Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 613 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 313 / เข้าชม: 595181
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 11:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ราคา3600บ. Shocked
pai-0861651405
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 13:06  

เวลาโทรออกรับสายมีเสียงดังมากเสียงเหมือนจิ้งหรีดร้องเลย
ดังมากแต่พอเสียบหูฟังมันก็หาย
เวลาคุยต้องเสียบหูฟังตลอดเลย
ใครรู้ช่วยตอบทีคัล
ขอบคุณหลายๆเด้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 613 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 12:25  

ตอนนี้ big c เอามาขาย 1990 จ้า
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 613 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 11:04  

ซื้อข้างนอกได้รุ่นไชนีสเอดิชั่น แพงกว่าห้างซีใหญ่ 200 บาท พุธที่แล้วไปลองที่ห้าง 2 เครื่อง ไม่เวิร์คทั้งสองเครื่อง (แกะกล่องลอง) เลยมาซื้อข้างนอกลองทุกอย่าง ได้ตัวดังกล่าวมา ยังไม่เจอปัญหาอะไร 7 วันมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ ข้อสังเกตเครื่องในห้างจะเป็นปี 2007 แต่เครื่องผมเป็นปี 2008 (ออกโปรโมชั่นตอนตรุษจีน)
หาไม่เจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 19:16  

ขอคำแนะนำการตั้งเสียงเรียกเข้า(ริงโทน) ของรุ่น 613 จะตั้งเสียงให้ดังขึ้นตรงเมนูไหน หาไม่เจอครับ รู้สึกว่าเสียงจะเบาไป ลองหาดูตามเมนูต่าง ๆ ก็ตั้งไม่ได้ ไม่มีเมนูให้เลือก
อีกข้อรู้สึกว่าเสียงจากลำโพงด้านหลังตัวล่างจะเบามาก พอเอามือปิดช่องลำโพงตัวบนแทบไม่มีเสียงเลย
ballang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 10:40  

ซื้อมาเมื่อวานที่ the mall บางกะปิ สีบรอนซ์ ราคาเหลือแค่ 1990 บาท คุ้มมากมายเลยอ่ะครับ รีบไปซื้อก่อนหมดนะครับ กล้องชัดดีพอสมควร มี java ทดลองเอาดิกชันนารี่ของ motodict แล้ว ก็เวิร์คดี ไม่มีปัญหาอะไร เสียแต่มีฝุ่นเล็กจิ๋ว ๓ จุด ติดด้านในจอ แต่ขี้เกียจเอาไปเปลี่ยน

ส่วนหน้าจอไม่ต้องห่วง คมกริบใกล้เคียงกับ SE T707 อีกเครื่องที่ผมใช้อยู่ แต่สีสันยังออกเข้มกว่าหน่อยนึงครับ

ผมว่าฟอนท์ภาษาไทยสไตล์นี้ สวยกว่ารุ่น 650 658 พวกนั้นอีกครับ
ballang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 10:42  

ใครอยากต่อออก TV ก็สามารถใช้สาย AV ทั่วไปได้ครับ แต่ผมซื้อจากศูนย์มา 150 บาท พร้อมตัวแยกลำโพง เอาออกทีวี 40 นิ้วชัดเจน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 17:02  

บิ๊กซี เอามาขายอีกแล้วจ้า 1590 บาท ถึง 3 ม.ค.2553
อยากต่อมั่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 08:23  

ballang ผู้เขียน:
ใครอยากต่อออก TV ก็สามารถใช้สาย AV ทั่วไปได้ครับ แต่ผมซื้อจากศูนย์มา 150 บาท พร้อมตัวแยกลำโพง เอาออกทีวี 40 นิ้วชัดเจน

พี่คร้าบยังเข้ามาดูป่าวหนอ เอ้าเสี่ยงถามดู
ใช้สาย AV ต่อที่รู ซ้าย หรือ ขวา ครับ
แล้วเสียบแล้วต้องเข้าเมนูไหนป่าว
แล้วใช้แจ๊คแยกสายเอวีได้ป่าวครับ
ช่วยอธิบายให้ด้วยนะครับ น้องขอร้องงงงงง
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 19:31  

Anonymous ผู้เขียน:
บิ๊กซี เอามาขายอีกแล้วจ้า 1590 บาท ถึง 3 ม.ค.2553

โห ไม่ทันง่ะ อยากได้ไว้ก่อนจะไม่มีขาย เป็นรุ่นที่มีสปคดีกว่าเครื่องล้ำๆที่ออกใหม่หลายเครื่องเลย ถ้าไม่ถือสาว่ามีซิมเดียว แระก้อไม่มีทีวี
ยังได้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 10:33  

ชอบจัง ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

โห ไม่ทันง่ะ อยากได้ไว้ก่อนจะไม่มีขาย เป็นรุ่นที่มีสปคดีกว่าเครื่องล้ำๆที่ออกใหม่หลายเครื่องเลย ถ้าไม่ถือสาว่ามีซิมเดียว แระก้อไม่มีทีวี

1490 นะเดี่ยวนี้น่ะ ไปลองดูครับเจอเย๊อะอยู่เหมือนกันแต่ไงก็เอา เมมไปลองเปิดเพลงเช็คลำโพงด้วยนะครับมีลำโพงสองตัว ผมได้มาออกตัวเดียว แต่ขี้เกียจเอาเข้า 0 แต่ลำโพงเดียวก็เสียงดังดีนาขอบอก นี่แหละของถูกต้องทำใจครับ ไม่ซีเรียสหยิบเลย เชียร์ครับ
srichalee
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 17:23  

รุ่นนี้เค้าแกะเอาลำโพงออกตัวนึ่งครับไม่ต้องตกใจไม่รู้เพราะอ่ะไรถึงเอาออกไม่ไช่ว่าไม่มีเสียง
คือมันไม่มีลำโพงอ่ะน่ะรุ่นที่เป็น BM 03 เดิมจะเป็น 613
guangnoy
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 10:59  

ballang ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานที่ the mall บางกะปิ สีบรอนซ์ ราคาเหลือแค่ 1990 บาท คุ้มมากมายเลยอ่ะครับ รีบไปซื้อก่อนหมดนะครับ กล้องชัดดีพอสมควร มี java ทดลองเอาดิกชันนารี่ของ motodict แล้ว ก็เวิร์คดี ไม่มีปัญหาอะไร เสียแต่มีฝุ่นเล็กจิ๋ว ๓ จุด ติดด้านในจอ แต่ขี้เกียจเอาไปเปลี่ยน

ส่วนหน้าจอไม่ต้องห่วง คมกริบใกล้เคียงกับ SE T707 อีกเครื่องที่ผมใช้อยู่ แต่สีสันยังออกเข้มกว่าหน่อยนึงครับ

ผมว่าฟอนท์ภาษาไทยสไตล์นี้ สวยกว่ารุ่น 650 658 พวกนั้นอีกครับ

ผมเห็นด้วยคับ ฟอนท์ที่ใช้ในเครื่อง 613 สวยมากคับ ผมก็เคยใช้ ถ้าเอาฟอนท์ตัวนี้มาใส่ใน 658 ได้คงดี
ผมใช้ 658 อยู่ ฟอนท์ไม่สวยเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: