Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I-mobile 904 ทำไมใช้ยากจัง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 26 / เข้าชม: 19289
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I-mobile 904 ทำไมใช้ยากจัง
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 06:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมนูต่างๆวกวน ไม่ชัดเจนเลย การเข้าไปในเมนูต่างๆซับซ้อนวกวน งงมากๆ น่าจะทำให้ง่ายๆเหมือนโนเกียที่มี OS คล้ายๆกัน โนเกียจะดูง่ายกว่า เข้าใจง่าย สรุป 904 เมนูเข้าใจยาก งงๆ มั่วๆ (หรือว่าเราจะบ้านนอกไปหน่อย เลยไม่เข้าใจมือถือประเภทนี้หว่า...คริคริ)
bluetooth2007
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 21:15  

พี่คับเสียงเพลงพี่ดังเพราะมั๊ยอะคับ ของผมว่ามันไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่ ริงโทนตั้งระดับไหนอะคับ ผม 3 ก็ดังจนเสียงแตกอ่ะคับ (~เฉพาะบางเพลง) ถ้าของพี่เพราะผมจะได้เอาเครื่องไปเปลี่ยนอะคับ
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 04:34  

เพลงที่แถมมาในการ์ดหรือเปล่าครับ เพราะตอนแรกผมก็ว่าเสียงมันไม่ค่อยดี แต่พอลองหลาย ๆ เพลงแล้ว มันก็ ok นะครับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เสียงเพลง 904
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 08:03  

เสียงเพลงเพราะมากนะ ยิ่งใส่หูฟังที่ให้มา เสียงสุดยอด เบส กระหึ่ม ดีมากเลย เยี่ยม แต่ติเรื่องเมนูต่างๆว่ามันวกวน งงๆ แล้วเข้าใจยาก อย่างเช่นมือถือประเภทนี้ (พีดีเอ) ส่วนมากเค้าจะทำมาให้ใช้ได้ทั้งกดที่แป้น กับ ใช้ปากกาจิ้ม แต่ 904 นี่ ถ้าเราอยากจะกดอย่างเดียวโดยไม่อยากใช้ปากกา เราจะหาเมนูแบบกดๆที่เราเคยชินน่ะ มันจะหาไม่เจอ เราอยากจะโทร.ออกในทันทีหมายเลขเดิม ถ้าเป็นมือถือทั่วๆไปก็กดโทร.ออกได้เลยจากปุ่มโทร.ออก แต่ 904 ไม่มี ดูๆเหมือนไม่คล่องตัว โทร.ด่วนก็ไม่มี ต้องหาในเมนูรายชื่อตลอด นอกนั้นก็โอเคนะ
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงเพลง 904
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 15:28  

ถ้าอยากจะโทร.ออกในทันทีหมายเลขเดิม ก็ได้นี่ครับ กดปุ่ม soft key ซ้ายล่าง จะเข้าเมนู บันทึกการโทร แล้วเราก็เลือกได้ (สายไม่ได้รับ,สายโทรออก,สายเรียกเข้า) โดยใช้ปุ่มตรงกลาง กดเลื่อนเอา ทั้งหมดทำได้โดยไม่ต้องใช้ที่จิ้มเลย ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือป่าวน่ะ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : แล้วปุ่มโทร.ด่วนล่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 15:39  

ขอบคุณ คุณ pop_wizard มาก ถูกต้องแล้ว แหม...บอกก็บอกไม่หมด แล้วปุ่มโทร.ด่วนล่ะครับ ปุ่ม ๒ - ๙ น่ะ ตั้งอย่างไร ขอบคุณมากๆ เยี่ยมครับ
509kub
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2007 22:24  

อยากจะบอกว่า 904 นี้สุดยอดๆ มากๆ ครับ ฟังก์ชัน PDA ครบเลย แถมลงโปรแกรมได้อีกสุด ลูกเล่นมากมาย ผมใช้ imobile มาเป็นสิบรุ่น มีรุ่นนี้แหละครับ ที่คิดว่าคุ้มที่สุด (ทีแรกนึกว่า 611 จะดีที่สุดแล้วนะเนี่ย เหอๆ) เอาแค่การ unlock หน้าจอ อย่างกับ iphone เลย แหะๆ ใครที่ใช้น่าจะรู้ดี ส่วนใครที่สนใจ ผมว่ารุ่นนี้ ถอยได้เลยครับ คุ้ม

แต่ถ้าใครอยากจะดู review ก่อนก็ รออีกนิดครับ กำลังทดสอบอะไรหลายๆ ติดตามอ่านได้ ซักอาทิตย์หน้าครับ แจ่มจริงๆ ^^
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ล๊อกหน้าจอ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 07:30  

ล๊อกแล้ว เวลาจะใช้งาน ต้องเอาปากกาลากขึ้น ไม่ทันใจ ถ้าเราจะโทร.ด่วนๆ ต้องดึงปากกา หรือหาไม่เจอ จะทำไง จะกดปุ่มแบบที่เคยชินก็หาไม่เจอ ผมเลยไม่ล๊อกมันเลย ปล่อยไว้แบบนั้นแหละครับ ถ้ามีการทำรีวิวรุ่นนี้จะรีบเข้ามาดูและศึกษาทันทีครับ ขอบคุณมาก
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ล๊อกหน้าจอ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 10:41  

maew15 ผู้เขียน:
ล๊อกแล้ว เวลาจะใช้งาน ต้องเอาปากกาลากขึ้น ไม่ทันใจ ถ้าเราจะโทร.ด่วนๆ ต้องดึงปากกา หรือหาไม่เจอ จะทำไง จะกดปุ่มแบบที่เคยชินก็หาไม่เจอ ผมเลยไม่ล๊อกมันเลย ปล่อยไว้แบบนั้นแหละครับ ถ้ามีการทำรีวิวรุ่นนี้จะรีบเข้ามาดูและศึกษาทันทีครับ ขอบคุณมาก

ถ้าจะปลดล๊อคหน้าจอ ไม่ต้องใช้ stylus ก็ได้ครับ กดปุ่มซอพคีย์ขวาล่าง (ตัวเดียวกับเปิด-ปิดโทรศัพท์) พอหน้าจอขึ้นคำว่าปลดล๊อค ก็กดปุ่มตรงกลางค้างไว้แป๊ปนึง ก็คลายล๊อคแล้วครับ) :roll:
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณมากครับ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 11:33  

ขอบคุณมากครับ คุณ pop_wizard แล้วตั้งปุ่มโทร.ด่วนล่ะครับ 2-9 น่ะครับ ทำยังไง ลงโปรแกรม java และ Linux ก็ไม่รู้จะไปลงในโฟลเดอร์อะไร บอกมาเลยครับ กูรูอยู่แล้ว.....
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณมากครับ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 13:53  

maew15 ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับ คุณ pop_wizard แล้วตั้งปุ่มโทร.ด่วนล่ะครับ 2-9 น่ะครับ ทำยังไง ลงโปรแกรม java และ Linux ก็ไม่รู้จะไปลงในโฟลเดอร์อะไร บอกมาเลยครับ กูรูอยู่แล้ว.....

ขอบคุณครับ ผมไม่ใช่กูรู อ่ะครับ ก็แค่ user เหมือนกันแหละ ปุ่มโทรด่วน นี่ก็ลองดูอยู่เหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่า การลงโปรแกรมอื่นๆ ผมก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณมากครับ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 19:58  

ขอบคุณคุณ pop_wizard มากๆเลย กระทู้นี้น่าจะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆคนที่ใช้ 904 นะครับ เพราะเชื่อว่าหลายๆคนก็อาจไม่รู้เหมือนผมนี่แหละครับ พอได้อ่านที่คุณตอบก็กระจ่างทันที เยี่ยมมากครับ
phatsara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 07:23  

รุ่นนี้ ทำประชุมหลายสายได้ไหมครับ แล้วมีปัญหาเรื่องความร้อนกับแบทไหม แต่ทำไม ใส่เมมโมรี่ได้น้อยจัง เสียอย่างเดว ไม่มีEAGE เดวนี้เข้ามีให้หมดแล้ว ทำไม มันไม่ใส่มาให้หน๋อ เซ็ง
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : การสร้างรายชื่อใหม่ หรือการแก้ไข
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 06:02  

การสร้างรายชื่อใหม่ในสมุดโทรศัพท์ หรือการแก้ไขรายชื่อ เราจะใช้การกดแบบที่เราเคยชินไม่ได้เลย จะต้องใช้ปากกาที่ให้มา กดเท่านั้น ไม่งั้นเราจะหาแป้นกดไม่เจอ ทำให้ช้า ไม่คล่องตัว ท่าน pop_wizard ช่วยด้วย ทำไงดี.....
nakarin100
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 13:38  

มันเหมาะกับ ซิมของบริษัทอ่ารายมากที่สุดหรอครับ
แล้วดิกมันใช้ได้ป่าวอ่า(ผมใช้ไม่ได้เลย)
กรุณาอัพไฟล์ดิกให้หน่อยจิ T_T
mong_2508
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
หัวข้อ : I-mobile 904 Network profile
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:58  

Dear everyone!

I am using I-Mobile 904. It is a good phone. But I lost all my network profile. I can not connect to the internet now. Could anyone send me all the profile name and configurations of all profile?

Thank you very much!

Regards,

p.s: my email is mikevoli221@yahoo.com
Disemoiznen
Year's Star

จังหวัด: Syria
หัวข้อ : วิธีต่อเน็ต
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 09:16  

im 904 มันโมเด็มต่อเน็ตกะ N/B ได้รึเป่าคับ พึ่งซื้อมาใช้ กำลังคิด ๆ อยู่ว่าคิดถูกหรือผิด เพราะว่าเห็นเครื่องสวยทุกอย่างดูโอเคดีคับ แล้วไงถ้ารู้วิธีต่อเป็นโมเด็ม บอกผมหน่อยน้า
เพราะว่าผมต้องใช้ง่าคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ ส่งเมล์มาก็ได้นะคับ
nine.2499@hotmail.com
hotzallstarz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 10:35  

คนนิยมดีนะค้าบ Smile
somrongthap
Year's Star

หัวข้อ : ใครรู้บ้างช่วยบอกที
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 21:19  

im 904 เปิดเครื่องได้แต่เข้าเมนูใดๆไม่ได้เลย ให้ร้านดูเขาว่าระบบปฏิบัติการของเครื่องมีปัณหา ให้เขาทำให้แต่ทำไม่ได้ต้องลงระบบใหม่ แต่ไม่มีโปรแกรม พอมีใครรู้บ้างช่วยแนะนำหน่อย หาโปรแกรม ลินุกซ์สำหรับ im 904 ที่ไหนได้บ้าง ช่วยอนุเคราะห์หน่อยจะขอบพระคุณอย่างมากเลยครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 12:47  

ต้องขอแจ้งข่าว...สำหรับ im904 ครับ ตอนนี้สำหรับเครื่องที่มีปัญหา...ที่ยังไม่หมดประกันสามารถเปลี่ยนเครื่องเป็น im 518 สีดำได้ที่ศูนย์ภูมิภาคคับ.....ต้องมีกล่องและอุปกรณ์ครบนะครับ.....ตัวนี้ปัญหามีมาก....อย่างพยายามทำตกน้ำหรือตกพื้นครับ.....ไม่งั้นจบเห่แน่ครับ
pasurat
Year's Star

หัวข้อ : Re: I-mobile 904 ทำไมใช้ยากจัง
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 14:56  

ก็อาจจะยากตรงที่มันเป็น linuxนี้แหละครับแต่ผมว่าเหมาะกับพวกนักธุรดิจครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: