Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่องการใช้อินเตอร์เน็ต ของ ATOM หน่อบคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3882
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเรื่องการใช้อินเตอร์เน็ต ของ ATOM หน่อบคับ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 12:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าอินเตอร์เน็ตผมเล่นไม่ได้อ่ะคับเวลาใส่แอดเดรสไปแล้วมันขึ้นว่า "the address is not valid.Check the address and try again" อ่ะคับ แต่ไวไฟก้อเปิดอยู่แล้วMSN ก้อเล่นได้ปกติอ่ะคับ แต่อินเตอร์เน็ตเล่นไม่ได้อย่างเดียว สองวันแรกที่ซื้อมาก้อเล่นได้อ่ะคับ แต่วันนี้มันเล่นไม่ได้มาสองวันแล้วคับ ทำไงคับท่านผู้รู้ช่วยผมหน่อยคับ ต้องเซ็ตค่าตรงไหนหรือป่าวคับ.... Crying or Very sad
NAKAYAMA
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 00:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ง่ายๆ ครับ เข้าไปที่ Programs แล้วไปที่ Auto Configurator แล้วเลือก ระบบที่คุณใช้อยู่นะครับ ถ้าใช้ Dtac ก็เลือกตั้งค่าใหม่เป็นของ Dtac เลยครับแล้ว ซ๊อฟ รีเซ็ตขึ้นมาใหม่ ครับเท่านี้ก็เล่นได้แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: