Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 613 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 313 / เข้าชม: 595176
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 613 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 20:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 613 - ไอโมบาย
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/613.htm

Bankznarak
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 21:02  

กะจะเอา I-Mobile พอดี ตัวนี้ออกมาแจ๋วเล้ยยยยย
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 22:35  

มี tv out ด้วย

แต่บริการห่วยมาก ยังไงก็ขอบาย
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 00:00  

เพื่อนผมซื้อยี้ห้อนี้มาใช้แค่ 2-3 เดือนเอง เจ๊งซ่ะละ ขนาดใช้แบบถนอมๆ นะนี่ บริการก็ สะถ่อย... ที่สุด ฟั่งชั่นดี แต่เครื่องห่วย.....
to_first
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 00:03  

ว่าจะซื้อ 518 มาเจอ 613 ชักชอบซะแล้วสิ แต่เสียดายที่613 ไม่มีราคาบอกถ้าแพงกว่า 518 สักพัน ว่าจะซื้อมาใช้เลย
รอผู้รู้มาอัพเดตข้อมูลดีกว่า
123498989898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 00:21  

กล่องอะงับ มันไม่เขียน AutoFocus อะ
มันมีAutoFocusอะเป่าอะงับ มะมีนี่ แย่ๆมากๆเลยอะ กล่องตั่ง 3m ทุกอย่างดีหมดอะคับ

สาธุขอให้มี AutoFocus เพี่ยง!!!!!!!! Wink Wink Wink

เออ แล้วมนแทน webcam ได้อะเป่าอะงับ

เซียนมือถือตอบด้วยนะคับ ขอบคุงมากครับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 15:09  

ก็สวยดี Very Happy
finalpunch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 16:41  

อยากทราบราคา ถ้าไม่เกิน 7000 ว่าจะไปซื้อมาใช้
หับเผยศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 20:44  

อยากลองเปลี่ยน เป็นรุ่นนี้บ้างจัง
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 21:13  

มีออโต้โฟกัสเหมือนไม่มี ยอมจ่ายแพงเอา se ดีกว่าครับ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 09:43  

ราคาน่าจะประมาณ7990นะ ก็คุ้มอะ สวยดี กล้อง3ล้าน ได้ลำโพงคู่อีกต่างหาก
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 15:00  

...... ผู้เขียน:
ราคาน่าจะประมาณ7990นะ ก็คุ้มอะ สวยดี กล้อง3ล้าน ได้ลำโพงคู่อีกต่างหาก

ผมว่าไม่น่าจะถึง 6900 ด้วยซ้ำนะ
เพราะคุณสมบัติ ประมาณนี้ ก็ไม่ต่างจาก รุ่นอื่นๆ ของ i-mobile มากนัก
แค่เพิ่มกล้องเป็น 3 ล้าน (เท่า 612 )
แต่ไม่รู้ว่ามี autofocus หรือป่าว เพราะรุ่น 611 และ 612 ก็มี autofocus (แต่ 611 ความละเอียดแค่ 2 ล้าน พิกเซล ถ่ายรูปสวยกว่า 612 อีก)
*ถ้าจะเน้นกล้อง ก็แนะนำว่าซื้อ 902 ไปเลย อันนี้รูปแจ่มสุดๆ

แต่รุ่นใหม่ๆ ยังไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่นะ เพราะยังไม่ค่อยได้อ่านคอมเมนท์ของแต่ละรุ่นเท่าไหร่

แบบว่าบางคนที่เคยใช้งานจริง ก็เคยบอกว่า ชอบ 611 มากกว่า 518 ทั้งที่ 518 ใหม่กว่า คุณสมบัติใกล้เคียงกัน ฯลฯ (อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วยมั้ง)

อิอิ พูดมากเดี๋ยวยาว คงต้องดูราคากันอีกทีละกัน

แต่ยังไง ผมก็ยังชอบ 611 อยู่คับ เสียดายไม่น่าเลิกผลิตเล้ย...กะ ว่าจะแนะนำเพื่อนซื้ออีกนิ

518 ก็ดูธรรมดา เพิ่มคุณสมบัตินิดหน่อย เมมก็ให้ไม่ถึงกิ๊ก ราคาแพงอีก(ราคาเท่า 611 ตอนที่ผมซื้อเมื่อเดือน พฤษภา เลย) เฮ้อ....
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 17:16  

ข้างหลังดูเท่ ดูแกร่งดี

ถ้าจะสน AF มาก ก็แนะนำว่าไปซื้อกล้อง

ราคา 5000 ที่เหลือไปซื้อมือถือถูก ๆ มา

เด่งเลยทีนี้การถ่ายภาพสวยอย่างที่ต้องการ

ผมว่ามันก็ดีกว่า่ไปซื้อเครื่อง จีนแดง

ของก๊อป เกาหลง เกาหลีอะไรนั้นตั้งเยอะ
chairasu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 10:15  

สนใจเรื่อง G-Sencor ครับ แบบเอียงมือถือไปทางซ้าย Cursor ก็กลิ้งมาอยู่ด้านซ้ายตาม แล้วพอกระดิกมือถือขึ้น Cursor ก็ขึ้นตาม รุ่นนี้จุดเด่นตรงนี้แหล่ะ

เหอ ๆ น่าเล่นแห่ะ
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 23:00  

อยากทราบว่าราคาเท่าไหร่ ใครรู้บอกทีคับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 02:30  

exodus ผู้เขียน:

ถ้าจะสน AF มาก ก็แนะนำว่าไปซื้อกล้อง

ราคา 5000 ที่เหลือไปซื้อมือถือถูก ๆ มา

เด่งเลยทีนี้การถ่ายภาพสวยอย่างที่ต้องการ

ผมว่ามันก็ดีกว่า่ไปซื้อเครื่อง จีนแดง

ของก๊อป เกาหลง เกาหลีอะไรนั้นตั้งเยอะ

อันนี้แล้วแต่บุคคลด้วยนะครับ
ของผม กล้องมือถือ จำเป็นอย่างมากที่ต้องมี af ครับ
เพราะตอนนี้กล้อง sony ของผมเสีย และผมยังไม่อยากซื้อกล้องใหม่
เพราะบ้านผมไม่มีเงินมากเท่าไหร่ ตอนนั้นเลยซื้อ 611 มา
ราคาก็ไม่แพงมาก แต่ถ่ายรูปได้สวยกว่ามือถือหลายรุ่น ในราคาระดับเดียวกัน
แทบจะบอกได้ว่า ตอนนี้ผมใช้กล้องมือถือแทนกล้องอันเก่าที่เสียไปแล้วด้วยซ้ำ
เวลาไปไหน หากเกิดเหตุฉุกเฉิน ต้องการถ่ายภาพระยะใกล้ แล้วมือถือถ่ายภาพระยะใกล้ไม่ได้
และไม่ได้เอากล้องถ่ายรูปไปด้วย เช่น บังเอิญต้องการถ่ายรูปข้อความบนหนังสือ หรือ ข้อความบนป้ายโฆษณา ที่มีขนาดเล็ก ก็คงอาจจะพลาดภาพสำคัญๆ ได้นะครับ(เพราะผมมักจะเจอเหตุการณ์อย่างนั้นบ่อยๆ และผมก็ไม่ได้เป็นคนที่พกกล้องดิจิตอลตลอดเวลาด้วย)

แต่ถ้าคิดว่า การใช้งานของแต่ละคน มักจะไม่ค่อยได้เจอเหตุการณ์อย่างนี้ ก็ลองซื้อแยก กล้อง แยกมือถือ ก็ได้ครับ

อันนี้ ต้องดูการใช้งานของแต่ละคนด้วยครับ ว่าเป็นยังไง จะได้พิจารณา ความต้องการใช้มือถือที่แท้จริงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 12:06  

บริการให้รวดเร็ว พนักงานมีมารยาทให้มากกว่านี้ก็น่าจะดีนะจะบอกให้
choll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 22:22  

คุณภาพใช้ได้เลยค่ะ คุ้มราคา รูปร่างก้อสวย
DearMandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 22:30  

ดีไซน์สวยเลยค่ะ ชอบๆ
iPRAE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 22:34  

น่าสนใจค่ะ ของไทยด้วย สนับสนุน Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 09:31  

อะไรก็ดีนะ แต่ถ้าพัฒนาพนักงานและการบริการให้มันดีกว่านี้ก็คงจะดีนะ
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : EDGE?
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 15:54  

เมื่อไหรยี่ห้อนี้จะมี EDGE ซะที
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 19:15  

edge กับ 3G เอาไว้ทำไรหรอคับ ไม่รู้อ่ะ เหนคนพูดกันเยอะ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 19:19  

แล้วมันมีขายยังอ่ะคับ
alexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากให้ปุ่มกดมีภาษาไทย
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 23:20  

ใช้ 611 อยู่ ดีมากมายไม่เคยเกเรเลย เพื่อน 3 คนใช้รุ่น 516 ก็ไม่เคยเกเรเหมือนกัน แต่ดู 613 แล้วก็อยากได้นะ เพราะหน้าจอตั้ง 2.2 นิ้ว แล้วยังกล้องก็ตั้ง 3 ล้านแน่ะ ขี้เกียจพกกล้องถ่ายรูปอะ แต่ดูจากรูปแล้วตรงปุ่มกดไม่มีภาษาไทยนะ อยากให้ปุ่มกดมีภาษาไทยด้วย บอกไว้ก่อน เผื่อออกล๊อต 2 ทางไอโมบายล์ อาจให้ปุ่มกดมีภาษาไทยด้วยก็ได้ เพราะคงยังไม่เปลี่ยนมือถือตอนนี้หรอก ต้องรอให้แม่อนุญาตก่อน แต่ก็อยากได้มากมาย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 19:12  

จอแสดงผล TFT-LCD 262,144 สี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")

จอใหญ่ดีน่ะ

เมนูในรูปนี่สวยดีแฮะ แต่คุณภาพอ่าเด๊

เหอะๆๆ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:20  

มีขายยังอ่า Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 21:10  

ToEi'z ผู้เขียน:
จอแสดงผล TFT-LCD 262,144 สี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")

จอใหญ่ดีน่ะ

เมนูในรูปนี่สวยดีแฮะ แต่คุณภาพอ่าเด๊

เหอะๆๆ

ไม่คิดจะซื้อ ไม่มีปัญหาสอบถาม ไม่มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์

ไม่น่าเข้ามา เห็นตามไปติทุกรุ่นของไอโมบาย มีอะไรกะเขาหรือเปล่า
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 16:22  

ToEi'z ผู้เขียน:

จอใหญ่ดีน่ะ

เหอะๆๆ

ไม่คิดจะซื้อ ไม่มีปัญหาสอบถาม ไม่มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์

ไม่น่าเข้ามา เห็นตามไปติทุกรุ่นของไอโมบาย มีอะไรกะเขาหรือเปล่า
.....................................
เห็นด้วยครับ
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 11:02  

ราคา 6900
มีดีตรง แบล๊คกราวน์ ซาวน์
ฟังหูฟังพร้อมกันได้ 2อัน...อีกหลายอย่างนะ ลืมแล้ว อ่านเจอในหนังสือพิมพ์ คงมีวางขายแล้ว
น่าใช้มากๆรุ่นนี้ ไม่แพงมากด้วย
patDS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 22:37  

อยากจะบอกว่า ไอโมบาย ไม่ค่อยดีเรื่องวัสดุเลย

จุดขายอยู่ที่ออฟชั่นจัด+ราคาถูก

แค่นั้นบริการหลังการขายก้อ เห้อ...

ทนใช้มารุ่นนึงก้อไม่ใช้อีกเลยเข็ด
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 20:03  

ถือว่าเป็นรุ่นที่หน้าใช้อีกรุ่นเรยหละ ***

ปกติลำโพง I-mobile นี่ดีสุดกว่าทุกยี่ห้อเลย

แต่ว่า - ติดตั้งชุดขยายเสียง Yamaha Audio Amplifier มันคืออะไรหว่า ?!!!ขึ้นต้นด้วย ยี่ห้อ ยามาห้า แอมป์ ***
มันน่าจะดีกว่าเดิมหลายเท่านะ ***
อยากลองฟังเสียงลำโพงมากเรย!!!!
มันจะใช้ Yamaha Audio Amplifier ในรุ่นต่อๆไปด้วยหรือป่าวน่าคิดแฮะ

Motion-Sensor ควบคุม/เปิดฟังก์ชั่นด้วยการเขย่าตัวเครื่อง ***เป็นไงหว่า ไม่รู้จัก - -
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 22:04  

ทำไม I-mobile ไม่ผลิตมือถือที่ถ่ายรูปแล้วมีแฟลซ Auto แบบโนเกียซักทีนะ -*-
จะดีขึ้นเยอะ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 15:46  

ลำโพงตัวนี้น่าสนมากเลยนะคับ มีมาให้ตั้ง2ตัวแนะ แถมขยายเสียงด้วย YAMAHA ลำโพงตัวนี้น่าจับตามองมากอีกตัวหนึ่ง ลำโพงตัวนี้น่าจะมีทั้งความดัง และความใสในตัวมากทีเดียว จัดได้ว่าตัวนี้น่าสนใจตัวหนึ่งของไอโมบายเลยก้ว่าได้ กับราคาที่ไม่แพง แต่ว่าเมื่อไหร่จะออกมาสักทีนะ อยากจะดูตัวจิง รูปทรงก็ไม่ได้เป็นรองใครเลย สวยดี กล้องตั้ง 3 ล้าน
mallzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 16:43  

Jameskungz_narak ผู้เขียน:
ทำไม I-mobile ไม่ผลิตมือถือที่ถ่ายรูปแล้วมีแฟลซ Auto แบบโนเกียซักทีนะ -*-
จะดีขึ้นเยอะ

902 ไงครับ CCD 5.0 Mp auto focus + Xenon Flash รูปที่ได้ งามหยด ผมก็ใช้อยู่
russiacompania
Year's Star

จังหวัด: Russia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 11:54  

ตอนนี้ 611 มันเลิกผลิตแล้ว
ถ้าเราซื้อ 611 ตอนนี้ จะดีไหมครับ
ที่ศูนย์ก้อไม่มีแล้ว
กังวลว่าถ้าเสียหรือพัง จะซ่อมได้หรือเปล่า
อยากได้ แต่มือ 1 เท่านั้น
I-Mobile Club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 12:22  

ราคา 6990 ครับ มีขายที่ศูนย์ไอโมบายแล้ว

Motion-Sensor ในรุ่นนี้ก็ใช้ในการฟังเพลงกับเล่นเกมเป็นหลักครับ

คือเขย่าเครื่องแล้วเปลี่ยนเพลง เป็นต้นครับ

กล้อง3ล้าน เสียดายไม่มีแฟลช ไม่งั้นแจ่มมากมาย

แถมหูฟังให้2ชุดด้วยครับ เป็นของไอโมบายชุดนึง โซนี่ชุดนึง ได้เมม1 จิ๊ก ด้วย
ผู้ไม่ประสงออกนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 21:40  

ผมซื้อมาแล้วครับ แจมมากๆ เลย 6900 เอง (ผมไม่ได้ซื้อศูนย์นะ) กล้องชัดมากถึงมากที่สุด
เขย่าที่ เปลี่ยน เท๋ มากๆ หูฟังที่แถมมาให้ก็ เสียงใสสุดๆ เอาง่ายๆ แค่ ลำโพงที่ติดมากับตัวเครื่อง ก็ สุดยอกแล้ว ดังอีกด้วยเปิดแค่ 1 ขีด ดังโคตรๆ จอใหญ่สะใจ เอาเท่ากับ nokia N73 จอเล็กกว่านิดเดียว ถาจะซื้อก็รีบซื้อเลยครับ ได้อารมณ์มากๆ ซื้อแล้วคุมครับมีทั้ง เกมส์ เพลง กล้อง ครับแบบนี้ผมว่าไม่แพงนะครับ คุ้มมากๆๆ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 17:18  

แถมการ์ดเท่าไหร่ครับ แล้วตัวเครื่องใช้วัสดุดีรึป่าวครับ อยากได้
ladymafiazaa
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 18:41  

123498989898 ผู้เขียน:
กล่องอะงับ มันไม่เขียน AutoFocus อะ
มันมีAutoFocusอะเป่าอะงับ มะมีนี่ แย่ๆมากๆเลยอะ กล่องตั่ง 3m ทุกอย่างดีหมดอะคับ

สาธุขอให้มี AutoFocus เพี่ยง!!!!!!!! Wink Wink Wink

เออ แล้วมนแทน webcam ได้อะเป่าอะงับ

เซียนมือถือตอบด้วยนะคับ ขอบคุงมากครับ

กล้องดิจิตอล 3 ล้านพิกเซล (Digital Camera)
- ปรับภาพอัตโนมัติ (Auto-focus)
บางคอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 23:34  

ราคาใช้ได้ Very Happy ไม่แพงมาก
ว่าแต่... กล้องซูมได้เท่าไหร่อะ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 15:42  

twister ผู้เขียน:
exodus ผู้เขียน:

อันนี้แล้วแต่บุคคลด้วยนะครับ
ของผม กล้องมือถือ จำเป็นอย่างมากที่ต้องมี af ครับ
เพราะตอนนี้กล้อง sony ของผมเสีย และผมยังไม่อยากซื้อกล้องใหม่
เพราะบ้านผมไม่มีเงินมากเท่าไหร่ ตอนนั้นเลยซื้อ 611 มา
ราคาก็ไม่แพงมาก แต่ถ่ายรูปได้สวยกว่ามือถือหลายรุ่น ในราคาระดับเดียวกัน
แทบจะบอกได้ว่า ตอนนี้ผมใช้กล้องมือถือแทนกล้องอันเก่าที่เสียไปแล้วด้วยซ้ำ
เวลาไปไหน หากเกิดเหตุฉุกเฉิน ต้องการถ่ายภาพระยะใกล้ แล้วมือถือถ่ายภาพระยะใกล้ไม่ได้
และไม่ได้เอากล้องถ่ายรูปไปด้วย เช่น บังเอิญต้องการถ่ายรูปข้อความบนหนังสือ หรือ ข้อความบนป้ายโฆษณา ที่มีขนาดเล็ก ก็คงอาจจะพลาดภาพสำคัญๆ ได้นะครับ(เพราะผมมักจะเจอเหตุการณ์อย่างนั้นบ่อยๆ และผมก็ไม่ได้เป็นคนที่พกกล้องดิจิตอลตลอดเวลาด้วย)

แต่ถ้าคิดว่า การใช้งานของแต่ละคน มักจะไม่ค่อยได้เจอเหตุการณ์อย่างนี้ ก็ลองซื้อแยก กล้อง แยกมือถือ ก็ได้ครับ

อันนี้ ต้องดูการใช้งานของแต่ละคนด้วยครับ ว่าเป็นยังไง จะได้พิจารณา ความต้องการใช้มือถือที่แท้จริงครับ
เห็นด้วยกับคหอันหลังอย่างยิ่งเลยครับผมเองมีกล้องsldrตัวใหญ่แล้วจะให้พกติดตัวตลอดเวลานี่นะคุณคิดได้ไง การที่โทรศัพท์มีฟังก์ชั่นต่างๆเพิ่มเข้ามาก็เป็นการที่เพิ่มความสะดวกให้กับผู้ใช้งาน เพราะโทรศัพท์เป็นสิ่งที่คนส่วนใหญ่ต้องพกกันไปไหนตลอดอยู่เล้วดังนั้นผมอยากรู้ว่าคุณๆที่บอกว่าอยากถ่ายรูปก้อให้ไปซื้อกล้องแยกสิ อยากฟังเพลงก้อซื้อเครื่องเล่นสิเนี่ย คุณเคยลองพกจริงๆเหมือนผมรึยังว่ามันลำบากมากน้อยแค่ไหน
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 15:59  

รู้สึกว่าไม่มี AFครับ
จุดเด่นและคุณสมบัติพิเศษ (Feature)

* กล้องดิจิตอล 3 ล้านพิกเซล (Digital Camera)
* บันทึกภาพวีดีโอ พร้อมเครื่องเล่น (Video recording & Playback)
- รูปแบบไฟล์ : MPEG4
* เครื่องเล่นเพลง MP3 Player , วิทยุ FM Radio
* ลำโพงคู่ (Dual Loud Speaker)
* มี G-Sensor ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการเขย่าตัวเครื่อง
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 19:13  

ความจุของแบตเตอรรี่ เท่าไหร่เหรอคับ เพราะมันไม่ได้บอกไว้ สำหรับคนที่ซื้อใช้แล้ว ช่วยถ่ายรูปภาพ ตัวจิง มาให้ดูหน่อยนะคับ อยากดูข้างหลังของมันเต็ม ใช้แล้วมีข้อดีข้อเสียยังไงก็บอกหน่อยนะคับ ขอบคุนมากนะคับ
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 22:59  

mallzaa
902 ไงครับ CCD 5.0 Mp auto focus + Xenon Flash รูปที่ได้ งามหยด ผมก็ใช้อยู่

มันเก่าแล้วหนิคับ - - ลูกเล่นแบบใหม่ก็ดีกว่า

ผมว่าตรงที่มานไม่ทำรุ่นใหม่ๆให้มีแฟลซตลอดแบบโนเกีย หุหุ - -*
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 23:13  

เมื่อ 3 วันก่อนไปเล่นตัวเทสมา !!!

ปรากฏว่าดีทุกอย่าง!!!

ลำโพงนี่ดังกว่า 611 เยอะ !!!

กล้องนี่ก็ชัดเด๊ะ (เสียดายไม่ผลิตแฟลซ Evil or Very Mad )

แล้วก็ มี โหมดใหม่ด้วยคือ !!! ธีม สามารถเพิ่มได้เปลี่ยนได้ ***

แต่ข้อเสีย!!! วิทยุไม่ใช่เสาร์อากาศในตัว Confused
lightstar_ich
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 10:13  

แบต 1000 mh ครับ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ยังไม่มีปัญหาอะไร

กล้องอยู่ในระดับน่าพอใจ
ส่วนอื่นๆกำลังทดสอบครับ

เหลือเวลาอีก 6 วัน อิอิ
ณฌา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 13:11  

จะรอดูผลทดสอบนะ เราก็อยากลองใช้อยู่เหมือนกันจ้า...
finalpunch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 21:20  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 13
จากการที่ลองเล่นดู เป็นที่น่าพอใจ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 23:44  

มีขายแล้วใช่มั้ยครับ อิอิ
ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้ว รุ่นนี้ใช้ AF ได้หรือเปล่าครับ
เพราะเห็นหน้าเวป เขาเปลี่ยนมาบอกว่า มี Auto Focus แล้ว

ถ้ามี Auto Focus ก็คงจะแจ่มเลยหละครับ แต่ก็คงต้องดูการใช้ในระยะยาวอีกทีนะครับ
ตอนนี้ 611 ของผมก็ยังใช้ได้เรื่อยๆ ไม่มีปัญหาเลยครับ
และก็ถ้าใครได้มือถือดีๆ ถูกใจ ก็ยินดีด้วยนะครับ
ผมก็สมาชิก I-mobile เหมือนกันครับ อิอิ
หับเผยศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 11:16  

twister ผู้เขียน:
มีขายแล้วใช่มั้ยครับ อิอิ
ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้ว รุ่นนี้ใช้ AF ได้หรือเปล่าครับ
เพราะเห็นหน้าเวป เขาเปลี่ยนมาบอกว่า มี Auto Focus แล้ว

ถ้ามี Auto Focus ก็คงจะแจ่มเลยหละครับ แต่ก็คงต้องดูการใช้ในระยะยาวอีกทีนะครับ
ตอนนี้ 611 ของผมก็ยังใช้ได้เรื่อยๆ ไม่มีปัญหาเลยครับ
และก็ถ้าใครได้มือถือดีๆ ถูกใจ ก็ยินดีด้วยนะครับ
ผมก็สมาชิก I-mobile เหมือนกันครับ อิอิ

นั่นสิค่ะ ขอถามอีกด้วยคน กำลังจะตัดสินใจซื้อ อยากได้ ที่ AF ด้วยน่ะค่ะ เวลาถ่ายรูปจะได้สบายใจขึ้นนิดนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 11:21  

นี้เป็นภาพที่ถ่ายจากกล้อง IM 613 นะครับ

วันนี้เข้าไปวันที่ 3 แล้ว ยังไม่เจออาการใดๆ ผิดปกติ
สำหรับมือถือตัวนี้ มี AF นะครับ แต่เสียตรงที่ว่า ปุ่มกล้องด้านข้างไว้จับล็อคโฟกัส
แต่ต้องมากดชัตเตอร์ที่ปุ่มตรงกลางแทน ทำให้ใช้ยากนิดหน่อย

ระบบ สั่นเปลี่ยนเพลง ก็ใช้ได้ครับ เขย่าซ้าย ถอยหลัง เขย่าขวาเดินหน้า
ระบบเขย่า ใช้ได้กลับ การดูรูป sms แล้วก็เกมส์ เซียมซีที่แถมมาด้วยด้านใน

ทดสอบ ลงเกมส์จาวา ทำงานเป็นปกติดีครับ ยังไม่เจออาการใดๆ
แบตถ้าเล่นทั้งวัน จะใช้ได้อยู่ประมาณ 2 วัน นิดๆ ย้ำนะครับเล่นทั้งวัน
เพราะตั้งแต่ซื้อมาแล้วชาร์ตไฟรอบแรก จนถึงตอนนี้ แบตยังเหลืออยู่อีกนิดหน่อย
^ ^" ฟังเพลง FM เล่นเกมส์ ตลอดเลย กะว่าถ้าเจออารการอะไรจะไปเปลี่ยนทันที
อ่อ FM มาตอนแรกมันจะเป็น MONO นะครับ ต้องเข้าไปแก้ที่ Engineer Mode ให้เป็น Stereo

การรับส่งฟันสีฟ้า -..- ทั้งรับและส่ง เป็นปกติสามารถติดต่อกับโนเกีย ได้ครับ

ส่วนอื่นๆ ยังนึกไม่ออก อิอิ เด๋วนึกออกแล้วจะมารีวิวเพิ่มให้นะครับ

ภาพจากกล้อง 613 นะครับ

ภาพที่ถ่าย ตอนทดสอบเครื่องที่ร้านนะครับ

<div><a href="http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=d446a8f8-1fc3-dc11-9715-00e08127749e" title="อัพโหลด อัพโหลดไฟล์ อัพโหลดรูป ฟรี" target="_blank">IMG0001A.jpg - อัพโหลด ไฟล์ รูป ฟรี ที่ upfile.in.th</a></div>

เป็นภาพที่ถ่ายที่สวนที่บ้านผมเอง ใช้โหมด ออโต้ทุกอย่าง

<div><a href="http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=82b9dc5d-1fc3-dc11-9715-00e08127749e" title="อัพโหลด อัพโหลดไฟล์ อัพโหลดรูป ฟรี" target="_blank">IMG0017A.jpg - อัพโหลด ไฟล์ รูป ฟรี ที่ upfile.in.th</a></div>

<div><a href="http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=d546a8f8-1fc3-dc11-9715-00e08127749e" title="อัพโหลด อัพโหลดไฟล์ อัพโหลดรูป ฟรี" target="_blank">IMG0018A.jpg - อัพโหลด ไฟล์ รูป ฟรี ที่ upfile.in.th</a></div>

<div><a href="http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=d646a8f8-1fc3-dc11-9715-00e08127749e" title="อัพโหลด อัพโหลดไฟล์ อัพโหลดรูป ฟรี" target="_blank">IMG0021A.jpg - อัพโหลด ไฟล์ รูป ฟรี ที่ upfile.in.th</a></div>

ภาพที่ได้ออกมาถือว่าน่าพอใจ สำหรับมือถือแบบ Music Phone ที่ไม่ค่อยเน้นกล้องเท่าไหร่

อุปกรณ์ภายในที่แถมมาด้วยนะครับ
- ตัวเครื่อง
- สายชาร์จ
- เมม 1G
- สาย USB
- หูฟังของไอโมบาย 1 และโซนี่แบบ in-ear อีก 1
- คู่มือ

มีคำถามอะไร ฝากคอมเม้นไว้ที่ http://artiztravis.hi5.com นะครับ
คลิกที่ Leave Comment ด้านซ้ายของเว็บใต้รูปนะครับ

พอดีผมยังเล่นไม่ค่อยหมดปรับแต่งอะไรไม่มาก ไว้มีข้อมูลเพิ่มเติมหรือเทคนิคอะไรเพิ่มเติมจะ
นำมาลงนะครับ

สวัสดีปีใหม่ ชาว siamphone ทุกคนนะครับ
lightstar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 11:23  

รูปไม่ขึ้น ลิ้งไปโดยตรงเลยแล้วกัน ขออถัยด้วยนะครับ

http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=d446a8f8-1fc3-dc11-9715-00e08127749e

http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=d546a8f8-1fc3-dc11-9715-00e08127749e

http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=d646a8f8-1fc3-dc11-9715-00e08127749e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 11:25  

Laughing

แหะ อีกร อบครับ ขาดไปอีก 1 ลิ้ง

http://www.upfile.in.th/view.aspx?ItemID=82b9dc5d-1fc3-dc11-9715-00e08127749e
note_bandon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:10  

รุนนี้ผมพึ่งซื้อมา 6990 ดีมากๆๆๆ เฟอเฟก
sediterz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:25  

รูปข้างบนทำไม มันเปรออะ มันมีออโต้โฟกัสด้วยนี้ นายใช้ภาพขนาดใหญ่สุดหรอ อยากเห้น ย่อลงมาหน่อยอะ ชัดป่าว อยากได้เหมือนกันรุ่นนี้ กล้องตั้ง3ล้านนะ
Serructitte
Year's Star

จังหวัด: Finland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:42  

เด๋วพรุ่งนี้ จะลงข้อมูลเพิ่มให้นะครับ
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 16:56  

ถ้าเรานั่งรถแล้วฟังเพลงอยู่ แล้วเกิดสั่นขึ้นมามันจะเปลี่ยนเพลงให้เรารึป่าวเนี่ย...ป.ล.ถามดูคับ อยากได้มาก
และอยากทราบข้อดี ข้อเสียด้วยคับ กรุณาผู้รู้ช่วยบอกทีคับ แบบอยากเห็นรูปเครื่องตัวจิงด้วยอ่ะคับ
กเก้ะเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 19:44  

มันเป็น wabcam ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 08:27  

ใครจะซื้อยี่ห้อนี้ต้องวัดดวงหน่อยนะ
ซื้อเครื่องแรก ว่าดี idea 602 ขายต่อให้คนในบ้าน มาเล่น idea 603
ลองทุกอย่าง แต่ลืมลองโทรเข้าออก ตอนนั้นซื้อมาในราคาประมาณ 7,000 บาท
พอลองโทร ปลายสายพูดมา เสียงมันอู้ๆๆ ฟังแล้วปวดหูมาก
ลองไปเรื่อยๆๆ เพราะคิดว่าคงรู้สึกไปเอง.. จนไม่ไหว แต่ดันไปต่างจังหวัด
เกิน 1 อาทิตย์แล้ว เปลี่ยนอะไรไม่ได้ เลยตัดใจขายขาดทุนไป ได้มา 4,500 บาท ศูนย์บริการก็ห่วย พนักงานพูดจา กวนส้นนะ
เครื่อง idea 602 ก็ใช้กะ com ไม่ได้ เสียบ usb มันไม่เห็น drive
ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เอาเข้าศูนย์ให้เช็ค หายไป 2 อาทิตย์ กลับมาเหมือนเดิมเดี๊ยะ..
ยังไม่เข็ด เข้าไปดูรุ่นใหม่ๆ อีก เจอพนักงานหญิงในร่างชายที่เดอะมอลล์งามฯ
(ไม่มั่นใจชื่อร้านนะ แต่ไม่ใช้ร้าน samart )
ใช้สายตาหยิ่งยโสเข้าให้ ไม่สนใจแยแสแม้แต่จะถามไถ่

สรุป: เลิกเลยตรู ไม่ซื้อแล้วยี่ห้อนี่ จะออกมาถูกแค่ไหน ฟังก์ชั่นประมาณไหน ก็ไม่
detwat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 10:49  

กล้องมีออโตโฟกัลครับ
น่าใช้มาก เมม 1 กิ๊ก
ฟังชั่นคล้าย 518
กล้อง 3 ล้าน ถ้ามีแฟลชแจ๋ว
ตอนนี้ใช้ 518 อยู่ เหอๆๆ 613 มาช้าเกินขี้เกียจรอ....
d a n g c o n a n (at) เมลร้อน.คอม
RS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 15:11  

อยากได้มากมายครับ
อยากดู review siamphone ช่วยนำมารีวืวหน่อยนะครับ
613
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 18:11  

Auto Focut ไม่ค่อยชัดเท่า 611 ภาพที่ได้มักจะเป็นโทนเหลืองเป็นส่วนใหญ่ในการถ่ายรูป:ซูมได้ 2x วิทยุ ไม่มีเสาอากาศในตัว เวลาเสียบหูฟัง วิทยุไม่สามารถเปิดลำโพงให้คนอื่นฟังได้
613
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 18:14  

อ๋อ มีอีกอย่าง รับคลื่นไม่ค่อยดี อยู่ๆ คลื่นก็มักหายไปเฉยๆ (คงเป็นบางเครื่องมั้ง)
IM 613 Series:ZX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 20:06  

Engineer Mode อยู่ไหนอะบอกหน่อยหาเป็นชาติละครับ

ขอบคุณอยากสูกมากๆๆๆๆๆๆๆ
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจิงปะ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 17:54  

อยากรู้ว่า 518 กับ 613 อันไหนดีกว่ากัน 613 หรือ 518 ลำโพงดังกว่ากันอะ

ใครก้อได้ตอบที่นะ ขอบคุณล่วงหน้าไว้ที่นี้ด้วย
.................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันทนปะ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 17:58  

อยากรุ้ว่า613 กับ518 อันไหนทนกว่ากัน แล้วมันไหนมันคุ้มกว่ากันอะ
phusitaom
Year's Star

จังหวัด: suphanburi
หัวข้อ : Re: มันทนปะ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 20:29  

................. ผู้เขียน:
อยากรุ้ว่า613 กับ518 อันไหนทนกว่ากัน แล้วมันไหนมันคุ้มกว่ากันอะ

แล้วแต่คนจะคิดนะคับถ้าเน้นฟังชั่นต้อง613คับแต่ส่วนตัวผมชอบ518นะคับ2ลำโพงซะด้วย Wink
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 22:13  

-*-

613 ก็ 2 ลำโพงเหมือนกันนะ ใช้แอมป์ ยามาฮ่า ขยายเสียงให้ดังขึ้นเยอะอีกด้วย

สรุป 613 ดีกว่าหมด เสียอย่างเดียว

ไม่มีเสาร์อากาศวิทยุในตัว แต่ 518 มีในตัว
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มันทนปะ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 18:34  

................. ผู้เขียน:

ผมว่า 518 ดีกว่านะ เสียงก็พอๆกันเลย แต่กล้องดูแบบว่า ตัวหลังดีกว่าอ่ะ ออโต้โฟกัสมันทำงานเร็วและแม่นดีออก ภาพชัดมากๆมีแฟลชช่วย สว่างใช้ได้เลย แต่ดูภาพบน รุ่นนี้ก็ชัดดีแล้วอ่ะ จะเอาให้เหมือนกล้องดิจิตอลของแท้คงไม่ได้
อย่างที่บอก กล้องไม่ไว้ความชัดที่ขนาดของรูปหรอก
613
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 18:37  

พี่ครับทำไมเครื่องผมมันเขย่าแล้วรูปไม่ยอมเปลี่ยนอะในอัลบัมรูปอะครับ smsด้วย หรือต้องไปตั้งค่าอะไรก่อน
613
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 18:39  

วอนผู้รู้ช่วยตอบผมที
.................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อะ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 21:09  

ตอนนี้ราคา i-518 และ i-613 เท่าไรอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 18:01  

รุ่นนี้ลำโพงดังขนาดไหน คนที่ใช้แล้วบอกต่อทีคับ แล้วความไพเราะของเพลงใช้ได้มั้ยคับ กล้องชัดมั้ย แบตทนมั้ยคับ ยังไงช่วยบอกทีนะคับ สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ดูท่าทางหรูหราดี ยังไงก็ช่วยบอกด้วยแล้วกันนะคับ จะรอฟังอยู่คับ ขอบคุนล่วงหน้านะคับ
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ศูนดีๆๆก็มี
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 18:18  

ผมไปว่อมที่สุพรรณ15นาทีก็เสร็จละ
saparee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 03:16  

อยากทราบว่า 613 นี้เล่นไฟล์ vdo อะไรได้มั่งครับ
แบบว่าถ้าจะเอามาดูหนังนี่รองรับสกุลอะไรมั่งอ่ะครับ

แล้วเท่าที่สำรวจราคามาระหว่าง 613 กับ 904 ก็ราคาเกือบจะเท่ากันต่างกันไม่ถึง100
ไม่ทราบว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ...

สาวกไอโมบาย
เอาแล้วไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 10:06  

อยากได้อะ เสียดายเพิ่งซื้อรุ่นอื่นไป ยังไม่เคยใช้ของไอโมบายอะ แต่เคยเห็นคนอื่นใช้ก็ไม่เลวนะ ราคาถูกฟังก์ชันครบ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่ายี่ห้อนี่ไม่ดี เสียง่าย แต่ถ้าลองคิดดูดีๆมันก็เป็นกันทุกยี่ห้อใช่ไหมละครับ ซื้อมาจะยี่ห้อไหน รุ่นไหน ดีแค่ไหน มันก็มีโอกาสเสียทั้งนั้นละ
Golffy.CU.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 20:45  

ก็เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่ะนะ ปรากฏว่าเสียงก็ดีนะ ไอ้ที่ว่าเปิดวิทยุให้คนอื่นฟังไม่ได้อ่ะมันไม่จริงแค่เข้าไปเซตว่าจาให้เล่นผ่านทางหูฟังหรือลำโพงก็ได้แล้ว ส่วนเรื่องคลื่นเราว่ามันก็อยู่กับพื้นที่ๆเราฟังอยู่ตอนนั้นด้วยอ่ะนะ เราเคยซื้อไอโมบายมาใช้ครั้งนึงแล้วแต่ก็ได้รับบริการที่ไม่ค่อยประทับใจเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนไปเป็นซัมซุงกลับร้ายยิ่งกว่าเลยกลับมาไอโมบายอีกครั้ง(ครั้งสุดท้ายแล้วจริงๆนะ)
พอลองเล่นมา1วันก็รู้สึกว่าก็เป็นโทรสับที่ไม่ธรรมดาเลย ยังไงก็ลองไปทดลองเล่นก่อนซื้อน้า
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 23:12  

613 ลำโพงดังกว่า 611 เยอะ ***
ลำโพงเพราะอยู่แล้ว I-mobile ไม่มียี่ห้อไหนสู้ได้แระ ***
กล้องนี้ก็ชัดมาก!!!
แบตก็ทนนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 10:48  

ซื่อมาแล้วครับ ราคา 6700 เองครับ ก็ ok นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 10:50  

ซื่อมา 6700 อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 12:13  

Golffy.CU. ผู้เขียน:
ก็เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่ะนะ ปรากฏว่าเสียงก็ดีนะ ไอ้ที่ว่าเปิดวิทยุให้คนอื่นฟังไม่ได้อ่ะมันไม่จริงแค่เข้าไปเซตว่าจาให้เล่นผ่านทางหูฟังหรือลำโพงก็ได้แล้ว ส่วนเรื่องคลื่นเราว่ามันก็อยู่กับพื้นที่ๆเราฟังอยู่ตอนนั้นด้วยอ่ะนะ เราเคยซื้อไอโมบายมาใช้ครั้งนึงแล้วแต่ก็ได้รับบริการที่ไม่ค่อยประทับใจเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนไปเป็นซัมซุงกลับร้ายยิ่งกว่าเลยกลับมาไอโมบายอีกครั้ง(ครั้งสุดท้ายแล้วจริงๆนะ)
พอลองเล่นมา1วันก็รู้สึกว่าก็เป็นโทรสับที่ไม่ธรรมดาเลย ยังไงก็ลองไปทดลองเล่นก่อนซื้อน้า

แล้วเวลาสายเข้า นี่ สามารถคุยได้ ทั้ง สองสาย หูฟังเลยหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช้หูฟังที่มีไมค์ ทั้งสองเล้น
หน่อไม้ดอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 14:31  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื่อมา 6700 อะครับ

ซื้อที่ไหนค่ะ บอกบ้าง
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....................
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 18:08  

แล้วราคามันเท่าไรอะ 518 กับ 613 อะ
บอกบางดิของราคาใหม่สุดนะ
Serructitte
Year's Star

จังหวัด: Finland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 19:00  

IM 613 Series:ZX ผู้เขียน:
Engineer Mode อยู่ไหนอะบอกหน่อยหาเป็นชาติละครับ

ขอบคุณอยากสูกมากๆๆๆๆๆๆๆ

*#3646633#

ครับ Laughing
narakorn_s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 00:02  

TV-OUT มีไว้ทำอะไรคับใครรู้ตอบหน่อย แล้ว
613 มีจริงเปล่า
NaiChef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 07:57  

ใช้มาได้ ประมาณ 20 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ ลองใช้เป็น webcam ก็ชัดครับ สรุปว่าสมราคาที่จ่ายไป อ้อ ตอนผมซื้อที่ร้านของไอโมบาย ได้ลด 5% นะครับ เหลือประมาณ 6400 กว่าบาทนะครับ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 09:51  

ร้านขายส่ง ร้านนิด ผมไปดูมา 6380 บาท คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 12:21  

ใครที่ซื้อแล้ว ช่วยถ่ายรูปด้านหลังของรุ่นนี้เต็มๆให้ดูหน่อยคับ ในเวปมันเห็นข้างหลังไม่เต็ม
ถ้าไม่ได้เอาลงเวปให้ดู ขอถามว่า ลำโพงมันมี2 ตัว ใช่มั้ยคับ ข้างบน1ตัวยาว ข้างล่างอีก1ตัวยาวใช่มั้ย มี2ตัว ล่างกับบนใช่มั้ย ข้างล่างลำโพงก็ยาวเหมือนข้างบนใช่มั้ย
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 18:54  

SP Guest
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 12:21 [ 222.123.18.169 ]
--------------------------------------------------------------------------------
ใครที่ซื้อแล้ว ช่วยถ่ายรูปด้านหลังของรุ่นนี้เต็มๆให้ดูหน่อยคับ ในเวปมันเห็นข้างหลังไม่เต็ม
ถ้าไม่ได้เอาลงเวปให้ดู ขอถามว่า ลำโพงมันมี2 ตัว ใช่มั้ยคับ ข้างบน1ตัวยาว ข้างล่างอีก1ตัวยาวใช่มั้ย มี2ตัว ล่างกับบนใช่มั้ย ข้างล่างลำโพงก็ยาวเหมือนข้างบนใช่มั้ย

ใช่คับลำโพง 2 ตัว บน1ตัวยาวล่าง1ตัวยาว
วันนี้เราไปดูร้าน NID มา 6300 บาท

............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .................
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 21:26  

613เม้มมากสุดได้เท่าไรอะ
แล้วใครที่ใช้แล้วเป็นไงบ้างอะมีปัญหาไรไหมอะ
กำลังจะตัดสินใจซื้อ
6300บาทนี้แถมไรมั่งอะ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 10:13  

เราอยากรู้ว่า เอาเพลงลง ทำไงอ่ะคับ คือเอาเพลงลงไว้ใน การ์ดความจำแล้ว

แต่จาเอามาฟังยังไงอ่ะคับ พอกดเข้าไปในเพลง แล้วมันบอก ว่างอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 12:45  

ขอถามผู้ที่ซื้อแล้วหน่อยคับ ลำโพงรุ่นนี้ถือว่ามีความดังกระหึ่มมากมายมั้ยคับ ถึงกับจัดได้ว่าเป็นลำโพงระดับเทพเลยมั้ย เสียงคุณภาพที่ออกมาระดับเทพมั้ย หรือยังเป็นรองยี่ห้ออื่น ขอบคุนล่วงหน้ามากมายคับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 613
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 17:14  

รุ่นนี้ Auto focus แน่นอน แต่ ชัตเตอร์กล้อง ดูเหมือนจะแปลกๆ มันคล้ายๆจะระบบสัมผัส เวลาแตะ มันจะสั่นๆ และหน่วงเวลามากเวลากด ไม่เหมือนรุ่นอื่นๆ กดลงจะ แชะ ทันที เหมือนขัดๆความรู้สึกนะ
monboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 18:31  

ที่ไปลองที่ร้านมา เวลาถ่ายรูปเวลากลางคืน จากแสงนีออน (ถ่ายตู้) มันจะออกเหลืองๆ ส้มๆ ไม่ทราบเครื่องอื่นเป็นไหม แล้วถ้าซื้อตู้ ควรซื้อในราคาเท่าไหร่คับ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 20:45  

เราซื้อเมื่อวาน ร้าน NASA 6300 บาท

ร้านตู้อย่าไปซื้อเลย ระวังโดนมันหลอก

ร้านNASA อยู่ชั้น4 มาบุญครอง ฝั่งโตคิว

เราก้อว่างั้นอ่ะ เวลาถ่ายรูปแล้วมัน งงๆ อ่ะ เวลาจะถ่ายรูปตัวเอง มันกดแล้ว ไม่รู้มันจะติดเมื่อไร - -"

ลำโพง ก้อดีนะ ดังดี

ถามคับ มันดูไฟล์ วิดีโอ ไรได้บ้างอ่ะคับ
Golffy. CU.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 21:19  

ตอบคร้าบบ
คือเรื่องsmall talkใช้ได้ทั้งคู่อ่ะนะ ส่วนฟังก์ชั่น TV-OUT ก็คือการต่ออกทีวีหรือการใช้โทรศัพท์ไปเป็นกล้องแทนอ่ะ(เอาไปแชตอ่ะ)
ส่วนเรื่องเพลงต้องไปที่เครื่องเล่นเสียง---ตัวเลือก---ตั้งค่า---การ์ดความจำ---แล้วก็กดเล่นอ่ะ
ส่วนเรื่องลำโพงเราก็ว่าด๊นะคือเปิดสุดๆแล้วเสียงก็ยังไม่แตกอ่ะ (เสียงตอนโทรเข้าเราตังไว้สุดตอนนั่งเรียนดังจนอาจารย์ว่าเลยอ่ะ)
ผักบุ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อแล้วคุ้ม..เนอะ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 10:46  

เสียงลำโพง เพราะดี ไม่แตก ยิ่งฟังสมอลทอล์ค ยิ่งสบายหู

กล้องก็ชัด รูปก็แจ่ม

ติดขัดตรงที่ ส่งบลูธูท กับ ไอโมบาย 607 ม่ะได้แฮ่ะ

แต่กับยี่ห้ออื่นยังม่ะได้ลอง กะลังหาเครื่องมาลอง

แล้ว TV out ใช้สายเส้นไหน มีแต่ usb กับสายชาร์ตไฟ

ต้องทำยังงัย บ้าง เสียบตรงไหน ออกตรงไหน บ้างอ่ะ

รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย ม่ะงั้น เย็นนี้คงต้องไปที่ศูนย์

แต่โดยรวม ทุกอย่าง สุดคุ้ม

เราซื้อ 6990 ผ่อนกะบัตร ktc-- 0%--10 เดือน ก็ดี เนอะ Laughing
แฟนชลบุรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 10:19  

อยากให้ i-ปรับปรุงเรื่องแสดงเครื่องหมายโอนสายตลอดเหมือน nokia บ้าง ไม่ใช่บอกปุ๊บตัดไปเลย เพราะบางครั้งเราจำเป็น อยากแนะนำในเรื่องนี้เพราะชอบใช้นะถึงแม้คุณภาพของเครื่องจะไม่ค่อยคงทนก็ตาม Embarassed
แฟนตัวจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 10:24  

แต่อยากให้ปรับปรุงเรื่องการบริการเพราะมันโคตรห่วยจริงๆ เป็นเหมือนกันเกือบหมดทุกศูนย์
จริงๆนะ จะบอกให้ เครื่องก็แย่ บริการก็โคตรห่วย จะรับได้อีกนานแค่ไหนเนี่ย ถ้าไม่ใช่แฟนตัวจริงเลิกใช้ไปนานแล้วแหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: