลาดรบกวนแก้ไขให้ด้วยครับ

สรุปได้ว่า อาจมีอะไรบกพร่องไปบ้างครับ แต่ก็ถือว่า Function ครบถ้วนเพียงพอสุดๆครับ สำหรับราคา 1,990 บาทเท่านั้นครับ สุดค้ม !!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :lol: :lol: :lol:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 22:35  

ลำโพงมันฟังดีไหม ดังเท่ารุ่น313หรือไม่ก็510ป่ะ ถ้าเบาก่านั้นก็คงแย่
Fairzars
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 14:55  

เมม 1G kington ราคา ไม่ถึง 400 คุณภาพดี รับประกันนาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 21:13  

ทำไมต้องขาย Memory แยกด้วยซื้อทีตกแล้ว 3000 กว่า Sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 21:19  

ไม่มี Memory แค่ถ่ายรูปและฟัง MP.3 ไม่ได้เท่านั้นใช้ไหมแต่โทรตามปกติได้
ซะงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 10:36  

คุณสมบัติแค่นี้ราคา1990ก็ถือว่าคุ้มแล้วนะครับ ต่อให้ต้องเสียตังซื้อเมมเพิ่ม รวมแล้วก็เพิ่มอีก600-800เท่านั้นเอง
jpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอรบกวนถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 12:15  

Bomberman75 ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ ที่โลตัส วางขายเป็นกล่องๆเพียบเลย มีเฉพาะสีขาว ราคา 1,990 บาท ในกล่องมีดังนี้ครับ (ไปดูร้าน I-mobile มาหลายๆร้านยังไม่มีของเหมือนโลตัสนะครับ)
- แบตฯ
- ที่ชาร์ท
- สายหูฟัง ซึ่งเป็น Small Talk ในตัว

มีแค่นี้ครับ ของโลตัสรับประกันภายใน 7 วันหากเครื่องมีปัญหา เอาใบเสร็จมาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ครับ ผมซื้อที่โลตัสนวมินทร์นะครับของมีเพียบ

- สาย USB ก็สายธรรมดาๆอ่ะครับ หาได้ทั่วไป เส้นไม่กี่บาทนะ
- SD Micro ถ้าเอาขนาด 1 GB ราคาไม่เกิน 550 บาทนะครับ

การใช้งานทั่วไปถือว่าโอเค สมราคา ฟังวิทยุก็ OK นะ แต่กล้องก็ไม่ชัดอยู่แล้วครับ VGA ตามงบประมาณนะครับ ส่วนเรื่อง MP3 ยังไม่ได้ลองเพราะยังไม่ซื้อเมม

จึงเรียนมาให้ทราบนะครับ Very Happy

ท่านซื้อมาแล้ว เลยอยากทราบว่าเล่นไฟล์ 3gp หรือ mp4 ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 13:00  

Memory ที่เป็น SD Micro ขนาดเหมือนกันหมดเลยป่าว
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 14:03  

Micro SD เหมือนกันทุกยี่ห้อครับใช้ได้หมด แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าใช้ขนาดความจุเกิน 1 Gb. มันจะรองรับรึเปล่านะครับ อันนี้ไม่แน่ใจนะ

[quote="Anonymous"]Memory ที่เป็น SD Micro ขนาดเหมือนกันหมดเลยป่าว[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 22:42  

ไม่มี Mem. ก็เปิดเครื่องไม่ได้หรอ Question
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 23:25  

ถ้าไม่ใส่ Men ก็เปิดเครื่องได้ครับ แต่จะเล่น Mp3 ไม่ได้ และจะถ่ายรูปเก็บในเครื่องได้ไม่กี่รูป ก็เท่านั้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 23:59  

Mem. ที่ขายที่ศูนย์ iMoblie 1 Gb. 2000 กว่าไม่รู้ เพราะอยู่ต่างจังหวัดหรือป่าว
goodgbb
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอรบกวนถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 10:07  

jpp ผู้เขียน:
- แบตฯ
- ที่ชาร์ท

จึงเรียนมาให้ทราบนะครับ Very Happy

ท่านซื้อมาแล้ว เลยอยากทราบว่าเล่นไฟล์ 3gp หรือ mp4 ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

- เล่นไฟล์ 3GP กับ MP4 ไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว ไม่มีโปรแกรมเปิด แล้วก็มองไฟล์ 3GP ไม่เห็นเลยด้วย, แต่ฟังเพลง MP3 เสียงใช้ได้เลย (ดีกว่าเสียง Nokia 3230 อันที่ผมใช้อ่ะ)
- เครื่องผมเวลาปิดแล้วเอาแบตออก (จะเอาเพลงใส่ Micro SD Card) วันที่กับการตั้งค่าต่างๆมันรีเซ็ทเป็นเหมือนเดิมหมดเลย ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมกันหรือเปล่า?

แต่โดยรวมชอบครับ แนะนำนะครับว่าไปซื้อที่โลตัสหรือห้างใหญ่ๆดีกว่า ไปซื้อกับศูนย์ imobile คุณอาจเซ็งจิตรกลับไปเหมือนผมก็ได้เพราะบริการกับน้ำเสียงแย่มาก (เหมือนไม่เต็มใจจะขาย) ไม่เหมือนโลตัสบางกะปิที่ผมไปซื้อ เค้าพูดเพราะมาก บริการดีสุดๆ ต่างกันอย่างกับนรกกับสวรรค์เลย
goodgbb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 10:08  

Mem. ที่ขายที่ศูนย์ iMoblie 1 Gb. 2000 กว่าไม่รู้ เพราะอยู่ต่างจังหวัดหรือป่าว

ลองไปหาดูที่โลตัสดิ ผมซื้อ Micro SD Card 1G. มาแค่ 480 บาทเอง ของ Apacer นะ เค้าลดราคาอยู่ ไม่รู้หมดเขตยัง
Bomberman75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอรบกวนถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 12:23  

[quote="goodgbb"][quote="jpp"][quote="Bomberman75"]วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ ที่โลตัส วางขายเป็นกล่องๆเพียบเลย มีเฉพาะสีขาว ราคา 1,990 บาท ในกล่องมีดังนี้ครับ (ไปดูร้าน I-mobile มาหลายๆร้านยังไม่มีของเหมือนโลตัสนะครับ)
- แบตฯ
- ที่ชาร์ท

จึงเรียนมาให้ทราบนะครับ :D[/quote]
ท่านซื้อมาแล้ว เลยอยากทราบว่าเล่นไฟล์ 3gp หรือ mp4 ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ[/quote]

- เล่นไฟล์ 3GP กับ MP4 ไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว ไม่มีโปรแกรมเปิด แล้วก็มองไฟล์ 3GP ไม่เห็นเลยด้วย, แต่ฟังเพลง MP3 เสียงใช้ได้เลย (ดีกว่าเสียง Nokia 3230 อันที่ผมใช้อ่ะ)
- เครื่องผมเวลาปิดแล้วเอาแบตออก (จะเอาเพลงใส่ Micro SD Card) วันที่กับการตั้งค่าต่างๆมันรีเซ็ทเป็นเหมือนเดิมหมดเลย ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมกันหรือเปล่า?

แต่โดยรวมชอบครับ แนะนำนะครับว่าไปซื้อที่โลตัสหรือห้างใหญ่ๆดีกว่า ไปซื้อกับศูนย์ imobile คุณอาจเซ็งจิตรกลับไปเหมือนผมก็ได้เพราะบริการกับน้ำเสียงแย่มาก (เหมือนไม่เต็มใจจะขาย) ไม่เหมือนโลตัสบางกะปิที่ผมไปซื้อ เค้าพูดเพราะมาก บริการดีสุดๆ ต่างกันอย่างกับนรกกับสวรรค์เลย[/quote]
----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถูกต้องครับซื้อในโลตัสดีกว่าครับ ไม่ต่างกันครับบริการดีกว่าเยอะ

คุณ goodgbb เครื่องผมเวลาเอาแบตออกหรือถอด SD วันที่กับการตั้งค่ายังเหมือนเดิมนะครับ อาจเป็นเพราะผมถอดออกแล้วทิ้งไว้ไม่นานก็เป็นได้นะครับ
ผมแนะนำนะ ถ้าต้องการจะเอาเพลงใส่ Micro SD ไม่ต้องถอดแบตและ SD ออกนะครับ แค่ปิดเครื่องแล้วเอาสาย USB ที่มีหัวเหมือนสายชาร์ตแบต (ใช้สายที่ต่อเชื่อม Card Reader นั่นได้เลย) ต่อเชื่อมมือถือกับUSB ของคอม แค่นั้น แล้วรอสักครู่คอมก็อ่านเจอเป็น Drive ใหม่เลยครับ มันจะมี 3 Folder คือ รูปถ่าย,รูปภาพ,เพลง นะครับ ก็ Copy File เพลง MP3 จากในคอมไปลงใน Folder เพลงได้เลยครับ ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ..... :lol:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 14:06  

ซื้อที่โลตัสมันมีเพลงให้อ่ะป่าวครับ
samakoky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 15:48  

หูฟังเป็นยังไงบ้างคับ เสียง และหน้าตาสวยป่าว
หาดูรูปได้จากไหนได้บ้าง
Bomberman1975
Year's Star

หัวข้อ : Bomberman75
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 23:06  

ใส่รูปยังไงอ่ะครับ จะเอารูปหูฟังมาลงให้ดูนะครับ[/img][/code]
เซ็งมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 23:10  

หาซื้อราคา1990 ไม่ได้เลยครับ
mbk ชั้น4 ราคา2350+ทั้งนั้นเลย
เดินโลตัสก็หมดอ่าครับ
เซ็งมากมายวันนี้เดินไม่ได้อะไรเลย
Bomberman0075
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอารูปหูฟังมาฝากครับ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 23:36  

[img]http://www.upfile.us/file/jpg/a11133e.jpg[/img]

[img]http://www.upfile.us/file/jpg/f6e3280.jpg[/img]

[img]http://www.upfile.us/file/jpg/3392bb3.jpg[/img]

[img]http://www.upfile.us/file/jpg/4364680.jpg[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เอารูปหูฟังมาฝากครับ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 23:42  

เห้อ !!! กว่าจะลงรูปเป็น 555
samakoky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 01:04  

ขอบคุณคุณ Bomberman0075 มากคับ ภาพชัดเจนเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 01:13  

แถมอีกรูปครับ...
เสียงดีใช้ได้เลยครับ
[img]http://upload.tidtak.com/show.php?09a66f9ff91426c2374d710db10ddf12.JPG[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 01:17  

Bomberman0075 ผู้เขียน:
แถมอีกรูปครับ...
เสียงดีใช้ได้เลยครับ
[img]http://upload.tidtak.com/show.php?09a66f9ff91426c2374d710db10ddf12.JPG[/img]

แก้ตัวครับ

boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 02:23  

หาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ

หาซื้อยากจัง

ตอนแรกจะไปซื้อที่โลตัส ปรากฎว่าของหมด

จะไปดูที่ไอโมบายชอป เซนทรัลปิ่นเกล้าดีไหมคับ

หรือว่าที่โลตัสสาขาไหนมีคับ

ใครรู่ช่วยบอกหน่อยคับ
goodgbb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 10:31  

boyonline ผู้เขียน:

ตอนแรกจะไปซื้อที่โลตัส ปรากฎว่าของหมด

จะไปดูที่ไอโมบายชอป เซนทรัลปิ่นเกล้าดีไหมคับ

เอาไปเลย ผมนั่งไล่โทรถามทีละสาขาเลยอ่ะ แล้วก็หาเจอจนได้ ฮิฮิ
http://www.tescolotus.net/search/storelocation.asp
goodgbb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 10:37  

goodgbb ผู้เขียน:
jpp ผู้เขียน:
- แบตฯ
- ที่ชาร์ท

แต่โดยรวมชอบครับ แนะนำนะครับว่าไปซื้อที่โลตัสหรือห้างใหญ่ๆดีกว่า ไปซื้อกับศูนย์ imobile คุณอาจเซ็งจิตรกลับไปเหมือนผมก็ได้เพราะบริการกับน้ำเสียงแย่มาก (เหมือนไม่เต็มใจจะขาย) ไม่เหมือนโลตัสบางกะปิที่ผมไปซื้อ เค้าพูดเพราะมาก บริการดีสุดๆ ต่างกันอย่างกับนรกกับสวรรค์เลย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถูกต้องครับซื้อในโลตัสดีกว่าครับ ไม่ต่างกันครับบริการดีกว่าเยอะ

คุณ goodgbb เครื่องผมเวลาเอาแบตออกหรือถอด SD วันที่กับการตั้งค่ายังเหมือนเดิมนะครับ อาจเป็นเพราะผมถอดออกแล้วทิ้งไว้ไม่นานก็เป็นได้นะครับ
ผมแนะนำนะ ถ้าต้องการจะเอาเพลงใส่ Micro SD ไม่ต้องถอดแบตและ SD ออกนะครับ แค่ปิดเครื่องแล้วเอาสาย USB ที่มีหัวเหมือนสายชาร์ตแบต (ใช้สายที่ต่อเชื่อม Card Reader นั่นได้เลย) ต่อเชื่อมมือถือกับUSB ของคอม แค่นั้น แล้วรอสักครู่คอมก็อ่านเจอเป็น Drive ใหม่เลยครับ มันจะมี 3 Folder คือ รูปถ่าย,รูปภาพ,เพลง นะครับ ก็ Copy File เพลง MP3 จากในคอมไปลงใน Folder เพลงได้เลยครับ ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ..... Laughing

พระเจ้าช่วย กล้วยทอด! ผมก็นั่งรื้อนั่งถอด Micro SC Card ซะมันส์เลย ละก็เอามาเสียบกะการ์ดรีดเดอร์ตั้งนาน มาอ่านเจอข้อความคุณบอกว่าสายที่เชื่อมต่อการ์ดรีดเดอร์ใช้ได้ ผมก็ลองถอดเลย ลองเอามาเสียบ ใช้ได้จริงด้วย พอดีเด๊ะเลย โง่ถอดๆเสียบๆอยู่ตั้งนาน (ไอเราก็เกือบเสียตังไปซื้อสายมาอีก 159 บาท ละไง อิอิ ประหยัดไปได้อีก 159 บาท) ขอบคุณมากๆ ^.^
mommam2000
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 13:25  

ราคาจริงไม่มีหรอก1990นะ ที่ศูนย์ขายตั้ง2500 และที่สำคัญไม่มีmem ด้วย
Rolling Eyes
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 13:44  

ราคา 1,990 นั้นมีจริงครับ ผมซื้อมาแล้ว อาจเป็นจังหวะที่ดีที่ผมได้ซื้อในวันแรกๆ ที่เครื่องวางขายที่โลตัสนะครับ (วันที่ 3 ก.ย.) ตอนนั้นคนยังไม่รู้ข้อมูลอะไรมากเกี่ยวกับรุ่นนี้มากนัก เลยไม่มีใครสนใจซื้อเลยของวางเป็นกองเลย ขนาดตัวผมเองเห็นทีแรกยังนึกว่าเป็นเครื่องรุ่นเก่าๆที่เอามาเลหลังขาย แต่ดู Spec. แล้วโดนใจมากๆ คุ้มสุดๆ เลยยังต้องกลับมาบ้านมาเปิดเวปนี้ดูข้อมูลประกอบจึงรู้ว่าคุ้มสุดๆ วันนี้เลยกะไปหาซื้อที่ร้าน Imobile ปรากฏว่าของยังไม่เข้ามาเลย สุดท้ายต้องกลับไปซื้อที่โลตัสสาขาเดิมจึงได้ราคานี้แหละครับ หลังจากวันนั้นกระแสคงแรงขึ้นคนมีความต้องการซื้อมากขึ้น ราคาจึงปรับขึ้นตามกลไกตลาดนะครับ
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 14:04  

ขอบอกว่ารุ่นนี้ขายดีโคตรๆๆๆๆๆๆๆ
ผมไปหาดูทั่ว เซ็นปิ่น ปรากฏว่าของหมดทุกร้าน ไม่เว้นแม้แต่ทางศูนย์เอง (เจออยู่ร้านนึงของมี แต่มันชาร์จค่าเมมแพงโคตรๆ) ตอนนี้ก็กำลังจองอยู่
แต่พออ่านกระทู้ รู้สึกว่าไปซื้อที่ Lotus จะได้มีโอกาสได้ของง่ายกว่าเนอะ

รัก i-mobile เข้าแล้ว มือถือเพื่อคนไทยจริงๆ (ตอนนี้ผมใช้ 611 อยู่ อิอิ Laughing )
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 16:41  

goodgbb ผู้เขียน:
boyonline ผู้เขียน:

เอาไปเลย ผมนั่งไล่โทรถามทีละสาขาเลยอ่ะ แล้วก็หาเจอจนได้ ฮิฮิ
http://www.tescolotus.net/search/storelocation.asp

ผมโทรไปถามทุกสาขาที่อยู่ในละแวกที่ผมสามารถไปได้

ปรากฎว่าได้คำตอบเหมือนกันหมด คือ ของหมด ยังไม่มีกำหนดเข้า

แล้วอย่างงี้ที่ไหนจามีอ่าเนี่ย
หมูน้อยอาราเร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บ่อมี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 17:23  

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ หน่อยสิครับว่า รุ่นนี้มัน อัดเสียงได้หรือเปล่าครับ ยังไงรบกวนคนที่ลองใช้แล้วตอบให้ด้วยนะครับ
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 18:19  

พยายามหาแล้วครับ ดูในคู่มือก็แล้ว ไม่เห็นจะอัดเสียงได้เลยนะครับ คนอื่นว่าไงอ่ะครับเหมือนผมรึเปล่า.... ?
I-Mobile Club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 18:34  

สรุปส้นๆไปเลยนะครับ สำหรับคำถามที่ถามกันเข้ามาบ่อย

1.บันทึกเสียงไม่ได้ครับ

2.ถ่ายวีดิโอไม่ได้ / ไม่รองรับไฟล์วิดีโอครับ

3.ถ้าไม่ใส่เมมโมรี่การ์ดจะฟังmp3ไม่ได้ครับ ฟังได้แต่วิทยุFM และถ่ายภาพได้ไม่กี่ภาพ

4.ในศูนย์ไอโมบาย ราคา1990บาทครับ ไม่รวมเมมโมรี่การ์ด ถ้ารวมจะขายราคา 2490 บาทครับ

5.ช่วงแรกของปล่อยออกมาค่อนข้างน้อย ทำให้ร้านdealer(ร้านมือถือทั่วๆไป)ฉวยโอกาสขึ้นราคา ถ้าไม่รีบจริงๆรอซักพัก ก็จะไม่ถูกเอาเปรียบครับ

6.เห็นใจพนักงานร้านไอโมบายนิดนึงครับ เนื่องจากช่วงนี้ของค่อนข้างน้อย และพนักงานที่สาขาจะไม่สามารถทราบได้จริงๆว่าทางบริษัทจะส่งมาได้วันไหนหรือจำนวนเท่าไหร่ แต่มีลูกค้าเข้ามาสอบถามและโทรมาสอบถามในแต่ละวันเป็นจำนวนมาก ทำให้การบริการอาจบกพร่องไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ [b]
frxgmkd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 18:40  

ยังมีโลตัสสาขาไหนที่ยังมีของอยู่บ้างครับ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 18:55  

โทรไปถามที่บิ๊กซี ดาวคะนองมา

เห็นเค้าบอกหมดเหมือนกัน

แต่อีก 2 วันของจะเข้า

ไม่รู้จิงป่าวนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 15:15  

I-Mobile Club ผู้เขียน:
สรุปส้นๆไปเลยนะครับ สำหรับคำถามที่ถามกันเข้ามาบ่อย

1.บันทึกเสียงไม่ได้ครับ

2.ถ่ายวีดิโอไม่ได้ / ไม่รองรับไฟล์วิดีโอครับ

3.ถ้าไม่ใส่เมมโมรี่การ์ดจะฟังmp3ไม่ได้ครับ ฟังได้แต่วิทยุFM และถ่ายภาพได้ไม่กี่ภาพ

4.ในศูนย์ไอโมบาย ราคา1990บาทครับ ไม่รวมเมมโมรี่การ์ด ถ้ารวมจะขายราคา 2490 บาทครับ

5.ช่วงแรกของปล่อยออกมาค่อนข้างน้อย ทำให้ร้านdealer(ร้านมือถือทั่วๆไป)ฉวยโอกาสขึ้นราคา ถ้าไม่รีบจริงๆรอซักพัก ก็จะไม่ถูกเอาเปรียบครับ

6.เห็นใจพนักงานร้านไอโมบายนิดนึงครับ เนื่องจากช่วงนี้ของค่อนข้างน้อย และพนักงานที่สาขาจะไม่สามารถทราบได้จริงๆว่าทางบริษัทจะส่งมาได้วันไหนหรือจำนวนเท่าไหร่ แต่มีลูกค้าเข้ามาสอบถามและโทรมาสอบถามในแต่ละวันเป็นจำนวนมาก ทำให้การบริการอาจบกพร่องไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ [b]

ตอนนี้ที่ร้านไอโมยทุกสาขาเปิดรับจองแล้วครับ ติดต่อได้ที่สาขาใกล้บ้านได้เลยครับ
เอ๊ะยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 23:58  

เมื่อไหร่ของจะมาเนี่ยยย
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 01:10  

วันนี้ไปจองมาที่ไอโมบายชอปสาขาเดอะมอลล์ท่าพระ

พนักงานเค้าบอกว่า

จองไว้ก่อนแล้วของจะเข้าประมาณ 1 อาทิตย์

เดี๋ยวเค้าจะโทรมาให้ไปรับเครื่อง

ราคาก็ตามที่บอกคับ เครื่องเปล่า 1990.- พร้อมเม็ม 2490.-
ซับโหยว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 20:56  

ผมก็กำลังจะไปซื้ออยู่ครับ ศึกษาอยู่นาน
ตอนแรกว่าจะเอารุ่นทาทา แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้ไรมากอยู่แล้วรุ่นนี้ก็กำลังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 23:18  

ลำโพงดังไหมคับบบบบบบบบบบบใครซื้อแล้วช่วยตอบที
Bomberman75
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2007 00:50  

ลำโพงดังไหมคับบบบบบบบบบบบใครซื้อแล้วช่วยตอบที

- สำหรับเสียงลำโพงหากใช้พูดคุยโทรศัพท์ผมว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ชัดเจนดีนะครับ หรือจะใช้เป็น Hand Free เสียงก็ดังอยู่ในเกณฑ์ฟังรู้เรื่องดีนะครับ ถึงแม้เสียงจะไม่ชัดเจน 100% นะ

- ส่วนเสียงเรียกเข้าถ้าใช้เป็น MP3 แล้วเปิดให้ดังสุดๆ ผมว่ายังไม่ค่อยได้ยินนะครับ ถ้าใน Office ผมว่าได้ยินนะ แต่ถ้านอนสถานที่กลางแจ้งมีเสียงรอบข้างผมว่าไม่ work ครับ

- ส่วนหากเปิดฟังเพลงผ่านลำโพงก็ดังดีมากเลยครับ แต่เสียงก็จะแตกๆ สู้ฟังผ่านหูฟังไม่ได้นะครับ แต่สำหรับราคา 1,990 บาทนั้น ผมให้อภัยได้ครับ (รุ่นนี้เปิดวิทยุผ่านลำโพงไม่ได้นะครับ)

มีข้อสังเกตุอย่างนึงครับ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมรึเปล่านะ คือเวลาเรากำลังคุยสายอยู่แล้วมีสายเรียกซ้อนเข้ามาจะมีสัญญา ตู้ดๆ เตื่อน คนที่เราคุยด้วยอยู่เค้าจะได้ยินเสียงนี้ด้วยอ่ะครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้างอ่ะครับ ? Rolling Eyes

ยังไงก็เชียร์ให้ซื้อครับสำหรับราคาเท่านี้คุ้มค่าสุดๆ ครับ
frxgmkd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 15:31  

เมื่อไหร่ของศูนย์จะเข้านะ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 01:59  

frxgmkd ผู้เขียน:
เมื่อไหร่ของศูนย์จะเข้านะ

ประมาณวันพุธนี้คับ

19/09/2550
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: