Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ระหว่าง WalkmanPhone กะ MP3(sony walkman)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 4511
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระหว่าง WalkmanPhone กะ MP3(sony walkman)
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 14:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามผู้รู้และความคิดเห็นของท่านอื่นๆที่มีประสบการณ์การใช้งานหน่อยคะ คือระหว่าง มือถือโซนี่วอร์คแมนโฟน ซีรีย์ w ต่างๆ กับ เครื่องเล่นเอ็มพี3 ของโซนี่วอร์คแมน(ที่ราคาประมาณ3000-5000) อันไหนเสียงมันจะดีกว่ากันอะคะ หรือว่าเท่ากันเลย พอดีอยากจะเอามาฟังเพลงเพราะๆหน่อยอะคะ แต่ไม่รู้ซืออันไหนจะคุ้มก่ากัน
ปล.ตอนนี้ใช้มือถือของ w550i อยู่คะ เสียงก็พอโอเค แต่ถ้ามีคนบอกว่า เอ็มพี3 ดีกว่าก็จะซื้อใหม่เยย อิอิ ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคร้า
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 17:12  

ยังไงๆ MP3 ที่เป็นเครื่องเล่น เฉพาะก็เสียงดีกว่าอยู่แล้วครับ ไม่งั้นขายไม่ออกกันพอดี ก็เหมือนกล้องมือถือ กับกล้อง จริงๆ นั่นแหล่ะครับ มีความแตกต่างแน่นอน
g_lunasea
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 17:54  

อ่อ งั้นขอบคุณมากๆ จร้า งั้นไปซื้อ เครื่องเล่นเอ็มพี3ของโซนี่วอร์คแมนแย้วน้า แต่งบมะเกิน5000 ><
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 22:59  

ดูจากเว็บของโซนี่วอร์คแมน มีเทคโนโลยีแปลกๆที่ไม่ได้เอามาลง SE อยู่ครับ

เท่าที่เห็นก็
Clear Stereo ลดการรั่วไหลของเสียง,ระบบ Clear Bass ลดปัญหาเสียงแตกและระบบ DSEE ด้วยเทคโนโลยีนี้ จะทำให้คุณสัมผัสกับการฟังเพลงด้วยคุณภาพเสียงระดับสูง

ด้านซัมซุงเค้าก็มี IcePower จาก Bang & Olufsen อีก

ถ้าใส่มา SE บ้างก็คงดี หุหุ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 10:15  

ผมว่ามันก็พอๆกันนะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 14:06  

คนเดี๋ยวนี้ผมเห็นก็ส่วนน้อยแล้วครับที่ พก MP3 ส่วนใหญ่จะเห็นฟังจาก มือถือ กันมากกว่า และคุณภาพก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่แล้วด้วย ตัวผมเองตั้งแต่ ซื้อมือถือ ฟัง MP3 มาก็ทิ้ง เครื่องเล่น MP ไปเลยครับ
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 18:52  

พอดีผมก็มีทั้งสองอย่างที่ว่านะครับ โดนรวม ๆ แล้วคิดว่าเสียงถ้าไม่ใช่หูระดับเทพก็แยกไม่ค่อยออกเหมือนกันเพราะว่าอย่างไหนดีกว่ากัน แต่ผมซื้อแยกเพราะคิดว่ามันเอาไปใช้งานคนละอย่างกัน อย่างถ้าเราเอาโทรศัพท์มาฟังเพลง มันก็เปลืองแบต ถึงเวลาจะโทรแบตมันก็หมด และซื้อเอ็มพีสามมาก็เพราะเวลาเอาไปฟังระหว่างออกกำลังกายก็สะดวกกว่า เล็กกว่า ดีกว่าพกโทรศัพท์ไปฟัง Laughing
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 11:59  

เหมือนปัญหาโลกแตกเลยจริงๆ

ฟังเพลงจาก MP3 VS มือถือ Razz
momokoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 22:31  

สำหรับผม Mp3 ที่เสียงดีที่สุดที่เคยลอง คือ Iriver ครับ โดยเฉพาะ ตัวที่ มี srs wow

อย่าง T10(รุ่นอ้วนๆที่ใช้ถ่าน aa อะครับสุดล่าฟ้าเขียวขนาดไหน ก็มีขาย)

รองลงมาก็ sony เนี่ยแหละครับ ยิ่งถ้า WM cd นี่ยิ่ง เจ๋ง(ที่ใช้อยู่ถ้าลองหาซิมโฟนี่กระหึ่มๆที่เขาอัดดีดีมาเปิดดูครับ อลังการมากมาย)

อันดับ3 iPod เสียง...มากกกก แต่ไม่รู้ว่าทำไมเห็นคนชอบกันจังแต่ยอมรับ เลยว่า เรื่องรูปร่างภายนอกกะ การออกแบบพวกเมนู ใช้ง่ายจริงๆ

อันนี้เป็นความคิดเห็นส้วนตัวนะครับ

sony ผมว่า ถ้าฟัังดูมันจะออกเป็นเสียงแท้ๆต้นฉบับมากกว่า แต่ถ้าพวก Iriver นี่แอฟเฟค eq อะไรมากมาย แต่ ipod มันก็งั้นแหละเรื่องเสียงอะคับผมว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: