Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 setup bluetooth Atom อย่างไร วานเทพช่วยตอบหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3813
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : setup bluetooth Atom อย่างไร วานเทพช่วยตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 21:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะส่งข้อมูลโดยใช้ bluetooth
เมื่อเปิด Bluetooth แล้วจะทำการส่ง
ปรากฏว่ามันเป็นการส่งโดยใช้อินฟาเรดแทน
ไม่เห็นเหมือนเครื่องอื่นๆเลย
narenthorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 05:50  

ตอนส่งเลือก Sent via Bluetooth สิครับ

อ้อ!!!!

รู้ละ .... จะส่งไฟล์จาก File Explorer ใช่ป่ะครับ แล้วก็หาตัวคำว่า Sent via Bluetooth ไม่เจอใช่ป่ะ.....

ถ้าใช่..... ให้ไปลง เรสโก้เอ็กซ์โพลเรอร์ ซะ แล้วก็ส่งจากในนั้นครับ ใช้แบบเดียวกับ File Explorer แต่ออพชั่นมันมากกว่าเท่านั้นเองครับ

หาดาวน์โหลดได้ที่ไหน จะถามต่อใช่ป่ะ.... จัดให้

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=233701

อยู่ในนั้นแหละครับหาเอาครับ โชคดีครับ Very Happy
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 21:00  

ขอบคุณมากมายเลยครับ
สามารถใช้งานได้แล้ว
แต่อยากถามนิดนึงทำไมในเครื่องมันไม่สามารถส่งเองได้เลย
แต่ต้องมีโปรแกรมอื่นมารองรับการส่งด้วย
อยากรู้เพื่อจะได้เป็นความรู้ไปบอกเพื่อนๆต่อไปอีกครับ
ขอบคุณอีกครั้ง
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 10:11  

เรสโก้เอ็กซ์โพลเรอร์ เจ้าโปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมทดลองใช้ครับ
ใช้ได้แค่ 14 วันก็หมดอายุแล้วอ่ะครับ
พอจะมีที่ใช้ฟรีตลอดไปมีไหมครับ คุณ narenthorn
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
narenthorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 05:21  

ดูดีๆครับ ผมแถมตัวเจเนเรจโค้ตไปให้แล้ว รันในพีซีครับโผมมมมมมมมม
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 22:59  

รบกวนหน่อยนะ ช่วยแนะนำหน่อยเถอะ
ว่า ไอ้ตัว generate มันทำไง
เราก็ รันบน PC นะ
แต่ไม่เห็นมันถามถึงตัว เจนฯ เลย
ไม่เป็นจิงๆ
ขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: