Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6300 White - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 49 / เข้าชม: 1028416
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6300 White - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 22:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6300 White - โนเกีย 6300 ขาว
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6300_white.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 23:09  

มันก็ไม่ได้รู้สึกว่าสวยกว่าเดิม แถมเอียนด้วย เพราะออกแต่ไมเนอร์เชนจ์ เปลี่ยนรุ่นใหม่ก็ต้องมีการติอีกว่าลูกเล่นก็ไม่ไ่ด้มีอะไรเพิ่ม เพราะมันก็วนเวียนกันปรมาณนี้มาเป็นสิบรุ่นแล้วสำหรับซีรีย์ 40

พอทำเป็นสีขาวล้วนเลยดันนึกไปถึงรุ่น Sagem My X-8 ที่เคยบูมที่สุดของซาเจ็มในบ้านเราพักนึง มันดูคล้ายๆกันครับ

เป็นแบบนี้ผมว่าซื้อ 6500 Classic/7900 Prism อะไรงี้จะดีกว่าซะอีก
BiG PuEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 23:20  

เกือบเหมือนคับ... เกือบเหมือน

Benefits
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 04:40  

ผมว่านะไปซื้อหน้ากากมีเปลี่ยนสีก็เหมือนกันและ โนเกียชอบออกรุ่นที่ซ้ำไปซ้ำมาแทนที่จะออกรุ่นใหม่มาทำมันอยู่นั่นแหละซ้ำๆ น่าเบื่อ Confused สงสัยทำได้แค่นี้แหละ Mad เดี๋ยวมันจะมีสีใหม่ออกมาเรื่อยๆ แล้วมันจะมีเป็น Black Edition สีดำทั้งตัว
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 06:54  

เอ่อ... บอกได้คำเดียว หมดมุขแล้วเหรอเพ่!!! Shocked

เล่นแบบนี้เลยนะ...เหมือนเมื่อก่อนเอา 6600 มาเปลี่ยนเป็นสีดำ แต่คุณสมบัติคงเดิม

แต่ยังผ่านเรื่องเอาใจคนชอบสีขาวคับ Confused
2pingpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 07:21  

ไม่สวยเลยครับ ดูจืดๆซีดๆ ไม่มีไรเด่น โนเกียคิดดีไซน์ได้แค่นี้แหละครับ อย่าหวังไรมาก
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 13:28  

ทำไมไม่ทำสีเขียว / ส้ม / ฟ้า ออกมาให้มันเยอะๆเหมือนกับMoto V3 เลยล่ะครับ?
6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 14:25  

สวยดีออก เหมือนโทรสับญี่ปุ่นดี

ดีแล้วแหละที่ม่ายมีลูกเล่นเพิ่มม่ายงั้นก้อถือว่าเปงการหักหลังคนที่ใช้ 6300 เเบบเก่าอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 17:13  

มีสีอื่นอีกป่าวครับ ..
น่าจะมีเป็นอะไหล่ ให้เปลี่ยนกันได้ตามใจชอบเลย

Very Happy
otto_core218
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 21:38  

ไม่ติไรมาก เพราะเอามาใช้เอง ไม่ได้อวดใคร ใครว่าไม่สวยก็ช่างแม่มัน เอิ้ก ๆ
jok01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 15:42  

จากสมาคมคนรัก 6300 ....
ผมว่า ไอ้ตัวสีขาวแปลกดี น่าใช้ๆ ซื้อเลยครับ ไม่แพงแล้ว
ตัวสีแดงยังไม่เคยเห็นเลยอ่า ออกแนว 3230 มากๆ
น่าจะแดงไปเลย แดงเข้มๆ น่าจะสวยก่านี้นะครับ

อยากรู้ครับ ใครใช้สีขาว ส่วนที่เป็นสีขาว เป็นพลาสติก มันวาว หรือเปล่า
มันขูดง่ายเหมือนสีดำมั๊ยครับ เห็นรอยชัดป่ะ...
มันเปลี่ยนกรอบกันได้ป่ะเนี่ย?
Boku_no_natsuyasumi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 20:13  

Firmware ไรอะ สีใหม่ครับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 21:29  

Confused
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 09:29  

ทามไม โนเกีย ไม่ทำรุ้นที่เปลี่ยนหน้ากากเองได้มาขายเองเลยซะ หมดเรื่อง เปลี่ยนสีไปเปลี่ยนสีมา แล้วก้อทำสเป็คเดิมๆมาขาย
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 21:36  

ararr ผู้เขียน:
ทามไม โนเกีย ไม่ทำรุ้นที่เปลี่ยนหน้ากากเองได้มาขายเองเลยซะ หมดเรื่อง เปลี่ยนสีไปเปลี่ยนสีมา แล้วก้อทำสเป็คเดิมๆมาขาย

โดนซะ...เอาไปบอกโมโตด้วยนะ 555+
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เงา
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 19:44  

ผู้หญิงสวย จับมาแต่งหน้าทำผมยังไงก็สวย
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 11:59  

สีแดงเนี่ย..จี๊ดสุดๆเลย สวยอ่ะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 23:39  

คถณสมบัติคงเดิม แต่เปลี่ยนสี
อืม... Question Question Question
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 13:59  

gotjii ผู้เขียน:
ararr ผู้เขียน:

โดนซะ...เอาไปบอกโมโตด้วยนะ 555+

อิอิ

หนู+ให้อีก5เลยค่ะ
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 23:28  

สีแดง เ เ ร ด ได้ใจดีจริง เดี๋ยวอีกหน่อยก็มีดำทั้งตัวออกมาแน่ๆเลย
TToTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น้ำเข้า
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 17:09  

ตรงช่องหูฟังสทนาด้านหน้าของเครื่องน้ำสามารถเข้าได้ป่าวครับ ของผมน้ำหยดลงตรงรูหูฟังพอดี จะมีผลอย่างไรบ้าง
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 10:47  

Panu... ผู้เขียน:
สีแดง เ เ ร ด ได้ใจดีจริง เดี๋ยวอีกหน่อยก็มีดำทั้งตัวออกมาแน่ๆเลย

ช่ายยยย ก็ตอนที่ซื้อ ก็ถามคนขาย บอกว่าจะมีสีดำ(แน่) แต่กลับเป็นสีขาว สีแดง ซะงั้น รอดูสีดำต่อไป..... Arrow
Beach Man_Chonburi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายภาพแล้วเหลือง,compare with 6300 black
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 23:46  

แจ้งให้ทราบครับ
ผมซื้อ 6300 white(M link) เพราะเห็น 6300 black ของพี่ที่บริษัทครับ
ปรากฎว่า กล้อง 6300 white ถ่ายรูปแล้วไปเปิดในcomputer
ภาพออกเหลืองครับ(โดยจะเห็นได้ชัด เมื่อถ่ายกับวัตถุสีดำ)ซึ่ง 6300 black ไม่เป็นเลย
เลยกลับไปที่ร้าน, 6300 white ตัวอื่น(Dtac)ก็เป็นครับเลยส่ง claim กับทางร้าน ผลจะอกมาเป็นไงรอวันทร์ที่ 22 ตค ครับ ทางร้านก็ใจดีบริการติดต่อให้ครับ ^^

แล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถ่ายภาพแล้วเหลือง,compare with 6300 black
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 19:11  

Beach Man_Chonburi ผู้เขียน:
ผมซื้อ 6300 white(M link) เพราะเห็น 6300 black ของพี่ที่บริษัทครับ
ปรากฎว่า กล้อง 6300 white ถ่ายรูปแล้วไปเปิดในcomputer
ภาพออกเหลืองครับ(โดยจะเห็นได้ชัด เมื่อถ่ายกับวัตถุสีดำ)ซึ่ง 6300 black ไม่เป็นเลย
เลยกลับไปที่ร้าน, 6300 white ตัวอื่น(Dtac)ก็เป็นครับเลยส่ง claim กับทางร้าน ผลจะอกมาเป็นไงรอวันทร์ที่ 22 ตค ครับ ทางร้านก็ใจดีบริการติดต่อให้ครับ ^^

แล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ Crying or Very sad

ได้ความว่าไงบ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถ่ายภาพแล้วเหลือง,compare with 6300 black
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 19:13  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายซองหนังแท้ โนเกีย 6300 ของแท้ 100% จากกล่อง ไม่เคยใช้
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 16:52  

ขายซองหนังแท้ โนเกีย 6300 ของแท้ 100% จากกล่อง ไม่เคยใช้

ขาย 400.- บาท

087-0709000
086-3130500
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 04:41  

Anonymous ผู้เขียน:

สรุปสั้นๆนะครับว่า
ส่งไปซ่อมที่ ศูนย์กทม โดยใบซ่อมบอกว่าเปลี่ยนกล้อง และ จอ LCd
ก้เหลืองทองเหมือนเดิมครับ ( จึงลอง 6300 black lotใหม่ทางร้าน ก็เหลืองครับ )
เลยทำให้รู้ว่ากล้อง lot ใหม่ไม่ว่าสีอะไรก็เหลืองหมด (มีความเป็นไปได้สูงครับ)
ก่อนซื้อรบกวน check โดยละเอียดๆๆๆๆ นะครับ

ส่วนทางเลือกของผม มี 3 ทางครับ( ยังไม่ได้เลือก)
1.ทนใช้กล้องเหลือง แล้วใช้ Photoshop,ACD See แก้เอา
2.ส่งซ่อมอีกครั้ง แล้วเน้นให้เค้าเปลี่ยนเอาก้องรุ่นเก่ามา
3.ทางร้านใจดี แนะนำให้+500 แล้ววซื้อรุ่นอื่นดีกว่า เพื่อความสะบายใจ (เห็นผมทำหน้า เศร้านะครับ)
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 16:22  

เอ๊า เวรกรรม กล้องเหลือง เหอๆ

ทามมัยเปงงั้นละเนี่ย
6300 เหงื่อตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระวังเปลี่ยนสี ไม่เปลี่ยนอาการป่วยเน้อ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 15:42  

หัวข้อ : Re: ปัญหากับหูฟังBluetooth
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 13:17 [ 203.113.56.75 ]

p_p1818 ผู้เขียน:
ผมใช้กับหูฟังBluetooth Plantronics Voyager510 แล้วมีปัญหาครับ
เวลาโทรฯ เข้า-ออก ปลายทางมักจะได้ยินเสียงเราขาดๆหายๆตลอดเวลา
จนต้องปิดหูฟังก่อน แล้วมาใช้ลำโพงของเครื่องแทน
เป็นบ่อยมากๆ ประมาณ 8ใน10ครั้งที่โทรฯ แต่ก่อนใช้กับV3iไม่เคยมีปัญหาเลย

อยากรู้ครับว่าfirmware5.50 มีอะไรที่ปรับปรุงเพิ่มจาก5.00บ้างครับ
ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับ อยากลองUpบ้างเผื่อจะแก้ไขปัญหาข้างต้นของผมได้

ขอบคณมากครับ

ผมก็พบปัญหาเช่นเดียวกันครับ และได้ทดสอบวิธีแก้ปัญหาด้วยตนเองพบว่า ปัญหาเสียงขาด ๆ หาย ๆ จะไม่เกิดขึ้นหากฝ่ายปลายสายอยู่ในที่เงียบพอ ???
เพราะผมทดลองให้เพื่อนผมเอานิ้วอุดช่องไมโครโฟนตอนที่เพื่อนผมคุยกับผมอยู่ที่ป้ายรถเมล์ ปรากฎว่า อาการนี้หายไป
แต่แบบนี้มันเรียกว่าใช้การได้หรือครับ

ปล. ผมใช้ 6300 กับ Jabra 5020 (และได้ทดลองกับ Nokia Bh800 กับ itech อีกตัว ผลก็คือ อาการเหมือนกันหมด)

และได้เอาเครื่องไปส่งศูนย์ Nokia care มาแล้ว ต้องส่งเครื่องไปตรวจสอบที่ศูนย์ใหญ่ ใช้เวลา 10 วัน

พอเอาเครื่องกลับมาใช้ สังเกตว่าสัญญาณ Blue tooth แรงขึ้นทันตาเห็น (ระยะระหว่างหูฟังกับเครื่องไกลมากขึ้น connect ไวกว่าเดิม)
แต่แบตเตอรี่จากที่เคยหมดค่อนข้างเร็ว (1 วันครึ่ง ชาร์จที)
หมดเร็วกว่าเดิมชนิดรู้สึกได้ (บ่ายๆ ก็ต้องชาร์จแล้ว)

ใครกะว่าจะเอาเครื่องไปส่ง Nokia care ก็ทบทวนดูนะครับ

ไม่ทราบว่า firmware 5.5 แก้ไขเรื่องนี้หรือยัง???

p_p1818 ผู้เขียน:
ผมUpเป็น5.50แล้วครับ ไม่หาย อาการยังเป็นเหมือนเดิมครับ
อ่านของคุณแล้วผมถึงบางอ้อเลยครับ ใช่จริงๆด้วย
เวลาที่ผมคุยกับเพื่อน ที่เค้าขับรถ หรืออยู่ในห้องเงียบๆ จะไม่เป็นครับ
แต่เวลาคุยกับเพื่อนอีกคนนึง ที่เค้าอยู่ในที่ๆมีเสียงค่อนข้างดัง เช่นริมถนน จะมีอาการเลยครับ
แต่ผมไม่กล้าส่งเข้าศูนย์นะครับ เพราะ
1. มันน๊านนนนนน....นาน กว่าจะได้คืน ตั้ง10วันแน่ะ
2. ผมว่าช่างของศูนย์ เค้าต้องไปปรับเพิ่มกำลังส่งของBluetooth ให้แรงมากขึ้นแน่ๆ
แบตเตอรี่จึงหมดเร็วขึ้นกว่าเดิม (ส่งศูนย์แล้ว อาการที่ว่าหายมั้ยครับ???)

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ขออภัยครับ ลืมบอกไปว่าหลังเข้าศูนย์ Nokia care มา 10 วัน

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่พบอาการนี้ทุกท่าน.......

อาการก็ยังเหมือนเดิมครับ

โทรกลับไปถามทางศูนย์ เขาก็ให้ส่งเครื่องไปเช็คอีก สงสัยก็คงอีก 10 วันละมังครับ
แต่ผมไม่อยากส่งไปแล้ว เสียเวลามากครับ รอคิว 1 ชั่วโมง รอเครื่อง 10 วัน และนี่คงต้องซ้ำอีกรอบ เข็ดแล้ว.....

ถ้าต้องส่งศูนย์ูอีกรอบ ไม่รู้จะขอให้เขาปรับให้แบตมันหมดช้าลงหน่อยได้ไหม ตอนนี้ใช้งานลำบากมาก ครึ่งวันชาร์จ ทุกวันเลย แบตพังแน่งานนี้....

จาก
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=802053
แดนนี่เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:05  

สีขาวด้านหลังมันดำง่ายมากๆเลยอ่า เซ็ง ต้องเอา stayclean ขัดๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาnokia6300
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 16:09  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ใหม่อ่ะ แร้วเพิ่มการ์ดหน่วยความจำเป็น 1 GB แต่ทำไม มาเปิดกับคอมแร้ว มันไม่สามารถมองเหนได้อ่ะ มันมองไม่เหนการ์ดใหม่อ่ะ แต่กับของเดิมที่ให้มา มันมองเหน ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอะไรครับ ผมทำทุกอย่างที่ทำได้หมดแร้วครับ แต่พอเอาไปเปิดกับเครื่องที่ร้านที่ผมซื้อน่ะ ดันเปิดได้ งง!! แต่เค้าใช้ notebook น่ะ ผมใช้ pc รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 22:33  

พึ่งซื้อมาวันนี้ค่ะ...ไม่รู้ว่าเสียงเรียกเข้ามันทำไมดังไม่สม่ำเสมอกัน
เลือกโหมดดังต่อเนื่องแล้ว แต่มันจะดังเบาๆก่อนประมาณ3วิ
แล้วมันก็จะดังขึ้นกว่าเดิม

ทำไมมันไม่ดังเท่ากันไปเลยล่ะคับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นอาการปกติหรือว่าผิดปกติคะ
helen1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 12:23  

แพรวา ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาวันนี้ค่ะ...ไม่รู้ว่าเสียงเรียกเข้ามันทำไมดังไม่สม่ำเสมอกัน
เลือกโหมดดังต่อเนื่องแล้ว แต่มันจะดังเบาๆก่อนประมาณ3วิ
แล้วมันก็จะดังขึ้นกว่าเดิม

ทำไมมันไม่ดังเท่ากันไปเลยล่ะคับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นอาการปกติหรือว่าผิดปกติคะ

ตกลงจะใช้คับ หรือว่า ค่ะ กันแน่ค่ะ Laughing
ออส่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาnokia6300
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 12:25  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ใหม่อ่ะ แร้วเพิ่มการ์ดหน่วยความจำเป็น 1 GB แต่ทำไม มาเปิดกับคอมแร้ว มันไม่สามารถมองเหนได้อ่ะ มันมองไม่เหนการ์ดใหม่อ่ะ แต่กับของเดิมที่ให้มา มันมองเหน ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอะไรครับ ผมทำทุกอย่างที่ทำได้หมดแร้วครับ แต่พอเอาไปเปิดกับเครื่องที่ร้านที่ผมซื้อน่ะ ดันเปิดได้ งง!! แต่เค้าใช้ notebook น่ะ ผมใช้ pc รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

เข้าไปมายคอม รึยัง เข้าแล้วก็หาไดรฟ จี หรือ เฮช ที่มันมีมาใหม่อะนะ ลองดูนะ Very Happy
ab_ple
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 14:48  

ตือช่วยแนะนำเราหน่อยนะ Smile ม่ายรู้ว่าจะซื้อรุ่นนี้ดีมั้นกำลังคิดอยู่
Exclamation Exclamation แต่พอได้มาอ่านเม้นข้างบนแล้วรู้สึกท้อใจยังไงก็ม่ายรู้
Confused กล้องก็มีปังหาเหรอ+++++แย่จัง........ซื้อดีมั้ยอ่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 20:05  

ab_ple ผู้เขียน:
ตือช่วยแนะนำเราหน่อยนะ Smile ม่ายรู้ว่าจะซื้อรุ่นนี้ดีมั้นกำลังคิดอยู่
Exclamation Exclamation แต่พอได้มาอ่านเม้นข้างบนแล้วรู้สึกท้อใจยังไงก็ม่ายรู้
Confused กล้องก็มีปังหาเหรอ+++++แย่จัง........ซื้อดีมั้ยอ่ะ

มันก้เหมือนกับ 6300 ครับ

ปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ก็คือ เเบตน้อย เเต่ก้พอใช้นะครับ ไม่ถึงกับหมดเร็วเว่อร์หรอกครับ

ถ้าจะซื้อ เลือกเครื่องให้ดีๆ ล่ะครับ ไม่ใช่ จ่ายเงินกลับบ้านเลย
kingtaroz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 09:45  

อยากทราบว่ากรอบ รุ่นนี้ ของแท้ มีเปลี่ยนทั้งชุดรึป่าว เพราะกรอบปลอมมันมีแค่บางส่วนอะครับ ไอส่วนที่ตินกะกล้องมันเปลี่ยนไม่ได้อะ เลยอยากทราบว่าของแท้มันมีตรงนั้นด้วยรึป่าว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:42  

kingtaroz ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากรอบ รุ่นนี้ ของแท้ มีเปลี่ยนทั้งชุดรึป่าว เพราะกรอบปลอมมันมีแค่บางส่วนอะครับ ไอส่วนที่ตินกะกล้องมันเปลี่ยนไม่ได้อะ เลยอยากทราบว่าของแท้มันมีตรงนั้นด้วยรึป่าว
.

ได้หลายกรณีนะครับ

• ซื้อศูนย์ - เเน่ใจไว้ก่อน 90% ว่าเป็นของเเท้หมดกล่องครับ ที่เหลือคุณต้องมีความรุ้บ้างในการเช๊กครับ เเต่ส่วนมากศูนย์เค้าไม่โกงคุณหรอกครับ (ยกเว้นมัน xxx จริงๆ)

• ซื้อร้านตู้ - ยอมรับว่าต้องเช๊กละเอียดๆ ครับ หน้ากากดูค่อนข้างยากเหมือนกัน ถ้าตาไม่ถึงละก็ โดนชาร์ตราคาเพิ่มไม่พอ ยังอาจจะได้ของบิ้วมาก็ได้ครับ (6300 ธรรมดา+เปลี่ยนกาก)

• ซื้อร้านส่ง - ผมรับประกันไว้ 95% เลยครับ เพราะร้านเค้ารับจากบริษัทใหญ่โดยตรงเลย เเละไม่มีการเปิดกล่องมาเเน่นอนครับ ที่เหลือก็เหลือเเต่คุณเช๊กสภาพเครื่องเเล้วล่ะครับ

เครื่องผมซื้อร้านส่งนะครับ ได้ของเเท้ครบครับ Very Happy
apinan142
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 16:27  

เครื่องผมซื้อร้านส่งนะครับ ได้ของเเท้ครบครับ

ซื้อไปแล้วเปนไงมั่ง เหนบางคนว่าหมดไว บางคนว่าช้า

เคยเปิด mp3 ได้นานกี่ ชั่วโมงครับ
รุ่นนี้ กล้องเหลืองจิงรึป่าว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 19:37  

apinan142 ผู้เขียน:
เครื่องผมซื้อร้านส่งนะครับ ได้ของเเท้ครบครับ

ซื้อไปแล้วเปนไงมั่ง เหนบางคนว่าหมดไว บางคนว่าช้า

เคยเปิด mp3 ได้นานกี่ ชั่วโมงครับ
รุ่นนี้ กล้องเหลืองจิงรึป่าว

ดีใจกะเครื่องใหม่ด้วยครับ เท่าที่ผมโทรไปถามเมื่อวาน 6000 ถ้วนครับ ตอนนี้

mp3 ผมว่าฟังได้นานนะครับ ถ้าเปิดไม่ดัง (เสียบหูในที่เงียบๆ อย่างงี้) ส่วนกล้องนั้น ถ้าเเสงพอเพียง ภาพออกมาดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 00:47  

ไม่ทราบว่าเราจะตั้งค่าให้เวลามีคนส่งบลูทูธมาให้มันเซฟข้อมูลลงในเมมเลยยังไงหรอครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 10:14  

อยากจะซื้อตัวสีแดงให้แฟนจังเลย สวยดี

แต่ว่ารอ 6300i ดีกว่าอ่ะนะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 19:03  

Zebra Cab ผู้เขียน:
อยากจะซื้อตัวสีแดงให้แฟนจังเลย สวยดี

แต่ว่ารอ 6300i ดีกว่าอ่ะนะ

จะเข้าไทยอยุ่หรอ
ทาท้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6300 White - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 18:21  

ใช้แล้วก็ดีแตแบต2วันก็หมดแล้ว Razz Razz Razz Razz Very Happy Very Happy
okk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 11:00  

เพิ่ง 6300 black มาเมื่อวาน

อิอิ มองผ่านๆ นึกว่า ไอโมบาย

แต่ก็สวยดีนะ

ก็ปลื้มน่ะละ

แต่พอลองใช้สมอลทอกและ เสียงอู้อี้มากเลย

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวสมอลทอล์กหรือป่าว

ใครเคยเป็นแบบนี้มั่งคะ

: )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อโอเค
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 19:34  

ใช้มาประมาน 4 เดือน
ก้อดีนะคะ : ))
ตอนแรก เมมมันให้มา 218
ก้อไปเปี่ยนเปน 1 กิ๊ก
ก้อช้าลงนิดนึง
อาจะเพราะใส่เพลงเยอะ

ส่วนเสียงรุ่นไหนๆ ระบบเสียงก้อจะเหมือนกันทั้งนั้น ก้อเลย ไม่ได้อะไร
หมายถึงว่า ซื้อ 6500 หรืออะไรที่ออกมาใกล้ๆกัน ก้อจะคล้ายๆกันหมดแหละคะ

แต่ก้อชอบนะคะ บาง เบา ดี แบนๆ Very Happy

ใช้ตัวที่ เปนสีดำ + เงินอะคะ
ตรงส่วนสีดำ ก้อจะมีรอยขูดๆนิดนึง แบบ เหมือกับ สีดำ ลอกง่าย
ส่วนตรงสีเงินก้อไม่เปนไรคะ รอยก้อมีบ้าง . Smile
: )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 19:43  

small talk ใช้แล้วเสียงจะเบาลง อู้อี้ๆ จิงๆแหละ แต่ก้อไม่เปนไรหรอกได้ยินเหมือนกัน

เอิ่ม ส่วนแบต ส่วนใหย่ จะฟังเพลง มันเลย วันเดียวอะ

คือต้องชาร์ตทุกวัน - -
555 Cool
princebeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 00:59  

คือผมใช้มาประมาณปีนึงแร้วอะครับ

มันหล่นบ่อยT_T

เครื่องมีรอยขีดข่วนเต็มเลย

เลยอยากถามว่า

ตอนนี้ราคากรอบ รวมทั้งบอดี้ของมันด้วยอะคับ

ราคายุที่ประมาณเท่าไร

เคยไปถามที่ศูนย์ก็ตั้ง1200

ถามร้านข้างนอก บอกเกรดเอ ก็ 800-900

ใครรุช่วยบอกทีครับ

ถ้าของไม่แท้ก็อยากได้เปงเกรดเออะคับ แต่จะมีราคาถูกก่านี้ไหมครับ

แร้วเคยถามร้านข้างนอก

ทำไมเค้าบอกว่าไม่มีตัวบอดี้สีแดงขาวอะคับ

อยากได้สีนี้

ที่ไหนมีช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะคับ

ขอบพระคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 16:50  

มี 300 บาท ศูนย์โนเกีย
ผู้ใช้ 6300
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 11:57  

มีดิแพงนะ ไปเปลี่ยนมาแล้ว 1400 ครบชุด +ค่าหมดประกัน แล้วงิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: