Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 613 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 313 / เข้าชม: 595657
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 10:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

แฟนตัวจริง ผู้เขียน:
แต่อยากให้ปรับปรุงเรื่องการบริการเพราะมันโคตรห่วยจริงๆ เป็นเหมือนกันเกือบหมดทุกศูนย์
จริงๆนะ จะบอกให้ เครื่องก็แย่ บริการก็โคตรห่วย จะรับได้อีกนานแค่ไหนเนี่ย ถ้าไม่ใช่แฟนตัวจริงเลิกใช้ไปนานแล้วแหละ

เราไปใช้บริการ ที่ เดอะมอลล์ บางแค

พนักงานเค้าต้อนรับดีนะ บริการดี

ถามอะไรตอบได้แบบ หน้าไม่หงิก ไม่งอ

ยิ้มตลอดเลยอ่ะ ก็เลยไม่เสียความรู้สึกเท่าไร Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 11:10  

ก็ชอบใช้อยู่เหมือนนันนะ ถึงแม่มันจะไม่ค่อยดีนัก วัสดุก็บอบบางมีปัญหาบ่อยแต่ก็ชอบ
ฟังก์ชั่น เครื่องเสียไปศูนย์ มันประทับใจกับการบริการของพนักงานจริงๆ คนนั้งคอยกันแต่มีพนักงานให้บริการับเครื่องซ่อม 1คน ส่งเครื่องซ่อม 1 คน คนอื่นเดินไปเดินมาอย่าไปถามเชียวนา แค่เราขยับปากเท่านั้นมันชี้ตัดปัญหาแล้วเดินหนี้ไปเลย คอยเป็นชั่วโมงยังไม่ถึงคิว
พนักงานบางคนไม่ค่อยมีมารยาท พอซักหถามมากๆแสดงท่ารำคาญ ทู่เรดมั๊ยเนี่ย
ผักบุ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 11:58  

Anonymous ผู้เขียน:
Golffy.CU. ผู้เขียน:
ก็เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่ะนะ ปรากฏว่าเสียงก็ดีนะ ไอ้ที่ว่าเปิดวิทยุให้คนอื่นฟังไม่ได้อ่ะมันไม่จริงแค่เข้าไปเซตว่าจาให้เล่นผ่านทางหูฟังหรือลำโพงก็ได้แล้ว ส่วนเรื่องคลื่นเราว่ามันก็อยู่กับพื้นที่ๆเราฟังอยู่ตอนนั้นด้วยอ่ะนะ เราเคยซื้อไอโมบายมาใช้ครั้งนึงแล้วแต่ก็ได้รับบริการที่ไม่ค่อยประทับใจเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนไปเป็นซัมซุงกลับร้ายยิ่งกว่าเลยกลับมาไอโมบายอีกครั้ง(ครั้งสุดท้ายแล้วจริงๆนะ)
พอลองเล่นมา1วันก็รู้สึกว่าก็เป็นโทรสับที่ไม่ธรรมดาเลย ยังไงก็ลองไปทดลองเล่นก่อนซื้อน้า

แล้วเวลาสายเข้า นี่ สามารถคุยได้ ทั้ง สองสาย หูฟังเลยหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช้หูฟังที่มีไมค์ ทั้งสองเล้น

คุยได้สายเดียวค่ะ ทางด้านซ้าย ด้านขวา จะม่ะได้ยินอ่ะ ฟังเพลงอย่างเดียว
หับเผยศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 12:48  

ผักบุ้งจ้า ผู้เขียน:
Golffy.CU. ผู้เขียน:
ก็เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่ะนะ ปรากฏว่าเสียงก็ดีนะ ไอ้ที่ว่าเปิดวิทยุให้คนอื่นฟังไม่ได้อ่ะมันไม่จริงแค่เข้าไปเซตว่าจาให้เล่นผ่านทางหูฟังหรือลำโพงก็ได้แล้ว ส่วนเรื่องคลื่นเราว่ามันก็อยู่กับพื้นที่ๆเราฟังอยู่ตอนนั้นด้วยอ่ะนะ เราเคยซื้อไอโมบายมาใช้ครั้งนึงแล้วแต่ก็ได้รับบริการที่ไม่ค่อยประทับใจเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนไปเป็นซัมซุงกลับร้ายยิ่งกว่าเลยกลับมาไอโมบายอีกครั้ง(ครั้งสุดท้ายแล้วจริงๆนะ)
พอลองเล่นมา1วันก็รู้สึกว่าก็เป็นโทรสับที่ไม่ธรรมดาเลย ยังไงก็ลองไปทดลองเล่นก่อนซื้อน้า

แล้วเวลาสายเข้า นี่ สามารถคุยได้ ทั้ง สองสาย หูฟังเลยหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช้หูฟังที่มีไมค์ ทั้งสองเล้น

คุยได้สายเดียวค่ะ ทางด้านซ้าย ด้านขวา จะม่ะได้ยินอ่ะ ฟังเพลงอย่างเดียว

เพลงไม่ตัดเหรอค่ะ อีกหูนึง ถ้าไม่ตัด ดีจังค่ะ
WaLKoMaN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 17:26  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่คับผมอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆ

พอดีจาได้เข้าไปที่ ตัว จ. อิอิ

อยากได้บ้างสวยดีๆๆ

ถูกใจมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 17:55  

อยากเห็นรูปเครื่อง 613 เต็มๆอะ ช่วยเอาลงให้ดูหน่อย

แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่อะคับ Rolling Eyes
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 20:52  

ถ้าซื้อศุนย์ ก้อ 6990 แต่มันจามีให้จับฉลาก บัตรส่วนลด มี 4% กับ5% มั้งรู้สึก
ถ้าซื้อตามร้านขายส่ง ก้อ 6300 บาท แถมของเหมือนทุกอย่าง ซ่อมศุนย์

ถามหน่อย ตอบเราหน่อยดิ 613 มันดูไฟล์ หนัง ไรได้บ้างอ่ะ
310149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 01:06  

ผมซื้อมาเมื่อวาน 6500 แต่รู้สึกเครื่องจะมีปัญหา มันชอบค้างกดไม่ค่อยไป ทั้งตอนเลือกเมนู ตอนฟังเพลง มีใครเป็นบ้าง ฟังเพลงดีแต่กดปุ่ม*เพื่อปรับ อีควอไลเซอร์ไม่ค่อยได้ ได้บ้างบางครั้ง มันออกแนวจะค้างๆทุกอย่างดีหมดแต่มีปัญหาดังกล่าวมา อย่างนี้ควรทำอย่างไรดีครับ ไปเปลี่ยนเครื่องมา1รอบแล้วก็ยังเป็นอยู่ ผมควรทำอย่างไรดี (ผมไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ ซื้อที่ร้านครับ)อย่างนี้ ควรจะทำอย่างไรครับ
i-mobile 613ZX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 21:52  

ที่ว่า เปิด FM แล้วให้เสียงออกทางลำโพง set ยังไงครับ บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณอย่างสูง ครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
ผักบุ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 11:25  

i-mobile 613ZX ผู้เขียน:
ที่ว่า เปิด FM แล้วให้เสียงออกทางลำโพง set ยังไงครับ บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณอย่างสูง ครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

เข้าโหมดวิทยุFM ก่อน

แล้วไปที่ ตัวเลือก --> ตั้งค่า --> เสียง --> เลือก ลำโพง ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 11:59  

รุ่นนี้ มีตั้งเวลาเปิดปิด มั้ยคับ ช่วยบอกทีคับ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 00:32  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 00:00 [ 58.8.195.149 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เพื่อนผมซื้อยี้ห้อนี้มาใช้แค่ 2-3 เดือนเอง เจ๊งซ่ะละ ขนาดใช้แบบถนอมๆ นะนี่ บริการก็ สะถ่อย... ที่สุด ฟั่งชั่นดี แต่เครื่องห่วย.....
.............................................................................................................

ไอ้นี่มั่วจิงๆ เค้า ออกได้ มาเดือนกว่าๆ มันบอกใช้ 2-3 เดือน เจ้ง มั่วว่ะ
FM radio เปิดลำโพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 10:12  

Fm อะ ผมเข้าไป ที่ ตัวเลือก --> ตั้งค่า --> แต่มันไม่มีคำว่าเสียงอะครับ มันมีแค่
1.เล่นขณะใช้งานอื่น
2.รูปแบบการบันทึกเสียง
3.พื้นที่จัดเก็บ

อะครับ

ทำไงดี อยากเปิดลำโพงได้ บอกหน่อยนะครับว่าจะต้องไปปรับตรงไหนก่อนอะ

ขอบคุณ
whitedavil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 23:36  

เปิดฝาครอบหลังอย่างไงอ่ะ
ผักบุ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FM radio เปิดลำโพง
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 11:52  

FM radio เปิดลำโพง ผู้เขียน:
Fm อะ ผมเข้าไป ที่ ตัวเลือก --> ตั้งค่า --> แต่มันไม่มีคำว่าเสียงอะครับ มันมีแค่

อะครับ

ทำไงดี อยากเปิดลำโพงได้ บอกหน่อยนะครับว่าจะต้องไปปรับตรงไหนก่อนอะ

ขอบคุณ

มีสิคะ มี ข้อ 4. เสียง

แล้วเลือกเข้าไป จะมีให้เลือกว่า

ฟังจาก หูฟัง หรือ ลำโพง

ลองดูดีๆ อีกครั้งนะคะ
ณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 18:45  

เปิดฝาครอบหลังอย่างไงอ่ะ พี่ให้มา ทำให้พร้อม เลยไม่รู้ว่า เปิดใส่แบตใส่ซิมตรงไหน ข้างหลังมันแน่น กลัวดันแล้วพัง
FM radio เปิดลำโพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: FM radio เปิดลำโพง
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 21:22  

ผักบุ้งจ้า ผู้เขียน:
FM radio เปิดลำโพง ผู้เขียน:

อะครับ

ขอบคุณ

มีสิคะ มี ข้อ 4. เสียง

แล้วเลือกเข้าไป จะมีให้เลือกว่า

ฟังจาก หูฟัง หรือ ลำโพง

ลองดูดีๆ อีกครั้งนะคะ

ดูหลายรอบแล้วครับ มันไม่มีอะ

ใครเป็นแบบผมบอกด้วยนะครับ
Theme หาโหลด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 21:24  

หาโหลด Theme ได้ที่ไหนบ้างครับ

บอกหน่อยอยากได้มักๆ
James_kook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องแสดงรูปการเปิดรับข้อความบร์อดคลาสบนหน้าจอ ทั้งๆ ที่ปิดไว้
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 11:37  

Sad ผมซื้อเครื่อง 613 มาวันที่ 15 ม.ค. ราคา 6790คับ (ไม่ใช่เครื่องศูนย์) ใช้ดีคับ เค้าแถมหูฟัง MP3 ของ SONY มาด้วยซึ่งสามรถฟังMP3หรือFM พร้อมกันทั้ง 2 ข้างคับ ช่องสถานีFM บันทึกได้ 20 ช่อง ส่วนธีมก็มีให้เลือก 6 ธีมด้วยกัน กล้องถ่ายรูปนั้นคมชัดคับ กับ 3.0 ล้าน แต่ก่อนว่าใช้ 611 ว่าชัดแล้ว แต่เจอตัวนี้นี่เรียกว่าเยี่ยมคับ ลูกเล่นจะคล้ายๆ กับ 611 คับ ที่เสริมมาก็ระบบสั่นเนี่ยคับ สามารถสบัดข้อมือที่ถืออยู่ไปทางซ้ายหรือขวาเพื่อเลือกเพลงหรือรูปภาพตามใจชอบได้คับ ส่วนการเปิดฝาหลังค่อนข้างยากนิดนึงคับเพราะแน่นมาก ต้องใช้หัวแม่มือขวากดลงบนโลโก้ i-mobile ที่อยู่ด้านหลัง น้ำหนักพอประมาณคับ จากนั้นก็ใช้หัวแม่มือซ้ายออกแรงดันฝาหลังด้านบนของเครื่องซึ่ง ซึ่งมีลักษณะเป็นส่วนโค้ง โดยดันลงไปทางขวามือหรือด้านท้ายของเครื่องคับ......วิธีฟัง MP3 ให้ออกทั้งลำโพงและหูฟังในเวลาเดียว ผมก็ใช้สาย MP3 ของ SONY ที่แถมมาเนี่ยแหละคับเป็นตัวล่อ โดยตอนฟังก็เสียบเข้าไปพร้อมกันทั้ง 2 ข้างคับ จากนั้นก็ดึงสาย ด้านขวาหรือสายMP3 เนี่ยแล่ะคับออก เสียงก็จะออกมาพร้อมกันทั้งหูฟังที่เป็นสมอลทอร์คและก็ลำโพงตัวเครื่องคับ ส่วนFM นั้นภายในเมนู ตั้งค่า ก็มีส่วนของการเลือกให้เลือกอยู่แล้วคับ โดยเลือก ตั้งค่า--> เสียง(ตัวเลือกที่4)-->ลำโพงหรือหูฟังคับ...... ส่วนเกมส์ก็มีให้เล่น ในส่วนของจาวาก็มี 4 ตัวคับ เกมส์ทั่วไปก็ 3 โมชั่นเกส์ก็มี 3 คับ โหลดเพิ่มได้คับ
ติก็ตรงปุ่มปรับความดังเสียงนี่แหละดันมากองอยู่ด้านเดียวกับปุ่มกล้องถ่ายภาพทางด้านขวาซะหมด ทำให้จับตัวเครื่องลำบากไปหน่อย(กลัวจะไปโดนปุ่ม) น่าจะแบ่งไปอยู่ทางซ้ายมั่ง.....โดยทั่วไปก็ใช้ได้ดีคับ
แต่ก็มีปัญหาคับ.........เมื่อวานนี้เองอยู่ดีๆสัญลักษณ์รูปลำโพงสีฟ้าซึงบอกถึงโหมดเปิดรับข้อความบอร์ดคลาสไว้ ดันโชว์ขึ้นมาทั้งๆที่ ผมไม่เคยเปิดใช้(ปิดตลอด) ทำยังงัยก็ไม่หาย ตั้งค่าจากโรงงาน 3-4 รอบแล้วก็ยังอยู่ คิดว่าโดนไวรัส ก็เอาไปสแกนแล้วก็ไม่เจอ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ท่านใดทราบช่วยชี้แนะด้วยคับ Sad
Au..ZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 09:50  

บลูทูธ เชื่อมต่อกับ โนเกีย ได้ไม๊คะ

มีช่องเสียบแจ็ค ต่อไปยังลำโพงใหญ่หรือเครื่องเสียงไม๊คะ

ระบบสั่น มันจะมีผลกับการที่เราใช้เครื่องแกว่งไปมาโดยไม่ตั้งใจรึป่าวคะ

ว่าจะไปซื้อวันเสาร์นี้ค่ะ

รบกวนผู้ที่ใช้แล้วช่วยบอกต่อและแนะนำหน่อยค่ะ

------ ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ-----
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 10:13  

บลูทูธ เชื่อมต่อกับ โนเกีย ได้ไม๊คะ

มีช่องเสียบแจ็ค ต่อไปยังลำโพงใหญ่หรือเครื่องเสียงไม๊คะ

ระบบสั่น มันจะมีผลกับการที่เราใช้เครื่องแกว่งไปมาโดยไม่ตั้งใจรึป่าวคะ

ว่าจะไปซื้อวันเสาร์นี้ค่ะ

รบกวนผู้ที่ใช้แล้วช่วยบอกต่อและแนะนำหน่อยค่ะ

------ ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ-----

บูลทูธ ของ 613 เชื่อมต่อกับ NOKEA ได้ไม่มีปัญหาครับ ส่วนช่องเสียบด้านข้างนั้นด้านซ้ายของเครื่อง(ขวามือเรา)จะเป็นแบบ MONO MP3 (สีแดงๆ) ใช้ต่อออก AUX ได้คับ หรือจะใช้อีกด้าน ซึ่งเป็นแบบ STER ก็ได้คับ ด้านนี้จะใช้สำหรับ เสียบสายสมอลทอร์ค หรือ TV OUT หรือหูฟังทั่วไปคับ........ระบบสั่นนั้นในส่วนของเมนูมีให้เลือก เปิด กับ ปิด ได้คับ สงสัยเอาไว้กันเดินตกหลุมคับ (ผมเคยฮ๊ะ ถึงแม้ว่าไม่ตกหลุม แค่เราขยับไม่แรงมากระบบนี้ก็ทำงานแล้วคับ) ถ้าเรา ปิด MOTION แล้วระบบ SHAKE หรือสั่นก็จะไม่มีผลคับ.......
Smile
บ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 20:51  

ไอคอน ลำโพงสีฟ้า แสดงว่าเรา เปิดใช้เสียง 3D ครับ คุณ mes_kook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 02:06  

ถามผู้ใช้จิงๆๆเลยว่า เสียงที่ออกจากลำโพงดังโครตๆๆสะใจมั้ย หรือว่ายังไม่ค่อยดังเท่าไหร่ เสียงยังธรรมดา เสียงดีมั้ย แบตอึดมั้ย กล้องชัดมั้ย อยากรุคับตอบหน่อย
James_kook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^"
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 10:04  

ขอบคุณคับ แต่ผมก็เช็คทุกอย่างแล้วน๊ะคับ 3D ผมก็ไม่ได้เปิด ลำโพงสีฟ้าสัญญลักษณ์ของ3D มันเป็นรูป ลูกศร2หัวบิดม้วนรอบลำโพงไม่ใช่เหรอคับ แต่ของผมมันเป็นตัวเลข2(เหมือนยกกำลังลูกบนดอกลำโพงอ่ะจิ)..... Crying or Very sad
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 10:32  

ด้านคุณภาพเสียงที่ออกมาจากลำนอกตัวเครื่องนั้น ก็ไม่โดดเด่นเท่าไหร่คับ คล้ายๆ เราฟังวิทยุทรานซิสเตอร์นี่แหล่ะคับ เสียงทุ้มหนักนั้นไม่ต้องพูดถึงคับ (ก็ดอกลำโพงเล็กเท่ากับปลายก้อย จะเอาไรอีก) จะว่าไปก็ยังเป็นรองค่าย NOKEA เค้าอยู่หลายขุม โดยเฉพาะ N81 8G ตัวเก่งของเค้าอะคับ(ตัวนี้กระหึ่มคับ) ......แต่หูฟังแล้วได้มิติเสียงที่ดีคับ เบสหนักแน่นดี เสียงทวิสเตอร์ก็ได้อารมณ์มีมิติดีมากคับ หูฟังที่เป็นส่วนสมอลทอร์คนั้นได้ระดับเสียงที่ทุ้ม ส่วนหูฟังของSONY MP3 ที่แถมมานั้นให้เสียงหนักแน่นคับ ขึ้นอยู่กับผู้ใช้ที่จะปรับแต่ง อีควอไลเซอร์เอาเองน่ะคับ อ้อ....มีอีกอย่างที่เสริมมาน่ะครับ คือเราสามารถนำเสียงที่มีคุณสมบัติเป็นWAP นั้นมาทำเป็นเสียงแบคกราวน์ได้คับ โดยในตัวเครื่องจะมีเสียงเดิมอยู่แล้ว 5 เสียง แต่เราสามารถหาเพิ่มได้อีก 5 เสียง รวมเป็น 10 เสียงคับ เสียงนี้จะดังขึ้นพร้อมๆ กับตอนที่เราสนทนาคับ แบบว่าฟังเพลงไปด้วยคุยไปด้วยอ่ะคับ ส่วนเสียงที่เป็นWAP นั้นก็ได้มาจาก การเปิด FM แล้วก็บันทึกจากใน FM นั้นแหล่ะคับ โดยเลือกรูปแบบจัดเก็บให้เป็น WAP คับ (มี2รูปแบบ AMR กับ WAP) หรือจะบันทึกเสียงรอบข้างหรือเสียงเราเองก็ได้คับ ทำเป็นเสียงแบคกราวน์ .....หลังจากได้เสียงหรือไฟล์ที่มีคุณสมบัติเป็น WAP เราก็ไปที่จัดการไฟล์ เลือกไฟล์นั้น แล้วก็ตั้งเป็นเสียงเอฟเฟคพิเศษครับ.......โอเคคับลองทำดู.... Wink
au--za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : au---za
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 14:43  

ขอบคุณมากเลยนะคะ สำหรับคำแนะนำต่างๆ Very Happy
ที่เกี่ยวกับรุ่น 613 นี้ Laughing

เป็นอันว่าตกลงใจซื้อรุ่นนี้ล่ะค่ะ

วันพรุ่งนี้.... Wink

.....ไอโมบาย สาขามหาสารคาม
บริการดีมากค่ะ
พูดเพราะ ให้คำแนะนำที่ดี.....ฝากชื่นชมด้วยละกัน Razz
say Yo !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยเหอะ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 21:07  

,, กล้องถึงแม้จะ สามล้าน แจ่คงไม่ต่างกันสองล้าน
หรือล้านสามของกล้องมือถือยี่ห้ออื่น

อ้อโต้โฟกัส มีเหมือนไม่มี

ยี่ห้ออื่นที่ไม่มีออโต้โฟกัส ถ่ายออกมายังดูดีกว่า

แต่ถ้าไม่ติดใจเรื่องกล้อง
และราคาตอนขาย ก็โอเค ^ ^

แต่ ขอลาแล้วเหอะ ไอ-โมบาย

= ___ =!

ห่วยเอาโล่เลย
คนกลาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รำคาญ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 13:07  

ไม่อยากสร้างกระแสนะคับ แต่คนไม่ได้ซื้อใช้ ช่วยอย่าพูดในเรื่องที่ไม่ได้เจอเอง แล้ว ยี่ห้อทุกยี่ห้อ มันก้มีรุ่นที่ดีและไม่ดี ผมเคยใช้มาก็ไม่มีปัญหา แต่รุ่นนี้อยากซื้อ เลยมาหาข้อมูล แต่คุณมาป่วนแบบนี้ อ่านแล้ว อยากกระโดดทีบยอดหน้าจิงๆ อ่ะโทษที ลืมตัว มีตังเหลือใช้ แล้วไม่ต้องมาหาดุหลอกคับ ยี่ห้อนี้ไปอยู่บอร์ดอื่นเถอะ
สมาชิก i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย พวกไม่ได้ใช้ไอโมบายล์อย่ามาป่วนบอร์ด
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 21:54  

คนรู้จักใช้ N70 ( อย่างถนอมมาก ) ซื้อจากศูนย์โนเกียราคา 18,000 บาท ใช้ได้ปีกว่าหน้าจอขาวต้องส่งเข้าศูนย์ เสียค่าซ่อม 600 กว่าบาท ซ่อมแล้วก็ไม่ค่อยดี มีอาการรวน เพราะเม็มชื่อคนที่โทรเข้ามาไม่ได้ บางทีรับสายก็ไม่ได้ยินเสียงคนที่โทรมา แล้วมือ 1 ตอนนี้ราคาเหลือแปดพันกว่า น่าเสียดายราคาที่หายไปเกือบหมื่น

ถ้าซื้อ 613 ราคา 6 พันกว่าใช้ปีนึงเจ๊งก็ยังคุ้ม แต่คิดว่าคงไม่เจ๊งง่ายๆ มั้ง ถ้าเจ๊งง่ายจริงอย่างที่พวกไม่ได้ใช้จริงมาป่วนบอร์ด บริษัทคงเจ๊งไปก่อนแล้ว เพราะใครจะไปซื้อมือถือที่เจ๊งง่ายอย่างนั้น เราก็ใช้ไอโมบายล์นะแต่เป็น 611 ถ้า 611 เจ๊งเราก็เล็ง 613 อยู่ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเป็นเมื่อไหร่ เพราะตอนนี้ 611 ก็ยังดีอยู่ ตอนนี้เราก็เลยเข้ามาหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก็รำคาญเหมือนกันพวกที่มาป่วนบอร์ดหน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เห็นด้วย พวกไม่ได้ใช้ไอโมบายล์อย่ามาป่วนบอร์ด
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 17:49  

สมาชิก i ผู้เขียน:
คนรู้จักใช้ N70 ( อย่างถนอมมาก ) ซื้อจากศูนย์โนเกียราคา 18,000 บาท ใช้ได้ปีกว่าหน้าจอขาวต้องส่งเข้าศูนย์ เสียค่าซ่อม 600 กว่าบาท ซ่อมแล้วก็ไม่ค่อยดี มีอาการรวน เพราะเม็มชื่อคนที่โทรเข้ามาไม่ได้ บางทีรับสายก็ไม่ได้ยินเสียงคนที่โทรมา แล้วมือ 1 ตอนนี้ราคาเหลือแปดพันกว่า น่าเสียดายราคาที่หายไปเกือบหมื่น

ถ้าซื้อ 613 ราคา 6 พันกว่าใช้ปีนึงเจ๊งก็ยังคุ้ม แต่คิดว่าคงไม่เจ๊งง่ายๆ มั้ง ถ้าเจ๊งง่ายจริงอย่างที่พวกไม่ได้ใช้จริงมาป่วนบอร์ด บริษัทคงเจ๊งไปก่อนแล้ว เพราะใครจะไปซื้อมือถือที่เจ๊งง่ายอย่างนั้น เราก็ใช้ไอโมบายล์นะแต่เป็น 611 ถ้า 611 เจ๊งเราก็เล็ง 613 อยู่ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเป็นเมื่อไหร่ เพราะตอนนี้ 611 ก็ยังดีอยู่ ตอนนี้เราก็เลยเข้ามาหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก็รำคาญเหมือนกันพวกที่มาป่วนบอร์ดหน่ะ

ถูกค่ะ เดี้ยนใช้ 611 มาจะปีแล้ว ยังดีอยู่เลย
Paejj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Background Sound
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 19:17  

Background Sound อะเราทำไม่เป็นอะใครทำเป็นสอนทีนะ

มะรุจะทำไง รบกวนที

แล้วก้อฟังก์ชั่นเอฟเฟ็ก 3D อ่ะคืออะไรหรอแล้วปิดมานได้ไหมอ่ะ

ต้องการความช่วยเหลือจ้า
Paejj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เขย่า
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:08  

ที่มานมีการเขย่าแล้วมานเลื่อนไปอ่ะมานใช้กับอะไรได้บ้างหรอ

แล้วมานปรับยังไงหรอบอกทีนะ
i613 (NEW)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:51  

ใครที่ซื้อ I-mobile 613 Chinese Luck Limited Edition(กล่องเหลือง)

http://www.i-mobilephone.com/form/tha/webpage.aspx?id=154

ขอ theme หน่อยนะครับ

ขอบคุณอย่างสูง ขอบคุณอีกครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:25  

ถามผู้ที่ใช้ รุ่นนี้หน่อยคับว่า แบตอยู่นานมั้ยคับ แล้วปัญหาที่สำคัญของรุ่นนี้คือ อะไรเหรอคับ
เสียงรุ่นนี้ดี และ ดังมากมั้ยคับ อยากทราบคับ เสียงของ yamaha ที่ติดมาด้วยในครั้งนี้ มีผลทำให้เสียงดีและดังขึ้นกว่ารุ่นเก่าๆมั้ยคับ เห็นพนักงานขายบอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่เสียงดีที่สุด ติด1ใน 5 ของเรื่องเสียงเพลง เพราะ ใช้ ลำโพงของyamaha
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 11:42  

Very Happy อืมมมม ข้อมูล และลูกเล่นบางอย่าง ของเครื่องรุ่นนี้ ตามที่ ผมและJames_kook(คนเดียวกันคับ) ได้อธิบายไว้บ้างแล้วเล็กๆน้อยๆคับ ก็จะขอตอบแบบครอบคลุมน๊ะคับว่า เท่าที่ใช้มาประมาณ 1 เดือนนี้ก็จัดว่าคุ้มค่าคับ แบตฯ(ชาร์จเต็มที่ประมาณ1-2ชั่วโมง)เปิดรอสายได้นาน 2-3 วัน ถ้าสนทนาต่อเนื่องก็ได้ประมาณ 4-5 ชั่วโมง คับ อย่างที่บอกไปแล้วด้านคุณภาพเสียงของลำโพงตัวนอกนั้น ก็จะคล้ายๆกับ 611 แต่ที่ทดแทนมาก็คือเรื่องหูฟังทั้ง 2 แบบ ซึ่งของSONYที่เป็นแบบ MONO นั้นให้เสียงที่หนักแน่น ส่วนหูฟังสมอลทร์อค นั้นให้เสียงที่ทุ้มคับ ปัญหาส่วนใหญ่เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีคับ ที่ต้องติ อยู่เรื่องเดียวก็คือเรื่องของปุ่มกดที่เป็นจานกลมๆ เนี่ยคับ ค่อนข้างเล็กไปหน่อย และปุ่มปรับความดังด้านข้างตัวเครื่องซึ่งอยู่ด้านเดียวกันกับปุ่มกล้องถ่ายภาพคับทำให้ถือจับลำบากคับ อีกด้านก็เป็นช่องใส่ Micro SD การ์ดคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 11:55  

Background Sound อะเราทำไม่เป็นอะใครทำเป็นสอนทีนะ

มะรุจะทำไง รบกวนที

แล้วก้อฟังก์ชั่นเอฟเฟ็ก 3D อ่ะคืออะไรหรอแล้วปิดมานได้ไหมอ่ะ

ต้องการความช่วยเหลือจ้า

...... Wink ให้กลับไปดูความเห็นของ ทิดJames กับ James_kook ตอนต้นๆคับ......ส่วน
ฟังก์ชั่น Effect 3D นั้นจะมีอยู่ในลูกเล่นของ MP3 คับ ปิดได้คับ Wink
Paejj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟล์
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 20:33  

ไฟล์เพลงกะวิดีโอของมือถืออ่ะ

มานรับไฟล์ไหนได้บ้างหรอ อยากรู้ของวิดีโอมากมาย เพลงด้วย
paejj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รูปขณะที่มีคนโทรมา
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 21:11  

เวลาทีคนโทรมาอ่ะ แล้วตั้งโชว์รูปไว้แต่มานเล็กมากมาย

ปรับให้มานใหญ่ได้ไหมอ่ะ ทำไงใครรู้บอกทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 01:35  

ลำโพง613รุ่นนี้ ที่ผู้ใช้ซื้อมาคิดว่าเป็นลำโพงที่เสียงดีมากและมีความดังดีมาก เครื่องหนึ่งเลยหรือไม่ เพราะอะไร หรือคิดว่าเสียงยังธรรมดาเพราะ อารัย
โปรดแสดงความคิดเห็น
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 12:12  

Sad เรื่องของไฟล์เพลงผมก็ไม่เคยลองอะไรมากเป็นพิเศษครับ ที่เห็นหลักๆ ก็จะเป็น MP3, ADI,WAP และก็ในฟังก์ชั่นของ FM ก็มี AMR ครับ ส่วนใครที่เคยลองเล่นไฟล์อื่นๆ แล้วก็แนะนำด้วยครับ ด้านไฟล์ VIDIO นั้น แน่นอนครับ i-moblie เค้ารองรับได้แค่ 3GP ครับ ส่วน MP4 หรือ MPEG4 นั้นยังไม่รองรับคับ แต่ภายใน Micro SD เค้าแถม ไฟล์ suport มาให้ 5 ไฟล์คับ เป็นตัวอย่างหนัง 1 ไฟล์ และก็ MV เพลงของพี่เบิร์ด 1 เพลง พลพล 2 เพลง และก็ ของใครสักคนนี่แหล่ะ (นักร้องใหม่มะรู้จักอิอิ) อีก 1 เพลงอ่ะน๊ะ ภาพก็คมชัดดีคับ ยิ่งเพลงของ พลพลแล้ว เป็น MV 2 ภาคต่อกันคับ (หนุ่ม กับ แป้ง) ......ส่วนเรื่องของ ภาพแสดงตอนสายเรียกเข้านั้น ผมก็ไม่เคยลองเล่นคับ ....ลองไปตั้ง ปิด แสดงหมายเลขที่โทรเข้าดูคับเพื่อหน้าจอจะใหญ่ขึ้นคับ.............ด้านเสียงของลำโพงนั้น...คืองี้คับ การที่จะทำให้ลำโพงดอกเล็กๆ (เท่ากับเล็บนิ้วชี้)นั้นดังไพเราะนั้นขอบอกคับว่า แทบเป็นไปไม่ได้เลย ดังนั้นเสียงที่ได้จากลำโพงตัวเครื่องก็คงจะเวิร์กเท่าไหร่ถึงแม้ว่าจะมี ฟังก์ชั่นของ YAMAHA ก็เหอะ แต่ก็ใช่ว่าจะเลวร้ายน๊ะคับ เพราะที่แทนมาก็ส่วนของหูฟังที่เลือกฟังพร้อมกันได้ทั้ง 2 หูครับ (หู MP3 ของ SONY ที่แถมมานั้น เสียงหนักแน่นดีมากขอบอก ฟังแล้วได้อารมณ์ดี) Very Happy
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 17:35  

แล้วมันดังกว่าไอโมบาย 518 ปะ
+ +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ห่วยเหอะ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 18:47  

say Yo ! ผู้เขียน:
,, กล้องถึงแม้จะ สามล้าน แจ่คงไม่ต่างกันสองล้าน
หรือล้านสามของกล้องมือถือยี่ห้ออื่น

อ้อโต้โฟกัส มีเหมือนไม่มี

ยี่ห้ออื่นที่ไม่มีออโต้โฟกัส ถ่ายออกมายังดูดีกว่า

แต่ถ้าไม่ติดใจเรื่องกล้อง
และราคาตอนขาย ก็โอเค ^ ^

แต่ ขอลาแล้วเหอะ ไอ-โมบาย

= ___ =!

ห่วยเอาโล่เลย

ไม่รู้มันพล่ามอะไรของมัน Shocked
qpnsqypfpr
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 21:30  

VDO อัดเป็นไฟล์ Mp4 ไม่ได้ ***

แต่ สามารถเอาไฟล์ Mp4 ลงเปิดดูได้
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 22:10  

อยากรู้ ว่า มันถอด เมม การ์ด ยังไงงงมาก

คือบ้างครั้งเคาะๆ มันก้อเด้งออกมา แต่ไม่รู้ว่าจริงๆมันต้องทำยังไง บอกทีคับ

ขอบคุนค้าบ
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 09:14  

สำหรับวันนี้...ก็เข้ามาเพื่อสรุปเรื่องเกี่ยวกับ เจ้า 613 ครับ......เอาเป็นว่าไปที่ศูนย์หรือร้านตัวแทนจำหน่ายแล้วทดลองใช้พร้อมกับปรับแต่งลูกเล่นดูคับแล้วค่อยตัดสินใจอีกที...สำหรับผมแล้วต้องขอบอกว่าคุ้มค่าครับ กับการเลือกใช้เจ้ารุ่นนี้ (ผมซื้อมา 6790_ คับ)....แต่ไม่ต้องไปนึกถึงตอนขายเครื่องน๊ะคับ ยังงัยๆ เรื่องของแบรนด์ ก็ยังเป็นรองค่ายอื่นคับ ราคาขายต่อจึงไม่ต้องพูดถึง.....เสียดายผมไม่มีเวลาพอที่จะนำภาพถ่ายด้วยกล้อง 3.0 ล้านของเจ้าตัวนี้มาโชว์ คมชัดและเป็นธรรมชาติมาก ขอบอก....... Smile
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 14:35  

เคยใช้รุ่น611 พอดีทำหาย ไปถามราคามือ2 ก็4500 มือ1ก็5100ก็เลยลองดู613
ผมพเพิ่งซื้อ 0 ที่เซ็นปิ่น11/02/08มาราคา6900 ได้อุปกรณ์เหมือนๆท่านอื่นๆว่า
ใช้แบตรุ่นเดียวกันเลย
วัสดุบอดี้ที่ผลิตเกรดดีกว่า611หน่อยครับ เสียตรงคีย์4ทิศมันกลมเล็กๆ
แต่มีดีที่ ตัวเลขหย่ายๆๆ พิมพ์ตัวอักษรMSG ก็สะใจคนแก่ครับ
หูฟังOriginlก็เสียงดีมากกว่า611 ส่วนของโซนี่แถมมาก็ดีครับ แต่ดังสู้ของSURE ไม่ได้ครับ
ส่วนกำลังเสียงผมรู้สึกว่า ดังน้อยกว่า611 นิดๆครับจริงๆ หรือผมลำเอียง?
ช่องเสียบหูฟังก็ดีครับ เป็นมินิโฟนสเตอริโอทั้ง2ข้าง ใช้กับหูฟังทุกรุ่นโดยไม่ต้องมีอแดปเตอร์ยุ่งยาก
แต่สมอลทอลค์ ใช้คุยได้ข้างซ้ายอย่างเดียว ท่านอื่นเป็นเช่นนี้ปล่าวครับ

กล้อง ออโต้เหมือน611จับภาพกลางคืนกดปุ่มยากหน่อยย้ำหลาย ความระเอีดสูงขึ้นSure
ความสว่างจอปรับได้ ของ611ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไม่มี
เปลี่ยนหน้าจอ เพลง รูปในอัลบั้ม ได้โดยแกว่งเครื่อง(หนุกๆมือดีครับ)

จูเนอร์FM ไม่มีเสาอากาศLoopในตัวเครื่องเหมือน611 เวลาจะฟังต้องเอาสายโฟนเสียบเพื่อเป็นเสาอากาศ (แย่ตรงที่รุงรัง แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้แม้แต่611 ก็เลยไม่ใช่ข้อด้อย)

เสียงเอฟเฟคส์ ดี ตอแหลได้ครับว่าเราอยู่ที่ไหน? (ดีมาก)กับพวกมีภรรยาโทรตามบอยๆ แล้วชอบโกหกเวลาอยู่ในห้องลับๆๆๆ(เขาออกแบบมาเป็น แบ็คกราวน์ซาวน์ โรแมนติคครับ)
???? แต่ติดที่จะอัดเสียงเอฟเฟคส์เพิ่มได้ยังงัยใครบอกผมที????
อ้อ แล้วใครเคยลองเอาเมม 2กิ๊ก มาใส่บ้างจะใช้ได้เหมือน611หรือเปล่าครับ

มีดีๆอีกมากๆๆๆครับนนึกไม่ออกตอนนี้
อ้อที่นึกออกคือราคานี้ได้คุ้มครับกับทุกๆฟังก์ชั่น ผมใช้มาเย๊อะหลายเครื่องในสิปกว่าปีนี้
ถ้าเป็นยี่ห้อเวอร์ๆก็สัก18000บาทมั๊ง คือเสียค่าสำรองประกัน โปรโมทยี่ห้อ11000 ค่าเครื่องจริงสัก7000 โง่ชัดๆ
ที่รู้เพราะเคยทำงานอยู่ 0 อื่นๆมาก่อนครับ แล้วก็อกหักกับแบรนด์เนม มามากแล้วครับ
ที่มันดังๆก็เพราะเขาอินเตอร์การตลาดครับ+กับอุปกณ์ทุกรุ่น ใช้รวมกันได้ ส่วนคุณภาพผมว่าสูสีกันน่ะ
(ทำไมฝรั่งถึงได้เกรงจีนล๋ะ??? เทคโนโลยี่มันจี้ก้นกันครับ อย่าได้ดูถูกเอเซียด้วยกันครับ)
au-za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : au-za
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 16:35  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ เมื่อ 9 ก.พ.
6990 แต่ให้จับอั่งเปาลดราคา 3% กับ 5% โชคร้ายหน่อย เราได้ลดราคาแค่ 3 %
เหลือ 6780 บาทค่ะ + การ์ด 1 กิ๊ก + หูฟัง 2 อัน
ข้างในการ์ด มีของแถมมากมายที่เกี่ยวกับจีนๆๆ (เพราะเขาออกขายในช่วงตรุษจีนมั๊ง)
ทั้ง theme รูปภาพ เสียง

- ซื้อมาวันแรก กดไม่ค่อยได้ กดยาก เครื่องความรู้สึกช้า ค้างๆ ทีแรกเสียอารมณ์มาก คิดไว้ว่าจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องในวันพรุ่งนี้
-- แต่พอใช้ไปใช้มา มันก็เริ่มจะกดได้คล่องขึ้น เลยคิดเองว่า สงสัยเครื่องมันยังใหม่อยู่ ปุ่มมันยังไม่ลงล็อค เครื่องยังไม่เข้าที่ มั๊ง...... แต่ตอนนี้ ไม่มีปัญหาค่ะ กดได้คล่อง บรื๋อ....

เรื่องอื่นๆ ใช้ได้ดีค่ะ กล้องถ่ายได้สวยย หูฟังเพลงได้เสียงที่นุ่มมาก

สรุปรวมๆๆ ก็ดีค่ะ คุ้มราคา
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 11:40  

au-za
SP Guest

หัวข้อ : au-za
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 16:35 [ 58.147.85.4 ]

--------------------------------------------------------------------------------

6990 แต่ให้จับอั่งเปาลดราคา 3% กับ 5% โชคร้ายหน่อย เราได้ลดราคาแค่ 3 %
เหลือ 6780 บาทค่ะ + การ์ด 1 กิ๊ก + หูฟัง 2 อัน
ข้างในการ์ด มีของแถมมากมายที่เกี่ยวกับจีนๆๆ (เพราะเขาออกขายในช่วงตรุษจีนมั๊ง)

- ซื้อมาวันแรก กดไม่ค่อยได้ กดยาก เครื่องความรู้สึกช้า ค้างๆ ทีแรกเสียอารมณ์มาก คิดไว้ว่าจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องในวันพรุ่งนี้
-- แต่พอใช้ไปใช้มา มันก็เริ่มจะกดได้คล่องขึ้น เลยคิดเองว่า สงสัยเครื่องมันยังใหม่อยู่ ปุ่มมันยังไม่ลงล็อค เครื่องยังไม่เข้าที่ มั๊ง...... แต่ตอนนี้ ไม่มีปัญหาค่ะ กดได้คล่อง บรื๋อ....

เรื่องอื่นๆ ใช้ได้ดีค่ะ กล้องถ่ายได้สวยย หูฟังเพลงได้เสียงที่นุ่มมาก

.........ยินดีด้วยครับ...แหมได้ราคาถูกกว่าผม10 บาทแน่ะ ใช้ไปนานๆ แล้วจะชอบคับ(เหมือนผม)
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 12:16  

pui99
SP Guest

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 14:35 [ 124.120.224.184 ]

แต่สมอลทอลค์ ใช้คุยได้ข้างซ้ายอย่างเดียว ท่านอื่นเป็นเช่นนี้ปล่าวครับ

???? แต่ติดที่จะอัดเสียงเอฟเฟคส์เพิ่มได้ยังงัยใครบอกผมที????

...........สมอลทอล์คของผมนั้นดัง(ซ้าย+ขวา)ทั้ง 2 ข้างตอนสนทนาคับ ในขณะเดียวกันก็สามารถเสียบสายหูฟังSony อีกข้างหนึ่งเพื่อฟังการสนทนาได้ด้วยคับ ..(ฟังได้อย่างเดียวใช้สนทนาไม่ได้) ...หมายถึงอยู่ด้วยกัน 2 คน แต่ใช้หูฟังกันคนละชุดคับ....
............ส่วนการอัดเสียงเอฟเฟคนั้นทำได้ 2 วิธีคับ อย่างแรก โดยการบันทึกจาก FM โดยก็เหมือนกับการอัดเสียงธรรมดาๆ นี่แหล่ะคับ เพียงแต่เราต้องเข้าไปตั้งค่าก่อน โดยตั้งค่าการบรรทึกเสียงให้เป็นรูปแบบ WAP คับ ( เข้าที่เมนู(ของฟังชั่นFM)---> ตั้งค่า ----> รูปแบบการจัดเก็บ---->แล้วก็เลือกแบบ WAP คับ (ปกติจะอยู่ที่ AMR) ....เมื่อได้ไฟล์ที่เป็นรูปแบบ WAP แล้วก็เลือกที่ไฟล์นั้นตั้งเป็นเสียงเอฟเฟคคับ(รูปแบบ AMRจะตั้งเป็นเสียงเอฟเฟคไม่ได้)
............อย่างที่ 2 ก็ได้จาก เครื่องบันทึกเสียงคับ โดยขั้นตอนก็เหมือนกับ ฟังก์ชั่น FM คับ เพียงแต่เสียงที่เราได้จากฟังก์ชั่นนี้ จะเป็นเสียงสิ่งรอบข้าง หรือ เสียงเราเองก็ได้คับ
.............สรุปก็คือคุณสมบัติของเสียงที่จะตั้งเป็นเสียงเอฟเฟค(Back Ground)..ได้นั้นต้องมีรูปแบบของไฟล์เป็น WAP เท่านั้นคับ (ที่รุ่น 613 ตัวนี้กำหนดมา).....โอเคคับลองทำดู... Wink
aonart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 13:34  

จอถามในฟังชั่นที่มองข้ามไปครับ เกี่ยวกับนาฬิกาปลุกครับ ว่ามันดังนานป่าว เครื่องที่ผมใช้อยู่ 516(มั้งจำมะได้) มันดังเเค่20วิเองอ่ะ (ผมไม่ตื่น) ยังไงคนที่มีไว้ครอบครองช่วยบอกหน่อยนะครับ

ปล.อย่าแนะนำว่าใช้นาฬิกาปลุกนะ ผมไม่มี Laughing
aonart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 14:13  

ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ ถามเรื่อง MMS อ่ะว่าใช้งานได้ดีหรือป่าว ช่วยทดสอบหน่อยนะครับ อันนี้ แม่....(ขอล่ะไว้ฮะ ของมันแรงEvil or Very Mad ) สั่งมาว่ารับ-ส่งไม่ได้ ห้ามซื้อ ตอนนี้อยู่ห่างไกลกันอ่ะครับ(ไม่รู้เอามาจับผิดเราป่าว)

ขอบคุณครับ
คนที่อยากได้คน1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 16:19  

1.ผมขอถามเลยดีกว่าคับ ตั้งแต่ที่ใช้มือถือมา มือถือที่มีความดังและไพเราะจากเสียงลำโพง ของผมที่ใช้มาทั้งหมดก็คือ ไอโมบาย 611 ถามเลยว่า 613 สู้ 611 ไหวมั้ย หรือว่าเสียงดังและไพเราะกว่าไอโมบาย 611 อีก ช่วยตอบด้วยนะคับ
2. ถามอีกเรื่องเลยนะคับ ว่า รุ่นไอโมบาย613 นี้ มีการตั้งเวลา เปิดปิดเครื่องได้รึเปล่าคับ แบบว่าตั้งเวลาเปิดกี่โมง ปิดกี่โมงคับ
3. ปัญหาของ 611 ที่คนเคยใช้มาจะรู้ว่า เรื่องแบตที่วิ่งขึ้นๆลงๆ เป็นประจำ รุ่น 613 ยังมีอีกมั้ยคับปัญหาแบบนี้ แล้วปัญหาอื่นมีมั้ยคับ
4.โดยปกติ ฟังเพลงจากลำโพง ได้ประมาณกี่ชั่วโมงคับ และฟังจากหูฟังกี่ชั่วโมงคับ
5.กล้องถ่ายรูป ถือว่าชัดมั้ยคับ อยู่ในระดับที่ดีมั้ยคับ
6.รุ่นนี้ ตามสเป็ค แบตความจุอยู่ที่เท่าไหร่คับ ขอแบบแน่นอนเลยคับ
7.สีของไอโมบายรุ่นนี้ ทำดีมั้ยคับ รึว่าอาจลอกได้
8.การประกอบเครื่องทำได้ดีมั้ยคับ
คนไหนที่ซื้อมาใช้แล้ว ช่วยตอบคำถามให้หน่อยนะคับ ว่าเป้นยังไง ใครที่ช่วยตอบ ขอให้เจริญๆ รวยๆๆมากๆๆนะคับ ไม่จำเป้นต้องคนเดียวตอบนะคับ ใครซื้อมาใช้แล้ว ตอบได้หมดคับ อยากฟังความคิดเห็นหลายๆๆคนคับ ขอบคุนมากนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 12:00  

aonart ผู้เขียน:
จอถามในฟังชั่นที่มองข้ามไปครับ เกี่ยวกับนาฬิกาปลุกครับ ว่ามันดังนานป่าว เครื่องที่ผมใช้อยู่ 516(มั้งจำมะได้) มันดังเเค่20วิเองอ่ะ (ผมไม่ตื่น) ยังไงคนที่มีไว้ครอบครองช่วยบอกหน่อยนะครับ

ปล.อย่าแนะนำว่าใช้นาฬิกาปลุกนะ ผมไม่มี Laughing

ตอบแบบคนที่ใช้ 611 ของพี่ใช้ 609i อยู่ที่เพลงที่ตั้งเป็นเสียงปลุก อย่างเราเอาเพลง mp3 มาตัดต่อเป็นริงโทน โดยตัดเสียงดนตรีออก เลือกเฉพาะตรงที่มีเสียงร้องเพลง แต่เป็นริงโทนที่ยาวพิเศษ คือประมาณ 1 นาที จะเอานานกว่านั้นก็ได้ แล้วมาตั้งเป็นริงโทนกับตั้งเป็นเสียงปลุกตอนเช้า แถมยังปลุกได้ตั้ง 3 รอบ มีให้ตั้งเวลาได้ 3 แถว เลือกได้เลยว่าแต่ละแถวจะให้ปลุกตอนกี่โมง จะปลุกจนจบเพลงตามที่เราตัดริงโทนไว้เลย ถ้า 611 กับ 609i ทำได้ 613 ที่ออกมาตอนหลังก็น่าจะทำได้เหมือนกัน ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 14:01  

1.ผมขอถามเลยดีกว่าคับ ตั้งแต่ที่ใช้มือถือมา มือถือที่มีความดังและไพเราะจากเสียงลำโพง ของผมที่ใช้มาทั้งหมดก็คือ ไอโมบาย 611 ถามเลยว่า 613 สู้ 611 ไหวมั้ย หรือว่าเสียงดังและไพเราะกว่าไอโมบาย 611 อีก ช่วยตอบด้วยนะคับ
2. ถามอีกเรื่องเลยนะคับ ว่า รุ่นไอโมบาย613 นี้ มีการตั้งเวลา เปิดปิดเครื่องได้รึเปล่าคับ แบบว่าตั้งเวลาเปิดกี่โมง ปิดกี่โมงคับ
3. ปัญหาของ 611 ที่คนเคยใช้มาจะรู้ว่า เรื่องแบตที่วิ่งขึ้นๆลงๆ เป็นประจำ รุ่น 613 ยังมีอีกมั้ยคับปัญหาแบบนี้ แล้วปัญหาอื่นมีมั้ยคับ
4.โดยปกติ ฟังเพลงจากลำโพง ได้ประมาณกี่ชั่วโมงคับ และฟังจากหูฟังกี่ชั่วโมงคับ
5.กล้องถ่ายรูป ถือว่าชัดมั้ยคับ อยู่ในระดับที่ดีมั้ยคับ
6.รุ่นนี้ ตามสเป็ค แบตความจุอยู่ที่เท่าไหร่คับ ขอแบบแน่นอนเลยคับ
7.สีของไอโมบายรุ่นนี้ ทำดีมั้ยคับ รึว่าอาจลอกได้
8.การประกอบเครื่องทำได้ดีมั้ยคับ
คนไหนที่ซื้อมาใช้แล้ว ช่วยตอบคำถามให้หน่อยนะคับ ว่าเป้นยังไง ใครที่ช่วยตอบ ขอให้เจริญๆ รวยๆๆมากๆๆนะคับ ไม่จำเป้นต้องคนเดียวตอบนะคับ ใครซื้อมาใช้แล้ว ตอบได้หมดคับ อยากฟังความคิดเห็นหลายๆๆคนคับ ขอบคุนมากนะคับ
9.ชาร์จแบตเต็ม ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ได้กี่วัน ถ้าใช้มากหน่อยได้กี่วัน ใช้ปานกลางได้กี่วัน
paejj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รูปภาพ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 15:01  

คือเราอยากรู่ว่ารูปที่ถ่ายแล้วเราเอาไปลงตอนเวลาคนโมรมาแล้วรูปมานจะขึ้นอะ

มานเล็กมากมายเลยอะ

ทำให้ใหญ่ขึ้นได้ไหมอ่ะ สามารถปรับได้ไหม

ถ้าได้สอนทีนะ ขอบคุงมาก
613 ZX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 20:10  

ขอธีม ตรุตจีนหน่อย ครับ

ขอบคุณครับ
ouza0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้วไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 11:06  

แล้วไอโมบาย 611 และ 612 กับ 613 ลำโพงอันไหนดังกว่าอะครับช่วยบอกหน่อย
ผักบุ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: au-za
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 11:30  

au-za ผู้เขียน:

แห่ะ แห่ะ จะขอ Theme รูปภาพ ของ จีน หน่อยจะได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Smile
pui99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 12:30  

คนที่อยากได้คน1 ผู้เขียน:
9.ชาร์จแบตเต็ม ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ได้กี่วัน ถ้าใช้มากหน่อยได้กี่วัน ใช้ปานกลางได้กี่วัน

---------------------------------------
---------------------------------------
1-4และ9 ยังไม้ได้ลองดู แต่เครื่องราคาระดับนี้น่าจะ ตอบสนองได้กว้างพอควรครับ
5- 3ล้านPixก็ต้องเหนือกว่า2ล้าน สิครับ
6- 1แอมแปร์ เท่าของ611ครับ
7- เคยโพสแล้วว่าวัสดุการผลิด เหนือกว่า611ครับเพราะเท่าทีดู บอดีไม่ได้พ่นสีทับเหมือน611น๊ะ แต่น่าจะเป็นสีของเนื้อพลาสติคเลย ยังใหม่อยู่เลยยังไม่มีริ้วรอยตำหนิให้เห็นด้วยครับ
8- การประกอบภายนอกโอเค แต่ภายในยังไม่ได้เปิดดู เพราะเครื่องยังใหม่อยู่ ยังไม่อยากไขเปิดเครื่องออกมาดูแผงวงจรครับเดี๋ยว เครมไม่ได้แย่เลย
ขอบคุณ คุณทิดเจมส์ ครับ เวลาบันทึกเสียงผมยังหา พท.จัดเก็บไฟล์ไม่ไดครับ เก็บในเครื่องหรือในการด์ จึงจะดึงมาทำ แบ็คกราวนด์ได้????
เทเทเทเทเท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระบบเสียง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 13:11  

ระบบเสียงดีจิงป่าวอ่ะที่บอกมีแอมยามาฮ่าอ่ะ แล้วลูกเล่นเจ๋งป่ะ
ROPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูทีวีไง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 13:42  

พี่ผมมันซื้อมาแล้วอ่าคับ ระบบเสียงแจ่มดี แต่อยากรู้ว่าดูทีวีไงอ่าคับ เห็นเค้าว่าดูทีวีได้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 16:37  

ขอแบบตอบชัดๆๆเลยคับ สำหรับคนที่เล่นทุกอย่างในเครื่องรุ่นนี้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:35  

ถามเซียนหน่อยงับ ไมมันเปิดฝาหลังไม่ได้อะครับจะใส่ซิมทำไม่เป็นอะครับ ใครทำเป็นสอนหน่อยครับ

ขอบคุณ
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 07:36  

ตอบคุณ Pui99 พื้นที่ ที่จัดเก็บไฟล์ WAP นั้น จะเก็บไว้ส่วนใดก็ได้คับ จะเป็นที่ตัวเครื่องหรือใน Micro SD ก็ได้ครับ เพียงแต่ถ้าจะให้สะดวกละก็ผมแนะนำให้จัดเก็บไว้ที่ตัวเครื่องคับ เพราะเวลาที่เราจัดเก็บไว้ที่ Micro SD แล้วล่ะก็ เมื่อในเวลาที่เรานำ เมมฯการ์ดออกจากตัวเครื่องไปแล้วนั้นลูกเล่นที่เราตั้งค่าไว้ (หมายถึงเสียงเอฟเฟคน่ะคับ)มันจะหาไฟล์ตัวดังกล่าวไม่เจอคับ(เพราะว่ามันอยู่ในเมมฯ)....
........ส่วนผู้ใช้ที่มีปัญหาเรื่องของการเปิดฝาหลังน๊ะคับ รุ่น613นี้ทำมาค่อนข้างจะแน่นหนาคับ(หรืออาจจะเป็นเพราะยังใหม่อยู่)...ฝาหลังของเจ้ารุ่นนี้บริเวณด้านบน(หัวเครื่อง)จะมีสลัก2อันคับ..(เจ้า2ตัวนี้แหล่ะที่ทำให้แน่น).....วิธีการเปิดนั้นไม่ยากครับ..โดยใช้หัวแม่มือทั้ง 2 ข้าง (มือซ้าย + มือขวา) ใช้หัวแม่มือขวากดลงบริเวณ โลโก้ ของไอโมบายที่อยู่ฝาหลังใช้น้ำหนักพอประมาณคับ จากนั้นก็ใช้หัวแม่มือซ้ายกดลงบนส่วนหัวเครื่องที่เป็นฝาหลังน๊ะคับใช้แรงดันไปทางที่หัวแม่มือขวาที่กดโลโก้อยู่(หรือด้านท้ายของเครื่อง)ใช้น้ำหนักพอประมาณเช่นกันคับ(เครื่องใหม่ๆ อาจต้องใช้แรงมากหน่อย).....แค่นี้ฝาหลังก็จะเลื่อนออกมาเผยโฉมด้านในคับ..... Wink
ทิดJames
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 07:51  

ส่วนวิธีดึงเสียง WAP มาทำแบคกราวด์ ปกติแล้วการจะดึงเสียงนี้มาใช้นั้นค่อนข้างยุ่งยากคับ(ซับซ้อน).....ให้ใช้วิธีตั้งค่าที่ไฟล์เสียงนั้นแทนคับ.....โดยเข้าไปที่ เมนูจัดการไฟล์ แล้วก็เลือกเสียง(WAP)ที่เราต้องการทำเอฟเฟค เมื่อเจอเสียงนั้นแล้ว ก็เลือกที่เสียงนั้นเลยคับ ในเมนูเลือก ให้เราเลือกที่ตั้งค่าเป็นเสียงเอฟเฟคคับ เสียงนี้ก็จะไปแสดงอยู่ที่เมนูของรูปแบบ การตั้งค่าคับ ในที่นี้จะมีอยู่ก่อนแล้วในตัวเครื่อง 5 เสียง(ติดมากับเครื่อง) เมื่อเราเลือกไฟล์ที่ได้ใหม่ตามขั้นตอนข้างต้น เราก็จะได้เสียงเพิ่มมาอีก 1 เสียงคับ (เพิ่มได้อีก 5 เสียง รวมกับเสียงที่มากับเครื่อง ก็เป็น 10 เสียงคับ).......อ้อ อย่าลืมน๊ะคับว่า ต้องเป็นไฟล์ WAP เท่านั้นคับ ถ้าเป็นเสียงประเภทหรือรูปแบบอื่น จะตั้งค่าให้เป็นเสียงเอฟเฟคไม่ได้คับ...... Neutral
แอ๊น..แอ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่หัดใช้
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 15:31  

เพิ่งซื้อมา 17 ก.พ. ราคา 6490 อยากถามเซียนทั้งหลายว่า ควรทดสอบอะไรบ้างในรุ่นนี้ (หากตรงไหนไม่ดีจะได้ส่งเปลี่ยน) และแต่ละขั้นตอนทำอย่างไร ช่วยตอบเป็นข้อๆ หน่อยน่ะค่ะ ไม่เคยใช้ I-mobile มาก่อน
แอ๊น...แอ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 15:59  

แบตที่ได้มา ผิวหน้าแปลกๆ น่ะ ดูไม่ค่อยเรียบ เป็นบ้างไหมค่ะ

แล้วเวลาใช้กับคอมไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรช่วยเหรอค่ะ ไม่เห็นมีแผ่นโปรแกรมอะไรมาให้บ้างเลย สงสัยมากๆๆๆ Rolling Eyes
finalpunch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 16:39  

อยากทราบว่า คนที่ซื้อมาใช้แล้ว ตอนถ่ายรูปออกมา
ภาพจะออกมาเป็นสีแดงๆบ้างไหม พอดีของเรา 613 ถ่ายออกมาแล้วภาพมันออกแดงๆ
หรือว่าเราตั้งค่ากล้องไม่เป็น ยังไงก็บอกเราด้วยนะว่าเป็นหรือเปล่า
เราซื้อมาวันที่ 13 มกรา นไปดือนกว่าทุกอย่างดีหมด ยกเว้นเรื่องภาพแดงๆ แล้วปุ่มค้างประมาณ2-3 วิ เพราะว่ากดเร็วเกินไปมั้ง พอไปถามพี่ที่ศูนย์เขาบอกว่า ไม่เป็นไรหรอกเพราะพี่พี่ขายเขาก็ใช้อยู่มันก็เป็น เขาบอกว่าเวลากดอย่าใจร้อน ไม่ต้องรีบ เลยพยายามกดช้าๆก็ไม่เป็นอะไร พอกดเร็วๆก็ค้างเหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 17:29  

แอ๊น...แอ้น ผู้เขียน:
แบตที่ได้มา ผิวหน้าแปลกๆ น่ะ ดูไม่ค่อยเรียบ เป็นบ้างไหมค่ะ

แล้วเวลาใช้กับคอมไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรช่วยเหรอค่ะ ไม่เห็นมีแผ่นโปรแกรมอะไรมาให้บ้างเลย สงสัยมากๆๆๆ Rolling Eyes

ไม่ต้องใช้โปรแกรมคับ ต่อกับคอมได้เลยคับและเช็คที่ ma com จะขึ้นไดรฟ์ F กับ G

**หมูตุ๋น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 17:32  

to_first ผู้เขียน:
อยากทราบว่า คนที่ซื้อมาใช้แล้ว ตอนถ่ายรูปออกมา
ภาพจะออกมาเป็นสีแดงๆบ้างไหม พอดีของเรา 613 ถ่ายออกมาแล้วภาพมันออกแดงๆ
หรือว่าเราตั้งค่ากล้องไม่เป็น ยังไงก็บอกเราด้วยนะว่าเป็นหรือเปล่า
เราซื้อมาวันที่ 13 มกรา นไปดือนกว่าทุกอย่างดีหมด ยกเว้นเรื่องภาพแดงๆ แล้วปุ่มค้างประมาณ2-3 วิ เพราะว่ากดเร็วเกินไปมั้ง พอไปถามพี่ที่ศูนย์เขาบอกว่า ไม่เป็นไรหรอกเพราะพี่พี่ขายเขาก็ใช้อยู่มันก็เป็น เขาบอกว่าเวลากดอย่าใจร้อน ไม่ต้องรีบ เลยพยายามกดช้าๆก็ไม่เป็นอะไร พอกดเร็วๆก็ค้างเหมือนเดิม

-ลองตั้งค่ากล้องให้เป็น แบบnornal หรือยังคับ หรือตั้งค่าโรงงานทีเดียวเลยก็ได้คับ รหัส0000 ถ้ายังไม่หายติดต่อศูนย์เพื่อเช็คกล้องคับ

**หมูตุ๋นอิอิ
5008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ระบบเสียง
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 17:56  

เทเทเทเทเท ผู้เขียน:
ระบบเสียงดีจิงป่าวอ่ะที่บอกมีแอมยามาฮ่าอ่ะ แล้วลูกเล่นเจ๋งป่ะ

รุ่นนี้เสียงร้ายคับ อย่าซื้อ
ouza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 10:18  

แล้วลำโพงมันดังปะครับๆ ช่วยบอกหน่อยไอโมบาย613อะๆ
pui99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 13:03  

ขอบคุณ คุณทิดjames ครับ
ผมผิดพลาดเองครับ
คือนำไฟล์ my music ทั้งก้อนไปฝากซ่อนไว้ในไฟล์ audio จึงสับสนเวลาบันทึกเสียง
พอจะทำ back ground จึงค้นหาไม่เจอ???????
ลองหูฟัง ของชัวร์ อินเอียร์ตัวที่เป็นอลูมินั่ม สิครับเห็นมาบุญครองมีขายด้วย ผมว่าเสียงมันแน่น ไม่กินกำลัง และคเลียร์กว่าโซนี่ ครับ
+++++++++++++
+++++++++++++
อ้อ **คุณคนอยากได้คน1**
เรื่องวัสดุอีกที ฝาหน้าส่วนบนตั้งแต่หูฟัง จอ จนจรดคีย์กด ทำจากโลหะประเภท อลูมินั่ม อโนไคซ์ สีดำ ปาดมุมขาวรอบๆจอแล้วกัดเซาะร่องบ้างบางส่วน (อากาศหนาวจะเย็นหูครับ)
ส่วนช่วงของคีย์กด เป็นพเลทพลาสติค พ่นสีดำ ส่วนคีย์ต่างๆ ไม่มั่นใจว่าเป็นพลาสติคพื้น สอดใส้ตัวอักขระขาว หรือแค่สกรีนทึบแล้วเว้นตัวอักขระ กันแน่ครับ?????
ฝาฟลัง ดูๆแล้วน่าจะเป็นพลาสติคพ่นสีครับ มีโลโก้ ไอโมบายทำจากอลูมินั่ม ฝากปิดเลนส์ล้องดูกล็อกแกล็ก ไปหน่อยแต่ก็โอเค ราคานี้ Very Happy Very Happy Very Happy
ด้านในตัวเครื่อง เป็นพลาสติคเหมือน611 แต่ผมดูๆ มันสะใจน้อยกว่า611นิดๆ
ไม่มีแกนโลหะสำหรับหรับใส่สายคลอ้ง แต่เป็นการเซอะ ร่องวางสายคล้องแทน (ปลดง่ายดี)
ช่องชารท์เป็น มินิ USB แต่หน้าตาแปลกๆ ไม่ได้รูปทรงสวยเหมือนของ611(มิใช่ปัญหา)
ช่องเสียบซิม แงะซิมออกยากพอๆกับ611 แต่เซฟเรื่องซิมหลวมขัดข้อง ดีกว่ายี่ห้อแพงๆๆๆๆ
ฟังก์ชั่นทั้งหมด ใช้งานง่ายได้ครบคุ้มราคาที่จ่ายไป
การถ่ายโอนข้อมูลก็ง่าย ไม่ต้องพึ่งพาไดร้เวอร์ หรือซื้อสายดาต้าแปลกๆให้เปลืองตังค์
แจ็คหูฟังก็มาตราฐาน มินิโฟน หูฟังหาง่ายตามตลาดสดตลาดนัด
ไม่ต้องใช้ หูฟังคอนเน็กฯหลายๆพิน ยุ่งยากหลวมๆหลุดๆ เซ็งแล้วครับกับค่ายแพงๆ ของฟินแลนด์ ง่ะ
แต่รู้สึกว่ากินแบตมากกว่า611นิดหน่อยน๊ะ
สรุปแล้ว ผมถือว่าผมฉลาดมากๆพอ ที่ซื้อตัวนี้ใช้งานแทน 611 ที่หายไปครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 19:23  

[quote="pui99"]
คนที่อยากได้คน1 ผู้เขียน:

1. มี Yamaha Ampifier ให้ต้องดีกว่า 611 อยู่เเล้วครับ ( ขึ้นอยุ่กับความรุ้สึกเเต่ละคนครับ)
2. ไม่มีครับ ขนาดเเบรนด์ดังยังไม่ีมีเลยครับ
3. no com.
4. พอๆ กันครับ เเต่คิดว่าหูฟังจะประหยัดกว่าลําโพงครับ ( เปิดดังหูระเบิดเเน่ )
5. 3 ล้าน+AF ชัดครับ ตอบสนองไวพอใช้ เเต่ต้องถ่ายที่มีเเสงพอครับ
6. 1000 มิลลิเเอมป์ ใช้ได้พอสมควรครับ
7. ทุกยี่ห้อครับ ถ้าใช้งานถนอมๆ ไม่น่าจะลอกครับ ( เเต่นานๆ ไปก็ต้องมีมั่งครับ )
8. รุ่นๆ หลัง ไอโมบายประกอบได้ดีนะครับ
9. standby ประมาณ 5 วัน ใช้งานมากก็ 1-2 วันครับ

ปล. จะซื้อก็เล่นเครื่องหน้าร้านให้เต็มที่ครับ ยังไงๆ เราซื้อจริงอยู่เเล้ว เมื่อเครื่องนั้น ไม่มีข้อบกพร่องครับ
paejj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รูป
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 18:39  

อยากรู็้ว่ารูปที่โชว์เวลาคนโทมาอ่ะ รูปถ่ายนะที่เราถ่ายแล้วตั้งขึ้นมาอ่ะ

มานปรับให้ใหญ่ได้ไหม มานเล็ก
5008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 000
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 09:03  

ตอบแรบบน ไม่ได้คับ
Nig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:34  

ผมเป็นคนชอบใช้ I- เพราะฟังก์ชั่นดี แต่เท่าที่ใช้มาจะเจอปัญหาเสียมากกว่าดี ค่อนข้างบ่อยมาก เพราะตัวเครื่องค่อนข้างบอบบาง มีความคิดว่าเค้าเอาเปรียบผู้บริโภคมากเกินไป แต่ก็ยังใช้อยู่นะเพราะใจชอบ คิดๆดู เค้าเอาเครื่องแถวแม่สายมาให้เราใช้กันหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ เพราะดูแล้วคล้ายกันเลย เสียงก็เนียนกันมาก ที่แตกต่างกันก็คือมีรับประกันให้ 1 ปีเท่านั้นเอง
ถ้าเอาเปรียบผู้บริโภคมาหเกินไปและถ้าเป็นจริงอย่างที่คิด สคบ.น่าจะเข้าไปดูแลเรื่องนี้บ้างก็น่าจะดีนะ
613 OS 3rd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นแล้วจะ เว้าเว้าเว้า
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 09:19  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=241769

เข้าไปสิรับรองไม่ผิดหวัง
monboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คณภาพภาพเทียบกะ902 ต่างกันไหม อันไหนดีกว่า
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 14:31  

ไม่ใช่ขนาดภาพนะ เล่นวัดที่3ล้านเท่ากัน ภาพไหนสีเหมือนจริงกว่า และ ตัวนี้ มีลูกเล่นเกี่ยวกับการแต่งภาพเยอะไหม อ่ะเช ไม่มีไรถามและ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 01:21  

รุ่นนี้ ทางสยามโฟนคับ ผมขอเถอะคับ รุ่นนี้รีวิว ให้ดูทีนะคับ ขอแบบละเอียดๆๆมากๆคับ
สนใจรุ่นนี้ มากๆๆจิง ช่วยรีวิวทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 613 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 11:37  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 613 - ไอโมบาย
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/613.htm

ช่วยเอารุ่นนี้ มารีวิวหน่อยได้ไหมคะ Rolling Eyes อยากดูอ่ะ นะคะ อ Crying or Very sad ยากเห็นมากๆเลย ยังไงก็ช่วยเอามารีวิวหน่อยนะคะ ขอร้อง (จะรอดูค่ะ ) ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้วไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 11:40  

ouza0000 ผู้เขียน:
แล้วไอโมบาย 611 และ 612 กับ 613 ลำโพงอันไหนดังกว่าอะครับช่วยบอกหน่อย

613 ค่ะ เพราะ 613 ติดตั้งลำโพงขยายเสียง ของยามาฮ่า ค่ะก้อต้องดังกว่า 611 และ612 แน่นอน แถมเสียงใสไม่แตกด้วยนะคะ Wink Wink
คนรัก 613
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 613 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 11:47  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 613 - ไอโมบาย
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/613.htm

ช่วยเอารุ่นนี้ มารีวิวหน่อยได้ไหมคะ Rolling Eyes อยากดูอ่ะ นะคะ อ Crying or Very sad ยากเห็นมากๆเลย ยังไงก็ช่วยเอามารีวิวหน่อยนะคะ ขอร้อง (จะรอดูค่ะ ) ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ Smile

ช่ายๆๆๆ เราขอดูรีวิวรุ่นนี้ นะคับ รอมาเปงอาทิตย์แล้วก๊าบ ช่วยเอา 613 มารีวิวด้วยนะคับ ฮือๆๆๆๆๆๆ อยากเห็น ขอบคุนมักๆๆเลยคับ (ถ้ารีวิวให้ดูนะก๊าบ) Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Rolling Eyes
คนรักไอโมบายจร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูลตัวเครื่อง i-mobile 613
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 12:48  

แกะกล่องลองเครื่อง
สัมผัสแรก - รูปทรงของ i-mobile 613 นั้นจะมีลักษณะคล้ายกับ 612มมากที่สุดแต่ตัว 613 จะออกยาวกว่าและมีฝาปืดกล้องที่นูนออกมาและนั่นก็ยังคงอยู่ในรูปทรงของ bar-type ที่เป็นมาตรฐานอยู่แล้วดีไซน์ออกมาด้วยโทนสีดำทั้งเครื่องมีเพียงปุ่มกด 5 ทิศทางที่มีสีน้ำเงินตัดกับตัวเครื่องเพื่อให้ดูหรูไปอีกแบบ(มีให้เลือก 2สี น้ำเงิน/ดำ) ที่สำคัญมันมีระบบอัฉริยะอย่าง G-sensor มาด้วยนี่ล่ะ
ด้านหน้า - จะเน้นไปที่จอมีขนาดถึง 2.2นิ้ว วัสดุกันรอยขีดข่วนได้ดีใช้ปุ่มกดสำหรับควบคุมเมนูต่างๆ ภายในตัวเครื่อง การจัดเรียงปุ่มกดง่ายสบายตา
ด้านหลัง - ที่เด่นสุดๆๆก็คือลำโพลงคู่ขนาดใหญ่ที่ให้พลังเสียงได้แบบสุดๆๆ แทรกด้วยเลนส์กล้องความละเอียด 3 ล้าน พอเหอะ เดี๋ยวมาบอกใหม่ ขี้เกียจพิมพ์ เฮ้อเหนื่อย Laughing Laughing [/u]
แพทเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จริงๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 12:58  

Code:
[list][list=][img]
ตอนนี้ 613 ราคาเท่าไหร่แล้ว เดือนมีนานะ ลดลงแล้วหรือยังอ่ะตอบด้วยนะคะ :smt041  :smt031  :tweety:  :smt005 [/img][/list][/list]
613
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 613
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:02  

613 ตอนนี้ราคาเปงงัยมั่งอ่ะ เท่าไหร่แล้ว อยากซื้อมากๆๆๆๆ Embarassed Wink [/list]
ขอร้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:05  

ท่านคับ อยากดูรีวิว 613 คับท่าน ช่วย เอามารีวิวนะคับ Crying or Very sad Crying or Very sad
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:08  

ขอร้อง ผู้เขียน:
ท่านคับ อยากดูรีวิว 613 คับท่าน ช่วย เอามารีวิวนะคับ Crying or Very sad Crying or Very sad

เราก็อยากดูเหมือนกันนะ แต่ต้องรอหน่อย เผื่อใจบ้างนะ เผื่อ เขาไม่รีวิวอ่ะ ยังไงรีวิว รุ้น 613 ให้ได้เลยนะคะ รอดูอยู่ค่ะ (คนรอ) Wink Wink Embarassed
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:23  

ขอร้อง ผู้เขียน:

ครับ เวปนี้ยังขาดเเคลนคนทํา review เยอะครับ ใครที่ซื้อๆ มาเเล้ว ถ้าทํา review ได้ก็ดีครับ

เป็นวิทยาทานให้กับคนที่ยังไม่ซื้อให้ศึกษาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:38  

ผมคิดว่ายังไงเค้าก็ต้องรีวิวรุ่นนี้แน่นนอนคับ เพราะ ว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่สุดยอดรุ่นหนึ่งของไอโมบายเลยก็ว่าได้ เพราะว่ามีหลายอย่างที่น่าสนใจกับรุ่นนี้มากทีเดียว แต่ก็คงต้องอดใจรอดูกันหน่อยคับ ตามความคิดผมผมว่ารุ่นนี้สุดยอดที่สุดแล้วในด้านการฟังเพลง การถ่ายรูปก็ถือว่าใช้ได้ดีเห็นมีคนบอกว่าชัดเหมือนกัน ยังไงผมก็รอดูรีวิวอีกคนละกัน
banana-kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 14:30  

ทดสอบฟังก์ชันหลัก ๆ กันบ้างนะครับ

คือรับสาย กับโทรออก ว่าคุยรู้เรื่องไหม เสียงดีไหม

มิใช่ทดลองแต่ฟังก์ชันประกอบ พวกกล้องหรือเพลง

ยังไงก็ซื้อมา รับ-โทร นะครับท่าน

ปล. รุ่น 613 นี่มันต่อกับคอม เพื่อเล่นเน็ตไม่ได้ใช่ไหมครับ
RS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 17:16  

อยากดูรีวิวครับ
ช่วยรีวิวหน่อย
หรือใครมีเว็บอื่นแบ่งกันหน่อยนะครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 21:07  

อยากดูรีวิวด้วยครับ อยากเห็นเครื่องสีน้ำเงิน กับข้างหลังเครื่องแบบชัด ๆอ่ะครับ ใครมีรูปให้ดูบ้าง อยากดูตัวอย่างรูปถ่ายรุ่นนี้ ถ่ายชัดป่ะครับ แล้ววิดีโอถ่ายได้ละเอียดเท่าไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณครับ
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : เล่าสู่กันฟัง
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 00:22  

แวะมา บอกราคา ครับ มะวานแวะดูที่0 I-Mobile ขายอยู่ 6,490 แถมเมม 1 Gb.ครับมีโปรโมชั่น จับคูปอง ส่วนลด 3-5%ลดจากราคา6,490 ได้อีกครับ ถึงสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ ลองเล่นดูที่ร้านเค้ามีเครื่องให้ลอง หน้าจอใหญ่ดีนะครับ เสียงเพลง ผมว่าดังกว่าเจ้า 518 ของผมอีกนะ ลองถ่ายรูปดูจากหน้าจอมือถือก็ชัดนะ เหมือน518แหละ ลองเขย่าเปลี่ยนเพลง เปลี่ยนภาพวอลเปเปอร์ดู ก็แปลกๆดีไปอีกแบบ มีจาวา เสี่ยงเซียมซี ในมือถือด้วย ไม่ต้องไปที่วัดกันเลย ผมเขย่าซะเมื่อยเลย 555 เล่าสู่กันฟังจากที่ลองๆเล่นดูนะครับ
RS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 11:00  

คือเราอยากได้รุ่นนี้เลยอยากถามว่า
ท้าเอา 6110 nav ไปเทรินคิดว่าจะคุ้มไหมอ้ะ
แต่เราว่าลูกเล่นตัวนี้น่าสนเยอะเลยนะ

รีวิววมาซักทีๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 12:15  

ไหว้หล่ะคับ พี่ๆๆทีมงามเมื่อไหร่ จะรีวิว รุ่นนี้สักทีคับ ผมรอดูอยู่นะคับ อยากดูรีววิวมากๆๆเป็นยังไงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 13:22  

อยากดูรีวิวเหมือนกัน ครับ อุตส่าห์แวะเข้ามาดูทุกวันเลย รีวิวซะทีเถอะนะครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 00:10  

banana-kung ผู้เขียน:
ทดสอบฟังก์ชันหลัก ๆ กันบ้างนะครับ

คือรับสาย กับโทรออก ว่าคุยรู้เรื่องไหม เสียงดีไหม

มิใช่ทดลองแต่ฟังก์ชันประกอบ พวกกล้องหรือเพลง

ยังไงก็ซื้อมา รับ-โทร นะครับท่าน

ปล. รุ่น 613 นี่มันต่อกับคอม เพื่อเล่นเน็ตไม่ได้ใช่ไหมครับ

RS ผู้เขียน:
คือเราอยากได้รุ่นนี้เลยอยากถามว่า
ท้าเอา 6110 nav ไปเทรินคิดว่าจะคุ้มไหมอ้ะ
แต่เราว่าลูกเล่นตัวนี้น่าสนเยอะเลยนะ

1. เป็นความคิดที่ดีครับ ผมพาเพื่อนไปซื้อ 318 ลองเยอะพอสมควร ซึ่งตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

2. ถึงจะต่อได้ ก้ไม่เเนะนําครับ ช้ามาก
3. 6110 n. ผมว่าก็ดีนะครับ เป็นซิมเบี้ยน ยืดหยุ่นการใช้ได้ดีกว่า imo มาก ผมว่า อย่าเอาหยกไปเเลกเกลือครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 22:01  

papayatop ผู้เขียน:
banana-kung ผู้เขียน:

RS ผู้เขียน:

1. เป็นความคิดที่ดีครับ ผมพาเพื่อนไปซื้อ 318 ลองเยอะพอสมควร ซึ่งตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

2. ถึงจะต่อได้ ก้ไม่เเนะนําครับ ช้ามาก
3. 6110 n. ผมว่าก็ดีนะครับ เป็นซิมเบี้ยน ยืดหยุ่นการใช้ได้ดีกว่า imo มาก ผมว่า อย่าเอาหยกไปเเลกเกลือครับ

ขอบคุณคำแนะนำมากครับเปรียบซะจิ๊ดเลยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 23:47  

พอดีเพิ่งซื้อ i-mo 613 มานะคะ ไม่ทราบว่าถ้าจะเสี่ยมเซียมซีจะต้องไปเลือก
เมนูตรงไหนคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: