Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1274405
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 20:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาเมื่อต้นเดือน ก.พ. 52 ราคา 3990 แถมเมม 1 g กับซองซิลิโคน ปากกาได้มาเล่มเดียว มีสีชมพูด้วยครับ อยากได้สีดำ แต่ของหมด จึงเอาสีขาว ตอนแรกจะเอาเวลคอม อีกรุ่นหนึ่งตัวสีดำ ใหญ่กว่านิดนึง ไม่รู้ว่ารุ่นอะไร
แต่พอลองเปิดทีวี วางเทียบกันดูแล้ว ตัว 920 ชัดกว่า จึงเลื่อกตัวนี้ เสียงดัง
ชัดเจนดี แบตอึดอยู่ได้นานดี ความชัดทีวีแล้วแต่สถานที่ ถ้าอยู่ที่โล่งๆชัดแจ๋วเลย
หูฟังที่แถมมาเสียงน่าจะใสกว่านี้ก็จะดี ตอนนี้ลง opera mini 4 ต่อเน็ตได้สบาย
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 11:36  

ja009 ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อต้นเดือน ก.พ. 52 ราคา 3990 แถมเมม 1 g กับซองซิลิโคน ปากกาได้มาเล่มเดียว มีสีชมพูด้วยครับ อยากได้สีดำ แต่ของหมด จึงเอาสีขาว ตอนแรกจะเอาเวลคอม อีกรุ่นหนึ่งตัวสีดำ ใหญ่กว่านิดนึง ไม่รู้ว่ารุ่นอะไร
แต่พอลองเปิดทีวี วางเทียบกันดูแล้ว ตัว 920 ชัดกว่า จึงเลื่อกตัวนี้ เสียงดัง
ชัดเจนดี แบตอึดอยู่ได้นานดี ความชัดทีวีแล้วแต่สถานที่ ถ้าอยู่ที่โล่งๆชัดแจ๋วเลย
หูฟังที่แถมมาเสียงน่าจะใสกว่านี้ก็จะดี ตอนนี้ลง opera mini 4 ต่อเน็ตได้สบาย

ซื้อที่ไหนครับ ผมไปดูมาราคาต่ำสุด4290บาท
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 11:47  

เมื่อกี้โทรไปถามที่ร้านอมรเทเลคอมที่MBK ขายราคา3990บาท แถมฟิล์มกันรอย+เมม 1 GB
+ซองซิลิโคนด้วย น่าสนใจมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามนิด
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 22:26  

Anonymous ผู้เขียน:
เจ้า Light Sensor ที่ ใกล้ๆ กะ ตรงลำโพงหูฟัง มีไว้ทำไรคับ ไว้ตรวจสอบแสงเหรอครับ

[/img]

ปรับความสว่างจอโดยอัตโนมัต

อยู่ที่มืดจอจะลดความสว่างลง ถนอมดวงตา
อยู่กลางแจ้ง จอก้อจะสว่างสู้แสง
ไม่ต้องเสียเวลาปรับเอง.

Menu > Settings > Phone Setup > Misc Setting >LCD Backlight Self Regulation ปรับเป็น Activate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wellcom
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 22:29  

[yyy]zzz ผู้เขียน:
ถามหน่อยดิ ว่าถ้าเครื่องเจ๊ง แล้วหาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนหรอ

อะไหล่

ก้ออยู่ร้าน wellcom shop ในห้างเลยครับ

ป้ายร้านโดดเด่น สวยงาม

..

เซ็นทรัลกาดสวนแก้ว ชั้น แรก หน้าบันไดเลื่อน
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 08:26  

ไปเจอร้านนึงขายราคาถูก แต่เป็นเครื่องโชว์ ยี่ห้อนี้มีวิธีตรวจสอบเวลาที่ใช้งานไปแล้วของเครื่องเหมือนโนเกียที่กด *#92702689# รึป่าว มันจะโชว์เวลาที่เครื่องใช้ไปทั้งหมด จะได้เช็คว่าไม่ได้เอาเครื่องใช้แล้วมาขาย ใครมีเครื่องอยู่ช่วยเช็คให้ด้วยสิครับ ได้ผลยังไงมาบอกด้วย จะได้ไปถอยเย็นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 19:55  

gunzilla ผู้เขียน:
ไปเจอร้านนึงขายราคาถูก แต่เป็นเครื่องโชว์ ยี่ห้อนี้มีวิธีตรวจสอบเวลาที่ใช้งานไปแล้วของเครื่องเหมือนโนเกียที่กด *#92702689# รึป่าว มันจะโชว์เวลาที่เครื่องใช้ไปทั้งหมด จะได้เช็คว่าไม่ได้เอาเครื่องใช้แล้วมาขาย ใครมีเครื่องอยู่ช่วยเช็คให้ด้วยสิครับ ได้ผลยังไงมาบอกด้วย จะได้ไปถอยเย็นนี้

ไม่ได้ครับ
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 39000 บาท เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 13:06  

39000 บาท ร้านแม่วังสื่อสารเชียงใหม่ มีสี ขาวและชมพู โทรไปถามวันนี้ของมี ส่วนของแถมไม่รู้สอบถามแค่ราคากับสี
gunzilla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 13:15  

ไปซื้อมาแล้วที่ร้านหน้าโลตัสซีคอน 3890บาท เครื่องใหม่ แถมซองซิลิโคน โดยรวมชอบมาก ดูทีวีชัดกว่าเครื่องก่อน แบตอึดมากดูทีวีไปเกือบ4ชั่วโมงแบตถึงหมด เจอปัญหาอย่างเดียวพิมพ์ไทยไม่สามารถใช้จิ้มหน้าจอได้ ถ้าจะพิมพ์ต้องกดจากแป้นโทรศัพท์ หรือเขียนเอาบนหน้าจอ เสียงก็ดังดีใช้ได้
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 17:51  

เราเพิ่งซื้อมา เมื่อวันที่ 8 มี.ค. อยากได้มาตั้งนานอุตส่าเก็บตังซื้อ ซื้อมาแล้วก็ไม่ผิดหวังเลย
ดีมากๆๆเลย เราซื้อมา3990 เอง เล่นเน็ตก็ได้ เจ๋งสุดๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 18:55  

สีดำยังมีขายหรือไม่ อยากได้สีดำเห็นมีวางขายแต่สีอื่นใครพอทราบแหล่งซื้อช่วยบอกด้วยก๊าบ
year2009
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 02:07  

หาตัวแปลงหูฟังเป็น 3.5 มม.ไม่ได้ หรือไม่มีขายก้ไม่รู้ จัดการทำเองซะเลย

๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋๋็็็็็็็
gunzilla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 10:58  

ปุ่มกล้องนี่มันทำงานได้หลายหน้าที่เท่าที่รู้คือ
1.เข้าโหมดถ่ายรูป
2.ปิดเสียงเรียกเข้าเวลามีคนโทรมา
3.เปิด/ปิดไฟฉาย(กดค้าง)

มันทำอย่างอื่นได้อีกมั้ย เพราะในคู่มือไม่มีบอก ที่รู้ก็อ่านจากในบอร์ดนี่แหละ

แล้วถ้าจะเข้าไปดูทีวีมีใครมีวิธีลัดบ้าง ที่จะเข้าโดยไม่ต้องไปที่เมนูเพื่อเปิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 19:42  

gunzilla ผู้เขียน:
ปุ่มกล้องนี่มันทำงานได้หลายหน้าที่เท่าที่รู้คือ
1.เข้าโหมดถ่ายรูป
2.ปิดเสียงเรียกเข้าเวลามีคนโทรมา
3.เปิด/ปิดไฟฉาย(กดค้าง)

มันทำอย่างอื่นได้อีกมั้ย เพราะในคู่มือไม่มีบอก ที่รู้ก็อ่านจากในบอร์ดนี่แหละ

แล้วถ้าจะเข้าไปดูทีวีมีใครมีวิธีลัดบ้าง ที่จะเข้าโดยไม่ต้องไปที่เมนูเพื่อเปิด
.

อัดเสียงเวลาคุยโทรสับกะ...

ตอนเรากดอัดเสียงนะ
ฝั่งตรงข้ามจะไม่รู้
เพราะไม่มีเสียง ติ๊ด ติ๊ด เหมือน โนเกียร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 19:44  

year2009 ผู้เขียน:
หาตัวแปลงหูฟังเป็น 3.5 มม.ไม่ได้ หรือไม่มีขายก้ไม่รู้ จัดการทำเองซะเลย

ทำไงครับ

สอนหน่อยครับ

อยากได้ๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 19:50  

ทำไม
small talk
พังบ่อยมาก

มันไม่แพงก้อจริง แค่ 100 บาทของแท้
แต่ซื้อมา10เดือน
พังไป4อัน หรือว่าเราจะไม่ทะนุถนอม

ก้อเลยไปซื้อบลูธูท JABRA BT125
แจ่ม สวย ถูก 800 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 19:58  

เซ็งเลย

ทัชสกรีนเสีย

จิ้มไม่ติด

ต้องส่งซ้อมด่วน

ตกมา 5รอบ
-ตกน้ำ
-ตกพื้นบ้าน
-ตกบันได
-ตกพื้นถนน ตอนกระโดดลงจากรถกระบะ
-ตกพื้นในห้องน้ำ
ทั้งหมดไม่สามารถทำให้เครื่องพังได้

แต่การที่เช็ดหน้าจอที่เปื้อนเหงื่อตอนคุยที่ร้อนๆอ่ะ เช็ดแรงๆๆๆๆๆ
ทัชสกรีนพังซะงั้น

เอ้อ อีกเรื่องที่อยากเตือน คืออย่าเอาตุ๊กตาใดๆห้อยมือถือนะ
เพราะของเพื่อนเราตกอ่ะมันกระแทกกันแล้วจอแตกเลย
ค่าเปลี่ยนจอ 1500 อ่ะ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ตกหลายรอบไม่กระทบกระเทือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 20:02  

สามเดือนที่แล้ว
ราคาลงมาที่

3750บาท

วันนี้ไปดู ทำไมมันขึ้นหว่า
3990
ซะงั้น

สงสัยเริ่มฮอตขึ้นมาอีกรอบ

ปล.รุ่นนี้คนใช้เยอะมากจริงๆ
กลัวจะโหล เหมือน 3310 จัง

แต่ก้อว่าใครไม่ได้
ถูก สวย อึด ดีทุกอย่าง

ใครไม่เอาก้อบ้าแล้ว
year2009
Year's Star

หัวข้อ : Re: ก
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 07:21  

ทำไงครับ

อยากได้ๆๆๆ

ดัดแปลงวิธีทำตามเวปนี้ครับ ทำเหมือนกันเลย
http://www.thaimobilecenter.com/home/mobile_article_detail.asp?nid=14
W920white
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 16:02  

เครื่องผมก็ตกในอ่างล้างหน้า พอดี ก่อนหน้านั้นก็ำทำตกหลายครั้งจนตัวบอดี้เป็นรอยไปหมดอยากเปลี่ยนจัง ก็ไม่สามารถทำอะไรเจ้า w920 ของผมได้ครับ ทนจริงๆ คร้าบ
เด็กตะวันออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 13:13  

หวัดดีค่ะ
เราเพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อต้นเดือนนะ
เราซื้อมาราคา 4500 เอง
ราคาศุนย์ก็แค่ 4900 เอง
ทำไมเพื่อนๆถึงซื้อมาแพงจังคะ
ทีนี้เราอยากทราบว่า
เกมที่ทางเว็บมีไว้ให้โหลดมาลงอ่ะค่ะ
เวลาลงนี่จะต้องลงยังไงคะ
http://www.wellcommobile.com/th/downloadgameemu.html
แล้วก็เวลาลงดิกที่ว่าอ่ะค่ะ leklekdict อ่ะค่ะ
เราสามารถเพิ่มศัพท์ที่เราต้องการได้ป่าวคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 13:21  

อ่า โทษทีนะคะ
ดูราคาผิดไปหลายเดือน หุหุ สงสัยจะแพงกว่าชาวบ้าน
ของเราเนี่ย ฟรีติดฟิลม์ ฟรีซองซิลิโคน ฟรีเมมโมรี่ 1 GB ฟรี small talk
( คงเหมือนกันทุกคนมั้งอ่าคะ )
อยากถามเพื่อนๆที่ใช้อ่ะค่ะว่า
พวกสีอ่ะค่ะ ที่ว่าฟ้า ชมพู ดำ ขาวเนี่ย มันต่างกันแค่สีเฉยๆเหรอคะ หรือว่ามีอะไรที่แตกต่างกันมากกว่านี้อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 13:30  

jasson ผู้เขียน:
อ้างถึง:
2. w920 อ่าน e-book ไทยได้หรือไม่
- admin ตอบ : ไม่ได้ อ่านได้แต่ภาษาอังกฤษเท่านั้น (มันอ่านไม่ได้อยู่คนเดียวแหละ หัวไม่ดี อ่านอะไรก็ไม่ออก 555)
- user ตอบ : อ่านได้ครับ โดยตอน save file เลือก save as type: *.txt ส่วน Encoding: Unicode

ลองทำดูแล้วครับ มันอ่านไทยไม่ได้ครับ มันเป็นภามนุษย์ต่างดาวอะครับ
แก้ไง อะครับ

ของเราลองทำตามดูแล้วก็อ่านได้ปกตินะคะ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 14:05  

เด็กตะวันออก ผู้เขียน:
อ้างถึง:
2. w920 อ่าน e-book ไทยได้หรือไม่
- admin ตอบ : ไม่ได้ อ่านได้แต่ภาษาอังกฤษเท่านั้น (มันอ่านไม่ได้อยู่คนเดียวแหละ หัวไม่ดี อ่านอะไรก็ไม่ออก 555)
- user ตอบ : อ่านได้ครับ โดยตอน save file เลือก save as type: *.txt ส่วน Encoding: Unicode

ลองทำดูแล้วครับ มันอ่านไทยไม่ได้ครับ มันเป็นภามนุษย์ต่างดาวอะครับ

ของเราลองทำตามดูแล้วก็อ่านได้ปกตินะคะ

อาจจะเป็นเพราะว่ายังไม่ได้เปลี่ยน encoding format ก็ได้นะคะ
พอเปิดไฟล์ที่จะอ่าน ก็เจอภาษามะนาวต่างดุ๊ด
เลือกมุมซ้าย "ตัวเลือก" >setting>encoding format
ก็เลือกให้ตรงกับตอนที่เซฟไฟล์มา (UTF8, ASCII, Unicode)

ลองดูนะคะ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 11:57  

ท่านใดพอจะรู้วิธีทำให้ w920 เล่นไฟล์ใน youtube ได้บ้างคะ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 15:14  

ทำไงครับ

อยากได้ๆๆๆ

ดัดแปลงวิธีทำตามเวปนี้ครับ ทำเหมือนกันเลย
http://www.thaimobilecenter.com/home/mobile_article_detail.asp?nid=14

ไปซื้อตัวที่ใช้เสียบก้นโทรสับจากไหนอ่ะครับ

บอกว่าไงเวลาซื้อ
phorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 11:19  

เวลามีสายโทรเข้าจะกดให้เสียงเงียบแบบโนเกียอะทำได้ป่าว

มันมีแค่รับสายกะปฏิเสธงะ

ใครทราบวิธีช่วยบอกด้วยนะคับขอบคุงล่วงหน้า

ปุ่มลดเสียงและเพิ่มเสียงอยู่ด้านข้างขวามือคับ

ขณะมีสายเข้ากดลดจนเป็น0ได้คับ จะไม่ได้ยินเสียงเลย
phorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 11:30  

cootu ผู้เขียน:
เด็กตะวันออก ผู้เขียน:
อ้างถึง:

อาจจะเป็นเพราะว่ายังไม่ได้เปลี่ยน encoding format ก็ได้นะคะ
พอเปิดไฟล์ที่จะอ่าน ก็เจอภาษามะนาวต่างดุ๊ด
เลือกมุมซ้าย "ตัวเลือก" >setting>encoding format
ก็เลือกให้ตรงกับตอนที่เซฟไฟล์มา (UTF8, ASCII, Unicode)

ลองดูนะคะ

พอเปิดไฟล์ก็เลือก >Option>7.Setting>2.Encoding>UCS2(Unicode)>Done>Save

เสร็จอ่านได้ครับ
phorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 11:40  

ja009 ผู้เขียน:

รบกวนช่วยบอกวิธีลง opera ให้หน่อยคับ ใช้เป็นโมเด็มใช่มั้ยคับ รบกวนหน่อยนะคับ
phorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จำรหัสไม่ได้ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 11:53  

ผมไปล็อคเครื่องที่ไม่ให้ไช้กับซิมอื่นไว้ พอจะเปลี่ยนซิมใหม่มันให้ใส่รหัส จำไม่ได้คับทำไงดี

ใช้รหัสเดิมที่ตั้งมาจากโรงงานนะคับ ใครรู้ช่วยหน่อยนะคับ
phorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เอาภาพมาลงให้ดูครับ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 12:00  

มิ้น ผู้เขียน:
นี่ภาพที่ถ่ายจากกล้อง920ครับ

ถ่ายกลางเเดดครับ

นี่อีกคัน

รูปผมกับเเฟนถ่ายตอนกลางคืน(อย่าอ้วกกันนะ Embarassed )

แฟนน่ารักมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 12:15  

sparo69 ผู้เขียน:
sirop ผู้เขียน:
อยากถามว่า จะเอาไฟล์วิดีโอมาตั้งเปนภาพพักหน้าจอ ต้องหาจากที่ไหนหรอคับ แล้วหามาแล้วต้องมาแปลงไฟล์หรือปาวอะคับ ช่วยทีนะ

ต้องแปลงไฟลื เป็น Mp4ครับ ถึงเล่นได้

ก้อหลังจากแปลงไฟล์ แล้ว เวลาจะตั้งเปนภาพพักก้อ

ตั้งค่า ---> ตั้งค่าเครื่อง --> การแสดงผลทางจอ --> สกรีนเซอเว่อ คับ
แล้วจะไห้เราเลือกว่า ตั่งค่าว่ากี่วิ ไรเงี้ยคับลองดูนะคับ
ตามนั้นเรยยยยย

ภาพWallpaper ทำเป็นภาพเคลื่อนไหวได้มั้ยคับ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2009 18:37  

ทำไงครับ

อยากได้ๆๆๆ

ไปซื้อตัวที่ใช้เสียบก้นโทรสับจากไหนอ่ะครับ

ตัวแปลงหูฟัง
วันนี้เพิ่งไปถอยมาเลยค่ะ
อันละ 30 บาท
ร้านที่ซื้ออยู่ในซอยข้าง ๆ สถานีตำรวจที่อยู่ตรงข้ามดิโอลสยามนะค่ะ
น่าจะเป็นร้านที่ขายหูฟังร้านแรก ต้นซอย ด้านขวามือ ค่ะ (ไม่ได้สังเกตว่ามีร้านอื่นรึป่าว)
llplall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อโมเด็มทำงัย
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 09:36  

อยากทราบอ่ะค่ะว่ารุ่น 920 เนี่ยใช้ต่อเป็นโมเด็มได้เลยรึเปล่าคะ
เพราะว่า setup modem (dail setting) ที่มันมีอยู่ในโฟล์เดอร์ที่ให้มาในเครื่องแล้วไปแล้วลองต่อแล้วมันขึ้น code eror 692 กะ 7อะไรซักอย่างตลอดเลยอะค่ะ
zronous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรม msn และ pdf หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 18:45  

ขอโปรแกรม msn และ อ่านไฟล์pdf หน่อยครับ

ท่านผู้ใดมีและมีความกรุณาช่วยส่งให้กระผมหน่อยครับ

ตามที่อยู๋นี้นะครับ kalawin_z@hotmail.com ขอบพระคุณอย่างสูง
NRK_bell
Year's Star

หัวข้อ : อาการอย่างนี้แก้ไขได้อย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 08:56  

ผมใช้ w920 มา 1 ปีกับ 3 เดือนแล้ว ตอนนี้เวลากดเข้ากล้องถ่ายรูป เครื่องจะแจ้งว่า
" กล้องยังไม่พร้อม " แล้วกลับไปที่หน้าพักจอ ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้คือกล้องเสีย
ใช่หรือเปล่า และแก้ไขเองได้ไหม หรือต้องส่งซ่อมที่ศูนย์ครับ....ขอบคุณ
Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : Re: อาการอย่างนี้แก้ไขได้อย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 13:10  

NRK_bell ผู้เขียน:
ผมใช้ w920 มา 1 ปีกับ 3 เดือนแล้ว ตอนนี้เวลากดเข้ากล้องถ่ายรูป เครื่องจะแจ้งว่า
" กล้องยังไม่พร้อม " แล้วกลับไปที่หน้าพักจอ ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้คือกล้องเสีย
ใช่หรือเปล่า และแก้ไขเองได้ไหม หรือต้องส่งซ่อมที่ศูนย์ครับ....ขอบคุณ

กล้องน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะครับ แหมใช้มาตั้งปีกว่า ถือว่าคุ้มแย้วล่ะ ส่งศูนย์ก็คงต้องเสียตังอะครับเพราะหมดประกันแล้วแน่ๆ Very Happy ปีกว่าแล้วถอย Wellcom ตัวใหม่ไปเลยดีไหมพี่น้องอิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 14:35  

cootu ผู้เขียน:

ทำไงครับ

อยากได้ๆๆๆ

ตัวแปลงหูฟัง
วันนี้เพิ่งไปถอยมาเลยค่ะ
อันละ 30 บาท
ร้านที่ซื้ออยู่ในซอยข้าง ๆ สถานีตำรวจที่อยู่ตรงข้ามดิโอลสยามนะค่ะ
น่าจะเป็นร้านที่ขายหูฟังร้านแรก ต้นซอย ด้านขวามือ ค่ะ (ไม่ได้สังเกตว่ามีร้านอื่นรึป่าว)

เวลาซื้ออ่ะครับ

ต้องบอกเขาว่าอย่างไง ... บอกไม่ถูก
TOOOPPPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 14:37  

รุ่นนี้

ได้ถูกแก้ไขให้สมบูรณ์พร้อม

ไม่น้อยหน้ารุ่นอื่นแล้ว

2ซิม

มาแล้วววววว

...

แต่สำหรับคนรักเดียวใจเดียวอย่างผม
ซิมเดียวก้อเกินพอครับ หุหุ
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 15:34  

w920 รุ่น 2 ซิม ด้อยกว่า ตัวเดิมเยอะครับ แบตน้อยกว่าครับ แค่ 1600 ตัดระบบโมชั่นต่างๆออกครับ เช่น เขย่าเปลี่ยนภาพ และเพลงออก , ตัดการเขียนภาษาไทยออก , เวลาดูหนังพลิกให้เต็มจอไม่ได้ต้องกดปุ่ม เองครับ , ล็อคเครื่องเองไม่ได้(อันนี้ผมหาไม่เจอจริงๆ) และที่สำคัญครับ แพงกว่าตัวเดิมครับประมาณ 400 บาทครับ เสียความรู้สึกครับ ที่แรกคิดว่ามันน่าจะเหมื่อนตัวเดิมครับ แต่ที่ไหนได้ครับ แย่ลงครับ

fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 09:55  

มารายงานการใช้ w920+ ต่อครับ ไม่รองรับการเขียนภาษาไทยด้วยปากกาครับ ตัวเก่าทำได้ครับ ผมงงกับ wellcom ครับ เพราะผมเข้าไปดูโทรศัพท์รุ่นใหม่ที่ ออกมาผมว่า ค่อนข้างด้อยกว่ารุ่น w920 ครับ (เรื่องฟังค์ชั่นที่ให้มานะครับ และความจุแบตครับ)
เนเน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 16:45  

อยากทราบราคา W920 และ W920+ ปัจจุบันค่า
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 09:24  

ราคาเท่ากันครับประมาณ 3990 บาท ไม่เกินนี้แน่นอนครับ w920 ดีสุดครับ ถ้าไม่ดับเรื่องกล้อง กับ เรื่องอัดวีดีโอครับ ลูกเล่นสุดยอดครับ เกือบลืมครับ ผมเจอปัญหาใหม่กับ w920+ ครับ ไม่สามารถปิดเสียง ตอนปลดล็อคหน้าจอได้ครับ มีเสียงดัง ทุกครับๆที่ปลดล็อคครับ เฮอไม่เหมือนกับ w920 ตัวเก่าเลย เวิรค์สุดๆ
เพิ่งซื้อ920+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom w920+
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 22:54  

มันไม่มีจาวามาให้อะครับแล้วอยากลงทำได้หรือไม่ครับ
อยากลงมากอะครับจะลงโอเปร่า มินิ อะครับอยากเล่นเน็ตอะครับใช้Gprsไม่ค่อยเวิร์คอะครับ
ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
natrukbeer
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 10:40  

อยากทราบราคา W920 และ W920+ ปัจจุบันค่า

ตอนนี้ไปถามเขามา3990จะซื้อเหมือนกัน
เขาบอกลดให้เหลือ3700เด๋วจะไปซื้อพรุ่งนี้อ่ะ
ทั้ง2ตัวเราคาเท่ากันค่ะ..
Marauis123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 16:28  

w920สีดำ เปนรุ่นเก่านะครับไม่ชั่ยรุ่นพลัส คือตอนพิมSMSตรงแป้นที่เราจิ้มเปนทัชกรีนมันไม่มีภาษาไทยให้จิ้มอะครับเปลี่ยนจนครบหมดแล้วก็ยังเปนภาษาอังกฤษยุเลยอะผม ละเสียอารมจิงๆครับ ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะไม่ชอบกดตรงมือถือ ชอบจิ้มๆเอา ไวกว่า ครับ
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 10:40  

w920+ เกิดปัญหาครับ จากซอฟแวร์ครับ ศูนย์ก็แก้ไม่ได้ครับ คือ ปิดเสียงการปลดล็อคหน้าจอไม่ได้ครับ หรือ หากล็อคเครื่องแล้ว มีใครโดนปุ่ม โทรศัพท์ จะมีเสียงตลอดเลย ดังตู๊ด
ดังนั้นใครจะซื้อรุ่น ต้องระวังนิดนึงครับ ถ้าหากคุณไม่ใช้สองซิม ผมแนะนำซื้อ w920 ดีกว่าครับ
ที่ศูนย์ยังมีขายอยู่ครับ 3990 บาท
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 10:43  

ตอบคุณ Marauis123
รุ่น w920 ใช้ปากกาเขียนภาษาไทยได้เลย ครับ คุณไม่ต้องกดปุ่มให้เมื่อยครับ หวังว่าคงไม่เมื่อยมือแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟฟฟ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 14:12  

ตอนนี้ที่ไหนมี รุ่นแรก ขายบ้าง เท่าไหร่ ตอบด้วยยย
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 09:24  

มีขายที่ศูนย์เวลคอมครับ โทรไปสอบถามก่อนได้ครับ เผื่อของหมดครับ ผมแนะนำครับ รุ่นดีดีที่สุดในบรรดาหลายรุ่น ช้างเวลคอมยังแอบกระซิบมาเลยครับ (ถ้าไม่เน้นด้านถ่ายรูป และ ๋JAVA นะครับ) อย่างคุ้มครับ
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 09:29  

ราคาอยู่ที่ 3990 บาทครับ ไม่เกินนี้ครับ หรือต่ำกว่าก็ได้ครับ ก่อนจ่ายเงินให้ลองเครื่องก่อนนะครับ ว่าพอใจหรื่อป่าว ถ้าเป็นไปได้ให้ซื้อที่ศูนย์นะครับ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องประกันครับ อ๋ออย่าซื้อรุ่น W920+ นะครับ ไม่งั้นงานเข้าแน่ครับ เพราะ ไม่ดีเลยครับ (รุ่นนี้มีลูกเล่นซ่อนอยู่เยอะครับ คู่มือไม่ค่อยละเอียดตั้องอ่านในบอร์ดเอานะครับ )
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 09:34  

w920 ลูกเล่นเยอะครับ ไม่ใช่รุ่น w920+ นะครับ
champpla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 16:36  

w920 ของผมทำไมคีย์บอร์ดภาษาไทยมันหายอ่ะ ใช้ได้แต่ภาษาอังกฤษ

ช่วยตอบหน่อยคับ
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 15:36  

เพิ่งหรือปล่าวคับ ไม่เกิน 7 วัน เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ ที่ศูนย์ที่ เป็นทางการนะครับ ดูในเวปของเวลคอมครับ(ที่มีรูปร้านครับ)
ec6010
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 12:21  

champpla ผู้เขียน:
w920 ของผมทำไมคีย์บอร์ดภาษาไทยมันหายอ่ะ ใช้ได้แต่ภาษาอังกฤษ

ช่วยตอบหน่อยคับ

w920 ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยค่ะ ต้องใช้วิธีเขียนหรือเลือกจากปุ่มกดเท่านั้น
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W920 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 20:44  

อยากถามเรื่องริงโทนนิดหน่อย
คือเข้าใจวิธีตั้งเสียงริงโทนนะ
แต่เวลามีเบอร์ใหม่เข้ามามันจะใช้ริงโทน midi1 ซึ่งเสียงมันลาวเอามาก ๆ (หาวิธีตั้งไม่ได้)
อยากรู้ว่าเราจะเปลี่ยนริงโทนให้กับเบอร์ใหม่ที่โทรเข้ามาได้รึเปล่าครับ
-------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W920 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 18:27  

ทำไมของผมมันตัดสายอัติโนมัติอ่าครับ

คนโทรเข้ารับไม่ได้เลยอ่า

ขอวิธีแก้ด้วยครับ
RyoLoveBoJae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 01:47  

อยากถามเรื่องเกมส์ในเวลคอม 920+ ค่ะ [รุ่นสองซิมน่ะค่ะ]

ใช้นามสกุลอะไรหรือคะ จาว่าได้หรือเปล่า

แล้วมีวิธีติดตั้งอย่างไรคะ

แล้วถ้าเราจะเปลี่ยนจากรุ่นสองซิมเป็นหนึ่งซิม เขาจะให้เปลี่ยนไม๊คะ

ยังซื้อมาไม่ถึงเดือนเลยค่ะ

รบกวนตอบหน่อยนะคะ
Visitor 3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 08:13  

W920 และ W920+ Plus ความแตกต่างระหว่าง 2 รุ่นพี่น้อง มาดูกัน คงมีหลายคนอยากรู้

หลังจากที่รุ่นพี่ W920 ออกมาขายนานมากแล้ว ซึ่งก็เป็นรุ่นที่ทำให้คนรู้จักมือถือยี่ห้อ WellcoM เป็นอย่างดี เนื่องจากฟังก์ชั่น ณ ขณะนั้นถือว่าเป็นมือถือขั้นเทพตัวนึงเลยทีเดียว ทั้งเรื่องเสียง ภาพ และเราก็จะรู้จักคำว่า โมชั่น จากมือถือตัวนี้ การป้องกันระบบความปลอดภัยที่ลึกลับซับซ้อน การกรองสายโทรเข้า มีหลากหลายรูปแบบ ความคมชัดของ TV ก็ถือได้ว่าคมชัด สัญญาณดีกว่ารุ่นอื่น ๆ ณ ขณะนั้นจริง ๆ เป็นมือถือที่ขายดีมาก ๆ สำหรับ WellcoM โดยเฉพาะในต่างจังหวัด พอ ๆ กันกับ WellcoM W929 ซึ่งก็ขายดีไม่แพ้กัน
กาลเวลาผ่านไปรุ่นพี่ก็เริ่มอืด เมื่อกระแสการใช้งาน 2 ซิม เข้ามามากขึ้น ซึ่งเหมาะสมกับสภาวะการณ์จริง ๆ ในปัจจุบัน เมื่อมีเบอร์ตัวเองหนึ่งเบอร์ แล้วก็ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์อีก ถึงแม้ว่าเบอร์เดิมจะโปรโมชั่นอะไรก็ตาม ก็จะรักษาเบอร์นั้นไว้ แล้วไปหาเบอร์ใหม่ที่มีโปรโมชั่นที่ถูกกว่ามาโทรแทน หรือบางคนมีเบอร์ส่วนตัวหนึ่งเบอร์ ที่ทำงานให้ใช้อีกหนึ่งเบอร์ ก็แยกกันไปเลยว่าเป็นเบอร์เรื่องส่วนตัว กับ เบอร์เรื่องงาน การใช้งาน 2 ซิม ก็เลยเข้ามามีบทบาทอย่างมากมาย เมื่อรุ่นพี่ W920 ใช้งานได้แค่ซิมเดียว ผู้บริโภคก็เริ่มหันไปหามือถือ 2 ซิมใช้กัน แม้ว่าซิมเดียวจะฟังก์ชั่นเลิศหรูประการใดก็ตาม และนี่ก็เป็นที่มาของมือถือรุ่นน้อง W920+ Plus ที่ออกมาเพื่อที่เอาใจคนใช้ 2 ซิม โดยหมายว่าจะได้ฟังก์ชั่นอะไรต่อมิอะไรต่าง ๆ จากรุ่นพี่ W920 เหมือนเดิม แต่หาเป็นเช่นนั้นไม่เราลองมาดูหน้าตาเปรียบเทียบกัน

ถ้าเรามองเผิน ๆ หน้าตาก็จะเหมือนกันเดี๊ยะเลย แต่ถ้าสังเกตุให้ดี ๆ จะเห็นว่า ตัวพลัสจะไม่มีรูเซ็นเซอร์แสงที่ด้านข้างลำโพงหูสนทนา นั่นหมายความว่าระบบโมชั่น ๆ ต่าง ๆ ในฟังก์ชั่น ก็จะไม่มี

ลองพลิกมาดูที่ก้นก็จะเห็นว่า ที่เสียบสายชาร์จเล็กลงกว่าเดิม นั่นหมายความว่า ใช้สายชาร์จและสายดาต้าลิ๊งค์แทนกันไม่ได้แล้ว แล้วถ้าหากเรามาดูแบตเตอร์รี่ ดูความจุ เจ้าตัว พลัส กลับมีความจุน้อยลงกว่ารุ่นพี่อยู่ 200 มิลลิแอมป์ และถ้าดูที่เขี้ยวทองแดงของแบตเตอร์รี่ก็จะวางตำแหน่งไม่เหมือนเดิมจากเดิมอยู่ตรงกลาง ก็ย้ายมาอยู่ที่ริม ๆ นั่นก็หมายความว่าแบตเตอร์รี่ใช้แทนกันไม่ได้อีก ( แหม ไอ้เราก็คิดว่าใช้แทนกันได้ ว่าจะไปซื้อแบตของ W920 รุ่นพี่ เพราะมิลลิแอมป์มันเยอะกว่ามาใช้แทนกัน อดซะ)

ด้านหลังนอกจากลำโพงแล้ว รุ่นพี่จะมีไฟฉายหรือแฟลช แต่รุ่นน้องกลับไม่มี เฮ่อ ถูกตัดไปอีกล่ะ (มัน Plus ตรงไหนฟ่ะ) และถ้าจับดูรวม ๆ แล้ว จะรู้สึกได้ว่า ตัวพลัส จะใหญ่กว่าตัวพี่เล็กน้อยทั้งความกว้าง ยาว และความหนา

ในเรื่องของหน้าจอ ตัวพลัสกลับทำสีสัน ไคอน และตัวหนังสือได้สวยกว่าตัวรุ่นพี่
รายการเมนูย่อย ก็จะไม่ได้แสดงเป็นรายการแบบตัวหนังสือ แต่จะแสดงเป็นไอคอนแทน
ในเรื่องของฟังก์ชั่น เรามาดูเมนูภาพรวมกัน
1.ฟังก์ชั่นเพิ่มเติม
2. ศูนย์การโทร
3. ตั้งค่า
4. สมุดโทรศัพท์
5. ข้อความ
6. บริการ
7. บันเทิงและเกมส์
8. ทีวี
9. มัลติมีเดีย
10. จัดการไฟล์
11. โปรไฟล์
12. ออร์แกไนเซอร์

เมนูแรกเมนูฟังก์ชั่นเพิ่มเติม
- เครื่องคิดเลข
- อัตราแลกเปลี่ยน
- จับเวลา
- E-Book
- บลูทูธ
- ธุรกิจ
กรองการโทรเข้า (แบล็คลิสต์ และ ไวท์ลิสต์)
ป้องกันข้อมูล-(SMS, สมุดโทรศัพท์ และประวัติการโทร)
ป้องกัน SMS

เมนูศูนย์การโทร
- สามารถเปลี่ยนเสียงตัวเราเป็นเสียงเด็ก ผู้หญิง ผู้ชาย หรือคนแก่ได้

เมนูตั้งค่า
- ตั้งค่า 2 ซิม
- คาลิเบรทปากกากับจอสัมผัส
- ตั้งค่าเครื่อง
วันและเวลา
ตั้งเวลาปิดเปิด
ภาษา
วิธีการพิมพ์ที่เลือก
ตั้งค่าการแสดงผล
ข้อความทักทาย
ปุ่มลัด (น่าเสียดายที่ไม่สามารถใส่รายการในเมนูลัดได้ มีแต่ลัดแค่ 4 ทิศทางเท่านั้น)
ตั้งวันและเวลาอัตโนมัติ
แฮนด์ไร้ท์ติ้ง (น่าเสียดายอีกเช่นที่ไม่รองรับลายมือภาษาไทย ซึ่งตัวรุ่นพี่ทำได้)
ตั้งค่าอื่น ๆ
- ตั้งค่าเครือข่าย
- ตั้งค่าความปลอดภัย
- กลับสู่ค่าหลัก
- ปรับแต่งเสียง

เมนูสมุดโทรศัพท
สามารถบันทึกหมายเลขลงเครื่องได้ 300 เลขหมาย รองรับแสดงรูปโทรเข้า แต่ไม่รองรับวีดีโอโทรเข้า (น่าเสียดายอีกที่รุ่นพี่สามารถทำได้)

เมนูบันเทิงและเกมส์
มีเกมส์แค่เกมส์เดียวคือ เกมส์จิ๊กซอว์ปริศนา (ไม่หนุกเลย)

เมนูทีวี
ความคมชัดยังสู้รุ่นพี่ไม่ได้ แต่ก็ห่างกันไม่มากนัก เวลาจะปรับจอให้ใหญ่เต็มจอแนวนอน ต้องกดปุ่ม * เอาเอง

เมนูมัลติมีเดีย
- กล้อง ถ่ายได้แค่ VGA
- เครื่องเล่น MP3 ความดังใกล้เคียงกับรุ่นพี่ แต่ความหนักแน่นสู้รุ่นพี่ไม่ได้ แต่ก็ฟังโปร่ง ๆ สบายหูดี
- วิทยุ FM ความดังของเสียงสู้รุ่นพี่ไม่ได้ วิทยุรุ่นพี่ดังกว่าเยอะมาก แต่ถึงแม้จะดังค่อยกว่าแต่รู้สึกมันโปร่งโล่งสบายหู เหมือนเสียงมันสะอาดดี แต่น่าเสียดายที่ไม่สามารถบันทึกรายการวิทยุได้ และก็ไม่สามารถตั้งเวลาอัดรายการวิทยุได้อีกด้วย เฮ่อ พลัสนะเนี่ย

ส่วนเมนูอื่น ๆ ที่ไม่ได้พูดถึงก็คล้าย ๆ กัน

ก็ลองไปพิจารณากันดูเอาเองว่า W920+ Plus เหมาะกับความต้องการของท่านหรือไม่ ? คือจริง ๆ แล้ว 920 ธรรมดา ฟังก์ชั่นเยอะแยะมากมายก็จริง แต่ก็เราก็ไม่ค่อยได้ใช้ซักเท่าไหร่ (ส่วนตัวน๊ะ) มาเจอ 920+ Plus มันก็รู้สึกใช้ง่าย สบาย ๆ ดี เสียงก็ไม่ดังมาก โปร่งโล่งหูดี และมากับความสามารถที่ใช้ได้ 2 ซิม ถ้าคิดว่าเหมาะก็ไปหาซื้อกัน เห็นเขาตั้งราคาไว้ 3,290 บาท แต่สำหรับตัวเองซื้อมาได้ 3,000 บาท แถมเมมให้ 2 จิ๊ก พร้อมขาตั้งสำหรับดูทีวี แบตก้อนเดียวความจุ 1,600 มิลลิแอมป์ ก็ขอจบการแชร์ประสบการณ์ไว้ ณ ที่นี้ หวังว่าคงตอบคำถามใคร ๆ หลาย ๆ คนได้ที่กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะเอาดีหรือไม่เอาดี เหมือนตัวเก่าหรือเปล่า ? อะไรประมาณนั้น จบครับ
fabulous_fully
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 15:15  

ล็อคปุ่ม ใครที่ยังไม่รู้ก็ทำได้ดังนี้
กดปุ่มตัดสายกับปุ่มโทรออกครับ
เท่านี้ก็ล็อคปุ่มได้แล้วครับ

ผมใช้จนชินมือไปแล้วครับพอใช้เสร็จก็ล็อคปุ่มเลยครับ :lol: :lol: :lol:
your's
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 15:38  

รุ่นนี้มี theme ป่าว ครับอยากรู้
แล้วถ้ามีสามารถโหลดได้จากที่ไหน
mobilepat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 16:50  

ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ W920 รุ่น ธรรมดา รู้สึกพอใจและชอบมาก
ตอนนี้ใช้สีดำอยู่ อยากได้สีขาว
ใครซื้อมาแล้วไม่ถูกใจอยากขาย แจ้งได้ที่ tutor.pat@hotmail.com

หรือท่านใดพอจะมีข้อมูลว่ารุ่นนี้ ที่ไหนยังขายอยู่ และราคาเท่าไหร่
ช่วยแจ้งข้อมูลด้วยนะค่ะ

หากท่านใดมีข้อซักถามเกี่ยวกับการใช้งานของเครื่องรุ่นนี้ก็เมลล์มาถามได้นะค่ะ
ถ้ารู้จะช่วยแชร์ความรู้กันค่ะ (เพราะใช้มานานแล้ว รู้ฟังชั่นค่อนข้างเยอะค่ะ)
แบ่งปันกันค่ะ :D
gettammada
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 21:49  

your's ผู้เขียน:
รุ่นนี้มี theme ป่าว ครับอยากรู้
แล้วถ้ามีสามารถโหลดได้จากที่ไหน

ไม่มีครับ หาโหลดไม่ได้ครับ
sura
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 23:01  

วันนี้เพิ่งถอย w920+ มา สีขาว3200.-- ฝาปิดร้าวเฉยเลย เราก็ไม่แน่ใจว่าร้าวจากที่ร้านเค้า
ปิดไม่ดี หรือเป็นที่เราเพราะเราก็เปิดดูเมม ว่าเค้าให้มาเท่าไหร่เพราะเค้าใส่ให้จากร้าน อย่างนี้เค้าจะรับประกันหรือเปล่าคะ ทำไมใช้วัสดุไม่ดีเลย เราก็ไม่ได้รุนแรงอะไรนะเครื่องใหม่กิ๊กใครก็ต้องเบามือกันทั้งนั้น เฮ่อ!!
ทำไงดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 14:41  

เครื่องผมมันมีปัญหาตอนรับ sms น่ะครับ บางทีมันขึ้นหัวข้อความนะ แต่พอกดเข้าไปมันจะขึ้น ไม่รองรับ บางครั้งได้ข้อความมาก็ขึ้นไม่รองรับเลย บางครั้งหนักกว่า คือได้ sms จากเพื่อนมาแล้วsms หายไปซะเฉยๆอ่ะครับ

มีใครเคยเจอแบบผมมั้ย แล้วจะแก้อย่างไร

ขอบคุณครับ
pui สุโขทัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 21:04  

คนขายแนะนำว่า wellcom ดีก็เลยตัดสินใจซื้อมาใช้ วันแรกก็มีปัญหาไม่สามารถใช้ระบบสัมผัสได้เลยส่งร้านแก้ไข 2 วัน ใช้ไปได้ 3 อาทิตย์หน้าจอมีปัญหา อาการคือ เป๊ล็นเส้นสีขาวๆขึ้นมา ส่งศูนย์วันที่ 1 กพ.53 ร้านโทรมาให้ไปรับวันที่ 20 กพ.53 ทดลองใช้ดูภายในร้านไม่ถึง 20 นาที หน้าจอขาวหมดไม่สามารถทำอะไรได้เลย ปวดหัวมากอยากจะขายทิ้งแล้ว
T M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 14:19  

เราใช้W920มาซักพักแล้ว แต่ก็เพิ่งจะลองส่งmmsดูปรากฏว่าเกิดปัญหานิดหน่อยคือส่งmmsไม่ได้อ่ะค่ะ
มันจะขึ้นว่าการส่งผิดพลาดอะไรแบบนี้อ่ะ
ต้องแก้ไขยังไงเหรอค่ะช่วยแนะนำที หรือว่าต้องตั้งอะไรค่าตรงไหนหรือเปล่า??
bobo w92033333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 00:45  

อยากปิดระบบเขย่าเปลี่ยนเพลงเปลี่ยน wallpaperอะครับเปลี่ยนไม่ได้เป็นปีและ งงครับ ขอบคุณครับ
bobo w92033333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 00:54  

อยากปิดระบบเขย่าเปลี่ยนเพลงเปลี่ยน wallpaperอะครับเปลี่ยนไม่ได้เป็นปีและ งงครับ ขอบคุณครับ

รอขอความช่วยเหลือจากเซียนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 20:42  

อยากได้รุ่นนี้จัง ยังพอจะมีขายอีกไหม
powerpatboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2014 16:09  

ขาย WellcoM W920 สีดำ ใช้น้อย สภาพสวย 99% อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง 2,000 บาท
พัด 091-090-7247 (ดีแทค)
kzmmcpe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2015 17:06  

ตอนนี้แบตหาซื้อได้ที่ไหนหายากมวก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9

ไปยังหัวข้อ: