Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N81 - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 946 / เข้าชม: 2169660
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N81 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 17:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N81 - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/n81_8gb/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n81.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 14 Nov 2007 20:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
CHPT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 17:57  

Shocked สวยดี แต่ไปเอา8G ดีก่า
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 18:32  

ทำออกมาให้เลือกได้เยอะจัง
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:16  

ทำไมไม่ค่อยทำกล้องติด af เลยหงะ

8กิกใช้มะหมดหงะ *-* น่าสนใจเหมือนกัน ดีไซน์หูฟังสวยจัง
chaiyawit
Year's Star

จังหวัด: CNX
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:24  

ไหนอ่า จอนอก อ่ะ อยากเหงๆ
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia N81 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:36  

เพิ่มเงินไปเอา8GBดีกว่า
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 20:50  

ผมว่ารูปทรงมันเหมือน SE ซักรุ่นนี่แหละ แต่กล้องลดเหลือ 2 ล้าน ทำไมหว่า? โดนกั๊กอีกละ แต่บางลงกว่า N80 ตัวเดิมเยอะเลย

ปล. ทำ 8GB ตัวเดียวก็จบ จาทำมาทำไม 2 รุ่น
โลมาโต้ลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 22:17  

โดนจัย แบบ ราคาพอตัว 555++ Laughing
pil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 23:43  

ราคาพอสู้ได้ เตรียมเก็บตัง ประกอบเครื่องมาดีดีก็แล้วกัน
octoder
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 00:37  

เป็นการตลาดของ nokia เค้าละครับ หรือ ไม่มีอะไรจะขายแล้ว ก็ทำแบบนี้เลยละกัน เอาตัวธรรมดาเข้าไปขายก่อน พอสักพักราคาจะตก หรือว่า ตัวธรรมดาราคาตก ก็เอาตัว edition มาลงเสริมซะ ก็ขายได้อีกแล้ว 555 คิดง่ายเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 10:48  

สุยอดแล้ว น่าสนกว่า 6500 สไลด์อีก แต่อีกหลายเดือนเลยกว่าจะออกมาวางจำหน่ายเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 12:01  

scholarly-se ผู้เขียน:
ทำไมไม่ค่อยทำกล้องติด af เลยหงะ

8กิกใช้มะหมดหงะ *-* น่าสนใจเหมือนกัน ดีไซน์หูฟังสวยจัง

ลองลงเพลงเกมส์และหนังไว้สิครับ 8GB ไม่พอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 12:03  

Skeibler ผู้เขียน:
ผมว่ารูปทรงมันเหมือน SE ซักรุ่นนี่แหละ แต่กล้องลดเหลือ 2 ล้าน ทำไมหว่า? โดนกั๊กอีกละ แต่บางลงกว่า N80 ตัวเดิมเยอะเลย

ปล. ทำ 8GB ตัวเดียวก็จบ จาทำมาทำไม 2 รุ่น

ตัวเลือกไงครับ สำหรับความจำเป็นของแต่ละคนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 12:05  

octoder ผู้เขียน:
เป็นการตลาดของ nokia เค้าละครับ หรือ ไม่มีอะไรจะขายแล้ว ก็ทำแบบนี้เลยละกัน เอาตัวธรรมดาเข้าไปขายก่อน พอสักพักราคาจะตก หรือว่า ตัวธรรมดาราคาตก ก็เอาตัว edition มาลงเสริมซะ ก็ขายได้อีกแล้ว 555 คิดง่ายเนอะ

ต้องเข้าใจการตลาดครับ ผลประโยชน์มันก็ต้องมี
COOLICE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 95 8GB
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 14:56  

N 95 8GB มาใหม่ไฉไลกว่าเก่า จอใหญ่ขึ้น หน่วยความจำในตัวขนาดมหึมา หนักขึ้นนึดเดียว ที่สำคัญ แพงขึ้น ฟันธง!ดูตัวเป็นๆที่ http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Nejlepsi-je-jeste-lepsi-Nokia-N95-s-obri-pameti/sc-21-sr-1-a-1116501/default.aspx
coolice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n 81
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 15:13  

N 81 ก็มีตัวจริงให้ดูนะ น่าใช้มากเลย http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Nokia-N81-zabava-na-dlouho-prvni-dojmy/sc-21-sr-1-a-1116515/default.aspx
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:16  

น่าจะเปนปุ่มสัมผัสนะ แต่ทำไมไม่มีเซนเซอร์วัดแสงอ่ะ
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:47  

SAVKRZROR ผู้เขียน:
น่าจะเปนปุ่มสัมผัสนะ แต่ทำไมไม่มีเซนเซอร์วัดแสงอ่ะ

ก็ตัวที่อยู่มุมขวาบนไงครับ นั่นล่ะครับคือตัววัดแสง ไม่ใช้กล้องเน้อ เพราะคล้ายๆกับ 6680/6681 เหมือนรูกล้อง น่าจะใช่นะ
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 19:02  

Anonymous ผู้เขียน:

ตัวเลือกไงครับ สำหรับความจำเป็นของแต่ละคนครับ

ผมว่าแล้วแต่เงินครับอิอิ
ถูกลงหน่อยก็..
แพงขึ้นหน่อยก็....
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 19:26  

สวยดีอ่ะ ไม่หนาด้วย แต่กล้องน่าจะมี AF จะเยี่ยมเลย มี Wi-fi ด้วย เปิดตัวราคานี้ดูสมเหตุสมผลดีมาก ไม่น่าเชื่อ ถูกเกินคาด
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 21:06  

รุ่นนี้สวยมากๆเลย คุณสมบัติก็ดีมากๆ
ระยะเวลาในการทำอะไรต่างๆก็นานดี
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 22:11  

ดูดีจังแต่เห็นเปงซิมเบี้ยว กลัวมานอืดง่ะ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 23:16  

เด๋ซใช้ไปรอยเยอะแน่ๆ
underworld00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 15:25  

อยากได้อ่ะ
แล้วมานมีขายในไทยยังอ่ะ
ต้องไปลองเครื่องก่อนว่าเจ๋งป่าว
แล้วราคาที่แน่ๆเท่าไหร่ มีขายที่ไหน
ใครรู้วานบอกที
MobileTest
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 19:53  

อยากลองเล่นอะ
นายบวรเดช วรรณบุสราคัม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : n-gage next generation 3
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 10:47  

รอตั้งนาน N-gage 3 ที่แท้ ก็ส่งมาในนาม N81 โอ้ยยยย แย่จังราคาก็แพง แถมยังตัด โหมด AF ออกอีก กลอ้งน่าจะทำที่ 3 ล้านได้แล้ว แต่ไหนกลับลดลงมา เหลือ 2 ล้านอีกแล้ว
ส่วนปุ่มกด ออกแบบมาให้กดยากมากเวลาเล่นเกมส์อ่ะ หน้าจอ 2.4 ถือว่าปกตินะไม่ได้ใหญ่ Nokia น่าจะทำหน้าจอให้ใหญ๋ไปถึง 2.8 บ้าง (เห็นขนาดพวก wellcom ยี่ห้อไม่ค่อยดังทำไมทำหน้าจอ ใหญ่ๆ กันหมดอ่ะ นี่ถ้าโนเกียเล่นจอใหญ่ๆ กับเค้าบ้าง คงน่าสนใจเลยที่เดียวเพราะความละเอียดของซอฟแวร์ของโนเกีย เราคงไม่ต้องพูดถึงว่าประสิทธิภาพดีมากมายแค่ไหนหนะคับ) อิอิอิ พูดมาเยอะแล้ว ตอนนี้ผมรอ ให้ เจ้า N95 8G เข้าไทยแล้วจะ ซื้อเลยค๊าบบบบบบบ ใช้ N93i มานาน อยากเปลี่ยยนแระ
jommy607
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 10:50  

สวยดีครับ ทำออกมาดูดีเลยทีเดียวครับ แต่คราวนี้ก็คงโหวตให้ได้แค่"ดี"ล่ะครับเพราะเหตุผลทางการตลาดของNokiaที่กั๊กไว้นิดส์นึงไยอมใส่ AF กะ กล้อง 3.2 MPix ให้ แต่ว่าเรื่องดีไซน์ให้เป็นเครื่องเล่นเกมส์แบบ Portrait ได้เสมือน N-gage ได้นี่ก็ดูดีเหมือนกันนะเนี่ย ดูหรูแถมเริ่ดเรื่องเกมส์อีก ราคาสมเหตุสมผลครับ ต้องดูราคาทางร้านอีก ออกมาไม่ทราบว่าร้านแถวๆมาบุญครองจะเปิดตัวราคานี้จริงหรือเปล่าเพราะทุกทีก็ชอบนำเข้ามาแล้วโก่งราคาเครื่องใหม่เสียสุดโต่งทุกที คงรอไปอีกสักพักละครับ แต่ก็ดูคุ้มค่าราคาคุยจริงๆนะ สวยดึครับ

*เครื่องนี้หน่วยความจำ RAM ขนาด 96 MBครับ
*ช่องต่อสายหูฟังขนาด 3.5 มิลลิเมตร
*เชื่อมต่อแลกเปลี่ยนข้อมูลกับโปรแกรม Windows Media Player 11
*โปรแกรม Nokia Maps
- ใช้งานระบบนำร่องดาวเทียม (GPS) ด้วย Nokia Wireless GPS module LD-3W (อุปกรณ์เสริมนะครับ)

**กล้องดิจิตอลขนาดเล็กที่ด้านหน้าของตัวเครื่อง ความละเอียดระดับ CIF (352x288 Pixels) ถึงตรงนี้บอกได้ว่ากล้องด้านหน้านี่ไม่ชัดเอาเสียเลยล่ะครับ เพราะตัวเก่าส่วนใหญ่ก็ให้กล้องความละเอียดที่ขนาด VGA กันทั้งนั้น [640x380 Pixels] สำหรับคนที่ชอบถ่ายรูปตัวเองอย่างผมนะครับแหะๆ
- รองรับการใช้งานฟังก์ชัน Video Calling (สนทนาพร้อมภาพวีดีโอ)

ป.ล อยากเห็นในส่วนของกล้องนะครับ ท่านใดมีภาพก็ช่วยCapลงให้เห็นกล้องด้านหลังสักนิดก็จะดีมากเลยครับ

ก็ลองเอาไปพิจารณาดูแล้วกันนะครับ แต่ผมว่าทั้งนี้ก็อยู่ในเกณฑ์ที่พอรับได้ครับจากดีไซน์และความสามารถด้านอื่นๆในปัจจุบันนะครับ แต่ในอนาคตก็ต้องรอดูกันต่อไปครับ

จบข่าว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jommy607 เมื่อวันที่ 04 Sep 2007 19:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 12:50  

ตัวนี้ไม่ดีอยู่อย่างคือ

กล้อง แค่ 2M เอง ฟีเจอร์กล้องก็ไม่มีอะไร
อย่างงี้ก็ยังเทใจให้ให้ 6500 slide อยู่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 16:14  

สวยดี อยากได้ แต่รอรุ่นสุดท้ายก่อน 5555555(ไม่มีตัง) Laughing Laughing
Dashjum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : OO'
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 18:50  

เอ่อ......เราว่ามันสวยมากๆเลยนะอยากได้เหมือนกัน
สรุปว่า ..... สวย
chat125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N81
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 00:14  

แล้ว EDGE หายไปไหน ใครรู้ช่วยตอบหน่อย Shocked
Verb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 02:50  

ตัวนี้จะมีงานเปิดตัวช่วงเดือนนี้นะครับ ที่ Siam Center ครับ
พอดีผมทำงานอยู่ที่ บริษัท ที่รับจัดงานอีเวนท์ให้โนเกีย รูปแบบงานเปิดตัวน่าสนใจมากๆ
ลองไปดูกันนะครับ Very Happy
Loonaticz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N81
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 17:31  

chat125 ผู้เขียน:
แล้ว EDGE หายไปไหน ใครรู้ช่วยตอบหน่อย Shocked

ใน Nokia N81 และ N81 8 GB มี EGPRS นะครับ
อ้างอิงจากเว็บไซต์ Nokia Forum

อ้างถึง:
Network Data Support:
WCDMA

EGPRS

GPRS

HSCSD

CSD

http://www.forum.nokia.com/devices/N81

http://www.forum.nokia.com/devices/N81_8GB
ฐานะนักการตลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 11:41  

จริงๆ มันไม่น่าจะมีแล้วละครับ N-Gage เพราะ Nokia เค้าวางแผนทำ N-Gage Compatible สำหรับมือถือโนเกียในรุ่นใหม่ๆ หมายถึงว่าสามารถนำเกม N-Gage มาเล่นได้ แต่นะครับความสะดวกมันคงไม่เท่า N-Gage (แถมไม่ใช่แค่ N81 นะครับ N95 8GB ก็เล่นได้และอีกหลายรุ่นหลังจากนี้) เพราะงั้นเรื่องการออก N-Gage (ที่เป็น N-Gage) จริงๆเนี่ยยากมากพอสมควรเนื่องจากปัจจัยทางการตลาด

ส่วนเรื่องที่คนส่วนใหญ่ชอบบอกว่าขาดนุ่น นี่ นั่น มันเพราะหลักการทางการตลาด โดยการออกแบบจะต้องคำนึงถึงกลุ่มผู้ใช้ ว่าเน้นใช้อะไรมากกว่ากัน และการผลิตหากมีตัวเดียวครบทั้งหมด แล้วทำมา Model เดียว แล้วมันไม่โดนใจคนซื้อ มันก็จะเข้าเนื้อคนผลิตนะครับ
เพราะงั้นการคำนึงถึง ไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภคจึงจำเป็นอย่างมากไม่ต้องสงสัยครับ
คุณๆส่วนใหญ่อาจจะชอบ Hi Option Hi Performance แต่บางคนเค้าก็ต้องการมือถือทีสวยดูโดดเด่น ไม่ต้องเอา ลูกเล่นมากมาย นั่นเองเป็นเหตุผลที่ไม่ต้องมีทุกอย่างในเครื่องเดียว แต่มีหลายๆรูปแบบให้เลือกใช้

ลองมองตัวคุณดูครับ คุณเองก็มีสเปคผู้หญิงของคุณ ไม่งั้นถ้าทุกคนชอบเหมือนกันคุณคงต้องแย่งกับคนอื่นๆล่ะครับ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 16:41  

เป็นไปได้ที่จะมีเครื่อง N-Gage โดยเฉพาะ
ถ้า N81 ไปได้สวย มีการใช้บริการ N-Gage เพิ่มขึ้น
ก็ต้องมีเครื่องเฉพาะออกมาแน่โดยมีฟังก์ชั่น ปุ่มในการเล่นที่เหนือกว่า ราคาเบา ๆ
รวมกับเครื่องที่ต่อไปก็สามารถเล่นได้ทุกเครื่องที่จะออกในอนาคต
ตลาดก็จะใหญ่ เกมส์ใหม่ ๆ ดี ๆ ก็จะเกิดขึ้น สำคัญที่ตัวเกมครับ ต้องมีคนเล่นมาก ๆ ด้วย
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 18:42  

จอนอกที่หูฟังรึป่าวคับ
stabloek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ค่ะ ออกเมื่อไร ใครรู้บ้าง
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 13:44  

มีใครรู้บ้างคะ ออกเมื่อไหร่ ขายเมื่อไหร่ ที่ไหน
kitsch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 18:16  

N81 มีปุ่มกดอีกสองปุ่มเหนือจอ สำหรับเล่นเกม เท่าที่เห็น ของจริงจะไม่มีไฟเรืองแสงเป็นรูปกลมๆ สองปุ่มเหมือนที่เห็นบางรูปนะครับ

ความหนาของ N81 เท่ากับความหนาของส่วนล่างของ N95 (ก็คือไม่รวมชิ้นหน้าจอ) พอจะนึกออกกันมั้ยคับ สรุปก็คือผอมเพรียวพอๆ กะ N73

เขาว่า ต่อไปมือถือที่จะเป็นแบบเครื่องเอ็นเกจแบบเมื่อก่อน 'อาจจะ' ไม่ได้เห็นแล้ว แต่อาจจะเห็นบางรุ่นที่มีปุ่มกดสำหรับเล่นเกมโดยเฉพาะ เหมือน N81 นี่ แล้วเครื่องที่จะเล่นเอ็นเกจก็จะได้เฉพาะซิมเบียน60 และเครื่องที่รองรับเอ็นเกจแล้วเท่านั้น ฉะนั้นแค่มีมือถือซิมเบี้ยน 60 ก็ยังไม่พอครับ

เขาว่า N81 รุ่นปกติ จะมาพร้อมเมมในตัวเครื่องถึง 2GB!!(เพิ่มเมมนอกได้ถึง 4GB) ฟังแล้วก็ได้แต่คิดในใจ 'จริงเร๊ออ?!' ก็ต้องรอดูต่อไป (เพราะลืมกดดูเมมในเครื่องให้เห็นกะตา)

เขาว่า N81 จะวางขายราวๆ ครึ่งหลังเดือนตุลาคม ไม่เกินครึ่งแรกของเดือนพฤศจิกายนนี้

เขาว่า ทั้ง N81 และ N81 8GB ราคาไม่เกินสองหมื่นบาทแน่นอนครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 18:39  

ก็เป็นทางเลือกให้กับหลาย ๆ คนไงคับ

ว่ามีความต้องการมากน้อยเท่าไร

พื้นที่มาก ก็ราคาสูงมากตามไปด้วย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 18:41  

คนซื้อจะได้มีทางเลือกมาขึ้นไงคับ

เพราะว่าแต่ละคน อุปนิสัย + ความต้องการไม่เหมือนกัน

แล้วอีกอย่างพื้นที่ยิ่งมาก ราคาก็สูงมากไปด้วยนะ
งาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งามอะ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 11:29  

อยากได้จังเลยอ่ะ

เมมภายใน 2 จิ๊กจิงรึ -*-

คอมเม้นบนโน้นๆ

บอกว่า 96 MB

- -

อยากรุ้ว่าเมมที่แถมมาด้วย มันเท่าไหร่อ่า

น่าจะมีสีขาวเนอะ

.. กล้องข้างหน้า เปน VGA คงเหมาะเลย
yoonyoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 15:35  

เมื่อกี้เข้าไปดูทุกมุมของ 81 มาแระ สวยดีอ่ะ
ลองเข้าไปดูกันนะ

http://www.nseries.com/index.html#l=products,n81_sd,demo
shady~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากด้ายคับ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 23:46  

สวยจัง อยากได้หละ แต่ทำไมผลิต มา 2 รุ่นหล่ะ
เราว่าไอ 8 กิ๊กเนี่ย มานเยอะปายมั้ย แล้ว feature มานเว่อร์ๆ มะค่อยด้ายชั้ยอ่ะ
แต่ว่ามันสวยกว่า 81 ธรรมดานะ อิอิ
เลือกมะถูก Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 09:48  

เบื่อ และค้าบผม กะการสไลด็ ตอนแรกใช้ n70 คับ ใช้ดีไม่เปนไร เลยแต่อยากเปลี่ยน เป็น n80 เพราะรูปทรงสวยงามมากคับ ใช้ได้ 2เดือน ผลคือ แฮง ซ๊อกเก็ตพังคับ ไม่รุ้เพราะไร ไม่ได้โดนอะไรเกี่ยวกะมันเลย เครื่องก็ไม่ได้ตก เอาเข้าศุนย์ มันตีราคา 4 พันเลยไม่เอาคับ เก็บไว้ และก็ซื้อใหม่คับ ไสลด์เหมือนเดิม ไปซื้อใหม่ n95 สรุป 2เดือน เป็นเหมือน n80 เครื่องซื้อจากศุนย์นะคับ สงสัยดวงผมจะไม่ดี ที่เจอแต่ตัวเน่าๆ แต่อยากจะบอกว่าพอกันที กะไสลด์
ไม่ใช้และเว้ย ใช้ n73 มาจะปี และไม่เหนเปนไรเลย เยี่ยมสุดและ
P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 11:04  

น่าสนนะครับ...เก็บเงินรอไว้เลยดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 18:01  

ตัวนี้จะราคาเท่าไรกันนะเนี่ย อย่าแพงไปกว่าราคาเปิดตัวเลย อยากได้มากๆ ถ้าเราซื้อนะเราว่าเอาตัวนี้ดีกว่า ตัว8GB น่ะกลัวมันค้าง อีกอย่างเราว่าใช้การ์ดน่ะสะดวกกว่า แถมถูกก่าเยอะอิอิอิ Wink
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 09:39  

สวยดี เวลาเล่นเกมส์ท่าจะสนุก
noobb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทฟ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 12:42  

เป็นผมผมเลือกตัวทำมะดาดีกว่าเพราะเลือก8กิ๊กเเล้วเด่วโดนสูบ ว่าเเต่เมมของเจ้าตัวนี้มันสูงสุดเพิ่มเท่าไหร่หรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 21:35  

รู้สึกว่ารุ่นใหม่ๆ จะรองรับประมาณ 4 กิ๊กครับ (แต่ไม่รู้ว่ามีขายแล้วหรือยัง) 2 กิ๊กประมาณ 800
raze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 000
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 16:57  

กล้องต้อง3ล้านขึ้นแล้ว อย่างอื่นดีหมด
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : รอมานาน
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 15:02  

เมื่อไหร่จะขายอ่ะครับ รอถึงแค่วันที่ 15 ตุลาคมนี้น่ะถ้ายังไม่ขาย ซื้อ N73 ME แล้วรอมานานแล้ว เออออออ หรือว่าจะรอต่อไปอีกดีน่าเออใครมีใช้แล้ว ถ่ายรูปข้างหลังมาให้ดูหน่อยจิว่เป็นยังไง ไม่เคยเห็นสักกะที เบื่อใช้ 7280 แทงๆดำแล้วอ่า อย่าได้ น้อง เกจ หรือว่า ญาติน้องเกจ ก็ได้ รอมานานแล้ว
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 16:02  

เซนเซอร์วัดแสงไว้ทำไรอะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 02:15  

สรุป อิเซนเซอร์ อยู่ไหนยะ

แล้วอิกล้องอยู่ไหนยะ

อิคนที่มันรุ้นักรู้หนา บอกมาซิ Evil or Very Mad
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 13:32  

PZ16 ผู้เขียน:
เซนเซอร์วัดแสงไว้ทำไรอะคะ

ก็เวลาใช้โทรศัพท์อยู่ในที่ ที่มีแสงเพียงพอไฟปุ่มกดก็จะดับครับ
พอเข้าที่มืด ไฟปุ่มกดก็จะสว่งขึ้นเอง ในขณะที่กำลังใช้งานอยู่นะ

ตรงขวาสุดน่าจะเป็นกล้องหน้ามั้ง
และอีก2อันด้านซ้ายและกลางคงเป็นปุ่มเล่นเกมส์กระมัง
ขำๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 16:25  

รูปทรงสวยดีอ่ะ แต่ผมคิดว่าดูแล้ว ใช้แล้วน่าจะเบื่อเร็วอ่ะ (แล้วแต่คนนะคับ)
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 23:36  

คือว่า...อยากถามอ่ะคับ...แบบว่าถ้ามันออกมาแล้วจะซื้อจิง ๆ ^^

อยากรู้คือ...

1. ไอเรื่องกล้องหลัง 2 ล้านอ่ะไม่ซีฯอยู่แย้ว...กล้องมันมะมีฟังค์ชั่นอะไรเลยหรอคับ...

2. ไอกล้องตัวหน้ามันเปน CIF แล้วมันดีหรือด้อยกว่า VGA ครับ

3. ลำโพงเสียงสเตอริโอมันจะดังกว่าของ 5700 มั้ยคับ

4. EDGE มันสำคัญมากมั้ย...มีเอาไว้ทำอะไรคับ

5. 3G-HSDPA กับ 3G เช๋ย ๆ มันต่างกันยังไงคับ

6. แล้วไอ WiFi หรือ WLAN IEEE802.11 b/g มันใช้เล่นเน็ตไร้สายใช่มะคับ...แล้วถ้าใช้ WiFi แล้วเวลาเล่นเนตจะเสียเงินมั้ยอ่าคับ...เพราะว่าถ้าเล่นปกติมันต้องเสียค่าบริการใช่ม้า...ก้อเลยอยากรู้

7. แล้วเรื่องโทรศัพท์ผ่านอินเตอร์เน็ตมันคืออะไรคับ...แล้วเสียเงินมั้ย...เมืองไทยให้บริการหรือเปล่าคับ??

แหะ ๆ เยอะไปมั้ย...- - แบบว่าอยากได้จิง ๆ อ่า...ต้องซื้อแน่ ๆ หรือว่าใครมีความคิดเหนว่ารุ่นไหนดีกว่าแล้วราคาประมาณนี้ก้อแนะนำได้นะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^3^ Very Happy
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 00:41  

- กล้องคงเหมือน Nokia รุ่นก่อนๆ อย่าง แหละมั้งครับ ไม่มี AF Macro แต่ยังไง รุ่นนี้เค้าก็เน้นไปที่เพลง เกม อยู่แ้ล้วแหละครับ ถ้าเน้นกล้อง ก็คงต้องมองรุ่นอื่น

- CIF 352 x 288 เล็กกว่า VGA (640x480) ครับ แต่เค้าไว้ใช้ video call ก็ใช้กันแค่ CIF ครับ

- EDGE สำหรับคนที่ใช้งานเน็ตครับ เร็วกว่า GPRS ประมาณ 3-4 เท่าครับ

- WIFI ถ้าใช้งานก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้ทีไ่หน ถ้าใช้ตาม ม. ก็คงไม่เสีย แต่ถ้าใช้ตามห้าง ต่อผ่าน hot spot ของ true wifi คุณก็ต้องซื้อชั่วโมง หรือ จ่ายรายเดือน แหละครับ

ผมว่ารุ่นนี้ก็แจ่มแล้วแหละครับ สำหรับคนที่ซื้อมาฟังเพลง เล่นเกม
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 04:03  

เอาคับ ชอบมากกกกกกกก
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 12:54  

ได้ความรู้มากเลยครับ..ขอบคุณนะงับ ^^ ส่วนตัวผมแย้วคงมะด้ายเอามาเล่นเน็ตซักเท่าไหร่
คงเล่นแต่เกมส์แหละ อิอิ งั้นรอมันออกแล้วถอยเยย เอิ๊ก ๆ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 17:59  

แล้วใช้ edge ได้มั้ยคับ
ดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 18:04  

ออกจำหน่ายเมื่อไหร่อะค่ะ
BelL~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 14:37  

รุ่นนี้มีกล้องข้างหน้าป่ะค่ะ?
หรือว่าแค่ไว้สนทนาแบบเห็นภาพเฉยๆอ่าคะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : อยาก
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 02:56  

โอ้ยยยยยยยยยยยย อยากกกกกกกกกกกก ได้ อยากกได้ อยากกได้ เครื่องเล่นเกมส์ 3 มิติ + เครื่องฟังเพลง ในที่สุด เอ็นเกจ ที่ดูไม่เหมือนเอ็นเกจก็มันและ แต่ว่าเมื่อไหร่จะขาย รอจนเหมื่อย
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 13:42  

SAVKRZROR ผู้เขียน:

ก็ตัวที่อยู่มุมขวาบนไงครับ นั่นล่ะครับคือตัววัดแสง ไม่ใช้กล้องเน้อ เพราะคล้ายๆกับ 6680/6681 เหมือนรูกล้อง น่าจะใช่นะ

โปรดสังเกตตรงที่แดงๆไว้นะครับ ว่าผมยังไม่ได้เจาะจงบอกไปเลยว่ามันคือเซนเซอร์จริงๆ บอกว่า"น่าจะใช่" มันหมายความว่าไม่แน่ใจ ให้ผู้อื่นมาตอบกันอีกที โปรดตีความใหม่อีกทีนะครับ แล้วประโยคที่ผมใช้มันคือการแสดงความเห็นครับ ถ้าผมเจาะจงไปเลยว่ามันคือเซนเซอร์รับแสงแน่นอน อันนั้นมันคือการลงคำตอบครับ แล้วผมจะไม่ว่าเลย

แล้วก็กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพในบอร์ดนี้ด้วยครับ เพราะเวลา search ข้อมูลโทรศัพท์แต่ละรุ่น เว๊ป siamphone จะขึ้นเป็นเว๊ปแรกๆ แล้วก็มีคนหลายคนเขาใช้บอร์ดนะครับ คงไม่น่ามองเท่าไหร่ถ้ามีคำพูดพวกนี้มาปรากฏอยู่ในบอร์ด ใครผ่านไปผ่านมาเขาจะว่าคุณได้ แล้วก็บอร์ดนี้ใช้วิจารณ์ ลงความเห็น ซึ่งหมายถึง "แสดงความเห็น" โปรดสังเกตด้วย ไม่ใช่ให้คุณมานั่งเถียงกันแรงๆ แบบนี้ รักเวปนี้ รักบอร์ดนี้ ช่วยกันดูแลรักษาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วที่มานั่งๆเถียงกัน พวกไม่รู้เรื่อง ไม่รู้จริง ให้ไปใช้รุ่น 3310 รุ่นกระติกน้ำ อะไรนั่น เลิกถากถางเถอะครับ ถ้าคุณเอาไปพูดกับคนอื่นที่เขาใช้ เขาคงไม่พอใจคุณเป็นแน่ อย่าลืมนะครับ ยังมีคนใช้อยู่ แล้วก็ไม่แน่ คุณๆบางคนก็เคยใช้มาแล้วด้วย เพราะผมก็เคยใช้ครับ

Lonelination ผู้เขียน:
Twisted Evil เวปภาษาอังกิดมีเยอะแยะโถมเถ
ถ้าอ่านไม่ออก ก้อควายไปละกัน

อ่อ... ก็มีนะครับคนที่ค่อยไม่รู้เรื่องภาษาอังกฤษมาก ผมก็ยอมรับครับว่าใช้ภาษาอังกฤษไม่คล่องมากบางตัวยังอ่านผิด บางทีก็ต้องพึ่งดิกไปด้วยเวลาแปลคำ แต่คุณไปว่าเหมาว่า....แบบนี้ คนที่ไม่รู้ก็ได้สวมคำที่คุณบอกกันหมด แต่ถ้าบางคนอ่านเขาจะเข้าใจผิดครับ ถ้าจะเปลี่ยนความหมายให้จัดรูปแบบประโยคตรวจสอบด้วยการ Preview ก่อนโพสนะครับ ประโยคนี้มันตีความเป็นแบบอื่นไม่ได้ครับ มันคือการเจาะจง

แล้วก็จบได้แล้วครับ เลิกเถียงกันได้แล้ว

และสุดท้ายนี้จริงๆ แล้วครับ ^^

Whit is this
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 15:13  

[Entertainment x 3]n =?

มันคืออะไรหรอครับ ใครรู้มั่งปะครับ มันเกี่ยวไรกับ N81
addy6789
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 11:12  

แล้วมันวางขายเมื่อไหร่อะ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 20:19  

แล้วไอ้ Edge เนี่ย...มันจำเปนมั้ยอ่างับ...แบบว่าในอนาคตด้วยนะ
ประมาณว่ามันจะสามารถใช้อะไรได้บ้างอ่าแง้บ
ถ้ามันเอาไว้ใช้โหลดพวกรูปพวกบริการอย่างเดียวจะได้ไม่ไปใส่ใจกะมานมากนักอ่าคับ ^^
วานผู้รู้ช่วยตอบทีเด้อ
noobb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทฟ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 17:49  

รอเขาพัดทนาเมมดีกว่า
james_blant77
Year's Star

จังหวัด: น่าน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 19:32  

เพื่อนผมขายมือถืออยู่มาบุญครอง บอกว่ามาแล้วครับ แต่แพงจังอ่ะ 23,900 เครื่องหิ้วจ้า สวยแจ่มมากมาย อยากได้เปลี่ยนค่ายดีกว่า อิอิ Very Happy
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 14:10  

james_blant77 ผู้เขียน:
เพื่อนผมขายมือถืออยู่มาบุญครอง บอกว่ามาแล้วครับ แต่แพงจังอ่ะ 23,900 เครื่องหิ้วจ้า สวยแจ่มมากมาย อยากได้เปลี่ยนค่ายดีกว่า อิอิ Very Happy

-เครื่องศูนย์ก็ราคาเดียวกันครับ โทรถามที่ชอป ณ เอ็มโพเรี่ยมจ้า เลือกเอานะ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 17:35  

รุ่นนี้ก้อมี edge ไม่ช่ายเรอะ เหนในเวบต่างประเทศเขาบอกว่ามี ในเจมาร์ทก้อบอก
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 18:29  

-sprite- ผู้เขียน:

-เครื่องศูนย์ก็ราคาเดียวกันครับ โทรถามที่ชอป ณ เอ็มโพเรี่ยมจ้า เลือกเอานะ

-แก้ไขครับ เพิ่งไปซื้อมาตะกี้นี้เอง

-ราคา N81 = 18,xxx / N81 8G = 20,300 ครับ (ถ้าใช้บัตรจะบวกไปอีก 390 บาท)

-ถาม พงนง. แล้ว เค้าบอกว่าตัวทำมะดาคงไม่เอาเข้ามาขายเยอะ เพราะว่าถ้าเพิ่มแค่สองพันก็ได้ความจุเยอะกว่ามาก

-ส่วนสาขาที่ขายแตกต่างกันไปครับ บางที่ของยังไม่เข้า แต่คาดว่าจะขายกันเร็วๆนี้

-แล้วก็สาขาที่ผมไปซื้อมาคือตรงอาคาร United Center ตรงสีลมนะครับ มีขายแน่นอน เพราะผมไปซื้อมาคนแรกของร้าน

-ส่วนกล้องข้างหน้า "มี" ครับ

-ส่วนราคาที่ลงไว้ตอนแรกเกิดจากการโทรถามฮะ ราคาจริงดังที่ปรากฏข้างต้น

-อย่าเปิดฝาหลังขณะเปิดเครื่องนะครับ พนง. เตือนมาอย่างนี้

ป.ล. สนใจเกี่ยวกะรุ่นนี้โทรถามผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา ส่วนเบอร์นั้นหาไม่ยากหรอกฮะ 5555+
killuc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 21:13  

ใช้ดีไหมคะ

ดูรุ่นนี้อยู่แต่ไม่รู้ว่าดีรึเปล่า(มันเพิ่งออก)

แล้วกล้องตัวหน้า ใช้ถ่ายได้ไหมอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 22:41  

-คืออยากไห้เปรียนเทียบกับ iphone ไห้หน่อยอ่ะครับ คือกำลังดูมือถือ 2 รุ่นนี้อยุ่

-กล้องตัวหน้า ไช้ถ่ายรุปได้มั้ยครับ ??

-จากเท่าที่ไช้ๆมา คิดว่า n81 ตัวนี้ มีข้อเสียไรมั่งครับ

-แล้วถ้าผมจะซื้อ ควรซื้อ n81 8gb หรือ ธรรมดา ดีกว่าอ่ะครับ อยากไห้ช่วยแนะนำ

ขอบคุนครับ *
barehell
Year's Star

หัวข้อ : เสียงเป็นยังไงบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 23:05  

เสียงของรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างคะ ถ้าเทียบกับ 3250 คือชอบฟังเพลงผ่านลำโพงค่ะ มันดังและดีเท่า 3250 ไหมคะ แล้ว n81 ธรรมดาเครื่องศูนย์ออกมาแล้วเหรอคะ ขอบคุณค่ะ
crononutt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 23:34  

-แก้ไขครับ เพิ่งไปซื้อมาตะกี้นี้เอง

-ราคา N81 = 18,xxx / N81 8G = 20,300 ครับ (ถ้าใช้บัตรจะบวกไปอีก 390 บาท)

-ถาม พงนง. แล้ว เค้าบอกว่าตัวทำมะดาคงไม่เอาเข้ามาขายเยอะ เพราะว่าถ้าเพิ่มแค่สองพันก็ได้ความจุเยอะกว่ามาก

-ส่วนสาขาที่ขายแตกต่างกันไปครับ บางที่ของยังไม่เข้า แต่คาดว่าจะขายกันเร็วๆนี้

-แล้วก็สาขาที่ผมไปซื้อมาคือตรงอาคาร United Center ตรงสีลมนะครับ มีขายแน่นอน เพราะผมไปซื้อมาคนแรกของร้าน

-ส่วนราคาที่ลงไว้ตอนแรกเกิดจากการโทรถามฮะ ราคาจริงดังที่ปรากฏข้างต้น

-อย่าเปิดฝาหลังขณะเปิดเครื่องนะครับ พนง. เตือนมาอย่างนี้

ป.ล. สนใจเกี่ยวกะรุ่นนี้โทรถามผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา ส่วนเบอร์นั้นหาไม่ยากหรอกฮะ 5555+

คือวันนี้เราไปเดินตระเวนหา N81 ที่ไม่ใช่ 8gb ที่ mbk ยังไม่เข้ามาเลยอะ เดินทั่วแล้วนะ มีแต่ 8gb สีน้ำตาล เลยอยากทราบว่า N81 นี่มีของที่สีลม united center แน่ๆใช่ปะ แล้วมีสีไรบ้างอะ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 00:18  

crononutt ผู้เขียน:

คือวันนี้เราไปเดินตระเวนหา N81 ที่ไม่ใช่ 8gb ที่ mbk ยังไม่เข้ามาเลยอะ เดินทั่วแล้วนะ มีแต่ 8gb สีน้ำตาล เลยอยากทราบว่า N81 นี่มีของที่สีลม united center แน่ๆใช่ปะ แล้วมีสีไรบ้างอะ

ตอบหลาย ป.ห. นะครับ

-กล้องหน้าก็ต้องถ่ายรูปได้สิครับ แหม ถามไรเนี่ย - -" (สามแสนพิกเซล)

-ส่วนตัวที่ไม่ใช่ 8G นั้นทางร้านที่ผมไปซื้อมาเค้าบอกว่าจะไม่เอาเข้ามาขายอะครับ เพราะราคาหมื่นแปดบวกเมมสองกิ๊กก็สามารถซื้อตัวแปดกิ๊กได้สบาย

-ส่วนสี .... ตัวแปดกิ๊กมีสีเดียวครับ คือน้ำตาล (ข้างๆสีนำตาลนะ ข้างหน้าสีดำปกติ) ส่วนตัวทำมะดาไม่แน่ใจ เอาเป็นว่าผมไม่ได้เล็งตัวทำมะดาไว้ตั้งแต่แรก ความรู้ทางนี้เลยไม่มีน่ะครับ - -"

-ส่วนร้านที่ขาย ที่ผมซื้อน่ะมีแน่ๆครับ เพราะของเพิ่งเข้าตอนเช้าของวันนี้ (31/10) เอง คนซื้อยังไม่ค่อยมีหรอกครับ แต่ตัวทำมะดาไม่มีแน่ๆ

-ส่วนเรื่องวางขาย......สรุปตามที่ผมถามมาวันนี้แล้วกันครับ (ณ 31/10)
-โนเกีย ชอป เอ็มโพเรี่ยม (ทางโทรศัพท์) "รุ่นทำมะดาออกแล้ว แต่ 23,900 (<<--อิคนขายต้องมึนแน่ๆ แต่นางตอบมางี้จริงๆครับ) ส่วนรุ่นแปด (ขอเรียกงี้นะ ขี้เกียจพิมพ์) ยังไม่ออก"
-โนเกีย ชอป พารากอน "ยังไม่ออก เดือนหน้าน่าจะออก"
-ซุ้มโนเกีย เอ็นซีรี่ยส์ หน้าร้านข้างบน (ตอบเหมือนข้างบน)
-ร้านเทเลวิซ เลยร้านข้างบนมาหน่อย "อ๋อ ยังไม่มีแววเลยค่ะ"
-เจ มาร์ท ชั้นข้างบนของทุกร้านที่อ้างถึงตะกี้ "ยังไม่มาเลยครับ จองไว้ก็ได้ครับ สองสามวันนี้น่าจะเข้า"

-ส่วนถ้าให้แนะนำ ซื้อ 8G ไปเหอะครับ ต่างกันแต่สองพัน แค่ซื้อเมมเพิ่มก็ราคาพอๆกัน แต่ความจุต่างกันเยอะ

-แต่ที่ไม่เข้าใจ ปิดโหมด Music Player ไม่ได้นี่สิ กดปุ่มเมนูค้างไว้ก็ยังเห็นเปิดอยู่ กะ ที่ว่ารองรับการซิงค์กะ WMP11 ได้ก็ไม่เถียงนะ แต่ใช้ผ่านบลูทูธกลับไม่ได้ แต่เสียบสายยูเอสบีกลับได้ซะงั้น

ป.ล. ใครจะซื้อ / อยากลองเล่นๆใช้งานดูลองติดต่อผมได้ครับ ไม่มี Hidden Agenda คิดแต่กาแฟปั่นสตาร์บั๊คส์แก้วเดียวพอครับ 555
killuc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 14:41  

ขออีกคำถาม

หลังจากที่ใช้มา 2 วัน

รู้สึกยังไงบ้างคะ ข้อดี & ข้อเสีย ประมาณนั้น

เล็งๆอยู่
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 14:59  

killuc ผู้เขียน:
ขออีกคำถาม

หลังจากที่ใช้มา 2 วัน

รู้สึกยังไงบ้างคะ ข้อดี & ข้อเสีย ประมาณนั้น

เล็งๆอยู่

-คงเป็นเรื่องปุ่มมังครับ ไม่ชินกับปุ่มอะ โดยเฉพาะเล่นเพลงอยู่แล้วจะเพิ่ม/ลดเสียง ต้องเอื้อมไปที่ข้างๆเครื่อง

-กะปุ่มดินสอ ที่หาไม่เจอ - - " ไม่รู้แอบไว้ไหน เวลาเลือกหลายไฟล์เลยงง

-กะซิงค์เพลงผ่าน WMP11 ที่ต้องต่อผ่านสายถึงจะเห็น (ต่อแบบอื่นก็ลงเพลงได้ แต่พวกแท็กเพลงไม่มาด้วย)

-ที่ชอบก็เท่ห์ดีครับ สวย เผอิญชอบสีดำ) กะมีไวเลส

-เสียงดีนะ ชอบ

-ภาพ ไม่ค่อยถ่ายอะ ไม่รู้สิ

-ส่วน ญ ไม่แนะนำให้ใช้ครับ ใหญ่ กะถ้าไว้เล็บนี่ยิ่งแล้วใหญ่

-ยังไงไปลองจับๆตามชอปดูนะครับ น่าจะมีมามั่งแล้ว ถ้าจะเอาเครื่องผมก็เลี้ยงกาแฟสตาร์บั๊คส์ซักแก้วแล้วกัน เด๋วไปให้ลอง 555+

ป.ล. นึกออกแค่นี้ครับ เพิ่งซื้อได้สองวัน ถามกันจัง 5555+
มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 15:10  

กล้องติด Af

Af คือไรหรือครับ ผมไม่รู้ง่ะ
มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 15:11  

กล้องติด Af

Af คือไรหรือครับ ผมไม่รู้ง่ะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 17:57  

วันนี้ผมก้อไปซื้อมาแล้วครับ พอมาอ่านในบอด ก้อเลยไปซื้อที่ ตึก United เลย

ยังไม่ได้ลองไช้เลยครับ กะช๊าตแบต 4 ชม. ก่อนค่อยลองเปิดเครื่องดู

คุณข้างบน บอกไปซื้อเป็นเครื่องแรกไช่มั้ยครับ เค้าบอกว่า ของเข้ามา 5 เครื่องนะครับ ละวันนี้ที่ผมซื้อ เป็น เครื่องที่ 3 เหลืออีก 2 นะครับ สำหรับรุ่น 8gb ไคที่จะซื้อ ก้อรีบๆ ตัดสินไจไวๆหล่ะครับ เผื่อ ของอีกสต๊อก อาจจะเปนเดือนหน้า

แต่ที่ผมไม่ค่อยพอไจอยุ่อย่าง คือ เพิ่งรุ้ว่า เกมเค้าเล่นได้ 10 วัน เนี่ยดิ ถ้าจะเล่นต่อ ต้องซื้อเพิ่ม จากไนเว็ป เฮ้ออ แบบนี้เซ็งง !!

เด่วไว้ลองไช้ละจะมาบอกอีกทีนะครับ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 19:08  

วันนี้ผมก้อไปซื้อมาแล้วครับ พอมาอ่านในบอด ก้อเลยไปซื้อที่ ตึก United เลย

ยังไม่ได้ลองไช้เลยครับ กะช๊าตแบต 4 ชม. ก่อนค่อยลองเปิดเครื่องดู

คุณข้างบน บอกไปซื้อเป็นเครื่องแรกไช่มั้ยครับ เค้าบอกว่า ของเข้ามา 5 เครื่องนะครับ ละวันนี้ที่ผมซื้อ เป็น เครื่องที่ 3 เหลืออีก 2 นะครับ สำหรับรุ่น 8gb ไคที่จะซื้อ ก้อรีบๆ ตัดสินไจไวๆหล่ะครับ เผื่อ ของอีกสต๊อก อาจจะเปนเดือนหน้า

แต่ที่ผมไม่ค่อยพอไจอยุ่อย่าง คือ เพิ่งรุ้ว่า เกมเค้าเล่นได้ 10 วัน เนี่ยดิ ถ้าจะเล่นต่อ ต้องซื้อเพิ่ม จากไนเว็ป เฮ้ออ แบบนี้เซ็งง !!

เด่วไว้ลองไช้ละจะมาบอกอีกทีนะครับ

-มีไรติดต่อกันได้ครับ นานๆจะเจอคนใช้รุ่นเดียวกัน เผื่องงตรงไหนจะได้ถาม ผมยิ่งไม่ชินกะเอ็นซีรี่ยส์อยู่ - -"
crononutt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 21:24  

[quote="-sprite-"][quote="crononutt"][quote="-sprite-"][quote="-sprite-"]

-แต่ที่ไม่เข้าใจ ปิดโหมด Music Player ไม่ได้นี่สิ กดปุ่มเมนูค้างไว้ก็ยังเห็นเปิดอยู่ กะ ที่ว่ารองรับการซิงค์กะ WMP11 ได้ก็ไม่เถียงนะ แต่ใช้ผ่านบลูทูธกลับไม่ได้ แต่เสียบสายยูเอสบีกลับได้ซะงั้น

ปิดได้นะ เราเคยเห็นใน youtube ทีนึงอะ กด menu ค้างไว้ แล้วเลือกที่ music player แล้ว ลองกดปุ่มไรสักปุ่ม ให้มันเด้งpopup ขึ้นมาอะ แล้วหาคำว่า kill ดู มันจะปิดไป แต่ไม่ชัวร์ว่าเค้าใช้โปรแกรมอะไรรึปล่าวนะ

n81 8gb เวลาเมมมันใกล้เต็มกลัวมันจะรวนเอามากกกกกๆๆ ยังไงใช้แล้วก็ช่วยบอกทีนะครับ
ส่วนเรื่องแบต คือกำลังงงว่า มันเขียนไว้ว่าเปิดรอสายได้ 17 วัน อยากรุ้ว่าแบตมันอยุ่ได้นานจริงรึปล่าววว
crononutt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 21:28  

เอาเกม ngage ลงดิๆๆ หาจากเวบบอร์ด ของ geo-mobile.com หัวข้อ ngage จะโดนเวบมาสเตอร์นี้ด่ามั้ยเนี่ย-*- เราเคยใช้ ngage อยู่ เกมที่ให้มา ก็แบบ demo เหมือนกัน หาโหลดเอาจากเวบบอร์ด นี่ละ มันส์ๆๆๆๆ เรายังอยากจะได้ n81 อยู่เลย รอเก็บตังค์อยู่
ยังไงๆ ก็ติดต่อคุยกันได้ sirisak_ac123@hotmail.com
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 22:05  

[quote="crononutt"][quote="-sprite-"][quote="crononutt"][quote="-sprite-"]

ปิดได้นะ เราเคยเห็นใน youtube ทีนึงอะ กด menu ค้างไว้ แล้วเลือกที่ music player แล้ว ลองกดปุ่มไรสักปุ่ม ให้มันเด้งpopup ขึ้นมาอะ แล้วหาคำว่า kill ดู มันจะปิดไป แต่ไม่ชัวร์ว่าเค้าใช้โปรแกรมอะไรรึปล่าวนะ

n81 8gb เวลาเมมมันใกล้เต็มกลัวมันจะรวนเอามากกกกกๆๆ ยังไงใช้แล้วก็ช่วยบอกทีนะครับ
ส่วนเรื่องแบต คือกำลังงงว่า มันเขียนไว้ว่าเปิดรอสายได้ 17 วัน อยากรุ้ว่าแบตมันอยุ่ได้นานจริงรึปล่าววว

-กดค้างแล้วจ้า มันไม่ให้อะ สงสัยจงใจให้ Music Player เปิดไว้แหง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 22:37  

เอามือถือเข้าไงหว่า -..-

คือปกติเล่นแต่ของแฟน กับของคนอื่น แต่ไม่เคยเอาไรเข้าเอง --*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 22:40  

ข้างบนอ่ะ หมายถึง เอาเพลงเข้ายังไง นะครับ พิมผิด --*
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:54  

ข้างบนอ่ะ หมายถึง เอาเพลงเข้ายังไง นะครับ พิมผิด --*

-เยอะไปครับ ง่ายสุดก้เสียบสายที่มากะเครื่อง ไปที่ N81 8G แล้วจะมีไดรฟ์ C: กะ E: มาให้ ลากเพลงลงไปก้จบแล้วฮะ
จันทร์จิรา
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 22:24  

ซื้อมาเมื่อวานค่ะ เกมส์ที่ให้มาสามเกมส์ในเครื่องทำไมเล่นได้เกมส์เดียวอ่ะคะ มีใครเป็นเหมือนเราบ้างคะ Embarassed
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอตอบๆ
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 00:47  

Whit is this ผู้เขียน:
[Entertainment x 3]n =?

มันคืออะไรหรอครับ ใครรู้มั่งปะครับ มันเกี่ยวไรกับ N81

ขอตอบๆคับ มันก็คือ

Entertainment x 3 หมายถึง เกมส์ เพลง วีดิโอ คับ

ซึ่งมือถือที่มีครบ 3 อย่างตอนนี้มีอยู่รุ่นเดียว ก็คือรุ่น 81 เนี่ยแหละคับ

[ ] หมายถึงคูณ

ดังนั้น [ 81 ]n = n81 โจบบบ... Laughing
MyK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55หหห
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 15:35  

-เยอะไปครับ ง่ายสุดก้เสียบสายที่มากะเครื่อง ไปที่ N81 8G แล้วจะมีไดรฟ์ C: กะ E: มาให้ ลากเพลงลงไปก้จบแล้วฮะ

คือเวลาที่ลงเพลง mp3 นะครับ แล้วไปไปดเล่นใน NOKIA อ่ะ เป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่ะ

ใครเป็นมั่งอ่ะครับ แล้วจะแก้ไขได้ยังไงคับ
Chive
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : Re: 55หหห
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 16:22  

MyK ผู้เขียน:

คือเวลาที่ลงเพลง mp3 นะครับ แล้วไปไปดเล่นใน NOKIA อ่ะ เป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่ะ

ใครเป็นมั่งอ่ะครับ แล้วจะแก้ไขได้ยังไงคับ

รู้สึกจะเป็นที่ Track List นะครับ เท่าที่เคยทำใน N-Gage นะครับ

1. เอารายชื่อเพลงไปเปิดในวินแอมป์
2. คริกขาวแล้วเข้า View File Info
3. เอาเครื่องหมายตรงที่เขียนว่า ID3v1 Tag และ Id3v2 Tag ออก**
4. แล้วกด Updte
5. เอาเพลงลงมือถือครับ

** คือว่าแล้วลาเอาเครื่องหายออกแล้ว รายชื่อเพลงจะเปลี่ยนไปนะครับ เวลาเปิดในคอมแล้วไม่สามารถกู้ได้นอกจากจะจำได้ เพราะฉนั้นถ้าไม่อยากให้รายชื่อในคอมพ์เปลี่ยน ก็ให้ทำการ Copy เพลงที่ต้องการ แล้วPaste ไว้ที่ไหนก็ได้ครับแล้วทำตามขั้นตอน1-5 แล้วค่อยลบตัวที่ทำ
unknow_R
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : preview N81
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 23:40  

ลองไปเปรียบเทียบดูกันครับ
unknow_R
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: preview N81
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 23:43  

quote="unknow_R"]ลองไปเปรียบเทียบดูกันครับ[/quote]

โทษทีครับลืมลิ้งค์ครับ

http://www.mxphone.com/show.php?id=2591
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 55หหห
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 12:36  

MyK ผู้เขียน:

-อ้ออ ถ้าอย่างนั้นลงเพลงผ่าน WMP 11 เลยครับ ลากๆมาใส่ก็เสดละ เพราะถ้าลงแบบลวกๆที่ผมบอก Tag มานจะไม่มาด้วยอะครับ

-ถ้าทำไม่เปนยังไงบอกแล้วกันครับ เด๋วสอนให้ ไม่ยาก

ป.ล. ปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลงไทย เพิ่งลองเลยรู้นะเนี่ย อ้อ ส่วนเพลงเอเชียทั้ง จีน / เกาหลี /ญี่ปุ่น รายชื่อจะเป็นกล่องสี่เหลี่ยมนะครับ แต่ฟังได้ปกติ
Untitled *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 19:19  

ราคาเท่าไหร่คับ จะเทิร์น N73 แล้วววว เบื่อ
x D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 19:42  

อยากถามว่ามีใครรูบ้างมั้ยคะว่า N81น้ำเงินจะขายในไทยมั้ย
เเล้วก้ ถ้ามีเเล้วอย่างมาบุญครองเมื่อไหร่จะมาอ่ะคะ
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะค๊า
เซ็งเป็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 21:36  

โห ทั้งเพลงไทย ญี่ปุ่น เกาหลี มันตัวอักษรเพี้ยนหมดเหรอ สมเป็นมือถือจากยุโรปจริงๆ
มาขายในไทยแท้ๆเลย เซ็ง ขี้เกียจมานั่งแก้
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 14:07  

ไม่มีรุ่นธรรมดามาขายหรอกรึ อยากได้ตัวธรรมดามากก่านะ
ดูท่าจะเวิร์คก่าอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: